ekiga - en to th translation catalogue (693 entries)

note: Application name
en: Ekiga Softphone
th: Ekiga: โปรแกรมโทรศัพท์

en: IP Telephony, VoIP and Video Conferencing
th: โทรศัพท์ไอพี, VoIP และการประชุมทางวีดิทัศน์

en: Talk to and see people over the Internet
th: คุยสายแบบเห็นตัวกับผู้อื่นผ่านอินเทอร์เน็ต

en: 0: 56kbps, 1: ISDN, 2: DSL128, 3: DSL512, 4: LAN, 5: Custom
th: 0: 56kbps, 1: ISDN, 2: DSL128, 3: DSL512, 4: LAN, 5: กำหนดเอง

en: Allow Ekiga to fall back to software scaling the picture-in-picture if hardware support is not available. If this is set to false, Ekiga will not try to open the PIP if hardware support is not available.
th: ให้ Ekiga ใช้การย่อ-ขยายด้วยซอฟต์แวร์แบบภาพซ้อนในภาพเป็นวิธีการสำรองได้ ถ้าไม่มีการรองรับที่ฮาร์ดแวร์ ถ้าค่านี้เป็นเท็จ Ekiga จะไม่พยายามเปิดการย่อ-ขยายแบบภาพซ้อนในภาพ ถ้าฮาร์ดแวร์ไม่รองรับ

en: Allow picture-in-picture software scaling
th: อนุญาตให้ใช้การย่อ-ขยายขนาดด้วยซอฟต์แวร์แบบภาพซ้อนในภาพ

en: Alternative audio output device
th: อุปกรณ์เสียงขาออกสำรอง

en: Always forward calls to the given host
th: โอนสายเรียกไปยังเครื่องที่กำหนดเสมอ

en: Audio input device
th: อุปกรณ์เสียงขาเข้า

en: Audio output device
th: อุปกรณ์เสียงขาออก

en: Automatic answer
th: ตอบสายเรียกอัตโนมัติ

en: Automatically reject or forward incoming calls if no answer is given after the specified amount of time (in seconds)
th: ปฏิเสธการรับสายหรือโอนสายเรียกโดยอัตโนมัติ ถ้าไม่มีการรับสายภายในเวลาที่กำหนด (เป็นวินาที)

en: Calls history
th: ประวัติการเรียกสาย

en: Change the main window panel section
th: เปลี่ยนหัวข้อแผงควบคุมหน้าต่างหลัก

en: Connection will be established in Fast Start mode. Fast Start is a new way to start calls faster that was introduced in H.323v2. It is not supported by Netmeeting and using both Fast Start and H.245 Tunneling can crash some versions of Netmeeting
th: การเชื่อมต่อจะเชื่อมในโหมดเริ่มแบบเร็ว (Fast Start) ซึ่งเป็นวิธีใหม่ในการเริ่มการเรียกสายที่เร็วขึ้น และเริ่มใช้ใน H.323v2 แต่ Netmeeting ไม่ได้รองรับ การใช้ทั้งการเริ่มแบบเร็ว พร้อมกับทันเนล H.245 จึงอาจทำให้ Netmeeting บางรุ่นพังได้

en: Contact long status
th: สถานะการเชื่อมต่อแบบยาว

en: Contact short status
th: สถานะการเชื่อมต่อแบบสั้น

en: DTMF sending
th: การส่ง DTMF

en: Disable video hardware acceleration
th: ปิดใช้การเร่งความเร็ววีดิทัศน์ด้วยฮาร์ดแวร์

en: Display images from your camera device
th: แสดงภาพจากกล้องของคุณ

en: Enable 'Fast Start'
th: เปิดใช้การเริ่มแบบเร็ว (Fast Start)

en: Enable H.245 tunneling
th: เปิดใช้ทันเนล H.245

en: Enable STUN network detection
th: เปิดใช้การตรวจหาเครือข่าย STUN

en: Enable early H.245
th: เปิดใช้ H.245 แต่เนิ่นๆ

en: Enable echo cancelation
th: เปิดใช้การตัดสัญญาณสะท้อน

en: Enable silence detection
th: เปิดใช้การตรวจจับช่วงเงียบ

en: Enable the automatic network setup resulting from the STUN test
th: เปิดใช้การตั้งค่าเครือข่ายโดยอัตโนมัติจากการตรวจสอบ STUN

en: Enter the number of seconds after which Ekiga should try refreshing the NAT binding when STUN is being used
th: กำหนดจำนวนวินาทีซึ่ง Ekiga ควรลองปรับการเชื่อมโยง NAT ใหม่ ขณะที่ใช้ STUN

en: Enter your full name
th: กรอกชื่อเต็มของคุณ

en: Forward calls to host
th: โอนสายเรียกไปยังเครื่อง

en: Forward calls to the given host if busy
th: โอนสายเรียกไปยังเครื่องที่กำหนดถ้าสายไม่ว่าง

en: Forward calls to the given host if no answer
th: โอนสายเรียกไปยังเครื่องที่กำหนดถ้าไม่มีการรับสาย

en: Frame Rate
th: อัตราเฟรมภาพ

en: Full name
th: ชื่อเต็ม

en: If enabled, Ekiga will start hidden provided that the notification area is present in the GNOME panel
th: ถ้าเปิดใช้  Ekiga จะเริ่มโดยซ่อนหน้าต่างไว้ ถ้ามีพื้นที่รายงานแจ้งเตือนอยู่บนพาเนล

en: If enabled, all incoming calls will be forwarded to the host that is specified in the field below
th: ถ้าเปิดใช้ สายเรียกเข้าทั้งหมดจะถูกโอนไปยังเครื่องที่ระบุในข้อมูลข้างล่างนี้

en: If enabled, all incoming calls will be forwarded to the host that is specified in the field below if you already are in a call or if you are in Do Not Disturb mode
th: ถ้าเปิดใช้ สายเรียกเข้าทั้งหมดจะถูกโอนไปยังเครื่องที่ระบุในข้อมูลข้างล่างนี้ ถ้าคุณกำลังคุยสายอยู่ หรือกำลังอยู่ในโหมดห้ามรบกวน

en: If enabled, all incoming calls will be forwarded to the host that is specified in the field below if you do not answer the call
th: ถ้าเปิดใช้ สายเรียกเข้าทั้งหมดจะถูกโอนไปยังเครื่องที่ระบุในข้อมูลข้างล่างนี้ ถ้าคุณไม่รับสาย

en: If enabled, automatically answer incoming calls
th: ถ้าเปิดใช้ จะตอบสายเรียกเข้าโดยอัตโนมัติ

en: If enabled, offline contacts will be shown in the roster
th: ถ้าเปิดใช้ จะแสดงผู้ติดต่อที่ออฟไลน์ในบัญชีรายชื่อด้วย

en: If enabled, use echo cancelation
th: ถ้าเปิดใช้ จะใช้การตัดสัญญาณสะท้อน

en: If enabled, use silence detection with the codecs supporting it
th: ถ้าเปิดใช้ จะใช้การตรวจจับช่วงเงียบกับตัวถอด/ลงรหัสที่รองรับ

en: Kind of network selected in the assistant
th: ชนิดของเครือข่ายที่เลือกในเครื่องมืออัตโนมัติ

en: LDAP servers
th: เซิร์ฟเวอร์ LDAP

en: List of configured LDAP servers
th: รายชื่อเซิร์ฟเวอร์ LDAP ที่ตั้งค่าไว้

en: List of folded groups in the roster
th: รายชื่อกลุ่มที่พับเก็บอยู่ในบัญชีรายชื่อ

en: Listen port
th: พอร์ตรอรับการเชื่อมต่อ

en: Local video window size
th: ขนาดของหน้าต่างของภาพจากเครื่องนี้

en: Maximum RX video bitrate
th: อัตราบิต RX สูงสุดของภาพ

en: Maximum TX video bitrate
th: อัตราบิต TX สูงสุดของภาพ

en: Maximum jitter buffer
th: บัฟเฟอร์กันกระตุกใหญ่สุด

en: NAT Binding Timeout
th: กำหนดเวลาการผูกโยง NAT

en: No answer timeout
th: กำหนดเวลารอรับสาย

en: Outbound Proxy
th: พร็อกซีขาออก

en: Place windows displaying video above other windows during calls
th: วางหน้าต่างที่แสดงภาพทับหน้าต่างอื่นทั้งหมด ระหว่างการคุยสาย

en: Play busy tone
th: เล่นเสียงสายไม่ว่าง

en: Play ring tone
th: เล่นเสียงเรียก

en: Play sound on incoming calls
th: เล่นเสียงเมื่อมีการเรียกเข้า

en: Play sound on new message
th: เล่นเสียงเมื่อมีข้อความใหม่

en: Play sound on new voice mail
th: เล่นเสียงเมื่อมีเมลเสียงชิ้นใหม่

en: Position of the local video window
th: ตำแหน่งของหน้าต่างของภาพจากเครื่องนี้

en: Position on the screen of the address book window
th: ตำแหน่งบนจอของหน้าต่างสมุดที่อยู่

en: Position on the screen of the audio settings window
th: ตำแหน่งบนจอของหน้าต่างตั้งค่าระบบเสียง

en: Position on the screen of the chat window
th: ตำแหน่งบนจอของหน้าต่างสนทนา

en: Position on the screen of the druid window
th: ตำแหน่งบนจอของเครื่องมืออัตโนมัติ

en: Position on the screen of the log window
th: ตำแหน่งบนจอของหน้าต่างปูม

en: Position on the screen of the main window
th: ตำแหน่งบนจอของหน้าต่างหลัก

en: Position on the screen of the preferences window
th: ตำแหน่งบนจอของหน้าต่างปรับแต่ง

en: Position on the screen of the video settings window
th: ตำแหน่งบนจอของหน้าต่างตั้งค่าระบบภาพ

en: Remote video window position
th: ตำแหน่งของหน้าต่างของภาพจากเครื่องอื่น

en: Remote video window size
th: ขนาดของหน้าต่างของภาพจากเครื่องอื่น

en: Select an alternative audio output device to use for sound events.
th: เลือกอุปกรณ์เสียงออกสำรองที่จะใช้เล่นเสียงของเหตุการณ์ต่างๆ

en: Select the audio input device to use
th: เลือกอุปกรณ์เสียงขาเข้าที่จะใช้

en: Select the audio output device to use
th: เลือกอุปกรณ์เสียงขาออกที่จะใช้

en: Select the format for video cameras (does not apply to most USB cameras)
th: เลือกฟอร์แมตสำหรับกล้องวีดิทัศน์ (ใช้ไม่ได้กับกล้อง USB ส่วนใหญ่)

en: Select the transmitted video size: Small (QCIF 176x144) or Large (CIF 352x288)
th: เลือกขนาดของภาพที่จะส่ง: เล็ก (QCIF 176x144) หรือใหญ่ (CIF 352x288)

en: Select the video input device to use. If an error occurs when using this device a test picture will be transmitted.
th: เลือกอุปกรณ์ภาพขาเข้าที่จะใช้  ถ้ามีปัญหากับอุปกรณ์นี้ โปรแกรมจะส่งภาพทดสอบออกไปแทน

en: Show offline contacts
th: แสดงผู้ติดต่อที่ออฟไลน์

en: Show the call panel
th: แสดงแผงเรียกสาย

en: Size of the address book window
th: ขนาดของหน้าต่างสมุดที่อยู่

en: Size of the audio settings window
th: ขนาดของหน้าต่างตั้งค่าระบบเสียง

en: Size of the chat window
th: ขนาดของหน้าต่างสนทนา

en: Size of the druid window
th: ขนาดของหน้าต่างเครื่องมืออัตโนมัติ

en: Size of the preferences window
th: ขนาดของหน้าต่างปรับแต่ง

en: Size of the video settings window
th: ขนาดของหน้าต่างตั้งค่าระบบภาพ

en: Specify the software scaling algorithm
th: ระบุอัลกอริทึมการย่อขยายภาพด้วยซอฟต์แวร์

en: Specify the software scaling algorithm: 0: nearest neighbor, 1: nearest neighbor with box filter, 2: bilinear filtering, 3: hyperbolic filtering. Does not apply on windows systems.
th: ระบุอัลกอริทึมการย่อขยายภาพด้วยซอฟต์แวร์: 0: จุดใกล้เคียง, 1: จุดใกล้เคียงพร้อมตัวกรองแบบกล่อง, 2: การกรองแบบไบลิเนียร์, 3: การกรองแบบไฮเพอร์โบลิก ค่านี้ไม่มีผลบนวินโดวส์

en: Start hidden
th: เริ่มโดยซ่อนหน้าต่าง

en: TCP port range
th: ช่วงของพอร์ต TCP

en: Temporal Spatial Trade Off
th: การให้น้ำหนักระหว่างเวลากับภาพ

en: The Audio Codecs List
th: รายชื่อตัวถอด/ลงรหัสเสียง

en: The SIP Outbound Proxy to use for outgoing calls
th: พร็อกซีขาออกสำหรับ SIP ที่จะใช้ในการเรียกสายออก

en: The STUN Server
th: เซิร์ฟเวอร์ STUN

en: The STUN server to use for STUN Support. STUN is a technology that permits passage through some types of NAT gateway
th: เซิร์ฟเวอร์ STUN ที่จะใช้เพื่อการรองรับ STUN ซึ่ง STUN เป็นเทคโนโลยีที่ทำให้คุณสามารถทะลุผ่านเกตเวย์ NAT บางประเภทได้

en: The Video Codecs List
th: รายชื่อตัวถอด/ลงรหัสวีดิทัศน์

en: The accounts list
th: รายชื่อบัญชี

en: The audio codecs list
th: รายชื่อตัวถอด/ลงรหัสเสียง

en: The busy tone sound
th: เสียงสายไม่ว่าง

en: The chosen sound will be played at the end of calls or calling somebody who is busy, if enabled
th: จะเล่นเสียงที่เลือกเมื่อจบการเรียกสาย หรือเมื่อเรียกไปยังสายที่ไม่ว่าง ถ้าเปิดใช้

en: The chosen sound will be played on incoming calls, if enabled
th: จะเล่นเสียงที่เลือกเมื่อมีการเรียกสายเข้า ถ้าเปิดใช้

en: The chosen sound will be played when a new instant message is received, if enabled
th: จะเล่นเสียงที่เลือกเมื่อได้รับข้อความด่วนชิ้นใหม่ ถ้าเปิดใช้

en: The chosen sound will be played when a new voice mail is received, if enabled
th: จะเล่นเสียงที่เลือกเมื่อได้รับเมลเสียงชิ้นใหม่ ถ้าเปิดใช้

en: The chosen sound will be played when calling somebody, if enabled
th: จะเล่นเสียงที่เลือกเมื่อเรียกสายออกไปหาผู้อื่น ถ้าเปิดใช้

en: The default video view
th: มุมมองภาพปริยาย

en: The default video view (0: Local, 1: Remote, 2: Both layered, 3: Both with local video in a separate window, 4: Both)
th: มุมมองภาพปริยาย (0: ภาพจากเครื่องนี้, 1: ภาพจากเครื่องอื่น, 2: ทั้งคู่ วางซ้อน, 3: ทั้งคู่ โดยแสดงภาพจากเครื่องนี้แยกหน้าต่าง, 4: ทั้งคู่)

en: The dial tone sound
th: เสียงหมุนเลขหมาย

en: The history of the 100 last calls
th: ประวัติการเรียกสาย 100 สายล่าสุด

en: The host where calls should be forwarded if call forwarding is enabled
th: เครื่องที่จะโอนสายเรียกไป ถ้าเปิดใช้การโอนสายเรียก

en: The incoming call sound
th: เสียงเรียกเข้า

en: The list of accounts to which Ekiga should register
th: รายชื่อของบัญชีที่จะให้ Ekiga ลงทะเบียนให้

en: The long status information
th: ข้อมูลแบบยาวของสถานะการเชื่อมต่อ

en: The maximum RX video bitrate in kbit/s. This value will be signaled to the peer endpoint that can adjust (if it supports it) its TX bitrate if it is above the signaled value
th: อัตราบิต RX สูงสุดของภาพ ในหน่วย kbit/s ค่านี้จะถูกส่งไปยังปลายทางที่สามารถปรับอัตราบิต TX (ถ้ารองรับ) ไม่ให้เกินค่านี้

en: The maximum TX video bitrate in kbit/s. The video quality and the number of transmitted frames per second (depends on selected codec) will be dynamically adjusted above their minimum during calls to try to minimize the bandwidth to the given value
th: อัตราบิต TX สูงสุดของภาพ ในหน่วย kbit/s คุณภาพของภาพ และจำนวนเฟรมต่อวินาทีที่ส่ง (แล้วแต่ว่าเลือก codec ไหน) จะถูกปรับเหนือค่าต่ำสุดระหว่างการเรียกสาย เพื่อลดการใช้แบนด์วิดท์ให้อยู่ในขอบเขตของค่าที่กำหนดนี้

en: The maximum jitter buffer size for audio reception (in ms)
th: ขนาดที่ใหญ่ที่สุดของบัฟเฟอร์กันกระตุกสำหรับรับข้อมูลเสียง (เป็น ms)

en: The maximum transmitted frame rate in frames/s. This rate may not be reached in case a minimum quality was configure via a TSTO value smaller than 31 and the bitrate selected is not sufficient to support this minimum quality
th: อัตราเฟรมภาพที่ส่งสูงสุด ในหน่วยเฟรม/วินาที การส่งจริงอาจไม่ได้ถึงอัตรานี้ ถ้าค่าคุณภาพขั้นต่ำของภาพถูกกำหนดในการให้น้ำหนักระหว่างเวลากับภาพเป็นค่าต่ำกว่า 31 และอัตราบิตที่เลือกไม่เพียงพอที่จะรองรับคุณภาพขั้นต่ำดังกล่าว

en: The new instant message sound
th: เสียงข้อความด่วน

en: The new voice mail sound
th: เสียงเมลเสียงชิ้นใหม่

en: The port to listen to for incoming connections. Ekiga needs to be restarted for the new value to take effect
th: พอร์ตที่จะรอรับการเชื่อมต่อเข้ามา  Ekiga จำเป็นต้องเริ่มทำงานใหม่เพื่อจะเริ่มใช้ค่าใหม่

en: The port to listen to for incoming connections. Ekiga needs to be restarted for the new value to take effect.
th: พอร์ตที่จะรอรับการเชื่อมต่อเข้ามา  Ekiga จำเป็นต้องเริ่มทำงานใหม่เพื่อจะเริ่มใช้ค่าใหม่

en: The position of the local video window
th: ตำแหน่งของหน้าต่างของภาพจากเครื่องนี้

en: The position of the remote video window
th: ตำแหน่งของหน้าต่างของภาพจากเครื่องอื่น

en: The range of TCP ports that Ekiga will use for the H.323 H.245 channel. This port range has no effect if both participants to the conference are using H.245 Tunneling.
th: ช่วงของพอร์ต TCP ที่ Ekiga จะใช้เป็นช่องเชื่อมต่อ H.323 H.245  ค่าช่วงพอร์ตนี้จะไม่มีผล ถ้าทั้งสองฝั่งของการประชุมใช้ทันเนล H.245 ทั้งคู่

en: The range of UDP ports that Ekiga will use.
th: ช่วงของพอร์ต UDP ที่ Ekiga จะใช้

en: The short status information
th: ข้อมูลแบบสั้นของสถานะการเชื่อมต่อ

en: The size of the local video window
th: ขนาดของหน้าต่างของภาพจากเครื่องนี้

en: The size of the remote video window
th: ขนาดของหน้าต่างของภาพจากเครื่องอื่น

en: The sound that will be played at the end of calls or when calling somebody who is busy, if enabled
th: เสียงที่จะเล่นเมื่อจบการเรียกสาย หรือเมื่อเรียกไปยังสายที่ไม่ว่าง ถ้าเปิดใช้

en: The sound that will be played on incoming calls, if enabled
th: เสียงที่จะเล่นเมื่อมีสายเรียกเข้า ถ้าเปิดใช้

en: The sound that will be played when calling somebody, if enabled
th: เสียงที่จะเล่นเมื่อเรียกสายออก ถ้าเปิดใช้

en: The sound that will be played when there is a new instant message, if enabled
th: เสียงที่จะเล่นเมื่อมีข้อความด่วนชิ้นใหม่ ถ้าเปิดใช้

en: The sound that will be played when there is a new voice mail, if enabled
th: เสียงที่จะเล่นเมื่อมีเมลเสียงชิ้นใหม่ ถ้าเปิดใช้

en: The video channel number to use (to select camera, tv or other sources)
th: หมายเลขช่องสัญญาณภาพที่จะใช้ (เพื่อเลือกกล้อง, ทีวี หรือแหล่งอื่น)

en: The video codecs list
th: รายชื่อตัวถอด/ลงรหัสวีดิทัศน์

en: The video view before having switched to fullscreen
th: มุมมองภาพก่อนสลับเป็นการแสดงแบบเต็มจอ

en: The video view before having switched to fullscreen (same values as video_view)
th: มุมมองภาพก่อนสลับเป็นการแสดงแบบเต็มจอ (ค่าเดียวกับ video_view)

en: The zoom value
th: อัตราการย่อ/ขยาย

en: The zoom value in percent to apply to images displayed in the main GUI (can be 50, 100, or 200)
th: อัตราการย่อ/ขยายเป็นเปอร์เซ็นต์ที่จะใช้กับภาพที่แสดงในหน้าต่างหลัก (ค่าที่ใช้ได้คือ 50, 100, หรือ 200)

en: This allows you to set the mode for sending DTMFs. The values can be "RFC2833" (0), "INFO" (1)
th: กำหนดวิธีการส่ง DTMF  ค่าที่เป็นไปได้คือ "RFC2833" (0), "INFO" (1)

en: This allows you to set the mode for sending DTMFs. The values can be "String" (0), "Tone" (1), "RFC2833" (2), "Q.931" (3) (default is "String"). Choosing other values than "String" disables the Text Chat
th: กำหนดโหมดของการส่ง DTMF  ค่าที่เป็นไปได้คือ "ข้อความ" (0), "ระดับเสียง" (1), "RFC2833" (2), "Q.931" (3)  (ค่าปกติคือ "ข้อความ") การเลือกค่าอื่นที่ไม่ใช่ "ข้อความ" จะทำให้สนทนาด้วยข้อความไม่ได้

en: This enables H.245 Tunneling mode. In H.245 Tunneling mode H.245 messages are encapsulated into the H.225 channel (port 1720). This saves one TCP connection during calls. H.245 Tunneling was introduced in H.323v2 and Netmeeting does not support it. Using both Fast Start and H.245 Tunneling can crash some versions of Netmeeting.
th: เปิดใช้โหมดทันเนล H.245 ซึ่งในโหมดนี้ จะห่อหุ้มข้อความลงในช่อง H.225 (พอร์ต 1720) ทำให้ประหยัดการเชื่อมต่อ TCP ไปหนึ่งช่องระหว่างเรียกสาย การทำทันเนล H.245 เริ่มใช้ใน H.323v2 แต่ Netmeeting ไม่ได้รองรับ การใช้ทั้งการเริ่มแบบเร็วและทันเนล H.245 จึงอาจทำให้ Netmeeting บางรุ่นพังได้

en: This enables H.245 early in the setup
th: เปิดใช้ H.245 แต่เนิ่นๆ ในการตั้งค่าระบบ

en: This key disables DirectX (on win32) and XVideo (on Linux) video hardware acceleration
th: คีย์นี้ปิดการเร่งความเร็ววีดิทัศน์ด้วยฮาร์ดแวร์ผ่าน DirectX (บน win32) และ XVideo (บนลินุกซ์)

en: UDP port range
th: ช่วงของพอร์ต UDP

en: Video channel
th: ช่องสัญญาณภาพ

en: Video format
th: ฟอร์แมตวีดิทัศน์

en: Video input device
th: อุปกรณ์ภาพขาเข้า

en: Video preview
th: ดูตัวอย่างภาพ

en: Video size
th: ขนาดภาพ

en: Whether to prefer to sustain the max. frame rate or lower it possibly in order to keep a minimum level of (spatial) quality for all frames. 0: Highest minimal quality, 31: lowest minimal quality
th: กำหนดว่าจะพยายามรักษาอัตราเฟรมภาพสูงสุด หรือจะยอมลดอัตราเฟรม เพื่อรักษาระดับคุณภาพขั้นต่ำของภาพในแต่ละเฟรม 0: คุณภาพขั้นต่ำสูงสุด, 31: คุณภาพขั้นต่ำต่ำสุด

en: _Find
th: _หา

en: Neighbours
th: เพื่อนร่วมเครือข่าย

en: Clear List
th: ล้างรายชื่อ

en: Received
th: สายที่รับ

en: Placed
th: สายที่โอน

en: Missed
th: ไม่ได้รับ

en: Call in progress
th: กำลังเรียกสาย

en: New contact
th: ผู้ติดต่อใหม่

en: Unnamed
th: ไม่มีชื่อ

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Remove
th: เ_อาออก

en: Edit roster element
th: แก้ไขรายการในบัญชีรายชื่อ

en: Please fill in this form to change an existing element of ekiga's internal roster
th: กรุณากรอกแบบฟอร์มนี้เพื่อเปลี่ยนแปลงรายการในบัญชีรายชื่อภายในของ ekiga

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Address:
th: ที่อยู่:

en: Is a prefered contact
th: เป็นที่อยู่ติดต่อที่เลือกใช้

en: Choose groups:
th: เลือกกลุ่ม:

en: Add to local roster
th: เพิ่มเข้าในบัญชีรายชื่อในเครื่อง

en: Services
th: บริการ

en: Echo test
th: ทดสอบการสะท้อนสัญญาณ

en: Conference room
th: ห้องประชุม

en: Call back test
th: ทดสอบการเรียกสายกลับ

en: Local roster
th: บัญชีรายชื่อในเครื่อง

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Family
th: ครอบครัว

en: Friend
th: เพื่อน

note: Translator: http://www.ietf.org/rfc/rfc4480.txt proposes several relationships between you and your contact; associate means someone who is at the same "level" than you.
en: Associate
th: ผู้ติดต่อด้วย

note: Translator: http://www.ietf.org/rfc/rfc4480.txt proposes several relationships between you and your contact; assistant means someone who is at a lower "level" than you.
en: Assistant
th: ผู้ช่วย

note: Translator: http://www.ietf.org/rfc/rfc4480.txt proposes several relationships between you and your contact; supervisor means someone who is at a higher "level" than you.
en: Supervisor
th: หัวหน้า

note: Translator: http://www.ietf.org/rfc/rfc4480.txt proposes several relationships between you and your contact; self means yourself.
en: Self
th: ตนเอง

en: Please fill in this form to add a new contact to ekiga's internal roster
th: กรุณากรอกแบบฟอร์มนี้เพื่อเพิ่มผู้ติดต่อใหม่ในบัญชีรายชื่อภายในของ ekiga

en: Put contact in groups:
th: จัดผู้ติดต่ออยู่ในกลุ่ม:

en: You supplied an unsupported address
th: คุณป้อนที่อยู่ในรูปแบบที่ไม่รองรับ

en: You already have a contact with this address!
th: คุณมีผู้ติดต่อที่มีที่อยู่นี้อยู่ก่อนแล้ว!

en: Rename group
th: เปลี่ยนชื่อกลุ่ม

en: Please edit this group name
th: กรุณาแก้ไขชื่อกลุ่มนี้

en: Call
th: เรียก

en: Transfer
th: โอนสาย

note: Translators : The alias we are registering already exists : failure
en: Duplicate alias
th: นามแฝงซ้ำ

en: Bad username/password
th: ชื่อผู้ใช้/รหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Transport error
th: การส่งข้อมูลผิดพลาด

en: Failed
th: ไม่สำเร็จ

note: translators : the result will look like : * "registered (with 2 voicemail messages)"
en: %s (with %d voicemail message) | %s (with %d voicemail messages)
th[0]: %s (มีข้อความเมลเสียง %d ข้อความ)

en: _Disable
th: ปิ_ดใช้งาน

en: _Enable
th: _เปิดใช้งาน

en: Recharge the account
th: เติมเงินในบัญชี

en: Consult the balance history
th: สอบถามประวัติยอดคงเหลือ

en: Consult the call history
th: สอบถามประวัติการเรียกสาย

en: Edit account
th: แก้ไขบัญชี

en: Please update the following fields:
th: กรุณาปรับข้อมูลต่อไปนี้:

en: Registrar:
th: เครื่องนายทะเบียน:

en: User:
th: ผู้ใช้:

note: Translators: * SIP knows two usernames: The name for the client ("User") and the name * for the authentication procedure ("Authentication User")
en: Authentication User:
th: ชื่อผู้ใช้สำหรับยืนยันตัวบุคคล:

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Timeout:
th: กำหนดเวลา:

en: Enable Account
th: เปิดใช้บัญชี

en: You did not supply a name for that account.
th: คุณไม่ได้ระบุชื่อสำหรับบัญชีนี้

en: You did not supply a host to register to.
th: คุณไม่ได้ระบุโฮสต์ที่จะลงทะเบียน

en: You did not supply a user name for that account.
th: คุณไม่ได้ระบุชื่อผู้ใช้สำหรับบัญชีนี้

en: The timeout should have a bigger value.
th: ค่ากำหนดเวลาควรมีค่ามากกว่านี้

en: Registered
th: ลงทะเบียนแล้ว

en: Unregistered
th: ถอนการลงทะเบียนแล้ว

en: Could not unregister
th: ไม่สามารถถอนการลงทะเบียน

en: Could not register
th: ไม่สามารถลงทะเบียน

en: Processing...
th: กำลังดำเนินการ...

en: _Add an Ekiga.net Account
th: เ_พิ่มบัญชี Ekiga.net

en: _Add an Ekiga Call Out Account
th: เ_พิ่มบัญชีเรียกสายออกของ Ekiga

en: _Add a SIP Account
th: เ_พิ่มบัญชี SIP

en: _Add an H.323 Account
th: เ_พิ่มบัญชี H.323

en: Please update the following fields.
th: กรุณาปรับข้อมูลต่อไปนี้

en: Get an Ekiga.net SIP account
th: เปิดบัญชี SIP ของ Ekiga.net

en: _User:
th: ผู้ใ_ช้:

en: _Password:
th: _รหัสผ่าน:

en: Get an Ekiga Call Out account
th: เปิดบัญชีเรียกสายออกของ Ekiga

en: _Account ID:
th: เลขที่_บัญชี:

en: _PIN Code:
th: _รหัส PIN:

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: _Timeout:
th: กำหนดเ_วลา:

en: _Registrar:
th: เครื่อง_นายทะเบียน:

en: _Authentication User:
th: ชื่อผู้ใช้สำหรับ_ยืนยันตัวบุคคล:

en: Local user cleared the call
th: ผู้ใช้ฝั่งนี้เคลียร์สาย

en: Local user rejected the call
th: ผู้ใช้ฝั่งนี้ไม่รับสาย

en: Remote user cleared the call
th: ผู้ใช้ฝั่งโน้นเคลียร์สาย

en: Remote user rejected the call
th: ผู้ใช้ฝั่งโน้นไม่รับสาย

en: Remote user has stopped calling
th: ผู้ใช้ฝั่งโน้นยกเลิกการเรียกสาย

en: Abnormal call termination
th: สายตัดแบบผิดปกติ

en: Could not connect to remote host
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเครื่องฝั่งโน้น

en: The Gatekeeper cleared the call
th: gatekeeper เคลียร์สาย

en: User not found
th: ไม่พบผู้ใช้

en: Insufficient bandwidth
th: แบนด์วิดท์ไม่เพียงพอ

en: No common codec
th: ไม่มีตัวถอด/ลงรหัสที่รู้จัก

en: Call forwarded
th: โอนสายเรียกแล้ว

en: Security check failed
th: ไม่ผ่านการตรวจสอบของระบบรักษาความปลอดภัย

en: Local user is busy
th: ผู้ใช้ฝั่งนี้ไม่ว่าง

en: Congested link to remote party
th: การเชื่อมต่อไปยังเครื่องฝั่งโน้นติดขัด

en: Remote user is busy
th: ผู้ใช้ฝั่งโน้นไม่ว่าง

en: Remote host is offline
th: เครื่องฝั่งโน้นออฟไลน์

en: User is not available
th: ผู้ใช้ไม่สามารถติดต่อได้

en: Call completed
th: การเรียกสายเสร็จสมบูรณ์

en: Ekiga did not manage to configure your network settings automatically. You can still use it, but you need to configure your network settings manually.
    
    Please see http://wiki.ekiga.org/index.php/Enable_port_forwarding_manually for instructions
th: Ekiga ไม่สามารถตั้งค่าเครือข่ายโดยอัตโนมัติได้ คุณยังสามารถใช้ Ekiga ต่อไปได้ แต่คุณต้องตั้งค่าเครือข่ายเอง
    
    กรุณาอ่านขั้นตอนได้ที่ http://wiki.ekiga.org/index.php/Enable_port_forwarding_manually

en: Message
th: ข้อความ

en: Bad request
th: การร้องขอผิดรูปแบบ

en: Payment required
th: ต้องจ่ายเงิน

en: Unauthorized
th: ไม่ได้รับอนุญาต

en: Forbidden, please check that username and password are correct
th: ถูกห้ามเข้า กรุณาตรวจสอบชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านว่าถูกต้องหรือไม่

en: Timeout
th: หมดเวลา

en: Conflict
th: ข้อมูลขัดแย้ง

en: Temporarily unavailable
th: ใช้การไม่ได้ชั่วคราว

en: Not acceptable
th: ไม่ยอมรับ

en: Illegal status code
th: รหัสสถานะไม่ถูกต้อง

en: Multiple choices
th: มีหลายตัวเลือก

en: Moved permanently
th: ย้ายแล้วอย่างถาวร

en: Moved temporarily
th: ย้ายชั่วคราว

en: Use proxy
th: ใช้พร็อกซี

en: Alternative service
th: บริการทางเลือก

en: Not found
th: ไม่พบ

en: Method not allowed
th: ไม่อนุญาตให้ใช้เมธอดนี้

en: Proxy authentication required
th: ต้องยืนยันตัวบุคคลกับพร็อกซี

en: Length required
th: ต้องระบุความยาว

en: Request entity too big
th: รายการการร้องขอใหญ่เกินไป

en: Request URI too long
th: URI การร้องขอยาวเกินไป

en: Unsupported media type
th: ไม่รองรับสื่อชนิดนี้

en: Unsupported URI scheme
th: ไม่รองรับ scheme ของ URI นี้

note: Translators:  The extension we are trying to register does not exist. * Here extension is a specific "phone number", see * http://en.wikipedia.org/wiki/Extension_(telephone) * for more information
en: Bad extension
th: ส่วนขยายไม่ถูกต้อง

en: Extension required
th: ต้องมีส่วนขยาย

en: Interval too brief
th: ช่วงเวลาสั้นเกินไป

en: Loop detected
th: พบวงวน

en: Too many hops
th: จำนวนทอดมากเกินไป

en: Address incomplete
th: ที่อยู่ไม่สมบูรณ์

en: Ambiguous
th: กำกวม

en: Busy Here
th: ที่นี่ไม่ว่าง

en: Request terminated
th: การร้องขอสิ้นสุด

en: Remote party host is offline
th: เครื่องของผู้ติดต่อฝั่งโน้นออฟไลน์

en: Not acceptable here
th: ที่นี่ไม่ยอมรับ

en: Bad event
th: เหตุการณ์ไม่ถูกต้อง

en: Request pending
th: การร้องขอค้างอยู่

en: Undecipherable
th: ถอดรหัสลับไม่ได้

en: Internal server error
th: มีข้อผิดพลาดภายในของเซิร์ฟเวอร์

en: Not implemented
th: ยังไม่ทำ

en: Bad gateway
th: เกตเวย์ใช้การไม่ได้

en: Service unavailable
th: ปิดบริการ

en: Server timeout
th: หมดเวลาคอยเซิร์ฟเวอร์

en: SIP version not supported
th: ไม่รองรับ SIP รุ่นนี้

en: Message too large
th: ข้อความใหญ่เกินไป

en: Busy everywhere
th: ไม่ว่างทุกแห่ง

en: Decline
th: ปฏิเสธ

en: Does not exist anymore
th: ไม่มีอยู่อีกแล้ว

en: Globally not acceptable
th: ไม่ยอมรับโดยทั่วไป

en: Could not send message
th: ส่งข้อความไม่ได้

en: Incoming call from %s
th: สายเรียกเข้าจาก %s

en: Incoming call
th: สายเรียกเข้า

en: In a call with %s
th: อยู่ในสายกับ %s

en: In a call
th: อยู่ในสาย

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Move selected codec priority upwards
th: เลื่อนลำดับความสำคัญของตัวอ่าน/ลงรหัสที่เลือกขึ้น

en: Move selected codec priority downwards
th: เลื่อนลำดับความสำคัญของตัวอ่าน/ลงรหัสที่เลือกลง

en: Address Book
th: สมุดที่อยู่

en: Address _Book
th: _สมุดที่อยู่

note: This will add static and dynamic actions
en: _Action
th: การ_กระทำ

en: Category
th: หมวด

en: Full Name
th: ชื่อเต็ม

en: _Search Filter:
th: ตัวกรองการ_ค้นหา:

en: says:
th: กล่าว:

en: Open link in browser
th: เปิดลิงก์ในเบราว์เซอร์

en: Copy link
th: คัดลอกลิงก์

en: _Smile...
th: _ยิ้ม...

note: we can't do much here since we get the Chat as reference...
en: Chat Window
th: หน้าต่างสนทนา

en: Unsorted
th: ไม่ได้จำแนก

en: Do not show this dialog again
th: ไม่ต้องแสดงกล่องโต้ตอบนี้อีก

en: %d user found | %d users found
th[0]: พบผู้ใช้ %d คน

en: New _Contact
th: ผู้ติดต่อใ_หม่

en: VoIP _URI:
th: _URI สำหรับ VoIP:

en: _Home phone:
th: โทรศัพท์_บ้าน:

en: _Office phone:
th: โทรศัพท์_ที่ทำงาน:

en: _Cell phone:
th: โทรศัพท์_มือถือ:

en: _Pager:
th: เ_พจเจอร์:

en: Edit contact
th: แก้ไขข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Remove contact
th: ลบข้อมูลผู้ติดต่อ

en: Are you sure you want to remove %s from the addressbook?
th: ยืนยันที่จะลบ %s ออกจากสมุดที่อยู่หรือไม่?

en: Audio test
th: การทดสอบเสียง

en: Silent
th: เงียบ

en: Video test
th: การทดสอบภาพ

en: Screencast
th: ถ่ายทอดหน้าจอ

en: _Refresh
th: _ปรับข้อมูล

en: _Remove addressbook
th: _ลบสมุดที่อยู่

en: Addressbook _properties
th: คุณ_สมบัติสมุดที่อยู่

en: LDAP SASL Interaction
th: การโต้ตอบ SASL กับ LDAP

note: Translators, Howard explained : "Challenge" is a generic term * in authentication. It's a prompt from the authentication mechanism * for some type of credential. Exactly what kind of challenge and * what kind of credential depends on the specific authentication * mechanism. Since SASL is a generic i
en: Challenge:
th: รหัสสอบถาม:

en: Interact
th: โต้ตอบ

en: Refreshing
th: กำลังปรับข้อมูล

en: Could not initialize server
th: ไม่สามารถตั้งค่าเริ่มต้นเซิร์ฟเวอร์

en: LDAP Error:
th: ข้อผิดพลาดเกี่ยวกับ LDAP:

en: Contacted server
th: ติดต่อกับเซิร์ฟเวอร์แล้ว

note: patience == 0
en: Could not connect to server
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์

note: patience == 0
en: Could not search
th: ไม่สามารถค้นหา

en: Waiting for search results
th: กำลังรอผลการค้นหา

en: Please edit the following fields
th: กรุณาแก้ไขข้อมูลต่อไปนี้

en: Book _Name
th: _ชื่อสมุด

en: Server _URI
th: _URI ของเซิร์ฟเวอร์

en: _Base DN
th: DN ฐา_น

en: Subtree
th: ข้อมูลกิ่งย่อย

en: Single Level
th: ระดับเดียว

en: _Search Scope
th: _ขอบเขตการค้นหา

note: Translators: DisplayName Attribute is the name of the LDAP * attribute whose value will be used to name an addressbook entry. * On Microsoft systems the actual attribute is literally named * "DisplayName" (i.e., "the name that will be displayed") but on * most LDAP servers it's "CommonName".
en: _DisplayName Attribute
th: ลักษณะของ _DisplayName

en: Call _Attributes
th: ลักษณะการเ_รียกสาย

en: _Filter Template
th: แม่แบบตัว_กรอง

en: _Password
th: _รหัสผ่าน

en: Use TLS
th: ใช้ TLS

en: Use SASL
th: ใช้ SASL

en: SASL _Mechanism
th: _กลไก SASL

en: Edit LDAP directory
th: แก้ไขสารบบ LDAP

en: Please provide a Book Name for this directory
th: กรุณาป้อนชื่อสมุดสำหรับไดเรกทอรีนี้

en: Please provide a Server URI
th: กรุณาป้อน URI ของเซิร์ฟเวอร์

en: Please provide a DisplayName Attribute
th: กรุณาป้อนลักษณะของ DisplayName

en: Please provide a Call Attribute
th: กรุณาป้อนลักษณะการเรียกสาย

en: Invalid Server URI
th: URI ของเซิร์ฟเวอร์ใช้ไม่ได้

en: Add an LDAP Address Book
th: เพิ่มสมุดที่อยู่ LDAP

en: Add the Ekiga.net Directory
th: เพิ่มสารบบ Ekiga.net

en: Create LDAP directory
th: สร้างสารบบ LDAP

en: Ekiga.net Directory
th: สารบบ Ekiga.net

en: inactive
th: ไม่เปิดใช้งาน

en: error connecting (%s)
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเชื่อมต่อ (%s)

en: connecting
th: กำลังเชื่อมต่อ

en: authenticating
th: กำลังยืนยันตัวบุคคล

note: FIXME: can't we report better?
en: error connecting
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเชื่อมต่อ

en: disconnected
th: ตัดการเชื่อมต่อแล้ว

en: connected
th: เชื่อมต่อแล้ว

note: FIXME: can't we report something better?
en: error authenticating loudmouth account
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะยืนยันตัวบุคคลบัญชี loudmouth

en: Server:
th: เซิร์ฟเวอร์:

en: Resource:
th: ทรัพยากร:

en: Enable account
th: เปิดใช้บัญชี

en: Edit
th: แก้ไข

en: _Add a jabber/XMPP account
th: เ_พิ่มบัญชี jabber/XMPP

en: Authorization to see your presence
th: อนุญาตให้เห็นสถานะอยู่/ไม่อยู่ของคุณ

en: %s asks the permission to see your presence, saying: "%s".
th: %s ขออนุญาตดูสถานะอยู่/ไม่อยู่ของคุณ โดยกล่าวว่า: "%s"

en: %s asks the permission to see your presence.
th: %s ขออนุญาตดูสถานะอยู่/ไม่อยู่ของคุณ

en: grant him/her the permission to see your presence
th: อนุญาตให้ดูสถานะอยู่/ไม่อยู่ของคุณ

en: refuse him/her the permission to see your presence
th: ปฏิเสธไม่ให้ดูสถานะอยู่/ไม่อยู่ของคุณ

en: decide later (also close or cancel this dialog)
th: ไว้ตัดสินใจทีหลัง (พร้อมทั้งปิดหรือยกเลิกกล่องโต้ตอบนี้)

en: Your answer is:
th: คำตอบของคุณคือ:

en: Add a roster element
th: เพิ่มรายการในบัญชีรายชื่อ

en: Please fill in this form to add a new element to the remote roster
th: กรุณากรอกแบบฟอร์มนี้เพื่อเพิ่มรายการในบัญชีรายชื่อในเครือข่าย

en: Identifier:
th: ตัวระบุ:

en: identifier@server
th: ชื่อ@เซิร์ฟเวอร์

en: Ask him/her to see his/her status
th: ขอติดตามสถานะของเขา

en: Forbid him/her to see my status
th: ห้ามไม่ให้เขาดูสถานะของฉัน

en: Ask him/her to see his/her status (pending)
th: ขอติดตามสถานะของเขา (รอคำตอบ)

en: Stop getting his/her status
th: เลิกดูสถานะของเขา

en: Start chat
th: เริ่มสนทนา

en: Continue chat
th: สนทนาต่อ

en: Please fill in this form to change an existing element of the remote roster
th: กรุณากรอกแบบฟอร์มนี้เพื่อเปลี่ยนแปลงรายการในบัญชีรายชื่อในเครือข่าย

en: New resource list
th: รายชื่อทรัพยากรใหม่

en: Add new resource-list
th: เพิ่มรายชื่อทรัพยากรใหม่

en: Please fill in this form to add a new contact list to ekiga's remote roster
th: กรุณากรอกแบบฟอร์มนี้เพื่อเพิ่มผู้ติดต่อใหม่ในบัญชีรายชื่อในเครือข่าย

en: Writable:
th: เขียนได้:

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Click to fetch
th: กดเพื่อดึงข้อมูล

en: Distant contact
th: ผู้ติดต่อห่างไกล

en: Invalid server data
th: ข้อมูลเซิร์ฟเวอร์ผิดพลาด

en: _Add a new contact
th: เ_พิ่มผู้ติดต่อใหม่

en: _Refresh contact list
th: _ปรับแสดงรายชื่อผู้ติดต่อ

en: Contact list _properties
th: คุณ_สมบัติของรายชื่อผู้ติดต่อ

en: Edit contact list properties
th: แก้ไขคุณสมบัติของรายชื่อผู้ติดต่อ

en: Please edit the following fields (no identifier means global)
th: กรุณาแก้ไขข้อมูลต่อไปนี้ (ถ้าไม่มีตัวระบุ จะหมายถึงข้อมูลส่วนกลาง)

en: Contact list's name
th: ชื่อของรายชื่อผู้ติดต่อ

note: "Document" used as a name -- uri point to the root of a document tree
en: Document root
th: ตำแหน่งรากของเอกสาร

en: Identifier
th: ตัวระบุ

en: Writable
th: เขียนได้

en: Server username
th: ชื่อผู้ใช้ที่เซิร์ฟเวอร์

en: Server password
th: รหัสผ่านสำหรับเซิร์ฟเวอร์

en: Add a remote contact
th: เพิ่มผู้ติดต่อในรายชื่อในเครือข่าย

en: Please fill in this form to create a new contact on a remote server
th: กรุณากรอกแบบฟอร์มนี้เพื่อเพิ่มผู้ติดต่อใหม่ในบัญชีรายชื่อในเครือข่าย

en: %s / List #%d
th: %s / บัญชีรายชื่อ #%d

en: List #%d
th: บัญชีรายชื่อ #%d

en: Edit remote contact
th: แก้ไขข้อมูลผู้ติดต่อในรายชื่อในเครือข่าย

en: Please fill in this form to change an existing contact on a remote server
th: กรุณากรอกแบบฟอร์มนี้เพื่อเปลี่ยนแปลงข้อมูลผู้ติดต่อในบัญชีรายชื่อที่เซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย

en: Account Name
th: ชื่อบัญชี

en: Status
th: สถานะ

en: Accounts
th: บัญชี

en: _Accounts
th: _บัญชี

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: Active
th: ใช้งานอยู่

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Remove
th: เอาออก

en: This is the Ekiga general configuration assistant. The following steps will set up Ekiga by asking a few simple questions.
    
    Once you have completed these steps, you can always change them later by selecting Preferences in the Edit menu.
th: นี่คือเครื่องมือช่วยตั้งค่าทั่วไปของ Ekiga ขั้นตอนต่อไปนี้ จะตั้งค่า Ekiga โดยถามคำถามง่ายๆ เพียงเล็กน้อย
    
    เมื่อคุณผ่านขั้นตอนต่างๆ เหล่านี้แล้ว คุณยังสามารถเปลี่ยนค่าในภายหลังได้เสมอ โดยเลือก "ปรับแต่ง" ภายใต้เมนู "แก้ไข"

en: Welcome to Ekiga
th: ยินดีต้อนรับสู่ Ekiga

en: Personal Information
th: ข้อมูลส่วนตัว

note: The user fields
en: Please enter your first name and your surname:
th: กรุณากรอกชื่อและนามสกุลของคุณ:

en: Your first name and surname will be used when connecting to other VoIP and videoconferencing software.
th: ชื่อและนามสกุลของคุณจะถูกใช้เมื่อเชื่อมต่อกับโปรแกรม VoIP หรือการประชุมผ่านวีดิทัศน์อื่นๆ

en: Ekiga.net Account
th: บัญชี Ekiga.net

en: Please enter your username:
th: กรุณากรอกชื่อผู้ใช้ของคุณ:

en: Please enter your password:
th: กรุณากรอกรหัสผ่านของคุณ:

en: The username and password are used to login to your existing account at the ekiga.net free SIP service. If you do not have an ekiga.net SIP address yet, you may first create an account below. This will provide a SIP address that allows people to call you.
    
    You may skip this step if you use an alternative SIP service, or if you would prefer to specify the login details later.
th: ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านของคุณ จะใช้เข้าระบบด้วยบัญชีของคุณที่มีอยู่ที่บริการ SIP ฟรีของ ekiga.net ถ้าคุณยังไม่มีที่อยู่ SIP ของ ekiga.net คุณอาจเปิดบัญชีได้ที่ด้านล่างนี้ ซึ่งคุณจะได้ที่อยู่ SIP ที่ให้ผู้อื่นใช้เรียกสายคุณได้
    
    คุณอาจข้ามขั้นตอนนี้ไปก็ได้ ถ้าคุณใช้บริการ SIP ที่อื่นอยู่แล้ว หรือถ้าคุณอยากเลื่อนไปเปิดบัญชีในภายหลัง

en: I do not want to sign up for the ekiga.net free service
th: ฉันไม่ต้องการลงทะเบียนกับบริการฟรีของ ekiga.net

en: Ekiga Call Out Account
th: บัญชีเรียกสายออกของ Ekiga

en: Please enter your account ID:
th: กรุณากรอกหมายเลขบัญชีของคุณ:

en: Please enter your PIN code:
th: กรุณากรอกรหัส PIN ของคุณ:

en: You can make calls to regular phones and cell numbers worldwide using Ekiga.
    
    To enable this, you need to do two things:
    - First buy an account at the URL below.
    - Then enter your account ID and PIN code.
    The service will work only if your account is created using the URL in this dialog.
th: คุณสามารถเรียกสายไปยังโทรศัพท์ปกติและโทรศัพท์เคลื่อนที่ทั่วโลกด้วย Ekiga ได้
    
    การเปิดใช้มีสองขั้นตอน:
    - ขั้นแรกคือซื้อบัญชีที่ URL ข้างล่าง
    - จากนั้น ป้อนหมายเลขบัญชีและรหัส PIN ของคุณ
    บริการนี้จะใช้งานได้ก็ต่อเมื่อคุณเปิดบัญชีด้วย URL ในกล่องโต้ตอบนี้เท่านั้น

en: Consult the calls history
th: สอบถามประวัติการเรียกสาย

en: I do not want to sign up for the Ekiga Call Out service
th: ฉันไม่ต้องการลงทะเบียนกับบริการเรียกสายออกของ Ekiga

en: Connection Type
th: ชนิดของการเชื่อมต่อ

note: The connection type
en: Please choose your connection type:
th: กรุณาเลือกชนิดของการเชื่อมต่อของคุณ:

en: 56k Modem
th: โมเด็ม 56k

en: DSL/Cable (128 kbit/s uplink)
th: DSL/เคเบิล (128 kbit/s ขาออก)

en: DSL/Cable (512 kbit/s uplink)
th: DSL/เคเบิล (512 kbit/s ขาออก)

en: Keep current settings
th: ใช้ค่าเดิม

en: The connection type will permit determining the best quality settings that Ekiga will use during calls. You can later change the settings individually in the preferences window.
th: การระบุชนิดของการเชื่อมต่อ จะช่วยให้โปรแกรมสามารถพิจารณาค่าตั้ง เพื่อให้ได้คุณภาพดีที่สุด ที่ Ekiga จะใช้ในระหว่างการเชื่อมต่อ คุณยังสามารถเปลี่ยนค่าเหล่านี้ได้ในภายหลัง ในหน้าต่างปรับแต่ง

en: Audio Devices
th: อุปกรณ์เสียง

en: Please choose the audio ringing device:
th: กรุณาเลือกอุปกรณ์เสียงเรียกสาย:

en: The audio ringing device is the device that will be used to play the ringing sound on incoming calls.
th: อุปกรณ์เสียงเรียกสาย คืออุปกรณ์ที่จะใช้เล่นเสียงเรียกสายเมื่อมีสายเรียกเข้า

note: ---
en: Please choose the audio output device:
th: กรุณาเลือกอุปกรณ์เสียงออก:

en: The audio output device is the device that will be used to play audio during calls.
th: อุปกรณ์เสียงออก คืออุปกรณ์ที่จะใช้เล่นเสียงระหว่างการคุยสาย

note: ---
en: Please choose the audio input device:
th: กรุณาเลือกอุปกรณ์เสียงเข้า:

en: The audio input device is the device that will be used to record your voice during calls.
th: อุปกรณ์เสียงเข้า คืออุปกรณ์ที่จะใช้รับเสียงของคุณระหว่างการคุยสาย

en: Please choose your video input device:
th: กรุณาเลือกอุปกรณ์รับภาพ:

en: The video input device is the device that will be used to capture video during calls.
th: อุปกรณ์รับภาพ คืออุปกรณ์ที่จะใช้รับภาพวีดิทัศน์ระหว่างการคุยสาย

en: No device found
th: ไม่พบอุปกรณ์ใด

en: Configuration Complete
th: การตั้งค่าเสร็จสมบูรณ์

en: You have now finished the Ekiga configuration. All the settings can be changed in the Ekiga preferences. Enjoy!
th: คุณได้ตั้งค่า Ekiga เสร็จสมบูรณ์แล้ว ค่าต่างๆ สามารถเปลี่ยนได้ในหน้าต่างปรับแต่งของ Ekiga ขอให้สนุก!

en: Configuration summary:
th: สรุปค่าตั้ง:

en: Audio Ringing Device
th: อุปกรณ์เสียงเรียกสาย

en: Audio Output Device
th: อุปกรณ์เสียงขาออก

en: Audio Input Device
th: อุปกรณ์เสียงขาเข้า

en: Video Input Device
th: อุปกรณ์ภาพขาเข้า

en: SIP URI
th: SIP URL

en: Ekiga Call Out
th: บริการเรียกสายออก Ekiga

en: Ekiga Configuration Assistant (%d of %d)
th: เครื่องมือช่วยตั้งค่า Ekiga - (%d จาก %d)

en: Contributors:
th: ผู้ร่วมสมทบงาน:

en: Artwork:
th: งานศิลป์:

en: See AUTHORS file for full credits
th: ดูที่แฟ้ม AUTHORS เพื่อดูรายการเครดิตฉบับเต็ม

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: โปรแกรมนี้เป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถแจกจ่ายต่อ และ/หรือ แก้ไขโปรแกรมได้ ภายใต้เงื่อนไขของ GNU General Public License ที่เผยแพร่โดยมูลนิธิซอฟต์แวร์เสรี ไม่ว่าจะเป็นสัญญาอนุญาตรุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา (ตามแต่คุณจะเลือก)

en: This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE. See the GNU General Public License for more details. You should have received a copy of the GNU General Public License along with this program; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA.
th: โปรแกรมนี้เผยแพร่ด้วยความหวังว่าโปรแกรมจะมีประโยชน์ แต่ *ไม่มีการรับประกันใดๆ* ไม่มีแม้การรับประกัน *อรรถประโยชน์เชิงพาณิชย์* หรือ *ความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์เฉพาะกิจใดๆ* กรุณาอ่าน GNU General Public License เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม คุณควรจะได้รับสำเนาของ GNU General Public License มาพร้อมกับโปรแกรมนี้ ถ้าคุณไม่ได้รับ กรุณาติดต่อไปที่ Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA

en: Ekiga is licensed under the GPL license and as a special exception, you have permission to link or otherwise combine this program with the programs OPAL, OpenH323 and PWLIB, and distribute the combination, without applying the requirements of the GNU GPL to the OPAL, OpenH323 and PWLIB programs, as long as you do follow the requirements of the GNU GPL for all the rest of the software thus combined.
th: Ekiga ใช้สัญญาอนุญาต GPL โดยมีข้อยกเว้นเป็นกรณีพิเศษ คุณได้รับอนุญาตให้ลิงก์หรือประกอบโปรแกรมนี้ด้วยวิธีใดๆ กับโปรแกรม OPAL, OpenH323 และ PWLIB และแจกจ่ายผลการประกอบได้ โดยไม่ต้องทำตามข้อกำหนดของ GNU GPL กับโปรแกรม OPAL, OpenH323 และ PWLIB ตราบใดที่คุณทำตามข้อกำหนดของ GNU GPL กับส่วนอื่นที่เหลือทั้งหมดของซอฟต์แวร์ที่ประกอบขึ้นนั้น

en: Ekiga is full-featured SIP and H.323 compatible VoIP, IP-Telephony and Videoconferencing application that allows you to make audio and video calls to remote users with SIP and H.323 hardware or software.
th: Ekiga คือโปรแกรมประชุมผ่านวีดิทัศน์ตามมาตรฐาน SIP และ H.323 ที่ความสามารถครบครัน รวมทั้งเป็นโปรแกรม VoIP และ IP-Telephony ที่ช่วยให้คุณคุยสายทางเสียงและภาพกับผู้ใช้อื่น ที่มีฮาร์ดแวร์หรือซอฟต์แวร์ที่รองรับ SIP และ H.323 ได้

en: Help display is not supported by your GTK+ version
th: GTK+ รุ่นที่คุณใช้ไม่รองรับการแสดงเอกสารวิธีใช้

en: Unable to open help file.
th: เปิดแฟ้มเอกสารวิธีใช้ไม่สำเร็จ

en: A:%.1f/%.1f   V:%.1f/%.1f   FPS:%d/%d
th: ส:%.1f/%.1f   ภ:%.1f/%.1f   FPS:%d/%d

en: Connected with %s
th: เชื่อมต่อกับ %s แล้ว

en: Standby
th: รอรับสาย

en: Call on hold
th: กำลังถือสายรอ

en: Call retrieved
th: ดึงสายเรียกแล้ว

en: Missed call from %s
th: สายไม่ได้รับจาก %s

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: Error while initializing video output
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งต้นอุปกรณ์ภาพขาออก

en: No video will be displayed on your machine during this call
th: จะไม่มีภาพแสดงบนเครื่องของคุณในการเรียกสายครั้งนี้

en: There was an error opening or initializing the video output. Please verify that no other application is using the accelerated video output.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดหรือตั้งต้นอุปกรณ์ภาพขาออก กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจ ว่าไม่มีโปรแกรมอื่นใช้อุปกรณ์ภาพขาออกส่วนที่มีการเร่งความเร็วการแสดงผลอยู่

en: There was an error opening or initializing the video output. Please verify that you are using a color depth of 24 or 32 bits per pixel.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดหรือตั้งต้นอุปกรณ์ภาพขาออก กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจ ว่าคุณกำลังใช้จำนวนบิตสี 24 หรือ 32 บิต

note: Translators: This is a hotplug status
en: Added video input device %s
th: เพิ่มอุปกรณ์ภาพขาเข้า %s แล้ว

note: Translators: This is a hotplug status
en: Removed video input device %s
th: ลบอุปกรณ์ภาพขาเข้า %s แล้ว

en: Error while accessing video device %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเข้าถึงอุปกรณ์วีดิทัศน์ %s

en: A moving logo will be transmitted during calls.
th: จะส่งภาพโลโก้เคลื่อนไหวในระหว่างการคุยสาย

en: There was an error while opening the device. In case it is a pluggable device it may be sufficient to reconnect it. If not, or if it still is not accessible, please check your permissions and make sure that the appropriate driver is loaded.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดอุปกรณ์ ในกรณีของอุปกรณ์ถอดเสียบ แค่เสียบใหม่ก็อาจจะใช้ได้ แต่ถ้าไม่ใช่ หรือถ้าเสียบใหม่แล้วยังใช้ไม่ได้ ก็กรุณาตรวจสอบสิทธิ์ของคุณ และตรวจสอบให้แน่ใจ ว่าได้โหลดไดรเวอร์ที่เหมาะสมแล้ว

en: Your video driver doesn't support the requested video format.
th: ไดรเวอร์วีดิทัศน์ของคุณไม่รองรับฟอร์แมตวีดิทัศน์ที่ร้องขอ

en: Could not open the chosen channel.
th: ไม่สามารถเปิดช่องสัญญาณที่เลือกได้

en: Your driver doesn't seem to support any of the color formats supported by Ekiga.
     Please check your kernel driver documentation in order to determine which Palette is supported.
th: ดูเหมือนว่าไดรเวอร์ของคุณจะไม่รองรับฟอร์แมตสีใดๆ ที่ Ekiga รองรับเลย
     กรุณาตรวจสอบเอกสารของไดรเวอร์ของเคอร์เนล เพื่อพิจารณาหาจานสีที่รองรับ

en: Error while setting the frame rate.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งอัตราเฟรมภาพ

en: Error while setting the frame size.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งขนาดเฟรมภาพ

en: Unknown error.
th: เกิดข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

note: Translators: This is a hotplug status
en: Added audio input device %s
th: เพิ่มอุปกรณ์เสียงขาเข้า %s แล้ว

note: Translators: This is a hotplug status
en: Removed audio input device %s
th: ลบอุปกรณ์เสียงขาเข้า %s แล้ว

en: Error while opening audio input device %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดอุปกรณ์เสียงขาเข้า %s

note: Translators: This happens when there is an error with audio input: * Nothing ("silence") will be transmitted
en: Only silence will be transmitted.
th: จะส่งเฉพาะเสียงเงียบไปเท่านั้น

en: Unable to open the selected audio device for recording. In case it is a pluggable device it may be sufficient to reconnect it. If not, or if it still is not accessible, please check your audio setup, the permissions and that the device is not busy.
th: ไม่สามารถเปิดอุปกรณ์เสียงที่กำหนดเพื่ออัดเสียงได้ ในกรณีของอุปกรณ์ถอดเสียบ แค่เสียบใหม่ก็อาจจะใช้ได้ แต่ถ้าไม่ใช่ หรือถ้าเสียบใหม่แล้วยังใช้ไม่ได้ ก็กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าระบบเสียง การกำหนดสิทธิ์ และตรวจดูว่าอุปกรณ์ไม่ได้ใช้งานอยู่

en: The selected audio device was successfully opened but it is impossible to read data from this device. In case it is a pluggable device it may be sufficient to reconnect it. If not, or if it still is not accessible, please check your audio setup.
th: เปิดอุปกรณ์เสียงที่กำหนดได้สำเร็จ แต่อ่านข้อมูลจากอุปกรณ์ไม่ได้ ในกรณีของอุปกรณ์ถอดเสียบ แค่เสียบใหม่ก็อาจจะใช้ได้ แต่ถ้าไม่ใช่ หรือถ้าเสียบใหม่แล้วยังใช้ไม่ได้ ก็กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าระบบเสียงของคุณ

en: Added audio output device %s
th: เพิ่มอุปกรณ์เสียงขาออก %s แล้ว

en: Removed audio output device %s
th: ลบอุปกรณ์เสียงขาออก %s แล้ว

en: Error while opening audio output device %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดอุปกรณ์เสียงขาออก %s

en: No incoming sound will be played.
th: จะไม่มีการเล่นเสียงขาเข้า

en: Unable to open the selected audio device for playing. In case it is a pluggable device it may be sufficient to reconnect it. If not, or if it still is not accessible, please check your audio setup, the permissions and that the device is not busy.
th: ไม่สามารถเปิดอุปกรณ์เสียงที่กำหนดเพื่อเล่นเสียงได้ ในกรณีของอุปกรณ์ถอดเสียบ แค่เสียบใหม่ก็อาจจะใช้ได้ แต่ถ้าไม่ใช่ หรือถ้าเสียบใหม่แล้วยังใช้ไม่ได้ ก็กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าระบบเสียง การกำหนดสิทธิ์ และตรวจดูว่าอุปกรณ์ไม่ได้ใช้งานอยู่

en: The selected audio device was successfully opened but it is impossible to write data to this device. In case it is a pluggable device it may be sufficient to reconnect it. If not, or if it still is not accessible, please check your audio setup.
th: เปิดอุปกรณ์เสียงที่กำหนดได้สำเร็จ แต่เขียนข้อมูลไปยังอุปกรณ์ไม่ได้ ในกรณีของอุปกรณ์ถอดเสียบ แค่เสียบใหม่ก็อาจจะใช้ได้ แต่ถ้าไม่ใช่ หรือถ้าเสียบใหม่แล้วยังใช้ไม่ได้ ก็กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าระบบเสียงของคุณ

en: Video Settings
th: ค่าตั้งระบบภาพ

en: Adjust brightness
th: ปรับความสว่าง

en: Adjust whiteness
th: ปรับความขาว

en: Adjust color
th: ปรับสี

en: Adjust contrast
th: ปรับความคมชัด

en: Audio Settings
th: ค่าตั้งระบบเสียง

en: _Retrieve Call
th: _คุยสายต่อ

en: _Hold Call
th: _ถือสาย

en: Suspend _Audio
th: หยุดเสีย_ง

en: Suspend _Video
th: หยุด_ภาพ

en: Resume _Audio
th: เปิดเสีย_งกลับคืน

en: Resume _Video
th: เปิด_ภาพกลับคืน

en: Reject
th: ปฏิเสธ

en: Accept
th: รับสาย

en: Incoming call from
th: สายเรียกเข้าจาก

en: Remote URI:
th: URI ผู้เรียก:

en: Remote Application:
th: โปรแกรมผู้เรียก:

en: Account ID:
th: เลขที่บัญชี:

en: Call from %s
th: สายเรียกจาก %s

en: Call Duration: %s
th: ระยะเวลาการติดต่อ: %s

en: Transfer call to:
th: โอนสายไปยัง:

en: No
th: ไม่

en: Yes
th: ใช่

en: Detected new audio input device:
th: ตรวจพบอุปกรณ์เสียงเข้าตัวใหม่:

en: Detected new audio output device:
th: ตรวจพบอุปกรณ์เสียงออกตัวใหม่:

en: Detected new video input device:
th: ตรวจพบอุปกรณ์รับภาพตัวใหม่:

en: Video Devices
th: อุปกรณ์ภาพ

en: Do you want to use it as default device?
th: คุณต้องการใช้อุปกรณ์นี้เป็นอุปกรณ์ปริยายหรือไม่?

en: _Chat
th: _สนทนา

en: Ca_ll
th: เ_รียก

en: Place a new call
th: เรียกสายสายใหม่

en: _Hang up
th: _วางสาย

en: Terminate the current call
th: ยุติการเรียกสายปัจจุบัน

en: A_dd Contact
th: เ_พิ่มผู้ติดต่อ

en: Add a contact to the roster
th: เพิ่มผู้ติดต่อในบัญชีรายชื่อ

en: Find contacts
th: หาผู้ติดต่อ

en: Co_ntact
th: _ที่อยู่ติดต่อ

en: Act on selected contact
th: กระทำกับที่อยู่ติดต่อที่เลือก

en: H_old Call
th: _ถือสาย

en: Hold the current call
th: ถือสายปัจจุบันค้างไว้

en: _Transfer Call
th: โอนสา_ย

en: Transfer the current call
th: โอนการเรียกเข้าปัจจุบัน

en: Suspend or resume the audio transmission
th: หยุดหรือเปิดการส่งสัญญาณเสียง

en: Suspend or resume the video transmission
th: หยุดหรือส่งสัญญาณภาพ

en: Close the Ekiga window
th: ปิดหน้าต่าง Ekiga

en: Quit
th: ออก

en: _Configuration Assistant
th: เครื่องมือช่วย_ตั้งค่า

en: Run the configuration assistant
th: เรียกเครื่องมือช่วยตั้งค่า

en: Edit your accounts
th: แก้ไขบัญชีของคุณ

en: Change your preferences
th: เปลี่ยนค่าปรับแต่ง

en: _View
th: มุ_มมอง

en: Con_tacts
th: ผู้_ติดต่อ

en: View the contacts list
th: ดูรายชื่อผู้ติดต่อ

en: _Dialpad
th: แ_ป้นโทรศัพท์

en: View the dialpad
th: แสดงแป้นโทรศัพท์

en: _Call History
th: _ประวัติการเรียกสาย

en: View the call history
th: ดูประวัติการเรียกสาย

en: _Show Call Panel
th: แ_สดงแผงเรียกสาย

en: _Local Video
th: ภาพจากเครื่อง_นี้

en: Local video image
th: ภาพจากเครื่องนี้

en: _Remote Video
th: ภาพ_ฝั่งโน้น

en: Remote video image
th: ภาพจากเครื่องฝั่งโน้น

en: _Picture-in-Picture
th: _ภาพซ้อนในภาพ

en: Both video images
th: ภาพของทั้งสองฝ่าย

en: Picture-in-Picture in Separate _Window
th: ภาพซ้อนในภาพในหน้าต่างแ_ยก

en: Zoom in
th: ซูมเข้า

en: Zoom out
th: ซูมออก

en: Normal size
th: ขนาดปกติ

en: _Fullscreen
th: เ_ต็มจอ

en: Switch to fullscreen
th: เปลี่ยนไปแสดงแบบเต็มจอ

en: Get help by reading the Ekiga manual
th: อ่านวิธีใช้จากคู่มือของ Ekiga

en: View information about Ekiga
th: ดูข้อมูลเกี่ยวกับ Ekiga

en: Enter a URI on the left, and click this button to place a call or to hangup
th: ป้อน URI ในช่องทางซ้าย แล้วกดปุ่มนี้เพื่อเรียกสายหรือวางสาย

en: Contacts
th: ผู้ติดต่อ

en: Dialpad
th: แป้นโทรศัพท์

en: Call history
th: ประวัติการเรียกสาย

en: Change the volume of your soundcard
th: ปรับความดังของการ์ดเสียงของคุณ

en: Change the color settings of your video device
th: ปรับค่าสีของอุปกรณ์แสดงผลของคุณ

note: Translators: TX is a common abbreviation for "transmit".  As it * is shown in a tooltip, there is no space constraint
en: TX: %dx%d
th: ส่ง: %dx%d

note: Translators: RX is a common abbreviation for "receive".  As it * is shown in a tooltip, there is no space constraint
en: RX: %dx%d
th: รับ: %dx%d

en: Lost packets: %.1f %%
    Late packets: %.1f %%
    Out of order packets: %.1f %%
    Jitter buffer: %d ms%s%s%s
th: แพ็กเก็ตสูญหาย: %.1f %%
    แพ็กเก็ตล่าช้า: %.1f %%
    แพ็กเก็ตเสีย: %.1f %%
    บัฟเฟอร์กันกระตุก: %d ms%s%s%s

en: Prints debug messages in the console (level between 1 and 5)
th: พิมพ์ข้อความดีบั๊กออกทางคอนโซล (ระดับตั้งแต่ 1 ถึง 5)

en: Prints user plane debug messages in the console (level between 1 and 4)
th: พิมพ์ข้อความดีบั๊กในระดับผู้ใช้ออกทางคอนโซล (ระดับตั้งแต่ 1 ถึง 4)

en: Makes Ekiga call the given URI
th: สั่งให้ Ekiga เรียกไปยัง URI ที่กำหนด

en: No usable audio plugin detected
th: ไม่พบปลั๊กอินเสียงที่ใช้การได้

en: Ekiga didn't find any usable audio plugin. Make sure that your installation is correct.
th: Ekiga ไม่พบปลั๊กอินเสียงใดๆ ที่ใช้การได้  กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจ ว่าได้ติดตั้งไว้ถูกต้องหรือไม่

en: No usable audio codecs detected
th: ไม่พบตัวอ่าน/ลงรหัสเสียงที่ใช้การได้

en: Ekiga didn't find any usable audio codec. Make sure that your installation is correct.
th: Ekiga ไม่พบตัวอ่าน/ลงรหัสเสียงใดๆ ที่ใช้การได้  กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจ ว่าได้ติดตั้งไว้ถูกต้อง

en: Play sound for new voice mails
th: เล่นเสียงเมื่อมีเมลเสียงชิ้นใหม่

en: Play sound for new instant messages
th: เล่นเสียงเมื่อมีข้อความด่วนชิ้นใหม่

en: _Full name:
th: _ชื่อเต็ม:

en: User Interface
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Start _hidden
th: เปิดโปรแกรมโดย_ซ่อนหน้าต่าง

en: Show offline _contacts
th: แสดงผู้ติดต่อที่ออ_ฟไลน์

en: Video Display
th: การแสดงภาพ

en: Place windows displaying video _above other windows
th: วางหน้าต่างแสดงภาพ_ทับหน้าต่างอื่น

en: Network Settings
th: ค่าตั้งเครือข่าย

en: Enable network _detection
th: เปิดการตรวจ_หาเครือข่าย

en: Call Forwarding
th: การโอนสาย

en: _Always forward calls to the given host
th: โ_อนสายเรียกไปยังเครื่องที่กำหนดเสมอ

en: If enabled, all incoming calls will be forwarded to the host that is specified in the protocol settings
th: ถ้าเปิดใช้ สายเรียกเข้าทั้งหมดจะถูกโอนไปยังเครื่องที่ระบุในค่าตั้งโพรโทคอล

en: Forward calls to the given host if _no answer
th: โอนสายเรียกไปยังเครื่องที่กำหนดถ้าไ_ม่มีการรับสาย

en: If enabled, all incoming calls will be forwarded to the host that is specified in the protocol settings if you do not answer the call
th: ถ้าเปิดใช้ สายเรียกเข้าทั้งหมดจะถูกโอนไปยังเครื่องที่ระบุในค่าตั้งโพรโทคอล ถ้าคุณไม่รับสาย

en: Forward calls to the given host if _busy
th: โอนสายเรียกไปยังเครื่องที่กำหนดถ้าสายไม่_ว่าง

en: If enabled, all incoming calls will be forwarded to the host that is specified in the protocol settings if you already are in a call or if you are in Do Not Disturb mode
th: ถ้าเปิดใช้ สายเรียกเข้าทั้งหมดจะถูกโอนไปยังเครื่องที่ระบุในค่าตั้งโพรโทคอล ถ้าคุณกำลังคุยสายอยู่ หรือกำลังอยู่ในโหมดห้ามรบกวน

en: Call Options
th: ตัวเลือกการเรียกสาย

note: Add all the fields
en: Timeout to reject or forward unanswered incoming calls (in seconds):
th: กำหนดเวลาที่จะปฏิเสธหรือโอนสายเรียกเข้าที่ไม่ได้รับ (เป็นวินาที):

en: _Automatically answer incoming calls
th: _ตอบรับสายเรียกเข้าโดยอัตโนมัติ

en: Ekiga Sound Events
th: เสียงของเหตุการณ์ใน Ekiga

en: Event
th: เหตุการณ์

en: Choose a sound
th: เลือกเสียง

en: Wavefiles
th: แฟ้ม Wave

en: Play
th: เล่น

en: String
th: ข้อความ

en: Tone
th: ระดับเสียง

en: Misc Settings
th: ค่าตั้งอื่นๆ

en: Forward _URI:
th: _URI สำหรับโอนสาย:

en: Advanced Settings
th: ขั้นสูง

note: The toggles
en: Enable H.245 _tunneling
th: เปิดใช้_ทันเนล H.245

en: Enable _early H.245
th: เปิดใช้ H.245 แต่เ_นิ่นๆ

en: Enable fast _start procedure
th: เปิดใช้กระบวนการเ_ริ่มแบบเร็ว

en: Connection will be established in Fast Start mode. Fast Start is a new way to start calls faster that was introduced in H.323v2. It is not supported by Netmeeting and using both Fast Start and H.245 Tunneling can crash some versions of Netmeeting.
th: การเชื่อมต่อจะเชื่อมในโหมดเริ่มแบบเร็ว (Fast Start) ซึ่งเป็นวิธีใหม่ในการเริ่มการเรียกสายที่เร็วขึ้น และเริ่มใช้ใน H.323v2 แต่ Netmeeting ไม่ได้รองรับ การใช้ทั้งการเริ่มแบบเร็ว พร้อมกับทันเนล H.245 จึงอาจทำให้ Netmeeting บางรุ่นพังได้

en: DTMF Mode
th: โหมด DTMF

en: _Send DTMF as:
th: _ส่ง DTMF เป็น:

en: This allows you to set the mode for DTMFs sending.
th: กำหนดวิธีการส่ง DTMF

en: _Outbound Proxy:
th: พร็อกซีขา_ออก:

en: Ringing Device
th: อุปกรณ์เล่นเสียงเรียกสาย

en: Select the ringing audio device to use
th: เลือกอุปกรณ์เสียงเรียกสายที่จะใช้

en: Output device:
th: อุปกรณ์ขาออก:

en: Input device:
th: อุปกรณ์ขาเข้า:

note: That button will refresh the device list
en: _Detect devices
th: _ตรวจสอบอุปกรณ์

en: Click here to refresh the device list.
th: กดที่นี่เพื่อปรับรายชื่ออุปกรณ์ใหม่

en: PAL (Europe)
th: PAL (ยุโรป)

en: NTSC (America)
th: NTSC (อเมริกา)

en: SECAM (France)
th: SECAM (ฝรั่งเศส)

en: Auto
th: อัตโนมัติ

note: Video Channel
en: Channel:
th: ช่อง:

en: Size:
th: ขนาด:

en: Select the transmitted video size
th: เลือกขนาดภาพที่จะส่ง

en: Format:
th: รูปแบบ:

en: Codecs
th: ตัวถอด/ลงรหัส

en: Settings
th: ค่าตั้ง

note: Translators: the full sentence is Automatically adjust jitter buffer between X and Y ms
en: Enable silence _detection
th: เปิดใช้การ_ตรวจจับช่วงเงียบ

en: If enabled, use silence detection with the codecs supporting it.
th: ถ้าเปิดใช้ จะใช้การตรวจจับช่วงเงียบกับตัวถอด/ลงรหัสที่รองรับ

en: Enable echo can_celation
th: เปิดใช้การ_ตัดสัญญาณสะท้อน

en: If enabled, use echo cancelation.
th: ถ้าเปิดใช้ จะใช้การตัดสัญญาณสะท้อน

en: Maximum _jitter buffer (in ms):
th: บัฟเฟอร์กัน_กระตุกใหญ่สุด (เป็น ms):

en: The maximum jitter buffer size for audio reception (in ms).
th: ขนาดที่ใหญ่ที่สุดของบัฟเฟอร์กันกระตุกสำหรับรับข้อมูลเสียง (เป็น ms)

note: Translators: the full sentence is Keep a minimum video quality of X %
en: Picture Quality
th: คุณภาพภาพ

en: Choose if you want to guarantee a minimum image quality (possibly leading to dropped frames in order not to surpass the bitrate limit) or if you prefer to keep the frame rate.
th: เลือกถ้าคุณต้องการให้ได้คุณภาพของภาพ (ซึ่งอาจทำให้จำนวนเฟรมภาพตก เพื่อเอาชนะข้อจำกัดเรื่องอัตราบิต) หรือถ้าคุณต้องการรักษาอัตราเฟรมภาพ

en: Maximum video _bitrate (in kbits/s):
th: อัตรา_บิตสูงสุดสำหรับภาพ (เป็น kbit/s):

en: The maximum video bitrate in kbits/s. The video quality and the effective frame rate will be dynamically adjusted to keep the bitrate at the given value.
th: อัตราบิตภาพสูงสุดในหน่วยกิโลบิตต่อวินาที คุณภาพของภาพ และจำนวนเฟรมที่ส่งต่อวินาที จะถูกปรับขณะทำงาน เพื่อให้อัตราบิตที่ใช้อยู่ในขอบเขตของค่าที่กำหนด

en: Ekiga Preferences
th: ปรับแ_ต่ง Ekiga

en: General
th: ทั่วไป

en: Personal Data
th: ข้อมูลส่วนตัว

en: General Settings
th: ค่าตั้งทั่วไป

en: Sound Events
th: เสียงของเหตุการณ์

en: Protocols
th: โพรโทคอล

en: SIP Settings
th: ค่าตั้ง SIP

en: H.323 Settings
th: ค่าตั้ง H.323

note: The player
en: Audio
th: เสียง

en: Devices
th: อุปกรณ์

en: Video
th: ภาพ

en: You have %d message | You have %d messages
th[0]: คุณมีข้อความ %d ข้อความ

en: The following accounts are inactive:
th: บัญชีต่อไปนี้ไม่ได้ใช้งานอยู่:

en: Online
th: ออนไลน์

en: Away
th: ไม่อยู่

en: Do Not Disturb
th: ห้ามรบกวน

en: Custom message...
th: ข้อความกำหนดเอง...

en: Clear
th: ล้าง

note: Build the dialog
en: Custom Message
th: ข้อความกำหนดเอง

en: Delete custom messages:
th: ลบข้อความที่กำหนดไว้:

en: Define a custom message:
th: กำหนดข้อความ:
