emerald - en to gu translation catalogue (209 entries)

en: Based on original gtk-window-decorator
gu: અસલ gtk(જિનોમ)-ચોકઠુ-શણગારક  આધારિત

en: Round Top Left Corner
gu: ઉપરી ડાબા ખુણા ને ગોળ કરવો

en: Round Top Right Corner
gu: ઉપરી જમાણા ખુણા ને ગોળ કરવો

en: Round Bottom Left Corner
gu: તળીયા ના ડાબા ખુણા ને ગોળ કરવો

en: Round Bottom Right Corner
gu: તળીયા ના જમણા ખુણા ને ગોળ કરવો

en: Rounding Radius
gu: ગોળાઇ ની ત્રિજ્યા/ત્રિજયાા ની સંખ્યાા ને પુર્ણ કરવી

en: Colors
gu: રંગો

en: Outer Frame Blend
gu: બહારી માળાખા નો ભાગ

en: Inner Frame Blend
gu: આંતરિક માળખા ના ભાગ

en: Outer Titlebar Blend
gu: બહારી મથાળાપટ્ટી નો ભાગ

en: Inner Titlebar Blend
gu: આંતરિક મથાળાપટ્ટી ના ભાગ

en: Titlebar Separator
gu: મથાળાપટ્ટી વિભાજક

en: Frame Outline
gu: માળખા/ચોકઠા સિમારેખા

en: Frame Highlight
gu: માળખા/ચોકઠા ની રૂપરેખાા

en: Frame Shadow
gu: માળખા/ચોકઠા ની ઝાંખી

en: Contents Outline
gu:  સમાવેલ મુદ્દા ની સંક્ષિપ્ત ઝલક

en: Contents Highlight
gu:  સમાવેલ મુદ્દા ની રૂપરેખા

en: Contents Shadow
gu: સમાવેલ મુદ્દા ની ઝાંખી

en: Frame
gu: માળખુ/ચોકઠુ

en: Title Bar
gu: મથાળા પટ્ટી

en: Designed to be vista-ish in nature
gu: વધુ સુંદર/સુઘડ (vista-ish) બનાવનુ સ્વભાવિક આયોજન

en: Base
gu: પાયો/મૂળ/આધાર

en: Glow
gu: તેજસ્વિતા/તેજ

en: Sides
gu: બાજુઓ

en: Everything done with customizable pixmaps!
gu: બધા જ  કાર્ય આગવા ચિત્ર સાથે થયેલ છે!

en: Top Rounding Radius
gu: ગોળાઇ ની ત્રિજ્યા

en: Bottom Rounding Radius
gu: તળીયા ની ગોળાઇ ની ત્રિજ્યા

en: _Clear
gu: સાફ કરો (_C)

note: style: use tiled or scaled pixmaps
en: Scaled
gu: પ્રમાણિત

en: Not adjustable
gu: ગોઠવી ન શકાય તેવુ

en: Same as Active
gu: કાાર્યરત જેવુ

en: Pixmap
gu: ચિત્ર

en: File
gu: પોથી(ફાઇલ)

en: Preview
gu: પૂર્વદર્શન

en: Clear
gu: સાફ/સ્વચ્છ

en: Tiled/Scaled
gu: આધારીત/પ્રમાણિત

en: Width Override
gu: પહોળાઇ  ઉપરાછાપરી

en: Height Override
gu: માપ થી વધુ

en: Glassy effects for your windows
gu: ચોકઠા/માાહિતિ દ્વાર (Window) માાટે  પારદર્શીત અસરો

en: Glow Height
gu: તેજસ્વિતા નુ માપ

en: Frame Base Color
gu: માળખા/ચોકઠા આધારિત રંગ

en: Upper Titlebar Glow
gu: ઉપરી મથાળપટ્ટી નુ તેજ

en: Upper Glass Glow
gu: ઉપર ના કાચ નુ તેજ

en: Lower Glass Glow
gu: નિમ્ન કાચ નુ તેજ

en: Middle Glass Glow
gu: મધ્ય ભાગ નાા કાાચ નુ તેજ

en: Outer Glass Glow
gu: બહારી કાચ નુ તેજ

en: Multiple gradients with somewhat glassy features too
gu: વિવિધ કોણો નો પારદર્શીત લાક્ષણિકતા સાથે નો દેખાવ

en: Left Blend
gu: ડાબી બાજુ નો ભાાગ

en: Middle Blend
gu: મધ્ય ભાગ

en: Right Blend
gu: જ્મણી બાજુ નો ભાગ

en: Contrast
gu: તફાવત

en: (Color)
gu: (રંગ)

en: (Alpha)
gu: (ક/આલ્ફા)

en: Notch
gu: કાપ

en: Position
gu: સ્થિતિ

en: Curve
gu: વળાંક

en: Offset
gu: ઉભુ અંતર

en: Use Glow
gu: તેજ રાખવુ

en: Title Glow
gu: મથાળા ની ચમક

en: Radius
gu: ત્રિજ્યાા

en: Evolved from the legacy engine
gu: નિયમ અનુસાર યંત્ર થી બનેલુ

en: Border Gap
gu: ધારો વચ્ચે નુ અંતર

en: Show Border when maximised?
gu: જ્યારે મહત્તમ હોય ત્યારે ધાર બતાવવી?

en: Show when minimised?
gu: જ્યારે લઘુત્તમ હોય ત્યારે બતાવવી કે બતાવવુ?

en: Minimised Border Size
gu: લઘુત્તમ ધાર નુ માાપ

en: Enable Left Bar Dip?
gu: ડાબી પટ્ટી ને છેક સુધી કાર્યરત કરવી છે?

en: Left Bar Radius
gu: ડાબી બાજુ ની પટ્ટી ત્રિજ્યાા

en: Enable Lower Bulge? (Useless at the moment, but will be used soon)
gu: નિમ્ન નિષ્કાષ (Lower Bulge) કાર્યરત કરવુ છે? (હાલ મા બિન ઉપયોગી છે, પણ ત્વરીત ઉપયોગી થશે)

en: Top Corner Offset (%)
gu: ટોચ ના ખુણા ના ઉભુ અંતર (%)

en: Enable Title Bar Dip?
gu: મથાળાપટ્ટી ને છેક સુધી કાર્યરત કરવી છે?

en: Enable Button Part?
gu: બટન નો ભાગ કાર્યરત કરવો છે?

en: Title Part Width
gu: મથાળા ના ભાગ ની પહોળાઇ

en: Dip Corners Radius)
gu: ખૂણાઓ ના ઉંડાણ ની  ત્રિજ્યા)

en: Round Inside Corners As well?
gu: તે જ રીતે તળીયા ના આંતરિક ખુણાઓ ને ગોળ કરવા ?

en: Enable Different Maximised Colors?
gu: વિવધ રંગો ને પુષ્ક્ળ ઘેરા/ગાઢા કરવા છે?

en: Turn Off repeating gradients when maximised?
gu: જ્યાારે મહત્તમ હોય ત્યારે, કોણ પુનરાવર્તન બંધ કરવુ?

en: Round Top Left Corner?
gu: ઉપરી ડાબા ખુણા ને ગોળ કરવો છે?

en: Frame Rounding Radius
gu: માળખા/ચોકઠા ના ગોળાઇ ની ત્રિજ્યા

en: Titlebar Rounding Radius
gu: મથાળાપટ્ટી ગોળાઇ ની ત્રિજ્યા

en: Repeat Gradient?
gu: ખુણો ના માપ નુ પુનરાવર્તન?

en: Vertical Repeat?
gu: ઉભુ પુનરાવર્તન?

en: Diagonal Repeat?
gu: ખૂણે-ખૂણે થી ફરી જોડાણ ?

en: Repeat Frequency
gu: પુનરાવૃત્તિ

note: ========================
en: Enable Title Part Pixmap?
gu: મથાળા નો ચિત્ર ભાગ કાર્યરત કરવો છે?

en: Repeat Title Part Pixmap?
gu: મથાળા ભાગ ના ચિત્ર નુ પુનરાવર્તન?

en: Title Bar Part Pixmap
gu: મથાળા પટ્ટી નો ચિત્ર ભાગ

en: Choose Titlebar Part Pixmap
gu:  મથાળાપટ્ટી  ના ચિત્ર ભાગ ની પસંદગી

note: ========================
en: Enable Button Part Pixmap?
gu: બટન નો ચિત્ર ભાગ કાર્યરત કરવુ છે?

en: Repeat Button Part Pixmap?
gu: બટન ચિત્ર ભાગ નુ પુન: ઉપયોગ ?

en: Button Part Pixmap
gu: બટન ચિત્ર ભાગ

en: Choose Button Part Pixmap
gu: બટન ચિત્ર ભાગ ની પસંદગી

note: ========================
en: Enable Titlebar Pixmap?
gu: મથાળાપટ્ટી નો ચિત્ર ભાગ કાર્યરત કરવો છે?

en: Repeat Titlebar Pixmap?
gu: મથાળાપટ્ટી ના ચિત્ર નુ પુનરાવર્તન?

en: Titlebar Pixmap
gu: મથાળાપટ્ટી નુ ચિત્ર

en: Choose Titlebar Pixmap
gu: મથાળાપટ્ટી  ના ચિત્ર ની પસંદગી

en: Active/Inactive
gu: કાર્યરત/બિનકાર્યરત

en: Maximised
gu: મહત્તમ

en: Corners
gu: ખૂણાાોાાાોોોોાાાૌ

en: Border Layout
gu: ધાર ની ગોઠવણ

en: Left Bar
gu: ડાબી બાજુ ની પટ્ટી

en: Pixmaps
gu: ચિત્રો

en: Select
    Engine
gu: એંજીન
    પસંદ કરો

en: Close Window
gu: માાહિતિદ્વાર(Window) બંધ કરવુ

en: Maximize Window
gu: માાહિતિદ્વાર(Window) મહત્તમ કરવુ

en: Restore Window
gu: માાહિતિદ્વાર(Window) પુન:સ્થાપિત કરવુ

en: Minimize Window
gu: માાહિતિદ્વાર(Window) લઘુત્તમ કરવુ

en: Context Help
gu: મદદ

en: Window Menu
gu: માાહિતિદ્વાર(Window) સૂચિ

en: Shade Window
gu: માાહિતિદ્વાર(Window) છાયા કરવી

en: UnShade Window
gu: માાહિતિદ્વાર(Window) છાયા બંધ કરવી

en: Set Above
gu: ઉપર નુ/ના ને નિશ્ર્ચિત કરવુ

en: UnSet Above
gu: ઉપર નુ/ના ને અનિશ્ર્ચિત કરવુ

en: Stick Window
gu: સ્થાયી માાહિતિદ્વાર(Window)

en: UnStick Window
gu: અસ્થાયી માાહિતિદ્વાર(Window)

en: The window "%s" is not responding.
gu: આ બારી %s" જ્વાબ્ નથી આપ્તી

en: Forcing this application to quit will cause you to lose any unsaved changes.
gu: આ કાર્યક્રમને બહાર નીકળવા માટે દબાણ કરવાનું તમને કોઈપણ અસંગ્રહિત ફેરપારો નષ્ટ કરવાનું કારણ બનશે.

en: _Cancel
gu: રદ કરો (_C)

en: _Force Quit
gu: જબરદસ્તી બહાર કાઢો (_F)

en: <b><big>%s</big></b>
    <i>%s</i>
    <small><b>Version</b> %s
    <b>Created By</b> %s
    <b>Use With</b> %s
    </small>
gu: <b><big>%s</big></b>
    <i>%s</i>
    <small><b>આવૃત્તિ</b> %s
    <b>આના દ્વારા બનાવેલ</b> %s
    <b>આની સાથે વાપરો</b> %s
    </small>

en: <b><big>%s</big></b> (System Theme)
    <i>%s</i>
    <small><b>Version</b> %s
    <b>Created By</b> %s
    <b>Use With</b> %s
    </small>
gu: <b><big>%s</big></b> (સિસ્ટમ થીમ)
    <i>%s</i>
    <small><b>આવૃત્તિ</b> %s
    <b>આના દ્વારા બનાવેલ</b> %s
    <b>આની સાથે વાપરો</b> %s
    </small>

en: Unknown
gu: અજ્ઞાત

en: Whatever (no hint)
gu: જે પણ (સુચન નહી)

en: No Description
gu: વર્ણન નહી

en: Invalid Theme Name
gu: અમાન્ય વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (Theme) નુ નામ

en: Invalid theme file.  Does not end in .emerald
gu: અમાન્ય વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (Theme) ની પોથી (file).
         .emerald થી પુર્ણ થતુ નથી

en: Invalid Theme Name
    Could Not Export
gu: અમાન્ય વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (Theme) નુ નામ
    નિકાસ શક્ય નથી

en: Invalid File Name
    Must End in .emerald
gu: અમાન્ય પોથી(File) નુ નામ
    .emerald ના અંતે પુરુ થવું જ જોઇએ

en: Error calling tar.
gu: ખામી સુચક tar.

en: Theme Exported
gu: નિકાસ કરેલી વિષય આધારિત સાજ-સજ્જા (Theme)

en: Can't save over system themes
    (or you forgot to enter a name)
gu: પ્રણાલિ ની વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (system themes) પર સંગ્રહ કરી નહી શકાય
    (અથવા તમે નામ આપવા નુ ભુલી ગયા)

en: Couldn't Write Theme
gu: વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (Theme) લખાઇ નથી

en: Couldn't Form Theme
gu: વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (Theme) બનાવાઇ નથી

en: Theme Saved
gu: સંગ્રહ કરેલી વિષય આધારિત સાજ-સજ્જા (Theme)

en: Can't delete system themes
    (or you forgot to enter a name)
gu: પ્રણાલિ ની વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (system themes) ને કાઢી શકાય નહી
    (અથવા તમે નામ આપવા નુ ભુલી ગયા)

en: Are you sure you want to delete %s?
gu: ખરેખર, તમે %s કાઢી નાખવા માગો છો?

en: Theme deleted
gu: કાાઢી નાાખેલી વિષય આધારિત સાજ-સજ્જા (Theme)

en: No such theme to delete
gu: આવી વિષય આધારિત સાજ-સજ્જા (theme) નથી કે જે કાઢી શકાાય

en: Use Pixmap Buttons
gu: બટન ચિત્ર રાખવુ

en: Use Button Halo/Glow
gu: બટન નુ તેજ રાખવુ

en: Use Button Halo/Glow For Inactive Windows
gu: બટન નુ તેજ બિનકાર્યરત ચોકઠા/માાહિતિ દ્વાર (Window) માટે રાખવુ

en: Button Pixmaps
gu: બટન નુ ચિત્ર

en: Button
gu: ચાંપ/બટન/સ્વિચ

en: Text Fill
gu: અક્ષર ભરણી

en: Text Outline
gu: અક્ષરો ની સંક્ષિપ્ત ઝલક

en: Button Fill
gu: બટન ભરણી

en: Button Outline
gu: બટન સિમારેખા

en: Color
gu: રંગ

en: Opacity
gu: અપારદર્શકતા

en: X Offset
gu: X આડુ અંતર

en: Y Offset
gu: Y ઉભુ અંતર

en: Title-Text Font
gu: મથાળા ના અક્ષરો ના પ્રકાર (Font)

en: Minimum Title-bar Height
gu: મથાળાા પટ્ટી નુ લઘુત્તમ માપ

en: Vertical Button Offset
gu: બટન નુ ઉભુ અંતર

en: Horizontal Button Offset
gu: બટન નુ ઉભે થી ઉપર નુ અંતર

en: Title-bar Object Layout
gu: મથાળાપટ્ટી ની વસ્તુ ની ગોઠવણ

en: Export Theme...
gu: વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (Theme) ... ની નિકાસ

en: _Save
gu: સંગ્રહ કરો (_S)

en: Name:
gu: નામ:

en: Untitled Theme
gu: મથાળાવિહિન વિષય આધારિત સાજ-સજ્જા (Theme)

en: Export...
gu: નિકાસ...

en: Creator
gu: કર્તા

en: Description
gu: વર્ણન

en: Theme Version
gu: વિષય આધારિત સાજ-સજ્જા (Theme) બદલાવ

en: Suggested Widget Theme
gu: વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (themes)

en: Themer Version
gu: વિષય આધારિત સાજ-સજ્જા (Theme) નો બદલાાવ

en: Border
gu: ધાર/કિનાર

en: Size
gu: કદ

en: Top
gu: ટોચ

en: Bottom
gu: તળીયુ

en: Left
gu: ડાબી બાજુ

en: Right
gu: જ્મણી બાજુ

en: Note, when changing these values,
    it is advised that you do something
    like change viewports, as this will
    cause the position of the 'event windows'
    to update properly, and thus make
    moving/resizing windows work properly.
    This also applies to when you change
    the title-bar height through either
    the titlebar-min-height slider
    or the titlebar font setting.
gu:  સુચના, જ્યારે આ મુલ્યો બદ્લાય, એ સલાહ ભર્યુ છે 
     કે આપ દ્રશ્યભાગ મા બદલાવ લાવવા જેવુ કાર્ય કરો,
     કે  જેનાથી 'કાર્યરત માહિતિદ્વાર'('event windows') 
     નો અંતિમ ફેરફાર યોગ્ય રીતે થાય, અને ચલિત/પુર્વમાપ થતી 
     માહિતિદ્વાર (વિન્ડોઝ) યોગ્ય રીતે કામ કરે. 
     જ્યારે આપ મથાળાપટ્ટી-લઘુત્તમ-માપ ચલપટ્ટી અથવા
    (titlebar-min-height slider) અથવા 
     મથાળાપટ્ટી-અક્ષર-પ્રકાર ગોઠવણી (titlebar font setting) 
     દ્વારાા થતો મથાળાટ્ટી માપ(title-bar height) નો 
    બદલાવ કરો છો, ત્યારે પણ એ લાગુ પડે છે

en: Shadows
gu: છાયાઓ

en: Frame Borders
gu: માળખા/ચોકઠા ની ધારો

en: Active Window
gu: કાર્યરત ચોકઠુ/માાહિતિ દ્વાર (Window)

en: Inactive Window
gu: બિનકાર્યરત ચોકઠુ/માાહિતિ દ્વાર (Window)

en: Screenshot
gu: પડદા ની છાપ(ફોટો)

en: Images
gu: છાપો

en: Information
gu: માહિતિ

en: NOTE - These settings are not part of themes, they are stored separately, and control various UI preferences for Emerald.
gu: સુચના - આ ગોઠવણીઓ વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (themes) નો ભાગ નથી, તેનો અલગ થી સંગ્રહ કરેલો છે,અને એમરલ્ડ(Emerald) ના માટે ની વિવિધ વપરાશ કાર(UI) ની પસદંગીઓ પર નો અંકુશ.

en: Show Tooltips for Buttons
gu: બટન વિષે ની માહિતિ બતાવો

en: Use Decoration Cropping
gu: કાપવાનું શણગારવાનું વાપરો

en: Use Button Fade
gu: બટન વિસર્જન રાખવુ

en: Use Button Fade Pulse
gu: બટન વિસર્જન કાળ રાખવુ

en: Button Fade Total Duration
gu: કુલ બટન વિસર્જન કાર્ય કાળ

en: Button Fade Step Duration
gu: બટન વિસર્જન કાર્ય કાળ

en: Button Pulse Wait Duration
gu: બટન ની ધારા નો વાટ સમય

en: Button Pulse Min Opacity %
gu: બટન ની ધારા ની ન્યુનતમ દૃશ્યાતા %

en: Titlebar Double-Click Action
gu: મથાળાપટ્ટી પર બે વાાર દબાાવવા(Click) થી થતી ક્રિયાા

en: Button Hover Cursor
gu: બટન નિર્દેશક

en: Normal
gu: સામન્ય

en: Pointing Finger
gu: અંગુલિ નિર્દેશ

en: Compiz Decoration Blur Type
gu: Compiz શણગાર  ઝાંખાપણાનો પ્રકાર

en: None
gu: કંઈ નહિં

en: All decoration
gu: બધી શણગાર

en: Frame Engine
gu: માળખા/ચોકઠા યંત્ર

en: Buttons
gu: બટનો/ચાંપો

en: Frame/Shadows
gu: માળખુ/ઝાંખી

en: Titlebar
gu: મથાળાપટ્ટી

en: Theme
gu: વિષય આધારિત સાજ-સજ્જા (Theme)

en: Edit
gu: સુધારો-વધારો

en: Import Theme...
gu: વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (Theme) ... ની આયાત

en: _Open
gu: ખોલો (_O)

en: Search:
gu: શોધ/ખોજ

en: _Refresh
gu: ફરી તાજુ કરો (_R)

en: _Delete
gu: કાઢી નાંખો (_D)

en: Themes
gu: વિષય આધારિત સાજ-સજ્જાઓ (Themes)

en: Emerald Settings
gu: એમરલ્ડ(Emerald) ગોઠવણીોોોોોાાાાાાાોોોોોોાાાોોાોોાાાાાાાાાાઓ

en: _Quit
gu: બહાર નીકળો (_Q)
