encfs - en to vi translation catalogue (73 entries)

en:   -- change password for volume
vi:   -- đổi mật khẩu cho ổ đĩa

en:   -- change password for volume, taking password from standard input.
    	No prompts are issued.
vi:   -- thay đổi mật khẩu cho ổ đĩa, nhập mật khẩu từ đầu vào chuẩn.
    	Không hiển thị dấu nhắc khi nhập.

en:   -- decodes name and prints plaintext version
vi:   -- giải mã tên và in ra dưới dạng văn bản

en:   -- decodes the file and cats it to standard out
vi:   -- giải mã tập tin và kết xuất ra đầu ra chuẩn

en:   -- decrypts a volume and writes results to path
vi:   -- giải mã một ổ đĩa và ghi kết quả tới đường dẫn

en:   -- encodes a filename and print result
vi:   -- mã hóa tên 1 tập tin và in ra kết quả

en:   -- print version number and exit
vi:   -- in số hiệu của phiên bản và thoát

en:   -- show information (Default command)
vi:   -- hiện thông tin (lệnh mặc định)

en:   -- show undecodable filenames in the volume
vi:   -- hiển thị tên các tập tin không giải mã được trên đĩa

en:  -- Supports block sizes of %i to %i bytes
vi:  -- Hỗ trợ kích thước khối là %i đến %i byte

en:  -- Supports key lengths of %i to %i bits
vi:  -- Hỗ trợ độ dài của khóa %i trên %i bit

en:  -- block size %i bytes
vi:  -- kích thước khối là %i byte

en:  -- key length %i bits
vi:  Khóa có độ dài là %i bits

en: %s (root dir)
      -- displays information about the filesystem, or
vi: %s (root dir)
      -- hiện thông tin về hệ thống tập tin, hoặc

en: -------------------------- WARNING --------------------------
vi: ------------------------- CẢNH BÁO -------------------------

en: A really old EncFS filesystem was found. 
    It is not supported in this EncFS build.
vi: Đã phát hiện thấy một tập tin hệ thống EncFS thế hệ cũ không còn được hỗ trợ.

en: Add random bytes to each block header?
    This adds a performance penalty, but ensures that blocks
    have different authentication codes.  Note that you can
    have the same benefits by enabling per-file initialization
    vectors, which does not come with as great of performance
    penalty. 
    Select a number of bytes, from 0 (no random bytes) to 8:
vi: Bạn có muốn thêm các byte ngẫu nhiên vào phần đầu khối?
    Tùy chọn này buộc hệ thống hoạt động nhiều hơn, nhưng đảm bảo
    rằng các khối có mã xác thực riêng. Lưu ý rằng bạn có thể
    sử dụng vector khởi chạy cho từng tập tin để đạt kết quả tương tự
    mà không làm chậm hệ thống
    hoàn toàn 
    Chọn một số byte, từ 0 (không có byte ngẫu nhiên) tới 8:

en: Block Size: %i bytes
vi: Kích thước khối: %i byte

en: Block Size: %i bytes + %i byte MAC header
vi: Kích thước khối: %i byte + %i byte phần đầu MAC

en: Block Size: %i bytes, including %i byte MAC header
vi: Kích thước khối: %i byte, bao gồm cả %i byte phần đầu MAC

en: Config subversion %i found, but this version of encfs only supports up to version %i.
vi: Đã tìm thấy cấu hình phiên bản %i, nhưng phần mềm encfs hiện thời chỉ hỗ trợ tới phiên bản %i.

en: Creating new encrypted volume.
vi: Tạo ổ đĩa mới được mã hóa

en: Directory not created.
vi: Thư mục chưa được tạo.

en: Each file contains 8 byte header with unique IV data.
vi: Mỗi tập tin chứa 8 byte phần đầu với dữ liệu IV duy nhất.

en: EncFS Password:
vi: Mật khẩu EncFS:

en: Enter current Encfs password
vi: Nhập vào mật khẩu hiện tại cho Encfs

en: Enter new Encfs password
vi: Nhập mật khẩu mới cho Encfs

en: Enter the number corresponding to your choice:
vi: Nhập con số ứng với lựa chọn của bạn:

en: Error decoding volume key, password incorrect
vi: Lỗi giải mã khóa ổ đĩa, mật khẩu sai

en: Error saving modified config file.
vi: Xảy ra lỗi khi lưu tập tin cấu hình mới.

en: Example: 
    %s info ~/.crypt
vi: Ví dụ: 
    %s info ~/.crypt

en: Failure generating new volume key! Please report this error.
vi: Không thể tạo ra khóa mới cho ổ đĩa! Xin hãy thông báo lỗi này.

en: Filenames encoded using IV chaining mode.
vi: Tên tập tin được mã hóa bằng chế độ quy trình IV.

en: Found %i invalid file. | Found %i invalid files.
vi[0]: Tìm ra %i tập tin không hợp lệ.

en: In directory %s:
vi: Trong thư mục %s:

en: Incorrect number of arguments for command "%s"
vi: Số tham số cung cấp cho lệnh "%s" không đúng

en: Internal error: failed to exec program
vi: Lỗi bên trong: không thực thi chương trình được

en: Internal error: fork() failed
vi: Lỗi bên trong: hàm fork()

en: Internal error: socketpair() failed
vi: Lỗi bên trong: hàm socketpair()

en: Invalid password
vi: Mật khẩu không hợp lệ

en: Invalid selection.
vi: Lựa chọn không hợp lệ.

en: Key Size: %i bits
vi: Kích thước khóa: %i bit

en: Manual configuration mode selected.
vi: Đã chọn chế độ thiết lập bằng tay.

en: New Encfs Password:
vi: Mật khẩu mới cho Encfs:

en: Now you will need to enter a password for your filesystem.
    You will need to remember this password, as there is absolutely
    no recovery mechanism.  However, the password can be changed
    later using encfsctl.
vi: Bây giờ hãy nhập mật khẩu cho hệ thống tập tin của bạn.
    Bạn phải nhớ mật khẩu này, vì không có cơ chế khôi phục mật khẩu
    nếu bạn đánh mất nó. Tuy nhiên, mật khẩu có thể được thay đổi
    thông qua trình encfsctl.

en: Paranoia configuration selected.
vi: Đã chọn cấu hình Paranoia

en: Passwords did not match, please try again
vi: Sai xác nhận mật khẩu, xin hãy thử lại

en: Please select a key size in bits.  The cipher you have chosen
    supports sizes from %i to %i bits in increments of %i bits.
    For example:
vi: Xin chọn kích thước của khóa tính bằng bit. Mật mã bạn đã chọn
    hỗ trợ kích cỡ từ %i đến %i bit với mức tăng là %i bit.
    Ví dụ:

en: Select a block size in bytes.  The cipher you have chosen
    supports sizes from %i to %i bytes in increments of %i.
    Or just hit enter for the default (%i bytes)
vi: Chọn kích thước khối tính bằng byte. Mật mã bạn chọn
    hỗ trợ kích thước từ %i đến %i byte với mức tăng là %i
    Hoặc bạn chỉ càn nhấn Enter để chọn giá trị mặc định (%i byte)

en: Selected algorithm "%s"
vi: Đã chọn thuật toán "%s"

en: Selected key size:
vi: Đã chọn kích thước khóa:

en: Standard configuration selected.
vi: Đã chọn cấu hình chuẩn

en: The directory "%s" does not exist. Should it be created? (y,N)
vi: Chưa có thư mục "%s" trong hệ thống. Bạn có muốn tạo thư mục đó không? (y,N)

en: The following cipher algorithms are available:
vi: Các thuật toán mật mã sau có thể dùng được:

en: The following filename encoding algorithms are available:
vi: Các thuật toán mã hóa tên tập tin sau có thể được dùng:

en: This version of EncFS doesn't support filesystems created before 2004-08-13
vi: Phiên bản này của phần mềm EncFS không hỗ trợ tập tin hệ thống được tạo trước ngày 13-08-2004

en: Unable to create directory:
vi: Không thể tạo thư mục:

en: Unable to find specified cipher "%s"
vi: Không thể tìm ra mật mã "%s" được chỉ định

en: Unable to initialize encrypted filesystem - check path.
vi: Không thể khởi động hệ thống tập tin được mã hóa - xin kiểm tra đường dẫn

en: Unable to load or parse config file
vi: Không nạp hoặc phân tích được tập tin cấu hình

en: Usage:
vi: Cách dùng:

en: Using filesystem block size of %i bytes
vi: Dùng kích thước khối %i byte cho hệ thống tập tin

en: Using key size of %i bits
vi: Dùng kích thước khóa dài %i bit

en: Verify Encfs Password:
vi: Xác nhận mật khẩu Encfs:

en: Version 3 configuration; created by %s
vi: Cấu hình phiên bản 3; được tạo bởi %s

en: Version 4 configuration; created by %s
vi: Cấu hình phiên bản 4; được tạo bởi %s

en: Version 5 configuration; created by %s (revision %i)
vi: Cấu hình phiên bản 5; được tạo bởi %s (sửa đổi %i lần)

en: Volume Key successfully updated.
vi: Khóa dùng cho ổ đĩa đã được cập nhật thành công.

en: Zero length password not allowed
vi: Mật khẩu không được phép để trống

en: directory %s does not exist.
vi: không tồn tại thư mục %s.

en: encfsctl version %s
vi: encfsctl phiên bản %s

en: filesystem block size:
vi: Kích thước khối của hệ thống tập tin:

en: invalid command: "%s"
vi: Lệnh không hợp lệ: "%s"
