gnome-todo master - en to vi translation catalogue (141 entries)

en: To Do
vi: Việc cần làm

en: Task manager for GNOME
vi: Ứng dụng quản lý các nhiệm vụ dành cho môi trường GNOME

en: GNOME To Do is a task management application designed to integrate with GNOME. It is extensible through plugins and supports custom task providers.
vi: GNOME Todo là ứng dụng quản lý nhiệm vụ đơn giản được thiết kế để hợp nhất với GNOME. Nó được mở rộng thông qua các phần bổ sung và hỗ trợ từ các nhà cung cấp nhiệm vụ tùy chỉnh.

en: GNOME To Do with the dark theme variant
vi: Việc cần làm GNOME với biến thể chủ đề tối

en: Editing a tasklist with GNOME To Do
vi: Sửa một danh sách nhiệm vụ với Việc cần làm GNOME

en: Task lists displayed on grid mode
vi: Danh sách được hiển thị ở chế độ lưới

en: Task lists displayed on list mode
vi: Danh sách được hiển thị ở chế độ danh sách liệt kê

en: Available plugins for GNOME To Do
vi: Các phần bổ sung sẵn có cho Việc cần làm GNOME

en: Visualizing tasks for today on GNOME To Do’s Today panel
vi: Hiển thị các nhiệm vụ cho hôm nay trên bảng điều khiển Hôm nay của Việc cần làm GNOME

en: Extensions
vi: Phần mở rộng

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Quit
vi: _Thoát

en: Manage your personal tasks
vi: Quản lý các nhiệm vụ cá nhân của bạn

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: Task;Productivity;Todo;
vi: Task;nhiệm vụ;công tác;tác vụ;Productivity;năng suất;cần làm;can lam;

en: Window maximized
vi: Cửa sổ phóng to

en: Window maximized state
vi: Cửa sổ ở trạng thái phóng to hết cỡ

en: Window size
vi: Kích cỡ cửa sổ

en: Window size (width and height).
vi: Kích thước cửa sổ (rộng và cao).

en: Window position
vi: Vị trí cửa sổ

en: Window position (x and y).
vi: Vị trí cửa sổ (x và y).

en: First run of GNOME To Do
vi: Lần đầu chạy Việc cần làm GNOME

en: Whether it’s the first run of GNOME To Do (to run the initial setup) or not
vi: Có nên đặt đây là lần đầu chạy Việc cần làm GNOME (để chạy cài đặt lần đầu) hay không

en: Default provider to add new lists to
vi: Nhà cung cấp mặc định để thêm các danh sách mới vào

en: The identifier of the default provider to add new lists to
vi: Định danh của nhà cung cấp mặc định để thêm các danh sách mới vào

en: List of active extensions
vi: Liệt kê các phần mở rộng đang hoạt động

en: The list of active extensions
vi: Danh sách của các phần mở rộng đang hoạt động

en: The current list selector
vi: Bộ chọn danh sách hiện tại

en: The current list selector. Can be “grid” or “list”.
vi: Bộ chọn danh sách hiện tại. Có thể là “grid” hoặc “list”.

en: _Notes
vi: _Ghi chú

en: D_ue Date
vi: N_gày đến hạn

en: _Today
vi: Hô_m nay

en: To_morrow
vi: Ngày _mai

en: _Priority
vi: Độ ư_u tiên

[ctx: taskpriority]
en: None
vi: Không

en: Low
vi: Thấp

en: Medium
vi: Trung bình

en: High
vi: Cao

en: _Delete
vi: _Xóa bỏ

[ctx: taskdate]
en: None
vi: Không

en: Welcome
vi: Chào mừng

en: Log in to online accounts to access your tasks
vi: Đăng nhập vào các tài khoản trực tuyến để truy cập nhiệm vụ của bạn

en: To Do Setup
vi: Cài đặt Việc cần làm

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Done
vi: _Xong

en: _Rename
vi: Đổ_i tên

en: Lists
vi: Danh sách

en: Tasks
vi: Nhiệm vụ

en: Name of the task list
vi: Tên của danh sách nhiệm vụ

en: _New List
vi: Danh sách _mới

en: Show or hide completed tasks
vi: Hiện hay ẩn các nhiệm vụ đã hoàn thành

en: Done
vi: Xong

en: New task…
vi: Nhiệm vụ mới…

en: No extensions found
vi: Không tìm thấy phần mở rộng nào

en: Create _List
vi: Tạo _danh sách

en: List Name
vi: Tên danh sách

en: Select a storage location
vi: Chọn vị trí lưu trữ

en: Off
vi: Tắt

en: Click to add a new Google account
vi: Bấm vào để thêm tài khoản Google mới

en: Click to add a new ownCloud account
vi: Bấm vào để thêm tài khoản ownCloud mới

en: Click to add a new Microsoft Exchange account
vi: Bấm vào để thêm tài khoản Microsoft Exchange mới

en: Or you can just store your tasks on this computer
vi: Hoặc là bạn chỉ lưu các nhiệm vụ trên máy tính này

en: %1$s and one more task | %1$s and %2$d other tasks
vi[0]: %1$s và %2$d nhiệm vụ nữa

en: You have %d task for today | You have %d tasks for today
vi[0]: Hôm nay bạn có %d nhiệm vụ cần làm

en: Run To Do on startup
vi: Chạy Việc cần làm khi khởi động

en: Whether GNOME To Do should run on startup
vi: Có nên để Việc cần làm GNOME khởi động cùng hệ điều hành hay không

en: Show notifications on startup
vi: Hiển thị cảnh báo khi khởi động

en: Whether GNOME To Do should show notifications or not
vi: Việc làm GNOME có nên cảnh báo hay không

en: Run on Startup
vi: Chạy lúc khởi động

en: Run To Do automatically when you log in
vi: Chạy Việc cần làm một cách tự động khi bạn đăng nhập hệ thống

en: Show Notifications
vi: Hiện thông báo

en: When To Do runs, show a startup notification
vi: Khi Việc cần làm được chạy, hiển thị thông báo khởi động

en: Error loading GNOME Online Accounts
vi: Có lỗi khi tải ứng dụng Tài khoản trực tuyến GNOME

en: Failed to connect to task list
vi: Gặp lỗi khi kết nối đến danh sách nhiệm vụ

en: An error occurred while creating a task
vi: Có lỗi phát sinh khi tạo nhiệm vụ.

en: An error occurred while modifying a task
vi: Có lỗi nảy sinh trong khi sửa một nhiệm vụ

en: An error occurred while removing a task
vi: Có lỗi nảy sinh trong khi xóa bỏ nhiệm vụ

en: An error occurred while creating a task list
vi: Có lỗi nảy sinh trong khi tạo một danh sách nhiệm vụ

en: An error occurred while modifying a task list
vi: Có lỗi nảy sinh trong khi sửa một danh sách nhiệm vụ

en: Local
vi: Nội bộ

en: On This Computer
vi: Trên máy tính này

en: Error fetching tasks from list
vi: Gặp lỗi khi lấy các nhiệm vụ từ danh sách

en: No date set
vi: Chưa đặt ngày

note: Translators: This message will never be used with '1 day ago' * but the singular form is required because some languages do not * have plurals, some languages reuse the singular form for numbers * like 21, 31, 41, etc.
en: %d day ago | %d days ago
vi[0]: %d ngày trước

en: Yesterday
vi: Hôm qua

note: Setup a title
en: Today
vi: Hôm nay

en: Tomorrow
vi: Ngày mai

note: Setup a title
en: Scheduled
vi: Lịch trình

en: Clear completed tasks…
vi: Xóa các nhiệm vụ đã hoàn tất…

en: No task completed today
vi: Hôm nay không có nhiệm vụ nào

en: Error fetching Todoist account key
vi: Gặp lỗi khi lấy khóa tài khoản Todoist

en: Please ensure that Todoist account is correctly configured.
vi: Vui lòng đảm bảo rằng tài khoản Todoist được cấu hình đúng.

en: GNOME To Do doesn’t have the necessary permissions to perform this action: %s
vi: Việc cần làm GNOME không có đủ thẩm quyền cần thiết để thực thi thao tác này: %s

en: Invalid response received from Todoist servers. Please reload GNOME To Do.
vi: Nhận được áp ứng không hợp lệ từ máy phục vụ Todoist. Vui lòng tải lại Việc cần làm GNOME.

en: An error occurred while updating a Todoist task
vi: Có lỗi nảy sinh trong khi cập nhật dữ liệu một nhiệm vụ Todoist

en: An error occurred while retrieving Todoist data
vi: Có lỗi nảy sinh trong khi nhận dữ liệu từ Todoist

en: An error occurred while updating Todoist
vi: Có lỗi nảy sinh trong khi cập nhật dữ liệu từ Todoist

en: No Todoist accounts found
vi: Không tìm thấy tài khoản Todoist nào

en: Add a Todoist account
vi: Thêm một tài khoản Todoist

en: Cannot create Todo.txt file
vi: Không thể tạo tập tin Todo.txt

en: Select a Todo.txt-formatted file:
vi: Chọn một tập tin đã được định dạng Todo.txt:

note: Filechooser
en: Select a file
vi: Chọn một tập tin

en: Error opening Todo.txt file
vi: Gặp lỗi khi đang mở tập tin Todo.txt

en: <b>Warning!</b> Todo.txt support is experimental and unstable. You may experience instability, errors and eventually data loss. It is not recommended to use Todo.txt integration on production systems.
vi: <b>Cảnh báo!</b> Việc hỗ trợ Todo.txt chỉ mới đang thử nghiệm và chưa ổn định. Bạn có lẽ phải trải qua sự thiếu ổn định, lỗi và thậm chí cả mất dữ liệu. Không khuyến khích kết hợp sử dụng Todo.txt trên các hệ thống đưa ra sử dụng thực tế.

en: Error while opening the file monitor. Todo.txt will not be monitored
vi: Gặp lỗi khi mở bộ theo dõi tập tin. Todo.txt sẽ không được theo dõi

en: On the Todo.txt file
vi: Trên tập tin Todo.txt

en: Todo.txt File
vi: Tập tin Todo.txt

en: Source of the Todo.txt file
vi: Nguồn của tập tin Todo.txt

note: Translators: 'Unscheduled' as in 'Unscheduled tasks'
en: Unscheduled
vi: Chưa đặt lịch

note: Translators: 'Unscheduled' as in 'Unscheduled tasks'
en: Unscheduled (%d)
vi: Chưa đặt lịch (%d)

en: Quit GNOME To Do
vi: Thoát khỏi Việc cần làm GNOME

en: Enable debug messages
vi: Bật thông tin gỡ lỗi

en: Copyright © %1$d The To Do authors
vi: Tác quyền © %1$d Các tác giả Việc cần làm

en: Copyright © %1$d–%2$d The To Do authors
vi: Tác quyền © %1$d–%2$d Các tác giả Việc cần làm

en: No more tasks left
vi: Không còn lại nhiệm vụ nào

en: Nothing else to do here
vi: Không cần làm gì ở đây nữa.

en: You made it!
vi: Bạn đã làm được!

en: Looks like there’s nothing else left here
vi: Xem ra ở đây không còn có gì còn cần làm nữa

en: Get some rest now
vi: Giờ hãy thảnh thơi

en: Enjoy the rest of your day
vi: Tận hưởng sự nghỉ ngơi của ngày của bạn

en: Good job!
vi: Làm tốt lắm!

en: Meanwhile, spread the love
vi: Trong khi ấy, bồi đắp tình yêu

en: Working hard is always rewarded
vi: Làm việc vất vả luôn được thưởng công

en: No tasks found
vi: Không tìm thấy nhiệm vụ nào

en: You can add tasks using the <b>+</b> above
vi: Bạn có thể thêm các nhiệm vụ mới dùng <b>+</b> ở phía trên

en: Error loading extension
vi: Gặp lỗi khi đang tải phần mở rộng

en: Error unloading extension
vi: Có lỗi xảy ra khi thôi tải phần bổ sung

en: Removing this task will also remove its subtasks. Remove anyway?
vi: Việc xóa bỏ nhiệm vụ này cũng sẽ đồng thời xóa bỏ các nhiệm vụ con. Vẫn tiếp tục chứ?

en: Once removed, the tasks cannot be recovered.
vi: Một khi đã xóa, nhiệm vụ sẽ không thể phục hồi được.

en: Cancel
vi: Thôi

en: Remove
vi: Xóa bỏ

en: Done (%d)
vi: Xong (%d)

en: Task <b>%s</b> removed
vi: Nhiệm vụ <b>%s</b> đã bị xóa bỏ

en: Undo
vi: Hoàn lại

en: Details
vi: Chi tiết

en: Loading your task lists…
vi: Đang tải các danh sách nhiệm vụ…

en: Click a task list to select
vi: Bấm vào danh sách nhiệm vụ để chọn

note: * If there's no task available, draw a "No tasks" string at * the middle of the list thumbnail.
en: No tasks
vi: Không có nhiệm vụ nào

en: Remove the selected task lists?
vi: Xóa bỏ các danh sách nhiệm vụ đã chọn?

en: Once removed, the task lists cannot be recovered.
vi: Một khi đã xóa, danh sách nhiệm vụ sẽ không thể phục hồi được.

en: Remove task lists
vi: Xóa bỏ danh sách nhiệm vụ

en: Clear completed tasks
vi: Xóa các nhiệm vụ đã hoàn tất
