engrampa 1.25.0 - en to th translation catalogue (312 entries)

en: File is not a valid .desktop file
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม .desktop ที่ใช้ได้

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
th: ไม่รู้จักแฟ้มเดสก์ท็อปรุ่น '%s'

en: Starting %s
th: กำลังเริ่ม %s

en: Application does not accept documents on command line
th: โปรแกรมไม่รับเอกสารในบรรทัดคำสั่ง

en: Unrecognized launch option: %d
th: ไม่รู้จักตัวเลือกของการเรียกโปรแกรม: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
th: ไม่สามารถส่ง URI ของเอกสารไปยังรายการเดสก์ท็อปที่มี 'Type=Link'

en: Not a launchable item
th: ไม่ใช่รายการที่เรียกทำงานได้

en: Disable connection to session manager
th: ปิดใช้การเชื่อมต่อไปยังโปรแกรมจัดการวาระ

en: Specify file containing saved configuration
th: ระบุแฟ้มที่บันทึกค่าตั้งไว้

en: Specify session management ID
th: ระบุหมายเลขการจัดการวาระ

en: Session management options:
th: ตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ:

en: Show session management options
th: แสดงตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ

en: Engrampa Archive Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้มจัดเก็บ Engrampa

en: An Archive Manager for the MATE desktop environment
th: เครื่องมือจัดการแฟ้มจัดเก็บสำหรับสภาพแวดล้อมเดสก์ท็อป MATE

en: Archive Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้มจัดเก็บ

en: Create and modify an archive
th: สร้างและแก้ไขแฟ้มจัดเก็บ

en: How to sort files
th: วิธีจัดเรียงแฟ้ม

en: What criteria must be used to arrange files. Possible values: name, size, type, time, path.
th: ต้องการใช้เกณฑ์อะไรในการจัดเรียงแฟ้ม ค่าที่เป็นไปได้: name, size, type, time, path

en: Sort type
th: เรียงลำดับตามประเภท

en: List Mode
th: โหมดแสดงรายชื่อ

en: Display type
th: รูปแบบการแสดงผล

en: Display size
th: ขนาดการแสดงผล

en: Display time
th: เวลาในการแสดงผล

en: Display path
th: พาธการแสดงผล

en: The default width of the name column in the file list.
th: ความกว้างโดยปริยายของคอลัมน์ชื่อสำหรับรายชื่อแฟ้ม

en: Max number of items in the Open Recents menu.
th: จำนวนรายการสูงสุดของเมนู "เปิดรายการที่ใช้บ่อย"

en: View toolbar
th: แสดงแถบเครื่องมือ

en: Whether to display the toolbar.
th: แสดงแถบเครื่องมือหรือไม่

en: View statusbar
th: แสดงแถบสถานะ

en: Whether to display the statusbar.
th: แสดงแถบสถานะหรือไม่

en: View the folders pane
th: แสดงช่องโฟลเดอร์

en: Whether to display the folders pane.
th: แสดงช่องโฟลเดอร์หรือไม่

en: Editors
th: เครื่องมือแก้ไข

en: Compression level
th: ระดับการบีบอัด

en: Overwrite existing files
th: เขียนทับแฟ้มที่มีอยู่แล้ว

en: Do not overwrite newer files
th: อย่าเขียนทับแฟ้มที่ใหม่กว่า

en: Recreate the folders stored in the archive
th: สร้างโฟลเดอร์ต่างๆ ที่บรรจุไว้ในแฟ้มจัดเก็บอีกรอบ

en: Default volume size
th: ขนาดโวลุมปริยาย

en: The default size for volumes.
th: ขนาดปริยายสำหรับโวลุม

en: Extract Here
th: แตกแฟ้มออกมาที่นี่

note: Translators: the current position is the current folder
en: Extract the selected archive to the current position
th: แตกแฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บไปยังตำแหน่งปัจจุบัน

en: Extract To...
th: แ_ตกออกยัง...

en: Extract the selected archive
th: แตกแฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: Compress...
th: บีบอัด...

en: Create a compressed archive with the selected objects
th: สร้างแฟ้มจัดเก็บแบบบีบอัดจากแฟ้มที่เลือก

en: Allows to create and extract archives
th: อนุญาตให้สร้างและแยกแฟ้มบีบอัด

en: Could not create the archive
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มจัดเก็บได้

en: You have to specify an archive name.
th: คุณต้องระบุชื่อแฟ้มจัดเก็บ

en: You don't have permission to create an archive in this folder
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการสร้างแฟ้มจัดเก็บในโฟลเดอร์นี้

en: Archive type not supported.
th: ไม่รู้จักชนิดแฟ้มจัดเก็บนี้

en: Could not delete the old archive.
th: ไม่สามารถลบแฟ้มจัดเก็บอันเก่าได้

en: Open
th: เปิด

en: All archives
th: แฟ้มจัดเก็บทั้งหมด

en: All files
th: แฟ้มทั้งหมด

en: Last Output
th: ผลคำสั่งล่าสุด

en: Engrampa is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: Engrampa เป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถแจกจ่ายต่อ และ/หรือ แก้ไขโปรแกรมได้ ภายใต้เงื่อนไขของ GNU General Public License ที่เผยแพร่โดยมูลนิธิซอฟต์แวร์เสรี ไม่ว่าจะเป็นสัญญาอนุญาตรุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา (ตามแต่คุณจะเลือก)

en: Engrampa is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
th: Engrampa เผยแพร่ด้วยความหวังว่าโปรแกรมจะมีประโยชน์ แต่ _ไม่มีการรับประกันใดๆ_ ไม่มีแม้การรับประกัน _อรรถประโยชน์เชิงพาณิชย์_ หรือ _ความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์เฉพาะกิจใดๆ_ กรุณาอ่าน GNU General Public License เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Engrampa; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301 USA
th: คุณควรจะได้รับสำเนาของ GNU General Public License มาพร้อมกับ Engrampa ถ้าคุณไม่ได้รับ กรุณาติดต่อไปที่ Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301 USA

en: Could not add the files to the archive
th: ไม่สามารถเพิ่มแฟ้มเข้าแฟ้มจัดเก็บ

en: You don't have the right permissions to read files from folder "%s"
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการอ่านแฟ้มในโฟลเดอร์ "%s"

en: Save Options
th: บันทึกตัวเลือก

en: _Options Name:
th: _ชื่อตัวเลือก:

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Save
th: _บันทึก

en: Enter the password for the archive '%s'.
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านสำหรับแฟ้มจัดเก็บ '%s'

en: The name "%s" is not valid because it cannot contain the characters: %s
    
    %s
th: ชื่อ "%s" ใช้ไม่ได้เพราะมีตัวอักษร: %s
    
    %s

en: Please use a different name.
th: กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: You don't have the right permissions to create an archive in the destination folder.
th: คุณไม่มีสิทธิ์สร้างแฟ้มจัดเก็บในโฟลเดอร์นี้

en: Destination folder "%s" does not exist.
    
    Do you want to create it?
th: ไม่มีโฟลเดอร์ปลายทาง "%s" อยู่
    
    คุณต้องการสร้างขึ้นใหม่หรือไม่?

en: Create _Folder
th: สร้างโฟลเ_ดอร์

en: Could not create the destination folder: %s.
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ปลายทาง: %s

en: Archive not created
th: แฟ้มจัดเก็บไม่ได้ถูกสร้าง

en: The archive is already present.  Do you want to overwrite it?
th: แฟ้มจัดเก็บนี้มีอยู่แล้ว คุณต้องการเขียนทับหรือไม่?

en: _Overwrite
th: เขียน_ทับ

en: Extraction not performed
th: ไม่สามารถแตกแฟ้มได้

en: You don't have the right permissions to extract archives in the folder "%s"
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการแตกแฟ้มจากแฟ้มจัดเก็บลงในโฟลเดอร์ "%s"

[ctx: File]
en: Save
th: บันทึก

en: There was an internal error trying to search for applications:
th: เกิดข้อผิดพลาดภายในขณะพยายามค้นหาโปรแกรม:

en: There is no command installed for %s files.
    Do you want to search for a command to open this file?
th: ไม่มีคำสั่งติดตั้งไว้สำหรับแฟ้ม %s
    คุณต้องการค้นหาโปรแกรมสำหรับเปิดแฟ้มนี้หรือไม่?

en: Could not open this file type
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มชนิดนี้

en: _Search Command
th: _ค้นหาคำสั่ง

en: %s Properties
th: คุณสมบัติของ %s

en: %d %B %Y, %H:%M
th: %d %B %Ey, %H:%M

en: Update the file "%s" in the archive "%s"?
th: จะปรับข้อมูลแฟ้ม "%s" ในแฟ้มจัดเก็บ "%s" หรือไม่?

en: Update the files in the archive "%s"?
th: จะปรับข้อมูลแฟ้มต่างๆ ในแฟ้มจัดเก็บ "%s" หรือไม่?

en: File _Format: %s
th: _ฟอร์แมตแฟ้ม: %s

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: All Supported Files
th: ทุกแฟ้มที่รองรับ

en: By Extension
th: ตามนามสกุล

en: File Format
th: ฟอร์แมตแฟ้ม

en: Extension(s)
th: นามสกุล

en: The program was not able to find out the file format you want to use for `%s'. Please make sure to use a known extension for that file or manually choose a file format from the list below.
th: โปรแกรมไม่สามารถพิจารณาฟอร์แมตแฟ้มที่คุณต้องการใช้สำหรับ `%s' ได้ กรุณาตรวจดูให้แน่ใจว่านามสกุลแฟ้มเป็นนามสกุลที่เป็นที่รู้จัก หรือคุณจะเลือกฟอร์แมตแฟ้มเองจากรายชื่อด้านล่างก็ได้

en: File format not recognized
th: ไม่รู้จักฟอร์แมตแฟ้ม

en: File not found.
th: ไม่พบแฟ้ม

en: Archive not found
th: ไม่พบแฟ้มจัดเก็บ

en: You don't have the right permissions.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาต

en: This archive type cannot be modified
th: แฟ้มจัดเก็บชนิดนี้แก้ไขไม่ได้

en: You can't add an archive to itself.
th: คุณไม่สามารถเพิ่มแฟ้มจัดเก็บลงในตัวมันเองได้

note: Translators: after the colon there is a filename.
en: Adding file:
th: กำลังเพิ่มแฟ้ม:

note: Translators: after the colon there is a filename.
en: Extracting file:
th: กำลังแตกแฟ้ม:

note: Translators: after the colon there is a filename.
en: Removing file:
th: กำลังเอาแฟ้มออก:

en: Could not find the volume: %s
th: ไม่พบโวลุม: %s

en: Deleting files from archive
th: กำลังลบแฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: Recompressing archive
th: กำลังบีบอัดแฟ้มกลับ

en: Decompressing archive
th: กำลังคลายบีบอัดแฟ้มจัดเก็บ

en: Debian package
th: แพ็กเกจ Debian

en: Bzip2 compressed file
th: แฟ้มบีบอัด bzip2

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: [read only]
th: [อ่านได้อย่างเดียว]

en: Could not display the folder "%s"
th: ไม่สามารถแสดงโฟลเดอร์ "%s"

en: Please wait…
th: กรุณารอสักครู่...

note: Translators: %s is a filename
en: Creating "%s"
th: กำลังสร้าง "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Loading "%s"
th: กำลังโหลดแฟ้ม "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Reading "%s"
th: กำลังอ่าน "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Deleting files from "%s"
th: กำลังลบแฟ้มออกจาก "%s"

en: Getting the file list
th: กำลังเรียบเรียงรายการแฟ้ม

note: Translators: %s is a filename
en: Copying the files to add to "%s"
th: กำลังคัดลอกแฟ้มที่จะเพิ่มไปยัง "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Adding files to "%s"
th: กำลังเพิ่มแฟ้มลงใน "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Extracting files from "%s"
th: กำลังแตกแฟ้มออกจาก "%s"

en: Copying the extracted files to the destination
th: กำลังคัดลอกแฟ้มที่แยกแล้วไปยังตำแหน่งปลายทาง

note: Translators: %s is a filename
en: Saving "%s"
th: กำลังบันทึกแฟ้ม "%s"

en: _Quit
th: _ออก

en: _Open the Archive
th: _เปิดแฟ้มจัดเก็บ

en: _Show the Files
th: แ_สดงแฟ้มต่างๆ

en: _Close
th: ปิ_ด

en: Extraction completed successfully
th: แตกแฟ้มเสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: Archive created successfully
th: สร้างแฟ้มจัดเก็บสำเร็จแล้ว

en: Command exited abnormally.
th: คำสั่งหยุดทำงานอย่างไม่ปกติ

en: An error occurred while extracting files.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแตกแฟ้มออก

en: Could not open "%s"
th: ไม่สามารถเปิด "%s"

en: An error occurred while loading the archive.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะโหลดแฟ้มจัดเก็บ

en: An error occurred while deleting files from the archive.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: An error occurred while adding files to the archive.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเพิ่มแฟ้มลงในแฟ้มจัดเก็บ

en: An error occurred while testing archive.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะทดสอบแฟ้มจัดเก็บ

en: An error occurred while saving the archive.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกแฟ้มจัดเก็บ

en: An error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Command not found.
th: ไม่พบคำสั่ง

en: Test Result
th: ผลการทดสอบ

en: Could not perform the operation
th: ไม่สามารถดำเนินการตามที่กำหนด

en: Do you want to add this file to the current archive or open it as a new archive?
th: คุณต้องการเพิ่มแฟ้มนี้ลงในแฟ้มจัดเก็บที่เปิดอยู่ หรือเปิดแฟ้มจัดเก็บใหม่?

en: Do you want to create a new archive with these files?
th: คุณต้องการสร้างแฟ้มจัดเก็บใหม่ด้วยแฟ้มเหล่านี้หรือไม่?

en: Create _Archive
th: ส_ร้างแฟ้มจัดเก็บ

en: Folders
th: โฟลเดอร์

[ctx: File]
en: Size
th: ขนาด

[ctx: File]
en: Type
th: ชนิด

[ctx: File]
en: Date Modified
th: วันที่แก้ไข

[ctx: File]
en: Location
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

[ctx: File]
en: Name
th: ชื่อ

en: Find:
th: หา:

en: Close the folders pane
th: ปิดช่องโฟลเดอร์

note: Translators: this is the label for the "open recent file" sub-menu.
en: Open _Recent
th: เปิดแฟ้ม_ล่าสุด

en: Open a recently used archive
th: เปิดแฟ้มจัดเก็บล่าสุด

note: Translators: after the colon there is a folder name.
en: _Location:
th: _ตำแหน่ง:

en: Could not save the archive "%s"
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มจัดเก็บ "%s"

en: Replace file "%s"?
th: ต้องการเขียนทับแฟ้ม "%s" หรือไม่?

en: Another file with the same name already exists in "%s".
th: แฟ้มข้อมูลอื่นที่มีชื่อเหมือนกันได้ถูกแทนที่ด้วย "%s" แล้ว

en: Replace _All
th: แทนที่ทั้งห_มด

en: _Skip
th: _ข้าม

en: _Replace
th: แ_ทนที่

note: Translators: the name references to a filename.  This message can appear when renaming a file.
en: New name is void, please type a name.
th: ชื่อที่ตั้งใหม่ว่างเปล่า กรุณาพิมพ์ชื่อ

note: Translators: the %s references to a filename.  This message can appear when renaming a file.
en: Name "%s" is not valid because it contains at least one of the following characters: %s, please type other name.
th: ใช้ชื่อ "%s" ไม่ได้เพราะมีตัวอักษรดังต่อไปนี้อย่างน้อยหนึ่งตัว: %s กรุณาพิมพ์ชื่ออื่น

en: A folder named "%s" already exists.
    
    %s
th: มีโฟลเดอร์ชื่อ "%s" อยู่แล้ว
    
    %s

en: A file named "%s" already exists.
    
    %s
th: มีแฟ้มชื่อ "%s" อยู่แล้ว
    
    %s

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: _New folder name:
th: _ชื่อโฟลเดอร์ใหม่:

en: _New file name:
th: _ชื่อแฟ้มใหม่:

en: _Rename
th: เ_ปลี่ยนชื่อ

en: Could not rename the folder
th: เปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ไม่สำเร็จ

en: Could not rename the file
th: เปลี่ยนชื่อแฟ้มไม่สำเร็จ

en: Paste Selection
th: แปะแฟ้มที่เลือก

en: _Destination folder:
th: โ_ฟลเดอร์ปลายทาง:

en: _Paste
th: _แปะ

en: Add files to an archive
th: เพิ่มแฟ้มลงในแฟ้มจัดเก็บ

en: Extract archive
th: แตกแฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: Command _Line Output
th: _ผลลัพธ์คำสั่ง

en: Could not display help
th: ไม่สามารถแสดงคำแนะนำวิธีใช้

en: Add files to the specified archive and quit the program
th: เพิ่มแฟ้มลงในแฟ้มจัดเก็บที่กำหนด แล้วออกจากโปรแกรม

en: ARCHIVE
th: แฟ้มจัดเก็บ

en: Add files asking the name of the archive and quit the program
th: เพิ่มแฟ้ม ถามชื่อแฟ้มจัดเก็บ แล้วออกจากโปรแกรม

en: Extract archives to the specified folder and quit the program
th: แตกแฟ้มในแฟ้มจัดเก็บลงในโฟลเดอร์ที่กำหนด แล้วออกจากโปรแกรม

en: FOLDER
th: โฟลเดอร์

en: Extract archives asking the destination folder and quit the program
th: แตกแฟ้มออกมา ถามชื่อโฟลเดอร์ปลายทาง แล้วออกจากโปรแกรม

en: Extract the contents of the archives in the archive folder and quit the program
th: แตกแฟ้มในแฟ้มจัดเก็บลงในโฟลเดอร์เดียวกับที่เก็บแฟ้มจัดเก็บ แล้วออกจากโปรแกรม

en: Default folder to use for the '--add' and '--extract' commands
th: โฟลเดอร์ปริยายที่ใช้สำหรับคำสั่ง '--add' และ '--extract'

en: Create destination folder without asking confirmation
th: สร้างโฟลเดอร์ปลายทางโดยไม่ต้องถามยืนยัน

en: Show the application's version
th: แสดงรุ่นของโปรแกรม

en: Compress
th: บีบอัด

en: - Create and modify an archive
th: - สร้างและแก้ไขแฟ้มจัดเก็บ

en: Load Options
th: โหลดตัวเลือก

en: _Remove
th: _ลบ

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _About Archive Manager
th: เ_กี่ยวกับโปรแกรมจัดการแฟ้มจัดเก็บ

en: C_reate
th: _สร้าง

en: _Filename:
th: ชื่อแ_ฟ้ม:

en: Location
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: _Encrypt the file list too
th: เ_ข้ารหัสลับรายชื่อแฟ้มด้วย

note: this is part of a sentence, for example "split into volumes of 10.0 MB", where MB stands for megabyte.
en: Split into _volumes of
th: ตัดแ_บ่งข้อมูลเป็นก้อนละ

en: _Password:
th: รหัส_ผ่าน:

en: _Other Options
th: _ตัวเลือกอื่นๆ

en: <span weight="bold" size="larger">Password required</span>
th: <span weight="bold" size="larger">ต้องใช้รหัสผ่าน</span>

en: Delete
th: ลบ

en: _Delete
th: _ลบ

en: _All files
th: ทุก_แฟ้ม

en: _Selected files
th: แฟ้มที่เลื_อก

en: example: *.txt; *.doc
th: ตัวอย่างเช่น *.txt; *.doc

en: _Files:
th: แ_ฟ้ม:

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: Add only if _newer
th: เพิ่มเ_ฉพาะแฟ้มที่ใหม่กว่า

en: Add a Folder
th: เพิ่มโฟลเดอร์

en: _Include subfolders
th: รวมโฟลเดอร์ย่_อย

en: Exclude folders that are symbolic lin_ks
th: ไม่รวมโฟลเดอร์ที่เป็นจุดเ_ชื่อม

en: Include _files:
th: _รวมแฟ้ม:

en: example: *.o; *.bak
th: ตัวอย่างเช่น *.o; *.bak

en: E_xclude files:
th: ไ_ม่รวมแฟ้ม:

en: _Exclude folders:
th: ไม่รวม_โฟลเดอร์:

en: _Load Options
th: โ_หลดตัวเลือก

en: Sa_ve Options
th: _บันทึกตัวเลือก

en: _Reset Options
th: ล้า_งตัวเลือก

en: Extract
th: แตก

en: _Extract
th: แ_ตกออก

en: Re-crea_te folders
th: _สร้างโฟลเดอร์ต่างๆ ขณะแตก

en: Over_write existing files
th: เ_ขียนทับแฟ้มที่มีอยู่แล้ว

en: Do not e_xtract older files
th: อย่าแตกแฟ้มที่เ_ก่ากว่าออกมา

en: Actions
th: การกระทำ

en: _Archive
th: _แฟ้มจัดเก็บ

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Arrange Files
th: _จัดเรียงแฟ้ม

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: Information about the program
th: ข้อมูลเกี่ยวกับโปรแกรมนี้

en: _Add Files…
th: เ_พิ่มแฟ้ม...

en: Add files to the archive
th: เพิ่มแฟ้มลงในแฟ้มจัดเก็บ

en: Add Files
th: เพิ่มแฟ้ม

en: Add a _Folder…
th: เพิ่มโ_ฟลเดอร์...

en: Add a folder to the archive
th: เพิ่มโฟลเดอร์ลงในแฟ้มจัดเก็บ

en: Add Folder
th: เพิ่มโฟลเดอร์

en: Close the current archive
th: ปิดแฟ้มจัดเก็บปัจจุบัน

en: Contents
th: เนื้อหา

en: Display the Engrampa Manual
th: เปิดคู่มือ Engrampa

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: Copy the selection
th: คัดลอกแฟ้มที่เลือก

en: Cu_t
th: _ตัด

en: Cut the selection
th: ตัดส่วนที่เลือก

en: Paste the clipboard
th: แปะคลิปบอร์ด

en: _Rename…
th: เ_ปลี่ยนชื่อ...

en: Rename the selection
th: เปลี่ยนชื่อแฟ้มที่เลือก

en: Delete the selection from the archive
th: ลบแฟ้มที่เลือกออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: Dese_lect All
th: ไ_ม่เลือกเลย

en: Deselect all files
th: ไม่เลือกแฟ้มทั้งหมด

en: _Extract…
th: แ_ตกออก...

en: Extract files from the archive
th: แตกแฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: Find…
th: หา...

en: _Last Output
th: _ผลลัพธ์คำสั่งล่าสุด

en: View the output produced by the last executed command
th: แสดงผลลัพธ์ที่ได้จากคำสั่งล่าสุด

en: Create a new archive
th: สร้างแฟ้มจัดเก็บใหม่

en: Open…
th: เปิด...

en: Open archive
th: เปิดแฟ้มจัดเก็บ

en: _Open
th: _เปิด

en: _Open With…
th: เปิด_ด้วย...

en: Open selected files with an application
th: เปิดแฟ้มที่เลือกด้วยโปรแกรม

en: Pass_word…
th: _รหัสผ่าน...

en: Specify a password for this archive
th: กำหนดรหัสผ่านสำหรับแฟ้มจัดเก็บนี้

en: _Properties
th: คุณ_สมบัติ

en: Show archive properties
th: แสดงคุณสมบัติของแฟ้มจัดเก็บนี้

en: _Refresh
th: _ปรับข้อมูล

en: Reload current archive
th: เรียกแฟ้มจัดเก็บขึ้นมาใหม่

en: Save As…
th: บันทึกเป็น…

en: Save the current archive with a different name
th: บันทึกชื่อแฟ้มจัดเก็บปัจจุบันเป็นชื่ออื่น

en: Select _All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: Select all files
th: เลือกแฟ้มทั้งหมด

en: _Stop
th: _หยุด

en: Stop current operation
th: หยุดการทำงานปัจจุบัน

en: _Test Integrity
th: _ทดสอบความสมบูรณ์

en: Test whether the archive contains errors
th: ทดสอบหาข้อผิดพลาดในแฟ้มจัดเก็บนี้มี

en: Open the selected file
th: เปิดแฟ้มที่เลือก

en: Open the selected folder
th: เปิดโฟลเดอร์ที่เลือก

en: Go to the previous visited location
th: ถอยกลับไปดูตำแหน่งก่อนหน้า

en: Go to the next visited location
th: เดินหน้าไปตำแหน่งเดิมถัดไป

en: Go up one level
th: ขึ้นไปหนึ่งระดับ

note: Translators: the home location is the home folder.
en: Go to the home location
th: กลับไปตำแหน่งเริ่มต้น

en: _Toolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: View the main toolbar
th: แสดงแถบเครื่องมือหลัก

en: Stat_usbar
th: แถบ_สถานะ

en: View the statusbar
th: แสดงแถบสถานะ

en: _Reversed Order
th: เรียง_ย้อนกลับ

en: Reverse the list order
th: เรียงรายการย้อนกลับ

en: _Folders
th: โ_ฟลเดอร์

en: View All _Files
th: แสดงแฟ้ม_ทั้งหมด

en: View as a F_older
th: แสดงเป็นโฟ_ลเดอร์

en: by _Name
th: ตาม_ชื่อ

en: Sort file list by name
th: เรียงรายการแฟ้มตามชื่อ

en: by _Size
th: ตาม_ขนาด

en: Sort file list by file size
th: เรียงตามขนาดแฟ้ม

en: by T_ype
th: ตาม_ประเภท

en: Sort file list by type
th: เรียงตามประเภทแฟ้ม

en: by _Date Modified
th: ตาม_วันที่ถูกแก้ไข

en: Sort file list by modification time
th: เรียงตามเวลาที่ถูกแก้ไข

note: Translators: this is the "sort by file location" menu item
en: by _Location
th: ตาม_ตำแหน่ง

note: Translators: location is the file location
en: Sort file list by location
th: เรียงตามตำแหน่ง

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: _Encrypt the file list
th: เข้ารหัสลับรายชื่อแฟ้ม

en: <i><b>Note:</b> the password will be used to encrypt files you add to the current archive, and to decrypt files you extract from the current archive. When the archive is closed the password will be deleted.</i>
th: <i><b>หมายเหตุ:</b> แฟ้มจัดเก็บนี้จะถูกเข้ารหัสด้วยรหัสผ่านที่กำหนด โปรแกรมจัดเก็บแฟ้มจะลืมรหัสผ่านนี้เมื่อคุณปิดแฟ้มจัดเก็บปัจจุบัน คุณจะต้องใช้รหัสผ่านเดียวกันนี้เมื่อต้องการใช้แฟ้มจัดเก็บนี้ในภายหลัง</i>

[ctx: File]
en: Name:
th: ชื่อ:

en: Archive size:
th: ขนาดแฟ้มจัดเก็บ:

en: Compression ratio:
th: อัตราการบีบอัด:

en: Content size:
th: ขนาดเนื้อหา

en: Number of files:
th: จำนวนแฟ้ม:

en: Location:
th: ตำแหน่ง:

en: Last modified:
th: แก้ไขล่าสุด:

en: Type:
th: ชนิด:

en: _Update
th: _ปรับข้อมูล

en: S_elect the files you want to update:
th: เลือกแ_ฟ้มที่คุณต้องการปรับข้อมูล:
