engrampa 1.25.0 - en to is translation catalogue (179 entries)

en: File is not a valid .desktop file
is: Skrá er ekki gild .desktop skrá

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
is: Óþekkt desktop skráarútgáfa ‚%s‘

en: Starting %s
is: Ræsi %s

en: Application does not accept documents on command line
is: Hugbúnaður tekur ekki á móti skrám á skipanalínunni

en: Unrecognized launch option: %d
is: Þessi valmöguleiki er ekki þekktur: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
is: Get ekki látið veffang ganga til ‚Type=Link‘

en: Not a launchable item
is: Þetta er ekki ræsanlegur íhlutur

en: Disable connection to session manager
is: Afvirkja tengingu við setustjóra

en: Specify file containing saved configuration
is: Veldu skrá sem inniheldur vistaðar stillingar

en: FILE
is: SKRÁ

en: Specify session management ID
is: Tilgreindu setustjórnunarkenni

en: ID
is: Auðkenni

en: Session management options:
is: Valkostir við að sjá um setu:

en: Show session management options
is: Sýna valkosti setustýringar

en: Archive Manager
is: Skráarsafnstjóri

en: Extract Here
is: Afþjappa Hér

en: Could not create the archive
is: Ekki tókst að stofna skráarsafnið

en: You have to specify an archive name.
is: Þú verður að skilgreina gerð skráarsafns.

en: You don't have permission to create an archive in this folder
is: Þú hefur ekki réttindi til að búa til skráarsafn í þessari möppu

en: Archive type not supported.
is: Skráarsafn ekki stutt.

en: Could not delete the old archive.
is: Ekki tókst að eyða gamla skráarsafninu.

en: Open
is: Opna

en: All files
is: Allar skrár

en: Last Output
is: Síðasta færsla

en: Could not add the files to the archive
is: Ekki tókst að bæta skrám við í skráarsafn

en: You don't have the right permissions to read files from folder "%s"
is: Þú hefur ekki réttindi til að lesa skrár frá möppu "%s"

en: Save Options
is: Vista stillingar

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Save
is: _Vista

en: Create _Folder
is: Sto_fna Möppu

en: Could not create the destination folder: %s.
is: Ekki tókst að stofna möppuáfangastað: %s.

en: Archive not created
is: Ekki tókst að stofna skráarsafnið

en: _Overwrite
is: _Skrifa yfir

en: Extraction not performed
is: Afþjöppun átti sér ekki stað

en: You don't have the right permissions to extract archives in the folder "%s"
is: Þú hefur ekki réttindi til að afþjappa skráarsafn í möppu "%s"

[ctx: File]
en: Save
is: Vista

en: There was an internal error trying to search for applications:
is: Upp kom villa við að leita að forritum:

en: %s Properties
is: Stillingar %s

en: All Files
is: Allar skrár

en: You don't have the right permissions.
is: Þú hefur ekki nægjanleg réttindi

en: You can't add an archive to itself.
is: Þú getur ekki bætt skráarsafninu sjálfu í sjálft sig.

note: Translators: after the colon there is a filename.
en: Adding file:
is: Bæt við skrá:

note: Translators: after the colon there is a filename.
en: Extracting file:
is: Afþjappa skrá:

note: Translators: after the colon there is a filename.
en: Removing file:
is: Skrá fjarlægjist:

en: Deleting files from archive
is: Eyði skrám frá skráarsafni

en: Recompressing archive
is: Endurþjappa skráarsafn

en: Decompressing archive
is: Afþjappa skráarsafn

en: Debian package
is: Debian pakki

en: Bzip2 compressed file
is: Bzip2 þjöppuð skrá

en: Folder
is: Mappa

en: [read only]
is: [ritvarið]

en: Could not display the folder "%s"
is: Ekki tókst að sýna möppu: %s

en: Getting the file list
is: Sæki skráarlista

en: _Quit
is: _Hætta

en: _Close
is: _Loka

en: Command exited abnormally.
is: Óeðlileg stöðvun skipunar.

en: An error occurred while extracting files.
is: Villa átti sér stað við afþjöppun skráa.

en: Could not open "%s"
is: Ekki tókst að opna "%s"

en: An error occurred while loading the archive.
is: Villa átti sér stað við hleðslu skráarsafns

en: An error occurred while deleting files from the archive.
is: Villa átti sér stað er eyða átti skrám frá skráarsafni.

en: An error occurred while adding files to the archive.
is: Villa átti sér stað er bæta átti við skrám í skráarsafn

en: An error occurred while testing archive.
is: Villa átti sér stað við athugun skráarsafns.

en: Command not found.
is: Skipun fannst ekki.

en: Test Result
is: Prufuniðurstöður

en: Do you want to add this file to the current archive or open it as a new archive?
is: Vilt þú bæta þessari skrá í núverandi skráarsafn eða opna það sem nýtt skráarsafn?

en: Do you want to create a new archive with these files?
is: Vilt þú búa til nýtt skráarsafn með þessum skrám?

en: Create _Archive
is: Stofn_a skráarsafn

[ctx: File]
en: Size
is: Stærð

[ctx: File]
en: Type
is: Tegund

[ctx: File]
en: Date Modified
is: Breytt þann

[ctx: File]
en: Location
is: Staðsetning

[ctx: File]
en: Name
is: Heiti

note: Translators: after the colon there is a folder name.
en: _Location:
is: _Staðsetning:

en: Could not save the archive "%s"
is: Ekki tókst að vista skráarsafn "%s"

en: Replace file "%s"?
is: Skipta út skránni "%s"?

en: Another file with the same name already exists in "%s".
is: Önnur skrá með sama heiti er þegar til staðar í "%s".

en: Replace _All
is: S_kipta öllu út

en: _Skip
is: _Sleppa

en: _Replace
is: _Skipta út

en: Rename
is: Endurnefna

en: _Rename
is: Endu_rnefna

en: Could not rename the folder
is: Ekki tókst að endurskíra möppu

en: _Paste
is: _Líma

en: Add files to an archive
is: Bæta skrám við í skráarsafn

en: Extract archive
is: Afþjappa skráarsafn

en: Command _Line Output
is: Skipana_línufærsla

en: Could not display help
is: Ekki tókst að sýna hjálp

en: Add files to the specified archive and quit the program
is: Bæta skrám við í tilgreint skráarsafn og loka svo forritinu

en: ARCHIVE
is: SKRÁARSAFN

en: Add files asking the name of the archive and quit the program
is: Bæta við skrám með fyrirspurn um nafn skráarsafns og loka forriti

en: Extract archives to the specified folder and quit the program
is: Afþjappa skráarsafninu í tilgreinda möppu og loka forriti

en: FOLDER
is: MAPPA

en: Extract archives asking the destination folder and quit the program
is: Afþjappa skráarsafn á áfangastað og loka forritinu

en: Default folder to use for the '--add' and '--extract' commands
is: Sjálfgefin mappa við notkun á '--add' og '--extract' skipununum

en: Create destination folder without asking confirmation
is: Búa til áfangastaðsmöppu án þess að spyrja um staðfestingu

en: Show the application's version
is: Birta útgáfuupplýsingar forrits

en: Load Options
is: Hlaða stillingum

en: _Help
is: _Hjálp

en: C_reate
is: _Búa til

en: Location
is: Staðsetning

en: _Password:
is: _Lykilorð:

en: Delete
is: Eyða

en: _Delete
is: _Eyða

en: _All files
is: _Allar skrár

en: _Selected files
is: Valin _skjöl

en: example: *.txt; *.doc
is: dæmi: *.txt; *.doc

en: _Files:
is: _Skjöl:

en: _Add
is: _Bæta við

en: _Include subfolders
is: Und_irmöppur fylgja

en: Exclude folders that are symbolic lin_ks
is: Hundsa sýndartengilsm_öppur

en: example: *.o; *.bak
is: dæmi: *.o; *.bak

en: E_xclude files:
is: H_undsa skrár:

en: _Load Options
is: H_laða stillingum

en: Sa_ve Options
is: _Vista stillingar

en: Extract
is: Afþjappa

en: _Extract
is: _Afþjappa

en: Over_write existing files
is: _Yfirrita fyrirliggjandi skrár

en: Do not e_xtract older files
is: Ekki afþjappa eldri skjöl

en: Actions
is: Aðgerðir

en: _Archive
is: _Skráarsafn

en: _Edit
is: Br_eyta

en: _View
is: S_koða

en: _Arrange Files
is: Flokk_a skrár

en: _About
is: _Um

en: Information about the program
is: Upplýsingar um forritið

en: Add files to the archive
is: Bæta skrám við í skjalasafn

en: Display the Engrampa Manual
is: Opna Engrampa handbókina

en: _Copy
is: _Afrita

en: Copy the selection
is: Afrita val

en: Cu_t
is: _Klippa

en: Cut the selection
is: Klippa val

en: Paste the clipboard
is: Líma úrklippu

en: Dese_lect All
is: Ve_lja ekki neitt

en: Deselect all files
is: Velja engar skrár né möppur

en: Extract files from the archive
is: Afþjappa skrám úr skjalasafni

en: _Last Output
is: Síðasta f_ærsla

en: View the output produced by the last executed command
is: Sýna útprentun frá síðastu skipun

en: Create a new archive
is: Stofna nýtt skráarsafn

en: Open archive
is: Opna skráarsafn

en: _Open
is: _Opna

en: Open selected files with an application
is: Opna valdar skrár með forriti

en: _Properties
is: _Eiginleikar

en: Show archive properties
is: Skoða stillingar skjalasafns

en: _Refresh
is: _Hressa

en: Reload current archive
is: Endurhlaða núverandi skráarsafn

en: Save As…
is: Vista sem...

en: Select _All
is: Velja _allt

en: Select all files
is: Velja allar skrár

en: _Stop
is: _Stopp

en: Stop current operation
is: Stöðva núverandi aðgerð

en: Test whether the archive contains errors
is: Athuga hvort að skráarsafn innihaldi villur

en: Go to the previous visited location
is: Fara á fyrri heimsóttu staðsetningu

en: Go to the next visited location
is: Fara á næstu heimsóttu staðsetningu

en: Go up one level
is: Fara upp um eitt level

en: _Toolbar
is: _Verkfærastika

en: View the main toolbar
is: Sýna aðal tólstiku

en: Stat_usbar
is: Stöð_ustika

en: View the statusbar
is: Sýna stöðustiku

en: _Reversed Order
is: _Öfug uppröðun

en: Reverse the list order
is: Sýna lista í öfugri röð

en: View All _Files
is: Sko_ða allar skrár

en: View as a F_older
is: M_öppusýn

en: by _Name
is: eftir _Nafni

en: Sort file list by name
is: Flokka skráarlista eftir nafni

en: by _Size
is: eftir _Stærð

en: Sort file list by file size
is: Flokka skráarlista eftir skráarstærð

en: by T_ype
is: eftir S_kráargerð

en: Sort file list by type
is: Flokka skráarlista eftir skráargerð

en: Sort file list by modification time
is: Flokka skráarlista eftir dagsetningu

note: Translators: this is the "sort by file location" menu item
en: by _Location
is: eftir _staðsetningu

note: Translators: location is the file location
en: Sort file list by location
is: Flokka skráarlista eftir skráarslóð

en: Password
is: Lykilorð

en: <i><b>Note:</b> the password will be used to encrypt files you add to the current archive, and to decrypt files you extract from the current archive. When the archive is closed the password will be deleted.</i>
is: <i><b>Athugið:</b> Lykilorðið verður notað til að dulkóða skrárnar sem þú bætir við skráarsafnið og til að afkóða skrárnar frá núverandi skráarsafni. Þegar að skráarsafni er lokað verður lykilorði eytt.</i>

[ctx: File]
en: Name:
is: Heiti:

en: Number of files:
is: Fjöldi skráa:

en: Location:
is: Staðsetning:

en: Last modified:
is: Síðast breytt:

en: Type:
is: Tegund:

en: _Update
is: _Uppfæra
