eom 1.25.0 - en to te translation catalogue (236 entries)

en: Show “_%s”
te: “_%s” ని చూపుము

en: _Move on Toolbar
te: పనిముట్ల పట్టా మీద కి కదలించు (_M)

en: Move the selected item on the toolbar
te: ఎంపికచేసుకున్నదానిని పనిముట్ల పట్టా మీద కి కదలించు

en: _Remove from Toolbar
te: పనిముట్ల పట్టా నుండి తొలగించు (_R)

en: Remove the selected item from the toolbar
te: ఎంపికచేసుకున్నదానిని  పనిముట్ల పట్టా నుండి తొలగించు

en: _Delete Toolbar
te: పనిముట్ల పట్టా  ని తొలగించు (_D)

en: Remove the selected toolbar
te: ఎంచుకున్న పనిముట్ల పట్టా  ని తీసివేయు

en: Separator
te: వేరుచేయునది

en: Eye of MATE Image Viewer
te: Eye of MATE ప్రతిబింబము దృశిక

en: Browse and rotate images
te: ప్రతిబింబములన్ని అన్వేషణ మరియు పరిభ్రమణం చేయు

en: Image Properties
te: ప్రతిబింబము లక్షణాలు

en: _Previous
te: ముందలి(_P)

en: _Next
te: తరువాతి(_N)

en: _Close
te: మూసివేయి (_C)

en: Name:
te: నామము:

en: Type:
te: రకం:

en: Location:
te: స్థానం:

en: General
te: సర్వసామన్యమైన

en: Description:
te: వివరణ:

en: Author:
te: మూలకర్త:

en: Copyright:
te: కాపీరైట్:

en: Details
te: వివరములు

en: Metadata
te: మెటాడాటా

en: Save As
te: ఇలా దాచు

en: _Cancel
te: రద్దు(_C)

en: Choose a folder
te: సంచయమును కోరుకొనుము

en: Destination folder:
te: గమ్య సంచయం

en: Filename format:
te: దస్త్రనామ రూపలావణ్యం

en: Start counter at:
te: దీనివద్ద లెక్కించుదానిని ప్రారంభించుము:

en: Replace spaces with underscores
te: ఖాళీలను అండర్స్కోర్లతో పునఃస్థాపించు

en: Options
te: ఐచ్చికములు

en: Rename from:
te: దాన్ని నుండి పునర్నామకరణ

en: To:
te: వరకు:

en: Eye of MATE Preferences
te: Eye of MATE అభీష్టాలు

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: Smooth images when zoomed-_out
te: ప్రతిబింబమును జూమ్ తగ్గించినప్పుడు మృదువుగా చేయుము (_o)

en: Smooth images when zoomed-_in
te: ప్రతిబింబమును జూమ్ చేసినప్పుడు మృదువుగా చేయుము (_i)

en: _Automatic orientation
te: స్వయం చాలక పునశ్ఛరణ (_A)

en: Background
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్

en: Background Color
te: బ్యాక్‌గ్రౌండ్ రంగు

en: As check _pattern
te: క్రమంపద్దతిగా తనిఖీ (_p)

en: As custom c_olor:
te: మలచిన వర్ణముగా (_o)

en: Color for Transparent Areas
te: పారదర్శకస్థలాలకు వర్ణము

en: As _background
te: పూర్వరంగం గా  (_b)

en: Image View
te: ప్రతిబింబము దర్శనం

en: E_xpand images to fit screen
te: తెరకు తగినవిధంగా ప్రతిబింబములను విస్తరించు (_x)

en: _Switch image after:
te: ఇన్ని సెకనుల తరువాత ప్రతిబింబమును మార్చుము (_S):

en: seconds
te: క్షణాలు

en: _Loop sequence
te: ఆవృతం క్రమము (_L)

en: Slideshow
te: స్లైడ్‌షో

en: Plugins
te: చొప్పింతలు

en: Size
te: పరిమాణం

en: Type
te: రకము

en: Folder
te: సంచయము

en: Camera
te: ఛాయాగ్రహణం తీసే పరికరం

en: Date
te: తారీఖు

en: Time
te: సమయము

en: Focal Length
te: దర్పణ మధ్య ప్రదేశానికి దాని కిరణ కేంద్రానికి గల మధ్య దూరం

en: Automatic orientation
te: స్వయం చాలక పునశ్ఛరణ

en: Whether the image should be rotated automatically based on EXIF orientation.
te: EXIF సర్దుబాటుపై ఆధారపడి ప్రతిబింబము స్వయంచాలకంగా భ్రమణం చెందాలా.

en: Interpolate Image
te: నడుమనచేర్చిన ప్రతిబింబము

en: Extrapolate Image
te: నడుమనచేర్చిన ప్రతిబింబము

en: Transparency indicator
te: పారదర్శక సూచిక

en: Scroll wheel zoom
te: వీల్ జూమ్‌ను స్క్రాల్‌చేయి

en: Zoom multiplier
te: జూమ్‌ను గుణించునది

en: The multiplier to be applied when using the mouse scroll wheel for zooming. This value defines the zooming step used for each scroll event. For example, 0.05 results in a 5% zoom increment for each scroll event and 1.00 result in a 100% zoom increment.
te: జూమ్‌చేయుటకు మౌస్ స్క్రాల్ వీలు వుపయోగిస్తున్నప్పుడు గుణిజము ఆపాదించబడుతుంది. ప్రతి స్క్రాల్ ఘటనకు వుపయోగించబడు జూమింగ్ అంచెను ఈ విలువ నిర్ణయిస్తుంది. ఉదాహరణకు, 0.05 అనునది ప్రతి స్క్రాల్ ఘటనకు 5% జూమ్‌ను పెంచుతుంది మరియు 1.00 అనునది 100% జూమ్ పెంచుతుంది.

en: Transparency color
te: పారదర్శక వర్ణము

en: If the transparency key has the value COLOR, then this key determines the color which is used for indicating transparency.
te: పారద్రశ్య కీ COLOR విలువను కలిగివుంటే, అప్పుడు పారద్రశ్యతను సూచించుటకు వుపయోగించే వర్ణమును ఈ కీ నిర్ణయిస్తుంది.

en: Loop through the image sequence
te: ప్రతిబింబముల వరుస ద్వారా ఆవృతం అవ్వుము

en: Allow zoom greater than 100% initially
te: ప్రారంభంలో జూమ్ ను 100శాతం కన్నా ఎక్కువను అనుమతించు

en: If this is set to FALSE small images will not be stretched to fit into the screen initially.
te: ఇది అసత్యమునకు అమర్చితే చిన్న ప్రతిబింబములు తెరకు సరిపోవునంత విధంగా ప్రారంభంలోనే అమర్చబడవు.

en: Delay in seconds until showing the next image
te: తరువాత ప్రతిబింబము చూపించేదాక కొన్ని క్షణాలకు జాప్యము చేయుము

en: A value greater than 0 determines the seconds an image stays on screen until the next one is shown automatically. Zero disables the automatic browsing.
te: 0 కన్నా యెక్కువైన విలువ అనునది ప్రతిబింబము తెరపైన తరువాతిది వచ్చులోపల యెన్ని సెకలుపాటు వుండాలి అనునది నిర్ణయిస్తుంది. సున్నా స్వయంచాలక అన్వేషణను అచేతనముచేస్తుంది.

en: Trash images without asking
te: అడగకుండా ప్రతిబింబములను ట్రాష్‌కు పంపండి

en: Whether the metadata list in the properties dialog should have its own page.
te: లక్షణముల డైలాగునందలి మెటాడాటా జాబితా దాని స్వంత పేజీను కలిగివుండాలా.

en: Active plugins
te: క్రియాశీల ప్లగిన్‌లు

en: List of active plugins. It doesn't contain the "Location" of the active plugins. See the .eom-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
te: క్రియాశీల ప్లగ్‌యిన్ల జాబితా. ఇది క్రియాశీల ప్లగ్‌యిన్ల "Location"ను కలిగివుండదు. ఇవ్వబడిన ప్లగ్‌యిన్ "Location"ను పొందుటకు .eom-plugin దస్త్రమును చూడండి.

en: Fullscreen with double-click
te: రెండు-నొక్కులతో పూర్తితెర

en: Reload Image
te: ప్రతిబింబమును తిరిగిలోడుచేయుము

en: Reload current image
te: ప్రస్తుత ప్రతిబింబమును తిరిగి లోడుచేయుము

en: Date in statusbar
te: స్థితిపట్టీ నందు తేది

en: Close _without Saving
te: దాచకుండా మూయుము(_w)

en: Question
te: ప్రశ్న

en: File format is unknown or unsupported
te: దస్త్రము ఫార్మాట్ తెలియనిది లేదా మద్దతీయనిది

en: Eye of MATE could not determine a supported writable file format based on the filename.
te: Eye of MATE అనునది దస్త్రమునామముపై ఆధారపడి మద్దతిచ్చునటువంటి వ్రాయదగిన దస్త్రపు ఫార్మాట్‌ను నిర్ణయించలేక పోయింది.

en: Please try a different file extension like .png or .jpg.
te: దయచేసి వేరొక ఫైలు పొడిగింపును ప్రయత్నించండి .png లేదా .jpg వంటివి.

en: All Files
te: అన్ని దస్త్రాలు

en: All Images
te: అన్ని ప్రతిబింబములు

en: Save Image
te: ప్రతిరూపమును దాయు

en: Open Folder
te: సంచయమును తెరువుము

en: Transformation on unloaded image.
te: లోడవ్వని ప్రతిబింబముపై బదిలీకరణ.

en: Transformation failed.
te: రూపాంతరం విఫలమైనది

en: EXIF not supported for this file format.
te: ఈ దస్త్ర రూపలావణ్యానికి EXIF సహకారం లేదు

en: Image loading failed.
te: ప్రతిబింబమును నింపుట విఫలమైనది

en: No image loaded.
te: ఎటువంటి ప్రతిబింబము లోడవ్వలేదు.

en: Temporary file creation failed.
te: తాత్కాలిక దస్త్రమును సృష్టించుట విఫలమైనది

en: Couldn't create temporary file for saving: %s
te: దాయుటకు తాత్కాలిక దస్త్రమును సృష్టించుట సాధ్యమైలేదు :%s

en: Couldn't allocate memory for loading JPEG file
te: లోడవుతున్న JPEG దస్త్రముకొరకు మెమొరీను కేటాయించలేక పోతోంది

en: _Retry
te: మళ్లీ ప్రయత్నించు(_R)

en: Could not load image '%s'.
te: '%s' ప్రతిబింబమును నింపుట సాధ్యమైలేదు

en: No images found in '%s'.
te: '%s' నందు ప్రతిబింబములు కనుబడలేదు

en: The given locations contain no images.
te: ఇచ్చిన స్థానాలలో ప్రతిబింబములు కలిగిలేవు

en: Image Data
te: ప్రతిబింబము దత్తాంశం

en: Image Taking Conditions
te: ప్రతిబింబము తీయు నిబంధనలు

en: Maker Note
te: తయారుచేయువాడి రాత

en: Other
te: ఇతరాలు

en: XMP Rights Management
te: XMP హక్కుల నిర్వహణ

en: XMP Other
te: XMP యితర

en: Tag
te: బొందు

en: Value
te: విలువ

en: North
te: ఉత్తరం

en: East
te: తూర్పు

en: West
te: పశ్చిమ

en: South
te: దక్షిణ

en: Unknown
te: తెలియదు

en: Image Settings
te: ప్రతిబింబము యొక్క అమరికలు

en: Image
te: ప్రతిబింబము

en: Page Setup
te: పుటను అమర్చిపెట్టు

en: The information for the page where the image will be printed
te: ప్రతిబింబము ముద్రించబడుతున్న పుటకి సమాచారం

en: Position
te: స్థానము

en: _Left:
te: ఎడమ (_L):

en: _Right:
te: కుడి (_R):

en: _Top:
te: ఎగువన (_T):

en: _Bottom:
te: దిగువ (_B):

en: C_enter:
te: మధ్యభాగం (_e):

en: None
te: Eదికాదు

en: Horizontal
te: సమతలంగావున్న

en: Vertical
te: నిలువుగావున్న

en: Both
te: రెండియు

en: _Width:
te: వెడల్పు (_W):

en: _Height:
te: పొడవు (_H):

en: _Scaling:
te: కొలమానము (_S):

en: _Unit:
te: ప్రమాపకాంశము (_U):

en: Millimeters
te: మిల్లీమీటర్లు

en: Inches
te: ఇంచులు

en: Preview
te: ఉపదర్శనం

en: as is
te: వలె ఉన్నది

en: Taken on
te: తీసుకోబడిన

en: At least two file names are equal.
te: కనీసం రెండు దస్త్రము పేర్లు సమంగా ఉన్నాయి

en: Could not display help for Eye of MATE
te: Eye of MATE కు సహాయం ప్రదర్శించలేకపోయింది

en:  (invalid Unicode)
te: (నిస్సారమైన యునికోడ్)

en: _Reload
te: తిరిగిలోడుచేయి (_R)

en: Use "%s" to open the selected image
te: ఎంపికచేసుకున్న ప్రతిబింబముకై "%s" ని ఉపయోగించుము

note: Translators: This string is displayed in the statusbar * while saving images. The tokens are from left to right: * - the original filename * - the current image's position in the queue * - the total number of images queued for saving
en: Saving image "%s" (%u/%u)
te: ప్రతిబింబము "%s"ను దాయుచున్నది (%u/%u)

en: Leave Fullscreen
te: నిండుతెరను విడిచిపెట్టు

en: Error printing file:
    %s
te:  %s దస్త్రం ముద్రించుటలో దోషం:

en: Toolbar Editor
te: పనిముట్లపట్టా సంపాదకుడు

en: _Reset to Default
te: అప్రమేయమునకు తిరిగివుంచు (_R)

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
te: ఈ ప్రోగ్రామ్ స్వతంత్ర సాఫ్ట్వేర్; నీవు దానిని మరలపంచవచ్చు స్వతంత్ర సాఫ్ట్వేర్ సంస్థ వెలువరిచిన GNU సర్వసామన్యమైన ప్రజా లైసెన్సు వివరణం 2లైసెన్సు లేదా వేరే (మీ ఐచ్చికం వద్ద) వివరణల ప్రకారం మార్చవచ్చు.

en: This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
te: ఈ ప్రోగ్రామ్ ఉపయోగపడుతుందనే నమ్మకంతో పంపిణీచేయబడుతోంది, అయితే ఏ హామీ లేకుండా; వ్యాపారసంబందంగా కాని లేదా ఒక నిర్దిష్ట అవసరానికిచెందినదని కాని హామీ లేదు. ఎక్కువ సమాచారం కొరకు GNU జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్స్  ను చూడండి.

en: Are you sure you want to move
    "%s" to the trash?
te:  "%s" ని చెత్తబుట్టలోకి కదలించుటకు మీరు సిధంగా ఉన్నారా?

en: A trash for "%s" couldn't be found. Do you want to remove this image permanently?
te: "%s" కొరకు ట్రాష్ కనుగొనబడలేదు. మీరు ఈ ప్రతిబింబమును శాశ్వతముగా తీసివేద్దామని అనుకొనుచున్నారా?

en: Some of the selected images can't be moved to the trash and will be removed permanently. Are you sure you want to proceed?
te: ఎంపికచేసిన వాటిలో కొన్ని ప్రతిబింబములు ట్రాష్‌నకు కదుపబడలేవు మరియు శాశ్వతముగా తొలగించబడతాయి. మీరు ఖచ్చితముగా కొనసాగించాలని అనుకొనుచున్నారా?

en: Move to _Trash
te: చెత్తబుట్టకు కదిలించు (_T)

en: _Do not ask again during this session
te: ఈ సెషనందు మరలా అడుగవద్దు (_D)

en: Couldn't access trash.
te: చెత్తబుట్టకు సాంగత్యం కుదరలేదు

en: Couldn't delete file
te: దస్త్రమును తొలగించలేక పోయింది

en: Error on deleting image %s
te: %s ప్రతిబింబాన్ని తొలగించడములో దోషం

en: _Image
te: ప్రతిబింబము (_I)

en: _Edit
te: సరికూర్చు (_E)

en: _View
te: చూడటం (_V)

en: _Go
te: వెళ్ళు(_G)

en: _Tools
te: పనిముట్లు(_T)

en: Open a file
te: దస్త్రాన్ని తెరువుము

en: Close window
te: కిటికీని మూసివేయి

en: T_oolbar
te: పనిముట్ల పట్టా (_o)

en: Edit the application toolbar
te: కార్యక్షేత్ర పనిముట్ల పట్టాని సరిచేయు

en: Prefere_nces
te: అభీష్టాలు (_n)

en: Preferences for Eye of MATE
te: అభీష్టాలు

en: _Contents
te: సారములు (_C)

en: Help on this application
te: ఈ అనువర్తనమునకై సహాయం

en: _About
te: గురించి (_A)

en: About this application
te: ఈ అనువర్తనము గురించి

en: _Toolbar
te: పనిముట్ల పట్టా(_T)

en: Changes the visibility of the toolbar in the current window
te: ప్రస్థుత గవాక్షములో పనిముట్ల పట్టా యొక్క దృశ్యమానం మార్చుతుంది

en: _Statusbar
te: సుస్థితి పట్టీ(_S)

en: Changes the visibility of the statusbar in the current window
te: ప్రస్థుత గవాక్షములో సుస్థితి పట్టీ యొక్క దృశ్యమానం మార్చుతుంది

en: _Image Collection
te: ప్రతిబింబము సేకరణ (_I)

en: Changes the visibility of the image collection pane in the current window
te: ప్రస్థుత గవాక్షములో ప్రతిబింబముసేకరణ పలక యొక్క దృశ్యమానం మార్చుతుంది

en: Side _Pane
te: పక్కన పలక (_P)

en: Changes the visibility of the side pane in the current window
te: ప్రస్థుత విండోలో సుస్థితి పట్టీ యొక్క దృశ్యమానం మార్చుతుంది

en: _Save
te: దాచు(_S)

en: Save changes in currently selected images
te: ప్రస్తుతం యెంపికచేసిన ప్రతిబింబములలో మార్పులను దాయను

en: Open _with
te: దీన్ని ద్వారా తెరువుము (_w)

en: Open the selected image with a different application
te: ఎంపికచేసిన ప్రతిబింబమును వేరొక అనువర్తనముతో తెరువుము

en: Save the selected images with a different name
te: ఎంపికచేసిన ప్రతిబింబములను వేరొక నామముతో దాయుము

en: Print the selected image
te: ఎంపికచేసుకొన్న ప్రతిబింబమును ముద్రించుము

en: Prope_rties
te: లక్షణాలు (_r)

en: Show the properties and metadata of the selected image
te: ఎంపికచేసుకొన్న ప్రతిబింబముయొక్క లక్షణములను మరియు మెటాడాటాను చూపుము

en: _Undo
te: చేసింది రద్దు (_U)

en: Undo the last change in the image
te: ప్రతిబింబమునందు ఆఖరి మార్పును రద్దుచేయి

en: Flip _Horizontal
te: అడ్డముగా తిప్పుము (_H)

en: Mirror the image horizontally
te: ప్రతిబింబమును అడ్డుముగా మిర్రర్ చేయుము

en: Flip _Vertical
te: నిలువుగా తిప్పుము (_V)

en: Mirror the image vertically
te: ప్రతిబింబమును నిలువుగా మిర్రర్ చేయుము

en: _Rotate Clockwise
te: ప్రదక్షిణముగా పరిభ్రమణమించు (_R)

en: Rotate the image 90 degrees to the right
te: ప్రతిబింబమును 90 డిగ్రీలలో కుడివైపునకు తిప్పుము

en: Rotate Counterc_lockwise
te: అప్రదక్షిణముగా పరిభ్రమణమించు (_l)

en: Rotate the image 90 degrees to the left
te: ప్రతిబింబమును 90 డిగ్రీలలో ఎడమవైపునకు తిప్పుము

en: Set as _Desktop Background
te: డెస్కుటాప్ బ్యాక్‌గ్రౌండ్‌ను అమర్చుము (_D)

en: Set the selected image as the desktop background
te: ఎంపికచేసుకున్న ప్రతిబింబమును డెస్కుటాపు బ్యాక్‌గ్రౌండుగా అమర్చుము

en: Move the selected image to the trash folder
te: ఎంపికచేసుకున్న ప్రతిబింబమును ట్రాష్ సంచయంకు కదల్చుము

en: _Copy
te: నకలుతీయు(_C)

en: _Zoom In
te: జూమ్ పెంచు (_Z)

en: Enlarge the image
te: ప్రతిబింబమును పెద్దది చేయుము

en: Zoom _Out
te: జూమ్ తగ్గించు (_O)

en: Shrink the image
te: ప్రతిబింబమును కుదించుము

en: _Normal Size
te: సాధారణ పరిమాణం (_N)

en: Show the image at its normal size
te: ప్రతిబింబమును దాని సాదారణ పరిమాణం వద్ద చూపుము

en: _Best Fit
te: సరి తగిన (_B)

en: Fit the image to the window
te: ప్రతిబింబమును విండోకు సరిపడునట్లు వుంచు

en: _Fullscreen
te: నిండుతెర (_F)

en: Show the current image in fullscreen mode
te: ప్రస్తుత ప్రతిబింబమును పూర్తితెర రీతినందు చూపుము

en: _Previous Image
te: మునుపటి ప్రతిబింబము (_P)

en: Go to the previous image of the collection
te: సంపుటి యొక్క మునుపటి ప్రతిబింబమునకు వెళ్ళుము

en: _Next Image
te: తరువాతి ప్రతిబింబము (_N)

en: Go to the next image of the collection
te: సంపుటి యొక్క తరువాతి ప్రతిబింబమునకు వెళ్ళుము

en: _First Image
te: మొదటి ప్రతిబింబము (_F)

en: Go to the first image of the collection
te: సంపుటి యొక్క మొదటి ప్రతిబింబమునకు వెళ్ళుము

en: _Last Image
te: చివరి ప్రతిబింబము (_L)

en: Go to the last image of the collection
te: సంపుటి యొక్క చివరి ప్రతిబింబమునకు వెళ్ళుము

en: Start a slideshow view of the images
te: ప్రతిబింబముల యొక్క స్లైడ్‌షో దర్శనమును ప్రారంభించుము

en: Right
te: కుడి

en: Left
te: ఎడమ

en: In
te: లొపలికి

en: Out
te: బయటికి

en: Normal
te: సాదారణ

en: Fit
te: తగిన

en: Collection
te: సంపుటము

[ctx: action (to trash)]
en: Trash
te: చెత్తబుట్ట

en: Properties
te: లక్షణాలు

en: Open in fullscreen mode
te: నిండుతెర సంవిధానములో తెరువుము

en: Disable image collection
te: ప్రతిబింబము సేకరణను నిలుపుము

en: Start a new instance instead of reusing an existing one
te: ఉన్నదానిని తిరిగివుపయోగించుటకు బదులుగా కొత్త దాన్ని ప్రారంభించుము

en: Show the application's version
te: కార్యక్షేత్రముల వివరణము చూపుము

en: Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
te: అందుబాటులో వున్న అదేశ వరుస ఐచ్చికముల కొరకు '%s --help' నడుపుము.
