eom 1.25.0 - en to th translation catalogue (307 entries)

en: Show “_%s”
th: แสดงแถบ “_%s”

en: _Move on Toolbar
th: _ย้ายที่ในแถบเครื่องมือ

en: Move the selected item on the toolbar
th: ย้ายรายการที่เลือกในแถบเครื่องมือ

en: _Remove from Toolbar
th: _ลบออกจากแถบเครื่องมือ

en: Remove the selected item from the toolbar
th: ลบแถบเครื่องมือที่เลือก

en: _Delete Toolbar
th: _ลบแถบเครื่องมือ

en: Remove the selected toolbar
th: ลบแถบเครื่องมือที่เลือก

en: Separator
th: เส้นแบ่ง

en: Simple image viewer
th: โปรแกรมแสดงรูปอย่างง่าย

en: Eye of MATE Image Viewer
th: Eye of MATE: โปรแกรมแสดงรูป

en: Browse and rotate images
th: เรียกดูและหมุนรูป

en: Image Properties
th: คุณสมบัติของรูป

en: _Previous
th: _ก่อนหน้า

en: _Next
th: _ถัดไป

en: _Close
th: ปิ_ด

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Width:
th: ความกว้าง:

en: Height:
th: ความสูง:

en: Type:
th: ชนิด:

en: Bytes:
th: จำนวนไบต์:

en: Location:
th: ตำแหน่ง:

en: General
th: ทั่วไป

en: Aperture Value:
th: หน้ากล้อง:

en: Exposure Time:
th: ความเร็วชัตเตอร์:

en: Focal Length:
th: ระยะโฟกัส:

en: Flash:
th: แฟลช:

en: ISO Speed Rating:
th: ความไวแสง (ISO):

en: Metering Mode:
th: วิธีวัดแสง:

en: Camera Model:
th: รุ่นกล้อง:

en: Date/Time:
th: วัน/เวลา:

en: Description:
th: คำอธิบาย:

en: Keywords:
th: คำหลัก:

en: Author:
th: ผู้เขียน:

en: Copyright:
th: สงวนลิขสิทธิ์:

en: Details
th: รายละเอียด

en: Metadata
th: ข้อมูลกำกับ

en: Save As
th: บันทึกเป็น

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: <b>%f:</b> original filename
th: <b>%f:</b> ชื่อแฟ้มเดิม

en: <b>%n:</b> counter
th: <b>%n:</b> เลขลำดับ

en: Choose a folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Destination folder:
th: โฟลเดอร์ปลายทาง:

en: Filename format:
th: รูปแบบชื่อแฟ้ม:

en: File Path Specifications
th: ข้อกำหนดเรื่องพาธของแฟ้ม

en: Start counter at:
th: เริ่มนับเลขจาก:

en: Replace spaces with underscores
th: แทนอักษรช่องว่างด้วยตัวขีดเส้นใต้

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Rename from:
th: เปลี่ยนชื่อจาก:

en: To:
th: ไปยัง:

en: File Name Preview
th: ตัวอย่างชื่อแฟ้ม

en: Eye of MATE Preferences
th: ปรับแต่ง Eye of MATE

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: Image Enhancements
th: การปรับแต่งรูป

en: Smooth images when zoomed-_out
th: ลบรอยหยักเมื่อขยายรูป_ออก

en: Smooth images when zoomed-_in
th: ลบรอยหยักเมื่อขยายรูปเ_ข้า

en: _Automatic orientation
th: ปรับแ_นววางรูปอัตโนมัติ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: As custom color:
th: แสดงสีที่กำหนด:

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Transparent Parts
th: ส่วนที่โปร่งใส

en: As check _pattern
th: แสดง_ลายตาราง

en: As custom c_olor:
th: แสดง_สีที่กำหนด:

en: Color for Transparent Areas
th: สีสำหรับส่วนที่โปร่งใส

en: As _background
th: แสดง_พื้นหลัง

en: Image View
th: การแสดงรูป

en: Image Zoom
th: การขยายรูป

en: E_xpand images to fit screen
th: _ขยายรูปให้พอดีจอ

en: Sequence
th: ลำดับ

en: _Switch image after:
th: เ_ปลี่ยนรูปภาพหลังจากฉายไป:

en: seconds
th: วินาที

en: _Random sequence
th: _แสดงแบบสุ่ม

en: _Loop sequence
th: _หมดแล้วกลับมาเริ่มใหม่

en: Slideshow
th: การแสดงสไลด์

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Size
th: ขนาด

en: Type
th: ชนิด

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: Camera
th: กล้อง

en: Date
th: วันที่

en: Time
th: เวลา

en: Focal Length
th: ระยะโฟกัส

en: Automatic orientation
th: ปรับแนววางรูปอัตโนมัติ

en: Whether the image should be rotated automatically based on EXIF orientation.
th: กำหนดว่าจะหมุนรูปโดยอัตโนมัติโดยอาศัยข้อมูลแนววางรูปของ EXIF หรือไม่

en: Use a custom background color
th: ใช้สีพื้นหลังที่กำหนดเอง

en: Interpolate Image
th: เฉลี่ยค่าจุดสีจากข้อมูลรอบข้าง

en: Whether the image should be interpolated on zoom-out. This leads to better quality but is somewhat slower than non-interpolated images.
th: กำหนดว่าเมื่อขยายรูปออก ควรจะประมาณค่าจุดสีจากข้อมูลรอบข้างหรือไม่ ถ้าใช้ รูปอาจจะมัว และอาจใช้เวลาในการแสดงผลเพิ่มขึ้นบ้าง

en: Extrapolate Image
th: ประมาณค่าจุดสีจากข้อมูลรอบข้าง

en: Whether the image should be extrapolated on zoom-in. This leads to blurry quality and is somewhat slower than non-extrapolated images.
th: กำหนดว่าเมื่อขยายรูปเข้า ควรจะประมาณค่าจุดสีจากข้อมูลรอบข้างหรือไม่ ถ้าใช้ รูปอาจจะมัว และอาจใช้เวลาในการแสดงผลเพิ่มขึ้นบ้าง

en: Transparency indicator
th: ตัวบ่งชี้ส่วนโปร่งใส

en: Scroll wheel zoom
th: ใช้ล้อหมุนของเมาส์ย่อ-ขยายรูป

en: Whether the scroll wheel should be used for zooming.
th: กำหนดว่าจะใช้ล้อหมุนของเมาส์ในการย่อ-ขยายรูปหรือไม่

en: Zoom multiplier
th: ตัวคูณสำหรับย่อ-ขยาย

en: The multiplier to be applied when using the mouse scroll wheel for zooming. This value defines the zooming step used for each scroll event. For example, 0.05 results in a 5% zoom increment for each scroll event and 1.00 result in a 100% zoom increment.
th: ตัวคูณที่จะใช้เมื่อย่อ-ขยายรูปด้วยล้อหมุนของเมาส์ ค่านี้ใช้กำหนดขั้นการย่อ-ขยายสำหรับการหมุนแต่ละครั้ง ตัวอย่างเช่น 0.05 หมายถึงการเพิ่มอัตราขยายทีละ 5% และ 1.00 หมายถึงการเพิ่มอัตราขยายทีละ 100%

en: Transparency color
th: สีโปร่งใส

en: If the transparency key has the value COLOR, then this key determines the color which is used for indicating transparency.
th: ถ้าคีย์ transparent ตั้งเป็น COLOR คีย์นี้จะใช้ระบุว่าจะใช้สีใดแสดงส่วนที่โปร่งใสของรูป

en: Randomize the image sequence
th: แสดงรูปแบบสุ่ม

en: Whether the sequence of images should be shown in an random loop.
th: กำหนดว่าเมื่อหมดรูปที่แสดงแล้ว ควรกลับมาเริ่มต้นใหม่แบบสุ่มหรือไม่

en: Loop through the image sequence
th: หมดรูปที่แสดงแล้วกลับมาเริ่มต้นใหม่

en: Whether the sequence of images should be shown in an endless loop.
th: กำหนดว่าเมื่อหมดรูปที่แสดงแล้ว ควรกลับมาเริ่มต้นใหม่หรือไม่

en: Allow zoom greater than 100% initially
th: ยอมให้รูปขยายใหญ่กว่า 100% ตอนที่พึ่งเปิด

en: If this is set to FALSE small images will not be stretched to fit into the screen initially.
th: ถ้าคีย์นี้ตั้งเป็น FALSE รูปเล็กๆ จะไม่ถูกขยายให้เต็มหน้าต่างเมื่อพึ่งเปิด

en: Delay in seconds until showing the next image
th: จำนวนวินาทีที่จะรอก่อนแสดงรูปถัดไป

en: A value greater than 0 determines the seconds an image stays on screen until the next one is shown automatically. Zero disables the automatic browsing.
th: ค่าที่มากกว่า 0 ใช้เป็นจำนวนวินาทีที่จะแสดงรูป ก่อนพลิกไปรูปถัดไป  ตั้งเป็นศูนย์แล้วจะไม่พลิกหน้าโดยอัตโนมัติ

en: Show/Hide the window toolbar.
th: แสดง/ซ่อน แถบเครื่องมือ

en: Show/Hide the window statusbar.
th: แสดง/ซ่อน แถบสถานะ

en: Show/Hide the image collection pane.
th: แสดง/ซ่อน ช่องสมุดรูป

en: Image collection pane position.
th: ตำแหน่งของช่องสมุดรูป

en: Whether the image collection pane should be resizable.
th: กำหนดว่าช่องสมุดรูปควรให้ปรับขนาดได้หรือไม่

en: Show/Hide the window side pane.
th: แสดง/ซ่อน แถบข้าง

en: Show/Hide the image collection pane scroll buttons.
th: แสดง/ซ่อน ปุ่มเลื่อนในช่องสมุดรูป

en: Close main window without asking to save changes.
th: ปิดหน้าต่างหลักโดยไม่ต้องถามว่าจะบันทึกการเปลี่ยนแปลงหรือไม่

en: Trash images without asking
th: ทิ้งรูปภาพลงถังขยะโดยไม่ต้องถาม

en: Whether the metadata list in the properties dialog should have its own page.
th: กำหนดว่าข้อมูลกำกับในกล่องโต้ตอบคุณสมบัติรูปควรแยกแสดงในหน้าต่างหากหรือไม่

en: External program to use for editing images
th: โปรแกรมภายนอกที่ใช้สำหรับการแก้ไขรูป

en: Whether the file chooser should show the user's pictures folder if no images are loaded.
th: กำหนดว่ากล่องโต้ตอบเลือกแฟ้มควรแสดงโฟลเดอร์รูปภาพของผู้ใช้หรือไม่ ถ้าไม่ได้โหลดรูปภาพอยู่

en: Active plugins
th: ปลั๊กอินที่เปิดใช้

en: List of active plugins. It doesn't contain the "Location" of the active plugins. See the .eom-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
th: รายการของปลั๊กอินที่เปิดใช้ ค่าที่เก็บไม่ใช่ "ตำแหน่งเก็บ" ของปลั๊กอินที่เปิดใช้ ดูที่แฟ้ม .eom-plugin เพื่อดู "ตำแหน่งเก็บ" ของปลั๊กอินที่ต้องการ

en: Fullscreen with double-click
th: เต็มจอด้วยดับเบิลคลิก

en: Reload Image
th: อ่านรูปใหม่

en: Reload current image
th: อ่านรูปปัจจุบันใหม่

en: Date in statusbar
th: วันที่ในแถบสถานะ

en: Close _without Saving
th: ปิดโดยไ_ม่บันทึก

en: Question
th: คำถาม

en: If you don't save, your changes will be lost.
th: ถ้าคุณไม่บันทึก การเปลี่ยนแปลงต่างๆ ที่คุณทำมาก็จะสูญหายไป

en: Save changes to image "%s" before closing?
th: ต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลงในรูปภาพ "%s" ก่อนปิดหรือไม่?

en: S_elect the images you want to save:
th: เ_ลือกรูปภาพที่คุณต้องการบันทึก:

en: If you don't save, all your changes will be lost.
th: ถ้าคุณไม่บันทึก การเปลี่ยนแปลงทั้งหมดที่คุณทำมาก็จะสูญหายไป

en: File format is unknown or unsupported
th: ไม่รู้จักหรือไม่รองรับแฟ้มฟอร์แมตนี้

en: Eye of MATE could not determine a supported writable file format based on the filename.
th: Eye of MATE ไม่สามารถพิจารณาฟอร์แมตแฟ้มที่รองรับที่จะเขียนจากชื่อแฟ้มนี้ได้

en: Please try a different file extension like .png or .jpg.
th: กรุณาลองใช้นามสกุลอื่น เช่น .png หรือ .jpg

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: All Images
th: ทุกรูป

en: Open Image
th: เปิดรูป

en: Save Image
th: บันทึกภาพ

en: Open Folder
th: เปิดโฟลเดอร์

en: Transformation on unloaded image.
th: พยายามแปลงรูปภาพที่ยังไม่ได้อ่านเข้ามา

en: Transformation failed.
th: แปลงรูปภาพไม่สำเร็จ

en: EXIF not supported for this file format.
th: ไม่สนับสนุน EXIF สำหรับแฟ้มชนิดนี้

en: Image loading failed.
th: อ่านรูปไม่สำเร็จ

en: No image loaded.
th: ไม่มีรูปที่อ่านไว้

en: Temporary file creation failed.
th: สร้างแฟ้มชั่วคราวไม่สำเร็จ

en: Couldn't create temporary file for saving: %s
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มชั่วคราวสำหรับใช้บันทึกรูป: %s

en: Couldn't allocate memory for loading JPEG file
th: หน่วยความจำไม่พอที่จะอ่านรูป JPEG

en: _Retry
th: _ลองใหม่

en: Could not load image '%s'.
th: อ่านรูป '%s' ไม่สำเร็จ

en: No images found in '%s'.
th: ไม่พบรูปใน '%s'

en: The given locations contain no images.
th: ไม่มีรูปในตำแหน่งเก็บที่กำหนด

en: Image Data
th: ข้อมูลรูป

en: Image Taking Conditions
th: สภาวะขณะถ่ายรูป

en: Maker Note
th: หมายเหตุผู้ผลิต

en: Other
th: อื่นๆ

en: XMP Exif
th: Exif แบบ XMP

en: XMP IPTC
th: IPTC แบบ XMP

en: XMP Rights Management
th: ข้อมูลลิขสิทธิ์แบบ XMP

en: XMP Other
th: XMP อื่นๆ

en: Tag
th: ป้าย

en: Value
th: ค่า

en: North
th: เหนือ

en: East
th: ตะวันออก

en: West
th: ตะวันตก

en: South
th: ใต้

en: %a, %d %B %Y  %X
th: %a %d %B %Ey  %X

en: %.1f (lens)
th: %.1f (เลนส์)

en: %.1f (35mm film)
th: %.1f (ฟิล์ม 35 มม.)

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: %a, %d %B %Y
th: %a %d %B %Ey

en: Image Settings
th: ค่าตั้งของรูป

en: Image
th: รูปภาพ

en: The image whose printing properties will be set up
th: รูปที่จะตั้งค่าการพิมพ์

en: Page Setup
th: ตั้งค่าหน้ากระดาษ

en: The information for the page where the image will be printed
th: ข้อมูลของหน้ากระดาษที่จะใช้พิมพ์รูป

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: _Left:
th: _ซ้าย:

en: _Right:
th: _ขวา:

en: _Top:
th: _บน:

en: _Bottom:
th: _ล่าง:

en: C_enter:
th: _กึ่งกลาง:

en: None
th: ไม่มี

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Both
th: ทั้งสองแนว

en: _Width:
th: ความ_กว้าง:

en: _Height:
th: สู_ง:

en: _Scaling:
th: _อัตราส่วน:

en: _Unit:
th: ห_น่วย:

en: Millimeters
th: มิลลิเมตร

en: Inches
th: นิ้ว

en: Preview
th: ตัวอย่าง

en: as is
th: ตามที่เป็น

en: Taken on
th: ถ่ายเมื่อ

en: At least two file names are equal.
th: มีแฟ้มชื่อซ้ำกันอย่างน้อยสองแฟ้ม

en: Could not display help for Eye of MATE
th: ไม่สามารถแสดงเอกสารแนะนำวิธีใช้ Eye of MATE

en:  (invalid Unicode)
th:  (รหัสยูนิโค้ดไม่ถูกต้อง)

en: _Reload
th: โห_ลดใหม่

[ctx: MessageArea]
en: Hi_de
th: _ซ่อนทั้งหมด

en: The image "%s" has been modified by an external application.
    Would you like to reload it?
th: รูปภาพ "%s" ถูกแก้ไขโดยใช้โปรแกรมภายนอกแล้ว
    คุณต้องการจะโหลดรูปภาพใหม่หรือไม่?

en: Use "%s" to open the selected image
th: ใช้ "%s" เปิดรูปที่เลือก

note: Translators: This string is displayed in the statusbar * while saving images. The tokens are from left to right: * - the original filename * - the current image's position in the queue * - the total number of images queued for saving
en: Saving image "%s" (%u/%u)
th: กำลังบันทึกรูป "%s" (%u/%u)

en: Opening image "%s"
th: กำลังเปิดรูป "%s"

en: Leave Fullscreen
th: เลิกแสดงเต็มจอ

en: Error printing file:
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะพิมพ์แฟ้ม:
    %s

en: Toolbar Editor
th: แก้ไขแถบเครื่องมือ

en: _Reset to Default
th: เปลี่ยนกลับเป็นค่า_ปริยาย

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: โปรแกรมนี้เป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถแจกจ่ายต่อ และ/หรือ แก้ไขโปรแกรมได้ภายใต้เงื่อนไขของ GNU General Public License ที่เผยแพร่โดยมูลนิธิซอฟต์แวร์เสรีไม่ว่าจะเป็นสัญญาอนุญาตรุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา (ตามแต่คุณจะเลือก)

en: This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
th: โปรแกรมนี้ เผยแพร่ด้วยความหวังว่าโปรแกรมจะมีประโยชน์แต่ _ไม่มีการรับประกันใดๆ_ ไม่มีแม้การรับประกัน _อรรถประโยชน์เชิงพาณิชย์_หรือ _ความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์เฉพาะกิจใดๆ_ กรุณาอ่านGNU General Public License เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with this program; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA.
th: คุณควรจะได้รับสำเนาของ GNU General Public License มาพร้อมกับโปรแกรมนี้ ถ้าคุณไม่ได้รับ กรุณาติดต่อไปที่ Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA

en: _Open Background Preferences
th: _เปิดพื้นหลังที่ต้องการ

en: The image "%s" has been set as Desktop Background.
    Would you like to modify its appearance?
th: รูปภาพ "%s" ถูกกำหนดให้เป็นภาพพื้นหลังพื้นโต๊ะแล้ว
    คุณต้องการจะปรับรูปแบบการแสดงภาพหรือไม่?

en: Saving image locally…
th: กำลังบันทึกรูปลงในเครื่อง…

en: Are you sure you want to move
    "%s" to the trash?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าจะย้าย
    "%s" ไปลงถังขยะ?

en: A trash for "%s" couldn't be found. Do you want to remove this image permanently?
th: ไม่พบที่ทิ้งขยะสำหรับ "%s" คุณต้องการจะลบภาพนี้อย่างถาวรหรือไม่?

en: Some of the selected images can't be moved to the trash and will be removed permanently. Are you sure you want to proceed?
th: ภาพบางภาพที่เลือกไม่สามารถทิ้งลงถังขยะได้ และจะลบทิ้งอย่างถาวร ยืนยันที่จะทำต่อไปหรือไม่?

en: Move to _Trash
th: _ทิ้งลงถังขยะ

en: _Do not ask again during this session
th: ไ_ม่ต้องถามอีกตลอดวาระนี้

en: Couldn't access trash.
th: เปิดใช้ถังขยะไม่สำเร็จ

en: Couldn't delete file
th: ไม่สามารถลบแฟ้มได้

en: Error on deleting image %s
th: ผิดพลาดขณะลบรูป %s

en: _Image
th: _รูป

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Go
th: ไ_ป

en: _Tools
th: เครื่อ_งมือ

en: _Open…
th: _เปิด…

en: Open a file
th: เปิดแฟ้ม

en: Close window
th: ปิดหน้าต่าง

en: T_oolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: Edit the application toolbar
th: แก้ไขแถบเครื่องมือของโปรแกรม

en: Prefere_nces
th: ปรับแ_ต่ง

en: Preferences for Eye of MATE
th: ปรับแต่ง Eye of MATE

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: Help on this application
th: วิธีใช้โปรแกรมนี้

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: About this application
th: เกี่ยวกับโปรแกรมนี้

en: _Toolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: Changes the visibility of the toolbar in the current window
th: แสดง/ซ่อน แถบเครื่องมือในหน้าต่างปัจจุบัน

en: _Statusbar
th: แถบ_สถานะ

en: Changes the visibility of the statusbar in the current window
th: แสดง/ซ่อน แถบสถานะในหน้าต่างปัจจุบัน

en: _Image Collection
th: _สมุดรูป

en: Changes the visibility of the image collection pane in the current window
th: แสดง/ซ่อน ช่องสมุดรูปในหน้าต่างปัจจุบัน

en: Side _Pane
th: แถบ_ข้าง

en: Changes the visibility of the side pane in the current window
th: แสดง/ซ่อน แถบข้างในหน้าต่างปัจจุบัน

en: _Save
th: _บันทึก

en: Save changes in currently selected images
th: บันทึกการแก้ไขรูปที่เลือก

en: Open _with
th: เปิด_ด้วย

en: Open the selected image with a different application
th: เปิดรูปที่เลือกด้วยโปรแกรมอื่น

en: Save _As…
th: บันทึกเป็_น…

en: Save the selected images with a different name
th: บันทึกรูปที่เลือกเป็นชื่ออื่น

en: Open Containing _Folder
th: _เปิดโฟลเดอร์ที่เก็บ

en: _Print…
th: _พิมพ์…

en: Print the selected image
th: พิมพ์รูปที่เลือก

en: Prope_rties
th: คุณ_สมบัติ

en: Show the properties and metadata of the selected image
th: แสดงคุณสมบัติและข้อมูลประกอบของรูปที่เลือก

en: _Undo
th: เรี_ยกคืน

en: Undo the last change in the image
th: เรียกคืนการแก้ไขล่าสุดที่กระทำต่อรูป

en: Flip _Horizontal
th: พลิกแนว_นอน

en: Mirror the image horizontally
th: กลับซ้ายเป็นขวา

en: Flip _Vertical
th: พลิกแนว_ตั้ง

en: Mirror the image vertically
th: กลับบนลงล่าง

en: _Rotate Clockwise
th: หมุนต_ามเข็มนาฬิกา

en: Rotate the image 90 degrees to the right
th: หมุนรูปไปทางขวา 90 องศา

en: Rotate Counterc_lockwise
th: หมุน_ทวนเข็มนาฬิกา

en: Rotate the image 90 degrees to the left
th: หมุนรูปไปทางซ้าย 90 องศา

en: Set as _Desktop Background
th: ใช้เป็น_พื้นหลังพื้นโต๊ะ

en: Set the selected image as the desktop background
th: ใช้รูปที่เลือกอยู่เป็นภาพพื้นหลังของพื้นโต๊ะ

en: Move the selected image to the trash folder
th: ทิ้งรูปที่เลือกอยู่ลงถังขยะ

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: Copy the selected image to the clipboard
th: คัดลอกรูปที่เลือกไปไว้ที่คลิปบอร์ด

en: _Zoom In
th: ขย_าย

en: Enlarge the image
th: ขยายรูปให้ใหญ่ขึ้น

en: Zoom _Out
th: _ย่อ

en: Shrink the image
th: ย่อรูปให้เล็กลง

en: _Normal Size
th: ขนาด_ปกติ

en: Show the image at its normal size
th: แสดงรูปในขนาดปกติ

en: _Best Fit
th: _พอดีหน้า

en: Fit the image to the window
th: แสดงรูปในขนาดที่พอดีกับหน้าต่าง

en: _Fullscreen
th: เต็_มจอ

en: Show the current image in fullscreen mode
th: แสดงรูปปัจจุบันแบบเต็มจอ

en: Pause Slideshow
th: พัก/หยุดการแสดงสไลด์ชั่วคราว

en: Pause or resume the slideshow
th: หยุดชั่วคราวหรือเล่นต่อสไลด์โชว์

en: _Previous Image
th: รูป_ก่อนหน้า

en: Go to the previous image of the collection
th: ไปยังรูปก่อนหน้าในสมุดรูป

en: _Next Image
th: รูป_ถัดไป

en: Go to the next image of the collection
th: ไปยังรูปถัดไปในสมุดรูป

en: _First Image
th: รูปแ_รก

en: Go to the first image of the collection
th: ไปยังรูปแรกของสมุดรูป

en: _Last Image
th: รูปสุด_ท้าย

en: Go to the last image of the collection
th: ไปยังรูปสุดท้ายของสมุดรูป

en: _Random Image
th: สุ่_มรูป

en: Go to a random image of the collection
th: ไปยังรูปในสมุดรูปแบบสุ่ม

en: Start a slideshow view of the images
th: เริ่มแสดงภาพต่างๆ แบบฉายสไลด์

en: Right
th: ขวา

en: Left
th: ซ้าย

en: In
th: ขยาย

en: Out
th: ย่อ

en: Normal
th: ปกติ

en: Fit
th: พอดี

en: Collection
th: สมุดรูป

[ctx: action (to trash)]
en: Trash
th: ถังขยะ

en: Edit the current image using %s
th: แก้ไขรูปปัจจุบันโดยใช้ %s

en: Edit Image
th: แก้ไขรูป

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Open in fullscreen mode
th: เปิดในแบบเต็มจอ

en: Disable image collection
th: ปิดการแสดงสมุดรูป

en: Open in slideshow mode
th: เปิดในแบบแสดงสไลด์

en: Start a new instance instead of reusing an existing one
th: เปิดโปรแกรมตัวใหม่ แทนที่จะใช้ตัวเก่าซ้ำ

en: Show the application's version
th: แสดงรุ่นของโปรแกรม

en: Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: เรียก '%s --help' เพื่อดูตัวเลือกทั้งหมดที่มีของบรรทัดคำสั่ง
