epoptes - en to vi translation catalogue (112 entries)

en: Epoptes computer lab administration tool
vi: Công cụ quản lý máy tính trong phòng máy tính Epoptes

en: The screen is locked by a system administrator.
vi: Màn hình đã bị một người quản trị khoá lại.

en: Not connected
vi: Chưa kết nối

en: Connecting to %s...
vi: Kết nối đến %s...

en: Connected to %s
vi: Đã kết nối đến %s

en: Failed to connect to %s
vi: Thất bại khi kết nối tới %s

en: Retrying in %d...
vi: Thử lại trong %d...

en: Graphics (VNC)
vi: Đồ hoạ (VNC)

en: Console (screen)
vi: Thiết bị cuối (màn hình)

en: Remote support
vi: Hỗ trợ từ xa

en: Enter the information of the contact you want to share your Desktop with
vi: Điền thông tin liên lạc để chia sẻ Desktop

en: Method:
vi: Phương thức:

en: Host:
vi: Máy:

en: Connection information
vi: Thông tin kết nối

en: Keep reconnecting
vi: Tiếp tục kết nối thử

en: Status
vi: Tình trạng

en: Message from administrator
vi: Thông điệp từ người quản trị

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Error
vi: Lỗi

note: TODO: consider new string formatting vs updating translations
en: Properties of %s
vi: Thuộc tính của %s

en: A computer lab management and monitoring tool.
vi: Một công cụ giám sát và quản lý phòng máy tính.

en: Computer
vi: Máy tính

en: Client type:
vi: Loại khách:

en: Client alias:
vi: Tên dùng cho máy khách:

en: Client hostname:
vi: Tên máy khách:

en: MAC address:
vi: Địa chỉ MAC:

en: IP address:
vi: Địa chỉ IP:

en: User:
vi: Người dùng:

en: Processor:
vi: Bộ xử lý:

en: Graphics card:
vi: Card đồ hoạ:

en: Edit alias
vi: Sửa tên dùng

en: Set a new alias for the selected client
vi: Đặt một tên dùng mới cho máy khách đã chọn

en: _File
vi: _Tập tin

en: Labels
vi: Nhãn

en: Computer (user)
vi: Máy tính (người dùng)

en: User (computer)
vi: Người dùng (máy tính)

en: User
vi: Người dùng

en: Show real names
vi: Hiện tên thật

en: _Clients
vi: _Khách

en: Session
vi: Phiên làm việc

en: Boot
vi: Khởi động

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Reboot
vi: Khởi động lại

en: Shutdown
vi: Tắt máy

en: Broadcasts
vi: Phát tán

en: Monitor user
vi: Giám sát người dùng

en: Assist user
vi: Hỗ trợ người dùng

en: Take control of the selected user's computer
vi: Kiểm soát máy tính người dùng đã được chọn

en: Broadcast video
vi: Phát tán video

en: Broadcast screen (fullscreen)
vi: Phát tán màn hình (toàn màn hình)

en: Broadcast your screen to the selected clients, fullscreen
vi: Phát tán màn hình đến các máy khách đã chọn, toàn màn hình

en: Broadcast screen (windowed)
vi: Phát tán màn hình (trong cửa sổ)

en: Broadcast your screen to the selected clients, in a window
vi: Phát tán màn hình đến các máy khách đã chọn, trong một cửa sổ

en: Broadcast user
vi: Phát tán người dùng

en: Stop broadcasts
vi: Dừng các phát tán

en: Stops all active broadcasts
vi: Dừng mọi phát tán tích cực

en: Open broadcasts window
vi: Mở cửa sổ phát tán

en: Open a windowed session to prevent broadcasting your whole screen
vi: Mở phiên làm việc trong cửa sổ để tránh phát tán toàn bộ màn hình

en: Execute
vi: Thực hiện

en: Execute a command on the selected clients
vi: Thực hiện lệnh trên các máy khách đã chọn

en: _Send message
vi: _Gửi tin

en: Send a message to the selected clients
vi: Gửi một tin đến các máy khách đã chọn

en: Open terminal
vi: Mở terminal

en: User, locally
vi: Người dùng, cục bộ

en: Root, locally
vi: Root, cục bộ

en: Root, remotely
vi: Root, từ xa

en: Restrictions
vi: Những hạn chế

en: Lock screen
vi: Khoá màn hình

en: Unlock screen
vi: Bỏ khoá màn hình

en: Block Internet
vi: Chặn internet

en: Unblock Internet
vi: Bỏ chặn internet

en: Mute sound
vi: Tắt âm thanh

en: Unmute sound
vi: Bỏ tắt âm thanh

en: Remove from group
vi: Loại bỏ từ nhóm

en: _Help
vi: _Trợ giúp

en: Report a bug
vi: Báo cáo lỗi

en: Ask a question
vi: Đặt câu hỏi

en: Translate this application
vi: Dịch úng dụng này

en: Live chat (IRC)
vi: Trao đổi trực tuyến (IRC)

en: Boot selected clients (Wake On LAN)
vi: Khởi động những máy khách đã chọn (Wake On LAN)

en: Log out users connected on selected clients
vi: Đăng xuất những người dùng đã đăng nhập các máy khách đã chọn

en: Reboot the selected clients
vi: Khởi động lại các máy khách đã chọn

en: Shutdown the selected clients
vi: Tắt các máy khách đã chọn

en: Broadcast your screen to the selected clients
vi: Phát tán màn hình đến các máy khách đã chọn

en: Broadcast screen
vi: Phát tán màn hình

en: Stop all broadcasts on every client
vi: Dừng mọi phát tán đến mọi máy khách

en: Execute command
vi: Thực hiện lệnh

en: Send message
vi: Gửi thông điệp

en: Lock screen of the selected clients
vi: Khoá màn hình của các máy khách đã chọn

en: Unlock the screen of the selected clients
vi: Bỏ khoá màn hình của các máy khách đã chọn

en: Show information for the selected client
vi: Hiện thông tin về máy khách đã chọn

en: Information
vi: Thông tin

en: Create a new group
vi: Tạo một nhóm mới

en: Remove the selected group
vi: Loại bỏ nhóm đã chọn

en: URL, file or command to execute on the selected clients:
vi: URL, tệp hoặc lệnh để thực hiện trên các máy khách:

en: _Send
vi: _Gửi

en: Message title:
vi: Tên thông điệp:

en: Message text:
vi: Văn bản thông điệp:

en: Use Pango markup
vi: Dùng đánh dấu Pango

en: Detected clients
vi: Máy khách đang có

en: Are you sure you want to log off all the users?
vi: Có thật sự muốn đăng xuất tất cả người dùng không?

en: Are you sure you want to reboot all the computers?
vi: Có thật sự muốn khởi động lại tất cả các máy tính không?

en: Are you sure you want to shutdown all the computers?
vi: Có thật sự muốn tắt tất cả các máy tính không?

en: Are you sure you want to remove the selected client(s) from group "%s"?
vi: Có thật sự muốn loại bỏ các máy khách đã chọn ra khỏi nhóm "%s" không?

en: Are you sure you want to remove group "%s"?
vi: Có thật sự muốn loại bỏ nhóm "%s" không?

en: Shut down:
vi: Tắt máy:

en: Disconnected:
vi: Không kết nối:

en: %(user)s from %(host)s
vi: %(user)s từ %(host)s

en: A connection attempt was made by a client with version %s, which is incompatible with the current epoptes version.
    
    You need to update your clients to the latest epoptes-client version.
vi: Một máy khách với phiên bản %s, không tương thích với phiên bản epoptes đang chạy đã cố gắng kết nối.
    
    Bạn cần cập nhật các máy khách để dùng phiên bản epoptes-client mới nhất.

en: Connected:
vi: Kết nối:

en: %(user)s on %(host)s
vi: %(user)s trên %(host)s

en: Confirm action
vi: Xác nhận thao tác
