evince - en to th translation catalogue (427 entries)

en: File is corrupted
th: แฟ้มเสียหาย

en: Archive is encrypted
th: แฟ้มจัดเก็บถูกเข้ารหัสลับไว้

en: No supported images in archive
th: ไม่มีภาพที่รองรับในแฟ้มจัดเก็บ

en: No files in archive
th: ไม่มีแฟ้มในแฟ้มจัดเก็บ

en: Not a comic book MIME type: %s
th: ไม่ใช่ชนิด MIME ของหนังสือการ์ตูน: %s

en: libarchive lacks support for this comic book’s compression, please contact your distributor
th: libarchive ไม่รองรับรูปแบบการบีบอัดข้อมูลที่หนังสือการ์ตูนเล่มนี้ใช้ กรุณาติดต่อผู้จัดจำหน่าย

en: Can not get local path for archive
th: ไม่สามารถอ่านพาธในเครื่องของแฟ้มจัดเก็บได้

en: Comic Books
th: หนังสือการ์ตูน

en: Adds support for reading comic books
th: เพิ่มการรองรับการอ่านหนังสือการ์ตูน

en: DjVu document has incorrect format
th: เอกสาร DjVu มีรูปแบบไม่ถูกต้อง

en: The document is composed of several files. One or more of these files cannot be accessed.
th: เอกสารนี้ประกอบด้วยแฟ้มหลายแฟ้ม แต่มีบางแฟ้มที่ไม่สามารถเข้าใช้ได้

en: DjVu Documents
th: เอกสาร DjVu

en: Adds support for reading DjVu documents
th: เพิ่มการรองรับการอ่านเอกสาร DjVu

en: DVI document has incorrect format
th: เอกสาร DVI มีรูปแบบไม่ถูกต้อง

en: DVI Documents
th: เอกสาร DVI

en: Adds support for reading DVI documents
th: เพิ่มการรองรับการอ่านเอกสาร DVI

en: PDF Documents
th: เอกสาร PDF

en: Adds support for reading PDF Documents
th: เพิ่มการรองรับการอ่านเอกสาร PDF

note: translators: this is the document security state
en: Yes
th: มี

note: translators: this is the document security state
en: No
th: ไม่มี

en: Type 1
th: ไทป์ 1

en: Type 1C
th: ไทป์ 1C

en: Type 3
th: ไทป์ 3

en: TrueType
th: ทรูไทป์

en: Type 1 (CID)
th: ไทป์ 1 (CID)

en: Type 1C (CID)
th: ไทป์ 1C (CID)

en: TrueType (CID)
th: ทรูไทป์ (CID)

en: Unknown font type
th: แบบอักษรไม่ทราบชนิด

en: This document contains non-embedded fonts that are not from the PDF Standard 14 fonts. If the substitute fonts selected by fontconfig are not the same as the fonts used to create the PDF, the rendering may not be correct.
th: เอกสารนี้มีแบบอักษรแบบไม่ฝังตัวซึ่งไม่อยู่ในแบบอักษรมาตรฐาน 14 แบบของ PDF ถ้าแบบอักษรทดแทนที่ fontconfig เลือกไม่ใช่แบบอักษรเดียวกับที่ใช้สร้างแฟ้ม PDF นี้ การแสดงผลก็อาจไม่ถูกต้องได้

en: All fonts are either standard or embedded.
th: แบบอักษรทั้งหมดเป็นแบบอักษรมาตรฐานหรือฝังตัว

en: No name
th: ไม่มีชื่อ

note: translators: When a font type does not have encoding information or it is unknown.  Example: Encoding: None translators: Value for 'Page Scaling:' to not scale the document pages on printing translators: This is used when a document property does not have a value.  Examples: Author: None Keywords: N
en: None
th: ไม่มี

en: Embedded subset
th: ส่วนย่อย ฝังตัว

en: Embedded
th: ฝังตัว

en: Not embedded
th: ไม่ได้ฝังตัว

note: Translators: string starting with a space * because it is directly appended to the font * type. Example: * "Type 1 (One of the Standard 14 Fonts)"
en:  (One of the Standard 14 Fonts)
th:  (หนึ่งใน 14 แบบอักษรมาตรฐาน)

note: Translators: string starting with a space * because it is directly appended to the font * type. Example: * "TrueType (Not one of the Standard 14 Fonts)"
en:  (Not one of the Standard 14 Fonts)
th:  (ไม่ใช่หนึ่งใน 14 แบบอักษรมาตรฐาน)

note: Translators: string is a concatenation of previous * translated strings to indicate the fonts properties * in a PDF document. * * Example: * Type 1 (One of the standard 14 Fonts) * Not embedded * Substituting with TeXGyreTermes-Regular * (/usr/share/textmf/.../texgyretermes-regular.otf)
en: %s%s
    Encoding: %s
    %s
    Substituting with <b>%s</b>
    (%s)
th: %s%s
    รหัสอักขระ: %s
    %s
    แทนที่ด้วย <b>%s</b>
    (%s)

note: Translators: string is a concatenation of previous * translated strings to indicate the fonts properties * in a PDF document. * * Example: * TrueType (CID) * Encoding: Custom * Embedded subset
en: %s%s
    Encoding: %s
    %s
th: %s%s
    รหัสอักขระ: %s
    %s

en: PostScript Documents
th: เอกสาร PostScript

en: Adds support for reading PostScript documents
th: เพิ่มการรองรับการอ่านเอกสารโพสต์สคริปต์

en: Failed to load document “%s”
th: ไม่สามารถเปิดเอกสาร “%s” ได้

en: Failed to save document “%s”
th: ไม่สามารถบันทึกเอกสาร “%s” ได้

en: TIFF Documents
th: เอกสาร TIFF

en: Adds support for reading TIFF documents
th: เพิ่มการรองรับการอ่านเอกสาร TIFF

en: Invalid document
th: เอกสารใช้การไม่ได้

en: XPS Documents
th: เอกสาร XPS

en: Adds support for reading XPS documents
th: เพิ่มการรองรับการอ่านเอกสาร XPS

note: Manually set name and icon
en: Document Viewer
th: โปรแกรมดูเอกสาร

en: View multi-page documents
th: ดูเอกสารแบบหลายหน้า

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: pdf;ps;postscript;dvi;xps;djvu;tiff;document;presentation;viewer;evince;
th: pdf;ps;โพสต์สคริปต์;dvi;xps;djvu;tiff;เอกสาร;งานนำเสนอ;โปรแกรมดู;evince;

en: New Window
th: หน้าต่างใหม่

en: Override document restrictions
th: ละเลยข้อห้ามของเอกสาร

en: Override document restrictions, like restriction to copy or to print.
th: ละเลยข้อห้ามของเอกสาร เช่น การห้ามทำสำเนาหรือห้ามจัดพิมพ์

en: Automatically reload the document
th: อ่านเอกสารใหม่โดยอัตโนมัติ

en: The document is automatically reloaded on file change.
th: อ่านเอกสารใหม่โดยอัตโนมัติเมื่อแฟ้มมีการเปลี่ยนแปลง

en: The URI of the directory last used to open or save a document
th: URI ของไดเรกทอรีล่าสุดที่ใช้เปิดหรือบันทึกเอกสาร

en: The URI of the directory last used to save a picture
th: URI ของไดเรกทอรีล่าสุดที่ใช้บันทึกรูปภาพ

en: Page cache size in MiB
th: ขนาดของแคชของหน้าเอกสาร ในหน่วย MiB

en: The maximum size that will be used to cache rendered pages, limits maximum zoom level.
th: ขนาดสูงสุดที่จะใช้เก็บแคชของหน้าเอกสารที่วาด ซึ่งจะเป็นการจำกัดระดับการซูมสูงสุด

en: Show a dialog to confirm that the user wants to activate the caret navigation.
th: แสดงกล่องโต้ตอบเพื่อยืนยันว่าผู้ใช้ต้องการเปิดใช้การเลื่อนตำแหน่งในเอกสารด้วยเคอร์เซอร์

en: Allow links to change the zoom level.
th: อนุญาตให้ลิงก์ต่างๆ เปลี่ยนระดับการซูมได้

en: Check spelling when writing annotation notes or filling text forms.
th: ตรวจตัวสะกดเมื่อเขียนบันทึกหมายเหตุประกอบหรือกรอกแบบฟอร์มข้อความ

en: Show a side bar next to the document to help navigate the document.
th: แสดงแถบด้านข้างถัดจากเอกสารเพื่อช่วยนำทางในเอกสาร

en: Set the default zoom level to display a document.
th: ปรับระดับการซูมปริยายในการแสดงผลเอกสาร

en: Display the document as a continuous stream of pages instead of page at a time.
th: แสดงผลเอกสารหลายๆ หน้าต่อเนื่องกัน แทนที่จะแสดงเพียงทีละหน้า

en: Show two pages side by side.
th: แสดงสองหน้าแบบเคียงข้างกัน

en: Show the first page (odd page) on the left (when displaying two pages side by side)
th: แสดงหน้าแรก (หน้าเลขคี่) ทางด้านซ้าย (เมื่อแสดงผลสองหน้าแบบเคียงข้างกัน)

en: Document viewer for popular document formats
th: โปรแกรมดูเอกสารสำหรับฟอร์แมตยอดนิยมต่างๆ

en: A document viewer for the GNOME desktop. You can view, search or annotate documents in many different formats.
th: โปรแกรมดูเอกสารสำหรับเดสก์ท็อป GNOME คุณสามารถดู ค้นหา หรือทำหมายเหตุเอกสารในเอกสารฟอร์แมตต่างๆ ได้หลายฟอร์แมต

en: Evince supports documents in: PDF, PS, EPS, XPS, DjVu, TIFF, DVI (with SyncTeX), and Comic Books archives (CBR, CBT, CBZ, CB7).
th: Evince รองรับฟอร์แมตเอกสารต่อไปนี้: PDF, PS, EPS, XPS, DjVu, TIFF, DVI (พร้อมการรองรับ SyncTeX), และกรุหนังสือการ์ตูนต่างๆ (CBR, CBT, CBZ, CB7)

en: A clear, simple UI
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้ที่ชัดเจนและเรียบง่าย

en: Advanced highlighting and annotation
th: เน้นและทำหมายเหตุขั้นสูง

en: Print Preview
th: แสดงตัวอย่างก่อนพิมพ์

en: Preview before printing
th: แสดงตัวอย่างก่อนพิมพ์

en: Couldn’t save attachment “%s”: %s
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มแนบ “%s”: %s

en: Couldn’t open attachment “%s”: %s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มแนบ “%s”: %s

en: Couldn’t open attachment “%s”
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มแนบ “%s”

en: File type %s (%s) is not supported
th: ไม่รองรับแฟ้มชนิด %s (%s)

en: Unknown MIME Type
th: ชนิด MIME ไม่รู้จัก

en: All Documents
th: เอกสารทั้งหมด

en: All Files
th: แฟ้มทั้งหมด

en: Failed to create a temporary file: %s
th: สร้างแฟ้มชั่วคราวไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to create a temporary directory: %s
th: สร้างไดเรกทอรีชั่วคราวไม่สำเร็จ: %s

en: This work is in the Public Domain
th: งานนี้เป็นสาธารณสมบัติ (Public Domain)

en: (%d of %d)
th: (%d จาก %d)

en: of %d
th: จาก %d

en: Page %s
th: หน้า %s

en: Not found, click to change search options
th: หาไม่พบ คลิกหากต้องการเปลี่ยนตัวเลือกของการค้นหา

en: Search options
th: ตัวเลือกของการค้นหา

en: _Whole Words Only
th: ค้นหาทั้_งคำ

en: C_ase Sensitive
th: ตัวพิมพ์ใหญ่-เ_ล็กตรงกัน

en: Find previous occurrence of the search string
th: หาข้อความเดิมถอยหลัง

en: Find next occurrence of the search string
th: หาข้อความเดิมต่อไป

en: Failed to render page %d: %s
th: วาดแสดงหน้า %d ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to render page %d
th: วาดแสดงหน้า %d ไม่สำเร็จ

en: Failed to create thumbnail for page %d
th: สร้างรูปย่อสำหรับหน้า %d ไม่สำเร็จ

en: Failed to print page %d: %s
th: พิมพ์หน้า %d ไม่สำเร็จ: %s

note: Initial state
en: Preparing preview…
th: กำลังเตรียมภาพตัวอย่าง…

en: Finishing…
th: กำลังจบ…

en: Generating preview: page %d of %d
th: กำลังสร้างภาพตัวอย่าง: หน้า %d จาก %d

note: Initial state
en: Preparing to print…
th: กำลังเตรียมจัดพิมพ์…

en: Printing page %d of %d…
th: กำลังพิมพ์หน้า %d จาก %d…

en: Your print range selection does not include any pages
th: ช่วงการพิมพ์ที่คุณเลือกไม่ครอบคลุมหน้าเอกสารใดเลยสักหน้า

note: translators: Title of the print dialog
en: Print
th: พิมพ์

en: Requested format is not supported by this printer.
th: เครื่องพิมพ์นี้ไม่รองรับฟอร์แมตที่ร้องขอ

en: Invalid page selection
th: การเลือกหน้าผิดพลาด

en: Warning
th: คำเตือน

en: Page Scaling:
th: การย่อ-ขยายหน้าเอกสาร:

en: Shrink to Printable Area
th: ย่อลงเท่าพื้นที่หน้ากระดาษพิมพ์

en: Fit to Printable Area
th: ปรับให้พอดีกับหน้ากระดาษพิมพ์

en: Scale document pages to fit the selected printer page. Select from one of the following:
    
    • “None”: No page scaling is performed.
    
    • “Shrink to Printable Area”: Document pages larger than the printable area are reduced to fit the printable area of the printer page.
    
    • “Fit to Printable Area”: Document pages are enlarged or reduced as required to fit the printable area of the printer page.
th: ย่อ-ขยายหน้าเอกสารให้พิมพ์ลงในหน้ากระดาษของเครื่องพิมพ์ได้ โดยเลือกจากตัวเลือกต่อไปนี้:
    
    • “ไม่มี”: ไม่ต้องย่อ-ขยายหน้าเอกสาร
    
    • “ย่อลงเท่าพื้นที่หน้ากระดาษพิมพ์”: ย่อหน้าเอกสารที่ใหญ่กว่าหน้ากระดาษพิมพ์ลงให้พอดีกับหน้ากระดาษในเครื่องพิมพ์
    
    • “ปรับให้พอดีกับหน้ากระดาษพิมพ์”: ย่อหรือขยายหน้าเอกสารให้พอดีกับหน้ากระดาษในเครื่องพิมพ์

en: Auto Rotate and Center
th: หมุนและวางกึ่งกลางโดยอัตโนมัติ

en: Rotate printer page orientation of each page to match orientation of each document page. Document pages will be centered within the printer page.
th: หมุนหน้ากระดาษพิมพ์ของเครื่องพิมพ์แต่ละหน้าให้ตรงกับแนววางของแต่ละหน้าเอกสาร พร้อมทั้งจัดวางหน้าเอกสารให้อยู่กึ่งกลางหน้ากระดาษพิมพ์พอดี

en: Select page size using document page size
th: เลือกขนาดกระดาษตามขนาดของหน้าเอกสาร

en: When enabled, each page will be printed on the same size paper as the document page.
th: เมื่อเปิดใช้ เอกสารแต่ละหน้าจะถูกพิมพ์ลงในกระดาษขนาดเดียวกับหน้าเอกสารนั้นๆ

en: Draw border around pages
th: วาดเส้นขอบบริเวณรอบหน้ากระดาษ

en: When enabled, a border will be drawn around each page.
th: เมื่อเปิดใช้ จะวาดเส้นขอบบริเวณรอบหน้ากระดาษแต่ละหน้า

en: Page Handling
th: การจัดการหน้ากระดาษ

en: Scroll Up
th: เลื่อนขึ้น

en: Scroll Down
th: เลื่อนลง

en: Scroll View Up
th: เลื่อนหน้ากระดาษขึ้น

en: Scroll View Down
th: เลื่อนหน้ากระดาษลง

en: Document View
th: ช่องมองเอกสาร

en: Go to first page
th: ไปยังหน้าแรก

en: Go to previous page
th: ไปยังหน้าก่อนหน้านี้

en: Go to next page
th: ไปยังหน้าถัดไป

en: Go to last page
th: ไปยังหน้าสุดท้าย

en: Go to page
th: ไปยังหน้าที่กำหนด

en: Find
th: หา

en: Go to page %s
th: ไปยังหน้า %s

en: Go to %s on file “%s”
th: ไปยัง %s ในแฟ้ม “%s”

en: Go to file “%s”
th: ไปยังแฟ้ม “%s”

en: Launch %s
th: เรียก %s

en: Reset form
th: ล้างแบบฟอร์มใหม่

en: Jump to page:
th: ไปที่หน้า:

en: End of presentation. Press Esc or click to exit.
th: จบงานนำเสนอ กรุณากด Esc หรือคลิกเพื่อปิด

en: Delete the temporary file
th: ลบแฟ้มชั่วคราว

en: File specifying print settings
th: แฟ้มที่ระบุค่าตั้งการพิมพ์

en: File descriptor of input file
th: ตัวบอกลักษณะแฟ้มของแฟ้มอินพุต

en: MIME type of input file
th: ชนิด MIME ของแฟ้มอินพุต

en: File descriptor of print settings file
th: ตัวบอกลักษณะแฟ้มของแฟ้มค่าตั้งการพิมพ์

en: GNOME Document Previewer
th: โปรแกรมแสดงภาพตัวอย่างเอกสารของ GNOME

en: Select page or search in the outline
th: เลือกหน้าหรือค้นเค้าโครง

en: Select page
th: เลือกหน้า

en: Failed to print document
th: ไม่สามารถพิมพ์เอกสารได้

en: Evince Document Viewer
th: Evince: โปรแกรมดูเอกสาร

en: The selected printer “%s” could not be found
th: ไม่พบเครื่องพิมพ์ “%s” ที่เลือก

en: _Print
th: _พิมพ์

en: Print this document
th: พิมพ์เอกสารนี้

en: Previous Page
th: หน้าก่อน

en: Next Page
th: หน้าถัดไป

en: Enlarge the document
th: ขยายเอกสาร

en: Shrink the document
th: ย่อเอกสาร

en: Reset zoom and make the page fit in the window
th: กลับค่าระดับการซูมเดิมและปรับขนาดของหน้ากระดาษให้พอดีกับหน้าต่าง

en: Document
th: เอกสาร

en: Title:
th: ชื่อเรื่อง:

en: Location:
th: ตำแหน่ง:

en: Subject:
th: หัวข้อ:

en: Author:
th: ผู้เขียน:

en: Keywords:
th: คำหลัก:

en: Producer:
th: สร้างด้วยโปรแกรม:

en: Creator:
th: สร้างโดย:

en: Created:
th: วันที่สร้าง:

en: Modified:
th: วันที่แก้ไข:

en: Number of Pages:
th: จำนวนหน้า:

en: Optimized:
th: ออปติไมซ์:

en: Format:
th: ฟอร์แมต:

en: Security:
th: การรักษาความปลอดภัย:

en: Contains Javascript:
th: มีจาวาสคริปต์:

en: Paper Size:
th: ขนาดกระดาษ:

en: Size:
th: ขนาด:

en: %.0f × %.0f mm
th: %.0f × %.0f มม.

en: %.2f × %.2f inch
th: %.2f × %.2f นิ้ว

note: Note to translators: first placeholder is the paper name (eg. * A4), second placeholder is the paper size (eg. 297x210 mm)
en: %s, Portrait (%s)
th: %s, แนวตั้ง (%s)

note: Note to translators: first placeholder is the paper name (eg. * A4), second placeholder is the paper size (eg. 297x210 mm)
en: %s, Landscape (%s)
th: %s, แนวนอน (%s)

en: Unknown
th: ไม่ระบุ

en: Icon:
th: ไอคอน:

en: Note
th: บันทึก

en: Comment
th: ความเห็น

en: Key
th: กุญแจ

en: Help
th: ช่วยด้วย

en: New Paragraph
th: ย่อหน้าใหม่

en: Paragraph
th: ย่อหน้า

en: Insert
th: แทรก

en: Cross
th: กากบาท

en: Circle
th: วงกลม

en: Markup type:
th: ชนิดของมาร์กอัป:

en: Highlight
th: ตัวเน้น

en: Strike out
th: ขีดฆ่า

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Squiggly
th: ขีดเส้นหยัก

en: Annotation Properties
th: คุณสมบัติของหมายเหตุประกอบ

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Apply
th: เ_ริ่มใช้

en: Color:
th: สี:

en: Opacity:
th: ความทึบ:

en: Initial window state:
th: สถานะเริ่มต้นของหน้าต่าง:

en: Open
th: เปิด

en: Close
th: ปิด

note: Translators: an annotation that looks like a "sticky note"
en: Note text
th: ข้อความบันทึก

en: Add text annotation
th: เพิ่มหมายเหตุประกอบแบบข้อความ

en: Highlight text
th: ข้อความเน้น

en: Add highlight annotation
th: เพิ่มหมายเหตุประกอบแบบแถบเน้น

en: _Open Link
th: _เปิดลิงก์

en: _Copy Link Address
th: _คัดลอกที่อยู่ลิงก์

en: _Go To
th: ไ_ปยัง

en: Open in New _Window
th: เปิดในหน้า_ต่างใหม่

en: _Previous Page
th: หน้า_ก่อน

en: _Next Page
th: หน้าถั_ดไป

en: _Reload
th: _อ่านใหม่

en: Auto_scroll
th: เ_ลื่อนจออัตโนมัติ

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: Select _All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: _Save Image As…
th: _บันทึกภาพเป็น…

en: Copy _Image
th: คัดลอก_ภาพ

en: _Open Attachment
th: _เปิดแฟ้มแนบ

en: _Save Attachment As…
th: _บันทึกแฟ้มแนบเป็น…

en: Annotation _Properties
th: คุณสมบัติของ_หมายเหตุประกอบ

en: R_emove Annotation
th: _ลบหมายเหตุประกอบออก

en: _Highlight Selected Text
th: เ_น้นข้อความที่เลือกอยู่

en: Open Containing _Folder
th: เปิดโ_ฟลเดอร์ที่เก็บ

en: Navigation
th: เส้นทางการอ่าน

en: First Page
th: หน้าแรก

en: Last Page
th: หน้าสุดท้าย

en: History
th: ประวัติ

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Forward
th: เดินหน้า

en: Remove Annotation
th: ลบหมายเหตุประกอบออก

en: _Open Bookmark
th: _เปิดที่คั่นหน้า

en: _Rename Bookmark
th: เปลี่ยน_ชื่อที่คั่นหน้า

en: _Delete Bookmark
th: _ลบที่คั่นหน้า

en: Search in the outline…
th: ค้นหาเค้าโครง…

en: Print this section…
th: พิมพ์ส่วนนี้…

en: Collapse all tree
th: ยุบทุกต้นไม้

en: Expand all tree
th: ขยายทุกต้นไม้

en: Expand all under this element
th: ขยายทุกอย่างภายใต้องค์ประกอบนี้

en: This document is locked and can only be read by entering the correct password.
th: เอกสารนี้ถูกล็อคไว้ และจะอ่านได้เมื่อใส่รหัสผ่านที่ถูกต้อง

en: _Unlock Document
th: _เลิกล็อคเอกสาร

en: Font
th: แบบอักษร

en: Add bookmark
th: เพิ่มที่คั่นหน้า

en: Remove bookmark
th: ลบที่คั่นหน้าออก

en: Open…
th: เปิด…

en: Open an existing document
th: เปิดเอกสาร

en: Side pane
th: แถบด้านข้าง

en: Annotate the document
th: ทำหมายเหตุเอกสาร

en: Annotate document
th: ทำหมายเหตุเอกสาร

en: File options
th: ตัวเลือกเกี่ยวกับแฟ้ม

en: Set zoom level
th: ปรับระดับการซูม

en: Print…
th: พิมพ์…

en: Fullscreen
th: เต็มจอ

en: Send To…
th: ส่งไปยัง…

en: New _Window
th: หน้า_ต่างใหม่

en: Open a C_opy
th: เปิด_สำเนา

en: _Save As…
th: _บันทึกเป็น…

en: Present as _Slideshow
th: นำเสนอแบบสไ_ลด์

en: _Continuous
th: แสดง_หน้าต่อกัน

en: _Dual
th: _หน้าคู่

en: _Odd Pages Left
th: หน้า_คี่อยู่ซ้าย

en: Right to Left Document
th: เอกสารเขียนจากขวาไปซ้าย

en: Ro_tate ⤵
th: ห_มุน ⤵

en: Ni_ght Mode
th: โหมด_กลางคืน

en: Prop_erties
th: _คุณสมบัติ

en: _Keyboard Shortcuts
th: ปุ่ม_ลัดแป้นพิมพ์

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _About Document Viewer
th: เ_กี่ยวกับ “โปรแกรมดูเอกสาร”

en: Select or set the zoom level of the document
th: ปรับระดับการซูมของเอกสาร

en: Fit Pa_ge
th: พอดีห_น้า

en: Fit _Width
th: เท่าความ_กว้าง

en: _Automatic
th: _อัตโนมัติ

en: Password for document %s
th: รหัสผ่านสำหรับเอกสาร %s

en: Loading…
th: กำลังอ่าน…

en: The document “%s” is locked and requires a password before it can be opened.
th: เอกสาร “%s” ถูกล็อคและต้องใช้รหัสผ่านในการเปิด

en: Password required
th: ต้องการรหัสผ่าน

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Unlock
th: _เลิกล็อก

en: _Password:
th: _รหัสผ่าน:

en: Forget password _immediately
th: _ทิ้งรหัสผ่านทันที

en: Remember password until you _log out
th: _จำรหัสผ่านไว้ใช้จนกว่าจะออกจากระบบ

en: Remember _forever
th: จำรหัสผ่านไว้ต_ลอดไป

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: General
th: ทั่วไป

en: Fonts
th: แบบอักษร

en: Document License
th: สัญญาอนุญาตของเอกสาร

en: Gathering font information… %3d%%
th: กำลังอ่านข้อมูลแบบอักษร… %3d%%

en: Usage terms
th: เงื่อนไขการใช้งาน

en: Text License
th: เนื้อหาสัญญาอนุญาต

en: Further Information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Document contains no annotations
th: เอกสารไม่มีหมายเหตุประกอบ

en: Page %d
th: หน้า %d

en: No Comment
th: ไม่มีความเห็น

en: Annotations
th: หมายเหตุประกอบ

en: A file named “%s” already exists. Do you want to replace it?
th: มีแฟ้มชื่อ “%s” อยู่แล้ว ต้องการแทนที่แฟ้มนี้หรือไม่?

en: The file “%s” already exists. Replacing it will overwrite its contents.
th: มีแฟ้มชื่อ “%s” อยู่แล้ว การแทนที่แฟ้มนี้จะเป็นการเขียนทับเนื้อหาของแฟ้ม

en: _Replace
th: แ_ทนที่

en: Attachments
th: แฟ้มแนบ

en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

en: Layers
th: ชั้นเอกสาร

note: Translators: This is the title for the sidebar pane that * shows the Outline or Table of Contents of the document.
en: Outline
th: เค้าโครง

en: Thumbnails
th: ภาพย่อ

en: Find a word or phrase in the document
th: ค้นหาคำหรือวลีในเอกสาร

en: Search not available for this document
th: ไม่สามารถค้นหาในเอกสารนี้ได้

en: Supported Image Files
th: แฟ้มรูปภาพที่รองรับ

en: The document contains no pages
th: เอกสารไม่มีเนื้อหาสักหน้า

en: The document contains only empty pages
th: เอกสารมีแต่หน้าเปล่า

en: Unable to open document “%s”.
th: ไม่สามารถเปิดเอกสาร “%s”

en: Loading document from “%s”
th: กำลังโหลดเอกสารจาก “%s”

en: C_ancel
th: _ยกเลิก

en: Downloading document (%d%%)
th: กำลังดาวน์โหลดเอกสาร (%d%%)

en: Failed to load remote file.
th: อ่านแฟ้มในเครือข่ายไม่สำเร็จ

en: Reloading document from %s
th: กำลังอ่านเอกสารใหม่จาก %s

en: Failed to reload document.
th: ไม่สามารถอ่านเอกสารใหม่

en: Open Document
th: เปิดเอกสาร

en: _Open
th: เ_ปิด

en: Saving document to %s
th: กำลังบันทึกเอกสารลงที่ %s

en: Saving attachment to %s
th: กำลังบันทึกแฟ้มแนบลงที่ %s

en: Saving image to %s
th: กำลังบันทึกภาพลงที่ %s

en: The file could not be saved as “%s”.
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มนี้เป็น “%s” ได้

en: Uploading document (%d%%)
th: กำลังอัปโหลดเอกสาร (%d%%)

en: Uploading attachment (%d%%)
th: กำลังอัปโหลดแฟ้มแนบ (%d%%)

en: Uploading image (%d%%)
th: กำลังอัปโหลดภาพ (%d%%)

en: Save As…
th: บันทึกเป็น…

en: _Save
th: _บันทึก

en: Could not send current document
th: ไม่สามารถส่งเอกสารปัจจุบัน

en: %d pending job in queue | %d pending jobs in queue
th[0]: %d งานค้างอยู่ในคิว

en: Printing job “%s”
th: กำลังพิมพ์งาน “%s”

en: Document contains form fields that have been filled out.
th: เอกสารมีการกรอกข้อมูลแบบฟอร์มไว้

en: Document contains new or modified annotations.
th: เอกสารมีหมายเหตุประกอบเพิ่มเติมหรือแก้ไข

en: Reload document “%s”?
th: ต้องการเปิดเอกสาร “%s” ใหม่หรือไม่?

en: If you reload the document, changes will be permanently lost.
th: ถ้าคุณเปิดเอกสารใหม่ ข้อมูลเหล่านั้นจะสูญหายอย่างถาวร

en: _No
th: ไ_ม่

en: Save a copy of document “%s” before closing?
th: จะบันทึกสำเนาของเอกสาร “%s” ก่อนปิดหรือไม่?

en: If you don’t save a copy, changes will be permanently lost.
th: ถ้าคุณไม่บันทึกสำเนา ข้อมูลเหล่านั้นจะสูญหายอย่างถาวร

en: Close _without Saving
th: ปิดโดยไ_ม่บันทึก

en: Save a _Copy
th: บันทึก_สำเนา

en: Wait until print job “%s” finishes before closing?
th: จะรอจนกระทั่งพิมพ์งาน “%s” เสร็จแล้วจึงปิดหรือไม่?

note: TRANS: the singular form is not really used as n_print_jobs > 1 but some languages distinguish between different plurals forms, so the ngettext is needed.
en: There is %d print job active. Wait until print finishes before closing? | There are %d print jobs active. Wait until print finishes before closing?
th[0]: มีงานพิมพ์ %d งานที่กำลังทำอยู่ จะรอจนกระทั่งพิมพ์เสร็จแล้วจึงปิดหรือไม่?

en: If you close the window, pending print jobs will not be printed.
th: ถ้าคุณปิดหน้าต่าง ก็จะไม่พิมพ์งานพิมพ์ที่ค้างอยู่

en: Cancel _print and Close
th: ยกเลิ_กงานพิมพ์แล้วปิด

en: Close _after Printing
th: _พิมพ์เสร็จแล้วจึงปิด

en: © 1996–2023 The Evince document viewer authors
th: © 1996-2023 ผู้จัดทำโปรแกรมดูเอกสาร Evince

en: Evince is a simple document viewer for GNOME
th: Evince คือโปรแกรมดูเอกสารอย่างง่ายสำหรับ GNOME

en: Running in presentation mode
th: กำลังทำงานในแบบนำเสนอ

en: The attachment could not be saved.
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มแนบ

en: Enable caret navigation?
th: จะเปิดใช้การเลื่อนตำแหน่งด้วยเคอร์เซอร์หรือไม่?

en: _Enable
th: _เปิดใช้

en: Pressing F7 turns the caret navigation on or off. This feature places a moveable cursor in text pages, allowing you to move around and select text with your keyboard. Do you want to enable the caret navigation?
th: การกด F7 จะเป็นการเปิดหรือปิดการใช้การเลื่อนตำแหน่งด้วยเคอร์เซอร์ การเปิดนี้จะวางเคอร์เซอร์ที่สามารถเลื่อนตำแหน่งได้ลงในหน้าเอกสาร ช่วยให้คุณสามารถเลื่อนตำแหน่งไปมาและเลือกข้อความด้วยแป้นพิมพ์ได้ คุณต้องการเปิดใช้การเลื่อนตำแหน่งด้วยเคอร์เซอร์หรือไม่?

en: Don’t show this message again
th: ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

en: Security alert: this document has been prevented from opening the file “%s”
th: เตือนเรื่องความปลอดภัย: เอกสารนี้ถูกป้องกันไม่ให้เปิดแฟ้ม “%s”

en: Unable to open external link
th: ไม่สามารถเปิดลิงก์ภายนอก

en: Couldn’t find appropriate format to save image
th: หารูปแบบที่เหมาะสมสำหรับบันทึกรูปภาพไม่ได้

en: The image could not be saved.
th: ไม่สามารถบันทึกภาพ

en: Save Image
th: บันทึกภาพ

en: Unable to open attachment
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มแนบ

en: Save Attachment
th: บันทึกแฟ้มแนบ

en: Recent Documents
th: เอกสารล่าสุด

en: Password Required
th: ต้องการรหัสผ่าน

[ctx: shortcut window]
en: Opening, closing, saving and printing
th: การเปิด, ปิด, บันทึก และจัดพิมพ์

[ctx: shortcut window]
en: Open a document
th: เปิดเอกสาร

[ctx: shortcut window]
en: Open a copy of the current document
th: เปิดสำเนาของเอกสารปัจจุบัน

[ctx: shortcut window]
en: Save a copy of the current document
th: บันทึกสำเนาของเอกสารปัจจุบัน

[ctx: shortcut window]
en: Print the current document
th: พิมพ์เอกสารปัจจุบัน

[ctx: shortcut window]
en: Close the current document window
th: ปิดหน้าต่างเอกสารปัจจุบัน

[ctx: shortcut window]
en: Reload the document
th: อ่านเอกสารใหม่

[ctx: shortcut window]
en: Window
th: หน้าต่าง

[ctx: shortcut window]
en: Toggle fullscreen
th: เปิด-ปิดการแสดงเต็มจอ

[ctx: shortcut window]
en: Enter presentation mode
th: ทำงานในแบบนำเสนอ

[ctx: shortcut window]
en: Toggle sidebar
th: แสดง-ซ่อนแถบด้านข้าง

[ctx: shortcut window]
en: Toggle caret navigation
th: เปิด-ปิดใช้การเลื่อนตำแหน่งด้วยเคอร์เซอร์

[ctx: shortcut window]
en: Selecting and copying text
th: การเลือกและคัดลอกข้อความ

[ctx: shortcut window]
en: Copy highlighted text
th: คัดลอกข้อความที่เน้นอยู่

[ctx: shortcut window]
en: Select all the text in a document
th: เลือกข้อความทั้งหมดในเอกสาร

[ctx: shortcut window]
en: Rotating and zooming
th: การหมุนและการซูม

[ctx: shortcut window]
en: Rotate the page 90 degrees counter-clockwise
th: หมุนหน้า 90 องศาทวนเข็มนาฬิกา

[ctx: shortcut window]
en: Rotate the page 90 degrees clockwise
th: หมุนหน้า 90 องศาตามเข็มนาฬิกา

[ctx: shortcut window]
en: Zoom in
th: ซูมเข้า

[ctx: shortcut window]
en: Zoom out
th: ซูมออก

[ctx: shortcut window]
en: Zoom 1∶1
th: ซูม 1∶1

[ctx: shortcut window]
en: Zoom in (alternative)
th: ซูมเข้า (ทดแทน)

[ctx: shortcut window]
en: Fit page
th: พอดีหน้า

[ctx: shortcut window]
en: Fit width
th: เท่าความกว้าง

[ctx: shortcut window]
en: Automatic zoom
th: ซูมอัตโนมัติ

[ctx: shortcut window]
en: Moving around the document
th: การเลื่อนไปมาในเอกสาร

[ctx: shortcut window]
en: Move around a page
th: เลื่อนหน้าไปมา

[ctx: shortcut window]
en: Move up/down a page several lines at a time
th: เลื่อนหน้าขึ้น/ลงทีละหลายบรรทัด

[ctx: shortcut window]
en: Go to previous page
th: ไปยังหน้าก่อน

[ctx: shortcut window]
en: Go to next page
th: ไปยังหน้าถัดไป

[ctx: shortcut window]
en: Go to page number
th: ไปยังหน้าที่กำหนด

[ctx: shortcut window]
en: Go to previous page (fast)
th: ไปยังหน้าก่อนหน้านี้ (อย่างเร็ว)

[ctx: shortcut window]
en: Go to next page (fast)
th: ไปยังหน้าถัดไป (อย่างเร็ว)

[ctx: shortcut window]
en: Go to previous page visited
th: ไปยังหน้าก่อนหน้านี้ที่เคยเยี่ยมชมแล้ว

[ctx: shortcut window]
en: Go to next page visited
th: ไปยังหน้าถัดไปที่เคยเยี่ยมชมแล้ว

[ctx: shortcut window]
en: Go to the beginning/end of a page
th: ไปที่ต้น/ท้ายหน้า

[ctx: shortcut window]
en: Go to the beginning of the document
th: ไปที่ต้นเอกสาร

[ctx: shortcut window]
en: Go to the end of the document
th: ไปที่ท้ายเอกสาร

[ctx: shortcut window]
en: Document view and handling
th: การดูและจัดการกับเอกสาร

[ctx: shortcut window]
en: Add bookmark
th: เพิ่มที่คั่นหน้า

[ctx: shortcut window]
en: Remove bookmark
th: ลบที่คั่นหน้าออก

[ctx: shortcut window]
en: Toggle night mode
th: เปิด-ปิดใช้โหมดกลางคืน

[ctx: shortcut window]
en: Toggle continuous scrolling
th: เปิด-ปิดใช้การเลื่อนดูแบบต่อเนื่อง

[ctx: shortcut window]
en: Toggle dual page
th: เปิด-ปิดการแสดงสองหน้า

[ctx: shortcut window]
en: Toggle odd pages left
th: เปิด-ปิดการแสดงหน้าคี่อยู่ซ้าย

[ctx: shortcut window]
en: Document properties
th: คุณสมบัติของเอกสาร

[ctx: shortcut window]
en: Add a post-it like note
th: เพิ่มบันทึกซึ่งมีลักษณะคล้ายกระดาษโน้ต

[ctx: shortcut window]
en: Highlight text
th: ข้อความเน้น

[ctx: shortcut window]
en: Finding text
th: การค้นหาข้อความ

[ctx: shortcut window]
en: Show the search bar
th: แสดงแถบค้นหา

[ctx: shortcut window]
en: Go to the next search result
th: ไปยังผลการค้นหาถัดไป

[ctx: shortcut window]
en: Go to the previous search result
th: ไปยังผลการค้นหาก่อนหน้า

[ctx: shortcut window]
en: General
th: ทั่วไป

[ctx: shortcut window]
en: Show help
th: แสดงวิธีใช้

[ctx: shortcut window]
en: Toggle primary menu
th: แสดง-ซ่อนเมนูหลัก

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard shortcuts
th: ปุ่มลัดแป้นพิมพ์

[ctx: shortcut window]
en: Close window
th: ปิดหน้าต่าง

[ctx: shortcut window]
en: Presentation mode
th: แบบนำเสนอ

[ctx: shortcut window]
en: Toggle black screen
th: เปิด-ปิดจอดำ

[ctx: shortcut window]
en: Toggle white screen
th: เปิด-ปิดจอขาว

[ctx: shortcut window]
en: Touchpad gestures
th: ท่าวาดทัชแพด

en: GNOME Document Viewer
th: โปรแกรมดูเอกสารของ GNOME

en: Open a new window.
th: เปิดหน้าต่างใหม่

en: The page label of the document to display.
th: ป้ายชื่อของหน้าเอกสารที่จะแสดง

en: The page number of the document to display.
th: เลขหน้าเอกสารที่จะแสดง

en: Named destination to display.
th: ตำแหน่งเอกสารปลายทางแบบระบุชื่อที่จะแสดง

en: Run evince in fullscreen mode
th: เรียก evince ในแบบเต็มจอ

en: Run evince in presentation mode
th: เรียก evince ในแบบนำเสนอ

en: Run evince as a previewer
th: เรียก evince สำหรับแสดงตัวอย่างเอกสาร

en: The word or phrase to find in the document
th: คำหรือวลีที่จะค้นหาในเอกสาร
