evince - en to cy translation catalogue (188 entries)

en: File corrupted.
cy: Ffeil wedi llygru.

en: No images found in archive %s
cy: Dim delweddau wedi'u canfod yn yr archif %s

en: _Remove Toolbar
cy: Tynnu'r Bar Gweithrediadau

en: Separator
cy: Gwahanydd

note: translators: this is the label for toolbar button
en: Best Fit
cy: Ffit Orau

en: Fit Page Width
cy: Ffitio Lled y Tudalen

en: Document Viewer
cy: Gwelydd Dogfennau

en: View multipage documents
cy: Gweld dogfennau aml-dudalen

en: Remember password for this session
cy: Cofio'r cyfrinair ar gyfer y sesiwn hwn

en: Save password in keyring
cy: Cadw cyfrinair yn y cylch allweddi

en: _Password:
cy: _Cyfrinair

en: <b>Author:</b>
cy: <b>Awdur:</b>

en: <b>Created:</b>
cy: <b>Crëwyd:</b>

en: <b>Creator:</b>
cy: <b>Crëwr:</b>

en: <b>Format:</b>
cy: <b>Fformat:</b>

en: <b>Keywords:</b>
cy: <b>Allweddeiriau:</b>

en: <b>Modified:</b>
cy: <b>Newidiwyd:</b>

en: <b>Number of Pages:</b>
cy: <b>Nifer o Dudalennau:</b>

en: <b>Optimized:</b>
cy: <b>Optimeiddiwyd:</b>

en: <b>Producer:</b>
cy: <b>Cynhyrchydd:</b>

en: <b>Security:</b>
cy: <b>Diogelwch:</b>

en: <b>Subject:</b>
cy: <b>Pwnc:</b>

en: <b>Title:</b>
cy: <b>Teitl:</b>

en: Override document restrictions
cy: Gwrthwneud cyfyngiadau'r ddogfen

en: Override document restrictions, like restriction to copy or to print.
cy: Gwrthwneud cyfyngiadau'r ddogfen, er enghraifft, cyfyngiad rhag copïo neu brintio.

en: File not available
cy: Ffeil ddim ar gael

en: DVI document has incorrect format
cy: Mae fformat y ffeil DVI yn anghywir

note: translators: this is the document security state
en: Yes
cy: Ie

note: translators: this is the document security state
en: No
cy: Na

en: Type 1
cy: Math 1

en: Type 1C
cy: Math 1C

en: Type 3
cy: Math 3

en: Type 1 (CID)
cy: Math 1 (CID)

en: Type 1C (CID)
cy: Math 1C (CID)

en: Unknown font type
cy: Math ffont anhysbys

en: No name
cy: Dim enw

en: Embedded subset
cy: Is-set Ymgorfforol

en: Embedded
cy: Wedi Ymgorffori

en: Not embedded
cy: Heb ei Ymgorffori

en: Document
cy: Dogfen

en: None
cy: Dim

en: Letter
cy: Llythyr

en: Legal
cy: Cyfreithiol

en: Folio
cy: Ffolio

en: No document loaded.
cy: Dim dogfen wedi'i lwytho.

en: Broken pipe.
cy: Torrwyd y Bibell.

en: Interpreter failed.
cy: Methodd y dehonglydd.

en: Error while decompressing file %s:
cy: Nam wrth ddatgywasgu’r ffeil %s:

en: Cannot open file %s.
cy: Methwyd agor y ffeil %s.

en: File is not readable.
cy: Methwyd darllen y ffeil.

en: Document loaded.
cy: Llwythwyd y ddogfen.

en: Failed to load document '%s'. Ghostscript interpreter was not found in path
cy: Methu llwytho'r ddogfen '%s'. Dehonglydd Ghostscript heb ei ganfod yn y llwybr

en: Failed to load document '%s'
cy: Methwyd llwytho’r ddogfen '%s'

en: Encapsulated PostScript
cy: PostScript Amgaëdig

en: Search string
cy: Chwilio am destun

en: The name of the string to be found
cy: Enw'r testun i'w ddarganfod

en: Case sensitive
cy: Prif lythrennau o bwys

en: TRUE for a case sensitive search
cy: GWIR i gael chwiliad lle bo prif lythrennau o bwys

en: Highlight color
cy: Lliw Amlygu

en: Color of highlight for all matches
cy: Lliw amlygu'r cydweddion

en: Current color
cy: Lliw cyfredol

en: Color of highlight for the current match
cy: Lliw amlygu i'r cydwedd cyfredol

en: F_ind:
cy: _Chwilio:

en: _Previous
cy: _Blaenorol

en: _Next
cy: _Nesaf

en: C_ase Sensitive
cy: _Prif lythrennau o bwys

en: Unknown MIME Type
cy: Math MIME anhysbys

en: Unhandled MIME type: '%s'
cy: Math MIME heb ei drin: '%s'

en: All Documents
cy: Pob Dogfen

en: PostScript Documents
cy: Dogfennau PostScript

en: PDF Documents
cy: Dogfennau PDF

en: Images
cy: Delweddau

en: DVI Documents
cy: Dogfennau DVI

en: Djvu Documents
cy: Dogfennau Djvu

en: Comic Books
cy: Llyfrau Comig

en: All Files
cy: Pob Ffeil

en: (%d of %d)
cy: (%d o %d)

en: of %d
cy: o %d

en: Password required
cy: Rhaid cael cyfrinair

en: The document <i>%s</i> is locked and requires a password before it can be opened.
cy: Mae'r ddogfen <i>%s</i> wedi'i gloi a rhaid mewnbynnu cyfrinair cyn y medrir ei agor.

en: Enter password
cy: Rhowch y cyfrinair

en: Password for document %s
cy: Cyfrinair ar gyfer y ddogfen %s

en: Incorrect password
cy: Cyfrinair anghywir

en: This document is locked and can only be read by entering the correct password.
cy: Mae'r ddogfen wedi'i gloi a medrir ei agor ond drwy fewnbynnu cyfrinair cywir.

en: _Unlock Document
cy: _Datgloi Dogfen

en: Properties
cy: Priodweddau

en: General
cy: Cyffredinol

en: Fonts
cy: Ffontiau

en: Font
cy: Ffont

en: Gathering font information... %3d%%
cy: Casglu gwybodaeth ffontiau... %3d%%

en: Loading...
cy: Llwytho...

en: Index
cy: Mynegai

en: Thumbnails
cy: Rhagolygon

en: Scroll Up
cy: Sgrolio i Fyny

en: Scroll Down
cy: Sgrolio i Lawr

en: Scroll View Up
cy: Sgrolio'r Olwg i Fyny

en: Scroll View Down
cy: Sgrolio'r Olwg i Lawr

en: Document View
cy: Golwg Dogfen

en: Go to page %s
cy: Mynd i dudalen %s

note: TRANS: Sometimes this could be better translated as "%d hit(s) on this page".  Therefore this string contains plural cases.
en: %d found on this page | %d found on this page
cy[0]: Darganfyddwyd %d ar y dudalen hon

en: %3d%% remaining to search
cy: %3d%% yn dal i chwilio

en: Unable to open document
cy: Methwyd agor y ddogfen

en: Open Document
cy: Agor Dogfen

en: The file could not be saved as "%s".
cy: Methwyd cadw'r ffeil fel "%s".

en: Save a Copy
cy: Cadw Copi

en: Generating PDF is not supported
cy: Nid yw allbynnu PDF wedi'i gynorthwyo

en: Printing is not supported on this printer.
cy: Nid yw argraffu wedi'i gynorthwyo ar yr argraffydd yma.

en: You were trying to print to a printer using the "%s" driver. This program requires a PostScript printer driver.
cy: Roeddech yn ceisio argraffu i argraffydd yn defnyddio'r gyrrwr "%s". Mae angen gyrrwr PostScript ar y rhaglen yma i argraffu.

en: Print
cy: Argraffu

en: Pages
cy: Tudalennau

en: The "Find" feature will not work with this document
cy: Nid yw'r nodwedd "Chwilio" yn gweithio gyda'r ddogfen hon

en: Searching for text is only supported for PDF documents.
cy: Mae chwilio am destun ond wedi'i gefnogi ar gyfer dogfennau PDF.

note: Toolbar-only
en: Leave Fullscreen
cy: Peidio Llenwi'r sgrin

en: Toolbar Editor
cy: Golygydd Bar Offer

en: PostScript and PDF File Viewer.
    Using poppler %s (%s)
cy: Gwelydd ffeiliau PostScript a PDF.
    Defnyddio poppler %s (%s)

en: Evince is free software; you can redistribute it and/or modify
    it under the terms of the GNU General Public License as published by
    the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or
    (at your option) any later version.
cy: Mae Evince yn feddalwedd rhydd; gallwch ei hailddosbarthu a/neu ei
    haddasu dan delerau Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU fel y'i
    cyhoeddwyd gan y Free Software Foundation; naill ai fersiwn 2 y
    Drwydded, neu (yn ôl eich dewis) unrhyw fersiwn diweddarach.

en: Evince is distributed in the hope that it will be useful,
    but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
    GNU General Public License for more details.
cy: Mae Evince yn cael ei dosbarthu yn y gobaith y bydd yn
    ddefnyddiol, ond HEB UNRHYW WARANT; heb hyd yn oed y warant
    oblygedig o FARSIANDÏAETH neu FFITRWYDD AT BWRPAS ARBENNIG.
    Gweler Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU am ragor o fanylion.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License
    along with Evince; if not, write to the Free Software Foundation, Inc.,
    51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301  USA
cy: Dylech fod wedi derbyn copi o Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU ynghyd
    â'r rhaglen hon; os na, ysgrifennwch at y Free Software Foundation, Inc.,
    51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston MA 02110-1301 USA

en: © 1996-2005 The Evince authors
cy: © 1996-2005 Awduron Evince

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _View
cy: G_olwg

en: _Go
cy: _Mynd

en: _Help
cy: _Cymorth

note: File menu
en: _Open...
cy: _Agor...

en: Open an existing document
cy: Agor dogfen sy'n bodoli'n barod

en: _Save a Copy...
cy: _Cadw copi...

en: Save a copy of the current document
cy: Cadw copi o'r ddogfen bresennol

en: _Print...
cy: _Argraffu...

en: Print this document
cy: Argraffu'r ddogfen hon

en: P_roperties
cy: P_riodweddau

en: Select _All
cy: Dewis _Popeth

en: Find a word or phrase in the document
cy: Chwilio am air neu eiriau yn y ddogfen

en: Find Ne_xt
cy: Chwilio am y N_esaf

en: T_oolbar
cy: _Bar Gweithrediadau

en: Rotate _Left
cy: Troi i'r _Chwith

en: Rotate _Right
cy: Troi i'r _Dde

en: Enlarge the document
cy: Chwyddo'r ddogfen

en: Shrink the document
cy: Lleihau'r ddogfen

en: _Reload
cy: _Ail-lwytho

en: Reload the document
cy: Ail-lwytho'r ddogfen

note: Go menu
en: _Previous Page
cy: Tudalen _Blaenorol

en: Go to the previous page
cy: Mynd i'r dudalen flaenorol

en: _Next Page
cy: Tudalen _Nesaf

en: Go to the next page
cy: Mynd i'r dudalen nesaf

en: _First Page
cy: Tudalen _Gyntaf

en: Go to the first page
cy: Mynd i'r dudalen gyntaf

en: _Last Page
cy: Tudalen _Olaf

en: Go to the last page
cy: Mynd i'r dudalen olaf

note: Help menu
en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _About
cy: _Ynghylch

en: Leave fullscreen mode
cy: Gadael Modd Sgrin Lawn

note: View Menu
en: _Toolbar
cy: Bar _Dewis

en: Show or hide the toolbar
cy: Dangos neu guddio'r bar dewis

en: Side _Pane
cy: Bar _Ochr

en: Show or hide the side pane
cy: Dangos neu guddio'r bar ochr

en: _Continuous
cy: _Parhaol

en: Show the entire document
cy: Dangos yr holl ddogfen

en: _Dual
cy: _Deuol

en: Show two pages at once
cy: Dangos dau dudalen ar unwaith

en: _Fullscreen
cy: _Modd Sgrin Lawn

en: Expand the window to fill the screen
cy: Ehangu'r ffenest i lenwi'r sgrin

en: _Presentation
cy: _Arddangos

en: Run document as a presentation
cy: Rhedeg y ddogfen fel arddangosfa

en: _Best Fit
cy: Ffit _Orau

en: Make the current document fill the window
cy: Achosi i'r ddogfen lenwi'r ffenest

en: Fit Page _Width
cy: Ffitio _Lled y Dudalen

en: Make the current document fill the window width
cy: Achosi i'r ddogfen lenwi lled y ffenest

note: Links
en: _Open Link
cy: _Agor Cyswllt

en: _Go To
cy: _Mynd I

en: _Copy Link Address
cy: _Copïo Cyfeiriad Cyswllt

en: Page
cy: Tudalen

en: Select Page
cy: Dewis Tudalen

en: Zoom
cy: Ehangu

en: Adjust the zoom level
cy: Newid lefel yr ehangiad

note: translators: this is the label for toolbar button
en: Previous
cy: Blaenorol

note: translators: this is the label for toolbar button
en: Next
cy: Nesaf

note: translators: this is the label for toolbar button
en: Zoom In
cy: Ehangu

note: translators: this is the label for toolbar button
en: Zoom Out
cy: Crebachu

note: translators: this is the label for toolbar button
en: Fit Width
cy: Ffitio Lled

en: %s - Password Required
cy: %s - Angen Cyfrinair

en: The page of the document to display.
cy: Tudalen y ddogfen i'w dangos

en: PAGE
cy: TUDALEN

en: Evince Document Viewer
cy: Gwelydd Dogfennau Evince

en: Boolean options available, true enables thumbnailing and false disables the creation of new thumbnails
cy: Opsiynau Boole ar gael, gwir yn galluogi creu lluniau cryno a ffug yn analluogi creu lluniau cryno

en: Enable thumbnailing of PDF Documents
cy: Galluogi lluniau cryno o ddogfennau PDF

en: Thumbnail command for PDF Documents
cy: Gorchymyn rhaglen creu lluniau cryno i ddogfennau PDF

en: Valid command plus arguments for the PDF Document thumbnailer. See nautilus thumbnailer documentation for more information.
cy: Gorchymyn dilys ag ymresymiadau i'r rhaglen creu lluniau cryno i ddogfennau PDF. Gweler dogfennau "nautilus thumbnailer" am wybodaeth bellach.
