evince master - en to vi translation catalogue (418 entries)

en: File is corrupted
vi: Tập tin bị hỏng

en: Archive is encrypted
vi: Kho nén bị mã hóa

en: No supported images in archive
vi: Không hỗ trợ ảnh trong kho nén

en: No files in archive
vi: Không tìm thấy ảnh trong kho nén

en: Not a comic book MIME type: %s
vi: Đây không phải là truyện tranh kiểu MIME: %s

en: libarchive lacks support for this comic book’s compression, please contact your distributor
vi: libarchive thiếu hỗ trợ cho kho nén truyện tranh vui này, vui lòng liên hệ với nhà phân phối của bạn

en: Can not get local path for archive
vi: Không tìm thấy đường dẫn nội bộ cho kho nén

en: Comic Books
vi: Truyện tranh vui

en: Adds support for reading comic books
vi: Thêm hỗ trợ đọc các truyện tranh vui

en: DjVu document has incorrect format
vi: Tài liệu DjVu có định dạng sai

en: The document is composed of several files. One or more of these files cannot be accessed.
vi: Tài liệu bao gồm nhiều tập tin. Một hoặc nhiều trong số những tập tin đó không truy cập được.

en: DjVu Documents
vi: Tài liệu dạng DjVu

en: Adds support for reading DjVu documents
vi: Thêm hỗ trợ đọc các tài liệu DjVu

en: DVI document has incorrect format
vi: Tài liệu DVI có định dạng không đúng

en: DVI Documents
vi: Tài liệu DVI

en: Adds support for reading DVI documents
vi: Thêm hỗ trợ đọc các tài liệu DVI

en: PDF Documents
vi: Tài liệu PDF

en: Adds support for reading PDF Documents
vi: Thêm hỗ trợ đọc các tài liệu PDF

en: This work is in the Public Domain
vi: Công trình này đã thuộc Lĩnh Vực Công Cộng

note: translators: this is the document security state
en: Yes
vi: Có

note: translators: this is the document security state
en: No
vi: Không

en: Type 1
vi: Kiểu 1

en: Type 1C
vi: Kiểu 1C

en: Type 3
vi: Kiểu 3

en: Type 1 (CID)
vi: Kiểu 1 (CID)

en: Type 1C (CID)
vi: Kiểu 1C (CID)

en: Unknown font type
vi: Kiểu phông chữ chưa biết

en: This document contains non-embedded fonts that are not from the PDF Standard 14 fonts. If the substitute fonts selected by fontconfig are not the same as the fonts used to create the PDF, the rendering may not be correct.
vi: Tài liệu chứa phông không nhúng không phải PDF chuẩn 14. Nếu phông thay thế chọn bởi fontconfig không giống phông dùng để tạo PDF, hiển thị có thể không chính xác.

en: All fonts are either standard or embedded.
vi: Mọi phông phải hoặc chuẩn hoặc nhúng.

en: No name
vi: Không tên

note: translators: When a font type does not have encoding information or it is unknown.  Example: Encoding: None translators: Value for 'Page Scaling:' to not scale the document pages on printing translators: This is used when a document property does not have a value.  Examples: Author: None Keywords: N
en: None
vi: Không có

en: Embedded subset
vi: Tập con nhúng

en: Embedded
vi: Nhúng

en: Not embedded
vi: Không nhúng

note: Translators: string starting with a space * because it is directly appended to the font * type. Example: * "Type 1 (One of the Standard 14 Fonts)"
en:  (One of the Standard 14 Fonts)
vi:  (Một trong những phông chuẩn 14)

note: Translators: string starting with a space * because it is directly appended to the font * type. Example: * "TrueType (Not one of the Standard 14 Fonts)"
en:  (Not one of the Standard 14 Fonts)
vi:  (Không phải một trong số các phông chuẩn 14)

note: Translators: string is a concatenation of previous * translated strings to indicate the fonts properties * in a PDF document. * * Example: * Type 1 (One of the standard 14 Fonts) * Not embedded * Substituting with TeXGyreTermes-Regular * (/usr/share/textmf/.../texgyretermes-regular.otf)
en: %s%s
    Encoding: %s
    %s
    Substituting with <b>%s</b>
    (%s)
vi: %s%s
    Bảng mã: %s
    %s
    Thay bằng <b>%s</b>
    (%s)

note: Translators: string is a concatenation of previous * translated strings to indicate the fonts properties * in a PDF document. * * Example: * TrueType (CID) * Encoding: Custom * Embedded subset
en: %s%s
    Encoding: %s
    %s
vi: %s%s
    Bảng mã: %s
    %s

en: PostScript Documents
vi: Tài liệu Postscript

en: Adds support for reading PostScript documents
vi: Thêm hỗ trợ đọc các tài liệu dạng PostScript

en: Failed to load document “%s”
vi: Gặp lỗi khi tải tài liệu “%s”

en: Failed to save document “%s”
vi: Gặp lỗi khi lưu tài liệu “%s”

en: TIFF Documents
vi: Tài liệu TIFF

en: Adds support for reading TIFF documents
vi: Thêm hỗ trợ đọc các tài liệu dạng TIFF

en: Invalid document
vi: Tài liệu không hợp lệ

en: XPS Documents
vi: Tài liệu XPS

en: Adds support for reading XPS documents
vi: Thêm hỗ trợ đọc các tài liệu dạng XPS

note: Manually set name and icon
en: Document Viewer
vi: Xem tài liệu

en: View multi-page documents
vi: Xem nhiều trang tài liệu

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: pdf;ps;postscript;dvi;xps;djvu;tiff;document;presentation;viewer;evince;
vi: pdf;ps;postscript;dvi;xps;djvu;tiff;document;tài liệu;tai lieu;presentation;trình diễn;trinh dien;viewer;xem;evince;

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: Override document restrictions
vi: Bỏ hạn chế tài liệu

en: Override document restrictions, like restriction to copy or to print.
vi: Bỏ qua những hạn chế của tài liệu, như hạn chế sao chép hay in.

en: Automatically reload the document
vi: Cập nhật tài liệu tự động

en: The document is automatically reloaded on file change.
vi: Tài liệu được tự động tải lại nếu có thay đổi.

en: The URI of the directory last used to open or save a document
vi: URI của thư mục dùng lần cuối để mở hoặc lưu tài liệu

en: The URI of the directory last used to save a picture
vi: URI của thư mục dùng lần cuối để lưu hình

en: Page cache size in MiB
vi: Kích thước bộ nhớ tạm tính bằng MiB

en: The maximum size that will be used to cache rendered pages, limits maximum zoom level.
vi: Kích thước bộ nhớ đệm tối đa sẽ được dùng để hiển thị trên màn hình, nó sẽ giới hạn mức phóng to tối đa.

en: Show a dialog to confirm that the user wants to activate the caret navigation.
vi: Hiển thị một hộp thoại để xác nhận rằng người dùng muốn kích hoạt tính di chuyển con nháy.

en: Allow links to change the zoom level.
vi: Cho phép các liên kết thay đổi độ đại.

en: Print Preview
vi: Xem thử bản in

en: Preview before printing
vi: Xem thử trước khi in

en: Couldn’t save attachment “%s”: %s
vi: Không thể lưu phần đính kèm “%s”: %s

en: Couldn’t open attachment “%s”: %s
vi: Không thể mở phần đính kèm “%s”: %s

en: Couldn’t open attachment “%s”
vi: Không thể mở tập tin đính kèm “%s”

en: File type %s (%s) is not supported
vi: Không hỗ trợ dạng tập tin %s (%s)

en: Unknown MIME Type
vi: Không biết kiểu MIME

en: All Documents
vi: Mọi tài liệu

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: Failed to create a temporary file: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin tạm thời: %s

en: Failed to create a temporary directory: %s
vi: Gặp lỗi khi muốn tạo ra thư mục tạm thời: %s

en: (%d of %d)
vi: (%d trên %d)

en: of %d
vi: trên %d

en: Page %s
vi: Trang %s

en: Not found, click to change search options
vi: Không tìm thấy, bấm để thay đổi tùy chọn tìm kiếm

en: Search options
vi: Tùy chọn tìm kiếm

en: _Whole Words Only
vi: _Toàn bộ từ

en: C_ase Sensitive
vi: _Phân biệt HOA/thường

en: Find previous occurrence of the search string
vi: Tìm tiếp theo chiều từ dưới lên

en: Find next occurrence of the search string
vi: Tìm tiếp theo chiều từ trên xuống

en: Failed to render page %d
vi: Gặp lỗi khi vẽ trang %d

en: Failed to create thumbnail for page %d
vi: Gặp lỗi khi tạo ảnh thu nhỏ cho trang %d

en: Failed to print page %d: %s
vi: Gặp lỗi khi in trang %d: %s

note: Initial state
en: Preparing preview…
vi: Chuẩn bị xem thử…

en: Finishing…
vi: Đang hoàn tất…

en: Generating preview: page %d of %d
vi: Đang tạo xem thử: trang %d trên %d

note: Initial state
en: Preparing to print…
vi: Chuẩn bị in…

en: Printing page %d of %d…
vi: Đang in trang %d trên %d…

en: Requested format is not supported by this printer.
vi: Định dạng đã yêu cầu không được hỗ trợ bởi máy in này.

en: Invalid page selection
vi: Cách chọn các trang không hợp lý

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Your print range selection does not include any pages
vi: Khoảng trang đã chọn để in không có trang nào

note: translators: Title of the print dialog
en: Print
vi: In

en: Page Scaling:
vi: Co giãn trang:

en: Shrink to Printable Area
vi: Co lại cho vừa vùng in được

en: Fit to Printable Area
vi: Vừa khít vùng in được

en: Scale document pages to fit the selected printer page. Select from one of the following:
    
    • “None”: No page scaling is performed.
    
    • “Shrink to Printable Area”: Document pages larger than the printable area are reduced to fit the printable area of the printer page.
    
    • “Fit to Printable Area”: Document pages are enlarged or reduced as required to fit the printable area of the printer page.
vi: Co giãn lại các trang tài liệu cho vừa máy in đã chọn. Hãy chọn sau đây:
    
    * “Không chọn”: Sẽ không thực hiện co giãn trang.
    
    * “Co lại cho vừa vùng in được”: Những trang tài liệu rộng hơn vùng in sẽ được co lại cho vừa vùng in của máy in.
    
    * “Vừa khít vùng in được”: Những trang tài liệu sẽ được co hoặc giãn lại cho vừa vùng in của máy in.

en: Auto Rotate and Center
vi: Tự xoay và đặt ở giữa

en: Rotate printer page orientation of each page to match orientation of each document page. Document pages will be centered within the printer page.
vi: Xoay hướng của trang máy in để khớp lại với hướng xếp từng trang tài liệu. Những trang tài liệu sẽ đặt ở giữa của trang máy in.

en: Select page size using document page size
vi: Chọn khổ giấy thông qua khổ giấy tài liệu

en: When enabled, each page will be printed on the same size paper as the document page.
vi: Khi bật, mỗi trang sẽ được in trên giấy cùng khổ trang tài liệu.

en: Draw border around pages
vi: Vẽ đường viền xung quanh các trang

en: When enabled, a border will be drawn around each page.
vi: Khi được bật, một đường viền sẽ được vẽ xung quanh mỗi trang.

en: Page Handling
vi: Thao tác trên trang

en: Scroll Up
vi: Cuộn lên

en: Scroll Down
vi: Cuộn xuống

en: Scroll View Up
vi: Cuộn khung xem lên

en: Scroll View Down
vi: Cuộn khung xem xuống

en: Document View
vi: Khung xem tài liệu

en: Go to first page
vi: Về trang đầu tiên

en: Go to previous page
vi: Quay về trang kế trước

en: Go to next page
vi: Chuyển đến trang kế tiếp

en: Go to last page
vi: Chuyển đến trang cuối cùng

en: Go to page
vi: Nhảy đến trang

en: Find
vi: Tìm

en: Go to page %s
vi: Nhảy đến trang %s

en: Go to %s on file “%s”
vi: Tới %s trên tập tin “%s”

en: Go to file “%s”
vi: Tới tập tin “%s”

en: Launch %s
vi: Khởi chạy %s

en: Reset form
vi: Đặt lại form

en: Jump to page:
vi: Nhảy đến trang:

en: End of presentation. Press Esc or click to exit.
vi: Trình diễn đã hết. Bấm Esc hay bấm chuột để thoát ra.

en: Document viewer for popular document formats
vi: Ứng dụng xem các tài liệu có định dạng phổ biến

en: A document viewer for the GNOME desktop. You can view, search or annotate documents in many different formats.
vi: Phần mềm đọc tài liệu cho môi trường máy tính để bàn GNOME. Bạn có thể xem, tìm kiếm hay ghi chú các tài liệu ở nhiều định dạng khác nhau.

en: Evince supports documents in: PDF, PS, EPS, XPS, DjVu, TIFF, DVI (with SyncTeX), and Comic Books archives (CBR, CBT, CBZ, CB7).
vi: Evince hỗ trợ những dạng tài liệu sau: PDF, PS, EPS, XPS, DjVu, TIFF, DVI (với SyncTeX), và kho nén truyện tranh vui (CBR, CBT, CBZ, CB7).

en: A clear, simple UI
vi: Giao điện người dùng rõ ràng và đơn giản

en: Advanced highlighting and annotation
vi: Thêm chú thích và tô sáng tiên tiến

en: Delete the temporary file
vi: Xóa tập tin tạm thời

en: File specifying print settings
vi: Tập tin chỉ định các cài đặt in

en: FILE
vi: TẬP_TIN

en: GNOME Document Previewer
vi: Xem trước tài liệu trong GNOME

en: Select page or search in the index
vi: Chọn trang hoặc tìm trong mục lục

en: Select page
vi: Chọn trang

en: Failed to print document
vi: Gặp lỗi khi in tài liệu

en: The selected printer “%s” could not be found
vi: Không tìm được máy in “%s” đã chọn

en: _Print
vi: _In

en: Print this document
vi: In tài liệu này

en: Previous Page
vi: Trang trước

en: Next Page
vi: Trang kế

en: Enlarge the document
vi: Phóng to tài liệu

en: Shrink the document
vi: Thu nhỏ tài liệu

en: Reset zoom and make the page fit in the window
vi: Đặt lại thu phóng và làm cho trang vừa khít cửa sổ

en: Document
vi: Tài liệu

en: Title:
vi: Tựa đề:

en: Location:
vi: Vị trí:

en: Subject:
vi: Chủ đề:

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Keywords:
vi: Từ khóa:

en: Producer:
vi: Nhà sản xuất:

en: Creator:
vi: Người tạo:

en: Created:
vi: Ngày tạo:

en: Modified:
vi: Sửa đổi:

en: Number of Pages:
vi: Số trang:

en: Optimized:
vi: Tối ưu hóa:

en: Format:
vi: Định dạng:

en: Security:
vi: Bảo mật:

en: Contains Javascript:
vi: Chứa Javascript:

en: Paper Size:
vi: Khổ giấy:

en: Size:
vi: Kích thước:

note: Note to translators: first placeholder is the paper name (eg. * A4), second placeholder is the paper size (eg. 297x210 mm)
en: %s, Portrait (%s)
vi: %s, Dọc (%s)

note: Note to translators: first placeholder is the paper name (eg. * A4), second placeholder is the paper size (eg. 297x210 mm)
en: %s, Landscape (%s)
vi: %s, Ngang (%s)

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Icon:
vi: Biểu tượng:

en: Note
vi: Ghi chú

en: Comment
vi: Bình luận

en: Key
vi: Khóa

en: Help
vi: Trợ giúp

en: New Paragraph
vi: Đoạn mới

en: Paragraph
vi: Đoạn

en: Insert
vi: Chèn

en: Cross
vi: Chữ thập

en: Circle
vi: Vòng tròn

en: Markup type:
vi: Kiểu đánh dấu:

en: Highlight
vi: Tô sáng

en: Strike out
vi: Gạch xóa

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Squiggly
vi: Viết bằng tay

en: Annotation Properties
vi: Thuộc tính chú thích

en: _Close
vi: Đó_ng

en: _Apply
vi: Á_p dụng

en: Color:
vi: Màu:

en: Opacity:
vi: Độ trong suốt:

en: Initial window state:
vi: Trạng thái cửa sổ ban đầu:

en: Open
vi: Mở

en: Close
vi: Đóng

note: Translators: an annotation that looks like a "sticky note"
en: Note text
vi: Ghi chú bằng chữ

en: Add text annotation
vi: Thêm chú thích bằng chữ

en: Highlight text
vi: Tô sáng chữ

en: Add highlight annotation
vi: Thêm chú thích tô sáng

en: Print…
vi: In…

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Send To…
vi: Gửi đến…

en: New _Window
vi: Cửa _sổ mới

en: Open a C_opy
vi: Mở _bản sao

en: Open Containing _Folder
vi: Mở _thư mục chứa

en: _Save As…
vi: _Lưu dạng…

en: Present as _Slideshow
vi: Trình diễn dạng T_rượt

en: _Continuous
vi: Liên tụ_c

en: _Dual
vi: _Phân đôi

en: _Odd Pages Left
vi: Trang _lẻ bên trái

en: Right to Left Document
vi: Tài liệu từ Phải sang Trái

en: Ro_tate ⤵
vi: Xoay _trái ⤵

en: Ni_ght Mode
vi: Chế độ Đê_m

en: Prop_erties
vi: _Thuộc tính

en: Save Current Settings as Defa_ult
vi: Lưu các cài đặt hiện tại làm _mặc định

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _About Document Viewer
vi: _Giới thiệu bộ xem tài liệu

en: Fit Pa_ge
vi: Vừa _khít trang

en: Fit _Width
vi: Vừa _bề ngang

en: _Automatic
vi: _Tự động

en: _Open Link
vi: _Mở liên kết

en: _Copy Link Address
vi: _Chép địa chỉ liên kết

en: _Go To
vi: _Đi tới

en: Open in New _Window
vi: Mở trong cửa _sổ mới

en: _Previous Page
vi: T_rang trước

en: _Next Page
vi: Trang _kế

en: _Reload
vi: Tải _lại

en: Auto_scroll
vi: Tự động _cuộn

en: _Copy
vi: Sao _chép

en: Select _All
vi: Chọn _hết

en: _Save Image As…
vi: _Lưu ảnh dạng…

en: Copy _Image
vi: _Sao chép ảnh

en: _Open Attachment
vi: _Mở tài liệu đính kèm

en: _Save Attachment As…
vi: _Lưu đính kèm thành…

en: Annotation _Properties…
vi: Th_uộc tính ghi chú…

en: R_emove Annotation
vi: _Xóa bỏ chú thích

en: _Highlight Selected Text
vi: Tô _sáng văn bản được chọn

en: Navigation
vi: Duyệt qua

en: First Page
vi: Trang đầu

en: Last Page
vi: Trang cuối

en: History
vi: Lịch sử

en: Back
vi: Lùi

en: Forward
vi: Kế tiếp

en: Annotation Properties…
vi: Thuộc tính ghi chú…

en: Remove Annotation
vi: Xóa bỏ chú thích

en: _Open Bookmark
vi: _Mở đánh dấu

en: _Rename Bookmark
vi: Đổ_i tên đánh dấu

en: _Delete Bookmark
vi: _Xóa dấu trang

en: Password for document %s
vi: Mật khẩu cho tài liệu %s

note: Create tree view
en: Loading…
vi: Đang tải…

en: This document is locked and can only be read by entering the correct password.
vi: Tài liệu này bị khóa và phải nhập mật khẩu để có thể đọc.

en: _Unlock Document
vi: _Mở khóa tài liệu

en: The document “%s” is locked and requires a password before it can be opened.
vi: Tài liệu “%s” bị khóa và bạn cần nhập mật khẩu để mở.

en: Password required
vi: Yêu cầu nhập mật khẩu

en: _Cancel
vi: _Thôi

en: _Unlock
vi: _Mở khóa

en: _Password:
vi: Mật _khẩu:

en: Forget password _immediately
vi: _Quên ngay mật khẩu

en: Remember password until you _log out
vi: Nhớ mật khẩu cho đến khi đăng _xuất

en: Remember _forever
vi: _Nhớ mãi mãi

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: General
vi: Chung

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Document License
vi: Bản quyền của tài liệu

en: Font
vi: Phông chữ

en: Gathering font information… %3d%%
vi: Đang thu tập thông tin về phông chữ… %3d%%

en: Usage terms
vi: Điều kiện sử dụng

en: Text License
vi: Giấy phép bằng văn bản

en: Further Information
vi: Thêm thông tin

en: Document contains no annotations
vi: Tài liệu không có chú thích

en: Page %d
vi: Trang %d

en: Annotations
vi: Chú thích

en: A file named “%s” already exists. Do you want to replace it?
vi: Một tập tin tên “%s” đã có. Bạn có muốn thay thế nó không?

en: The file “%s” already exists. Replacing it will overwrite its contents.
vi: Tập tin đã có trong “%s”. Thay thế nó đồng nghĩa với việc ghi đè lên nội dung cũ.

en: _Replace
vi: Tha_y thế

en: Attachments
vi: Đính kèm

en: Add bookmark
vi: Thêm đánh dấu

en: Remove bookmark
vi: Xóa đánh dấu

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu

en: Layers
vi: Lớp

en: Collapse all tree
vi: Co toàn bộ cây lại

en: Expand all tree
vi: Khai triển toàn bộ cây

en: Expand all under this element
vi: Khai triển tất cả phần tử dưới phần tử này

note: Translators: This is the title for the sidebar pane that * shows the Outline or Table of Contents of the document.
en: Outline
vi: Biên dạng

en: Thumbnails
vi: Hình thu nhỏ

en: Find a word or phrase in the document
vi: Tìm một từ hay cụm từ trong tài liệu

en: Search not available for this document
vi: Tìm kiếm không sẵn dùng với tài liệu này

en: Open…
vi: Mở…

en: Open an existing document
vi: Mở tài liệu

en: Side pane
vi: Khung bên

en: Annotate the document
vi: Chú thích tài liệu

en: Annotate document
vi: Chú thích tài liệu

en: File options
vi: Tùy chọn tập tin

en: Select or set the zoom level of the document
vi: Chọn hoặc đặt mức phóng to tài liệu

en: Set zoom level
vi: Đặt mức phóng đại

en: Supported Image Files
vi: Các tập tin ảnh được hỗ trợ

en: The document contains no pages
vi: Tài liệu không có trang nào

en: The document contains only empty pages
vi: Tài liệu chỉ chứa các trang trống rỗng

en: Unable to open document “%s”.
vi: Không thể mở tài liệu “%s”.

en: Loading document from “%s”
vi: Tải tài liệu từ “%s”

en: C_ancel
vi: T_hôi

en: Downloading document (%d%%)
vi: Đang tải về tài liệu (%d%%)

en: Failed to load remote file.
vi: Gặp lỗi khi tải tập tin từ máy chủ.

en: Reloading document from %s
vi: Đang tải lại tài liệu từ %s

en: Failed to reload document.
vi: Gặp lỗi khi tải lại tài liệu.

en: Open Document
vi: Mở tài liệu

en: _Open
vi: _Mở

en: Saving document to %s
vi: Đang lưu tài liệu vào %s

en: Saving attachment to %s
vi: Đang lưu tập tin đính kèm vào %s

en: Saving image to %s
vi: Đang lưu ảnh vào %s

en: The file could not be saved as “%s”.
vi: Không thể lưu tập tin này thành “%s”.

en: Uploading document (%d%%)
vi: Đang tải lên tài liệu (%d%%)

en: Uploading attachment (%d%%)
vi: Đang tải lên tập tin đính kèm (%d%%)

en: Uploading image (%d%%)
vi: Đang tải lên ảnh (%d%%)

en: Save As…
vi: Lưu dạng…

en: _Save
vi: _Lưu

en: Could not send current document
vi: Không thể gửi tài liệu hiện tại

en: %d pending job in queue | %d pending jobs in queue
vi[0]: %d công việc bị hoãn trong hàng đợi

en: Printing job “%s”
vi: Đang in công việc “%s”

en: Document contains form fields that have been filled out.
vi: Tài liệu chứa mẫu cần phải điền.

en: Document contains new or modified annotations.
vi: Tài liệu chứa chú thích mới hoặc bị sửa đổi.

en: Reload document “%s”?
vi: Vẫn tải lại tài liệu “%s” chứ?

en: If you reload the document, changes will be permanently lost.
vi: Nếu bạn tải lại tài liệu, các thay đổi sẽ bị mất vĩnh viễn.

en: _No
vi: _Không

en: Save a copy of document “%s” before closing?
vi: Lưu bản sao tài liệu “%s” trước khi đóng?

en: If you don’t save a copy, changes will be permanently lost.
vi: Nếu bạn không lưu bản sao, các thay đổi sẽ bị mất vĩnh viễn.

en: Close _without Saving
vi: Đóng _không lưu

en: Save a _Copy
vi: _Lưu bản sao

en: Wait until print job “%s” finishes before closing?
vi: Đợi đến khi hoàn tất công việc in “%s” trước khi đóng?

note: TRANS: the singular form is not really used as n_print_jobs > 1 but some languages distinguish between different plurals forms, so the ngettext is needed.
en: There is %d print job active. Wait until print finishes before closing? | There are %d print jobs active. Wait until print finishes before closing?
vi[0]: Có %d công việc in vẫn hoạt động. Đợi đến khi hoàn tất tiến trình in trước khi in ?

en: If you close the window, pending print jobs will not be printed.
vi: Nếu bạn đóng cửa sổ này thì công việc in nào bị hoãn sẽ không được in.

en: Cancel _print and Close
vi: Hủ_y in và đóng lại

en: Close _after Printing
vi: Đóng s_au khi in

en: © 1996–2020 The Evince authors
vi: © 1996–2020 Các tác giả của Evince

en: Evince is a simple document viewer for GNOME
vi: Đây là phần mềm xem tài liệu đơn giản dành cho môi trường GNOME

en: Running in presentation mode
vi: Đang chạy trong chế độ trình diễn

en: The attachment could not be saved.
vi: Không thể lưu phần đính kèm.

en: Enable caret navigation?
vi: Cho di chuyển con nháy?

en: _Enable
vi: _Bật

en: Pressing F7 turns the caret navigation on or off. This feature places a moveable cursor in text pages, allowing you to move around and select text with your keyboard. Do you want to enable the caret navigation?
vi: Nhấn F7 để bật/tắt di chuyển con nháy. Tính năng này đặt một con nháy có thể di chuyển được ở trong một trang chữ, cho phép bạn có thể di chuyển và chọn chữ bằng bàn phím. Bạn có thực sự muốn bật tính năng này không?

en: Don’t show this message again
vi: Đừng hiện lời nhắc này nữa

en: Security alert: this document has been prevented from opening the file “%s”
vi: Cảnh báo bảo mật: tài liệu này đã bị ngăn không cho mở tệp “%s”

en: Unable to open external link
vi: Không thể mở liên kết bên ngoài

en: Couldn’t find appropriate format to save image
vi: Không thể tìm thấy dạng thức phù hợp để lưu ảnh

en: The image could not be saved.
vi: Không thể ghi lại ảnh.

en: Save Image
vi: Lưu ảnh

en: Unable to open attachment
vi: Không thể mở phần đính kèm

en: Save Attachment
vi: Lưu phần đính kèm

en: Recent Documents
vi: Tài liệu mới dùng

en: Password Required
vi: Cần mật khẩu

[ctx: shortcut window]
en: Opening, closing, saving and printing
vi: Mở, đóng, lưu và in ấn

[ctx: shortcut window]
en: Open a document
vi: Mở một tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Open a copy of the current document
vi: Mở một bản sao của tài liệu hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Save a copy of the current document
vi: Lưu bản sao của tài liệu hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Print the current document
vi: In tài liệu hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Close the current document window
vi: Đóng cửa sổ tài liệu hiện tại

[ctx: shortcut window]
en: Reload the document
vi: Cập nhật nội dung tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Window
vi: Cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: Toggle fullscreen
vi: Bật/tắt toàn màn hình

[ctx: shortcut window]
en: Enter presentation mode
vi: Vào chế độ trình chiếu

[ctx: shortcut window]
en: Toggle sidebar
vi: Bật tắt thanh bên

[ctx: shortcut window]
en: Toggle caret navigation
vi: Bật/tắt điều hướng con nháy

[ctx: shortcut window]
en: Selecting and copying text
vi: Chọn và chép chữ

[ctx: shortcut window]
en: Copy highlighted text
vi: Chép chữ được tô sáng

[ctx: shortcut window]
en: Select all the text in a document
vi: Chọn toàn bộ văn bản trong một tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Rotating and zooming
vi: Quay và phóng to

[ctx: shortcut window]
en: Rotate the page 90 degrees counter-clockwise
vi: Quay trang 90 độ ngược chiều kim đồng hồ

[ctx: shortcut window]
en: Rotate the page 90 degrees clockwise
vi: Quay trang 90 độ theo chiều kim đồng hồ

[ctx: shortcut window]
en: Zoom in
vi: Phóng to

[ctx: shortcut window]
en: Zoom out
vi: Thu nhỏ

[ctx: shortcut window]
en: Zoom 1∶1
vi: Phóng 1:1

[ctx: shortcut window]
en: Zoom in (alternative)
vi: Phóng to (thay thế)

[ctx: shortcut window]
en: Fit page
vi: Vừa khít trang

[ctx: shortcut window]
en: Fit width
vi: Vừa độ rộng

[ctx: shortcut window]
en: Automatic zoom
vi: Phóng to tự động

[ctx: shortcut window]
en: Moving around the document
vi: Di chuyển trong tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Move around a page
vi: Di chuyển xung quanh một trang

[ctx: shortcut window]
en: Move up/down a page several lines at a time
vi: Di chuyển lên/xuống một trang nhiều dòng cùng lúc

[ctx: shortcut window]
en: Go to previous page
vi: Quay về trang kế trước

[ctx: shortcut window]
en: Go to next page
vi: Chuyển đến trang tiếp theo

[ctx: shortcut window]
en: Go to page number
vi: Nhảy đến trang số

[ctx: shortcut window]
en: Go to previous page (fast)
vi: Quay về trang kế trước (nhanh)

[ctx: shortcut window]
en: Go to next page (fast)
vi: Chuyển đến trang kế tiếp (nhanh)

[ctx: shortcut window]
en: Go to previous page visited
vi: Đi đến trang kế trước đã xem

[ctx: shortcut window]
en: Go to next page visited
vi: Đi đến trang kế tiếp đã xem

[ctx: shortcut window]
en: Go to the beginning/end of a page
vi: Di chuyển đến đầu/cuối của một trang

[ctx: shortcut window]
en: Go to the beginning of the document
vi: Di chuyển đến phần đầu của tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Go to the end of the document
vi: Đi đến cuối của tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Document view and handling
vi: Xem và xử lý tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Add bookmark
vi: Thêm đánh dấu

[ctx: shortcut window]
en: Remove bookmark
vi: Xóa đánh dấu

[ctx: shortcut window]
en: Toggle night mode
vi: Bật/tắt chế độ đêm

[ctx: shortcut window]
en: Toggle continuous scrolling
vi: Bật/tắt cuộn liên tục

[ctx: shortcut window]
en: Toggle dual page
vi: Bật/tắt hai trang

[ctx: shortcut window]
en: Document properties
vi: Thuộc tính tài liệu

[ctx: shortcut window]
en: Add a post-it like note
vi: Thêm ghi chú thích bài viết

[ctx: shortcut window]
en: Highlight text
vi: Tô sáng chữ

[ctx: shortcut window]
en: Finding text
vi: Tìm văn bản

[ctx: shortcut window]
en: Show the search bar
vi: Hiển thị thanh tìm kiếm

[ctx: shortcut window]
en: Go to the next search result
vi: Di chuyển đến kết quả kế tiếp

[ctx: shortcut window]
en: Go to the previous search result
vi: Di chuyển đến kết quả kế trước

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Show help
vi: Hiển thị trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Toggle primary menu
vi: Hiện/tắt trình đơn chính

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt

[ctx: shortcut window]
en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: shortcut window]
en: Save current settings as default
vi: Lưu các cài đặt hiện tại làm mặc định

[ctx: shortcut window]
en: Presentation mode
vi: Chế độ trình diễn

[ctx: shortcut window]
en: Toggle black screen
vi: Bật/tắt màn hình đen

[ctx: shortcut window]
en: Toggle white screen
vi: Bật/tắt màn hình trắng

[ctx: shortcut window]
en: Touchpad gestures
vi: Điệu bộ Touchpad

en: GNOME Document Viewer
vi: Xem tài liệu GNOME

en: Open a new window.
vi: Mở trong cửa sổ mới.

en: The page label of the document to display.
vi: Nhãn trang của tài liệu cần xem.

en: PAGE
vi: TRANG

en: The page number of the document to display.
vi: Số trang của tài liệu cần xem.

en: NUMBER
vi: SỐ

en: Named destination to display.
vi: Tên đích đến cần hiển thị.

en: DEST
vi: ĐÍCH

en: Run evince in fullscreen mode
vi: Chạy Evince ở chế độ toàn màn hình

en: Run evince in presentation mode
vi: Chạy Evince ở chế độ trình diễn

en: Run evince as a previewer
vi: Chạy Evince ở chế độ xem thử

en: The word or phrase to find in the document
vi: Chuỗi cần tìm trong tài liệu

en: STRING
vi: CHUỖI

en: [FILE…]
vi: [TẬP TIN …]
