evolution - en to cy translation catalogue (984 entries)

en: Loading...
cy: Yn Llwytho...

en: Searching...
cy: Yn Chwilio...

en: Downloading contacts (%d)...
cy: Llwytho cysylltiadau i lawr (%d)...

en: Updating contacts cache (%d)...
cy: Diweddaru storfa gysylltiadau (%d)...

en: Using Distinguished Name (DN)
cy: Yn Defnyddio Enw Gwahaniaethol (DN)

en: Using Email Address
cy: Yn Defnyddio Cyfeiriad E-bost

en: Reconnecting to LDAP server...
cy: Yn ailgysylltu at westeiwr LDAP...

en: Adding contact to LDAP server...
cy: Ychwanegu cyswllt at y gwesteiwr LDAP...

en: Removing contact from LDAP server...
cy: Tynnu'r cyswllt o'r gwesteiwr LDAP...

en: Modifying contact from LDAP server...
cy: Newid y cyswllt o'r gwesteiwr LDAP...

en: Receiving LDAP search results...
cy: Derbyn canlyniadau chwilio LDAP...

en: Error performing search
cy: Gwall wrth chwilio

note: translators: the placeholders will be filled by * function names, e.g. * "e_book_add_contact" on book before * "e_book_open
en: "%s" on book before "%s"
cy: "%s" ar y llyfr cyn "%s"

en: book busy
cy: llyfr yn brysur

en: CORBA exception making "%s" call
cy: Eithriad CORBA wrth wneud galwad "%s"

en: %s: there is no current operation
cy: %s: does dim gweithred gyfredol

en: %s: couldn't cancel
cy: %s: methu diddymu

en: "%s" on book after "%s"
cy: "%s" ar y llyfr ar ôl "%s"

en: %s: cancelled
cy: %s: diddymwyd

en: %s: Invalid source.
cy: %s: ffynhonnell annilys

en: %s: no factories available for uri `%s'
cy: %s: dim ffatrïoedd ar gael ar gyfer uri `%s'

en: %s: Could not create EBookListener
cy: %s: Methu creu EBookListener

en: %s: there was no self contact uid stored in gconf
cy: %s: doedd dim uid cyswllt yr hunan wedi ei storio yn gconf

en: %s: there was no source for uid `%s' stored in gconf.
cy: %s: doedd dim ffynhonnell ar gyfer uid `%s' wedi'i storio yn gconf.

en: Unique ID
cy: ID unigryw

en: File Under
cy: Ffeilio Fel

note: Name fields FN isn't really a structured field - we use a getter/setter so we can set the N property (since evo 1.4 works fine with vcards that don't even have a N attribute.  *sigh*)
en: Full Name
cy: Enw Llawn

en: Name
cy: Enw

en: Given Name
cy: Enw Rhoddedig

en: Family Name
cy: Cyfenw

en: Nickname
cy: Llysenw

en: Name or Org
cy: Enw neu Gorff

note: Address fields
en: Address List
cy: Rhestr Gyfeiriadau

en: Home Address
cy: Cyfeiriad Cartref

en: Work Address
cy: Cyfeiriad Gwaith

en: Other Address
cy: Cyfeiriad Arall

en: Home Address Label
cy: Label Cyfeiriad Cartref

en: Work Address Label
cy: Label Cyfeiriad Gwaith

en: Other Address Label
cy: Label Cyfeiriad Arall

en: Assistant Phone
cy: Ffôn Cynorthwywr

en: Business Phone
cy: Ffôn Busnes

en: Business Phone 2
cy: Ffôn Busnes 2

en: Business Fax
cy: Ffacs Busnes

en: Callback Phone
cy: Ffôn Galw yn Ôl

en: Car Phone
cy: Ffôn Car

en: Company Phone
cy: Ffôn Cwmni

en: Home Phone
cy: Ffôn Cartref

en: Home Phone 2
cy: Ffôn Cartref 2

en: Home Fax
cy: Ffacs Cartref

en: Mobile Phone
cy: Ffôn Symudol

en: Other Phone
cy: Ffôn Arall

en: Other Fax
cy: Ffacs Arall

en: Pager
cy: Blîp

en: Primary Phone
cy: Prif Ffôn

en: Telex
cy: Telecs

note: Email fields
en: Email List
cy: Rhestr E-bost

en: Email 1
cy: E-bost 1

en: Email 2
cy: E-bost 2

en: Email 3
cy: E-bost 3

en: Email 4
cy: E-bost 4

en: Mailer
cy: Ebostiwr

en: Wants HTML Mail
cy: Am gael E-bost HTML

note: Instant messaging fields
en: AIM Screen Name List
cy: Rhestr Enwau Sgrin AIM

en: GroupWise Id List
cy: Rhestr Id GroupWise

en: Jabber Id List
cy: Rhestr Id Jabber

en: Yahoo! Screen Name List
cy: Rhestr Enwau Sgrin Yahoo!

en: MSN Screen Name List
cy: Rhestr Enwau Sgrin MSN

en: ICQ Id List
cy: Rhestr Id ICQ

en: AIM Home Screen Name 1
cy: Enw Sgrin Cartref 1 AIM

en: AIM Home Screen Name 2
cy: Enw Sgrin Cartref 2 AIM

en: AIM Home Screen Name 3
cy: Enw Sgrin Cartref 3 AIM

en: AIM Work Screen Name 1
cy: Enw Sgrin Gwaith 1 AIM

en: AIM Work Screen Name 2
cy: Enw Sgrin Gwaith 2 AIM

en: AIM Work Screen Name 3
cy: Enw Sgrin Gwaith 3 AIM

en: GroupWise Home Screen Name 1
cy: Enw Sgrin Cartref 1 GroupWise

en: GroupWise Home Screen Name 2
cy: Enw Sgrin Cartref 2 GroupWise

en: GroupWise Home Screen Name 3
cy: Enw Sgrin Cartref 3 GroupWise

en: GroupWise Work Screen Name 1
cy: Enw Sgrin Gwaith 1 GroupWise

en: GroupWise Work Screen Name 2
cy: Enw Sgrin Gwaith 2 GroupWise

en: GroupWise Work Screen Name 3
cy: Enw Sgrin Gwaith 3 GroupWise

en: Jabber Home Id 1
cy: Id Cartref 1 Jabber

en: Jabber Home Id 2
cy: Id Cartref 2 Jabber

en: Jabber Home Id 3
cy: Id Cartref 3 Jabber

en: Jabber Work Id 1
cy: Id Gwaith 1 Jabber

en: Jabber Work Id 2
cy: Id Gwaith 2 Jabber

en: Jabber Work Id 3
cy: Id Gwaith 3 Jabber

en: Yahoo! Home Screen Name 1
cy: Enw Sgrin Cartref 1 Yahoo!

en: Yahoo! Home Screen Name 2
cy: Enw Sgrin Cartref 2 Yahoo!

en: Yahoo! Home Screen Name 3
cy: Enw Sgrin Cartref 3 Yahoo!

en: Yahoo! Work Screen Name 1
cy: Enw Sgrin Gwaith 1 Yahoo!

en: Yahoo! Work Screen Name 2
cy: Enw Sgrin Gwaith 2 Yahoo!

en: Yahoo! Work Screen Name 3
cy: Enw Sgrin Gwaith 3 Yahoo!

en: MSN Home Screen Name 1
cy: Enw Sgrin Cartref 1 MSN

en: MSN Home Screen Name 2
cy: Enw Sgrin Cartref 2 MSN

en: MSN Home Screen Name 3
cy: Enw Sgrin Cartref 3 MSN

en: MSN Work Screen Name 1
cy: Enw Sgrin Gwaith 1 MSN

en: MSN Work Screen Name 2
cy: Enw Sgrin Gwaith 2 MSN

en: MSN Work Screen Name 3
cy: Enw Sgrin Gwaith 3 MSN

en: ICQ Home Id 1
cy: Id Cartref 1 ICQ

en: ICQ Home Id 2
cy: Id Cartref 2 ICQ

en: ICQ Home Id 3
cy: Id Cartref 3 ICQ

en: ICQ Work Id 1
cy: Id Gwaith 1 ICQ

en: ICQ Work Id 2
cy: Id Gwaith 2 ICQ

en: ICQ Work Id 3
cy: Id Gwaith 3 ICQ

note: Organizational fields
en: Organization
cy: Sefydliad

en: Organizational Unit
cy: Uned Corff (OU)

en: Office
cy: Swyddfa

en: Title
cy: Teitl

en: Role
cy: Rôl

en: Manager
cy: Rheolwr

en: Assistant
cy: Cynorthwywr

note: Web fields
en: Homepage URL
cy: Tudalen cartref

en: Weblog URL
cy: LAU gwelog

en: Video Conferencing URL
cy: LAU Cynadledda Fideo.

note: Photo/Logo
en: Photo
cy: Ffoto

note: Security fields
en: X.509 Certificate
cy: Tystysgrif X.509

note: Contact categories
en: Category List
cy: Rhestr Gategorïau

en: Categories
cy: Categorïau

note: Collaboration fields
en: Calendar URI
cy: URI Calendr

en: Free/Busy URL
cy: LAU Statws Rhydd/Prysur

en: ICS Calendar
cy: Calendr ICS

note: Misc fields
en: Spouse's Name
cy: Enw'r Priod

en: Note
cy: Nodyn

en: Birth Date
cy: Dyddiad Geni

note: Add default categories only if gconf doesn't contain any category list Make sure we have all categories
en: Anniversary
cy: Cylchwyl

en: List
cy: Rhestr

en: List Show Addresses
cy: Rhestru Cyfeiriadau Dangos

note: Last modified time
en: Last Revision
cy: Diwygiad Diweddaraf

note: URI of the book to which the contact belongs to
en: Book URI
cy: URI Llyfr

en: Unnamed List
cy: Rhestr Ddienw

en: Birthday
cy: Pen-blwydd

en: Birthday: %s
cy: Pen-blwydd: %s

en: Anniversary: %s
cy: Cylchwyl: %s

en: Can't save calendar data: Malformed URI.
cy: Methu cadw data calendr: URI wedi'i gam-ffurfio.

en: Reply Requested: by
cy: Gofynnwyd am Ymateb: gan

en: Reply Requested: When convenient
cy: Gofyn am Ymateb: Pan yn gyfleus

en: Loading %s items
cy: Llwytho %s eitem

en: Calendar
cy: Calendr

en: Invalid server URI
cy: URI gwesteiwr annilys

en: Authentication failed
cy: Methodd y dilysiant

en: Could not create thread for getting deltas
cy: Methu creu edefyn i gael deltas

en: Could not create cache file
cy: Methu creu ffeil storfa

en: Could not create thread for populating cache
cy: Methu creu edefyn i boblogi'r storfa

en: Redirected to Invalid URI
cy: Ailgyfeiriwyd at URI annilys

en: Bad file format.
cy: Ffurf ffeil annilys.

en: Not a calendar.
cy: Ddim yn galendr.

en: Could not retrieve weather data
cy: Methu cyrchu'r data tywydd

en: Fair
cy: Gweddol

en: Snow showers
cy: Cawodydd eira

en: Snow
cy: Eira

en: Partly cloudy
cy: Rhannol gymylog

en: Smoke
cy: Mwg

en: Thunderstorms
cy: Stormydd mellt a tharanau

en: Cloudy
cy: Cymylog

en: Drizzle
cy: Glaw man

en: Sunny
cy: Heulog

en: Dust
cy: Llwch

en: Clear
cy: Clir

en: Mostly cloudy
cy: Cymylog gan fwyaf

en: Windy
cy: Gwyntog

en: Rain showers
cy: Cawodydd glaw

en: Foggy
cy: Niwlog

en: Rain/snow mixed
cy: Glaw/eira'n gymysg

en: Sleet
cy: Eirlaw

en: Very hot/humid
cy: Llaith/poeth iawn

en: Blizzard
cy: Storm eira

en: Freezing rain
cy: Glasrew

en: Haze
cy: Tarth

en: Blowing snow
cy: Yn chwythu eira

en: Freezing drizzle
cy: Glaw man iasoer

en: Very cold/wind chill
cy: Oer iawn/gwynt yn oeri

en: Rain
cy: Glaw

en: Weather: Sunny
cy: Tywydd: Heulog

en: Weather: Snow
cy: Tywydd: Eira

en: Weather: Partly Cloudy
cy: Tywydd: Rhannol Gymylog

en: Weather: Fog
cy: Tywydd: Niwlog

en: Weather: Thunderstorms
cy: Tywydd: Mellt a Tharanau

en: Weather: Cloudy
cy: Tywydd: Cymylog

en: Weather: Rain
cy: Tywydd: Glaw

en: %d%% chance of precipitation
cy: siawns %d%% o ddyddodiad

en: %.1fcm snow
cy: %.1fcm o eira

en: %.1fin snow
cy: %.1f modfedd o eira

en: %.1f-%.1fcm snow
cy: %.1f-%.1fcm o eira

en: %.1f-%.1fin snow
cy: %.1f-%.1f modfedd o eira

en: Untitled appointment
cy: Apwyntiad dideitl

en: 1st
cy: 1af

en: 2nd
cy: 2il

en: 3rd
cy: 3ydd

en: 4th
cy: 4ydd

en: 5th
cy: 5ed

en: 6th
cy: 6ed

en: 7th
cy: 7fed

en: 8th
cy: 8fed

en: 9th
cy: 9fed

en: 10th
cy: 10fed

en: 11th
cy: 11eg

en: 12th
cy: 12fed

en: 13th
cy: 13eg

en: 14th
cy: 14eg

en: 15th
cy: 15fed

en: 16th
cy: 16eg

en: 17th
cy: 17eg

en: 18th
cy: 18fed

en: 19th
cy: 19eg

en: 20th
cy: 20fed

en: 21st
cy: 21ain

en: 22nd
cy: 22ain

en: 23rd
cy: 23ain

en: 24th
cy: 24ain

en: 25th
cy: 25ain

en: 26th
cy: 26ain

en: 27th
cy: 27ain

en: 28th
cy: 28ain

en: 29th
cy: 29ain

en: 30th
cy: 30ain

en: 31st
cy: 31ain

en: High
cy: Uchel

en: Normal
cy: Arferol

en: Low
cy: Isel

note: An empty string is the same as 'None'.
en: Undefined
cy: Anniffiniedig

note: FIXME: Try to get the parent uri so that we dont have to ask the password again
en: Enter password for %s to enable proxy for user %s
cy: Rhowch gyfrinair am %s i alluogi'r dirprwy ar gyfer defnyddiwr %s

en: Enter password for %s (user %s)
cy: Rhowch gyfrinair ar gyfer %s (defnyddiwr %s)

en: Invalid argument
cy: Arg annilys

en: Backend is busy
cy: Ochr gefn yn brysur

en: Repository is offline
cy: Mae'r storfa all-lein

en: No such calendar
cy: Dim calendr o'r fath

en: Object not found
cy: Gwrthrych heb ei ganfod

en: Invalid object
cy: Gwrthrych annilys

en: URI not loaded
cy: URI heb ei lwytho

en: URI already loaded
cy: URI eisoes wedi ei lwytho

en: Permission denied
cy: Gwrthodwyd caniatâd

en: Unknown User
cy: Defnyddiwr Anhysbys

en: Object ID already exists
cy: ID gwrthrych yn bodoli eisoes

en: Protocol not supported
cy: Protocol ni chynhelir

en: Operation has been cancelled
cy: Gweithred wedi ei diddymu

en: Could not cancel operation
cy: Methu diddymu'r weithred

en: Authentication required
cy: Angen dilysu

en: A CORBA exception has occurred
cy: Digwyddodd eithriad CORBA

en: Unknown error
cy: Gwall anhysbys

en: No error
cy: Dim gwall

en: "%s" expects no arguments
cy: "%s" ddim yn disgwyl argiau

en: "%s" expects one argument
cy: "%s" yn disgwyl un arg

en: "%s" expects the first argument to be a string
cy: "%s" yn disgwyl i'r arg gyntaf fod yn llinyn

en: "%s" expects the first argument to be an ISO 8601 date/time string
cy: "%s" yn disgwyl i'r arg gyntaf fod yn llinyn dyddiad/amser ffurf ISO 8601

en: "%s" expects two arguments
cy: "%s" yn disgwyl dau arg

en: "%s" expects the first argument to be a time_t
cy:  "%s" yn disgwyl i'r arg cyntaf fod yn time_t

en: "%s" expects the second argument to be an integer
cy: "%s" yn disgwyl i'r ail arg fod yn gyfanrif

en: "%s" expects the second argument to be a time_t
cy: "%s" yn disgwyl i'r ail arg fod yn time_t

en: "%s" expects the second argument to be a string
cy: "%s" yn disgwyl i'r ail arg fod yn llinyn

en: "%s" expects the first argument to be either "any", "summary", or "description", or "location"
cy: "%s" yn disgwyl i'r arg cyntaf fod yn "any", "summary", neu "description", neu "location"

en: "%s" expects at least one argument
cy: "%s" yn disgwyl o leiaf un arg

en: "%s" expects all arguments to be strings or one and only one argument to be a boolean false (#f)
cy: "%s" yn disgwyl i bob arg fod yn llinyn, neu i un arg yn unig fod yn werth Boole anwir (#f)

en: Signing is not supported by this cipher
cy: Nid yw'r seiffr hwn yn cynnal arwyddo

en: Signing message
cy: Arwyddo neges

en: Verifying is not supported by this cipher
cy: Nid yw'r seiffr hwn yn cynnal gwirio

en: Verifying message
cy: Gwirio neges

en: Encryption is not supported by this cipher
cy: Nid yw'r seiffr hwn yn cynnal amgryptio

en: Encrypting message
cy: Amgryptio neges

en: Decryption is not supported by this cipher
cy: Nid yw'r seiffr hwn yn cynnal dadgryptio

en: Decrypting message
cy: Dadgryptio neges

en: You may not import keys with this cipher
cy: Fedrwch chi ddim mewnforio allweddi gyda'r seiffr hwn

en: You may not export keys with this cipher
cy: Fedrwch chi ddim allforio allweddi gyda'r seiffr hwn

en: Unable to create cache path
cy: Methu creu llwybr storfa

en: Could not remove cache entry: %s: %s
cy: Methu tynnu'r cofnod o'r storfa: %s: %s

en: Could not write log entry: %s
    Further operations on this server will not be replayed when you
    reconnect to the network.
cy: Methu ysgrifennu cofnod at y log: %s
    Chaiff gweithrediadau pellach ar y gwesteiwr hwn mo'u hail-chwarae
    wrth i chi ail-gysylltu â'r rhwydwaith.

en: Could not open `%s':
    %s
    Changes made to this folder will not be resynchronized.
cy: Methu agor `%s':
    %s
    Chaiff newidiadau a wneir i'r blygell hon mo'u hail-gysoni.

en: Resynchronizing with server
cy: Ail-gysoni â'r gwesteiwr

en: Copy folder content locally for offline operation
cy: Copïo cynnwys y blygell yn lleol, er mwyn ei ddefnyddio all-lein

en: Downloading new messages for offline mode
cy: Llwytho negeseuon newydd i lawr ar gyfer y modd all-lein

en: Preparing folder '%s' for offline
cy: Paratoi'r ffolder '%s' ar gyfer ei defnyddio all-lein

en: You must be working online to complete this operation
cy: Rhaid i chi fod yn gweithio ar-lein cyn cwblhau'r weithred hon

en: No description available
cy: Dim disgrifiad ar gael

en: Failed to create child process '%s': %s
cy: Methwyd creu proses blentyn '%s': %s

en: Invalid message stream received from %s: %s
cy: Wedi derbyn ffrwd neges annilys oddi wrth %s: %s

en: Syncing folders
cy: Cysoni plygellau

en: Error parsing filter: %s: %s
cy: Gwall wrth ramadegu hidlydd: %s: %s

en: Error executing filter: %s: %s
cy: Gwall wrth weithredu hidlydd: %s: %s

en: Unable to open spool folder
cy: Methu agor y blygell sbwlio

en: Unable to process spool folder
cy: Methu prosesu'r blygell sbwlio

en: Getting message %d (%d%%)
cy: Derbyn neges %d (%d%%)

en: Cannot open message
cy: Methu agor y neges

en: Failed on message %d
cy: Wedi methu ar neges %d

en: Syncing folder
cy: Cysoni plygell

en: Complete
cy: Cwblhau

en: Getting message %d of %d
cy: nôl neges %d o %d

en: Failed at message %d of %d
cy: Wedi methu ar neges %d o %d

en: Failed to retrieve message
cy: Methu nôl y neges

en: Invalid arguments to (system-flag)
cy: Argiau annilys i (baner-system)

en: Invalid arguments to (user-tag)
cy: Argiau annilys i (tag-defnyddiwr)

en: Failed to create create child process '%s': %s
cy: Methwyd creu proses blentyn '%s': %s

note: A filter search is a search through your filters, ie. your filters is the corpus being searched thru.
en: Error executing filter search: %s: %s
cy: Gwall wrth chwilio'r hidlyddion: %s: %s

en: Cannot parse search expression: %s:
    %s
cy: Gwall wrth ramadegu mynegiant chwilio: %s:
    %s

en: Error executing search expression: %s:
    %s
cy: Gwall wrth weithredu mynegiant chwilio: %s:
    %s

en: (match-all) requires a single bool result
cy: Angen un canlyniad Boole ar (cydweddu-popeth)

en: (match-threads) not allowed inside match-all
cy: Ni chaniateir (cydweddu-trywyddion) o fewn cydweddu-popeth

en: (match-threads) requires a match type string
cy: Angen llinyn o fath cydweddu ar (cydweddu-trywyddion)

en: (match-threads) expects an array result
cy: (cydweddu-trywyddion) yn disgwyl arae fel canlyniad

en: (match-threads) requires the folder set
cy: Angen y set blygell ar (cydweddu-trywyddion)

en: Performing query on unknown header: %s
cy: Yn gwneud ymholiad ar bennawd anhysbys: %s

en: Unsupported operation: append message: for %s
cy: Gweithred heb ei chynnal: ategu neges: ar gyfer %s

en: Unsupported operation: search by expression: for %s
cy: Gweithred heb ei chynnal: chwilio wrth fynegiant: ar gyfer %s

en: Unsupported operation: search by uids: for %s
cy: Gweithred heb ei chynnal: chwilio wrth uid: ar gyfer %s

en: Moving messages
cy: Symud negeseuon

en: Copying messages
cy: Copïo negeseuon

en: Learning junk
cy: Dysgu sothach

en: Learning non-junk
cy: Dysgu'r hyn nad yw'n sothach

en: Filtering new message(s)
cy: Hidlo neges(euon) newydd

en: Unexpected GnuPG status message encountered:
    
    %s
cy: Cafwyd neges statws GnuPG annisgwyl:
    
    %s

en: Failed to parse gpg userid hint.
cy: Methu gramadegu awgrym enw defnyddiwr gpg.

en: Failed to parse gpg passphrase request.
cy: Methu gramadegu cais am gymal cyfrin gpg.

en: You need a passphrase to unlock the key for
    user: "%s"
cy: Mae angen cymal cyfrin i ddatgloi'r allwedd ar
    gyfer y defnyddiwr: "%s"

en: Cancelled.
cy: Diddymwyd.

en: Failed to unlock secret key: 3 bad passphrases given.
cy: Methu datgloi'r allwedd gyfrin: rhoddwyd 3 cymal cyfrin gwael.

en: Unexpected response from GnuPG: %s
cy: Ymateb annisgwyl oddi wrth GnuPG: %s

en: Failed to encrypt: No valid recipients specified.
cy: Methwyd amgryptio: Dim derbynyddion dilys wedi'u penodi.

note: always called on an i/o error
en: Failed to execute gpg: %s
cy: Methu gweithredu gpg: %s

en: Could not generate signing data: %s
cy: Methu creu data llofnodi: %s

en: Failed to execute gpg.
cy: Methu gweithredu gpg.

en: This is a digitally signed message part
cy: Mae hwn yn rhan neges wedi'i lofnodi'n ddigidol

en: Cannot verify message signature: Incorrect message format
cy: Methu gwirio llofnod neges: Ffurf neges anghywir

en: Cannot verify message signature: could not create temp file: %s
cy: Methu gwirio llofnod neges: methu creu ffeil dros dro: %s

en: Could not generate encrypting data: %s
cy: Methu creu data amgryptio: %s

en: This is a digitally encrypted message part
cy: Mae hwn yn rhan neges wedi'i amgryptio'n ddigidol

en: Failed to decrypt MIME part: protocol error
cy: Methwyd dadgryptio rhan MIME: gwall protocol

en: Cannot decrypt message: Incorrect message format
cy: Methu dadgryptio neges: Ffurf neges anghywir

en: Encrypted content
cy: Cynnwys wedi'i amgryptio

en: Unable to parse message content
cy: Methu gramadegu cynnwys neges

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Cannot build locking helper pipe: %s
cy: Methu creu pibell cynorthwyydd clo: %s

en: Cannot fork locking helper: %s
cy: Methu fforchio cynorthwyydd clo: %s

en: Could not lock '%s': protocol error with lock-helper
cy: Methu cloi '%s': gwall protocol gyda'r cynorthwyydd-clo

en: Could not lock '%s'
cy: Methu cloi '%s'

en: Could not create lock file for %s: %s
cy: Methu creu ffeil glo ar gyfer %s: %s

en: Timed out trying to get lock file on %s. Try again later.
cy: Terfyn amser wrth geisio cael ffeil glo ar %s. Ceisiwch eto'n ddiweddarach.

en: Failed to get lock using fcntl(2): %s
cy: Methu cael clo gan ddefnyddio fcntl(2): %s

en: Failed to get lock using flock(2): %s
cy: Methu cael clo gan ddefnyddio flock(2): %s

en: Could not check mail file %s: %s
cy: Methu gwirio'r ffeil bost %s: %s

en: Could not open mail file %s: %s
cy: Methu agor y ffeil e-bost %s: %s

en: Could not open temporary mail file %s: %s
cy: Methu creu'r ffeil dros dro %s ar gyfer post: %s

en: Failed to store mail in temp file %s: %s
cy: Methu storio post yn y ffeil dros dro %s: %s

en: Could not create pipe: %s
cy: Methu creu pibell: %s

en: Could not fork: %s
cy: Methu fforchio: %s

en: Movemail program failed: %s
cy: Methodd rhaglen Movemail: %s

en: (Unknown error)
cy: (Gwall anhysbys)

en: Error reading mail file: %s
cy: Gwall wrth ddarllen ffeil bost: %s

en: Error writing mail temp file: %s
cy: Gwall wrth ysgrifennu at y ffeil bost dros dro: %s

en: Error copying mail temp file: %s
cy: Gwall wrth gopïo'r ffeil bost dros dro: %s

en: parse error
cy: gwall gramadegu

en: Cancelled
cy: Diddymwyd

en: cannot create thread
cy: methu creu edefyn

en: Resolving: %s
cy: Cydrannu: %s

en: Host lookup failed
cy: Methodd yr edrych am y gwesteiwr

en: Host lookup failed: %s: %s
cy: Methodd yr edrych am y gwesteiwr: %s: %s

en: Resolving address
cy: Cydrannu cyfeiriadau

en: Name lookup failed
cy: Methodd yr edrych i fyny am enwau

en: Name lookup failed: %s
cy: Methodd yr edrych i fyny am enwau: %s

en: Syncing messages in folder '%s' to disk
cy: Cysoni negeseuon y ffolder '%s' at y disg

en: Cannot write offline journal for folder `%s': %s
cy: Methu ysgrifennu siwrnal all-lein ar gyfer y blygell `%s': %s

en: Virtual folder email provider
cy: Darparwr e-bost plygell rhithwir

en: For reading mail as a query of another set of folders
cy: Er mwyn darllen e-bost fel ymholiad o set arall o blygellau

en: Could not load %s: Module loading not supported on this system.
cy: Methu llwytho %s: Ni chynhelir llwytho modylau ar y system hon.

en: Could not load %s: %s
cy: Methu llwytho %s: %s

en: Could not load %s: No initialization code in module.
cy: Methu llwytho %s: Dim cod ymgychwyn yn y modwl.

en: No provider available for protocol `%s'
cy: Dim darparwr ar gael ar gyfer y protocol `%s'

en: Anonymous
cy: Di-enw

en: This option will connect to the server using an anonymous login.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr drwy fewngofnod dienw.

en: Authentication failed.
cy: Methodd dilysiant.

en: Invalid email address trace information:
    %s
cy: Gwybodaeth olrhain cyfeiriad e-bost annilys:
    %s

en: Invalid opaque trace information:
    %s
cy: Gwybodaeth olrhain anhryloyw annilys:
    %s

en: Invalid trace information:
    %s
cy: Gwybodaeth olrhain cyfeiriad e-bost annilys:
    %s

en: This option will connect to the server using a secure CRAM-MD5 password, if the server supports it.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr gan ddefnyddio cyfrinair CRAM-MD5 diogel, os yw'r gwesteiwr yn ei gynnal.

en: This option will connect to the server using a secure DIGEST-MD5 password, if the server supports it.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr gan ddefnyddio cyfrinair DIGEST-MD5 diogel, os yw'r gwesteiwr yn ei gynnal.

en: Server challenge too long (>2048 octets)
cy: Sialens y gwesteiwr yn rhy hir (>2048 wythawd)

en: Server challenge invalid
cy: Sialens y gwesteiwr yn annilys

en: Server challenge contained invalid "Quality of Protection" token
cy: Sialens y gwesteiwr yn cynnwys tocyn "Ansawdd Diogelwch" annilys

en: Server response did not contain authorization data
cy: Doedd ymateb y gwesteiwr ddim yn cynnwys data awdurdodi

en: Server response contained incomplete authorization data
cy: Roedd ymateb y gwesteiwr yn cynnwys data awdurdodi annilys

en: Server response does not match
cy: Ymateb y gwesteiwr ddim yn cydweddu

en: This option will connect to the server using Kerberos 5 authentication.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr gan ddefnyddio dilysiant Kerberos 5.

en: The specified mechanism is not supported by the provided credential, or is unrecognized by the implementation.
cy: Ni chynhelir y dull penodol gan y data cyflwyno a roddir, neu ni chaiff ei adnabod gan y gweithrediad.

en: The provided target_name parameter was ill-formed.
cy: Roedd y paramedr target_name a roddwyd wedi'i gam-ffurfio.

en: The provided target_name parameter contained an invalid or unsupported type of name.
cy: Roedd y paramedr target_name a roddwyd yn cynnwys math o enw annilys, neu heb ei gynnal.

en: The input_token contains different channel bindings to those specified via the input_chan_bindings parameter.
cy: Mae'r input_token yn cynnwys rhwymiadau sianelau gwahanol i'r rhai benodwyd drwy'r paramedr input_chan_bindings.

en: The input_token contains an invalid signature, or a signature that could not be verified.
cy: Mae'r input_token yn cynnwys llofnod annilys, neu lofnod na ellir ei wirio.

en: The supplied credentials were not valid for context initiation, or the credential handle did not reference any credentials.
cy: Naill ai doedd y data cyflwyno ddim yn ddilys ar gyfer ymgychwyn cyd-destun, neu doedd y ddolen data cyflwyno ddim yn cyfeirio at unrhyw ddata cyflwyno.

en: The supplied context handle did not refer to a valid context.
cy: Doedd y ddolen gyd-destun a roddwyd ddim yn cyfeirio at gyd-destun dilys.

en: The consistency checks performed on the input_token failed.
cy: Methodd y profion cysondeb a berfformiwyd ar yr input_token.

en: The consistency checks performed on the credential failed.
cy: Methodd y profion cysondeb a berfformiwyd ar y manylion cyflwyno.

en: The referenced credentials have expired.
cy: Mae'r manylion cyflwyno y cyfeirir atyn nhw wedi dod i ben.

en: Bad authentication response from server.
cy: Cafwyd ymateb dilysiant gwael o'r gwesteiwr.

en: Unsupported security layer.
cy: Haen ddiogelwch heb ei chynnal.

en: This option will connect to the server using Kerberos 4 authentication.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr gan ddefnyddio dilysiant Kerberos 4.

en: Could not get Kerberos ticket:
    %s
cy: Methwyd cael tocyn Kerberos:
    %s

en: Login
cy: Mewngofnodi

en: This option will connect to the server using a simple password.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr gan ddefnyddio cyfrinair syml.

en: Unknown authentication state.
cy: Cyflwr dilysiant anhysbys.

en: This option will connect to a Windows-based server using NTLM / Secure Password Authentication.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â gwesteiwr Windows gan ddefnyddio NTLM / Dilysiant Cyfrinair Diogel.

en: POP before SMTP
cy: POP cyn SMTP

en: This option will authorise a POP connection before attempting SMTP
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn dilysu drwy gysylltiad POP cyn ceisio defnyddio SMTP

en: POP Source URI
cy: URI Ffynhonnell POP

en: POP Before SMTP auth using an unknown transport
cy: Dilysiant POP cyn SMTP, gan ddefnyddio cludiant anhysbys

en: POP Before SMTP auth using a non-pop source
cy: Dilysiant POP cyn SMTP, gan ddefnyddio ffynhonnell nad yw'n POP

en: Regular expression compilation failed: %s: %s
cy: Methwyd crynhoi mynegiant rheolaidd: %s: %s

en: URL '%s' needs a username component
cy: Angen cydran defnyddiwr ar y LAU '%s'

en: URL '%s' needs a host component
cy: Angen cydran gwesteiwr ar y LAU '%s'

en: URL '%s' needs a path component
cy: Angen cydran llwybr ar y LAU '%s'

en: Could not create directory %s:
    %s
cy: Methwyd creu plygell: %s:
    %s

en: Cannot find certificate for '%s'
cy: Methu canfod tystysgrif ar gyfer '%s'

en: Cannot create CMS message
cy: Methu creu neges CMS

en: Cannot create CMS signed data
cy: Methu creu data wedi'i lofnodi gan CMS

en: Cannot attach CMS signed data
cy: Methu atodi data wedi'i lofnodi gan CMS

en: Cannot attach CMS data
cy: Methu atodi data CMS

en: Cannot create CMS Signer information
cy: Methu creu gwybodaeth Arwyddwr CMS

en: Cannot find certificate chain
cy: Methu canfod cadwyn tystysgrif

en: Cannot add CMS Signing time
cy: Methu ychwanegu amser llofnodi CMS

en: Encryption certificate for '%s' does not exist
cy: Tystysgrif amgryptio ddim yn bodoli ar gyfer '%s'

en: Cannot add SMIMEEncKeyPrefs attribute
cy: Methu ychwanegu priodwedd SMIMEEncKeyPrefs

en: Cannot add MS SMIMEEncKeyPrefs attribute
cy: Methu ychwanegu priodwedd SMIMEEncKeyPrefs MS

en: Cannot add encryption certificate
cy: Methu ychwanegu tystysgrif amgryptio

en: Cannot add CMS Signer information
cy: Methu ychwanegu gwybodaeth Arwyddwr CMS

en: Cannot create encoder context
cy: Methu creu cyd-destun amgodydd

en: Failed to add data to CMS encoder
cy: Methu ychwanegu data at yr amgodydd CMS

en: Failed to encode data
cy: Methu amgodio data

en: Good signature
cy: Llofnod da

en: Bad signature
cy: Llofnod gwael

en: Content tampered with or altered in transit
cy: Cafod y cynnwys ei amharu neu ei newid ar ei daith

en: Signing certificate not found
cy: Heb ganfod y dystysgrif lofnodi

en: Signing certificate not trusted
cy: Heb ymddiried yn y dystysgrif lofnodi

en: Signature algorithm unknown
cy: Algorithm llofnod anhysbys

en: Signature algorithm unsupported
cy: Algorithm llofnod heb ei gynnal

en: Malformed signature
cy: Llofnod wedi'i gam-ffurfio

en: Processing error
cy: Gwall prosesu

en: No signed data in signature
cy: Dim data wedi'i lofnodi o fewn y llofnod

en: Digests missing from enveloped data
cy: Crynoadau ar goll o'r data gafodd ei amlennu

en: Cannot calculate digests
cy: Methu cyfrifo'r crynoadau

en: Cannot set message digests
cy: Methu gosod crynoadau negeseuon

en: Certificate import failed
cy: Methwyd mewnforio'r dystysgrif

en: Certificate is the only message, cannot verify certificates
cy: Tystysgrif yw'r unig neges, methu gwirio tystysgrifau

en: Certificate is the only message, certificates imported and verified
cy: Tystysgrif yw'r unig neges, tystysgrifau wedi'u mewnforio a'u gwirio

en: Cannot find signature digests
cy: Methu canfod crynoadau llofnodion

en: Signer: %s <%s>: %s
cy: Arwyddwr: %s <%s>: %s

en: Decoder failed
cy: Methodd y datgodiwr

en: Cannot find certificate for `%s'
cy: Methu canfod tystysgrif ar gyfer `%s'

en: Cannot find common bulk encryption algorithm
cy: Methu canfod yr algorithm amgryptio torfol

note: PORT_GetError(); ??
en: Cannot allocate slot for encryption bulk key
cy: Methu dyrannu slot ar gyfer yr allwedd amgryptio torfol

en: Cannot create CMS Message
cy: Methu creu Neges CMS

en: Cannot create CMS Enveloped data
cy: Methu creu data Amlennog CMS

en: Cannot attach CMS Enveloped data
cy: Methu atodi data Amlennog CMS

en: Cannot attach CMS data object
cy: Methu atodi gwrthrych data CMS

en: Cannot create CMS Recipient information
cy: Methu creu Gwybodaeth Derbynnydd CMS

en: Cannot add CMS Recipient information
cy: Methu ychwanegu gwybodaeth derbynnydd CMS

en: Failed to add data to encoder
cy: Methu ychwanegu data at yr amgodydd

en: Decoder failed, error %d
cy: Methodd y datgodiwr, gwall %d

en: S/MIME Decrypt: No encrypted content found
cy: Dadgryptio S/MIME: Methu canfod cynnwys wedi ei amgryptio

en: import keys: unimplemented
cy: mewnforio allweddi: heb ei gynnal

en: export keys: unimplemented
cy: allforio allweddi: heb ei gynnal

en: Cannot get folder: Invalid operation on this store
cy: Methu cael plygell: Gweithred annilys ar y storfa yma

en: Cannot create folder `%s': folder exists
cy: Methu creu plygell `%s': plygell yn bodoli

en: Cannot create folder: Invalid operation on this store
cy: Methu creu plygell: Gweithred annilys ar y storfa yma

en: Cannot create folder: %s: folder exists
cy: Methu creu plygell: %s: plygell yn bodoli

en: Cannot delete folder: %s: Invalid operation
cy: Methu dileu plygell: %s: Gweithred annilys

en: Cannot rename folder: %s: Invalid operation
cy: Methu ailenwi plygell: %s: Gweithred annilys

note: the name of the Trash folder, used for deleted messages
en: Trash
cy: Sbwriel

note: the name of the Junk folder, used for spam messages
en: Junk
cy: Sothach

en: Unable to get issuer's certificate
cy: Methu cael tystysgrif y cyhoeddwr

en: Unable to get Certificate Revocation List
cy: Methu cael y Rhestr Tystysgrifau A Ddiddymwyd

en: Unable to decrypt certificate signature
cy: Methu dadgryptio llofnod tystysgrif

en: Unable to decrypt Certificate Revocation List signature
cy: Methu dadgryptio llofnod y Rhestr Tystysgrifau A Ddiddymwyd

en: Unable to decode issuer's public key
cy: Methu dadgodio allwedd gyhoeddus y cyhoeddwr

en: Certificate signature failure
cy: Methiant llofnod tystysgrif

en: Certificate Revocation List signature failure
cy: Methiant llofnod ar y Rhestr Tystysgrifau A Ddiddymwyd

en: Certificate not yet valid
cy: Nid yw'r dystysgrif yn ddilys eto

en: Certificate has expired
cy: Mae'r dystysgrif wedi dod i ben

en: CRL not yet valid
cy: CRL ddim yn ddilys eto

en: CRL has expired
cy: CRL wedi dod i ben

en: Error in CRL
cy: Gwall yn y CRL

en: Out of memory
cy: Dim cof

en: Zero-depth self-signed certificate
cy: Tystysgrif a hunan-lofnodwyd gyda dyfnder o ddim

en: Self-signed certificate in chain
cy: Tystysgrif a hunan-lofnodwyd yn y gadwyn

en: Unable to get issuer's certificate locally
cy: Methu cael tystysgrif y cyhoeddwr yn lleol

en: Unable to verify leaf signature
cy: Methu gwirio llofnod deilen

en: Certificate chain too long
cy: Cadwyn tystysgrifau yn rhy hir

en: Certificate Revoked
cy: Tystysgrif wedi'i dirymu

en: Invalid Certificate Authority (CA)
cy: Awdurdod Tystysgrif (CA) annilys

en: Path length exceeded
cy: Hyd llwybr yn rhy hir

en: Invalid purpose
cy: Pwrpas annilys

en: Certificate untrusted
cy: Tystysgrif heb ei hymddiried

en: Certificate rejected
cy: Tystysgrif wedi ei gwrthod

en: Subject/Issuer mismatch
cy: Pwnc/Cyhoeddwr ddim yn cydweddu

en: AKID/SKID mismatch
cy: AKID/SKID ddim yn cydweddu

en: AKID/Issuer serial mismatch
cy: AKID/Cyhoeddwr cyfresol ddim yn cydweddu

en: Key usage does not support certificate signing
cy: Defnydd allweddi ddim yn cynnal arwyddo tystysgrifau

en: Error in application verification
cy: Gwall o fewn dilysiant y cais

en: Issuer:            %s
    Subject:           %s
    Fingerprint:       %s
    Signature:         %s
cy: Cyhoeddwr:          %s
    Pwnc:              %s
    Ôl bys:            %s
    Llofnod:           %s

en: GOOD
cy: DA

en: BAD
cy: GWAEL

en: Bad certificate from %s:
    
    %s
    
    %s
    
    Do you wish to accept anyway?
cy: Tystysgrif wael oddi wrth %s:
    
    %s
    
    %s
    
    Ydych chi am dderbyn beth bynnag?

note: construct our user prompt
en: SSL Certificate check for %s:
    
    %s
    
    Do you wish to accept?
cy: Gwirio Tystysgrif SSL ar gyfer %s:
    
    %s
    
    Ydych chi am dderbyn?

en: Certificate problem: %s
    Issuer: %s
cy: Problem dystysgrif: %s
    Cyhoeddwr: %s

en: Bad certificate domain: %s
    Issuer: %s
cy: Parth gwael i'r dystysgrif: %s
    Cyhoeddwr: %s

en: Certificate expired: %s
    Issuer: %s
cy: Tystysgrif wedi dod i ben: %s
    Cyhoeddwr: %s

en: Certificate revocation list expired: %s
    Issuer: %s
cy: Rhestr ddiddymu tystysgrifau wedi dod i ben: %s
    Cyhoeddwr: %s

en: Could not parse URL `%s'
cy: Methu gramadegu'r LAU `%s'

en: Error storing `%s': %s
cy: Gwall wrth storio `%s': %s

en: No such message %s in %s
cy: Ddim o'r fath neges %s yn %s

en: Cannot copy or move messages into a Virtual Folder
cy: Methu copïo neu symud negeseuon at rhith-blygell

en: Unmatched
cy: Heb gydweddu

en: Cannot delete folder: %s: No such folder
cy: Methu dileu plygell: %s: Dim plygell o'r fath

en: Cannot rename folder: %s: No such folder
cy: Methu ail-enwi plygell: %s: Dim plygell o'r fath

en: Cannot copy messages to the Trash folder
cy: Methu copïo negeseuon at y blygell Sbwriel

en: Cannot copy messages to the Junk folder
cy: Methu copïo negeseuon at y blygell Sothach

en: Cannot get message: %s
      %s
cy: Methu cael neges: %s
      %s

en: No such message
cy: Dim neges o'r fath

en: User cancelled
cy: Diddymwyd gan y defnyddiwr

en: Cannot get message %s: %s
cy: Methu cael neges %s: %s

en: This message is not available in offline mode.
cy: Nid yw'r neges hon ar gael yn y modd all-lein

en: Could not get message
cy: Methu cael y neges

en: Could not load summary for %s
cy: Methu llwytho crynodeb ar gyfer %s

en: Fetching summary information for new messages in %s
cy: Estyn gwybodaeth grynodeb y negeseuon newydd yn %s

en: Cannot append message to folder `%s': %s
cy: Methu ychwanegu neges at y ffolder `%s': %s

en: Cannot create message: %s
cy: Methu creu neges: %s

en: Cannot get folder container %s
cy: Methu cael cynhwysydd plygell %s

en: Cannot append message in offline mode: cache unavailable
cy: Methu atodi neges yn y modd all-lein: storfa ddim ar gael

en: Cannot append message in offline mode: %s
cy: Methu ychwanegu'r neges yn y modd all-lein: %s

en: Checking for new mail
cy: Chwilio am e-bost newydd

en: Check for new messages in all folders
cy: Gwirio am negeseuon newydd ym mhob plygell

en: Options
cy: Opsiynau

en: Apply filters to new messages in Inbox on this server
cy: Defnyddio hidlyddion ar negeseuon newydd yn y Blwch Derbyn ar y gwesteiwr hwn

en: Check new messages for Junk contents
cy: Gwirio a oes cynnwys Sothach yn y negeseuon newydd

en: Only check for Junk messages in the INBOX folder
cy: Gwirio am negeseuon sothach yn y blygell Blwch Derbyn yn unig

en: Automatically synchronize account locally
cy: Cysoni'r cyfrif yn lleol yn awtomatig

en: SOAP Settings
cy: Gosodiadau SOAP

en: Post Office Agent SOAP Port:
cy: Porth SOAP Post Office Agent:

en: For accessing Novell GroupWise servers
cy: Er mwyn cyrchu gwesteiwyr Novell GroupWise

en: Password
cy: Cyfrinair

en: This option will connect to the GroupWise server using a plaintext password.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â gwesteiwr GroupWise gan ddefnyddio cyfrinair testun plaen.

en: Host or user not available in url
cy: Gwesteiwr neu ddefnyddiwr ddim ar gael yn y LAU

en: %sPlease enter the GroupWise password for %s@%s
cy: %sRhowch y cyfrinair GroupWise ar gyfer %s@%s

en: You didn't enter a password.
cy: Wnaethoch chi ddim rhoi cyfrinair.

en: Unable to authenticate to GroupWise server.
cy: Methwyd dilysu â'r gwesteiwr GroupWise.

en: Some features may not work correctly with your current server version
cy: Mae'n bosib na fydd rhai nodweddion yn gweithio'n gywir gyda'ch fersiwn gwesteiwr presennol.

en: No such folder %s
cy: Does dim plygell %s

en: Cannot create GroupWise folders in offline mode.
cy: Methu creu plygellau GroupWise yn y modd all-lein.

en: The parent folder is not allowed to contain subfolders
cy: Ni all y blygell rhiant gynnwys is-blygellau.

en: Cannot rename Groupwise folder `%s' to `%s'
cy: Methu ail-enwi ffolder Groupwise `%s' i `%s'

en: GroupWise server %s
cy: Gwesteiwr GroupWise %s

en: GroupWise service for %s on %s
cy: Gwasanaeth GroupWise ar gyfer %s ar %s

en: GroupWise mail delivery via %s
cy: Trosglwyddo negeseuon GroupWise drwy %s

en: Sending Message
cy: Anfon Neges

en: You have exceeded this account's storage limit. Your messages are queued in your Outbox. Resend by pressing Send/Receive after deleting/archiving some of your mail.
cy: Mae terfyn storfa'r cyfrif hwn wedi ei gyrraedd. Mae'ch negeseuon wedi eu ciwio yn eich Blwch Allan. Wedi i chi ddileu/archifo peth o'ch e-bost, rhowch ail-gynnig ar anfon y negeseuon drwy wasgu'n botwm Anfon/Derbyn.

en: Could not send message: %s
cy: Methu anfon neges: %s

en: Checking for New Mail
cy: Chwilio am E-bost Newydd

en: C_heck for new messages in all folders
cy: _Gwirio am negeseuon newydd ym mhob plygell

en: Connection to Server
cy: Cysylltiad at Weinydd

en: _Use custom command to connect to server
cy: _Defnyddio gorchymyn addasedig i gysylltu â'r gwesteiwr

en: Command:
cy: Gorchymyn:

en: Folders
cy: Plygellau

en: _Show only subscribed folders
cy: _Dangos y ffolderi tanysgrifiwyd iddynt yn unig

en: O_verride server-supplied folder namespace
cy: _Gwrthwneud y gofod enw a gyflwynwyd gan y gwesteiwr

en: Namespace
cy: Gofod enwau

en: For accessing Hula servers
cy: Er mwyn cyrchu gwesteiwyr Hula

en: This option will connect to the Hula server using a plaintext password.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr Hula gan ddefnyddio cyfrinair testun plaen.

en: Operation cancelled
cy: Diddymwyd y weithred

en: Server unexpectedly disconnected: %s
cy: Gwesteiwr wedi datgysylltu yn annisgwyl: %s

note: for imap ALERT codes, account user@host we might get a ']' from a BAD response since we +12, but who cares?
en: Alert from IMAP server %s@%s:
    %s
cy: Rhybudd o'r gwesteiwr IMAP %s@%s:
    %s

en: Unexpected response from IMAP server: %s
cy: Ymateb annisgwyl o'r gwesteiwr IMAP: %s

en: IMAP command failed: %s
cy: Methodd y gorchymyn IMAP: %s

en: Server response ended too soon.
cy: Gorffennodd ymateb y gwesteiwr yn rhy gynnar.

en: IMAP server response did not contain %s information
cy: Doedd ymateb y gwesteiwr IMAP ddim yn cynnwys data %s

en: Unexpected OK response from IMAP server: %s
cy: Ymateb OK annisgwyl o'r gwesteiwr IMAP: %s

en: Could not create directory %s: %s
cy: Methwyd creu cyfeiriadur %s: %s

en: Folder was destroyed and recreated on server.
cy: Difethwyd ac ail-grewyd y blygell ar y gwesteiwr.

note: Check UIDs and flags of all messages we already know of.
en: Scanning for changed messages in %s
cy: Sganio am negeseuon wedi newid yn %s

en: Unable to retrieve message: %s
cy: Methu nôl y neges: %s

en: This message is not currently available
cy: Nid yw'r neges hon ar gael ar hyn o bryd

en: Incomplete server response: no information provided for message %d
cy: Ymateb anghyflawn o'r gwesteiwr: dim gwybodaeth wedi ei roi ar gyfer neges %d

en: Incomplete server response: no UID provided for message %d
cy: Ymateb anghyflawn o'r gwesteiwr: dim UID wedi ei roi ar gyfer neges %d

en: Unexpected server response: Identical UIDs provided for messages %d and %d
cy: Ymateb annisgwyl o'r gwesteiwr: rhoddwyd yr un UID ar gyfer negeseuon %d a %d

en: Could not find message body in FETCH response.
cy: Methu canfod corff y neges yn yr ymateb i FETCH.

en: Could not open cache directory: %s
cy: Methu agor cyfeiriadur y storfa: %s

en: Failed to cache message %s: %s
cy: Methu cadw copi o neges %s: %s

en: Failed to cache %s: %s
cy: Methu cadw copi o %s: %s

en: _Apply filters to new messages in INBOX on this server
cy: _Defnyddio hidlyddion ar negeseuon newydd yn y Blwch Derbyn ar y gwesteiwr

en: Check new messages for _Junk contents
cy: Gwirio am gynnwys _Sothach yn y negeseuon newydd

en: Only check for Junk messa_ges in the INBOX folder
cy: Gwirio am negeseuon Sothach yn y blygell INBOX yn _unig

en: Automatically synchroni_ze remote mail locally
cy: _Cysoni e-bost pell yn lleol yn awtomatig

en: For reading and storing mail on IMAP servers.
cy: Er mwyn darllen a storio e-bost ar westeiwyr IMAP.

en: This option will connect to the IMAP server using a plaintext password.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr IMAP gan ddefnyddio cyfrinair testun plaen.

en: IMAP server %s
cy: Gwesteiwr IMAP %s

en: IMAP service for %s on %s
cy: Gwasanaeth IMAP ar gyfer %s ar %s

en: Could not connect to %s: %s
cy: Methu cysylltu â %s: %s

en: SSL unavailable
cy: SSL ddim ar gael

en: Connection cancelled
cy: Diddymwyd y cysylltiad

en: Failed to connect to IMAP server %s in secure mode: %s
cy: Methu cysylltu â'r gwesteiwr IMAP %s mewn modd diogel: %s

en: STARTTLS not supported
cy: Ni chynhelir STARTTLS

en: SSL negotiations failed
cy: Methodd trafodaethau SSL

en: SSL is not available in this build
cy: SSL heb ei grynhoi i mewn i'r fersiwn hon

en: Could not connect with command "%s": %s
cy: Methu cysylltu drwy'r gorchymyn "%s": %s

note: create a dummy "." parent inbox, use to scan, then put back at the top level
en: Inbox
cy: Blwch Derbyn

en: IMAP server %s does not support requested authentication type %s
cy: Nid yw'r gwesteiwr IMAP %s yn cynnal y math dilysiant %s a ofynnwyd amdano

en: No support for authentication type %s
cy: Heb gynnal y math dilysiant %s

en: %sPlease enter the IMAP password for %s@%s
cy: %sRhowch y cyfrinair IMAP ar gyfer %s@%s

en: Unable to authenticate to IMAP server.
    %s
cy: Methwyd dilysu at westeiwr IMAP.
    %s

en: The folder name "%s" is invalid because it contains the character "%c"
cy: Mae'r enw plygell "%s" yn annilys am ei fod yn cynnwys y nod "%c"

en: Cannot create folder `%s': folder exists.
cy: Methu creu plygell `%s': plygell yn bodoli.

en: Unknown parent folder: %s
cy: Plygell rhiant anhysbys: %s

en: Failed sending command to IMAP server %s: %s
cy: Methu wrth anfon gorchymyn at y gwesteiwr IMAP %s: %s

en: Unexpected response from IMAP4 server %s: %s
cy: Ymateb annisgwyl o westeiwr IMAP4 %s: %s

en: Unexpected greeting from IMAP server %s.
cy: Cyfarchiad annisgwyl o westeiwr IMAP %s.

en: Cannot select folder `%s': Invalid mailbox name
cy: Methu dewis plygell `%s': Enw blwch e-bost annilys

en: Cannot select folder `%s': Bad command
cy: Methu dewis plygell `%s': Gorchymyn gwael

en: IMAP4 server %s unexpectedly disconnected: %s
cy: Gwesteiwr IMAP4 %s wedi datgysylltu yn annisgwyl: %s

en: Enable Mailing-List detection required for some filter and vFolder rules
cy: Angen galluogi canfod rhestrau e-bost ar gyfer rhai rheolau hidlo a phlygellau chwilio

en: Cannot access folder `%s': %s
cy: Methu cyrchu'r blygell `%s': %s

en: Cannot sync flags to folder `%s': Unknown
cy: Methu cysoni baneri â'r blygell `%s': Anhysbys

en: Cannot sync flags to folder `%s': Bad command
cy: Methu cysoni baneri â'r blygell `%s': Gorchymyn gwael

en: Cannot expunge folder `%s': Unknown
cy: Methu dileu'r blygell `%s': Anhysbys

en: Cannot expunge folder `%s': Bad command
cy: Methu dinistrio plygell `%s': Gorchymyn gwael

en: Cannot get message %s from folder `%s': No such message
cy: Methu estyn neges %s o'r blygell `%s': Ddim o'r fath neges

en: Cannot get message %s from folder `%s': Bad command
cy: Methu estyn neges %s o'r blygell `%s': Gorchymyn gwael

en: Cannot append message to folder `%s': Folder is read-only
cy: Methu atodi neges at y blygell `%s': Plygell ddarllen-yn-unig yw hi

en: Cannot append message to folder `%s': Unknown error
cy: Methu atodi neges at y blygell `%s': Gwall anhysbys

en: Cannot append message to folder `%s': Bad command
cy: Methu atodi neges at y blygell `%s': Gorchymyn gwael

en: Cannot move messages from folder `%s' to folder `%s': Unknown
cy: Methu symud negeseuon o'r blygell `%s' at y blygell `%s': Anhysbys

en: Cannot copy messages from folder `%s' to folder `%s': Unknown
cy: Methu copïo negeseuon o'r blygell `%s' at y blygell `%s': Anhysbys

en: Cannot move messages from folder `%s' to folder `%s': Bad command
cy: Methu symud negeseuon o'r blygell `%s' at y blygell `%s': Gorchymyn gwael

en: Cannot copy messages from folder `%s' to folder `%s': Bad command
cy: Methu copïo negeseuon o'r blygell `%s' at y blygell `%s': Gorchymyn gwael

en: For reading and storing mail on IMAPv4rev1 servers.
cy: Er mwyn darllen a storio e-bost ar westeiwyr IMAPv4rev1.

en: This option will connect to the IMAPv4rev1 server using a plaintext password.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr IMAPv4rev1 gan ddefnyddio cyfrinair testun plaen.

en: Cannot authenticate to IMAP server %s using the %s authentication mechanism
cy: Methu dilysu â'r gwesteiwr IMAP %s gan ddefnyddio'r modd dilysu %s

en: %sPlease enter the IMAP password for %s on host %s
cy: %sRhowch y cyfrinair IMAP ar gyfer %s ar y gwesteiwr %s

en: Cannot authenticate to IMAP server %s using %s
cy: Ni ellir dilysu at westeiwr IMAP %s gan ddefnyddio %s

en: Cannot create IMAP folders in offline mode.
cy: Methu creu plygellau IMAP yn y modd all-lein.

en: Cannot get folder `%s' on IMAP server %s: Unknown
cy: Methu estyn y blygell `%s' ar y gwesteiwr IMAP %s: Anhysbys

en: Cannot get LIST information for `%s' on IMAP server %s: %s
cy: Methwyd cael gwybodaeth LIST ar gyfer `%s' ar westeiwr IMAP %s: %s

en: Bad command
cy: Gorchymyn gwael

en: Cannot create folder `%s': Invalid mailbox name
cy: Methu creu plygell `%s': Enw blwch e-bost annilys

en: Cannot create folder `%s': Bad command
cy: Methu creu plygell `%s': Gorchymyn gwael

en: Cannot delete folder `%s': Special folder
cy: Methu dileu plygell `%s': Plygell arbennig

en: Cannot delete IMAP folders in offline mode.
cy: Methu dileu plygellau IMAP yn y modd all-lein.

en: Cannot delete folder `%s': Invalid mailbox name
cy: Methu dileu'r blygell `%s': Enw blwch e-bost annilys

en: Cannot delete folder `%s': Bad command
cy: Methu dileu'r blygell `%s': Gorchymyn gwael

en: Cannot rename folder `%s' to `%s': Special folder
cy: Methu ail-enwi'r blygell `%s' i `%s': Plygell arbennig

en: Cannot rename IMAP folders in offline mode.
cy: Methu ail-enwi plygellau IMAP yn y modd all-lein.

en: Cannot rename folder `%s' to `%s': Invalid mailbox name
cy: Methu ail-enwi'r blygell `%s' i `%s': Enw blwch e-bost annilys

en: Cannot rename folder `%s' to `%s': Bad command
cy: Methu ail-enwi'r blygell `%s' i `%s': Gorchymyn gwael

en: Cannot get %s information for pattern `%s' on IMAP server %s: %s
cy: Methu cael gwybodaeth %s am y patrwm `%s' ar westeiwr IMAP %s: %s

en: Cannot subscribe to IMAP folders in offline mode.
cy: Methu tanysgrifio i ffolderi IMAP yn y modd all-lein.

en: Cannot subscribe to folder `%s': Invalid mailbox name
cy: Methu tanysgrifio i'r blygell `%s': Enw blwch e-bost annilys

en: Cannot subscribe to folder `%s': Bad command
cy: Methu tanysgrifio i'r blygell `%s': Gorchymyn gwael

en: Cannot unsubscribe from IMAP folders in offline mode.
cy: Methu dad-danysgrifio i blygellau IMAP yn y modd all-lein.

en: Cannot unsubscribe from folder `%s': Invalid mailbox name
cy: Methu dad-danysgrifio i'r blygell `%s': Enw blwch e-bost annilys

en: Cannot unsubscribe from folder `%s': Bad command
cy: Methu dad-danysgrifio i'r blygell `%s': Gorchymyn gwael

en: Scanning for changed messages
cy: Sganio am negeseuon sydd wedi newid

en: Fetching envelopes for new messages
cy: Cyrchu amlenni'r negeseuon newydd

en: Unexpected token in response from IMAP server %s:
cy: Tocyn annisgwyl yn yr ymateb o westeiwr IMAP %s:

en: No data
cy: Dim data

en: IMAP server %s unexpectedly disconnected: %s
cy: Gwesteiwr IMAP %s wedi datgysylltu yn annisgwyl: %s

en: Message storage
cy: Storio negeseuon

en: Experimental IMAP 4(.1) client
    This is untested and unsupported code, you want to use plain imap instead.
    
     !!! DO NOT USE THIS FOR PRODUCTION EMAIL  !!!
cy: Cleient IMAP 4(.1) arbrofol
    Mae hwn yn god sydd heb ei brofi na'i gynnal - byddwch am ddefnyddio imap arferol yn lle hyn.
    
     !!! PEIDIWCH Â'I DDEFNYDDIO AR SYSTEMAU ANGENRHEIDIOL NA PHWYSIG !!!

en: Could not connect to %s (port %s): %s
cy: Methu cysylltu â %s (porth %s): %s

en: Could not connect to POP server on %s
cy: Methwyd cysylltu â'r gwasanaethwr POP ar %s

en: Index message body data
cy: Creu cynnwys data corff neges

note: /var/spool/mail relative path + protocol
en: mailbox:%s (%s)
cy: Blwch e-bost:%s (%s)

en: Use the `.folders' folder summary file (exmh)
cy: Defnyddio'r ffeil grynodeb ffolder `.folders' (exmh)

en: MH-format mail directories
cy: Cyfeiriaduron e-bost tebyg i MH

en: For storing local mail in MH-like mail directories.
cy: Er mwyn storio e-bost lleol mewn cyfeiriaduron e-bost ffurf tebyg i MH.

en: Local delivery
cy: Dosbarthu lleol

en: For retrieving (moving) local mail from standard mbox-formatted spools into folders managed by Evolution.
cy: I estyn (symud) ebost lleol o sbwliau safonol, ffurf mbox, i mewn i ffolderi chaiff eu rheoli gan Evolution.

en: Apply filters to new messages in INBOX
cy: Defnyddio hidlyddion ar negeseuon newydd yn y Blwch Derbyn

en: Maildir-format mail directories
cy: Cyfeiriaduron ebost ffurf Maildir

en: For storing local mail in maildir directories.
cy: Er mwyn storio ebost lleol mewn cyfeiriaduron ffurf maildir.

en: Store status headers in Elm/Pine/Mutt format
cy: Storio penawdau statws mewn ffurf Elm/Pine/Mutt

en: Standard Unix mbox spool or directory
cy: Sbŵl neu gyfeiriadur arferol Unix, ffurf mbox

en: For reading and storing local mail in external standard mbox spool files.
    May also be used to read a tree of Elm, Pine, or Mutt style folders.
cy: I ddarllen a storio ebost lleol mewn ffeiliau allanol, ffurf sbwlio mbox.
    Gellir defnyddio hyn hefyd i ddarllen coeden o blygellau ar ffurf Elm, Pine neu Mutt.

en: Store root %s is not an absolute path
cy: Gwraidd storfa %s ddim yn llwybr penodol

en: Store root %s is not a regular directory
cy: Gwraidd storfa %s ddim yn gyfeiriadur arferol

en: Cannot get folder: %s: %s
cy: Methu cael plygell: %s: %s

en: Local stores do not have an inbox
cy: Does gan storfeydd lleol ddim Blwch Derbyn

en: Local mail file %s
cy: Ffeil bost lleol %s

en: Could not rename folder %s to %s: %s
cy: Methu ailenwi plygell %s i %s: %s

en: Could not rename '%s': %s
cy: Methu ailenwi '%s': %s

en: Could not delete folder summary file `%s': %s
cy: Methu dileu ffeil grynodeb plygell `%s': %s

en: Could not delete folder index file `%s': %s
cy: Methu dileu ffeil gynnwys plygell `%s': %s

en: Could not delete folder meta file `%s': %s
cy: Methu dileu ffeil feta plygell `%s': %s

en: Could not save summary: %s: %s
cy: Methu cadw crynodeb: %s: %s

en: Unable to add message to summary: unknown reason
cy: Methu ychwanegu neges at y crynodeb: rheswm anhysbys

en: Maildir append message cancelled
cy: Diddymwyd ategu neges cyfeiriadur ebost

en: Cannot append message to maildir folder: %s: %s
cy: Methu atodi neges i'r blygell ebost: %s: %s

en: Cannot get message: %s from folder %s
      %s
cy: Methu estyn neges: %s o blygell %s
      %s

en: Invalid message contents
cy: Cynnwys neges annilys

en: Cannot create folder `%s': %s
cy: Methu creu plygell `%s': %s

en: Cannot get folder `%s': %s
cy: Methu cael plygell `%s': %s

en: Cannot get folder `%s': folder does not exist.
cy: Methu estyn y blygell `%s': plygell ddim yn bodoli.

en: Cannot get folder `%s': not a maildir directory.
cy: Methu estyn y blygell `%s': ddim yn gyfeiriadur ebost.

en: Could not delete folder `%s': %s
cy: Methu dileu'r blygell `%s': %s

en: not a maildir directory
cy: ddim yn gyfeiriadur ebost

en: Could not scan folder `%s': %s
cy: Methu sganio'r blygell `%s': %s

en: Cannot open maildir directory path: %s: %s
cy: Methu agor llwybr cyfeiriadur ebost: %s: %s

en: Checking folder consistency
cy: Gwirio cysondeb plygell

en: Checking for new messages
cy: Chwilio am negeseuon newydd

en: Storing folder
cy: Storio plygell

en: Cannot create folder lock on %s: %s
cy: Methu creu clo plygell ar %s: %s

en: Cannot open mailbox: %s: %s
cy: Methu agor blwch post: %s: %s

en: Mail append cancelled
cy: Diddymwyd yr atodi ebost

en: Cannot append message to mbox file: %s: %s
cy: Methu atodi neges at y ffeil mbox: %s: %s

en: The folder appears to be irrecoverably corrupted.
cy: Mae'n ymddangos fod y blygell wedi ei llygru, ac nid oes posib ei hadfer.

en: Message construction failed.
cy: Methwyd adeiladu neges.

en: Cannot create a folder by this name.
cy: Methu creu plygell â'r enw hwn.

en: Cannot get folder `%s': not a regular file.
cy: Methu cael y blygell `%s': ddim yn ffeil reolaidd.

en: Could not delete folder `%s':
    %s
cy: Methwyd dileu'r blygell `%s':
    %s

en: `%s' is not a regular file.
cy: Nid yw `%s' yn ffeil reolaidd.

en: Folder `%s' is not empty. Not deleted.
cy: Plygell `%s' ddim yn wag. Heb ei dileu.

en: Cannot create directory `%s': %s.
cy: Methu creu cyfeiriadur `%s': %s.

en: Cannot create folder: %s: %s
cy: Methu creu plygell: %s: %s

en: Folder already exists
cy: Plygell yn bodoli'n barod

en: The new folder name is illegal.
cy: Mae'r enw plygell newydd wedi ei wrthod.

en: Could not rename `%s': `%s': %s
cy: Methu ailenwi `%s': `%s': %s

en: Could not rename '%s' to %s: %s
cy: Methu ailenwi '%s' i %s: %s

en: Could not open folder: %s: %s
cy: Methwyd agor y plygell: %s: %s

en: Fatal mail parser error near position %ld in folder %s
cy: Gwall angheuol yn y gramadegydd ebost, tua safle %ld yn y blygell %s

en: Cannot check folder: %s: %s
cy: Methu gwirio plygell: %s: %s

en: Could not open file: %s: %s
cy: Methwyd agor y ffeil: %s: %s

en: Cannot open temporary mailbox: %s
cy: Methu agor blwch ebost dros dro: %s

en: Could not close source folder %s: %s
cy: Methu cau'r blygell graidd %s: %s

en: Could not close temp folder: %s
cy: Methu cau plygell dros dro: %s

en: Could not rename folder: %s
cy: Methwyd ailenwi'r blygell: %s

en: Could not store folder: %s
cy: Methwyd storio'r blygell: %s

en: Summary and folder mismatch, even after a sync
cy: Plygell a'r crynodeb ddim yn cydweddu, hyd yn oed ar ôl cysoni

en: Unknown error: %s
cy: Gwall anhysbys: %s

en: Error writing to temp mailbox: %s
cy: Gwall wrth ysgrifennu at flwch ebost dros dro: %s

en: Writing to tmp mailbox failed: %s: %s
cy: Methodd yr ysgrifennu at flwch ebost dros dro: %s: %s

en: MH append message cancelled
cy: Diddymwyd ategu neges MH

en: Cannot append message to mh folder: %s: %s
cy: Methu atodi neges at y blygell mh: %s: %s

en: Could not create folder `%s': %s
cy: Methu creu'r blygell `%s': %s

en: Cannot get folder `%s': not a directory.
cy: Methu cael y blygell `%s': ddim yn gyfeiriadur.

en: Cannot open MH directory path: %s: %s
cy: Methu agor llwybr cyfeiriadur MH: %s: %s

en: Spool `%s' cannot be opened: %s
cy: Methu agor sbŵl `%s': %s

en: Spool `%s' is not a regular file or directory
cy: Nid yw'r sbŵl `%s' yn ffeil na'n gyfeiriadur arferol

en: Folder `%s/%s' does not exist.
cy: Nid yw'r blygell `%s/%s' yn bodoli.

en: Could not open folder `%s':
    %s
cy: Methu agor ffolder `%s':
    %s

en: Folder `%s' does not exist.
cy: Nid yw'r blygell `%s' yn bodoli.

en: Could not create folder `%s':
    %s
cy: Methu creu plygell `%s':
    %s

en: `%s' is not a mailbox file.
cy: Nid yw `%s' yn ffeil ffurf blwch ebost.

en: Store does not support an INBOX
cy: Storfa ddim yn cynnal Blwch Derbyn

en: Spool mail file %s
cy: Ffeil sbwlio ebost %s

en: Spool folder tree %s
cy: Coeden plygell sbwlio %s

en: Spool folders cannot be renamed
cy: Methu ailenwi plygellau sbwlio

en: Spool folders cannot be deleted
cy: Methu dileu plygellau sbwlio

en: Could not sync temporary folder %s: %s
cy: Methu cysoni plygell dros dro %s: %s

en: Could not sync spool folder %s: %s
cy: Methu cysoni plygell sbwlio %s: %s

en: Could not sync spool folder %s: %s
    Folder may be corrupt, copy saved in `%s'
cy: Methu cysoni plygell sbwlio %s: %s
    Gall fod y blygell wedi llygru; copi wedi'i gadw yn `%s'

en: Internal error: uid in invalid format: %s
cy: Gwall mewnol: uid mewn ffurf annilys: %s

en: Posting failed: %s
cy: Methodd postio: %s

en: You cannot post NNTP messages while working offline!
cy: Fedrwch chi ddim postio negeseuon NNTP wrth weithio all-lein!

en: You cannot copy messages from a NNTP folder!
cy: Fedrwch chi ddim copïo negeseuon o blygell NNTP!

en: Show folders in short notation (e.g. c.o.linux rather than comp.os.linux)
cy: Dangos plygellau mewn nodiant byr (e.e. c.o.linux yn hytrach na comp.os.linux)

en: In the subscription dialog, show relative folder names
cy: Yn y ddeialog tanysgrifio, dangos enwau plygellau perthynol

en: USENET news
cy: Newyddion USENET

en: This is a provider for reading from and posting to USENET newsgroups.
cy: Dyma ddarparwr i ddarllen a phostio i grwpiau newyddion USENET.

en: This option will authenticate with the NNTP server using a plaintext password.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn dilysu â'r gwesteiwr NNTP gan ddefnyddio cyfrinair testun plaen.

en: Could not read greeting from %s: %s
cy: Methu darllen cyfarchiad %s: %s

en: NNTP server %s returned error code %d: %s
cy: Fe wnaeth y gwesteiwr NNTP %s ddychwelyd cod gwall %d: %s

en: USENET News via %s
cy: Newyddion USENET drwy %s

en: Error retrieving newsgroups:
    
    %s
cy: Gwall wrth estyn grwpiau newyddion:
    
    %s

en: You cannot subscribe to this newsgroup:
    
    No such newsgroup. The selected item is a probably a parent folder.
cy: Fedrwch chi ddim tanysgrifio i'r grŵp newyddion hwn:
    
    Dim grŵp o'r fath. Mwy na thebyg mai plygell rhiant yw'r eitem a ddewiswyd.

en: You cannot unsubscribe to this newsgroup:
    
    newsgroup does not exist!
cy: Fedrwch chi ddim dad-danysgrifio o'r grŵp newyddion hwn:
    
    Grŵp ddim yn bodoli!

en: You cannot create a folder in a News store: subscribe instead.
cy: Fedrwch chi ddim creu plygell mewn storfa Newyddion: tanysgrifiwch yn lle hyn.

en: You cannot rename a folder in a News store.
cy: Fedrwch chi ddim ailenwi plygell mewn storfa Newyddion.

en: You cannot remove a folder in a News store: unsubscribe instead.
cy: Fedrwch chi ddim dileu plygell mewn storfa Newyddion: dad-danysgrifiwch yn lle hyn.

en: Authentication requested but no username provided
cy: Gofynnwyd am ddilysiant, ond ni roddwyd enw defnyddiwr.

en: Please enter the NNTP password for %s@%s
cy: Rhowch y cyfrinair NNTP ar gyfer %s@%s

en: Cannot authenticate to server: %s
cy: Methwyd dilysu gyda'r gwesteiwr: %s

en: NNTP Command failed: %s
cy: Gorchymyn NNTP wedi methu: %s

en: Not connected.
cy: Heb gysylltu.

en: No such folder: %s
cy: Dim plygell o'r fath: %s

en: %s: Scanning new messages
cy: %s: Sganio negeseuon newydd

en: Unexpected server response from xover: %s
cy: Ymateb gwesteiwr gwael o xover: %s

en: Unexpected server response from head: %s
cy: Ymateb gwesteiwr gwael o head: %s

en: Use cancel
cy: Defnyddiwch diddymu

en: Operation failed: %s
cy: Gweithred wedi methu: %s

en: Retrieving POP summary
cy: Estyn y crynodeb POP

en: Cannot get POP summary: %s
cy: Methu cael crynodeb POP: %s

en: Expunging deleted messages
cy: Difetha'r negeseuon gafodd eu dileu

en: No message with uid %s
cy: Dim neges â'r uid %s

note: Sigh, most of the crap in this function is so that the cancel button returns the proper exception code.  Sigh.
en: Retrieving POP message %d
cy: Estyn neges POP %d

en: Unknown reason
cy: Rheswm anhysbys

en: Leave messages on server
cy: Gadael negeseuon ar y gwesteiwr

en: Delete after %s day(s)
cy: Dileu ar ôl %s dydd

en: Disable support for all POP3 extensions
cy: Peidio â chynnal unrhyw estyniad POP3

en: For connecting to and downloading mail from POP servers.
cy: Er mwyn cysylltu â gwesteiwyr POP, a llwytho ebost i lawr oddi wrthynt.

en: This option will connect to the POP server using a plaintext password. This is the only option supported by many POP servers.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr POP gan ddefnyddio cyfrinair testun plaen. Dyma'r unig opsiwn mae nifer o westeiwyr POP yn ei gynnal.

en: This option will connect to the POP server using an encrypted password via the APOP protocol. This may not work for all users even on servers that claim to support it.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gwesteiwr POP gan ddefnyddio cyfrinair wedi ei amgryptio, drwy'r protocol APOP. Mae'n bosib na fydd hyn yn gweithio i bob defnyddiwr, hyd yn oed ar westeiwyr sy'n honni eu bod nhw'n cynnal APOP.

en: Failed to read a valid greeting from POP server %s
cy: Methu darllen cyfarchiad dilys o'r gwesteiwr POP %s

en: Failed to connect to POP server %s in secure mode: %s
cy: Methu cysylltu â'r gwesteiwr POP %s mewn modd diogel: %s

en: STLS not supported
cy: STLS heb ei gynnal

en: Could not connect to POP server %s
cy: Methu cysylltu â'r gwesteiwr POP %s

en: Unable to connect to POP server %s: No support for requested authentication mechanism.
cy: Methu cysylltu â'r gwesteiwr POP %s: Heb gynnal y dull dilysiant gofynedig.

en: SASL `%s' Login failed for POP server %s: %s
cy: Mewngofnodi `%s' SASL wedi methu ar gyfer gwesteiwr POP %s: %s

en: Cannot login to POP server %s: SASL Protocol error
cy: Methu mewngofnodi i'r gwesteiwr POP %s: gwall protocol SASL

en: Failed to authenticate on POP server %s: %s
cy: Methu dilysu â'r gwesteiwr POP %s: %s

en: %sPlease enter the POP password for %s on host %s
cy: %sRhowch y cyfrinair POP ar gyfer %s ar y gwesteiwr %s

en: Unable to connect to POP server %s.
    Error sending password: %s
cy: Methu cysylltu â'r gwesteiwr POP %s.
    Gwall wrth anfon cyfrinair: %s

en: Unable to connect to POP server %s.
    Error sending username: %s
cy: Methu cysylltu â'r gwesteiwr POP %s.
    Gwall wrth anfon enw defnyddiwr: %s

en: No such folder `%s'.
cy: Dim plygell o'r fath '%s'.

en: For delivering mail by passing it to the "sendmail" program on the local system.
cy: I anfon ebost drwy ei basio at y rhaglen "sendmail" ar y system leol.

en: Could not parse recipient list
cy: Methu gramadegu'r rhestr dderbynwyr

en: Could not create pipe to sendmail: %s: mail not sent
cy: Methu creu pibell at sendmail: %s: ebost heb ei anfon

en: Could not fork sendmail: %s: mail not sent
cy: Methu creu fforc ar gyfer sendmail: %s: ebost heb ei anfon

en: sendmail exited with signal %s: mail not sent.
cy: sendmail yn gorffen gyda'r signal %s: ebost heb ei anfon.

en: Could not execute %s: mail not sent.
cy: Methu rhedeg %s: ebost heb ei anfon.

en: sendmail exited with status %d: mail not sent.
cy: sendmail yn gorffen gyda'r statws %d: ebost heb ei anfon.

en: Mail delivery via the sendmail program
cy: Anfon ebost drwy'r rhaglen sendmail.

en: For delivering mail by connecting to a remote mailhub using SMTP.
cy: I anfon ebost drwy gysylltu â phorth ebost pell gan ddefnyddio SMTP.

en: Syntax error, command unrecognized
cy: Gwall cystrawen, gorchymyn heb ei adnabod

en: Syntax error in parameters or arguments
cy: Gwall cystrawen yn y paramedrau neu'r argiau

en: Command not implemented
cy: Gorchymyn heb weithredu

en: Command parameter not implemented
cy: Paramedr gorchymyn heb weithredu

en: System status, or system help reply
cy: Statws system, neu ymateb cymorth system

en: Help message
cy: Neges cymorth

en: Service ready
cy: Gwasanaeth yn barod

en: Service closing transmission channel
cy: Gwasanaeth yn cau'r sianel drosglwyddo

en: Service not available, closing transmission channel
cy: Gwasanaeth ddim ar gael; wrthi'n cau'r sianel drosglwyddo

en: Requested mail action okay, completed
cy: Y weithred ebost yn iawn, gorffennwyd

en: User not local; will forward to <forward-path>
cy: Defnyddiwr ddim yn un lleol; yn blaenyrru at <llwybr-blaenyrru>

en: Requested mail action not taken: mailbox unavailable
cy: Heb weithredu'r gorchymyn ebost: blwch ebost ddim ar gael

en: Requested action not taken: mailbox unavailable
cy: Heb weithredu'r gorchymyn: blwch ebost ddim ar gael

en: Requested action aborted: error in processing
cy: Wedi diddymu'r weithred: gwall wrth brosesu

en: User not local; please try <forward-path>
cy: Defnyddiwr ddim yn un lleol; ceisiwch <llwybr-blaenyrru>

en: Requested action not taken: insufficient system storage
cy: Heb weithredu'r gorchymyn: ddim digon o storfa yn y system

en: Requested mail action aborted: exceeded storage allocation
cy: Y weithred ebost wedi'i diddymu: terfyn storfa wedi ei gyrraedd

en: Requested action not taken: mailbox name not allowed
cy: Gweithred heb ei chymryd: ni chaniateir yr enw blwch ebost

en: Start mail input; end with <CRLF>.<CRLF>
cy: Dechreuwch y data neges ebost; gorffennwch gyda <CRLF>.<CRLF>

en: Transaction failed
cy: Trafodyn wedi methu

en: A password transition is needed
cy: Angen pont i'r cyfrinair

en: Authentication mechanism is too weak
cy: Dull dilysiant yn rhy wan

en: Encryption required for requested authentication mechanism
cy: Angen amgryptio ar y dull dilysiant a ddewiswyd

en: Temporary authentication failure
cy: Methiant dros dro ar ddilysu

en: Welcome response error
cy: Gwall ymateb croeso

en: Failed to connect to SMTP server %s in secure mode: %s
cy: Methu cysylltu â gwesteiwr SMTP %s mewn modd diogel: %s

en: STARTTLS command failed: %s
cy: Methodd y gorchymyn STARTTLS: %s

en: STARTTLS command failed
cy: Methodd y gorchymyn STARTTLS

en: SMTP server %s does not support requested authentication type %s.
cy: Nid yw'r gwesteiwr SMTP %s yn cynnal y modd dilysiant %s.

en: %sPlease enter the SMTP password for %s on host %s
cy: %sRhowch y cyfinair SMTP ar gyfer %s ar y gwesteiwr %s

en: Unable to authenticate to SMTP server.
    %s
cy: Methwyd dilysu gyda'r gwesteiwr SMTP.
    %s

en: SMTP server %s
cy: Gwesteiwr SMTP %s

en: SMTP mail delivery via %s
cy: Anfon ebost SMTP drwy %s

en: Cannot send message: service not connected.
cy: Methu anfon neges: gwasanaeth heb ei gysylltu.

en: Cannot send message: sender address not valid.
cy: Methu anfon neges: cyfeiriad yr anfonwr ddim yn ddilys.

en: Sending message
cy: Anfon neges

en: Cannot send message: no recipients defined.
cy: Methu anfon neges: dim derbynwyr wedi eu rhoi.

en: Cannot send message: one or more invalid recipients
cy: Methu anfon neges: o leiaf un derbynnydd annilys

en: SMTP Greeting
cy: Cyfarchiad SMTP

en: HELO command failed: %s
cy: Methodd y gorchymyn HELO: %s

en: HELO command failed
cy: Methodd y gorchymyn HELO

en: SMTP Authentication
cy: Dilysiant SMTP

en: Error creating SASL authentication object.
cy: Gwall wrth greu gwrthrych dilysu SASL.

en: AUTH command failed: %s
cy: Methodd y gorchymyn AUTH: %s

en: AUTH command failed
cy: Methodd y gorchymyn AUTH

en: Bad authentication response from server.
cy: Ymateb dilysiant gwael o'r gwesteiwr.

en: MAIL FROM command failed: %s: mail not sent
cy: Gorchymyn MAIL FROM wedi methu: %s: ebost heb ei anfon

en: MAIL FROM command failed
cy: Methodd y gorchymyn MAIL FROM

en: RCPT TO command failed: %s: mail not sent
cy: Gorchymyn RCPT TO wedi methu: %s: ebost heb ei anfon

en: RCPT TO <%s> failed
cy: RCPT TO <%s> wedi methu

en: DATA command failed: %s: mail not sent
cy: Gorchymyn DATA wedi methu: %s: ebost heb ei anfon

note: we should have gotten instructions on how to use the DATA command: * 354 Enter mail, end with "." on a line by itself
en: DATA command failed
cy: Methodd y gorchymyn DATA

en: RSET command failed: %s
cy: Methodd y gorchymyn RSET: %s

en: RSET command failed
cy: Methodd y gorchymyn RSET

en: QUIT command failed: %s
cy: Methodd y gorchymyn QUIT: %s

en: QUIT command failed
cy: Methodd y gorchymyn QUIT

en: Business
cy: Busnes

en: Competition
cy: Cystadleuaeth

en: Favorites
cy: Hoffterau

en: Gifts
cy: Anrhegion

en: Goals/Objectives
cy: Nodau/Amcanion

en: Holiday
cy: Gwyliau

en: Holiday Cards
cy: Cardiau Gwyliau

note: important people (e.g. new business partners) you should pay attention to/observe
en: Hot Contacts
cy: Cysylltau Brwd

en: Ideas
cy: Syniadau

en: International
cy: Rhyngwladol

en: Key Customer
cy: Cwsmer Allweddol

en: Miscellaneous
cy: Amrywiol

en: Personal
cy: Personol

en: Phone Calls
cy: Galwadau Ffôn

en: Status
cy: Statws

en: Strategies
cy: Strategaethau

en: Suppliers
cy: Cyflenwyr

en: Time & Expenses
cy: Amser a Threuliau

en: Waiting
cy: Aros

note: strptime format of a weekday, a date and a time, in 12-hour format. strftime format of a weekday, a date and a time, in 12-hour format.
en: %a %m/%d/%Y %I:%M:%S %p
cy: %a %d/%m/%Y %I:%M:%S %p

note: strptime format of a weekday, a date and a time, in 24-hour format. strftime format of a weekday, a date and a time, in 24-hour format.
en: %a %m/%d/%Y %H:%M:%S
cy: %a %d/%m/%Y %H:%M:%S

note: strptime format of a weekday, a date and a time, in 12-hour format, without seconds. strftime format of a weekday, a date and a time, in 12-hour format, without seconds.
en: %a %m/%d/%Y %I:%M %p
cy: %a %d/%m/%Y %I:%M %p

note: strptime format of a weekday, a date and a time, in 24-hour format, without seconds. strftime format of a weekday, a date and a time, in 24-hour format, without seconds.
en: %a %m/%d/%Y %H:%M
cy: %a %d/%m/%Y %H:%M

note: strptime format of a weekday, a date and a time, in 12-hour format, without minutes or seconds.
en: %a %m/%d/%Y %I %p
cy: %a %d/%m/%Y %I %p

note: strptime format of a weekday, a date and a time, in 24-hour format, without minutes or seconds.
en: %a %m/%d/%Y %H
cy: %a %d/%m/%Y %H

note: strptime format of a weekday and a date. strftime format of a weekday and a date.
en: %a %m/%d/%Y
cy: %a %d/%m/%Y

note: strptime format of a date and a time, in 12-hour format.
en: %m/%d/%Y %I:%M:%S %p
cy: %d/%m/%Y %I:%M:%S %p

note: strptime format of a date and a time, in 24-hour format.
en: %m/%d/%Y %H:%M:%S
cy: %d/%m/%Y %H:%M:%S

note: strptime format of a date and a time, in 12-hour format, without seconds.
en: %m/%d/%Y %I:%M %p
cy: %d/%m/%Y %i:%M %p

note: strptime format of a date and a time, in 24-hour format, without seconds.
en: %m/%d/%Y %H:%M
cy: %d/%m/%Y %H:%M

note: strptime format of a date and a time, in 12-hour format, without minutes or seconds.
en: %m/%d/%Y %I %p
cy: %d/%m/%Y %I %p

note: strptime format of a date and a time, in 24-hour format, without minutes or seconds.
en: %m/%d/%Y %H
cy: %d/%m/%Y %H

note: strptime format of a weekday and a date. This is the preferred date format for the locale.
en: %m/%d/%Y
cy: %d/%m/%Y

en: Accessing LDAP Server anonymously
cy: Yn cyrchu'r gwesteiwr LDAP yn ddienw

en: Failed to authenticate.
cy: Methwyd dilysu.

en: There is already a category '%s' in the configuration. Please use another name
cy: Mae yna gategori '%s' eisoes o fewn y cyfluniad. Defnyddiwch enw gwahanol

en: Category
cy: Categori

en: Category Icon
cy: Eicon Categori

en: Category Properties
cy: Priodweddau Categori

en: Category _Color
cy: _Lliw Categori

en: Category _Icon
cy: _Eicon Categori

en: Category _Name
cy: E_nw Categori

en: Item(s) belong to these _categories:
cy: Eitem(au) yn perthyn i'r _categorïau yma:

en: _Available Categories:
cy: Categorïau _Ar Gael:

en: _Edit
cy: _Golygu

en: categories
cy: categorïau

en: Select Contacts from Address Book
cy: Dewis Cysylltion o'r Llyfr Cysylltion

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: _Remove
cy: _Tynnu

en: <b>Show Contacts</b>
cy: <b>Dangos Cysylltion</b>

en: <b>_Contacts</b>
cy: <b>_Cysylltiadau</b>

en: Address Book
cy: Llyfr Cysylltion

en: Address _Book:
cy: _Llyfr Cysylltion

en: C_ategory:
cy: _Categori:

en: Contacts
cy: Cysylltion

en: Search
cy: Chwilio

en: _Search:
cy: _Chwilio:

note: To Translators: This would be similiar to "Expand MyList Inline" where MyList is a Contact List
en: E_xpand %s Inline
cy: _Ehangu %s yn fewnol

note: Edit Contact item
en: _Edit %s
cy: _Golygu %s

en: _Delete %s
cy: _Dileu %s

en: _Remember this password
cy: _Cofio'r cyfrinair yma

en: _Remember this password for the remainder of this session
cy: _Cofio'r cyfrinair hwn am weddill y sesiwn

note: prepare the dialog
en: Select destination
cy: Dewiswch gyrchfan

en: _Destination
cy: _Cyrchfan

en: Enter password for %s
cy: Rhowch y cyfrinair ar gyfer %s

en: Enter password
cy: Rhowch gyfrinair

note: i18n: These are Outlook's words for the default roles in the folder permissions dialog.
en: Owner
cy: Perchennog

en: Publishing Editor
cy: Golygydd Cyhoeddi

en: Editor
cy: Golygydd

en: Publishing Author
cy: Awdur Cyhoeddi

en: Author
cy: Awdur

en: Non-editing Author
cy: Awdur nad yw'n Golygu

en: Reviewer
cy: Adolygydd

en: Contributor
cy: Cyfrannwr

en: None
cy: Dim

en: Custom
cy: Addasedig

en: Select User
cy: Dewis Defnyddiwr

en: Addressbook...
cy: Llyfr Cyfeiriadau...

en: Generic error
cy: Gwall generig

en: A folder with the same name already exists
cy: Mae plygell â'r un enw yn bodoli eisoes

en: The specified folder type is not valid
cy: Nid yw'r math plygell a benodir yn un dilys

en: I/O error
cy: Gwall mewnbwn/allbwn

en: Not enough space to create the folder
cy: Ddim digon o le i greu'r blygell

en: The folder is not empty
cy: Nid yw'r blygell yn wag

en: The specified folder was not found
cy: Ni chanfuwyd y plygell penodedig

en: Function not implemented in this storage
cy: Ffwythiant heb ei roi ar waith yn y storfa yma

en: Operation not supported
cy: Gweithred nas gynhelir

en: The specified type is not supported in this storage
cy: Ni chynhelir y math a nodwyd yn y storfa yma

en: The specified folder cannot be modified or removed
cy: Ni ellir newid na thynnu'r ffolder a nodwyd

en: Cannot make a folder a child of one of its descendants
cy: Methu gwneud ffolder yn blentyn un o'i ddisgynyddion

en: Cannot create a folder with that name
cy: Methu creu plygell â'r enw hynny

en: This operation cannot be performed in off-line mode
cy: Methu perfformio'r weithred yn y modd all-lein

note: i18n: This is the title of an "other user's folders" hierarchy. Eg, "John Doe's Folders".
en: %s's Folders
cy: Plygellau %s

en: Personal Folders
cy: Plygellau Personol

en: Favorite Public Folders
cy: Hoff Blygellau Cyhoeddus

note: i18n: Outlookism
en: All Public Folders
cy: Pob Plygell Gyhoeddus

note: i18n: Outlookism
en: Global Address List
cy: Rhestr Gategorïau Gyffredinol

en: Deleted Items
cy: Eitemau wedi'u Dileu

en: Drafts
cy: Drafftiau

en: Journal
cy: Dyddlyfr

en: Notes
cy: Nodiadau

en: Outbox
cy: Blwch allan

en: Sent Items
cy: Eitemau wedi'u Hanfon

en: Tasks
cy: Tasgau

en: Invalid connection
cy: Cysylltiad annilys

en: Invalid response from server
cy: Ymateb annilys o'r gwesteiwr

en: No response from the server
cy: Dim ymateb o'r gwesteiwr

en: Bad parameter
cy: Paramedr gwael

en: Evolution Addressbook file backend
cy: Ochr gefn ffeil Llyfr Cyfeiriadau Evolution

en: Evolution Calendar file and webcal backend
cy: Ochr gefn webcal a ffeil Galendr Evolution

en: Evolution Data Server interface check service
cy: Gwasanaeth gwirio rhyngwyneb Gwesteiwr Data Evolution

en: Evolution Data Server logging service
cy: Gwasanaeth logio Gwesteiwr Data Evolution

note: dialog display isn't working out
en: Multiple segmentation faults occurred; can't display error dialog
cy: Digwyddodd sawl gwall segmentu; ni ellir dangos y deialog gwall

en: On This Computer
cy: Ar y Cyfeiriadur Hwn
