evolution - en to cy translation catalogue (3602 entries)

note: For Translators: {0} is the name of the address book source
en: '{0}' is a read-only address book and cannot be modified. Please select a different address book from the side bar in the Contacts view.
cy: Mae '{0}' yn llyfr cyfeiriadau darllen-yn-unig a methu cael ei newid. Dewiswch lyfr cyfeiriadau gwahanol o'r bar ochor yn y golwg Cysylltiadau os gwelwch yn dda.

en: A contact already exists with this address. Would you like to add a new card with the same address anyway?
cy: Mae cyswllt gyda'r cyfeiriad hwn yn bodoli'n barod. Ydych chi am ychwanegu cerdyn newydd gyda'r un cyfeiriad beth bynnag?

en: Address '{0}' already exists.
cy: Cyfeiriad '{0}' yn bodoli'n barod.

en: Cannot add new contact
cy: Methu creu cyswllt newydd

en: Cannot move contact.
cy: Ni ellir symud cyswllt.

en: Category editor not available.
cy: Nid yw'r golygydd categori.

en: Check to make sure your password is spelled correctly and that you are using a supported login method. Remember that many passwords are case sensitive; your caps lock might be on.
cy: Gwiriwch fod eich cyfrinair wedi ei sillafu'n gywir a'ch bod yn defnyddio dull mewngofnodi sy'n cael ei gynnal. Cofiwch fod rhaid cydweddu llythrennau bach a mawr mewn nifer o gyfrineiriau; gall fod eich 'caps lock' ymlaen.

en: Could not get schema information for LDAP server.
cy: Methwyd cyrchu gwybodaeth sgema ar gyfer gweinydd LDAP.

en: Could not remove address book.
cy: Methwyd tynnu'r llyfr cyfeiriadau.

en: Delete address book '{0}'?
cy: Dileu'r llyfr cyfeiriadau '{0}'?

en: Error loading address book.
cy: Gwall wrth lwytho'r llyfr cyfeiriadau.

en: Error saving {0} to {1}: {2}
cy: Gwall wrth gadw {0} i {1}: {2}

en: Failed to authenticate with LDAP server.
cy: Methwyd dilysu gyda'r gweinydd LDAP.

note: Unknown error
en: Failed to delete contact
cy: Methu dileu'r cyswllt

en: GroupWise Address book creation:
cy: Creu Llyfr Cyfeiriadau GroupWise:

en: LDAP server did not respond with valid schema information.
cy: Ni atebodd y gweinydd LDAP gyda gwybodaeth sgema dilys.

en: Server Version
cy: Fersiwn Gweinydd

en: Some features may not work properly with your current server
cy: Efallai na fydd rhai nodweddion yn gweithio'n gywir gyda'ch gweinydd presennol

en: The Evolution address book has quit unexpectedly.
cy: Mae'r llyfr cyfeiriadau Evolution wedi terfynu'n annisgwyl.

en: The image you have selected is large. Do you want to resize and store it?
cy: Mae'r ddelwedd ddewisoch chi'n fawr. Ydych chi am newid ei maint a'i chadw?

en: This LDAP server may use an older version of LDAP, which does not support this functionality or it may be misconfigured. Ask your administrator for supported search bases.
cy: Mae'n bosib fod y gweinydd LDAP yn defnyddio fersiwn hynach o LDAP, nad yw'n cynnal y weithred, neu gall fod y gweinydd wedi ei gam-gyflunio. Gofynnwch i'ch gweinyddwr pa fonion chwilio sy'n cael eu cynnal.

en: This address book could not be opened.
cy: Methwyd agor y llyfr cyfeiriadau yma.

en: This address book will be removed permanently.
cy: Bydd y llyfr cyfeiriadau yn cael ei ddileu am byth.

en: This server does not support LDAPv3 schema information.
cy: Nid yw'r gweinydd yma yn cynnal gwybodaeth sgema LDAPv3.

en: Unable to open address book
cy: Wedi methu agor llyfr cyfeiriadau

en: Unable to perform search.
cy: Ni ellir chwilio.

en: Unable to save {0}.
cy: Methu cadw {0}.

en: Would you like to save your changes?
cy: A hoffech gadw eich newidiadau?

en: You are connecting to an unsupported GroupWise server and may encounter problems using Evolution. For best results the server should be upgraded to a supported version
cy: Rydych yn cysylltu â gweinydd GroupWise sydd heb ei gynnal. Hwyrach y cewch chi broblemau gyda Evolution. Dylid uwchraddio'r gweinydd at fersiwn sydd wedi ei gynnal, i gael y canlyniadau gorau.

en: You have made modifications to this contact. Do you want to save these changes?
cy: Rydych wedi gwneud newidiadau i'r cyswllt. Ydych chi am eu cadw?

en: Your contacts for {0} will not be available until Evolution is restarted.
cy: Ni fydd eich cysylltiadau ar gyfer {0} ar gael tan y caiff Evolution ei ailgychwyn.

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: _Discard
cy: _Gwaredu

en: _Do not save
cy: _Peidio â chadw

en: _Resize
cy: _Newid maint

en: _Use as it is
cy: _Defnyddio fel y mae

en: Default Sync Address:
cy: Cyfeiriad Cydamseru Rhagosod:

en: Could not load address book
cy: Methwyd llwytho'r llyfr cyfeiriadau

en: Could not read pilot's Address application block
cy: Methu darllen bloc rhaglen Cyfeiriad y peilot

en: <b>Email</b>
cy: <b>E-bost</b>

en: <b>Home</b>
cy: <b>Cartref</b>

en: <b>Instant Messaging</b>
cy: <b>Negesu Sydyn</b>

en: <b>Job</b>
cy: <b>Swydd</b>

en: <b>Miscellaneous</b>
cy: <b>Amrywiol</b>

en: <b>Notes</b>
cy: <b>Nodiadau</b>

en: <b>Other</b>
cy: <b>Eraill</b>

en: <b>Telephone</b>
cy: <b>Ffôn</b>

en: <b>Web Addresses</b>
cy: <b>Cyfeiriadau Gwe</b>

en: <b>Work</b>
cy: <b>Gwaith</b>

en: Ca_tegories...
cy: _Categorïau...

en: Contact
cy: Cyswllt

en: Contact Editor
cy: Golygydd Cysylltiadau

en: Full _Name...
cy: _Enw Llawn...

en: Image
cy: Delwedd

en: Mailing Address
cy: Cyfeiriad Post

en: Nic_kname:
cy: _Llysenw:

en: Notes
cy: Nodiadau

en: Personal Information
cy: Gwybodaeth Bersonol

en: Telephone
cy: Ffôn

en: _Address:
cy: _Cyfeiriad:

en: _Anniversary:
cy: _Cylchwyl:

en: _Assistant:
cy: _Cynorthwyydd:

en: _Birthday:
cy: _Pen-blwydd:

en: _Calendar:
cy: _Calendr:

en: _City:
cy: _Dinas:

en: _Company:
cy: _Cwmni:

en: _Country:
cy: _Gwlad:

en: _Department:
cy: _Adran:

en: _File under:
cy: _Ffeilio islaw:

en: _Free/Busy:
cy: _Rhydd/Prysur:

en: _Home Page:
cy: _Tudalen Cartref:

en: _Manager:
cy: _Rheolwr:

en: _Office:
cy: _Swyddfa:

en: _PO Box:
cy: _Blwch PO:

en: _Profession:
cy: _Proffesiwn:

en: _Spouse:
cy: _Priod:

en: _State/Province:
cy: _Talaith:

en: _Title:
cy: _Teitl

en: _Video Chat:
cy: _Sgwrsio Fideo:

en: _Wants to receive HTML mail
cy: _Eisiau derbyn e-bost HTML

en: _Web Log:
cy: _Gwelog:

en: _Where:
cy: _Ble:

en: _Zip/Postal Code:
cy: Cod _Post/Zip:

en: Name
cy: Enw

en: Editable
cy: Golygadwy

note: red
en: Work
cy: Gwaith

en: Home
cy: Cartref

en: Other
cy: Arall

en: Error adding contact
cy: Gwall wrth ychwanegu cyswllt

en: Error modifying contact
cy: Gwall wrth newid cyswllt

en: Error removing contact
cy: Gwall wrth dynnu cyswllt

en: Source Book
cy: Llyfr Tardd

en: Target Book
cy: Llyfr Targed

en: Is New Contact
cy: Cyswllt Newydd Ydyw

en: Writable Fields
cy: Meysydd Ysgrifenadwy

en: Required Fields
cy: Meysydd Angenrheidiol

en: Changed
cy: Newidiwyd

en: Contact Editor - %s
cy: Golygydd Cysylltiadau - %s

en: Please select an image for this contact
cy: Dewiswch ddelwedd ar gyfer y cyswllt hwn

en: _No image
cy: _Dim delwedd

en: The contact data is invalid:
cy: Mae'r data cyswllt yn annilys:

en: '%s' has an invalid format
cy: Mae gan '%s' ffurf annilys

en: %s'%s' has an invalid format
cy: Mae gan %s'%s' ffurf annilys

en: %s'%s' is empty
cy: Mae %s'%s' yn wag

en: Invalid contact.
cy: Cyswllt annilys.

en: Contact Quick-Add
cy: Brys-Ychwanegu Cyswllt

en: _Edit Full
cy: _Golygu Llawn

en: _Full name
cy: _Enw llawn

en: E_mail
cy: E_bost

en: _Select Address Book
cy: _Dewis Llyfr Cyfeiriadau

en: The EShell singleton
cy: Yr unig EShell

en: Full Name
cy: Enw Llawn

en: _First:
cy: _Cyntaf:

en: _Last:
cy: _Olaf:

en: _Middle:
cy: C_anol:

en: _Suffix:
cy: Ô_l-ddodiad:

en: <b>Members</b>
cy: <b>Aelodau</b>

en: Contact List Editor
cy: Golygydd Rhestr Gysylltiadau

en: Select...
cy: Dewis...

en: _Hide addresses when sending mail to this list
cy: _Cuddio cyfeiriadau wrth anfon e-bost at y rhestr

en: _List name:
cy: Enw _rhestr:

en: _Type an email address or drag a contact into the list below:
cy: _Teipiwch gyfeiriad e-bost neu llusgwch gyswllt i'r rhestr isod:

en: Contact List Members
cy: Aelodau Rhestr Gyswllt

en: _Members
cy: _Aelodau

en: Error adding list
cy: Gwall wrth ychwanegu rhestr

en: Error modifying list
cy: Gwall wrth newid rhestr

en: Error removing list
cy: Gwall wrth dynnu rhestr

en: Book
cy: Llyfr

en: Is New List
cy: Yn Rhestr Newydd

en: Changed Contact:
cy: Cyswllt Newid:

en: Conflicting Contact:
cy: Cyswllt sy'n Gwrthdaro:

en: Duplicate Contact Detected
cy: Wedi Canfod Cyswllt Dyblyg

en: New Contact:
cy: Cyswllt Newydd:

en: Original Contact:
cy: Cyswllt Gwreiddiol:

en: The name or email address of this contact already exists
    in this folder.  Would you like to add it anyway?
cy: Mae enw neu gyfeiriad e-bost y cyswllt hwn yn bodoli eisoes
    o fewn y blygell. Ydych chi am ei ychwanegu beth bynnag?

en: _Merge
cy: _Cyfuno

en: Merge Contact
cy: Cyfuno Cyswllt

en: Email
cy: E-bost

en: Any field contains
cy: Unrhyw faes yn cynnwys

en: Email begins with
cy: E-bost yn dechrau gyda

en: Name contains
cy: Enw'n cynnwys

en: No contacts
cy: Dim cysylltiadau

en: %d contact | %d contacts
cy[0]: %d cyswllt
cy[1]: %d gyswllt
cy[2]: %d cyswllt

en: Error getting book view
cy: Gwall estyn golwg llyfr

en: Query
cy: Ymholiad

en: Model
cy: Model:

en: Error modifying card
cy: Gwall newid carden

en: Source
cy: Tardd

en: Save as vCard...
cy: Cadw fel vCard...

en: _Don't Display
cy: _Peidio Dangos

en: Display _All Contacts
cy: Dangos _Pob Cyswllt

en: Assistant
cy: Cynorthwywr

en: Assistant Phone
cy: Ffôn Cynorthwywr

en: Business Fax
cy: Ffacs Busnes

en: Business Phone
cy: Ffôn Busnes

en: Business Phone 2
cy: Ffôn Busnes 2

en: Callback Phone
cy: Ffôn Galw yn Ôl

en: Car Phone
cy: Ffôn Car

en: Categories
cy: Categorïau

en: Company
cy: Cwmni

en: Company Phone
cy: Ffôn Cwmni

en: Email 2
cy: E-bost 2

en: Email 3
cy: E-bost 3

en: Family Name
cy: Cyfenw

en: File As
cy: Ffeilio Fel

en: Given Name
cy: Enw

en: Home Fax
cy: Ffacs Cartref

en: Home Phone
cy: Ffôn Cartref

en: Home Phone 2
cy: Ffôn Cartref 2

en: ISDN Phone
cy: Ffôn ISDN

en: Journal
cy: Dyddlyfr

en: Manager
cy: Rheolwr

en: Mobile Phone
cy: Ffôn Symudol

en: Nickname
cy: Llysenw

en: Note
cy: Nodyn

en: Office
cy: Swyddfa

en: Other Fax
cy: Ffacs Arall

en: Other Phone
cy: Ffôn Arall

en: Pager
cy: Peiriant Galw

en: Primary Phone
cy: Prif Ffôn

en: Role
cy: Rôl

en: Spouse
cy: Priod

en: Telex
cy: Telecs

en: Title
cy: Teitl

en: Unit
cy: Uned

en: Web Site
cy: Safle Gwe

en: Width
cy: Lled

en: Height
cy: Uchder

en: Has Focus
cy: Â Ffocws

en: Field
cy: Maes

en: Field Name
cy: Enw Maes

en: Text Model
cy: Model Testun

en: Max field name length
cy: Uchafswm hyd enw'r maes

en: Column Width
cy: Lled Colofn

en: 
    
    Search for the Contact
    
    or double-click here to create a new Contact.
cy: 
    
    Chwilio am y Cyswllt
    
    neu rhowch glic-ddwbl fan hyn i greu Cyswllt newydd.

en: 
    
    There are no items to show in this view.
    
    Double-click here to create a new Contact.
cy: 
    
    Does dim eitemau i'w dangos yn yr olwg hon.
    
    Rhowch glic-ddwbl fan hyn i greu Cyswllt newydd.

en: 
    
    Search for the Contact.
cy: 
    
    Chwilio am y Cyswllt.

en: 
    
    There are no items to show in this view.
cy: 
    
    Does dim eitemau i'w dangos yn yr olwg hon.

en: Adapter
cy: Addasydd

en: Work Email
cy: E-bost Gwaith

en: Home Email
cy: Ebost Cartref

en: Other Email
cy: Ebost Arall

en: Selected
cy: Dewisedig

en: Has Cursor
cy: Â Chyrchwr

en: evolution address book
cy: llyfr cyfeiriadau evolution

en: New Contact
cy: Cyswllt Newydd

en: New Contact List
cy: Rhestr Gysylltiadau Newydd

en: current address book folder %s has %d card | current address book folder %s has %d cards
cy[0]: mae gan %s, y blygell llyfr cyfeiriadau cyfredol, %d cerdyn
cy[1]: mae gan %s, y blygell llyfr cyfeiriadau cyfredol, %d gerdyn
cy[2]: mae gan %s, y blygell llyfr cyfeiriadau cyfredol, %d cerdyn

en: Open
cy: Agor

en: Contact List:
cy: Rhestr Gyswllt:

en: Contact:
cy: Cyswllt:

en: evolution minicard
cy: cerdyn bychan evolution

en: Copy _Email Address
cy: _Copïo Cyfeiriad Ebost

en: _Send New Message To...
cy: _Danfon Neges Newydd i...

en: _Copy Link Location
cy: _Copïo Lleoliad y Cyswllt

en: _Open Link in Browser
cy: _Agor y Cyswllt Mewn Porwr

en: List Members
cy: Aelodau Rhestr

en: Department
cy: Adran

en: Profession
cy: Proffesiwn

en: Position
cy: Safle

en: Video Chat
cy: Sgwrs Fideo

en: Calendar
cy: Calendr

en: Free/Busy
cy: Rhydd/Prysur

en: Phone
cy: Ffôn

en: Fax
cy: Ffacs

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Home Page
cy: Tudalen Cartref

en: Web Log
cy: Gweflog

note: XXX Allow the category icons to be referenced as named *     icons, since GtkAction does not support GdkPixbufs. Get the icon file for some default category.  Doesn't matter * which, so long as it has an icon.  We're just interested in * the directory components.
en: Birthday
cy: Pen-blwydd

en: Anniversary
cy: Cylchwyl

note: Create the default Person addressbook Create the default Person calendar Create the default Person memo list Create the default Person task list orange
en: Personal
cy: Personol

en: Job Title
cy: Teitl Swydd

en: Home page
cy: Tudalen cartref

note: E_BOOK_ERROR_OK
en: Success
cy: Llwyddiant

note: E_BOOK_ERROR_INVALID_ARG E_BOOK_ERROR_BUSY
en: Backend busy
cy: Rhan gefn yn brysur

note: E_BOOK_ERROR_REPOSITORY_OFFLINE
en: Repository offline
cy: Ystorfa ddim ar-lein

note: E_BOOK_ERROR_NO_SUCH_BOOK
en: Address Book does not exist
cy: Nid yw'r Llyfr Cyfeiriadau yn bodoli

note: E_BOOK_ERROR_NO_SELF_CONTACT
en: No Self Contact defined
cy: Dim Hunan-Gyswllt wedi ei ddiffinio

note: E_BOOK_ERROR_URI_NOT_LOADED E_BOOK_ERROR_URI_ALREADY_LOADED E_BOOK_ERROR_PERMISSION_DENIED
en: Permission denied
cy: Gwrthodwyd caniatâd

note: E_BOOK_ERROR_CONTACT_NOT_FOUND
en: Contact not found
cy: Cyswllt heb ei ganfod

note: E_BOOK_ERROR_CONTACT_ID_ALREADY_EXISTS
en: Contact ID already exists
cy: ID cyswllt yn bodoli eisoes

note: E_BOOK_ERROR_PROTOCOL_NOT_SUPPORTED
en: Protocol not supported
cy: Protocol ni chynhelir

note: E_BOOK_ERROR_CANCELLED
en: Canceled
cy: Diddymwyd

note: E_BOOK_ERROR_COULD_NOT_CANCEL
en: Could not cancel
cy: Methwyd diddymu

note: E_BOOK_ERROR_AUTHENTICATION_FAILED
en: Authentication Failed
cy: Dilysiant Wedi Methu

note: E_BOOK_ERROR_AUTHENTICATION_REQUIRED
en: Authentication Required
cy: Angen Dilysiant

note: E_BOOK_ERROR_TLS_NOT_AVAILABLE
en: TLS not Available
cy: TLS Ddim ar Gael

note: E_BOOK_ERROR_CORBA_EXCEPTION E_BOOK_ERROR_NO_SUCH_SOURCE
en: No such source
cy: Dim ffynhonnell o'r fath

note: E_BOOK_ERROR_OFFLINE_UNAVAILABLE
en: Not available in offline mode
cy: Ddim ar gael yn y modd all-lein

note: E_BOOK_ERROR_OTHER_ERROR
en: Other error
cy: Gwall arall

note: E_BOOK_ERROR_INVALID_SERVER_VERSION
en: Invalid server version
cy: Fersiwn gweinydd annilys

en: This query did not complete successfully.
cy: Nid oedd yr ymholiad wedi gorffen yn llwyddiannus

note: For Translators only: "it" refers to the filename %s.
en: %s already exists
    Do you want to overwrite it?
cy: %s yn bodoli eisoes
    Ydych chi wir am ei ddisodli?

en: Overwrite
cy: Trosysgrifo

note: more than one, finding the total number of contacts might * hit performance while saving large number of contacts
en: contact | contacts
cy[0]: cyswllt
cy[1]: cysylltiadau
cy[2]: cysylltiadau

en: Select Address Book
cy: Dewis Llyfr Cyfeiriadau Newydd

en: list
cy: rhestr

en: Move contact to
cy: Symud y cyswllt i

en: Copy contact to
cy: Copïo'r cyswllt i

en: Move contacts to
cy: Symud y cysylltiadau i

en: Copy contacts to
cy: Copïo'r cysylltiadau i

en: Card View
cy: Golwg Cerdyn

en: Importing...
cy: Mewnforio...

en: Outlook CSV or Tab (.csv, .tab)
cy: CSV neu Tab Outlook (.csv, .tab)

en: Outlook CSV and Tab Importer
cy: Mewnforiwr CSV a Tab Outlook

en: Mozilla CSV or Tab (.csv, .tab)
cy: CSV neu Tab Mozilla (.csv, .tab)

en: Mozilla CSV and Tab Importer
cy: Teclyn mewnforio CSV neu Tab Mozilla

en: Evolution CSV or Tab (.csv, .tab)
cy: CSV neu Tab Evolution (.csv, .tab)

en: Evolution CSV and Tab Importer
cy: Mewnforiwr CSV a Tab Evolution

en: LDAP Data Interchange Format (.ldif)
cy: Fformat Cyfnewid Data LDAP (.ldif)

en: Evolution LDIF importer
cy: Mewnforiwr LDIF Evolution

en: Evolution vCard Importer
cy: Mewnforiwr vCard Evolution

en: Can not open file
cy: Ni ellir agor ffeil

en: Couldn't get list of address books
cy: Methwyd cael rhestr o lyfrau cyfeiriadau

en: failed to open book
cy: methwyd agor llyfr

en: Specify the output file instead of standard output
cy: Penodi ffeil ar gyfer yr allbwn, yn hytrach nag allbwn i'r sgrin

en: OUTPUTFILE
cy: FFEIL_ALLBWN

en: List local address book folders
cy: Rhestru plygellau llyfr cyfeiriadau lleol

en: Show cards as vcard or csv file
cy: Dangos cardiau fel vcard neu ffeil csv

en: Export in asynchronous mode
cy: Allforio mewn modd anghydamserol

en: NUMBER
cy: RHIF

en: Command line arguments error, please use --help option to see the usage.
cy: Gwall argiau ar y llinell orchymyn: defnyddiwch yr opsiwn --help i weld y defnydd.

en: Only support csv or vcard format.
cy: Cynnal ffurfiau csv neu vcard yn unig.

en: In async mode, output must be file.
cy: Yn y modd anghydamserol, rhaid i'r allbwn fod yn ffeil.

en: In normal mode, there is no need for the size option.
cy: Yn y modd normal, does dim angen yr opsiwn maint.

en: Unhandled error
cy: Gwall heb ei drin

en: Accessing LDAP Server anonymously
cy: Yn cyrchu'r gweinydd LDAP yn ddienw

en: Failed to authenticate.
cy: Methwyd dilysu.

en: Enter password for %s (user %s)
cy: Rhowch gyfrinair ar gyfer %s (defnyddiwr %s)

en: Enter password
cy: Rhowch gyfrinair

note: For Translators: {0} is the name of the calendar source
en: '{0}' is a read-only calendar and cannot be modified. Please select a different calendar from the side bar in the Calendar view.
cy: Mae '{0}' yn calendr darllen-yn-unig a methu cael ei newid. Dewiswch calendr gwahanol o'r bar ochor yn y golwg Calendr os gwelwch yn dda.

en: Adding a meaningful summary to your appointment will give your recipients an idea of what your appointment is about.
cy: Mae ychwanegu crynodeb pwrpasol at eich apwyntiad yn rhoi gwell syniad i'r derbynwyr o'r hyn i'w ddisgwyl.

en: Adding a meaningful summary to your task will give your recipients an idea of what your task is about.
cy: Mae ychwanegu crynodeb pwrpasol at eich tasg yn rhoi gwell syniad i'r derbynwyr o'r hyn mae'r dasg yn ei olygu.

en: All information on these appointments will be deleted and can not be restored.
cy: Bydd yr holl wybodaeth am yr apwyntiadau yn cael ei ddileu, ac ni ellir ei adfer.

en: All information on these tasks will be deleted and can not be restored.
cy: Bydd yr holl wybodaeth am y tasgau yn cael ei ddileu, ac ni ellir ei adfer.

en: All information on this appointment will be deleted and can not be restored.
cy: Bydd yr holl wybodaeth am yr apwyntiad yn cael ei ddileu, ac ni ellir ei adfer.

en: All information on this meeting will be deleted and can not be restored.
cy: Bydd yr holl wybodaeth am y cyfarfod yn cael ei ddileu, ac ni ellir ei adfer.

en: All information on this task will be deleted and can not be restored.
cy: Bydd yr holl wybodaeth am y dasg yn cael ei ddileu, ac ni ellir ei adfer.

en: Are you sure you want to delete the '{0}' task?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r dasg '{0}'?

en: Are you sure you want to delete the appointment titled '{0}'?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r apwyntiad o'r enw '{0}'?

en: Are you sure you want to delete the memo '{0}'?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r memo '{0}'?

en: Are you sure you want to delete these {0} appointments?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r {0} apwyntiad hyn?

en: Are you sure you want to delete these {0} tasks?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r {0} o dasgau hyn?

en: Are you sure you want to delete this appointment?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r apwyntiad hwn?

en: Are you sure you want to delete this meeting?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r cyfarfod?

en: Are you sure you want to delete this memo?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r memo?

en: Are you sure you want to delete this task?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r dasg?

en: Are you sure you want to send the appointment without a summary?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am anfon yr apwyntiad heb grynodeb?

en: Are you sure you want to send the task without a summary?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am anfon y dasg heb grynodeb?

en: Calendar repository is offline.
cy: Ystorfa calendr ddim ar-lein

en: Cannot create a new event
cy: Methu creu tasg newydd

en: Cannot save event
cy: Methu cadw digwyddiad

en: Delete calendar '{0}'?
cy: Dileu calendr '{0}'?

en: Delete memo list '{0}'?
cy: Dileu'r rhestr femos '{0}'?

en: Delete task list '{0}'?
cy: Dileu'r rhestr dasgau '{0}'?

en: Do _not Send
cy: Peidio â _Danfon

en: Download in progress. Do you want to save the appointment?
cy: Wrthi'n llwytho i lawr. Ydych chi am gadw'r apwyntiad?

en: Download in progress. Do you want to save the task?
cy: Wrthi'n llwytho i lawr. Ydych chi am gadw'r dasg?

en: Editor could not be loaded.
cy: Methwyd llwytho'r golygydd.

en: Email invitations will be sent to all participants and allow them to accept this task.
cy: Bydd gwahoddiadau yn cael eu hanfon at bob cyfrannwr dros e-bost, fydd yn gadael iddyn nhw dderbyn y dasg.

en: Email invitations will be sent to all participants and allow them to reply.
cy: Bydd gwahoddiadau yn cael eu hanfon at bob cyfrannwr dros e-bost, fydd yn gadael iddyn nhw ymateb.

en: Error loading calendar
cy: Gwall wrth lwytho calendr

en: Error loading memo list
cy: Gwall wrth lwytho rhestr femos

en: Error loading task list
cy: Gwall wrth lwytho rhestr dasgau

note: For Translators: {0} is specify the backend server
en: Error on '{0}'
cy: Gwall ar '{0}'

en: If you do not send a cancelation notice, the other participants may not know the meeting is canceled.
cy: Os na anfonwch chi neges ganslo, mae'n bosib na fydd yr holl gyfranwyr yn gwybod fod y cyfarfod wedi ei ganslo.

en: If you do not send a cancelation notice, the other participants may not know the task has been deleted.
cy: Os na anfonwch chi neges ganslo, mae'n bosib na fydd yr holl gyfranwyr yn gwybod fod y dasg wedi ei chanslo.

en: No response from the server.
cy: Dim ymateb gan y gweinydd.

en: Save Appointment
cy: Cadw Apwyntiad

en: Save Memo
cy: Cadw Memo

en: Save Task
cy: Cadw Tasg

en: Sending updated information allows other participants to keep their calendars up to date.
cy: Mae anfon gwybodaeth wedi'i ddiweddaru yn gadael i gyfranwyr eraill gadw eu calendrau'n gyfredol.

en: Sending updated information allows other participants to keep their task lists up to date.
cy: Mae anfon gwybodaeth wedi'i ddiweddaru yn gadael i eraill gadw eu rhestr tasgau'n gyfredol.

en: Some attachments are being downloaded. Saving the appointment would result in the loss of these attachments.
cy: Mae rhai atodiadau'n cael eu llwytho i lawr. Bydd cadw'r apwyntiad nawr yn golygu colli'r atodiadau hynny.

en: Some attachments are being downloaded. Saving the task would result in the loss of these attachments.
cy: Mae rhai atodiadau'n cael eu llwytho i lawr. Bydd cadw'r dasg nawr yn golygu colli'r atodiadau hynny.

en: Some features may not work properly with your current server.
cy: Efallai na fydd rhai nodweddion yn gweithio'n gywir gyda'ch gweinydd presennol.

en: The Evolution calendar has quit unexpectedly.
cy: Mae'r calendr Evolution wedi terfynu'n annisgwyl

en: The Evolution memo has quit unexpectedly.
cy: Mae memo Evolution wedi terfynu'n annisgwyl.

en: The Evolution tasks have quit unexpectedly.
cy: Mae'r tasgau Evolution wedi terfynu'n annisgwyl

en: The calendar is not marked for offline usage.
cy: Calendr heb ei farcio ar gyfer defnydd all-lein.

en: The task list is not marked for offline usage.
cy: Rhestr dasgau heb ei marcio ar gyfer defnydd all-lein.

en: This calendar will be removed permanently.
cy: Bydd y calendr yn cael ei ddileu'n barhaol.

en: This memo list will be removed permanently.
cy: Bydd y rhestr femos yn cael ei dileu'n barhaol.

en: This task list will be removed permanently.
cy: Bydd y rhestr dasgau'n cael ei dileu'n barhaol.

en: Unable to load the calendar
cy: Methu llwytho'r calendr

en: Would you like to save your changes to this appointment?
cy: Ydych chi am gadw'r newidiadau i'r apwyntiad hwn?

en: Would you like to save your changes to this memo?
cy: Ydych chi am gadw'r newidiadau i'r memo hwn?

en: Would you like to save your changes to this task?
cy: Ydych chi am gadw'r newidiadau i'r dasg hon?

en: Would you like to send all the participants a cancelation notice?
cy: Ydych chi am anfon neges ganslo at yr holl gyfranwyr?

en: Would you like to send meeting invitations to participants?
cy: Ydych chi am anfon gwahoddiadau cyfarfod at gyfranwyr?

en: Would you like to send this task to participants?
cy: Ydych chi am anfon y dasg hon at bob cyfrannwr?

en: Would you like to send updated meeting information to participants?
cy: Ydych chi am anfon y wybodaeth ddiweddaraf ynglŷn â'r cyfarfod at y cyfranwyr?

en: Would you like to send updated task information to participants?
cy: Ydych chi am anfon gwybodaeth wedi'i ddiweddaru ynglŷn â'r dasg at y cyfranwyr?

en: You are connecting to an unsupported GroupWise server and may encounter problems using Evolution. For best results, the server should be upgraded to a supported version.
cy: Rydych yn cysylltu â gweinydd GroupWise sydd heb ei gynnal. Hwyrach y cewch chi broblemau gyda Evolution. Dylid uwchraddio'r gweinydd at fersiwn sydd wedi ei gynnal, i gael y canlyniadau gorau.

en: You have changed this appointment, but not yet saved it.
cy: Rydych chi wedi gwneud newidiadau i'r apwyntiad hwn, ond heb eu cadw.

en: You have changed this task, but not yet saved it.
cy: Rydych chi wedi gwneud newidiadau i'r dasg hon, ond heb eu cadw.

en: You have made changes to this memo, but not yet saved them.
cy: Rydych chi wedi gwneud newidiadau i'r memo hwn, ond heb eu cadw.

en: Your calendars will not be available until Evolution is restarted.
cy: Ni fydd eich calendrau ar gael tan mae Evolution wedi ei ailgychwyn.

en: Your memos will not be available until Evolution is restarted.
cy: Ni fydd eich memos ar gael tan i chi ail-gychwyn Evolution.

en: Your tasks will not be available until Evolution is restarted.
cy: Ni fydd eich tasgau ar gael tan mae Evolution wedi ei ailgychwyn.

en: _Discard Changes
cy: _Hepgor Newidiadau

en: _Save
cy: _Cadw

en: _Save Changes
cy: _Cadw Newidiadau

en: _Send
cy: _Anfon

en: _Send Notice
cy: Danfon _Hysbys

en: Split Multi-Day Events:
cy: Hollti Digwyddiadau Aml-Ddiwrnod:

en: Could not start evolution-data-server
cy: Methwyd cychwyn gweinydd evolution-data-server

en: Could not read pilot's Calendar application block
cy: Methu darllen bloc rhaglen Galendr y peilot

en: Could not read pilot's Memo application block
cy: Methu darllen bloc rhaglen Femo'r peilot

en: Could not write pilot's Memo application block
cy: Methu ysgrifennu bloc rhaglen Femo'r peilot

en: Default Priority:
cy: Blaenoriaeth Ragosodedig:

en: Could not read pilot's ToDo application block
cy: Methu darllen bloc rhaglen ToDo y peilot

en: Could not write pilot's ToDo application block
cy: Methu ysgrifennu bloc rhaglen ToDo y peilot

en: Alarm programs
cy: Rhaglenni larwm

en: Amount of time in seconds the error should be shown on the status bar.
cy: Yr hyd mewn eiliadau dylai'r gwall cael ei arddangos yn y bar statws.

en: Ask for confirmation when deleting items
cy: Gofyn am gadarnhad cyn dileu eitemau

en: Background color of tasks that are due today, in "#rrggbb" format.
cy: Lliw cefndir tasgau sydd i fod i ddod i ben heddiw, ar ffurf "#rrggbb".

en: Background color of tasks that are overdue, in "#rrggbb" format.
cy: Lliw cefndir tasgau sy'n hwyr, ar ffurf "#rrggbb".

en: Calendars to run alarms for
cy: Calendrau i redeg larymau ar eu cyfer

en: Check this to use system timezone in Evolution.
cy: Gwiriwch hyn er mwyn defnyddio cylchfa amser y system yn Evolution.

en: Color to draw the Marcus Bains Line in the Time bar (empty for default).
cy: Y lliw i'w ddefnyddio i dynnu llinell Marcus Bains yn y bar Amser (yn wag fel rhagosodiad)

en: Color to draw the Marcus Bains line in the Day View.
cy: Y lliw i'w ddefnyddio i dynnu llinell Marcus Bains yn yr olwg Dydd.

en: Compress weekends in month view
cy: Cywasgu penwythnosau yn yr olwg mis

en: Confirm expunge
cy: Cadarnhau chwynnu

en: Days on which the start and end of work hours should be indicated.
cy: Diwrnodau pryd y dylid dangos dechrau a diwedd oriau gwaith.

en: Default appointment reminder
cy: atgoffad apwyntiad rhagosodedig

en: Default reminder units
cy: Unedau atgoffa rhagosodedig

en: Default reminder value
cy: Gwerth atgoffad rhagosodedig

en: Directory for saving alarm audio files
cy: Ym mha gyfeiriadur i arbed ffeiliau sain larymau

en: Event Gradient
cy: Graddiant Digwyddiad

en: Event Transparency
cy: Tryloywder Digwyddiadau

en: Free/busy server URLs
cy: LAU gweinyddion statws rhydd/prysur

en: Free/busy template URL
cy: LAU templed statws rhydd/prysur

en: Gradient of the events in calendar views.
cy: Graddiant y digwyddiadau yn yr olwg galendr.

en: Hide completed tasks
cy: Cuddio tasgau sydd wedi gorffen

en: Hide task units
cy: Cuddio unedau tasg

en: Hide task value
cy: Cuddio gwerth tasg

en: Horizontal pane position
cy: Lleoliad cwarel llorweddol

en: Hour the workday ends on, in twenty four hour format, 0 to 23.
cy: Awr diwedd dydd gwaith, ar ffurf cloc bedair awr ar hugain, 0 i 23.

en: Hour the workday starts on, in twenty four hour format, 0 to 23.
cy: Awr cychwyn dydd gwaith, ar ffurf cloc bedair awr ar hugain, 0 i 23.

en: If "true", show the memo preview pane in the main window.
cy: Os "true", dangoswch y rhagolwg memo yn y prif ffenest.

en: If "true", show the task preview pane in the main window.
cy: Os "true", dangoswch y rhagolwg tasgau yn y prif ffenest.

en: Intervals shown in Day and Work Week views, in minutes.
cy: Yr ysbeidiau a ddangosir yng ngolygon Dydd ac Wythnos Waith, mewn munudau.

en: Last alarm time
cy: Amser larwm diweddaraf

en: List of server URLs for free/busy publishing.
cy: Rhestr LAU gweinyddion i gyhoeddi gwybodaeth statws rhydd/prysur.

en: Marcus Bains Line
cy: Llinell Marcus Bains

en: Marcus Bains Line Color - Day View
cy: Lliw Llinell Marcus Bains - Golwg Dydd

en: Marcus Bains Line Color - Time bar
cy: Lliw Llinell Marcus Bains - Bar amser

en: Minute the workday ends on, 0 to 59.
cy: Munud diwedd dydd gwaith, 0 i 59.

en: Minute the workday starts on, 0 to 59.
cy: Munud cychwyn dydd gwaith, 0 i 59

en: Month view horizontal pane position
cy: Lleoliad cwarel llorweddol golwg Mis

en: Month view vertical pane position
cy: Lleoliad cwarel fertigol golwg Mis

en: Number of units for determining a default reminder.
cy: Nifer o unedau i'w pennu ar gyfer nodyn atgoffa rhagosodedig.

en: Number of units for determining when to hide tasks.
cy: Nifer o unedau i benderfynu pryd i guddio tasgau.

en: Overdue tasks color
cy: Lliw tasgau hwyr

en: Position of the horizontal pane, between the date navigator calendar and the task list when not in the month view, in pixels.
cy: Lleoliad y cwarel llorweddol, rhwng y calendr llywio dyddiadau a'r rhestr dasgau pan ddim yn yr olwg mis, mewn picseli.

en: Position of the horizontal pane, between the view and the date navigator calendar and task list in the month view, in pixels.
cy: Lleoliad y cwarel llorweddol, rhwng yr olwg a'r calendr llywio dyddiadau a'r rhestr dasgau pan yn yr olwg mis, mewn picseli.

en: Position of the vertical pane, between the calendar lists and the date navigator calendar.
cy: Lleoliad y cwarel fertigol, rhwng y rhestrau calendr a'r calendr llywio dyddiadau.

en: Position of the vertical pane, between the view and the date navigator calendar and task list in the month view, in pixels.
cy: Lleoliad y cwarel fertigol, rhwng yr olwg a'r calendr llywio dyddiadau a'r rhestr dasgau pan yn yr olwg mis, mewn picseli

en: Position of the vertical pane, between the view and the date navigator calendar and task list when not in the month view, in pixels.
cy: Lleoliad y cwarel fertigol, rhwng y calendr llywio dyddiadau a'r rhestr dasgau pan ddim yn yr olwg mis, mewn picseli.

en: Primary calendar
cy: Prif calendr

en: Primary memo list
cy: Prif rhestr femo

en: Primary task list
cy: Prif rhestr tasgau

en: Programs that are allowed to be run by alarms.
cy: Rhaglenni y caniateir eu rhedeg gan larymau.

en: Save directory for alarm audio
cy: Cyfeiriadur cadw sain larwm

en: Show RSVP field in the event/task/meeting editor
cy: Dangos y maes RSVP yn y golygydd digwyddiadau/tasgau/cyfarfodydd

en: Show Role field in the event/task/meeting editor
cy: Dangos y maes Rôl yn y golygydd digwyddiadau/tasgau/cyfarfodydd

en: Show appointment end times in week and month views
cy: Dangos amserau gorffen apwyntiad yn y golygon wythnos a mis

en: Show categories field in the event/meeting/task editor
cy: Dangos y maes categorïau yn y golygydd digwyddiadau/tasgau/cyfarfodydd

en: Show display alarms in notification tray
cy: Gweld larymau dangos yn y gilfach hysbysu

en: Show status field in the event/task/meeting editor
cy: Dangos y maes statws yn y golygydd digwyddiadau/tasgau/cyfarfodydd

en: Show timezone field in the event/meeting editor
cy: Dangos y maes cylchfa amser yn y golygydd digwyddiadau/tasgau/cyfarfodydd

en: Show type field in the event/task/meeting editor
cy: Dangos y maes math yn y golygydd digwyddiadau/tasgau/cyfarfodydd

en: Show week numbers in date navigator
cy: Dangos rhifau wythnos yn y llywiwr dyddiadau

en: Tasks due today color
cy: Lliw tasgau i fod i ddod i ben heddiw

en: The URL template to use as a free/busy data fallback, %u is replaced by the user part of the mail address and %d is replaced by the domain.
cy: Patrymlun LAU i'w ddefnyddio wrth gefn ar gyfer gwybodaeth rydd/prysur. Rhoddir rhan defnyddiwr y cyfeiriad e-bost yn lle %u, a'r enw parth yn lle %d.

en: The default timezone to use for dates and times in the calendar, as an untranslated Olsen timezone database location like "America/New York".
cy: Y gylchfa amser ragosodedig i'w defnyddio ar gyfer amserau a dyddiadau yn y calendr, ar ffurf lleoliad cylchfa amser Olsen heb ei gyfieithu, fel "Europe/London".

en: Time divisions
cy: Rhaniadau amser

en: Time the last alarm ran, in time_t.
cy: Yr amser ganodd y larwm diwethaf, ar ffurf time_t.

en: Timezone
cy: Cylchfa amser

en: Transparency of the events in calendar views, a value between 0 (transparent) and 1 (opaque).
cy: Tryloywder y digwyddiadau yn yr olwg galendr, gwerth rhwng 0 (tryloyw) ac 1 (hollol anhryloyw).

en: Twenty four hour time format
cy: Ffurf cloc bedair awr ar hugain

en: Units for a default reminder, "minutes", "hours" or "days".
cy: Unedau nodyn atgoffa rhagosodedig, "munudau", "oriau" neu "dyddiau".

en: Units for determining when to hide tasks, "minutes", "hours" or "days".
cy: Unedau er mwyn penderfynu p'un ai i guddio tasgau, "munudau", "oriau" neu "dyddiau".

en: Use system timezone
cy: Defnyddio cyrchfa amser y system

en: Vertical pane position
cy: Lleoliad cwarel fertigol

en: Week start
cy: Dechrau wythnos

en: Weekday the week starts on, from Sunday (0) to Saturday (6).
cy: Y dydd mae'r wythnos yn cychwyn, o Ddydd Sul (0) i Ddydd Sadwrn (6).

en: Whether or not to use the notification tray for display alarms.
cy: P'un ai i ddefnyddio'r hambwrdd hysbysu ar gyfer larymau gweledol.

en: Whether to ask for confirmation when deleting an appointment or task.
cy: P'un ai i ofyn am gadarnhad cyn dileu apwyntiad neu dasg.

en: Whether to ask for confirmation when expunging appointments and tasks.
cy: P'un ai i ofyn am gadarnhad cyn gwaredu apwyntiadau a thasgau.

en: Whether to compress weekends in the month view, which puts Saturday and Sunday in the space of one weekday.
cy: P'un ai i gywasgu penwythnosau yn yr olwg mis, fydd yn rhoi Dydd Sadwrn a Dydd Sul yng ngofod un diwrnod.

en: Whether to display the end time of events in the week and month views.
cy: P'un ai i ddangos amser gorffen digwyddiadau yng ngolygon wythnos a mis.

en: Whether to draw the Marcus Bains Line (line at current time) in the calendar.
cy: P'un ai i dynnu Llinell Marcus Bains (llinell yr amser presennol) ar y calendr.

en: Whether to hide completed tasks in the tasks view.
cy: A ddylid cuddio tasgau gorffenedig yn y golwg tasgau.

en: Whether to set a default reminder for appointments.
cy: P'un ai i osod nodyn atgoffa rhagosodedig ar gyfer apwyntiadau.

en: Whether to show RSVP field in the event/task/meeting editor
cy: P'un ai i ddangos maes RSVP yn y golygydd digwyddiad/tasg/cyfarfod.

en: Whether to show categories field in the event/meeting editor
cy: P'un ai i ddangos maes categorïau yn y golygydd digwyddiad/tasg/cyfarfod.

en: Whether to show role field in the event/task/meeting editor
cy: P'un ai i ddangos maes rôl yn y golygydd digwyddiad/tasg/cyfarfod.

en: Whether to show status field in the event/task/meeting editor
cy: P'un ai i ddangos maes statws yn y golygydd digwyddiad/tasg/cyfarfod.

en: Whether to show times in twenty four hour format instead of using am/pm.
cy: P'un ai i ddangos amserau ar ffurf bedair awr ar hugain yn lle defnyddio am/pm.

en: Whether to show timezone field in the event/meeting editor
cy: P'un ai i ddangos maes cylchfa amser yn y golygydd digwyddiad/tasg/cyfarfod.

en: Whether to show type field in the event/task/meeting editor
cy: P'un ai i ddangos maes math yn y golygydd digwyddiad/tasg/cyfarfod.

en: Whether to show week numbers in the date navigator.
cy: P'un ai i ddangos rhifau wythnos yn y llywiwr dyddiadau.

en: Work days
cy: Dyddiau gwaith

en: Workday end hour
cy: Awr gorffen dydd gwaith

en: Workday end minute
cy: Munud gorffen dydd gwaith

en: Workday start hour
cy: Awr dechrau dydd gwaith

en: Workday start minute
cy: Munud cychwyn dydd gwaith

en: Day View
cy: Golwg Dydd

en: Work Week View
cy: Golwg Wythnos Waith

en: Week View
cy: Golwg Wythnos

en: Month View
cy: Golwg Mis

en: Any Field
cy: Unrhyw Faes

en: Attachments
cy: Atodiadau

en: Attendee
cy: Mynychwr

en: Category
cy: Categori

en: Classification
cy: Dosbarthiad

en: Confidential
cy: Cyfrinachol

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Description Contains
cy: Disgrifiad yn Cynnwys

en: Do Not Exist
cy: Ddim yn bodoli

en: Exist
cy: Bodoli

en: Location
cy: Lleoliad

en: Organizer
cy: Trefnydd

en: Private
cy: Preifat

en: Public
cy: Cyhoeddus

en: Recurrence
cy: Ail-ddigwyddiad

en: Summary
cy: Crynodeb

en: Summary Contains
cy: Crynodeb yn Cynnwys

en: contains
cy: cynnwys

en: does not contain
cy: Ddim yn cynnwys

en: is
cy: yn

en: is not
cy: ddim yn

en: Edit Alarm
cy: Golygu Larwm

en: Pop up an alert
cy: Dangos rhybudd mewn naidlen

en: Play a sound
cy: Chwarae sain

en: Run a program
cy: Gweithredu rhaglen

en: Send an email
cy: Anfon e-bost

en: <b>Alarm</b>
cy: <b>Larwm</b>

en: <b>Options</b>
cy: <b>Opsiynau</b>

en: <b>Repeat</b>
cy: <b>Ailadrodd</b>

en: Add Alarm
cy: Ychwanegu Larwm

en: Custom _message
cy: _Neges addasedig

en: Custom alarm sound
cy: Sain larwm addasedig

en: Mes_sage:
cy: _Neges:

en: Select A File
cy: Dewis Ffeil

en: Send To:
cy: Anfon at:

en: _Arguments:
cy: _Ymresymiadau:

en: _Program:
cy: _Rhaglen:

en: _Repeat the alarm
cy: _Ail-adrodd y larwm

en: _Sound:
cy: _Sain:

en: before
    after
cy: cyn
    wedyn

en: extra times every
cy: amserau ychwanegol bob

en: minutes
    hours
    days
cy: munudau
    oriau
    diwrnodau

en: Action/Trigger
cy: Gweithred/Sbardun

en: A_dd
cy: _Ychwanegu

en: Alarms
cy: Larymau

en: _Suggest automatic display of attachment
cy: _Awgrymu dangos atodiadau'n awtomatig

en: Attach file(s)
cy: Atodi ffeil(iau)

note: an empty string is the same as 'None'
en: None
cy: Dim

en: Selected Calendars for Alarms
cy: Calendrau a ddewiswyd ar gyfer Larymau

en: Time and date:
cy: Amser a dyddiad:

en: Date only:
cy: Dyddiad yn unig:

en: (Shown in a Day View)
cy: (Dangos mewn Golwg Diwrnod)

en: 60 minutes
    30 minutes
    15 minutes
    10 minutes
    05 minutes
cy: 60 munud
    30 munud
    15 munud
    10 munud
    05 munud

en: <i>%u and %d will be replaced by user and domain from the email address.</i>
cy: <i>Caiff %u a %d eu hamnewid gan ddefnyddiwr a pharth-enw o'r cyfeiriad e-bost.</i>

en: <span weight="bold">Alarms</span>
cy: <span weight="bold">Rhybuddion</span>

en: <span weight="bold">Alerts</span>
cy: <span weight="bold">Rhybuddion</span>

en: <span weight="bold">Default Free/Busy Server</span>
cy: <span weight="bold">Gweinydd Statws Rhydd/Prysur Rhagosodedig</span>

en: <span weight="bold">General</span>
cy: <span weight="bold">Cyffredinol</span>

en: <span weight="bold">Task List</span>
cy: <span weight="bold">Rhestr Dasgau</span>

en: <span weight="bold">Time</span>
cy: <span weight="bold">Amser</span>

en: <span weight="bold">Work Week</span>
cy: <span weight="bold">Wythnos Waith</span>

en: Day _ends:
cy: Dydd yn _gorffen:

en: Display
cy: Dangos

en: Friday
cy: Dydd Gwener

en: General
cy: Cyffredinol

en: Minutes
    Hours
    Days
cy: Munudau
    Oriau
    Diwrnodau

en: Monday
cy: Dydd Llun

en: Monday
    Tuesday
    Wednesday
    Thursday
    Friday
    Saturday
    Sunday
cy: Llun
    Mawrth
    Mercher
    Iau
    Gwener
    Sadwrn
    Sul

en: Pick a color
cy: Dewiswch liw

note: Sunday
en: S_un
cy: S_ul

en: Saturday
cy: Dydd Sadwrn

en: Select the calendars for alarm notification
cy: Dewis y calendrau ar gyfer hysbysiad larwm

note: This is the first half of a user preference.&#10;"Show a reminder [time-period] before every appointment"
en: Sh_ow a reminder
cy: Dangos _Atgof

note: This is the first half of a user preference.&#10;"Show a reminder [time-period] before every anniversary/birthday"
en: Show a _reminder
cy: Dangos _atgof

en: Show week _numbers in date navigator
cy: Dangos rhifau _wythnos yn y llywiwr dyddiadau

en: Sunday
cy: Dydd Sul

en: T_asks due today:
cy: _Tasgau i fod i ddod i ben heddiw:

note: Thursday
en: T_hu
cy: _Iau

en: Template:
cy: Templed:

en: Thursday
cy: Dydd Iau

en: Time _zone:
cy: _Cylchfa amser:

en: Time format:
cy: Fformat amser:

en: Tuesday
cy: Dydd Mawrth

en: Use s_ystem time zone
cy: Defnyddio cyrchfa amser y s_ystem

en: Wednesday
cy: Dydd Mercher

note: A weekday like "Monday" follows
en: Wee_k starts on:
cy: _Wythnos yn cychwyn:

en: Work days:
cy: Dyddiau gwaith:

en: _12 hour (AM/PM)
cy: _12 awr (AM/PM)

en: _24 hour
cy: _24 awr

en: _Ask for confirmation when deleting items
cy: _Gofyn am gadarnhad wrth ddileu eitemau

en: _Compress weekends in month view
cy: _Cywasgu wythnosau yn yr olwg mis

en: _Day begins:
cy: _Dydd yn cychwyn:

note: Friday
en: _Fri
cy: _Gwe

en: _Hide completed tasks after
cy: _Cuddio tasgau gorffenedig ar ôl

note: Monday
en: _Mon
cy: _Llu

en: _Overdue tasks:
cy: _Tasgau sy'n hwyr:

note: Saturday
en: _Sat
cy: _Sad

en: _Show appointment end times in week and month view
cy: _Dangos amserau diwedd apwyntiad yn y golygon wythnos a mis

en: _Time divisions:
cy: _Rhaniadau amser:

note: Tuesday
en: _Tue
cy: _Maw

note: Wednesday
en: _Wed
cy: _Mer

note: This is the last half of a user preference.&#10;"Show a reminder [time-period] before every anniversary/birthday"
en: before every anniversary/birthday
cy: cyd pob dathliad/penblwydd

note: This is the last half of a user preference.&#10;"Show a reminder [time-period] before every appointment"
en: before every appointment
cy: cyn bob apwyntiad

en: Type:
cy: Math:

en: _Type:
cy: _Math:

en: _Name:
cy: _Enw:

en: Cop_y calendar contents locally for offline operation
cy: Copïo cynnwys y calendr yn _lleol er mwyn ei ddefnyddio all-lein

en: Cop_y task list contents locally for offline operation
cy: Copïo _cynnwys y rhestr dasgau'n lleol er mwyn ei defnyddio all-lein

en: Cop_y memo list contents locally for offline operation
cy: Copïo cynnwys y _rhestr femo'n lleol er mwyn ei defnyddio all-lein

en: Colo_r:
cy: _Lliw:

en: Task List
cy: Rhestr Dasgau

en: Memo List
cy: Rhestr Femos

en: Calendar Properties
cy: Priodweddau Calendr

en: New Calendar
cy: Calendr Newydd

en: Task List Properties
cy: Enw Rhestr Dasgau

en: New Task List
cy: Rhestr Tasgau Newydd

en: New Memo List
cy: Rhestr Femo Newydd

en: This event has been deleted.
cy: Mae'r digwyddiad hwn wedi ei ddileu.

en: This task has been deleted.
cy: Mae'r dasg hon wedi ei dileu.

en: This memo has been deleted.
cy: Mae'r memo hwn wedi ei ddileu.

en: %s  You have made changes. Forget those changes and close the editor?
cy: %s  Rydych chi wedi gwneud newidiadau. Hepgor y newidiadau hynny a chau'r golygydd?

en: %s  You have made no changes, close the editor?
cy: %s Dydych chi ddim wedi gwneud unrhyw newidiadau. Cau'r golygydd?

en: This event has been changed.
cy: Mae'r digwyddiad hwn wedi ei newid.

en: This task has been changed.
cy: Mae'r dasg hon wedi ei newid.

en: This memo has been changed.
cy: Mae'r memo hwn wedi ei newid.

en: %s  You have made changes. Forget those changes and update the editor?
cy: %s  Rydych chi wedi gwneud newidiadau. Hepgor y newidiadau hynny a diweddaru'r golygydd?

en: %s  You have made no changes, update the editor?
cy: %s Dydych chi ddim wedi gwneud unrhyw newidiadau. Diweddaru'r golygydd?

en: Validation error: %s
cy: Gwall dilysu: %s

en:  to
cy:  i

en:  (Completed
cy:  (Cyflawnwyd

en: Completed
cy: Cyflawnwyd

en:  (Due
cy:  (Amser Disgwyl

en: Due
cy: Amser Disgwyl

en: Could not save attachments
cy: Methu cadw atodiadau

en: Could not update object
cy: Methwyd diweddaru'r gwrthrych

en: Edit Appointment
cy: Golygu Apwyntiad

en: Meeting - %s
cy: Cyfarfod - %s

en: Appointment - %s
cy: Apwyntiad - %s

en: Assigned Task - %s
cy: Tasg wedi Neilltuo - %s

en: Task - %s
cy: Tasg - %s

en: No Summary
cy: Dim Crynodeb

en: Keep original item?
cy: Cadw eitem gwreiddiol?

en: Click here to close the current window
cy: Cliciwch yma i gau'r ffenest bresennol

en: Copy selected text to the clipboard
cy: Copïo'r testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd

en: Cut selected text to the clipboard
cy: Torri'r testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd

en: Click here to view help available
cy: Cliciwch yma i weld yr help sydd ar gael

en: Paste text from the clipboard
cy: Gludo'r testun sydd ar y clipfwrdd

en: Click here to save the current window
cy: Cliciwch yma i gadw'r ffenest bresennol

en: Select all text
cy: Dewis y holl destun

en: _Classification
cy: _Dosbarthiad

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Insert
cy: _Mewnosod

en: _Options
cy: _Opsiynau

en: _View
cy: _Golwg

en: _Attachment...
cy: _Atodiad...

en: Click here to attach a file
cy: Cliciwch yma er mwyn atodi ffeil

en: _Categories
cy: _Categorïau

en: Toggles whether to display categories
cy: Toglu p'un ai i ddangos categorïau ai peidio

en: Time _Zone
cy: _Cylchfa Amser

en: Toggles whether the time zone is displayed
cy: Toglu a yw'r gylchfa amser wedi ei dangos

en: Pu_blic
cy: _Cyhoeddus

en: Classify as public
cy: Categoreiddio yn eitem gyhoeddus

en: _Private
cy: _Preifat

en: Classify as private
cy: Categoreiddio'n breifat

en: _Confidential
cy: _Cyfrinachol

en: Classify as confidential
cy: Categoreiddio'n gyfrinachol

en: R_ole Field
cy: Maes _Rôl

en: Toggles whether the Role field is displayed
cy: Toglu a yw'r maes Rôl wedi ei ddangos

en: Toggles whether the RSVP field is displayed
cy: Toglu a yw'r maes RSVP wedi ei ddangos

en: _Status Field
cy: _Maes Statws

en: Toggles whether the Status field is displayed
cy: Toglu a yw'r maes Statws wedi ei ddangos

en: _Type Field
cy: _Maes Math

en: Recent _Documents
cy: _Dogfennau Diweddar

en: Attach
cy: Atodi

en: Save
cy: Cadw

en: Changes made to this item may be discarded if an update arrives
cy: Efallai bydd y newidiadau wnaed i'r eitem yn cael eu tynnu os wnaiff diweddariad gyrraedd

en: attachment
cy: atodiad

en: Unable to use current version!
cy: Ni ellir defnyddio'r fersiwn cyfredol!

en: Could not open source
cy: Methwyd agor y ffynhonnell

en: Could not open destination
cy: Methwyd agor y cyrchfan

en: Destination is read only
cy: Cyrchfan darllen-yn-unig

en: _Delete this item from all other recipient's mailboxes?
cy: _Dileu'r eitem hon o flychau e-bost bob derbyniwr arall?

en: The event could not be deleted due to a corba error
cy: Methwyd dileu'r digwyddiad oherwydd gwall corba

en: The task could not be deleted due to a corba error
cy: Methwyd dileu'r dasg oherwydd gwall corba

en: The item could not be deleted due to a corba error
cy: Methwyd dileu'r eitem oherwydd gwall corba

en: The event could not be deleted because permission was denied
cy: Methwyd dileu'r digwyddiad oherwydd gwrthodwyd caniatâd

en: The task could not be deleted because permission was denied
cy: Methwyd dileu'r dasg oherwydd gwrthodwyd caniatâd

en: The item could not be deleted because permission was denied
cy: Methwyd dileu'r eitem oherwydd gwrthodwyd caniatâd

en: The event could not be deleted due to an error
cy: Methwyd dileu'r digwyddiad oherwydd gwall

en: The task could not be deleted due to an error
cy: Methwyd dileu'r dasg oherwydd gwall

en: The memo could not be deleted due to an error
cy: Methwyd dileu'r memo oherwydd gwall

en: The item could not be deleted due to an error
cy: Methwyd dileu eitem oherwydd gwall

en: Contacts...
cy: Cysylltiadau...

en: Delegate To:
cy: Dirprwyo at:

en: Enter Delegate
cy: Rhowch ddirprwy

en: _Alarms
cy: _Larymau

en: Click here to set or unset alarms for this event
cy: Cliciwch yma i osod neu ddadosod larymau ar gyfer y digwyddiad

en: _Recurrence
cy: _Ail-ddigwyddiad

en: Make this a recurring event
cy: Gwneud hyn yn ddigwyddiad sy'n ail-ddigwydd

en: Send Options
cy: Opsiynau Anfon

en: Insert advanced send options
cy: Mewnosod opsiynau anfon uwch

en: All _Day Event
cy: _Digwyddiad drwy'r dydd

en: Toggles whether to have All Day Event
cy: Toglu p'un ai i gael Digwyddiad Drwy'r Dydd

en: Toggles whether to show time as busy
cy: Toglu p'un ai i ddangos yr amser yn brysur

en: _Free/Busy
cy: _Rhydd/Prysur

en: Query free / busy information for the attendees
cy: Ymholi Gwybodaeth Statws Rhydd/Prysur ar gyfer y mynychwyr

en: Appoint_ment
cy: _Apwyntiad

en: This event has alarms
cy: Mae gan yr apwyntiad larymau

en: Or_ganizer:
cy: _Trefnydd:

en: _Delegatees
cy: _Cynrychiolwyr

en: Atte_ndees
cy: _Mynychwyr

en: Event with no start date
cy: Digwyddiad heb amser cychwyn

en: Event with no end date
cy: Digwyddiad heb amser gorffen

en: Start date is wrong
cy: Dyddiad cychwyn yn anghywir

en: End date is wrong
cy: Dyddiad gorffen yn anghywir

en: Start time is wrong
cy: Amser cychwyn yn anghywir

en: End time is wrong
cy: Amser gorffen yn anghywir

en: The organizer selected no longer has an account.
cy: Does gan y trefnydd a ddewiswyd ddim cyfrif bellach.

en: An organizer is required.
cy: Mae gofyn am drefnydd.

en: At least one attendee is required.
cy: Mae eisiau un neu fwy o'r mynychwyr.

en: Unable to open the calendar '%s'.
cy: Ni ellir agor y calendr '%s'.

en: %d day before appointment | %d days before appointment
cy[0]: %d dydd cyn yr apwyntiad
cy[1]: %d ddydd cyn yr apwyntiad
cy[2]: %d dydd cyn yr apwyntiad

en: %d hour before appointment | %d hours before appointment
cy[0]: %d awr cyn yr apwyntiad
cy[1]: %d awr cyn yr apwyntiad
cy[2]: %d awr cyn yr apwyntiad

en: %d minute before appointment | %d minutes before appointment
cy[0]: %d funud cyn yr apwyntiad
cy[1]: %d funud cyn yr apwyntiad
cy[2]: %d munud cyn yr apwyntiad

en: Customize
cy: Addasu

en: 15 minutes before appointment
    1 hour before appointment
    1 day before appointment
cy: 15 munud cyn apwyntiad
    1 awr cyn apwyntiad
    1 diwrnod cyn apwyntiad

en: Attendee_s...
cy: _Mynychwyr...

en: Attendees
cy: Mynychwyr

en: Custom Alarm:
cy: Larwm Addasedig:

en: Event Description
cy: Disgrifiad Digwyddiad

en: Su_mmary:
cy: _Crynodeb:

en: _Alarm
cy: _Larwm

en: _Description:
cy: _Disgrifiad:

en: _Location:
cy: _Lleoliad:

en: _Time:
cy: _Amser:

en: hours
cy: awr

en: minutes
cy: munudau

en: Unable to open memos in '%s'.
cy: Methu agor memos o fewn '%s'.

en: To
cy: I

en: Sta_rt date:
cy: Dyddiad c_ychwyn:

en: T_o:
cy: _At:

en: _Group:
cy: _Grŵp

en: You are modifying a recurring event. What would you like to modify?
cy: Rydych chi'n newid digwyddiad sy'n ail-ddigwydd. Beth hoffech chi newid?

en: You are delegating a recurring event. What would you like to delegate?
cy: Rydych chi'n dirprwyo digwyddiad sy'n ail-ddigwydd. Beth hoffech chi ei ddirprwyo?

en: You are modifying a recurring task. What would you like to modify?
cy: Rydych chi'n newid tasg sy'n ail-ddigwydd. Beth hoffech chi newid?

en: This Instance Only
cy: Enghreifftiau hyn yn unig

en: This and Prior Instances
cy: Hwn ac Enghreifftiau Cynt

en: This and Future Instances
cy: Hwn ac Enghreifftiau Dyfodol

en: All Instances
cy: Pob Enghraifft

en: This appointment contains recurrences that Evolution cannot edit.
cy: Mae'r apwyntiad yn cynnwys ail-ddigwyddiadau na all Evolution eu newid.

en: Recurrence date is invalid
cy: Dyddiad ail-ddigwydd yn annilys

note: TRANSLATORS: Entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] week(s) on [Wednesday] [forever]' * (dropdown menu options are in [square brackets]). This means that after the 'on', name of a week day always follows.
en: on
cy: ar

note: TRANSLATORS: Entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] month(s) on the [first] [Monday] [forever]' * (dropdown menu options are in [square brackets]). This means that after 'first', either the string 'day' or * the name of a week day (like 'Monday' or 'Friday') always follow.
en: first
cy: cyntaf

note: TRANSLATORS: here, "second" is the ordinal number (like "third"), not the time division (like "minute") * Entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] month(s) on the [second] [Monday] [forever]' * (dropdown menu options are in [square brackets]). This means that after 'second', e
en: second
cy: ail

note: TRANSLATORS: Entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] month(s) on the [third] [Monday] [forever]' * (dropdown menu options are in [square brackets]). This means that after 'third', either the string 'day' or * the name of a week day (like 'Monday' or 'Friday') always follow.
en: third
cy: trydydd

note: TRANSLATORS: Entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] month(s) on the [fourth] [Monday] [forever]' * (dropdown menu options are in [square brackets]). This means that after 'fourth', either the string 'day' or * the name of a week day (like 'Monday' or 'Friday') always follow.
en: fourth
cy: pedwerydd

note: TRANSLATORS: Entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] month(s) on the [fifth] [Monday] [forever]' * (dropdown menu options are in [square brackets]). This means that after 'fifth', either the string 'day' or * the name of a week day (like 'Monday' or 'Friday') always follow.
en: fifth
cy: pumed

note: TRANSLATORS: Entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] month(s) on the [last] [Monday] [forever]' * (dropdown menu options are in [square brackets]). This means that after 'last', either the string 'day' or * the name of a week day (like 'Monday' or 'Friday') always follow.
en: last
cy: olaf

note: TRANSLATORS: Entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] month(s) on the [Other date] [11th to 20th] [17th] [forever]' * (dropdown menu options are in [square brackets]).
en: Other Date
cy: Dyddiad Arall

note: TRANSLATORS: This is a submenu option string to split the date range into three submenus to choose the exact day of * the month to setup an appointment recurrence. The entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] month(s) * on the [Other date] [1st to 10th] [7th] [forever]' (dropd
en: 1st to 10th
cy: 1af hyd 10fed

note: TRANSLATORS: This is a submenu option string to split the date range into three submenus to choose the exact day of * the month to setup an appointment recurrence. The entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] month(s) * on the [Other date] [11th to 20th] [17th] [forever]' (dro
en: 11th to 20th
cy: 11eg hyd 20fed

note: TRANSLATORS: This is a submenu option string to split the date range into three submenus to choose the exact day of * the month to setup an appointment recurrence. The entire string is for example: This appointment recurs/Every [x] month(s) * on the [Other date] [21th to 31th] [27th] [forever]' (dro
en: 21st to 31st
cy: 21ain hyd 31ain

note: For Translator : 'day' is part of the sentence of the form 'appointment recurs/Every [x] month(s) on the [first] [day] [forever]' (dropdown menu options are in [square brackets]). This means that after 'first', either the string 'day' or the name of a week day (like 'Monday' or 'Friday') always foll
en: day
cy: dydd

note: TRANSLATORS: Entire string is for example: 'This appointment recurs/Every [x] month(s) on the [second] [Tuesday] [forever]' * (dropdown menu options are in [square brackets])."
en: on the
cy: ar y

en: occurrences
cy: digwyddiadau

en: Add exception
cy: Ychwanegu eithriad

en: Could not get a selection to modify.
cy: Methu cael dewisiad i'w newid.

en: Modify exception
cy: Newid eithriad

en: Could not get a selection to delete.
cy: Methu cael dewisiad i'w ddileu.

en: Date/Time
cy: Dyddiad ac Amser

en: <b>Exceptions</b>
cy: <b>Eithriadau</b>

en: <b>Preview</b>
cy: <b>Rhagolwg</b>

en: <b>Recurrence</b>
cy: <b>Ail-ddigwyddiad</b>

note: TRANSLATORS: Entire string is for example:     'This appointment recurs/Every[x][day(s)][for][1]occurrences' (dropdown menu options are in [square brackets])
en: Every
cy: Pob

note: TRANSLATORS: Entire string is for example:     'This appointment recurs/Every[x][day(s)][for][1]occurrences' (dropdown menu options are in [square brackets])
en: This appointment rec_urs
cy: Mae'r apwyntiad yn _ail-ddigwydd

note: TRANSLATORS: Entire string is for example: 'This appointment recurs/Every[x][day(s)][for][1]occurrences' (combobox options are in [square brackets])
en: day(s)
    week(s)
    month(s)
    year(s)
cy: diwrnod
    wythnos
    mis
    blynedd

note: TRANSLATORS: Entire string is for example: 'This appointment recurs/Every[x][day(s)][for][1]occurrences' (combobox options are in [square brackets])
en: for
    until
    forever
cy: am
    tan
    am byth

en: Completed date is wrong
cy: Dyddiad Gorffen anghywir

en: Web Page
cy: Tudalen Gwe

en: <span weight="bold">Miscellaneous</span>
cy: <span weight="bold">Amrywiol</span>

en: <span weight="bold">Status</span>
cy: <span weight="bold">Statws</span>

en: P_ercent complete:
cy: _Canran wedi'i gwblhau:

en: Stat_us:
cy: _Statws:

en: _Date completed:
cy: _Dyddiad gorffen:

en: _Priority:
cy: _Blaenoriaeth:

en: _Web Page:
cy: _Tudalen Gwe:

en: _Status Details
cy: _Manylion Statws

en: _Send Options
cy: _Opsiynau Anfon

en: _Task
cy: _Tasg

en: Task Details
cy: Manylion Tasg

en: Organi_zer:
cy: Trefn_ydd:

en: Due date is wrong
cy: Dyddiad disgwyliedig yn anghywir

en: Unable to open tasks in '%s'.
cy: Methu agor tasgau o fewn '%s'.

en: Atte_ndees...
cy: _Mynychwyr...

en: Categor_ies...
cy: _Categorïau...

en: Time zone:
cy: Cylchfa amser:

note: Translator: Entire string is like "Pop up an alert %d days before start of appointment"
en: %d day | %d days
cy[0]: %d diwrnod
cy[1]: %d ddiwrnod
cy[2]: %d diwrnod

note: Translator: Entire string is like "Pop up an alert %d weeks before start of appointment"
en: %d week | %d weeks
cy[0]: %d wythnos
cy[1]: %d wythnos
cy[2]: %d wythnos

note: Translator: Entire string is like "Pop up an alert %d hours before start of appointment"
en: %d hour | %d hours
cy[0]: %d awr
cy[1]: %d awr
cy[2]: %d awr

note: Translator: Entire string is like "Pop up an alert %d minutes before start of appointment"
en: %d minute | %d minutes
cy[0]: %d funud
cy[1]: %d funud
cy[2]: %d munud

note: Translator: Entire string is like "Pop up an alert %d seconds before start of appointment" TRANSLATORS: here, "second" is the time division (like "minute"), not the ordinal number (like "third")
en: %d second | %d seconds
cy[0]: %d eiliad
cy[1]: %d eiliad
cy[2]: %d eiliad

en: Unknown action to be performed
cy: Gweithred anhysbys i'w pherfformio

note: Translator: The first %s refers to the base, which would be actions like * "Play a Sound". Second %s refers to the duration string e.g:"15 minutes"
en: %s %s before the start of the appointment
cy: %s %s cyn dechrau'r apwyntiad

note: Translator: The first %s refers to the base, which would be actions like * "Play a Sound". Second %s refers to the duration string e.g:"15 minutes"
en: %s %s after the start of the appointment
cy: %s %s wedi dechrau'r apwyntiad

note: Translator: The %s refers to the base, which would be actions like * "Play a sound"
en: %s at the start of the appointment
cy: %s ar ddechrau'r apwyntiad

note: Translator: The first %s refers to the base, which would be actions like * "Play a Sound". Second %s refers to the duration string e.g:"15 minutes"
en: %s %s before the end of the appointment
cy: %s %s cyn diwedd yr apwyntiad

note: Translator: The first %s refers to the base, which would be actions like * "Play a Sound". Second %s refers to the duration string e.g:"15 minutes"
en: %s %s after the end of the appointment
cy: %s %s wedi diwedd yr apwyntiad

note: Translator: The %s refers to the base, which would be actions like * "Play a sound"
en: %s at the end of the appointment
cy: %s ar ddiwedd yr apwyntiad

note: Translator: The first %s refers to the base, which would be actions like * "Play a Sound". Second %s is an absolute time, e.g. "10:00AM"
en: %s at %s
cy: %s yn %s

note: Translator: The %s refers to the base, which would be actions like * "Play a sound". "Trigger types" are absolute or relative dates
en: %s for an unknown trigger type
cy: %s am fath sbardun anhysbys

en: Untitled
cy: Di-deitl

en: Summary:
cy: Crynodeb:

en: Start Date:
cy: Dyddiad Cychwyn:

en: Due Date:
cy: Dyddiad Disgwyl:

note: Status
en: Status:
cy: Statws:

en: In Progress
cy: Ar Waith

note: Pass TRUE as is_utc, so it gets converted to the current timezone.
en: Completed
cy: Cyflawnwyd

en: Not Started
cy: Heb Gychwyn

en: Priority:
cy: Blaenoriaeth:

en: High
cy: Uchel

en: Normal
cy: Arferol

en: Low
cy: Isel

en: Description:
cy: Disgrifiad:

en: Web Page:
cy: Tudalen Gwe:

en: Created
cy: Crëwyd

en: End Date
cy: Dyddiad Gorffen

en: Last modified
cy: Newidiwyd diwethaf

en: Start Date
cy: Dyddiad Dechrau

en: Free
cy: Yn Rhydd

en: Busy
cy: Prysur

en: The geographical position must be entered in the format: 
    
    45.436845,125.862501
cy: Rhaid i'r lleoliad graffigol gael ei rhoi yn y ffurf: 
    
    45.436845,125.862501

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Nage

note: This is the default filename used for temporary file creation
en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Recurring
cy: Ail-ddigwydd

en: Assigned
cy: Wedi Neilltuo

en: * No Summary *
cy: * Dim Crynodeb *

note: To Translators: It will display "Organizer: NameOfTheUser <email@ofuser.com>" To Translators: It will display "Organiser: NameOfTheUser <email@ofuser.com>"
en: Organizer: %s <%s>
cy: Trefnydd: %s <%s>

note: With SunOne accounts, there may be no ':' in organiser.value With SunOne accouts, there may be no ':' in organiser.value
en: Organizer: %s
cy: Trefnydd: %s

en: Start:
cy: Cychwyn:

en: Undefined
cy: Anniffiniedig

en: Tasks
cy: Tasgau

en: Deleting selected objects
cy: Dileu gwrthrych dewisedig

en: Updating objects
cy: Diweddaru gwrthrychau

en: % Complete
cy: % Cyflawn

en: Click to add a task
cy: Cliciwch i ychwanegu tasg

en: Complete
cy: Cwblhau

en: Completion date
cy: Dyddiad cwblhad

en: Due date
cy: Dyddiad disgwyl

en: Priority
cy: Blaenoriaeth

en: Start date
cy: Dyddiad cychwyn

note: To Translators: 'Status' here means the state of the attendees, the resulting string will be in a form: Status: Accepted: X   Declined: Y   ...
en: Status
cy: Statws

en: Type
cy: Math

en: Accepted
cy: Derbyniwyd

en: Declined
cy: Gwrthododd

en: Tentative
cy: I'w gadarnhau

en: Delegated
cy: Dirprwywyd

en: Needs action
cy: Angen gweithred

note: To Translators: It will display "Location: PlaceOfTheMeeting"
en: Location: %s
cy: Lleoliad: %s

note: To Translators: It will display "Time: ActualStartDateAndTime (DurationOfTheMeeting)"
en: Time: %s %s
cy: Amser: %s %s

note: strftime format of a weekday, a date and a time, 24-hour.
en: %a %m/%d/%Y %H:%M:%S
cy: %a %d/%m/%Y %H:%M:%S

note: strftime format of a weekday, a date and a time, 12-hour.
en: %a %m/%d/%Y %I:%M:%S %p
cy: %a %d/%m/%Y %I:%M:%S %p

en: The date must be entered in the format: 
    %s
cy: Rhaid i'r dyddiad gael ei rhoi yn y ffurf: 
    %s

note: TO TRANSLATORS: %02i is the number of minutes; this is a context menu entry * to change the length of the time division in the calendar day view, e.g. * a day is displayed in 24 "60 minute divisions" or 48 "30 minute divisions"
en: %02i minute divisions
cy: Rhaniadau amser %02i munud

note: To Translators: the %d stands for a week number, it's value between 1 and 52/53
en: Week %d
cy: Wythnos %d

en: Yes. (Complex Recurrence)
cy: Ie. (Ail-ddigwyddiad cymhleth)

en: Every day | Every %d days
cy[0]: Bob dydd
cy[1]: Bob %d ddydd
cy[2]: Bob %d dydd

en: Every week | Every %d weeks
cy[0]: Bob wythnos
cy[1]: Bob %d wythnos
cy[2]: Bob %d wythnos

en: Every week on  | Every %d weeks on
cy[0]: Bob wythnos ar
cy[1]: Bob %d wythnos ar
cy[2]: Bob %d wythnos ar

note: For Translators : 'and' is part of the sentence 'event recurring every week on (dayname) and (dayname)'
en:  and
cy:  ac

en: The %s day of
cy: Y %s dydd o

en: The %s %s of
cy: Y %s %s o

en: every month | every %d months
cy[0]: bob mis
cy[1]: bob %d fis
cy[2]: bob %d mis

en: Every year | Every %d years
cy[0]: Bob blwyddyn
cy[1]: Bob %d flynedd
cy[2]: Bob %d blynedd

note: For Translators : ', ending on' is part of the sentence of the form 'event recurring every day, ending on (date).'
en: , ending on
cy: , yn gorffen ar

note: For Translators : 'Starts' is part of "Starts: date", showing when the event starts
en: Starts
cy: Cychwyn

note: For Translators : 'Ends' is part of "Ends: date", showing when the event ends
en: Ends
cy: Gorffen

en: Due
cy: Yn Disgwyl

en: iCalendar Information
cy: Gwybodaeth iCalendar

note: Title
en: iCalendar Error
cy: Gwall iCalendar

en: An unknown person
cy: Person anhysbys

note: Describe what the user can do
en: <br> Please review the following information, and then select an action from the menu below.
cy: <br> Rhowch olwg ar y wybodaeth sy'n dilyn, ac yna dewis gweithred o'r ddewislen isod.

note: Location
en: Location:
cy: Lleoliad:

en: Tentatively Accepted
cy: Wedi derbyn yn betrus

en: The meeting has been canceled, however it could not be found in your calendars
cy: Mae'r cyfarfod wedi ei ganslo, ond dyw e ddim yn eich calendrau

en: The task has been canceled, however it could not be found in your task lists
cy: Mae'r dasg wedi ei ganslo, ond dyw e ddim yn eich rhestrau tasgau

en: <b>%s</b> has published meeting information.
cy: Mae <b>%s</b> wedi cyhoeddi gwybodaeth cyfarfod:

en: Meeting Information
cy: Gwybodaeth Cyfarfod

en: <b>%s</b> requests the presence of %s at a meeting.
cy: Mae <b>%s</b> am i %s fod yn bresennol mewn cyfarfod.

en: <b>%s</b> requests your presence at a meeting.
cy: Mae <b>%s</b> am i chi fod yn bresennol mewn cyfarfod.

en: Meeting Proposal
cy: Awgrymiad Cyfarfod

note: FIXME Whats going on here?
en: <b>%s</b> wishes to be added to an existing meeting.
cy: Mae <b>%s</b> am gael ei ychwanegu at gyfarfod sy'n bodoli'n barod.

en: Meeting Update
cy: Diweddariad Cyfarfod

en: <b>%s</b> wishes to receive the latest meeting information.
cy: Mae <b>%s</b> am dderbyn y wybodaeth ddiweddaraf am gyfarfod.

en: Meeting Update Request
cy: Cais Diweddariad Cyfarfod

en: <b>%s</b> has replied to a meeting request.
cy: Mae <b>%s</b> wedi ymateb i gais cyfarfod.

en: Meeting Reply
cy: Ymateb Cyfarfod

en: <b>%s</b> has canceled a meeting.
cy: Mae <b>%s</b> wedi canslo cyfarfod.

en: Meeting Cancelation
cy: Canslo Cyfarfod

en: <b>%s</b> has sent an unintelligible message.
cy: <b>%s</b> wedi anfon neges amhosib ei deall.

en: Bad Meeting Message
cy: Neges Gyfarfod Wael

en: <b>%s</b> has published task information.
cy: Mae <b>%s</b> wedi cyhoeddi gwybodaeth dasg.

en: Task Information
cy: Gwybodaeth Dasg

en: <b>%s</b> requests %s to perform a task.
cy: Mae <b>%s</b> am i %s gyflawni tasg.

en: <b>%s</b> requests you perform a task.
cy: Mae <b>%s</b> am i chi gyflawni tasg.

en: Task Proposal
cy: Awgrymiad Tasg

note: FIXME Whats going on here?
en: <b>%s</b> wishes to be added to an existing task.
cy: Mae <b>%s</b> am gael ei ychwanegu at dasg sy'n bodoli'n barod.

en: Task Update
cy: Diweddariad Tasg

en: <b>%s</b> wishes to receive the latest task information.
cy: Mae <b>%s</b> am dderbyn y wybodaeth ddiweddaraf am dasg.

en: Task Update Request
cy: Cais Diweddariad Tasg

en: <b>%s</b> has replied to a task assignment.
cy: Mae <b>%s</b> wedi ymateb i neilltuad tasg.

en: Task Reply
cy: Ymateb Tasg

en: <b>%s</b> has canceled a task.
cy: Mae <b>%s</b> wedi canslo tasg.

en: Task Cancelation
cy: Canslad Tasg

en: Bad Task Message
cy: Neges Dasg Wael

en: <b>%s</b> has published free/busy information.
cy: Mae <b>%s</b> wedi cyhoeddi gwybodaeth statws rhydd/prysur.

en: Free/Busy Information
cy: Gwybodaeth Statws Rhydd/Prysur

en: <b>%s</b> requests your free/busy information.
cy: Mae <b>%s</b> yn ceisio'ch gwybodaeth statws rhydd/prysur.

en: Free/Busy Request
cy: Cais am Statws Rhydd/Prysur

en: <b>%s</b> has replied to a free/busy request.
cy: Mae <b>%s</b> wedi ymateb i gais am statws rhydd/prysur.

en: Free/Busy Reply
cy: Ymateb Statws Rhydd/Prysur

en: Bad Free/Busy Message
cy: Neges Statws Rhydd/Prysur Wael

en: The message does not appear to be properly formed
cy: Mae'n ymddangos nad yw'r neges wedi ei ffurfio'n gywir

en: The message contains only unsupported requests.
cy: Mae'r neges ond yn cynnwys ceisiadau na gynhelir.

en: The attachment does not contain a valid calendar message
cy: Nid yw'r atodiad yn cynnwys neges galendr ddilys

en: The attachment has no viewable calendar items
cy: Nid yw'r atodiad yn cynnwys unrhyw eitemau calendr gweladwy

en: Update complete
cy: Diweddariad yn gyflawn

en: Object is invalid and cannot be updated
cy: Gwrthrych yn annilys a methir ei ddiweddaru

en: This response is not from a current attendee.  Add as an attendee?
cy: Dyw'r ymateb ddim oddi wrth rywun sy'n mynychu'r cyfarfod ar hyn o bryd.  Ychwanegu'r person fel mynychwr?

en: Attendee status could not be updated because of an invalid status!
cy: Methwyd diweddaru cyflwr mynychwr oherwydd cyflwr annilys!

en: Attendee status updated
cy: Cyflwr mynychwr wedi diweddaru

en: Attendee status can not be updated because the item no longer exists
cy: Methu

en: Item sent!
cy: Eitem wedi ei ddanfon!

en: The item could not be sent!
cy: Methwyd anfon yr eitem!

en: Choose an action:
cy: Dewis gweithred

en: Update
cy: Diweddaru

en: Accept
cy: Derbyn

en: Tentatively accept
cy: Derbyn yn betrus

en: Decline
cy: Gwrthod

en: Send Free/Busy Information
cy: Anfon Gwybodaeth Statws Rhydd/Prysur

en: Update respondent status
cy: Diweddaru cyflwr ymatebwr

en: Send Latest Information
cy: Anfon Gwybodaeth Ddiweddar

en: Cancel
cy: Diddymu

en: --to--
cy: -i-

en: Calendar Message
cy: Neges Calendr

en: Date:
cy: Dyddiad:

en: Loading Calendar
cy: Yn Llwytho Calendr

en: Loading calendar...
cy: Yn Llwytho calendr...

en: Organizer:
cy: Trefnydd:

en: Server Message:
cy: Neges Gweinydd:

en: Chair Persons
cy: Cadeiryddion

en: Required Participants
cy: Cyfranogwyr Angenrheidiol

en: Optional Participants
cy: Cyfranogwyr Dewisol

en: Resources
cy: Adnoddau

en: Individual
cy: Unigol

en: Group
cy: Grŵp

en: Resource
cy: Adnodd

en: Room
cy: Ystafell

en: Chair
cy: Cadeirydd

en: Required Participant
cy: Cyfranogwyr Angenrheidiol

en: Optional Participant
cy: Cyfranwyr Dewisol

en: Non-Participant
cy: Ddim yn Cyfrannu

en: Needs Action
cy: Angen Gweithred

note: The extra space is just a hack to occupy more space for Attendee
en: Attendee
cy: Mynychwr

en: In Process
cy: Mewn Proses

note: This is a strftime() format string %A = full weekday name, %B = full month name, %d = month day, %Y = full year.
en: %A, %B %d, %Y
cy: %A, %B, %d, %Y

note: This is a strftime() format string %a = abbreviated weekday name, %m = month number, %d = month day, %Y = full year. This is a strftime() format string %a = abbreviated weekday name, %m = month number, %d = month day, %Y = full year.
en: %a %m/%d/%Y
cy: %a %d/%m/%Y

note: This is a strftime() format string %m = month number, %d = month day, %Y = full year.
en: %m/%d/%Y
cy: %d/%m/%Y

en: Out of Office
cy: Allan o'r Swyddfa

en: No Information
cy: Dim Gwybodaeth

en: A_ttendees...
cy: _Mynychwyr...

en: O_ptions
cy: _Opsiynau

en: Show _only working hours
cy: Dangos oriau gweithio yn _unig

en: Show _zoomed out
cy: Dangos wedi _crebachu

en: _Update free/busy
cy: _Diweddaru rhydd/prysur

en: _Autopick
cy: _Awtoddewis

en: _All people and resources
cy: _Pob person ac adnodd

en: All _people and one resource
cy: Pob _person ac un adnodd

en: _Required people
cy: Pobl _angenrheidiol

en: Required people and _one resource
cy: Pob person sydd _angen ac un atodiad

en: _Start time:
cy: Amser _dechrau:

en: _End time:
cy: _Amser diwedd:

en: Click here to add an attendee
cy: Cliciwch yma i ychwanegu mynychwr

en: Common Name
cy: Enw Cyffredin

en: Delegated From
cy: Dirprwywyd Oddi Wrth

en: Delegated To
cy: Dirprwywyd i

en: Language
cy: Iaith

en: Member
cy: Aelodau

en: Click to add a memo
cy: Cliciwch i ychwanegu memo

en: Select Timezone
cy: Dewiswch Gylchfa Amser

en: It has alarms.
cy: Mae ganddo larymau.

en: It has recurrences.
cy: Mae'n ail-ddigwydd.

en: It is a meeting.
cy: Mae'n gyfarfod.

en: Calendar Event: Summary is %s.
cy: Digwyddiad Calendr: Crynodeb yw %s.

en: Calendar Event: It has no summary.
cy: Digwyddiad Calendr: Does ganddo ddim crynodeb.

en: calendar view event
cy: gweld digwyddiad calendr

en: Grab Focus
cy: Cipio Ffocws

en: New Appointment
cy: Apwyntiad Newydd

en: New All Day Event
cy: Digwyddiad drwy'r diwrnod newydd

en: New Meeting
cy: Cyfarfod Newydd

en: Go to Today
cy: Ewch i Heddiw

en: Go to Date
cy: Ewch i'r Dyddiad

en: a table to view and select the current time range
cy: tabl i weld ac i ddewis yr amrediad amser presennol

note: To translators: Here, "It" is either like "Work Week View: July 10th - July 14th, 2006." or "Day View: Thursday July 13th, 2006."
en: It has %d event. | It has %d events.
cy[0]: Mae ganddo %d digwyddiad.
cy[1]: Mae ganddo %d ddigwyddiad.
cy[2]: Mae ganddo %d digwyddiad.

note: To translators: Here, "It" is either like "Work Week View: July 10th - July 14th, 2006." or "Day View: Thursday July 13th, 2006."
en: It has no events.
cy: Does ganddo ddim digwyddiad.

note: To translators: First %s is the week, for example "July 10th - July 14th, 2006". Second %s is the number of events in this work week, for example "It has %d event/events." or  "It has no events."
en: Work Week View: %s. %s
cy: Golwg Wythnos Gweithio: %s. %s

note: To translators: First %s is the day, for example "Thursday July 13th, 2006". Second %s is the number of events on this day, for example "It has %d event/events." or  "It has no events."
en: Day View: %s. %s
cy: Golwg Dydd: %s. %s

en: calendar view for a work week
cy: gwybodaeth galendr am wythnos waith

en: calendar view for one or more days
cy: golwg galendr am un diwrnod neu fwy

en: Gnome Calendar
cy: Calendr Gnome

en: Jump button
cy: Botwm naid

en: Click here, you can find more events.
cy: Cliciwch yma, gallwch ganfod rhagor o ddigwyddiadau.

en: Month View: %s. %s
cy: Golwg Mis: %s. %s

en: Week View: %s. %s
cy: Golwg Wythnos: %s. %s

en: calendar view for a month
cy: gwybodaeth galendr am fis

en: calendar view for one or more weeks
cy: golwg galendr am un wythnos neu fwy

en: Loading appointments at %s
cy: Yn llwytho tasgau am %s

en: Opening %s
cy: Yn agor %s

en: January
    February
    March
    April
    May
    June
    July
    August
    September
    October
    November
    December
cy: Ionawr
    Chwefror
    Mawrth
    Ebrill
    Mai
    Mehefin
    Gorffenaf
    Awst
    Medi
    Hydref
    Tachwedd
    Rhagfyr

en: Select Date
cy: Dewis Dyddiad

en: _Select Today
cy: Dewis _Heddiw

en: An organizer must be set.
cy: Rhaid gosod trefnydd.

en: At least one attendee is necessary
cy: Rhaid bod un neu fwy o fynychwyr

en: Event information
cy: Gwybodaeth digwyddiad

en: Task information
cy: Gwybodaeth Tasg

en: Memo information
cy: Gwybodaeth memo

en: Free/Busy information
cy: Gwybodaeth statws Rhydd/Prysur

en: Calendar information
cy: Gwybodaeth Calendr

[ctx: Meeting]
note: Translators: This is part of the subject * line of a meeting request or update email. * The full subject line would be: * "Accepted: Meeting Name".
en: Accepted
cy: Derbyniwyd

[ctx: Meeting]
note: Translators: This is part of the subject * line of a meeting request or update email. * The full subject line would be: * "Declined: Meeting Name". Translators: This is part of the subject line of a * meeting request or update email.  The full subject * line would be: "Declined: Meeting Name".
en: Declined
cy: Gwrthododd

[ctx: Meeting]
note: Translators: This is part of the subject * line of a meeting request or update email. * The full subject line would be: * "Delegated: Meeting Name".
en: Delegated
cy: Dirprwywyd

[ctx: Meeting]
note: Translators: This is part of the subject line of a * meeting request or update email.  The full subject * line would be: "Updated: Meeting Name".
en: Updated
cy: Diweddarwyd

[ctx: Meeting]
note: Translators: This is part of the subject line of a * meeting request or update email.  The full subject * line would be: "Cancel: Meeting Name".
en: Cancel
cy: Diddymu

[ctx: Meeting]
note: Translators: This is part of the subject line of a * meeting request or update email.  The full subject * line would be: "Refresh: Meeting Name".
en: Refresh
cy: Adnewyddu

en: Free/Busy information (%s to %s)
cy: Gwybodaeth statws Rhydd/Prysur (%s i %s)

en: iCalendar information
cy: Gwybodaeth iCalendr

en: You must be an attendee of the event.
cy: Rhaid i chi fod yn mynychu'r digwyddiad.

en: 1st
cy: 1af

en: 2nd
cy: 2il

en: 3rd
cy: 3ydd

en: 4th
cy: 4ydd

en: 5th
cy: 5ed

en: 6th
cy: 6ed

en: 7th
cy: 7fed

en: 8th
cy: 8fed

en: 9th
cy: 9fed

en: 10th
cy: 10fed

en: 11th
cy: 11eg

en: 12th
cy: 12fed

en: 13th
cy: 13eg

en: 14th
cy: 14eg

en: 15th
cy: 15fed

en: 16th
cy: 16eg

en: 17th
cy: 17eg

en: 18th
cy: 18fed

en: 19th
cy: 19eg

en: 20th
cy: 20fed

en: 21st
cy: 21ain

en: 22nd
cy: 22ain

en: 23rd
cy: 23ain

en: 24th
cy: 24ain

en: 25th
cy: 25ain

en: 26th
cy: 26ain

en: 27th
cy: 27ain

en: 28th
cy: 28ain

en: 29th
cy: 29ain

en: 30th
cy: 30ain

en: 31st
cy: 31ain

en: Su
cy: Sul

en: Mo
cy: Llu

en: Tu
cy: Maw

en: We
cy: Mer

en: Th
cy: Iau

en: Fr
cy: Gwe

en: Sa
cy: Sad

en: Appointment
cy: Apwyntiad

en: Task
cy: Tasg

en: Summary: %s
cy: Crynodeb: %s

en: Attendees:
cy: Mynychwyr:

en: Status: %s
cy: Statws: %s

en: Priority: %s
cy: Blaenoriaeth: %s

en: Percent Complete: %i
cy: Canran wedi'i Gwblhau: %i

en: URL: %s
cy: LAU: %s

en: Categories: %s
cy: Categorïau: %s

en: Contacts:
cy: Cysylltiadau:

en: % Completed
cy: % Cyflawn

en: Cancelled
cy: Diddymwyd

en: In progress
cy: Ar waith

en: is greater than
cy: yn fwy na

en: is less than
cy: yn llai na

en: Appointments and Meetings
cy: Cyfarfodydd a Thasgau

en: Opening calendar
cy: Agor calendr

en: iCalendar files (.ics)
cy: Ffeiliau iCalendr (.ics)

en: Evolution iCalendar importer
cy: Mewnforydd Evolution iCalendar

en: Reminder!
cy: Atgof!

en: vCalendar files (.vcf)
cy: Ffeiliau iCalendr (.vcf)

en: Evolution vCalendar importer
cy: Mewnforydd Evolution vCalendar

en: Calendar Events
cy: Digwyddiadau Calendr

en: Evolution Calendar intelligent importer
cy: Mewnforiwr deallus Calendr Evolution

note: * * This program is free software; you can redistribute it and/or * modify it under the terms of the GNU Lesser General Public * License as published by the Free Software Foundation; either * version 2 of the License, or (at your option) version 3. * This program is distributed in the hope that it w
en: Africa/Abidjan
cy: Affrica/Abidjan

en: Africa/Accra
cy: Affrica/Accra

en: Africa/Addis_Ababa
cy: Affrica/Addis_Ababa

en: Africa/Algiers
cy: Affrica/Algiers

en: Africa/Asmera
cy: Affrica/Asmera

en: Africa/Bamako
cy: Affrica/Bamako

en: Africa/Bangui
cy: Affrica/Bangui

en: Africa/Banjul
cy: Affrica/Banjul

en: Africa/Bissau
cy: Affrica/Bissau

en: Africa/Blantyre
cy: Affrica/Blantyre

en: Africa/Brazzaville
cy: Affrica/Brazzaville

en: Africa/Bujumbura
cy: Affrica/Bujumbura

en: Africa/Cairo
cy: Affrica/Cairo

en: Africa/Casablanca
cy: Affrica/Casablanca

en: Africa/Ceuta
cy: Affrica/Ceuta

en: Africa/Conakry
cy: Affrica/Conakry

en: Africa/Dakar
cy: Affrica/Dakar

en: Africa/Dar_es_Salaam
cy: Affrica/Dar_es_Salaam

en: Africa/Djibouti
cy: Affrica/Djibouti

en: Africa/Douala
cy: Affrica/Douala

en: Africa/El_Aaiun
cy: Affrica/El_Aaiun

en: Africa/Freetown
cy: Affrica/Freetown

en: Africa/Gaborone
cy: Affrica/Gaborone

en: Africa/Harare
cy: Affrica/Harare

en: Africa/Johannesburg
cy: Affrica/Johannesburg

en: Africa/Kampala
cy: Affrica/Kampala

en: Africa/Khartoum
cy: Affrica/Khartoum

en: Africa/Kigali
cy: Affrica/Kigali

en: Africa/Kinshasa
cy: Affrica/Kinshasa

en: Africa/Lagos
cy: Affrica/Lagos

en: Africa/Libreville
cy: Affrica/Libreville

en: Africa/Lome
cy: Affrica/Lome

en: Africa/Luanda
cy: Affrica/Luanda

en: Africa/Lubumbashi
cy: Affrica/Lubumbashi

en: Africa/Lusaka
cy: Affrica/Lusaka

en: Africa/Malabo
cy: Affrica/Malabo

en: Africa/Maputo
cy: Affrica/Maputo

en: Africa/Maseru
cy: Affrica/Maseru

en: Africa/Mbabane
cy: Affrica/Mbabane

en: Africa/Mogadishu
cy: Affrica/Mogadishu

en: Africa/Monrovia
cy: Affrica/Monrovia

en: Africa/Nairobi
cy: Affrica/Nairobi

en: Africa/Ndjamena
cy: Affrica/Ndjamena

en: Africa/Niamey
cy: Affrica/Niamey

en: Africa/Nouakchott
cy: Affrica/Nouakchott

en: Africa/Ouagadougou
cy: Affrica/Ouagadougou

en: Africa/Porto-Novo
cy: Affrica/Porto-Novo

en: Africa/Sao_Tome
cy: Affrica/Sao_Tome

en: Africa/Timbuktu
cy: Affrica/Timbuktu

en: Africa/Tripoli
cy: Affrica/Tripoli

en: Africa/Tunis
cy: Affrica/Tunis

en: Africa/Windhoek
cy: Affrica/Windhoek

en: Antarctica/South_Pole
cy: Antarctica/Pegwn_Y_De

en: Arctic/Longyearbyen
cy: Arctig/Longyearbyen

en: Atlantic/Azores
cy: Atlantaidd/Azores

en: Atlantic/Bermuda
cy: Atlantaidd/Bermuda

en: Atlantic/Canary
cy: Atlantaidd/Canary

en: Atlantic/Cape_Verde
cy: Atlantaidd/Cape_Verde

en: Atlantic/Faeroe
cy: Atlantaidd/Faeroe

en: Atlantic/Jan_Mayen
cy: Atlantaidd/Jan_Mayen

en: Atlantic/Madeira
cy: Atlantaidd/Madeira

en: Atlantic/Reykjavik
cy: Atlantaidd/Reykjavik

en: Atlantic/South_Georgia
cy: Atlantaidd/South_Georgia

en: Atlantic/St_Helena
cy: Atlantaidd/St_Helena

en: Atlantic/Stanley
cy: Atlantaidd/Stanley

en: Australia/Adelaide
cy: Awstralia/Adelaide

en: Australia/Brisbane
cy: Awstralia/Brisbane

en: Australia/Broken_Hill
cy: Awstralia/Broken Hill

en: Australia/Darwin
cy: Awstralia/Darwin

en: Australia/Hobart
cy: Awstralia/Hobart

en: Australia/Lindeman
cy: Awstralia/Lindeman

en: Australia/Lord_Howe
cy: Awstralia/Lord Howe

en: Australia/Melbourne
cy: Awstralia/Melbourne

en: Australia/Perth
cy: Awstralia/Perth

en: Australia/Sydney
cy: Awstralia/Sydney

en: Europe/Amsterdam
cy: Ewrop/Amsterdam

en: Europe/Andorra
cy: Ewrop/Andorra

en: Europe/Athens
cy: Ewrop/Athens

en: Europe/Belfast
cy: Ewrop/Belfast

en: Europe/Belgrade
cy: Ewrop/Belgrade

en: Europe/Berlin
cy: Ewrop/Berlin

en: Europe/Bratislava
cy: Ewrop/Bratislava

en: Europe/Brussels
cy: Ewrop/Brussels

en: Europe/Bucharest
cy: Ewrop/Bucharest

en: Europe/Budapest
cy: Ewrop/Budapest

en: Europe/Chisinau
cy: Ewrop/Chisinau

en: Europe/Copenhagen
cy: Ewrop/Copenhagen

en: Europe/Dublin
cy: Ewrop/Dulyn

en: Europe/Gibraltar
cy: Ewrop/Gibraltar

en: Europe/Helsinki
cy: Ewrop/Helsinki

en: Europe/Istanbul
cy: Ewrop/Istanbul

en: Europe/Kaliningrad
cy: Ewrop/Kaliningrad

en: Europe/Kiev
cy: Ewrop/Kiev

en: Europe/Lisbon
cy: Ewrop/Lisbon

en: Europe/Ljubljana
cy: Ewrop/Ljubljana

en: Europe/London
cy: Ewrop/Llundain

en: Europe/Luxembourg
cy: Ewrop/Luxembourg

en: Europe/Madrid
cy: Ewrop/Madrid

en: Europe/Malta
cy: Ewrop/Malta

en: Europe/Minsk
cy: Ewrop/Minsk

en: Europe/Monaco
cy: Ewrop/Monaco

en: Europe/Moscow
cy: Ewrop/Moscow

en: Europe/Nicosia
cy: Ewrop/Nicosia

en: Europe/Oslo
cy: Ewrop/Oslo

en: Europe/Paris
cy: Ewrop/Paris

en: Europe/Prague
cy: Ewrop/Prague

en: Europe/Riga
cy: Ewrop/Riga

en: Europe/Rome
cy: Ewrop/Rhufain

en: Europe/Samara
cy: Ewrop/Samara

en: Europe/San_Marino
cy: Ewrop/San_Marino

en: Europe/Sarajevo
cy: Ewrop/Sarajevo

en: Europe/Simferopol
cy: Ewrop/Simferopol

en: Europe/Skopje
cy: Ewrop/Skopje

en: Europe/Sofia
cy: Ewrop/Sofia

en: Europe/Stockholm
cy: Ewrop/Stockholm

en: Europe/Tallinn
cy: Ewrop/Tallinn

en: Europe/Tirane
cy: Ewrop/Tirane

en: Europe/Uzhgorod
cy: Ewrop/Uzhgorod

en: Europe/Vaduz
cy: Ewrop/Vaduz

en: Europe/Vatican
cy: Ewrop/Fatican

en: Europe/Vienna
cy: Ewrop/Fienna

en: Europe/Vilnius
cy: Ewrop/Vilnius

en: Europe/Warsaw
cy: Ewrop/Warsaw

en: Europe/Zagreb
cy: Ewrop/Zagreb

en: Europe/Zaporozhye
cy: Ewrop/Zaporozhye

en: Europe/Zurich
cy: Ewrop/Zurich

en: Indian/Antananarivo
cy: Indiaidd/Antananarivo

en: Indian/Chagos
cy: Indiaidd/Chagos

en: Indian/Christmas
cy: Indiaidd/Nadolig

en: Indian/Cocos
cy: Indiaidd/Cocos

en: Indian/Comoro
cy: Indiaidd/Comoro

en: Indian/Kerguelen
cy: Indiaidd/Kerguelen

en: Indian/Mahe
cy: Indiaidd/Mahe

en: Indian/Maldives
cy: Indiaidd/Maldives

en: Indian/Mauritius
cy: Indiaidd/Mauritius

en: Indian/Mayotte
cy: Indiaidd/Mayotte

en: Indian/Reunion
cy: Indiaidd/Reunion

en: Pacific/Apia
cy: Pasiffig/Apia

en: Pacific/Auckland
cy: Pasiffig/Auckland

en: Pacific/Chatham
cy: Pasiffig/Chatham

en: Pacific/Easter
cy: Pasiffig/Pasg

en: Pacific/Efate
cy: Pasiffig/Efate

en: Pacific/Enderbury
cy: Pasiffig/Enderbury

en: Pacific/Fakaofo
cy: Pasiffig/Fakaofo

en: Pacific/Fiji
cy: Pasiffig/Fiji

en: Pacific/Funafuti
cy: Pasiffig/Funafuti

en: Pacific/Galapagos
cy: Pasiffig/Galapagos

en: Pacific/Gambier
cy: Pasiffig/Gambier

en: Pacific/Guadalcanal
cy: Pasiffig/Guadalcanal

en: Pacific/Guam
cy: Pasiffig/Guam

en: Pacific/Honolulu
cy: Pasiffig/Honolulu

en: Pacific/Johnston
cy: Pasiffig/Johnston

en: Pacific/Kiritimati
cy: Pasiffig/Kiritimati

en: Pacific/Kosrae
cy: Pasiffig/Kosrae

en: Pacific/Kwajalein
cy: Pasiffig/Kwajalein

en: Pacific/Majuro
cy: Pasiffig/Majuro

en: Pacific/Marquesas
cy: Pasiffig/Marquesas

en: Pacific/Midway
cy: Pasiffig/Midway

en: Pacific/Nauru
cy: Pasiffig/Nauru

en: Pacific/Niue
cy: Pasiffig/Niue

en: Pacific/Norfolk
cy: Pasiffig/Norfolk

en: Pacific/Noumea
cy: Pasiffig/Noumea

en: Pacific/Pago_Pago
cy: Pasiffig/Pago_Pago

en: Pacific/Palau
cy: Pasiffig/Palau

en: Pacific/Pitcairn
cy: Pasiffig/Pitcairn

en: Pacific/Ponape
cy: Pasiffig/Ponape

en: Pacific/Port_Moresby
cy: Pasiffig/Port_Moresby

en: Pacific/Rarotonga
cy: Pasiffig/Rarotonga

en: Pacific/Saipan
cy: Pasiffig/Saipan

en: Pacific/Tahiti
cy: Pasiffig/Tahiti

en: Pacific/Tarawa
cy: Pasiffig/Tarawa

en: Pacific/Tongatapu
cy: Pasiffig/Tongatapu

en: Pacific/Truk
cy: Pasiffig/Truk

en: Pacific/Wake
cy: Pasiffig/Wake

en: Pacific/Wallis
cy: Pasiffig/Wallis

en: Pacific/Yap
cy: Pasiffig/Yap

en: Untitled Message
cy: Neges Di-deitl

en: Save as...
cy: Cadw fel...

en: Attach a file
cy: Atodi Ffeil

en: _Close
cy: _Cau

en: Close the current file
cy: Cau'r ffeil cyfredol

en: _Print...
cy: _Argraffu...

en: Print Pre_view
cy: _Rhagolwg Argraffu

en: Save the current file
cy: Cadw'r ffeil cyfredol

en: Save _As...
cy: Cadw _Fel...

en: Save the current file with a different name
cy: Cadw'r ffeil bresennol gydag enw gwahanol

en: Save as _Draft
cy: Cadw fel _Drafft

en: Save as draft
cy: Cadw fel drafft

en: S_end
cy: A_nfon

en: Send this message
cy: Anfon y neges

en: Insert Send options
cy: Mewnosod opsiynau anfon

en: New _Message
cy: _Neges Newydd

en: _Security
cy: _Diogelwch

en: PGP _Encrypt
cy: Amgryptio _PGP

en: Encrypt this message with PGP
cy: Amgryptio'r neges gyda PGP

en: PGP _Sign
cy: Arwyddo P_GP

en: Sign this message with your PGP key
cy: Llofnodi'r neges gyda'ch allwedd PGP

en: _Prioritize Message
cy: _Gosod Blaenoriaeth y Neges

en: Set the message priority to high
cy: Gosod blaenoriaeth y neges yn uchel

en: Get delivery notification when your message is read
cy: Cael hysbysiad pan fo'ch neges yn cael ei darllen

en: S/MIME En_crypt
cy: Amgryptio _S/MIME

en: Encrypt this message with your S/MIME Encryption Certificate
cy: Amgryptio'r neges gyda'ch Tystysgrif Amgryptiad S/MIME

en: S/MIME Sig_n
cy: Arwyddo S/_MIME

en: Sign this message with your S/MIME Signature Certificate
cy: Llofnodi'r neges gyda'ch Tystysgrif Llofnod S/MIME

en: _Bcc Field
cy: Maes _Bcc

en: Toggles whether the BCC field is displayed
cy: Toglu a yw'r maes BCC wedi ei ddangos

en: _Cc Field
cy: Maes _Cc

en: Toggles whether the CC field is displayed
cy: Toglu a yw'r maes CC wedi ei ddangos

en: _From Field
cy: Maes _Oddi wrth

en: Toggles whether the From chooser is displayed
cy: Toglu a yw'r dewisydd 'Oddi wrth' wedi ei ddangos

en: _Reply-To Field
cy: Maes _Ateb-i

en: Toggles whether the Reply-To field is displayed
cy:  Toglu a yw'r maes 'Ateb i' wedi ei ddangos

en: Save Draft
cy: Cadw Drafft

en: Unable to retrieve message from editor
cy: Methu cyrchu neges o'r golygydd

en: Enter the recipients of the message
cy: Rhowch dderbynwyr y neges

en: Enter the addresses that will receive a carbon copy of the message
cy: Rhowch y cyfeiriadau fydd yn derbyn copi carbon o'r neges

en: Fr_om:
cy: _Oddi wrth:

en: From
cy: Oddi wrth

en: _Reply-To:
cy: _Ateb at:

en: _To:
cy: _At:

en: _Cc:
cy: _Copi i:

en: Show CC
cy: Dangos CC

en: _Bcc:
cy: Copi _dall i:

en: Show BCC
cy: Dangos BCC

en: _Post To:
cy: _Postio at:

en: S_ubject:
cy: P_wnc:

en: Si_gnature:
cy: _Llofnod:

en: Click here for the address book
cy: Cliciwch yma ar gyfer y llyfr cyfeiriadau

en: Click here to select folders to post to
cy: Cliciwch yma i ddewis plygellau i bostio atynt

en: Save draft
cy: Cadw drafft

note: Check buttons
en: _Do not show this message again.
cy: Peidiwch â _dangos y neges hon eto.

en: Cannot sign outgoing message: No signing certificate set for this account
cy: Methu llofnodi neges i'w hanfon: Dim tystysgrif llofnodi wedi'i phenodi ar gyfer y cyfrif

en: Cannot encrypt outgoing message: No encryption certificate set for this account
cy: Methu amgryptio neges i'w hanfon: Dim tystysgrif amgryptio wedi'i phenodi ar gyfer y cyfrif

en: Compose Message
cy: Cyfansoddi'r Neges

en: <b>(The composer contains a non-text message body, which cannot be edited.)</b>
cy: <b>(Mae'r cyfansoddwr yn cynnwys corff neges nad yw'n destun, na ellir mo'i olygu.)</b>

en:  There are few attachments getting downloaded. Sending the mail will cause the mail to be sent without those pending attachments
cy: Mae rhai atodiadau'n cael eu llwytho i lawr. Bydd anfon yr e-bost nawr yn ei anfon heb yr atodiadau hynny sydd i ddod

en: All accounts have been removed.
cy: Pob cyfrif wedi ei ddileu.

en: Are you sure you want to discard the message, titled '{0}', you are composing?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am waredu'r neges, â'r teitl '{0}', yr ydych yn ei gyfansoddi?

en: Because &quot;{0}&quot;, you may need to select different mail options.
cy: Oherwydd &quot;{0}&quot;, mae'n bosib fydd rhaid i chi ddewis opsiynau e-bost gwahanol.

en: Because &quot;{1}&quot;.
cy: Oherwydd &quot;{1}&quot;.

en: Closing this composer window will discard the message permanently, unless you choose to save the message in your Drafts folder. This will allow you to continue the message at a later date.
cy: Bydd cau'r ffenestr gyfansoddi yma yn gwaredu'r neges am byth, oni bai eich bod yn dewis cadw'r neges yn eich plygell Drafftiau. Bydd gwneud hynny'n gadael i chi barhau'r neges yn hwyrach.

en: Could not create composer window.
cy: Methu creu ffenest gyfansoddi.

en: Could not create message.
cy: Methu creu neges.

en: Could not read signature file &quot;{0}&quot;.
cy: Methu darllen ffeil lofnod &quot;{0}&quot;.

en: Could not retrieve messages to attach from {0}.
cy: Methu nôl negeseuon i'w hatodi o {0}.

en: Could not save to autosave file &quot;{0}&quot;.
cy: Methu cadw i'r ffeil awto-gadw &quot;{0}&quot;.

en: Directories can not be attached to Messages.
cy: Ni ellir atodi plygellau at negeseuon.

en: Do you want to recover unfinished messages?
cy: Ydych chi am adfer negeseuon sydd heb eu gorffen?

en: Download in progress. Do you want to send the mail?
cy: Wrthi'n llwytho i lawr. Ydych chi am anfon yr e-bost?

en: Error saving to autosave because &quot;{1}&quot;.
cy: Gwall wrth gadw i ffeil awto-gadw o achos &quot;{1}&quot;.

en: Evolution quit unexpectedly while you were composing a new message. Recovering the message will allow you to continue where you left off.
cy: Gwnaeth Evolution derfynu'n annisgwyl wrth i chi gyfansoddi neges newydd. Bydd adfer y neges yn gadael i chi barhau'r neges yn y man wnaethoch ei adael.

en: Send options not available.
cy: Opsiynau anfon ddim ar gael.

en: The file `{0}' is not a regular file and cannot be sent in a message.
cy: Nid yw'r ffeil `{0}' yn un gyffredin ac ni ellir ei hanfon o fewn neges.

en: To attach the contents of this directory, either attach the files in this directory individually, or create an archive of the directory and attach it.
cy: I atodi cynnwys y blygell, dylech naill ai atodi bob ffeil yn y blygell yn unigol, neu greu archif o'r blygell ac atodi'r archif.

en: Unable to activate the HTML editor control.
    
    Please make sure that you have the correct version of gtkhtml and libgtkhtml installed.
cy: Methu gweithredu'r rheolwr golygydd HTML.
    
    Gwnewch yn siŵr bod y fersiynau cywir o gtkhtml a libgtkhtml wedi'u gosod.

en: Unable to activate the address selector control.
cy: Methu ymgychwyn y rheolydd dewis cyfeiriadau.

en: Unfinished messages found
cy: Negeseuon wedi'u canfod heb eu cwblhau

en: Warning: Modified Message
cy: Rhybudd: Neges wedi Newid

en: You cannot attach the file `{0}' to this message.
cy: Fedrwch chi ddim atodi'r ffeil `{0}' at y neges hon.

en: You need to configure an account before you can compose mail.
cy: Rhaid i chi osod cyfrif cyn i chi fedru cyfansoddi e-bost.

en: _Continue Editing
cy: _Parhau i Olygu

en: _Do not Recover
cy: _Peidio ag Adfer

en: _Recover
cy: _Adfer

en: _Save Draft
cy: _Cadw Drafft

en: Evolution Mail and Calendar
cy: Ebost a Chalendr Evolution

en: Groupware Suite
cy: Cyfres Meddalwedd Grŵp

en: address card
cy: cerdyn cyfeiriad

en: calendar information
cy: gwybodaeth calendr

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Baltic
cy: Balteg

en: Central European
cy: Canol Ewrop

en: Chinese
cy: Tseinëeg

en: Cyrillic
cy: Syrilig

en: Greek
cy: Groeg

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Japanese
cy: Japaneg

en: Korean
cy: Corëeg

en: Turkish
cy: Tyrceg

en: Western European
cy: Gorllewin Ewrop

en: Western European, New
cy: Gorllewin Ewrop, Newydd

en: Traditional
cy: Traddodiadol

en: Simplified
cy: Symledig

en: Ukrainian
cy: Wcraneg

en: Visual
cy: Gweledol

note: strftime format of a weekday and a date.
en: Today
cy: Heddiw

note: strftime format of a weekday and a date.
en: Tomorrow
cy: Yfory

en: Yesterday
cy: Ddoe

en: %d days from now
cy: %d diwrnod yn y difodol

en: %d days ago
cy: %d diwrnod yn ôl

en: Format:
cy: Fformat:

en: Evolution Error
cy: Gwall Evolution

en: Evolution Warning
cy: Rhybudd Evolution

en: Evolution Information
cy: Gwybodaeth Evolution

en: Evolution Query
cy: Ymholiad Evolution

note: setup a dummy error
en: Internal error, unknown error '%s' requested
cy: Gwall mewnol: gwall anhysbys '%s' wedi ei geisio

en: Filename
cy: Enw ffeil

en: Show _errors in the status bar for
cy: Dangos _gwallau yn y bar statws ar gyfer

note: Translators: This is the second part of the sentence * "Show _errors in the status bar for" - XXX - "second(s)."
en: second(s).
cy: eiliad

en: Time
cy: Amser

en: Messages
cy: Negeseuon

en: Close this window
cy: _Cau'r ffenestr hon

en: Error
cy: Gwall

en: Errors
cy: Gwallau

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Warnings and Errors
cy: Rhybyddion a Gwallau

en: Debug
cy: Dadnamu

en: Error, Warnings and Debug messages
cy: Negeseuon Gwallau, Rhybyddion a Dadnamu

en: Enabled
cy: Galluogwyd

en: An error occurred while printing
cy: Roedd gwall wrth argraffu

en: The printing system reported the following details about the error:
cy: Rhoddodd y system argraffu'r manylion canlynol am y gwall:

en: The printing system did not report any additional details about the error.
cy: Wnaeth y system argraffu ddim adrodd unrhyw fanylion ychwanegol am y gwall.

en: Autogenerated
cy: Awtogynhyrchwyd

en: Because "{1}".
cy: Oherwydd "{1}".

en: Cannot open file "{0}".
cy: Ni ellir agor ffeil "{0}".

en: Cannot save file "{0}".
cy: Methu cadw ffeil "{0}".

en: Do you wish to overwrite it?
cy: A hoffech ei drosysgrifo?

en: File exists "{0}".
cy: Ffeil "{0}" yn bodoli.

en: Overwrite file?
cy: Trosysgrifo ffeil?

en: _Overwrite
cy: _Trosysgrifo

en: Could not open the link.
cy: Methwyd agor y cyswllt.

en: GConf error: %s
cy: Gwall GConf: %s

en: Reply-To
cy: Ateb-I

en: Subject
cy: Pwnc

note: pseudo-header
en: Mailer
cy: Ebostiwr

en: -------- Forwarded Message --------
cy: -------- Neges Yrrwyd Ymlaen --------

en: Date
cy: Dyddiad

en: Newsgroups
cy: Grwpiau Newyddion

en: Face
cy: Gwyneb

en: %s attachment
cy: %s atodiad

en: Could not parse S/MIME message: Unknown error
cy: Methu gramadegu neges S/MIME: Gwall anhysbys

en: Could not parse MIME message. Displaying as source.
cy: Methu gramadegu neges MIME. Yn dangos ei ffynhonnell.

en: Unsupported encryption type for multipart/encrypted
cy: Math amgryptio na gynhelir ar gyfer multipart/encrypted

en: Could not parse PGP/MIME message
cy: Methu gramadegu neges PGP/MIME

en: Could not parse PGP/MIME message: Unknown error
cy: Methu gramadegu neges PGP/MIME: Gwall anhysbys

en: Unsupported signature format
cy: Ffurf llofnod na gynhelir

en: Error verifying signature
cy: Gwall wrth wirio llofnod

en: Unknown error verifying signature
cy: Gwall anhysbys wrth wirio llofnod

en: Could not parse PGP message
cy: Methu gramadegu neges PGP

en: Could not parse PGP message: Unknown error
cy: Methu gramadegu neges PGP: Gwall anhysbys

en: 1 second ago | %d seconds ago
cy[0]: 1 eiliad yn ôl
cy[1]: 2 eiliad yn ôl
cy[2]: %d eiliad yn ôl

en: 1 second in the future | %d seconds in the future
cy[0]: %d eiliad i'r dyfodol
cy[1]: %d eiliad i'r dyfodol
cy[2]: %d eiliad i'r dyfodol

en: 1 minute ago | %d minutes ago
cy[0]: 1 munud yn ôl
cy[1]: 2 funud yn ôl
cy[2]: %d munud yn ôl

en: 1 minute in the future | %d minutes in the future
cy[0]: %d funud i'r dyfodol
cy[1]: %d funud i'r dyfodol
cy[2]: %d munud i'r dyfodol

en: 1 hour ago | %d hours ago
cy[0]: 1 awr yn ôl
cy[1]: 2 awr yn ôl
cy[2]: %d awr yn ôl

en: 1 hour in the future | %d hours in the future
cy[0]: %d awr i'r dyfodol
cy[1]: %d awr i'r dyfodol
cy[2]: %d awr i'r dyfodol

en: 1 day ago | %d days ago
cy[0]: 1 dydd yn ôl
cy[1]: 2 ddydd yn ôl
cy[2]: %d ddydd yn ôl

en: 1 day in the future | %d days in the future
cy[0]: %d diwrnod i'r dyfodol
cy[1]: %d ddiwrnod i'r dyfodol
cy[2]: %d diwrnod i'r dyfodol

en: 1 week ago | %d weeks ago
cy[0]: 1 wythnos yn ôl
cy[1]: 2 wythnos yn ôl
cy[2]: %d wythnos yn ôl

en: 1 week in the future | %d weeks in the future
cy[0]: %d wythnos i'r dyfodol
cy[1]: %d wythnos i'r dyfodol
cy[2]: %d wythnos i'r dyfodol

en: 1 month ago | %d months ago
cy[0]: 1 mis yn ôl
cy[1]: 2 fis yn ôl
cy[2]: %d mis yn ôl

en: 1 month in the future | %d months in the future
cy[0]: %d mis i'r dyfodol
cy[1]: %d fis i'r dyfodol
cy[2]: %d mis i'r dyfodol

en: 1 year ago | %d years ago
cy[0]: 1 blwyddyn yn ôl
cy[1]: 2 flwyddyn yn ôl
cy[2]: %d blwyddyn yn ôl

en: 1 year in the future | %d years in the future
cy[0]: %d mlynedd i'r dyfodol
cy[1]: %d flynedd i'r dyfodol
cy[2]: %d mlynedd i'r dyfodol

en: <click here to select a date>
cy: <cliciwch yma i ddewis dyddiad>

en: now
cy: nawr

en: Select a time to compare against
cy: Dewiswch amser i'w gymharu ag ef

en: Choose a file
cy: Dewiswch ffeil

en: Test
cy: Prawf

en: R_ule name:
cy: Enw _rheol

en: A_dd Condition
cy: Y_chwanegu amod

en: If all conditions are met
cy: Os bydd bob maen prawf yn wir

en: If any conditions are met
cy: Os bydd unrhyw faen prawf yn wir

en: _Find items:
cy: _Canfod eitemau:

en: All related
cy: Pob un sy'n perthyn

en: Replies
cy: Atebion

en: Replies and parents
cy: Atebion a rhieni

en: No reply or parent
cy: Dim ymateb na rhiant

en: I_nclude threads
cy: _Cynnwys edafedd

en: Incoming
cy: Dod I Mewn

en: Outgoing
cy: Mynd Allan

en: Bad regular expression &quot;{0}&quot;.
cy: Mynegiant rheolaidd gwael &quot;{0}&quot;.

en: Could not compile regular expression &quot;{1}&quot;.
cy: Methu crynhoi mynegiant rheolaidd &quot;{1}&quot;.

en: File &quot;{0}&quot; does not exist or is not a regular file.
cy: Nid yw &quot;{0}&quot; yn bodoli neu nid yw'n ffeil gyffredin.

en: Missing date.
cy: Dyddiad ar goll.

en: Missing file name.
cy: Enw ffeil ar goll.

en: Missing name.
cy: Enw ar goll.

en: Name &quot;{0}&quot; already used.
cy: Enw &quot;{0}&quot; wedi'i ddefnyddio'n barod.

en: Please choose another name.
cy: Dewiswch enw arall.

en: You must choose a date.
cy: Rhaid i chi ddewis dyddiad.

en: You must name this filter.
cy: Rhaid i chi enwi'r hidlydd hwn.

en: You must specify a file name.
cy: Rhaid i chi ddarparu enw ffeil.

en: <b>_Filter Rules</b>
cy: <b>Rheolau _Hidlo</b>

en: Compare against
cy: Cymharu â

en: Show filters for mail:
cy: Dangos hidlyddion e-bost:

en: The message's date will be compared against
    12:00am of the date specified.
cy: Fe gymharir dyddiad y neges â
    12:00am y dyddiad a benodir.

en: The message's date will be compared against
    a time relative to when filtering occurs.
cy: Bydd amser y neges yn cael ei gymharu ag
    amser perthynol pryd mae hidlo'n digwydd.

en: The message's date will be compared against
    the current time when filtering occurs.
cy: Bydd amser y neges yn cael ei gymharu â'r
    amser presennol pan mae hidlo'n digwydd.

en: seconds
    minutes
    hours
    days
    weeks
    months
    years
cy: eiliadau
    munudau
    oriau
    dyddiau
    wythnosau
    misoedd
    blynyddoedd

en: Add Rule
cy: Ychwanegu Rheolau

en: Edit Rule
cy: Golygu Rheol

en: Rule name
cy: Enw Rheol

en: Attachment | Attachments
cy[0]: Atodiad
cy[1]: Atodiadau
cy[2]: Atodiadau

en: Icon View
cy: Golwg Eicon

en: List View
cy: Golwg Rhestr

en: _Add to Address Book...
cy: Ychw_anegu i'r Llyfr Cyfeiriadau...

en: _To This Address
cy: _I'r Cyfeiriad Hwn

en: _From This Address
cy: _O'r Cyfeiriad Hwn

en: _Label name:
cy: _Enw label:

en: I_mportant
cy: _Pwysig

note: red
en: _Work
cy: _Gwaith

note: orange
en: _Personal
cy: _Personol

note: green
en: _To Do
cy: _I'w wneud

note: blue
en: _Later
cy: _Hwyrach

en: Add Label
cy: Ychwanegu Label

en: Edit Label
cy: Golygu Label

en: Color
cy: Lliw

en: Inbox
cy: Blwch Derbyn

en: Drafts
cy: Drafftiau

en: Outbox
cy: Blwch Allan

en: Sent
cy: Wedi Anfon

note: XXX e-error should provide a widget layout and API suitable *     for packing additional widgets to the right of the alert *     icon.  But for now, screw it.
en: Do not ask me again
cy: Peidiwch â gofyn eto

en: Select Folder
cy: Dewiswch Blygell

en: C_opy
cy: C_opïo

en: _Move
cy: _Symud

en: A_dd Sender to Address Book
cy: Ychwanegu'r Danfonwr at y Llyfr Cyfeiriadau

en: Add sender to address book
cy: Ychwanegu'r anfonwr at y llyfr cyfeiriadau

en: Check for _Junk
cy: Gwirio am _Sothach

en: Filter the selected messages for junk status
cy: Hidlo'r negeseuon a ddewiswyd am statws sothach

en: Copy selected messages to the clipboard
cy: Copïo'r neges(euon) a ddewiswyd i'r clipfwrdd

en: _Copy to Folder...
cy: _Copïo i Blygell...

en: Copy selected messages to another folder
cy: Copïo'r negeseuon a ddewiswyd i blygell arall

en: _Delete Message
cy: _Dileu Neges

en: Mark the selected messages for deletion
cy: Marcio'r neges(euon) ddewiswyd ar gyfer eu dileu

en: Filter on Mailing _List...
cy: Hidlo ar sail _Rhestr E-bostio...

en: Create a rule to filter messages to this mailing list
cy: Creu rheol er mwyn hidlo negeseuon at y rhestr e-bost hon

en: Filter on _Recipients...
cy: Hidlo ar sail _Derbynwyr...

en: Create a rule to filter messages to these recipients
cy: Creu rheol er mwyn hidlo negeseuon at y derbynwyr yma

en: Filter on Se_nder...
cy: Hidlo ar sail D_anfonwr...

en: Create a rule to filter messages from this sender
cy: Creu rheol er mwyn hidlo negeseuon oddi wrth yr anfonwr yma

en: Filter on _Subject...
cy: Hidlo ar sail _Pwnc...

en: Create a rule to filter messages with this subject
cy: Creu rheol er mwyn hidlo negeseuon gyda'r pwnc hwn

en: A_pply Filters
cy: _Defnyddio Hidlyddion

en: Apply filter rules to the selected messages
cy: Defnyddio rheolau hidlydd ar y negeseuon a ddewiswyd

en: _Find in Message...
cy: _Canfod o fewn y Neges...

en: Search for text in the body of the displayed message
cy: Chwilio am destun yng nghorff y neges a ddangosir

en: _Clear Flag
cy: _Clirio Baner

en: _Flag Completed
cy: Gosod _Baner 'Wedi Cwblhau'

en: Follow _Up...
cy: Dilyn i _fyny...

en: _Forward
cy: _Ymlaen

en: Forward the selected message to someone
cy: Anfon y neges ddewisedig at rywun

en: _Attached
cy: _Wedi Atodi

en: Forward the selected message to someone as an attachment
cy: Gyrru'r neges sydd wedi ei dewis ymlaen at rywun fel atodiad

en: _Inline
cy: Yn _fewnol

en: Forward the selected message in the body of a new message
cy: Gyrru'r neges ddewisedig ymlaen yng nghorff neges newydd

en: _Quoted
cy: _Dyfynnwyd

en: Forward the selected message quoted like a reply
cy: Gyrru'r neges sydd wedi ei dewis ymlaen, wedi'i dyfynnu fel ymateb

en: _Load Images
cy: Llwytho _Delweddau

en: Force images in HTML mail to be loaded
cy: Gorfodi i ddelweddau mewn e-bost HTML gael eu llwytho

en: _Important
cy: _Pwysig

en: Mark the selected messages as important
cy: Marcio'r neges(euon) ddewiswyd yn rai pwysig

en: _Junk
cy: _Sothach

en: Mark the selected messages as junk
cy: Marcio'r neges(euon) ddewiswyd yn rai sothach

en: _Not Junk
cy: _Ddim yn Sothach

en: _Read
cy: _Darllen

en: Mark the selected messages as having been read
cy: Marcio'r neges(euon) ddewiswyd fel rhai wedi'u darllen

en: Uni_mportant
cy: _Ddim yn Bwysig

en: Mark the selected messages as unimportant
cy: Marcio'r neges(euon) ddewiswyd fel rhai sydd ddim yn bwysig

en: _Unread
cy: _Heb Ddarllen

en: Mark the selected messages as not having been read
cy: Marcio'r neges(euon) ddewiswyd fel rhai heb eu darllen

en: _Edit as New Message...
cy: _Golygu fel Neges Newydd...

en: Open the selected messages in the composer for editing
cy: Agor y negeseuon a ddewiswyd yn y cyfansoddwr er mwyn golygu

en: Compose _New Message
cy: Cyfansoddi Neges _Newydd

en: Open a window for composing a mail message
cy: Agor ffenestr er mwyn cyfansoddi neges e-bost

en: _Open in New Window
cy: Agor mewn Ffenestr _Newydd

en: Open the selected messages in a new window
cy: Agor y negeseuon a ddewiswyd mewn ffenestr newydd

en: _Move to Folder...
cy: _Symud i Blygell...

en: Move selected messages to another folder
cy: Symud y neges(euon) ddewiswyd i blygell arall

en: _Next Message
cy: Neges _Nesaf

en: Display the next message
cy: Dangos y neges nesaf

en: Next _Important Message
cy: Neges _Pwysig Nesaf

en: Display the next important message
cy: Dangos y neges bwysig nesaf

en: Next _Thread
cy: _Trywydd Nesaf

en: Display the next thread
cy: Dangos y trywydd nesaf

en: Next _Unread Message
cy: Neges Nesaf _heb ei Darllen

en: Display the next unread message
cy: Dangos y neges nesaf sydd heb ei darllen

en: _Previous Message
cy: _Neges Cynt

en: Display the previous message
cy: Dangos y neges flaenorol

en: Pr_evious Important Message
cy: Neges Bwysig _Flaenorol

en: Display the previous important message
cy: Dangos y neges bwysig flaenorol

en: P_revious Unread Message
cy: Neges Flaenorol Heb ei _Darllen

en: Display the previous unread message
cy: Dangos y neges flaenorol sydd heb ei darllen

en: Print this message
cy: Argraffu'r neges hon

en: Preview the message to be printed
cy: Dangos rhagolwg y neges i'w phrintio

en: Re_direct
cy: _Ailgyfeirio

en: Redirect (bounce) the selected message to someone
cy: Dargyfeirio (bownsio) y neges a ddewiswyd at rywun

en: Reply to _All
cy: Ateb i _Bawb

en: Reply to _List
cy: Ateb i'r _Rhestr

en: Compose a reply to the mailing list of the selected message
cy: Cyfansoddi ateb at restr e-bostio'r neges a ddewiswyd

en: _Reply to Sender
cy: _Ateb i'r Danfonwr

en: Compose a reply to the sender of the selected message
cy: Cyfansoddi ateb at anfonwr y neges a ddewiswyd

en: Search Folder from Mailing _List...
cy: Plygell Chwilio ar sail _Rhestr E-bostio...

en: Search Folder from Recipien_ts...
cy: Plygell Chwilio ar sail _Derbynwyr...

en: Search Folder from Sen_der...
cy: Plygell Chwilio ar sail _Danfonwr...

en: Search Folder from S_ubject...
cy: Plygell Chwilio ar sail _Pwnc...

en: Select _All Text
cy: Dewis yr _holl destun

en: Select all the text in a message
cy: Dewis yr holl destun o fewn y neges

en: _Message Source
cy: _Ffynhonnell Neges

en: Show the raw email source of the message
cy: Dangos ffynhonnell graidd o e-bost y neges

en: _Undelete Message
cy: _Dad-ddileu Neges

en: Undelete the selected messages
cy: Dad-ddileu'r negeseuon a ddewiswyd

en: _Normal Size
cy: Maint _Arferol

en: Reset the text to its original size
cy: Adfer y testun i'w faint gwreiddiol

en: _Zoom In
cy: _Chwyddo

en: Increase the text size
cy: Cynyddu maint testun

en: Zoom _Out
cy: _Crebachu

en: Decrease the text size
cy: Lleihau maint testun

en: Create R_ule
cy: Creu _Rheol

en: Ch_aracter Encoding
cy: Amgodiad _Nodau

en: F_orward As
cy: _Gyrru Ymlaen Fel

en: _Go To
cy: _Mynd I

en: Mar_k As
cy: Mar_cio Fel

en: _Message
cy: _Neges

en: _Zoom
cy: _Chwyddo

en: Mark for Follo_w Up...
cy: Marcio ar gyfer _Dilyniant...

en: Mark as _Important
cy: Marcio'n _Bwysig

en: Mark as _Junk
cy: Marcio'n _Sothach

en: Mark as _Not Junk
cy: Marcio _Ddim yn Sothach

en: Mar_k as Read
cy: _Marcio Wedi Darllen

en: Mark as Uni_mportant
cy: Marcio'n Ddi_m yn Bwysig

en: Mark as _Unread
cy: Marcio _heb ei ddarllen

en: _Caret Mode
cy: Modd _Caret

en: Show a blinking cursor in the body of displayed messages
cy: Dangos cyrchwr sy'n chwincian yng nghorff y negeseuon sy'n cael eu dangos

en: All Message _Headers
cy: Pob _Pennawd Neges

en: Show messages with all email headers
cy: Dangos negeseuon gyda phob pennawd e-bost

en: Unable to retrieve message
cy: Methu nôl y neges

note: we changed user, thus reset the chosen calendar combo too, because other user means other calendars subscribed
en: Default
cy: Rhagosodiad

en: Delete
cy: Dileu

en: Next
cy: Nesaf

en: Previous
cy: Blaenorol

en: Reply
cy: Ateb

en: Matches: %d
cy: Cydweddiadau: %d

en: Fin_d:
cy: _Canfod:

en: Clear the search
cy: Clirio'r chwiliad

en: _Previous
cy: _Blaenorol

en: _Next
cy: _Nesaf

en: Mat_ch case
cy: _Cydweddu llythrennau bach/mawr

note: On This Computer is always first, and Search Folders * is always last. create the local source group
en: On This Computer
cy: Ar y Cyfeiriadur Hwn

note: Translators: This string is a "Use secure connection" option for the Mailer. It will not use an encrypted connection.
en: No encryption
cy: Dim amgryptio

note: Translators: This string is a "Use secure connection" option for the Mailer. TLS (Transport Layer Security) is commonly known by this abbreviation.
en: TLS encryption
cy: Amgryptio TLS

note: Translators: This string is a "Use secure connection" option for the Mailer. SSL (Secure Sockets Layer) is commonly known by this abbreviation.
en: SSL encryption
cy: Amgryptio SSL

en: %s License Agreement
cy: Cytundeb Trwydded %s

en: 
    Please read carefully the license agreement
    for %s displayed below
    and tick the check box for accepting it
cy: 
    Darllenwch yn ofalus y cytundeb trwydded
    ar gyfer %s a ddangosir isod
    a thicio'r blwch i'w dderbyn

en: Never
cy: Byth

en: Always
cy: Bob tro

en: Ask for each message
cy: Gofyn am bob neges

en: Mail Configuration
cy: Cyfluniad Ebost

en: Identity
cy: Hunaniaeth

en: Please enter your name and email address below. The "optional" fields below do not need to be filled in, unless you wish to include this information in email you send.
cy: Rhowch eich enw a'ch cyfeiriad e-bost isod. Does dim rhaid llenwi'r meysydd sy'n "ddewisol", oni bai eich bod am gynnwys y wybodaeth hynny yn yr e-bost fyddwch chi'n ei anfon.

en: Receiving Email
cy: Derbyn Ebost

en: Sending Email
cy: Anfon E-bost

en: Please enter information about the way you will send mail. If you are not sure, ask your system administrator or Internet Service Provider.
cy: Rhowch wybodaeth am y ffordd y byddwch chi'n anfon e-bost. Os nad ydych chi'n siŵr, gofynnwch i'ch gweinyddwr system neu'ch darparwr gwasanaeth Rhyngrwyd.

en: Account Management
cy: Rheolaeth Cyfrifon

en: Done
cy: Wedi gorffen

en: Check for _new messages every
cy: Gwirio am neges ebost _newydd pob

en: minu_tes
cy: munu_dau

en: Defaults
cy: Rhagosodiadau

note: Security settings
en: Security
cy: Diogelwch

note: Most sections for this is auto-generated from the camel config Most sections for this is auto-generated fromt the camel config
en: Receiving Options
cy: Gosodiadau Derbyn

en: Checking for New Messages
cy: Chwilio am Negeseuon Newydd

en: Account Editor
cy: Golygydd Cyfrifon

en: Evolution Account Assistant
cy: Cynorthwyydd Cyfrifon Evolution

en: an unknown sender
cy: danfonwr anhysbys

note: Note to translators: this is the attribution string used when quoting messages. * each ${Variable} gets replaced with a value. To see a full list of available * variables, see em-composer-utils.c:1514
en: On ${AbbrevWeekdayName}, ${Year}-${Month}-${Day} at ${24Hour}:${Minute} ${TimeZone}, ${Sender} wrote:
cy: Ar ${AbbrevWeekdayName}, ${Year}-${Month}-${Day} am ${24Hour}:${Minute} ${TimeZone}, ysgrifennodd ${Sender}:

en: -----Original Message-----
cy: -------- Neges Wreiddiol --------

en: Posting destination
cy: Cyrchfan postio

en: Choose folders to post the message to.
cy: Dewiswch blygellau i bostio'r neges ati.

en: _Filter Rules
cy: _Rheolau Hidlydd

note: Automatically generated. Do not edit.
en: Adjust Score
cy: Addasu'r Sgôr

en: Assign Color
cy: Neilltuo'r Lliw

en: Assign Score
cy: Neilltuo'r Sgôr

en: Beep
cy: Bîp

en: Completed On
cy: Cyflawnwyd Ar

en: Copy to Folder
cy: Copïo i Blygell

en: Date received
cy: Dyddiad derbyniwyd

en: Date sent
cy: Dyddiad anfon

en: Deleted
cy: Wedi dileu

en: does not end with
cy: Ddim yn gorffen gyda

en: does not exist
cy: Ddim yn bodoli

en: does not return
cy: Ddim yn dychwelyd

en: does not sound like
cy: Ddim yn swnio fel

en: does not start with
cy: Ddim yn dechrau gyda

en: Draft
cy: Drafft

en: ends with
cy: yn gorffen gyda

en: exists
cy: bodoli

en: Expression
cy: Mynegiant

en: Follow Up
cy: Dilynol

en: Forward to
cy: Gyrru ymlaen at

en: Important
cy: Pwysig

en: is after
cy: yn dod ar ôl

en: is before
cy: yn dod o flaen

en: is Flagged
cy: yn Fanerog

en: is not Flagged
cy: ddim yn Fanerog

en: is not set
cy: heb ei osod

en: is set
cy: wedi'i osod

en: Junk
cy: Sothach

en: Junk Test
cy: Prawf Sothach

en: Mailing list
cy: Rhestr E-bostio

en: Match All
cy: Cydweddu Popeth

en: Message Body
cy: Corff Neges

en: Message Header
cy: Pennawd Neges

en: Message is Junk
cy: Neges yn Sothach

en: Message is not Junk
cy: Neges Ddim yn Sothach

en: Message Location
cy: Lleoliad Neges

en: Move to Folder
cy: Symud i Blygell

en: Pipe to Program
cy: Piblinio at Raglen

en: Play Sound
cy: Chwarae Sain

note: Translators: "Read" as in "has been read" (message-tag-followup.c)
en: Read
cy: Darllen

en: Recipients
cy: Derbynwyr

en: Regex Match
cy: Cydweddu Mynegiant Rheolaidd

en: Replied to
cy: Atebwyd i

en: returns
cy: yn dychwelyd

en: returns greater than
cy: yn dychwelyd 'yn fwy na'

en: returns less than
cy: yn dychwelyd 'yn llai na'

en: Run Program
cy: Gweithredu Rhaglen

en: Score
cy: Sgôr

en: Sender
cy: Danfonwr

en: Set Label
cy: Gosod Label

en: Set Status
cy: Gosod Cyflwr

en: Size (kB)
cy: Maint (kB)

en: sounds like
cy: yn swnio'n debyg i

en: Source Account
cy: Tardd Cyfrif

en: Specific header
cy: Pennawd penodol

en: starts with
cy: Dechrau gyda

en: Stop Processing
cy: Atal Prosesu

en: Unset Status
cy: Dadosod Cyflwr

en: Add Ac_tion
cy: Ychwanegu Gwei_thred

note: to be on the safe side, ngettext is used here, see e.g. comment #3 at bug 272567
en: Unread messages: | Unread messages:
cy[0]: Neges heb ei darllen:
cy[1]: Negeseuon heb eu darllen:
cy[2]: Negeseuon heb eu darllen:

note: TODO: can this be done in a loop? to be on the safe side, ngettext is used here, see e.g. comment #3 at bug 272567
en: Total messages: | Total messages:
cy[0]: Cyfanswm neges:
cy[1]: Cyfanswm negeseuon:
cy[2]: Cyfanswm negeseuon:

en: Folder Properties
cy: Priodweddau Plygell

en: <click here to select a folder>
cy: <cliciwch yma er mwyn dewis plygell>

en: C_reate
cy: C_reu

en: Folder _name:
cy: Enw'r _plygell:

note: load store to mail component
en: Search Folders
cy: Plygellau Chwilio

note: UNMATCHED is always last.
en: UNMATCHED
cy: HEB GYDWEDDU

en: Loading...
cy: Yn Llwytho...

en: Scanning folders in "%s"
cy: Sganio plygellau o fewn "%s"

en: Folder names cannot contain '/'
cy: Ni all enwau plygellau gynnwys '/'

en: Mail Folder Tree
cy: Coeden Plygell Ebost

en: Moving folder %s
cy: Symud plygell %s

en: Copying folder %s
cy: Copïo plygell %s

en: Moving messages into folder %s
cy: Symud ffeiliau i mewn i'r blygell %s

en: Copying messages into folder %s
cy: Copïo ffeiliau i mewn i'r blygell %s

en: Cannot drop message(s) into toplevel store
cy: Methu gollwng neges(euon) i'r storfa level uchaf

en: Copying `%s' to `%s'
cy: Copïo `%s' i `%s'

en: Creating folder `%s'
cy: Creu plygell `%s'

en: Create Folder
cy: Creu Plygell

en: Specify where to create the folder:
cy: Penodwch ble i greu'r blygell:

en: Unsubscribing from folder "%s"
cy: Dad-danysgrifio o'r blygell "%s"

en: Unsigned
cy: Di-lofnod

en: This message is not signed. There is no guarantee that this message is authentic.
cy: Nid yw'r neges wedi ei llofnodi. Does dim gwarant fod y neges hon yn ddilys.

en: Valid signature
cy: Llofnod dilys

en: This message is signed and is valid meaning that it is very likely that this message is authentic.
cy: Mae'r neges hon wedi ei llofnodi ac yn ddilys, sy'n golygu ei bod hi'n ddigon tebyg fod y neges yn un dilys.

en: Invalid signature
cy: Llofnod annilys

en: The signature of this message cannot be verified, it may have been altered in transit.
cy: Methu dilysu llofnod y neges hon: fe all fod wedi ei newid yn ystod ei thaith.

en: Valid signature, but cannot verify sender
cy: Llofnod dilys, ond yn methu dilysu'r anfonwr

en: This message is signed with a valid signature, but the sender of the message cannot be verified.
cy: Mae'r neges wedi ei llofnodi â llofnod dilys, ond methwyd dilysu anfonwr y neges.

en: Signature exists, but need public key
cy: Llofnod yn bodoli, ond angen allwedd cyhoeddus

en: This message is signed with a signature, but there is no corresponding public key.
cy: Mae'r neges wedi ei llofnodi â llofnod, ond does dim allwedd cyhoeddus cyfatebol.

en: Unencrypted
cy: Heb amgryptio

en: This message is not encrypted. Its content may be viewed in transit across the Internet.
cy: Nid yw'r neges hon wedi ei hamgryptio. Gellir darllen ei chynnwys wrth iddi deithio ar draws y Rhyngrwyd.

en: Encrypted, weak
cy: Wedi amgryptio, yn wan

en: This message is encrypted, but with a weak encryption algorithm. It would be difficult, but not impossible for an outsider to view the content of this message in a practical amount of time.
cy: Mae'r neges hon wedi ei hamgryptio, ond gydag algorithm amgryptio gwan.  Fe fyddai hi'n anodd, ond nid yn amhosib, i rywun o'r tu allan weld cynnwys y neges hon ymhen cyfnod ymarferol o amser.

en: Encrypted
cy: Wedi amgryptio

en: This message is encrypted.  It would be difficult for an outsider to view the content of this message.
cy: Mae'r neges hon wedi ei hamgryptio.  Fe fyddai hi'n anodd i rywun o'r tu allan weld cynnwys y neges hon.

en: Encrypted, strong
cy: Wedi amgryptio, yn gryf

en: This message is encrypted, with a strong encryption algorithm. It would be very difficult for an outsider to view the content of this message in a practical amount of time.
cy: Mae'r neges hon wedi ei hamgryptio, gydag algorithm amgryptio cryf.  Fe fyddai hi'n anodd iawn i rywun o'r tu allan weld cynnwys y neges hon mewn cyfnod ymarferol o amser.

en: _View Certificate
cy: _Gweld Tystysgrif

en: This certificate is not viewable
cy: Ni ellir gweld y dystysgrif

en: Completed on
cy: Cyflawnwyd ar

en: Overdue:
cy: Hwyr:

note: To Translators: the "by" is part of the string, like "Follow-up by Tuesday, January 13, 2009"
en: by
cy: erbyn

en: View _Unformatted
cy: Gweld testun heb _Fformatio

en: Hide _Unformatted
cy: Cuddio testun heb _Fformatio

en: O_pen With
cy: Agor _Gyda

en: Page %d of %d
cy: Tudalen %d o %d

en: Formatting message
cy: Fformatio neges

en: Formatting Message...
cy: Fformatio Neges...

en: Retrieving `%s'
cy: Yn nôl `%s'

en: Malformed external-body part.
cy: Rhan corff allanol wedi ei gam-ffurfio.

en: Pointer to FTP site (%s)
cy: Pwyntydd at safle FTP (%s)

en: Pointer to local file (%s) valid at site "%s"
cy: Pwyntydd at ffeil leol (%s) sy'n ddilys ar y safle "%s"

en: Pointer to local file (%s)
cy: Pwyntydd at ffeil leol (%s)

en: Pointer to remote data (%s)
cy: Pwyntydd at wybodaeth bell (%s)

en: Pointer to unknown external data ("%s" type)
cy: Pwyntydd at ddata allanol anhysbys (math "%s")

en: This store does not support subscriptions, or they are not enabled.
cy: Nid yw'r storfa yn cynnal tanysgrifiadau, neu nid ydynt wedi eu gweithredoli.

en: Subscribed
cy: Wedi Tanysgrifio

en: Folder
cy: Plygell

note: FIXME: This is just to get the shadow, is there a better way?
en: Please select a server.
cy: Dewiswch weinydd.

en: No server has been selected
cy: Does dim gweinydd wedi ei ddewis

en: Message Filters
cy: Hidlyddion Negeseuon

en: message
cy: neges

en: Save Message...
cy: Cadw'r Neges...

note: Drop filename for messages from a mailbox
en: Messages from %s
cy: Negeseuon o %s

en: Search _Folders
cy: _Plygellau Chwilio

en: Search Folder source
cy: Ffynhonnell Plygell Chwilio

en: Automatic link recognition
cy: Adnabod cysylltiadau'n awtomatig

en: Check incoming mail being junk
cy: Gwirio a yw'r e-bost sy'n dod i mewn yn sothach

en: Citation highlight color
cy: Lliw aroleuo dyfyniad

en: Citation highlight color.
cy: Lliw aroleuo dyfyniad.

en: Composer Window default height
cy: Uchder rhagosodedig Ffenest Gyfansoddi

en: Composer Window default width
cy: Lled rhagosodedig Ffenest Gyfansoddi

en: Compress display of addresses in TO/CC/BCC
cy: Cywasgu dangosiad cyfeiriadau yn yr olwg AT/CC/BCC

en: Compress display of addresses in TO/CC/BCC to the number specified in address_count.
cy: Cywasgu dangosiad cyfeiriadau yn yr olwg AT/CC/BCC i'r nifer a benodir yn address_count.

en: Default charset in which to compose messages
cy: Set nodau ragosodedig er mwyn cyfansoddi negeseuon

en: Default charset in which to compose messages.
cy: Set nodau ragosodedig er mwyn cyfansoddi negeseuon.

en: Default charset in which to display messages
cy: Set nodau ragosodedig er mwyn dangos negeseuon

en: Default charset in which to display messages.
cy: Set nodau ragosodedig er mwyn dangos negeseuon.

en: Default forward style
cy: Arddull ragosodedig gyrru ymlaen

en: Default reply style
cy: Arddull ateb rhagosod

en: Draw spelling error indicators on words as you type.
cy: Dangos marciau gwallau sillafu ar eiriau wrth i chi deipio.

en: Empty Junk folders on exit
cy: Gwacáu plygellau Sbwriel wrth adael

en: Empty Trash folders on exit
cy: Gwacáu plygellau Sbwriel wrth adael

en: Empty all Junk folders when exiting Evolution.
cy: Gwacáu bob plygell Sbwriel wrth adael Evolution.

en: Empty all Trash folders when exiting Evolution.
cy: Gwagio bob plygell Sbwriel wrth adael Evolution.

en: Enable caret mode, so that you can see a cursor when reading mail.
cy: Galluogi modd caret, fel eich bod yn medru gweld cyrchwr wrth ddarllen e-bost.

en: Enable or disable type ahead search feature
cy: Galluogi neu analluogi'r nodwedd chwilio wrth deipio ymlaen

en: Enable to render message text part of limited size.
cy: Methu rendro'r rhan destun neges o faint cyfyngedig.

en: Enable/disable caret mode
cy: Galluogi/analluogi'r modd caret

en: Height of the message-list pane
cy: Uchder y cwarel rhestr negeseuon

en: Height of the message-list pane.
cy: Uchder y cwarel rhestr negeseuon.

en: If a user tries to open 10 or more messages at one time, ask the user if they really want to do it.
cy: Os ydy'r defnyddiwr yn ceisio agor 10 neges neu fwy ar yr un pryd, gofyn iddyn nhw a ydyn nhw wir am wneud hynny.

en: Last time empty junk was run
cy: Y tro diwethaf rhedwyd y broses o wagio'r sbwriel

en: Last time empty trash was run
cy: Y tro diwethaf rhedwyd y broses o wagio'r sbwriel

en: List of Labels and their associated colors
cy: Rhestr o Labeli a'r lliwiau sy'n gysylltiedig

en: List of accepted licenses
cy: Rhestr trwyddedau wedi'u derbyn

en: List of accounts
cy: Rhestr cyfrifon

en: List of accounts known to the mail component of Evolution. The list contains strings naming subdirectories relative to /apps/evolution/mail/accounts.
cy: Rhestr o gyfrifon y gŵyr cydran ebost Evolution amdanynt.  Mae'r rhestr yn cynnwys llinynnau sy'n enwi is-blygellau perthynol i /apps/evolution/mail/accounts.

en: List of custom headers and whether they are enabled.
cy: Rhestr o benawdau addasedig ac a ydynt wedi eu galluogi.

en: List of labels known to the mail component of Evolution. The list contains strings containing name:color where color uses the HTML hex encoding.
cy: Rhestr o labeli y gŵyr cydran ebost Evolution amdanynt.  Mae'r rhestr yn cynnwys llinynnau sy'n cynnwys enw:lliw lle mae lliw yn defnyddio'r amgodiad hecs HTML.

en: List of protocol names whose license has been accepted.
cy: Rhestr o enwau protocol y mae eu trwyddedau wedi eu derbyn.

en: Log filter actions
cy: Cofnodi gweithredoedd hidlo

en: Log filter actions to the specified log file.
cy: Logio gweithredoedd hidlo yn y ffeil benodol.

en: Logfile to log filter actions
cy: Ffeil i logio gweithredoedd hidlo

en: Logfile to log filter actions.
cy: Ffeil i logio gweithredoedd hidlo.

en: Mark as Seen after specified timeout
cy: Marcio wedi'u Gweld ar ôl amser penodol

en: Mark as Seen after specified timeout.
cy: Marcio wedi'u Gweld ar ôl amser penodol.

en: Mark citations in the message "Preview"
cy: Marcio dyfyniadau yn y neges "Preview"

en: Mark citations in the message "Preview".
cy: Marcio dyfyniadau yn y neges "Preview".

en: Message-display style ("normal", "full headers", "source")
cy: Arddull dangos-neges ("normal", "full headers", "source")

en: Minimum days between emptying the junk on exit
cy: Nifer lleiaf o ddyddiau rhwng gwacáu'r sbwriel wrth adael

en: Minimum days between emptying the trash on exit
cy: Nifer lleiaf o ddyddiau rhwng gwagio'r sbwriel wrth adael

en: Minimum time between emptying the junk on exit, in days.
cy: Lleiafswm amser rhwng gwacáu'r sbwriel wrth adael, mewn diwrnodau.

en: Minimum time between emptying the trash on exit, in days.
cy: Lleiafswm amser rhwng gwagio'r sbwriel wrth adael, mewn diwrnodau.

en: Number of addresses to display in TO/CC/BCC
cy: Y nifer o gyfeiriadau i'w dangos yn yr olwg AT/CC/BCC

en: Prompt on empty subject
cy: Rhybuddio am bwnc gwag

en: Prompt the user when he or she tries to expunge a folder.
cy: Promptio'r defnyddiwr pan mae'n ceisio chwynnu plygell.

en: Prompt the user when he or she tries to send a message without a Subject.
cy: Promptio'r defnyddiwr pan mae'n ceisio anfon neges heb bwnc.

en: Prompt when user expunges
cy: Promptio pan mae'r defnyddiwr yn chwynnu

en: Prompt when user only fills Bcc
cy: Promptio pan mae'r defnyddiwr yn llenwi Bcc yn unig

en: Prompt when user tries to open 10 or more messages at once
cy: Promptio pan mae'r defnyddiwr yn ceisio agor 10 neges neu fwy ar unwaith

en: Prompt when user tries to send HTML mail to recipients that may not want to receive HTML mail.
cy: Promptio pan mae'r defnyddiwr yn ceisio anfon e-bost HTML at dderbynwyr nad ydynt o reidrwydd am dderbyn e-bost HTML.

en: Prompt when user tries to send a message with no To or Cc recipients.
cy: Promptio pan mae'r defnyddiwr yn ceisio anfon neges heb dderbynwyr At: na Cc:

en: Prompt when user tries to send unwanted HTML
cy: Promptio pan mae'r defnyddiwr yn ceisio anfon HTML diofyn amdano

en: Prompt while marking multiple messages
cy: Promptio wrth farcio mwy nag un neges

en: Recognize links in text and replace them.
cy: Adnabod cysylltion o fewn y testun a'u hamnewid.

en: Save directory
cy: Cyfeiriadur cadw

en: Search for the sender photo in local address books
cy: Chwilio am lun o'r anfonwr yn y llyfr cyfeiriadau lleol

en: Send HTML mail by default
cy: Anfon e-bost HTML yn rhagosod

en: Send HTML mail by default.
cy: Anfon e-bost HTML yn rhagosod.

en: Show "From" field when sending a mail message
cy: Dangos y maes "Oddi wrth" pan yn danfon neges ebost

en: Show Animations
cy: Dangos Animeiddio

en: Show animated images as animations.
cy: Dangos delweddau animeiddiedig fel animeiddiadau.

en: Show deleted messages (with a strike-through) in the message-list.
cy: Dangos negeseuon sydd wedi eu dileu (gyda llinell drwyddynt) yn y rhestr negeseuon.

en: Show deleted messages in the message-list
cy: Dangos negeseuon sydd wedi eu dileu o fewn y rhestr negeseuon.

en: Show photo of the sender
cy: Dangos llun o'r anfonwr

en: Show the "Preview" pane
cy: Dangos y cwarel "Rhagolwg"

en: Show the "Preview" pane.
cy: Dangos y cwarel "Rhagolwg".

en: Spell check inline
cy: Gwirio sillafu'n fewnol

en: Spell checking color
cy: Lliw gwirio sillafu

en: Spell checking languages
cy: Ieithoedd gwirio sillafu

en: Subscribe dialog default height
cy: Uchder rhagosodedig deialog Tanysgrifio

en: Subscribe dialog default width
cy: Lled rhagosodedig deialog Tanysgrifio

en: Terminal font
cy: Ffont terfynell

en: Text message part limit
cy: Cyfyngiad rhan neges destun

en: The default plugin for Junk hook
cy: Ategyn rhagosodedig i'r bachyn Sothach

en: The last time empty junk was run, in days since the epoch.
cy: Y tro diwethaf rhedwyd y broses i wacáu'r sbwriel, mewn diwrnodau ers yr epoc.

en: The last time empty trash was run, in days since the epoch.
cy: Y tro diwethaf rhedwyd y broses i wacáu'r sbwriel, mewn diwrnodau ers yr epoc.

en: This key should contain a list of XML structures specifying custom headers, and whether they are to be displayed. The format of the XML structure is &lt;header enabled&gt; - set enabled if the header is to be displayed in the mail view.
cy: Dylai'r allwedd hon gynnwys rhestr o strwythurau XML sy'n penodi penawdau arbennig, a p'un ai dylid eu dangos ai peidio. Ffurf y strwythur XML yw &lt;pennawd galluogwyd&gt; - gosodwch 'galluogwyd' os yw'r pennawd am gael ei ddangos yn yr olwg e-bost.

en: This sets the number of addresses to show in default message list view, beyond which a '...' is shown.
cy: Gosod y nifer o gyfeiriadau i'w dangos yng ngolwg rhagosodedig y rhestr negeseuon. Ar ôl y nifer a benodir, fe ddangosir '...'

en: Thread the message list.
cy: Edafu'r rhestr negeseuon.

en: Thread the message-list
cy: Edafu'r rhestr negeseuon

en: Thread the message-list based on Subject
cy: Creu edafedd o'r rhestr negeseuon, yn seiliedig ar y pynciau

en: UID string of the default account.
cy: Llinyn UID y cyfrif rhagosodedig.

en: Underline color for misspelled words when using inline spelling.
cy: Lliw ar gyfer tanlinellu geiriau wedi'i camsillafu pan yn defnyddio gwirio sillafu mewnlin.

en: Use SpamAssassin daemon and client
cy: Defnyddio ellyll a chleient Spamassassin

en: Use custom fonts
cy: Defnyddio ffontiau addasedig

en: Use only local spam tests.
cy: Defnyddio dim ond y profion sothach lleol.

en: Use only the local spam tests (no DNS).
cy: Defnyddio dim ond y profion sothach lleol (dim DNS).

en: Variable width font
cy: Ffont lled amrywiol

en: Whether or not to fall back on threading by subjects when the messages do not contain In-Reply-To or References headers.
cy: P'un ai i gwympo'n ôl ar greu edafedd o'r pynciau ai peidio, pan nad yw'r negeseuon yn cynnwys penawdau Mewn-Ateb-I neu Gyfeirnodau.

en: Width of the message-list pane
cy: Lled y cwarel rhestr negeseuon

en: Width of the message-list pane.
cy: Lled y cwarel rhestr negeseuon.

en: Importing Elm data
cy: Mewnforio data Elm

en: Mail
cy: Ebost

en: Evolution Elm importer
cy: Mewnforiwr Elm Evolution

en: Import mail from Elm.
cy: Mewnforio e-bost o Elm.

en: Destination folder:
cy: Plygell gyrchfan:

en: Select folder
cy: Dewis plygell

en: Select folder to import into
cy: Dewiswch blygell i fewnforio iddi

en: Berkeley Mailbox (mbox)
cy: Blwch E-bost ffurf Berkeley (mbox)

en: Importer Berkeley Mailbox format folders
cy: Mewnforio plygellau ffurf E-bost Berkeley (mbox)

en: Importing mailbox
cy: Mewnforio blwch e-bost

note: Destination folder, was set in our widget
en: Importing `%s'
cy: Mewnforio `%s'

en: Scanning %s
cy: Sganio %s

en: Importing Pine data
cy: Mewnforio data Pine

en: Address Book
cy: Llyfr Cyfeiriadau

en: Evolution Pine importer
cy: Mewnforiwr Pine Evolution

en: Import mail from Pine.
cy: Mewnforio e-bost o Pine.

en: Mail to %s
cy: Ebost i %s

en: Mail from %s
cy: Ebost wrth %s

en: Subject is %s
cy: Pwnc yw %s

en: %s mailing list
cy: rhestr e-bost %s

en: Add Filter Rule
cy: Ychwanegu Rheol Hidlydd

en: (Note: Requires restart of the application)
cy: (Nodyn: Bydd angen ail dechrau'r rhaglen)

en: <b>SSL is not supported in this build of Evolution</b>
cy: <b>Ni chynhelir SSL yn yr adeiledd hwn o Evolution</b>

en: <b>Sig_natures</b>
cy: <b>_Llofnodion</b>

en: <b>_Languages</b>
cy: <b>_Ieithoedd</b>

en: <span weight="bold">Account Information</span>
cy: <span weight="bold">Gwybodaeth Cyfrif</span>

en: <span weight="bold">Authentication</span>
cy: <span weight="bold">Dilysiant</span>

en: <span weight="bold">Composing Messages</span>
cy: <span weight="bold">Cyfansoddi Negeseuon</span>

en: <span weight="bold">Configuration</span>
cy: <span weight="bold">Cyfluniad</span>

en: <span weight="bold">Default Behavior</span>
cy: <span weight="bold">Ymddygiad Rhagosodedig</span>

en: <span weight="bold">Delete Mail</span>
cy: <span weight="bold">Dileu Ebost</span>

en: <span weight="bold">Loading Images</span>
cy: <span weight="bold">Llwytho Delweddau</span>

en: <span weight="bold">Message Display</span>
cy: <span weight="bold">Dangos Negeseuon</span>

en: <span weight="bold">Message Fonts</span>
cy: <span weight="bold">Ffontiau Negeseuon</span>

en: <span weight="bold">Message Receipts</span>
cy: <span weight="bold">Derbynwyr Negeseuon</span>

en: <span weight="bold">Optional Information</span>
cy: <span weight="bold">Gwybodaeth Ddewisol</span>

en: <span weight="bold">Options</span>
cy: <span weight="bold">Dewisiadau</span>

en: <span weight="bold">Printed Fonts</span>
cy: <span weight="bold">Ffontiau Printio</span>

en: <span weight="bold">Required Information</span>
cy: <span weight="bold">Gwybodaeth Angenrheidiol</span>

en: <span weight="bold">Secure MIME (S/MIME)</span>
cy: <span weight="bold">MIME Diogel (S/MIME)</span>

en: <span weight="bold">Security</span>
cy: <span weight="bold">Diogelwch</span>

en: <span weight="bold">Sent and Draft Messages</span>
cy: <span weight="bold">Negeseuon Wedi'u Hanfon a rhai Drafft</span>

en: <span weight="bold">Server Configuration</span>
cy: <span weight="bold">Cyfluniad Gweinydd</span>

en: Add Ne_w Signature...
cy: _Ychwanegu Llofnod Newydd...

en: Al_ways sign outgoing messages when using this account
cy: _Llofnodi negeseuon cyn eu hanfon o hyd wrth ddefnyddio'r cyfrif hwn

en: Alway_s carbon-copy (cc) to:
cy: _Anfon copi-carbon (cc) bob amser at:

en: Always _blind carbon-copy (bcc) to:
cy: _Anfon copi-carbon dall (bcc) bob amser at:

en: Always _trust keys in my keyring when encrypting
cy: _Ymddiried yn yr allweddi yn fy nghylch allweddi o hyd wrth amgryptio

en: C_haracter set:
cy: _Set nodau:

en: Ch_eck for Supported Types
cy: _Gwirio am Fathau wedi Cynnal

en: Check spelling while I _type
cy: Gwirio sillafu wrth i mi _deipio

en: Checks incoming mail messages to be Junk
cy: Yn gwirio'r e-bost sy'n dod i mewn i weld a yw'n Sothach

en: Cle_ar
cy: C_lirio

en: Clea_r
cy: Cl_irio

en: Color for _misspelled words:
cy: Lliw'r geiriau _heb eu sillafu'n gywir:

en: Confirm _when expunging a folder
cy: _Cadarnhau wrth chwynnu plygell

en: Default character e_ncoding:
cy: _Amgodiad nodau rhagosod:

en: Drafts _Folder:
cy: _Plygell Drafftiau:

en: Email _Address:
cy: _Cyfeiriad Ebost:

en: Empty trash folders on e_xit
cy: Gwagu plygellau sbwriel wrth _adael

en: Enable Magic S_pacebar
cy: Galluogi _Bar Ofod Hud

en: Encry_ption certificate:
cy: Tystysgrif _amgryptio:

en: Encrypt out_going messages (by default)
cy: _Amgryptio'r negeseuon sy'n cael eu hanfon (fel rhagosodiad)

en: Fi_xed-width:
cy: Lled _penodol:

en: Fix_ed width Font:
cy: Ffont lled P_enodol:

en: Font Properties
cy: Priodweddau Ffont

en: Format messages in _HTML
cy: Fformatio negeseuon mewn _HTML

en: Full Nam_e:
cy: _Enw Llawn:

en: HTML Messages
cy: Negeseuon HTML

en: H_TTP Proxy:
cy: Dirprwy H_TTP

en: Headers
cy: Penawdau

en: Highlight _quotations with
cy: Amlygu _dyfyniadau gyda

en: Labels
cy: Labeli

en: Languages Table
cy: Tabl Ieithoedd

en: Mail Headers Table
cy: Tabl Penawdau E-bost

en: Mail Preferences
cy: Hoffterau Ebost

en: Mailbox location
cy: Lleoliad bocs e-bost

en: Message Composer
cy: Cyfansoddwr Negeseuon

en: Note: you will not be prompted for a password until you connect for the first time
cy: Sylwer: bydd dim gofyn i chi roi cyfrinair nes i chi gysylltu am y tro cyntaf

en: Or_ganization:
cy: _Corff:

en: PGP/GPG _Key ID:
cy: ID _Allwedd PGP/GPG:

en: Pass_word:
cy: _Cyfrinair:

en: Port:
cy: Porth:

en: Pr_ompt when sending messages with only Bcc recipients defined
cy: _Promptio wrth anfon negeseuon gyda dim ond derbynwyr Bcc wedi eu diffinio

en: Re_member password
cy: _Cofio'r cyfrinair

en: Re_ply-To:
cy: _Ateb-At:

en: Remember _password
cy: Cofio'r _cyfrinair

en: S_elect...
cy: D_ewis...

en: S_end message receipts:
cy: _Anfon negeseuon derbyn e-bost:

en: S_tandard Font:
cy: Ffont _Safonol:

en: Select HTML fixed width font
cy: Dewis ffont lled sefydlog HTML

en: Select HTML fixed width font for printing
cy: Dewis ffont lled sefydlog HTML er mwyn argraffu

en: Select HTML variable width font
cy: Dewis ffont lled amrywiol HTML

en: Select HTML variable width font for printing
cy: Dewis ffont lled amrywiol HTML er mwyn argraffu

en: Sending Mail
cy: Yn Derbyn Post

en: Sent _Messages Folder:
cy: Plygell _Negeseuon Wedi'u Hanfon:

en: Ser_ver requires authentication
cy: Angen _dilysiant ar y gweinydd

en: Server _Type:
cy: _Math o Wasanaethwr:

en: Sig_ning certificate:
cy: Tystysgrif _Llofnodi:

en: Signat_ure:
cy: _Llofnod:

en: Signatures
cy: Llofnodion

en: Spell Checking
cy: Gwirio Sillafu

en: Start _typing at the bottom on replying
cy: Dechrau _teipio ar y gwaelod wrth ymateb

en: T_ype:
cy: _Math:

en: The list of languages here reflects only the languages for which you have a dictionary installed.
cy: Mae'r rhestr hon o ieithoedd yn adlewyrchu'r rhai yr ydych wedi gosod geiriadur ar eu cyfer yn unig

en: Type the name by which you would like to refer to this account.
    For example: "Work" or "Personal"
cy: Rhowch yr enw yr hoffech ei ddefnyddio i gyfeirio at y cyfrif hwn.
    Er enghraifft: "Gwaith" neu "Personol"

en: Us_ername:
cy: _Enw Defnyddiwr:

en: Use Authe_ntication
cy: Def_nyddio Dilysiant

en: User_name:
cy: _Enw Defnyddiwr:

en: V_ariable-width:
cy: Lled _amrywiol:

en: _Add Signature
cy: _Ychwanegu Llofnod

en: _Always load images from the Internet
cy: _Llwytho delweddau o'r Rhyngrwyd bob tro

en: _Default junk plugin:
cy: _Ategyn sbwriel rhagosodedig:

en: _Direct connection to the Internet
cy: _Cysylltiad uniongyrchol i'r Wê

en: _Do not sign meeting requests (for Outlook compatibility)
cy: _Peidio ag arwyddo ceisiadau am gyfarfodydd (er mwyn cydweddu ag Outlook)

en: _Forward style:
cy: Arddull yrru _ymlaen:

en: _Make this my default account
cy: Gwneud hon yn gyfrif rhagosodedig

en: _Mark messages as read after
cy: _Marcio negeseuon fel rhai wedi eu darllen ar ôl

en: _Never load images from the Internet
cy: _Peidio byth a llwytho delweddau o'r Rhyngrwyd

en: _Path:
cy: _Llwybr:

en: _Prompt when sending messages with an empty subject line
cy: Rhybuddio cyn anfon negeseuon gyda _llinell bwnc wag

en: _Reply style:
cy: _Arddull ateb:

en: _Script:
cy: _Sgript:

en: _Select...
cy: _Dewis...

en: _Server:
cy: _Gwasanaethwr:

note: If enabled, show animation; if disabled, only display a static image without any animation
en: _Show image animations
cy: _Dangos delweddau wedi'u hanimeiddio

en: _Shrink To / Cc / Bcc headers to
cy: _Crebachu penawdau I / Cc / Bcc yn

en: _Use Secure Connection:
cy: _Defnyddio cysylltiad diogel:

en: _Use system defaults
cy: Defnyddio rhagosodiada_u'r system

en: _Use the same fonts as other applications
cy: _Defnyddio'r un ffontiau â rhaglenni eraill

en: addresses
cy: cyfeiriadau

en: color
cy: lliw

en: description
cy: disgrifiad

en: seconds
cy: eiliadau

en: <b>Search Folder Sources</b>
cy: <b>Ffynonellau Plygellau Chwilio</b>

en: <span weight="bold">Digital Signature</span>
cy: <span weight="bold">Llofnod Digidol</span>

en: <span weight="bold">Encryption</span>
cy: <span weight="bold">Amgryptio</span>

en: All active remote folders
cy: Pob plygell bell sy'n weithredol

en: All local and active remote folders
cy: Pob plygell lleol a phell sy'n weithredol

en: All local folders
cy: Pob plygell leol

en: Co_mpleted
cy: _Cyflawnwyd

en: Flag to Follow Up
cy: Baner i Ddilyn Lan

en: Folder Subscriptions
cy: Tanysgrifiadau Plygellau

en: License Agreement
cy: Cytundeb Trwydded

en: S_erver:
cy: G_weinydd:

en: Security Information
cy: Gwybodaeth Diogelwch

en: Specific folders
cy: Plygellau penodol

en: The messages you have selected for follow up are listed below.
    Please select a follow up action from the "Flag" menu.
cy: Mae'r negeseuon yr ydych wedi eu dewis ar gyfer dilyn i fyny wedi eu rhestru isod.
    Dewiswch weithred ddilyn i fyny o'r ddewislen "Baner".

en: _Accept License
cy: _Derbyn Trwydded

en: _Due By:
cy: _Angen Erbyn:

en: _Flag:
cy: _Baner

en: _Tick this to accept the license agreement
cy: _Ticiwch hwn i dderbyn y cytundeb trwydded

en: Pinging %s
cy: Yn pingio %s

en: Filtering Selected Messages
cy: Wrthi'n Hidlo Negeseuon Ddewiswyd

en: Fetching Mail
cy: Gafael Ebost

note: sending mail, filtering failed
en: Failed to apply outgoing filters: %s
cy: Methu rhoi'r hidlyddion ar waith ar gyfer e-bost sy'n cael ei anfon allan: %s

en: Failed to append to %s: %s
    Appending to local `Sent' folder instead.
cy: Wedi methu atodi at %s: %s
    Yn atodi at y blygell `Anfonwyd' lleol yn lle hynny.

en: Failed to append to local `Sent' folder: %s
cy: Methu atodi at y blygell `Anfonwyd' lleol: %s

en: Sending message
cy: Anfon neges

en: Sending message %d of %d
cy: Anfon neges %d o %d

en: Failed to send %d of %d messages
cy: Methwyd anfon %d o %d neges.

en: Canceled.
cy: Diddymwyd.

en: Complete.
cy: Cyflawn.

en: Saving message to folder
cy: Cadw'r neges i'r plygell

en: Moving messages to %s
cy: Symud negeseuon i %s

en: Copying messages to %s
cy: Copïo negeseuon i %s

en: Forwarded messages
cy: Negeseuon a yrrwyd ymlaen

en: Opening folder %s
cy: Yn agor plygell %s

en: Opening store %s
cy: Yn agor storfa %s

en: Removing folder %s
cy: Yn tynnu plygell %s

en: Storing folder '%s'
cy: Yn storio plygell '%s'

en: Expunging and storing account '%s'
cy: Chwynnu a storio cyfrif '%s'

en: Storing account '%s'
cy: Yn storio cyfrif '%s'

en: Refreshing folder
cy: Adnewyddu plygell

en: Expunging folder
cy: Dileu plygell

en: Emptying trash in '%s'
cy: Gwagio sbwriel yn '%s'

en: Local Folders
cy: Plygellau Lleol

en: Retrieving message %s
cy: Yn nôl neges %s

en: Retrieving %d message | Retrieving %d messages
cy[0]: Yn nôl %d neges
cy[1]: Yn nôl %d neges
cy[2]: Yn nôl %d neges

en: Saving %d message | Saving %d messages
cy[0]: Yn cadw %d neges
cy[1]: Yn cadw %d neges
cy[2]: Yn cadw %d neges

en: Error saving messages to: %s:
     %s
cy: Gwall wrth gadw'r negeseuon i: %s:
     %s

en: Saving attachment
cy: Cadw'r atodiad

en: Cannot create output file: %s:
     %s
cy: Methu creu ffeil allbwn: %s
     %s

en: Could not write data: %s
cy: Methu ysgrifennu data: %s

en: Disconnecting from %s
cy: Datgysylltu o %s

en: Reconnecting to %s
cy: Ail-gysylltu â %s

en: Checking Service
cy: Gwirio Gwasanaeth

en: Canceling...
cy: Diddymu...

en: Send & Receive Mail
cy: Anfon a Derbyn Ebost

en: Cancel _All
cy: Diddymu _Popeth

en: Updating...
cy: Diweddaru...

en: Waiting...
cy: Aros...

en: Checking for new mail
cy: Chwilio am Ebost Newydd

en: Enter Passphrase for %s
cy: Rhowch Gymal Cyfrin ar gyfer %s

en: Enter Passphrase
cy: Rhowch Gymal Cyfrin

en: Enter Password for %s
cy: Rhowch Gyfrinair am %s

en: Enter Password
cy: Rhowch Gyfrinair

en: User canceled operation.
cy: Defnyddiwr wedi canslo'r weithred.

en: Could not create spool directory `%s': %s
cy: Methu creu cyfeiriadur sbwlio `%s': %s

en: Trying to movemail a non-mbox source `%s'
cy: Ceisio defnyddio movemail gyda ffynhonnell sydd ddim ar ffurf mbox `%s'

en: Forwarded message - %s
cy: Neges a yrrwyd ymlaen - %s

en: Forwarded message
cy: Gyrrwyd neges ymlaen

en: Invalid folder: `%s'
cy: Plygell annilys: `%s'

en: Setting up Search Folder: %s
cy: Yn gosod Plygell Chwilio: %s

en: Updating Search Folders for '%s:%s'
cy: Diweddaru Plygellau Chwilio ar gyfer '%s:%s'

en: Updating Search Folders for '%s'
cy: Diweddaru Plygellau Chwilio ar gyfer '%s'

en: Edit Search Folder
cy: Golygu Plygell Chwilio

en: New Search Folder
cy: Plygell Chwilio Newydd

en: Adding a meaningful Subject line to your messages will give your recipients an idea of what your mail is about.
cy: Mae ychwanegu llinell Bwnc pwrpasol i'ch negeseuon yn rhoi gwell syniad o'i gynnwys i'r rhai sy'n ei dderbyn.

en: Are you sure you want to delete this account and all its proxies?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r cyfrif hwn a'i holl ddirprwyon?

en: Are you sure you want to delete this account?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r cyfrif hwn?

en: Are you sure you want to disable this account and delete all its proxies?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r cyfrif hwn a'i holl ddirprwyon?

en: Are you sure you want to open {0} messages at once?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am agor {0} neges ar yr un pryd?

en: Are you sure you want to permanently remove all the deleted messages in all folders?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am waredu'n barhaol bob neges a ddilëwyd ym mhob plygell?

en: Are you sure you want to send a message in HTML format?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am anfon neges ar ffurf HTML?

en: Are you sure you want to send a message with only BCC recipients?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am anfon neges gyda dim ond derbynwyr BCC?

en: Are you sure you want to send a message without a subject?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am anfon neges heb bwnc?

en: Because "{0}".
cy: Oherwydd "{0}".

en: Because "{2}".
cy: Oherwydd "{2}".

en: Blank Signature
cy: Llofnod Gwag

en: Cannot add Search Folder "{0}".
cy: Methu ychwanegu Plygell Chwilio "{0}".

en: Cannot copy folder "{0}" to "{1}".
cy: Methu copïo plygell "{0}" i "{1}".

en: Cannot create folder "{0}".
cy: Methu creu plygell "{0}";.

en: Cannot create temporary save directory.
cy: Ni ellir creu cyfeiriadur cadw dros dro.

en: Cannot create the save directory, because "{1}"
cy: Methu creu'r cyfeiriadur cadw, o achos "{1}"

en: Cannot delete folder "{0}".
cy: Methu dileu plygell "{0}".

en: Cannot delete system folder "{0}".
cy: Methu dileu plygell system "{0}".

en: Cannot edit Search Folder "{0}" as it does not exist.
cy: Methu golygu Plygell Chwilio "{0}" am nad yw'n bodoli.

en: Cannot move folder "{0}" to "{1}".
cy: Methu symud plygell "{0}" i "{1}".

en: Cannot open source "{1}"
cy: Methu agor ffynhonnell "{1}";

en: Cannot open source "{2}".
cy: Methu agor ffynhonnell "{2}".

en: Cannot open target "{2}".
cy: Methu agor targed "{2}".

en: Cannot read the license file "{0}", due to an installation problem. You will not be able to use this provider until you can accept its license.
cy: Methu darllen y ffeil drwydded "{0}", oherwydd problem yn y gosodiad.  Fedrwch chi ddim defnyddio'r darparwr hwn nes i chi dderbyn ei drwydded.

en: Cannot rename "{0}" to "{1}".
cy: Methu ailenwi "{0}" i "{1}".

en: Cannot rename or move system folder "{0}".
cy: Methu ail-enwi neu symud plygell system "{0}".

en: Cannot save changes to account.
cy: Methu cadw'r newidiadau i'r cyfrif.

en: Cannot save to directory "{0}".
cy: Methu cadw at y plygell "{0}".

en: Cannot save to file "{0}".
cy: Methu cadw at ffeil "{0}".

en: Cannot set signature script "{0}".
cy: Methu gosod sgript llofnod "{0}".

en: Check to make sure your password is spelled correctly. Remember that many passwords are case sensitive; your caps lock might be on.
cy: Sicrhewch fod eich cyfrinair wedi ei sillafu'n gywir.  Cofiwch fod llythrennau mawr yn lle llythrennau bach yn gwneud gwahaniaeth mewn sawl cyfrinair; gall fod eich clo llythrennau mawr (caps lock) ymlaen.

en: Could not save signature file.
cy: Methu cadw ffeil lofnod.

en: Delete "{0}"?
cy: Dileu "{0}"?

en: Delete account?
cy: Dileu'r cyfrif?

en: Discard changes?
cy: Hepgor newidiadau?

en: Do not d_elete
cy: Peidiwch â dil_eu

en: Do not delete
cy: Peidiwch â dileu

en: Do not disable
cy: Peidiwch ag analluogi

en: Do you want to mark all messages as read?
cy: Ydych chi am farcio'r holl negeseuon yn rhai wedi'u ddarllen?

en: Do you wish to save your changes?
cy: A hoffech gadw eich newidiadau?

en: Enter password.
cy: Rhowch gyfrinair.

en: Error loading filter definitions.
cy: Gwall wrth lwytho diffiniadau hidlyddion.

en: Error while performing operation.
cy: Gwall wrth wneud y weithred.

en: Error while {0}.
cy: Gwall tra {0}.

en: File exists but cannot overwrite it.
cy: Ffeil yn bodoli, ond methu ei throsysgrifo.

en: File exists but is not a regular file.
cy: Ffeil yn bodoli ond nid yw'n ffeil arferol.

en: If you continue, you will not be able to recover these messages.
cy: Os wnewch chi barhau, fyddwch chi ddim yn medru adfer y negeseuon.

en: If you delete the folder, all of its contents and its subfolders contents will be deleted permanently.
cy: Os wnewch chi ddileu'r blygell

en: If you proceed, all proxy accounts will be deleted permanently.
cy: Os wnewch chi barhau, bydd pob cyfrif dirprwy yn cael ei ddileu'n barhaol.

en: If you proceed, the account information and
    all proxy information will be deleted permanently.
cy: Os wnewch chi barhau, bydd y wybodaeth am y
    cyfrif a'i holl ddirprwyon yn cael ei ddileu'n barhaol.

en: If you proceed, the account information will be deleted permanently.
cy: Os wnewch chi barhau, bydd y wybodaeth am y cyfrif yn cael ei ddileu'n barhaol.

en: If you quit, these messages will not be sent until Evolution is started again.
cy: Os wnewch chi adael, fydd y negeseuon hyn ddim yn cael eu hanfon nes i chi ail-gychwyn Evolution.

en: Ignore
cy: Anwybyddu

en: Invalid authentication
cy: Dilysiad annilys

en: Mail Deletion Failed
cy: Methwyd Dileu E-bost

en: Mail filters automatically updated.
cy: Hidlyddion e-bost wedi'u diweddaru'n awtomatig.

en: Many email systems add an Apparently-To header to messages that only have BCC recipients. This header, if added, will list all of your recipients to your message anyway. To avoid this, you should add at least one To: or CC: recipient.
cy: Mae sawl system e-bost yn ychwanegu pennawd Apparently-To at negeseuon sydd â dim ond derbynwyr BCC. Os ychwanegir y pennawd hwn, fe fydd yr holl dderbynwyr yn cael eu rhestru o fewn y neges beth bynnag. I osgoi hyn, dylech ychwanegu o leiaf un derbyniwr At: neu CC:.

en: Mark all messages as read
cy: Marcio bob neges fel rhai wedi'u darllen

en: Missing folder.
cy: Plygell coll.

en: No sources selected.
cy: Dim ffynonellau wedi'u dewis.

en: Opening too many messages at once may take a long time.
cy: Gall agor gormod o negeseuon ar yr un pryd gymryd cryn amser.

en: Please check your account settings and try again.
cy: Gwiriwch osodiadau eich cyfrif cyn ail-geisio.

en: Please enable the account or send using another account.
cy: Galluogwch y cyfrif neu defnyddiwch gyfrif arall ar gyfer anfon.

en: Please enter a valid email address in the To: field. You can search for email addresses by clicking on the To: button next to the entry box.
cy: Rhowch gyfeiriad e-bost dilys yn y maes At:. Gallwch chwilio am gyfeiriadau e-bost wrth glicio ar y botwm At: sydd nesaf at y blwch cofnod.

en: Please provide an unique name to identify this signature.
cy: Rhowch enw unigryw er mwyn adnabod ar gyfer y llofnod.

en: Please wait.
cy: Arhoswch os gwelwch yn dda.

en: Problem migrating old mail folder "{0}".
cy: Problem wrth fudo'r hen blygell e-bost "{0}".

en: Querying server
cy: Ymholi'r gweinydd

en: Querying server for a list of supported authentication mechanisms.
cy: Yn holi'r gweinydd am restr o'r dulliau dilysiant sydd wedi'u cynnal.

en: Read receipt requested.
cy: Mae cais am anfon hysbys eich bod wedi darllen hwn.

en: Really delete folder "{0}" and all of its subfolders?
cy: Dileu go iawn blygell "{0}" a'i holl is-blygellau?

en: Search Folders automatically updated.
cy: Plygellau Chwilio wedi'u diweddaru'n awtomatig.

en: Send Receipt
cy: Anfon Derbynneb

en: Signature Already Exists
cy: Llofnod yn bodoli'n barod

en: Synchronize
cy: Cysoni

en: System folders are required for Evolution to function correctly and cannot be renamed, moved, or deleted.
cy: Mae Evolution angen plygellau'r system er mwyn gweithio'n gywir, ac ni ellir eu hail-enwi, eu symud na'u dileu.

en: The contact list you are sending to is configured to hide list recipients.
    
    Many email systems add an Apparently-To header to messages that only have BCC recipients. This header, if added, will list all of your recipients in your message. To avoid this, you should add at least one To: or CC: recipient.
cy: Mae'r rhestr cysylltiadau rydych chi'n anfon ati wedi ei chyflunio i guddio'r rhestr derbynwyr.
    
    Mae sawl system e-bost yn ychwanegu pennawd Apparently-To at negeseuon sydd â dim ond derbynwyr BCC. Os ychwanegir y pennawd hwn, fe welir yr holl dderbynwyr o fewn eich neges. I osgoi hyn, dylech ychwanegu o leiaf un derbyniwr At: neu CC:.

en: The script file must exist and be executable.
cy: Rhaid i'r ffeil sgript fodoli, a bod yn weithredadwy.

en: This folder may have been added implicitly,
    go to the Search Folder editor to add it explicitly, if required.
cy: Gall fod y blygell wedi ei hychwanegu ymhlyg ag eraill.
    Ewch i'r golygydd Plygell Chwilio i'w hychwanegu'n benodol, os oes angen.

en: This message cannot be sent because the account you chose to send with is not enabled
cy: Methu anfon y neges am nad yw'r cyfrif yr ydych am anfon drwyddo wedi ei alluogi

en: This message cannot be sent because you have not specified any recipients
cy: Methu anfon y neges am nad ydych wedi penodi unrhyw un i'w dderbyn

en: This server does not support this type of authentication and may not support authentication at all.
cy: Nid yw'r gweinydd yn cynnal y math hwn o ddilysiant ac mae'n bosib nad yw'n cynnal dilysiant o gwbl.

en: This signature has been changed, but has not been saved.
cy: Mae'r llofnod wedi cael ei newid, ond mae heb gael ei arbed.

en: This will mark all messages as read in the selected folder and its subfolders.
cy: Marcio bob neges yn y blygell a ddewiswyd, a'r is-blygellau, fel rhai wedi'u darllen.

en: Unable to connect to the GroupWise server.
cy: Methwyd cysylltu â'r gweinydd GroupWise.

en: Unable to open the drafts folder for this account. Use the system drafts folder instead?
cy: Methu agor y blygell ddrafftiau ar gyfer y cyfrif. Defnyddio plygell ddrafftiau'r system yn lle hynny?

en: Unable to read license file.
cy: Methu darllen y ffeil drwydded.

en: Use _Default
cy: Defnyddio'r _Rhagosodiad

en: Use default drafts folder?
cy: Defnyddio plygell ddrafftiau rhagosodedig?

en: You do not have sufficient permissions to delete this mail.
cy: Does gennych chi mo'r caniatâd i ddileu'r e-bost hwn.

en: You have not filled in all of the required information.
cy: Dydych chi ddim wedi rhoi'r holl wybodaeth angenrheidiol.

en: You have unsent messages, do you wish to quit anyway?
cy: Mae gennych negeseuon heb eu hanfon, ydych chi am adael y rhaglen beth bynnag?

en: You may not create two accounts with the same name.
cy: Fedrwch chi ddim creu dau gyfrif â'r un enw.

en: You must name this Search Folder.
cy: Rhaid i chi enwi'r Blygell Chwilio.

en: You must specify a folder.
cy: Rhaid i chi benodi plygell.

en: You must specify at least one folder as a source.
    Either by selecting the folders individually, and/or by selecting all local folders, all remote folders, or both.
cy: Rhaid i chi benodi o leiaf un plygell fel ffynhonnell,
    naill ai wrth ddewis y plygellau'n unigol, ac/neu wrth ddewis bob plygell lleol, bob plygell pell, neu'r ddau.

en: Your login to your server "{0}" as "{0}" failed.
cy: Methodd y mewngofnodi i weinydd "{0}"; fel "{0}".

en: _Append
cy: _Atodi

en: _Discard changes
cy: _Hepgor newidiadau

en: _Do not Synchronize
cy: _Peidio â Chysoni

en: _Empty Trash
cy: _Taflu'r Sbwriel

en: _Expunge
cy: _Chwynnu

en: _Open Messages
cy: _Agor Negeseuon

en: Unseen
cy: Heb eu Gweld

en: Seen
cy: Wedi'u Gweld

en: Answered
cy: Atebwyd

en: Forwarded
cy: Wedi'i Anfon Ymlaen

en: Multiple Unseen Messages
cy: Amryw Negeseuon Heb eu Gweld

en: Multiple Messages
cy: Amryw Negeseuon

en: Lowest
cy: Isaf

en: Lower
cy: Gostwng

en: Higher
cy: Uwch

en: Highest
cy: Uchaf

note: strftime format of a time, in 12-hour format, without seconds.
en: Today %l:%M %p
cy: Heddiw %l:%M %p

en: Yesterday %l:%M %p
cy: Ddoe %l:%M %p

note: there is some info why the message list is empty, let it be something useful
en: Generating message list
cy: Creu rhestr negeseuon

en: There are no messages in this folder.
cy: Does dim negeseuon yn y plygell hwn.

en: Due By
cy: I Fod i Ddod i Ben

en: Flag Status
cy: Cyflwr Baner

en: Flagged
cy: Fanerog

en: Follow Up Flag
cy: Dilyn Lan Baner

en: Received
cy: Derbyniwyd

en: Sent Messages
cy: Negeseuon Wedi'u Hanfon

en: Size
cy: Maint

en: Call
cy: Galw

en: Do Not Forward
cy: Peidiwch Gyrru Ymlaen

en: Follow-Up
cy: Dilynol

en: For Your Information
cy: Er Gwybodaeth

en: Forward
cy: Ymlaen

en: No Response Necessary
cy: Dim Ymateb Angenrheidiol

en: Reply to All
cy: Ateb i Bawb

en: Review
cy: Adolygu

en: Body contains
cy: Corff yn cynnwys

en: Message contains
cy: Neges yn cynnwys

en: Recipients contain
cy: Derbynwyr yn cynnwys

en: Sender contains
cy: Danfonwr yn cynnwys

en: Subject contains
cy: Pwnc yn cynnwys

en: Selecting this option means that Evolution will only connect to your LDAP server if your LDAP server supports SSL.
cy: Mae dewis yr opsiwn hwn yn golygu na fydd Evolution yn cysylltu â'ch gweinydd LDAP oni bai ei fod yn cynnal SSL.

en: Selecting this option means that Evolution will only connect to your LDAP server if your LDAP server supports TLS.
cy: Mae dewis yr opsiwn hwn yn golygu na fydd Evolution yn cysylltu â'ch gweinydd LDAP oni bai ei fod yn cynnal TLS.

en: Selecting this option means that your server does not support either SSL or TLS. This means that your connection will be insecure, and that you will be vulnerable to security exploits.
cy: Mae dewis yr opsiwn hwn yn golygu nad yw eich gweinydd yn cynnal SSL na TLS. Bydd eich cysylltiad, felly, yn anniogel, a byddwch yn agored i ymosodiadau diogelwch.

en: Base
cy: Sail

en: Copy _book content locally for offline operation
cy: Copïwch gynnwys y _llyfr yn lleol er mwyn ei ddefnyddio all-lein

en: This is the port on the LDAP server that Evolution will try to connect to. A list of standard ports has been provided. Ask your system administrator what port you should specify.
cy: Dyma'r porth y bydd Evolution yn ceisio cysylltu iddo ar y gweinydd LDAP. Mae rhestr o byrth safonol wedi ei ddarparu. Gofynnwch i'ch gweinyddwr systemau pa borth ddylech chi ei benodi.

en: The search scope defines how deep you would like the search to extend down the directory tree. A search scope of "sub" will include all entries below your search base. A search scope of "one" will only include the entries one level beneath your base.
cy: Mae'r cwmpas chwilio yn penderfynu ba ddyfnder islaw'r goeden cyfeiriaduron yr ydych am i'r chwilio ymestyn. Mae cwmpas chwilio o "sub" yn cynnwys bob cofnod islaw'ch bôn chwilio. Mae cwmpas chwilio o "one" ond yn cynnwys y cofnodion un lefel islaw'ch bôn.

en: Server Information
cy: Gwybodaeth Gweinydd

en: Authentication
cy: Dilysiant

en: Details
cy: Manylion

en: Searching
cy: Chwilio

en: Downloading
cy: Yn Llwytho i Lawr

en: Address Book Properties
cy: Priodweddau Llyfr Cyfeiriadau

en: New Address Book
cy: Llyfr Cyfeiriadau Newydd

en: Autocomplete length
cy: Hyd awto-gwblhau

en: EFolderList XML for the list of completion URIs
cy: XML EFolderList am y rhestr cwblhau URIau

en: EFolderList XML for the list of completion URIs.
cy: XML EFolderList am y rhestr cwblhau URIau.

en: Show autocompleted name with an address
cy: Dangos enw wedi'i awto-gwblhau gyda cyfeiriad

en: Show preview pane
cy: Dangos cwarel rhagolwg

en: The number of characters that must be typed before Evolution will attempt to autocomplete.
cy: Y nifer o nodau rhaid eu teipio cyn i Evolution geisio awto-gwblhau.

en: URI for the folder last used in the select names dialog
cy: URI y blygell a ddefnyddiwyd diwethaf yn y ddeialog dewis enwau

en: URI for the folder last used in the select names dialog.
cy: URI y blygell a ddefnyddiwyd diwethaf yn y ddeialog dewis enwau.

en: Whether to show the preview pane.
cy: P'un ai i ddangos y cwarel rhagolwg.

en: Date/Time Format
cy: Fformat Dyddiad/Amser

en: Autocompletion
cy: Awto-gwblhau

en: Always _show address of the autocompleted contact
cy: Pob tro dango_s cyfeiriad y cyswllt sydd wedi'i awto-gwblhau

note: Create the LDAP source group
en: On LDAP Servers
cy: Ar Weinyddion LDAP

[ctx: New]
en: _Contact
cy: _Cyswllt

en: Create a new contact
cy: Creu cyswllt newydd

en: Create a new contact list
cy: Creu rhestr gysylltiadau newydd

[ctx: New]
en: Address _Book
cy: _Llyfr Cyfeiriadau

en: Create a new address book
cy: Creu llyfr cyfeiriadau newydd

note: Create the contacts group
en: Contacts
cy: Cysylltiadau

en: Migrating...
cy: Trosi...

en: Migrating '%s':
cy: Yn trosi '%s':

en: LDAP Servers
cy: Gweinyddion LDAP

en: Autocompletion Settings
cy: Gosodiadau Awto-gwblhau

en: The location and hierarchy of the Evolution contact folders has changed since Evolution 1.x.
    
    Please be patient while Evolution migrates your folders...
cy: Mae lleoliad a strwythur plygellau cysylltiadau Evolution wedi newid ers Evolution 1.x
    
    Byddwch yn amyneddgar nes i Evolution fudo'ch plygellau...

en: The format of mailing list contacts has changed.
    
    Please be patient while Evolution migrates your folders...
cy: Mae strwythur cysylltiadau rhestrau e-bost wedi newid.
    
    Byddwch yn amyneddgar nes i Evolution fudo'ch plygellau...

en: The way Evolution stores some phone numbers has changed.
    
    Please be patient while Evolution migrates your folders...
cy: Mae'r ffordd mae Evolution yn storio rhai rhifau ffôn wedi newid.
    
    Byddwch yn amyneddgar nes i Evolution fudo'ch plygellau...

en: Evolution's Palm Sync changelog and map files have changed.
    
    Please be patient while Evolution migrates your Pilot Sync data...
cy: Mae log newidiadau a ffeiliau fapiau Palm Sync wedi newid o fewn Evolution.
    
    Byddwch yn amyneddgar nes i Evolution fudo'ch data Pilot Sync...

en: Co_py All Contacts To...
cy: _Copïo Pob Cyswllt i...

en: Del_ete Address Book
cy: _Dileu Llyfr Cyfeiriadau

en: Mo_ve All Contacts To...
cy: _Symud Pob Cyswllt i...

en: _New Address Book
cy: Llyfr Cyfeiriadau _Newydd

en: Address _Book Properties
cy: Priodweddau _Llyfr Cyfeiriadau

en: _Rename...
cy: _Ailenwi...

en: S_ave Address Book as vCard
cy: C_adw'r Llyfr Cyfeiriadau fel vCard

en: Stop loading
cy: Atal llwytho

en: Copy the selection
cy: Copïo'r dewis

en: Cut the selection
cy: Torri'r dewisiad

en: Paste the clipboard
cy: Gludo'r gludfwrdd

en: _Copy Contact To...
cy: _Copïo'r Cyswllt I...

en: _Delete Contact
cy: _Dileu Cyswllt

en: Delete selected contacts
cy: Dileu cysylltiadau dewisedig

en: _Forward Contact...
cy: _Gyrru Cyswllt Ymlaen...

en: _Move Contact To...
cy: _Symud Cyswllt I...

en: _New Contact...
cy: Cyswllt _Newydd...

en: New Contact _List...
cy: _Rhestr Gyswllt Newydd...

en: _Open
cy: _Agor

en: View the current contact
cy: Dangoswch y cyswllt cyfredol

en: Select all contacts
cy: Dewis pob cyswllt

en: _Send Message to Contact...
cy: _Anfon Neges i Gyswllt...

en: _Actions
cy: _Gweithredoedd

en: _Preview
cy: _Rhagolwg

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: _Save as vCard...
cy: _Cadw fel vCard...

en: Contact _Preview
cy: _Rhagolwg Cyswllt

en: Show contact preview window
cy: Dangos ffenest rhagolwg cysylltiadau

en: _Classic View
cy: _Golwg Glasurol

en: _Vertical View
cy: Golwg _Fertigol

en: Any Category
cy: Unrhyw Gategori

en: Unmatched
cy: Heb gydweddu

en: Print selected contacts
cy: Argraffu cysylltiadau dewisedig

en: _Forward Contacts
cy: Gyrru _Cysylltiadau ymlaen

en: _Forward Contact
cy: Gyrru Cyswllt _ymlaen

en: Multiple vCards
cy: Mwy nag un vCard

en: vCard for %s
cy: vCard ar gyfer %s

en: Contact information
cy: Gwybodaeth gyswllt

en: Contact information for %s
cy: Gwybodaeth gyswllt ar gyfer %s

en: <b>Authentication</b>
cy: <b>Dilysiad</b>

en: <b>Downloading</b>
cy: <b>Llwytho i Lawr</b>

en: <b>Searching</b>
cy: <b>Yn Chwilio</b>

en: Evolution will use this email address to authenticate you with the server.
cy: Fe fydd Evolution yn defnyddio'r cyfeiriad e-bost yma i'ch dilysu gyda'r gweinydd.

en: Lo_gin:
cy: _Mewngofnod:

en: Search Filter
cy: Hidlydd Chwilio

en: Search _base:
cy: _Sail chwilio:

en: Search _filter:
cy: Hidlydd _chwilio:

en: Supported Search Bases
cy: Bonion Chwilio a Gynhelir

en: The search base is the distinguished name (DN) of the entry where your searches will begin. If you leave this blank, the search will begin at the root of the directory tree.
cy: Y bôn chwilio yw'r enw unigryw (distinguished name: DN) ar y cofnod lle bydd eich chwilota'n cychwyn. Os gadewch hwn yn wag, bydd y chwilota'n cychwyn ar wraidd eich coeden cyfeiriaduron.

en: This is the maximum number of entries to download. Setting this number to be too large will slow down your address book.
cy: Dyma uchafswm nifer y cofnodion i'w llwytho i lawr. Gall ei osod yn rhy uchel beri i'ch llyfr cyfeiriadau arafu.

en: This is the name for this server that will appear in your Evolution folder list. It is for display purposes only.
cy: Dyma enw'r gweinydd fydd yn ymddangos yn eich rhestr plygellau Evolution. Mae hwn at bwrpas dangos ar y sgrin yn unig.

en: _Download limit:
cy: Cyfwng _llwytho i lawr:

en: _Find Possible Search Bases
cy: _Canfod Seiliau Chwilio Posib

en: _Login method:
cy: Dull _mewngofnodi:

en: _Port:
cy: _Porth:

en: _Search scope:
cy: Cwmpas _chwilio:

en: _Timeout:
cy: _Goramser:

en: _Use secure connection:
cy: _Defnyddio cysylltiad diogel:

en: cards
cy: cardiau

en: I_mport
cy: _Mewnforio

en: Select a Calendar
cy: Dewis Calendr

en: Select a Task List
cy: Dewis Rhestr Dasgau

en: I_mport to Calendar
cy: _Mewnforio i'r Calendr

en: I_mport to Tasks
cy: _Mewnforio i'r Tasgau

note: Create the Webcal source group
en: On The Web
cy: Ar y We

en: Weather
cy: Tywydd

en: Birthdays & Anniversaries
cy: Penblwyddi

[ctx: New]
en: _Appointment
cy: _Apwyntiad

en: Create a new appointment
cy: Creu apwyntiad newydd

[ctx: New]
en: All Day A_ppointment
cy: A_pwyntiad Drwy'r Diwrnod

en: Create a new all-day appointment
cy: Creu apwyntiad gydol-y-dydd newydd

[ctx: New]
en: M_eeting
cy: _Cyfarfod

en: Create a new meeting request
cy: Creu cais newydd am gyfarfod

[ctx: New]
en: Cale_ndar
cy: _Calendr

en: Create a new calendar
cy: Creu calendr newydd

en: Calendar and Tasks
cy: Calendr a Thasgau

en: The location and hierarchy of the Evolution calendar folders has changed since Evolution 1.x.
    
    Please be patient while Evolution migrates your folders...
cy: Mae lleoliad a strwythur plygellau calendr Evolution wedi newid ers Evolution 1.x
    
    Byddwch yn amyneddgar nes i Evolution fudo'ch plygellau...

note: FIXME: set proper domain/code
en: Unable to migrate old settings from evolution/config.xmldb
cy: Methu mudo hen osodiadau o evolution/config.xmldb

note: FIXME: domain/code
en: Unable to migrate calendar `%s'
cy: Methu mudo'r calendr `%s'

en: Error on %s
    %s
cy: Gwall ar %s
     %s

en: Print
cy: Argraffu

en: This operation will permanently erase all events older than the selected amount of time. If you continue, you will not be able to recover these events.
cy: Bydd y weithred yn dileu'n barhaol pob digwyddiad sy'n hynach na'r amser a ddewiswyd. Os wnewch chi barhau, fedrwch chi ddim adfer y digwyddiadau.

note: Translators: This is the first part of the sentence: * "Purge events older than <<spin-button>> days"
en: Purge events older than
cy: Gwaredu digwyddiadau sy'n hŷn na

note: Translators: This is the last part of the sentence: * "Purge events older than <<spin-button>> days"
en: days
cy: dyddiau

en: Copying Items
cy: Copïo Eitemau

en: Save As...
cy: Cadw Fel...

en: _Copy...
cy: _Copïo...

en: Select _Today
cy: Dewis _Heddiw

en: Select today
cy: Dewis heddiw

en: Select _Date
cy: Dewiswch _Ddyddiad

en: Select a specific date
cy: Dewiswch ddyddiad penodol

en: _New Calendar
cy: _Calendr Newydd

en: Purg_e
cy: _Gwaredu

en: Purge old appointments and meetings
cy: Gwaredu hen apwyntiadau a chyfarfodydd

en: Cop_y to Calendar...
cy: _Copïo i Galendr...

en: _Delegate Meeting...
cy: _Dirprwyo Cyfarfod...

en: Delete the appointment
cy: Dileu apwyntiad

en: Delete this occurrence
cy: Dileu'r digwyddiad yma

en: Delete _All Occurrences
cy: Dileu _Pob digwyddiadau

en: Delete all occurrences
cy: Dileu'r achlysuron i gyd

en: _Forward as iCalendar...
cy: _Gyrru Ymlaen fel iCalendar...

en: New _Meeting...
cy: _Cyfarfod Newydd...

en: Create a new meeting
cy: Creu gyfarfod newydd

en: Mo_ve to Calendar...
cy: _Symud i Galendr...

en: New _Appointment...
cy: _Apwyntiad Newydd...

en: Make this Occurrence _Movable
cy: Galluogi _symud y digwyddiad hwn

en: _Open Appointment
cy: _Agor Apwyntiad

en: View the current appointment
cy: Gweld yr apwyntiad cyfredol

en: _Reply
cy: _Ateb

en: _Schedule Meeting...
cy: _Trefnu Cyfarfod...

en: Day
cy: Dydd

en: Show one day
cy: Dangos un diwrnod

en: List
cy: Rhestr

en: Show as list
cy: Dangos fel rhestr

en: Month
cy: Mis

en: Show one month
cy: Dangos un mis

en: Week
cy: Wythnos

en: Show one week
cy: Dangos un wythnos

en: Work Week
cy: Wythnos Waith

en: Show one work week
cy: Dangos un wythnos waith

en: Active Appointements
cy: Apwyntiadau Gweithredol

en: Next 7 Days' Appointments
cy: Apwyntiadau'r 7 Diwrnod Nesaf

en: Description contains
cy: Disgrifiad yn cynnwys

en: Summary contains
cy: Crynodeb yn cynnwys

en: Print this calendar
cy: Argraffu'r calendr yma

en: Preview the calendar to be printed
cy: Rhagolygu'r calendr i'w argraffu

en: Go To
cy: Mynd I

en: Deleting selected memos...
cy: Dileu memos dewisedig...

en: Copy selected memo
cy: Copïo memo dewisedig

en: Cut selected memo
cy: Torri memo dewisedig

en: Paste memo from the clipboard
cy: Gludo memo o'r clipfwrdd

en: _Delete Memo
cy: _Dileu Memo

en: Delete selected memos
cy: Dileu memos dewisedig

en: New _Memo
cy: _Memo Newydd

en: Create a new memo
cy: Creu memo newydd

en: _Open Memo
cy: _Agor Memo

en: View the selected memo
cy: Dangos y memo dewisedig

en: Open _Web Page
cy: Agor Tudalen _Gwe

en: Print the selected memo
cy: Argraffu'r memo a ddewiswyd

en: Delete Memo | Delete Memos
cy[0]: Dileu Memo
cy[1]: Dileu Memos
cy[2]: Dileu Memos

en: Deleting selected tasks...
cy: Dileu tasgau dewisedig...

en: _Assign Task
cy: _Neilltuo Tasg

en: Copy selected tasks
cy: Copïo'r tasgau a ddewiswyd

en: Cut selected tasks
cy: Torri'r tasgau a ddewiswyd

en: Paste tasks from the clipboard
cy: Gludo tasgau o'r clipfwrdd

en: _Delete Task
cy: _Dileu Tasg

en: Delete selected tasks
cy: Dileu tasgau dewisedig

en: _Mark as Complete
cy: _Marcio yn gyflawn

en: Mark selected tasks as complete
cy: Marcio tasgau dewisedig fel cyflawn

en: _Mar_k as Incomplete
cy: _Marcio fel heb eu gorffen

en: Mark selected tasks as incomplete
cy: Marcio tasgau dewisedig fel anghyflawn

en: New _Task
cy: _Tasg Newydd

en: Create a new task
cy: Creu tasg newydd

en: _Open Task
cy: _Agor Tasg

en: View the selected task
cy: Dangos y dasg ddewisedig

en: _Save as iCalendar...
cy: _Cadw fel iCalendar...

en: Print the selected task
cy: Argraffu'r tasg a ddewiswyd

en: Delete Task | Delete Tasks
cy[0]: Dileu Tasg
cy[1]: Dileu Tasgau
cy[2]: Dileu Tasgau

en: _Shared Memo
cy: _Memo Wedi'i Rhannu

en: Create a new shared memo
cy: Creu memo newydd wedi'i rannu

[ctx: New]
en: Memo Li_st
cy: Rhestr Femo_s

en: Create a new memo list
cy: Creu rhestr femos newydd

en: Loading memos
cy: Llwytho memos

en: Opening memos at %s
cy: Agor memos am %s

en: Print Memos
cy: Argraffu Memos

en: _New Memo List
cy: _Rhestr Femo Newydd

en: Memo _Preview
cy: _Rhagolwg Memo

en: Print the list of memos
cy: Argraffu'r rhestr o femos

en: %d selected
cy: %d wedi dewis

en: Delete Memos
cy: Dileu Memos

[ctx: New]
en: _Task
cy: _Tasg

en: Create a new assigned task
cy: Creu tasg newydd wedi'i neilltuo

[ctx: New]
en: Tas_k List
cy: Rhestr Da_sgau

en: Create a new task list
cy: Creu rhestr dasgau newydd

en: The location and hierarchy of the Evolution task folders has changed since Evolution 1.x.
    
    Please be patient while Evolution migrates your folders...
cy: Mae lleoliad a strwythur plygellau tasgau Evolution wedi newid ers Evolution 1.x
    
    Byddwch yn amyneddgar nes i Evolution fudo'ch plygellau...

note: FIXME: domain/code
en: Unable to migrate tasks `%s'
cy: Methu mudo'r tasgau `%s'

en: Loading tasks
cy: Llwytho tasgau

en: Opening tasks at %s
cy: Agor tasgau am %s

en: Print Tasks
cy: Argraffu Tasgau

en: This operation will permanently erase all tasks marked as completed. If you continue, you will not be able to recover these tasks.
    
    Really erase these tasks?
cy: Bydd y weithred hon yn dileu'n barhaol bob tasg sydd wedi'i marcio wedi'i chwblhau. Os wnewch chi barhau, fedrwch chi ddim adfer y tasgau yma.
    
    Dileu'r tasgau yma go iawn?

en: Copy...
cy: Copïo...

en: _New Task List
cy: Rhestr _Femos Newydd

en: Delete completed tasks
cy: Dileu tasgau a orffennwyd

en: Task _Preview
cy: _Rhagolwg Tasg

en: Completed Tasks
cy: Tasgau Cyflawnwyd

en: Next 7 Days' Tasks
cy: Tasgau'r 7 Diwrnod Nesaf

en: Print the list of tasks
cy: Argraffu'r rhestr o dasgau

en: %d task | %d tasks
cy[0]: %d tasg
cy[1]: %d dasg
cy[2]: %d tasg

note: Translators: This is only for multiple messages.
en: %d attached messages
cy: %d neges wedi'i hatodi

[ctx: New]
en: _Mail Message
cy: Neges _Ebost

en: Compose a new mail message
cy: Cyfansoddi neges e-bost newydd

[ctx: New]
en: Mail _Folder
cy: _Plygell Ebost

en: Create a new mail folder
cy: Creu plygell e-bost newydd

en: Mail Accounts
cy: Cyfrifon Ebost

en: Composer Preferences
cy: Hoffterau Cyfansoddwr

en: Network Preferences
cy: Hoffterau Rhwydwaith

note: green
en: To Do
cy: I'w wneud

note: blue
en: Later
cy: Hwyrach

en: Unable to create new folder `%s': %s
cy: Methu creu plygell newydd `%s': %s

en: Unable to copy folder `%s' to `%s': %s
cy: Methu copïo plygell `%s' i `%s': %s

en: Unable to scan for existing mailboxes at `%s': %s
cy: Methu sganio am flychau e-bost ar `%s': %s

en: The location and hierarchy of the Evolution mailbox folders has changed since Evolution 1.x.
    
    Please be patient while Evolution migrates your folders...
cy: Mae lleoliad a strwythur plygellau blychau ebost Evolution wedi newid ers Evolution 1.x
    
    Byddwch yn amyneddgar nes i Evolution fudo'ch plygellau...

en: Unable to open old POP keep-on-server data `%s': %s
cy: Methu agor hen ddata POP cadw-ar-y-gweinydd `%s': %s

en: Unable to create POP3 keep-on-server data directory `%s': %s
cy: Methu creu plygell data `%s' POP3 i'w gadw ar y gweinydd: %s

en: Unable to copy POP3 keep-on-server data `%s': %s
cy: Methu copïo data POP3 `%s' i'w gadw ar y gweinydd: %s

en: Failed to create local mail storage `%s': %s
cy: Methu creu storfa e-bost lleol `%s': %s

en: Unable to create local mail folders at `%s': %s
cy: Methu creu plygellau e-bost lleol yn `%s': %s

en: Unable to read settings from previous Evolution install, `evolution/config.xmldb' does not exist or is corrupt.
cy: Methu darllen gosodiadau'r Evolution blaenorol, nid yw `evolution/config.xmldb' yn bodoli, neu mae wedi llygru.

en: C_reate Search Folder From Search...
cy: Creu _Plygell Chwilio o'r Chwiliad...

en: Empty _Trash
cy: Gwagu'r Sbwriel

en: Fl_ush Outbox
cy: _Gwacáu'r Blwch Allan

en: _Copy Folder To...
cy: _Copïo Plygell i...

en: Copy the selected folder into another folder
cy: Copïo'r blygell a ddewiswyd i blygell arall

en: Permanently remove this folder
cy: Dileu'r blygell hon yn barhaol

en: E_xpunge
cy: _Glanhau

en: Permanently remove all deleted messages from this folder
cy: Tynnu'n barhaol o'r blygell hon bob neges sydd wedi marcio fel un wedi'i ddileu

en: Mar_k All Messages as Read
cy: _Marcio pob neges fel rhai wedi'i ddarllen

en: _Move Folder To...
cy: _Symud Plygell i...

en: Move the selected folder into another folder
cy: Symud y blygell a ddewiswyd i blygell arall

en: _New...
cy: _Newydd...

en: Create a new folder for storing mail
cy: Creu plygell newydd er mwyn cadw e-bost

en: Change the properties of this folder
cy: Newid priodweddau'r blygell

en: Refresh the folder
cy: Adnewyddu _plygell

en: Change the name of this folder
cy: Newid enw'r blygell

en: Select _All Messages
cy: Dewis _Bob Neges

en: Select all visible messages
cy: Dewis bob neges weladwy

en: Select Message _Thread
cy: Pob _Trywydd Neges

en: Select all messages in the same thread as the selected message
cy: Dewis pob neges o fewn yr un trywydd â'r neges a ddewiswyd

en: _Unsubscribe
cy: _Dad-danysgrifio

en: _New Label
cy: Label _Newydd

en: Hide _Read Messages
cy: Cuddio Negeseuon _Ddarllenwyd

en: Temporarily hide all messages that have already been read
cy: Cuddio dros dro pob neges sydd eisoes wedi'i darllen

en: Hide S_elected Messages
cy: Cuddio Negeseuon _Ddewiswyd

en: Temporarily hide the selected messages
cy: Cuddio dros dro'r negeseuon a ddewiswyd

en: Show Hidde_n Messages
cy: _Dangos Negeseuon Cudd

en: Show messages that have been temporarily hidden
cy: Dangos negeseuon sydd wedi eu cuddio dros dro

en: Cancel the current mail operation
cy: Diddymu'r weithred e-bost cyfredol

en: Collapse All _Threads
cy: Ymgwympo Pob _Edefyn

en: Collapse all message threads
cy: Ymgwympo pob edefyn neges

en: E_xpand All Threads
cy: _Ehangu Pob Trywydd

en: Expand all message threads
cy: Ehangu pob edefyn neges

en: _Message Filters
cy: _Hidlyddion Negeseuon

en: Create or edit rules for filtering new mail
cy: Creu neu olygu rheolau ar gyfer hidlo e-bost newydd

en: Search F_olders
cy: Chwilio _Plygellau

en: _Subscriptions...
cy: _Tanysgrifiadau...

en: Subscribe or unsubscribe to folders on remote servers
cy: Tanysgrifio neu dad-danysgrifio o blygellau ar weinyddion pell

en: F_older
cy: _Plygell

en: _New Folder...
cy: _Plygell Newydd...

en: Hide _Deleted Messages
cy: Cuddio Negeseuon _Ddilëwyd

en: Hide deleted messages rather than displaying them with a line through them
cy: Cuddio negeseuon wedi'u dileu yn hytrach na'u dangos gyda llinell drwyddynt

en: Show Message _Preview
cy: Dangos _Rhagolwg Neges

en: _Group By Threads
cy: Grwpio mewn _Edafedd

en: Show message preview below the message list
cy: Dangos rhagolwg neges islaw'r rhestr negeseuon

en: All Messages
cy: Pob Neges

en: Important Messages
cy: Negeseuon Pwysig

en: Last 5 Days' Messages
cy: Negeseuon y 5 diwrnod olaf

en: Messages Not Junk
cy: Negeseuon Ddim yn Sothach

en: Messages with Attachments
cy: Negeseuon ag Atodiadau

en: No Label
cy: Dim Label

en: Read Messages
cy: Negeseuon wedi'u Darllen

en: Recent Messages
cy: Negeseuon Diweddar

en: Unread Messages
cy: Negeseuon heb eu Darllen

en: All Accounts
cy: Pob Cyfrif

en: Current Account
cy: Cyfrif Presennol

en: Current Folder
cy: Plygell Bresennol

en: %d selected,  | %d selected,
cy[0]: %d wedi dewis,
cy[1]: %d wedi dewis,
cy[2]: %d wedi dewis,

en: %d deleted | %d deleted
cy[0]: %d wedi dileu
cy[1]: %d wedi dileu
cy[2]: %d wedi dileu

en: %d junk | %d junk
cy[0]: %d sothach
cy[1]: %d sothach
cy[2]: %d sothach

en: %d draft | %d drafts
cy[0]: %d drafft
cy[1]: %d ddrafft
cy[2]: %d drafft

en: %d unsent | %d unsent
cy[0]: %d heb ei anfon
cy[1]: %d heb eu hanfon
cy[2]: %d heb eu hanfon

en: %d sent | %d sent
cy[0]: %d wedi anfon
cy[1]: %d wedi anfon
cy[2]: %d wedi anfon

en: %d unread,  | %d unread,
cy[0]: %d heb ei ddarllen,
cy[1]: %d heb eu darllen,
cy[2]: %d heb eu darllen,

en: %d total | %d total
cy[0]: %d yn gyfanswm
cy[1]: %d yn gyfanswm
cy[2]: %d yn gyfanswm

en: Proxy _Logout
cy: _Allgofnodi o'r Dirprwy

en: Language(s)
cy: Iaith (ieithoedd)

en: Every time
cy: Bob tro

en: Once per day
cy: Unwaith y dydd

en: Once per week
cy: Unwaith bob wythnos

en: Once per month
cy: Unwaith bob mis

en: Header Name:
cy: Enw Pennawd:

en: Header
cy: Pennawd

en: Contains Value
cy: Yn Cynnwys Gwerth

en: No Junk plugin available
cy: Dim ategyn Sbwriel ar gael

en: Hello Python
cy: Helo Python

en: Local Address Books
cy: Llyfr Cyfeiriadau Lleol

en: Keywords
cy: Allweddeiriau

en: Evolution has found some keywords that suggest that this message should contain an attachment, but cannot find one.
cy: Mae Evolution wedi sylwi ar rhai geiriau yn eich neges hwn sy'n awgrymu dylai cynnwys atodiad, ond mae methu canfod un.

en: _Add attachment...
cy: Ychwanegu _atodiad...

en: _Edit Message
cy: _Golygu Neges

en: Reminds you when you forgot to add an attachment to a mail message.
cy: Mae'n atgoffa chi pan rydych wedi anghofio ychwanegu atodiad i'ch neges ebost.

en: _Restart Evolution after backup
cy: _Ail-ddechrau Evolution ar ôl creu copïau wrth gefn

en: _Restart Evolution after restore
cy: _Ail-ddechrau Evolution ar ôl adfer

en: Please select an Evolution Archive to restore:
cy: Dewiswch Archif Evolution i'w hadfer:

en: Choose a file to restore
cy: Dewiswch ffeil i'w hadfer

en: Restore from backup
cy: Adfer o'r copi wrth gefn

en: _Backup Settings...
cy: _Gosodiadau Creu Copi wrth Gefn...

en: R_estore Settings...
cy: _Gosodiadau Adfer...

en: Backup Evolution directory
cy: Gwneud copi wrth gefn o gyfeiriadur Evolution

en: Restore Evolution directory
cy: Adfer cyfeiriadur Evolution

en: Check Evolution Backup
cy: Gwirio Copi Wrth Gefn Evolution

en: Restart Evolution
cy: Ail-gychwyn Evolution

en: With Graphical User Interface
cy: Gyda Rhyngwyneb Defnyddiwr Graffegol

en: Shutting down Evolution
cy: Wrthi'n Cau Evolution

en: Backing Evolution accounts and settings
cy: Creu copi wrth gefn o ddata a gosodiadau Evolution

en: Backing Evolution data (Mails, Contacts, Calendar, Tasks, Memos)
cy: Gwneud copi wrth gefn o ddata Evolution (E-bost, Cysylltiadau, Calendr, Tasgau, Memos)

en: Backup complete
cy: Wedi gorffen cadw copi wrth gefn

en: Restarting Evolution
cy: Wrthi'n ail-gychwyn Evolution

en: Backup current Evolution data
cy: Gwneud copi wrth gefn o ddata presennol Evolution

en: Loading Evolution settings
cy: Llwytho gsodiadau Evolution

en: Removing temporary backup files
cy: Dileu ffeiliau dros dro o'r copïo wrth gefn

en: Backing up to the folder %s
cy: Gwneud copi wrth gefn i'r plygell %s

note: Backup / Restore only can have GUI. We should restrict the rest
en: Evolution Backup
cy: Copi wrth Gefn Evolution

en: Evolution Restore
cy: Adfer Evolution

en: Are you sure you want to close Evolution?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am gau Evolution?

en: Evolution backup can start only when Evolution is not running. Please make sure that you save and close all your unsaved windows before proceeding.  If you want Evolution to restart automatically after backup, please enable the toggle button.
cy: Dim ond pan nad yw Evolution yn rhedeg y gellir cychwyn creu copi wrth gefn. Cyn symud ymlaen, gwnewch yn siŵr eich bod yn cadw ac yn cau'r holl ffenestri sydd heb eu cadw. Os ydych am i Evolution ail-gychwyn yn awtomatig ar ôl creu'r copi wrth gefn, galluogwch y botwm toglu.

en: This will delete all your current Evolution data and settings and restore them from your backup. Evolution restore can start only when Evolution is not running. Please make sure that you close all your unsaved windows before you proceed. If you want Evolution to restart automatically restart after restore, please enable the toggle button.
cy: Bydd hyn yn dileu'r holl ddata a gosodiadau Evolution sydd gennych, ac yn eu hadfer o'r copi wrth gefn. Dim ond pan nad yw Evolution ar waith gall y broses o adfer Evolution gychwyn. Cyn symud ymlaen, gwnewch yn siŵr eich bod yn cau'r holl ffenestri nad ydynt wedi'u cadw. Os ydych am i Evolution ail-gychwyn yn awtomatig ar ôl creu'r copi wrth gefn, galluogwch y botwm toglu.

en: Automatic Contacts
cy: Cysylltiadau Awtomatig

en: Select Address book for Automatic Contacts
cy: Dewis llyfr cyfeiriadau ar gyfer Cysylltiadau Awtomatig

en: Instant Messaging Contacts
cy: Cysylltiadau Negesu Sydyn

note: Synchronize now button.
en: Synchronize with _buddy list now
cy: Cysoni gyda'r _rhestr ffrindiau nawr

en: Convert message text to Unicode UTF-8 to unify spam/ham tokens coming from different character sets.
cy: Trosi neges destun i UTF-8 Unicode er mwyn uno tocynnau sothach/ddim-yn-sothach sydd wedi'u creu mewn setiau nodau gwahanol.

en: _URL:
cy: _LAU:

en: Use _SSL
cy: Defnyddio _SSL

note: add refresh option
en: Re_fresh:
cy: _Adnewyddu:

en: weeks
cy: wythnosau

en: File _name:
cy: _Enw ffeil:

en: Force read _only
cy: Gorfodi darllen yn _unig

en: Add local calendars to Evolution.
cy: Ychwanegu calendrau lleol at Evolution

en: Local Calendars
cy: Calendrau lleol

en: _Secure connection
cy: _Cysylltiad diogel

en: Userna_me:
cy: _Enw Defnyddiwr:

en: Add web calendars to Evolution.
cy: Ychwanegu calendrau o'r wê at Evolution.

en: Web Calendars
cy: Calendrau Gwe

en: Weather: Fog
cy: Tywydd: Niwl

en: Weather: Cloudy
cy: Tywydd: Cymylog

en: Weather: Cloudy Night
cy: Tywydd: Noson Cymylog

en: Weather: Showers
cy: Tywydd: Cawodydd

en: Weather: Snow
cy: Tywydd: Eira

en: Weather: Sunny
cy: Tywydd: Heulog

en: Weather: Clear Night
cy: Tywydd: Noson Glir

en: Weather: Thunderstorms
cy: Tywydd: Mellt a Tharanau

en: Select a location
cy: Dewiswch leoliad

en: _Units:
cy: _Unedau:

en: Metric (Celsius, cm, etc)
cy: Metrig (Celsius, cm, a.y.b.)

en: Imperial (Fahrenheit, inches, etc)
cy: Imperial (Fahrenheit, modfeddi, a.y.b.)

en: Add weather calendars to Evolution.
cy: Ychwanegu calendrau tywydd i Evolution.

en: Weather Calendars
cy: Calendrau Tywydd

en: Check whether Evolution is the default mailer
cy: Gwirio ai Evolution yw'r rhaglen e-bost ragosodedig

en: Every time Evolution starts, check whether or not it is the default mailer.
cy: Bob tro mae Evolution yn cychwyn, gwirio ai Evolution yw'r rhaglen e-bost ragosodedig.

en: Do you want to make Evolution your default e-mail client?
cy: Ydych chi am i Evolution fod yn rhaglen e-bost ragosodedig i chi?

en: Mark as _default address book
cy: Marcio yn llyfr cyfeiriadau ragoso_dedig

en: Mark as _default calendar
cy: Marcio yn calendr ragoso_dedig

en: Mark as _default task list
cy: Marcio fel rhestr tasgau ragoso_dedig

en: Mark as _default memo list
cy: Marcio fel rhestr memo ragoso_dedig

en: Default Sources
cy: Ffynonellau Rhagosodedig

en: Security:
cy: Diogelwch:

en: Secret
cy: Cyfrinach

en: Top secret
cy: Cyfrinachol iawn

en: Key
cy: Allwedd

en: Values
cy: Gwerthoedd

en: Custom Header
cy: Pennawd Addasedig

en: Open Other User's Folder
cy: Agor Plygell Defnyddiwr Arall

en: _Account:
cy: _Cyfrif:

en: _Folder Name:
cy: _Enw Plygell:

en: _User:
cy: _Defnyddiwr:

note: i18n: "Secure Password Authentication" is an Outlookism
en: Secure Password
cy: Cyfrinair Diogel

note: i18n: "NTLM" probably doesn't translate
en: This option will connect to the Exchange server using secure password (NTLM) authentication.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gweinydd Exchange gan ddefnyddio dilysiant cyfrinair diogel (NTLM).

en: Plaintext Password
cy: Cyfrinair Testun Plaen

en: This option will connect to the Exchange server using standard plaintext password authentication.
cy: Bydd yr opsiwn hwn yn cysylltu â'r gweinydd Exchange gan ddefnyddio dilysiant cyfrinair arferol, testun plaen.

en: Out Of Office
cy: Allan o'r Swyddfa

en: The message specified below will be automatically sent to 
    each person who sends mail to you while you are out of the office.
cy: Bydd y neges a benodir isod yn cael ei hanfon at bob person 
    fydd yn anfon e-bost atoch chi tra byddwch allan o'r swyddfa.

en: I am out of the office
cy: Rydw i allan o'r swyddfa

en: I am in the office
cy: Rydw i yn y swyddfa

note: Change Password
en: Change the password for Exchange account
cy: Newid y cyfrinair ar gyfer cyfrif Exchange

en: Change Password
cy: Newid Cyfrinair

note: Delegation Assistant
en: Manage the delegate settings for Exchange account
cy: Rheoli gosodiadau'r dirprwyon ar gyfer y cyfrif Exchange

en: Delegation Assistant
cy: Cynorthwyydd Dirprwyo

note: Miscelleneous settings
en: Miscelleneous
cy: Amrywiol

note: Folder Size
en: View the size of all Exchange folders
cy: Gweld maint bob plygell Exchange

en: Folders Size
cy: Maint Ffolderi

en: Exchange Settings
cy: Gosodiadau Exchange

en: _OWA URL:
cy: LAU _OWA:

en: A_uthenticate
cy: D_ilysu

en: _Authentication Type
cy: Math Dilysi_ant

note: FIXME: Take care of i18n
en: Size:
cy: Maint:

en: Evolution is in offline mode. You cannot create or modify folders now.
    Please switch to online mode for such operations.
cy: Mae Evolution yn y modd all-lein. Fedrwch chi ddim creu na newid plygellau nawr.
    Newidiwch i'r modd ar-lein ar gyfer y gweithredoedd hynny.

note: User entered a wrong existing * password. Prompt him again.
en: The current password does not match the existing password for your account. Please enter the correct password
cy: Nid yw'r cyfrinair yr un peth â chyfrinair presennol eich cyfrif. Rhowch y cyfrinair cywir

en: The two passwords do not match. Please re-enter the passwords.
cy: Nid yw'r ddau gyfrinair yr un peth. Rhowch y cyfrineiriau eto.

en: Confirm Password:
cy: Cadarnhau Cyfrinair:

en: Current Password:
cy: Cyfrinair Presennol:

en: New Password:
cy: Cyfrinair Newydd:

en: Your current password has expired. Please change your password now.
cy: Mae'ch cyfrinair wedi dod i ben. Newidiwch eich cyfrinair nawr.

en: Your password will expire in the next %d days
cy: Mae'ch cyfrinair yn dod i ben o fewn %d dydd

en: Custom
cy: Addasedig

en: Editor (read, create, edit)
cy: Golygydd (darllen, creu, golygu)

en: Author (read, create)
cy: Awduron (darllen, creu)

en: Reviewer (read-only)
cy: Adolygydd (darllen-yn-unig)

en: Delegate Permissions
cy: Caniatadau Dirprwy

en: Permissions for %s
cy: Caniatadau ar gyfer %s

en: Delegate To
cy: Dirprwyo At

en: Remove the delegate %s?
cy: Tynnu'r dirprwy %s?

en: Could not access Active Directory
cy: Methwyd cyrchu Active Directory

en: Could not find self in Active Directory
cy: Methwyd darganfod eich hun o fewn Active Directory

en: Could not find delegate %s in Active Directory
cy: Methu dod o hyd i'r dirprwy %s o fewn yr Active Directory

en: Could not remove delegate %s
cy: Methu tynnu'r dirprwy %s

en: Could not update list of delegates.
cy: Methwyd diweddaru'r rhestr o ddirprwyon.

en: Could not add delegate %s
cy: Methu ychwanegu'r dirprwy %s

en: Error reading delegates list.
cy: Gwall wrth ddarllen rhestr dirprwyon.

note: Translators: This is used for permissions for <user> for the folder Calendar.
en: C_alendar:
cy: _Calendr:

note: Translators: This is used for permissions for <user> for the folder Contacts.
en: Co_ntacts:
cy: _Cysylltiadau:

en: Delegates
cy: Dirprwyon

en: Permissions for
cy: Caniatadau ar gyfer

en: These users will be able to send mail on your behalf
    and access your folders with the permissions you give them.
cy: Bydd y defnyddwyr yma'n medru anfon e-bost ar eich rhan
    a chael mynediad i'ch plygellau gyda'r caniatâd y rhowch chi iddyn nhw.

en: _Delegate can see private items
cy: _Dirprwy yn medru gweld eitemau preifat

note: Translators: This is used for permissions for <user> for the folder Inbox.
en: _Inbox:
cy: _Blwch Derbyn:

note: Translators: This is used for permissions for <user> for the folder Tasks.
en: _Tasks:
cy: _Tasgau:

en: Permissions...
cy: Caniatadau...

en: Folder Name
cy: Enw Plygell

en: Folder Size
cy: Maint Plygell

note: FIXME Limit to one user
en: User
cy: Defnyddwyr

en: Subscribe to Other User's Folder
cy: Tanysgrifio i Blygell Defnyddiwr Arall

en: Exchange Folder Tree
cy: Coeden Plygell Exchange

en: Unsubscribe Folder...
cy: Dad-danysgrifio Plygell...

en: Really unsubscribe from folder "%s"?
cy: Tanysgrifio go iawn o'r blygell "%s"?

en: Unsubscribe from "%s"
cy: Dad-danysgrifio o'r blygell "%s"

en: <b>Currently, your status is "Out of the Office". </b>
    
    Would you like to change your status to "In the Office"?
cy: <b>Ar hyn o bryd, eich statws yw "Allan o'r Swyddfa".</b>
    
    Hoffech chi newid eich statws i "Yn y Swyddfa"?

en: <b>Out of Office Message:</b>
cy: <b>Neges Allan o'r Swyddfa</b>

en: <b>Status:</b>
cy: <b>Statws:</b>

en: <small>The message specified below will be automatically sent to each person who sends
    mail to you while you are out of the office.</small>
cy: <small>Bydd y neges a benodir isod yn cael ei hanfon yn awtomatig at bob person fydd yn anfon
    e-bost atoch chi tra byddwch chi allan o'r swyddfa.</small>

en: I am currently in the office
cy: Rydw i yn y swyddfa ar hyn o bryd

en: I am currently out of the office
cy: Rydw i allan o'r swyddfa ar hyn o bryd

en: No, Don't Change Status
cy: Na, Peidio â Newid Statws

en: Out of Office Assistant
cy: Cynorthwyydd Allan o'r Swyddfa

en: Yes, Change Status
cy: Ie, Newidiwch Gyflwr

en: Password Expiry Warning...
cy: Rhybudd Cyfrinair yn Dod i Ben...

en: Your password will expire in 7 days...
cy: Mae'ch cyfrinair yn dod i ben o fewn 7 diwrnod...

en: _Change Password
cy: _Newid Cyfrinair

en: (Permission denied.)
cy: (Gwrthodwyd caniatâd.)

en: Add User:
cy: Ychwanegu Defnyddiwr...

en: Add User
cy: Ychwanegu Defnyddiwr

en: <b>Permissions</b>
cy: <b>Caniatadau</b>

en: Cannot Delete
cy: Methu Dileu

en: Cannot Edit
cy: Methu Golygu

en: Create items
cy: Creu eitemau

en: Create subfolders
cy: Creu is-ffolderi

en: Delete Any Items
cy: Dileu Unrhyw Eitemau

en: Delete Own Items
cy: Dileu Eitemau fy Hun

en: Edit Any Items
cy: Golygu Unrhyw Eitem

en: Edit Own Items
cy: Golygu Eitemau fy Hun

en: Folder contact
cy: Cyswllt plygell

en: Folder owner
cy: Perchennog plygell

en: Folder visible
cy: Plygell yn weladwy

en: Read items
cy: Darllen eitemau

en: Role:
cy: Rôl:

en: <b>Message Settings</b>
cy: <b>Gosodiadau Neges</b>

en: <b>Tracking Options</b>
cy: <b>Opsiynau Tracio</b>

en: Exchange - Send Options
cy: Exchange - Opsiynau Anfon

en: I_mportance:
cy: _Pwysigrwydd:

en: Normal
    High
    Low
cy: Arferol
    Uchel
    Isel

en: Normal
    Personal
    Private
    Confidential
cy: Arferol
    Personol
    Preifat
    Cyfrinachol

en: Request a _delivery receipt for this message
cy: Anfon cais am _hysbysiad derbyn ar gyfer y neges hon

en: Request a _read receipt for this message
cy: Anfon cais am hysbysiad _darllen ar gyfer y neges hon

en: _Sensitivity:
cy: _Sensitifrwydd:

en: _User
cy: _Defnyddiwr

en: Select User
cy: Dewis Defnyddiwr

en: Address Book...
cy: _Llyfr Cyfeiriadau...

en: Subscribe to Other User's Contacts
cy: Tanysgrifio i Gysylltiadau Defnyddiwr Arall

en: Subscribe to Other User's Calendar
cy: Tanysgrifio i Galendr Defnyddiwr Arall

en: Exchange Operations
cy: Gweithrediadau Exchange

en: Cannot change password due to configuration problems.
cy: Methu newid cyfrinair oherwydd problemau cyfluniad.

en: Cannot display folders.
cy: Methu dangos plygellau.

en: Cannot perform the operation.
cy: Methu gwneud y weithred.

en: Changes to options for Exchange account "{0}" will only take effect after restarting Evolution.
cy: Bydd y newidiadau i gyfluniad cyfrif Evolution "{0}" yn dod i rym wedi i chi adael ac ail-ddechrau Evolution.

en: Could not authenticate to server.
cy: Methwyd dilysu gyda'r gweinydd.

en: Could not change password.
cy: Methu newid cyfrinair.

en: Could not configure Exchange account because 
    an unknown error occurred. Check the URL, 
    username, and password, and try again.
cy: Methu cyflunio cyfrif Exchange am i wall anhysbys ddigwydd. Gwiriwch y LAU, yr enw defnyddiwr,
    a'r cyfrinair, cyn ail-geisio.

en: Could not connect to Exchange server.
cy: Methwyd cysylltu â'r gweinydd Exchange

en: Could not connect to server {0}.
cy: Methwyd cysylltu â'r gweinydd {0}.

en: Could not determine folder permissions for delegates.
cy: Methwyd pennu caniatadau plygellau ar gyfer y dirprwyon.

en: Could not find Exchange Web Storage System.
cy: Methu dod o hyd i System Storfa Gwe Exchange.

en: Could not locate server {0}.
cy: Methu dod o hyd i'r gweinydd {0}.

en: Could not make {0} a delegate
cy: Methu gwneud {0} yn ddirprwy

en: Could not read folder permissions
cy: Methu darllen caniatadau'r blygell

en: Could not read folder permissions.
cy: Methu darllen caniatadau'r blygell.

en: Could not read out-of-office state
cy: Methu darllen statws allan-o'r-swyddfa

en: Could not update folder permissions.
cy: Methu diweddaru caniatadau plygell.

en: Could not update out-of-office state
cy: Methu diweddaru statws allan-o'r-swyddfa

en: Exchange Account is offline.
cy: Cyfrif Exchange ddim ar-lein.

en: Exchange Connector requires access to certain
    functionality on the Exchange Server that appears
    to be disabled or blocked. (This is usually 
    unintentional.) Your Exchange Administrator will 
    need to enable this functionality in order for 
    you to be able to use Evolution Exchange Connector.
    
    For information to provide to your Exchange 
    administrator, please follow the link below:
    
    {0}
cy: Mae Cysylltydd Exchange am ddefnyddio
    nodweddion ar y gweinydd Exchange sy'n
    ymddangos eu bônt wedi'u hanalluogi neu'u
    rhwystro. (Yn anfwriadol mae hyn yn digwydd fel
    arfer.) Bydd rhaid i'ch gweinyddwr system alluogi'r
    nodweddion cyn i chi fedru defnyddio Cysylltydd Exchange
    Evolution.
    
    Am wybodaeth i'w roi i'ch gweinyddwr system,
    dilynwch y cyswllt hwn:
    
    {0}

en: Failed to update delegates:
cy: Methu diweddaru dirprwyon:

en: Folder already exists
cy: Plygell yn bodoli'n barod

en: Folder does not exist
cy: Plygell ddim yn bodoli

en: Folder offline
cy: Ffolder all-lein

en: Generic error
cy: Gwall generig

en: Global Catalog Server is not reachable
cy: Methu cyrraedd y gweinydd Catalog cyffredinol

en: If OWA is running on a different path, you must specify that in the account configuration dialog.
cy: Os yw OWA yn rhedeg ar lwybr gwahanol, rhaid i chi roi hynny yn y ddeialog cyflunio cyfrif.

en: Mailbox for {0} is not on this server.
cy: Nid oes blwch e-bost ar gyfer {0} ar y gweinydd.

en: Make sure the URL is correct and try again.
cy: Gwnewch yn siŵr fod y LAU yn gywir, cyn ceisio eto.

en: Make sure the server name is spelled correctly and try again.
cy: Gwnewch yn siŵr fod enw'r gweinydd wedi ei sillafu'n gywir cyn ceisio eto.

en: Make sure the username and password are correct and try again.
cy: Gwnewch yn siŵr fod enw'r defnyddiwr a'r cyfrinair wedi eu sillafu'n gywir cyn ceisio eto.

en: No Global Catalog server configured for this account.
cy: Dim gweinydd Catalog cyffredinol wedi ei gyflunio ar gyfer y cyfrif hwn.

en: No mailbox for user {0} on {1}.
cy: Dim blwch e-bost ar gyfer defnyddiwr {0} ar {1}.

en: No such user {0}
cy: Dim defnyddiwr o'r enw {0}

en: Password successfully changed.
cy: Cyfrinair wedi ei newid yn llwyddiannus.

en: Please make sure the Global Catalog Server name is correct.
cy: Gwnewch yn siŵr fod enw'r gweinydd Catalog cyffredinol yn gywir.

en: Please restart Evolution for changes to take effect
cy: Ail-gychwynnwch Evolution er mwyn i'r newidiadau ddod i rym

en: Please select a user.
cy: Dewiswch ddefnyddiwr:

en: Server rejected password because it is too weak.
cy: Gweinydd wedi gwrthod y cyfrinair am ei fod yn rhy wan.

en: The Exchange account will be disabled when you quit Evolution
cy: Bydd y cyfrif Exchange yn cael ei analluogi wedi i chi adael Evolution

en: The Exchange account will be removed when you quit Evolution
cy: Bydd y cyfrif Exchange yn cael ei dynnu wedi i chi adael Evolution

en: The Exchange server is not compatible with Exchange Connector.
cy: Nid yw'r gweinydd Exchange yn cydweddu â Chysylltydd Exchange.

en: The server is running Exchange 5.5. Exchange Connector 
    supports Microsoft Exchange 2000 and 2003 only.
cy: Mae'r gweinydd yn rhedeg Exchange 5.5. Dim ond Microsoft 
    Exchange 2000 a 2003 mae Cysylltydd Exchange yn eu cynnal.

en: This probably means that your server requires 
    you to specify the Windows domain name 
    as part of your username (eg, &quot;DOMAIN\user&quot;).
    
    Or you might have just typed your password wrong.
cy: Mae'n fwy na thebyg fod y gweinydd am i chi 
    roi parthenw Windows fel rhan o'ch enw defnyddiwr 
    (e.e. &quot;PARTH\defnyddiwr&quot;).
    
    Neu gallech fod wedi cam-deipio'ch cyfrinair.

en: Try again with a different password.
cy: Ceisiwch eto gyda chyfrinair gwahanol.

en: Unable to add user to access control list:
cy: Methu ychwanegu defnyddiwr at y rhestr rheoli mynediad:

en: Unable to edit delegates.
cy: Methu golygu dirprwyon.

en: Unknown error looking up {0}
cy: Gwall anhysbys wrth edrych {0} i fyny

en: Unknown error.
cy: Gwall anhysbys.

en: Unknown type
cy: Math anhysbys

en: Unsupported operation
cy: Gweithred heb ei chynnal

en: You are nearing your quota available for storing mail on this server.
cy: Rydych yn agos at eich cwota o le i storio e-bost ar y gweinydd hwn.

en: You cannot make yourself your own delegate
cy: Fedrwch chi ddim gwneud eich hun yn ddirprwy ar gyfer eich hunan

en: You have exceeded your quota for storing mail on this server.
cy: Rydych dros ben y cwota o le i storio e-bost ar y gweinydd hwn.

en: You may only configure a single Exchange account.
cy: Fedrwch chi ond cyflunio un cyfrif Exchange.

en: Your current usage is: {0} KB. Try to clear up some space by deleting some mail.
cy: Eich defnydd ar hyn o bryd yw : {0} KB. Ceisiwch greu rhagor o le wrth ddileu rhai negeseuon.

en: Your current usage is: {0} KB. You will not be able to either send or receive mail now.
cy: Eich defnydd ar hyn o bryd yw : {0} KB. Fedrwch chi ddim anfon na derbyn e-bost nawr.

en: Your current usage is: {0} KB. You will not be able to send mail until you clear up some space by deleting some mail.
cy: Eich defnydd ar hyn o bryd yw : {0} KB. Fedrwch chi ddim anfon e-bost nes i chi greu rhagor o le wrth ddileu rhai negeseuon.

en: Your password has expired.
cy: Mae'ch cyfrinair wedi dod i ben.

en: {0} cannot be added to an access control list
cy: Methu ychwanegu {0} at restr rheoli mynediad.

en: {0} is already a delegate
cy: {0} yn ddirprwy'n barod

en: {0} is already in the list
cy: {0} eisoes yn y rhestr

en: Subscribe to Other User's Tasks
cy: Tanysgrifio i Dasgau Defnyddiwr Arall

en: Check folder permissions
cy: Gwirio caniatadau plygell

en: Default External Editor
cy: Golygydd Allanol Rhagosodedig

en: For Emacs use "xemacs"
    For VI use "gvim -f"
cy: Ar gyfer Emacs defnyddiwch "xemacs"
    Ar gyfer VI defnyddiwch "gvim -f"

en: Compose in External Editor
cy: Cyfansoddi mewn Golygydd Allanol

en: External Editor
cy: Golygydd Allanol

en: Cannot create Temporary File
cy: Methu creu Ffeil Dros-Dro

en: External editor still running
cy: Golygydd allanol dal i rhedeg

en: Select a (48*48) png of size < 700bytes
cy: Dewiswch png (48*48) sydd a maint < 700beit

en: PNG files
cy: Ffeil PNG

en: _Face
cy: _Gwyneb

en: <b>Server</b>
cy: <b>Gweinydd</b>

en: Cannot read data from Google server.
    %s
cy: Methu darllen data o weinydd Google.
    %s

en: Cal_endar:
cy: Cal_endr:

en: Retrieve _list
cy: Nôl _rhestr

en: Add Google Calendars to Evolution.
cy: Ychwanegu Google Calendars i Evolution

en: Google Calendars
cy: Calendrau Google

en: Checklist
cy: Rhestr wirio

en: Create folder
cy: Creu plygell

en: Install the shared folder
cy: Gosod y ffolder wedi rhannu

en: Shared Folder Installation
cy: Gosod Plygell wedi Rhannu

en: Junk Settings
cy: Gosodiadau Sothach

en: Junk Mail Settings
cy: Gosodiadau E-bost Sothach

en: Junk Mail Settings...
cy: Gosodiadau E-bost Sothach...

en: <b>Junk List:</b>
cy: <b>Rhestr Sothach :</b>

en: Email:
cy: E-bost:

en: _Disable
cy: _Analluogi

en: _Enable
cy: _Galluogi

en: _Junk List
cy: _Rhestr Sothach

en: _Remove
cy: _Tynnu

en: Message retracted successfully
cy: Neges wedi ei dynnu'n ôl yn llwyddiannus

en: Retract Mail
cy: Tynnu Ebost yn Ôl

en: Account Already Exists
cy: Cyfrif Yn Bodoli'n Barod

en: Invalid user
cy: Defnyddiwr annilys

en: Specify User
cy: Dewis Defnyddiwr

en: Accept Tentatively
cy: Derbyn yn Betrus

en: <b>Users:</b>
cy: <b>Defnyddwyr :</b>

en: Con_tacts...
cy: Cysyll_tiadau...

en: Message
cy: Neges

en: Shared Folder Notification
cy: Hysbysiad Plygell wedi Rhannu

en: The participants will receive the following notification.
cy: Bydd y mynychwyr yn derbyn y wybodaeth ganlynol.

en: _Not Shared
cy: _Heb ei Rannu

en: _Shared With...
cy: _Rhennir Gyda...

en: _Sharing
cy: _Yn Rhannu

en: <b>Name</b>
cy: <b>Enw</b>

en: Access Rights
cy: Hawliau Mynediad

en: Add/Edit
cy: Ychwanegu/Golygu

en: Appointments
cy: Apwyntiadau

en: Con_tacts
cy: _Cysylltiadau

en: Modify _folders/options/rules/
cy: Newid _plygellau/opsiynau/rheolau

en: Read items marked _private
cy: Darllen eitemau sydd wedi'u marcio'n _breifat

en: Reminder Notes
cy: Nodiadau Atgoffa

en: Subscribe to my _alarms
cy: Tanysgrifio i'm _larymau

en: Subscribe to my _notifications
cy: Tanysgrifio i'm _hysbysiadau

en: _Write
cy: _Ysgrifennu

note: To Translators: In this case, Proxy does not mean something like 'HTTP Proxy', but a GroupWise feature by which one person can send/read mails/appointments using another person's identity without knowing his password, for example if that other person is on vacation
en: Proxy
cy: Dirprwy

en: <b>Account Name</b>
cy: <b>Enw Cyfrif</b>

note: To Translators: In this case, Proxy does not mean something like 'HTTP Proxy', but a GroupWise feature by which one person can send/read mails/appointments using another person's identity without knowing his password, for example if that other person is on vacation
en: Proxy Login
cy: Mewngofnodi Dirprwy

en: %sEnter password for %s (user %s)
cy: %sRhowch gyfrinair am %s (defnyddiwr %s)

note: To Translators: In this case, Proxy does not mean something like 'HTTP Proxy', but a groupwise * feature by which one person can send/read mails/appointments using another person's identity * without knowing his password, for example if that other person is on vacation
en: _Proxy Login...
cy: _Mewngofnodi Dirprwy...

note: To Translators: In this case, Proxy does not mean something like 'HTTP Proxy', but a GroupWise feature by which one person can send/read mails/appointments using another person's identity without knowing his password, for example if that other person is on vacation
en: The Proxy tab will be available only when the account is online.
cy: Fydd y tab Dirprwy ddim ond ar gael wedi i'r cyfrif gael ei alluogi.

note: To Translators: In this case, Proxy does not mean something like 'HTTP Proxy', but a GroupWise feature by which one person can send/read mails/appointments using another person's identity without knowing his password, for example if that other person is on vacation
en: The Proxy tab will be available only when the account is enabled.
cy: Fydd y tab Dirprwy ddim ond ar gael wedi i'r cyfrif gael ei alluogi.

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Enter the users and set permissions
cy: Rhoi'r defnyddwyr a gosod caniatadau

en: New _Shared Folder...
cy: _Ffolder Newydd wedi ei Rhannu...

en: Sharing
cy: Rhannu

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Modify
cy: Newid

en: Message Status
cy: Statws Neges

note: Subject
en: Subject:
cy: Pwnc:

en: From:
cy: Oddi wrth:

en: Creation date:
cy: Dyddiad creu:

en: Recipient:
cy: Derbynnydd:

en: Delivered:
cy: Anfonwyd:

en: Opened:
cy: Agorwyd:

en: Accepted:
cy: Derbyniwyd:

en: Deleted:
cy: Dilewyd:

en: Declined:
cy: Gwrthodwyd:

en: Completed:
cy: Cyflawnwyd:

en: Undelivered:
cy: Heb anfon:

en: Track Message Status...
cy: Olrhain Statws Neges...

en: Add Hula support to Evolution.
cy: Ychwanegu cynhaliaeth Hula i Evolution

en: Hula Support
cy: Cynhaliaeth Hula

en: Custom Headers
cy: Penawdau Addasedig

en: IMAP Headers
cy: Penawdau IMAP

en: <b>Custom Headers</b>
cy: <b>Penawdau Addasedig</b>

en: <b>IMAP Headers</b>
cy: <b>Penawdau IMAP </b>

en: Basic and _Mailing List Headers (Default)
cy: Sylfaenol a _Phenawdau Rhestrau E-bost (Rhagosodiad)

en: Give the extra headers that you need to fetch in addition to the above standard headers. 
    You can ignore this if you choose "All Headers".
cy: Rhoi'r penawdau ychwanegol yr ydych chi am eu cyrchu yn ogystal â'r penawdau safonol welir uchod. 
    Os ydych chi'n dewis "Pob Pennawd", medrwch anwybyddu hyn.

en: Select your IMAP Header Preferences. 
    The more headers you have the more time it will take to download.
cy: Dewiswch eich Hoffterau Penawdau IMAP. 
    Po fwyaf y nifer o benawdau sydd gennych, po hiraf fydd y broses o'u llwytho i lawr.

en: _Basic Headers - (Fastest) 
    Use this if you do not have filters based on mailing lists
cy: _Penawdau Sylfaenol - (Cyflymaf)
    Defnyddiwch hwn os nad oes gennych chi hidlyddion yn seiliedig ar restrau e-bost

en: IMAP Features
cy: Nodweddion IMAP

en: The "hald" service is required but not currently running. Please enable the service and rerun this program, or contact your system administrator.
cy: Dydy'r gwasanaeth "hald" sydd ei hangen ddim yn rhedeg. Galluogwch y gwasanaeth ac ail rhedwch y rhaglen hwn, neu cysylltwch gyda gweinyddwyr eich system.

en: Search for an iPod failed
cy: Mae'r chwiliad am iPod wedi methu

en: iCalendar format (.ics)
cy: Ffurf iCalendr (.ics)

en: Synchronize to iPod
cy: Cysoni ag iPod

en: iPod Synchronization
cy: Cysoni iPod

en: Failed to load the calendar '%s'
cy: Methu llwytho'r calendr '%s'.

en: An appointment in the calendar '%s' conflicts with this meeting
cy: Mae apwyntiad yn y calendr '%s' yn gwrthdaro â'r cyfarfod hwn

en: Found the appointment in the calendar '%s'
cy: Wedi canfod yr apwyntiad yn y calendr '%s'

en: Unable to find any calendars
cy: Methu canfod unrhyw galendr

en: Unable to find this meeting in any calendar
cy: Methu canfod y cyfarfod hwn mewn unrhyw galendr

en: Unable to find this task in any task list
cy: Methu canfod y dasg hon mewn unrhyw restr dasgau

en: Unable to find this memo in any memo list
cy: Methu canfod y memo hon mewn unrhyw restr memo

en: Opening the calendar. Please wait..
cy: Agor y calendr. Arhoswch os gwelwch yn dda...

en: Searching for an existing version of this appointment
cy: Chwilio am fersiwn o'r apwyntiad sy'n bodoli'n barod

en: Unable to parse item
cy: Methu gramadegu eitem

en: Unable to send item to calendar '%s'.  %s
cy: Methu anfon eitem i galendr '%s'.  %s

en: Sent to calendar '%s' as accepted
cy: Anfonwyd at galendr '%s' fel eitem wedi'i derbyn

en: Sent to calendar '%s' as tentative
cy: Anfonwyd at galendr '%s' fel eitem wedi'i derbyn yn betrus

en: Sent to calendar '%s' as declined
cy: Anfonwyd at galendr '%s' fel eitem wedi'i gwrthod

en: Sent to calendar '%s' as canceled
cy: Anfonwyd at galendr '%s' fel eitem wedi'i chanslo

en: Organizer has removed the delegate %s
cy: Trefnydd wedi tynnu'r dirprwy %s

en: Sent a cancelation notice to the delegate
cy: Wedi anfon neges ganslo at y mynychwr

en: Could not send the cancelation notice to the delegate
cy: Methu anfon y neges ganslo at y mynychwr

en: Attendee status could not be updated because the status is invalid
cy: Methwyd diweddaru cyflwr mynychwr am fod y statws yn annilys

en: Unable to update attendee. %s
cy: Methu diweddaru mynychwr. %s

en: Attendee status updated
cy: Statws mynychwr wedi diweddaru

en: Unable to send meeting information, the meeting does not exist
cy: Methu danfon gwybodaeth am gyfarfod, dydy'r cyfarfod ddim yn bodoli

en: Unable to send memo information, the memo does not exist
cy: Methu danfod gwybodaeth am femo, dydy'r memo ddim yn bodoli

en: The calendar attached is not valid
cy: Mae'r calendr sydd wedi'i atodi yn annilys

en: The message claims to contain a calendar, but the calendar is not a valid iCalendar.
cy: Mae'r neges yn honni ei bod yn cynnwys calendr, ond nid yw'r calendr yn iCalendar dilys.

en: The item in the calendar is not valid
cy: Nid yw'r eitem yn y calendr yn ddilys

en: The message does contain a calendar, but the calendar contains no events, tasks or free/busy information
cy: Mae'r neges yn cynnwys calendr, ond nid yw'r calendr yn cynnwys unrhyw ddigwyddiadau, tasgau na gwybodaeth statws rhydd/prysur

en: The calendar attached contains multiple items
cy: Mae'r calendr sydd wedi ei atodi yn cynnwys amryw eitemau

en: To process all of these items, the file should be saved and the calendar imported
cy: I brosesu'r holl eitemau, dylid cadw'r ffeil a mewnforio'r calendr

note: Delete message after acting FIXME Need a schema for this
en: _Delete message after acting
cy: _Dileu'r neges ar ôl gweithredu

en: Conflict Search
cy: Chwilio am Wrthdaro

note: Source selector
en: Select the calendars to search for meeting conflicts
cy: Dewis y calendrau i'w chwilio ar gyfer cyfarfodydd sy'n gwrthdaro

note: strftime format of a time, in 24-hour format, without seconds.
en: Today %H:%M
cy: Heddiw %H:%M

note: strftime format of a time, in 24-hour format.
en: Today %H:%M:%S
cy: Heddiw %H:%M:%S

note: strftime format of a time, in 12-hour format.
en: Today %l:%M:%S %p
cy: Heddiw %I:%M:%S %p

note: strftime format of a time, in 24-hour format, without seconds.
en: Tomorrow %H:%M
cy: Yfory %H:%M

note: strftime format of a time, in 24-hour format.
en: Tomorrow %H:%M:%S
cy: Yfory %H:%M:%S

note: strftime format of a time, in 12-hour format, without seconds.
en: Tomorrow %l:%M %p
cy: Yfory %l:%M %p

note: strftime format of a time, in 12-hour format.
en: Tomorrow %l:%M:%S %p
cy: Yfory %l:%M:%S %p

en: Please respond on behalf of <b>%s</b>
cy: Atebwch ar rhan <b>%s</b> os gwelwch yn dda

en: Received on behalf of <b>%s</b>
cy: Wedi'i dderbyn ar rhan <b>%s</b>

en: <b>%s</b> through %s has published the following meeting information:
cy: Mae <b>%s</b>, trwy %s wedi cyhoeddi'r wybodaeth cyfarfod ganlynol:

en: <b>%s</b> has published the following meeting information:
cy: Mae <b>%s</b> wedi cyhoeddi'r wybodaeth cyfarfod ganlynol:

en: <b>%s</b> has delegated the following meeting to you:
cy: Mae <b>%s</b> wedi dirprwyo'r cyfarfod canlynol atoch chi:

en: <b>%s</b> through %s requests your presence at the following meeting:
cy: Mae <b>%s</b>, trwy %s am i chi fod yn bresennol yn y cyfarfod canlynol:

en: <b>%s</b> requests your presence at the following meeting:
cy: Mae <b>%s</b> am i chi fod yn bresennol yn y cyfarfod canlynol:

en: <b>%s</b> through %s wishes to add to an existing meeting:
cy: Mae <b>%s</b>, trwy %s am ychwanegu at gyfarfod sydd eisoes yn bodoli:

en: <b>%s</b> wishes to add to an existing meeting:
cy: Mae <b>%s</b> am ychwanegu at neges sy'n bodoli'n barod:

en: <b>%s</b> wishes to receive the latest information for the following meeting:
cy: Mae <b>%s</b> am dderbyn y wybodaeth ddiweddaraf am y cyfarfod canlynol:

en: <b>%s</b> has sent back the following meeting response:
cy: Mae <b>%s</b> wedi anfon yr ymateb canlynol yn ôl ynghylch cyfarfod:

en: <b>%s</b> through %s has canceled the following meeting:
cy: Mae <b>%s</b> drwy %s wedi canslo'r cyfarfod canlynol:

en: <b>%s</b> has canceled the following meeting.
cy: Mae <b>%s</b> wedi canslo'r cyfarfod canlynol.

en: <b>%s</b> has proposed the following meeting changes.
cy: Mae <b>%s</b> wedi awgrymu'r newidiadau cyfarfod canlynol.

en: <b>%s</b> through %s has declined the following meeting changes:
cy: Mae <b>%s</b>, trwy %s wedi gwrthod y newidiadau canlynol i'r cyfarfod:

en: <b>%s</b> has declined the following meeting changes.
cy: Mae <b>%s</b> wedi gwrthod y newidiadau cyfarfod canlynol.

en: <b>%s</b> through %s has published the following task:
cy: Mae <b>%s</b> drwy %s wedi cyhoeddi'r dasg ganlynol:

en: <b>%s</b> has published the following task:
cy: Mae <b>%s</b> wedi cyhoeddi'r dasg ganlynol:

en: <b>%s</b> requests the assignment of %s to the following task:
cy: Mae <b>%s</b> am i %s gael ei neilltuo i'r dasg ganlynol:

en: <b>%s</b> through %s has assigned you a task:
cy: Mae <b>%s</b> drwy %s wedi neilltuo tasg i chi:

en: <b>%s</b> has assigned you a task:
cy: Mae <b>%s</b> wedi neilltuo tasg newydd i chi:

en: <b>%s</b> through %s wishes to add to an existing task:
cy: Mae <b>%s</b>, trwy %s am ychwanegu at dasg sydd eisoes yn bodoli:

en: <b>%s</b> wishes to add to an existing task:
cy: Mae <b>%s</b> am ychwanegu at dasg sy'n bodoli'n barod:

en: <b>%s</b> wishes to receive the latest information for the following assigned task:
cy: Mae <b>%s</b> am dderbyn y wybodaeth ddiweddaraf am y dasg ganlynol sydd wedi ei neilltuo:

en: <b>%s</b> has sent back the following assigned task response:
cy: Mae <b>%s</b> wedi anfon yn ôl yr ateb canlynol i dasg gafodd ei neilltuo:

en: <b>%s</b> through %s has canceled the following assigned task:
cy: Mae <b>%s</b> drwy %s wedi diddymu'r dasg ganlynol gafodd ei neilltuo:

en: <b>%s</b> has canceled the following assigned task:
cy: Mae <b>%s</b> wedi canslo'r dasg hon, gafodd ei neilltuo:

en: <b>%s</b> has proposed the following task assignment changes:
cy: Mae <b>%s</b> yn cynnig y newidiadau canlynol i dasgau gafodd eu neilltuo:

en: <b>%s</b> through %s has declined the following assigned task:
cy: Mae <b>%s</b>, drwy %s, wedi gwrthod y dasg ganlynol gafodd ei neilltuo:

en: <b>%s</b> has declined the following assigned task:
cy: Mae <b>%s</b> wedi gwrthod y dasg hon, gafodd ei neilltuo:

en: <b>%s</b> through %s has published the following memo:
cy: Mae <b>%s</b> drwy %s wedi cyhoeddi'r memo canlynol:

en: <b>%s</b> has published the following memo:
cy: Mae <b>%s</b> wedi cyhoeddi'r memo canlynol:

en: <b>%s</b> through %s wishes to add to an existing memo:
cy: Mae <b>%s</b>, trwy %s am ychwanegu at femo sydd eisoes yn bodoli:

en: <b>%s</b> wishes to add to an existing memo:
cy: Mae <b>%s</b> am ychwanegu at femo sy'n bodoli'n barod:

en: <b>%s</b> through %s has canceled the following shared memo:
cy: Mae <b>%s</b> drwy %s wedi canslo'r memo canlynol oedd wedi'i rannu:

en: <b>%s</b> has canceled the following shared memo:
cy: Mae <b>%s</b> wedi canslo'r memo hwn oedd wedi'i rannu:

note: Everything gets the open button
en: _Open Calendar
cy: _Agor calendr

en: _Decline
cy: _Gwrthod

en: _Accept
cy: _Derbyn

en: _Decline all
cy: Gwrthod y _cyfan

en: _Tentative all
cy: _Pawb, I'w gadarnhau

en: _Tentative
cy: _I'w gadarnhau

en: _Accept all
cy: Derbyn y _cyfan

note: FIXME Is this really the right button?
en: _Send Information
cy: Anfon _Gwybodaeth

note: FIXME Is this really the right button?
en: _Update Attendee Status
cy: _Diweddaru cyflwr mynychwr

en: _Update
cy: _Diweddaru

note: Start time
en: Start time:
cy: Amser cychwyn:

note: End time
en: End time:
cy: Amser gorffen:

note: Comment
en: Comment:
cy: Sylw:

en: Send _reply to sender
cy: Danfon _ateb i'r danfonwr

en: Show time as _free
cy: Dangos yr amser fel _rhydd

en: _Preserve my reminder
cy: _Cadw fy atgoffydd

en: Itip Formatter
cy: Fformatydd Itip

en: &quot;{0}&quot; has delegated the meeting. Do you want to add the delegate &quot;{1}&quot;?
cy: Mae &quot;{0}&quot; wedi dirprwyo'r cyfarfod. Ydych chi am ychwanegu'r dirprwy &quot;{1}&quot;?

en: This meeting has been delegated
cy: Mae'r cyfarfod hwn wedi ei ddirprwyo

en: This response is not from a current attendee. Add the sender as an attendee?
cy: Dyw'r ymateb ddim oddi wrth rywun sy'n mynychu'r cyfarfod ar hyn o bryd.  Ychwanegu'r person fel mynychwr?

en: Blink icon in notification area.
cy: Chwincio eicon yn yr man hysbysu.

en: Enable D-Bus messages.
cy: Galluogi negeseuon D-Bus

en: Enable icon in notification area.
cy: Gosod eicon yn y man hysbysu.

en: If "true", then beep, otherwise will play sound file when new messages arrive.
cy: Os "true", yna chwincio, fel arall bydd ffeil sain yn cael ei chwarae pan mae neges newydd yn cyrraedd.

en: Notify new messages for Inbox only.
cy: Hysbysu negeseuon newydd ar gyfer y Blwch Derbyn yn unig.

en: Popup message together with the icon.
cy: Neges naidlen yn ogystal a eicon.

en: Use sound theme
cy: Defnyddio thema sain

en: Whether show message over the icon when new messages arrive.
cy: A ddylid dangos neges dros yr eicon pan mae neges newydd yn cyrraedd.

en: Whether to notify new messages in Inbox folder only.
cy: A ddylid hysbysu negeseuon newydd yn y Blwch Derbyn yn unig.

en: Evolution's Mail Notification
cy: Hysbysiad E-bost Evolution

en: New email
cy: E-bost newydd

en: Popup _message together with the icon
cy: _Neges naidlen yn ogystal a eicon

en: _Beep
cy: _Bîp

en: Use sound _theme
cy: Defnyddio _thema sain

en: Play _file:
cy: Chwarae _ffeil:

en: Select sound file
cy: Dewis ffeil sain

en: Notify new messages for _Inbox only
cy: Hysbysu negeseuon newydd ar gyfer y Blwch Derbyn yn un_ig

en: Generate a _D-Bus message
cy: Creu neges _D-Bus

en: Mail Notification
cy: Hysbysiad E-bost Newydd

en: Selected calendar contains event '%s' already. Would you like to edit the old event?
cy: Mae'r calendr a ddewiswyd yn cynnwys y digwyddiad '%s' yn barod. Hoffech chi olygu'r hen digwyddiad?

en: Selected task list contains task '%s' already. Would you like to edit the old task?
cy: Mae'r rhestr tasgau yn cynnwys y dasg '%s' yn barod. Hoffech chi olygu'r hen dasg?

en: Selected memo list contains memo '%s' already. Would you like to edit the old memo?
cy: Mae'r rhestr memo a ddewiswyd yn cynnwys y memo '%s' yn barod. Hoffech chi olygu'r hen femo?

en: Selected calendar contains some events for the given mails already. Would you like to create new events anyway?
cy: Mae'r calendr a ddewiswyd yn barod yn cynnwys digwyddiadau am yr ebyst a rhoddwyd. Hoffech chi greu digwyddiadau newydd beth bynnag?

en: Selected task list contains some tasks for the given mails already. Would you like to create new tasks anyway?
cy: Mae'r rhestr dasgau yn barod yn cynnwys tasgau am yr ebyst a rhoddwyd. Hoffech chi greu tasgau newydd beth bynnag?

en: Selected memo list contains some memos for the given mails already. Would you like to create new memos anyway?
cy: Mae'r rhestr memos yn barod yn cynnwys memos am yr ebyst a rhoddwyd. Hoffech chi greu memos newydd beth bynnag?

en: Selected calendar contains an event for the given mail already. Would you like to create new event anyway? | Selected calendar contains events for the given mails already. Would you like to create new events anyway?
cy[0]: Mae'r calendr yn barod yn cynnwys digwyddiad am yr ebost a rhoddwyd. Hoffech chi greu digwyddiad newydd beth bynnag?
cy[1]: Mae'r calendr yn barod yn cynnwys digwyddiadau am yr ebyst a rhoddwyd. Hoffech chi greu digwyddiadau newydd beth bynnag?
cy[2]: Mae'r calendr yn barod yn cynnwys digwyddiadau am yr ebyst a rhoddwyd. Hoffech chi greu digwyddiadau newydd beth bynnag?

en: Selected task list contains a task for the given mail already. Would you like to create new task anyway? | Selected task list contains tasks for the given mails already. Would you like to create new tasks anyway?
cy[0]: Mae'r rhestr tasgau yn barod yn cynnwys tasg ar gyfer yr ebost a rhoddwyd. Hoffech chi greu tasg newydd beth bynnag?
cy[1]: Mae'r rhestr tasgau yn barod yn cynnwys tasgau ar gyfer yr ebyst a rhoddwyd. Hoffech chi greu tasgau newydd beth bynnag?
cy[2]: Mae'r rhestr tasgau yn barod yn cynnwys tasgau ar gyfer yr ebyst a rhoddwyd. Hoffech chi greu tasgau newydd beth bynnag?

en: Selected memo list contains a memo for the given mail already. Would you like to create new memo anyway? | Selected memo list contains memos for the given mails already. Would you like to create new memos anyway?
cy[0]: Mae'r rhestr memos yn barod yn cynnwys memo ar gyfer yr ebost a rhoddwyd. Hoffech chi greu memo newydd beth bynnag?
cy[1]: Mae'r rhestr memos yn barod yn cynnwys memos ar gyfer yr ebyst a rhoddwyd. Hoffech chi greu memos newydd beth bynnag?
cy[2]: Mae'r rhestr memos yn barod yn cynnwys memos ar gyfer yr ebyst a rhoddwyd. Hoffech chi greu memos newydd beth bynnag?

en: [No Summary]
cy: [Dim Crynodeb]

en: Invalid object returned from a server
cy: Dychwelodd gwrthrych annilys o'r gweinydd

en: An error occurred during processing: %s
cy: Roedd gwall wrth brosesu: %s

en: Cannot open calendar. %s
cy: Ni ellir agor calendr. %s

en: Cannot get source list. %s
cy: Methu cael rhestr ffynonellau. %s

en: Create an _Event
cy: Creu _Digwyddiad

en: Create a Mem_o
cy: Creu Mem_o

en: Create a _Task
cy: Creu _Tasg

en: Create a _Meeting
cy: Creu _Cyfarfod

en: Get List _Archive
cy: Cyrchu _archif y rhestr

en: Get an archive of the list this message belongs to
cy: Cael archif rhestr y neges

en: Get List _Usage Information
cy: Cyrchu gwybodaeth am _ddefnydd y rhestr

en: Get information about the usage of the list this message belongs to
cy: Cael gwybodaeth ynghylch defnydd rhestr y neges

en: Contact List _Owner
cy: Cysylltu â _pherchennog y rhestr

en: Contact the owner of the mailing list this message belongs to
cy: Cysylltu â pherchennog y rhestr trafod mae'r neges hon yn perthyn iddi

en: _Post Message to List
cy: _Postio neges i'r rhestr

en: Post a message to the mailing list this message belongs to
cy: Postio neges at y rhestr trafod mae'r neges hon yn perthyn iddi

en: _Subscribe to List
cy: _Tanysgrifio â'r rhestr

en: Subscribe to the mailing list this message belongs to
cy: Tanysgrifio â'r rhestr trafod mae'r neges hon yn perthyn iddi

en: _Unsubscribe from List
cy: Dad-danysgrifio o'r rhestr

en: Mailing _List
cy: _Rhestr E-bost

en: Mailing List Actions
cy: Gweithredoedd Rhestr E-bost

en: Action not available
cy: Gweithred ddim ar gael

en: An e-mail message will be sent to the URL "{0}". You can either send the message automatically, or see and change it first.
    
    You should receive an answer from the mailing list shortly after the message has been sent.
cy: Fe anfonir neges e-bost at y LAU "{0}". Gallwch naill ai anfon y neges yn awtomatig, neu ei weld a'i newid gyntaf.
    
    Dylech dderbyn ateb oddi wrth y rhestr e-bost yn fuan ar ôl anfon y neges.

en: Malformed header
cy: Pennyn wedi'i gam-ffurfio

en: No e-mail action
cy: Dim gweithred e-bost

en: Posting not allowed
cy: Postio heb ei ganiatáu

en: Posting to this mailing list is not allowed. Possibly, this is a read-only mailing list. Contact the list owner for details.
cy: Ni chaniateir postio at y rhestr e-bost hon. Mae'n bosib mai rhestr ddarllen-yn-unig yw hi. Cysylltwch â pherchennog y rhestr am fanylion.

en: Send e-mail message to mailing list?
cy: Anfon neges e-bost i restr drafod?

en: The {0} header of this message is malformed and could not be processed.
    
    Header: {1}
cy: Mae pennawd {0} y neges wedi ei gam-ffurfio a methwyd ei brosesu.
    
    Pennawd: {1}

en: This message does not contain the header information required for this action.
cy: Nid yw'r neges yn cynnwys y wybodaeth penawdau sydd angen ar gyfer y weithred.

en: _Edit message
cy: _Golygu neges

en: _Send message
cy: _Anfon neges

en: Mark Me_ssages as Read
cy: Marcio n_egeseuon fel rhai wedi eu darllen

en: Mark All Read
cy: Marcio'r Cyfan Wedi Darllen

en: Plugin Manager
cy: Rheolwr Ategion

en: Author(s)
cy: Awdur(on)

en: Configuration
cy: Cyfluniad

en: Note: Some changes will not take effect until restart
cy: Sylwer: Ni fydd rhai newidiadau'n dod i rym nes i chi ail-gychwyn

en: Plugin
cy: Ategyn

en: _Plugins
cy: _Ategion

en: Enable and disable plugins
cy: Galluogi ac analluogi ategion

note: but then we also need to create our own section frame
en: Plain Text Mode
cy: Modd Testun Plaen

en: Prefer Plain Text
cy: Testun Plaen Yn Well

en: Show HTML if present
cy: Dangos HTML os yw'n bresennol

en: Prefer PLAIN
cy: PLAEN os yn bosib

en: Only ever show PLAIN
cy: Dangos PLAEN o hyd

en: HTML _Mode
cy: _Modd HTML

en: Evolution Profiler
cy: Proffilydd Evolution

en: _Mail
cy: _Ebost

note: Address book
en: _Address Book
cy: Llyfr Cyfeiri_adau

note: Appointments
en: A_ppointments
cy: A_pwyntiadau

note: Tasks
en: _Tasks
cy: _Tasgau

en: Importing Outlook data
cy: Mewnforio data Outlook

en: Calendar Publishing
cy: Cyhoeddi Calendr

en: Locations
cy: Lleoliadau

en: Publish calendars to the web.
cy: Cyhoeddi calendrau i'r we

en: Could not open %s:
cy: Methwyd agor %s:

en: Could not open %s: Unknown error
cy: Methwyd agor %s: Gwall anhysbys

en: There was an error while publishing to %s:
cy: Mi oedd yna wall tra'n cyhoeddi i %s:

en: Publishing to %s finished successfully
cy: Gorffennodd cyhoeddi i %s yn lwyddiannus.

en: _Publish Calendar Information
cy: _Cyhoeddi Gwybodaeth Galendr

en: <span weight="bold">Location</span>
cy: <span weight="bold">Lleoliad</span>

en: <span weight="bold">Sources</span>
cy: <span weight="bold">Ffynonellau</span>

en: Daily
    Weekly
    Manual (via Actions menu)
cy: Dyddiol
    Wythnosol
    Â llaw (drwy'r ddewislen Gweithredoedd)

en: E_nable
cy: _Galluogi

en: P_ort:
cy: _Porth:

en: Publishing Location
cy: Lleoliad Cyhoeddi

en: Publishing _Frequency:
cy: _Amlder Cyhoeddi:

en: Service _type:
cy: _Math o wasanaeth:

en: _File:
cy: _Ffeil:

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: _Publish as:
cy: _Cyhoeddi fel:

en: _Remember password
cy: _Cofio'r cyfrinair

en: _Username:
cy: _Enw Defnyddiwr:

en: days
    weeks
    months
cy: dyddiau
    wythnosau
    misoedd

en: iCal
    Free/Busy
cy: iCal
    Rhydd/Prysur

en: New Location
cy: Lleoliad Newydd

en: Edit Location
cy: Golygu Lleoliad

en: Error after fork: %s
cy: Gwall ar ôl fforch: %s

en: I_nclude remote tests
cy: Cynnwys profion pell

en: Description List
cy: Rhestr Ddisgrifiadau

en: Categories List
cy: Rhestr Gategorïau

en: Comment List
cy: Rhestr Sylwadau

en: Contact List
cy: Rhestr Gysylltiadau

en: Start
cy: Cychwyn

en: End
cy: Gorffen

en: percent Done
cy: canran wedi'i Gwblhau

en: URL
cy: LAU

en: Attendees List
cy: Rhestr Mynychwyr

en: Modified
cy: Newidiwyd

en: Comma separated value format (.csv)
cy: Ffurf gwahanir-gan-gomáu (.csv)

en: Save Selected
cy: Cadw'r Rhai wedi'u Dewis

en: RDF format (.rdf)
cy: Ffurf RDF (.rdf)

en: _Format:
cy: _Fformat:

en: Select destination file
cy: Dewiswch ffeil gyrchfan

en: Evolution Setup Assistant
cy: Cynorthwyydd Gosod Evolution

en: Welcome
cy: Croeso

en: Welcome to Evolution. The next few screens will allow Evolution to connect to your email accounts, and to import files from other applications. 
    
    Please click the "Forward" button to continue.
cy: Croeso i Evolution. Bydd y sgrin neu ddau nesaf yn gadael i Evolution gysylltu â'ch cyfrifon e-bost, ac i fewnforio ffeiliau o raglenni eraill.
    
    Cliciwch y botwm "Ymlaen" i barhau.

en: Please select the information that you would like to import:
cy: Dewiswch y wybodaeth hoffech chi ei fewnforio:

en: From %s:
cy: Oddi wrth %s:

en: Importing files
cy: Wrthi'n mewnforio ffeiliau

en: Importing data.
cy: Mewnforio data.

en: Please wait
cy: Arhoswch os gwelwch yn dda

en: Subject Threading
cy: Trefnu Pynciau yn ôl eu Trywydd

en: Thread messages by subject
cy: Creu edafedd pynciau o'r rhestr negeseuon

en: No Title
cy: Dim Teitl

en: Show vCards directly in mail messages.
cy: Dangos vCards yn uniongyrchol mewn negeseuon ebost.

en: Show Full vCard
cy: Dangos y VCard Llawn

en: Show Compact vCard
cy: Dangos VCard Cryno

en: There is one other contact.
cy: Mae un cyswllt arall.

en: There is %d other contact. | There are %d other contacts.
cy[0]: Mae %d cyswllt arall.
cy[1]: Mae %d gyswllt arall.
cy[2]: Mae %d cyswllt arall.

en: Save in Address Book
cy: Cadw mewn Llyfr Cyfeiriadau

en: Add WebDAV contacts to Evolution.
cy: Ychwanegu cysylltiadau WebDAV i Evolution

en: WebDAV contacts
cy: Cysylltiadau WebDav

en: WebDAV
cy: WebDav

en: Configuration version
cy: Fersiwn cyfluniad

en: Default sidebar width
cy: Lled rhagosodedig bar ochr

en: Default window height
cy: Uchder rhagosodedig ffenest

en: Default window state
cy: Cyflwr rhagosodedig ffenest

en: Default window width
cy: Lled rhagosodedig ffenest

en: ID or alias of the component to be shown by default at start-up.
cy: ID neu ffugenw'r gydran i'w ddangos yn ragosodedig wrth gychwyn.

en: Last upgraded configuration version
cy: Fersiwn cyfluniad a ddiweddarwyd diwethaf

en: List of paths for the folders to be synchronized to disk for offline usage
cy: Rhestr o lwybrau'r plygellau i'w cysoni at ddisg er mwyn eu defnyddio all-lein

en: Sidebar is visible
cy: Bar ochr yn weladwy

en: Skip development warning dialog
cy: Hepgor deialog rhybudd datblygiad

en: Start in offline mode
cy: Dechreuwch ym modd all-lein

en: Statusbar is visible
cy: Bar statws yn weladwy

en: The configuration version of Evolution, with major/minor/configuration level (for example "2.6.0").
cy: Fersiwn cyfluniad Evolution, gyda lefel pennaf/lleiaf/cyfluniad (er enghraifft "2.6.0").

en: The default height for the main window, in pixels.
cy: Uchder rhagosodedig y brif ffenestr, mewn picseli

en: The default width for the main window, in pixels.
cy: Lled rhagosodedig y brif ffenestr, mewn picseli

en: The default width for the sidebar, in pixels.
cy: Lled rhagosodedig y bar ochr, mewn picseli

en: The last upgraded configuration version of Evolution, with major/minor/configuration level (for example "2.6.0").
cy: Fersiwn Evolution pryd gafodd y cyfluniad ei ddiweddaru diwethaf, gyda lefel pennaf/lleiaf/cyfluniad (er enghraifft "2.6.0").

en: The style of the window buttons. Can be "text", "icons", "both", "toolbar". If "toolbar" is set, the style of the buttons is determined by the GNOME toolbar setting.
cy: Arddull botymau'r ffenestr. Gall fod: "testun", "eiconau", "y ddau", "bar offer". Os mai "bar offer" sydd wedi ei osod, gosodiadau bar offer GNOME sy'n penderfynu arddull y botymau.

en: Toolbar is visible
cy: Bar offer yn weladwy

en: Use HTTP proxy
cy: Defnyddio dirprwy HTTP

en: Whether Evolution will start up in offline mode instead of online mode.
cy: A fydd Evolution yn cychwyn yn y modd all-lein yn lle'r modd ar-lein.

en: Whether or not the window should be maximized.
cy: A ddylid mwyhau'r ffenestr ai peidio.

en: Whether the sidebar should be visible.
cy: A ddylai'r bar ochr fod yn weladwy.

en: Whether the status bar should be visible.
cy: A ddylai'r bar statws fod yn weladwy.

en: Whether the toolbar should be visible.
cy: A ddylai'r bar offer fod yn weladwy.

en: Whether the warning dialog in development versions of Evolution is skipped.
cy: A fydd y ddeialog rhybudd mewn fersiynau datblygu o Evolution yn cael ei hepgor.

en: Whether the window buttons should be visible.
cy: A ddylai botymau ffenestri fod yn weladwy.

en: Window button style
cy: Arddull botwm ffenest

en: Window buttons are visible
cy: Botymau ffenestri yn weladwy

en: Advanced Search
cy: Chwilio Uwch

en: Searches
cy: Chwiliadau

en: Save Search
cy: Cadw Chwiliad

en: Choose the type of importer to run:
cy: Dewiswch pa fath o fewnforiwr i'w redeg:

en: Choose the destination for this import
cy: Dewiswch y gyrchfan ar gyfer y mewnforio

en: Evolution checked for settings to import from the following
    applications: Pine, Netscape, Elm, iCalendar. No importable
    settings found. If you would like to
    try again, please click the "Back" button.
cy: Fe wnaeth Evolution chwilio am osodiadau i'w mewnforio
    o'r rhaglenni canlynol: Pine, Netscape, Elm, iCalendar. Ni
    ddarganfuwyd unrhyw osodiadau i'w mewnforio. Os hoffech
    geisio eto, cliciwch y botwm "Yn ôl".

en: F_ilename:
cy: _Enw ffeil:

en: Select a file
cy: Dewis ffeil

en: File _type:
cy: _Math o ffeil:

en: Import data and settings from _older programs
cy: Mewnforio data a gosodiadau o _raglenni hŷn

en: Import a _single file
cy: Mewnforio _ffeil unigol

en: Evolution Import Assistant
cy: Cymhorthydd Mewnforio Evolution

en: Importer Type
cy: Math Mewnforiwr

en: Select Information to Import
cy: Dewiswch Gwybodaeth i Fewnforio

en: Select a File
cy: Dewis Ffeil

en: Import Location
cy: Mewnforio Lleoliad

en: Import File
cy: Mewnforio Ffeil

en: Evolution Website
cy: Safle Gwe Evolution

en: Show information about Evolution
cy: Dangos gwybodaeth ynghylch Evolution

en: _Close Window
cy: _Cau Ffenestr

en: Evolution _FAQ
cy: _FAQ Evolution

en: Open the Frequently Asked Questions webpage
cy: Agor tudalen wê Cwestiynau a Ofynnir yn Aml

en: _Forget Passwords
cy: Anghofio _Cyfrineiriau

en: I_mport...
cy: _Mewnforio...

en: Import data from other programs
cy: Mewnforio data o raglenni eraill

en: New _Window
cy: _Ffenestr Newydd

en: _Quick Reference
cy: Cyfeiriad _Cyflym

en: Exit the program
cy: Gadael y rhaglen

en: _Advanced Search...
cy: _Chwilio Uwch...

en: _Edit Saved Searches...
cy: _Golygu Chwiliadau wedi'u Harbed...

en: _Find Now
cy: _Canfod Nawr

en: _Save Search...
cy: _Cadw Chwiliad...

en: Send / _Receive
cy: Anfon / _Derbyn

en: Send queued items and retrieve new items
cy: Anfon yr eitemau sydd yn y ciw, a galw am eitemau newydd

en: Submit a bug report using Bug Buddy
cy: Cyflwyno adroddiad nam defnyddio Bug Buddy

en: _Synchronization Options...
cy: _Opsiynau Cysoni...

en: Set up Pilot configuration
cy: Gosod cyfluniad _Peilot

en: _Work Offline
cy: _Gweithio All-lein

en: _Work Online
cy: _Gweithio Ar-lein

en: Lay_out
cy: _Cynllun

en: _New
cy: _Newydd

en: _Search
cy: _Chwilio

en: _Switcher Appearance
cy: _Ymddangosiad y Newidydd

en: _Window
cy: _Ffenestr

en: Show Side _Bar
cy: Dangos _Bar Ochr

en: Show the side bar
cy: Dangos y bar ochr

en: Show _Status Bar
cy: Dangos Bar _Statws

en: Show _Tool Bar
cy: Dangos _Bar Offer

en: Show the toolbar
cy: Dangos y bar offer

en: _Icons Only
cy: _Eiconau'n Unig

en: Display window buttons with icons only
cy: Dangos botymau ffenestr gydag eiconau'n unig

en: _Text Only
cy: _Testun Yn Unig

en: Display window buttons with text only
cy: Dangos botymau ffenestr gyda thestun yn unig

en: Icons _and Text
cy: Eiconau _a Thestun

en: Display window buttons with icons and text
cy: Dangos botymau ffenestr gydag eiconau a thestun

en: Tool_bar Style
cy: _Arddull Bar Offer

en: Display window buttons using the desktop toolbar setting
cy: Dangos botymau ffenestr gan ddefnyddio gosodiad bar offer y penbwrdd

en: Define Views...
cy: Diffinio Golygon...

en: Create or edit views
cy: Creu neu olygu golygon

en: Save Custom View...
cy: Cadw Golwg Addasedig...

en: Save current custom view
cy: Cadw'r olwg addasedig gyfredol

en: C_urrent View
cy: _Golwg Gyfredol

en: Custom View
cy: Golwg _Addasedig

en: Current view is a customized view
cy: Golwg addasedig yw'r olwg bresennol

en: Switch to %s
cy: Newid i %s

en: New
cy: Newydd

en: Preparing to quit...
cy: Paratoi i adael...

en: Online
cy: Arlein

note: Preview/Alpha/Beta version warning message
en: Hi.  Thanks for taking the time to download this preview release
    of the Evolution groupware suite.
    
    This version of Evolution is not yet complete. It is getting close,
    but some features are either unfinished or do not work properly.
    
    If you want a stable version of Evolution, we urge you to uninstall
    this version, and install version %s instead.
    
    If you find bugs, please report them to us at bugzilla.gnome.org.
    This product comes with no warranty and is not intended for
    individuals prone to violent fits of anger.
    
    We hope that you enjoy the results of our hard work, and we
    eagerly await your contributions!
cy: Helo.  Diolch am roi o'ch amser i lwytho i lawr y fersiwn gyn-derfynol
    hwn o'r gyfres o feddalwedd gwaith grŵp, Evolution.
    
    Nid yw'r fersiwn hwn o Evolution yn gyflawn eto. Mae'n agos at fod,
    ond mae rhai nodweddion naill ai heb eu gorffen neu heb weithio'n gywir.
    
    Os ydych chi am gael fersiwn sefydlog o Evolution, erfynnwn arnoch chi
    i ddadosod y fersiwn hwn, a gosod fersiwn %s yn ei le.
    
    Os ddewch chi o hyd i namau, anfonwch adroddiad atom ni drwy
    bugzilla.gnome.org. Does dim gwarant yn perthyn i'r cynnyrch, a dyw
    e ddim wedi'i fwriadu ar gyfer unigolion sy'n brin eu tymer.
    
    Gobeithiwn y byddwch yn mwynhau ffrwyth ein llafur caled, ac edrychwn
    ymlaen yn eiddgar at dderbyn eich cyfraniadau!

en: Thanks
    The Evolution Team
cy: Diolch
    Y Tîm Evolution

en: Do not tell me again
cy: Peidiwch â dweud wrthyf eto

en: Start Evolution activating the specified component
cy: Dechrau Evolution gan ymgychwyn y gydran benodol

en: Start in online mode
cy: Dechreuwch ym modd ar-lein

en: Forcibly shut down all Evolution components
cy: Gorfodi pob cydran Evolution i gau i lawr

en: Forcibly re-migrate from Evolution 1.4
cy: Gorfodi ail-fudo o Evolution 1.4

en: Send the debugging output of all components to a file.
cy: Anfon allbwn datnamu bob cydran at ffeil.

en: Disable loading of any plugins.
cy: Analluogi llwytho unrhyw ategyn.

en: - The Evolution PIM and Email Client
cy: - Evolution, y Cleient Ebost a Threfnydd Gwybodaeth Bersonol

en: %s: --online and --offline cannot be used together.
      Use %s --help for more information.
cy: %s: methu defnyddio --online ac --offline gyda'i gilydd.
      Defnyddiwch %s --help am ragor o wybodaeth.

en: Are you sure you want to forget all remembered passwords?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu bob cyfrinair sydd wedi ei gofio?

en: Continue
cy: Parhau

en: Delete old data from version {0}?
cy: Dileu hen ddata o fersiwn {0}?

en: Forgetting your passwords will clear all remembered passwords. You will be reprompted next time they are needed.
cy: Bydd anghofio cyfrineiriau yn clirio bob cyfrinair sydd wedi ei gofio. Byddwch yn cael eich promptio amdanynt y tro nesaf mae eu hangen.

en: Insufficient disk space for upgrade.
cy: Prinder lle disg ar gyfer yr uwchraddio.

en: Really delete old data?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu hen ddata?

en: The entire contents of the &quot;evolution&quot; directory are about to be permanently removed.
    
    It is suggested you manually verify that all of your mail, contact, and calendar data is present, and that this version of Evolution operates correctly before deleting this old data.
    
    Once deleted, you cannot downgrade to the previous version of Evolution without manual intervention.
cy: Mae holl gynnwys y blygell &quot;evolution&quot; ar fin cael ei ddileu'n barhaol.
    
    Awgrymir eich bod yn gwneud yn siŵr bod eich holl ddata e-bost, cysylltiadau a chalendr yn bresennol, a bod y fersiwn hwn o Evolution yn gweithio'n gywir cyn i chi ddileu'r hen ddata yma.
    
    Ar ôl dileu, bydd israddio i'r fersiwn flaenorol o Evolution yn broses gymhleth, fydd rhaid ei gwneud â llaw.

en: The previous version of Evolution stored its data in a different location.
    
    If you choose to remove this data, the entire contents of the &quot;evolution&quot; directory will be removed permanently. If you choose to keep this data, then you may manually remove the contents of &quot;evolution&quot; at your convenience.
cy: Roedd y fersiwn flaenorol o Evolution yn storio data mewn man gwahanol.
    
    Os wnewch chi ddileu'r data yma, fe fydd holl gynnwys y blygell &quot;evolution&quot; yn cael ei ddileu'n barhaol. Os wnewch chi gadw'r data yma, gallwch ddileu cynnwys &quot;evolution&quot; eich hun pan mae'n gyfleus.

en: Upgrading your data and settings will require up to {0} of disk space, but you only have {1} available.
    
    You will need to make more space available in your home directory before you can continue.
cy: Mae angen hyd at {0} o le disg i uwchraddio'ch data a'ch gosodiadau, ond dim ond {1} sydd ar gael.
    
    Rhaid i chi ryddhau mwy o le o fewn eich plygell cartref cyn parhau.

en: _Forget
cy: _Anghofio

en: _Keep Data
cy: _Cadw Data

en: _Remind Me Later
cy: _Atgofia Fi Wedyn

[ctx: New]
en: _Test Item
cy: Eitem _Brawf

en: Create a new test item
cy: Creu eitem prawf newydd

[ctx: New]
en: Test _Source
cy: _Ffynhonnell Brawf

en: Create a new test source
cy: Creu ffynhonnell prawf newydd

en: File is not a valid .desktop file
cy: Dydy'r ffeil ddim yn un .desktop dilys

en: Starting %s
cy: Dechrau %s

en: Certificate '%s' is a CA certificate.
    
    Edit trust settings:
cy: Mae'r dystysgrif '%s' yn dystysgrif CA.
    
    Golygu gosodiadau ymddiried:

en: Because you trust the certificate authority that issued this certificate, then you trust the authenticity of this certificate unless otherwise indicated here
cy: Am nad ydych yn ymddiried yn yr awdurdod tystysgrifo gyhoeddodd y dystysgrif hon, nid ydych yn ymddiried yn nilysrwydd y dystysgrif hon oni bai iddi gael ei nodi'n wahanol yma

en: Because you do not trust the certificate authority that issued this certificate, then you do not trust the authenticity of this certificate unless otherwise indicated here
cy: Am nad ydych yn ymddiried yn yr awdurdod tystysgrifo wnaeth gyhoeddi'r dystysgrif, dydych chi ddim yn ymddiried fod y dystysgrif ei hun yn ddilys, oni nodir yn wahanol isod

en: Select a certificate to import...
cy: Dewiswch dystysgrif i'w mewnforio...

en: All PKCS12 files
cy: Pob ffeil PKCS12

en: All files
cy: Pob ffeil

en: Certificate Name
cy: Enw'r Dystysgrif

en: Purposes
cy: Pwrpasau

en: Serial Number
cy: Rhif Cyfresol

en: Expires
cy: Daw i ben

en: All email certificate files
cy: Pob ffeil tystysgrif e-bost

en: E-Mail Address
cy: Cyfeiriad Ebost

en: All CA certificate files
cy: Pob ffeil tystysgrif CA (Awdurdod Tystysgrifo)

en: Certificates
cy: Tystysgrifau

en: Certificate Viewer: %s
cy: Gwyliwr Tystysgrif: %s

en: Enter the password for `%s'
cy: Rhowch y cyfrinair ar gyfer `%s'

note: we're setting the password initially
en: Enter new password for certificate database
cy: Rhowch gyfrinair newydd ar gyfer y gronfa ddata tystysgrifau

en: Enter new password
cy: Rhowch Gyfrinair

note: FIXME: add serial no, validity date, uses
en: Issued to:
      Subject: %s
cy: Dynodwyd at:
      Pwnc: %s

en: Issued by:
      Subject: %s
cy: Cyhoeddwyd gan:
      Pwnc: %s

en: Select certificate
cy: Dewiswch Dystysgrif

en: <Not Part of Certificate>
cy: <Nid yw'n rhan o'r dystysgrif>

en: <b>Certificate Fields</b>
cy: <b>Meysydd Tystysgrif</b>

en: <b>Certificate Hierarchy</b>
cy: <b>Hierarchaeth Tystysgrifau</b>

en: <b>Field Value</b>
cy: <b>Gwerth Maes</b>

en: <b>Fingerprints</b>
cy: <b>Olion Bysedd</b>

en: <b>Issued By</b>
cy: <b>Cyhoeddwyd Gan</b>

en: <b>Issued To</b>
cy: <b>Cyhoeddwyd I</b>

en: <b>This certificate has been verified for the following uses:</b>
cy: <b>Mae'r dystysgrif wedi ei gwirio at y defnyddiau canlynol:</b>

en: <b>Validity</b>
cy: <b>Dilysrwydd</b>

en: Authorities
cy: Awdurdodau

en: Backup
cy: Cadw Copi Wrth Gefn

en: Backup All
cy: Cadw Copi o Bopeth Wrth Gefn

en: Before trusting this CA for any purpose, you should examine its certificate and its policy and procedures (if available).
cy: Cyn ymddiried mewn Awdurdod Tystysgrifo at unrhyw bwrpas, dylech archwilio ei dystysgrif a'i bolisi a chanllawiau (os yw ar gael)

en: Certificate
cy: Tystysgrif

en: Certificate Authority Trust
cy: Ymddiriedaeth Awdurdod Tystysgrifo

en: Certificate details
cy: Manylion tystysgrif

en: Certificates Table
cy: Tabl Tystysgrifau

en: Common Name (CN)
cy: Enw Cyffredin (CN)

en: Contact Certificates
cy: Tystysgrifau Cysylltiadau

en: Do not trust the authenticity of this certificate
cy: Peidio ag ymddiried fod y dystysgrif yn ddilys

en: Dummy window only
cy: Ffenest ffug yn unig

en: Edit
cy: Golygu

en: Email Certificate Trust Settings
cy: Gosodiadau Ymddiried Tystysgrif Ebost

en: Email Recipient Certificate
cy: Tystysgrif Derbynnydd E-bost

en: Email Signer Certificate
cy: Tystysgrif Llofnodwr E-bost

en: Expires On
cy: Daw i ben ar

en: Import
cy: Mewnforio

en: Issued On
cy: Cyhoeddwyd ar

en: MD5 Fingerprint
cy: Ôl bys MD5

en: Organization (O)
cy: Corff (O)

en: Organizational Unit (OU)
cy: Uned Corff (OU)

en: SHA1 Fingerprint
cy: Ôl bys SHA1

en: SSL Client Certificate
cy: Tystysgrif Cleient SSL

en: SSL Server Certificate
cy: Tystysgrif Gwasanaethwr SSL

en: Trust the authenticity of this certificate
cy: Ymddiried yn nilysrwydd y dystysgrif

en: Trust this CA to identify email users.
cy: Ymddiried yn yr Awdurdod Tystysgrifo i adnabod defnyddwyr e-bost.

en: Trust this CA to identify software developers.
cy: Ymddiried yn yr Awdurdod Tystysgrifo i adnabod datblygwyr meddalwedd.

en: Trust this CA to identify web sites.
cy: Ymddiried yn yr Awdurdod Tystysgrifo i adnabod safleoedd gwe.

en: View
cy: Golwg

en: You have certificates from these organizations that identify you:
cy: Mae gennych dystysgrifau gan y cyrff hyn sy'n eich adnabod chi:

en: You have certificates on file that identify these certificate authorities:
cy: Mae gennych dystysgrifau sy'n adnabod yr awdurdodau tystysgrifo yma:

en: You have certificates on file that identify these people:
cy: Mae gennych dystysgrifau sy'n adnabod y bobl yma:

en: Your Certificates
cy: Eich Tystysgrifau

en: _Edit CA Trust
cy: _Golygu Ymddiriedaeth CA

note: XXX we shouldn't be popping up dialogs in this code.
en: Certificate already exists
cy: Tystysgrif yn bodoli'n barod

note: x509 certificate usage types
en: Sign
cy: Llofnod

en: Encrypt
cy: Amgryptio

en: Version
cy: Fersiwn

en: Version 1
cy: Fersiwn 1

en: Version 2
cy: Fersiwn 2

en: Version 3
cy: Fersiwn 3

en: PKCS #1 MD2 With RSA Encryption
cy: PKCS #1 MD2 Gydag Amgryptiad RSA

en: PKCS #1 MD5 With RSA Encryption
cy: PKCS #1 MD5 Gydag Amgryptiad RSA

en: PKCS #1 SHA-1 With RSA Encryption
cy: PKCS #1 SHA-1 Gydag Amgryptiad RSA

en: PKCS #1 RSA Encryption
cy: Amgryptiad PKCS #1 RSA

en: Certificate Key Usage
cy: Defnydd Tystysgrif Allweddol

en: Netscape Certificate Type
cy: Tystysgrif Math Netscape

en: Certificate Authority Key Identifier
cy: Dynodwr Tystysgrif Allwedd Awdurdod

en: Object Identifier (%s)
cy: Dynodwr Gwrthrych (%s)

en: Algorithm Identifier
cy: Dynodwr Algorithm

en: Algorithm Parameters
cy: Paramedrau Algorithm

en: Subject Public Key Info
cy: Gwybodaeth Allwedd Gyhoeddus y Testun

en: Subject Public Key Algorithm
cy: Algorithm Allwedd Gyhoeddus y Testun

en: Subject's Public Key
cy: Allwedd Gyhoeddus y Testun

en: Error: Unable to process extension
cy: Gwall: Methu prosesu estyniad

en: Object Signer
cy: Llofnodwr Gwrthrych

en: SSL Certificate Authority
cy: Awdurdod Tystysgrif SSL

en: Email Certificate Authority
cy:  Tystysgrif Awdurdod E-bost

en: Signing
cy: Llofnodi

en: Non-repudiation
cy: An-wrthodiad

en: Key Encipherment
cy: Seiffro Allwedd

en: Data Encipherment
cy: Seiffro Data

en: Key Agreement
cy: Cytundeb Allwedd

en: Certificate Signer
cy: Llofnodwr Tystysgrif

en: CRL Signer
cy: Llofnodwr CRL

en: Critical
cy: Gritigol

en: Not Critical
cy: Heb fod yn Gritigol

en: Extensions
cy: Estyniadau

en: Certificate Signature Algorithm
cy: Algorithm Llofnod Tystysgrif

en: Issuer
cy: Cyhoeddwr

en: Issuer Unique ID
cy: Adnabyddwr Unigryw'r Cyhoeddwr

en: Subject Unique ID
cy: Adnabyddwr Unigryw'r Testun

en: Certificate Signature Value
cy: Gwerth Llofnod Tystysgrif

en: PKCS12 File Password
cy: Cyfrinair Ffeil PKCS12

en: Enter password for PKCS12 file:
cy: Rhowch gyfrinair ar gyfer ffeil PKCS12:

en: Imported Certificate
cy: Tystysgrif wedi ei Fewnforio

note: This most likely means that KILL_PROCESS_CMD wasn't * found, so just bail completely.
en: Could not execute '%s': %s
cy: Methu gweithredu '%s': %s

en: Shutting down %s (%s)
cy: Cau i lawr %s (%s)

en: By _Company
cy: Ar Sail _Cwmni

en: _Address Cards
cy: Cardiau _Cyfeiriad

en: _List View
cy: Golwg _Rhestr

en: W_eek View
cy: Golwg _Wythnos

en: _Day View
cy: Golwg _Dydd

en: _Month View
cy: Golwg _Mis

en: _Work Week View
cy: Golwg _Wythnos Waith

en: As Sent Folder for Wi_de View
cy: Fel Plygell _Anfonwyd yn yr Olwg _Lydan

en: As _Sent Folder
cy: Fel Plygell _Anfonwyd

en: By S_tatus
cy: Ar Sail _Statws

en: By Se_nder
cy: Ar Sail _Danfonwr

en: By Su_bject
cy: Ar Sail _Pwnc

en: By _Follow Up Flag
cy: Ar Sail Baner _Dilyn i Fyny

en: For _Wide View
cy: Yn yr _Olwg Lydan

en: _Messages
cy: _Negeseuon

en: With _Due Date
cy: Gyda _Dyddiad Dod i Ben

en: With _Status
cy: Gyda _Statws

en: <b>Time Zones</b>
cy: <b>Parthau Amser</b>

en: <b>_Selection</b>
cy: <b>_Dewis</b>

en: Select a Time Zone
cy: Dewiswch Gylchfa Amser

en: Use the left mouse button to zoom in on an area of the map and select a time zone.
    Use the right mouse button to zoom out.
cy: Defnyddiwch fotwm chwith y llygoden i chwyddo un ardal o'r map a dewis cylchfa amser.
    Defnyddiwch fotwm de'r llygoden i grebachu.

en: Collection
cy: Casgliad

en: Define Views for %s
cy: Diffinio Golygon ar gyfer %s

en: Define Views
cy: Diffinio Golygon

en: Define Views for "%s"
cy: Diffinio Golygon ar gyfer "%s"

en: Table
cy: Tabl

en: Instance
cy: Enghraifft

en: Save Current View
cy: Cadw'r olwg Gyfredol

en: _Create new view
cy: _Creu golwg newydd

en: _Replace existing view
cy: _Disodli'r olwg bresennol

en: Factory
cy: Ffatri

en: Define New View
cy: Diffinio Golwg Newydd

en: Name of new view:
cy: Enw golwg newydd:

en: Type of View
cy: Math o olwg

en: Type of view:
cy: Math o olwg:

en: De_fault
cy: _Rhagosodiad

en: Account Name
cy: Enw'r Cyfrif

en: Action
cy: Gweithred

note: Translators: This is a cancelled activity.
en: %s (cancelled)
cy: %s (diddymwyd)

note: Translators: This is a completed activity.
en: %s (completed)
cy: %s (yn gyflawn)

en: %s (%d%% complete)
cy: %s (%d%% yn gyflawn)

en: Attachment Properties
cy: Priodweddau atodiad

en: _Filename:
cy: Enw _ffeil:

en: MIME Type:
cy: Math MIME:

en: Set as _Background
cy: Gosodwch fel _Cefndir

en: _Send To...
cy: _Anfon At:

en: Loading
cy: Llwytho

en: Saving
cy: Arbed

en: Hide _Attachment Bar
cy: Cuddio'r Bar _Atodiadau

en: Show _Attachment Bar
cy: Dangos y Bar _Atodiadau

en: Add Attachment
cy: Ychwanegu Atodiad

en: A_ttach
cy: _Atodi

en: Save Attachment | Save Attachments
cy[0]: Cadw Atodiad
cy[1]: Cadw Atodiadau
cy[2]: Cadw Atodiadau

note: Translators: Default attachment filename.
en: attachment.dat
cy: atodiad.dat

en: S_ave All
cy: Cadw _Pob Un

en: A_dd Attachment...
cy: Ychwanegu _Atodiad...

en: _Hide
cy: _Cuddio

en: _View Inline
cy: _Gweld yn Fewnol

en: Open with "%s"
cy: Agor gyda "%s"

en: Attached message
cy: Neges wedi'i hatodi

en: Could not open '%s'
cy: Methu agor '%s

en: Could not save '%s'
cy: Methu arbed '%s'

en: Month Calendar
cy: Calendr Mis

en: Fill color
cy: Lliw llenwi

en: GDK fill color
cy: Lliw llenwi GDK

en: Fill stipple
cy: Llenwi dotwaith

en: Minimum width
cy: Lleiafswm lled

en: Minimum Width
cy: Lleiafswm Lled

en: Spacing
cy: Bylchu

en: Character Encoding
cy: Amgodiad Nodau

en: Enter the character set to use
cy: Rhowch y set nodau i'w defnyddio

en: Other...
cy: Arall...

en: Date and Time
cy: Dyddiad ac Amser

en: Text entry to input date
cy: Bwlch testun i roi'r dyddiad

en: Click this button to show a calendar
cy: Cliciwch y botwm i ddangos calendr

en: No_w
cy: _Nawr

en: _Today
cy: _Heddiw

note: Note that we don't show this here, since by default a 'None' date is not permitted.
en: _None
cy: _Dim

en: Invalid Date Value
cy: Gwerth Dyddiad Annilys

en: Invalid Time Value
cy: Gwerth Amser Annilys

en: World Map
cy: Map y Byd

en: Sync with:
cy: Cysoni gyda:

en: Sync Private Records:
cy: Cysoni Cofnodion Preifat...

en: Sync Categories:
cy: Cysoni Categorïau:

en: Evolution Preferences
cy: Hoffterau Evolution

en: Cursor Row
cy: Rhes y Cyrchwr

en: Cursor Column
cy: Colofn y Cyrchwr

en: Sorter
cy: Trefnydd

en: Selection Mode
cy: Modd Dewis

en: Cursor Mode
cy: Modd Cyrchwr

en: When de_leted:
cy: Wedi _dileu:

en: <b>Delivery Options</b>
cy: <b>Opsiynau Anfon</b>

en: <b>Replies</b>
cy: <b>Atebion</b>

en: <b>Return Notification</b>
cy: <b>Hysbysiad Dychwelyd</b>

en: <b>Status Tracking</b>
cy: <b>Dilyn Statws</b>

en: A_uto-delete sent item
cy: _Awto-ddileu eitem anfonwyd

en: Creat_e a sent item to track information
cy: _Creu eitem wedi'i anfon er mwyn dilyn gwybodaeth

en: Deli_vered and opened
cy: Wedi'i _anfon a'i agor

en: Gene_ral Options
cy: _Opsiynau Cyffredinol

en: None
    Mail Receipt
cy: Dim
    Derbyniad yr e-bost

en: Normal
    Proprietary
    Confidential
    Secret
    Top Secret
    For Your Eyes Only
cy: Arferol
    Masnachol
    Cyfyngedig
    Cyfrinachol
    Tra Chyfrinachol
    I'ch Llygaid Chi'n Unig

en: R_eply requested
cy: Mae cais am _ymateb

en: Sta_tus Tracking
cy: Dilyn _Statws

en: Undefined
    High
    Standard
    Low
cy: Amhenodol
    Uchel
    Arferol
    Isel

en: When acce_pted:
cy: Ar ôl _derbyn:

en: When co_mpleted:
cy: _Ar ôl gorffen:

en: When decli_ned:
cy: Ar ôl _gwrthod:

en: Wi_thin
cy: O _fewn

en: _After:
cy: _Wedi:

en: _All information
cy: _Pob gwybodaeth

en: _Classification:
cy: _Dosbarthiad:

note: To translators: This means Delay the message delivery for some time
en: _Delay message delivery
cy: _Oedi anfon neges

en: _Delivered
cy: _Wedi'i drosglwyddo

en: _Set expiration date
cy: Gosod dyddiad _dod i ben

en: _Until:
cy: _Tan:

en: _When convenient
cy: _Pan yn gyfleus

en: _When opened:
cy: Ar ôl _agor:

en: Unnamed
cy: Dienw

en: _Save and Close
cy: _Cadw a Chau

en: Edit Signature
cy: Golygu Llofnod

en: _Signature Name:
cy: Enw _Llofnod:

en: Add _Script
cy: Ychwanegu _Sgript

en: Click here to go to URL
cy: cliciwch yma i fynd i'r LAU

en: _Copy Email Address
cy: _Copïo Cyfeiriad Ebost

en: Copy the email address to the clipboard
cy: Copïo cyfeiriad ebost i'r clipfwrdd

en: Click to mail %s
cy: Cliciwch i e-bostio %s

en: Click to call %s
cy: Cliciwch i alw %s

en: Click to hide/unhide addresses
cy: Cliciwch i ddangos/cuddio cyfeiriadau

en: Click to open %s
cy: Cliciwch i agor %s

en: Calendar: from %s to %s
cy: Calendr: o %s i %s

en: evolution calendar item
cy: eitem galendr evolution

en: popup list
cy: rhestr naidlenni

en: Now
cy: Nawr

en: OK
cy: Iawn

en: The time must be in the format: %s
cy: Rhaid i'r amser fod yn y fformat: %s

en: The percent value must be between 0 and 100, inclusive
cy: Rhaid i'r canran fod rhwng 0 a 100, yn gynwysedig.

en: Selected Column
cy: Colofn Wedi Dewis

en: Focused Column
cy: Colofn Wedi Ffocysu

en: Unselected Column
cy: Colofn Wedi Dad-Ddewis

en: Strikeout Column
cy: Colofn Wedi Taro Drwyddi

en: Underline Column
cy: Colofn Wedi Tanlinellu

en: Bold Column
cy: Colofn Fras

en: Color Column
cy: Lliw Colofn

en: BG Color Column
cy: Colofn Lliw Cefndir

en: click to add
cy: cliciwch i ychwanegu

en: State
cy: Cyflwr

en: (Ascending)
cy: (Esgynnol)

en: (Descending)
cy: (Disgynnol)

en: Not sorted
cy: Heb eu trefnu

en: No grouping
cy: Dim dosbarthiad

en: Show Fields
cy: Dangos Meysydd

en: Available Fields
cy: Meysydd ar Gael

en: A_vailable Fields:
cy: Meysydd ar _Gael:

en: Ascending
cy: Esgynnol

en: Clear All
cy: Clirio Pob Un

en: Clear _All
cy: Clirio _Pob Un

en: Descending
cy: Disgynnol

en: Group Items By
cy: Grwpio Eitemau Wrth

en: Move _Down
cy: Symud i _Lawr

en: Move _Up
cy: Symud i _Fyny

en: Sort
cy: Trefnu

en: Sort Items By
cy: Trefnu Eitemau Wrth

en: Then By
cy: Yna Wrth

en: _Fields Shown...
cy: Meysydd a _Ddangosir...

en: _Group By...
cy: _Dosbarthu Wrth...

en: _Show these fields in order:
cy: _Dangos y meysydd yma yn y drefn:

en: _Sort...
cy: _Trefnu...

en: Add a column...
cy: Ychwanegu colofn...

en: Field Chooser
cy: Dewisydd Maes

en: To add a column to your table, drag it into
    the location in which you want it to appear.
cy: I ychwanegu colofn at eich tabl, llusgwch hi i'r
    man yr ydych am iddi ymddangos.

en: %s : %s (%d item) | %s : %s (%d items)
cy[0]: %s : %s (%d eitem)
cy[1]: %s : %s (%d eitem)
cy[2]: %s : %s (%d eitem)

en: %s (%d item) | %s (%d items)
cy[0]: %s (%d eitem)
cy[1]: %s (%d eitem)
cy[2]: %s (%d eitem)

en: Alternating Row Colors
cy: Lliwiau Bob yn Ail Res

en: Horizontal Draw Grid
cy: Grid Tynnu Llorweddol

en: Vertical Draw Grid
cy: Grid Tynnu Fertigol

en: Draw focus
cy: Ffocws tynnu

en: Cursor mode
cy: Modd cyrchwr

en: Selection model
cy: Model Dewis

en: Length Threshold
cy: Trothwy Hyd

en: Uniform row height
cy: Uchder cyson rhesi

en: Frozen
cy: Wedi rhewi

en: Customize Current View
cy: Addasu'r Olwg Bresennol

en: Sort _Ascending
cy: Trefnu'n _Esgynnol

en: Sort _Descending
cy: Trefnu'n _Ddisgynnol

en: _Unsort
cy: D_ad-drefnu

en: Group By This _Field
cy: Grwpio wrth y _Maes Hwn

en: Group By _Box
cy: Grwpio Wrth _Focs

en: Remove This _Column
cy: _Tynnu'r Golofn

en: Add a C_olumn...
cy: _Ychwanegu Colofn...

en: A_lignment
cy: _Aliniad

en: B_est Fit
cy: _Ffit Orau

en: Format Column_s...
cy: _Fformatio Colofnau...

en: Custo_mize Current View...
cy: A_ddasu'r Olwg Gyfredol...

en: _Sort By
cy: _Trefnu Fesul

en: Table header
cy: Pennyn Tabl

en: Table model
cy: Model Tabl

en: Cursor row
cy: Rhes Gyrchwr

en: Sort Info
cy: Manylion Trefnu

en: Always search
cy: Chwilio o hyd

en: Use click to add
cy: Defnyddiwch glic i ychwanegu

en: Tree
cy: Coeden

en: ETree table adapter
cy: Addasydd tabl ETree

en: Retro Look
cy: Golwg Retro

en: Draw lines and +/- expanders.
cy: Tynnu llinellau ac ehangwyr +/-.

en: Expander Size
cy: Maint Ehangwr

en: Size of the expander arrow
cy: Maint y saeth ehangu

en: popup
cy: naidlen

note: action name
en: popup a child
cy: dangos naidlen plentyn

en: edit
cy: golygu

en: begin editing this cell
cy: dechrau golygu'r gell

en: toggle
cy: toglu

note: action name
en: toggle the cell
cy: toglu'r gell

en: expand
cy: ehangu

en: expands the row in the ETree containing this cell
cy: ehangu'r rhes yn yr ETree sy'n cynnwys y gell

en: collapse
cy: ymgwympo

en: collapses the row in the ETree containing this cell
cy: ymgwympo'r rhes yn yr ETree sy'n cynnwys y gell

en: Table Cell
cy: Cell Tabl

en: click
cy: clic

en: sort
cy: trefnu

en: Select All
cy: Dewis Popeth

en: Input Methods
cy: Dulliau Mewnbwn

en: Event Processor
cy: Prosesydd Digwyddiadau

en: Text
cy: Testun

en: Bold
cy: Bras

en: Strikeout
cy: Llinell Drwodd

en: Anchor
cy: Angor

en: Justification
cy: Unioniad

en: Clip Width
cy: Lled Clip

en: Clip Height
cy: Uchder Clip

en: Fill clip rectangle
cy: Llenwi petryal clip

en: X Offset
cy: Atred X

en: Y Offset
cy: Atred Y

en: Text width
cy: Lled testun

en: Text height
cy: Uchder testun

en: Use ellipsis
cy: Defnyddio marc colli geiriau

en: Ellipsis
cy: Coll geiriau

en: Line wrap
cy: Amlapio llinell

en: Break characters
cy: Torri nodau

en: Max lines
cy: Uchafswm llinellau

en: Draw borders
cy: Tynnu borderi

en: Allow newlines
cy: Caniatáu llinellau newydd

en: Draw background
cy: Tynnu cefndir

en: Draw button
cy: Tynnu botwm

en: Cursor position
cy: Man y cyrchwr

note: Translators: Input Method Context
en: IM Context
cy: Cyd-destun IM

en: Handle Popup
cy: Deliwr Naidlen
