exaile - en to vi translation catalogue (510 entries)

en: Tags
vi: Thẻ

en: Local file
vi: Tập tin trên máy

en: %d day,  | %d days,
vi[0]: %d ngày,

en: %d hour,  | %d hours,
vi[0]: %d giờ,

en: %d minute,  | %d minutes,
vi[0]: %d phút,

en: %d second | %d seconds
vi[0]: %d giây

note: TRANSLATORS: Short form of an amount of days
en: %dd,
vi: %dng,

note: TRANSLATORS: Short form of an amount of hours
en: %dh,
vi: %dg,

note: TRANSLATORS: Short form of an amount of minutes
en: %dm,
vi: %dp,

note: TRANSLATORS: Short form of an amount of seconds
en: %ds
vi: %dgiây

note: TRANSLATORS: Short form of an amount of days
en: %dd
vi: %dng

en: Unknown
vi: Chưa xác định

note: TRANSLATORS: Indicates that a track has never been played before
en: Never
vi: Chưa bao giờ

en: Today
vi: Hôm nay

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: Local
vi: Trên máy

en: Usage: exaile [OPTION...] [LOCATION...]
vi: Cách dùng: exaile [TUỲ CHỌN...] [VỊ TRÍ...]

en: Playback Options
vi: Tùy chỉnh phát nhạc

en: Play the next track
vi: Phát bài tiếp theo

en: Play the previous track
vi: Phát bài trước

en: Stop playback
vi: Ngừng phát

en: Play
vi: Phát

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: Pause or resume playback
vi: Tạm dừng hoặc tiếp tục phát

en: Stop playback after current track
vi: Dừng phát sau bài này

en: Collection Options
vi: Tùy chọn bộ sưu tập

en: Add tracks from LOCATION to the collection
vi: Thêm các track từ LOCATION đến bộ sưu tập

en: Playlist Options
vi: Tùy chọn danh sách

en: Export the current playlist to LOCATION
vi: Xuất danh sách hiện tại vào LOCATION

en: Track Options
vi: Tùy chỉnh bài hát

en: Show a popup with data of the current track
vi: Hiện một popup với thông tin của bài hiện tại

en: Print the title of current track
vi: Hiện tựa đề của bài hiện tại

en: Print the album of current track
vi: Hiện album của bài hiện tại

en: Print the artist of current track
vi: Hiện nghệ sĩ của bài hiện tại

en: Print the length of current track
vi: Hiện độ dài của bài hiện tại

en: Set rating for current track to N%
vi: Thiết lập đánh giá cho bài hiện tại đến N%

en: Get rating for current track
vi: Lấy đánh giá cho bài hiện tại

en: Print the current playback position as time
vi: Hiện thời gian hiện đang phát

en: Print the current playback progress as percentage
vi: Hiện tiến trình phát hiện tại dưới dạng phần trăm

en: Volume Options
vi: Tùy chọn âm lượng

en: Print the current volume percentage
vi: Hiển thị mức phần trăm của âm lượng hiện tại

en: Other Options
vi: Tùy chọn khác

en: Start new instance
vi: Tiến trình mới

en: Show this help message and exit
vi: Hiện trợ giúp này và thoát

en: Show program's version number and exit.
vi: Hiện phiên bản của chương trình và thoát.

en: Start minimized (to tray, if possible)
vi: Bắt đầu thu nhỏ (vào khay hệ thống, nếu có thể)

en: Toggle visibility of the GUI (if possible)
vi: Chuyển sang hiển thị giao diện đồ họa (nếu có thể)

en: Start in safe mode - sometimes useful when you're running into problems
vi: Khởi động trong chế độ an toàn, điều này sẽ hữu ích nếu bạn gặp vấn đề gì đó trong khi chạy

en: Do not import old data from version 0.2.x
vi: Không nhập dữ liệu cũ từ phiên bản 0.2.x

en: Make control options like --play start Exaile if it is not running
vi: Tạo tuỳ chỉnh điều khiển như --play khởi động Exaile nếu nó không chạyTạo tuỳ chọn điều khiển như --play khởi động Exaile nếu nó không chạy

en: Development/Debug Options
vi: Tùy chọn Phát triển/Gỡ lỗi

en: Set data directory
vi: Thiết lập thư mục dữ liệu

en: Set data and config directory
vi: Thiết lập thư mục dữ liệu và cấu hình

en: Limit log output to MODULE
vi: Giới hạn nhật kí xuất vào MODULE

en: Limit log output to LEVEL
vi: Giới hạn nhật kí xuất vào LEVEL

en: Show debugging output
vi: Hiện thông tin gỡ lỗi

en: Add thread name to logging messages.
vi: Thêm tên luồng vào nhật kí.

en: Reduce level of output
vi: Giảm mức độ xuất

en: Disable D-Bus support
vi: Tắt hỗ trợ D-Bus

en: Disable HAL support.
vi: Tắt hỗ trợ HAL.

en: Entire Library
vi: Toàn bộ Thư viện

en: Random %d
vi: Ngẫu nhiên %d

en: Rating > %d
vi: Đánh giá > %d

en: Exaile is not yet finished loading. Perhaps you should listen for the exaile_loaded signal?
vi: Exail chưa nạp xong. Bạn nên chờ tín hiệu exaile_loaded?

en: Arranger
vi: Sắp xếp

en: Artist
vi: Nghệ sĩ

en: Author
vi: Tác giả

en: Copyright
vi: Bản quyền

en: Comment
vi: Bình luận

en: Composer
vi: Soạn nhạc

en: Conductor
vi: Chỉ đạo

en: Cover
vi: Ảnh bìa

en: Date
vi: Ngày

en: Disc
vi: Đĩa

en: Encoded by
vi: Mã hóa bởi

en: Genre
vi: Thể loại

en: Grouping
vi: Nhóm

en: Lyrics
vi: Lời bài hát

en: Lyricist
vi: Lời bài hát

en: Organization
vi: Tổ chức

en: Original album
vi: Album gốc

en: Original artist
vi: Nghệ sĩ gốc

en: Original date
vi: Ngày gốc

en: Performer
vi: Người biểu diễn

en: Title
vi: Tựa đề

en: Track
vi: Bài hát

en: Version
vi: Phiên bản

en: Website
vi: Trang Web

en: Date added
vi: Ngày khởi tạo

en: Last played
vi: Lần phát chót

en: Length
vi: Thời lượng

en: Location
vi: Vị trí

en: Modified
vi: Đã sửa đổi

en: Times played
vi: Số lần phát

en: Automatic
vi: Tự động

en: Custom
vi: Tuỳ chọn

en: Invalid playlist type.
vi: Kiểu danh sách không hợp lệ.

en: Playlist
vi: Danh sách

en: M3U Playlist
vi: Danh sách M3U

en: PLS Playlist
vi: Danh sách PLS

en: Invalid format for %s.
vi: Định dạng không hợp lệ %s.

en: Unsupported version %(version)s for %(type)s
vi: Phiên bản %(version)s không hỗ trợ %(type)s

en: ASX Playlist
vi: Danh sách ASX

en: XSPF Playlist
vi: Danh sách XSPFt

en: Shuffle _Off
vi: _Tắt Phát ngẫu nhiên

en: Shuffle _Tracks
vi: Phát ngẫu nhiên _bài hát

en: Shuffle _Albums
vi: Phát ngẫu nhiên _Album

en: Repeat _Off
vi: Tắt Lặp lạ_i

en: Repeat _All
vi: _Lặp lại tất cả

en: Repeat O_ne
vi: Lặp lại _một lần

en: Plugin archive is not in the correct format.
vi: Không đúng định dạng phần mở rộng.

en: A plugin with the name "%s" is already installed.
vi: Phần mở rộng có tên "%s" đã được cài đặt.

en: Plugin archive contains an unsafe path.
vi: Phần mở rộng chứa một đường dẫn không an toàn.

en: Settings version is newer than current.
vi: Cài đặt phiên bản mới hơn so với bản hiện tại.

en: Vorbis is an open source, lossy audio codec with high quality output at a lower file size than MP3.
vi: Vorbis là bộ mã hóa mã nguồn mở với chất lượng đầu ra cao và có kích thước tập tin nhỏ hơn MP3.

en: Free Lossless Audio Codec (FLAC) is an open source codec that compresses but does not degrade audio quality.
vi: Free Lossless Audio Codec (FLAC) là chuẩn mã hóa mở, dùng để nén âm thanh mà không ảnh hưởng nhiều đến chất lượng.

en: Apple's proprietary lossy audio format that achieves better sound quality than MP3 at lower bitrates.
vi: Một định dạng nén audio có hao tổn, thuộc quyền sở hữu của Apple, cho chất lượng âm thanh tốt hơn MP3 với bitrate nhỏ hơn.

en: A proprietary and older, but also popular, lossy audio format. VBR gives higher quality than CBR, but may be incompatible with some players.
vi: Một định dạng âm thanh độc quyền cũ, nhưng cũng phổ biến, ít hao tổn. VBR cho chất lượng cao hơn CBR, nhưng có thể không tương thích với một số trình phát nhạc.

en: A proprietary and older, but also popular, lossy audio format. CBR gives less quality than VBR, but is compatible with any player.
vi: Một định dạng âm thanh độc quyền cũ, nhưng cũng phổ biến, ít hao tổn. CBR cho chất lượng thấp hơn VBR, nhưng tương thích tốt với mọi trình phát nhạc.

en: A very fast Free lossless audio format with good compression.
vi: Một chuẩn nén âm thanh ít hao tổn với chất lượng nén tốt.

en: Various Artists
vi: Nhiều nghệ sĩ

en: You did not specify a location to load the db from
vi: Bạn chưa xác định vị trí để tải cơ sở dữ liệu từ

en: You did not specify a location to save the db
vi: Bạn chưa xác định vị trí để lưu cơ sở dữ liệu

en: Not playing.
vi: Chưa phát nhạc.

en: status: %(status)s, title: %(title)s, artist: %(artist)s, album: %(album)s, length: %(length)s, position: %(progress)s%% [%(position)s]
vi: trạng thái: %(status)s, tựa đề: %(title)s, nghệ sĩ: %(artist)s, album: %(album)s, độ dài: %(length)s, vị trí: %(progress)s%% [%(position)s]

en: Scanning collection...
vi: Đang quét bộ sưu tập...

en: Scanning %s...
vi: Đang quét %s...

en: Add a Directory
vi: Thêm một Thư mục

en: Directory not added.
vi: Thư mục không được thêm vào.

en: The directory is already in your collection or is a subdirectory of another directory in your collection.
vi: Thư mục đã có trong bộ sưu tập hoặc nó là thư mục con của một thư mục khác trong bộ sưu tập.

en: {outstanding} covers left to fetch
vi: Đang tải {outstanding} ảnh bìa

en: All covers fetched
vi: Đã tải xong tất cả ảnh bìa

en: Collecting albums and covers...
vi: Tập hợp các album và bìa

en: Show Cover
vi: Hiện ảnh bìa

en: Fetch Cover
vi: Tải ảnh bìa

en: Remove Cover
vi: Loại bỏ ảnh bìa

en: Cover for %s
vi: Ảnh bìa cho %s

en: Cover options for %(artist)s - %(album)s
vi: Tùy chọn ảnh bìa cho %(artist)s - %(album)s

en: No covers found.
vi: Không tìm thấy ảnh bìa.

en: None of the enabled sources has a cover for this track, try enabling more sources.
vi: Không tìm thấy ảnh bìa trong những nguồn được bật, hãy thử bật những nguồn còn lại.

note: TRANSLATORS: do not translate 'width' and 'height'
en: {width}x{height} pixels
vi: {width}x{height} điểm ảnh

en: $title (by $artist)
vi: $title ($artist)

en: Start, pause or resume the playback
vi: Bắt đầu, tạm dừng hoặc phát trở lại

en: Toggle: Stop after Selected Track
vi: Chuyển đổi: Dừng sau bài đã chọn

en: Playback error encountered!
vi: Gặp lỗi khi phát!

en: Buffering: %d%%...
vi: Đang nạp bộ đệm: %d%%...

en: Continue Playback
vi: Tiếp tục phát

en: Pause Playback
vi: Dừng

en: Playlist export failed!
vi: Xuất danh sách thất bại!

en: Start Playback
vi: Bắt đầu phát

en: _New Playlist
vi: Danh sách _mới

en: Open _URL
vi: Mở _URL

en: _Collection
vi: _Bộ sưu tập

en: _Queue
vi: Danh sách _chờ

en: C_overs
vi: Ảnh _bìa

en: _Show Playing Track
vi: _Hiện Track đang phát

en: _Playlist Utilities Bar
vi: _Thanh tiện ích danh sách

en: _Device Manager
vi: Quản lý thiết _bị

en: Genre - Artist
vi: Thể loại - Nghệ sĩ

en: Genre - Album
vi: Thể loại - Album

en: Date - Artist
vi: Ngày - Nghệ sĩ

en: Date - Album
vi: Ngày - Album

en: Artist - (Date - Album)
vi: Nghệ sĩ - (Ngày - Album)

en: Collection
vi: Bộ sưu tập

en: Rescan Collection
vi: Quét lại Bộ sưu tập

en: Transferring to %s...
vi: Đang chuyển đến %s...

en: Files
vi: Tập tin

en: Filename
vi: Tên tập tin

note: TRANSLATORS: File size column in the file browser
en: Size
vi: Kích thước

en: No lyrics found.
vi: Không tìm thấy lời bài hát.

en: Enter the new name you want for your playlist
vi: Nhập tên danh sách

en: Rename Playlist
vi: Đổi tên danh sách

en: The playlist name you entered is already in use.
vi: Tên danh sách bạn nhập đã được sử dụng.

en: Playlists
vi: Danh sách

en: Smart Playlists
vi: Các Danh sách thông minh

en: Custom Playlists
vi: Các Danh sách tùy chọn

en: Loading streams...
vi: Đang nạp luồng dữ liệu...

en: Add Radio Station
vi: Thêm kênh radio

en: Name:
vi: Tên:

en: Saved Stations
vi: Các Đài đã lưu

en: Refresh
vi: Làm mới

en: Enter the name you want for your new playlist
vi: Nhập tên cho danh sách mới

en: New Playlist
vi: Danh sách mới

en: Drop here to create a new playlist
vi: Thả vào đây để tạo d.sách mới

en: Playlist %d
vi: Danh sách %d

en: Plugins
vi: Phần mở rộng

en: Appearance
vi: Giao diện

en: Covers
vi: Ảnh bìa

en: Playback
vi: Phát

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: Could not load plugin info!
vi: Không thể nạp thông tin phần mở rộng!

en: Could not disable plugin!
vi: Không thể tắt phần mở rộng!

en: Could not enable plugin!
vi: Không thể bật phần mở rộng!

en: Choose a Plugin
vi: Chọn một Phần mở rộng

en: Plugin Archives
vi: Lưu trữ Phần mở rộng

en: All Files
vi: Tất cả Tập tin

en: Plugin file installation failed!
vi: Cài đặt tập tin Phần mở rộng thất bại!

en: Restart Exaile?
vi: Khởi động lại Exaile?

en: A restart is required for this change to take effect.
vi: Yêu cầu khởi động lại để thấy được sự thay đổi.

en: Restart
vi: Khởi động lại

en: Action
vi: Hành động

en: Shortcut
vi: Phím tắt

en: Writing of tags failed
vi: Lỗi ghi thông tin

en: Tags could not be written to the following files:
    {files}
vi: Không thể ghi thông tin vào các tập tin sau:
    {files}

en: Editing track %(current)d of %(total)d
vi: Chỉnh sửa %(current)d trong số %(total)d bài

en: Apply changes before closing?
vi: Áp dụng các thay đổi trước khi đóng?

en: Your changes will be lost if you do not apply them now.
vi: Các thay đổi sẽ bị mất nếu bạn không áp dụng ngay.

en: JPEG image
vi: Ảnh JPEG

en: PNG image
vi: Ảnh PNG

en: Image
vi: Ảnh

en: Linked image
vi: Ảnh đã liên kết

note: TRANSLATORS: do not translate 'format', 'width', and 'height'
en: {format} ({width}x{height} pixels)
vi: {format} ({width}x{height} điểm ảnh

en: Select image to set as cover
vi: Chọn ảnh làm ảnh bìa

en: Supported image formats
vi: Định dạng ảnh được hỗ trợ

en: Open Directory
vi: Mở Thư mục

en: Apply current value to all tracks
vi: Sử dụng giá trị hiện tại cho mọi bài hát

en: Saved %(count)s of %(total)s.
vi: Đã lưu %(count)s trong số %(total)s.

en: Exaile Music Player
vi: Chương trình phát nhạc Exaile

en: Enter the URL to open
vi: Nhập URL để mở

en: Open URL
vi: Mở URL

en: Select File Type (by Extension)
vi: Chọn loại tập tin (Phần mở rộng)

en: Choose Media to Open
vi: Chọn tập tin để mở

en: Supported Files
vi: Các loại tập tin được hỗ trợ

en: Music Files
vi: Các tập tin nhạc

en: Playlist Files
vi: Các tập tin danh sách

en: Choose Directory to Open
vi: Chọn thư mục để mở

en: Import Playlist
vi: Nhập danh sách

en: Export Current Playlist
vi: Xuất danh sách hiện tại

en: Use relative paths to tracks
vi: Sử dụng các đường dẫn lân cận đến các bài

en: Playlist saved as <b>%s</b>.
vi: Lưu danh sách <b>%s</b>.

en: Close %s
vi: Đóng %s

en: <b>Save changes to %s before closing?</b>
vi: <b>Lưu lại các thay đổi vào %s trước khi đóng?</b>

en: Your changes will be lost if you don't save them
vi: Mọi sự thay đổi của bạn sẽ bị mất nếu bạn không lưu lại

en: Close Without Saving
vi: Đóng và không Lưu

en: Yes to all
vi: Đồng ý tất cả

en: No to all
vi: Không cho tất cả

en: Error occurred while copying %s: %s
vi: Có lỗi khi chép %s: %s

en: File exists, overwrite %s ?
vi: Tập tin đã tồn tại, ghi đè %s ?

en: Playlist name:
vi: Tên danh sách:

en: Add new playlist...
vi: Thêm danh sách mới...

en: You did not enter a name for your playlist
vi: Bạn chưa nhập tên cho danh sách

en: Exporting %s
vi: Đang xuất %s

en: Choose directory to export files to
vi: Chọn thư mục để chứa tập tin xuất ra

en: <span size="x-large" weight="bold">$title</span>
    by $artist
    from $album
vi: <span size="x-large" weight="bold">$title</span>
    nghệ sĩ $artist
    album $album

en: Not Playing
vi: Chưa phát nhạc

en: %d in collection
vi: %d trong bộ sưu tập

en: The files cannot be moved to the Trash. Delete them permanently from the disk?
vi: Không thể chuyển các tập tin vào thùng rác. Bạn có muốn xóa chúng khỏi đĩa cứng?

en: _Edit
vi: Chỉnh _sửa

en: Close Tab
vi: Đóng thẻ

en: Seeking: %s
vi: Tìm kiếm: %s

en: Move
vi: Di chuyển

en: Muted
vi: Đã tắt âm

en: Full Volume
vi: Âm lượng tối đa

en: Requires plugins providing dynamic playlists
vi: Yêu cầu các phần mở rộng cung cấp các danh sách động

en: Dynamically add similar tracks to the playlist
vi: Tự động thêm các bài tương tự vào danh sách

en: Track Number
vi: Số thứ tự của bài

en: Disc Number
vi: Số đĩa

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Year
vi: Năm

en: Playcount
vi: Số lần phát

en: Schedule
vi: Lịch

en: _Resizable
vi: Có thể điều chỉnh _kích thước

en: _Autosize
vi: _Tự động điều chỉnh kích thước

en: Queue
vi: D.sách chờ

en: Queue (%d)
vi: Chờ phát (%d)

en: Rating:
vi: Đánh giá:

en: seconds
vi: giây

en: days
vi: ngày

en: minutes
vi: phút

en: hours
vi: giờ

en: weeks
vi: tuần

note: TRANSLATORS: True if the specified tag is present (uses the NullField to compare to __null__)
en: is set
vi: được đặt

note: TRANSLATORS: True if the specified tag is not present (uses the NullField to compare to __null__)
en: is not set
vi: chưa đặt

en: Add Smart Playlist
vi: Thêm Danh sách thông minh

en: Edit Smart Playlist
vi: Sửa đổi Danh sách Thông minh

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Descending
vi: Giảm dần

en: About Exaile
vi: Giới thiệu về Exaile

en: Collection Manager
vi: Quản lý Bộ sưu tập

en: Monitored
vi: Theo dõi

en: Cover Finder
vi: Bộ tìm ảnh bìa

en: The origin of this cover
vi: Bản gốc của ảnh bìa này

en: _Set as Cover
vi: Thiết đặt ảnh _bìa

en: Cover Manager
vi: Quản lí ảnh bìa

en: Device Manager
vi: Trình quản lý thiết bị

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Device
vi: Thiết bị

en: Driver
vi: Trình điều khiển

en: _File
vi: _Tập tin

en: _View
vi: _Hiển thị

en: _Tools
vi: _Công cụ

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: Previous Track
vi: Track trước

en: Stop Playback
    
    Right Click for Stop After Track Feature
vi: Dừng phát
    
    Bấm chuột phải để dừng lại sau Track

en: Next Track
vi: Track tiếp theo

en: <b>Collection is empty.</b>
vi: <b>Bộ sưu tập rỗng.</b>

en: Refresh collection view
    (Hold Shift key to rescan the collection)
vi: Làm mới bộ sưu tập
    (Nhấn giữ phím Shift để quét lại bộ sưu tập)

en: Clear search field
vi: Làm trống khung tìm kiếm

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Previous visited directory
vi: Thư mục đã xem trước

en: Next visited directory
vi: Thư mục đã xem kế đến

en: Up one directory
vi: Chuyển lên thư mục cha

en: Refresh directory listing
vi: Làm mới danh sách thư mục

en: Home directory
vi: Thư mục Home

en: Append All Tracks to Playlist
vi: Nối tất cả Track vào Danh sách

en: Import CD
vi: Nhập đĩa CD

en: Refresh Lyrics
vi: Làm mới lời bài hát

en: Shuffle playback order
vi: Đảo thứ tự phát

en: Repeat playback
vi: Lặp lại

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Top
vi: Trên

en: Bottom
vi: Bên dưới

en: The info area contains the cover art and track information
vi: Nguồn thông tin chứa ảnh bìa và thông tin track

en: Always show tab bar
vi: Luôn hiện thanh tab

en: Tab placement:
vi: Vị trí tab:

en: Display track counts in collection
vi: Hiện số track trong bộ sưu tập

note: TRANSLATORS: Remark at the alpha transparency option
en: Use alpha transparency:
vi: Sử dụng độ trong suốt:

en: Warning: this option can cause display errors if used with a window manager without compositing support.
vi: Cảnh báo: tùy chọn này có thể hiển thị lỗi nếu sử dụng với trình quản lý cửa sổ không hỗ trợ compositing.

en: Show tray icon
vi: Hiện biểu tượng dưới khay hệ thống

en: Minimize to tray
vi: Thu nhỏ xuống khay hệ thống

en: Close to tray
vi: Đóng xuống khay hệ thống

note: TRANSLATORS: Keep the current track visible in playlist
en: Jump to current song on track change
vi: Nhảy tới bài hát hiện tại

en: Show splash screen on startup
vi: Hiện màn hình chào khi khởi động

en: (Right click to reset to defaults)
vi: (Nhấn chuột phải để thiết đặt về mặc định)

en: Use covers from local files
vi: Sử dụng ảnh bìa từ các tập tin lân cận

en: This option will search for cover image files in 
    the same folder as the music file.
vi: Tùy chọn này sẽ tìm kiếm tập tin ảnh bìa trong 
    thư mục chứa tập tin nhạc.

en: Preferred file names:
vi: Ưu tiên các file có tên sau:

en: Fetch covers automatically on playback start
vi: Tự động tải ảnh bìa khi bắt đầu phát nhạc

en: Cover Search Order:
vi: Sắp xếp tìm kiếm ảnh bìa:

en: (drag to reorder)
vi: (nhấn và kéo chuột đế sắp xếp lại)

en: Use covers embedded in tags
vi: Sử dụng ảnh bìa nhúng trong các thẻ

en: Resume playback on start
vi: Phát nhạc khi khởi động

en: Resume playback in paused state
vi: Trở lại vị trí đang phát trước kia

en: Crossfade duration (ms):
vi: Thời gian làm mờ (ms):

en: Fade duration (ms):
vi: Thời gian làm mờ (ms):

en: Open last playlists on startup
vi: Khi khởi động sẽ mở lại danh sách lần trước

en: Prompt for saving custom playlists on close
vi: Nhắc để lưu tùy chỉnh các danh sách khi đóng

en: Instead of appending, tracks added via double click in the panes will replace the content of the current playlist.
vi: Thay vì nối vào, các track được thêm vào bằng cách click chuột sẽ thay thế nội dung của danh sách hiện tại.

en: Plugin
vi: Phần mở rộng

en: Enabled
vi: Đã bật

en: No Plugin Selected
vi: Không có phần mở rộng nào được chọn

en: Preferences
vi: Ưu tiên

en: Track Properties
vi: Thông tin của Track

en: A_dd tag
vi: _Thêm thẻ

en: _Remove tag
vi: _Gỡ bỏ thẻ

en: Uppercase first letter of all tags
vi: Viết hoa chữ cái đầu của tất cả các thẻ

en: _Previous
vi: _Lùi

en: _Next
vi: _Tiếp theo

en: Other
vi: Khác

en: 32x32 pixels 'file icon' (PNG only)
vi: "biểu tượng tệp" 32x32 điểm ảnh (duy nhất PNG)

en: Other file icon
vi: Biểu tượng khác

en: Cover (front)
vi: Bìa (trước)

en: Cover (back)
vi: Bìa (sau)

en: Artist/performer
vi: Tác giả/Người trình diễn

en: Band/Orchestra
vi: Ban nhạc/ dàn nhạc

en: Recording Location
vi: Nơi thu âm

en: During recording
vi: Trong quá trình thu

en: During performance
vi: Trong quá trình biểu diễn

en: Click or drag files here to change the cover image
vi: Nhấp chuột hoặc kéo thả file vào đây để đổi ảnh bìa

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Type:
vi: Kiểu:

en: Match any of the criteria
vi: Phù hợp với mọi tiêu chuẩn

en: Randomize results
vi: Các kết quả ngẫu nhiên

en: Add
vi: Thêm

en: Cancel
vi: Hủy

en: Volume
vi: Âm lượng

en: Repeat Segment
vi: Lặp lại đoạn

en: Repeat Beginning
vi: Bắt đầu lặp lại

en: Repeat End
vi: Kết thúc lặp lại

en: Enable audioscrobbling
vi: Bật truyền tải thông tin âm thanh

en: Verification successful
vi: Xác nhận thành công

en: Verification failed
vi: Xác nhận thất bại

en: Please make sure the entered data is correct.
vi: Hãy chắc rằng dữ liệu nhập vào đúng.

en: Audio Disc
vi: Đĩa nhạc

en: Importing CD...
vi: Nhập đĩa CD...

en: Track number
vi: Số track

en: Disc number
vi: Số của đĩa

en: Play count
vi: Số lần phát

en: History
vi: Nhật ký

en: Manually...
vi: Thủ công...

en: Enter IP address and port for share
vi: Nhập địa chỉ IP và cổng để chia sẻ

en: Enter IP address and port.
vi: Nhập địa chỉ IP và cổng.

en: This server does not support multiple connections.
    You must stop playback before downloading songs.
vi: Máy chủ này không hỗ trợ đa kết nối.
    Bạn phải dừng phát trước khi tải các bài hát.

en: Refresh Server List
vi: Làm mới danh sách máy chủ

en: Disconnect from Server
vi: Ngắt kết nối với máy chủ

en: Select a Location for Saving
vi: Chọn nơi để lưu lại

en: Connect to DAAP...
vi: Kết nối đến DAAP...

en: Group
vi: Nhóm

en: Ignored
vi: Đã bỏ qua

en: Playback history
vi: Nhật ký phát nhạc

en: Erase stored history?
vi: Xoá nhật ký đã lưu?

en: Save History
vi: Lưu nhật ký

en: Enter the search keywords
vi: Nhập từ khóa tìm kiếm

en: The API key is invalid.
vi: Khoá API không hợp lệ.

en: Could not start web browser
vi: Không thể khởi động trình duyệt web

en: Please copy the following URL and open it with your web browser:
    <b><a href="{url}">{url}</a></b>
vi: Chép địa chỉ URL sau và dán vào trình duyệt web:
    <b><a href="{url}">{url}</a></b>

en: Main Menu
vi: Trình đơn chính

en: Previous
vi: Trước

en: Go to the previous track
vi: Đến track trước

en: Previous track
vi: Track trước

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Go to the next track
vi: Đến track tiếp theo

en: Next track
vi: Track tiếp theo

en: Play/Pause
vi: Phát/Tạm dừng

en: Start playback
vi: Bắt đầu phát

en: Continue playback
vi: Tiếp tục phát

en: Pause playback
vi: Tạm dừng phát

en: Stop
vi: Dừng

en: Stop the playback
vi: Dừng phát

en: Continue playback after current track
vi: Tiếp tục phát sau track hiện tại

en: Change the volume
vi: Thay đổi âm lượng

en: Restore
vi: Khôi phục

en: Restore the main window
vi: Khôi phục cửa sổ chính

en: Restore main window
vi: Khôi phục cửa sổ chính

en: Select rating of the current track
vi: Chọn đánh giá của track hiện tại

en: Track selector
vi: Chọn track

en: Simple track list selector
vi: Chọn danh sách track đơn  giản

en: Playlist button
vi: Nút danh sách

en: Access the current playlist
vi: Truy cập danh sách hiện tại

en: Progress button
vi: Nút tiến trình

en: Playback progress and access to the current playlist
vi: Tiến độ phát và truy cập đến danh sách hiện tại

en: Progress bar
vi: Thanh tiến độ

en: Playback progress and seeking
vi: Tiến độ và thời gian phát

en: On Screen Display
vi: Hiển thị trên màn hình

en: Refresh Podcast
vi: Làm mới Podcast

en: Delete
vi: Xóa

en: Enter the URL of the podcast to add
vi: Nhập URL của podcast để thêm vào

en: Open Podcast
vi: Mở Podcast

en: Loading %s...
vi: Đang nạp %s...

en: Error loading podcast.
vi: Lỗi khi nạp podcast.

en: Loading Podcasts...
vi: Đang nạp các Podcast...

en: Could not save podcast file
vi: Không thể lưu tập tin podcast

en: Preview
vi: Xem trước

en: Equalizer
vi: Bộ cân chỉnh âm

en: Shutdown scheduled
vi: Lịch tắt máy

en: Computer will be shutdown at the end of playback.
vi: Máy sẽ tắt khi phát xong.

en: The computer will be shut down in %d seconds.
vi: Máy sẽ tắt sau %d giây.

en: Shutdown failed
vi: Không thể tắt máy

en: Computer could not be shutdown using D-Bus.
vi: Máy không thể tắt vì D-Bus.

en: Error executing streamripper
vi: Lỗi khi thực thi streamripper

en: <b>Alarm Days</b>
vi: <b>Ngày cảnh báo</b>

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Minimum volume:
vi: Âm lượng cực tiểu:

en: Maximum volume:
vi: Âm lượng cực đại:

en: Increment:
vi: Tăng:

en: API key:
vi: Khóa API:

en: Submit tracks using Audioscrobbler
vi: Gửi track sử dụng Audioscrobbler

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Password:
vi: Mật khẩu

en: Server name:
vi: Tên máy chủ:

en: Port:
vi: Cổng:

en: Server enabled
vi: Đã cho phép máy chủ

en: Top left
vi: Góc trên bên trái

en: Top right
vi: Góc trên bên phải

en: Bottom left
vi: Góc dưới bên trái

en: Bottom right
vi: Góc dưới bên phải

en: Anchor:
vi: Neo:

en: pixels
vi: pixel

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Font:
vi: Phông chữ :

en: Text Color:
vi: Màu chữ:

en: Background Color:
vi: Màu nền:

note: TRANSLATORS: Minimode window decoration option
en: Full
vi: Đầy

note: TRANSLATORS: Minimode window decoration option
en: Simple
vi: Đơn giản

en: Controls
vi: Điều khiển

en: Always on top
vi: Luôn ở trên

en: Display window decorations:
vi: Hiện các trang trí cửa sổ:

en: Show button in main window
vi: Hiện nút trong cửa sổ chính

en: Options
vi: Tuỳ chọn

en: <b>Playback</b>
vi: <b>Phát nhạc</b>

en: Restart playlist
vi: Bắt đầu lại danh sách

en: Use album covers as icons
vi: Sử dụng ảnh bìa album làm biểu tượng

en: When main window is focused
vi: Khi cửa sổ chính được tập trung

en: Display Format
vi: Định dạng hiển thị

en: Display duration:
vi: Thời gian hiển thị:

en: Background:
vi: Nền:

en: Save location:
vi: Vị trí lưu:

en: Delete incomplete files
vi: Xóa các tập tin không đầy đủ

en: Language:
vi: Ngôn ngữ:

en: Back
vi: Quay lại

en: Forward
vi: Tiến

en: A-B Repeat
vi: Lặp lại đoạn A-B

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Utility
vi: Tiện ích

en: Submits listening information to Last.fm and similar services supporting AudioScrobbler
vi: Gửi thông tin đang nghe đến Last.fm và các dịch vụ tương tự hỗ trợ AudioScrobbler

en: Notifications
vi: Thông báo

en: Devices
vi: Thiết bị

en: Development
vi: Phát triển

en: GUI
vi: Giao diện đồ hoạ

en: Displays the current album cover on the desktop
vi: Hiển thị ảnh bìa album hiện tại trên màn hình desktop

en: A 10-band equalizer
vi: Cân chỉnh âm thanh theo một số chủ đề định sẵn

en: Provides an IPython console that can be used to manipulate Exaile.
vi: Cung cấp một giao diện điều khiển IPython dùng để điều khiển Exaile.

en: Removes voice from audio
vi: Lọc bỏ tiếng ồn ra khỏi âm thanh

en: Searches Last.fm for covers
vi: Tìm kiếm ảnh bìa cho Last.fm

en: Browse and listen to audiobooks from Librivox.org.
vi: Duyệt và nghe audiobook từ Librivox.org.

en: Support for accessing portable media players using the USB Mass Storage protocol
vi: Hỗ trợ truy cập vào các máy phát nhạc qua cổng giao thức USB

en: Plays music at specific times and days.
    
    Note that when the specified time arrives, Exaile will just act like you pressed the play button, so be sure you have the music you want to hear in your playlist
vi: Phát nhạc vào thời gian và ngày xác định.
    
    Chú ý rằng khi thời gian xác định đến, Exaile sẽ chỉ nhấn nút phát nhạc thay bạn, bởi vậy bạn phải bảo đảm các bài hát bạn muốn nghe có sẵn trong danh sách

en: Information
vi: Thông tin

en: Adds Simple Podcast Support
vi: Thêm hỗ trợ Podcast đơn giản

en: Output
vi: Đầu ra

en: Enables ReplayGain support
vi: Bật hỗ trợ ReplayGain

en: Allows for shutdown of the computer at the end of playback.
vi: Cho phép tắt máy khi đã phát xong.

en: Allows you to record streams with streamripper.
    Depends: streamripper
vi: Cho phép bạn ghi lại luồng dữ liệu với streamripper.
    Phụ thuộc: streamripper
