Exo - en to vi translation catalogue (79 entries)

en: Follow state
vi: Theo dõi tình trạng

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: size
vi: cỡ

en: Failed to open file "%s": %s
vi: Mở tệp tin "%s": %s, thất bại

en: Failed to read file "%s": %s
vi: Đọc tệp tin "%s": %s, thất bại

en: Failed to open "%s".
vi: Mở "%s", thất bại

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_ACTIONS
en: Action Icons
vi: Biểu tượng hành động

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_APPLICATIONS
en: Application Icons
vi: Biểu tượng ứng dụng

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_CATEGORIES
en: Menu Icons
vi: Biểu tượng thực đơn

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_DEVICES
en: Device Icons
vi: Biểu tượng thiết bị

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_EMBLEMS
en: Emblems
vi: Biểu tượng phụ

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_EMOTES
en: Emoticons
vi: Biểu tượng cảm xúc

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_MIME_TYPES
en: File Type Icons
vi: Biểu tượng loại tệp tin

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_PLACES
en: Location Icons
vi: Biểu tượng địa điểm

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_STATUS
en: Status Icons
vi: Biểu tượng trạng thái

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_OTHER
en: Uncategorized Icons
vi: Biểu tượng chưa được phân loại

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_ALL
en: All Icons
vi: Mọi biểu tượng

note: EXO_ICON_CHOOSER_CONTEXT_FILE
en: Image Files
vi: Tệp tin hình ảnh

note: setup the context combo box
en: Select _icon from:
vi: Chọn _biểu tượng từ:

note: search filter
en: _Search icon:
vi: _Tìm biểu tượng:

en: Number of columns
vi: Số cột

en: Number of columns to display
vi: Số cột để hiển thị

en: Enable Search
vi: Kích hoạt tìm kiếm

en: View allows user to search through columns interactively
vi: Hiển thị cho phép người dùng tìm kiếm thông qua các cột một cách tương tác

en: Width for each item
vi: Độ rộng cho mỗi mục

en: The width used for each item
vi: Độ rộng dùng cho mỗi mục

en: Margin
vi: Căn lề

en: Space which is inserted at the edges of the icon view
vi: Khoảng trống được chèn tại viền của chế độ hiển thị biểu tượng

en: Orientation
vi: Hướng

en: Search Column
vi: Tìm kiếm cột

en: Selection mode
vi: Chế độ chọn

en: The selection mode
vi: Chế độ chọn

en: Single Click
vi: Nháy đơn

en: Spacing
vi: Khoảng trống

en: Text column
vi: Cột văn bản

en: Preview
vi: Xem trước

en: No file selected
vi: Không có tệp tin nào được chọn

en: Folder
vi: Thư mục

note: allocate the file chooser
en: Select an Application
vi: Chọn ứng dụng

note: add the "Cancel" button
en: _Cancel
vi: _Huỷ bỏ

en: _Open
vi: _Mở

en: All Files
vi: Mọi tệp tin

en: Executable Files
vi: Tệp tin thực thi

en: Perl Scripts
vi: Kịch bản Perl

en: Python Scripts
vi: Kịch bản Python

en: Ruby Scripts
vi: Kịch bản Ruby

en: Shell Scripts
vi: Kịch bản Shell

note: TRANSLATORS: Label in "Create Launcher"/"Create Link" dialog, make sure to avoid mnemonic conflicts
en: _Name:
vi: _Tên:

note: TRANSLATORS: Label in "Create Launcher"/"Create Link" dialog, make sure to avoid mnemonic conflicts
en: C_omment:
vi: _Bình luận:

note: TRANSLATORS: Label in "Create Launcher" dialog, make sure to avoid mnemonic conflicts
en: Comm_and:
vi: _Lệnh

note: TRANSLATORS: Label in "Create Link" dialog, make sure to avoid mnemonic conflicts
en: _URL:
vi: Đường _dẫn

note: TRANSLATORS: Label in "Create Launcher"/"Create Link" dialog, make sure to avoid mnemonic conflicts
en: _Icon:
vi: _Biểu tượng

note: TRANSLATORS: Label for the icon button in "Create Launcher"/"Create Link" dialog if no icon selected setup a label to tell that no icon was selected
en: No icon
vi: Không biểu tượng

en: Options:
vi: Tùy chọn:

note: TRANSLATORS: Check button label in "Create Launcher" dialog, make sure to avoid mnemonic conflicts *              and sync your translations with the translations in Thunar and xfce4-panel.
en: Use _startup notification
vi: Sử dụng thông báo khi _khởi chạy

en: Select this option to enable startup notification when the command is run from the file manager or the menu. Not every application supports startup notification.
vi: Dùng tùy chọn này để bật tính năng thông báo khởi động khi lệnh được chạy từ trình quản lí hoặc menu. Không phải mọi ứng dụng đều hỗ trợ tính năng này.

note: TRANSLATORS: Check button label in "Create Launcher" dialog, make sure to avoid mnemonic conflicts *              and sync your translations with the translations in Thunar and xfce4-panel.
en: Run in _terminal
vi: Chạy trong dòng lệnh

en: Select this option to run the command in a terminal window.
vi: Chọn tùy chọn này để chạy lệnh trong cửa sổ dòng lệnh.

note: allocate the icon chooser dialog
en: Select an icon
vi: Chọn biểu tượng

en: _OK
vi: _Đồng

en: Edit Link
vi: Sửa liên kết

en: Edit Directory
vi: Sửa thư mục

en: Print version information and exit
vi: In thông tin phiên bản và thoát

note: no error message, the GUI initialization failed
en: Failed to open display
vi: Mở chế độ hiển thị, thất bại

en: Copyright (c) %s
            os-cillation e.K. All rights reserved.
    
    Written by Benedikt Meurer <benny@xfce.org>.
vi: Bản quyền (c) %s
    os-cillation e.K. Mọi quyền đã được bảo lưu.
    
    Được viết bởi Benedikt Meure <benny@xfce.org>.

en: %s comes with ABSOLUTELY NO WARRANTY,
    You may redistribute copies of %s under the terms of
    the GNU Lesser General Public License which can be found in the
    %s source package.
vi: %s không đi kèm với bất cứ đảm bảo nào,
    Bạn có thể phân phối lại bản sao của %s dưới điều khoản của
    Giấy phép công cộng GNU bản rút gọn, có thể tìm thấy tại
    gói nguồn của %s.

en: Please report bugs to <%s>.
vi: Hãy báo lỗi đến <%s>.

en: No file/folder specified
vi: Không có tệp / thư mục nào phù hợp

en: Failed to load contents from "%s": %s
vi: Nạp nội dung từ "%s": %s, thất bại

en: The file "%s" contains no data
vi: Tệp tin "%s" không chứa dữ liệu

note: add the "Help" button
en: _Help
vi: Trợ giúp

note: add the "Create"/"Save" button (as default)
en: C_reate
vi: _Tạo

note: create failed, ask the user to specify a file name
en: Choose filename
vi: Chọn tên tệp tin

en: Failed to create "%s".
vi: Tạo "%s", thất bại.

en: Failed to save "%s".
vi: Lưu "%s", thất bại.

en: Usage: exo-open [URLs...]
vi: Cách sử dụng: exo-open [URLs...]

en:   -?, --help                          Print this help message and exit
vi: -?, --help In tin nhắn trợ giúp này và thoát

en:   -V, --version                       Print version information and exit
vi: -V, --version In thông tin phiên bản và thoát

note: Note to Translators: Do not translate the TYPEs (WebBrowser, MailReader, TerminalEmulator), * since the xfce4-mime-helper utility will not accept localized TYPEs.
en:   WebBrowser       - The preferred Web Browser.
      MailReader       - The preferred Mail Reader.
      FileManager      - The preferred File Manager.
      TerminalEmulator - The preferred Terminal Emulator.
vi: Trình duyệt - Trình duyệt ưa thích.
    Trình đọc thư - Trình đọc thư ưa thích.
    Trình quản lý tệp tin - Trình quản lý tệp tin ưa thích
    Trình giả lập dòng lệnh - Trình giả lập dòng lệnh ưa thích.
