fcitx5-chinese-addons - en to vi translation catalogue (34 entries)

note: i18n: file: gui/pinyindictmanager/pinyindictmanager.ui:66 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, openDirectoryButton_)
en: &Open User Data Directory
vi: Mở Thư Mục Dữ Liệu Người Dùng

en: Action when switching input method
vi: Hành động khi chuyển đổi kiểu gõ

en: Are you sure to delete %1?
vi: Bạn có chắc chắn xóa %1?

en: Are you sure to delete all dictionaries?
vi: Bạn có chắc chắn xóa tất cả các từ điển?

en: Auto select when no match is found
vi: Tự động chọn khi không tìm thấy phù hợp

en: Clear &All Data
vi: Xóa Tất Cả Dữ Liệu

en: Configure Cloud Pinyin
vi: Cấu Hình Bính Âm Đám Mây

en: Configure Simplified/Traditional Chinese Conversion
vi: Cấu Hình Chuyển Đổi Tiếng Trung Giản Thể/Phồn Thể

en: Create directory failed. Please check the permission or disk space.
vi: Tạo thư mục thất bại. Vui lòng kiểm tra quyền hoặc dung lượng ổ đĩa.

en: Creating temp file failed. Please check the permission or disk space.
vi: Tạo tệp tạm thất bại. Vui lòng kiểm tra quyền hoặc dung lượng ổ đĩa.

en: Default
vi: Mặc định

en: Delete from custom phrase
vi: Xóa khỏi cụm từ tùy chỉnh

en: Do you want to enable cloudpinyin now for better prediction? You can always toggle it later in configuration or by pressing {}.
vi: Bạn có muốn bật cloudpinyin ngay bây giờ để dự đoán tốt hơn không? Bạn luôn có thể chuyển đổi nó sau trong cấu hình hoặc bằng cách nhấn {}.

en: Do you want to enable cloudpinyin now for better prediction? You can always toggle it later in configuration.
vi: Bạn có muốn bật cloudpinyin ngay bây giờ để dự đoán tốt hơn không? Bạn luôn có thể chuyển đổi nó sau trong cấu hình.

en: Enter quickphrase mode when current input matches any regular expression from the list.
vi: Vào chế độ cụm từ nhanh khi đầu vào hiện tại khớp với bất kỳ biểu thức chính quy nào trong danh sách.

[ctx: Please ensure the line width is around 80 character width]
en: If you want to produce dynamic content, you may set the phrase to
    start with symbol "#". The phrase may contain variable name like
    $name or ${name}. For example, you can write: sj,2=#$fullhour:$minute
    to produce current 24-hour time with sj.
    Built-in functions include:
    $year Current year, e.g. 1990, 2003.
    $year_yy Current year in two-digit, e.g. 90, 03.
    $month Current month, e.g. 1, 2, 3..., 12.
    $month_mm Current month in two digit, e.g. 01, 02, ... 12.
    $day Current day of month, e.g. 1, 2, 3..., 31.
    $day_dd Current day of month in two digit, e.g. 01, 02, ... 31.
    $weekday Current weekday, e.g. 1, 2, 3, ... 7.
    $fullhour Current 24-hour, e.g. 00, 01, 02, ..., 23.
    $halfhour Current 12-hour, 01, 02, 03, ..., 12.
    $ampm Current AM or PM.
    $minute Current minute, e.g. 00, 01, ..., 59
    $second Current second, e.g. 00, 01, ..., 59
    $year_cn Current year in Chinese, e.g. 一九九零, 二零零三.
    $year_yy_cn Current year in two digit Chinese, e.g. 九零, 零三.
    $month_cn Current month in Chinese, e.g. 一月, 二月, ... 十二月.
    $day_cn Current day in Chinese, e.g. 一, 二, ... 三十一.
    $fullhour_cn Current 24-hour in Chinese, e.g. 零, 一, 二, ... 二十三.
    $halfhour_cn Current 12-hour in Chinese, e.g. 一, 二, ... 十二.
    $ampm_cn Current AM, PM in Chinese, 上午 or 下午.
    $minute_cn Current minute in Chinese, 零, 一, 二, ... 五十九.
    $second_cn Current second in Chinese, 零, 一, 二, ... 五十九.
    
    If lua is installed, the function defined in imeapi can be invoked 
    with ${lua:function_name}.
vi: Nếu bạn muốn tạo nội dung động, bạn có thể đặt cụm từ thành
    bắt đầu bằng ký hiệu "#". Cụm từ có thể chứa tên biến như 
    $name hoặc ${name}. Ví dụ, bạn có thể viết: sj,2=#$fullhour:$minute
    để trình bày thời gian hiện tại 24-giờ với sj.
    Các chức năng tích hợp bao gồm:
    $year Năm hiện tại, vd: 1990, 2003.
    $year_yy Năm hiện tại với 2 ký tự, vd: 90, 03.
    $month Tháng hiện tại, vd: 1, 2, 3..., 12.
    $month_mm Tháng hiện tại với 2 ký tự, vd: 01, 02, ... 12.
    $day Ngày hiện tại trong tháng, vd: 1, 2, 3..., 31.
    $day_dd Ngày hiện tại trong tháng với 2 ký tự, vd: 01, 02, ... 31.
    $weekday Ngày trong tuần hiện tại, vd: 1, 2, 3, ... 7.
    $fullhour Giờ hiện tại 24-giờ, vd: 00, 01, 02, ..., 23.
    $halfhour Giờ hiện tại 12-giờ, vd: 01, 02, 03, ..., 12.
    $ampm Hiện tại SA hay CH.
    $minute Phút hiện tại, vd: 00, 01, ..., 59
    $second Giây hiện tại, vd: 00, 01, ..., 59
    $year_cn Năm hiện tại tiếng Trung Quốc, vd: 一九九零, 二零零三.
    $year_yy_cn Năm hiện tại tiếng Trung Quốc với 2 ký tự, vd: 九零, 零三.
    $month_cn Tháng hiện tại tiếng Trung Quốc, vd: 一月, 二月, ... 十二月.
    $day_cn Ngày hiện tại tiếng Trung Quốc, vd: 一, 二, ... 三十一.
    $fullhour_cn Giờ hiện tại 24-giờ tiếng Trung Quốc, vd: 零, 一, 二, ... 二十三.
    $halfhour_cn Giờ hiện tại 12-giờ tiếng Trung Quốc, vd: 一, 二, ... 十二.
    $ampm_cn Hiện tại AM, PM tiếng Trung Quốc, vd: 上午 or 下午.
    $minute_cn Phút hiện tại tiếng Trung Quốc, vd: 零, 一, 二, ... 五十九.
    $second_cn Giây hiện tại tiếng Trung Quốc, vd: 零, 一, 二, ... 五十九.
    
    Nếu lua được cài đặt, hàm được xác định trong imeapi có thể được gọi
    với ${lua:function_name}.

en: Key
vi: Phím

[ctx: Key of the punctuation, e.g. comma]
en: Key
vi: Phím

en: No browsing outside pinyin.sogou.com, now redirect to home page.
vi: Không duyệt bên ngoài pinyin.sogou.com, bây giờ chuyển hướng đến trang chủ.

en: Press Backspace to forget.
vi: Nhấn Backspace để quên.

en: Press Delete to remove.
vi: Nhấn Delete để xóa.

en: Press space or enter to insert.
vi: Nhấn phím cách hoặc enter để chèn.

en: Regular expression for auto select when no match is found
vi: Biểu thức chính quy cho tự động chọn khi không tìm thấy phù hợp

note: i18n: file: gui/pinyindictmanager/pinyindictmanager.ui:44 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeAllButton_)
en: Remove &All
vi: Xóa Tất Cả

en: Save auto phrase after being typed for ... times
vi: Lưu cụm từ tự động sau khi được gõ cho ... lần

en: Select Current Candidate
vi: Chọn Ứng Cử Viên Hiện Tại

en: Select Dictionary File
vi: Chọn Tệp Từ Điển

en: Select candidate to be removed from history:
vi: Chọn ứng viên sẽ bị xóa khỏi lịch sử:

en: Selection
vi: Lựa chọn

en: Toggle key
vi: Phím Chuyển Đổi

en: Use system language model
vi: Sử dụng mô hình ngôn ngữ hệ thống

en: When available, system language model will be loaded for given language and provide ability to give better context based order.
vi: Khi có sẵn, mô hình ngôn ngữ hệ thống sẽ được tải cho ngôn ngữ nhất định và cung cấp khả năng đưa ra thứ tự dựa trên ngữ cảnh tốt hơn.

en: When current input length is greater than or equal to the limit and there is only one candidate available, automatically select this candidate. -1 Means the maximum code length of the table. 0 means this behavior is disabled.
vi: Khi độ dài đầu vào hiện tại lớn hơn hoặc bằng giới hạn và chỉ có một ứng cử viên có sẵn, tự động chọn ứng cử viên này. -1 có nghĩa là độ dài mã tối đa của bảng. 0 có nghĩa là hành vi này bị vô hiệu hóa.

en: When typing a new character, if the current input length is greater than or equal to the limit, and the existing segment with the new character does not have any matched entries in the table, select the current candidate and then type in the new character. -1 means the maximum code length of the table. 0 means this behavior is disabled.
vi: Khi gõ một ký tự mới, nếu độ dài đầu vào hiện tại lớn hơn hoặc bằng giới hạn và phân đoạn hiện có với ký tự mới không có bất kỳ mục nào phù hợp trong bảng, chọn ứng cử viên hiện tại và sau đó nhập ký tự mới. -1 có nghĩa là độ dài mã tối đa của bảng. 0 có nghĩa là hành vi này bị vô hiệu hóa.
