fcitx5-unikey - en to vi translation catalogue (80 entries)

note: i18n: file: macro-editor/editor.ui:36 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addButton)
en: &Add
vi: &Thêm

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:128 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addButton)
en: &Add / Update
vi: &Thêm/Cập nhật

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:161 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, deleteButton) i18n: file: macro-editor/editor.ui:47
en: &Delete
vi: &Xóa

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:201 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, exportButton) i18n: file: macro-editor/editor.ui:87
en: &Export
vi: &Xuất

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:190 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, importButton) i18n: file: macro-editor/editor.ui:76
en: &Import
vi: &Nhập

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:47 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, loadButton)
en: &Load
vi: &Tải

en: A with breve [A(]
vi: Chữ [Ă]

en: A with circumflex [A^]
vi: Chữ [Â]

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:84 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Action:
vi: Hành động:

en: Allow to modify surrounding text (experimental)
vi: Cho phép sửa từ đã gõ (thử nghiệm)

en: Allow type with more freedom
vi: Cho phép gõ tự do

en: Auto restore keys with invalid words
vi: Tự động khôi phục phím với từ sai

en: Breve: A becomes A(
vi: Dấu ngoặc đơn: A trở thành Ă

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:24 i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Built-in Input Methods
vi: Các kiểu gõ tích hợp

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:67 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Category:
vi: Loại:

en: Character complements
vi: Các thành phần ghép

en: Circumflex for all applicable characters
vi: Áp dụng dấu mũ cho tất cả ký tự

en: Circumflex: A becomes A^
vi: Dấu mũ: A trở thành Â

en: Circumflex: E becomes E^
vi: Dấu mũ: E trở thành Ê

en: Circumflex: O becomes O^
vi: Dấu mũ: O trở thành Ô

en: D with stroke [-D]
vi: Chữ [Đ]

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:172 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, clearButton) i18n: file: macro-editor/editor.ui:58
en: De&lete All
vi: Xóa &hết

note: i18n: file: macro-editor/dialog.ui:14 i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, Dialog)
en: Dialog
vi: Hộp thoại

en: E with circumflex [E^]
vi: Chữ [Ê]

en: Enable Macro
vi: Bật gõ tắt

en: Enable spell check
vi: Bật kiểm tra chính tả

en: Escape key
vi: Phím Escape

en: Horn-Breve: U, O, A, become U+, O+, A(
vi: Dấu móc: U, O, A thành Ư, Ơ, Ă

en: Horn-Breve: U, O, A, become U+, O+, A(, or create U+
vi: Dấu móc: U, O, A thành Ư, Ơ, Ă hoặc tạo Ư

en: Horn: O becomes O+
vi: Dấu móc: O thành Ơ

en: Horn: U becomes U+
vi: Dấu móc: U thành Ư

en: Horn: U, O become U+, O+
vi: Dấu móc: U, O thành Ư, Ơ

en: Input Method
vi: Kiểu gõ

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:30 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Input Method:
vi: Kiểu gõ:

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:101 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Key
vi: Phím

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:61 i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Key definition
vi: Định nghĩa phím

en: Keymap
vi: Phím

en: Keymap Editor
vi: Biên tập bàn phím

en: Macro
vi: Gõ tắt

en: Macro Disabled
vi: Tắt gõ tắt

en: Macro Editor
vi: Bảng gõ tắt

en: Macro Enabled
vi: Cho phép gõ tắt

note: i18n: file: macro-editor/dialog.ui:32 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Macro:
vi: Gõ tắt:

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:150 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveDownButton)
en: Move &Down
vi: &Xuống

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:139 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveUpButton)
en: Move &Up
vi: &Lên

en: O with circumflex [O^]
vi: Chữ [Ô]

en: O with horn [O+]
vi: Chữ [Ơ]

en: Output Charset
vi: Bảng Mã

en: Output charset
vi: Bảng mã

en: Process W at word begin
vi: Xử lý ký tự bắt đầu là W

en: Remove existing tone
vi: Xóa dấu đang có

en: Restore typing state from surrounding text
vi: Phục hồi trạng thái gõ phím bằng surrounding

en: Spell Check Disabled
vi: Tắt kiểm tra chính tả

en: Spell Check Enabled
vi: Bật kiểm tra chính tả

en: Spell check
vi: Kiểm tra chính tả

en: Stroke: D becomes -D
vi: Dấu gạch: D thành Đ

en: Tone ' (acute)
vi: Dấu sắc

en: Tone . (dot below)
vi: Dấu nặng

en: Tone ` (grave)
vi: Dấu huyền

en: Tone marks
vi: Các dấu thanh

en: Tone ~ (tilde)
vi: Dấu ngã

en: Tone ◌̉ (hook above)
vi: Dấu hỏi

en: U with horn [U+]
vi: Chữ [Ư]

en: Underline the preedit text
vi: Gạch chân từ đang viết

note: i18n: file: keymap-editor/editor.ui:14 i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Editor)
en: Unikey Keymap Editor
vi: Biên tập bàn phím Unikey

note: i18n: file: macro-editor/editor.ui:14 i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Editor)
en: Unikey Macro Editor
vi: Bảng gõ tắt Unikey

en: Unikey Wrapper For Fcitx
vi: Bộ gõ Unikey dành cho Fcitx

en: Use oà, _uý (instead of òa, úy)
vi: Đặt dấu kiểu oà, _uý (thay vì òa, úy)

en: UserIM
vi: Tự định nghĩa

en: Vietnamese characters
vi: Chữ cái tiếng Việt

en: Vietnamese input method
vi: Kiểu gõ tiếng Việt

en: Word
vi: Từ

note: i18n: file: macro-editor/dialog.ui:25 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Word:
vi: Từ:

en: a with breve [a(]
vi: Chữ [ă]

en: a with circumflex [a^]
vi: Chữ [â]

en: d with stroke [-d]
vi: Chữ [đ]

en: e with circumflex [e^]
vi: Chữ [ê]

en: o with circumflex [o^]
vi: Chữ [ô]

en: o with horn [o+]
vi: Chữ [ơ]

en: u with horn [u+]
vi: Chữ [ư]
