fcitx5 - en to vi translation catalogue (214 entries)

en: ${1} Environment Variables:
vi: ${1}Các biến môi trường:

en: ${1} Settings Directory:
vi: ${1}Thư mục cài đặt:

en: ${1} is not running.
vi: ${1}không chạy.

en: ${1} is not set.
vi: ${1}không được gán.

en: ${1} is set to ${2}.
vi: ${1} được gán là ${2}.

en: ${1} not found.
vi: ${1}không tìm thấy.

en: ${1} works properly.
vi: ${1} chạy bình thường.

en: (Not available)
vi: (Không khả dụng)

en: (Type to search unicode by code or description)
vi: (Nhập để tìm kiếm theo mã unicode hoặc mô tả)

en: /Beginner%27s_Guide
vi: /Hướng dẫn %27s_người dùng mới

en: /Hall_of_Shame_for_Linux_IME_Support
vi: /Các_hạn_chế_bộ_gõ_hỗ_trợ_trong_Linux

en: /Input_method_related_environment_variables
vi: /Kiểu_gõ_liên_quan_biến_môi_trường

en: /Note_for_GNOME_Later_than_3.6
vi: /Ghi_chú_cho_GNOC_mới_hơn_3.6

en: Activate Input Method
vi: Kích hoạt kiểu gõ

en: Active By Default
vi: Kích hoạt mặc định

[ctx: Key name]
en: Add Favorite
vi: Thêm vào ưa thích

en: Add Unicode Typing Support
vi: Thêm hỗ trợ gõ Unicode

en: Addon Config Dir:
vi: Addon cấu hình đường đẫn:

en: Addon Libraries:
vi: Thư viện Addon:

en: Addon List:
vi: Danh sách Addon:

[ctx: Key name]
en: Adjust Brightness
vi: Điều chỉnh độ sáng

en: All
vi: Tất cả

en: All found Gtk ${1} immodule files exist.
vi: Module Gtk ${1} tồn tại

en: All libraries for all addons are found.
vi: Tất cả thư việc cho add được tìm thấy.

en: All locales:
vi: Tất cả ngôn ngữ:

en: Allow Overriding System XKB Settings
vi: Cho phép ghi đè cài đặt hệ thống XKB

en: Allow Overriding System XKB Settings (Only support KDE 5)
vi: Cho phép ghi đè cài đặt hệ thống XKB (chỉ hỗ trợ KDE 5)

en: Always set layout to be only group layout
vi: Luôn cài đặt bố cục thành bố cục nhóm

[ctx: Key name]
en: Application Left
vi: Ứng dụng còn lại

[ctx: Key name]
en: Application Right
vi: Quyền ứng dụng

en: Applications disabled for long press
vi: Các ứng dụng bị vô hiệu hóa khi nhấn lâu

[ctx: Key name]
en: Audio Cycle Track
vi: Theo dõi chu kỳ âm thanh

[ctx: Key name]
en: Audio Random Play
vi: Phát ngẫu nhiên âm thanh

[ctx: Key name]
en: Audio Repeat
vi: Lặp lại âm thanh

en: Author
vi: Tác giả

[ctx: Key name]
en: Away
vi: Xa

[ctx: Key name]
en: Back
vi: Trở lại

[ctx: Key name]
en: Back Forward
vi: Lùi về trước

en: Backends
vi: Phụ trợ

en: Background
vi: Nền

en: Background Image
vi: Hình nền

en: Bash Version:
vi: Phiên bản Bash:

[ctx: Key name]
en: Battery
vi: Pin

en: Beginner's Guide
vi: Hướng dẫn sử dụng cho người mới

en: Behavior
vi: Hành vi

[ctx: Key name]
en: Blue
vi: Xanh da trời

en: Blur Margin
vi: Lề mờ

en: Blur mask
vi: Mặt nạ làm mờ

[ctx: Key name]
en: Book
vi: Sách

en: Border Color
vi: Màu viền

en: Border width
vi: Chiều rộng biên

en: Bottom Center
vi: Trung tâm ở đáy

en: Bottom Left
vi: Trái dưới đáy

en: Bottom Right
vi: Phải ở đáy

[ctx: Key name]
en: Browser
vi: Trình duyệt

[ctx: Key name]
en: Calculator
vi: Máy tính

[ctx: Key name]
en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Candidates
vi: Ứng cử viên

en: Cannot connect to ${1} correctly.
vi: Không thể kết nối đến ${1} bình thường.

en: Cannot determine desktop environment.
vi: Không thể xác định môi trường Desktop.

en: Cannot find ${1} addon config directory.
vi: Không thể tìm đường dẫn cấu hình addon ${1}

en: Cannot find ${1} executable!
vi: Không thể tìm thực thi ${1}!

en: Cannot find ${1} im module for gtk ${2} in cache.
vi: Không thể tìm thấy module ${1} cho gtk ${2}trong bộ nhớ cache.

en: Cannot find ${1} im module for gtk ${2}.
vi: Không thể tìm thấy module ${1} cho gtk ${2}.

en: Cannot find ${1} input method module for ${2}.
vi: Không thể tìm thấy module kiểu gõ ${1} cho ${2}.

en: Cannot find ${2} for gtk ${1}
vi: Không thể tìm thấy ${2}cho gtk ${1}

en: Cannot find DBus name ${1} owner.
vi: Không thể tìm thấy chủ sở hữu ${1} DBus.

en: Cannot find a GUI config tool, please install one of ${1}, or ${2}.
vi: Không thể tìm thấy công cụ cấu hình GUI, bạn hãy cài cặt ${1} hoặc ${2}.

en: Cannot find enabled ${1} user interface!
vi: Không thể tìm thấy chỗ bật giao diện người dùng ${1}!

en: Cannot find fcitx5 executable!
vi: Không thể tìm thấy file thực thi fcitx5!

en: Cannot find file ${1} of addon ${2}.
vi: Không thể tìm thấy file ${1} của addon ${2}.

en: Cannot find following required libraries for ${1} of addon ${2}.
vi: Không thể tìm thấy thư viện yêu cầu cho ${1} của addon ${2}.

en: Cannot find immodules cache for gtk ${1}
vi: Không thể tìm thấy cache immodule cho gtk ${1}

en: Cannot find kimpanel dbus interface or enabled non-kimpanel user interface.
vi: Không thể tìm thấy giao diện dbus kimpanel hoặc đang bật giao điện người dùng non-kimpane

en: Cannot find pid of DBus name ${1} owner.
vi: Không thể tìm thấy pid của tên DBus ${1} sở hữu.

en: Cannot find xim_server on root window.
vi: Không thể tìm thấy xim_server trong root window.

en: Cannot interpret XMODIFIERS: ${1}.
vi: Không thể thông dịch XMODIFIERS: ${1}.

en: Center
vi: Trung tâm

en: Center Left
vi: Trung tâm bên trái

en: Center Right
vi: Trung tâm bên phải

en: Change Fcitx 5 Configuration
vi: Thay đổi cấu hình Fctix 5

en: Check box
vi: Hộp kiểm

en: Choose key modifier
vi: Chọn phím để sửa đổi

en: Classic User Interface
vi: Giao diện người dùng truyền thống

[ctx: Key name]
en: Clear
vi: Xóa

en: Click Margin
vi: Nhấp vào lề

en: Clipboard
vi: Bảng nhớ tạm

en: Clipboard (Press BackSpace/Delete to clear history):
vi: Bảng nhớ tạm (Nhấn BackSpace/Delete để xóa lịch sử):

[ctx: Key name]
en: Close
vi: Đóng

[ctx: Key name]
en: Code input
vi: Nhập mã

en: Color
vi: Màu

[ctx: Key name]
en: Community
vi: Cộng đồng

en: Completion
vi: Hoàn thành

en: Completion is disabled.
vi: Hoàn thành bị vô hiệu hóa.

en: Completion is enabled temporarily.
vi: Hoàn thành tạm thời được kích hoạt.

en: Completion is enabled.
vi: Hoàn thành được kích hoạt.

en: Config GUI for gtk${1} not found.
vi: Cấu hình GUI cho gtk${1}không được tìm thấy.

en: Config GUI for gtk${1}:
vi: Cấu hình GUI cho gtk${1}:

en: Config GUI for kde:
vi: Cấu hình GUI cho kde:

en: Config GUI for qt not found.
vi: Cấu hình GUI cho qt không được tìm thấy.

en: Config GUI for qt:
vi: Cấu hình GUI cho qt:

en: Config Tool Wrapper:
vi: Cấu hình công cụ Wrapper:

en: Configuration:
vi: Cấu hình:

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Control
vi: Điều khiển

[ctx: Key name]
en: Control
vi: Điều khiển

[ctx: Key name]
en: Copy
vi: Chép

en: Current ${1} settings directory is ${2} (${3}).
vi: Cấu hình hiện hành ${1} là ${2} (${3}).

en: Current locale:
vi: Ngôn ngữ hiện tại:

en: Current user:
vi: Người dùng hiện tại:

en: Current value of ${1} is ${2} (${3}).
vi: Giá trị hiện tại của ${1} là ${2} (${3}).

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Custom Xkb Option
vi: Tùy chỉnh Xkb

[ctx: Key name]
en: Cut
vi: Cắt

en: DBus Frontend
vi: Giao diện người dùng DBus

en: DBus based new Freedesktop.org tray icon
vi: DBus dựa trên icon mới Freedesktop.org

en: DBus interface:
vi: Giao diện DBus:

en: Dark Theme
vi: Chủ đề tối

en: Deactivate Input Method
vi: Vô hiệu hóa bộ gõ

en: Debug information from dbus:
vi: Thông tin gỡ lỗi từ dbus:

en: Default
vi: Mặc định

en: Default Dark
vi: Mặc định tối

en: Default Next Candidate
vi: Ứng viên mặc định tiếp theo

en: Default Next page
vi: Trang mặc định tiếp theo

en: Default Previous Candidate
vi: Ứng viên mặc định trước đó

en: Default Previous page
vi: Trang mặc định trước đó

en: Default page size
vi: Kích thướng trang mặc định

[ctx: Key name]
en: Delete
vi: Xóa

en: Description
vi: Mô tả

en: Desktop Environment:
vi: Môi trường Desktop:

en: Desktop environment is ${1}.
vi: Môi trường Desktop là ${1}.

en: Detect current running application (Need restart)
vi: Xác định ứng dụng đang chạy (Cần khởi động lại)

en: Directories:
vi: Đường dẫn:

[ctx: Key name]
en: Display
vi: Hiển thị

en: Do not show again
vi: Không hiển thị lại

[ctx: Key name]
en: Documents
vi: Tài liệu

[ctx: Key name]
en: Down
vi: Xuống

en: Editor
vi: Biên tập

[ctx: Key name]
en: Eject
vi: Đẩy ra

en: Enable
vi: Cho phép

en: Enable Blur on KWin
vi: Cho phép mờ trên KWin

en: Enable Spell check
vi: Bật kiểm tra chính tả

en: Enable emoji in hint
vi: Bật gợi ý emoji

en: Enable emoji in quickphrase
vi: Bật emoji trong cụm từ nhanh

en: Enable hint by default
vi: Bật gợi ý mặc định

en: Enchant
vi: Làm vui thích

[ctx: Key name]
en: End
vi: Kết thúc

en: Entries
vi: Các mục

en: Enumerate Input Method Backward
vi: Liệt kê phương thức nhập liệu trước

en: Enumerate Input Method Forward
vi: Liệt kê phương thức nhập sau

en: Enumerate Input Method Group Backward
vi: Liệt kê nhóm phương thức nhập liệu trước

en: Enumerate Input Method Group Forward
vi: Liệt kê nhóm phương thức nhập liệu sau

en: Enumerate when press trigger key repeatedly
vi: Liệt kê khi nhấn phím kích hoạt nhiều lần

en: Environment:
vi: Môi trường:

[ctx: Key name]
en: Escape
vi: Thoát ra

[ctx: Key name]
en: Execute
vi: Thực thi

en: Exit
vi: Thoát

en: Failed to find ${1} in immodule cache at ${2}
vi: Không thể tìm ${1} trong cache immodule tại ${2}

en: Failed to find ${1} in the output of ${2}
vi: Không thể tìm ${1} trong đầu ra của ${2}

en: Fallback Spell check language
vi: Kiểm tra chính tả ngôn ngữ dự phòng

[ctx: Key name]
en: Favorites
vi: Yêu thích

en: Fcitx 5 Configuration
vi: Cấu hình Fcitx 5

en: Fcitx Addons:
vi: Fcitx Addon:

en: Fcitx Configure UI:
vi: Cấu hình UI Fcitx:

en: Fcitx State:
vi: Trạng thái Fcitx:

en: Fcitx is an input method framework. It can help you to type your own language. It also features variant choice of addons that improve your typing experience.
vi: Fcitx là một khung phương thức nhập liệu. Nó có thể giúp bạn gõ ngôn ngữ của riêng bạn. Nó cũng có tính năng lựa chọn biến thể của addon giúp cải thiện trải nghiệm đánh máy của bạn.

en: Fcitx version: ${1}
vi: Phiên bản Fcitx: ${1}

[ctx: Key name]
en: Finance
vi: Tài chính

[ctx: Key name]
en: Find
vi: Tìm

en: Following error may not be accurate because guessing Qt version from path depends on how your distribution packages Qt. It is not a critical error if you do not use any Qt application with certain version of Qt or you are using text-input support by Qt under Wayland.
vi: Lỗi sau có thể không chính xác vì việc đoán phiên bản Qt từ đường dẫn phụ thuộc vào cách gói phân phối Qt của bạn. Đây không phải là lỗi nghiêm trọng nếu bạn không sử dụng bất kỳ ứng dụng Qt nào với phiên bản Qt nhất định hoặc bạn đang sử dụng hỗ trợ nhập văn bản của Qt trong Wayland.

en: For example, display character with Chinese variant when using Pinyin and Japanese variant when using Anthy. The font configuration needs to support this to use this feature.
vi: Ví dụ: hiển thị ký tự với biến thể tiếng Trung khi sử dụng bính âm và biến thể tiếng Nhật khi sử dụng Anthy. Cấu hình phông chữ cần hỗ trợ điều này để sử dụng tính năng này.

en: Force font DPI on Wayland
vi: Bắt buộc font DPI trên Wayland

[ctx: Key name]
en: Forward
vi: Tiếp theo

en: Freedesktop.org Notification Support
vi: Hỗ trợ thông báo Freedesktop.org

en: Frontends setup:
vi: Cấu hình giao diện:

[ctx: Key name]
en: Game
vi: Trò chơi

[ctx: Key name]
en: Go
vi: Đi

[ctx: Key name]
en: Green
vi: Xanh lá

en: Group
vi: Nhóm

en: Group {0}: {1}
vi: Nhóm {0}: {1}

en: Group {}
vi: Nhóm {}

[ctx: Key name]
en: Help
vi: Trợ giúp

[ctx: Key name]
en: History
vi: Lịch sử

en: Hotkey
vi: Phím tắt

en: Hotkey for switching to the N-th input method
vi: Phím tắt để chuyển sang phương thức nhập thứ N

en: Hotkey for switching to the N-th input method for only current input context
vi: Phím tắt để chuyển sang phương thức nhập thứ N chỉ cho ngữ cảnh nhập hiện tại

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Input Method
vi: Kiểu Gõ

en: Input Method Configuration
vi: Cấu hình Kiểu Gõ

en: Input Method Related Environment Variables:
vi: Biến môi trường liên quan kiểu gõ:

en: Input Methods:
vi: Kiểu Gõ:

en: Input Panel
vi: Bảng điều khiển nhập liệu

en: Input method selector
vi: Chọn kiểu gõ

en: Input methods may have different setup in their own configuration. This is commonly used by modules like clipboard or quickphrase.
vi: Các kiểu gõ có thể có cách thiết lập khác nhau trong cấu hình riêng của chúng. Điều này thường được sử dụng bởi các mô-đun như clipboard hoặc quickphrase.

[ctx: Key name]
en: Insert
vi: Chèn

en: Invalid addon config file ${1}.
vi: File cấu hình addon không có giá trị ${1}.

en: KDE Input Method Panel
vi: Bảng điều khiển kiểu gõ KDE

en: KDE Plasma (Experimental)
vi: KDE Plasma (Thử nghiệm)

en: Keyboard
vi: Bàn phím

en: Keyboard - {0}
vi: Bàn phím - {0}

en: Keyboard - {0} - {1}
vi: Bàn phím - {0} - {1}

en: Notification
vi: Thông báo

en: Restart
vi: Khởi động lại

[ctx: Key name]
en: Save
vi: Lưu

en: System Info:
vi: Thông tin hệ thống:

[ctx: Key name]
en: System Request
vi: Yêu cầu hệ thống

en: Typing with Fcitx and Kimpanel
vi: Gõ với Fcitx và Kimpanel

[ctx: Key name]
en: Undo
vi: Hoàn tác

en: executable:
vi: thực thi:

en: here
vi: ở đây

en: process:
vi: tiến trình:

en: version:
vi: phiên bản:

en: {0} (Not Available)
vi: {0} (Không khả dụng)

en: {0} (Not available)
vi: {0} (Không khả dụng)
