fetchmail 6.4.25.rc1 - en to vi translation catalogue (746 entries)

en: Checking if %s is really the same node as %s
vi: Đang kiểm tra nếu %s thật sự là cùng một nút với %s

en: Yes, their IP addresses match
vi: Đúng, địa chỉ IP của chúng khớp nhau

en: No, their IP addresses don't match
vi: Không đúng, địa chỉ IP của chúng không khớp nhau

en: nameserver failure while looking for '%s' during poll of %s: %s
vi: trình phục vụ tên thất bại trong khi tìm “%s”  trong việc thăm dò %s: %s

en: nameserver failure while looking for `%s' during poll of %s.
vi: trình phục vụ tên thất bại trong khi tìm “%s”  trong việc thăm dò %s.

en: could not decode BASE64 challenge
vi: không thể giải mã yêu cầu BASE64

en: decoded as %s
vi: đã giải mã là %s

en: kerberos error %s
vi: lỗi kerberos %s

en: krb5_sendauth: %s [server says '%s']
vi: krb5_sendauth: %s [máy phục vụ nói “%s”]

en: Fetchmail oversized-messages warning
vi: Cảnh báo Fetchmail về thư quá lớn

en: The following oversized messages were deleted on server %s account %s:
vi: Những thư quá lớn theo đây đã bị xoá bỏ trên máy phục vụ %s tài khoản %s:

en: The following oversized messages remain on server %s account %s:
vi: Những thư quá lớn theo đây còn lại trên máy phục vụ %s tài khoản %s:

en:   %d message  %d octets long deleted by fetchmail. |   %d messages %d octets long deleted by fetchmail.
vi[0]:   %d thư độ dài %d octet bị fetchmail xoá.

en:   %d message  %d octets long skipped by fetchmail. |   %d messages %d octets long skipped by fetchmail.
vi[0]:   %d thư độ dài %d octet bị fetchmail bỏ qua.

en: skipping message %s@%s:%d
vi: đang bỏ qua thư %s@%s:%d

en: skipping message %s@%s:%d (%d octets)
vi: đang bỏ qua thư %s@%s:%d (%d octet)

en:  (length -1)
vi:  (độ dài -1)

en:  (oversized)
vi:  (quá lớn)

en: couldn't fetch headers, message %s@%s:%d (%d octets)
vi: không thể lấy các dòng đầu, thư %s@%s:%d (%d octet)

en: reading message %s@%s:%d of %d
vi: đang đọc thư %s@%s:%d trên %d

en:  (%d octets)
vi:  (%d octet)

en:  (%d header octets)
vi:  (%d octet phần đầu)

en:  (%d body octets)
vi:  (%d octet thân)

en: message %s@%s:%d was not the expected length (%d actual != %d expected)
vi: thư %s@%s:%d không có độ dài đã ngờ (%d thật != %d đã ngờ)

en:  retained
vi:  vẫn giữ

en:  flushed
vi:  đã xoá sạch

en:  not flushed
vi:  chưa xoá sạch

en: fetchlimit %d reached; %d message left on server %s account %s
     | fetchlimit %d reached; %d messages left on server %s account %s
vi[0]: đã đạt đến giới hạn lấy %d; %d thư còn lại trên máy phục vụ %s tài khoản %s

en: timeout after %d seconds waiting to connect to server %s.
vi: quá giờ sau %d giây đợi kết nối đến máy phục vụ %s.

en: timeout after %d seconds waiting for server %s.
vi: quá giờ sau %d giây đợi máy phục vụ %s.

en: timeout after %d seconds waiting for %s.
vi: quá giờ sau %d giây đợi %s.

en: timeout after %d seconds waiting for listener to respond.
vi: quá giờ sau %d giây đợi bộ lắng nghe đáp ứng.

en: timeout after %d seconds.
vi: quá giờ sau %d giây.

en: fetchmail sees repeated timeouts
vi: fetchmail thấy nhiều việc quá giờ

en: Fetchmail saw more than %d timeouts while attempting to get mail from %s@%s.
vi: Fetchmail thấy hơn %d việc quá giờ trong khi cố lấy thư từ %s@%s.

en: This could mean that your mailserver is stuck, or that your SMTP
    server is wedged, or that your mailbox file on the server has been
    corrupted by a server error.  You can run `fetchmail -v -v' to
    diagnose the problem.
    
    Fetchmail won't poll this mailbox again until you restart it.
vi: Có thể nghĩa là trình phục vụ thư bế tắc, hoặc trình phục vụ SMTP không lối thoát, hoặc tập tin hôp thư trên máy phục vụ đã bị hỏng do lỗi trình phục vụ. Bạn có thể chạy lệnh “fetchmail -v -v” để chẩn đoán vấn đề này.
    
    Fetchmail sẽ không thăm dò hộp thư này cho đến khi bạn khởi động nó.

en: pre-connection command terminated with signal %d
vi: câu lệnh tiền kết nối đã thất bại với tín hiệu %d

en: pre-connection command failed with status %d
vi: câu lệnh tiền kết nối đã thất bại với trạng thái %d

en: couldn't find HESIOD pobox for %s
vi: không tìm thấy pobox HESIOD cho %s

en: Lead server has no name.
vi: Máy phục vụ đi trước không có tên.

en: couldn't find canonical DNS name of %s (%s): %s
vi: không tìm thấy tên DNS đúng tiêu chuẩn của %s (%s): %s

en: %s connection to %s failed
vi: kết nối %s đến %s gặp lỗi

en: SSL connection failed.
vi: Kết nối SSL đã thất bại.

en: Lock-busy error on %s@%s
vi: Gặp lỗi kiểu khoá-bận trên %s@%s

en: Server busy error on %s@%s
vi: Gặp lỗi kiểu máy phục vụ bận trên %s@%s

en: Authorization failure on %s@%s%s
vi: Việc xác thực thất bại trên %s@%s%s

en:  (previously authorized)
vi:  (đã cho quyền trước này)

en: For help, see http://www.fetchmail.info/fetchmail-FAQ.html#R15
vi: Để tìm trợ giúp, xem: http://www.fetchmail.info/fetchmail-FAQ.html#R15

en: fetchmail authentication failed on %s@%s
vi: việc xác thực fetchmail gặp lỗi trên %s@%s

en: Fetchmail could not get mail from %s@%s.
vi: Fetchmail không thể lấy thư từ %s@%s.

en: The attempt to get authorization failed.
    Since we have already succeeded in getting authorization for this
    connection, this is probably another failure mode (such as busy server)
    that fetchmail cannot distinguish because the server didn't send a useful
    error message.
vi: Việc cố được quyền đã thất bại.
    Vì chúng ta đã được quyền làm kết nối này, lỗi này rất có thể là
    chế độ thất bại khác (v.d. máy phục vụ bận tạm) mà fetchmail
    không thể phân biệt vì máy phục vụ chưa gởi thông điệp lỗi hữu ích.

en: 
    However, if you HAVE changed your account details since starting the
    fetchmail daemon, you need to stop the daemon, change your configuration
    of fetchmail, and then restart the daemon.
    
    The fetchmail daemon will continue running and attempt to connect
    at each cycle.  No future notifications will be sent until service
    is restored.
vi: 
    Tuy nhiên, nếu bạn CÓ PHẢI đã thay đổi chi tiết tài khoản
    kể từ khởi chạy trình nền fetchmail, bạn cần phải ngừng chạy trình nền,
    thay đổi cấu hình fetchmail, rồi khởi chạy lại trình nền.
    
    Trình nền fetchmail sẽ tiếp tục chạy, và cố kết nối, trong mỗi chu kỳ.
    Không có thông báo sau sẽ được gởi đến khi dịch vụ được phục hồi.

en: The attempt to get authorization failed.
    This probably means your password is invalid, but some servers have
    other failure modes that fetchmail cannot distinguish from this
    because they don't send useful error messages on login failure.
    
    The fetchmail daemon will continue running and attempt to connect
    at each cycle.  No future notifications will be sent until service
    is restored.
vi: Việc cố được quyền đã thất bại.
    Rất có thể vì mật khẩu của bạn không hợp lệ, nhưng mà một số máy phục vụ
    có chế độ thất bại mà fetchmail không thể phân biệt ra điều này,
    vì máy đó không gởi thông điệp lỗi khi đang nhập không thành công.
    
    Trình nền fetchmail sẽ tiếp tục chạy, và cố kết nối, trong mỗi chu kỳ.
    Không có thông báo sau sẽ được gởi đến khi dịch vụ được phục hồi.

en: Repoll immediately on %s@%s
vi: Thăm dò lại ngay trên %s@%s

en: Socket or TLS error on %s@%s
vi: Lỗi Ổ cắm mạng hoặc TLS trên %s@%s

en: Unknown login or authentication error on %s@%s
vi: Lỗi đăng nhập hay xác thực không rõ trên %s@%s

en: Authorization OK on %s@%s
vi: Đã được quyền trên %s@%s

en: fetchmail authentication OK on %s@%s
vi: fetchmail đã được xác thực là đúng trên %s@%s

en: Fetchmail was able to log into %s@%s.
vi: Fetchmail đã đăng nhập được vào %s@%s.

en: Service has been restored.
vi: Dịch vụ đã được phục hồi.

en: selecting or re-polling folder %s
vi: đang chọn hoặc thăm dò thư mục %s

en: selecting or re-polling default folder
vi: đang chọn hoặc thăm dò thư mục mặc định

en: %s at %s (folder %s)
vi: %s lúc %s (thư mục %s)

en: %s at %s
vi: %s lúc %s

en: Polling %s
vi: Đang thăm dò %s...

en: %d message (%d %s) for %s | %d messages (%d %s) for %s
vi[0]: %d thư (%d %s) cho %s

en: seen | seen
vi[0]: đã thấy

en: %d message for %s | %d messages for %s
vi[0]: %d thư cho %s

en:  (%d octets).
vi:  (%d octet).

en: No mail for %s
vi: Không có thư cho %s

en: bogus message count!
vi: số lượng thư giả!

en: Too many mails skipped (%d > %d) due to transient errors for %s
vi: Quá nhiều thư bị bỏ qua (%d > %d) bởi vì các lỗi nhất thời với %s

en: socket
vi: ổ cắm

en: missing or bad RFC822 header
vi: dòng đầu RFC822 xấu hay còn thiếu

en: client/server synchronization
vi: đồng bộ hoá ứng dụng khách/trình phục vụ

en: client/server protocol
vi: giao thức ứng dụng khách/trình phục vụ

en: lock busy on server
vi: khoá bận trên máy phục vụ

en: SMTP transaction
vi: Giao dịch SMTP

en: DNS lookup
vi: Tra cứu DNS

en: undefined
vi: chưa định nghĩa

en: %s error while fetching from %s@%s and delivering to SMTP host %s
vi: Gặp lỗi %s trong khi lấy từ %s@%s và phát cho máy SMTP %s

en: unknown
vi: không rõ

en: %s error while fetching from %s@%s
vi: Gặp lỗi %s trong khi lấy từ %s@%s

en: post-connection command terminated with signal %d
vi: câu lệnh kết nối cuối cùng đã thất bại với tín hiệu %d

en: post-connection command failed with status %d
vi: câu lệnh kết nối cuối cùng đã thất bại với trạng thái %d

en: Kerberos V4 support not linked.
vi: Chưa liên kết cách hỗ trợ Kerberos V4.

en: Kerberos V5 support not linked.
vi: Chưa liên kết cách hỗ trợ Kerberos V5.

en: Option --flush is not supported with %s
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--flush” (xoá sạch) với %s

en: Option --all is not supported with %s
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--all” (tất cả) với %s

en: Option --limit is not supported with %s
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--limit” (hạn chế) với %s

en: %s: The QMAILINJECT environment variable is set.
    This is dangerous as it can make qmail-inject or qmail's sendmail wrapper
    tamper with your From: or Message-ID: headers.
    Try "env QMAILINJECT= %s YOUR ARGUMENTS HERE"
    %s: Abort.
vi: %s: biến môi trường QMAILINJECT đã được đặt.
    Trường hợp này nguy hiểm vì nó có thể làm cho tiến trình qmail-inject
    hay bộ bao bọc sendmail của qmail-inject làm giả dòng đầu
    "From:” (Từ) hay “Message-ID” (mã nhận diện thư). Hãy cố đặt:
    "env QMAILINJECT= %s CÁC ĐỐI SỐ CỦA BẠN".
    %s: Hủy bộ.

en: %s: The NULLMAILER_FLAGS environment variable is set.
    This is dangerous as it can make nullmailer-inject or nullmailer's
    sendmail wrapper tamper with your From:, Message-ID: or Return-Path: headers.
    Try "env NULLMAILER_FLAGS= %s YOUR ARGUMENTS HERE"
    %s: Abort.
vi: %s: biến môi trường NULLMAILER_FLAGS đã được đặt.
    Trường hợp này nguy hiểm vì nó có thể làm cho tiến trình nullmailer-inject
    hay bộ bao bọc sendmail của nullmailer-inject làm giả dòng đầu
    "From:” (Từ) hay “Message-ID” (mã nhận diện thư) hay “Return-Path:”
    (đường dẫn trở về). Hãy cố đặt:
    "env NULLMAILER_FLAGS= %s CÁC ĐỐI SỐ CỦA BẠN".
    %s: Hủy bộ.

en: %s: You don't exist.  Go away.
vi: %s: Không nhận ra bạn. Mời ra khỏi đây.

en: Cannot find absolute path for user's home directory.
vi: Không thể tìm thấy đường dẫn tuyệt đối cho thư mục cá nhân của người dùng.

en: Cannot find absolute path for fetchmail's home directory.
vi: Không thể tìm thấy đường dẫn tuyệt đối cho thư mục cá nhân của fetchmail.

en: %s: can't determine your host!
vi: %s: không thể phân giải tên máy của bạn!

en: getaddrinfo failed for "%s": %s
vi: getaddrinfo gặp lỗi với "%s": %s

en: Cannot find my own host in hosts database to qualify it!
vi: Không tìm thấy máy mình trong cơ sở dữ liệu máy để thêm đủ khả năng vào nó!

en: Trying to continue with unqualified hostname.
    DO NOT report broken Received: headers, HELO/EHLO lines or similar problems!
    DO repair your /etc/hosts, DNS, NIS or LDAP instead.
vi: Đang cố tiếp tục với tên máy không có đủ khả năng.
    ĐỪNG thông báo dòng đầu “Received:” (đã nhận) bị ngắt,
    dòng HELO/EHLO bị ngắt hoặc vấn đề tương tự.
    HÃY sửa tập tin </etc/hosts>, DNS, NIS hay LDAP để thay thế.

en: %s's SMTP listener does not support ESMTP
vi: Bộ lắng nghe SMTP của %s không hỗ trợ ESMTP

en: %s's SMTP listener does not support ETRN
vi: Bộ lắng nghe SMTP của %s không hỗ trợ ETRN

en: Queuing for %s started
vi: Đã bất đầu sắp hàng cho %s

en: No messages waiting for %s
vi: Không có thư nào đợi %s

en: Pending messages for %s started
vi: Đã bất đầu thư bị hoãn cho %s

en: Unable to queue messages for node %s
vi: Không thể xếp hàng đợi thư cho nút %s

en: Node %s not allowed: %s
vi: Không cho phép nút %s: %s

en: ETRN syntax error
vi: Lỗi cú pháp ETRN

en: ETRN syntax error in parameters
vi: Lỗi cú pháp ETRN trong các tham số

en: Unknown ETRN error %d
vi: Không biết lỗi ETRN %d

en: Option --keep is not supported with ETRN
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--keep” (giữ) đối với ETRN

en: Option --flush is not supported with ETRN
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--flush” (xoá sạch) đối với ETRN

en: Option --folder is not supported with ETRN
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--folder” (thư mục) đối với ETRN

en: Option --check is not supported with ETRN
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--check” (kiểm tra) đối với ETRN

en: Copyright (C) 2002, 2003 Eric S. Raymond
    Copyright (C) 2004 Matthias Andree, Eric S. Raymond,
                       Robert M. Funk, Graham Wilson
    Copyright (C) 2005 - 2012 Sunil Shetye
    Copyright (C) 2005 - %d Matthias Andree
vi: Tác quyền © năm 2002, 2003 của Eric S. Raymond
    Tác quyền © năm 2004 của Matthias Andree, Eric S. Raymond,
                       Robert F. Funk, Graham Wilson
    Tác quyền © năm 2005-2006, 2010 - 2011 của Sunil Shetye
    Tác quyền © năm 2005-%d Matthias Andree

en: Fetchmail comes with ABSOLUTELY NO WARRANTY. This is free software, and you
    are welcome to redistribute it under certain conditions. For details,
    please see the file COPYING in the source or documentation directory.
vi: Fetchmail không bảo đảm gì cả.
    Đây là phần mềm tự do thì bạn có thể phân phối nó với điều kiện nào đó.
    Để tìm thấy thông tin thêm thì hãy xem tập tin có tên COPYING (sao chép)
    trong thư mục nguồn hay tài liệu.

en: WARNING: Running as root is discouraged.
vi: CẢNH BÁO: khuyên bạn không chạy với tư cách siêu người dùng (root).

en: fetchmail: invoked with
vi: fetchmail: được gọi bằng

en: could not get current working directory
vi: không thể lấy thư mục hoạt động hiện có

en: This is fetchmail release %s
vi: Đây là fetchmail bản phát hành %s

en: Compiled with SSL library %#lx "%s"
    Run-time uses SSL library %#lx "%s"
vi: Được biên dịch với thư viện SSL %#lx "%s"
    Chạy thì dùng thư viện SSL %#lx "%s"

en: OpenSSL: %s
    Engines: %s
vi: OpenSSL: %s
    Bộ máy: %s

en: WARNING: Your SSL/TLS library does not support TLS v1.3.
vi: CẢNH BÁO: Phiên bản OpenSSL của bạn không hỗ trợ TLS v1.3.

en: ERROR: Compiled against LibreSSL, which is a copyright violation for lack of GPL clause 2b exception. See COPYING. Aborting.
vi: LỖI: Biên dịch dựa vào, cái mà vi phạm bản quyền do thiếu loại trừ mệnh đề 2b của giấy phép GPL. Xem SAO CHÉP.
    Nên bãi bỏ.

en: WARNING: Compiled without SSL/TLS.
vi: CẢNH BÁO: Biên dịch mà không có SSL/TLS.

en: The nodetach option is in effect, ignoring logfile option.
vi: Tùy chọn nodetach chịu tác động, bỏ qua tùy chọn logfile.

en: Not running in daemon mode, ignoring logfile option.
vi: Không chạy trong chế độ daemon (dịch vụ), bỏ qua tùy chọn logfile.

en: Logfile "%s" does not exist, ignoring logfile option.
vi: Tập tin nhật ký “%s” chưa có, bỏ qua tùy chọn logfile.

en: Logfile "%s" is not writable, aborting.
vi: Tập tin nhật ký “%s” không có quyền ghi, bỏ qua.

en: syslog and logfile options are both set, ignoring syslog, and logging to %s
vi: cả hai tùy chọn syslog và logfile đều được đặt, bỏ qua syslog, và ghi nhật ký vào %s

en: Taking options from command line%s%s
vi: Đang lấy các tùy chọn trên dòng lệnh%s%s

en:  and
vi:  và

en: No mailservers set up -- perhaps %s is missing?
vi: Chưa thiết lập trình phục vụ thư nào — có lẽ còn thiếu %s ?

en: fetchmail: no mailservers have been specified.
vi: fetchmail: chưa chỉ định trình phục vụ thư.

en: fetchmail: no other fetchmail is running
vi: fetchmail: không có thẻ hiện fetchmail khác đang chạy

en: fetchmail: error killing %s fetchmail at %ld; bailing out.
vi: fetchmail: gặp lỗi khi buộc kết thúc của fetchmail %s tại %ld nên hủy bỏ.

en: background
vi: nền

en: foreground
vi: tiền cảnh

en: fetchmail: %s fetchmail at %ld killed.
vi: fetchmail: fetchmail %s tại %ld bị buộc kết thúc.

en: fetchmail: can't check mail while another fetchmail to same host is running.
vi: fetchmail: không thể kiểm tra có thư mới trong khi một thể hiện fetchmail khác đang chạy tới cùng một máy.

en: fetchmail: can't poll specified hosts with another fetchmail running at %ld.
vi: fetchmail: không thể thăm dò các máy đã chỉ định khi có thể hiện fetchmail khác chạy tại %ld

en: fetchmail: another foreground fetchmail is running at %ld.
vi: fetchmail: một thể hiện fetchmail cảnh gần khác đang chạy tại %ld.

en: fetchmail: can't accept options while a background fetchmail is running.
vi: fetchmail: không thể chấp nhận tùy chọn trong khi một thể hiện fetchmail nền đang chạy.

en: fetchmail: background fetchmail at %ld awakened.
vi: fetchmail: thực hiện fetchmail chạy trên nền hệ thống  tại %ld đã được kích hoạt.

en: fetchmail: elder sibling at %ld died mysteriously.
vi: fetchmail: bản sao cũ cùng cấp tại %ld đã kết thúc một cách khó hiểu.

en: fetchmail: can't find a password for %s@%s.
vi: fetchmail: không tìm thấy mật khẩu cho %s@%s.

en: Enter password for %s@%s:
vi: Hãy gõ mật khẩu cho %s@%s:

en: fetchmail: Cannot detach into background. Aborting.
vi: fetchmail: không thể tháo bỏ vào nền nên hủy bỏ.

en: starting fetchmail %s daemon
vi: đang khởi chạy dịch vụ chạy nền fetchmail %s

en: could not open %s to append logs to
vi: không thể mở %s vào đó cần phụ thêm các sổ theo dõi

en: --check mode enabled, not fetching mail
vi: --check mode (chế độ kiểm tra) được bật thì không lấy thư

en: couldn't time-check %s (error %d)
vi: không thể kiểm tra giờ %s (lỗi %d)

en: restarting fetchmail (%s changed)
vi: đang khởi chạy lại fetchmail (%s đã được thay đổi)

en: attempt to re-exec may fail as directory has not been restored
vi: việc cố thực hiện lại có thể thất bại vì thư mục chưa được phục hồi

en: attempt to re-exec fetchmail failed
vi: việc cố thực hiện lại fetchmail đã thất bại

en: poll of %s skipped (failed authentication or too many timeouts)
vi: việc thăm dò %s bị bỏ qua (xác thực đã thất bại hoặc quá giờ quá nhiều lần)

en: interval not reached, not querying %s
vi: chưa tới khoảng nên không truy vấn %s

en: Query status=0 (SUCCESS)
vi: Trạng thái truy vấn=0 (THÀNH CÔNG)

en: Query status=1 (NOMAIL)
vi: Trạng thái truy vấn=1 (KHÔNG THƯ)

en: Query status=2 (SOCKET)
vi: Trạng thái truy vấn=2 (Ổ CẮM)

en: Query status=3 (AUTHFAIL)
vi: Trạng thái truy vấn=3 (XÁC THỰC THẤT BẠI)

en: Query status=4 (PROTOCOL)
vi: Trạng thái truy vấn=4 (GIAO THỨC)

en: Query status=5 (SYNTAX)
vi: Trạng thái truy vấn=5 (CÚ PHÁP)

en: Query status=6 (IOERR)
vi: Trạng thái truy vấn=6 (LỖI NHẬP/XUẤT)

en: Query status=7 (ERROR)
vi: Trạng thái truy vấn=7 (LỖI)

en: Query status=8 (EXCLUDE)
vi: Trạng thái truy vấn=8 (LOẠI TRỪ)

en: Query status=9 (LOCKBUSY)
vi: Trạng thái truy vấn=9 (KHOÁ BẬN)

en: Query status=10 (SMTP)
vi: Trạng thái truy vấn=10 (SMTP)

en: Query status=11 (DNS)
vi: Trạng thái truy vấn=11 (DNS)

en: Query status=12 (BSMTP)
vi: Trạng thái truy vấn=12 (BSMTP)

en: Query status=13 (MAXFETCH)
vi: Trạng thái truy vấn=13 (LẤY TỐI ĐA)

en: Query status=%d
vi: Trạng thái truy vấn=%d

en: All connections are wedged.  Exiting.
vi: Mọi sự kết nối là bế tắc nên thoát.

en: sleeping at %s for %d seconds
vi: đang ngủ tại %s trong %d giây

en: awakened by %s
vi: bị %s kích hoạt lại

en: awakened by signal %d
vi: bị tín hiệu %d kích hoạt lại

en: awakened at %s
vi: được kích hoạt lại tại %s

en: normal termination, status %d
vi: đã kết thúc chuẩn, trạng thái %d

en: couldn't time-check the run-control file
vi: không thể kiểm tra giờ của tập tin điều kiển việc chạy (run-control)

en: Warning: multiple mentions of host %s in config file
vi: Cảnh báo: gặp tên máy %s nhiều lần trong tập tin cấu hình

en: fetchmail: Error: multiple "defaults" records in config file, or "defaults" is not the first record.
vi: fetchmail: Lỗi: gặp nhiều bản ghi trong tập tin cấu hình. hoặc là “mặc định” không phải là bản ghi đầu tiên.

en: SSL support is not compiled in.
vi: Chưa biên dịch để được hỗ trợ SSL.

en: KERBEROS v4 support is configured, but not compiled in.
vi: Được cấu hình là có hỗ trợ KERBEROS v4, nhưng chưa được biên dịch vào.

en: KERBEROS v5 support is configured, but not compiled in.
vi: Được cấu hình là có hỗ trợ KERBEROS v5, nhưng chưa được biên dịch vào.

en: GSSAPI support is configured, but not compiled in.
vi: Được cấu hình là hỗ trợ GSSAPI, nhưng chưa được biên dịch vào.

en: fetchmail: warning: no DNS available to check multidrop fetches from %s
vi: fetchmail: cảnh báo: không có DNS sẵn sàng để kiểm tra việc lấy đa thả từ %s

en: warning: multidrop for %s requires envelope option!
vi: cảnh báo: việc đa thả cho %s cần thiết tùy chọn bao bọc (envelope).

en: warning: Do not ask for support if all mail goes to postmaster!
vi: cảnh báo: đừng yêu cầu sự hỗ trợ nếu mọi thư được phát cho postmaster (giám đốc sở bưu điện).

en: fetchmail: %s configuration invalid, specify positive port number for service or port
vi: fetchmail: cấu hình %s không hợp lệ; hãy chỉ định số hiệu cổng dương cho dịch vụ hay cổng

en: fetchmail: %s configuration invalid, RPOP requires a privileged port
vi: fetchmail: cấu hình %s không hợp lệ; RPOP yêu cầu một cổng đặc quyền

en: WARNING: %s configuration invalid, you normally need --ssl for port 995/service pop3s.
vi: CẢNH BÁO: cấu hình %s không hợp lệ; bạn thường chỉ cần --ssl cho cổng 995/service pop3s.

en: WARNING: %s configuration invalid, you normally need port 995/service pop3s for --ssl.
vi: CẢNH BÁO: cấu hình %s không hợp lệ; bạn thường chỉ cần cổng 995/service pop3s cho --ssl.

en: WARNING: %s configuration invalid, you normally need --ssl for port 993/service imaps.
vi: CẢNH BÁO: cấu hình %s không hợp lệ; bạn thường chỉ cần --ssl cho cổng 993/service imaps.

en: WARNING: %s configuration invalid, you normally need port 993/service imaps for --ssl.
vi: CẢNH BÁO: cấu hình %s không hợp lệ; bạn thường chỉ cần cổng 993/service imaps cho --ssl.

en: %s configuration invalid, LMTP can't use default SMTP port
vi: cấu hình %s không hợp lệ; LMTP không thể sử dụng cổng SMTP mặc định

en: Both fetchall and keep on in daemon or idle mode is a mistake!
vi: Việc chạy fetchall (lấy hết) cùng với tiếp tục trong chế độ trình nền là trường hợp xấu.

en: fetchmail: Error: idle mode does not work for multiple folders or accounts!
vi: fetchmail: Lỗi: chế độ idle không làm việc với nhiều thư mục hay tài khoản!

en: terminated with signal %d
vi: đã kết thúc với tín hiệu %d

en: %s querying %s (protocol %s) at %s: poll started
vi: %s truy vấn %s (giao thức %s) tại %s: việc thăm dò đã khởi chạy

en: POP2 support is not configured.
vi: Chưa cấu hình để hỗ trợ POP2.

en: POP3 support is not configured.
vi: Chưa cấu hình để hỗ trợ POP3.

en: IMAP support is not configured.
vi: Chưa cấu hình để hỗ trợ IMAP.

en: ETRN support is not configured.
vi: Chưa cấu hình để hỗ trợ ETRN.

en: ODMR support is not configured.
vi: Chưa cấu hình để hỗ trợ ODMR.

en: unsupported protocol selected.
vi: giao thức đã chọn không được hỗ trợ.

en: %s querying %s (protocol %s) at %s: poll completed
vi: %s truy vấn %s (giao thức %s) tại %s: việc thăm dò đã chạy xong

en: Poll interval is %d seconds
vi: Khoảng thăm dò là %d giây

en: Logfile is %s
vi: Tập tin nhật ký là %s

en: Idfile is %s
vi: Tập tin Id là %s

en: Progress messages will be logged via syslog
vi: Các thông điệp tiến hành sẽ được ghi lưu bằng syslog (bản ghi hệ thống)

en: Fetchmail will masquerade and will not generate Received
vi: Fetchmail sẽ giả trang và sẽ không tạo ra dòng đầu “Received” (đã nhận)

en: Fetchmail will show progress dots even in logfiles.
vi: Fetchmail sẽ hiển thị các chấm tiến hành ngay cả trong tập tin ghi lưu.

en: Fetchmail will forward misaddressed multidrop messages to %s.
vi: Fetchmail sẽ chuyển tiếp các thư đa thả có địa chỉ sai tới %s

en: Fetchmail will direct error mail to the postmaster.
vi: Fetchmail sẽ chỉ các thư lỗi tới postmaster (giám đốc sở bưu điện).

en: Fetchmail will direct error mail to the sender.
vi: Fetchmail sẽ chỉ các thư lỗi tới người gởi.

en: Fetchmail will treat permanent errors as permanent (drop messages).
vi: Fetchmail sẽ thấy lỗi bền bỉ như lâu dài (thì bỏ thư).

en: Fetchmail will treat permanent errors as temporary (keep messages).
vi: Fetchmail sẽ thấy lỗi bền bỉ như tạm thời (giữ thư).

en: Options for retrieving from %s@%s:
vi: Tùy chọn về việc lấy từ %s@%s:

en:   Mail will be retrieved via %s
vi:   Thư sẽ được lấy bằng %s

en:   Poll of this server will occur every %d interval.
     |   Poll of this server will occur every %d intervals.
vi[0]:   Máy phục vụ này sẽ được thăm dò mỗi %d khoảng.

en:   True name of server is %s.
vi:   Tên đúng của máy phục vụ là %s.

en:   This host will not be queried when no host is specified.
vi:   Máy này sẽ không được truy vấn khi chưa chỉ định máy nào.

en:   This host will be queried when no host is specified.
vi:   Máy này sẽ được truy vấn khi chưa chỉ định máy nào.

en:   Password will be prompted for.
vi:   Sẽ nhắc với mật khẩu.

en:   APOP secret = "%s".
vi:   Bí mật APOP = “%s”.

en:   RPOP id = "%s".
vi:   ID RPOP = “%s”.

en:   Password = "%s".
vi:   Mật khẩu = “%s”.

en:   Protocol is KPOP with Kerberos %s authentication
vi:   Giao thức là KPOP cùng với sự xác thực Kerberos %s

en:   Protocol is %s
vi:   Giao thức là %s

en:  (using service %s)
vi:  (dùng dịch vụ %s)

en:  (using default port)
vi:  (dùng cổng mặc định)

en:  (forcing UIDL use)
vi:  (buộc dùng UIDL)

en:   All available authentication methods will be tried.
vi:   Sẽ cố dùng mọi phương pháp xác thực sẵn sàng.

en:   Password authentication will be forced.
vi:   Sẽ buộc xác thực bằng mật khẩu.

en:   MSN authentication will be forced.
vi:   Sẽ buộc xác thực MSN.

en:   NTLM authentication will be forced.
vi:   Sẽ buộc xác thực kiểu NTLM.

en:   OTP authentication will be forced.
vi:   Sẽ buộc xác thực OTP.

en:   CRAM-MD5 authentication will be forced.
vi:   xác thực CRAM-MD5 sẽ được ép buộc.

en:   GSSAPI authentication will be forced.
vi:   Sẽ buộc xác thực GSSAPI.

en:   Kerberos V4 authentication will be forced.
vi:   Sẽ buộc xác thực Kerberos V4.

en:   Kerberos V5 authentication will be forced.
vi:   Sẽ buộc xác thực Kerberos V5.

en:   End-to-end encryption assumed.
vi:   Giả sử sự mật mã cuối đến cuối.

en:   Mail service principal is: %s
vi:   Điều chính trong dịch vụ thư là: %s

en:   SSL encrypted sessions enabled.
vi:   Phiên chạy được mã hóa bằng SSL đã được bật.

en:   SSL protocol: %s.
vi:   Giao thức SSL: %s

en:   SSL server certificate checking enabled.
vi:   Khả năng kiểm tra chứng nhận máy phục vụ SSL đã được bật.

en:   SSL server certificate checking disabled.
vi:   Khả năng kiểm tra chứng nhận máy phục vụ SSL đã bị tắt.

en:   SSL default trusted certificate file: %s
vi:   Tập tin chứng nhận đáng tin SSL mặc định: %s

en:   SSL trusted certificate file: %s
vi:   Tập tin chứng nhận đáng tin SSL: %s

en:   SSL default trusted certificate directory: %s
vi:   Thư mục chứng nhận đáng tin SSL mặc định: %s

en:   SSL trusted certificate directory: %s
vi:   Thư mục chứng nhận đáng tin SSL: %s

en:   SSL server CommonName: %s
vi:   CommonName máy phục vụ SSL: %s

en:   SSL key fingerprint (checked against the server key): %s
vi:   Vân tay khoá SSL (so sánh với khoá máy phục vụ): %s

en:   Server nonresponse timeout is %d seconds
vi:   Thời hạn không đáp ứng của máy phục vụ là %d giây

en:  (default).
vi:  (mặc định).

en:   Default mailbox selected.
vi:   Hộp thư mặc định đã được chọn.

en:   Selected mailboxes are:
vi:   Các hộp thư đã chọn là:

en:   All messages will be retrieved (--all on).
vi:   Mọi thư sẽ được lấy (“--all” bật).

en:   Only new messages will be retrieved (--all off).
vi:   Chỉ thư mới sẽ được lấy (“--all” tắt).

en:   Fetched messages will be kept on the server (--keep on).
vi:   Các thư đã lấy sẽ được giữ lại trên máy phục vụ (“--keep” bật).

en:   Fetched messages will not be kept on the server (--keep off).
vi:   Các thư đã lấy sẽ không được giữ lại trên máy phục vụ (“--keep” tắt).

en:   Old messages will be flushed before message retrieval (--flush on).
vi:   Các thư cũ sẽ được xoá sạch trước khi lấy thư (“--flush” bật).

en:   Old messages will not be flushed before message retrieval (--flush off).
vi:   Các thư cũ sẽ không được xoá sạch trước khi lấy thư (“--flush” tắt).

en:   Oversized messages will be flushed before message retrieval (--limitflush on).
vi:   Các thư quá lớn sẽ được xoá sạch trước khi lấy thư (“--limitflush” bật).

en:   Oversized messages will not be flushed before message retrieval (--limitflush off).
vi:   Các thư quá lớn sẽ không được xoá sạch trước khi lấy thư (“--limitflush” tắt).

en:   Rewrite of server-local addresses is enabled (--norewrite off).
vi:   Khả năng ghi lại các địa chỉ cục bộ với máy phục vụ đã được bật (“--norewrite” tắt).

en:   Rewrite of server-local addresses is disabled (--norewrite on).
vi:   Khả năng ghi lại các địa chỉ cục bộ với máy phục vụ đã được tắt (“--norewrite” bật).

en:   Carriage-return stripping is enabled (stripcr on).
vi:   Khả năng gỡ bỏ mọi ký tự về đầu dòng đã được bật (“stripcr” bật).

en:   Carriage-return stripping is disabled (stripcr off).
vi:   Khả năng gỡ bỏ mọi ký tự về đầu dòng đã được tắt (“stripcr” tắt).

en:   Carriage-return forcing is enabled (forcecr on).
vi:   Việc buộc ký tự về đầu dòng đã được bật (“forcecr” bật).

en:   Carriage-return forcing is disabled (forcecr off).
vi:   Việc buộc ký tự về đầu dòng đã được tắt (“forcecr” tắt).

en:   Interpretation of Content-Transfer-Encoding is disabled (pass8bits on).
vi:   Khả năng giải thích Content-Transfer-Encoding (cách mã hoá nội dung được truyền) đã được tắt (“pass8bits” bật).

en:   Interpretation of Content-Transfer-Encoding is enabled (pass8bits off).
vi:   Khả năng giải thích Content-Transfer-Encoding (cách mã hoá nội dung được truyền) đã được bật (“pass8bits” tắt).

en:   MIME decoding is enabled (mimedecode on).
vi:   Khả năng giải mã MIME đã được bật (“mimedecode” bật).

en:   MIME decoding is disabled (mimedecode off).
vi:   Khả năng giải mã MIME đã được tắt (“mimedecode” tắt).

en:   Idle after poll is enabled (idle on).
vi:   Nghỉ sau khi việc thăm dò được bật (nghỉ bật).

en:   Idle after poll is disabled (idle off).
vi:   Nghỉ sau khi việc thăm dò được tắt (nghỉ tắt).

en:   Nonempty Status lines will be discarded (dropstatus on)
vi:   Các dòng Trạng thái sẽ được hủy (“dropstatus” bật).

en:   Nonempty Status lines will be kept (dropstatus off)
vi:   Các dòng Status (Trạng thái) sẽ được giữ (“dropstatus” tắt).

en:   Delivered-To lines will be discarded (dropdelivered on)
vi:   Các dòng Delivered-To (Được phát cho) sẽ được hủy (“dropdelivered” bật).

en:   Delivered-To lines will be kept (dropdelivered off)
vi:   Các dòng Delivered-To (Được phát cho) sẽ được giữ (“dropdelivered” tắt).

en:   Message size limit is %d octets (--limit %d).
vi:   Giới hạn kích cỡ thư là %d octet (“--limit” %d).

en:   No message size limit (--limit 0).
vi:   Không có giới hạn kích cỡ thư (“--limit” 0).

en:   Message size warning interval is %d seconds (--warnings %d).
vi:   Khoảng cảnh báo kích cỡ thư là %d giây (“--warnings” %d).

en:   Size warnings on every poll (--warnings 0).
vi:   Cảnh báo về kích cỡ mỗi lần thăm dò (“--warnings” 0).

en:   Received-message limit is %d (--fetchlimit %d).
vi:   Giới hạn thư đã nhận là %d (“--fetchlimit” %d).

en:   No received-message limit (--fetchlimit 0).
vi:   Không có giới hạn thư đã nhận (“--fetchlimit” 0).

en:   Fetch message size limit is %d (--fetchsizelimit %d).
vi:   Giới hạn kích cỡ thư lấy là %d (“--fetchsizelimit” %d).

en:   No fetch message size limit (--fetchsizelimit 0).
vi:   Không có giới hạn kích cỡ thư lấy (“(--fetchsizelimit” 0).

en:   Do binary search of UIDs during each poll (--fastuidl 1).
vi:   Tìm kiếm nhị phân các UID trong khi mỗi việc thăm dò (“--fastuidl” 1).

en:   Do binary search of UIDs during %d out of %d polls (--fastuidl %d).
vi:   Tìm kiếm nhị phân các UID trong khi %d trên %d việc thăm dò (“--fastuidl” %d).

en:    Do linear search of UIDs during each poll (--fastuidl 0).
vi:    Tìm kiếm tuyến các UID trong khi mỗi việc thăm dò (“--fastuidl” 0).

en:   SMTP message batch limit is %d.
vi:   Giới hạn bó thư SMTP là %d.

en:   No SMTP message batch limit (--batchlimit 0).
vi:   Không có giới hạn bó thư SMTP (“--batchlimit” 0).

en:   Deletion interval between expunges forced to %d (--expunge %d).
vi:   Khoảng xoá bỏ giữa hai lần xoá hẳn đã được buộc thành %d (“--expunge” %d).

en:   No forced expunges (--expunge 0).
vi:   Không có việc xoá hẳn đã buộc) (“--expunge” 0).

en:   Domains for which mail will be fetched are:
vi:   Các miền cho đó sẽ lấy thư là:

en:  (default)
vi:  (mặc định)

en:   Messages will be appended to %s as BSMTP
vi:   Các thư sẽ được phụ thêm vào %s là BSMTP

en:   Messages will be delivered with "%s".
vi:   Các thư sẽ được phát bằng “%s”.

en:   Messages will be %cMTP-forwarded to:
vi:   Các thư sẽ được chuyển tiếp %cMTP tới:

en:   Host part of MAIL FROM line will be %s
vi:   Phần máy của dòng MAIL FROM (thư từ) sẽ là %s

en:   Address to be put in RCPT TO lines shipped to SMTP will be %s
vi:   Địa chỉ cần chèn vào dòng RCPT TO được gởi cho SMTP sẽ là %s

en:   Recognized listener spam block responses are:
vi:   Các đáp ứng chặn thư rác đã nhận diện của bộ lắng nghe là:

en:   Spam-blocking disabled
vi:   Khả năng chặn thư rác được tắt

en:   Server connection will be brought up with "%s".
vi:   Sự kết nối đến máy phục vụ sẽ được tạo bằng “%s”.

en:   No pre-connection command.
vi:   Không có lệnh tiền kết nối.

en:   Server connection will be taken down with "%s".
vi:   Sự kết nối đến máy phục vụ sẽ được đóng bằng “%s”.

en:   No post-connection command.
vi:   Không có lệnh hậu kết nối.

en:   No localnames declared for this host.
vi:   Chưa khai báo tên cục bộ (localname) cho máy này.

en:   Multi-drop mode:
vi:   Chế độ đa thả:

en:   Single-drop mode:
vi:   Chế độ thả đơn:

en: %d local name recognized.
     | %d local names recognized.
vi[0]: Chấp nhân %d tên cục bộ.

en:   DNS lookup for multidrop addresses is enabled.
vi:   Khả năng tra tìm DNS cho địa chỉ đa thả đã được bật.

en:   DNS lookup for multidrop addresses is disabled.
vi:   Khả năng tra tìm DNS cho địa chỉ đa thả đã được tắt.

en:   Server aliases will be compared with multidrop addresses by IP address.
vi:   Bí danh máy phục vụ sẽ được so sánh với địa chỉ đa thả theo địa chỉ IP.

en:   Server aliases will be compared with multidrop addresses by name.
vi:   Bí danh máy phục vụ sẽ được so sánh với địa chỉ đa thả theo tên.

en:   Envelope-address routing is disabled
vi:   Khả năng định tuyến phong bì-địa chỉ đã được tắt

en:   Envelope header is assumed to be: %s
vi:   Giả sử dòng đầu phong bì là: %s

en:   Number of envelope headers to be skipped over: %d
vi:   Số dòng đầu phong bì cần bỏ qua: %d

en:   Prefix %s will be removed from user id
vi:   Tiền tố %s sẽ được gỡ bỏ ra ID người dùng

en:   No prefix stripping
vi:   Không gỡ bỏ tiền tố

en:   Predeclared mailserver aliases:
vi:   Các bí danh trình phục vụ thư khai báo sẵn:

en:   Local domains:
vi:   Miền cục bộ:

en:   Connection must be through interface %s.
vi:   Phải kết nối qua giao diện %s.

en:   No interface requirement specified.
vi:   Chưa chỉ định giao diện cần thiết.

en:   Polling loop will monitor %s.
vi:   Vòng lặp thăm dò sẽ theo dõi %s.

en:   No monitor interface specified.
vi:   Chưa chỉ định giao diện theo dõi.

en:   Server connections will be made via plugin %s (--plugin %s).
vi:   Kết nối đến máy phục vụ sẽ được thực hiện thông qua phần bổ xung %s (“--plugin” %s).

en:   No plugin command specified.
vi:   Chưa chỉ định lệnh bổ xung.

en:   Listener connections will be made via plugout %s (--plugout %s).
vi:   Kết nối lắng nghe sẽ được thông qua phần bổ xung %s (“--plugout” %s).

en:   No plugout command specified.
vi:   Chưa chỉ định lệnh bổ xung.

en:   No UIDs saved from this host.
vi:   Không có UID được lưu từ máy này.

en:   %d UIDs saved.
vi:   %d UID đã được lưu.

en:   Poll trace information will be added to the Received header.
vi:   Thông tin vết thăm dò sẽ được thêm vào dòng đầu “Received”.

en:   No poll trace information will be added to the Received header.
vi:   Không có thông tin vết thăm dò sẽ được thêm vào dòng đầu “Received” (Nhận được).

en:   Messages with bad headers will be rejected.
vi:   Thư nào có dòng đầu sai thì bị từ chối.

en:   Messages with bad headers will be passed on.
vi:   Thư nào có dòng đầu sai thì được gửi qua.

en:   Pass-through properties "%s".
vi:   Tài sản gởi qua “%s”.

en: Cannot modify signal mask: %s
vi: Không thể sửa đổi mặt nạ tín hiệu: %s

en: Your operating system neither defines PATH_MAX nor will it accept realpath(f, NULL). Aborting.
vi: Hệ điều hành của bạn không định nghĩa PATH_MAX cũng không chấp nhận realpath(f, NULL). Nên bãi bỏ.

en: ERROR: no support for getpassword() routine
vi: LỖI: không hỗ trợ thao tác getpassword() (lấy mật khẩu).

en: 
    Caught SIGINT... bailing out.
vi: 
    Bắt gặp SIGINT ... nên hủy bỏ.

en: GSSAPI error in gss_display_status called from <%s>
vi: Lỗi GSSAPI trong gss_display_status được gọi từ <%s>

en: GSSAPI error %s: %.*s
vi: Lỗi GSSAPI %s: %.*s

en: Couldn't get service name for [%s]
vi: Không thể lấy tên dịch vụ cho [%s]

en: Using service name [%s]
vi: Đang dùng tên dịch vụ [%s]

en: No suitable GSSAPI credentials found. Skipping GSSAPI authentication.
vi: Không tìm thấy thông tin xác thực GSSAPI nên bỏ qua bước xác thực GSSAPI.

en: If you want to use GSSAPI, you need credentials first, possibly from kinit.
vi: Muốn sử dụng GSSAPI thì trước tiên yêu cầu thông tin xác thực, có thể là từ kinit.

en: Received malformed challenge to "%s GSSAPI"!
vi: Nhận được hiệu lệnh dị hình cho “%s GSSAPI”!

en: Sending credentials
vi: Đang gởi thông tin xác thực...

en: Error exchanging credentials
vi: Gặp lỗi khi trao đổi thông tin xác thực

en: Couldn't unwrap security level data
vi: Không thể mở bọc dữ liệu cấp bảo mật

en: Credential exchange complete
vi: Việc trao đổi thông tin xác thực là hoàn thành

en: Server requires integrity and/or privacy
vi: Máy phục vụ cần thiết sự tích hợp và/hay sự riêng tự

en: Unwrapped security level flags: %s%s%s
vi: Các cờ cấp bảo mật đã mở bọc: %s%s%s

en: Maximum GSS token size is %ld
vi: Kích cỡ hiệu bài GSS tối đa là %ld

en: GSSAPI username too long for static buffer.
vi: Tên GSSAPI quá dài cho bộ đệm tĩnh.

en: Error creating security level request
vi: Gặp lỗi khi tạo yêu cầu cấp bảo mật

en: GSSAPI send_token too large (%lu) while sending username.
vi: GSSAPI send_token quá dài (%lu) trong khi đang gửi tài khoản.

en: Releasing GSS credentials
vi: Đang phát hành thông tin xác thực GSS...

en: Error releasing credentials
vi: Gặp lỗi khi phát hành thông tin xác thực

en: fetchmail: thread sleeping for %d sec.
vi: fetchmail: tuyến trình ngủ trong %d giây

en: Protocol identified as IMAP4 rev 1
vi: Giao thức được phát hiện là IMAP4 rev 1

en: Protocol identified as IMAP4 rev 0
vi: Giao thức được phát hiện là IMAP4 rev 0

en: Protocol identified as IMAP2 or IMAP2BIS
vi: Giao thức được phát hiện là IMAP2 hay IMAP2BIS

en: will idle after poll
vi: sẽ nghỉ sau khi thăm dò

en: Received BYE response from IMAP server: %s
vi: Nhận được đáp ứng BYE (tạm biệt) từ máy phục vụ IMAP: %s

en: bogus message count in "%s"!
vi: gặp số đếm thư giả trong “%s”!

en: bogus EXPUNGE count in "%s"!
vi: gặp số đếm EXPUNGE sai trong “%s”!

en: found updated capabilities list
vi: tìm thấy danh sách các khả năng của máy chủ đã cập nhật

en: server did not advertise SASL-IR extension but fetchmail's implementation requires it for AUTHENTICATE EXTERNAL
vi: máy phục vụ đã không thông báo phần mở rộng SASL-IR nhưng phần thực thi của yêu cầu nó cho AUTHENTICATE EXTERNAL

en: %s: configuration requires TLS, but STARTTLS is not permitted because of authenticated state (PREAUTH). Aborting connection.  If your plugin is secure, you can defeat STARTTLS with --sslproto '' (see manual).
vi: %s: cấu hình yêu cầu TLS, nhưng STARTTLS không được phép bởi vì trạng thái xác thực (PREAUTH). Bãi bỏ kết nối. Nếu trình cắm của bạn an toàn, thì bạn có thể thủ tiêu STARTTLS với --sslproto (xem hướng dẫn sử dụng).

en: %s: configuration requires TLS, but STARTTLS is not permitted because of authenticated state (PREAUTH). Aborting connection.  Server permitting, try --ssl instead (see manual).
vi: %s: cấu hình yêu cầu TLS, nhưng STARTTLS không được phép bởi vì trạng thái xác thực (PREAUTH). Bãi bỏ kết nối. Máy chủ cho phép, hãy thử --ssl để thay thế (xem hướng dẫn sử dụng).

en: %s: upgrade to TLS succeeded.
vi: %s: việc nâng cấp lên TLS đã thành công.

en: %s: upgrade to TLS failed.
vi: %s: việc nâng cấp lên TLS gặp lỗi.

en: %s: opportunistic upgrade to TLS failed, trying to continue
vi: %s: việc nâng cấp lên TLS một cách cơ hội chủ nghĩa gặp lỗi, nên thử tiếp tục

en: %s: WARNING: server offered STARTTLS but sslproto '' given.
vi: %s: CẢNH BÁO: máy chủ muốn dùng STARTTLS nhưng sslproto ''  đưa ra.

en: %s: --auth external requested but server does not advertise it.
vi: %s: --auth bên ngoài được yêu cầu nhưng máy phục vụ không thông báo về nó.

en: Required OTP capability not compiled into fetchmail
vi: Khả năng OTP cần thiết không được biên dịch vào fetchmail

en: Required NTLM capability not compiled into fetchmail
vi: Khả năng NTLM cần thiết không được biên dịch vào fetchmail

en: %s: --auth password requested but server forbids it (LOGINDISABLED).
vi: %s: --auth mk được yêu cầu nhưng máy phục vụ ngăn cấm nó (LOGINDISABLED).

en: %s: we've run out of authentication methods and cannot log in.
vi: %s: Hết cách xác thực được phép nên không thể đăng nhập.

en: mail expunge mismatch (%d actual != %d expected)
vi: không khớp được khi xoá hẳn thư (%d thật != %d ngờ)

en: %lu is unseen
vi: %lu chưa xem

en: %u is unseen
vi: %u chưa xem

en: re-poll failed
vi: việc thăm dò lại gặp lỗi

en: %d message waiting after re-poll
     | %d messages waiting after re-poll
vi[0]: %d thư đợi sau khi thăm dò lại

en: mailbox selection failed
vi: việc chọn hộp thư gặp lỗi

en: %d message waiting after first poll
     | %d messages waiting after first poll
vi[0]: %d thư đợi sau khi thăm dò lần thứ nhất

en: expunge failed
vi: việc xoá hẳn gặp lỗi

en: %d message waiting after expunge
     | %d messages waiting after expunge
vi[0]: %d thư đợi sau khi xoá hẳn

en: search for unseen messages failed
vi: việc tìm kiếm các thư chưa xem gặp lỗi

en: %u is first unseen
vi: %u là thư đầu chưa xem

en: Warning: ignoring bogus data for message sizes returned by the server.
vi: Cảnh báo: đang bỏ qua dữ liệu giả về kích cỡ các thư bị máy phục vụ trả về.

en: Incorrect FETCH response: %s.
vi: Sai đáp ứng FETCH (lấy): %s.

en: Unable to open kvm interface. Make sure fetchmail is SGID kmem.
vi: Không thể mở giao diện kvm. Hãy kiểm tra xem fetchmail là SGID kmem.

en: Unable to parse interface name from %s
vi: Không thể phân tách tên giao diện từ %s

en: get_ifinfo: sysctl (iflist estimate) failed
vi: get_ifinfo: sysctl (iflist ước) gặp lỗi

en: get_ifinfo: malloc failed
vi: get_ifinfo: malloc gặp lỗi

en: get_ifinfo: sysctl (iflist) failed
vi: get_ifinfo: sysctl (iflist) gặp lỗi

en: Routing message version %d not understood.
vi: Không hiểu thư định tuyến phiên bản %d.

en: No interface found with name %s
vi: Không tìm thấy giao diện tên %s

en: No IP address found for %s
vi: Không tìm thấy địa chỉ IP cho %s

en: missing IP interface address
vi: thiếu địa chỉ IP giao diện

en: invalid IP interface address
vi: địa chỉ IP giao diện không hợp lệ

en: invalid IP interface mask
vi: mặt nạ giao diện IP không hợp lệ

en: activity on %s -noted- as %d
vi: hoạt động trên %s -được ghi lưu- là %d

en: skipping poll of %s, %s down
vi: đang bỏ qua việc thăm dò %s, %s xuống

en: skipping poll of %s, %s IP address excluded
vi: đang bỏ qua việc thăm dò %s, loại trừ địa chỉ IP %s

en: activity on %s checked as %d
vi: hoạt động trên %s được kiểm tra là %d

en: skipping poll of %s, %s inactive
vi: đang bỏ qua việc thăm dò %s, %s không hoạt động

en: activity on %s was %d, is %d
vi: hoạt động trên %s đã %d, là %d

en: could not decode initial BASE64 challenge
vi: không thể giải mã yêu cầu BASE64 đầu tiên

en: principal %s in ticket does not match -u %s
vi: điều chính %s trong vé không khớp với -u %s

en: non-null instance (%s) might cause strange behavior
vi: thể hiện không rỗng (%s) có thể gây ra ứng xử lạ

en: could not decode BASE64 ready response
vi: không thể giải mã đáp ứng sẵn sàng BASE64

en: challenge mismatch
vi: yêu cầu không khớp

en: fetchmail: error reading lockfile "%s": %s
vi: fetchmail: gặp lỗi khi đọc tập tin khoá “%s”: %s

en: fetchmail: removing stale lockfile "%s"
vi: fetchmail: đang gỡ bỏ tập tin khoá cũ "%s"

en: fetchmail: cannot unlink lockfile "%s" (%s), trying to write to it
vi: fetchmail: gặp lỗi bỏ liên kết tập tin khoá “%s” (%s), đang cố ghi vào nó

en: fetchmail: cannot write to lockfile "%s" (%s), exiting
vi: fetchmail: không thể ghi vào tập tin khoá “%s” (%s): nên thoát ra

en: fetchmail: error opening lockfile "%s": %s
vi: fetchmail:  gặp lỗi khi mở tập tin khoá “%s”: %s

en: fetchmail: lock creation failed, pidfile "%s": %s
vi: fetchmail: việc tạo khoá gặp lỗi, pidfile "%s": %s.

en: fetchmail: cannot remove or truncate pidfile "%s": %s
vi: fetchmail: không thể xóa bỏ hay cắt ngắn pidfile “%s”: %s

en: %s:%d: warning: found "%s" before any host names
vi: %s: %d: cảnh báo: tìm thấy “%s” nằm trước các tên máy

en: %s:%d: warning: unknown token "%s"
vi: %s: %d: cảnh báo: không hiểu thẻ bài “%s”

en: Warning: received malformed challenge to "AUTH(ENTICATE) NTLM"!
vi: Cảnh báo: nhận được thử thách dị hình cho “AUTH(ENTICATE) NTLM”!

en: NTLM challenge contains invalid data.
vi: Thử thách NTLM có chứa các dữ liệu không hợp lệ.

en: %s's SMTP listener does not support ATRN
vi: Bộ lắng nghe SMTP của %s không hỗ trợ ATRN

en: Turnaround now...
vi: Quay lại ngay bây giờ...

en: ATRN request refused.
vi: Yêu cầu ATRN bị từ chối.

en: Unable to process ATRN request now
vi: Không thể xử lý yêu cầu ATRN ngay bây giờ

en: You have no mail.
vi: Bạn không có thư mới.

en: Command not implemented
vi: Lệnh chưa thực hiện

en: Authentication required.
vi: Cần thiết xác thực.

en: Unknown ODMR error "%s"
vi: Không rõ lỗi ODMR “%s”

en: receiving message data
vi: đang nhận dữ liệu thư

en: Option --keep is not supported with ODMR
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--keep” (giữ) với ODMR

en: Option --flush is not supported with ODMR
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--flush” (xoá sạch) với ODMR

en: Option --folder is not supported with ODMR
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--folder” (thư mục) với ODMR

en: Option --check is not supported with ODMR
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--check” (kiểm tra) với ODMR

en: server recv fatal
vi: recv (nhận) của máy phục vụ là nghiêm trọng

en: Could not decode OTP challenge
vi: Không thể giải mã yêu cầu OTP

en: Secret pass phrase:
vi: Cụm từ mật khẩu bí mật:

en: String '%s' is not a valid number string.
vi: Chuỗi “%s” không phải là một chuỗi số hợp lệ.

en: Value of string '%s' is %s than %d.
vi: Giá trị của chuỗi “%s” là %s hơn %d.

en: smaller
vi: nhỏ hơn

en: larger
vi: lớn hơn

en: Invalid bad-header policy `%s' specified.
vi: Sai chỉ định chính sách dòng đầu xấu “%s”.

en: Invalid protocol `%s' specified.
vi: Chỉ định giao thức “%s” không hợp lệ.

en: Invalid authentication `%s' specified.
vi: Chỉ định sự xác thực “%s” không hợp lệ.

en: usage:  fetchmail [options] [server ...]
vi: usage:  fetchmail [các_tùy_chọn] [máy phục vụ ...]

en:   Options are as follows:
vi:   Các tùy chọn có sẵn:

en:   -?, --help        display this option help
vi:   -?, --help        hiển thị _trợ giúp_ này về tùy chọn

en:   -V, --version     display version info
vi:   -V, --version     hiển thị thông tin _phiên bản_

en:   -c, --check       check for messages without fetching
vi:   -c, --check       _kiểm tra_ có thư mới, không lấy gì

en:   -s, --silent      work silently
vi:   -s, --silent      không xuất chi tiết (im lặng)

en:   -v, --verbose     work noisily (diagnostic output)
vi:   -v, --verbose     xuất _chi tiết_ để chẩn đoán

en:   -d, --daemon      run as a daemon once per n seconds
vi:   -d, --daemon      chạy là _trình nền_ một lần trong n giây

en:   -N, --nodetach    don't detach daemon process
vi:   -N, --nodetach    _không tách rời_ tiến trình nền

en:   -q, --quit        kill daemon process
vi:   -q, --quit        buộc tiến trình dịch vụ chạy nền thoát

en:   -L, --logfile     specify logfile name
vi:   -L, --logfile     chỉ định tên _tập tin nhật ký_

en:       --syslog      use syslog(3) for most messages when running as a daemon
vi:       --syslog      dùng syslog(3) (bản ghi hệ thống) để ghi lưu phần lớn thông điệp
                         trong khi chạy là dịch vụ chạy nền

en:       --nosyslog    turns off use of syslog(3)
vi:       --nosyslog    tắt không dùng syslog(3)

en:       --invisible   don't write Received & enable host spoofing
vi:       --invisible   không ghi Received (dòng đầu Đã nhận) và bật khả năng ẩn máy đúng)
    				(_vô hình_)

en:   -f, --fetchmailrc specify alternate run control file
vi:   -f, --fetchmailrc 		chỉ định tập tin _điều khiển chạy_ (rc) xen kẽ

en:   -i, --idfile      specify alternate UIDs file
vi:   -i, --idfile      chỉ định _tập tin nhận diện_ người dùng (UID) xen kẽ

en:       --pidfile     specify alternate PID (lock) file
vi:       --pidfile     chỉ định _tập tin nhận diện tiến trình_ (PID) (khoá) xen kẽ

en:       --postmaster  specify recipient of last resort
vi:       --postmaster  chỉ định người nhận cuối cùng (_giám đốc sở bưu điện_)

en:       --nobounce    redirect bounces from user to postmaster.
vi:       --nobounce    chuyển tiếp các thư nảy về từ người dùng
    				sang giám đốc sở bưu điện (_không nảy_)

en:       --nosoftbounce fetchmail deletes permanently undeliverable messages.
vi:       --nosoftbounce fetchmail xoá bỏ mỗi thư không thể phát được (bền bỉ).

en:       --softbounce  keep permanently undeliverable messages on server (default).
vi:       --softbounce  giữ trên máy phục vụ mỗi thư không thể phát được (bền bỉ). Đây là ứng xử mặc định.

en:   -I, --interface   interface required specification
vi:   -I, --interface   đặc tả cần thiết _giao diện_

en:   -M, --monitor     monitor interface for activity
vi:   -M, --monitor     _theo dõi_ hoạt động trên giao diện

en:       --ssl         enable ssl encrypted session
vi:       --ssl         bật phiên chạy đã mật mã bằng SSL

en:       --sslkey      ssl private key file
vi:       --sslkey      tập tin _khoá SSL_ riêng

en:       --sslcert     ssl client certificate
vi:       --sslcert     _chứng nhận_ ứng dụng khách SSL

en:       --sslcertck   do strict server certificate check (recommended)
vi:       --sslcertck   _kiểm tra_ chặt chẽ _chứng nhận SSL_ máy phục vụ (khuyên dùng)

en:       --nosslcertck skip strict server certificate check (insecure)
vi:       --nosslcertck   đừng _kiểm tra_ chặt chẽ _chứng nhận SSL_ máy phục vụ (không an toàn)

en:       --sslcertfile path to trusted-CA ssl certificate file
vi:       --sslcertfile    đường dẫn đến tập tin chứng nhận SSL của CA đáng tin

en:       --sslcertpath path to trusted-CA ssl certificate directory
vi:       --sslcertpath    đường dẫn đến thư mục chứng nhận SSL của CA đáng tin

en:       --sslcommonname  expect this CommonName from server (discouraged)
vi:       --sslcommonname  đợi CommonName này đến từ máy phục vụ (bị phản đối)

en:       --sslfingerprint fingerprint that must match that of the server's cert.
vi:       --sslfingerprint 	_vân tay SSL_ phải khớp điều trong chứng nhận
    						của máy phục vụ

en:       --sslproto    force ssl protocol (see manual)
vi:       --sslproto    buộc dùng _giao thức SSL_ (xem hướng dẫn)

en:       --plugin      specify external command to open connection
vi:       --plugin      chỉ định lệnh bên ngoài để mở kết nối (phần bổ xung)

en:       --plugout     specify external command to open smtp connection
vi:       --plugout     chỉ định lệnh bên ngoài để mở kết nối SMTP (phần bổ xung)

en:       --bad-header {reject|accept}
                        specify policy for handling messages with bad headers
vi:       --bad-header {reject|accept}
                        chính sách dành cho quản lý thư nào có dòng đầu sai
    				reject: từ chối
    				accept: chấp nhận

en:   -p, --proto[col]  specify retrieval protocol (see man page)
vi:   -p, --proto[col]    chỉ định _giao thức_ lấy thư (xem trang hướng dẫn)

en:   -U, --uidl        force the use of UIDLs (pop3 only)
vi:   -U, --uidl        buộc dùng UIDL (chỉ dùng với pop3)

en:       --idle        tells the IMAP server to send notice of new messages
vi:       --idle        nói với máy phục vụ IMAP gửi thông báo các thư mới

en:       --port        TCP port to connect to (obsolete, use --service)
vi:       --port        _cổng_ TCP nơi cần kết nối (đã cũ, nên thay bằng “--service”)

en:   -P, --service     TCP service to connect to (can be numeric TCP port)
vi:   -P, --service     _dịch vụ_ TCP nơi cần kết nối (có thể có dạng cổng TCP số)

en:       --auth        authentication type (see manual)
vi:       --auth        kiểu _xác thực_ (xem hướng dẫn sử dụng)

en:   -t, --timeout     server nonresponse timeout
vi:   -t, --timeout     _thời hạn_ máy phục vụ không đáp ứng

en:   -E, --envelope    envelope address header
vi:   -E, --envelope    dòng đầu địa chỉ _phong bì_

en:   -Q, --qvirtual    prefix to remove from local user id
vi:   -Q, --qvirtual    tiền tố cần gỡ bỏ ra mã nhận diện người dùng (UID) cục bộ
    				(_q ảo_)

en:       --principal   mail service principal
vi:       --principal   _điều chính_ dịch vụ thư

en:       --tracepolls  add poll-tracing information to Received header
vi:       --tracepolls  thêm thông tin _tìm đường thăm dò_
    				vào dòng đầu Received (Đã nhận)

en:   -u, --user[name]  specify users's login on server
vi:   -u, --user[name]    chỉ định _tên người dùng_ trên máy phục vụ

en:   -a, --[fetch]all  retrieve old and new messages
vi:   -a, --[fetch]all  _lấy mọi_ thư: cả cũ lẫn mới

en:   -K, --nokeep      delete new messages after retrieval
vi:   -K, --nokeep      xoá bỏ các thư mới sau khi lấy (_không giữ_)

en:   -k, --keep        save new messages after retrieval
vi:   -k, --keep        lưu các thư mới sau khi lấy (_giữ_)

en:   -F, --flush       delete old messages from server
vi:   -F, --flush       xoá bỏ các thư cũ ra máy phục vụ (_xoá sạch_)

en:       --limitflush  delete oversized messages
vi:       --limitflush  xoá bỏ các thư quá lớn (_xoá sạch đã hạn chế_)

en:   -n, --norewrite   don't rewrite header addresses
vi:   -n, --norewrite   _không ghi lại_ các địa chỉ dòng đầu

en:   -l, --limit       don't fetch messages over given size
vi:   -l, --limit       không lấy thư nào lớn hơn kích cỡ đưa ra (_hạn chế_)

en:   -w, --warnings    interval between warning mail notification
vi:   -w, --warnings    khoảng giữa hai lần thông báo thư _cảnh báo_

en:   -S, --smtphost    set SMTP forwarding host
vi:   -S, --smtphost    đặt _máy_ chuyển tiếp SMTP

en:       --fetchdomains fetch mail for specified domains
vi:       --fetchdomains _lấy_ thư chỉ cho _những miền_ đã chỉ định này

en:   -D, --smtpaddress set SMTP delivery domain to use
vi:   -D, --smtpaddress 	đặt _miền_ phát thư SMTP cần dùng (_địa chỉ_)

en:       --smtpname    set SMTP full name username@domain
vi:       --smtpname    đặt tên đầy đủ SMTP <tên_người_dùng@miền>

en:   -Z, --antispam,   set antispam response values
vi:   -Z, --antispam,   đặt các giá trị đáp ứng _chống thư rác_

en:   -b, --batchlimit  set batch limit for SMTP connections
vi:   -b, --batchlimit  	đặt _hạn chế bó_ thư cho sự kết nối SMTP

en:   -B, --fetchlimit  set fetch limit for server connections
vi:   -B, --fetchlimit  	đặt _hạn chế lấy_ thư cho sự kết nối máy phục vụ

en:       --fetchsizelimit set fetch message size limit
vi:       --fetchsizelimit đặt _hạn chế kích cỡ_ thư khi _lấy_ thư

en:       --fastuidl    do a binary search for UIDLs
vi:       --fastuidl    tìm kiếm UIDL một cách nhị phân (_nhanh_)

en:   -e, --expunge     set max deletions between expunges
vi:   -e, --expunge     đặt số thư đã xoá bỏ tối đa giữa hai lần _xoá hẳn_

en:   -m, --mda         set MDA to use for forwarding
vi:   -m, --mda         đặt MDA cần dùng để chuyển tiếp thư

en:       --bsmtp       set output BSMTP file
vi:       --bsmtp       đặt tập tin xuất BSMTP

en:       --lmtp        use LMTP (RFC2033) for delivery
vi:       --lmtp        dùng LMTP (RFC2033) để phát thư

en:   -r, --folder      specify remote folder name
vi:   -r, --folder      chỉ định tên _thư mục_ từ xa

en:       --showdots    show progress dots even in logfiles
vi:       --showdots    _hiện các chấm_ tiến hành ngay cả trong tập tin ghi lưu

en: POP2 does not support STLS. Giving up.
vi: POP2 không hỗ trợ STLS. Đầu hàng.

en: POP2 only supports password authentication. Giving up.
vi: POP2 chỉ hỗ trợ xác thực mật khẩu. Cho nên đầu hàng.

en: Warning: "Maillennium POP3" found, using RETR command instead of TOP.
vi: Cảnh báo: tìm thấy “Maillennium POP3” nên dùng lệnh RETR thay cho TOP.

en: STLS is mandatory for this session, but server refused CAPA command.
vi: Bắt buộc phải sử dụng TLS trong phiên chạy này, nhưng máy phục vụ đã từ chối lệnh CAPA.

en: CAPA command support is, however, necessary for STLS.
vi: Lệnh CAPA được hỗ trợ, tuy nhiên cần thiết cho STLS.

en: %s: opportunistic upgrade to TLS failed, trying to continue.
vi: %s: việc nâng cấp lên TLS một cách cơ hội chủ nghĩa gặp lỗi, nên thử tiếp tục.

en: %s: WARNING: server offered STLS, but sslproto '' given.
vi: %s: CẢNH BÁO: máy chủ muốn dùng STLS, nhưng sslproto ''  đưa ra.

en: We've run out of allowed authenticators and cannot continue.
vi: Hết các bộ xác thực được phép nên không thể tiếp tục.

en: Required APOP timestamp not found in greeting
vi: Không tìm thấy nhãn thời gian APOP cần thiết trong lời chào mừng

en: Timestamp syntax error in greeting
vi: Gặp lỗi cú pháp nhãn thời gian trong lời chào mừng

en: Invalid APOP timestamp.
vi: Nhãn giờ APOP không hợp lệ.

en: Undefined protocol request in POP3_auth
vi: Gặp yêu cầu giao thức không được chỉ định trong “POP3_auth” (xác thực)

en: lock busy!  Is another session active?
vi: khoá bận ! Có phiên chạy khác hoạt động không?

en: Cannot handle UIDL response from upstream server.
vi: Không thể xử lý đáp ứng UIDL từ máy phục vụ nguồn.

en: Server responded with UID for wrong message.
vi: Máy phục vụ đã đáp ứng UID cho thư không đúng.

en: id=%s (num=%u) was deleted, but is still present!
vi: id=%s (số=%u) đã được xoá bỏ, nhưng còn đó!

en: Messages inserted into list on server. Cannot handle this.
vi: Gặp thư được chèn vào danh sách trên máy phục vụ. Không thể xử lý trường hợp này.

en: protocol error
vi: lỗi giao thức

en: protocol error while fetching UIDLs
vi: gặp lỗi giao thức khi lấy các UIDL

en: id=%s (num=%d) was deleted, but is still present!
vi: id=%s (số=%d) đã được xoá bỏ, nhưng còn có.

en: Option --folder is not supported with POP3
vi: Không hỗ trợ tùy chọn “--folder” (thư mục) với POP3

en: server option after user options
vi: tùy chọn máy phục vụ nằm sau các tùy chọn người dùng

en: SDPS not enabled.
vi: Chưa bật SDPS.

en: fetchmail: interface option is only supported under Linux (without IPv6) and FreeBSD
vi: fetchmail: tùy chọn giao diện chỉ được hỗ trợ dưới LInux (không có IPv6) và FreeBSD (kiểu UNIX)

en: fetchmail: monitor option is only supported under Linux (without IPv6) and FreeBSD
vi: fetchmail: tùy chọn theo dõi chỉ được hỗ trợ dưới LInux (không có IPv6) và FreeBSD (kiểu UNIX)

en: SSL is not enabled
vi: Chưa bật SSL

en: end of input
vi: kết thúc kết nhập

en: File %s must be a regular file.
vi: Tập tin %s phải là một tập tin chuẩn.

en: File %s must have no more than -rwx------ (0700) permissions.
vi: Không cho phép tập tin %s có quyền hạn lớn hơn “-rwx------” (0700).

en: File %s must be owned by you.
vi: Tập tin %s phải bị bạn sở hữu.

en: Unknown system error
vi: Gặp lỗi hệ thống không rõ

en: %s (log message incomplete)
vi: %s (thông điệp ghi lưu không hoàn toàn)

en: About to rewrite %s...
vi: Sắp ghi lại %s...

en: ...rewritten version is %s.
vi: ...phiên bản được ghi lại là %s.

en: Success
vi: Thành công

en: Restricted user (something wrong with account)
vi: Người dùng bị hạn chế (gì sai trong tài khoản)

en: Invalid userid or passphrase
vi: Mã nhận diện người dùng hay cụm từ mật khẩu không hợp lệ

en: Deity error
vi: Lỗi deity

en: RPA token 2: Base64 decode error
vi: RPA hiệu bài 2: lỗi giải mã BASE64

en: Service chose RPA version %d.%d
vi: Dịch vụ đã chọn RPA phiên bản %d.%d

en: Service challenge (l=%d):
vi: Yêu cầu dịch vụ (l=%d):

en: Service timestamp %s
vi: Nhãn thời gian dịch vụ %s

en: RPA token 2 length error
vi: Lỗi độ dài RPA hiệu bài 2

en: Realm list: %s
vi: Danh sách địa hạt: %s

en: RPA error in service@realm string
vi: Gặp lỗi RPA trong chuỗi dịch_vụ@địa_hạt

en: RPA token 4: Base64 decode error
vi: RPA hiệu bài 5: lỗi giải mã BASE64

en: User authentication (l=%d):
vi: Xác thực người dùng (l=%d):

en: RPA status: %02X
vi: Trạng thái RPA: %02X

en: RPA token 4 length error
vi: Lỗi độ dài hiệu bài RPA 4

en: RPA rejects you: %s
vi: RPA từ chối bạn: %s

en: RPA rejects you, reason unknown
vi: RPA từ chối bạn, không biết tại sao

en: RPA User Authentication length error: %d
vi: Gặp lỗi độ dài xác thực người dùng RPA: %d

en: RPA Session key length error: %d
vi: Gặp lỗi độ dài khoá phiên chạy RPA: %d

en: RPA _service_ auth fail. Spoof server?
vi: RPA _service_ auth đã thất bại. Lừa gạt máy phục vụ không?

en: Session key established:
vi: Khoá phiên chạy đã được thiết lập:

en: RPA authorisation complete
vi: Đã được quyền RPA

en: Get response
vi: Lấy đáp ứng

en: Get response return %d [%s]
vi: Lấy đáp ứng trả về %d [%s]

en: Hdr not 60
vi: Hdr không phải là 60

en: Token length error
vi: Lỗi độ dài hiệu bài

en: Token Length %d disagrees with rxlen %d
vi: Độ dài hiệu bài %d xung đột với rxlen %d

en: Mechanism field incorrect
vi: Trường cơ chế không đúng

en: dec64 error at char %d: %x
vi: gặp lỗi dec64 tại ký tự %d: %x

en: Inbound binary data:
vi: Dữ liệu nhị phân đã gởi đến:

en: Outbound data:
vi: Dữ liệu đã gởi ra:

en: RPA String too long
vi: Chuỗi RPA quá dài

en: RPA Failed open of /dev/urandom. This shouldn't
vi: RPA việc mở </dev/urandom> gặp lỗi, mà không nên

en:     prevent you logging in, but means you
vi:     ngăn cản bạn đăng nhập, nhưng có nghĩa là

en:     cannot be sure you are talking to the
vi:     bạn không thể chắc là nói chuyện với

en:     service that you think you are (replay
vi:     dịch vụ đã giả sử (dịch vụ không lương thiện

en:     attacks by a dishonest service are possible.)
vi:     có thể tấn công kiểu phát lại).

en: User challenge:
vi: Yêu cầu người dùng:

en: MD5 being applied to data block:
vi: MD5 đang được áp dụng vào khối dữ liệu:

en: MD5 result is:
vi: Kết quả băm MD5:

en: getaddrinfo(NULL, "%s") error: %s
vi: lỗi getaddrinfo(NULL, “%s”): %s

en: Cannot resolve service %s to port number.
vi: Không thể khớp dịch vụ %s thành số hiệu cổng.

en: Please specify the service as decimal port number.
vi: Hãy chỉ định dịch vụ là số hiệu cổng dạng số.

en: forwarding to %s
vi: đang chuyển tiếp tới %s

en: SMTP: (bounce-message body)
vi: SMTP: (thân thư nảy về)

en: mail from %s bounced to %s
vi: thư từ %s đã nảy về %s

en: %cMTP error: %s
vi: Lỗi  %cMTP: %s

en: SMTP server requires STARTTLS, keeping message.
vi: Trình phục vụ SMTP yêu cầu STARTTLS, vẫn giữ thư.

en: BSMTP file open failed: %s
vi: Việc mở tập tin BSMTP gặp lỗi: %s

en: BSMTP preamble write failed: %s.
vi: Việc ghi lời mở đầu BSMTP gặp lỗi: %s.

en: %cMTP listener doesn't like recipient address `%s'
vi: Bộ lắng nghe %cMTP không chấp nhận địa chỉ người nhận “%s”

en: %cMTP listener doesn't really like recipient address `%s'
vi: Bộ lắng nghe %cMTP không thật chấp nhận địa chỉ người nhận “%s”

en: no address matches; no postmaster set.
vi: không có địa chỉ khớp; chưa đặt giám đốc sở bưu điện.

en: can't even send to %s!
vi: không thể gởi ngay cả cho %s.

en: no address matches; forwarding to %s.
vi: không có địa chỉ khớp; đang chuyển tiếp tới %s.

en: MDA option contains single-quoted %%%c expansion.
vi: Tùy chọn MDA chứa một trích dẫn đơn %%%c mở rộng.

en: Refusing to deliver. Check the manual and fix your mda option.
vi: Từ chối phát đi. Kiểm tra hướng dẫn sử dụng và sửa chữa tùy chọn mda của bạn.

en: about to deliver with: %s
vi: sắp phát với: %s

en: Cannot switch effective user id to %ld: %s
vi: Không thể chuyển đổi mã số người dùng hiệu quả sang %ld: %s

en: Cannot switch effective user id back to original %ld: %s
vi: Không thể chuyển đổi mã số người dùng hiệu quả về %ld gốc: %s

en: MDA open failed
vi: Việc mở MDA gặp lỗi

en: %cMTP connect to %s failed
vi: Việc kết nối %cMTP đến %s gặp lỗi

en: can't raise the listener; falling back to %s
vi: không thể liên lạc với bộ lắng nghe nên dự trữ về %s

en: Message termination or close of BSMTP file failed: %s
vi: Việc kết thúc thư hay đóng tập tin BSMTP gặp lỗi: %s

en: Error writing to MDA: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi vào MDA: %s

en: MDA died of signal %d
vi: MDA đã kết thúc vì tín hiệu %d

en: MDA returned nonzero status %d
vi: MDA đã trả về trạng thái không phải số không %d

en: Strange: MDA pclose returned %d and errno %d/%s, cannot handle at %s:%d
vi: Lạ: việc pclose MDA đã trả lại %d và số hiệu lỗi %d/%s nên không thể xử lý tại %s:%d

en: SMTP listener refused delivery
vi: Bộ lắng nghe SMTP đã từ chối việc phát

en: LMTP delivery error on EOM
vi: Lỗi phát LMTP tại kết thúc thư

en: Unexpected non-503 response to LMTP EOM: %s
vi: Gặp đáp ứng không phải 503 không mong đợi với kết thúc thư LMTP: %s

en: The Fetchmail Daemon
vi: Dịch vụ chạy nền Fetchmail

en: ESMTP CRAM-MD5 Authentication...
vi: Xác thực CRAM-MD5 ESMTP...

en: Server rejected the AUTH command.
vi: Máy phục vụ đã từ chối lệnh AUTH.

en: Bad base64 reply from server.
vi: Nhận trả lời base64 sai từ máy phục vụ.

en: Challenge decoded: %s
vi: Yêu cầu đã được giải mã: %s

en: ESMTP PLAIN Authentication...
vi: Xác thực PLAIN ESMTP...

en: ESMTP LOGIN Authentication...
vi: Xác thực LOGIN ESMTP...

en: smtp listener protocol error
vi: lỗi giao thực bộ lắng nghe SMTP

en: fetchmail: malloc failed
vi: fetchmail: malloc (phân chia bộ nhớ) gặp lỗi

en: fetchmail: plugin for host %s service %s is empty, cannot run!
vi: fetchmail: trình cắm cho máy chủ %s dịch vụ %s là trống rỗng, không thể chạy!

en: fetchmail: socketpair failed
vi: fetchmail: socketpair (cặp ổ cắm) gặp lỗi

en: fetchmail: fork failed
vi: fetchmail: việc tạo tiến trình con gặp lỗi

en: dup2 failed
vi: việc dup2 (nhân bản) gặp lỗi

en: running %s (host %s service %s)
vi: đang chạy %s (máy %s dịch vụ %s)

en: execvp(%s) failed
vi: execvp(%s) gặp lỗi

en: getaddrinfo("%s","%s") error: %s
vi: lỗi getaddrinfo("%s","%s"): %s

en: Try adding the --service option (see also FAQ item R12).
vi: Hãy cố thêm tùy chọn “--service” (dịch vụ) (xem cũng mục FAQ [Hỏi Đáp] R12).

en: unknown (%s)
vi: không rõ (%s)

en: Trying to connect to %s/%s...
vi: Đang thử kết nối đến %s/%s...

en: cannot create socket: %s
vi: không thể tạo ổ cắm: %s.

en: name %d: cannot create socket family %d type %d: %s
vi: tên %d: không thể tạo nhóm ổ cắm %d kiểu %d: %s

en: connection failed.
vi: lỗi kết nối.

en: connection to %s:%s [%s/%s] failed: %s.
vi: lỗi kết nối đến %s:%s [%s/%s]: %s.

en: name %d: connection to %s:%s [%s/%s] failed: %s.
vi: tên %d: lỗi kết nối đến %s:%s [%s/%s]: %s.

en: connected.
vi: đã kết nối.

en: Connection errors for this poll:
    %s
vi: Lỗi kết nối cho lần thăm dò này:
    %s

en: OpenSSL reported: %s
vi: OpenSSL báo cáo: %s

en: SSL verify callback depth %d: verify_ok == %d, err = %d, %s
vi: Gọi ngược xác thực SSL độ sâu %d: verify_ok == %d, lỗi = %d, %s

en: Server certificate:
vi: Chứng nhận máy phục vụ:

en: Certificate chain, from root to peer, starting at depth %d:
vi: Dãy chứng nhận, từ gốc đến đồng đẳng, bắt đầu ở độ sâu %d:

en: Certificate at depth %d:
vi: Chứng nhận ở độ sâu %d:

en: Issuer Organization: %s
vi: Tổ chức phát hành: %s

en: Warning: Issuer Organization Name too long (possibly truncated).
vi: Cảnh báo: tên Tổ chức Phát hành quá dài (có thể bị cắt xén).

en: Unknown Organization
vi: Không biết Tổ chức

en: Issuer CommonName: %s
vi: Tên Chung phát hành: %s

en: Warning: Issuer CommonName too long (possibly truncated).
vi: Cảnh báo: Tên Chung nhà phát hành quá dài (có thể bị cắt xén).

en: Unknown Issuer CommonName
vi: Không biết Tên Chung nhà phát hành

en: Subject CommonName: %s
vi: Tên Chung Chủ đề: %s

en: Bad certificate: Subject CommonName too long!
vi: Chứng nhận sai: Tên Chung Chủ đề quá dài.

en: Bad certificate: Subject CommonName contains NUL, aborting!
vi: Chứng nhận sai: Tên Chung Chủ đề chứa NUL (vô giá trị) nên hủy bỏ.

en: Subject Alternative Name: %s
vi: Tên Thay thế Chủ đề: %s

en: Bad certificate: Subject Alternative Name contains NUL, aborting!
vi: Chứng nhận sai: Tên Thay thế Chủ đề chứa NUL (vô giá trị) nên hủy bỏ.

en: Server CommonName mismatch: %s != %s
vi: Tên Chung máy phục vụ không khớp: %s != %s

en: Server name not set, could not verify certificate!
vi: Chpa đặt tên máy phục vụ nên không thể thẩm tra chứng nhận.

en: Unknown Server CommonName
vi: Không biết Tên Chung máy phục vụ

en: Server name not specified in certificate!
vi: Không chỉ định tên máy phục vụ trong chứng nhận.

en: EVP_md5() failed!
vi: EVP_md5() gặp lỗi.

en: Out of memory!
vi: Hết bộ nhớ!

en: Digest text buffer too small!
vi: Bộ đệm digest quá nhỏ.

en: %s key fingerprint: %s
vi: Vân tay chìa khoá %s: %s

en: %s fingerprints match.
vi: Vân tay chìa khoá %s trùng.

en: %s fingerprints do not match!
vi: Vân tay chìa khoá %s không trùng.

en: Server certificate verification error: %s
vi: Lỗi thẩm tra chứng nhận máy phục vụ: %s

en: Broken certification chain at: %s
vi: Chuỗi chứng nhận bị ngắt giữa chừng tại: %s

en: This could mean that the server did not provide the intermediate CA's certificate(s), which is nothing fetchmail could do anything about.  For details, please see the README.SSL-SERVER document that ships with fetchmail.
vi: Lỗi này bình thường xảy ra khi máy phục vụ không cung cấp chứng nhận của CA trung gian, đây là một trường hợp mà fetchmail không thể làm gì được. Để có thông tin chi tiết, xin hãy đọc tài liệu “README.SSL-SERVER” đi kèm với fetchmail.

en: Missing trust anchor certificate: %s
vi: Thiếu giấy chứng nhận neo tin cậy: %s

en: This could mean that the root CA's signing certificate is not in the trusted CA certificate location, or that c_rehash needs to be run on the certificate directory. For details, please see the documentation of --sslcertpath and --sslcertfile in the manual page. See README.SSL for details.
vi: Có nghĩa là chứng nhận ký gốc của CA không nằm trong một vị trí chứng nhận CA đáng tin, hoặc là “c_rehash” cần phải được chạy trong thư mục chứng nhận. Để biết chi tiết hơn, hãy xem tài liệu hai tuỳ chọn “--sslcertpath” và “--sslcertfile” trên trang hướng dẫn (man). Đọc README.SSL để biết thêm chi tiết.

en: Your OpenSSL version does not support SSLv3.
vi: Phiên bản OpenSSL của bạn không hỗ trợ SSLv3.

en: Your OpenSSL version does not support TLS v1.1.
vi: Phiên bản OpenSSL của bạn không hỗ trợ TLS v1.1.

en: Your OpenSSL version does not support TLS v1.2.
vi: Phiên bản OpenSSL của bạn không hỗ trợ TLS v1.2.

en: Your OpenSSL version does not support TLS v1.3.
vi: Phiên bản OpenSSL của bạn không hỗ trợ TLS v1.3.

en: Invalid SSL protocol '%s' specified, using default autoselect (auto).
vi: Chỉ định giao thức SSL không hợp lệ “%s” nên dùng mặc định là tự chọn (tự động).

en: Loaded OpenSSL library %#lx older than headers %#lx, refusing to work.
vi: Thư viện OpenSSL đã tải %#lx cũ hơn phần đầu %#lx, chưa rõ ràng để có thể hoạt động.

en: Loaded OpenSSL library %#lx newer than headers %#lx, trying to continue.
vi: Thư viện OpenSSL đã tải %#lx mới hơn phần đầu %#lx, có thử tiếp tục.

en: File descriptor out of range for SSL
vi: Bộ mô tả tập tin ở ngoại phạm vị SSL

en: Note that some distributions disable older protocol versions in weird non-standard ways. Try a newer protocol version.
vi: Chú ý rằng một số bản phân phối tắt các giao thức phiên bản cũ nếu nó không còn hợp chuẩn nữa. Hãy thử dùng phiên bản mới hơn.

en: Cannot load verify locations (file="%s", dir="%s"), error %d:
vi: Không thể tải các vị trí xác minh (tập tin="%s", thư_mục="%s"), lỗi %d:

en: Warning: SSL_set_tlsext_host_name(%p, "%s") failed (code %#lx), trying to continue.
vi: Cảnh báo: SSL_set_tlsext_host_name(%p, "%s") gặp lỗi (mã %#lx), có thử tiếp tục.

en: fetchmail: sock %d: wolfSSL_check_domain_name(%#p, "%s") returned %d, trying to continue
vi: fetchmail: ổ cắm mạng %d: wolfSSL_check_domain_name(%#p, "%s") đã trả về %d, đang cố thử tiếp tục

en: Warning: X509_VERIFY_PARAM_set1_host(%p, "%s") failed (code %#x), trying to continue.
vi: Cảnh báo: X509_VERIFY_PARAM_set1_host(%p, "%s") gặp lỗi (mã %#x), có thử tiếp tục.

en: Server shut down connection prematurely during SSL_connect().
vi: Máy chủ ngắt kết nối bất ngờ khi đang SSL_connect().

en: System error during SSL_connect(): %s
vi: Hệ thống gặp lỗi trong khi SSL_connect(): %s

en: handshake failed at protocol or connection level.
vi: bắt tay gặp lỗi ở mức giao thức hoặc kết nối.

en: Cannot obtain current SSL/TLS cipher - no session established?
vi: Không thể lấy được kiểu mã hóa SSL/TLS hiện tại - nên không thiết lập được phiên làm việc?

en: SSL/TLS: using protocol %s, cipher %s, %d/%d secret/processed bits
vi: SSL/TLS: đang dùng giao thức %s, mã hóa %s, %d/%d bí mật/xử lý bít

en: Certificate/fingerprint verification was somehow skipped!
vi: Việc thẩm tra chứng nhận/vân tay bị bỏ qua vì lý do nào.

en: Warning: the connection is insecure, continuing anyways. (Better use --sslcertck!)
vi: Cảnh báo: kết nối này không bảo mật, vẫn còn tiếp tục. (Khuyên bạn sử dụng “--sslcertck” !)

en: Cygwin socket read retry
vi: Việc cố lại đọc ổ cắm Cygwin

en: Cygwin socket read retry failed!
vi: Việc cố lại đọc ổ cắm Cygwin gặp lỗi.

en: mapped address %s to local %s
vi: đã ánh xạ địa chỉ %s thành %s cục bộ

en: mapped %s to local %s
vi: đã ánh xạ %s thành %s cục bộ

en: passed through %s matching %s
vi: đã đi qua %s khớp %s

en: analyzing Received line:
    %s
vi: đang phân tích dòng Received (Đã nhận):
    %s

en: line accepted, %s is an alias of the mailserver
vi: dòng đã được chấp nhận, %s là bí danh của máy phục vụ thư

en: line rejected, %s is not an alias of the mailserver
vi: dòng bị từ chối, %s không phải là bí danh của máy phục vụ thư

en: no Received address found
vi: không tìm thấy địa chỉ Received (Đã nhận)

en: found Received address `%s'
vi: tìm thấy địa chỉ Received (Đã nhận) “%s”

en: incorrect header line found - see manpage for bad-header option
vi: tìm được dòng đầu không đúng: xem trang hướng dẫn (man) về tuỳ chọn dòng đầu sai (bad-header)

en: line: %s
vi: dòng: %s

en: Parsing envelope "%s" names "%-.*s"
vi: Đang phân tích phong bì “%s” tên “%-.*s”

en: Parsing Received names "%-.*s"
vi: Đang phân tích các tên nhận được “%-.*s”

en: No envelope recipient found, resorting to header guessing.
vi: Không tìm thấy người nhận phong bì, đang dùng đến sự phỏng đoán phần đầu.

en: Guessing from header "%-.*s".
vi: Các phỏng đoán từ phần đầu “%-.*s”.

en: no local matches, forwarding to %s
vi: không khớp gì cục bộ nên chuyển tiếp tới %s

en: forwarding and deletion suppressed due to DNS errors
vi: khả năng chuyển tiếp và xoá bỏ đã được thu hồi vì gặp nhiều lỗi DNS

en: writing RFC822 msgblk.headers
vi: đang ghi msgblk.headers RFC822

en: no recipient addresses matched declared local names
vi: không có địa chỉ người nhận khớp với tên cục bộ đã định nghĩa

en: recipient address %s didn't match any local name
vi: địa chỉ người nhận %s không khớp với tên cục bộ nào

en: message has embedded NULs
vi: thư có NUL nhúng

en: SMTP listener rejected local recipient addresses:
vi: Bộ lắng nghe SMTP đã từ chối các địa chỉ người nhận cục bộ:

en: error writing message text
vi: gặp lỗi khi ghi thân thư

en: Buffer too small. This is a bug in the caller of %s:%lu.
vi: Bộ đệm quá nhỏ. Đây là một lỗi trong bộ gọi của %s:%lu.

en: Open or read error while reading idfile %s: %s
vi: Gặp lỗi mở hay đọc trong khi đọc idfile %s: %s

en: Old UID list from %s:
vi: Danh sách UID cũ từ %s:

en:  <empty>
vi:  <trống>

en: Scratch list of UIDs:
vi: Danh sách linh tinh của UID:

en: Merged UID list from %s:
vi: Đã hoà trộn danh sách UID từ %s:

en: New UID list from %s:
vi: Danh sách UID mới từ %s:

en: not swapping UID lists, no UIDs seen this query
vi: không tráo đổi danh sách UID, chưa xem UID trong việc truy vấn này

en: discarding new UID list
vi: đang hủy danh sách UID mới

en: Deleting fetchids file.
vi: Đang xoá bỏ tập tin fetchids (lấy các ID).

en: Error deleting %s: %s
vi: Gặp lỗi khi xoá bỏ %s: %s

en: Writing fetchids file.
vi: Đang ghi tập tin fetchids (lấy các ID).

en: Write error on fetchids file %s: %s
vi: Lỗi ghi vào tập tin fetchids %s: %s

en: Error writing to fetchids file %s, old file left in place.
vi: Gặp lỗi khi ghi vào tập tin fetchids (lấy các ID) %s nên để lại tập tin cũ.

en: Cannot rename fetchids file %s to %s: %s
vi: Không thể đổi tên tập tin  fetchids (lấy các ID) %s thành %s: %s

en: Cannot open fetchids file %s for writing: %s
vi: Không thể mở tập tin  fetchids (lấy các ID) %s để ghi: %s

en: malloc failed
vi: malloc (cáp phát bộ nhớ) gặp lỗi

en: realloc failed
vi: realloc (cấp phát lại bộ nhớ) gặp lỗi
