file-roller - en to is translation catalogue (301 entries)

en: Open, modify and create compressed archive files
is: Opna, breyta og búa til þjappaðar safnskrár

en: Archive Manager (also known as File Roller) is the default GNOME application for opening, creating, and modifying archive and compressed archive files.
is: Safnskráastjórn (einnig þekkt sem File Roller) er sjálfgefið forrit í GNOME til að opna, búa til og breyta þjöppuðum og óþjöppuðum safnskrám.

en: Archive Manager supports a wide range of different archive files, including:
is: Safnskráastjórn styður fjölbreytt snið safnskráa, þar með talin:

en: gzip archives (.tar.gz, .tgz)
is: gzip safnskrár (.tar.gz, .tgz)

en: bzip archives (.tar.bz, .tbz)
is: bzip safnskrár (.tar.bz, .tbz)

en: zip archives (.zip)
is: zip safnskrár (.zip)

en: xz archives (.tar.xz)
is: xz safnskrár (.tar.xz)

en: Archive Manager
is: Safnskráastjóri

en: Create and modify an archive
is: Búa til og breyta safnskrá

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: zip;tar;extract;unpack;
is: zip;tar;afþjappa;afpakka;

en: How to sort files
is: Hvernig á að raða skrám

en: What criteria must be used to arrange files. Possible values: name, size, type, time, path.
is: Hvaða skilyrði verði að nota við að raða skrám. Möguleg gildi eru heiti, stærð, tegund, tími, slóð

en: Sort type
is: Tegund röðunar

en: Whether to sort in ascending or descending direction. Possible values: ascending, descending.
is: Skilgreinir hvort atriðum sé raðað í hækkandi eða lækkandi röð.

en: List Mode
is: Listahamur

en: Use “all-files” to view all the files in the archive in a single list, use “as-folder” to navigate the archive as a folder.
is: Notaðu 'allar skrár' til að skoða allar skrárnar í safnskránni í einum lista, notaðu 'sem möppu' til að flakka í safnskránni eins og um möppur sé að ræða.

en: Display type
is: Birta tegund

en: Display the type column in the main window.
is: Birta dálk fyrir tegund í aðalglugga.

en: Display size
is: Birta stærð

en: Display the size column in the main window.
is: Birta dálk fyrir stærð í aðalglugga.

en: Display time
is: Birta tíma

en: Display the time column in the main window.
is: Birta dálk fyrir tímasetningu í aðalglugga.

en: Display path
is: Birta slóð skráa

en: Display the path column in the main window.
is: Birta dálk fyrir slóð í aðalglugga.

en: Name column width
is: Breidd dálks með heiti

en: The default width of the name column in the file list.
is: Sjálfgefin breidd nafnadálks í skráalistanum.

en: View the sidebar
is: Birta hliðarspjaldið

en: Whether to display the sidebar.
is: Hvort hliðarspjaldið eigi að vera sýnilegt.

en: Editors
is: Ritlar

en: List of applications entered in the “Open File” dialog and not associated with the file type.
is: Listi yfir forrit sem sett hafa verið inn í "Opna skrá" glugganum og sem ekki eru tengd skráategundinni.

en: Compression level
is: Þjöppunarstig

en: Compression level used when adding files to an archive. Possible values: very-fast, fast, normal, maximum.
is: Þjöppunarstigið sem er notað þegar skrám er bætt í safnskrá. Möguleg gildi eru mjög-hratt, hratt, venjulegt, hámark.

en: Encrypt the archive header
is: Dulrita haus safnskrárinnar

en: Whether to encrypt the archive header. If the header is encrypted the password will be required to list the archive content as well.
is: Hvort dulrita eigi haus safnskrárinnar. Ef hausinn er dulritaður mun einnig þurfa lykilorðið til að skoða innihald safnskrárinnar.

en: Do not overwrite newer files
is: Ekki skrifa yfir nýrri skrár

en: Recreate the folders stored in the archive
is: Endurgera möppurnar sem geymdar eru í safnskránni

en: Show/hide the extra options
is: Birta/fela viðbótarvalkosti

en: Whether to show other options. If set the extra options will be shown.
is: Hvort sýna eigi aðra valkosti. Ef þetta er valið verða viðbótarvalkostir birtir.

en: Default volume size
is: Sjálfgefin stærð gagnasafna

en: The default size for volumes.
is: Sjálfgefin stærð fyrir gagnasöfn (volumes).

en: Extract Here
is: Afþjappa hér

note: Translators: the current position is the current folder
en: Extract the selected archive to the current position
is: Afþjappa þetta skráasafn hingað

en: Extract To…
is: Afþjappa í…

en: Extract the selected archive
is: Afþjappa valda safnskrá

en: Could not add the files to the archive
is: Ekki tókst að bæta skrám við í safnskrá

en: You don’t have the right permissions to read files from folder “%s”
is: Þú hefur ekki réttindi til að lesa skrár úr möppunni "%s"

[ctx: Window title]
en: Add Files
is: Bæta við skrám

en: _Options
is: _Valkostir

[ctx: Window title]
en: Load Options
is: Hlaða stillingum

en: _Apply
is: Virkj_a

en: _Delete
is: _Eyða

[ctx: Window title]
en: Save Options
is: Vista stillingar

en: _Options Name:
is: _Heiti stillingar:

en: _OK
is: Í _lagi

note: Translators: %s is a filename
en: Password required for “%s”
is: Lykilorð þarf fyrir "%s"

en: Wrong password.
is: Rangt lykilorð.

en: Compress
is: Þjappa

en: Destination folder “%s” does not exist.
    
    Do you want to create it?
is: Úttaksmappan „%s“ er ekki til.
    
    Viltu búa hana til?

en: Create _Folder
is: Búa til möppu

en: Extraction not performed
is: Afþjöppun átti sér ekki stað

en: Could not create the destination folder: %s.
is: Ekki tókst að stofna úttaksmöppu: %s.

en: You don’t have the right permissions to extract archives in the folder “%s”
is: Þú hefur ekki réttindi til að afþjappa safnskrá í möppuna "%s"

[ctx: Window title]
en: Extract
is: Afþjappa

en: Could not perform the operation
is: Gat ekki framkvæmt aðgerð

en: There was an internal error trying to search for applications:
is: Upp kom villa við að leita að forritum:

en: Archive type not supported.
is: Skráarsafn ekki stutt.

en: There is no command installed for %s files.
    Do you want to search for a command to open this file?
is: Ekki er til neitt skipun fyrir %s skrár.
    Viltu leita að skipun/forriti til að opna þessa skrá?

en: Could not open this file type
is: Gat ekki opnað þessa skráartegund

en: _Search Command
is: _Leitarskipun

en: Enter a password for “%s”
is: Sláðu inn lykilorð fyrir "%s"

en: %s Properties
is: Eiginleikar %s

en: Update the file “%s” in the archive “%s”?
is: Viltu uppfæra skrána „%s“ í safnskránni „%s“?

note: secondary text
en: The file has been modified with an external application. If you don’t update the file in the archive, all of your changes will be lost. | %d files have been modified with an external application. If you don’t update the files in the archive, all of your changes will be lost.
is[0]: Utanaðkomandi forrit hafa breytt þessari skrá. Ef þú uppfærir ekki skrána í safnskránni munu allar breytingar þínar tapast.
is[1]: Utanaðkomandi forrit hafa breytt %d skrám. Ef þú uppfærir ekki skrárnar í safnskránni munu allar breytingar þínar tapast.

en: Update the files in the archive “%s”?
is: Viltu uppfæra skrárnar í safnskránni „%s“?

en: _Update
is: _Uppfæra

en: Update Files
is: Uppfæra skrár

en: Copyright © 2001–2014 Free Software Foundation, Inc.
is: Höfundarréttur © 2001–2014 Free Software Foundation, Inc.

en: An archive manager for GNOME.
is: Safnskráarstjóri fyrir GNOME.

en: Add files to the specified archive and quit the program
is: Bæta skrám við í tilgreint safnskrá og loka svo forritinu

en: ARCHIVE
is: SAFNSKRÁ

en: Add files asking the name of the archive and quit the program
is: Bæta við skrám með fyrirspurn um nafn safnskrás og loka forriti

en: Extract archives to the specified folder and quit the program
is: Afþjappa safnskrám í tilgreinda möppu og loka forriti

en: FOLDER
is: MAPPA

en: Extract archives asking the destination folder and quit the program
is: Afþjappa safnskrá á áfangastað og loka forritinu

en: Extract the contents of the archives in the archive folder and quit the program
is: Afþjappa innihaldi safnskrár í tilgreinda möppu og loka forriti

en: Default folder to use for the “--add” and “--extract” commands
is: Sjálfgefin mappa við notkun á '--add' og '--extract' skipununum

en: Create destination folder without asking confirmation
is: Búa til áfangastaðsmöppu án þess að spyrja um staðfestingu

en: Use the notification system to notify the operation completion
is: Nota tilkynningakerfið til að gera vart við lok aðgerða

en: Start as a service
is: Ræsa sem þjónustu

en: Show version
is: Birta útgáfuupplýsingar

[ctx: Window title]
en: Extract archive
is: Afþjappa safnskrá

en: — Create and modify an archive
is: — Búa til og breyta safnskrá

en: You don’t have the right permissions.
is: Þú hefur ekki réttar heimildir.

en: This archive type cannot be modified
is: Það er ekki hægt að breyta þessari gerð safnskráa

en: You can’t add an archive to itself.
is: Þú getur ekki bætt safnskránni í sjálfa sig.

note: Translators: %s is a filename.
en: Adding “%s”
is: Bæti við "%s"

note: Translators: %s is a filename.
en: Extracting “%s”
is: Afþjappa "%s"

note: Translators: %s is a filename.
en: Removing “%s”
is: Fjarlægi "%s"

en: Could not find the volume: %s
is: Fann ekki þetta safn: %s

en: Deleting files from archive
is: Eyði skrám úr safnskrá

en: Recompressing archive
is: Endurþjappa safnskrá

en: Decompressing archive
is: Afþjappa safnskrá

en: Archive not found
is: Safnskráin fannst ekki

en: Could not load the location
is: Gat ekki opnað staðsetninguna

en: Could not create the archive
is: Ekki tókst að stofna safnskráið

en: You have to specify an archive name.
is: Þú verður að skilgreina gerð safnskrás.

en: You don’t have permission to create an archive in this folder
is: Þú hefur ekki réttindi til að búa til safnskrá í þessari möppu

note: Translators: the name references to a filename.  This message can appear when renaming a file.
en: New name is the same as old one, please type other name.
is: Nýja heitið er það sama og það gamla, settu inn annað skráarheiti.

en: A file named “%s” already exists.  Do you want to replace it?
is: Það er þegar til skrá sem heitir „%s“. Viltu skipta henni út?

en: The file already exists in “%s”.  Replacing it will overwrite its contents.
is: Þess skrá er þegar til í „%s“. Verði henni skipt út verður skrifað yfir innihaldið.

en: _Replace
is: _Skipta út

en: Could not delete the old archive.
is: Ekki tókst að eyða gömlu safnskránni.

[ctx: Window title]
en: Open
is: Opna

en: All archives
is: Allar safnskrár

en: All files
is: Allar skrár

en: Operation completed
is: Aðgerð lokið

en: Folder
is: Mappa

en: [read only]
is: [ritvarið]

en: Could not display the folder “%s”
is: Ekki tókst að sýna möppuna: %s

note: Translators: %s is a filename
en: Creating “%s”
is: Bý til "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Loading “%s”
is: Hleð inn "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Reading “%s”
is: Les inn "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Deleting the files from “%s”
is: Eyði skrám úr "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Testing “%s”
is: Prófa "%s"

en: Getting the file list
is: Sæki skráalista

note: Translators: %s is a filename
en: Copying the files to add to “%s”
is: Afrita skrárnar sem á að bæta við yfir í "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Adding the files to “%s”
is: Bæti skránum við "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Extracting the files from “%s”
is: Afþjappa skránum úr "%s"

en: Copying the extracted files to the destination
is: Afrita afþjöppuðu skrárnar á áfangastaðinn

note: Translators: %s is a filename
en: Saving “%s”
is: Vista '%s'

note: Translators: %s is a filename
en: Renaming the files in “%s”
is: Endurnefni skrárnar í "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Updating the files in “%s”
is: Uppfæri skrárnar í "%s"

en: %d file remaining | %'d files remaining
is[0]: %d skrá eftir
is[1]: %d skrár eftir

en: Please wait…
is: Hinkraðu aðeins…

en: Extraction completed successfully
is: Afþjöppun er lokið

en: _Show the Files
is: _Sýna skrárnar

note: Translators: %s is a filename
en: “%s” created successfully
is: Það tókst að búa til "%s"

en: _Open the Archive
is: _Opna safnskrána

en: Command exited abnormally.
is: Óeðlileg stöðvun skipunar.

en: An error occurred while extracting files.
is: Villa átti sér stað við afþjöppun skráa.

en: Could not open “%s”
is: Ekki tókst að opna "%s"

en: An error occurred while loading the archive.
is: Villa átti sér stað við hleðslu safnskrár.

en: An error occurred while deleting files from the archive.
is: Villa átti sér stað við að eyða skrám úr safnskrá.

en: An error occurred while adding files to the archive.
is: Villa átti sér stað við að bæta skrám í safnskrána.

en: An error occurred while testing archive.
is: Villa átti sér stað við athugun safnskrár.

en: An error occurred while saving the archive.
is: Það kom upp villa við að vista safnskrána.

en: An error occurred while renaming the files.
is: Villa átti sér stað við endurnefningu á skránum.

en: An error occurred while updating the files.
is: Villa átti sér stað við uppfærslu á skránum.

en: An error occurred.
is: Villa kom upp.

en: Command not found.
is: Skipun fannst ekki.

en: Test Result
is: Prufuniðurstöður

en: Do you want to add this file to the current archive or open it as a new archive?
is: Vilt þú bæta þessari skrá í núverandi safnskrá eða opna hana sem nýja safnskrá?

en: Do you want to create a new archive with these files?
is: Vilt þú búa til nýja safnskrá með þessum skrám?

en: Create _Archive
is: Bú_a til safnskrá

en: New Archive
is: Ný safnskrá

en: Folders
is: Möppur

[ctx: File]
en: Size
is: Stærð

[ctx: File]
en: Type
is: Gerð

[ctx: File]
en: Modified
is: Breytt þann

[ctx: File]
en: Location
is: Staðsetning

[ctx: File]
en: Name
is: Heiti

[ctx: Action]
en: _Extract
is: _Afþjappa

[ctx: Action]
en: Add Files
is: Bæta við skrám

en: Find files by name
is: Finna skrár eftir nafni

en: Go to the previous visited location
is: Fara á fyrri heimsóttu staðsetningu

en: Go to the next visited location
is: Fara á næstu heimsóttu staðsetningu

en: Go to the home location
is: Fara á upphafsstað

note: Translators: after the colon there is a folder name.
en: _Location:
is: S_taðsetning:

[ctx: Action]
en: Open
is: Opna

en: Replace file “%s”?
is: Skipta út skránni "%s"?

en: Another file with the same name already exists in “%s”.
is: Önnur skrá með sama heiti er þegar til í "%s".

en: Replace _All
is: Skipt_a út öllu

en: Replace _Nothing
is: Skipta e_ngu út

en: _Skip
is: _Sleppa

en: Could not save the archive “%s”
is: Ekki tókst að vista safnskrána "%s"

en: Save
is: Vista

en: Last Output
is: Síðasta færsla

note: Translators: the name references to a filename.  This message can appear when renaming a file.
en: New name is void, please type a name.
is: Nýja heitið er autt, settu inn skráarheiti.

note: Translators: the %s references to a filename.  This message can appear when renaming a file.
en: Name “%s” is not valid because it contains at least one of the following characters: %s, please type other name.
is: Skráarheitið "%s" er ógilt vegna þess að það inniheldur eitt af eftirfarandi táknum: %s, notaðu eitthvað annað skráarheiti.

en: A folder named “%s” already exists.
    
    %s
is: Mappa með heitinu "%s" er þegar til.
    
    %s

en: Please use a different name.
is: Notaðu eitthvað annað heiti.

en: A file named “%s” already exists.
    
    %s
is: Skrá með heitinu '%s' er þegar til
    
    %s

en: Rename
is: Endurnefna

en: _New folder name:
is: _Nýtt möppuheiti:

en: _New file name:
is: _Nýtt skráarheiti:

en: _Rename
is: Endu_rnefna

en: Could not rename the folder
is: Ekki tókst að endurnefna möppuna

en: Could not rename the file
is: Ekki tókst að endurnefna skrána

note: Translators: %s are archive filenames
en: Moving the files from “%s” to “%s”
is: Færi skrárnar úr "%s" yfir í "%s"

note: Translators: %s are archive filenames
en: Copying the files from “%s” to “%s”
is: Afrita skrárnar úr "%s" yfir í "%s"

en: Paste Selection
is: Líma valið

en: _Destination folder:
is: Úttaksma_ppa:

en: _Paste
is: _Líma

en: C_ommand Line Output:
is: Úttak s_kipanalínu:

en: Could not display help
is: Ekki tókst að sýna hjálp

en: Change password visibility
is: Breyta sýnileika lykilorðs

en: _Add
is: _Bæta við

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Close
is: _Loka

en: C_reate
is: _Búa til

en: _Extract
is: _Afþjappa

en: _Open
is: _Opna

en: _Save
is: Vi_sta

en: Load Options
is: Valkostir við innhleðslu

en: Save Options
is: Valkostir við  vistun

en: Reset Options
is: Endursetja stillingar

en: Add
is: Bæta við

en: Include _files:
is: _Hafa með skrár:

en: E_xclude files:
is: Útilo_ka skrár:

en: _Exclude folders:
is: Útiloka mö_ppur:

en: example: *.o; *.bak
is: dæmi: *.o; *.bak

en: Actions
is: Aðgerðir

en: Add only if _newer
is: Bæta einungis við ef _nýrri

en: _Follow symbolic links
is: _Elta tákntengingar

en: _File
is: S_krá

en: _New Archive…
is: _Ný safnskrá…

en: _Open…
is: _Opna…

en: _Extract Files…
is: Afþ_jappa skrár...

en: Save _As…
is: Vist_a sem...

en: _Test Integrity
is: _Leita að göllum

en: Properties
is: Eiginleikar

en: _Edit
is: Br_eyta

en: Cu_t
is: _Klippa

en: _Copy
is: _Afrita

en: _Add Files…
is: Bæt_a við skrám…

en: _Rename…
is: Endu_rnefna…

en: _Delete Files…
is: _Eyða skrám…

en: _Select All
is: Velja _allt

en: D_eselect All
is: V_elja ekki neitt

en: _Find
is: _Finna

en: Set Pass_word…
is: Setja l_ykilorð…

en: _View
is: Sko_ða

en: Sidebar
is: Hliðarspjald

en: View All _Files
is: Sko_ða allar skrár

en: View as a F_older
is: Skoða sem _möppu

en: _Help
is: _Hjálp

en: Contents
is: Innihald

en: Keyboard Shortcuts
is: Flýtilyklar

en: _About
is: _Um hugbúnaðinn

en: _Password:
is: L_ykilorð:

en: _All files
is: _Allar skrár

en: _Selected files
is: _Valdar skrár

en: _Files:
is: _Skjöl:

en: example: *.txt; *.doc
is: dæmi: *.txt; *.doc

[ctx: Action]
en: Extract
is: Afþjappa

en: _Keep directory structure
is: Halda _möppuuppbyggingu

en: Do not _overwrite newer files
is: _Ekki skrifa yfir nýrri skrár

en: Dese_lect All
is: Afve_lja allt

en: Show Hidden Files
is: Birta faldar skrár

en: Go up one level
is: Fara upp um eitt stig

en: _Save As…
is: Vi_sta sem…

en: Pass_word…
is: L_ykilorð…

en: _Properties
is: _Eiginleikar

en: Side_bar
is: Hliðars_pjald

en: _Keyboard Shortcuts
is: Flýtily_klar

en: _About Archive Manager
is: _Um safnskráastjórann

[ctx: shortcut window]
en: General
is: Almennt

[ctx: shortcut window]
en: Show help
is: Birta hjálp

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard shortcuts
is: Flýtilyklar

[ctx: shortcut window]
en: Close window
is: Loka glugga

[ctx: shortcut window]
en: Quit
is: Hætta

[ctx: shortcut window]
en: Archive
is: Safnskrá

[ctx: shortcut window]
en: Create new archive
is: Búa til nýja safnskrá

[ctx: shortcut window]
en: Open an archive
is: Opna safnskrá

[ctx: shortcut window]
en: Extract an archive
is: Afþjappa safnskrá

[ctx: shortcut window]
en: Save with another name
is: Vista með öðru heiti

[ctx: shortcut window]
en: View archive properties
is: Skoða eiginleika safnskrár

[ctx: shortcut window]
en: Rename file or folder in an archive
is: Endurnefna skrá eða möppu í safnskrá

[ctx: shortcut window]
en: View
is: Skoða

[ctx: shortcut window]
en: Display the tree view of the folders in the side pane
is: Birta greinasýn á möppur á hliðarspjaldi

[ctx: shortcut window]
en: View the content of an archive as a list of files
is: Skoða innihald safnskrár sem skráalista

[ctx: shortcut window]
en: View the content of an archive as a folder structure
is: Skoða innihald safnskrár sem möppugreinar

[ctx: shortcut window]
en: Refresh
is: Endurlesa

[ctx: shortcut window]
en: Common
is: Almennt

[ctx: shortcut window]
en: Find
is: Finna

[ctx: shortcut window]
en: Select all
is: Velja allt

[ctx: shortcut window]
en: Deselect all
is: Afvelja allt

[ctx: shortcut window]
en: Delete files or folders from an archive
is: Eyða skrám eða möppum úr safnskrá

[ctx: shortcut window]
en: Stop the operation
is: Stöðva aðgerðina

en: _Open With…
is: _Opna með…

en: Open _Item Location
is: Opna staðsetn_ingu atriðis

en: _Extract…
is: _Afþjappa…

en: Cut
is: Klippa

en: Copy
is: Afrita

en: Paste
is: Líma

en: Delete
is: Eyða

en: _Filename:
is: _Skráarheiti:

en: Location
is: Staðsetning

en: _Encrypt the file list too
is: _Dulkóða listann yfir skrárnar líka

note: this is part of a sentence, for example "split into volumes of 10.0 MB", where MB stands for megabyte.
en: Split into _volumes of
is: Skipta upp í _hluta sem eru

en: _Other Options
is: Aðrir valk_ostir

en: _Encrypt the file list
is: _Dulrita skráalistann

[ctx: File]
en: Name:
is: Heiti:

note: after the colon there is a folder name.
en: Location:
is: Staðsetning:

note: after the colon there is a file type.
en: Type:
is: Gerð:

en: Last modified:
is: Síðast breytt:

en: Archive size:
is: Stærð safnskrár:

en: Content size:
is: Stærð innihalds:

en: Compression ratio:
is: Þjöppunarhlutfall:

en: Number of files:
is: Fjöldi skráa:

en: S_elect the files you want to update:
is: V_eldu þær skrár sem þú vilt uppfæra:
