file-roller - en to th translation catalogue (262 entries)

en: File is not a valid .desktop file
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม .desktop ที่ใช้ได้

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
th: ไม่รู้จักแฟ้มเดสก์ท็อปรุ่น '%s'

en: Starting %s
th: กำลังเริ่ม %s

en: Application does not accept documents on command line
th: โปรแกรมไม่รับเอกสารในบรรทัดคำสั่ง

en: Unrecognized launch option: %d
th: ไม่รู้จักตัวเลือกของการเรียกโปรแกรม: %d

en: Can't pass documents to this desktop element
th: ไม่สามารถส่งเอกสารไปยังองค์ประกอบเดสก์ท็อปนี้

en: Not a launchable item
th: ไม่ใช่รายการที่เรียกทำงานได้

en: Disable connection to session manager
th: ปิดใช้การเชื่อมต่อไปยังโปรแกรมจัดการวาระ

en: Specify file containing saved configuration
th: ระบุแฟ้มที่บันทึกค่าตั้งไว้

en: Specify session management ID
th: ระบุหมายเลขการจัดการวาระ

en: Session management options:
th: ตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ:

en: Show session management options
th: แสดงตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ

en: Archive Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้มจัดเก็บ

en: Create and modify an archive
th: สร้างและแก้ไขแฟ้มจัดเก็บ

en: zip;tar;extract;unpack;
th: zip;tar;แตกแฟ้ม;คลายบีบอัด;

en: How to sort files
th: การเรียงลำดับแฟ้ม

en: What criteria must be used to arrange files. Possible values: name, size, type, time, path.
th: เกณฑ์ที่จะใช้จัดเรียงแฟ้ม ค่าที่เป็นไปได้คือ: name (ชื่อ), size (ขนาด), type (ชนิด), time (เวลา), path (พาธ)

en: Sort type
th: ลำดับการเรียง

en: Whether to sort in ascending or descending direction. Possible values: ascending, descending.
th: กำหนดว่าจะเรียงจากน้อยไปหามากหรือจากมากไปหาน้อย ค่าที่เป็นไปได้คือ: ascending (จากน้อยไปหามาก), descending (จากมากไปหาน้อย)

en: List Mode
th: โหมดการแสดงรายชื่อ

en: Use 'all-files' to view all the files in the archive in a single list, use 'as-folder' to navigate the archive as a folder.
th: ใช้ค่า 'all-files' ถ้าต้องการให้แสดงแฟ้มทั้งหมดในแฟ้มจัดเก็บภายในรายชื่อเดียว หรือใช้ 'as-folder' ถ้าต้องการท่องดูแฟ้มจัดเก็บในลักษณะโฟลเดอร์

en: Display type
th: แสดงชนิด

en: Display the type column in the main window.
th: แสดงคอลัมน์ชนิดในหน้าต่างหลัก

en: Display size
th: แสดงขนาด

en: Display the size column in the main window.
th: แสดงคอลัมน์ขนาดในหน้าต่างหลัก

en: Display time
th: แสดงเวลา

en: Display the time column in the main window.
th: แสดงคอลัมน์เวลาในหน้าต่างหลัก

en: Display path
th: แสดงพาธ

en: Display the path column in the main window.
th: แสดงคอลัมน์พาธในหน้าต่างหลัก

en: Name column width
th: ความกว้างของคอลัมน์ชื่อ

en: The default width of the name column in the file list.
th: ความกว้างโดยปริยายของคอลัมน์ชื่อในรายชื่อแฟ้ม

en: View the sidebar
th: แสดงแถบด้านข้าง

en: Whether to display the sidebar.
th: กำหนดว่าจะแสดงแถบด้านข้างหรือไม่

en: Editors
th: เครื่องมือแก้ไข

en: List of applications entered in the 'Open File' dialog and not associated with the file type.
th: รายชื่อโปรแกรมที่ป้อนในกล่องโต้ตอบ 'เปิดแฟ้ม' โดยไม่ได้เชื่อมโยงกับแฟ้มชนิดใด

en: Compression level
th: ระดับการบีบอัด

en: Compression level used when adding files to an archive. Possible values: very-fast, fast, normal, maximum.
th: ระดับการบีบอัดที่จะใช้เมื่อเพิ่มแฟ้มลงในแฟ้มจัดเก็บ ค่าที่เป็นไปได้คือ: very-fast (เร็วมาก), fast (เร็ว), normal (ธรรมดา), maximum (บีบอัดมากที่สุด)

en: Encrypt the archive header
th: เข้ารหัสลับข้อมูลส่วนหัวของแฟ้มจัดเก็บ

en: Whether to encrypt the archive header. If the header is encrypted the password will be required to list the archive content as well.
th: กำหนดว่าจะเข้ารหัสลับข้อมูลส่วนหัวของแฟ้มจัดเก็บหรือไม่ ถ้ามีการเข้ารหัสลับข้อมูลส่วนหัว ก็จะต้องใช้รหัสผ่านในการแสดงรายชื่อแฟ้มในเนื้อหาของแฟ้มจัดเก็บด้วย

en: Do not overwrite newer files
th: ไม่เขียนทับแฟ้มที่ใหม่กว่า

en: Recreate the folders stored in the archive
th: สร้างโฟลเดอร์ต่างๆ ตามที่เก็บอยู่ในแฟ้มจัดเก็บ

en: Default volume size
th: ขนาดโวลุมโดยปริยาย

en: The default size for volumes.
th: ขนาดโดยปริยายของโวลุมต่างๆ

en: Extract Here
th: แตกแฟ้มออกมาที่นี่

note: Translators: the current position is the current folder
en: Extract the selected archive to the current position
th: แตกแฟ้มจัดเก็บที่เลือกออกมาไว้ที่ตำแหน่งปัจจุบัน

en: Extract To...
th: แ_ตกออกยัง...

en: Extract the selected archive
th: แตกแฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: Compress...
th: บีบอัด...

en: Create a compressed archive with the selected objects
th: สร้างแฟ้มจัดเก็บแบบบีบอัดจากแฟ้มที่เลือก

en: Could not add the files to the archive
th: ไม่สามารถเพิ่มแฟ้มเข้าแฟ้มจัดเก็บ

en: You don't have the right permissions to read files from folder "%s"
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการอ่านแฟ้มในโฟลเดอร์ "%s"

en: Add Files
th: เพิ่มแฟ้ม

en: _Options
th: _ตัวเลือก

note: load options
en: Load Options
th: โหลดตัวเลือก

note: save options
en: Save Options
th: บันทึกตัวเลือก

note: clear options
en: Reset Options
th: ล้างตัวเลือก

en: _Options Name:
th: _ชื่อตัวเลือก:

note: Translators: %s is a filename
en: Password required for "%s"
th: ต้องใช้รหัสผ่านสำหรับ "%s"

en: Wrong password.
th: รหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Compress
th: บีบอัด

en: Destination folder "%s" does not exist.
    
    Do you want to create it?
th: ไม่มีโฟลเดอร์ปลายทาง "%s" อยู่
    
    คุณต้องการสร้างขึ้นใหม่หรือไม่?

en: Create _Folder
th: สร้างโฟลเ_ดอร์

en: Extraction not performed
th: ไม่สามารถแตกแฟ้มได้

en: Could not create the destination folder: %s.
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ปลายทาง: %s

en: You don't have the right permissions to extract archives in the folder "%s"
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการแตกแฟ้มจากแฟ้มจัดเก็บลงในโฟลเดอร์ "%s"

en: Extract
th: แตก

en: There was an internal error trying to search for applications:
th: เกิดข้อผิดพลาดภายในขณะพยายามค้นหาโปรแกรม:

en: Archive type not supported.
th: ไม่รู้จักชนิดแฟ้มจัดเก็บนี้

en: There is no command installed for %s files.
    Do you want to search for a command to open this file?
th: ไม่มีคำสั่งติดตั้งไว้สำหรับแฟ้ม %s
    คุณต้องการค้นหาโปรแกรมสำหรับเปิดแฟ้มนี้หรือไม่?

en: Could not open this file type
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มชนิดนี้

en: _Search Command
th: _ค้นหาคำสั่ง

en: Enter a password for "%s"
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านสำหรับ "%s"

en: %s Properties
th: คุณสมบัติของ %s

en: Update the file "%s" in the archive "%s"?
th: จะปรับข้อมูลแฟ้ม "%s" ในแฟ้มจัดเก็บ "%s" หรือไม่?

note: secondary text
en: The file has been modified with an external application. If you don't update the file in the archive, all of your changes will be lost. | %d files have been modified with an external application. If you don't update the files in the archive, all of your changes will be lost.
th[0]: มีแฟ้ม %d แฟ้มถูกเปลี่ยนแปลงโดยโปรแกรมภายนอก ถ้าคุณไม่ปรับข้อมูลแฟ้มดังกล่าวในแฟ้มจัดเก็บ การแก้ไขต่างๆ ก็จะสูญหาย

en: Update the files in the archive "%s"?
th: จะปรับข้อมูลแฟ้มต่างๆ ในแฟ้มจัดเก็บ "%s" หรือไม่?

en: Add files to the specified archive and quit the program
th: เพิ่มแฟ้มลงในแฟ้มจัดเก็บที่กำหนด แล้วออกจากโปรแกรม

en: ARCHIVE
th: แฟ้มจัดเก็บ

en: Add files asking the name of the archive and quit the program
th: เพิ่มแฟ้ม ถามชื่อแฟ้มจัดเก็บ แล้วออกจากโปรแกรม

en: Extract archives to the specified folder and quit the program
th: แตกแฟ้มในแฟ้มจัดเก็บลงในโฟลเดอร์ที่กำหนด แล้วออกจากโปรแกรม

en: FOLDER
th: โฟลเดอร์

en: Extract archives asking the destination folder and quit the program
th: แตกแฟ้มออกมา ถามชื่อโฟลเดอร์ปลายทาง แล้วออกจากโปรแกรม

en: Extract the contents of the archives in the archive folder and quit the program
th: แตกแฟ้มในแฟ้มจัดเก็บลงในโฟลเดอร์เดียวกับที่เก็บแฟ้มจัดเก็บ แล้วออกจากโปรแกรม

en: Default folder to use for the '--add' and '--extract' commands
th: โฟลเดอร์ปริยายที่ใช้สำหรับคำสั่ง '--add' และ '--extract'

en: Create destination folder without asking confirmation
th: สร้างโฟลเดอร์ปลายทางโดยไม่ต้องถามยืนยัน

en: Use the notification system to notify the operation completion
th: ใช้ระบบแจ้งเหตุเพื่อแจ้งเมื่อการทำงานเสร็จสมบูรณ์

en: Start as a service
th: เปิดเป็นบริการ

en: Show version
th: แสดงเลขรุ่น

en: Extract archive
th: แตกแฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: - Create and modify an archive
th: - สร้างและแก้ไขแฟ้มจัดเก็บ

en: Copyright © 2001–2014 Free Software Foundation, Inc.
th: Copyright © 2001-2014 Free Software Foundation, Inc.

en: An archive manager for GNOME.
th: โปรแกรมจัดการแฟ้มจัดเก็บของ GNOME

en: You don't have the right permissions.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาต

en: This archive type cannot be modified
th: แฟ้มจัดเก็บชนิดนี้แก้ไขไม่ได้

en: You can't add an archive to itself.
th: คุณไม่สามารถเพิ่มแฟ้มจัดเก็บลงในตัวมันเองได้

note: Translators: %s is a filename.
en: Adding "%s"
th: กำลังเพิ่ม "%s"

note: Translators: %s is a filename.
en: Extracting "%s"
th: กำลังแตก "%s"

en: Archive not found
th: ไม่พบแฟ้มจัดเก็บ

note: Translators: %s is a filename.
en: Removing "%s"
th: กำลังลบ "%s"

en: Could not find the volume: %s
th: ไม่พบโวลุม: %s

en: Deleting files from archive
th: กำลังลบแฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: Recompressing archive
th: กำลังบีบอัดแฟ้มกลับ

en: Decompressing archive
th: กำลังคลายบีบอัดแฟ้มจัดเก็บ

en: Could not load the location
th: ไม่สามารถโหลดจากตำแหน่งนี้

en: Could not create the archive
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มจัดเก็บได้

en: You have to specify an archive name.
th: คุณต้องระบุชื่อแฟ้มจัดเก็บ

en: You don't have permission to create an archive in this folder
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการสร้างแฟ้มจัดเก็บในโฟลเดอร์นี้

note: Translators: the name references to a filename.  This message can appear when renaming a file.
en: New name is the same as old one, please type other name.
th: ชื่อใหม่เป็นชื่อเดียวกับชื่อเก่า กรุณาป้อนชื่ออื่น

en: A file named "%s" already exists.  Do you want to replace it?
th: มีแฟ้มชื่อ "%s" อยู่ก่อนแล้ว คุณต้องการเขียนทับหรือไม่?

en: The file already exists in "%s".  Replacing it will overwrite its contents.
th: แฟ้มนี้มีอยู่แล้วใน "%s" การเขียนทับจะทับเนื้อหาทั้งหมดของแฟ้ม

en: _Replace
th: เขียน_ทับ

en: Could not delete the old archive.
th: ไม่สามารถลบแฟ้มจัดเก็บอันเก่าได้

en: Open
th: เปิด

en: All archives
th: แฟ้มจัดเก็บทั้งหมด

en: All files
th: แฟ้มทั้งหมด

en: Operation completed
th: การกระทำเสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: [read only]
th: [อ่านได้อย่างเดียว]

en: Could not display the folder "%s"
th: ไม่สามารถแสดงโฟลเดอร์ "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Creating "%s"
th: กำลังสร้าง "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Loading "%s"
th: กำลังโหลด "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Reading "%s"
th: กำลังอ่าน "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Deleting the files from "%s"
th: กำลังลบแฟ้มออกจาก "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Testing "%s"
th: กำลังทดสอบ "%s"

en: Getting the file list
th: กำลังเรียบเรียงรายการแฟ้ม

note: Translators: %s is a filename
en: Copying the files to add to "%s"
th: กำลังคัดลอกแฟ้มต่างๆ ที่จะเพิ่มลงใน "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Adding the files to "%s"
th: กำลังเพิ่มแฟ้มลงใน "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Extracting the files from "%s"
th: กำลังแตกแฟ้มออกจาก "%s"

en: Copying the extracted files to the destination
th: กำลังคัดลอกแฟ้มที่แตกออกมาไปยังตำแหน่งปลายทาง

note: Translators: %s is a filename
en: Saving "%s"
th: กำลังบันทึก "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Renaming the files in "%s"
th: กำลังเปลี่ยนชื่อแฟ้มต่างๆ ใน "%s"

note: Translators: %s is a filename
en: Updating the files in "%s"
th: กำลังปรับข้อมูลแฟ้มต่างๆ ใน "%s"

en: _Quit
th: _ออก

en: _Open the Archive
th: _เปิดแฟ้มจัดเก็บ

en: _Show the Files
th: แ_สดงแฟ้มต่างๆ

en: %d file remaining | %'d files remaining
th[0]: เหลืออีก %'d แฟ้ม

en: Please wait…
th: กรุณารอสักครู่…

en: Extraction completed successfully
th: แตกแฟ้มเสร็จสมบูรณ์แล้ว

note: Translators: %s is a filename
en: "%s" created successfully
th: สร้าง "%s" สำเร็จแล้ว

en: Command exited abnormally.
th: คำสั่งหยุดทำงานอย่างไม่ปกติ

en: An error occurred while extracting files.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแตกแฟ้มออก

en: Could not open "%s"
th: ไม่สามารถเปิด "%s"

en: An error occurred while loading the archive.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะโหลดแฟ้มจัดเก็บ

en: An error occurred while deleting files from the archive.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: An error occurred while adding files to the archive.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเพิ่มแฟ้มลงในแฟ้มจัดเก็บ

en: An error occurred while testing archive.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะทดสอบแฟ้มจัดเก็บ

en: An error occurred while saving the archive.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกแฟ้มจัดเก็บ

en: An error occurred while renaming the files.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปลี่ยนชื่อแฟ้ม

en: An error occurred while updating the files.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปรับข้อมูลแฟ้ม

en: An error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Command not found.
th: ไม่พบคำสั่ง

en: Test Result
th: ผลการทดสอบ

en: Could not perform the operation
th: ไม่สามารถดำเนินการตามที่กำหนด

en: Do you want to add this file to the current archive or open it as a new archive?
th: คุณต้องการเพิ่มแฟ้มนี้ลงในแฟ้มจัดเก็บที่เปิดอยู่ หรือเปิดแฟ้มจัดเก็บใหม่?

en: Do you want to create a new archive with these files?
th: คุณต้องการสร้างแฟ้มจัดเก็บใหม่ด้วยแฟ้มเหล่านี้หรือไม่?

en: Create _Archive
th: ส_ร้างแฟ้มจัดเก็บ

en: New Archive
th: แฟ้มจัดเก็บใหม่

en: Folders
th: โฟลเดอร์

[ctx: File]
en: Size
th: ขนาด

[ctx: File]
en: Type
th: ชนิด

[ctx: File]
en: Modified
th: วันที่แก้ไข

[ctx: File]
en: Location
th: ตำแหน่ง

[ctx: File]
en: Name
th: ชื่อ

en: Find files by name
th: หาแฟ้มด้วยชื่อ

en: Go to the previous visited location
th: ถอยกลับไปดูตำแหน่งก่อนหน้า

en: Go to the next visited location
th: เดินหน้าไปตำแหน่งเดิมถัดไป

en: Go to the home location
th: กลับไปตำแหน่งเริ่มต้น

note: Translators: after the colon there is a folder name.
en: _Location:
th: _ตำแหน่ง:

en: Replace file "%s"?
th: จะเขียนทับแฟ้ม "%s" หรือไม่?

en: Another file with the same name already exists in "%s".
th: มีอีกแฟ้มที่ชื่อเดียวกันอยู่ก่อนแล้วใน "%s"

en: Replace _All
th: เขียนทับทั้งห_มด

en: _Skip
th: _ข้าม

en: Could not save the archive "%s"
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มจัดเก็บ "%s"

en: Save
th: บันทึก

en: Last Output
th: ผลคำสั่งล่าสุด

note: Translators: the name references to a filename.  This message can appear when renaming a file.
en: New name is void, please type a name.
th: ชื่อใหม่ว่างเปล่า กรุณาป้อนชื่อ

note: Translators: the %s references to a filename.  This message can appear when renaming a file.
en: Name "%s" is not valid because it contains at least one of the following characters: %s, please type other name.
th: ชื่อ "%s" ใช้ไม่ได้เพราะมีตัวอักษรใดอักษรหนึ่งต่อไปนี้: %s กรุณาป้อนชื่ออื่น

en: A folder named "%s" already exists.
    
    %s
th: มีโฟลเดอร์ชื่อ "%s" อยู่แล้ว
    
    %s

en: Please use a different name.
th: กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: A file named "%s" already exists.
    
    %s
th: มีแฟ้มชื่อ "%s" อยู่แล้ว
    
    %s

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: _New folder name:
th: ชื่อโฟลเดอร์ใ_หม่:

en: _New file name:
th: ชื่อแฟ้มใ_หม่:

en: _Rename
th: เ_ปลี่ยนชื่อ

en: Could not rename the folder
th: เปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ไม่สำเร็จ

en: Could not rename the file
th: เปลี่ยนชื่อแฟ้มไม่สำเร็จ

note: Translators: %s are archive filenames
en: Moving the files from "%s" to "%s"
th: กำลังย้ายแฟ้มจาก "%s" ไปยัง "%s"

note: Translators: %s are archive filenames
en: Copying the files from "%s" to "%s"
th: กำลังคัดลอกแฟ้มจาก "%s" ไปยัง "%s"

en: Paste Selection
th: แปะแฟ้มที่เลือก

en: _Destination folder:
th: โฟลเดอร์_ปลายทาง:

en: _Paste
th: _แปะ

note: This is the time format used in the "Date Modified" column and * in the Properties dialog.  See the man page of strftime for an * explanation of the values.
en: %d %B %Y, %H:%M
th: %d %B %Ey, %H:%M

en: Could not display help
th: ไม่สามารถแสดงคำแนะนำวิธีใช้

en: Change password visibility
th: เปลี่ยนการซ่อน/แสดงรหัสผ่าน

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Close
th: ปิ_ด

en: C_reate
th: _สร้าง

en: _Extract
th: แ_ตกออก

en: _Open
th: _เปิด

en: _Save
th: _บันทึก

en: Add
th: เพิ่ม

en: Include _files:
th: _รวมแฟ้ม:

en: E_xclude files:
th: ไ_ม่รวมแฟ้ม:

en: _Exclude folders:
th: ไม่รวม_โฟลเดอร์:

en: example: *.o; *.bak
th: ตัวอย่างเช่น *.o; *.bak

en: Actions
th: ปฏิบัติการ

en: Add only if _newer
th: เพิ่มเ_ฉพาะแฟ้มที่ใหม่กว่า

en: _Follow symbolic links
th: _ติดตามลิงก์สัญลักษณ์

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _New Archive
th: แฟ้มจัดเก็บใ_หม่

en: _View
th: มุ_มมอง

en: View All _Files
th: แสดงแฟ้ม_ทั้งหมด

en: View as a F_older
th: แสดงเป็นโฟ_ลเดอร์

en: _Folders
th: โ_ฟลเดอร์

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: Contents
th: เนื้อหา

en: _About Archive Manager
th: เ_กี่ยวกับโปรแกรมจัดการแฟ้มจัดเก็บ

en: _Open…
th: _เปิด…

en: Sidebar
th: แถบด้านข้าง

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Password:
th: _รหัสผ่าน:

en: Delete
th: ลบ

en: _Files:
th: แ_ฟ้ม:

en: example: *.txt; *.doc
th: ตัวอย่างเช่น *.txt; *.doc

en: _All files
th: ทุก_แฟ้ม

en: _Selected files
th: แฟ้มที่เลื_อก

en: C_ommand Line Output:
th: _ผลลัพธ์คำสั่ง:

en: _Keep directory structure
th: _คงโครงสร้างไดเรกทอรีไว้

en: Do not _overwrite newer files
th: ไม่เขียน_ทับแฟ้มที่ใหม่กว่า

en: _Select All
th: เลือก_ทั้งหมด

en: Dese_lect All
th: ไ_ม่เลือกเลย

en: Show Hidden Files
th: แสดงแฟ้มซ่อน

en: Go up one level
th: ขึ้นไปหนึ่งระดับ

en: Save As…
th: บันทึกเป็น…

en: Pass_word…
th: _รหัสผ่าน…

en: _Test Integrity
th: _ทดสอบความสมบูรณ์

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Close
th: ปิด

en: _Open With…
th: เปิด_ด้วย…

en: _Extract…
th: แ_ตกออก…

en: Cut
th: ตัด

en: Copy
th: คัดลอก

en: Paste
th: แปะ

en: _Rename…
th: เ_ปลี่ยนชื่อ…

en: _Filename:
th: ชื่อแ_ฟ้ม:

en: Location
th: ตำแหน่ง

en: _Encrypt the file list too
th: เ_ข้ารหัสลับรายชื่อแฟ้มด้วย

note: this is part of a sentence, for example "split into volumes of 10.0 MB", where MB stands for megabyte.
en: Split into _volumes of
th: ตัดแ_บ่งข้อมูลเป็นก้อนละ

en: _Other Options
th: _ตัวเลือกอื่นๆ

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: _Encrypt the file list
th: เ_ข้ารหัสลับรายชื่อแฟ้ม

[ctx: File]
en: Name:
th: ชื่อ:

en: Archive size:
th: ขนาดแฟ้มจัดเก็บ:

note: after the colon there is a folder name.
en: Location:
th: ตำแหน่ง:

en: Compression ratio:
th: อัตราการบีบอัด:

en: Last modified:
th: แก้ไขล่าสุด:

en: Content size:
th: ขนาดเนื้อหา

en: Number of files:
th: จำนวนแฟ้ม:

note: after the colon there is a file type.
en: Type:
th: ชนิด:

en: _Update
th: _ปรับข้อมูล

en: S_elect the files you want to update:
th: เลือกแ_ฟ้มที่คุณต้องการปรับข้อมูล:
