gnome-games master - en to vi translation catalogue (63 entries)

en: Five or More
vi: Năm hay nhiều hơn

en: Remove colored balls from the board by forming lines
vi: Bỏ các bóng cùng màu ra khỏi bảng bằng cách sắp chúng thành hàng

en: Five or More is the GNOME port of a once-popular computer game. Align five or more objects of the same color into a line to cause them to disappear and score points. Earn many more points by lining up as many objects as possible before clearing them.
vi: Năm hay nhiều hơn là bản chuyển đổi cho GNOME của trò chơi trên máy tính một thời phổ biến. Sắp năm đối tượng cùng màu hay nhiều hơn vào cùng một hàng làm cho nó biến mất và nhận điểm số. Kiếm được nhiều điểm hơn bằng cách sắp hàng càng nhiều càng tốt trước khi xóa chúng.

en: More objects appear after every turn. Play for as long as possible, until the board is completely full!
vi: Nhiều đối tượng xuất hiện hơn sau từng bước đi. Hãy chơi càng lâu càng tốt, cho đến khi bảng hoàn toàn bị đầy!

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: game;strategy;logic;
vi: game;trò chơi;tro choi;strategy;chiến lược;chien luoc;logic;lôgíc;

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: _Image:
vi: Ả_nh:

en: B_ackground color:
vi: Màu _nền:

en: Board Size
vi: Cỡ bảng

en: _Small
vi: _Nhỏ

en: _Medium
vi: _Trung bình

en: _Large
vi: _Lớn

en: General
vi: Chung

en: _Use fast moves
vi: Di chuyển _nhanh

en: Next:
vi: Tiếp theo:

en: Score:
vi: Điểm:

en: _New Game
vi: Lượt chơi _mới

en: Start a new puzzle
vi: Bắt đầu lượt chơi mới

en: Scores
vi: Điểm

en: Help
vi: Trợ giúp

en: About
vi: Giới thiệu

en: Quit
vi: Thoát

en: Playing field size
vi: Cỡ bảng chơi

en: Playing field size. 1=Small, 2=Medium, 3=Large. Any other value is invalid.
vi: Kích thước bảng chơi:
     1 — nhỏ
     2 — vừa
     3 — lớn
    Bất cứ giá trị khác nào thì không hợp lệ.

en: Ball style
vi: Kiểu bóng

en: Ball style. The filename of the images to use for the balls.
vi: Kiểu bóng: tên tập tin chứa ảnh cần dùng cho bóng.

en: Background color
vi: Màu nền

en: Background color. The hex specification of the background color.
vi: Màu nền: Theo đặc tả hệ thập lục phân của màu nền.

en: Time between moves
vi: Khoảng ngừng giữa các nước đi

en: Time between moves in milliseconds.
vi: Khoảng ngừng giữa các nước đi theo mi-li-giây.

en: Game score
vi: Điểm chơi

en: Game score from last saved session.
vi: Điểm trò chơi từ phiên chơi đã lưu cuối cùng.

en: Game field
vi: Bảng chơi

en: Game field from last saved session.
vi: Bảng chơi từ phiên chơi đã lưu cuối cùng.

en: Game preview
vi: Xem trò chơi trước

en: Game preview from last saved session.
vi: Xem trước trò chơi từ phiên chơi đã lưu cuối cùng.

en: Width of the window in pixels
vi: Chiều rộng cửa sổ theo điểm ảnh

en: Height of the window in pixels
vi: Chiều cao cửa sổ theo điểm ảnh

en: true if the window is maximized
vi: đặt là đúng nếu cửa sổ được phóng to tối đa

[ctx: board size]
en: Small
vi: Nhỏ

[ctx: board size]
en: Medium
vi: Vừa

[ctx: board size]
en: Large
vi: Lớn

en: Could not load theme
vi: Không thể tải sắc thái

en: Unable to locate file:
    %s
    
    The default theme will be loaded instead.
vi: Không định vị được tập tin:
    “%s”
    
    Vậy sẽ tải bộ đá lát mặc định thay vào đó.

en: Unable to locate file:
    %s
    
    Please check that Five or More is installed correctly.
vi: Không thể định vị tập tin:
    “%s”
    
    Hãy kiểm tra bản cài đặt “Năm hay nhiều hơn”.

en: Match five objects of the same type in a row to score!
vi: Xếp 5 đối tượng cùng loại trên một dòng để ăn điểm!

en: Five or More Scores
vi: Điểm số Năm hay nhiều hơn

en: _Board size:
vi: Cỡ _bảng:

en: Game Over!
vi: Trò chơi kết thúc!

note: Can't move there!
en: You can’t move there!
vi: Không thể di chuyển vào đó!

en: GNOME port of the once-popular Color Lines game
vi: Trò chơi sắp bóng cùng màu thành hàng được chuyển sang cho GNOME

en: Are you sure you want to restart the game?
vi: Bạn có chắc muốn đặt lại ván chơi không?

en: _Cancel
vi: _Thôi

en: _Restart
vi: _Khởi động lại

[ctx: score-dialog]
note: Score dialog column header for the score time (e.g. 1 minute)
en: Time
vi: Thời gian

[ctx: score-dialog]
note: Score dialog column header for the score value (e.g. 30 moves)
en: Score
vi: Điểm

[ctx: score-dialog]
note: Score format for time based scores.  %1$d is the time in minutes, %2$d is the time in seconds
en: %1$dm %2$ds
vi: %1$dph %2$dgi

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Undo
vi: _Hoàn tác

en: _Close
vi: Đón_g

note: Score dialog column header for the date the score was recorded
en: Date
vi: Ngày
