fontconfig 2.8.0-2.1 - en to vi translation catalogue (13 entries)

note: Type: select Choices
en: Native
vi: Sở hữu riêng

note: Type: select Choices
en: Autohinter
vi: Tự động gợi ý

note: Type: select Choices
en: None
vi: Không có

note: Type: select Description
en: Please select the preferred method for tuning fonts for screen rendering.
vi: Hãy chọn phương pháp ưa thích để điều chỉnh phông chữ cần đọc trên màn hình.

note: Type: select Description
en: Select 'Native' if you mostly use DejaVu (the default in Debian) or any of the Microsoft fonts. Select 'Autohinter' if you mostly use other TrueType fonts. Select 'None' if you want blurry text.
vi: Hãy chọn mục « Sở hữu riêng » nếu bạn thường dùng phông chữ DejaVu (mặc định trong Debian) hoặc bất cứ phông chữ Microsoft nào. Chọn « Tự động gợi ý » nếu bạn thường dùng phông chữ TrueType khác. Chọn « Không có » nếu bạn muốn thấy chữ che mờ.

note: Type: select Choices
en: Automatic
vi: Tự động

note: Type: select Choices
en: Always
vi: Lúc nào

note: Type: select Choices
en: Never
vi: Không bao giờ

note: Type: select Description
en: Enable subpixel rendering for screen:
vi: Hiệu lực khả năng vẽ kiểu điểm ảnh phụ cho màn hình không?

note: Type: select Description
en: Rendering text at a subpixel level generally makes it look a bit better on flat (LCD) screens, but can show color artifacts on CRT screens. The "Automatic" choice will enable it only if a LCD screen is detected.
vi: Việc vẽ chữ tại cấp điểm ảnh phụ (subpixel rendering) thường gây ra nó hiển thị đẹp hơn một chút trên màn hình phẳng (LCD), nhưng mà cũng có thể hiển thị đồ tạo tác màu trên màn hình CRT (không phẳng, thường kiểu cũ). Vì vậy sự chọn « Tự động » sẽ bật nó chỉ khi phát hiện màn hình LCD.

note: Type: boolean Description
en: Enable bitmapped fonts by default?
vi: Hiệu lực phông chử mảng ảnh theo mặc định không?

note: Type: boolean Description
en: By default, only outline fonts are used by applications which support fontconfig.
vi: Mặc định là chỉ phông chữ nét ngoài được sử dụng bởi ứng dụng hỗ trợ fontconfig.

note: Type: boolean Description
en: Outline fonts are fonts which scale well to various sizes. In contrast, bitmapped fonts are often lower quality. Enabling this option will affect the systemwide default; this and many other fontconfig options may be enabled or disabled on a per-user basis.
vi: Phông chữ nét ngoài (outline font) là phông co giãn đẹp thành các kích cỡ khác nhau. Mặt khác, phông mảng ảnh (bitmap font) thường có chất lượng thấp hơn. Việc bật tùy chọn này sẽ có tác động giá trị mặc định cho toàn hệ thống; tính năng này và nhiều tính năng fontconfig khác cũng có thể được bật/tắt cho mỗi người dùng.
