fslint - en to vi translation catalogue (121 entries)

en: _Rename...
vi: Tha_y tên...

en: Select using wildcard
vi: Chọn bằng ký tự đại diện

en: Unselect using wildcard
vi: Bỏ chọn bằng ký tự đại diện

en: within groups
vi: bên trong nhóm

en: Select all but first
vi: Chọn tất cả trừ cái thứ nhất

en: Select all but newest
vi: Chọn tất cả trừ cái mới nhất

en: Select all but oldest
vi: Chọn tất cả trừ cái cũ nhất

en: Toggle selection
vi: Bật/tắt chọn

en: Unselect all
vi: Bỏ chọn tất cả

en: Add
vi: Thêm

en: Remove
vi: Bỏ

en: Directories to search
vi: Thư mục để tìm kiếm

en: recurse?
vi: đệ qui ?

en: Search path
vi: Dường dẫn tìm kiếm

en: Paths to exclude
vi: Đường dẫn cần loại trừ

en: Extra find parameters
vi: Tham số tìm thêm nữa

en: extra find filtering parameters
vi: tham số lọc tìm thêm nữa

en: Advanced search parameters
vi: Tham số tìm kiếm nâng cấp

en: Name
vi: Tên

en: Directory
vi: Thư mục

en: Date
vi: Ngày

en: Duplicates
vi: Bản sao

en: Size
vi: Cỡ

en: Installed packages
vi: Gói đã cài đặt

en: Sensitivity=
vi: Độ nhạy=

en: invalid UTF8 mode?
vi: chế độ UTF-8 không hợp lệ ?

en: Bad names
vi: Tên sai

en: Search (
vi: Tìm kiếm qua (

en: ) for
vi: ) tìm

en: Conflicting files
vi: Tập tin xung đột

en: Aliases
vi: Bí danh

en: Case conflicts
vi: Chữ hoa/thường xung đột

en: Same names
vi: Cùng tên

en: Same names(ignore case)
vi: Cùng tên (bỏ qua chữ hoa/thường)

en: Name clashes
vi: Tên xung đột

en: More restrictive search for core files
vi: Tìm kiếm hạn chế hơn cho các tập tin lõi

en: core file mode?
vi: chế độ tập tin lõi ?

en: days
vi: ngày

en: minimum age
vi: hạn dùng tối thiểu

en: Temp files
vi: Tập tin tạm

en: Dangling
vi: Không hướng về gì

en: Absolute links to paths within or below the link's directory
vi: Liên kết tuyệt đối đến dường dẫn trong hay dưới thư mục của liên kết

en: Suspect
vi: Nghi

en: Relative
vi: Tương đối

en: Absolute
vi: Tuyệt đối

en: /././. ///// /../ etc.
vi: /././. ///// /../ v.v.

en: Redundant naming
vi: Đặt tên thừa

en: Target
vi: Đích

en: Bad symlinks
vi: Liên kết tượng trưng sai

en: Bad IDs
vi: ID sai

en: Empty directories
vi: Thư mục trống

en: Search $PATH
vi: Tìm kiếm qua $PATH

en: Non stripped binaries
vi: Tập tin nhị phân có bảng ký tự

en: bad indenting for indent width
vi: sai thụt lề cho độ rộng thụt lề

en: whitespace at end of line
vi: khoảng trắng ở kết thúc dòng

en: Redundant whitespace
vi: Khoảng trắng thừa

en: Find
vi: Tìm

en: Stop
vi: Dừng

en: Select
vi: Chọn

en: Save (selected) list to file
vi: Lưu danh sách (đã chọn) vào tập tin

en: Save
vi: Lưu

en: selected
vi: đã chọn

en: Delete
vi: Xóa

en: All (except selected) using hardlinks
    (or symlinks if on a different filesystem)
vi: Tất cả (trừ cái đã chọn) bằng liên kết cứng
    (hay liên kết mềm nếu trên hệ thống tập tin khác)

en: Merge
vi: Trộn

en: Clean
vi: Gột

en: Select Path
vi: Chọn đường dẫn

en: Usage: %s [OPTION] [PATHS]
vi: Cách sử dụng: %s [TÙY CHỌN] [ĐƯỜNG DẪN]

en: display version
vi: hiển thị phiên bản

en: display help
vi: hiển thị trợ giúp

en: %(percent)s of %(disk)s is used leaving %(size)sB available
vi: %(percent)s đĩa %(disk)s được chiếm, còn có rảnh %(size)sB

en: Do you want to overwrite?
vi: Bạn có muốn ghi đè không?

en: You can't overwrite
vi: Không thể ghi đè

en: Files with the same content
vi: Tập tin cùng nội dung

en: Installed packages ordered by disk usage
vi: Gói đã cài đặt đã sắp xếp theo cách sử dụng đĩa

en: Problematic filenames
vi: Tên tập tin mơ hồ

en: Possibly conflicting commands or filenames
vi: Lệnh hay tên tập có thể xung đột với nhau

en: Possibly old temporary files
vi: Tập tin tạm có thể cũ

en: Problematic symbolic links
vi: Liên kết mềm mơ hồ

en: Files with missing user IDs
vi: Tập tin còn thiếu ID người dùng

en: Executables still containing debugging info
vi: Tập tin có khả năng thực hiện vẫn còn chứa thông tin gỡ lỗi

en: Erroneous whitespace in a text file
vi: Sai khoảng trắng trong tập tin văn bản

en: Invalid path [
vi: Đường dẫn không hợp lệ [

en: searching
vi: đang tìm kiếm

en: processing...
vi: đang xử lý...

en: No search paths specified
vi: Chưa ghi rõ đường dẫn tìm kiếm

en: Sorry, FSlint does not support this functionality on your system at present.
vi: Tiếc là phần mềm FSlint chưa hỗ trợ chức năng này trên hệ thống của bạn.

en:  packages,
vi:  gói,

en: consuming %sB.
vi: chiếm %sB.

en: Note %s.
vi: Ghi chú %s.

en:  files
vi:  tập tin

en:  unstripped binaries
vi:  tập tin nhị phân có bảng ký tự

en:  empty directories
vi:  thư mục trống

en:  links
vi:  liên kết

en:  wasted in
vi:  bị phí trong

en:  files (in
vi:  tập tin (trong

en:  groups)
vi:  nhóm)

en: bytes wasted
vi: byte bị phí

en: None selected
vi: Chưa chọn gì

en:  this item?
vi:  mục này không?

en:  these %d items?
vi:  những %d mục này không?

en: User aborted
vi: Người dùng đã hủy bỏ

en: Rename:
vi: Thay tên:

en: Error: [%s] can not be represented on your file system
vi: Lỗi: [%s] không thể được đại diện trên hệ thống tập tin của bạn

en: Error: Can't rename [%(old_path)s] as [%(new_path)s] exists
vi: Lỗi: không thể thay đổi tên của [%(old_path)s] vì [%(new_path)s] đã tồn tại

en: wildcard:
vi: ký tự đại diện:

en: Sorry, you must be root to delete system packages.
vi: Tiếc là bạn phải là người chủ (root) để xoá gói hệ thống.

en: Are you sure you want to delete
vi: Bạn có chắc muốn xóa những

en: Calculating dependencies...
vi: Đang tính quan hệ phụ thuộc...

en: %d extra packages need to be deleted.
vi: %d gói thêm cần phải bị xoá.

en: Please review the updated selection.
vi: Hãy xem lại vùng chọn đã cập nhật.

en: Removing packages...
vi: Đang gỡ bỏ gói...

en:  items deleted
vi:  mục bị xóa

en: Are you sure you want to merge ALL files?
vi: Bạn có chắc muốn trộn TẤT CẢ tập tin với nhau không?

en: (Ignoring those selected)
vi: (Bỏ qua cái đã chọn)

en: Which indenting method do you want to convert to?
vi: Bạn có muốn chuyển đổi sang phương pháp thụt lề nào?

en: Tabs
vi: Cột Tab

en: Spaces
vi: Dấu cách

en: Are you sure you want to clean
vi: Bạn có chắc muốn gột

en:  items cleaned (
vi:  mục đã gột (

en:  saved)
vi:  đã tiết kiệm)
