gbrainy - en to te translation catalogue (332 entries)

en: Age
te: వయస్సు

en: Bank interest
te: బ్యాంకు వడ్డీ

en: Box
te: పెట్టె

en: Boxes
te: పెట్టెలు

en: Brothers and sisters
te: అన్నలు మరియు చెల్లెల్లు

en: Cars in town
te: పట్టణంలోని కార్లు

en: Choose one of the following:
te: క్రిందపేర్కొన్న వాటిలో ఒకదానిని ఎంచుకోండి:

en: Clock Rotation
te: గడియార భ్రమణం

en: Family relations
te: కుటుంబ సంబంధాలు

en: His father
te: అతని తండ్రి

en: His mother
te: అతని తల్లి

en: Horse race
te: గుర్రపు పందెం

en: Odd number
te: బేసి సంఖ్య

en: Password
te: సంకేతపదం

en: Simple equations
te: సరళ ప్రశ్నలు

en: Tennis game
te: టెన్నిస్ ఆట

en: Third number
te: మూడవ సంఖ్య

en: Two trucks
te: రెండు ట్రక్కులు

note: Since this a multioption the answer string is set to option | this string, what makes answer_show is not useful here
en: [option_a] and [option_b]
te: [option_a] మరియు [option_b]

en: [option_prefix] Has no relation
te: [option_prefix] ఏ సంబంధము లేదు

en: [option_prefix] His father
te: [option_prefix] అతని తండ్రి

en: [option_prefix] His mother
te: [option_prefix] అతని తల్లి

en: [option_prefix] [option_a] and [option_b]
te: [option_prefix] [option_a] మరియు [option_b]

en: [option_prefix] [option_a] and [option_c]
te: [option_prefix] [option_a] మరియు [option_c]

en: [option_prefix] [option_b] and [option_c]
te: [option_prefix] [option_b] మరియు [option_c]

en: [option_prefix] [option_c] and [option_d]
te: [option_prefix] [option_c] మరియు [option_d]

en: [rslt_a] and [rslt_b]
te: [rslt_a] మరియు [rslt_b]

en: Game
te: ఆట

en: gbrainy
te: జిబ్రెయినీ

en: Angle
te: కోణం

note: Translator: Used as an adjective in English. Possible answer to: Which of the following words is closest to the meaning of 'negligent'
en: Angry
te: కోపం

en: Apple
te: ఆపిల్

en: Basketball
te: బాస్కెట్‌బాల్

en: Beach
te: సముద్రతీరం

en: Birds
te: పక్షులు

en: Broken
te: విరిగిన

en: Camera
te: కెమేరా

en: Carbon
te: కార్బన్

en: Cellulose
te: సెల్యూలోజ్

note: Translator: 'Close' as verb, like closed with a key
en: Close
te: మూసివేయి

en: Crocodile
te: మొసలి

en: Decimal
te: దశాంశం

en: Deer
te: జింక

en: Dog / Cat
te: కుక్క / పిల్లి

en: Fish
te: చేప

en: Fishes
te: చేపలు

en: Flower
te: పువ్వు

en: Flute
te: ఫ్లూటు

en: Frog
te: కప్ప

en: Golf
te: గోల్ఫ్

en: Grape
te: ద్రాక్ష

en: Gym
te: వ్యాయామశాల

en: Hide
te: దాయి

en: Ignore
te: విస్మరించు

en: Ink
te: శిరా

en: Insects
te: కీటకాలు

en: Island
te: ద్వీపం

en: Kilometer
te: కిలోమీటర్

en: Latitude
te: అక్షాంశం

en: Light
te: లైటు

note: Translator: 'Lock' as verb, like locked with a key
en: Lock
te: తాళం

en: Mango
te: మామిడి

en: Money
te: ధనం

en: Museum
te: సంగ్రహాలయం

en: Olive
te: ఆలివ్

en: Onion
te: ఉల్లిపాయ

note: Translator: 'Open' as verb, like open with a key
en: Open
te: తెరువు

note: Translators: refers to the fruit
en: Orange
te: ఆరెంజ్

en: Photography
te: ఫొటోగ్రఫీ

en: Pole
te: ధృవం

en: Potato
te: బంగాళాదుంప

en: Printer
te: ముద్రకం

en: Radius
te: వ్యాసార్ధం

en: Related
te: సంబంధిత

en: Rice
te: అన్నం

en: River
te: నది

en: Sad
te: విచారం

en: Sodium
te: సోడియం

en: Sport
te: క్రీడ

en: Table
te: పట్టిక

en: Tangent
te: టాంజెంట్

en: Tears
te: కన్నీళ్ళు

en: Tennis
te: టెన్నీస్

en: Tiger
te: పులి

en: Titanium
te: టైటానియమ్

en: Violin
te: వయోలిన్

en: Weapon
te: ఆయుధం

en: Wings
te: రెక్కలు

en: Wolf
te: తోడేలు

en: Works with leather
te: తోలుతో పనిచేయునది

en: Zinc
te: జింక్

en: coins
te: నాణేలు

note: Translators: 'dance' is used as a noun
en: dance
te: నృత్యం

en: hour / minute | minute
te: గంట / నిమిషం | నిమిషం

en: islands
te: ద్వీపాలు

en: letter / word | page
te: అక్షరం / పదం | పేజీ

en: nest
te: గూడు

en: nose
te: ముక్కు

en: novel / author | song
te: నవల / రచయిత | పాట

note: Translators: refers to the unit of time
en: second
te: సెకను

en: sugar / sweet | vinegar
te: పంచదార / తీపి | వెనీగర్

note: Translators: referred to 'feet / two | toes'
en: ten | 10
te: పది | 10

note: Translators: time as duration of an event. What a clock measures
en: time
te: సమయం

en: vegetable
te: కూరగాయ

en: wings
te: రెక్కలు

note: Translators: 'work' is used as a verb (to work)
en: work
te: పని

en: List of available games
te: అందుబాటులోవున్న ఆటల జాబితా

en:   --version			Print version information.
te:   --version			రూపాంతర సమాచారాన్ని ముద్రించు.

en:   --help			Print this usage message.
te:   --help			ఈ వాడుక సందేశాన్ని ముద్రించు.

en:   --versions 			Show dependencies.
te:   --versions 			ఆధారితత్వాలను చూపించు.

en: Software
te: సాఫ్ట్‍వేర్

en: gbrainy project web site: {0}
te: జిబ్రెయినీ పరియోజన వెబ్ సైటు: {0}

note: Column: Game Name
en: Game Name
te: ఆట పేరు

note: Column: Type
en: Type
te: రకం

note: Translators: default file name used when exporting PDF files (keep the pdf extension please)
en: games.pdf
te: ఆటలు.pdf

en: PDF files
te: PDF ఫైళ్ళు

en: All files
te: అన్ని ఫైళ్ళు

en: Total
te: మొత్తం

en: _Delete
te: తీసివేయి(_D)

en: Congratulations.
te: అభినందనలు.

en: Incorrect answer.
te: సమాధానం తప్పు.

en: Pause
te: నిలిపివేయి(_P)

en: Resume
te: కొనసాగించు

en: Startup time {0}
te: ప్రారంభ సమయం {0}

en: Add-in Manager
te: యాడ్-ఇన్ నిర్వాహకం

en: The following add-ins will be installed:
te: క్రిందపేర్కొన్న యాడ్-ఇన్లు స్థాపించబడతాయి:

en: <big><b>Add-in Manager</b></big>
te: <big><b>యాడ్-ఇన్ నిర్వాహకం</b></big>

en: The following add-ins are currently installed:
te: ప్రస్తుతం క్రిందపేర్కొన్న యాడ్-ఇన్లు స్థాపించబడ్డాయి:

en: _Install Add-ins...
te: యాడ్-ఇన్స్ స్థాపించు...(_I)

en: _Repositories...
te: భాండాగారాలు...(_R)

en: _Uninstall...
te: తొలగించు...(_U)

en: Enable
te: చేతనపరుచు

en: Disable
te: అచేతనపరుచు

en: Add-in
te: యాడ్-ఇన్

en: Version
te: సంస్కరణ

en: Other
te: ఇతర

en: Version:
te: సంస్కరణ:

en: Author:
te: మూలకర్త:

en: Copyright:
te: నకలుహక్కు:

en: Add-in Dependencies:
te: యాడ్-ఇన్ ఆధారితత్వాలు:

en: Show all packages
te: అన్ని ప్యాకేజీలను చూపించు

en: Show new versions only
te: కొత్త సంస్కరణలను మాత్రమే చూపించు

en: Show updates only
te: నవీకరణలు మాత్రమే చూపించు

en: _Unselect All
te: ఎంపికమొత్తాన్ని రద్దుచేయి (_U)

en: Select _All
te: అన్నింటినీ ఎంచుకో(_A)

en: Add-in Installation
te: యాడ్-ఇన్ స్థాపన

en: Name
te: పేరు

en: Install from:
te: దీని నుండి స్థాపించు:

en: Repository
te: భాండాగారం

en: All registered repositories
te: నమోదయిన అన్ని భాండాగారాలు

en: Browse...
te: విహరించు...

en: Path:
te: పథం:

note: Mono Addins 0.6
en: Installed
te: స్థాపించబడింది

en: Updates
te: నవీకరణలు

en: Gallery
te: చిత్రశాల

en: Repository:
te: భాండాగారం:

en: Install from file...
te: ఫైల్ నుండి స్థాపించు...

en: No add-ins found
te: ఏ యాడ్-ఇన్లు కనపడలేదు

en: Refresh
te: తాజాపరుచు

en: Add-in packages
te: యాడ్-ఇన్ ప్యాకేజీలు

en: Install Add-in Package
te: యాడ్-ఇన్ ప్యాకేజీ స్థాపించు

en: All repositories
te: అన్ని భాండాగారాలు

en: Manage Repositories...
te: భాండాగారాలను నిర్వహించు...

note: Translators: {0} is a number indicating the Addins available for update
en: {0} update available | {0} updates available
te[0]: {0} నవీకరణ అందుబాటులోవున్నది
te[1]: {0} నవీకరణలు అందుబాటులోవున్నాయి

en: Open Location
te: స్థానాన్ని తెరువు

en: Paused
te: నిలిపివేయబడింది

en: Play all the games
te: అన్ని ఆటలను ఆడు

en: All
te: అన్నీ

en: Logic
te: తర్కం

en: Calculation
te: గణన

en: Memory
te: జ్ఙాపకశక్తి

en: Pause or resume the game
te: ఆటను నిలిపివేయి లేదా తిరిగి కొనసాగించు

en: End the game and show score
te: ఆటను ముగించి స్కోరును చూపించు

en: End
te: ముగించు

en: red
te: ఎరుపు

en: green
te: పచ్చ

en: blue
te: నీలం

en: yellow
te: పసుపు

en: orange
te: ఆరెంజ్

en: black
te: నలుపు

en: white
te: తెలుపు

note: Translators. This is the list of valid answers, like A or B.
en: {0} or {1}
te: {0} లేదా {1}

note: Translators. This is the list of valid answers, like A, B or C.
en: {0}, {1} or {2}
te: {0}, {1} లేదా {2}

note: Translators. This is the list of valid answers, like A, B, C or D.
en: {0}, {1}, {2} or {3}
te: {0}, {1}, {2} లేదా {3}

en: The correct answer is {0}.
te: సరైన సమాధానం {0}.

en: Extensions database:
te: పొడిగింతల డేటాబేసు:

en: Games played: {0} (Score: {1})
te: ఆడిన ఆటలు: {0} (స్కోరు: {1})

en: Time: {0}
te: సమయం: {0}

note: Translators: {0} is the name of the game
en: Game: {0}
te: ఆట: {0}

en: Outstanding results
te: అత్యద్భుతమైన ఫలితాలు

en: Excellent results
te: అద్భుతమైన ఫలితాలు

en: Good results
te: మంచి ఫలితాలు

en: Poor results
te: దరిద్రమైన ఫలితాలు

en: Disappointing results
te: నిరాశపరిచే ఫలితాలు

en: Time left
te: మిగిలిన సమయం

note: Translators: {0} is the game number and {1} the game question or answer The number is used as reference when looking for the game solution in the PDF
en: Game #{0}. {1}
te: ఆట #{0}. {1}

en: Created by gbrainy {0}
te: జిబ్రెయినీ {0} చే సృష్టించబడింది

en: Solutions
te: పరిష్కారాలు

en: Multiple options #{0}
te: బహుళ ఐచ్ఛికాలు #{0}

note: Translators: {0} is replaced by a question and {1} by the possible valid answers E.g.: What is the correct option? Answer A, B, C or D.
en: {0} Answer {1}.
te: {0} సమాధానం {1}.

en: Words: {0}
te: పదాలు: {0}

en: Question and answer #{0}
te: ప్రశ్న మరియు సమాధానం #{0}

note: Translators {0}: list of options (A, B, C)
en: Answer {0}.
te: సమాధానం {0}.

en: Score
te: స్కోర్

en: Games won: {0} ({1} played)
te: గెలిచిన ఆటలు: {0} ({1} ఆడారు)

en: {0}. Games won: {1} ({2} played)
te: {0}. ఆటలు గెలిచారు: {1} ({2} ఆడారు)

en: Tips for your next games
te: మీ తదుపరి ఆటల కోసం చిట్కాలు

en: Congratulations! New personal record
te: అభినందనలు! సరికొత్త వ్యక్తిగత నమోదు

en: Time
te: సమయం

en: Memory trainers. To prove your short term memory.
te: జ్ఞాపకశక్తి శిక్షకులు. మీది చిన్న పాటి జ్ఞాపకశక్తని నిరూపించుటకు.

note: Translators: {0} is the version number of the program
en: Welcome to gbrainy {0}
te: జిబ్రెయినీ {0} కు స్వాగతం

en: Arithmetical operations
te: అంకగణిత పరిక్రియలు

en: What is the result of the following operation?
te: క్రిందపేర్కొన్న పరిక్రియ యొక్క ఫలితం ఏమిటి?

en: Average
te: సగటు

en: The result of the operation is {0}.
te: పరిక్రియ యొక్క ఫలితం {0}.

en: Closer fraction
te: దగ్గరి భిన్నాకం

en: The result of the operation {0} / {1} is '{2}'.
te: {0} / {1} పరిక్రియ యొక్క ఫలితం '{2}'

en: Fractions
te: భిన్నాంకాలు

en: Numbers
te: సంఖ్యలు

en: {0} and {1}
te: {0} మరియు {1}

en: Ratio
te: నిష్పత్తి

en: Two numbers
te: రెండు సంఖ్యలు

en: Balance
te: సమతుల్యం

en: Build a triangle
te: ఒక త్రిభుజాన్ని నిర్మించు

en: The triangle is:
te: త్రిభుజం ఏమిటంటే:

en: Circles in a square
te: చతురస్రంలో వృత్తాలు

en: You can fit more than 64 circles.
te: 64 కంటే ఎక్కువ వృత్తాలను మీరు అమర్చవచ్చు.

en: 8 units
te: 8 యూనిట్లు

en: 1 unit
te: 1 యూనిట్

en: Clocks
te: గడియారాలు

en: Count circles
te: వృత్తాలను లెక్కించు

en: How many circles do you count?
te: ఎన్ని వృత్తాలను లెక్కపెట్టారు?

en: Counting
te: గణించుట

en: Count series
te: శ్రేణిని లెక్కించు

en: The numbers are: {0}.
te: ఆ సంఖ్యలు: {0}.

en: Cube
te: ఘనం

en: Dice
te: పాచిక

en: Equation
te: సమీకరణం

en: Extra circle
te: అదనపు వృత్తం

en: Lines
te: వరుసలు

en: Missing piece
te: తప్పిపోయిన ముక్క

en: Pencil
te: పెన్సిల్

en: People at a table
te: బల్ల వద్ద వ్యక్తులు

en: Percentage
te: శాతం

en: None of the other options
te: ఇతర ఐచ్ఛికాలలో ఏదీకాదు

en: Some painters are not artists
te: కొంతమంది చిత్రకారులు కళాకారులు కారు

en: All artists are happy
te: అందరు కళాకారులు సంతోషం

en: All the other options
te: ఇతర అన్ని ఐచ్ఛికాలు

en: Related numbers
te: సంబంధిత సంఖ్యలు

en: Squares
te: చతురస్రాలు

note: No hands
en: Sample clock
te: మాదిరి గడియారం

en: Triangles
te: త్రిభుజాలు

en: Colored text
te: రంగుపూసిన పాఠ్యం

en: Counting dots
te: చుక్కలను లెక్కించుట

en: Triangle
te: త్రిభుజం

en: Square
te: చతురస్రం

en: Circle
te: వృత్తం

en: Move right
te: కుడివైపు కదులు

en: Move left
te: ఎడమవైపు కదులు

en: Move up
te: పైకి కదులు

en: Move down
te: క్రిందికి కదులు

note: Body parts
en: wrist
te: మణికట్టు

en: elbow
te: మోచేయి

en: hand
te: చేయి

en: chest
te: ఛాతీ

note: Vegetables
en: potato
te: బంగాలాదుంప

en: ginger
te: అల్లం

en: pepper
te: మిరియాలు

en: pumpkin
te: గుమ్మడి

note: Bicycle
en: brake
te: బ్రేకు

en: pedal
te: పెడలు

en: chain
te: గొలుసు

en: wheel
te: చక్రం

en: speaker
te: స్పీకర్

en: lyrics
te: లిరిక్స్

en: song
te: పాట

note: Weather
en: cloud
te: మేఘం

en: rain
te: వర్షం

en: storm
te: తుఫాను

en: fog
te: పొగమంచు

en: rainbow
te: హరివిల్లు

note: Animals
en: rabbit
te: కుందేలు

en: mouse
te: చుంచు

en: monkey
te: కోతి

en: bear
te: ఎలుగుబంటి

en: wolf
te: తోడేలు

en: Custom Game
te: అనురూపిత ఆట

en: Select All
te: అన్నీ ఎంచుకొను

en: Unselect all
te: ఎంపిక అంతా రద్దుచేయి

en: _Start
te: ప్రారంభించు (_S)

en: <b>Difficulty Level</b>
te: <b>కఠిన స్థాయి</b>

en: <b>Game Types</b>
te: <b>ఆట రకాలు</b>

en: <b>General Settings</b>
te: <b>సాధారణ అమరికలు</b>

en: <b>Number of games</b>
te: <b>ఆటల సంఖ్య</b>

en: <b>Output File</b>
te: <b>అవుట్‌పుట్ ఫైలు</b>

en: Easy
te: సులభం

en: Master
te: నిష్ణాతుడు

en: Medium
te: మధ్యమం

en: PDF export
te: పిడియఫ్ ఎగుమతి

note: Translators: this the number of pages that are included by side when exporting a PDF"
en: Pages per side:
te: ఒక ప్రక్కకి పేజీలు:

en: Skip games that use colors
te: రంగులను వాడే ఆటలను దాటవేయి

en: Total number of games:
te: మొత్తం ఆటల సంఖ్య:

en: _Save
te: భద్రపరచు (_S)

en: Player's Game Session History
te: ఆడినవారి యొక్క ఆట చర్యాకాలపు చరిత్ర

en: Show:
te: చూపించు:

en: <b>Memory Games</b>
te: <b>జ్ఙాపకశక్తి ఆటలు</b>

en: <b>Player's Game Session History</b>
te: <b>ఆటగాడి ఆడిన చర్యాకాలపు చరిత్ర</b>

en: Delete Player's Game Session History
te: ఆటగాడి ఆట చర్యాకాల చరిత్రను తొలగించు

en: Preferences
te: ప్రాధాన్యతలు

en: Show a countdown message
te: కౌంట్‌డౌన్ సందేశాన్ని చూపించు

en: All Games (Logic, Mental Calculation, Memory and Verbal Analogies)
te: అన్ని ఆటలు (తర్కం, బద్ది గణన, జ్ఞాపకశక్తి మరియు వెర్బల్ అనాలజిస్)

en: Answer:
te: సమాధానం:

en: Custom Game Selection...
te: అనురూపిత ఆట ఎంపిక...

en: Extensions
te: పొడగింతలు

en: Horizontal
te: అడ్డము

en: How to Extend gbrainy's Functionality
te: జిబ్రెయినీ పనితీరును పొడిగించడం ఎలా

en: Logic Puzzles Only
te: లాజిక్ పజిల్స్ మాత్రమే

en: Memory Trainers Only
te: జ్ఞాపకశక్తి శిక్షకులు మాత్రమే

en: Orientation
te: ధోరణి

en: Show
te: చూపించు

en: Toolbar
te: సాధనపట్టీ

en: Vertical
te: నిలువు

en: _Contents
te: విషయసూచిక (_C)

en: _End Game
te: ఆటని ముగించు (_E)

en: _Game
te: ఆట (_G)

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: _New Game
te: కొత్త ఆట (_N)

en: _Next
te: తదుపరి(_N)

en: _Pause Game
te: ఆటను నిలిపివేయి (_P)

en: _Settings
te: అమరికలు (_S)

en: _Tip
te: చిట్కా(_T)

en: _View
te: వీక్షణం (_V)
