gconf 2.4 - en to is translation catalogue (176 entries)

en: Cannot find directory %s
is: Gat ekki fundið möppuna %s

en: Couldn't find the XML root directory in the address `%s'
is: Gat ekki fundið XML rótarmöppuna á vistfanginu `%s'

en: Could not make directory `%s': %s
is: Gat ekki búið til möppuna `%s': %s

en: Can't read from or write to the XML root directory in the address "%s"
is: Gat ekki lesið eða skrifað í XML rótarmöppuna á vistfanginu "%s"

en: Directory/file permissions for XML source at root %s are: %o/%o
is: Skráa/möppuheimildir á XML rótarmöppunni á %s eru: %o/%o

en: Remove directory operation is no longer supported, just remove all the values in the directory
is: Ekki er lengur stutt að fjarlægja möppur. Fjarlægðu frekar öll gildin úr möppunni

en: Could not open lock directory for %s to remove locks: %s
is: Gat ekki opnað lásamöppuna fyrir %s til að fjarlægja lása: %s

en: Could not remove file %s: %s
is: Gat ekki fjarlægt skrána %s: %s

en: Failed to give up lock on XML directory "%s": %s
is: Gat ekki fjarlægt lás á XML möppu "%s": %s

en: Could not make directory "%s": %s
is: Gat ekki búið til möppuna "%s": %s

en: Unloading XML backend module.
is: Fjarlægi XML eininguna

en: Error syncing the XML backend directory cache: %s
is: Villa við að rita XML möppubiðminnið: %s

en: Initializing XML backend module
is: Frumstilli XML eininguna

en: Failed to sync XML cache contents to disk
is: Gat ekki ritað XML biðminnið á disk

en: Unable to remove directory `%s' from the XML backend cache, because it has not been successfully synced to disk
is: Get ekki fjarlægt möppuna `%s' úr XML bakendanum vegna þess að hann er ekki enn búinn færa hana úr biðminni á disk

en: Could not stat `%s': %s
is: Gat ekki fundið `%s': %s

en: XML filename `%s' is a directory
is: XML skráarheitið `%s' er mappa

en: Failed to delete "%s": %s
is: Gat ekki eytt "%s": %s

en: Failed to write file `%s': %s
is: Gat ekki ritað í skrána `%s': %s

en: Failed to set mode on `%s': %s
is: Gat ekki sett heimildir á `%s': %s

en: Failed to write XML data to `%s': %s
is: Gat ekki ritað XML gögn í `%s': %s

en: Failed to close file `%s': %s
is: Gat ekki lokað skránni `%s': %s

en: Failed to rename `%s' to `%s': %s
is: Gat ekki endurnefnt `%s' í `%s': %s

en: Failed to restore `%s' from `%s': %s
is: Gat ekki endurheimt `%s' úr `%s': %s

en: Failed to delete old file `%s': %s
is: Gat ekki eytt gamalli skrá `%s': %s

note: These are all fatal errors
en: Failed to stat `%s': %s
is: Gat ekki fundið `%s': %s

en: Duplicate entry `%s' in `%s', ignoring
is: Færslan `%s' er tvítekin í `%s', hunsa hana

en: Entry with no name in XML file `%s', ignoring
is: Færsla með engu heiti í XML skránni `%s', hunsa hana

en: A toplevel node in XML file `%s' is <%s> rather than <entry>, ignoring
is: Aðalnóða í XML skránni `%s' er <%s> en ekki <entry>, hunsa hana

en: Failed to create file `%s': %s
is: Gat ekki búið til skrána `%s': %s

en: Failed to parse XML file "%s"
is: Gat ekki þáttað XML skrána "%s"

note: There was an error
en: Ignoring XML node with name `%s': %s
is: Hunsa XML nóðuna `%s': %s

en: Ignoring schema name `%s', invalid: %s
is: Hunsa skemuheitið `%s', ógilt %s

en: Ignoring XML node `%s': %s
is: Hunsa XML nóðuna `%s': %s

en: Failed reading default value for schema: %s
is: Gat ekki lesið sjálfgefin gildi fyrir skemuna: %s

en: No "type" attribute for <%s> node
is: Engin "type" eiginleiki í nóðunni <%s>

en: A node has unknown "type" attribute `%s', ignoring
is: Nóða er með óþekktann "type" eiginleika `%s', hunsa

en: No "value" attribute for node
is: Enginn "value" eiginleiki fannst í nóðunni

en: Didn't understand XML node <%s> inside an XML list node
is: Skil ekki XML nóðuna <%s> sem er innan í XML listanóðu

en: Invalid type (list, pair, or unknown) in a list node
is: Ógild tegund (list, pair, or unknown) í listanóðu

en: Bad XML node: %s
is: Ógild XML nóða: %s

en: List contains a badly-typed node (%s, should be %s)
is: Litinn inniheldur illa gerða nóðu (%s, ætti að vera %s)

en: Ignoring bad car from XML pair: %s
is: Hunsa ógilt "car" úr XML pari: %s

en: parsing XML file: lists and pairs may not be placed inside a pair
is: þátta XML skrá: listar og pör mega ekki vera innan í pörum

en: Ignoring bad cdr from XML pair: %s
is: Hunsa ógilt "cdr" úr XML pari: %s

en: Didn't understand XML node <%s> inside an XML pair node
is: Skil ekki XML nóðuna <%s> sem er innan í XML pari

en: Didn't find car and cdr for XML pair node
is: Fann ekki "car" og "cdr" fyrir XML parið

en: Missing cdr from pair of values in XML file
is: Vantar "cdr" í par í XML skrá

en: Missing car from pair of values in XML file
is: Vantar "car" í par í XML skrá

en: Missing both car and cdr values from pair in XML file
is: Það vantar bæði "car" og "cdr" gildin í par í XML skrá

note: -- end debug only
en: No such file `%s'
is: Engin skrá með heitinu `%s'

en: Bad address `%s'
is: Ógilt vistfang `%s'

en: GConf won't work without dynamic module support (gmodule)
is: GConf mun ekki virka án einingastuðnings (gmodule)

en: Error opening module `%s': %s
is: Villa við að opna eininguna `%s': %s

en: Couldn't locate backend module for `%s'
is: Fann ekki bakendaeiningu fyrir `%s'

en: Failed to shut down backend
is: Gat ekki slökkt á bakendanum

en: GConf Error: %s
is: GConf villa: %s

en: GConf warning: failure listing pairs in `%s': %s
is: GConf aðvörun: gat ekki listað pörin í `%s': %s

en: Expected `%s' got `%s' for key %s
is: Átti von á `%s' en fann `%s' fyrir lykilinn %s

en: Received invalid value in set request
is: Fann ógilt gildi í beiðni

en: Couldn't make sense of CORBA value received in set request for key `%s'
is: Gat ekki skilið COBRA gildi í lykli `%s' sem fylgdi beiðninni

en: Received request to drop all cached data
is: Fékk beiðni um að henda öllu úr biðminni

en: Received request to sync synchronously
is: Fékk beiðni um að tæma biðminni samhæft

en: Fatal error: failed to get object reference for ConfigDatabase
is: Banvæn villa: gat ekki fengið hlutalýsingu fyrir ConfigDatabase

en: Failed to sync one or more sources: %s
is: Gat ekki ritað eitt eða fleiri ílög: %s

en: Failed to log addition of listener %s (%s);will not be able to restore this listener on gconfd restart, resulting in unreliable notification of configuration changes.
is: Gat ekki skráð viðbót hlustanda %s (%s) í annálinn, Það verður því ekki hægt að endurheimta han þegar gconfd ræsir aftur sem leiðir til óáræðanlegra tilkynninga um breytingar á stillingum.

en: Listener ID %lu doesn't exist
is: Hlustandi númer %lu er ekki til

en: Failed to log removal of listener to logfile (most likely harmless, may result in a notification weirdly reappearing): %s
is: Gat ekki skráð eyðingu hlustanda í annálinn (þetta er líklegast meinlaust en gæti orðið til þess að undarlegar tilkynningar komi): %s

en: Error getting value for `%s': %s
is: Villa við að sækja gildi fyrir `%s': %s

en: Error setting value for `%s': %s
is: Villa við að setja gildi fyrir `%s': %s

en: Error unsetting `%s': %s
is: Villa við að afsetja `%s': %s

en: Error getting default value for `%s': %s
is: Villa við að sækja sjálfgefið gildi fyrir `%s': %s

en: Error unsetting "%s": %s
is: Villa við að afsetja "%s": %s

en: Error getting new value for "%s": %s
is: Villa við að sækja ný gildi fyrir "%s": %s

en: Error checking existence of `%s': %s
is: Villa við að kanna hvort `%s' væri til: %s

en: Error removing directory "%s": %s
is: Villa við að fjarlægja möppuna "%s": %s

en: Failed to get all entries in `%s': %s
is: Gat ekki lesið allar færslurnar í `%s': %s

en: Error listing dirs in `%s': %s
is: Villa við að lesa möppurnar í `%s': %s

en: Error setting schema for `%s': %s
is: Villa við að virkja skemu fyrir `%s': %s

en: Success
is: Í lagi

en: Failed
is: Villa

en: Configuration server couldn't be contacted
is: Ekki náðist í stillingaþjóninn

en: Permission denied
is: Aðgangi hafnað

en: Couldn't resolve address for configuration source
is: Gat ekki fundið vistfang stillingalindarinnar

en: Bad key or directory name
is: Ógildur lykill eða möppuheiti

en: Parse error
is: Þáttunarvilla

en: Corrupt data in configuration source database
is: Skemmd gögn í stillingalindinni

en: Type mismatch
is: Rangar tegundir

en: Key operation on directory
is: Lyklaaðgerð á möppu

en: Directory operation on key
is: Möppuaðgerð á lykli

en: Can't overwrite existing read-only value
is: Get ekki ritað yfir núverandi gildi sem má aðeins lesa

en: Object Activation Framework error
is: Hlutaræsingavilla

en: Operation not allowed without configuration server
is: Aðgerðin er ekki leyfileg án stillingaþjóns

en: Failed to get a lock
is: Gat ekki fengið lás

en: No database available to save your configuration
is: Enginn gagnagrunnur til staðar til að vista stillingum

en: No '/' in key "%s"
is: Ekkert '/' í lyklinum "%s"

en: Invalid UTF-8 in string value in '%s'
is: Ógildur UTF-8 strengur í '%s'

en: Couldn't interpret CORBA value for list element
is: Skil ekki CORBA gildi listamengisins

en: Incorrect type for list element in %s
is: Listamengið er af rangri gerð í %s

en: Received list from gconfd with a bad list type
is: Tók við lista frá gconfd með ógildri gerð lista

en: Failed to convert object to IOR
is: Gat ekki umbreytt hlutnum í IOR

en: Invalid UTF-8 in locale for schema
is: Ógilt UTF-8 í staðfærslu skemunnar

en: Invalid UTF-8 in short description for schema
is: Ógilt UTF-8 í stuttu lýsingunni á skemunni

en: Invalid UTF-8 in long description for schema
is: Ógilt UTF-8 í löngu lýsingunni á skemunni

en: Invalid UTF-8 in owner for schema
is: Ógilt UTF-8 í í eiganda skemunnar

en: Couldn't open path file `%s': %s
is: Gat ekki opnað slóðaskrána `%s': %s

en: Adding source `%s'
is: Bæti við lindinni `%s'

en: Read error on file `%s': %s
is: Lesvilla í skránni `%s': %s

en: Text contains invalid UTF-8
is: Textinn inniheldur ógilt UTF-8

en: Expected list, got %s
is: Átti von á lista en fékk %s

en: Expected list of %s, got list of %s
is: Átti von á lista af %s en fékk lista af %s

en: Expected pair, got %s
is: Átti von á pari en fékk %s

en: Expected (%s,%s) pair, got a pair with one or both values missing
is: Átti von á (%s,%s) pari en fékk par þar sem eitt eða bæði gildin vantar

en: Expected pair of type (%s,%s) got type (%s,%s)
is: Átti von á pari af gerðinni (%s,%s) en fékk (%s,%s)

en: Encoded value is not valid UTF-8
is: Umbreytt gildið er ekki gilt UTF-8

en: Could not lock temporary file '%s': %s
is: Gat ekki læst tímabundinni skrá '%s': %s

en: Could not create file '%s', probably because it already exists
is: Gat ekki búið til skrána '%s', líklega vegna þess að hún er þegar til

en: Failed to create or open '%s'
is: Gat ekki búið til eða opnað '%s'

en: Failed to lock '%s': probably another process has the lock, or your operating system has NFS file locking misconfigured (%s)
is: Gat ekki læst '%s': Annað ferli er líklegast með lásinn eða NFS skráalæsingar á vélinni þinni eru ekki rétt stilltar (%s)

en: IOR file '%s' not opened successfully, no gconfd located: %s
is: IOR skráin '%s' opnaðist ekki eðlilega og enginn gconfd fannst: %s

en: gconftool or other non-gconfd process has the lock file '%s'
is: gconftool eða annað ferli sem ekki er gconfd hefur læst skránni '%s'

en: couldn't contact ORB to resolve existing gconfd object reference
is: get ekki tengst ORB til að leysa núverandi gconfd tilvísanir

en: Failed to convert IOR '%s' to an object reference
is: Gat ekki umbreytt IOR '%s' í hlutatilvísun

en: couldn't create directory `%s': %s
is: gat ekki búið til möppuna `%s': %s

en: Can't write to file `%s': %s
is: Gat ekki ritað í skrána `%s': %s

en: We didn't have the lock on file `%s', but we should have
is: Við vorum ekki með lás á skránni `%s' en ættum að hafa hann

en: Failed to link '%s' to '%s': %s
is: Gat ekki tengt '%s' í '%s': %s

en: Failed to remove lock file `%s': %s
is: Gat ekki fjarlægt lásaskrá `%s': %s

en: Failed to clean up file '%s': %s
is: Gat ekki hreinsað skrána '%s': %s

en: Failed to remove lock directory `%s': %s
is: Gat ekki fjarlægt lásamöppuna `%s': %s

en: Failed to unlink lock file %s: %s
is: Gat ekki eytt lásaskránni %s: %s

en: Failed to stat %s: %s
is: Gat ekki fundið %s: %s

en: Server ping error: %s
is: Tengingavilla við þjón: %s

en: Failed to create pipe for communicating with spawned gconf daemon: %s
is: Gat ekki búið til pípu til samskipta við nýja gconf púkann: %s

en: Failed to launch configuration server: %s
is: Gat ekki ræst stillingaþjóninn: %s

en: Failed to contact configuration server; some possible causes are that you need to enable TCP/IP networking for ORBit, or you have stale NFS locks due to a system crash. See http://www.gnome.org/projects/gconf/ for information. (Details - %s)
is: Gat ekki tengst stillingaþjóninum; mögulegar skýringar þess eru til dæmis að þú hafir ekki virkjað TCP/IP samskipti í ORBit eða að þú hafir skráarlása á NFS diskum eftir kerfishrun.  Sjá http://www.gnome.org/projects/gconf/ fyrir frekari upplýsingar.  (Lýsing - %s)

en: none
is: enginn

en: Error on option %s: %s.
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
is: Villa í rofa %s: %s.
    Keyrðu '%s --help' til að fá lista yfir gilda rofa þessa forrits.

en: Can't remove file %s: %s
is: Gat ekki fjarlægt skrána %s: %s

en: Error reading the file:
is: Villa við lestur skráar:

en: _Log Out
is: _Kveðja

en: _Continue
is: _Halda áfram

en: %s Continue (y/n)?
is: %s _Halda áfram (y/n)

en: Schema contains invalid UTF-8
is: Skeman inniheldur ógilt UTF-8

en: Failure shutting down config server: %s
is: Villa við að slökkva á stillingaþjóninum: %s

en: Expected float, got %s
is: Átti von á tölu en fékk %s

en: Expected int, got %s
is: Átti von á heiltölu en fékk %s

en: Expected string, got %s
is: Átti von á streng en fékk %s

en: Expected bool, got %s
is: Átti von á "bool" en fékk %s

en: Expected schema, got %s
is: Átti von á skemu en fékk %s

en: CORBA error: %s
is: CORBA villa: %s

en: Shutdown request received
is: Fékk beiðni um að keyra niður

en: Failed to open %s: %s
is: Gat ekki opnað %s: %s

en: Owner of %s is not the current user
is: Eigandi %s er ekki núverandi notandi

en: Bad permissions %lo on directory %s
is: Slæmar heimildir %lo á möppunni %s

note: openlog() does not copy logname - what total brokenness. So we free it at the end of main()
en: starting (version %s), pid %u user '%s'
is: ræsi (útgáfu %s), feri númer %u notandi '%s'

en: Failed to create %s: %s
is: Gat ekki búið til %s: %s

en: Directory %s has a problem, gconfd can't use it
is: Það er vandamál með möppuna %s svo gconfd getur ekki notað hana

en: Error releasing lockfile: %s
is: Villa við að loda lásaskrá: %s

en: Exiting
is: Hætti

en: DESCRIPTION
is: LÝSING

en: OWNER
is: EIGANDI

en: Print version
is: Prenta útgáfunúmer

en: (no value set)
is: (ekkert gildi sett)

en: Type: %s
is: Tegund: %s

en: List Type: %s
is: Listagerð: %s

en: Car Type: %s
is: "Car"-gerð: %s

en: Cdr Type: %s
is: "Cdr"-gerð: %s

en: Default Value: %s
is: Sjálfgefið gildi: %s

en: Unset
is: Afsetja

en: Owner: %s
is: Eigandi: %s

en: Short Desc: %s
is: Stutt lýsing: %s

en: Long Desc: %s
is: Lengri lýsing: %s

en: No value set for `%s'
is: Ekkert gildi sett fyrir `%s'

en: Error: %s
is: Villa: %s

en: Failed to open `%s': %s
is: Gat ekki opnað `%s': %s
