gdl - en to th translation catalogue (91 entries)

en: Iconify this dock
th: ยุบ dock นี้เป็นไอคอน

en: Close this dock
th: ปิด dock นี้

en: Controlling dock item
th: วัตถุ dock ที่ควบคุมอยู่

en: Dockitem which 'owns' this grip
th: วัตถุ dock ที่ 'เป็นเจ้าของ' ที่จับนี้

en: Orientation
th: แนววาง

en: Orientation of the docking item
th: แนววางของวัตถุ dock

en: Resizable
th: เปลี่ยนขนาดได้

en: If set, the dock item can be resized when docked in a GtkPanel widget
th: ถ้ากำหนด วัตถุ dock จะสามารถเปลี่ยนขนาดได้ขณะ dock ในวิดเจ็ต GtkPanel

en: Item behavior
th: พฤติกรรมวัตถุ dock

en: General behavior for the dock item (i.e. whether it can float, if it's locked, etc.)
th: พฤติกรรมทั่วไปของวัตถุ dock (กล่าวคือ สามารถลอยตัวได้หรือไม่ ถูกล็อคหรือไม่ ฯลฯ)

en: Locked
th: ล็อคอยู่

en: If set, the dock item cannot be dragged around and it doesn't show a grip
th: ถ้ากำหนด จะไม่สามารถลากวัตถุ dock ไปมาได้ และจะไม่มีที่จับ

en: Preferred width
th: ความกว้างที่ต้องการ

en: Preferred width for the dock item
th: ความกว้างที่ต้องการสำหรับวัตถุ dock

en: Preferred height
th: ความสูงที่ต้องการ

en: Preferred height for the dock item
th: ความสูงที่ต้องการสำหรับวัตถุ dock

en: You can't add a dock object (%p of type %s) inside a %s. Use a GdlDock or some other compound dock object.
th: คุณไม่สามารถ dock วัตถุ (%p ซึ่งเป็นชนิด %s) ภายใน %s ได้  ควรใช้ GdlDock หรือวัตถุ dock เชิงประกอบชนิดอื่น

en: Attempting to add a widget with type %s to a %s, but it can only contain one widget at a time; it already contains a widget of type %s
th: มีความพยายามเพิ่มวิดเจ็ตชนิด %s เข้าใน %s  แต่สามารถบรรจุได้ทีละวิดเจ็ตเท่านั้น และได้บรรจุวิดเจ็ตชนิด %s อยู่ก่อนแล้ว

en: Unsupported docking strategy %s in dock object of type %s
th: ไม่รองรับวิธีการ dock แบบ %s ในวัตถุ dock ชนิด %s

note: UnLock menuitem
en: UnLock
th: ปลดล็อค

note: Hide menuitem.
en: Hide
th: ซ่อน

note: Lock menuitem
en: Lock
th: ล็อค

en: Attempt to bind an unbound item %p
th: มีความพยายามผูกโยงวัตถุ %p ซึ่งไม่มีการผูกโยง

en: Master
th: มาสเตอร์

en: GdlDockMaster object which the layout object is attached to
th: ออบเจกต์ GdlDocMaster ที่ออบเจกต์ผังจัดวางเชื่อมติดอยู่

en: Dirty
th: เปื้อน

en: True if the layouts have changed and need to be saved to a file
th: เป็นจริงถ้าผังจัดวางมีการเปลี่ยนแปลง และต้องบันทึกลงแฟ้ม

en: Could not load layout user interface file '%s'
th: ไม่สามารถเรียกอ่านแฟ้มส่วนติดต่อผู้ใช้ของผังจัดวาง '%s'

en: Visible
th: มองเห็นได้

en: Item
th: วัตถุ

en: Name
th: ชื่อ

en: While loading layout: don't know how to create a dock object whose nick is '%s'
th: ขณะเรียกอ่านผังจัดวาง: ไม่ทราบวิธีสร้างวัตถุ dock ที่มีชื่อเล่นเป็น '%s'

en: Default title
th: ป้ายชื่อปริยาย

en: Default title for newly created floating docks
th: ป้ายชื่อปริยายสำหรับวัตถุ dock แบบลอยตัวที่สร้างใหม่

en: If is set to 1, all the dock items bound to the master are locked; if it's 0, all are unlocked; -1 indicates inconsistency among the items
th: ถ้ากำหนดเป็น 1 วัตถุ dock ที่ผูกโยงกับมาสเตอร์นี้จะถูกล็อคทั้งหมด; ถ้าเป็น 0 จะปลดล็อคทั้งหมด; ค่า -1 จะหมายถึงล็อคบ้างไม่ล็อคบ้าง

en: Switcher Style
th: รูปแบบปุ่มสลับ

en: Switcher buttons style
th: รูปแบบของปุ่มสลับ

en: master %p: unable to add object %p[%s] to the hash.  There already is an item with that name (%p).
th: มาสเตอร์ %p: ไม่สามารถเพิ่มออบเจกต์ %p[%s] เข้าใน hash เนื่องจากมีออบเจกต์ชื่อนี้อยู่ก่อนแล้ว (%p)

en: The new dock controller %p is automatic.  Only manual dock objects should be named controller.
th: ตัวควบคุม dock %p เป็นแบบอัตโนมัติ ควรตั้งชื่อให้เฉพาะ dock แบบไม่อัตโนมัติเท่านั้น

en: Page
th: หน้า

en: The index of the current page
th: หมายเลขของหน้าปัจจุบัน

en: Unique name for identifying the dock object
th: ชื่อเอกลักษณ์สำหรับระบุวัตถุ dock

en: Long name
th: ชื่อแบบยาว

en: Human readable name for the dock object
th: ชื่อสำหรับแสดงผลของวัตถุ dock

en: Stock Icon
th: ไอคอนสำเร็จรูป

en: Stock icon for the dock object
th: ไอคอนสำเร็จรูปสำหรับวัตถุ dock

en: Dock master
th: Dock มาสเตอร์

en: Dock master this dock object is bound to
th: Dock มาสเตอร์ที่วัตถุ dock นี้ผูกโยงอยู่

en: Call to gdl_dock_object_dock in a dock object %p (object type is %s) which hasn't implemented this method
th: มีการเรียกไปยัง gdl_dock_object_dock ในวัตถุ dock %p (ชนิด %s) ซึ่งยังไม่ได้ทำเมธอดนี้

en: Dock operation requested in a non-bound object %p. The application might crash
th: มีการร้องขอกระทำ dock กับวัตถุ %p ที่ไม่มีการผูกโยง โปรแกรมอาจตายได้

en: Cannot dock %p to %p because they belong to different masters
th: ไม่สามารถ dock %p เข้าใน %p เพราะเป็นของคนละมาสเตอร์กัน

en: Attempt to bind to %p an already bound dock object %p (current master: %p)
th: พยายามเชื่อมอ็อบเจกต์ %2$p ที่ถูกเชื่อมอยู่แล้ว เข้ากับ %1$p (มาสเตอร์ปัจจุบัน: %3$p)

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Position of the divider in pixels
th: ตำแหน่งของเส้นแบ่ง ในหน่วยพิกเซล

en: Sticky
th: ยึดติด

en: Whether the placeholder will stick to its host or move up the hierarchy when the host is redocked
th: กำหนดว่าช่องวางนี้จะติดไปกับวัตถุแหล่งวาง หรือจะย้ายชั้นขึ้นไปแทนที่ เมื่อวัตถุถูกย้าย dock

en: Host
th: แหล่งวาง

en: The dock object this placeholder is attached to
th: วัตถุ dock ที่ช่องวางนี้เกาะอยู่

en: Next placement
th: ตำแหน่งวางถัดไป

en: The position an item will be docked to our host if a request is made to dock to us
th: ตำแหน่งที่จะ dock วัตถุในแหล่งวางเมื่อมีการร้องขอ dock

en: Width
th: ความกว้าง

en: Width for the widget when it's attached to the placeholder
th: ความกว้างของวิดเจ็ตเมื่อติดเข้ากับช่องวาง

en: Height
th: ความสูง

en: Height for the widget when it's attached to the placeholder
th: ความสูงของวิดเจ็ตเมื่อติดเข้ากับช่องวาง

en: Floating Toplevel
th: ระดับบนสุดแบบลอยตัว

en: Whether the placeholder is standing in for a floating toplevel dock
th: กำหนดว่าช่องวางเป็นช่องสำหรับ dock ระดับบนสุดแบบลอยตัวหรือไม่

en: X Coordinate
th: พิกัด X

en: X coordinate for dock when floating
th: พิกัด X ของ dock เมื่อลอยตัว

en: Y Coordinate
th: พิกัด Y

en: Y coordinate for dock when floating
th: พิกัด Y ของ dock เมื่อลอยตัว

en: Attempt to dock a dock object to an unbound placeholder
th: มีความพยายามจะ dock วัตถุ dock ในช่องวางที่ไม่มีการผูกโยง

en: Got a detach signal from an object (%p) who is not our host %p
th: ได้รับสัญญาณการแยกตัวจากออบเจกต์ (%p) ซึ่งไม่ใช่แหล่งวาง %p ของเรา

en: Something weird happened while getting the child placement for %p from parent %p
th: เกิดสิ่งแปลกประหลาดขณะอ่านตำแหน่งวางของออบเจกต์ลูกสำหรับ %p จากออบเจกต์แม่ %p

en: Dockitem which 'owns' this tablabel
th: วัตถุ dock ที่ 'เป็นเจ้าของ' ป้ายแท็บนี้

en: GdlDockMaster object which the dockbar widget is attached to
th: ออบเจกต์ GdlDocMaster ที่วิดเจ็ตแถบ dock เชื่อมติดอยู่

en: Dockbar style
th: รูปแบบของแถบ dock

en: Dockbar style to show items on it
th: รูปแบบการแสดงวัตถุบนแถบ dock

en: Floating
th: ลอยตัว

en: Whether the dock is floating in its own window
th: กำหนดว่า dock ลอยตัวโดยเป็นหน้าต่างอิสระหรือไม่

en: Default title for the newly created floating docks
th: ป้ายชื่อปริยายสำหรับ dock ลอยตัวที่สร้างใหม่

en: Width for the dock when it's of floating type
th: ความกว้างของ dock เมื่อเป็นชนิดลอยตัว

en: Height for the dock when it's of floating type
th: ความสูงของ dock เมื่อเป็นชนิดลอยตัว

en: Float X
th: ตำแหน่ง X ของการลอยตัว

en: X coordinate for a floating dock
th: พิกัด X ของ dock แบบลอยตัว

en: Float Y
th: ตำแหน่ง Y ของการลอยตัว

en: Y coordinate for a floating dock
th: พิกัด Y ของ dock แบบลอยตัว

en: Dock items
th: วัตถุ Dock

en: Layout Managment
th: การจัดการผังจัดวาง

en: Saved layouts
th: ผังจัดวางที่บันทึกไว้

en: _Load
th: เรียก_อ่าน

en: _Lock dock items
th: _ล็อควัตถุ dock
