gdm master - en to vi translation catalogue (95 entries)

en: _Refresh
vi: Cậ_p nhật

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: C_onnect
vi: _Kết nối

en: Select System
vi: Chọn hệ thống

en: XDMCP: Could not create XDMCP buffer!
vi: XDMCP: không thể tạo vùng đệm XDMCP!

en: XDMCP: Could not read XDMCP header!
vi: XDMCP: Không thể đọc phần đầu XDMCP!

en: XDMCP: Incorrect XDMCP version!
vi: XMDCP: Phiên bản XDMCP không đúng!

en: XDMCP: Unable to parse address
vi: XMDCP: Không thể phân tích địa chỉ

en: /dev/urandom is not a character device
vi: /dev/urandom không phải là một thiết bị ký tự

en: Could not identify the current session:
vi: Không thể nhận ra phiên bản đang chạy:

en: Could not identify the current seat.
vi: Không thể nhận ra máy trạm này.

en: Could not find user “%s” on system
vi: Không thể tìm thấy người dùng “%s” trên hệ thống

en: Could not start the X server (your graphical environment) due to an internal error. Please contact your system administrator or check your syslog to diagnose. In the meantime this display will be disabled.  Please restart GDM when the problem is corrected.
vi: Không thể khởi chạy trình phục vụ X (môi trường đồ họa của bạn) do nguyên nhân nội bộ. Hãy liên lạc với quản trị hệ thống của bạn hoặc kiểm tra syslog (nhật ký của hệ thống) để chẩn đoán lỗi. Trong khi đợi, thiết bị hiển thị này sẽ bị tắt. Hãy khởi động lại GDM khi vấn đề đã được tháo gỡ.

en: No display available
vi: Không có bộ hiển thị nào

en: No session available
vi: Không có phiên làm việc nào

en: Chooser session unavailable
vi: Bộ chọn phiên làm việc không sẵn có

en: Can only be called before user is logged in
vi: Chỉ có thể được gọi trước khi đăng nhập

en: Caller not GDM
vi: Bên gọi không phải GDM

en: Unable to open private communication channel
vi: Không thể mở kênh truyền thông riêng

en: Server was to be spawned by user %s but that user doesn’t exist
vi: Máy phục vụ được người dùng %s khởi tạo, nhưng người dùng đó không tồn tại

en: Couldn’t set groupid to %d
vi: Không thể đặt mã số nhóm thành %d

en: initgroups () failed for %s
vi: initgroups () bị lỗi đối với %s

en: Couldn’t set userid to %d
vi: Không thể đặt mã số người dùng thành %d

en: %s: Could not open log file for display %s!
vi: %s: Không thể mở tập tin ghi nhật ký cho thiết bị hiển thị %s!

en: %s: Error setting %s to %s
vi: %s: Gặp lỗi khi đặt %s thành %s

en: %s: Server priority couldn’t be set to %d: %s
vi: %s: Không thể đặt mức ưu tiên của máy phục vụ thành %d: %s

en: %s: Empty server command for display %s
vi: %s: Lệnh máy phục vụ rỗng cho thiết bị hiển thị %s

en: Username
vi: Tên người dùng

en: The username
vi: Tên người dùng

en: Hostname
vi: Tên máy

en: The hostname
vi: Tên máy

en: Display Device
vi: Thiết bị hiển thị

en: The display device
vi: Thiết bị hiển thị, v.d. màn hình

en: Could not create authentication helper process
vi: Không thể tạo tiến trình trợ giúp xác thực

en: You reached the maximum password authentication attempts, please try another method
vi: Bạn đã đạt đến số lần thử xác thực mật khẩu tối đa, vui lòng thử một phương thức khác

en: You reached the maximum auto login attempts, please try another authentication method
vi: Bạn đã đạt đến số lần thử đăng nhập tự động tối đa, vui lòng thử một phương thức khác

en: You reached the maximum fingerprint authentication attempts, please try another method
vi: Bạn đã đạt đến số lần thử xác thực bằng dấu vân tay tối đa, vui lòng thử một phương thức khác

en: You reached the maximum smart card authentication attempts, please try another method
vi: Bạn đã đạt đến số lần thử xác thực bằng thẻ thông minh tối đa, vui lòng thử một phương thức khác

en: You reached the maximum authentication attempts, please try another method
vi: Bạn đã đạt đến số lần thử xác thực tối đa, vui lòng thử một phương thức khác

en: Sorry, password authentication didn’t work. Please try again.
vi: Rất tiếc, xác thực mật khẩu không đúng. Hãy thử lại lần nữa.

en: Sorry, auto login didn’t work. Please try again.
vi: Rất tiếc, đăng nhập tự động không thực hiện được. Hãy thử lại lần nữa.

en: Sorry, fingerprint authentication didn’t work. Please try again.
vi: Rất tiếc, xác thực bằng vân tay không đúng. Hãy thử lại lần nữa.

en: Sorry, smart card authentication didn’t work. Please try again.
vi: Rất tiếc, xác thực bằng thẻ thông minh không thực hiện được. Hãy thử lại lần nữa.

en: Sorry, that didn’t work. Please try again.
vi: Rất tiếc, không thành công. Hãy thử lại lần nữa.

en: Your account was given a time limit that’s now passed.
vi: Đã vượt quá thời hạn của tài khoản của bạn

en: Username:
vi: Tài khoản:

en: no user account available
vi: không có sẵn tài khoản người dùng

en: Unable to change to user
vi: Không thể đổi người dùng

en: GNOME Display Manager Wayland Session Launcher
vi: Bộ khởi chạy phiên chạy của trình quản lý thiết bị hiển thị Wayland GNOME

en: Could not create socket!
vi: Không thể tạo ổ cắm mạng!

en: Run program through /etc/gdm/Xsession wrapper script
vi: Chạy chương trình thông qua văn lệnh bao /etc/gdm/Xsession

en: Listen on TCP socket
vi: Lắng nghe trên ổ cắm TCP

en: GNOME Display Manager X Session Launcher
vi: Bộ khởi chạy phiên làm việc của trình quản lý thiết bị hiển thị X GNOME

en: Cannot write PID file %s: possibly out of disk space: %s
vi: Không thể ghi tập tin PID %s: có thể là do hết đĩa: %s

en: Failed to create ran once marker dir %s: %s
vi: Không thể tạo thư mục đánh dấu chạy một lần %s: %s

en: Failed to create LogDir %s: %s
vi: Không thể tạo LogDir %s: %s

en: Can’t find the GDM user “%s”. Aborting!
vi: Không thể tìm thấy người dùng GDM “%s”. Nên đang hủy bỏ!

en: The GDM user should not be root. Aborting!
vi: Người dùng GDM không nên là siêu quản trị (root) vì lý do an ninh. Nên đang hủy bỏ!

en: Can’t find the GDM group “%s”. Aborting!
vi: Không thể tìm thấy nhóm GDM “%s”. Nên đang hủy bỏ!

en: The GDM group should not be root. Aborting!
vi: Nhóm GDM không nên là root vì lý do an ninh. Nên đang hủy bỏ!

en: Make all warnings fatal
vi: Coi mọi cảnh báo là nghiêm trọng

en: Exit after a time (for debugging)
vi: Thoát sau một khoảng thời gian (để gỡ lỗi)

en: Print GDM version
vi: In ra phiên bản GDM

en: GNOME Display Manager
vi: Trình quản lý thiết bị hiển thị GNOME

note: make sure the pid file doesn't get wiped
en: Only the root user can run GDM
vi: Chỉ có tài khoản siêu quản trị mới có quyền chạy GDM

note: Translators: worker is a helper process that does the work of starting up a session
en: GNOME Display Manager Session Worker
vi: Tiến trình hỗ trợ phiên chạy của trình quản lý thiết bị hiển thị GNOME

en: Whether or not to allow fingerprint readers for login
vi: Có cho đăng nhập bằng đầu đọc vân tay không

en: The login screen can optionally allow users who have enrolled their fingerprints to log in using those prints.
vi: Màn hình đăng nhập có thể cho phép người dùng đăng nhập bằng vân tay.

en: Whether or not to allow smartcard readers for login
vi: Có cho đăng nhập bằng thẻ thông minh không

en: The login screen can optionally allow users who have smartcards to log in using those smartcards.
vi: Màn hình đăng nhập có thể cho phép người dùng đăng nhập bằng thẻ thông minh.

en: Whether or not to allow passwords for login
vi: Có cho đăng nhập bằng mật khẩu hay không

en: The login screen can be configured to disallow password authentication, forcing the user to use smartcard or fingerprint authentication.
vi: Màn hình đăng nhập có thể được chỉnh để không cho phép xác thực bằng mật khẩu, để ép buộc người dùng sử dụng xác thực bằng thẻ thông minh hay dùng dấu vân tay.

en: Path to small image at top of user list
vi: Đường dẫn đến ảnh nhỏ ở trên danh sách người dùng

en: The login screen can optionally show a small image to provide site administrators and distributions a way to display branding.
vi: Màn hình đăng nhập có thể hiện ảnh nhỏ để cung cấp cho nhà phân phối và quản trị trang cách thức thể hiện thương hiệu.

en: The fallback login screen can optionally show a small image to provide site administrators and distributions a way to display branding.
vi: Màn hình đăng nhập dự phòng có thể hiện ảnh nhỏ để cung cấp cho nhà phân phối và quản trị trang cách thức thể hiện thương hiệu.

en: Avoid showing user list
vi: Tránh hiện danh sách người dùng

en: The login screen normally shows a list of available users to log in as. This setting can be toggled to disable showing the user list.
vi: Màn hình đăng nhập bình thường hiện danh sách người dùng có thể đăng nhập. Thiết lập này có thể tắt hiện danh sách này.

en: Enable showing the banner message
vi: Bật hiển thị lời chào

en: Set to true to show the banner message text.
vi: Đặt để hiển thị lời chào.

en: Banner message text
vi: Chuỗi thông điệp băng cờ

en: Text banner message to show in the login window.
vi: Thông điệp băng cờ cần hiển thị trên cửa sổ đăng nhập.

en: Disable showing the restart buttons
vi: Tắt hiển thị cái nút khởi động lại

en: Set to true to disable showing the restart buttons in the login window.
vi: Đặt để không hiển thị nút khởi động lại trong cửa sổ đăng nhập.

en: Number of allowed authentication failures
vi: Số lần xác thực thất bại được phép

en: The number of times a user is allowed to attempt authentication, before giving up and going back to user selection.
vi: Số lần người dùng được phép xác thực, trước khi bỏ cuộc và quay lại cho người dùng chọn một thao tác khác.

en: Unable to create transient display:
vi: Không thể tạo trình bày chuyển tiếp:

en: Unable to activate session:
vi: Không thể kích hoạt phiên làm việc:

en: Only the VERSION command is supported
vi: Chỉ hỗ trợ lệnh VERSION (phiên bản)

en: COMMAND
vi: LỆNH

en: Ignored — retained for compatibility
vi: Bỏ qua — để lại chỉ vì mục đích tương thích

en: Debugging output
vi: Kết xuất gỡ lỗi

en: Version of this application
vi: Phiên bản của ứng dụng này

note: Option parsing
en: — New GDM login
vi: — Đăng nhập GDM mới

en: Screenshot taken
vi: Chụp màn hình

note: Option parsing
en: Take a picture of the screen
vi: Chụp ảnh từ màn hình
