gdm - en to th translation catalogue (145 entries)

en: _Refresh
th: เ_รียกใหม่

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: C_onnect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: Select System
th: เลือกระบบ

en: XDMCP: Could not create XDMCP buffer!
th: XDMCP: ไม่สามารถสร้างบัฟเฟอร์ของ XDMCP ได้

en: XDMCP: Could not read XDMCP header!
th: XDMCP: ไม่สามารถอ่านข้อมูลส่วนหัวของ XDMCP ได้

en: XDMCP: Incorrect XDMCP version!
th: XDMCP: รุ่นของ XDMCP ไม่ถูกต้อง

en: XDMCP: Unable to parse address
th: XDMCP: ไม่สามารถแจงที่อยู่

en: /dev/urandom is not a character device
th: /dev/urandom ไม่ได้เป็นอุปกรณ์แบบอักขระ

en: Unable to create transient display:
th: ไม่สามารถสร้างดิสเพลย์ชั่วคราวได้:

en: Could not identify the current session:
th: ไม่สามารถระบุวาระปัจจุบันได้:

en: Could not identify the current seat.
th: ไม่สามารถระบุที่นั่งปัจจุบันได้

en: Could not find user “%s” on system
th: ไม่พบผู้ใช้ “%s” ในระบบ

en: Could not start the X server (your graphical environment) due to an internal error. Please contact your system administrator or check your syslog to diagnose. In the meantime this display will be disabled.  Please restart GDM when the problem is corrected.
th: ไม่สามารถเริ่มการทำงาน X server (สภาพแวดล้อมแบบกราฟิกของคุณ) เนื่องจากข้อผิดพลาดภายในบางประการ กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณ หรือตรวจสอบปูมของระบบเพื่อหาสาเหตุ ในระหว่างนี้ หน้าจอนี้จะถูกปิดใช้งาน กรุณาเริ่ม GDM ใหม่เมื่อแก้ปัญหาแล้ว

en: No display available
th: ไม่มีจอแสดงผลให้ใช้

en: No session available
th: ไม่มีวาระให้ใช้

en: Chooser session unavailable
th: วาระเครื่องมือเลือกไม่พร้อมใช้

en: Can only be called before user is logged in
th: ถูกเรียกได้ก่อนผู้ใช้เข้าระบบเท่านั้น

en: Caller not GDM
th: ผู้เรียกไม่ใช่ GDM

en: Unable to open private communication channel
th: ไม่สามารถเปิดช่องสื่อสารเป็นการภายในได้

en: Server was to be spawned by user %s but that user doesn’t exist
th: จะสร้างโพรเซสเซิร์ฟเวอร์ในนามผู้ใช้ %s แต่ผู้ใช้นั้นไม่มีอยู่จริง

en: Couldn’t set groupid to %d
th: ไม่สามารถกำหนด groupid เป็น %d

en: initgroups () failed for %s
th: initgroups () ล้มเหลวสำหรับ %s

en: Couldn’t set userid to %d
th: ไม่สามารถกำหนด ID ของผู้ใช้เป็น %d

en: %s: Could not open log file for display %s!
th: %s: ไม่สามารถเปิดไฟล์ปูมสำหรับดิสเพลย์ %s!

en: %s: Error setting %s to %s
th: %s: เกิดความผิดพลาดขณะตั้งค่า %s เป็น %s

en: %s: Server priority couldn’t be set to %d: %s
th: %s: ไม่สามารถกำหนดลำดับความสำคัญของเซิร์ฟเวอร์เป็น %d ได้: %s

en: %s: Empty server command for display %s
th: %s: คำสั่งเซิร์ฟเวอร์ว่างเปล่าสำหรับดิสเพลย์ %s

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: The username
th: ชื่อของผู้ใช้

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: The hostname
th: ชื่อของโฮสต์

en: Display Device
th: อุปกรณ์ดิสเพลย์

en: The display device
th: อุปกรณ์ดิสเพลย์

en: Could not create authentication helper process
th: ไม่สามารถสร้างโพรเซสสำหรับช่วยยืนยันตัวบุคคลได้

en: You reached the maximum password authentication attempts, please try another method
th: คุณพยายามยืนยันตัวตนด้วยรหัสผ่านครบจำนวนครั้งสูงสุดแล้ว กรุณาลองใช้วิธีอื่น

en: You reached the maximum auto login attempts, please try another authentication method
th: คุณพยายามเข้าระบบอัตโนมัติครบจำนวนครั้งสูงสุดแล้ว กรุณาลองยืนยันตัวตนโดยใช้วิธีอื่น

en: You reached the maximum fingerprint authentication attempts, please try another method
th: คุณพยายามยืนยันตัวตนด้วยลายนิ้วมือครบจำนวนครั้งสูงสุดแล้ว กรุณาลองใช้วิธีอื่น

en: You reached the maximum smart card authentication attempts, please try another method
th: คุณพยายามยืนยันตัวตนด้วยสมาร์ทการ์ดครบจำนวนครั้งสูงสุดแล้ว กรุณาลองใช้วิธีอื่น

en: You reached the maximum authentication attempts, please try another method
th: คุณพยายามยืนยันตัวตนครบจำนวนครั้งสูงสุดแล้ว กรุณาลองใช้วิธีอื่น

en: Sorry, password authentication didn’t work. Please try again.
th: ขออภัย การยืนยันตัวตนด้วยรหัสผ่านไม่สำเร็จ กรุณาลองใหม่

en: Sorry, auto login didn’t work. Please try again.
th: ขออภัย การเข้าระบบอัตโนมัติไม่สำเร็จ กรุณาลองใหม่

en: Sorry, fingerprint authentication didn’t work. Please try again.
th: ขออภัย การยืนยันตัวตนด้วยลายนิ้วมือไม่สำเร็จ กรุณาลองใหม่

en: Sorry, smart card authentication didn’t work. Please try again.
th: ขออภัย การยืนยันตัวตนด้วยสมาร์ทการ์ดไม่สำเร็จ กรุณาลองใหม่

en: Sorry, that didn’t work. Please try again.
th: ขออภัย ยังไม่สำเร็จ กรุณาลองใหม่

en: Your account was given a time limit that’s now passed.
th: บัญชีของคุณมีกำหนดอายุการใช้งาน ซึ่งขณะนี้หมดอายุแล้ว

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: no user account available
th: ไม่มีบัญชีผู้ใช้

en: Unable to change to user
th: ไม่สามารถเปลี่ยนไปเป็นผู้ใช้ได้

en: GNOME Display Manager Wayland Session Launcher
th: ตัวเรียกวาระ Wayland ของโปรแกรมจัดการการเข้าระบบของ GNOME

en: Could not create socket!
th: ไม่สามารถสร้างซ็อกเก็ตได้!

en: Run program through /etc/gdm/Xsession wrapper script
th: เรียกโปรแกรมผ่านสคริปต์ตัวครอบ /etc/gdm/Xsession

en: Listen on TCP socket
th: รอรับการเชื่อมต่อที่ซ็อกเก็ต TCP

en: GNOME Display Manager X Session Launcher
th: ตัวเรียกวาระ X ของโปรแกรมจัดการการเข้าระบบของ GNOME

en: Cannot write PID file %s: possibly out of disk space: %s
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ PID %s: เป็นไปได้ว่าพื้นที่ดิสก์ไม่พอ: %s

en: Can’t find the GDM user “%s”. Aborting!
th: ไม่พบบัญชีผู้ใช้ “%s” สำหรับ GDM  ขอยกเลิก!

en: The GDM user should not be root. Aborting!
th: บัญชีผู้ใช้สำหรับ GDM ไม่ควรเป็น root  ขอยกเลิก!

en: Can’t find the GDM group “%s”. Aborting!
th: ไม่พบกลุ่ม “%s” ของ GDM  ขอยกเลิก!

en: The GDM group should not be root. Aborting!
th: กลุ่มของ GDM ไม่ควรเป็น root  ขอยกเลิก!

en: Make all warnings fatal
th: ถือว่าคำเตือนเสมือนข้อผิดพลาด

en: Exit after a time (for debugging)
th: จบการทำงานหลังจากระยะเวลาหนึ่ง (สำหรับการดีบั๊ก)

en: Print GDM version
th: พิมพ์รุ่น GDM

en: GNOME Display Manager
th: โปรแกรมจัดการการเข้าระบบของ GNOME

note: make sure the pid file doesn't get wiped
en: Only the root user can run GDM
th: ผู้ใช้ root เท่านั้นที่สามารถเรียกทำงาน GDM ได้

note: Translators: worker is a helper process that does the work of starting up a session
en: GNOME Display Manager Session Worker
th: ตัวดำเนินงานวาระของโปรแกรมจัดการการเข้าระบบของ GNOME

en: Whether or not to allow fingerprint readers for login
th: จะอนุญาตให้เข้าระบบโดยใช้เครื่องอ่านลายนิ้วมือหรือไม่

en: The login screen can optionally allow users who have enrolled their fingerprints to log in using those prints.
th: หน้าจอเข้าระบบสามารถเปิดให้ผู้ใช้ที่ได้เก็บลายนิ้วมือไว้สามารถใช้ลายนิ้วมือเข้าระบบได้

en: Whether or not to allow smartcard readers for login
th: จะอนุญาตให้เข้าระบบโดยใช้สมาร์ตการ์ดหรือไม่

en: The login screen can optionally allow users who have smartcards to log in using those smartcards.
th: หน้าจอเข้าระบบสามารถเปิดให้ผู้ใช้ที่มีสมาร์ตการ์ดสามารถใช้สมาร์ตการ์ดเข้าระบบได้

en: Whether or not to allow passwords for login
th: จะอนุญาตให้เข้าระบบโดยใช้รหัสผ่านหรือไม่

en: The login screen can be configured to disallow password authentication, forcing the user to use smartcard or fingerprint authentication.
th: หน้าจอเข้าระบบสามารถตั้งค่าให้ปิดกั้นการยืนยันตัวบุคคลด้วยรหัสผ่านได้ ซึ่งจะเป็นการบังคับให้ผู้ใช้ใช้สมาร์ตการ์ดหรือลายนิ้วมือในการยืนยันตัวบุคคลแทน

en: Path to small image at top of user list
th: เส้นทางของภาพขนาดเล็กที่ด้านบนของรายชื่อผู้ใช้

en: The login screen can optionally show a small image to provide site administrators and distributions a way to display branding.
th: หน้าจอเข้าระบบสามารถแสดงภาพเล็กๆ ที่ด้านบนของรายชื่อผู้ใช้ เพื่อให้ผู้ดูแลระบบและชุดจัดแจกสามารถใช้แสดงยี่ห้อได้

en: The fallback login screen can optionally show a small image to provide site administrators and distributions a way to display branding.
th: หน้าจอเข้าระบบแบบสำรองสามารถแสดงภาพเล็กๆ ที่ด้านบนของรายชื่อผู้ใช้ เพื่อให้ผู้ดูแลระบบและชุดจัดแจกสามารถใช้แสดงยี่ห้อได้

en: Avoid showing user list
th: ไม่แสดงรายชื่อผู้ใช้

en: The login screen normally shows a list of available users to log in as. This setting can be toggled to disable showing the user list.
th: โดยปกติ หน้าจอเข้าระบบจะแสดงรายชื่อของผู้ใช้ที่มีในระบบเพื่อใช้เข้าระบบ ค่านี้สามารถตั้งเพื่อปิดการแสดงรายชื่อผู้ใช้ได้

en: Enable showing the banner message
th: เปิดใช้การแสดงข้อความพาดหัว

en: Set to true to show the banner message text.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการแสดงข้อความพาดหัว

en: Banner message source
th: แหล่งข้อความพาดหัว

en: The source of the text banner message on the login screen.
th: แหล่งของข้อความพาดหัวที่จะแสดงในหน้าต่างเข้าระบบ

en: Banner message text
th: ข้อความพาดหัว

en: Text banner message to show in the login window.
th: ข้อความพาดหัวที่จะแสดงในหน้าต่างเข้าระบบ

en: Banner message path
th: เส้นทางข้อความพาดหัว

en: Path to text file with banner message to show in the login window.
th: เส้นทางไปยังไฟล์ข้อความพาดหัวที่จะแสดงในหน้าต่างเข้าระบบ

en: Disable showing the restart buttons
th: ปิดการแสดงปุ่มเริ่มเปิดเครื่องใหม่

en: Set to true to disable showing the restart buttons in the login window.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการปิดการแสดงปุ่มเริ่มเปิดเครื่องใหม่ในหน้าต่างเข้าระบบ

en: Number of allowed authentication failures
th: จำนวนครั้งที่ยอมให้ยืนยันตัวบุคคลไม่ผ่าน

en: The number of times a user is allowed to attempt authentication, before giving up and going back to user selection.
th: จำนวนครั้งสูงสุดที่อนุญาตให้ผู้ใช้ยืนยันตัวบุคคล ก่อนที่จะยกเลิกและกลับไปที่หน้าเลือกผู้ใช้

en: Show command help
th: แสดงวิธีใช้คำสั่ง

en: Show verbose output
th: แสดงเอาต์พุตแบบละเอียด

en: Show debug output
th: แสดงเอาต์พุตการดีบั๊ก

en: Enable the authentication method
th: เปิดใช้งานวิธีการยืนยันตัวตน

en: Disable the authentication method
th: ปิดใช้งานวิธีการยืนยันตัวตน

en: Require the authentication method
th: ต้องการวิธีการยืนยันตัวตน

en: Action to perform on smartcard removal
th: การกระทำที่ต้องการเมื่อเอาสมาร์ทการ์ดออก

en: Assume yes to any answer
th: ตอบรับ “ใช่” กับคำถามทั้งหมด

en: Configure Password Authentication.
th: กำหนดค่าการยืนยันตัวตนด้วยรหัสผ่าน

en: Configure Fingerprint Authentication.
th: กำหนดค่าการยืนยันตัวตนด้วยลายนิ้วมือ

en: Configure Smart Card Authentication.
th: กำหนดค่าการยืนยันตัวตนด้วยสมาร์ทการ์ด

en: Reset the GDM Authentication configuration.
th: ล้างค่าการกำหนดค่าการยืนยันตัวตนของ GDM

en: Show GDM Authentication configuration.
th: แสดงการกำหนดค่าการยืนยันตัวตนของ GDM

en: Password options
th: ตัวเลือกรหัสผ่าน

en: Fingerprint options
th: ตัวเลือกลายนิ้วมือ

en: Smart Card options
th: ตัวเลือกสมาร์ทการ์ด

en: Reset options
th: ล้างค่าตัวเลือก

en: Show options
th: แสดงตัวเลือก

en: No PAM module available for Password authentication
th: ไม่มีมอดูล PAM ที่พร้อมใช้งานสำหรับการยืนยันตัวตนด้วยรหัสผ่าน

en: No PAM module available for Smart Card authentication
th: ไม่มีมอดูล PAM ที่พร้อมใช้งานสำหรับการยืนยันตัวตนด้วยสมาร์ทการ์ด

en: No PAM module available for Fingerprint authentication
th: ไม่มีมอดูล PAM ที่พร้อมใช้งานสำหรับการยืนยันตัวตนด้วยลายนิ้วมือ

en: “%s” needs at least one parameter
th: “%s” ต้องการพารามิเตอร์อย่างน้อยหนึ่งตัว

note: TRANSLATORS: “command” can't be enabled...
en: “%s” can't be enabled and disabled at the same time
th: “%s” ไม่สามารถเปิดและปิดใช้งานพร้อมกันได้

note: TRANSLATORS: option is not a valid command “option-key” value
en: “%s” is not a valid %s “%s” value
th: “%s” ไม่ใช่ค่าที่ถูกต้องสำหรับ %s “%s”

en: No distro detected, no hook to run
th: ตรวจไม่พบชุดแจกจ่าย ไม่มีฮุคให้เรียกทำงาน

en: No valid args found to run hook “%s”
th: ไม่พบอาร์กิวเมนต์ที่ใช้ได้สำหรับเรียกทำงานฮุค “%s”

en: Running distro hook “%s”
th: กำลังเรียกทำงานฮุคชุดแจกจ่าย “%s”

en: Distro hook “%s” requested stopping
th: ฮุคชุดแจกจ่าย “%s” ร้องขอการหยุดทำงาน

en: Distro hook failed with exit status %d and error %s:
    Standard output:
    %s
    Error output:
    %s
th: ฮุคชุดแจกจ่ายล้มเหลวพร้อมสถานะการออก %d และข้อผิดพลาด %s:
    เอาต์พุตมาตรฐาน:
    %s
    เอาต์พุตข้อผิดพลาด:
    %s

note: TRANSLATORS: Failed to set command “command” option key “option-key” via distro hook
en: Failed to set command “%s” option key “%s” via distro hook:
th: ไม่สามารถกำหนดให้คำสั่ง “%s” มีคีย์ตัวเลือก “%s” ผ่านฮุคชุดแจกจ่าย:

en: Failed to create directory %s
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี %s

en: dconf profile not found
th: ไม่พบโปรไฟล์ dconf

en: dconf has no system-db configured
th: dconf ไม่มีการกำหนดค่าของ system-db ไว้

note: TRANSLATORS: First value is a file path, second is an error message
en: Failed to get the “%s” header comment: %s, was it modified?
th: ไม่สามารถอ่านความคิดเห็นส่วนหัวของ “%s”: %s ความคิดเห็นถูกแก้ไขหรือเปล่า?

en: File “%s” header comment does not match, was it modified?
th: ความคิดเห็นส่วนหัวของไฟล์ “%s” ไม่ตรงกัน ความคิดเห็นถูกแก้ไขหรือเปล่า?

note: XXX: Fail with an error instead?
en: No expected header found on lock file “%s”, was it modified?
th: ไม่พบส่วนหัวที่ต้องการในไฟล์ล็อก “%s” ส่วนหัวถูกแก้ไขหรือเปล่า?

en: Failed to run a required distro hook:
th: เรียกทำงานฮุคชุดแจกจ่ายที่จำเป็นไม่สำเร็จ:

en: COMMAND
th: คำสั่ง

en: Commands:
      help         Shows this information
      password     Configure the password authentication
      fingerprint  Configure the fingerprint authentication
      smartcard    Configure the smartcard authentication
      reset        Resets the default configuration
      show         Shows the current configuration
    
    Use “%s COMMAND --help” to get help on each command.
th: คำสั่ง:
      help         แสดงข้อมูลนี้
      password     กำหนดค่าการยืนยันตัวตนด้วยรหัสผ่าน
      fingerprint  กำหนดค่าการยืนยันตัวตนด้วยลายนิ้วมือ
      smartcard    กำหนดค่าการยืนยันตัวตนด้วยสมาร์ทการ์ด
      reset        ล้างค่ากลับเป็นการกำหนดค่าเริ่มต้น
      show         แสดงการกำหนดค่าปัจจุบัน
    
    ใช้ “%s คำสั่ง --help” เพื่อดูวิธีใช้สำหรับคำสั่งนั้นๆ

en: Command options
th: ตัวเลือกคำสั่ง

note: TRANSLATORS: You need to be root to use PROGRAM-NAME “command” command
en: You need to be root to use %s “%s” command
th: คุณต้องเข้าระบบในฐานะ root เพื่อใช้คำสั่ง %s “%s”

en: Failed to set %s setting:
th: ไม่สามารถกำหนดการตั้งค่า %s:

en: Failed to set smartcard setting
th: ไม่สามารถกำหนดการตั้งค่าสมาร์ทการ์ด

en: Failed to set password setting
th: ไม่สามารถกำหนดการตั้งค่ารหัสผ่าน

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Not supported
th: ไม่รองรับ

en: Required
th: จำเป็น

en: GDM Authorization configuration
    
      Password authentication: %s
      Fingerprint authentication: %s
      Smart Card authentication: %s
      Smart Card removal action: %s
th: การกำหนดค่าการอนุญาตของ GDM
    
      การยืนยันตัวตนด้วยรหัสผ่าน: %s
      การยืนยันตัวตนด้วยลายนิ้วมือ: %s
      การยืนยันตัวตนด้วยสมาร์ทการ์ด: %s
      การกระทำเมื่อถอดสมาร์ทการ์ด: %s

[ctx: Interactive question]
en: Do you want to continue? [Y/n]?
th: คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่? [Y/n]?

en: User cancelled the request
th: ผู้ใช้ยกเลิกคำขอ

en: Failed to reset %s setting:
th: ไม่สามารถล้างการตั้งค่า %s ใหม่:

en: Only the VERSION command is supported
th: รองรับแค่คำสั่ง VERSION เท่านั้น

en: Ignored — retained for compatibility
th: ไม่สนใจ — คงไว้เพื่อความเข้ากันได้กับระบบเก่าเท่านั้น

en: Debugging output
th: การแสดงข้อความดีบั๊ก

en: Version of this application
th: แสดงรุ่นของโปรแกรมนี้

note: Option parsing
en: — New GDM login
th: — การเข้าระบบผ่าน GDM
