gedit - en to is translation catalogue (161 entries)

en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: Easy document navigation with bookmarks
is: Bókamerki einfalda mjög að rata um skjöl

en: Toggle Bookmark
is: Víxla bókamerkjum af/á

en: Go to Next Bookmark
is: Fara á næsta bókamerki

en: Go to Previous Bookmark
is: Fara á fyrra bókamerki

en: Bracket Completion
is: Svigaklárun

en: Automatically adds closing brackets.
is: Bætir sjálfkrafa við endasvigunum.

en: Automatically add a closing bracket when you insert one
is: Bæta sjálfkrafa við endasvigunum þegar upphafssvigar eru fyrir hendi

en: Character Map
is: Stafatafla

en: Insert special characters just by clicking on them.
is: Setur inn sértákn með því að smella á þau.

en: Charmap
is: Stafatafla

en: Select characters from a character map
is: Veldu stafi úr staftáknatöflu

en: Code Comment
is: Athugasemd kóða

en: Comment out or uncomment a selected block of code.
is: Setja eða fjarlægja athugasemd á valinni blokk af kóða

en: Co_mment Code
is: Athugasemdir í kóða

en: U_ncomment Code
is: _Eyða athugasemd á kóða

en: Comment or uncomment blocks of code
is: Setja eða fjarlægja athugasemdir á blokkir af kóða

en: Color Picker
is: Litaplokkari

en: Pick a color from a dialog and insert its hexadecimal representation.
is: Veldu lit úr valmynd og settu inn hex-gildi litarins.

en: Pick _Color…
is: Vel_du lit

en: Pick Color
is: Veldu lit

en: Color picker
is: Litaplokkari

en: Select and insert a color from a dialog (for HTML, CSS, PHP)
is: Veldu og settu inn lit úr valmynd (fyrir HTML, CSS, PHP)

en: Color Scheme Editor
is: Ritill fyrir litastef

en: Source code color scheme editor
is: Ritill fyrir litastef grunnkóða

en: Create and edit the color scheme used for syntax highlighting
is: Útbúðu og breyttu litastefi sem notað er við áherslulitun á málskipan (syntax highlighting)

en: There was a problem saving the scheme
is: Það kom upp vandamál við að vista litastefið

en: You have chosen to create a new scheme
    but the Name or ID you are using is being used already.
    
    Please make sure to choose a Name and ID that are not already in use.
is: Þú hefur valið að útbúa nýtt litastef
    en nafnið eða auðkennið eru þegar til staðar.
    
    Gakktu úr skugga um að velja ekki nafn eða auðkenni sem þegar eru í notkun.

en: You do not have permission to overwrite the scheme you have chosen.
    Instead a copy will be created.
    
    Please make sure to choose a Name and ID that are not already in use.
is: Þú hefur ekki heimild til að skrifa yfir litastefið sem þú valdir.
    Í staðinn verður búið til afrit.
    
    Gakktu úr skugga um að velja ekki nafn eða auðkenni sem þegar eru í notkun.

note: there must have been some conflict, since it opened the wrong file
en: There was a problem opening the file
is: Villa kom upp við að opna skrána

en: You appear to have schemes with the same IDs in different directories
is: Það lítur út fyrir að þú sért með sömu auðkennin í mismunandi möppum

en: Bold
is: Feitletrað

en: Italic
is: Skáletrað

en: Underline
is: Undirstrikað

en: Strikethrough
is: Gegnumstrikað

en: Pick the background color
is: Veldu bakgrunnslitinn

en: Pick the foreground color
is: Veldu forgrunnslitinn

en: _Background
is: _Bakgrunnur

en: _Foreground
is: _Forgrunnur

en: _Clear
is: _Hreinsa

en: Name
is: Heiti

en: ID
is: Auðkenni (ID)

en: Description
is: Lýsing

en: Author
is: Höfundur

en: Sample
is: Sýni

en: Commander Mode
is: Skipanalínu-hamur

en: Commander
is: Skipanalína

en: Command line interface for advanced editing
is: Skipanalínuviðmót fyrir ítarlegri breytingar

en: Draw Spaces
is: Teikna bil

en: Draw spaces and tabs
is: Teikna bil og inndráttarmerki

en: Draw spaces
is: Teikna bil

en: Draw tabs
is: Teikna inndráttarmerki

en: Draw new lines
is: Teikna nýjar línur

en: Draw non-breaking spaces
is: Teikna óskiptanleg bil

en: Draw leading spaces
is: Teikna bil á undan

en: Draw spaces in text
is: Teikna bil í texta

en: Draw trailing spaces
is: Teikna bil aftan við

en: Draw Spaces and Tabs
is: Teikna bil og inndráttarmerki

en: Show White Space
is: Sýna stafbil

en: If TRUE drawing will be enabled.
is: Ef SATT er teikning virkjuð.

en: The type of spaces to be drawn.
is: Tegund bila sem á að teikna.

en: Find in Files
is: Finna í skrám

en: _Close
is: _Loka

[ctx: label of the find button]
en: _Find
is: _Finna

[ctx: label on the left of the GtkEntry containing text to search]
en: F_ind:
is: F_inna:

en: _In:
is: _Í:

en: Select a _folder
is: Veldu mö_ppu

en: _Match case
is: Passa við sta_fstöðu

en: Match _entire word only
is: Passar einungis við _heil orð

en: Re_gular expression
is: Re_gluleg segð

en: Find text in all files of a folder.
is: Finna texta í öllum skrám í möppu.

en: Find text in all files of a folder
is: Finna texta í öllum skrám í möppu

en: Find in Files…
is: Finna í skrám…

en: hit | hits
is[0]: samsvörun
is[1]: samsvaranir

en: No results found
is: Engar niðurstöður fundust

en: File
is: Skrá

note: The stop button is showed in the bottom-left corner of the TreeView
en: Stop the search
is: Stöðva leitina

en: Use git information to display which lines and files changed since last commit
is: Nota upplýsingar frá Git til að birta hvaða línur hafa breyst síðan síðasta innsending átti sér stað

en: Highlight lines that have been changed since the last commit
is: Áherslulita línur sem hefur verið breytt síðan síðasta innsending átti sér stað

en: Join/Split Lines
is: Sameina/Skipta upp línum

en: Join or split multiple lines through Ctrl+J and Ctrl+Shift+J
is: Sameina eða skipta upp línum með Ctrl+J og Ctrl+Shift+J

en: Join several lines or split long ones
is: Sameinaðu margar línur eða skiptu upp löngum línum

en: _Join Lines
is: Same_ina línur

en: _Split Lines
is: _Skipta línum

en: _Manage Saved Sessions…
is: Sýsla _með vistaðar setur…

en: _Save Session…
is: Vi_sta setu…

en: Recover “{0}” Session
is: Endurheimta “{0}” setuna

en: Session Name
is: Nafn á setu

en: Session Saver
is: Vistun á setu

en: Save and restore your working sessions
is: Vista og endurheimta vinnuseturnar þínar

en: Save session
is: Vista setu

en: Session name:
is: Nafn á setu:

en: Saved Sessions
is: Vistaðar setur

en: Smart Spaces
is: Snjöll bil

en: Synchronize between LaTeX and PDF with gedit and evince
is: Samstilla milli LaTeX og PDF með gedit og evince

en: Synchronize between LaTeX and PDF with gedit and evince.
is: Samstilla milli LaTeX og PDF með gedit og evince.

en: Forward Search
is: Leit áfram

en: Terminal
is: Skjáhermir

en: A simple terminal widget accessible from the bottom panel
is: Einfaldur skjáhermi-viðmótshluti til taks á stiku neðst í glugganum

en: Whether to silence terminal bell
is: Hvort eigi að þagga niður í skjáhermibjöllu

en: If true, don’t make a noise when applications send the escape sequence for the terminal bell.
is: Satt merkir að skjáhermir gefur ekki frá sér hljóð þegar forrit innan hans senda lausnarrunu hringingar fyrir skjáhermi.

en: Number of lines to keep in scrollback
is: Fjöldi lína til að halda í afturrakningu

en: Whether an unlimited number of lines should be kept in scrollback
is: Hvort eigi að hafa ótakmarkaðan fjölda lína í afturrakningu

en: Whether to scroll to the bottom when a key is pressed
is: Hvort eigi að skruna neðst ef ýtt er á lykil

en: If true, pressing a key jumps the scrollbar to the bottom.
is: Satt merkir að við innslátt er skrunað að botni gluggans.

en: Whether to scroll to the bottom when there’s new output
is: Hvort eigi að skruna neðst ef nýtt úttak berst

en: If true, whenever there’s new output the terminal will scroll to the bottom.
is: Ef hakað er við þetta, er skrunað að botni gluggans við nýtt úttak.

en: Default color of text in the terminal
is: Sjálfgefinn litur á texta í skjáhermi

en: Default color of text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as “red”).
is: Sjálfgefinn litur á texta í skjáhermiglugga, sem litaskilgreining (getur verið nafn á lit, t.d. "red", eða RGB hexakóði, t.d. "FF00FF").

en: Default color of terminal background
is: Sjálfgefinn bakgrunnslitur skjáhermis

en: Default color of terminal background, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as “red”).
is: Sjálfgefinn litur á bakgrunni í skjáhermiglugga, sem litaskilgreining (getur verið nafn á lit, t.d. "red", eða RGB hexakóði, t.d. "FF00FF").

en: Palette for terminal applications
is: Litaspjald fyrir skipanalínuforrit

en: Terminals have a 16-color palette that applications inside the terminal can use. This is that palette, in the form of a colon-separated list of color names. Color names should be in hex format e.g. “#FF00FF”
is: Skjáhermar eru með 16-lita litastef sem forrit innan hans geta notað. Þetta er það litastef, á forminu sem listi litaheita aðgreindur í dálkum. Nöfn litanna ættu að vera á hex-sniði, t.d. “#FF00FF”

en: Whether to use the colors from the theme for the terminal widget
is: Hvort nota eigi liti úr þemanu fyrir skjáhermi-viðmótshlutann

en: If true, the theme color scheme used for text entry boxes will be used for the terminal, instead of colors provided by the user.
is: Satt merkir að skjáhermirinn skuli nota litastef kerfisins fyrir textainntaksreiti, í stað þeirra lita sem notandinn velur.

en: Whether to blink the cursor
is: Hvort bendillinn eigi að blikka

en: The possible values are “system” to use the global cursor blinking settings, or “on” or “off” to set the mode explicitly.
is: Möguleg gildi eru “kerfi” til að nota víðværar blikkstillingar bendils, eða “á” eða “af” til að setja haminn sérstaklega.

en: The cursor appearance
is: Útlit músarbendilsins

en: The possible values are “block” to use a block cursor, “ibeam” to use a vertical line cursor, or “underline” to use an underline cursor.
is: Möguleg gildi eru “block” til að nota blokkarbendil, “ibeam” til að nota lóðréttan línubendil, eða “underline” til að nota undirstrikunarbendil.

en: Whether to use the system font
is: Hvort nota eigi kerfisletur

en: If true, the terminal will use the desktop-global standard font if it’s monospace (and the most similar font it can come up with otherwise).
is: Satt merkir að skjáhermirinn skuli nota leturgerð úr víðværum skjáborðsstillingum ef sú gerð hefur jafnbreitt letur (en annars er reynt að finna eitthvað svipað).

en: Font
is: Letur

en: A Pango font name. Examples are “Sans 12” or “Monospace Bold 14”.
is: Heiti á Pango letri. Dæmi: "Sans 12" eða "Monospace Bold 14".

en: Embedded Terminal
is: Ívafinn skjáhermir

en: Embed a terminal in the bottom pane.
is: Ívafinn skjáhermir á neðstu stikunni

en: C_hange Directory
is: S_kipta um möppu

en: Text size
is: Stærð texta

en: Easily increase and decrease the text size
is: Auktu og minnkaðu stærð texta á einfaldan máta

en: _Normal size
is: _Venjuleg stærð

en: S_maller Text
is: _Minni texti

en: _Larger Text
is: S_tærri texti

en: Text Size
is: Stærð texta

en: Translate
is: Þýða

en: Translates text into different languages
is: Þýðir texta yfir á mismunandi tungumál

en: Where translation output is shown
is: Þar sem þýddur texti birtist

en: If true, output of the translation is inserted in the document window if not in the Translate console.
is: Ef þetta er virkt, er úttak þýðingar sett inn í glugga skjalsins, annars birtist það á þýðingaskjánum.

note: Translators: You can adjust the default pair for users in your locale. https://wiki.apertium.org/wiki/List_of_language_pairs lists valid pairs, in the format apertium-xxx-yyy. For this translation, use ASCII apostrophes and | as the delimiter. Language pair values must be in the format 'xxx|yyy' - Y
en: 'eng|spa'
is: 'eng|isl'

en: Language pair used
is: Tungumálapör í notkun

en: Language pair used to translate from one language to another
is: Tungumálapör sem notuð eru til að þýða frá einu tungumáli yfir á annað

en: Apertium server end point
is: Endapunktur Apertium-þjóns

en: API key for remote web service
is: API-lykill inn á vefþjónustu

en: Remote web service to use
is: Vefþjónusta sem á að nota

en: Translations powered by {0}
is: Þýðingar eru keyrðar með {0}

en: Translate Console
is: Þýðingaskjár

en: Translate selected text [{0}]
is: Þýða valinn texta [{0}]

en: API Key
is: API-lykill

en: Translation languages:
is: Tungumál þýðingar:

en: Where to output translation:
is: Hvert á að senda þýðingu:

en: Same document window
is: Sama glugga skjals

en: Translate console (bottom panel)
is: Þýðingaskjár (spjaldið niðri)

en: Translation service:
is: Þýðingaþjónusta:

en: Interactive completion
is: Gagnvirk klárun

en: Minimum word size:
is: Lágmarksstærð orðs:

en: Word completion
is: Orðaklárun

en: Propose automatic completion using words already present in the document
is: Stungið er upp á sjálfvirkri klárun orða, með orðum sem fyrir eru í skjalinu

en: Document Words
is: Orð skjals

en: Interactive Completion
is: Gagnvirk klárun

en: Whether to enable interactive completion.
is: Hvort eigi að virkja gagnvirka orðaklárun.

en: Minimum Word Size
is: Lágmarksstærð orðs

en: The minimum word size to complete.
is: Lágmarksstærð orða sem á að klára.

en: Word Completion
is: Orðaklárun
