geeqie-1.3 - en to vi translation catalogue (423 entries)

en: Metadata
vi: Siêu dữ liệu

en: Description
vi: Mô tả

en: Value
vi: Giá trị

en: Name
vi: Tên

en: Tag
vi: Thẻ

en: Format
vi: Dạng thức

en: Elements
vi: Phần tử

en: Keywords
vi: Từ khoá

en: Copyright
vi: Bản quyền

en: Move _up
vi: Chuyển _lên

en: Move _down
vi: Chuyển _xuống

en: Remove
vi: Loại bỏ

en: Add
vi: Thêm

en: Save
vi: Lưu

en: Zoom
vi: Thu/Phóng

en: Help
vi: Trợ giúp

en: The collection:
    %s
    already exists.
vi: Tập ảnh:
    %s
    đã có rồi.

en: Collection exists
vi: Tập ảnh đã có

en: Failed to save the collection:
    %s
vi: Lỗi lưu tập ảnh:
    %s

en: Save Failed
vi: Lỗi lưu

en: Add Bookmark
vi: Thêm Đánh dấu

en: Add Collection
vi: Thêm tập ảnh

en: Name:
vi: Tên:

en: Sort Manager
vi: Bộ quản lý Sắp xếp

en: Folders
vi: Tập tin

en: Collections
vi: Tập ảnh

en: Copy
vi: Sao chép

en: Move
vi: Di chuyển

en: Add image
vi: Thêm ảnh

en: Add selection
vi: Thêm phần chọn

en: Undo last image
vi: Phục hồi ảnh cuối

en: done
vi: xong

en: Removing old metadata...
vi: Đang loại bỏ siêu dữ liệu cũ...

en: Clearing cached thumbnails...
vi: Đang xóa ảnh mẫu trong cache...

en: Removing old thumbnails...
vi: Đang xóa ảnh mẫu cũ...

en: Maintenance
vi: Bảo trì

en: Invalid folder
vi: Thư mục không hợp lệ

en: The specified folder can not be found.
vi: Không tìm thấy thư mục được yêu cầu.

en: Create thumbnails
vi: Tạo ảnh mẫu

en: S_tart
vi: _Bắt đầu

en: Folder:
vi: Thư mục:

en: Select folder
vi: Chọn thư mục

en: Include subfolders
vi: Bao gồm thư mục con

en: Store thumbnails local to source images
vi: Lưu ảnh mẫu vào ảnh gốc

en: click start to begin
vi: nhấn để bắt đầu

en: running...
vi: đang chạy...

en: Clearing thumbnails...
vi: Đang xóa ảnh mẫu...

en: Clear cache
vi: Xóa cache

en: Cache and Data Maintenance
vi: Bảo trì Cache và dữ liệu

en: Clean up
vi: Dọn sạch

en: Shared thumbnail cache
vi: Cache ảnh mẫu chia sẻ

en: Remove orphaned or outdated thumbnails.
vi: Loại bỏ ảnh mẫu quá cũ và vô thừa nhận.

en: Delete all cached thumbnails.
vi: Xoá mọi ảnh mẫu trong cache.

en: Render
vi: Kết xuất

en: Render thumbnails for a specific folder.
vi: Kết xuất ảnh mẫu cho một thư mục nhất định.

en: Create
vi: Tạo

en: Remove orphaned keywords and comments.
vi: Loại bỏ từ khoá và ghi chú vô thừa nhận.

en: Untitled
vi: Không tựa

en: Untitled (%d)
vi: Không tựa (%d)

en: Close collection
vi: Đóng tập ảnh

en: Collection has been modified.
    Save first?
vi: Tập ảnh đã thay đổi.
    Lưu trước chứ?

en: _Discard
vi: _Huỷ

en: Save collection
vi: Lưu tập ảnh

en: Append collection
vi: Thêm vào tập ảnh

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: _Append
vi: _Thêm vào

en: Rename
vi: Đổi tên

en: View
vi: Xem

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Select none
vi: Bỏ chọn

en: Sort by name
vi: Sắp theo tên

en: Sort by date
vi: Sắp theo ngày

en: Sort by size
vi: Sắp theo kích thước

en: Sort by path
vi: Sắp theo đường dẫn

en: Empty
vi: Rỗng

en: Loading thumbs...
vi: Đang nạp ảnh mẫu...

en: _View
vi: _Xem

en: View in _new window
vi: Xem trong cửa sổ mớ_i

en: Rem_ove
vi: _Loại bỏ

en: Append from collection...
vi: Thêm từ tập ảnh...

en: _Copy...
vi: _Sao chép...

en: _Move...
vi: _Di chuyển...

en: _Rename...
vi: Đổi _tên...

en: _Delete...
vi: _Xóa...

en: _Delete
vi: _Xóa

en: _Sort
vi: _Sắp xếp

en: Show filename _text
vi: Hiện _tên tập tin

en: _Save collection
vi: Lư_u tập ảnh

en: Save collection _as...
vi: Lưu tập ảnh _là...

en: _Find duplicates...
vi: _Tìm trùng lặp...

en: Print...
vi: In...

en: Dropped list includes folders.
vi: Danh sách đã thả xuống có cả thư mục.

en: _Add contents
vi: _Thêm nội dung

en: Add contents _recursive
vi: Thêm nội dung đệ _quy

en: _Skip folders
vi: _Bỏ qua thư mục

en: Unable to delete file:
    %s
vi: Không thể xóa tập tin:
    %s

en: File deletion failed
vi: Lỗi xóa tập tin

en: Delete file
vi: Xóa tập tin

en: Delete
vi: Xóa

en: About to delete the file:
     %s
vi: Về việc xóa tập tin:
     %s

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Drop files to compare them.
vi: Hãy thả tập tin vào để so sánh chúng.

en: %d files
vi: %d tập tin

en: %d matches found in %d files
vi: tìm thấy %d trùng lặp trong %d tập tin

en: [set 1]
vi: [tập 1]

en: Reading checksums...
vi: Đang đọc checksum...

en: Reading dimensions...
vi: Đang đọc kích thước...

en: Reading similarity data...
vi: Đang đọc dữ liệu tương tự...

en: Comparing...
vi: Đang so sánh...

en: Sorting...
vi: Đang sắp...

en: Select group _1 duplicates
vi: Chọn nhóm lặp _1

en: Select group _2 duplicates
vi: Chọn nhóm lặp _2

en: C_lear
vi: _Xóa

en: Close _window
vi: Đón_g cửa sổ

en: %d files (set 2)
vi: %d tập tin (tập 2)

en: Size
vi: Kích thước

en: Date
vi: Ngày

en: Dimensions
vi: Cỡ

en: Similarity (custom)
vi: Tương tự (tự chọn)

en: Rank
vi: Hạng

en: Compare to:
vi: So sánh với:

en: Thumbnails
vi: Ảnh mẫu

en: Compare by:
vi: So sánh theo:

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: Compare two file sets
vi: So sánh hai nhóm tập tin

en: Similarity
vi: Tương tự

en: Width
vi: Rộng

en: Height
vi: Cao

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

en: stopping...
vi: đang dừng...

en: Edit command results
vi: Kết quả lệnh hiệu chỉnh

en: Output of %s
vi: Kết quả của %s

en: Failed to run command:
    %s
vi: Không thể nạp:
    %s

en: stopped by user
vi: dừng bởi người dùng

en: unknown
vi: không biết

en: top left
vi: đỉnh trái

en: top right
vi: đỉnh phải

en: bottom right
vi: đáy phải

en: bottom left
vi: đáy trái

en: left top
vi: trái đỉnh

en: right top
vi: phải đỉnh

en: right bottom
vi: phải đáy

en: left bottom
vi: trái đáy

en: centimeter
vi: centimét

en: average
vi: trung bình

en: center weighted
vi: trung tâm

en: spot
vi: chấm

en: multi-spot
vi: nhiều chấm

en: multi-segment
vi: nhiều đoạn

en: partial
vi: một phần

en: other
vi: khác

en: not defined
vi: chưa định nghĩa

en: manual
vi: thủ công

en: normal
vi: thường

en: aperture
vi: lỗ ống kính

en: shutter
vi: cửa sập

en: creative
vi: sáng tạo

en: action
vi: hành động

en: portrait
vi: ảnh đứng

en: landscape
vi: ảnh ngang

en: daylight
vi: ánh sáng ngày

en: fluorescent
vi: huỳnh quang

en: tungsten (incandescent)
vi: tungsten (nóng sáng)

en: yes, not detected by strobe
vi: có, không dò theo strobe

en: yes, detected by strobe
vi: có, dò theo strobe

en: auto
vi: tự động

en: Image description
vi: Mô tả Ảnh

en: Orientation
vi: Hướng

en: Exposure program
vi: Chương trình exposure

en: ISO sensitivity
vi: Nhạy cảm ISO

en: Date original
vi: Ngày gốc

en: Date digitized
vi: Ngày số hóa

en: Shutter speed
vi: Tốc độ cửa sập

en: Aperture
vi: Lỗ ống kính

en: Exposure bias
vi: Cực exposure

en: Subject distance
vi: Khoảng cách đối tượng

en: Metering mode
vi: Đơn vị đo

en: Light source
vi: Nguồn sáng

en: Focal length
vi: Độ dài tiêu cự

en: infinity
vi: vô cực

en: mode:
vi: kiểu:

en: on
vi: bật

en: off
vi: tắt

en: not detected by strobe
vi: không dò theo strobe

en: detected by strobe
vi: dò theo strobe

en: red-eye reduction
vi: giảm thiểu red-eye

en: dot
vi: chấm

en: %d bytes
vi: %d byte

en: Full size
vi: Đúng kích thước

en: Monitor
vi: Màn hình

en: Full screen
vi: Toàn màn hình

en: Determined by Window Manager
vi: Xác định theo Trình quản lý Cửa sổ

en: Active screen
vi: Screen hoạt động

en: Active monitor
vi: Màn hình hoạt động

en: Unable to write history lists to: %s
vi: Không thể lưu danh sách lượt sử vào: %s

en: Zoom in
vi: Phóng to

en: Zoom out
vi: Thu nhỏ

en: Zoom _in
vi: Phóng _to

en: Zoom _out
vi: Thu _nhỏ

en: Zoom _1:1
vi: Phóng _1:1

en: Toggle _slideshow
vi: _Bật/Tắt trình diễn

en: Continue slides_how
vi: _Tiếp tục trình diễn

en: Pause slides_how
vi: _Tạm dừng trình diễn

en: Exit _full screen
vi: _Thoát chế độ toàn màn hình

en: _Full screen
vi: _Toàn màn hình

en: C_lose window
vi: Đón_g cửa sổ

en: Ascending
vi: Xuôi

en: %s, %d files (%s, %d)%s
vi: %s, %d tập tin (%s, %d)%s

en: %s, %d files%s
vi: %s, %d tập tin%s

en: %d files%s
vi: %d tập tin%s

en: (no read permission) %s bytes
vi: (không có quyền đọc) %s byte

en: ( ? x ? ) %s bytes
vi: ( ? x ? ) %s byte

en: ( %d x %d ) %s bytes
vi: ( %d x %d ) %s byte

en: Tools
vi: Công cụ

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Use current
vi: Thư mục hiện tại

en: Layout
vi: Bố trí

en: Files
vi: Tập tin

en: Image
vi: Ảnh

en: (drag to change order)
vi: (kéo để đổi thứ tự)

en: Hide file _list
vi: Ẩn _danh sách tập tin

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Zoom to fit
vi: Phóng vừa _khít

en: _Edit
vi: _Hiệu chỉnh

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Flip
vi: _Lật

en: F_ull screen
vi: _Toàn màn hình

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Keyboard shortcuts
vi: _Phím tắt

en: _Hide file list
vi: Ẩn _danh sách tập tin

en: Home
vi: Nhà

en: _Mirror
vi: _Phản xạ

en: _New collection
vi: Tạo _tập ảnh mới

en: N_ew folder...
vi: Tạo _thư mục mới...

en: _Open collection...
vi: _Mở tập ảnh...

en: P_references...
vi: _Tuỳ thích...

en: _Print...
vi: _In...

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Refresh
vi: _Cập nhật

en: _Search...
vi: Tì_m...

en: Select _all
vi: Chọn tất _cả

en: Select _none
vi: _Bỏ chọn

en: Set as _wallpaper
vi: Đặt làm ảnh _nền

en: _Float file list
vi: Danh sách tập tin _rời

en: Sort _manager
vi: Bộ quản lý _sắp xếp

en: Could not create dir:%s
vi: Không thể tạo thư mục: %s

en: Unsorted
vi: Không sắp

en: Sort by number
vi: Sắp theo số

en: Zoom to original size
vi: Phóng cỡ ảnh ban đầu

en: Fit image to window
vi: Phóng vừa khít cửa sổ

en: Leave Zoom at previous setting
vi: Dùng thiết lập sau trước đó

en: People
vi: Người

en: Nature
vi: Tự nhiên

en: Landscape
vi: Ảnh ngang

en: Art
vi: Ảnh

en: Places
vi: Vị trí

en: Portrait
vi: Ảnh đứng

en: %d images, %s
vi: %d ảnh, %s

en: The pan view does not support the folder "%s".
vi: Khung xem Pan không hỗ trợ thư mục "%s".

en: Folder not supported
vi: Thư mục không được hỗ trợ

en: Reading image data...
vi: Đang đọc dữ liệu ảnh...

en: Sorting images...
vi: Đang sắp ảnh...

en: Filename:
vi: Tên tập tin:

en: Location:
vi: Vị trí:

en: Date:
vi: Ngày:

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Folder not found
vi: Không tìm được thư mục

en: The entered path is not a folder
vi: Đường dẫn nhập vào không phải thư mục

en: Timeline
vi: Trục thời gian

en: Calendar
vi: Xoá

en: Folders (flower)
vi: Thư mục (hoa)

en: Grid
vi: Lưới

en: Dots
vi: Chấm

en: No Images
vi: Không có ảnh

en: Small Thumbnails
vi: Ảnh mẫu nhỏ

en: Normal Thumbnails
vi: Ảnh mẫu thường

en: Large Thumbnails
vi: Ảnh mẫu lớn

en: Pan View Performance
vi: Hiệu sưất Khung xem Pan

en: Pan view performance may be poor.
vi: Hiệu suất Khung xem Pan có thể thấp.

en: Cache thumbnails
vi: Lưu lại ảnh mẫu

en: Use shared thumbnail cache
vi: Dùng cache ảnh mẫu chia sẻ

en: Do not show this dialog again
vi: Đừng hiện hộp thoại này lần nữa

en: Sort by E_xif date
vi: Sắp theo ngày E_xif

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: Find:
vi: Tìm:

en: Find
vi: Tìm

en: path found
vi: tìm ra đường dẫn

en: filename found
vi: không tìm được tên tập tin

en: partial match
vi: khớp một phần

en: no match
vi: không tìm ra

en: Nearest (worst, but fastest)
vi: Gần nhất (xấu nhất, nhanh nhất)

en: Tiles
vi: Lợp

en: Custom
vi: Tự chọn

en: Reset filters
vi: Xóa bộ lọc

en: This will reset the file filters to the defaults.
    Continue?
vi: Hành động này sẽ đặt lại bộ lọc tập tin về mặc định.
    Bạn có muốn thực hiện không?

en: Clear trash
vi: Đổ rác

en: This will remove the trash contents.
vi: Hành động này sẽ loại bỏ những thứ có trong sọt rác.

en: General
vi: Chung

en: Quality:
vi: Chất lượng:

en: Slide show
vi: Xem trình diễn

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Preload next image
vi: Nạp trước ảnh kế

en: Refresh on file change
vi: Cập nhật khi tập tin thay đổi

en: Zoom increment:
vi: Độ phóng:

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Windows
vi: Cửa sổ

en: State
vi: Trạng thái

en: Remember tool state (float/hidden)
vi: Nhớ trạng thái cửa sổ (trôi nổi/ẩn)

en: Fit window to image when tools are hidden/floating
vi: Khít cửa sổ vừa ảnh khi ẩn/tách rời công cụ

en: Limit size when auto-sizing window (%):
vi: Kích thước giới hạn khi tự chỉnh cỡ cửa sổ (%):

en: Smooth image flip
vi: Lật ảnh mượt

en: Disable screen saver
vi: Tắt trình bảo vệ màn hình

en: Font
vi: Phông chữ

en: Text
vi: Văn bản

en: Defaults
vi: Mặc định

en: Disable File Filtering
vi: Tắt lọc tập tin

en: File types
vi: Loại tập tin

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Menu name
vi: Tên menu

en: Behavior
vi: Hành vi

en: Enable Delete key
vi: Dùng phím Delete

en: Maximum size:
vi: Kích thước tối đa

en: Descend folders in tree view
vi: Thư mục con khi dùng cây

en: In place renaming
vi: Đổi tên tại chỗ

en: Navigation
vi: Duyệt

en: Progressive keyboard scrolling
vi: Cuộn bàn phím lũy tiến

en: Mouse wheel scrolls image
vi: Dùng mouse wheel cuộn ảnh

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: error saving config file: %s
vi: lỗi lưu tập tin cấu hình: %s

en: previous image
vi: ảnh trước

en: first image
vi: ảnh đầu

en: toggle full screen
vi: bật/tắt toàn màn hình

en: start full screen
vi: vào toàn màn hình

en: stop full screen
vi: thoát toàn màn hình

en: last image
vi: ảnh cuối

en: next image
vi: ảnh kế

en: quit
vi: thoát

en: toggle slide show
vi: bật/tắt trình diễn

en: start slide show
vi: bắt đầu trình diễn

en: stop slide show
vi: dừng trình diễn

en: show tools
vi: hiện công cụ

en: hide tools
vi: ẩn công cụ

en: Remote command list:
vi: Danh sách lệnh từ xa:

en: Remote not available
vi: Geeqie ở xa không sẵn sàng

en: folder
vi: thư mục

en: comments
vi: ghi chú

en: results
vi: kết quả

en: equal to
vi: bằng

en: less than
vi: nhỏ hơn

en: greater than
vi: lớn hơn

en: between
vi: giữa

en: before
vi: trước

en: after
vi: sau

en: match all
vi: khớp tất cả

en: match any
vi: khớp bất kỳ

en: exclude
vi: loại trừ

en: contains
vi: chứa

en: is
vi: là

en: %s, %d files (%s, %d)
vi: %s, %d tập tin (%s, %d)

en: %s, %d files
vi: %s, %d tập tin

en: Searching...
vi: Đang tìm...

en: File not found
vi: Không tìm được tập tin

en: Please enter an existing file for image content.
vi: Vui lòng chọn một thư mục đã có cho nội dung ảnh.

en: Please enter an existing folder to search.
vi: Vui lòng chọn một thư mục đã có để tìm.

en: Collection Files
vi: Tập tin tập ảnh

en: Search:
vi: Tìm:

en: Recurse
vi: Đệ quy

en: Match case
vi: Khớp hoa/thường

en: File size is
vi: Kích thước tập tin là

en: and
vi: và

en: File date is
vi: Ngày của tập tin là

en: Image dimensions are
vi: Kích thước ảnh là

en: Image content is
vi: Nội dung ảnh là

en: % similar to
vi: % tương tự như

en: Thumbnail image in cache failed to load, trying to recreate.
vi: Lỗi nạp ảnh mẫu trong cache, đang thử tạo lại...

en: Delete failed
vi: Lỗi xóa

en: Unable to remove old file from trash folder
vi: Không thể di chuyển tập tin cũ vào thư mục Sọt rác

en: Could not create folder
vi: Không thể tạo thư mục

en: Permission denied
vi: Không có đủ quyền thực hiện

en: Unable to access or create the trash folder.
    "%s"
vi: Không thể truy cập hoặc tạo thư mục Sọt rác.
    "%s"

en: New Bookmark
vi: Đánh dấu mới

en: Edit Bookmark
vi: Sửa đánh dấu

en: Path:
vi: Đường dẫn:

en: Icon:
vi: Biểu tượng:

en: Select icon
vi: Chọn biểu tượng

en: _Properties...
vi: _Thuộc tính...

en: _Remove
vi: _Loại bỏ

en: Unable to load:
    %s
vi: Không thể nạp:
    %s

en: A file with name %s already exists.
vi: Tập tin tên %s đã có rồi.

en: Rename failed
vi: Đổi tên thất bại

en: Failed to rename %s to %s.
vi: Lỗi đổi tên tập tin %s thành %s.

en: _Rename
vi: Đổi _tên

en: Add _Bookmark
vi: _Thêm Đánh dấu

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: New folder
vi: Tạo _thư mục mới

en: Show hidden
vi: Hiện tập tin ẩn

en: Filter:
vi: Bộ lọc:

en: Select path
vi: Chọn đường dẫn

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: Co_ntinue
vi: _Tiếp tục

en: Choose the destination folder.
vi: Nguồn thư mục đích.

en: Source
vi: Nguồn

en: Original name:
vi: Tên gốc:

en: New name:
vi: Tên mới:

en: Auto rename
vi: Tự động đổi tên

en: Begin text
vi: Chuỗi đầu

en: Start #
vi: Số bắt đầu

en: End text
vi: Chuỗi đuôi

en: Padding:
vi: Đệm:

en: _Copy
vi: _Sao chép

en: _Move
vi: _Di chuyển

en: _Up to parent
vi: _Về thư mục cha

en: _Slideshow
vi: _Trình diễn

en: Slideshow recursive
vi: Trình diễn đệ quy

en: Find _duplicates...
vi: _Tìm trùng lặp...

en: Find duplicates recursive...
vi: Tìm lặp truy hồi...

en: _New folder...
vi: Tạo _thư mục mới...

en: Re_fresh
vi: _Cập nhật

en: Show _thumbnails
vi: Hiện ảnh _mẫu

en: Invalid file name:
    %s
vi: Tên tập tin không hợp lệ:
    %s

en: Error renaming file
vi: Lỗi đổi tên tập tin
