Xfce Apps - en to th translation catalogue (149 entries)

en: Connect all bookmarks marked as 'auto connect' and exit
th: เชื่อมต่อไปยังที่คั่นหน้าทั้งหมดที่ทำเครื่องหมาย 'เชื่อมต่ออัตโนมัติ' ไว้ แล้วจบโปรแกรม

en: Ignore running instances, enforce opening a new instance
th: ไม่สนใจอินสแตนซ์ที่ทำงานอยู่ และบังคับเปิดอินสแตนซ์ใหม่

en: Print a list of supported URI schemes
th: แสดงรายชื่อ URI scheme ที่รองรับ

en: Be verbose
th: แสดงข้อความอย่างละเอียด

en: Show version information
th: แสดงข้อมูลรุ่น

en: - a simple frontend to easily connect to remote filesystems
th: - โปรแกรมฉากหน้าที่เรียบง่ายสำหรับเชื่อมต่อไปยังระบบแฟ้มในเครือข่ายอย่างง่ายดาย

en: Unix Device
th: อุปกรณ์ยูนิกซ์

en: Windows Share
th: แหล่งใช้ร่วมของวินโดวส์

en: WebDAV (secure)
th: WebDAV (นิรภัย)

en: Network
th: เครือข่าย

en: Archive
th: แฟ้มจัดเก็บ

en: Photos
th: ภาพถ่าย

en: Custom Location
th: ตำแหน่งกำหนดเอง

en: Connecting to "%s"
th: กำลังเชื่อมต่อไปยัง "%s"

en: A simple frontend to easily connect/mount to local and remote filesystems
th: โปรแกรมฉากหน้าที่เรียบง่ายสำหรับเชื่อมต่อ/เมานท์ระบบแฟ้มในเครื่องและในเครือข่ายอย่างง่ายดาย

en: Gigolo can use the following protocols provided by GVfs:
th: Gigolo สามารถใช้โพรโทคอลต่อไปนี้ซึ่งจัดเตรียมโดย GVfs:

en: Supported Protocols
th: โพรโทคอลที่รองรับ

en: The command '%s' failed
th: คำสั่ง '%s' ล้มเหลว

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: Invalid terminal command
th: คำสั่งเทอร์มินัลไม่ถูกต้อง

en: No default location available for "%s"
th: ไม่มีตำแหน่งปริยายสำหรับ "%s"

en: Edit _Bookmark
th: แก้ไขที่_คั่นหน้า

en: Create _Bookmark
th: สร้างที่_คั่นหน้า

en: Connected
th: เชื่อมต่ออยู่

en: Service Type
th: ชนิดบริการ

en: Name
th: ชื่อ

en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

en: Move it now?
th: ย้ายเลยหรือไม่?

en: Gigolo needs to move your old configuration directory before starting.
th: Gigolo จำเป็นต้องย้ายไดเรกทอรีค่าตั้งเดิมของคุณก่อนที่จะเริ่มทำงาน

en: Your old configuration directory "%s" could not be moved to "%s" (%s). Please move manually the directory to the new location.
th: ไม่สามารถย้ายไดเรกทอรีค่าตั้งเดิมของคุณที่ "%s" ไปที่ "%s" ได้ (%s) กรุณาย้ายไดเรกทอรีดังกล่าวไปยังตำแหน่งใหม่ด้วยตัวเอง

en: Warning
th: คำเตือน

en: Domain: %s
th: โดเมน: %s

en: Share: %s
th: แหล่งใช้ร่วม: %s

en: Folder: %s
th: โฟลเดอร์: %s

en: Path: %s
th: พาธ: %s

en: Host
th: โฮสต์

en: Port
th: พอร์ต

en: Auto-Connect
th: เชื่อมต่ออัตโนมัติ

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Other information
th: ข้อมูลอื่นๆ

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Delete
th: _ลบ

en: Edit Bookmarks
th: แก้ไขที่คั่นหน้า

en: _Close
th: ปิ_ด

en: You must enter a name for the bookmark.
th: คุณต้องป้อนชื่อของที่คั่นหน้าด้วย

en: The entered bookmark name is already in use. Please choose another one.
th: ชื่อที่คั่นหน้านี้ถูกใช้ไปแล้ว กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: You must enter a server address or name.
th: คุณต้องป้อนที่อยู่หรือชื่อของแม่ข่ายด้วย

en: You must enter a share name.
th: คุณต้องป้อนชื่อของแหล่งใช้ร่วมด้วย

en: You must enter a valid URI for the connection.
th: คุณต้องป้อน URI ที่ถูกรูปแบบสำหรับการเชื่อมต่อ

en: _Device:
th: อุ_ปกรณ์:

en: _Server:
th: แ_ม่ข่าย:

en: Create Bookmark
th: สร้างที่คั่นหน้า

en: Edit Bookmark
th: แก้ไขที่คั่นหน้า

en: _OK
th: _ตกลง

en: Connect to Server
th: เชื่อมต่อไปยังแม่ข่าย

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

note: Bookmark Settings
en: Bookmark Settings
th: ค่าตั้งที่คั่นหน้า

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: _Color:
th: _สี:

en: Au_to-Connect:
th: เชื่อมต่อ_อัตโนมัติ:

note: Connection Settings
en: Connection Settings
th: ค่าตั้งการเชื่อมต่อ

en: Service t_ype:
th: _ชนิดบริการ:

en: _Location (URI):
th: _ตำแหน่ง (URI):

en: P_ath:
th: _พาธ:

en: _Share:
th: แห_ล่งใช้ร่วม:

note: Optional Information
en: Optional Information
th: ข้อมูลเสริม

en: _Port:
th: พอร์_ต:

en: Set the port to 0 to use the default port
th: กำหนดพอร์ตเป็น 0 หากต้องการใช้พอร์ตปริยาย

en: _Folder:
th: โ_ฟลเดอร์:

en: This is not used for the actual mount, only necessary for opening the mount point in a file browser
th: นี่ไม่ใช่ตำแหน่งในแหล่งต้นทางที่จะเมานท์ แต่ต้องใช้ในการเปิดจุดเมานท์ในเครื่องมือท่องดูแฟ้มเท่านั้น

en: _Domain:
th: โดเ_มน:

en: _User Name:
th: _ชื่อผู้ใช้:

en: Icons
th: ไอคอน

en: Text
th: ข้อความ

en: Both
th: ทั้งสองอย่าง

en: Both horizontal
th: ทั้งสองอย่างแนวนอน

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Symbols
th: สัญลักษณ์

en: Detailed List
th: รายละเอียด

en: General
th: ทั่วไป

note: Row
en: _File Manager
th: โปรแกรมจัดการแ_ฟ้ม

en: Enter the name of a program to use to open or view mount points
th: ป้อนชื่อของโปรแกรมที่จะใช้เปิดหรือดูจุดเมานท์ต่างๆ

note: Row
en: _Terminal
th: เ_ทอร์มินัล

en: Enter the name of a program to open mount points in a terminal
th: ป้อนชื่อของโปรแกรมที่จะใช้เปิดจุดเมานท์ในเทอร์มินัล

note: Row
en: _Bookmark Auto-Connect Interval
th: ช่วงเวลาที่จะเชื่อมต่อที่_คั่นหน้าโดยอัตโนมัติ

en: How often to try auto connecting bookmarks, in seconds. Zero disables checking.
th: ความถี่ที่จะพยายามเชื่อมต่อที่คั่นหน้าต่างๆ โดยอัตโนมัติ ในหน่วยวินาที ค่าศูนย์จะเป็นการปิดการตรวจสอบ

en: Interface
th: ส่วนติดต่อผู้ใช้

en: _Save window position and geometry
th: _บันทึกตำแหน่งและขนาดของหน้าต่าง

en: Saves the window position and geometry and restores it at the start
th: บันทึกตำแหน่งและขนาดของหน้าต่างไว้ และคืนค่าเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Show status _icon in the Notification Area
th: แสดงไ_อคอนสถานะในพื้นที่แจ้งเหตุ

en: Start _minimized in the Notification Area
th: เริ่มทำงานโดยย่อเ_ก็บในพื้นที่แจ้งเหตุ

en: Show side panel
th: แสดงช่องด้านข้าง

en: Whether to show a side panel for browsing the local network for available Samba/Windows shares and a bookmark list
th: กำหนดว่าจะแสดงช่องด้านข้างสำหรับท่องดูเครือข่ายเฉพาะที่เพื่อดูแหล่งใช้ร่วมของ Samba/Windows ที่มี และเพื่อดูรายชื่อที่คั่นหน้าหรือไม่

en: Show auto-connect error messages
th: แสดงข้อผิดพลาดของการเชื่อมต่ออัตโนมัติ

en: Whether to show error message dialogs when auto-connecting of bookmarks fails
th: กำหนดว่าจะแสดงกล่องโต้ตอบรายงานข้อผิดพลาดหรือไม่ เมื่อเชื่อมต่อที่คั่นหน้าโดยอัตโนมัติไม่สำเร็จ

en: _Connection List Mode
th: รูปแบบของรายชื่อการเ_ชื่อมต่อ

en: Toolbar
th: แถบเครื่องมือ

en: Show _toolbar
th: แสดงแถบเ_ครื่องมือ

en: St_yle
th: รูปแ_บบ

en: _Orientation
th: แ_นววาง

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: No bookmark
th: ไม่มีที่คั่นหน้า

en: <b>%s</b>
    
    URI: %s
    Connected: Yes
    Service Type: %s
    Bookmark: %s
th: <b>%s</b>
    
    URI: %s
    เชื่อมต่ออยู่: ใช่
    ชนิดบริการ: %s
    ที่คั่นหน้า: %s

en: <b>Unix device: %s</b>
th: <b>อุปกรณ์ยูนิกซ์: %s</b>

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: Connecting to "%s" failed.
th: เชื่อมต่อไปยัง "%s" ไม่สำเร็จ

en: Disconnecting from "%s" failed.
th: ตัดการเชื่อมต่อกับ "%s" ไม่สำเร็จ

en: Connecting
th: กำลังเชื่อมต่อ

en: No Workgroups found
th: ไม่พบเวิร์กกรุ๊ปใด

en: No Shares found
th: ไม่พบแหล่งใช้ร่วมใด

en: No Hosts found
th: ไม่พบโฮสต์ใด

en: _Connect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: Connect to the selected share
th: เชื่อมต่อไปยังแหล่งใช้ร่วมที่เลือก

en: Create a bookmark from the selected share
th: สร้างที่คั่นหน้าจากแหล่งใช้ร่วมที่เลือก

en: Refresh the network list
th: ปรับข้อมูลรายชื่อเครือข่าย

en: Close panel
th: ปิดพาเนล

en: No bookmarks
th: ไม่มีที่คั่นหน้า

en: Connect to the selected bookmark
th: เชื่อมต่อไปยังที่คั่นหน้าที่เลือก

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Quit
th: _ออก

en: _Edit Bookmarks
th: แ_ก้ไขที่คั่นหน้า

en: _Preferences
th: _ปรับแต่ง

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Toolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: Side _Panel
th: _ช่องด้านข้าง

en: Status _Icon
th: ไ_อคอนสถานะ

en: View as _Symbols
th: แสดงแบบ_สัญลักษณ์

en: View as _Detailed List
th: แสดงแบบ_รายละเอียด

en: _Actions
th: การกระ_ทำ

en: _Disconnect
th: _ตัดการเชื่อมต่อ

en: _Bookmarks
th: ที่_คั่นหน้า

en: _Open
th: _เปิด

en: Open in _Terminal
th: เปิดในเ_ทอร์มินัล

en: _Copy URI
th: _คัดลอก URI

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: Online Help
th: คู่มือออนไลน์

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Choose a bookmark to connect to
th: เลือกที่คั่นหน้าที่จะเชื่อมต่อ

en: Disconnect the selected resource
th: ตัดการเชื่อมต่อกับทรัพยากรที่เลือก

en: Open the bookmark manager to add, edit or delete bookmarks
th: เปิดเครื่องมือจัดการที่คั่นหน้า เพื่อเพิ่ม แก้ไข หรือลบที่คั่นหน้าต่างๆ

en: Open the selected resource with a file manager
th: เปิดทรัพยากรที่เลือกด้วยโปรแกรมจัดการแฟ้ม

en: Start a terminal from here
th: เปิดเทอร์มินัลทำงานที่นี่

en: Open _Terminal
th: เปิดเ_ทอร์มินัล

en: Quit Gigolo
th: ออกจาก Gigolo

en: _Edit Bookmark
th: แ_ก้ไขที่คั่นหน้า

en: Frontend for GIO/GVfs
th: โปรแกรมฉากหน้าสำหรับ GIO/GVfs

en: A simple frontend to easily connect to remote filesystems
th: โปรแกรมฉากหน้าที่เรียบง่ายสำหรับเชื่อมต่อไปยังระบบแฟ้มในเครือข่ายอย่างง่ายดาย
