gitg master - en to vi translation catalogue (379 entries)

en: Could not parse XML from stream
vi: Không thể phân tích cú pháp XML từ luồng dữ liệu

en: gitg is a graphical user interface for git. It aims at being a small, fast and convenient tool to visualize the history of git repositories. Besides visualization, gitg also provides several utilities to manage your repository and commit your work.
vi: gitg là lmootj giao diện người dùng dạng đồ họa dành cho git. Nó nhắm đến một công cụ nhỏ, nhanh và thuận tiện cho việc hiển thị trực quan lịch sử của một kho git. Bên cạch tính trực quan, gitg còn cung cấp nhiều tiện ích để quản lý kho và chuyển giao công việc của bạn.

en: Goals
vi: Mục tiêu

en: Browse local git repositories
vi: Duyệt các kho git nội bộ

en: Clone local and remote git repositories
vi: Nhân bản kho git nội bộ cũng như trên mạng

en: Commit files
vi: Chuyển giao các tập tin

en: Retrieve patch from a commit
vi: Lây miếng vá từ lần chuyển giao

en: Browse repository history
vi: Duyệt lịch sử của kho

en: Staging area to compose your commit
vi: Đưa lên bệ phóng khu vực để soạn lần chuyển giao

en: Commit staged changes
vi: Chuyển giao các thay đổi đã trên bệ phóng

en: Overview of recently used repositories
vi: Tổng quan của các kho mới dùng gần đây

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: Git repository browser
vi: Bộ duyệt kho git

en: Default Clone Directory
vi: Thư mục dùng mặc định khi nhân bản

en: The default directory in which new repositories should be suggested to be cloned.
vi: Thư mục mặc định ở chỗ nào khi các kho có thể được gợi ý để nhân bản

en: Orientation of the main interface (vertical or horizontal)
vi: Hướng của giao diện chính (dọc hay ngang)

en: Setting that sets the orientation of the main interface.
vi: Cài đặt mà đặt hướng của giao diện chính.

en: Default Activity
vi: Kích hoạt mặc định

en: The activity which gitg activates by default when first launched.
vi: Khi mở thì gitg kích hoạt theo mặc định cái gì.

en: Use Gravatar
vi: Dùng Gravatar

en: Enable the use of gravatar to display user avatars.
vi: Cho phép dùng gravatar để hiển thị avatar của người dùng.

en: Enable Monitoring
vi: Cho phép theo dõi

en: Automatically update when external changes to .git are detected
vi: Tự động cập nhật khi có nhận thấy có thay đổi tại .git

en: Enable Diff Highlighting
vi: Cho phép tô sáng khác biệt

en: Setting that determines whether to enable syntax highlighting in diff views.
vi: Cài đặt mà quyết định xem là có tô sáng cú pháp trong bộ trình bày khác biệt hay không.

en: Color scheme to use for syntax highlighting
vi: Lược đồ màu muốn dùng để tô sáng cú pháp

en: Used by GtkSourceView to determine colors for syntax highlighting
vi: Dùng GtkSourceView để quyết định màu cho tô sáng cú pháp

en: When to Collapse Inactive Lanes
vi: Khi nào thì co rút các làn không hoạt động

en: Setting that indicates when an inactive lane should be collapsed. Valid values are 0 — 4, where 0 indicates “early” and 4 indicates “late”.
vi: Cài đặt chỉ ra khi nào một làn không hoạt động nên được ro rút lại. Giá trị hợp lệ là 0 — 4, với 0 chỉ ra “gần đây” và 4 ý là “muộn”.

en: Setting that indicates whether to collapse history lanes which do not show activity. Enabling this can provide a cleaner history view when there is a lot of parallel development. See collapse-inactive-lanes to control when lanes should be collapsed.
vi: Cài đặt này chỉ ra xem có co rút các làn lịch sử cái mà không được hiển thị một cách tích cực. Bật nó có thể đưa ra một cái nhìm lịch sử sạch sẽ hơn khi có quá nhiều quá trình phát triển song song. Xem collapse-inactive-lanes để điều khiển xem khi nào thì các làn nên được co rút lại.

en: Show History in Topological Order
vi: Hiển thị Lịch sửa theo thứ tự tôpô

en: Setting that indicates whether to show the history in topological order.
vi: Cài đặt này chỉ ra có nên hiển thị lịch sửa theo thứ tự tô-pô hay không.

en: Show Stashed Changes
vi: Hiển thị các thay đổi đã được giấu đi

en: Setting that indicates whether to show items for the stash in the history.
vi: Cài đặt này chỉ ra có nên hiển thị các mục cho phần tạm cất trong lịch sử hay không.

en: Show Staged Changes
vi: Hiển thị các thay đổi đã được đưa lên bệ phóng

en: Setting that indicates whether to show a virtual item for the currently staged changes in the history.
vi: Cài đặt này chỉ ra có nên hiển thị tác mục ảo cho các thay đổi đã được đưa lên bệ phóng hiện tại trong lịch sử hay không.

en: Show Unstaged Changes
vi: Hiển thị các thay đổi chưa đưa lên bệ phóng

en: Setting that indicates whether to show a virtual item for the currently unstaged changes in the history.
vi: Cài đặt này chỉ ra có nên hiển thị các mục ảo cho các thay đổi chưa được đưa lên bệ phóng trong lịch sử hay không.

en: Mainline Head
vi: Đầu dòng chính

en: Setting that indicates whether to always preserve a mainline in the history for the current HEAD.
vi: Cài đặt này chỉ ra có nên luôn dành riêng một dòng chính trong lịch sử cho HEAD hiện tại hay không.

en: Default selection of the history activity
vi: Lựa chọn mặc định của hoạt động lịch sử

en: Setting that determines the default selection on startup of the history activity.
vi: Cài đặt này quyết định các chọn lựa mặc định khi khởi động của hoạt động lịch sử.

en: Reference Sort Order
vi: Thứ tự sắp xếp tham chiếu

en: The order by which references in the history sidebar should be sorted.
vi: Thứ tự mà phần các tham chiếu trong thanh bên lịch sử nên được sắp xếp.

en: Show Upstream With Branch
vi: Hiển thị thượng nguồn với nhánh

en: Determines whether to also show the upstream (remote) tracking branch when selecting a local branch in the history view.
vi: Quyết định xem có đồng thời hiển thị nhánh theo dõi thượng nguồn (máy chủ) khi chon một nhánh nội bộ trong bộ xem lịch sử.

en: Show Right Margin in Commit Message View
vi: Hiển thị Lề phải trong bộ Xem ghi chú lần chuyển giao

en: Show a right margin indicator in the commit message view. This can be used to easily see where to break the commit message at a particular column.
vi: Hiển thị bộ chỉ thị lề phải trong bộ trình bày lời ghi chú của lần chuyển giao. Cái này có thể được dùng để dễ dàng xen nên ngắt phần ghi chú ở cột cụ thể nào.

en: Column at Which Right Margin is Shown
vi: Cột mà tại đó lề phải được hiển thị

en: The column at which the right margin is shown if the show-right-margin preference is set to TRUE.
vi: Cột mà tại đó lề phải được hiển thị nếu tham số show-right-margin được đặt là ĐÚNG.

en: Show Subject Margin in Commit Message View
vi: Hiển thị Lề chủ đề trong bộ Xem ghi chú lần chuyển giao

en: Highlight the subject text of the commit message when it passes the margin specified by subject-margin-position.
vi: Tô sáng phần chữ chủ đề của phần ghi chú lần chuyển giao khi nó chuyển qua bởi chỉ định lề subject-margin-position.

en: Column at Which Subject Margin is Shown
vi: Cột mà tại đó lề chủ đề được hiển thị

en: The column at which the subject margin is shown if the show-subject-margin preference is set to TRUE.
vi: Cột mà tại đó lề chủ đề được hiển thị nếu tham số show-right-margin được đặt là ĐÚNG.

en: Enable Spell Checking
vi: Bật kiểm lỗi chính tả

en: Setting which determines whether or not spell checking is enabled when writing a commit message.
vi: Cài đặt này quyết định xem có bật kiểm tra chính tả hay không khi nhập phần chú thích cho lần chuyển giao.

en: Spell Checking Language
vi: Ngôn ngữ kiểm lỗi chính tả

en: The language to use when spell checking is enabled for writing a commit message.
vi: Ngôn ngữ được dùng khi kiểm tra chính tả được bật cho ghi chép lời nhắn của lần chuyển giao.

en: Use patience algorithm to show diffs
vi: Dùng thuật toán patience để hiển thị khác biệt

en: Setting to use patience algorithm to show diffs of a commit.
vi: Cài đặt để dùng thuật toán patience để hiển thị khác biệt của lần chuyển giao.

en: Ignore Whitespace Changes
vi: Bỏ qua các thay đổi do khoảng trắng

en: Setting that indicates whether to ignore whitespace changes when showing the diff of a commit.
vi: Cài đặt mà chỉ ra xem có bỏ qua các thay đổi do khoảng trắng gây ra khi hiển thị khác biệt của một lần chuyển giao hay không.

en: Show Changes Inline
vi: Hiển thị các thay đổi cùng dòng

en: Setting that indicates whether changes within lines should be shown inline.
vi: Cài đặt này chỉ ra có nên để các thay đổi trong cùng dòng nên được hiển thị chung dòng hay không.

en: Wrap
vi: Ngắt dòng

en: Wrap lines.
vi: Ngắt các dòng dài.

en: Number of Before/After Context Lines
vi: Số lượng dòng ngữ cảnh Trước/Sau

en: Setting that determines how many lines of context (before and after) should be shown when showing the diff of a commit.
vi: Cài đặt này quyết định nên hiển thị bao nhiêu dòng ngữ cảnh (trước và sau) khi hiển thị khác biệt của một lần chuyển giao.

en: Rendered Width of a Tab Character
vi: Chiều rộng cần hiển thị của ký tự tab

en: Setting that determines how much space a tab character should occupy when showing the diff of a commit.
vi: Cài đặt này quyết định xem cần bao nhiêu khoảng trắng khi hiển thị ký tự tab khi hiển thị sự khác biệt của một lần chuyển giao.

en: Setting that determines how many lines of context (before and after) should be shown when showing the diff to be staged/unstaged in the commit area.
vi: Cài đặt này quyết định nên hiển thị bao nhiêu dòng ngữ cảnh (trước và sau) khi hiển thị khác biệt đưa lên hay bỏ khỏi bệ phóng trong vùng chuyển giao.

en: Cannot set spell checking language: %s
vi: Không thể đặt ngôn ngữ kiểm tra chính tả: %s

en: There are no changes to be committed
vi: Chẳng có thay đổi nào để mà chuyển giao

en: Use amend to change the commit message of the previous commit
vi: Dùng amend để thay đổi phần chú thích của lần chuyển giao kế trước

[ctx: Activity]
en: Commit
vi: Chuyển giao

en: Create new commits and manage the staging area
vi: Tạo các lần chuyển giao mới và quản lý khu vực bệ phóng

en: _Stage selection
vi: _Chọn đưa lên bệ phóng

en: Failed to stage the removal of submodule “%s”
vi: Gặp lỗi khi đưa lên bệ phóng sự chuyển đi của mô-đun-con “%s”

en: Failed to open the repository of submodule “%s” while trying to stage
vi: Gặp lỗi khi mở kho của mô-đun-con “%s” trong khi cố đưa lên bệ phóng

en: Failed to lookup the working directory commit of submodule “%s” while trying to stage
vi: Gặp lỗi khi tìm kiếm lần chuyển giao thư mục làm việc ccủa mô-đun-con “%s” trong khi cố đưa lên bệ phóng

en: Failed to stage the submodule “%s”
vi: Gặp lỗi khi đưa lên bệ phóng mô-đun-con “%s”

en: Failed to stage the removal of file “%s”
vi: Gặp lỗi khi đưa lên bệ phóng sự chuyển đi của tập tin “%s”

en: Failed to stage the file “%s”
vi: Gặp lỗi khi đưa lên bệ phóng tập tin “%s”

en: _Unstage selection
vi: Chọn _Bỏ ra khỏi bệ phóng

en: Failed to unstage the removal of file “%s”
vi: Gặp lỗi khi bỏ ra khỏi bệ phóng sự rời đi của tập tin “%s”

en: Failed to unstage the file “%s”
vi: Gặp lỗi khi bỏ ra khỏi bệ phóng tập tin “%s”

en: Failed to unstage the removal of submodule “%s”
vi: Gặp lỗi khi bỏ ra khỏi bệ phóng sự rời đi của mô-đun-con “%s”

en: Failed to unstage the submodule “%s”
vi: Gặp lỗi khi bỏ ra khỏi bệ phóng mô-đun-con “%s”

note: Populate staged items
en: Staged
vi: Đã đưa lên bệ phóng

en: No staged files
vi: Chưa có tập tin nào được đưa lên bệ phóng

note: Populate unstaged items
en: Unstaged
vi: Nằm ngoài bệ phóng

en: No unstaged files
vi: Không có tập tin nào nằm ngoài bệ phóng

note: Populate untracked items
en: Untracked
vi: Chưa được theo dõi

en: No untracked files
vi: Không có tập tin nào chưa được theo dõi

en: Submodule
vi: Mô-đun-con

en: No dirty submodules
vi: Không có mô-đun-con bẩn nào

en: Failed to commit
vi: Gặp lỗi khi chuyển giao

en: Failed to pass pre-commit
vi: Gặp lỗi ghi gửi qua tiền-chuyển-giao

en: Discard changes
vi: Loại bỏ các thay đổi

en: Are you sure you want to permanently discard the selected changes?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn loại bỏ hoàn toàn các thay đổi đã chọn không?

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: Discard
vi: Hủy

en: Failed to discard selection
vi: Gặp lỗi khi loại bỏ chọn lựa

en: Failed to stage selection
vi: Gặp lỗi đưa lên bệ phóng chọn lựa

en: Failed to unstage selection
vi: Gặp lỗi khi bỏ khỏi bệ phóng chọn lựa

en: Failed to discard changes
vi: Gặp lỗi khi loại bỏ các thay đổi

en: Are you sure you want to permanently discard all changes made to the file “%s”?
vi: Bạn có thực sự muốn loại bỏ hoàn toàn tất cả các thay đổi tạo bởi tập tin “%s” không?

en: Are you sure you want to permanently discard all changes made to the files %s and “%s”?
vi: Bạn có thực sự muốn loại bỏ hoàn toàn tất cả các thay đổi tạo bởi tập tin “%s” và “%s” không?

en: Failed to delete files
vi: Gặp lỗi khi xóa các tập tin

en: Delete file | Delete files
vi[0]: Xóa tập tin

en: Are you sure you want to permanently delete the file “%s”?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hoàn toàn tập tin “%s” không?

en: Are you sure you want to permanently delete the files %s and “%s”?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hoàn toàn tập tin %s và “%s” không?

en: _Stage changes
vi: _Đưa lên bệ phóng các thay đổi

en: _Unstage changes
vi: _Bỏ khỏi bệ phóng các thay đổi

en: _Discard changes
vi: _Loại bỏ các thay đổi

en: D_elete file | D_elete files
vi[0]: _Xóa các tập tin

en: _Edit file
vi: _Sửa tập tin

en: Failed to stash changes: %s
vi: Gặp lỗi khi đưa lên bệ phóng các thay đổi: %s

en: Unstaged changes
vi: Các thay đổi đã bỏ khỏi bệ phóng

en: You appear to have unstaged changes in your working directory. Would you like to stash the changes before the checkout?
vi: Bạn có các thay đổi chưa đưa lên bệ phóng trong thư mục làm việc của bạn. Bạn có muốn tạm cất các thay đổi này trước khi lấy ra không?

en: Cancel
vi: Thôi

en: Stash changes
vi: Tạm cất các thay đổi

en: Failed with conflicts
vi: Gặp lỗi với các xung đột

en: Failed to checkout conflicts: %s
vi: Gặp lỗi với các xung đột lấy ra: %s

en: Failed to obtain author details
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin chi tiết về tác giả

en: Failed to lookup commit: %s
vi: Gặp lỗi khi tìm kiếm lần chuyển giao: %s

en: Failed to create commit: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo lần chuyển giao: %s

en: Failed to checkout index: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy ra mục lục: %s

en: Show the application’s version
vi: Hiển thị phiên bản của ứng dụng

en: Start gitg with a particular activity
vi: Bắt đầu gitg với một phần kích hoạt cụ thể

en: Start gitg with the commit activity (shorthand for --activity commit)
vi: Bắt đầu gitg với kích hoạt bảng chuyển giao (dạng viết tắt cho --activity commit)

en: Do not try to load a repository from the current working directory
vi: Đừng có thử tải một kho từ một thư mục làm việc hiện tại

en: Run gitg in standalone mode
vi: Chạy gitg ở chế độ một mình

en: — Git repository viewer
vi: - Trình xem kho git

en: gitg is a Git repository viewer for GTK+/GNOME
vi: gitg là một trình xem kho git cho GTK+/GNOME

en: gitg homepage
vi: Trang chủ gitg

en: We are terribly sorry, but gitg requires libgit2 (a library on which gitg depends) to be compiled with threading support.
    
    If you manually compiled libgit2, then please configure libgit2 with -DTHREADSAFE:BOOL=ON.
    
    Otherwise, report a bug in your distributions’ bug reporting system for providing libgit2 without threading support.
vi: Chúng tôi thành thật xin lỗi, nhưng gitg cần libgit2 (một thư viện mà gitg phụ thuộc vào) được biên dịch với hỗ trợ tuyến trình.
    
    Nếu bạn biên dịch libgit2 thủ công, vui lòng cấu hình libgit2 với -DTHREADSAFE:BOOL=ON.
    
    Nếu không, hãy báo cáo một lỗi cho hệ thống báo cáo lỗi của bản phân phối hệ điều hành bạn đang dùng là libgit2 không được hỗ trợ tuyến trình.

en: Author Details
vi: Chi tiết về tác giả

en: Enter default details used for all repositories:
vi: Nhập vào các chi tiết mặc định được dùng cho mọi kho:

note: Translators: %s is the repository name
en: Override global details for repository “%s”:
vi: Ghi đè lên các chi tiết toàn cục cho kho “%s”:

en: Failed to set Git user config.
vi: Gặp lỗi khi đặt cấu hình người dùng git.

en: The URL introduced is not supported
vi: URL đã đưa ra không được hỗ trợ

en: Cherry pick onto
vi: Cherry pick vào

en: Cherry pick this commit onto a branch
vi: Cherry pick lần chuyển giao này vào trong một nhánh

en: Failed to lookup the commit for branch %s: %s
vi: Gặp lỗi khi tìm kiếm lần chuyển giao cho nhánh %s: %s

en: Failed to cherry-pick the commit: %s
vi: Gặp lỗi khi cherry-pick lần chuyển giao: %s

en: Cherry pick has conflicts
vi: Cherry pick có xung đột

en: The cherry pick of %s onto %s has caused conflicts, would you like to checkout branch %s with the cherry pick to your working directory to resolve the conflicts?
vi: Việc cherry pick từ %s vào %s gây ra xung đột, bạn có muốn lấy ra nhánh %s với cherry pick ra thư mục làm việc để giải quyết xung đột này không?

en: The cherry-pick of %s onto %s has caused conflicts, would you like to checkout the cherry pick to your working directory to resolve the conflicts?
vi: Việc cherry pick từ %s vào %s gây ra xung đột, bạn có muốn lấy ra cherry pick ra thư mục làm việc để giải quyết xung đột này không?

en: Checkout
vi: Lấy ra

en: Cherry pick failed with conflicts
vi: Có các xung đột khi thực hiện cherry pick

en: Cherry pick finished with conflicts in working directory
vi: Cherry pick hoàn tất với các xung đột trong thư mục làm việc

en: Cherry pick %s onto %s
vi: Cherry pick %s vào %s

en: Successfully cherry picked
vi: Đã thực hiện cherry pick thành công

en: Cherry pick onto %s
vi: Cherry pick vào %s

en: Create branch
vi: Tạo nhánh

en: Create a new branch at the selected commit
vi: Tạo nhánh mới tại vị trí lần chuyển giao đã chọn

en: Failed to create branch
vi: Gặp lỗi khi tạo nhánh

en: Create patch
vi: Tạo đường dẫn

en: Create a patch from the selected commit
vi: Tạo miếng vá từ lần chuyển giao đã chọn

en: Save Patch File
vi: Lưu tập tin vá

en: _Save Patch
vi: _Lưu miếng vá

en: Failed to create patch
vi: Gặp lỗi khi tạo đường dẫn

en: Create tag
vi: Tạo thẻ

en: Create a new tag at the selected commit
vi: Tạo một thẻ mới tại lần chuyển giao đã chọn

en: Failed to create tag
vi: Gặp lỗi khi tạo thẻ

en: Failed to lookup tag
vi: Gặp lỗi khi tìm kiếm thẻ

en: Provide a message to create an annotated tag
vi: Cung cấp ghi chú để tạo một thẻ chú thích

en: Select and manage projects
vi: Chọn và quản lý các dự án

en: _Remove
vi: _Xóa bỏ

note: Translators: the two %s will be replaced to create a link to perform the scanning action.
en: We can also %sscan your home directory%s for git repositories.
vi: Chúng tôi cũng %squét thư mục các nhân của bạn%s để tìm kho git.

note: Translators: the two %s will be used to create a link to the author dialog.
en: In the mean time, you may want to %sset up your git profile%s.
vi: Trong lúc đó, bạn có lẽ muốn %scài đặt hồ sơ git của mình%s.

en: Failed to clone repository
vi: Gặp lỗi khi nhân bản kho chứa

en: Failed to add repository
vi: Gặp lỗi khi thêm kho

en: Create new repository
vi: Tạo kho mới

note: Translators: %s is a file name
en: The location <i>%s</i> does not appear to be a valid git repository. Would you like to initialize a new git repository at this location?
vi: Vị trí <i>%s</i> có vẻ như không phải là một kho git hợp lệ. Bạn có muốn khởi tạo một kho git mới ở vị trí này không?

en: Create repository
vi: Tạo kho

en: Failed to create repository
vi: Gặp lỗi khi tạo kho

en: Scanning for repositories in %s
vi: Quét tìm kho trong %s

en: Checkout the selected reference
vi: Lấy ra tham chiếu đã chọn

en: Checkout %s
vi: Lấy ra %s

en: Failed to checkout branch: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy ra nhánh: %s

en: Failed to update HEAD: %s
vi: Gặp lỗi khi cập nhật HEAD: %s

en: Successfully checked out branch to working directory
vi: Đã lấy ra thành công nhánh ra thư mục làm việc

en: Copy name
vi: Chép tên

en: Copy the name of the reference to the clipboard
vi: Sao chép tên của tham chiếu và clipboard

en: Delete
vi: Xóa bỏ

en: Delete the selected reference
vi: Xóa các tham chiếu đã chọn

en: Delete branch %s
vi: Xóa nhánh "%s"

en: Are you sure that you want to permanently delete the branch %s?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hoàn toàn nhánh “%s” không?

en: Delete tag %s
vi: Xóa thẻ "%s"

en: Are you sure that you want to permanently delete the tag %s?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hoàn toàn thẻ “%s” không?

en: Delete remote branch %s
vi: Xóa nhánh máy chủ %s

en: Are you sure that you want to permanently delete the remote branch %s?
vi: Bạn có chắc rằng mình muốn xóa hoàn toàn nhánh máy chủ %s không?

note: Translators: %s is the name of the tag
en: Failed to delete tag %s
vi: Gặp lỗi khi xóa thẻ %s

note: Translators: the first %s is the name of the tag, the second is an error message
en: The tag %s could not be deleted: %s
vi: không thể xóa thẻ %s: %s

note: Translators: %s is the name of the branch
en: Failed to delete branch %s
vi: Gặp lỗi khi xóa nhánh %s

note: Translators: the first %s is the name of the branch, the second is an error message
en: The branch %s could not be deleted: %s
vi: Không thể xóa nhánh %s: %s

en: Fetch from %s
vi: Lấy về từ %s

en: Fetch remote objects from %s
vi: Lấy các đối tượng trên máy chủ từ %s

en: Fetching from %s
vi: Đang lấy về từ %s

note: Translators: new refers to a new remote reference having been fetched,
en: new
vi: mới

note: Translators: updated refers to a remote reference having been updated,
en: updated
vi: đã cập nhật

en: Failed to fetch from %s: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy về từ %s: %s

note: Translators: the %s will get replaced with the remote url,
en: Fetched from %s: everything is up to date
vi: Đã lấy về từ %s: mọi thứ đã cập nhật rồi

note: Translators: the first %s is the remote url to fetch from, * the second is a list of references that got updated.
en: Fetched from %s: %s
vi: Đã lấy về từ %s: %s

en: Merge into %s
vi: Hòa trộn vào %s

note: TODO
en: Merge another branch into branch %s
vi: Hòa trộn nhánh khác vào nhánh %s

en: Failed to merge commits: %s
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn các lần chuyển giao: %s

en: Merge has conflicts
vi: Việc hòa trộn có xung đột

en: The merge of %s into %s has caused conflicts, would you like to checkout branch %s with the merge to your working directory to resolve the conflicts?
vi: Việc hòa trộn %s vào %s là nguyên nhân gây xung đột, bạn có muốn lấy ra nhánh %s với hòa trộn vào thư mục làm việc của bạn để giải quyết xung đột không?

en: The merge of %s into %s has caused conflicts, would you like to checkout the merge to your working directory to resolve the conflicts?
vi: Việc hòa trộn %s vào %s là nguyên nhân gây xung đột, bạn có muốn lấy ra hòa trộn vào thư mục làm việc của bạn để giải quyết xung đột không?

en: Merge failed with conflicts
vi: Hòa trộn gặp lỗi với các xung đột

en: Finished merge with conflicts in working directory
vi: Đã hoàn tất hòa trộn với các xung đột trong thư mục làm việc

en: Merge %s into %s
vi: Hòa trộn %s vào %s

en: Failed to lookup our commit: %s
vi: Gặp lỗi khi tìm kiếm lần chuyển giao của chúng ta: %s

en: Failed to lookup their commit: %s
vi: Gặp lỗi khi tìm kiếm lần chuyển giao của chúng họ: %s

en: Successfully merged %s into %s
vi: Đã hòa trộn thành công %s vào %s

en: Merge %s into branch %s
vi: Hòa trộn %s vào nhánh %s

en: Tags
vi: Thẻ

en: Rename
vi: Đổi tên

en: Rename the selected reference
vi: Đổi tên tham chiếu đã chọn

en: The specified name “%s” contains invalid characters
vi: Tên đã cho “%s” chứa các ký tự không hợp lệ

en: Invalid name
vi: Tên không hợp lệ

en: Failed to rename
vi: Gặp lỗi khi đổi tên

en: Close
vi: Đóng

en: Add Repository
vi: Thêm kho

en: _Add
vi: T_hêm

en: _Scan for all git repositories from this directory
vi: _Quét tìm mọi kho git nằm trong thư mục này

en: Projects
vi: Dự án

en: Select items
vi: Chọn các mục

en: “%s” is not a Git repository.
vi: “%s” không phải là kho git.

en: Your user name and email are not configured yet. Please go to the user configuration and provide your name and email.
vi: Tên và thư điện tử của bạn vẫn chưa được cấu hình. Vui lòng đi đến cấu hình người dùng và cung cấp tên và địa chỉ thư điện tử của bạn.

en: Your user name is not configured yet. Please go to the user configuration and provide your name.
vi: Tên của bạn vẫn chưa được cấu hình. Vui lòng đi đến cấu hình người dùng và cung cấp tên của bạn.

en: Your email is not configured yet. Please go to the user configuration and provide your email.
vi: Thư điện tử của bạn vẫn chưa được cấu hình. Vui lòng đi đến cấu hình người dùng và cung cấp địa chỉ thư điện tử của bạn.

en: Missing author details
vi: Thiếu chi tiết về tác giả

en: Select all commits by default in the history activity
vi: Chọn tất cả các lần chuyển giao theo mặc định trong phần hoạt động lịch sử

en: Select all branches by default in the history activity
vi: Chọn tất cả các nhánh theo mặc định trong phần hoạt động lịch sử

en: Select all remotes by default in the history activity
vi: Chọn tất cả các máy chủ theo mặc định trong phần hoạt động lịch sử

en: Select all tags by default in the history activity
vi: Chọn tất cả các thẻ theo mặc định trong phần hoạt động lịch sử

en: Select the specified reference by default in the history activity
vi: Chọn tất tham chiếu đã cho theo mặc định trong phần hoạt động lịch sử

en: REFERENCE
vi: THAM_CHIẾU

en: %zu ahead, %zu behind
vi: trước %zu, sau %zu

en: %zu ahead
vi: trước %zu

en: %zu behind
vi: sau %zu

en: All commits
vi: Mọi lần chuyển giao

en: Branches
vi: Nhánh

en: Remotes
vi: Máy chủ

en: History
vi: Lịch sử

en: Examine the history of the repository
vi: Xem xét lịch sử của kho

en: Mainline
vi: Dòng chính

[ctx: Preferences]
en: Commit
vi: Chuyển giao

en: Interface
vi: Giao diện

en: _Save
vi: _Lưu

en: Default details used for all repositories
vi: Chi tiết mặc định được sử dụng cho mọi kho

en: E-mail:
vi: Thư điện tử:

en: Name:
vi: Tên:

en: Clone Repository
vi: Nhân bản kho

en: Cl_one
vi: _Nhân bản

en: Remote _URL:
vi: _URL của máy chủ:

en: _Local Folder:
vi: Thư mục cục _bộ

en: Select location…
vi: Chọn vị trí…

en: Bare repository
vi: Kho thuần

[ctx: Create Dialog]
en: Commit
vi: Chuyển giao

en: C_ommit
vi: _Chuyển giao

en: Add _signed-off-by signature
vi: Thêm dòng ký _signed-off-by

en: _Amend previous commit
vi: _Tu bổ vào lần chuyển giao kế trước

en: Skip commit _hooks
vi: Bỏ qua _móc chuyển giao

en: S_tage selection
vi: Chọn đưa _lên bệ phóng

en: D_iscard selection
vi: Chọn đưa _khỏi bệ phóng

en: The submodule is in a dirty state and has staged and/or unstaged changes that are not yet committed as shown below.
vi: Mô-đun-con đang ở trạng thái bẩn và phải đưa lên bệ phóng và/hoặc bỏ khỏi đó các thay đổi cái mà vẫn chưa được chuyển giao như hiển thị ở dưới.

en: Staged:
vi: Đã đưa lên bệ phóng

en: Unstaged:
vi: Đã bỏ khỏi bệ phóng:

en: Subject
vi: Chủ đề

en: Author
vi: Tác giả

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Open
vi: Mở

en: Create Branch
vi: Tạo nhánh

en: C_reate
vi: Tạ_o

en: Branch _name:
vi: Tê_n nhánh:

en: Create Tag
vi: Tạo thẻ

en: Tag _name:
vi: Tê_n thẻ:

en: No repositories have been added yet. To get started, you can add an existing repository or clone a new one.
vi: Chưa thêm vào kho chứa nào. Để bắt đầu, bạn có thể thêm một kho sẵn có hoặc là nhân bản một cái mới.

en: _Reload
vi: Tải _lại

en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: _Author Details
vi: Chi tiết về tá_c giả

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt

en: _New Window
vi: Cửa _sổ mới

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: Show markup
vi: Làm đẹp hiển thị

en: Display _subject margin at column:
vi: Hiển thị lề _chủ đề tại cột:

en: Display right _margin at column:
vi: Hiển thị _lề phải tại cột:

en: Enable spell checking
vi: Bật kiểm lỗi chính tả

en: Commit Message
vi: Chú thích của lần chuyển giao

en: Default selection
vi: Chọn mặc định

en: Current branch
vi: Nhánh hiện tại

en: All branches
vi: Mọi nhánh

en: References
vi: Tham chiếu

en: Sort references in the sidebar by latest activity
vi: Tham chiếu ngắn gọn trong thanh trượt theo hoạt động gần đây nhất

en: Show upstream (remote) branch when selecting a local branch
vi: Hiển thị nhánh thượng nguồn (trên máy chủ) khi chọn một nhánh nội bộ

en: Commits
vi: Chuyển giao

en: Collapse inactive lanes
vi: Co gọn các làn không hoạt động

en: Early
vi: Trước

en: Late
vi: Sau

en: Show history in topological order
vi: Hiển thị lịch sửa theo thứ tự tôpô

en: Preserve mainline for currently checked out branch
vi: Để dành dòng chính cho nhánh hiện đang được lấy ra

en: Startup
vi: Khởi chạy

en: Start with activity:
vi: Bắt đầu với hoạt động:

en: Commit
vi: Chuyển giao

en: Layout
vi: Bố cục

en: Use horizontal layout
vi: Dùng bố cục nằm ngang

en: Use gravatar service to provide user avatars
vi: Dùng dịch vụ gravatar để cung cấp avatars người dùng

en: Monitoring
vi: Theo dõi

en: Diff
vi: Khác biệt

en: Enable syntax highlighting of source code in diff views
vi: Bật tô sáng cú pháp của mã nguồn trong bộ trình bày khác biệt

en: Syntax highlighting color scheme:
vi: Lược đồ màu tô sáng cú pháp:

en: Preferences
vi: Tùy thích

[ctx: shortcut window]
en: Windows
vi: Cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: Open shortcut window
vi: Mở cửa sổ phím tắt

[ctx: shortcut window]
en: Open a new window
vi: Mở một cửa sổ mới

[ctx: shortcut window]
en: Open the window menu
vi: Mở trình đơn cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: Open a repository
vi: Mở một kho

[ctx: shortcut window]
en: Open the help
vi: Mở trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Find
vi: Tìm

[ctx: shortcut window]
en: Close the active window
vi: Đóng cửa sổ đang hoạt động

[ctx: shortcut window]
en: Quit the application
vi: Thoát khỏi ứng dụng

en: Show the list of recently used repositories
vi: Hiển thị danh sách các kho mới dùng gần đây

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Clone repository
vi: Nhân bản một kho

en: Add
vi: Thêm

en: Add repository
vi: Thêm kho

en: Find a word or phrase
vi: Tìm một từ hay cụm từ

en: General settings and options
vi: Các tùy chọn và cài đặt

note: Translators: %s will be replaced with a URL indicating the resource for which the authentication is required.
en: Password required for %s
vi: “%s” cần mật khẩu

en: Now
vi: Bây giờ

en: A minute ago | %d minutes ago
vi[0]: %d phút trước

en: Half an hour ago
vi: Nửa giờ trước

en: An hour ago | %d hours ago
vi[0]: %d giờ trước

en: A day ago | %d days ago
vi[0]: %d ngày trước

note: Translators: this is a strftime type date format which is used when the date is in the current year and uses a 24 hour clock.
en: %b %e, %H∶%M
vi: %H:%M, %e %b

note: Translators: this is a strftime type date format which is used when the date is in the current year and uses a 12 hour clock.
en: %b %e, %I∶%M %p
vi: %I:%M %p, %e %b

note: Translators: this is a strftime type date format which is used when the date is not in the current year and uses a 24 hour clock.
en: %b %e %Y, %H∶%M
vi: %H:%M, %e %b %Y

note: Translators: this is a strftime type date format which is used when the date is not in the current year and uses a 12 hour clock.
en: %b %e %Y, %I∶%M %p
vi: %I:%M %p, %e %b %Y

note: Translators: this label is displayed below the image diff, %s is substituted with the size of the image
en: before (%s)
vi: trước (%s)

note: Translators: this label is displayed below the image diff, %s is substituted with the size of the image
en: removed (%s)
vi: xóa bỏ (%s)

note: Translators: this label is displayed below the image diff, %s is substituted with the size of the image
en: after (%s)
vi: sau (%s)

note: Translators: this label is displayed below the image diff, %s is substituted with the size of the image
en: added (%s)
vi: đã thêm (%s)

en: Collapse all
vi: Thu gọn tất cả

en: Expand all
vi: Khai triển tất cả

en: Committed by %s
vi: Chuyển giao bởi %s

en: _Open file
vi: _Mở tập tin

en: Open containing _folder
vi: Mở thư _mục chứa

en: _Copy file path
vi: _Chép đường dẫn tập tin

note: Translators: this is used to construct: "at <directory>", to indicate where the repository is at.
en: at %s
vi: ở %s

note: Translators: this is used to construct: "<branch-name> at <directory>"
en: %s at %s
vi: %s ở %s

en: Cloning…
vi: Đang nhân bản…

en: Could not read commit message after running commit-msg hook: %s
vi: Không thể đọc ghi chú lần chuyển giao sau khi chạy móc commit-msg: %s

en: _Authenticate
vi: _Xác thực

en: The previous attempt to authenticate has failed, please provide your user name and password and try again.
vi: Lần nỗ lực xác thực trước đây đã gặp lỗi, vui lòng cung cấp tài khoản và mật khẩu của bạn và thử lại lần nữa.

en: _Username:
vi: Tà_i khoản:

en: _Password:
vi: Mật _khẩu :

en: Forget password _immediately
vi: _Quên mật khẩu ngay lập tức

en: Remember password until you _logout
vi: _Nhớ mật khẩu cho đến khi bạn đăng xuất

en: Remember _forever
vi: _Nhớ mãi mãi

en: Parents
vi: Cha

en: Unable to display changes for binary file
vi: Hiển thị hiển thị những thay đổi cho tập tin nhị phân

en: Side by side
vi: Cạnh nhau

en: Slider
vi: Con trượt

en: Overlay
vi: Phủ

en: Difference
vi: Khác biệt

en: Tab width:
vi: Chiều rộng tab:

en: Wrap lines:
vi: Ngắt dòng:

en: Ignore whitespace:
vi: Bỏ qua khoảng trắng:

en: Context:
vi: Ngữ cảnh:

en: Spacing
vi: Khoảng cách

en: Remove the repository from the list (does not delete the repository from disk)
vi: Xóa bỏ kho khỏi danh sách (không xóa kho khỏi đĩa)

en: Show the changes introduced by the selected commit
vi: Hiển thị các thay đổi đưa ra bởi lần chuyển giao đã chọn

en: Files
vi: Các tập tin

en: Show the files in the tree of the selected commit
vi: Hiển thị các tập tin theo dạng cây của những lần chuyển giao đã chọn
