glade3 TRUNK - en to vi translation catalogue (1187 entries)

en: Create or open user interface designs for GTK+ applications
vi: Tạo hay mở bản đồ án thiết kế giao diện người dùng cho ứng dụng GTK+

en: Glade Interface Designer
vi: Bộ thiết kế giao diện Glade

en: User Interface Designer
vi: Bộ thiết kế giao diện người dùng

en: Output version information and exit
vi: Xuất thông tin phiên bản và thoát

en: Disable Devhelp integration
vi: Tắt tích hợp Devhelp

en: [FILE...]
vi: [TẬP_TIN...]

en: be verbose
vi: xuất chi tiết

en: Create or edit user interface designs for GTK+ or GNOME applications.
vi: Tạo hay mở thiết kế giao diện người dùng cho ứng dụng GTK+.

en: Glade options
vi: Tùy chọn Glade

en: Glade debug options
vi: Tùy chọn gỡ lỗi Glade

en: Show Glade debug options
vi: Hiện các tùy chọn Glade về gỡ lỗi

en: gmodule support not found. gmodule support is required for glade to work
vi: không tìm thấy cách hỗ trợ gmodule, mà cần thiết cho trình glade hoạt động

en: Unable to open '%s', the file does not exist.
vi: Không thể mở « %s » vì tập tin đó không tồn tại.

en: [Read Only]
vi: [Chỉ đọc]

en: Could not display the URL '%s'
vi: Không thể hiển thị địa chỉ URL « %s »

en: No suitable web browser could be found.
vi: Không tìm thấy trình duyệt Mạng thích hợp.

note: translators: referring to the action of activating a file named '%s'. *              we also indicate to users that the file may be read-only with *              the second '%s'
en: Activate '%s' %s
vi: Kích hoạt « %s » %s

note: translators: referring to the action of activating a file named '%s' FIXME add hint for translators
en: Activate '%s'
vi: Kích hoạt « %s »

en: Open…
vi: Mở…

en: The file %s has been modified since reading it
vi: Tập tin %s đã bị sửa đổi kể từ đọc nó lần trước

en: If you save it, all the external changes could be lost. Save it anyway?
vi: Lưu thì tất cả các thay đổi bên ngoài có thể bị mất. Vẫn còn lưu không?

en: _Save Anyway
vi: Vẫn _lưu

en: _Don't Save
vi: _Không lưu

en: Failed to save %s: %s
vi: Lỗi lưu %s: %s

en: Project '%s' saved
vi: Mới lưu dự án « %s ».

en: Save As…
vi: Lưu dạng…

en: Could not save the file %s
vi: Không thể lưu tập tin %s

en: You do not have the permissions necessary to save the file.
vi: Bạn không có quyền lưu tập tin.

en: Could not save file %s. Another project with that path is open.
vi: Không thể lưu tập tin %s. Hiện thời có một dự án khác cùng đường dẫn đã mở.

en: No open projects to save
vi: Không có dự án đang mở cần lưu.

en: Save changes to project "%s" before closing?
vi: Lưu thay đổi vào dự án « %s » trước khi đóng ?

en: Your changes will be lost if you don't save them.
vi: Không lưu thì các thay đổi bị mất hoàn toàn.

en: _Close without Saving
vi: _Đóng mà không lưu

en: Failed to save %s to %s: %s
vi: Lỗi lưu %s vào « %s »: %s

en: Save…
vi: Lưu…

en: Could not display the online user manual
vi: Không thể hiển thị sổ tay người dùng trực tuyến

en: No suitable web browser executable could be found to be executed and to display the URL: %s
vi: Không tìm thấy trình duyệt Mạng thích hợp chạy được để chạy và hiển thị địa chỉ URL: %s

en: Could not display the online developer reference manual
vi: Không thể hiển thị sổ tay nhà phát triển trực tuyến

en: Glade is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
    
    Glade is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
    
    You should have received a copy of the GNU General Public License along with Glade; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có thể phát hành lại nó và/hoặc sửa đổi nó với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU như được xuất bản bởi Tổ Chức Phần Mềm Tự Do; hoặc phiên bản 2 của Giấy Phép này, hoặc (tùy chọn) bất kỳ phiên bản sau nào.
    
    Chương trình này được phát hành vì mong muốn nó có ích, nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM ĐƯỢC NGỤ Ý KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT. Xem Giấy Phép Công Cộng GNU để biết thêm chi tiết.
    
    Bạn đã nhận một bản sao của Giấy Phép Công Cộng GNU cùng với chương trình này; nếu không, hãy viết thư cho Tổ Chức Phần Mềm Tự Do,
    Free Software Foundation, Inc.,
    51 Franklin Street, Fifth Floor,
    Boston, MA  02110-1301, USA (Mỹ).

en: A user interface designer for GTK+ and GNOME.
vi: Bộ thiết kế giao diện người dùng cho GTK+ và GNOME.

note: File
en: _File
vi: _Tập tin

note: Edit
en: _Edit
vi: _Sửa

note: View
en: _View
vi: _Xem

en: _Projects
vi: _Dự án

note: Help
en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: Create a new project
vi: Tạo một dự án mới.

en: _Open…
vi: _Mở…

en: Open a project
vi: Mở một dự án

en: Open _Recent
vi: Mở _gần đây

en: Quit the program
vi: Thoát khỏi chương trình

note: ViewMenu
en: Palette _Appearance
vi: _Diện mạo bảng chọn

en: About this application
vi: Giới thiệu về ứng dụng này

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: Display the user manual
vi: Hiển thị sổ tay người dùng

en: _Developer Reference
vi: Tham chiếu _phát triển

en: Display the developer reference manual
vi: Hiển thị sổ tay tham chiếu nhà phát triển

en: Save the current project
vi: Lưu dự án hiện thời

en: Save _As…
vi: Lưu _dạng…

en: Save the current project with a different name
vi: Lưu dự án hiện thời có tên khác

en: Close the current project
vi: Đóng dự án hiện thời

en: Undo the last action
vi: Hủy hành động cuối cùng

en: Redo the last action
vi: Làm lại hành động cuối cùng

en: Cut the selection
vi: Cắt vùng chọn

en: Copy the selection
vi: Sao chép vùng chọn

en: Paste the clipboard
vi: Dán bảng nháp

en: Delete the selection
vi: Xoá vùng chọn

en: Modify project preferences
vi: Sửa tùy thích về dự án

note: ProjectsMenu
en: _Previous Project
vi: Dự án t_rước

en: Activate previous project
vi: Kích hoạt dự án trước

en: _Next Project
vi: Dự án _kế

en: Activate next project
vi: Kích hoạt dự án kế tiếp

en: _Use Small Icons
vi: Biể_u tượng nhỏ

en: Show items using small icons
vi: Hiện mục bằng biểu tượng nhỏ

en: Dock _Palette
vi: Thả neo _bảng chọn

en: Dock the palette into the main window
vi: Thả neo bảng chọn vào cửa sổ chính

en: Dock _Inspector
vi: Thả neo bộ _xem xét

en: Dock the inspector into the main window
vi: Thả neo bộ xem xét vào cửa sổ chính

en: Dock Prop_erties
vi: Thuộc tính N_eo

en: Dock the editor into the main window
vi: Thả neo bộ chỉnh sửa vào cửa sổ chính

en: Text beside icons
vi: Văn bản ở cạnh biểu tượng

en: Display items as text beside icons
vi: Hiện mục dạng văn bản ở cạnh biểu tượng

en: _Icons only
vi: Chỉ _hình

en: Display items as icons only
vi: Hiện mục chỉ dạng biểu tượng

en: _Text only
vi: Chỉ _nhãn

en: Display items as text only
vi: Hiện mục chỉ dạng văn bản

en: Select
vi: Chọn

en: Select widgets in the workspace
vi: Chọn ô điều khiển trong vùng làm việc

en: Drag Resize
vi: Kéo đổi cỡ

en: Drag and resize widgets in the workspace
vi: Kéo và thay đổi kích cỡ của ô điều khiển trong vùng làm việc

en: Could not create a new project.
vi: Không thể tạo một dự án mới.

en: The project %s has unsaved changes
vi: Dự án %s có thay đổi chưa lưu

en: If you reload it, all unsaved changes could be lost. Reload it anyway?
vi: Nạp lại thì tất cả các thay đổi chưa lưu có thể bị mất. Vẫn còn nạp lại không?

en: The project file %s has been externally modified
vi: Tập tin dự án %s đã bị sửa đổi bên ngoài

en: Do you want to reload the project?
vi: Bạn có muốn nạp lại dự án không?

en: _Reload
vi: Nạp _lại

en: _Undo
vi: _Hồi lại

note: Change tooltips
en: Undo: %s
vi: Hồi lại: %s

en: the last action
vi: hành động cuối cùng

en: _Redo
vi: _Làm lại

en: Redo: %s
vi: Làm lại: %s

en: Go back in undo history
vi: Lùi lại trong lược sử hủy bước

en: Go forward in undo history
vi: Tiếp tới trong lược sử hủy bước

en: Palette
vi: Bảng chọn

en: Inspector
vi: Bộ xem xét

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Clipboard
vi: Bảng nháp

en: Active Project
vi: Dự án hoạt động

en: The active project
vi: Dự án hoạt động

en: Pointer Mode
vi: Chế độ con trỏ

en: Current mode for the pointer in the workspace
vi: Chế độ hiện thời cho con trỏ trong vùng làm việc

en: Trying to save private data to %s directory but it is a regular file.
    No private data will be saved in this session
vi: Đang cố lưu dữ liệu riêng vào thư mục %s, nhưng nó là tập tin chuẩn.
    Như thế thì sẽ không lưu dữ liệu riêng nào trong phiên chạy này.

en: Failed to create directory %s to save private data.
    No private data will be saved in this session
vi: Việc tạo thư mục %s nơi cần lưu dữ liệu riêng bị lỗi.
    Như thế thì sẽ không lưu dữ liệu riêng nào trong phiên chạy này.

en: Error writing private data to %s (%s).
    No private data will be saved in this session
vi: Gặp lỗi khi ghi dữ liệu vào %s (%s).
    Như thế thì sẽ không lưu dữ liệu riêng nào trong phiên chạy này.

en: Error serializing configuration data to save (%s).
    No private data will be saved in this session
vi: Gặp lỗi khi xếp theo thứ tự dữ liệu cấu hình cần lưu (%s).
    Như thế thì sẽ không lưu dữ liệu riêng nào trong phiên chạy này.

en: Error opening %s to write private data (%s).
    No private data will be saved in this session
vi: Gập lỗi khi mở %s để ghi dữ liệu riêng (%s).
    Như thế thì sẽ không lưu dữ liệu riêng nào trong phiên chạy này.

en: No widget selected.
vi: Chưa chọn ô điều khiển.

en: Unable to paste to the selected parent
vi: Không thể dán vào ô điều khiển mẹ được chọn

en: Unable to paste to multiple widgets
vi: Không thể dán nhiều ô điều khiển

en: No widget selected on the clipboard
vi: Không có ô điều khiển được chọn trên bảng nháp

en: Only one widget can be pasted at a time to this container
vi: Có thể dán cùng lúc chỉ một ô điều khiển vào đồ chứa này.

en: Insufficient amount of placeholders in target container
vi: Không đủ bộ giữ chỗ trong đồ chứa đích

en: Authentication
vi: Xác thực

note: GTK_STOCK_DND
en: DnD Multiple
vi: DnD đa

note: GTK_STOCK_DND_MULTIPLE
en: Color Picker
vi: Bộ kén màu

note: GTK_STOCK_COLOR_PICKER
en: Directory
vi: Thư mục

note: GTK_STOCK_DIRECTORY
en: File
vi: Tập tin

note: GTK_STOCK_FILE
en: Missing Image
vi: Thiếu ảnh

en: Stock
vi: Kho

en: A builtin stock item
vi: Mục kho có sẵn

en: Stock Image
vi: Ảnh kho

en: A builtin stock image
vi: Một ảnh kho có sẵn

en: Objects
vi: Đối tượng

en: A list of objects
vi: Danh sách các đối tượng

en: Image File Name
vi: Tên tập tin ảnh

en: Enter a filename, relative or fullpath to load the image
vi: Nhập một tên tập tin, đường dẫn tương đối hay đường dẫn đầy đủ để nạp ảnh

en: A gdk color value
vi: Giá trị màu GDK

en: Integer
vi: Số nguyên

en: An integer value
vi: Giá trị số nguyên

en: Unsigned Integer
vi: Số nguyên vô dấu

en: An unsigned integer value
vi: Giá trị số nguyên không có dấu

en: String
vi: Chuỗi

en: An entry
vi: Mục nhập

en: String array
vi: Mảng chuỗi

en: Float
vi: Phù động

en: A floating point entry
vi: Mục nhập điểm phù động

en: Boolean
vi: Bun

en: A boolean value
vi: Giá trị lôgic

en: Setting object type on %s to %s
vi: Đang đặt kiểu mục trên %s thành %s

en: Add a %s to %s
vi: Thêm một %s vào %s

en: Add %s item
vi: Thêm mục %s

en: Add child %s item
vi: Thêm mục con %s

en: Delete %s child from %s
vi: Xoá %s con ra %s

en: Reorder %s's children
vi: Sắp xếp lại các điều con của %s

en: Container
vi: Đồ chứa

en: The container object this editor is currently editing
vi: Đối tượng bao bọc hiện thời được trình này chỉnh sửa

en: General
vi: Chung

en: Hierarchy
vi: Hệ đẳng cấp

en: Label
vi: Nhãn

en: Type
vi: Kiểu

note: Name
en: Name :
vi: Tên :

note: Type
en: Type :
vi: Kiểu :

en: <big><b>Tips:</b></big>
      * Right click over the treeview to add items.
      * Press Delete to remove the selected item.
      * Drag &amp; Drop to reorder.
      * Type column is editable.
vi: <big><b>Gợi ý:</b></big>
      * Nhắp-phải trên khung xem cây, để thêm mục.
      * Bấm phím Delete để gỡ bỏ mục được chọn.
      * Kéo và Thả để sắp xếp lại.
      * Có thể sửa đổi cột Kiểu.

en: Widget
vi: Ô điều khiển

en: Setting multiple properties
vi: Thiết lập nhiều thuộc tính

en: Setting %s of %s
vi: Đang đặt %s trên %s

en: Setting %s of %s to %s
vi: Đang đặt %s trên %s thành %s

en: Renaming %s to %s
vi: Đang đổi tên %s thành %s

en: Add %s
vi: Thêm %s

en: multiple
vi: nhiều

en: You cannot remove a widget internal to a composite widget.
vi: Bạn không thể loại bỏ một ô điều khiển nội, là một phần của ô điều khiển ghép.

en: %s is locked by %s, edit %s first.
vi: %s bị %s khoá, trước tiên hãy chỉnh sửa %s.

en: Remove %s
vi: Bỏ %s

en: Remove multiple
vi: Bỏ đồng loạt

en: Clipboard add %s
vi: Bảng nháp thêm %s

en: Clipboard add multiple
vi: Bảng nháp đa thêm

en: Clipboard remove %s
vi: Bảng nháp bỏ %s

en: Clipboard remove multiple
vi: Bảng nháp đa bỏ

en: Create %s
vi: Tạo %s

en: Delete %s
vi: Xoá %s

en: Cut %s
vi: Cắt %s

en: Copy %s
vi: Chép %s

en: Paste %s
vi: Dán %s

en: Drag-n-Drop from %s to %s
vi: Kéo/Thả từ %s đến %s

en: Add signal handler %s
vi: Thêm bộ quản lý tín hiệu %s

en: Remove signal handler %s
vi: Gở bỏ bộ quản lý tín hiệu %s

en: Change signal handler %s
vi: Đổi bộ quản lý tín hiệu %s

en: Setting i18n metadata
vi: Đang đặt siêu dữ liệu i18n

en: Converting %s to %s format
vi: Đang chuyển đổi %s sang định dạng %s

en: Setting %s to use a %s naming policy
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một chính sách lập tên %s

en: Locking %s by widget %s
vi: Đang khoá %s dùng ô điều khiển %s

en: Unlocking %s
vi: Đang mở khoá %s

en: Unable to load image (%s)
vi: Không thể nạp ảnh (%s)

en: Property Class
vi: Hạng thuộc tính

en: The GladePropertyClass this GladeEditorProperty was created for
vi: GladePropertyClass (hạng thuộc tính Glade) mà GladeEditorProperty (thuộc tính bộ hiệu chỉnh) này được tạo cho nó

en: Use Command
vi: Dùng lệnh

en: Whether we should use the command API for the undo/redo stack
vi: Chúng ta có nên dùng API lệnh cho đống hồi lại/làm lại hay không

en: Select Fields
vi: Chọn trường

en: _Select individual fields:
vi: _Chọn các trường độc lập:

en: Edit Text
vi: Sửa chuỗi

note: Text
en: _Text:
vi: _Chuỗi:

note: Translatable
en: T_ranslatable
vi: _Dịch được

en: Whether this property is translatable or not
vi: Có nên thông dịch thuộc tính này hay không.

note: Has Context
en: _Has context prefix
vi: Có _tiền tố ngữ cảnh

en: Whether or not the translatable string has a context prefix
vi: Chuỗi có khả năng dịch có tiền tố ngữ cảnh hay không

en: Conte_xt for translation:
vi: Ngữ cảnh _dịch:

en: Co_mments for translators:
vi: Ghi _chú cho người dịch:

en: Select a file from the project resource directory
vi: Chọn một tập tin trong thư mục tài nguyên dự án

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Name
vi: Tên

en: Class
vi: Hạng

en: Choose parentless %s(s) in this project
vi: Chọn các %s không có mục cấp trên trong dự án này

en: Choose a parentless %s in this project
vi: Chọn một %s không có mục cấp trên trong dự án này

en: Choose %s(s) in this project
vi: Chọn các %s trong dự án này

en: Choose a %s in this project
vi: Chọn một %s trong dự án này

en: _New
vi: Mớ_i

note: Checklist
en: O_bjects:
vi: Đố_i tượng:

note: translators: Creating 'a widget' for 'a property' of 'a widget'
en: Creating %s for %s of %s
vi: Đang tạo %s cho %s trên %s

note: Checklist
en: Objects:
vi: Đối tượng:

en: Value:
vi: Giá trị:

en: The current value
vi: Giá trị hiện có

en: Lower:
vi: Dưới:

en: The minimum value
vi: Giá trị tối thiểu

en: Upper:
vi: Trên:

en: The maximum value
vi: Giá trị tối đa

en: Step inc:
vi: Nấc tăng:

en: The increment to use to make minor changes to the value
vi: Tăng cần dùng khi thay đổi giá trị một ít

en: Page inc:
vi: Tăng trang:

en: The increment to use to make major changes to the value
vi: Tăng cần dùng khi thay đổi giá trị nhiều

en: Page size:
vi: Cỡ trang:

en: The page size (in a GtkScrollbar this is the size of the area which is currently visible)
vi: Kích cỡ trang (trong GtkScrollbar, đây là kích cỡ của vùng hiện rõ)

en: The Object's name
vi: Tên của đối tượng

note: Name
en: Name:
vi: Tên:

en: Show info
vi: Hiện thông tin

en: Whether to show an informational button for the loaded widget
vi: Hiện/Ẩn cái nút thông tin cho ô điều khiển đã tải

en: The currently loaded widget in this editor
vi: Ô điều khiển hiện thời được nạp trong trình soạn thảo này

note: construct tab label widget
en: Accessibility
vi: Khả năng truy cập

note: configure page container
en: _Signals
vi: _Tín hiệu

en: View documentation for the selected widget
vi: Xem tài liệu hướng dẫn về ô điều khiển đã chọn

en: Reset widget properties to their defaults
vi: Đặt lại các thuộc tính ô điều khiển về giá trị mặc định

note: translators: referring to the properties of a widget named '%s [%s]'
en: %s Properties - %s [%s]
vi: %s Thuộc tính - %s [%s]

en: _General
vi: _Chung

en: _Packing
vi: _Nén

en: _Common
vi: _Hay dùng

en: Create a %s
vi: Tạo %s

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Property
vi: Thuộc tính

en: Common
vi: Hay dùng

en: (default)
vi: (mặc định)

en: Select the properties that you want to reset to their default values
vi: Hãy chọn các thuộc tính bạn muốn đặt lại thành giá trị mặc định

en: Reset Widget Properties
vi: Đặt lại Thuộc tính Ô điều khiển

note: Checklist
en: _Properties:
vi: Th_uộc tính:

en: _Select All
vi: _Chọn tất cả

en: _Unselect All
vi: _Bỏ chọn tất cả

note: Description
en: Property _Description:
vi: _Mô tả thuộc tính:

en: Placing %s inside %s
vi: Đang để %s bên trong %s

en: X position property
vi: Thuộc tính vị trí X

en: The property used to set the X position of a child object
vi: Thuộc tính dùng để đặt vị trí X của đối tượng con.

en: Y position property
vi: Thuộc tính vị trí Y

en: The property used to set the Y position of a child object
vi: Thuộc tính dùng để đặt vị trí Y của đối tượng con.

en: Width property
vi: Thuộc tính độ rộng

en: The property used to set the width of a child object
vi: Thuộc tính dùng để đặt độ rộng của đối tượng con.

en: Height property
vi: Thuộc tính độ cao

en: The property used to set the height of a child object
vi: Thuộc tính dùng để đặt độ cao của đối tượng con.

en: Can resize
vi: Đổi cỡ được

en: Whether this container supports resizes of child widgets
vi: Đồ chứa này có nên hỗ trợ khả năng thay đổi kích cỡ của ô điều khiển con hay không

en: Widget selector
vi: Bộ chọn ô điều khiển

en: Create root widget
vi: Tạo ô điều khiển gốc

en: _Add widget here
vi: Thê_m ô điều khiển vào đây

en: Add widget as _toplevel
vi: Thêm ô điều khiển là cấp _trên

en: _Select
vi: _Chọn

en: Read _documentation
vi: Đọc tài liệu hướng _dẫn

en: Set default value
vi: Đặt giá trị mặc định

en: Whether project has been modified since it was last saved
vi: Dự án đã bị sửa đổi kể từ lần cuối lưu nó chưa

en: Has Selection
vi: Có vùng chọn

en: Whether project has a selection
vi: Dự án có vùng chọn không

en: Path
vi: Đường dẫn

en: The filesystem path of the project
vi: Đường dẫn tới hệ thống tập tin của dự án

en: Read Only
vi: Chỉ đọc

en: Whether project is read only or not
vi: Dự án chỉ có quyền đọc không

en: Format
vi: Định dạng

en: The project file format
vi: Định dạng tập tin dự án

en: Failed to load %s.
    The following required catalogs are unavailable: %s
vi: Việc tải %s bị lỗi.
    Những phân loại theo đây không sẵn sàng: %s

en: %s preferences
vi: Tuỳ thích %s

note: ****************************************************************** Verify code here (versioning, incompatability checks) translators: reffers to a widget in toolkit version '%s %d.%d' and a project targeting toolkit version '%s %d.%d'
en: This widget was introduced in %s %d.%d while project targets %s %d.%d
vi: Ô điều khiển này đã được giới thiệu trong %s %d.%d còn dự án nhắm mục đích %s %d.%d

note: translators: reffers to a widget '[%s]' introduced in toolkit version '%s %d.%d'
en: [%s] Object class '%s' was introduced in %s %d.%d
vi: [%s] Hạng đối tượng « %s » đã được giới thiệu trong %s %d.%d

note: translators: reffers to a widget in toolkit version '%s %d.%d' and a project targeting toolkit version '%s %d.%d'
en: This widget was made available in GtkBuilder format in %s %d.%d while project targets %s %d.%d
vi: Ô điều khiển này đã được cung cấp theo định dạng GtkBuilder trong %s %d.%d còn dự án nhắm mục đích %s %d.%d

note: translators: reffers to a widget '[%s]' introduced in toolkit version '%s %d.%d'
en: [%s] Object class '%s' was made available in GtkBuilder format in %s %d.%d
vi: [%s] Hạng đối tượng « %s » đã được cung cấp theo định dạng GtkBuilder trong %s %d.%d

en: This widget is only supported in libglade format
vi: Ô điều khiển này chỉ được hỗ trợ theo định dạng libglade

note: translators: reffers to a widget '[%s]' loaded from toolkit version '%s %d.%d'
en: [%s] Object class '%s' from %s %d.%d is only supported in libglade format
vi: [%s] Hạng đối tượng « %s » từ %s %d.%d chỉ được hỗ trợ theo định dạng libglade

en: This widget is not supported in libglade format
vi: Ô điều khiển này không phải được hỗ trợ theo định dạng libglade

note: translators: reffers to a widget '[%s]' loaded from toolkit version '%s %d.%d'
en: [%s] Object class '%s' from %s %d.%d is not supported in libglade format
vi: [%s] Hạng đối tượng « %s » từ %s %d.%d không phải được hỗ trợ theo định dạng libglade

en: This widget is deprecated
vi: Ô điều khiển này bị phản đối

note: translators: reffers to a widget '[%s]' loaded from toolkit version '%s %d.%d'
en: [%s] Object class '%s' from %s %d.%d is deprecated
vi: [%s] Hạng đối tượng « %s » từ %s %d.%d bị phản đối

note: Defined here for pretty translator comments (bug in intl tools, for some reason * you can only comment about the line directly following, forcing you to write * ugly messy code with comments in line breaks inside function calls).
en: This property is not supported in libglade format
vi: Thuộc tính này không phải được hỗ trợ theo định dạng libglade

note: translators: reffers to a property '%s' of widget '[%s]'
en: [%s] Property '%s' of object class '%s' is not supported in libglade format
vi: [%s] Thuộc tính « %s » của hạng đối tượng « %s » không phải được hỗ trợ theo định dạng libglade

note: translators: reffers to a property '%s' of widget '[%s]'
en: [%s] Packing property '%s' of object class '%s' is not supported in libglade format
vi: [%s] Thuộc tính nén « %s » của hạng đối tượng « %s » không phải được hỗ trợ theo định dạng libglade

en: This property is only supported in libglade format
vi: Thuộc tính này chỉ được hỗ trợ theo định dạng libglade

note: translators: reffers to a property '%s' of widget '[%s]'
en: [%s] Property '%s' of object class '%s' is only supported in libglade format
vi: [%s] Thuộc tính « %s » của hạng đối tượng « %s » chỉ được hỗ trợ theo định dạng libglade

note: translators: reffers to a property '%s' of widget '[%s]'
en: [%s] Packing property '%s' of object class '%s' is only supported in libglade format
vi: [%s] Thuộc tính nén « %s » của hạng đối tượng « %s » chỉ được hỗ trợ theo định dạng libglade

note: translators: reffers to a property in toolkit version '%s %d.%d' * and a project targeting toolkit version '%s %d.%d'
en: This property was introduced in %s %d.%d while project targets %s %d.%d
vi: Thuộc tính này đã được giới thiệu trong %s %d.%d, còn dự án nhắm mục đích %s %d.%d

note: translators: reffers to a property '%s' of widget '[%s]' in toolkit version '%s %d.%d'
en: [%s] Property '%s' of object class '%s' was introduced in %s %d.%d
vi: [%s] Thuộc tính « %s » của hạng đối tượng « %s » đã giới thiệu trong %s %d.%d

note: translators: reffers to a property '%s' of widget '[%s]' in toolkit version '%s %d.%d'
en: [%s] Packing property '%s' of object class '%s' was introduced in %s %d.%d
vi: [%s] Thuộc tính nén « %s » của hạng đối tượng « %s » đã giới thiệu trong %s %d.%d

note: translators: reffers to a property in toolkit version '%s %d.%d' and a project targeting toolkit version '%s %d.%d'
en: This property was made available in GtkBuilder format in %s %d.%d while project targets %s %d.%d
vi: Thuộc tính này đã được cung cấp theo định dạng GtkBuilder trong %s %d.%d, còn dự án nhắm mục đích %s %d.%d

note: translators: reffers to a property '%s' of widget '[%s]' in toolkit version '%s %d.%d'
en: [%s] Property '%s' of object class '%s' was made available in GtkBuilder format in %s %d.%d
vi: [%s] Thuộc tính « %s » của hạng đối tượng « %s » đã được cung cấp theo định dạng GtkBuilder trong %s %d.%d

note: translators: reffers to a property '%s' of widget '[%s]' in toolkit version '%s %d.%d'
en: [%s] Packing property '%s' of object class '%s' was made available in GtkBuilder format in %s %d.%d
vi: [%s] Thuộc tính nén « %s » của hạng đối tượng « %s » đã được cung cấp theo định dạng GtkBuilder trong %s %d.%d

note: translators: reffers to a signal '%s' of widget '[%s]' in toolkit version '%s %d.%d'
en: [%s] Signal '%s' of object class '%s' was introduced in %s %d.%d
vi: [%s] Tín hiệu « %s » của hạng đối tượng « %s » đã giới thiệu trong %s %d.%d

en: Details
vi: Chi tiết

en: Project %s has errors, save anyway ?
vi: Dự án %s có lỗi: vẫn lưu ?

en: Project %s has deprecated widgets and/or version mismatches.
vi: Dự án %s có ô điều khiển bị phản đối và/hay phiên bản không tương ứng.

en: Unsaved %i
vi: %i chưa lưu

en: Project %s has no deprecated widgets or version mismatches.
vi: Dự án %s không có ô điều khiển bị phản đối hay phiên bản không tương ứng.

en: Set options in your project
vi: Đặt tuỳ chọn trong dự án

note: Project format
en: Project file format:
vi: Định dạng tập tin dự án:

note: Naming policy format
en: Object names are unique:
vi: Tên đối tượng cũng duy nhất:

en: within the project
vi: bên trong dự án

en: inside toplevels
vi: bên trong cấp đầu

note: Resource path
en: Image resources are loaded locally:
vi: Tài nguyên ảnh được nạp cục bộ :

note: Project directory...
en: From the project directory
vi: Từ thư mục dự án

en: From a project relative directory
vi: Từ một thư mục tương đối với dự án

en: From this directory
vi: Từ thư mục này

en: Choose a path to load image resources
vi: Chọn đường dẫn từ đó cần nạp tài nguyên ảnh

note: Target versions
en: Toolkit version(s) required:
vi: Cần các phiên bản bộ công cụ :

en: %s catalog
vi: Phân loại %s

en: Verify versions and deprecations:
vi: Thẩm tra phiên bản và sự phản đối:

en: The GladePropertyClass for this property
vi: Hạng GladePropertyClass cho thuộc tính này

en: Enabled
vi: Hoạt động

en: If the property is optional, this is its enabled state
vi: Nếu thuộc tính là tùy chọn, điều này là tính trạng hoạt động của nó

en: Sensitive
vi: Nhạy cảm

en: This gives backends control to set property sensitivity
vi: Tính năng này cho phép hậu phương đặt độ nhạy cảm của thuộc tính

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Context for translation
vi: Ngữ cảnh dịch

en: Comment
vi: Ghi chú

en: Comment for translators
vi: Ghi chú cho người dịch

en: Translatable
vi: Dịch được

en: Has Context
vi: Có ngữ cảnh

en: Visual State
vi: Tình trạng nhìn

en: Priority information for the property editor to act on
vi: Thông tin ưu tiên cho trình hiệu chỉnh thuộc tính thao tác

en: <Type here>
vi: <Gõ vào đây>

en: Signal
vi: Tín hiệu

en: Handler
vi: Bộ quản lý

en: User data
vi: Dữ liệu người dùng

en: Lookup
vi: Tra tìm

en: After
vi: Sau

en: We could not find the symbol "%s"
vi: Không tìm thấy ký hiệu « %s »

en: Could not get the type from "%s"
vi: Không thể lấy kiểu từ « %s »

en: File format
vi: Định dạng tập tin

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: Libglade Files
vi: Tập tin Libglade

en: GtkBuilder Files
vi: Tập tin GtkBuilder

en: All Glade Files
vi: Mọi tập tin Glade

en: %s exists.
    Do you want to replace it?
vi: %s đã có.
    Bạn có muốn thay thế nó không?

en: Error writing to %s: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi vào %s: %s

en: Error reading %s: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc %s: %s

en: Error shutting down I/O channel %s: %s
vi: Gặp lỗi khi đóng kênh nhập/xuất %s: %s

en: Failed to open %s for writing: %s
vi: Việc mở %s để ghi bị lỗi: %s

en: Failed to open %s for reading: %s
vi: Việc mở %s để đọc bị lỗi: %s

note: Reset the column Objects
en: None
vi: Không có

en: The name of the widget
vi: Tên của ô điều khiển.

en: Internal name
vi: Tên nội bộ

en: The internal name of the widget
vi: Tên nội bộ của ô điều khiển.

en: Anarchist
vi: Vô thứ tự

en: Whether this composite child is an ancestral child or an anarchist child
vi: Nếu điều con ghép này là điều con theo thứ tự (ancestral), hoặc điều con vô thứ tự (anarchist)

en: Object
vi: Đối tượng

en: The object associated
vi: Đối tượng tương ứng

en: Adaptor
vi: Bộ tiếp hợp

en: The class adaptor for the associated widget
vi: Bộ tiếp hợp hạng cho ô điều khiển tương ứng

en: Project
vi: Dự án

en: The glade project that this widget belongs to
vi: Dự án Glade mà ô điều khiển này thuộc về nó.

en: A list of GladeProperties
vi: Danh sách thuộc tính Glade

en: Parent
vi: Cha

en: A pointer to the parenting GladeWidget
vi: Bộ trỏ tới GladeWidget (ô điều khiển) cha.

en: Internal Name
vi: Tên nội bộ

en: A generic name prefix for internal widgets
vi: Một tiền tố tên giống loài cho các ô điều khiển nội bộ

en: Template
vi: Mẫu

en: A GladeWidget template to base a new widget on
vi: Một mẫu GladeWidget vào đó cần dựa ô điều khiển mới

en: Exact Template
vi: Mẫu chính xác

en: Whether we are creating an exact duplicate when using a template
vi: Có nên tạo một bản sao chính xác hay không khi sử dụng mẫu

en: Reason
vi: Lý do

en: A GladeCreateReason for this creation
vi: Một lý do kiểu GladeCreateReason (Glade tạo lý do) cho việc tạo này

en: Toplevel Width
vi: Độ rộng toplevel

en: The width of the widget when toplevel in the GladeDesignLayout
vi: Độ rộng ô điều khiển khi nằm trên định GladeDesignLayout

en: Toplevel Height
vi: Chiều cao toplevel

en: The height of the widget when toplevel in the GladeDesignLayout
vi: Chiều cao ô điều khiển khi nằm trên đỉnh GladeDesignLayout

en: Support Warning
vi: Cảnh báo Hỗ trợ

en: A warning string about version mismatches
vi: Một chuỗi cảnh báo về phiên bản không tương ứng

en: A derived adaptor (%s) of %s already exist!
vi: Một bộ tiếp hợp đã bắt nguồn (%s) từ %s đã có.

en: Name of the class
vi: Tên của hạng

en: GType of the class
vi: Kiểu GType của hạng

en: Title
vi: Tựa đề

en: Translated title for the class used in the glade UI
vi: Tựa đề đã dịch cho hạng được dùng trong UI glade

en: Generic Name
vi: Tên giống loài

en: Used to generate names of new widgets
vi: Dùng để tạo ra tên của mỗi ô điều khiển mới

en: Icon Name
vi: Tên biểu tượng

en: The icon name
vi: Tên biểu tượng

en: Catalog
vi: Phân loại

en: The name of the widget catalog this class was declared by
vi: Tên của phân loại ô điều khiển bởi đó hạng này được tuyên bố

en: Book
vi: Sách

en: DevHelp search namespace for this widget class
vi: Tên miền tìm kiếm trợ trong giúp phát triển DevHelp cho hạng ô điều khiển này

en: Special Child Type
vi: Kiểu con đặc biệt

en: Holds the name of the packing property to depict special children for this container class
vi: Giữ tên của thuộc tính gom lại để hiển thị các con đặc biệt cho hạng đồ chứa này

en: Cursor
vi: Con chạy

en: A cursor for inserting widgets in the UI
vi: Một con trỏ để chèn ô điều khiển vào UI

en: The project being inspected
vi: Dự án đang được kiểm tra

en: < search widgets >
vi: < ô điều khiển tìm kiếm >

en: Actions
vi: Hành động

note: Objects
en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: (internal %s)
vi: (%s nội bộ)

en: (%s child)
vi: (điều con %s)

en: Creation Function
vi: Hàm tạo

en: The function which creates this widget
vi: Hàm mà tạo ô điều khiển này

en: String 1
vi: Chuỗi 1

en: The first string argument to pass to the function
vi: Đối số dạng chuỗi thứ nhất cần gởi qua cho hàm

en: String 2
vi: Chuỗi 2

en: The second string argument to pass to the function
vi: Đối số dạng chuỗi thứ hai cần gởi qua cho hàm

en: Integer 1
vi: Số nguyên 1

en: The first integer argument to pass to the function
vi: Đối số dạng số nguyên thứ nhất cần gởi qua cho hàm

en: Integer 2
vi: Số nguyên 2

en: The second integer argument to pass to the function
vi: Đối số dạng số nguyên thứ hai cần gởi qua cho hàm

en: class
vi: hạng

en: GladeWidgetActionClass structure pointer
vi: Con trỏ cấu trúc GladeWidgetActionClass (hạng hành động ô điều khiển Glade)

en: Whether or not this action is sensitive
vi: Hành động này đáp ứng hay không

en: All Contexts
vi: Mọi ngữ cảnh

en: Named Icon Chooser
vi: Bộ chọn biểu tượng có tên

en: Icon _Name:
vi: Tê_n biểu tượng

en: _List standard icons only
vi: _Liệt kê chỉ các biểu tượng chuẩn

en: Could not create directory: %s
vi: Không thể tạo thư mục: %s

en: Applications
vi: Ứng dụng

en: Categories
vi: Phân loại

en: Devices
vi: Thiết bị

en: Emblems
vi: Hình tượng

en: Emotes
vi: Xúc cảm

en: International
vi: Quốc tế

en: MIME Types
vi: Dạng MIME

en: Places
vi: Nơi

en: Status
vi: Trạng thái

[ctx: textattr]
en: Style
vi: Kiểu dáng

[ctx: textattr]
en: Weight
vi: Độ đậm

[ctx: textattr]
en: Variant
vi: Biến thể

[ctx: textattr]
en: Stretch
vi: Giãn

[ctx: textattr]
en: Underline
vi: Gạch dưới

[ctx: textattr]
en: Strikethrough
vi: Gạch đè

[ctx: textattr]
en: Gravity
vi: Trọng trường

[ctx: textattr]
en: Gravity Hint
vi: Mẹo Trọng trường

[ctx: textattr]
en: Size
vi: Kích cỡ

[ctx: textattr]
en: Absolute Size
vi: Kích cỡ Tuyệt đối

[ctx: textattr]
en: Foreground Color
vi: Màu cảnh gần

[ctx: textattr]
en: Background Color
vi: Màu nền

[ctx: textattr]
en: Underline Color
vi: Màu gạch dưới

[ctx: textattr]
en: Strikethrough Color
vi: Màu gạch đè

[ctx: textattr]
en: Scale
vi: Tỷ lệ

note: XXX Interesting... can we get the defaults ? what can we do to let the user * unset the value ??
en: <Enter Value>
vi: <nhập giá trị>

en: Unset
vi: Bỏ đặt

en: Select a color
vi: Chọn một màu

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: Value
vi: Giá trị

en: Setup Text Attributes
vi: Thiết lập Thuộc tính Văn bản

en: This property does not apply unless Use Underline is set.
vi: Thuộc tính này không áp dụng nếu « Dùng gạch dưới » không hoạt động.

en: Property not selected
vi: Chưa chọn thuộc tính

en: This property is only for use in dialog action buttons
vi: Thuộc tính này chỉ dùng được trong cái nút hành vi hộp thoại

en: This property is set to be controlled by an Action
vi: Thuộc tính này được đặt để được điều khiển bởi một Hành vi

en: Choose the GnomeUIInfo stock item
vi: Chọn mục kho GnomeUIInfo (thông tin UI Gnome)

note: We have to save/load icon-size as int, and fake the enum
en: Icon Size
vi: Kích cỡ Biểu tượng

en: Symbolic size to use for stock icon, icon set or named icon
vi: Kích cỡ tượng trưng cần dùng cho biểu tượng kho, tập hợp biểu tượng hay biểu tượng đặt tên

en: Removing parent of %s
vi: Đang gỡ bỏ cha của %s

en: Adding parent %s for %s
vi: Đang thêm mục cấp trên %s cho %s

en: Adding %s to Size Group %s
vi: Đang thêm %s vào Nhóm Kích Cỡ %s

en: Adding %s to a new Size Group
vi: Đang thêm %s vào một Nhóm Kích Cỡ mới

note: Add trailing new... item
en: New Size Group
vi: Nhóm Kích Cỡ Mới

en: Ordering children of %s
vi: Đang đặt thứ tự các con của %s

en: Insert placeholder to %s
vi: Chèn bộ giữ chỗ tới %s

en: Remove placeholder from %s
vi: Gỡ bỏ bộ giữ chỗ khỏi %s

en: Insert Row on %s
vi: Chèn hàng trên %s

en: Insert Column on %s
vi: Chèn cột trên %s

en: Remove Column on %s
vi: Gỡ bỏ cột trên %s

en: Remove Row on %s
vi: Gỡ bỏ hàng trên %s

en: Insert page on %s
vi: Chèn trang trên %s

en: Remove page from %s
vi: Gỡ bỏ trang khỏi %s

en: This property only applies to stock images
vi: Thuộc tính này chỉ áp dụng cho ảnh kiểu kho

en: This property only applies to named icons
vi: Thuộc tính này chỉ áp dụng cho biểu tượng đặt tên

en: <separator>
vi: <bộ ngăn cách>

en: <custom>
vi: <tự chọn>

en: Tool Item
vi: Mục công cụ

en: Packing
vi: Nén

en: Menu Item
vi: Mục trình đơn

en: Normal item
vi: Mục tiêu chuẩn

en: Image item
vi: Mục ảnh

en: Check item
vi: Mục chọn

en: Radio item
vi: Mục chọn một

en: Separator item
vi: Mục phân cách

en: Edit Menu Bar
vi: Sửa thanh trình đơn

en: Edit Menu
vi: Sửa trình đơn

en: Print S_etup
vi: Thi_ết lập in

en: Find Ne_xt
vi: Tìm _kế

en: _Undo Move
vi: _Hồi lại chuyển

en: _Redo Move
vi: _Làm lại chuyển

en: Select _All
vi: Chọn tất _cả

en: _New Game
vi: Lượt chơi _mới

en: _Pause game
vi: _Tạm dừng chơi

en: _Restart Game
vi: _Bắt đầu lại chơi

en: _Hint
vi: Gợi _ý

en: _Scores...
vi: _Điểm...

en: _End Game
vi: _Kết thúc chơi

en: Create New _Window
vi: Tạo _cửa sổ mới

en: _Close This Window
vi: Đón_g cửa sổ này

en: _Settings
vi: Thiết _lập

en: Fi_les
vi: _Tập tin

en: _Windows
vi: _Cửa sổ

en: _Game
vi: _Lượt

en: Button
vi: Nút

en: Toggle
vi: Bật/tắt

en: Radio
vi: Chọn một

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Custom
vi: Tự chọn

en: Separator
vi: Bộ ngăn cách

en: Normal
vi: Chuẩn

en: Image
vi: Ảnh

en: Check
vi: Kiểm tra

en: Tool Bar Editor
vi: Bộ sửa thanh trình đơn

en: This property does not apply when Ellipsize is set.
vi: Thuộc tính này không áp dụng khi cũng đặt « Chấm lửng hoá ».

en: This property does not apply when Angle is set.
vi: Thuộc tính này không áp dụng khi cũng đặt « Góc ».

en: Introduction page
vi: Trang giới thiệu

en: Content page
vi: Trang nội dung

en: Confirmation page
vi: Trang xác nhận

en: %s is set to load %s from the model
vi: %s được đặt để nạp %s từ mô hình

en: %s is set to manipulate %s directly
vi: %s được đặt để thao tác %s một cách trực tiếp

en: Tree View Column
vi: Cột Xem Cây

en: Cell Renderer
vi: Bộ vẽ ô

en: Properties and Attributes
vi: Thuộc tính

en: Common Properties and Attributes
vi: Thuộc tính chung

note: Text of the textview
en: Text
vi: Văn bản

en: Accelerator
vi: Phím tăng tốc

en: Combo
vi: Tổ hợp

en: Spin
vi: Xoay

en: Pixbuf
vi: Bộ đệm điểm ảnh

note: Progress...
en: Progress
vi: Tiến hành

en: Icon View Editor
vi: Trình soạn thảo ô xem biểu tượng

en: Combo Editor
vi: Trình soạn thảo hộp tổ hợp

en: Column
vi: Cột

en: Tree View Editor
vi: Trình soạn thảo ô xem Cây

en: <choose a key>
vi: <chọn một phím>

en: Accelerator Key
vi: Phím tăng tốc

en: Choose accelerator keys...
vi: Chọn phím tăng tốc...

en: A filname, full or relative path to load an icon for this toolbutton
vi: Một tên tập tin, đường dẫn đầy đủ hay đường dẫn tương đối từ đó cần nạp một biểu tượng cho cái nút công cụ này

en: A list of accelerator keys
vi: Danh sách các phím tăng tốc

en: A list of sources for this icon factory
vi: Danh sách các nguồn cho bộ tạo biểu tượng này

en: A symbolic icon size for the stock icon
vi: Một kích cỡ biểu tượng tượng trưng cho biểu tượng kho

en: A tooltip text for this widget
vi: Chuỗi mẹo công cụ cho ô điều khiển này

note: NOT AVAILABLES ON WIN32 <glade-widget-class name="GtkPlug" generic-name="plug" _title="Plug"/> <glade-widget-class name="GtkSocket" generic-name="socket" _title="Socket"/>
en: About Dialog
vi: Hộp thoại giới thiệu

en: Accel Group
vi: Nhóm phím tăng tốc

en: Accel Label
vi: Nhãn phím tắt

en: Accelerator Mode column
vi: Cột Chế độ Phím tăng tốc

en: Accelerator Modifiers column
vi: Cột Phím bổ trợ Phím tăng tốc

en: Accelerator Renderer
vi: Bộ vẽ Phím tăng tốc

note: Accelerators
en: Accelerators
vi: Phím tăng tốc

en: Accessible Description
vi: Mô tả có thể truy cập

note: Atk name and description properties
en: Accessible Name
vi: Tên có thể truy cập

en: Action
vi: Hành vi

en: Action Group
vi: Nhóm Hành vi

en: Activatable column
vi: Cột có thể Kích hoạt

note: Atk activate property
en: Activate
vi: Kích hoạt

en: Active column
vi: Cột hoạt động

en: Add Parent
vi: Thêm cha

en: Add to Size Group
vi: Thêm vào Nhóm Kích Cỡ

en: Adjustment
vi: Điều chỉnh

en: Adjustment column
vi: Cột điều chỉnh

en: Alignment
vi: Canh lề

en: Alignment column
vi: Cột Chỉnh canh

en: All
vi: Tất cả

en: All Events
vi: Mọi sự kiện

en: All Modifiers
vi: Mọi phím bổ trợ

en: Alt Key
vi: Phím Alt

en: Always
vi: Luôn

en: Always Center
vi: Luôn giữa lại

en: An accel group for accelerators from stock items
vi: Một nhóm tăng tốc cho các phím tăng tốc từ mục kho

en: Arrow
vi: Mũi tên

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Aspect Frame
vi: Khung hình thể

en: Assistant
vi: Trợ lý

en: Attributes
vi: Thuộc tính

en: Attributes column
vi: Cột Thuộc tính

en: Automatic
vi: Tự động

en: Background Color Name column
vi: Cột Tên Màu Nền

en: Background Color column
vi: Cột Màu Nền

en: Before
vi: Trước

note: Objects
en: Both
vi: Cả hai

en: Bottom
vi: Dưới

en: Bottom Left
vi: Trái dưới

en: Bottom Right
vi: Phải dưới

en: Bottom to Top
vi: Dưới lên Trên

en: Box
vi: Hộp

en: Browse
vi: Duyệt

en: Button 1 Motion
vi: Cách chuyển Nút 1

en: Button 2 Motion
vi: Cách chuyển Nút 2

en: Button 3 Motion
vi: Cách chuyển Nút 3

en: Button Box
vi: Hộp nút

en: Button Motion
vi: Cách chuyển nút

en: Button Press
vi: Nhấn nút

en: Button Release
vi: Nhả nút

en: Calendar
vi: Lịch

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cell Background Color column
vi: Cột Màu Nền Ô

en: Cell Background Color name column
vi: Cột tên Màu Nền Ô

en: Center
vi: Giữa

en: Center on Parent
vi: Giữa lại lên cha

en: Centimeters
vi: Xen-ti-mét

en: Character
vi: Ký tự

en: Check Button
vi: Nút kiểm

en: Check Menu Item
vi: Mục trình đơn kiểm

note: Atk click property
en: Click
vi: Nhấn

en: Climb Rate column
vi: Cột Độ Leo

en: Close
vi: Đóng

en: Color Button
vi: Nút màu

en: Color Selection
vi: Chọn màu

en: Color Selection Dialog
vi: Hộp thoại chọn màu

en: Columned List
vi: Danh sách cột

en: Columns
vi: Cột

en: Combo Box
vi: Hộp tổ hợp

en: Combo Box Entry
vi: Mục nhập hộp tổ hợp

en: Combo Renderer
vi: Bộ vẽ Tổ hợp

en: Composite Widgets
vi: Ô điều khiển ghép

en: Condensed
vi: Hẹp

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Containers
vi: Đồ chứa

en: Content
vi: Nội dung

en: Continuous
vi: Liên tục

en: Control Key
vi: Phím Ctrl

en: Control and Display
vi: Điều khiển và Hiển thị

note: Atk relationset properties
en: Controlled By
vi: Bị điều khiển bởi

en: Controller For
vi: Bộ điều khiển cho

en: Create Folder
vi: Tạo thư mục

en: Curve
vi: Cong

en: Custom widget
vi: Ô điều kiện tự chọn

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Data column
vi: Cột Dữ liệu

en: Default
vi: Mặc định

en: Delayed
vi: Trễ

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Described By
vi: Diễn tả bởi

en: Description For
vi: Mô tả cho

en: Description of an object, formatted for assistive technology access
vi: Mô tả đối tượmg, được định dạng để cho khả năng truy cập kỹ thuật giúp đỡ

en: Desktop
vi: Màn hình nền

en: Dialog
vi: Hộp thoại

en: Dialog Box
vi: Hộp thoại

en: Digits column
vi: Cột Chữ số

en: Discontinuous
vi: Gián đoạn

en: Discrete
vi: Rời rạc

en: Dock
vi: Neo

en: Double
vi: Đôi

en: Down
vi: Xuống

en: Drag & Drop
vi: Kéo và Thả

en: Drag and Drop
vi: Kéo và Thả

en: Drawing Area
vi: Vùng vẽ

en: Drop Down Menu
vi: Trình đơn thả xuống

en: East
vi: Đông

en: Edge
vi: Cạnh

en: Edit Separately
vi: Sửa riêng

en: Edit&#8230;
vi: Sửa&#8230;

en: Editable column
vi: Cột sửa được

en: Eighth Key
vi: Phím thứ tám

en: Ellipsize column
vi: Chấm lửng hoá cột

en: Embedded By
vi: Nhúng bởi

en: Embeds
vi: Làm nhúng

en: End
vi: Kết thúc

en: Enter Notify
vi: Gõ Thông báo

en: Enter a list of column types for this data store
vi: Nhập danh sách các kiểu cột cho kho dữ liệu này

en: Enter a list of values to be applied on each row
vi: Nhập danh sách các giá trị cần áp dụng trên mỗi hàng

en: Entry Completion
vi: Điền nốt mục nhập

en: Error
vi: Lỗi

en: Etched In
vi: Đã khắc vào

en: Etched Out
vi: Đã khắc ra

en: Event Box
vi: Ô sự kiện

en: Expand
vi: Giãn ra

en: Expanded
vi: Rộng

en: Expander
vi: Đồ giãn ra

en: Exposure
vi: Phơi nắng

en: Extended
vi: Đã mở rộng

en: Extra Condensed
vi: Rất hẹp

en: Extra Expanded
vi: Rất rộng

en: Family column
vi: Cột nhóm lại

en: Fifth Key
vi: Phím thứ năm

en: Fifth Mouse Button
vi: Nút chuột thứ năm

en: File Chooser Button
vi: Nút chọn tập tin

en: File Chooser Dialog
vi: Hộp thoại chọn tập tin

en: File Chooser Widget
vi: Ô điều khiển chọn tập tin

en: File Filter
vi: Lọc tập tin

en: File Name
vi: Tên tập tin

en: File Selection
vi: Chọn tập tin

en: Fill
vi: Điền

en: First Mouse Button
vi: Nút chuột thứ nhất

en: Fixed
vi: Cố định

en: Flows From
vi: Chảy từ

en: Flows To
vi: Chảy đến

en: Focus Change
vi: Đổi tiêu điểm

en: Follow State column
vi: Theo cột Tình trạng

en: Font Button
vi: Nút phông chữ

en: Font Description column
vi: Cột Mô tả Phông chữ

en: Font Selection
vi: Chọn phông chữ

en: Font Selection Dialog
vi: Hộp thoại chọn phông chữ

en: Font column
vi: Cột Phông chữ

en: Foreground Color Name column
vi: Cột tên Màu cảnh gần

en: Foreground Color column
vi: Cột Màu cảnh gần

en: Forth Mouse Button
vi: Nút chuột thứ tư

en: Frame
vi: Khung

en: Free
vi: Tự do

en: Gamma Curve
vi: Cong Gamma (γ)

en: Grow Only
vi: Tăng chỉ

en: Half
vi: Nửa

en: Handle Box
vi: Ô móc kéo

en: Has Entry column
vi: Có cột Mục nhập

en: Height column
vi: Cột bề Cao

note: Objects
en: Horizontal
vi: Ngang

en: Horizontal Alignment
vi: Canh lề nằm ngang

en: Horizontal Alignment column
vi: cột Canh lề nằm ngang

en: Horizontal Box
vi: Hộp nằm ngang

en: Horizontal Button Box
vi: Hộp nút nằm ngang

en: Horizontal Padding
vi: Đệm nằm ngang

en: Horizontal Padding column
vi: Cột Đệm nằm ngang

en: Horizontal Panes
vi: Ô cửa sổ nằm ngang

en: Horizontal Ruler
vi: Thước nằm ngang

en: Horizontal Scale
vi: Tỷ lệ theo chiều ngang

en: Horizontal Scrollbar
vi: Thanh cuộn nằm ngang

en: Horizontal Separator
vi: Dấu tách nằm ngang

en: Horizontal and Vertical
vi: Ngang và Dọc

en: Hyper Modifier
vi: Phím bổ trợ Hyper

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Icon Factory
vi: Bộ tạo Biểu tượng

en: Icon Name column
vi: Cột Tên biểu tượng

en: Icon Sources
vi: Nguồn Biểu Tượng

en: Icon View
vi: Ô xem biểu tượng

en: Icons only
vi: Chỉ biểu tượng

en: If Valid
vi: Nếu hợp lệ

en: If set, an underline in the text indicates the next character should be used for the mnemonic accelerator key
vi: Bật tùy chọn này thì một gạch dưới trong văn bản sẽ ngụ ý ký tự kế tiếp nên được dùng là phím tắt

en: Image Menu Item
vi: Mục trình đơn Ảnh

en: Immediate
vi: Ngay

en: In
vi: Theo

en: Inches
vi: Inch

en: Inconsistent column
vi: Cột không thống nhất

en: Indicates a subwindow attached to a component but otherwise has no connection in the UI hierarchy to that component
vi: Ngụ ý cửa sổ phụ được nối lại với thành phần nhưng mặc khác không kết nối đến thành phần đó trong phân cấp giao diện người dùng.

en: Indicates an object controlled by one or more target objects
vi: Ngụ ý đối tượng bị điều khiển bởi một hay nhiều đối tượng đích

en: Indicates an object is a cell in a treetable which is displayed because a cell in the same column is expanded and identifies that cell
vi: Ngụ ý đối tượng là ô trong bảng cây được hiển thị vì ô cùng cột được mở rộng và ngụ ý ô đó

en: Indicates an object is a controller for one or more target objects
vi: Ngụ ý đối tượng là bộ điều khiển cho một hay nhiều đối tượng đích

en: Indicates an object is a label for one or more target objects
vi: Ngụ ý đối tượng là nhãn cho một hay nhiều đối tượng đích

en: Indicates an object is a member of a group of one or more target objects
vi: Ngụ ý đối tượng là thành viên của nhóm chứa một hay nhiều đối tượng đích

en: Indicates an object is labelled by one or more target objects
vi: Ngụ ý đối tượng bị nhãn bởi một hay nhiều đối tượng đích

en: Indicates that an object is a parent window of another object
vi: Ngụ ý đối tượng là cửa sổ mẹ của đối tượng khác

en: Indicates that an object is a popup for another object
vi: Ngụ ý đối tượng là điều bật lên cho đối tượng khác.

en: Indicates that an object provides descriptive information about another object; more verbose than 'Label For'
vi: Ngụ ý đối tượng cung cấp thông tin diễn tả về đối tượng khác; chi tiết hơn « Nhãn cho ».

en: Indicates that another object provides descriptive information about this object; more verbose than 'Labelled By'
vi: Ngụ ý đối tượng khác cung cấp thông tin diễn tả đối tượng này; chi tiết hơn « Bị đặt nhãn bởi ».

en: Indicates that the object has content that flows logically from another AtkObject in a sequential way, (for instance text-flow)
vi: Ngụ ý đối tượng có nội dung luồng hợp lý từ một đối tượng ATK khác bằng cách tuần tự (v.d. luồng chữ)

en: Indicates that the object has content that flows logically to another AtkObject in a sequential way, (for instance text-flow)
vi: Ngụ ý đối tượng có nội dung luồng hợp lý đến một đối tượng ATK khác bằng cách tuần tự (v.d. luồng chữ)

en: Indicates that the object visually embeds another object's content, i.e. this object's content flows around another's content
vi: Ngụ ý đối tượng làm nhúng trực quan nội dung của đối tượng khác, tức là nội dung đối tượng này chảy quanh nội dung đối tượng khác.

en: Indicator Size column
vi: Cột Kích cỡ Chỉ báo

en: Info
vi: Thông tin

en: Input Dialog
vi: Hộp thoại nhập

en: Insert After
vi: Chèn vào sau

en: Insert Before
vi: Chèn vào trước

en: Insert Column
vi: Chèn cột

en: Insert Page After
vi: Chèn trang vào sau

en: Insert Page Before
vi: Chèn trang vào trước

en: Insert Row
vi: Chèn cột

en: Intro
vi: Giới thiệu

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: Inverse of 'Embeds', indicates that this object's content is visually embedded in another object
vi: Ngược lại « Làm nhúng », ngụ ý nội dung đối tượng nhúng trực quan trong đối tượng khác.

en: Invisible Char Set
vi: Đặt Ký tự Vô hình

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Items
vi: Mục

en: Key Press
vi: Nhấn phím

en: Key Release
vi: Nhả phím

en: Keycode column
vi: Cột Mã Phím

en: Label For
vi: Nhãn cho

en: Labelled By
vi: Bị nhãn bởi

en: Language column
vi: Cột Ngôn ngữ

en: Large Toolbar
vi: Thanh công cụ lớn

en: Layout
vi: Bố trí

en: Least Recently Used first
vi: Dùng ít gần đây nhất trước

en: Leave Notify
vi: Rời Thông báo

en: Left
vi: Trái

en: Left to Right
vi: Trái qua Phải

en: Linear
vi: Tuyến

en: Link Button
vi: Nút liên kết

en: List
vi: Danh sách

en: List Item
vi: Mục danh sách

en: List Store
vi: Kho danh sách

en: List of widgets in this group
vi: Danh sách các ô điều khiển trong nhóm này

en: Lock Key
vi: Khoá phím

en: Low
vi: Thấp

en: Markup column
vi: Cột Mã Định dạng

en: Member Of
vi: Bộ phận của

en: Menu Bar
vi: Thanh trình đơn

en: Menu Shell
vi: Trình bao trình đơn

en: Menu Tool Button
vi: Nút công cụ trình đơn

en: Message Dialog
vi: Hộp thoại thông điệp

en: Meta Modifier
vi: Phím bổ trợ Meta

en: Middle
vi: Giữa

en: Model column
vi: Cột Mô hình

en: Most Recently Used first
vi: Dùng gần đây nhất trước

en: Mouse
vi: Chuột

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Node Child Of
vi: Nút con của

en: North
vi: Bắc

en: North East
vi: Đông Bắc

en: North West
vi: Tây Bắc

en: Notebook
vi: Cuốn vở

en: Notification
vi: Thông báo

en: Number of Pages
vi: Số trang

en: Number of items
vi: Số mục

en: Number of pages
vi: Số trang

en: Number of pages in this assistant
vi: Số các trang trong trợ lý này

en: Object instance's name formatted for assistive technology access
vi: Tên của thể hiện đối tượng, được định dạng để cho khả năng truy cập kỹ thuật giúp đỡ

en: Oblique
vi: Xiên

en: Off
vi: Tắt

en: Ok
vi: OK

en: Ok, Cancel
vi: OK, Thôi

en: On
vi: Bật

en: Open
vi: Mở

en: Option Menu
vi: Trình đơn Tùy chọn

en: Orientation column
vi: Cột Hướng

en: Other
vi: Khác

en: Out
vi: Ra

en: Paned
vi: Có ô

en: Parent Window Of
vi: Cửa sổ cha của

en: Pixbuf Expander Closed column
vi: Cột Đóng mũi tên bung pixbuf

en: Pixbuf Expander Open column
vi: Cột Mở mũi tên bung pixbuf

en: Pixbuf Renderer
vi: Bộ vẽ pixbuf

en: Pixbuf column
vi: Cột Pixbuf

en: Pixels
vi: Điểm ảnh

en: Pointer Motion
vi: Cách chuyển con trỏ

en: Pointer Motion Hint
vi: Gợi ý cách chuyển con trỏ

en: Popup
vi: Tự mở

en: Popup For
vi: Tự mở cho

en: Popup Menu
vi: Trình đơn tự mở

en: Position
vi: Vị trí

note: Atk press property
en: Press
vi: Bấm

en: Primary Icon Activatable
vi: Biểu tượng chính có thể kích hoạt

en: Primary Icon Name
vi: Tên biểu tượng chính

en: Primary Icon Pixbuf
vi: Pixbuf Biểu tượng Chính

en: Primary Icon Sensitive
vi: Biểu tượng chính cũng nhạy cảm

en: Primary Icon Tooltip Markup
vi: Mã Định dạng Chú giải Biểu tượng Chính

en: Primary Icon Tooltip Text
vi: Chuỗi Chú giải Biểu tượng Chính

en: Primary Stock Icon
vi: Biểu tượng Kho Chính

en: Progress Bar
vi: Thanh tiến hành

en: Progress Fraction
vi: Phân số tiến hành

en: Progress Pulse Step
vi: Bước Đập Tiến Hành

en: Progress Renderer
vi: Bộ vẽ tiến hành

en: Property Change
vi: Đổi thuộc tính

en: Proximity  Out
vi: Độ gần	Ra

en: Proximity In
vi: Độ gần	Vào

en: Pulse column
vi: Cột Đập

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Queue
vi: Hàng đợi

en: Radio Action
vi: Hành vi Chọn một

en: Radio Button
vi: Nút chọn một

en: Radio Menu Item
vi: Mục trình đơn chọn một

en: Radio Tool Button
vi: Nút công cụ chọn một

en: Radio column
vi: Cột chọn một

en: Range
vi: Phạm vi

en: Recent Action
vi: Hành vi vừa làm

en: Recent Chooser
vi: Bộ chọn gần đây

en: Recent Chooser Dialog
vi: Hộp thoại bộ chọn gần đây

note: GtkActivatable
en: Related Action
vi: Hành vi liên quan

note: Atk release property
en: Release
vi: Nhả

en: Release Modifier
vi: Nhả phím bổ trợ

en: Remove Column
vi: Gỡ bỏ cột

en: Remove Page
vi: Gỡ bỏ trang

en: Remove Parent
vi: Gỡ bỏ cha

en: Remove Row
vi: Gỡ bỏ hàng

en: Remove Slot
vi: Gỡ bỏ khoảng

en: Response ID
vi: Mã số đáp ứng

en: Right
vi: Phải

en: Right to Left
vi: Phải qua Trái

en: Rise column
vi: Cột Nâng

en: Ruler
vi: Thước đo

en: Save
vi: Lưu

en: Scale Button
vi: Nút tỷ lệ

en: Scale column
vi: Cột Tỷ lệ

en: Scroll
vi: Cuộn

en: Scrolled Window
vi: Cửa sổ cuộn

en: Second Mouse Button
vi: Nút chuột thứ hai

en: Secondary Icon Activatable
vi: Biểu tượng Phụ có thể Kích hoạt

en: Secondary Icon Name
vi: Tên biểu tượng phụ

en: Secondary Icon Pixbuf
vi: Pixbuf Biểu tượng Phụ

en: Secondary Icon Sensitive
vi: Biểu tượng Phụ cũng Nhạy cảm

en: Secondary Icon Tooltip Markup
vi: Mã Định dạng Chú giải Biểu tượng Phụ

en: Secondary Icon Tooltip Text
vi: Chuỗi Chú giải Biểu tượng Phụ

en: Secondary Stock Icon
vi: Biểu tượng Kho Phụ

en: Select Folder
vi: Chọn thư mục

en: Semi Condensed
vi: Bán Hẹp

en: Semi Expanded
vi: Bán rộng

en: Sensitive column
vi: Cột nhạy cảm

en: Separator Menu Item
vi: Mục ngăn cách trình đơn

en: Separator Tool Item
vi: Mục ngăn cách các công cụ

en: Set the current page (strictly for editing purposes)
vi: Đặt trang hiện thời (cho mục đích chỉnh sửa hẳn)

en: Set the description of the Activate atk action
vi: Đặt mô tả của hành động atk Kích hoạt (Activate)

en: Set the description of the Click atk action
vi: Đặt mô tả của hành động atk Nhấn (Click)

en: Set the description of the Press atk action
vi: Đặt mô tả của hành động atk Bấm (Press)

en: Set the description of the Release atk action
vi: Đặt mô tả của hành động atk Buông (Release)

en: Set the text in the view's text buffer
vi: Đặt văn bản trong bộ đệm văn bản của ô xem

en: Seventh Key
vi: Phím thứ bảy

en: Shift Key
vi: Phím Shift

en: Shrink
vi: Thu nhỏ

en: Single
vi: Đơn

en: Single Paragraph Mode column
vi: Cột Chế độ Đoạn văn Đơn

en: Sixth Key
vi: Phím thứ sáu

note: Objects
en: Size Group
vi: Nhóm Kích cỡ

en: Size column
vi: Cột Kích cỡ

en: Small Capitals
vi: Chữ hoa nhỏ

en: Small Toolbar
vi: Thanh công cụ nhỏ

en: South
vi: Nam

en: South East
vi: Nam Đông

en: South West
vi: Nam Tây

en: Spin Button
vi: Nút xoay

en: Spin Renderer
vi: Bộ vẽ nút xoay

en: Splash Screen
vi: Màn hình giật gân

en: Spline
vi: Chốt trục

en: Spread
vi: Phết

en: Start
vi: Bắt đầu

en: Static
vi: Tĩnh

en: Status Bar
vi: Thanh trạng thái

en: Status Icon
vi: Biểu tượng Trạng thái

en: Stock Button
vi: Nút kho

en: Stock Detail column
vi: Cột Chi tiết Kho

en: Stock Item
vi: Mục kho

en: Stock Size column
vi: Cột Kích cỡ Kho

en: Stock column
vi: Cột kho

en: Stretch column
vi: Cột Giãn

en: Strikethrough column
vi: Cột Gạch đè

en: Structure
vi: Cấu trúc

en: Style column
vi: Cột Kiểu dáng

en: Substructure
vi: Cấu trúc phụ

en: Subwindow Of
vi: Cửa sổ phụ

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Super Modifier
vi: Phím bổ trợ Super

en: Table
vi: Bảng

en: Text Buffer
vi: Vùng đệm Văn bản

en: Text Buffers
vi: Vùng Đệm Văn bản

en: Text Column column
vi: Cột Cột Văn bản

en: Text Entry
vi: Mục nhập Văn bản

en: Text Horizontal Alignment column
vi: Cột Canh lề Văn bản Nằm ngang

en: Text Renderer
vi: Bộ vẽ Văn bản

en: Text Tag
vi: Thẻ Văn bản

en: Text Tag Table
vi: Bảng Thẻ Văn bản

en: Text Vertical Alignment column
vi: Cột Canh lề Văn bản Nằm dọc

en: Text View
vi: Ô xem Văn bản

en: Text below icons
vi: Nhãn bên dưới biểu tượng

en: Text column
vi: Cột Văn bản

en: Text only
vi: Chỉ nhãn

en: The column in the model to load the value from
vi: Cột trong mô hình từ đó cần nạp giá trị

en: The items in this combo box
vi: Các mục trong hộp tổ hợp này

en: The number of items in the box
vi: Số mục trong hộp

en: The number of pages in the notebook
vi: Số trang trong cuốn vở

en: The page position in the Assistant
vi: Vị trí trang trong trợ lý

en: The pango attributes for this label
vi: Các thuộc tính Pango về nhãn này

en: The position of the menu item in the menu shell
vi: Vị trí của mục trình đơn trong hệ vỏ trình đơn

en: The position of the tool item in the toolbar
vi: Vị trí của mục công cụ trên thanh công cụ

en: The response ID of this button in a dialog
vi: Mã đáp ứng của cái nút này trong một hộp thoại

en: The stock icon displayed on the item (chose an item from gtk+ stock or from an icon factory)
vi: Biểu tượng kho được hiển thị trên mục (chọn một mục từ kho gtk+ hay từ một bộ tạo biểu tượng)

en: The stock item for this button
vi: Mục kho cho cái nút này

en: The stock item for this menu item
vi: Mục kho cho mục trình đơn này

en: The text of the menu item
vi: Chuỗi của mục trình đơn

en: The text to display
vi: Chuỗi cần hiển thị

en: Third Mouse Button
vi: Nút chuột thứ ba

en: Toggle Action
vi: Bật/tắt hành vi

en: Toggle Button
vi: Nút bật/tắt

en: Toggle Renderer
vi: Bộ vẽ mục Bật/Tắt

en: Toggle Tool Button
vi: Bật/tắt nút công cụ

en: Tool Bar
vi: Thanh Công cụ

en: Tool Button
vi: Nút công cụ

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Tooltip
vi: Gợi ý công cụ

en: Top
vi: Trên

en: Top Left
vi: Trái trên

en: Top Level
vi: Cấp đầu

en: Top Right
vi: Trên phải

en: Top to Bottom
vi: Trên xuống dưới

en: Toplevels
vi: Cấp đầu

en: Tree Model Filter
vi: Lọc Mô hình Cây

en: Tree Model Sort
vi: Sắp xếp mô hình cây

en: Tree Selection
vi: Chọn cây

en: Tree Store
vi: Kho cây

en: Tree View
vi: Xem theo cây

en: UI Manager
vi: Bộ Quản lý UI

en: Ultra Condensed
vi: Cực Hẹp

en: Ultra Expanded
vi: Cực rộng

en: Underline column
vi: Cột Gạch dưới

en: Up
vi: Lên

en: Use Action Appearance
vi: Dùng hình thức hành vi

en: Use Underline
vi: Dùng gạch chân

en: Utility
vi: Tiện ích

en: Value column
vi: Cột giá trị

en: Variant column
vi: Cột biến thể

note: Objects
en: Vertical
vi: Dọc

en: Vertical Alignment
vi: Canh lề nằm dọc

en: Vertical Alignment column
vi: Cột Canh lề nằm ngang

en: Vertical Box
vi: Hộp nằm dọc

en: Vertical Button Box
vi: Hộp nút nằm dọc

en: Vertical Padding
vi: Đệm nằm dọc

en: Vertical Padding column
vi: Cột Đệm nằm dọc

en: Vertical Panes
vi: Ô cửa sổ nằm dọc

en: Vertical Ruler
vi: Thước nằm dọc

en: Vertical Scale
vi: Tỷ lệ theo chiều dọc

en: Vertical Scrollbar
vi: Thanh cuộn nằm dọc

en: Vertical Separator
vi: Bộ phân cách nằm dọc

en: Viewport
vi: Cổng xem

en: Visibility Notify
vi: Thông báo hiện rõ

en: Visible
vi: Hiện rõ

en: Visible column
vi: Cột hiện rõ

en: Volume Button
vi: Nút Âm

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Weight column
vi: Cột Độ đậm

en: West
vi: Tây

en: Width column
vi: Cột bề rộng

en: Width in Characters column
vi: Cột Bề rộng theo ký tự

en: Window
vi: Cửa sổ

en: Window Group
vi: Nhóm Cửa sổ

en: Word
vi: Từ

en: Word Character
vi: Ký tự từ

en: Wrap Mode column
vi: Cột Chế độ Cuộn lại

en: Wrap Width column
vi: Cột bề rộng Cuộn lại

en: Yes, No
vi: Có, Không

en: You can mark this as translatable and set one name/address if you want to show a translation specific translator, otherwise you should list all translators and unmark this string for translation
vi: Vẫn có thể đánh dấu điều này có khả năng dịch và đặt một tên/địa chỉ nếu bạn muốn hiển thị dịch giả đặc trưng cho bản dịch, không thì bạn nên liệt kê mọi dịch giả và hủy đánh dấu chuỗi này có khả năng dịch.

en: GTK+ Unix Print Toplevels
vi: Cấp đầu in UNIX GTK+

en: Page Setup Dialog
vi: Hộp thoại thiết lập trang

en: Print Dialog
vi: Hộp thoại in

en: Setting columns on %s
vi: Đang đặt các cột trên %s

en: < define a new column >
vi: < xác định một cột mới >

en: Add and remove columns:
vi: Thêm và bỏ cột:

en: Add and remove rows:
vi: Thêm và bỏ hàng:

en: Sequential editing:
vi: Soạn thảo tuần tự :

en: Entry Editable
vi: Mục nhập sửa được

en: Whether the entry is editable
vi: Mục nhập này có khả năng chỉnh sửa lại hay không

en: Enter a filename or a relative or full path for this source of '%s' (Glade will only ever load them inthe runtime from your project directory).
vi: Gõ một tên tập tin hay đường dẫn tương đối hay đường dẫn đầy đủ cho nguồn « %s » này (Glade sẽ chỉ nạp cái này vào lúc chạy từ thư mục dự án).

en: Set whether you want to specify a text direction for this source of '%s'
vi: Đặt nếu bạn muốn xác định một hướng văn bản cho nguồn « %s » này

en: Set the text direction for this source of '%s'
vi: Đặt hướng văn bản cho nguồn « %s » này

en: Set whether you want to specify an icon size for this source of '%s'
vi: Đặt nếu bạn muốn xác định một kích cỡ biểu tượng cho nguồn « %s » này

en: Set the icon size for this source of '%s'
vi: Đặt kích cỡ biểu tượng cho nguồn « %s » này

en: Set whether you want to specify a state for this source of '%s'
vi: Đặt nếu bạn muốn xác định một tình trạng cho nguồn « %s » này

en: Set the state for this source of '%s'
vi: Đặt tình trạng cho nguồn « %s » này

en: Setting %s to use standard configuration
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng cấu hình tiêu chuẩn

en: Setting %s to use a custom child
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một mục con riêng

en: Setting %s to use a stock button
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một cái nút kho

en: Setting %s to use a label and image
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một nhãn và ảnh

en: Configure button content
vi: Cấu hình nội dung cái nút

en: Add custom button content
vi: Thêm nội dung cái nút riêng

en: Stock button
vi: Nút kho

en: Label with optional image
vi: Nhãn có ảnh vẫn tuỳ chọn

en: Setting %s to use standard label text
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng chuỗi nhãn tiêu chuẩn

en: Setting %s to use a custom label widget
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một ô điều khiển nhãn riêng

en: Setting %s to use an image from stock
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một ảnh từ kho

en: Setting %s to use an image from the icon theme
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một ảnh từ sắc thái biểu tượng

note: Label area frame...
en: Edit Label
vi: Sửa nhãn

note: Image area frame... Image content frame... Internal Image area...
en: Edit Image
vi: Sửa ảnh

en: Setting %s to use an image from filename
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một ảnh từ tên tập tin

note: Image size frame...
en: Set Image Size
vi: Đặt kích cỡ ảnh

en: Setting %s to use a stock item
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một mục kho

en: Stock Item:
vi: Mục kho :

en: Custom label and image:
vi: Nhãn và ảnh riêng:

note: Add descriptive label
en: First add a stock name in the entry below, then add and define sources for that icon in the treeview.
vi: Trước tiên thêm một tên kho trong mục nhập dưới đây, sau đó thêm và xác định các nguồn cho biểu tượng đó trong ô xem cây.

note: Add descriptive label
en: Define columns for your liststore, giving them meaningful names will help you to retrieve them when setting cell renderer attributes (press the Delete key to remove the selected column)
vi: Xác định các cột cho ô xem danh sách; cũng đặt tên có ý nghĩa thì giúp bạn lấy lại mỗi cột khi lập các thuộc tính vẽ ô (bấm phím Delete để gỡ bỏ cột đã chọn)

note: Add descriptive label
en: Add remove and edit rows of data (you can optionally use CNTL-N to add new rows and the Delete key to remove the selected row)
vi: Thêm, gỡ bỏ và chỉnh sửa các hàng dữ liệu (cũng có tuỳ chọn sử dụng CNTL-N để thêm hàng mới, và phím Delete để gỡ bỏ hàng đã chọn)

en: Setting %s to use an attribute list
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một danh sách thuộc tính

en: Setting %s to use a pango markup string
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một chuỗi mã định dạng Pango

en: Setting %s to use a pattern string
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một chuỗi mẫu

en: Setting %s to set desired width in charachters
vi: Đang đặt %s sẽ đặt chiều rộng đã muốn theo ký tự

en: Setting %s to set maximum width in charachters
vi: Đang đặt %s sẽ đặt chiều rộng tối đa theo ký tự

en: Setting %s to use normal line wrapping
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng chức năng cuộn dòng tiêu chuẩn

en: Setting %s to use a single line
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một dòng riêng lẻ

en: Setting %s to use specific pango word wrapping
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng chức năng cuộn từ Pango riêng

note: Label appearance...
en: Edit label appearance
vi: Sửa hình thức nhãn

note: Label formatting...
en: Format label
vi: Định dạng nhãn

note: Line Wrapping...
en: Text line wrapping
vi: Cuộn lại dòng văn bản

en: Text wraps normally
vi: Văn bản cuộn lại thông thường

en: Setting %s to use the %s property as an attribute
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng thuộc tính %s là một thuộc tính

en: Setting %s to use the %s property directly
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng thuộc tính %s một cách trực tiếp

en: Retrieve %s from model (type %s)
vi: Lấy %s từ mô hình (kiểu %s)

note: translators: the adjective not the verb
en: unset
vi: bỏ đặt

en: no model
vi: không có mô hình

en: Choose a Data Model and define some
    columns in the data store first
vi: Trước tiên hãy chọn một Mô hình Dữ liệu
    và xác định một số cột trong kho dữ liệu

en: Setting %s to use a primary icon from stock
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một biểu tượng chính từ kho

en: Setting %s to use a primary icon from the icon theme
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một biểu tượng chính từ sắc thái biểu tượng

en: Setting %s to use a primary icon from filename
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một biểu tượng chính từ tên tập tin

en: Setting %s to use a secondary icon from stock
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một biểu tượng phụ từ kho

en: Setting %s to use a secondary icon from the icon theme
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một biểu tượng phụ từ sắc thái biểu tượng

en: Setting %s to use a secondary icon from filename
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng một biểu tượng phụ từ tên tập tin

note: Primary icon...
en: Primary icon
vi: Biểu tượng chính

note: Secondary icon...
en: Secondary icon
vi: Biểu tượng phụ

en: Setting %s action
vi: Đang đặt hành vi %s

en: Setting %s to use action appearance
vi: Đang đặt %s sẽ sử dụng hình thức hành vi

en: Setting %s to not use action appearance
vi: Đang đặt %s sẽ không sử dụng hình thức hành vi

en: Status Message.
vi: Thông điệp trạng thái

en: The position in the druid
vi: Vị trí trong thủ thuật

en: Message box type
vi: Kiểu hộp thông điệp

en: The type of the message box
vi: Kiểu của hộp thông điệp

en: This property is valid only in font information mode
vi: Thuộc tính này là hợp lệ chỉ trong chế độ thông tin phông chữ

note: This is deprecated
en: Selection Mode
vi: Chế độ chọn

en: Choose the Selection Mode
vi: Chọn chế độ chọn

en: Placement
vi: Định vị

en: Choose the BonoboDockPlacement type
vi: Chọn kiểu định vị neo Bonobo (BonoboDockPlacement)

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: Choose the BonoboDockItemBehavior type
vi: Chọn kiểu ứng xử mục neo Bonob (BonoboDockItemBehavior)

en: Pack Type
vi: Kiểu gom lại

en: Choose the Pack Type
vi: Chọn kiểu gom lại

en: 24-Hour Format
vi: Định dạng 24 giờ

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Contents Background Color
vi: Màu nền nội dung

en: Dither
vi: Rung động

en: Font Information
vi: Thông tin phông chữ

en: GNOME About
vi: Giới thiệu GNOME

en: GNOME App
vi: Ứng dụng GNOME

en: GNOME App Bar
vi: Thanh ứng dụng GNOME

en: GNOME Color Picker
vi: Bộ kén màu GNOME

en: GNOME Date Edit
vi: Sửa ngày GNOME

note: Deprecated Widget Classes :)
en: GNOME Dialog
vi: Hộp thoại GNOME

en: GNOME Druid
vi: Trợ lý GNOME

en: GNOME Druid Page Edge
vi: Cạnh trang trợ lý GNOME

en: GNOME Druid Page Standard
vi: Trang chuẩn trợ lý GNOME

en: GNOME File Entry
vi: Mục nhập tập tin GNOME

en: GNOME Font Picker
vi: Bộ kén phông GNOME

en: GNOME HRef
vi: HRef GNOME

en: GNOME Icon Entry
vi: Mục nhập biểu tượng biểu tượng

en: GNOME Icon Selection
vi: Chọn biểu tượng biểu tượng

en: GNOME Message Box
vi: Hộp thông điệp GNOME

en: GNOME Pixmap
vi: Sơ đồ điểm ảnh GNOME

en: GNOME Pixmap Entry
vi: Mục nhập sơ đồ điểm ảnh GNOME

en: GNOME Property Box
vi: Hộp thuộc tính GNOME

en: GNOME UI Obsolete
vi: Giao diện đồ họa GNOME quá cũ

en: GNOME User Interface
vi: Giao diện người dùng GNOME

en: Generic
vi: Giống loài

en: Information
vi: Thông tin

en: Logo
vi: Biểu hình

en: Logo Background Color
vi: Màu nền biểu hình

en: Max Saved
vi: Lưu tối đa

en: Message
vi: Thông điệp

en: Monday First
vi: Hôm Thứ Hai đi trước

en: Padding
vi: Đệm

en: Pixmap
vi: Sơ đồ điểm ảnh

en: Program Name
vi: Tên chương trình

en: Program Version
vi: Phiên bản chương trình

en: Scaled Height
vi: Độ cao theo tỷ lệ

en: Scaled Width
vi: Độ rộng theo tỷ lệ

en: Show Time
vi: Hiện giờ

en: StatusBar
vi: Thanh trạng thái

en: Store Config
vi: Lưu cấu hình

en: Text Foreground Color
vi: Màu cảnh gần chữ

en: The height to scale the pixmap to
vi: Độ cao theo đó cần co giãn sơ đồ điểm ảnh

en: The maximum number of history entries saved
vi: Số mục nhập lược sử tối đa được lưu

en: The pixmap file
vi: Tập tin sơ đồ điểm ảnh

en: The width to scale the pixmap to
vi: Độ rộng theo đó cần co giãn sơ đồ điểm ảnh

en: Title Foreground Color
vi: Màu cảnh gần tựa

en: Top Watermark
vi: Thuỷ ấn trên

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Use Alpha
vi: Dùng anfa

en: Used to pass around information about the position of a GnomeDruidPage within the overall GnomeDruid. This enables the correct "surrounding" content for the page to be drawn
vi: Được dùng để gởi ra thông tin về vị trí của trang thủ thuật GnomeDruidPage bên trong toàn bộ thủ thuật GnomeDruid. Nó hiệu lực vẽ nội dung « bao quanh » cho trang.

en: User
vi: Người dùng

en: User Widget
vi: Ô điều khiển người dùng

en: Watermark
vi: Thuỷ ấn

en: Exclusive
vi: Dành riêng

en: Floating
vi: Nổi

en: Locked
vi: Bị khoá

en: Never Floating
vi: Không bao giờ nổi

en: Never Horizontal
vi: Không bao giờ nằm ngang

en: Never Vertical
vi: Không bao giờ nằm dọc

note: This is deprecated
en: Column Spacing
vi: Giãn cách cột

note: This is deprecated
en: GNOME Icon List
vi: Danh sách biểu tượng GNOME

note: This is deprecated
en: Icon Width
vi: Độ rộng biểu tượng

en: If the icon text can be edited by the user
vi: Nếu người dùng có thể hiệu chỉnh nhãn biểu tượng không

en: If the icon text is static, in which case it will not be copied by the GnomeIconList
vi: Nếu nhãn biểu tượng là tĩnh, trong trường hợp đó nó sẽ không được sao chép bởi danh sách biểu tượng GnomeIconList

en: Max X
vi: X đại

en: Max Y
vi: Y đại

en: Min X
vi: X tiểu

en: Min Y
vi: Y tiểu

en: Pixels per unit
vi: Điểm ảnh trên mỗi đơn vị

note: This is deprecated
en: Row Spacing
vi: Giãn cách hàng

note: This is deprecated
en: Text Editable
vi: Chuỗi sửa được

note: This is deprecated
en: Text Spacing
vi: Giãn cách chữ

note: This is deprecated
en: Text Static
vi: Chữ tĩnh

en: The maximum x coordinate
vi: Toạ độ X tối đa

en: The maximum y coordinate
vi: Toạ độ Y tối đa

en: The minimum x coordinate
vi: Toạ độ X tối thiểu

en: The minimum y coordinate
vi: Toạ độ Y tối thiểu

en: The number of pixels between columns of icons
vi: Số điểm ảnh giữa hai cột biểu tượng

en: The number of pixels between rows of icons
vi: Số điểm ảnh giữa hai hàng biểu tượng

en: The number of pixels between the text and the icon
vi: Số điểm ảnh giữa nhãn và biểu tượng

en: The number of pixels corresponding to one unit
vi: Số điểm ảnh tương ứng với một đơn vị

en: The selection mode
vi: Chế độ chọn

en: The width of each icon
vi: Chiều rộng của mỗi biểu tượng
