glib master - en to vi translation catalogue (898 entries)

en: GApplication options
vi: Tùy chọn GApplication

en: Show GApplication options
vi: Hiển thị tùy chọn GApplication

en: Enter GApplication service mode (use from D-Bus service files)
vi: Nhập vào chế độ dịch vụ GApplication (dùng từ các tập tin dịch vụ D-Bus)

en: Override the application's ID
vi: Đè lên MÃ SỐ của ứng dụng

en: Print help
vi: In trợ giúp

en: [COMMAND]
vi: [LỆNH]

en: Print version
vi: Hiển thị phiên bản

en: Print version information and exit
vi: Hiển thị thông tin phiên bản rồi thoát

en: List applications
vi: Liệt kê ứng dụng

en: List the installed D-Bus activatable applications (by .desktop files)
vi: Liệt kê các ứng dụng có thể kích hoạt từ D-Bus (bằng các tập tin .desktop)

en: Launch an application
vi: Khởi chạy một ứng dụng

en: Launch the application (with optional files to open)
vi: Khởi chạy ứng dụng (với các tập tin tùy chọn cần mở)

en: APPID [FILE...]
vi: MÃSỐỨNGDỤNG [TẬP TIN…]

en: Activate an action
vi: Kích hoạt một thao tác

en: Invoke an action on the application
vi: Gọi một thao tác trên ứng dụng

en: APPID ACTION [PARAMETER]
vi: MÃSỐỨNGDỤNG THAOTÁC [ĐỐISỐ]

en: List available actions
vi: Liệt kê các thao tác sẵn có

en: List static actions for an application (from .desktop file)
vi: Liệt kê các thao tác tĩnh cho một ứng dụng (từ tập tin .desktop)

en: APPID
vi: MÃSỐỨNGDỤNG

en: COMMAND
vi: LỆNH

en: The command to print detailed help for
vi: Lệnh để hiển thị trợ giúp chi tiết cho

en: Application identifier in D-Bus format (eg: org.example.viewer)
vi: Định danh ứng dụng theo định dạng D-Bus (vd: org.example.viewer)

en: FILE
vi: TẬP_TIN

en: Optional relative or absolute filenames, or URIs to open
vi: Các tên tập tin tùy chọn dạng tương đối hay tuyệt đối, hay URI muốn mở

en: ACTION
vi: THAOTÁC

en: The action name to invoke
vi: Tên thao tác cần gọi

en: PARAMETER
vi: ĐỐISỐ

en: Optional parameter to the action invocation, in GVariant format
vi: Tham số tùy chọn cho gọi thao tác, theo định dạng GVariant

en: Unknown command %s
vi: Không biết lệnh “%s”

en: Usage:
vi: Cách dùng:

en: Arguments:
vi: Đối số:

en: [ARGS...]
vi: [ĐỐI SỐ…]

en: Commands:
vi: Lệnh:

note: Translators: do not translate 'help', but please translate 'COMMAND'.
en: Use '%s help COMMAND' to get detailed help.
vi: Gõ lệnh “%s help LỆNH” để biết thêm chi tiết.

en: %s command requires an application id to directly follow
vi: lệnh %s cần một mã số ứng dụng trực tiếp sau đây

en: invalid application id: '%s'
vi: mã số ứng dụng không hợp lệ “%s”

note: Translators: %s is replaced with a command name like 'list-actions'
en: '%s' takes no arguments
vi: “%s” chẳng nhận đối số nào

en: unable to connect to D-Bus: %s
vi: không thể kết nối đến D-Bus: %s

en: error sending %s message to application: %s
vi: gặp lỗi khi đang gửi %s thông điệp tới ứng dụng: %s

en: action name must be given after application id
vi: tên thao tác phải được đưa ra sau mã số ứng dụng

en: invalid action name: '%s'
    action names must consist of only alphanumerics, '-' and '.'
vi: tên thao tác không hợp lệ: “%s”
    tên thao tác chỉ có thể bao gồm chữ cái, “-” and “.”

en: error parsing action parameter: %s
vi: Gặp lỗi khi phân tích tham số thao tác: %s

en: actions accept a maximum of one parameter
vi: thao tác chỉ chấp nhận nhiều nhất là một đối số

en: list-actions command takes only the application id
vi: lệnh list-actions chỉ nhận mã số ứng dụng

en: unable to find desktop file for application %s
vi: Không tìm thấy tập tin desktop cho ứng dụng %s

en: unrecognised command: %s
vi: không nhận ra lệnh: %s

en: Too large count value passed to %s
vi: Giá trị đếm quá lớn được gửi cho %s

en: Seek not supported on base stream
vi: Chức năng seek (di chuyển vị trí đọc) không được hỗ trợ trên luồng cơ bản

en: Cannot truncate GBufferedInputStream
vi: Không thể cắt GBufferedInputStream

en: Stream is already closed
vi: Luồng đã bị đóng

en: Truncate not supported on base stream
vi: Không cho phép cắt ngắn luồng cơ sở

en: Operation was cancelled
vi: Thao tác bị thôi

en: Invalid object, not initialized
vi: Đối tượng không hợp lệ, chưa được khởi tạo

en: Incomplete multibyte sequence in input
vi: Gặp dãy byte không hoàn thiện trong đầu vào

en: Not enough space in destination
vi: Không đủ chỗ trống ở  đích đến

en: Invalid byte sequence in conversion input
vi: dãy byte không hợp lệ trong phần đầu vào chuyển đổi

en: Error during conversion: %s
vi: Gặp lỗi khi chuyển đổi: %s

en: Cancellable initialization not supported
vi: Không hỗ trợ thao tác khởi động có thể hủy bỏ

en: Conversion from character set '%s' to '%s' is not supported
vi: Không hỗ trợ  việc chuyển từ đặt ký tự “%s” thành “%s”

en: Could not open converter from '%s' to '%s'
vi: Không thể mở trình chuyển đổi từ “%s” sang “%s”

en: %s type
vi: kiểu %s

en: Unknown type
vi: Không rõ kiểu

en: %s filetype
vi: kiểu tập tin %s

en: GCredentials is not implemented on this OS
vi: GCredentials không được hỗ trợ trên hệ điều hành này

en: There is no GCredentials support for your platform
vi: Không có hỗ trợ GCredentials trên hệ điều hành của bạn

en: GCredentials does not contain a process ID on this OS
vi: GCredentials không chứa ID tiến trình trên hệ điều hành này

en: Credentials spoofing is not possible on this OS
vi: Lừa đảo chứng thư là không thể trên HDH này

en: Unexpected early end-of-stream
vi: Kết thúc luồng sớm bất thường

en: Unsupported key '%s' in address entry '%s'
vi: Khóa không hỗ trợ “%s” ở đầu nhập địa chỉ “%s”

en: Address '%s' is invalid (need exactly one of path, tmpdir or abstract keys)
vi: Địa chỉ “%s” không hợp lệ (cần chính xác một đường dẫn, tmpdir hoặc khóa tổng quát)

en: Meaningless key/value pair combination in address entry '%s'
vi: Cặp khóa/giá trị vô nghĩa ở địa chỉ “%s”

en: Error in address '%s' - the port attribute is malformed
vi: Có lỗi ở địa chỉ “%s” - thuộc tính cổng sai dạng

en: Error in address '%s' - the family attribute is malformed
vi: Có lỗi ở địa chỉ “%s” - thuộc tính họ (family) sai dạng

en: Address element '%s' does not contain a colon (:)
vi: Thành phần địa chỉ “%s” không chứa dấu hai chấm (:)

en: Key/Value pair %d, '%s', in address element '%s' does not contain an equal sign
vi: Cặp khóa/giá trị %d, “%s” ở địa chỉ “%s” không chứa dấu bằng

en: Error unescaping key or value in Key/Value pair %d, '%s', in address element '%s'
vi: Lỗi unescape khóa hoặc giá trị trong cặp khóa/giá trị %d, “%s”, ở địa chỉ “%s”

en: Error in address '%s' - the unix transport requires exactly one of the keys 'path' or 'abstract' to be set
vi: Có lỗi ở địa chỉ “%s” - phương thức vận chuyển unix cần đặt chính xác một trong những khóa “path” hoặc “abstract”

en: Error in address '%s' - the host attribute is missing or malformed
vi: Có lỗi ở địa chỉ “%s” - thuộc tính máy thiếu hoặc sai dạng

en: Error in address '%s' - the port attribute is missing or malformed
vi: Có lỗi ở địa chỉ “%s” - thuộc tính cổng thiếu hoặc sai dạng

en: Error in address '%s' - the noncefile attribute is missing or malformed
vi: Có lỗi ở địa chỉ “%s” - thuộc tính noncefile thiếu hoặc sai dạng

en: Error auto-launching:
vi: Gặp lỗi khi tự động khởi động:

en: Unknown or unsupported transport '%s' for address '%s'
vi: Phương thức vận chuyển “%s” cho địa chỉ “%s” không được hỗ trợ, hoặc không nhận ra

en: Error opening nonce file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi mở nonce-file “%s”: %s

en: Error reading from nonce file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi đọc nonce-file “%s”: %s

en: Error reading from nonce file '%s', expected 16 bytes, got %d
vi: Gặp lỗi khi đọc nonce-file “%s”, cần 16 byte, nhưng lại nhận được %d

en: Error writing contents of nonce file '%s' to stream:
vi: Gặp lỗi khi ghi nội dung nonce-file “%s” vào luồng:

en: The given address is empty
vi: Địa chỉ đã cho bị rỗng

en: Cannot spawn a message bus when setuid
vi: Không thể tạo tuyến thông điệp với setuid

en: Cannot spawn a message bus without a machine-id:
vi: Không thể tạo tuyến thông điệp mà không có machine-id:

en: Error spawning command line '%s':
vi: Gặp lỗi khi chạy dòng lệnh “%s”:

en: (Type any character to close this window)
vi: (Nhập ký tự bất kỳ để đóng cửa sổ)

en: Session dbus not running, and autolaunch failed
vi: Dbus cho phiên làm việc chưa chạy, tự động chạy thất bại

en: Cannot determine session bus address (not implemented for this OS)
vi: Không thể xác định địa chỉ tuyến phiên làm việc (chưa được hỗ trợ trên hệ điều hành này)

en: Cannot determine bus address from DBUS_STARTER_BUS_TYPE environment variable - unknown value '%s'
vi: Không thể xác định địa chỉ tuyến từ biến môi trường DBUS_STARTER_BUS_TYPE - giá trị lạ “%s”

en: Cannot determine bus address because the DBUS_STARTER_BUS_TYPE environment variable is not set
vi: Không thể xác định địa chỉ tuyến vì không có biến môi trường DBUS_STARTER_BUS_TYPE

en: Unknown bus type %d
vi: Không rõ kiểu tuyến %d

en: Unexpected lack of content trying to read a line
vi: Nội dung bị thiếu bất thường khi đọc một dòng

en: Unexpected lack of content trying to (safely) read a line
vi: Nội dung bị thiếu bất thường khi đọc (an toàn) một dòng

en: Exhausted all available authentication mechanisms (tried: %s) (available: %s)
vi: Hết phương thức xác thực hiện có (thử: %s) (còn: %s)

en: Cancelled via GDBusAuthObserver::authorize-authenticated-peer
vi: Đã hủy thông qua GDBusAuthObserver::authorize-authenticated-peer

en: Error when getting information for directory '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin thư mục “%s”: %s

en: Permissions on directory '%s' are malformed. Expected mode 0700, got 0%o
vi: Quyền của thư mục “%s” sai dạng. Giá trị là 0%o trong khi lẽ ra phải là 0700.

en: Error creating directory '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi tạo thư mục “%s”: %s

en: Error opening keyring '%s' for reading:
vi: Gặp lỗi khi mở chùm chìa khóa “%s” để đọc:

en: Line %d of the keyring at '%s' with content '%s' is malformed
vi: Dòng %d của keyring tại “%s” với nội dung “%s” bị dị dạng

en: First token of line %d of the keyring at '%s' with content '%s' is malformed
vi: Token đầu tiên của dòng %d của keyring tại “%s” với nội dung “%s” bị dị dạng

en: Second token of line %d of the keyring at '%s' with content '%s' is malformed
vi: Token thứ hai của dòng %d của keyring tại “%s” với nội dung “%s” bị dị dạng

en: Didn't find cookie with id %d in the keyring at '%s'
vi: Không tìm thấy cookie với id %d trong chùm chìa khóa ở “%s”

en: Error deleting stale lock file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi xóa tập tin khóa không dùng nữa “%s”: %s

en: Error creating lock file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin khóa “%s”: %s

en: Error closing (unlinked) lock file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi đóng (unlink) tập tin khóa “%s”: %s

en: Error unlinking lock file '%s': %s
vi: Gặp lỗi xóa tập tin khóa “%s”: %s

en: Error opening keyring '%s' for writing:
vi: Gặp lỗi khi mở keyring “%s” để ghi:

en: (Additionally, releasing the lock for '%s' also failed: %s)
vi: (Ngoài ra, giải phóng khóa cho “%s” cũng thất bại: %s)

en: The connection is closed
vi: Kết nối bị đóng lại

en: Timeout was reached
vi: Đã vượt qua thời gian chờ

en: Unsupported flags encountered when constructing a client-side connection
vi: Phát hiện cờ không hỗ trợ khi tạo kết nối phía client

en: No such interface 'org.freedesktop.DBus.Properties' on object at path %s
vi: Không có giao diện “org.freedesktop.DBus.Properties” trên đối tượng tại đường dẫn %s

en: No such property '%s'
vi: Không có thuộc tính “%s”

en: Property '%s' is not readable
vi: Thuộc tính “%s” không đọc được

en: Property '%s' is not writable
vi: Thuộc tính “%s” không ghi được

en: Error setting property '%s': Expected type '%s' but got '%s'
vi: Gặp lỗi khi đặt thuộc tính “%s”: nhận được “%s” trong khi lẽ ra phải là “%s”

en: No such interface '%s'
vi: Không có giao diện “%s”

en: No such interface
vi: Không có giao diện như vậy

en: No such interface '%s' on object at path %s
vi: Không có giao diện “%s” trên đối tượng tại đường dẫn %s

en: No such method '%s'
vi: Không có phương thức “%s”

en: Type of message, '%s', does not match expected type '%s'
vi: Kiểu thông điệp, “%s”, không khớp với kiểu đang cần “%s”

en: An object is already exported for the interface %s at %s
vi: Đối tượng đã được xuất cho giao diện %s tại %s rồi

en: Unable to retrieve property %s.%s
vi: Không thể lấy lại thuộc tính %s.%s

en: Unable to set property %s.%s
vi: Không thể đặt thuộc tính %s.%s

en: Method '%s' returned type '%s', but expected '%s'
vi: Phương thức “%s” trả về kiểu “%s”, nhưng đang muốn “%s”

en: Method '%s' on interface '%s' with signature '%s' does not exist
vi: Phương thức “%s” trên giao diện “%s” với ký hiệu “%s” không tồn tại

en: A subtree is already exported for %s
vi: Cây con đã được xuất cho %s

en: type is INVALID
vi: kiểu KHÔNG HỢP LỆ

en: METHOD_CALL message: PATH or MEMBER header field is missing
vi: Thông điệp METHOD_CALL: thiếu trường PATH (đường dẫn) hoặc MEMBER (thành viên) ở phần đầu

en: METHOD_RETURN message: REPLY_SERIAL header field is missing
vi: Thông điệp METHOD_RETURN: thiếu trường REPLY_SERIAL trong header

en: ERROR message: REPLY_SERIAL or ERROR_NAME header field is missing
vi: Thông điệp ERROR: thiếu trường REPLY_SERIAL hoặc ERROR_NAME trong header

en: SIGNAL message: PATH, INTERFACE or MEMBER header field is missing
vi: Thông điệp SIGNAL: thiếu trường PATH, INTERFACE hoặc MEMBER trong header

en: SIGNAL message: The PATH header field is using the reserved value /org/freedesktop/DBus/Local
vi: Thông điệp SIGNAL: trường PATH dùng giá trị dành riêng /org/freedesktop/DBus/Local

en: SIGNAL message: The INTERFACE header field is using the reserved value org.freedesktop.DBus.Local
vi: Thông điệp SIGNAL: trường INTERFACE dùng giá trị dành riêng org.freedesktop.DBus.Local

en: Wanted to read %lu byte but only got %lu | Wanted to read %lu bytes but only got %lu
vi[0]: Muốn đọc %lu byte nhưng chỉ nhận được %lu

en: Expected NUL byte after the string '%s' but found byte %d
vi: Chờ byte NUL sau chuỗi “%s” nhưng lại nhận byte %d

en: Expected valid UTF-8 string but found invalid bytes at byte offset %d (length of string is %d). The valid UTF-8 string up until that point was '%s'
vi: Muốn chuỗi UTF-8 hợp lệ nhưng nhận được dãy byte không hợp lệ từ vị trí %d (độ dài chuỗi là %d). Chuỗi UTF-8 hợp lệ dài nhất là “%s”

en: Parsed value '%s' is not a valid D-Bus object path
vi: Giá trị đã phân tích “%s” không phải là đường dẫn đối tượng D-Bus hợp lệ

en: Parsed value '%s' is not a valid D-Bus signature
vi: Giá trị đã phân tích “%s” không phải là ký hiệu D-Bus hợp lệ

en: Encountered array of length %u byte. Maximum length is 2<<26 bytes (64 MiB). | Encountered array of length %u bytes. Maximum length is 2<<26 bytes (64 MiB).
vi[0]: Phát hiện mảng dài %u byte. Độ dài tối đa là 2<<26 byte (64 MiB).

en: Encountered array of type 'a%c', expected to have a length a multiple of %u bytes, but found to be %u bytes in length
vi: Chạm trán mảng của kiểu “a%c”, cần có chiều dài là bội số của %u byte, nhưng lại nhận được chỉ %u byte chiều dài

en: Parsed value '%s' for variant is not a valid D-Bus signature
vi: Giá trị đã phân tích “%s” cho biến thể không phải là ký hiệu D-Bus hợp lệ

en: Error deserializing GVariant with type string '%s' from the D-Bus wire format
vi: Gặp lỗi khi thôi tuần tự hóa GVariant với kiểu chuỗi “%s” từ định dạng D-Bus

en: Invalid endianness value. Expected 0x6c ('l') or 0x42 ('B') but found value 0x%02x
vi: Giá trị endianness không hợp lệ. Chờ 0x6c (“l”) hoặc 0x42 (“B”) nhưng nhận được 0x%02x

en: Invalid major protocol version. Expected 1 but found %d
vi: Phiên bản chính của phương thức không hợp lệ. Cần 1 nhưng lại nhận %d

en: Signature header with signature '%s' found but message body is empty
vi: Ký phần đầu với chữ ký “%s” nhưng phần thân trống rỗng

en: Parsed value '%s' is not a valid D-Bus signature (for body)
vi: Giá trị đã phân tích “%s” không phải là chữ ký D-Bus hợp lệ (cho phần thân)

en: No signature header in message but the message body is %u byte | No signature header in message but the message body is %u bytes
vi[0]: Không có chữ ký ở phần đầu trong thông điệp, nhưng phần thân thông điệp có %u byte

en: Cannot deserialize message:
vi: Không thể bỏ tuần tự hóa thông điệp:

en: Error serializing GVariant with type string '%s' to the D-Bus wire format
vi: Gặp lỗi khi tuần tự hóa GVariant với kiểu chuỗi “%s” sang định dạng D-Bus

en: Message has %d file descriptors but the header field indicates %d file descriptors
vi: Thông điệp có %d bộ mô tả tập tin nhưng header chỉ ra %d bộ mô tả tập tin

en: Cannot serialize message:
vi: Không thể tuần tự hóa thông điệp:

en: Message body has signature '%s' but there is no signature header
vi: Phần thân thông điệp có chữ ký “%s” nhưng không có phần đầu lại không có

en: Message body has type signature '%s' but signature in the header field is '%s'
vi: Phần thân thông điệp có chữ ký “%s” nhưng phần đầu lại có ký “%s”

en: Message body is empty but signature in the header field is '(%s)'
vi: Thân thông điệp trống rỗng như chữ ký trong phần đầu là “(%s)”

en: Error return with body of type '%s'
vi: Lỗi trả về thân của kiểu “%s”

en: Error return with empty body
vi: Lỗi trả về thân trống rỗng

en: Unable to get Hardware profile: %s
vi: Không thể lấy hồ sơ phần cứng: %s

en: Unable to load /var/lib/dbus/machine-id or /etc/machine-id:
vi: Không thể nạp /var/lib/dbus/machine-id hoặc /etc/machine-id:

en: Error calling StartServiceByName for %s:
vi: Gặp lỗi khi gọi StartServiceByName cho %s:

en: Unexpected reply %d from StartServiceByName("%s") method
vi: Trả lời %d không mong đợi từ hàm StartServiceByName("%s)

en: Cannot invoke method; proxy is for a well-known name without an owner and proxy was constructed with the G_DBUS_PROXY_FLAGS_DO_NOT_AUTO_START flag
vi: Không thể gọi hàm; ủy nhiệm chỉ dành cho nhửng tên đã biết không có sở hữu và ủy nhiệm được xây dựng với cờ G_DBUS_PROXY_FLAGS_DO_NOT_AUTO_START

en: Abstract name space not supported
vi: Không hỗ trợ vùng tên tổng quát

en: Cannot specify nonce file when creating a server
vi: Không thể chỉ định nonce-file khi tạo máy chủ

en: Error writing nonce file at '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin dịp này “%s”: %s

en: The string '%s' is not a valid D-Bus GUID
vi: Chuỗi “%s” không phải là một GUID D-BUS hợp lệ

en: Cannot listen on unsupported transport '%s'
vi: Không thể lắng nghe trên phương thức vận chuyển không hỗ trợ “%s”

en: Commands:
      help         Shows this information
      introspect   Introspect a remote object
      monitor      Monitor a remote object
      call         Invoke a method on a remote object
      emit         Emit a signal
    
    Use "%s COMMAND --help" to get help on each command.
vi: Lệnh:
      help         Hiện những thông tin này
      introspect   Xem xét đối tượng từ xa
      monitor      Theo dõi đối tượng từ xa
      call         Gọi hàm trên đối tượng từ xa
      emit         Phát tín hiệu
    
    Dùng "%s LỆNH --help" để có trợ giúp của từng lệnh.

en: Error: %s
vi: Lỗi: %s

en: Error parsing introspection XML: %s
vi: Gặp lỗi khi phân tích nội quan XML: %s

en: Error: %s is not a valid name
vi: Lỗi: %s không phải là một cái tên hợp lệ

en: Connect to the system bus
vi: Không thể kết nối vào tuyến hệ thống

en: Connect to the session bus
vi: Không thể kết nối vào tuyến phiên làm việc

en: Connect to given D-Bus address
vi: Kết nối đến địa chỉ D-Bus đã cho

en: Connection Endpoint Options:
vi: Tùy chọn đầu kết nối:

en: Options specifying the connection endpoint
vi: Tùy chọn chỉ định đầu nối

en: No connection endpoint specified
vi: Chưa chỉ định đầu nối

en: Multiple connection endpoints specified
vi: Chỉ định nhiều đầu nối

en: Warning: According to introspection data, interface '%s' does not exist
vi: Chú ý: theo dữ liệu nội quan, giao diện “%s” không tồn tại

en: Warning: According to introspection data, method '%s' does not exist on interface '%s'
vi: Chú ý: theo dữ liệu nội quan, phương thức “%s” không tồn tại trên giao diện “%s”

en: Optional destination for signal (unique name)
vi: Đích tùy chọn cho tín hiệu (tên duy nhất)

en: Object path to emit signal on
vi: Đường dẫn để phát tín hiệu

en: Signal and interface name
vi: Tên phương thức vào giao diện

en: Emit a signal.
vi: Phát tín hiệu.

en: Error connecting: %s
vi: Gặp lỗi khi kết nối: %s

en: Error: object path not specified.
vi: Lỗi: chưa chỉ định đường dẫn đối tượng.

en: Error: %s is not a valid object path
vi: Lỗi: “%s” không phải là đường dẫn đối tượng hợp lệ

en: Error: signal not specified.
vi: Lỗi: chưa chỉ định tín hiệu.

en: Error: signal must be the fully-qualified name.
vi: Lỗi: tín hiệu phải có tên đầy đủ.

en: Error: %s is not a valid interface name
vi: Lỗi: %s không phải là tên giao tiếp hợp lệ

en: Error: %s is not a valid member name
vi: Lỗi: %s không phải là tên thành viên hợp lệ

en: Error: %s is not a valid unique bus name.
vi: Lỗi: %s không phải là tên bus duy nhất hợp lệ

note: Use the original non-"parse-me-harder" error
en: Error parsing parameter %d: %s
vi: Gặp lỗi khi phân tích tham số %d: %s

en: Error flushing connection: %s
vi: Gặp lỗi khi tống kết nối: %s

en: Destination name to invoke method on
vi: Tên đích để gọi phương thức trên đó

en: Object path to invoke method on
vi: Đường dẫn đối tượng để gọi phương thức trên đó

en: Method and interface name
vi: Tên phương thức vào giao diện

en: Timeout in seconds
vi: Thời hạn theo giây

en: Invoke a method on a remote object.
vi: Gọi hàm trên đối tượng từ xa.

en: Error: Destination is not specified
vi: Lỗi: Chưa chỉ định đích

en: Error: %s is not a valid bus name
vi: Lỗi: %s không phải là cái tên bus hợp lệ

en: Error: Object path is not specified
vi: Lỗi: Chưa chỉ định đường dẫn đối tượng

en: Error: Method name is not specified
vi: Lỗi: Chưa chỉ định tên phương thức

en: Error: Method name '%s' is invalid
vi: Lỗi: Tên phương thức “%s” không hợp lệ

en: Error parsing parameter %d of type '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi phân tích tham số %d kiểu “%s”: %s

en: Destination name to introspect
vi: Tên đích cần xem xét

en: Object path to introspect
vi: Đường dẫn đối tượng cần xem xét

en: Print XML
vi: In XML

en: Introspect children
vi: Xem xét con

en: Only print properties
vi: Chỉ in thuộc tính

en: Introspect a remote object.
vi: Xem xét đối tượng từ xa.

en: Destination name to monitor
vi: Tên đích cần theo dõi

en: Object path to monitor
vi: Đường dẫn đối tượng cần theo dõi

en: Monitor a remote object.
vi: Theo dõi đối tượng từ xa.

en: Unnamed
vi: Không có tên

en: Desktop file didn't specify Exec field
vi: Tập tin Desktop không ghi rõ trường Exec (thực hiện lệnh)

en: Unable to find terminal required for application
vi: Không tìm thấy thiết bị cuối cần thiết cho ứng dụng

en: Can't create user application configuration folder %s: %s
vi: Không thể tạo thư mục cấu hình ứng dụng người dùng %s: %s

en: Can't create user MIME configuration folder %s: %s
vi: Không thể tạo thư mục cấu hình MIME người dùng %s: %s

en: Application information lacks an identifier
vi: Thông tin ứng dụng thiếu định danh

en: Can't create user desktop file %s
vi: Không thể tạo tập tin desktop %s

en: Custom definition for %s
vi: Định nghĩa riêng cho %s

en: drive doesn't implement eject
vi: ổ đĩa không có chức năng đẩy ra

note: Translators: This is an error * message for drive objects that * don't implement any of eject or eject_with_operation.
en: drive doesn't implement eject or eject_with_operation
vi: ổ đĩa không thực hiện chức năng đẩy ra (eject hoặc eject_with_operation)

en: drive doesn't implement polling for media
vi: ổ đĩa không thực hiện chức năng thăm dò có phương tiện không

en: drive doesn't implement start
vi: ổ đĩa không thực hiện chức năng chạy (start)

en: drive doesn't implement stop
vi: ổ đĩa không thực hiện chức năng dừng (stop)

en: TLS support is not available
vi: Không hỗ trợ TLS

en: DTLS support is not available
vi: Không hỗ trợ DTLS

en: Can't handle version %d of GEmblem encoding
vi: Không thể quản lý phiên bản %d của bảng mã GEmblem

en: Malformed number of tokens (%d) in GEmblem encoding
vi: Bảng mã GEmblem chứa số các hiệu bài dạng sai (%d)

en: Can't handle version %d of GEmblemedIcon encoding
vi: Không thể quản lý phiên bản %d của bảng mã GEmblemedIcon

en: Malformed number of tokens (%d) in GEmblemedIcon encoding
vi: Bảng mã GEmblemedIcon chứa số các hiệu bài dạng sai (%d)

en: Expected a GEmblem for GEmblemedIcon
vi: Mong đợi một GEmblem cho GEmblemedIcon

en: Operation not supported
vi: Thao tác không được hỗ trợ

note: Translators: This is an error message when * trying to find the enclosing (user visible) * mount of a file, but none exists. Translators: This is an error message when trying to * find the enclosing (user visible) mount of a file, but * none exists. Translators: This is an error message when trying 
en: Containing mount does not exist
vi: Bộ gắn chứa không tồn tại

en: Can't copy over directory
vi: Không thể sao chép đè lên thư mục

en: Can't copy directory over directory
vi: Không thể sao chép thư mục đè lên thư mục

en: Target file exists
vi: Tập tin đích đã có

en: Can't recursively copy directory
vi: Không thể sao chép đệ quy thư mục

en: Splice not supported
vi: Chức năng nối bện không được hỗ trợ

en: Error splicing file: %s
vi: Gặp lỗi khi nối bện tập tin: %s

en: Copy (reflink/clone) between mounts is not supported
vi: Chép (reflink/clone) giữa các điểm gắn kết không được hỗ trợ

en: Copy (reflink/clone) is not supported or invalid
vi: Chép (reflink/clone) không được hỗ trợ hoặc không hợp lệ

en: Copy (reflink/clone) is not supported or didn't work
vi: Chép (reflink/clone) không được hỗ trợ hoặc không chạy

en: Can't copy special file
vi: Không thể sao chép tập tin đặc biệt

en: Invalid symlink value given
vi: Đưa ra giá trị liên kết mềm không hợp lệ

en: Trash not supported
vi: Thùng rác không được hỗ trợ

en: File names cannot contain '%c'
vi: Tên tập tin không thể chứa “%c”

en: volume doesn't implement mount
vi: hàm volume (khối tin) không thực hiện chức năng mount (gắn)

en: No application is registered as handling this file
vi: Không có ứng dụng đăng ký xử lý tập tin này

en: Enumerator is closed
vi: Bộ đếm bị đóng

en: File enumerator has outstanding operation
vi: Bộ đếm tập tin có thao tác còn chạy

en: File enumerator is already closed
vi: Bộ đếm tập tin đã bị đóng

en: Can't handle version %d of GFileIcon encoding
vi: Không thể quản lý phiên bản %d của bảng mã GFileIcon

en: Malformed input data for GFileIcon
vi: Dữ liệu đầu vào có dạng sai cho GFileIcon

en: Stream doesn't support query_info
vi: Luồng không hỗ trợ hàm “query_info”

en: Seek not supported on stream
vi: Chức năng seek (di chuyển vị trí đọc) không được hỗ trợ trên luồng

en: Truncate not allowed on input stream
vi: Không cho phép cắt ngắn luồng nhập vào

en: Truncate not supported on stream
vi: Không cho phép cắt ngắn luồng

en: Bad HTTP proxy reply
vi: Trả lời ủy nhiệm HTTP sai

en: HTTP proxy connection not allowed
vi: Không cho phép kết nối ủy nhiệm HTTP

en: HTTP proxy authentication failed
vi: Gặp lỗi khi xác thực ủy nhiệm HTTP

en: HTTP proxy authentication required
vi: Cần xác thực ủy nhiệm HTTP

en: HTTP proxy connection failed: %i
vi: Kết nối ủy nhiệm HTTP gặp lỗi: %i

en: HTTP proxy server closed connection unexpectedly.
vi: Máy phục vụ ủy nhiệm HTTP đã đóng bất ngờ.

en: Wrong number of tokens (%d)
vi: Số các hiệu bài không đúng (%d)

en: No type for class name %s
vi: Không có kiểu cho tên lớp %s

en: Type %s does not implement the GIcon interface
vi: Kiểu %s không thực hiện giao diện GIcon

en: Type %s is not classed
vi: Kiểu %s không được đặt lớp

en: Malformed version number: %s
vi: Số thứ tự phiên bản dạng sai: %s

en: Type %s does not implement from_tokens() on the GIcon interface
vi: Kiểu %s không thực hiện “from_tokens()” trên giao diện GIcon

en: Can't handle the supplied version of the icon encoding
vi: Không thể quản lý phiên bản đã cung cấp của bảng mã biểu tượng

en: No address specified
vi: Chưa chỉ định địa chỉ

en: Length %u is too long for address
vi: %u là quá dài cho địa chỉ

en: Address has bits set beyond prefix length
vi: Địa chỉ đặt bit vượt độ dài tiền tố

en: Could not parse '%s' as IP address mask
vi: không thể phân tích “%s” làm mặt nạ địa chỉ IP

en: Not enough space for socket address
vi: Không đủ không gian cho địa chỉ ổ cắm mạng

en: Unsupported socket address
vi: Địa chỉ ổ cắm mạng không hỗ trợ

en: Input stream doesn't implement read
vi: Luồng nhập vào không thực hiện chức năng đọc

note: Translators: This is an error you get if there is already an * operation running against this stream when you try to start * one Translators: This is an error you get if there is * already an operation running against this stream when * you try to start one
en: Stream has outstanding operation
vi: Luồng có thao tác còn chạy

en: Element <%s> not allowed inside <%s>
vi: Không cho phép phần tử <%s> bên trong <%s>

en: Element <%s> not allowed at toplevel
vi: Không cho phép phần tử <%s> ở cấp cao nhất

en: File %s appears multiple times in the resource
vi: Tập tin %s xuất hiện nhiều lần trong tài nguyên

en: Failed to locate '%s' in any source directory
vi: Gặp lỗi khi định vị “%s” trong thư mục nguồn

en: Failed to locate '%s' in current directory
vi: Gặp lỗi khi định vị “%s” trong thư mục hiện thời

en: Unknown processing option "%s"
vi: Không biết tùy chọn xử lý "%s"

en: Failed to create temp file: %s
vi: Không tạo được tập tin tạm: %s

en: Error reading file %s: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin %s: %s

en: Error compressing file %s
vi: Gặp lỗi khi nén tập tin %s

en: text may not appear inside <%s>
vi: văn bản không thể xuất hiện bên trong <%s>

en: name of the output file
vi: tên tập tin xuất

en: The directories where files are to be read from (default to current directory)
vi: Thư mục chứa tập tin cần đọc (mặc định là thư mục hiện thời)

en: DIRECTORY
vi: THƯ MỤC

en: Generate output in the format selected for by the target filename extension
vi: Phát sinh kết quả theo định dạng chọn theo phần mở rộng tên tập tin đích

en: Generate source header
vi: Phát sinh header mã nguồn

en: Generate sourcecode used to link in the resource file into your code
vi: Phát sinh mã nguồn để liên kết trong tập tin tài nguyên vào mã của bạn

en: Generate dependency list
vi: Phát sinh danh sách phụ thuộc

en: Don't automatically create and register resource
vi: Không tự động tạo và đăng ký tài nguyên

en: Don't export functions; declare them G_GNUC_INTERNAL
vi: Không xuất hàm; khai báo là G_GNUC_INTERNAL

en: C identifier name used for the generated source code
vi: Tên định danh C cho mã nguồn phát sinh

en: Compile a resource specification into a resource file.
    Resource specification files have the extension .gresource.xml,
    and the resource file have the extension called .gresource.
vi: Biên dịch đặc tả tài nguyên thành tập tin tài nguyên.
    Tập tin đặc tả tài nguyên có đuôi .gresource.xml,
    và tập tin tài nguyên có đuôi .gresource.

en: You should give exactly one file name
vi: Bạn nên đưa chính xác một tên tập tin

en: empty names are not permitted
vi: không cho phép tên rỗng

en: invalid name '%s': names must begin with a lowercase letter
vi: tên không hợp lệ “%s”: tên phải bắt đầu bằng chữ thường

en: invalid name '%s': invalid character '%c'; only lowercase letters, numbers and hyphen ('-') are permitted.
vi: tên không hợp lệ “%s”: ký tự không hợp lệ “%c'; chỉ được dùng chữ thường, số hoặc dấu gạch ngang (“-”).

en: invalid name '%s': two successive hyphens ('--') are not permitted.
vi: tên không hợp lệ “%s”: không được dùng hai gạch ngang liên tiếp (“--”).

en: invalid name '%s': the last character may not be a hyphen ('-').
vi: tên không hợp lệ “%s”: ký tự cuối không thể là gạch ngang (“-”).

en: invalid name '%s': maximum length is 1024
vi: tên không hợp lệ “%s”: độ dài tối đa là 1024

en: <child name='%s'> already specified
vi: <child name=“%s”> đã được định nghĩa rồi

en: cannot add keys to a 'list-of' schema
vi: không thể thêm khóa vào lược đồ “list-of”

en: <key name='%s'> already specified
vi: <key name=“%s”> đã được định nghĩa rồi

en: <key name='%s'> shadows <key name='%s'> in <schema id='%s'>; use <override> to modify value
vi: <key name=“%s”> che <key name=“%s”> trong <schema id=“%s”>; dùng <override> để thay đổi giá trị

en: exactly one of 'type', 'enum' or 'flags' must be specified as an attribute to <key>
vi: thuộc tính của <key> chỉ có thể là duy nhất một trong “type”, “enum” hoặc “flags”

en: <%s id='%s'> not (yet) defined.
vi: <%s id=“%s”> chưa định nghĩa.

en: invalid GVariant type string '%s'
vi: kiểu chuỗi GVariant không hợp lệ “%s”

en: <override> given but schema isn't extending anything
vi: <override> được ghi nhưng lược đồ không có gì để mở rộng

en: no <key name='%s'> to override
vi: không có <key name=“%s”> để ghi đè

en: <override name='%s'> already specified
vi: <override name=“%s”> đã được định nghĩa rồi

en: <schema id='%s'> already specified
vi: <schema id=“%s”> đã được định nghĩa rồi

en: <schema id='%s'> extends not yet existing schema '%s'
vi: mở rộng <schema id=“%s”> chưa có trong lược đồ “%s”

en: <schema id='%s'> is list of not yet existing schema '%s'
vi: <schema id=“%s”> là danh sách của lược đồ chưa tồn tại “%s”

en: Can not be a list of a schema with a path
vi: Không thể là danh sách của lược đồ hoặc đường dẫn

en: Can not extend a schema with a path
vi: Không thể mở rộng lược đồ với một đường dẫn

en: <schema id='%s'> is a list, extending <schema id='%s'> which is not a list
vi: <schema id=“%s”> là danh sách, mở rộng <schema id=“%s”> không phải là một danh sách

en: <schema id='%s' list-of='%s'> extends <schema id='%s' list-of='%s'> but '%s' does not extend '%s'
vi: <schema id=“%s” list-of=“%s”> mở rộng <schema id=“%s” list-of=“%s”> nhưng “%s” không mở rộng “%s”

en: a path, if given, must begin and end with a slash
vi: đường dẫn nếu có phải bắt đầu bằng dấu “/”

en: the path of a list must end with ':/'
vi: đường dẫn danh sách phải bắt đầu bằng “:/”

en: <%s id='%s'> already specified
vi: <%s id=“%s”> đã được định nghĩa rồi

en: Only one <%s> element allowed inside <%s>
vi: Chỉ cho phép một phần tử <%s> bên trong <%s>

en: Element <%s> not allowed at the top level
vi: Không cho phép phần tử <%s> ở cấp cao nhất

note: Translators: Do not translate "--strict".
en: --strict was specified; exiting.
vi: --strict đã được chỉ định; đang thoát.

en: This entire file has been ignored.
vi: Toàn bộ tập tin này bị bỏ qua.

en: Ignoring this file.
vi: Bỏ qua tập tin này.

en: No such key '%s' in schema '%s' as specified in override file '%s'
vi: Không có khóa “%s” trong lược đồ “%s” như được định nghĩa trong tập tin ghi đè “%s”

en: ; ignoring override for this key.
vi: ; bỏ qua ghi đè cho khóa này.

en:  and --strict was specified; exiting.
vi: và có dùng --strict; thoát.

en: error parsing key '%s' in schema '%s' as specified in override file '%s': %s.
vi: lỗi phân tích khóa “%s” trong lược đồ “%s” như định nghĩa trong tập tin ghi đè “%s”: %s.

en: Ignoring override for this key.
vi: Bỏ qua ghi đè khóa này.

en: override for key '%s' in schema '%s' in override file '%s' is outside the range given in the schema
vi: ghi đè khóa “%s” trong lược đồ “%s” trong tập tin ghi đè “%s” ngoài phạm vi lược đồ

en: override for key '%s' in schema '%s' in override file '%s' is not in the list of valid choices
vi: ghi đè khóa “%s” trong lược đồ “%s” trong tập tin ghi đè “%s” không nằm trong danh sách lựa chọn hợp lệ

en: where to store the gschemas.compiled file
vi: nơi lưu tập tin gschemas.compiled

en: Abort on any errors in schemas
vi: Buộc hủy nếu gặp bất cứ lỗi gì trong lược đồ

en: Do not write the gschema.compiled file
vi: Không ghi tập tin gschemas.compiled

en: Do not enforce key name restrictions
vi: Không áp đặt ràng buộc tên khóa

en: Compile all GSettings schema files into a schema cache.
    Schema files are required to have the extension .gschema.xml,
    and the cache file is called gschemas.compiled.
vi: Biên dịch tất cả tập tin lược đồ GSettings đệm lược đồ.
    Tập tin lược đồ cần có phần mở rộng .gschema.xml,
    và tập tin nhớ đệm tên là gschemas.compiled.

en: You should give exactly one directory name
vi: Bạn nên đưa chính xác một tên thư mục

en: No schema files found:
vi: Không tìm thấy tập tin lược đồ:

en: doing nothing.
vi: không làm gì cả.

en: removed existing output file.
vi: đã xóa tập tin kết xuất hiện có.

en: Invalid filename %s
vi: Tên tập tin không hợp lệ: %s

en: Error getting filesystem info: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy tập tin về hệ thống tập tin: %s

en: Can't rename root directory
vi: Không thể thay đổi tên của thư mục gốc

en: Error renaming file: %s
vi: Gặp lỗi khi thay đổi tên của tập tin: %s

en: Can't rename file, filename already exists
vi: Không thể đổi tên tập tin, tên tập tin đã có

en: Invalid filename
vi: Tên tập tin không hợp lệ

en: Can't open directory
vi: Không thể mở thư mục

en: Error opening file: %s
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin: %s

en: Error removing file: %s
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ tập tin: %s

en: Error trashing file: %s
vi: Gặp lỗi khi chuyển tập tin vào thùng rác: %s

en: Unable to create trash dir %s: %s
vi: Không thể tạo thư mục thùng rác %s: %s

en: Unable to find toplevel directory for trash
vi: Không tìm thấy thư mục cấp đầu cho thùng rác

en: Unable to find or create trash directory
vi: Không tìm thấy hay không thể tạo thư mục thùng rác

en: Unable to create trashing info file: %s
vi: Không thể tạo tập tin thông tin thùng rác: %s

en: Unable to trash file: %s
vi: Không thể chuyển tập tin vào thùng rác: %s

en: internal error
vi: lỗi nội bộ

en: Error creating directory: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo thư mục: %s

en: Filesystem does not support symbolic links
vi: Hệ tậo tin không hỗ trợ liên kết mềm

en: Error making symbolic link: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo liên kết mềm: %s

en: Error moving file: %s
vi: Gặp lỗi khi di chuyển tập tin: %s

en: Can't move directory over directory
vi: Không thể di chuyển thư mục đè lên thư mục

en: Backup file creation failed
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin sao lưu

en: Error removing target file: %s
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ tập tin đích: %s

en: Move between mounts not supported
vi: Không hỗ trợ chức năng di chuyển giữa các bộ gắn

en: Could not determine the disk usage of %s: %s
vi: Không thể dò tìm dung lượng đĩa tiêu dùng của %s: %s

en: Attribute value must be non-NULL
vi: Giá trị thuộc tính phải có giá trị

en: Invalid attribute type (string expected)
vi: Kiểu thuộc tính không hợp lệ (mong đợi chuỗi)

en: Invalid extended attribute name
vi: Tên thuộc tính đã mở rộng không hợp lệ

en: Error setting extended attribute '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi đặt thuộc tính đã mở rộng “%s”: %s

en:  (invalid encoding)
vi:  (bảng mã không hợp lệ)

en: Error when getting information for file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin cho tập tin “%s”: %s

en: Error when getting information for file descriptor: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin cho bộ mô tả tập tin: %s

en: Invalid attribute type (uint32 expected)
vi: Kiểu thuộc tính không hợp lệ (mong đợi uint32)

en: Invalid attribute type (uint64 expected)
vi: Kiểu thuộc tính không hợp lệ (mong đợi uint64)

en: Invalid attribute type (byte string expected)
vi: Kiểu thuộc tính không hợp lệ (mong đợi chuỗi byte)

en: Cannot set permissions on symlinks
vi: Gặp lỗi khi đặt quyền hạn cho liên kết mềm

en: Error setting permissions: %s
vi: Gặp lỗi khi đặt quyền hạn: %s

en: Error setting owner: %s
vi: Gặp lỗi khi đặt người sở hữu: %s

en: symlink must be non-NULL
vi: liên kết mềm phải có giá trị

en: Error setting symlink: %s
vi: Gặp lỗi khi đặt liên kết mềm: %s

en: Error setting symlink: file is not a symlink
vi: Gặp lỗi khi đặt liên kết mềm: tập tin không phải là liên kết mềm

en: Error setting modification or access time: %s
vi: Gặp lỗi khi đặt thời gian sửa đổi hoặc truy cập: %s

en: SELinux context must be non-NULL
vi: Ngữ cảnh SELinux phải khác NULL

en: Error setting SELinux context: %s
vi: Gặp lỗi khi đặt ngữ cảnh SELinux: %s

en: SELinux is not enabled on this system
vi: SELinux chưa được bật trên hệ thống này

en: Setting attribute %s not supported
vi: Không hỗ trợ chức năng đặt thuộc tính %s

en: Error reading from file: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc từ tập tin: %s

en: Error seeking in file: %s
vi: Gặp lỗi khi tìm nơi trong tập tin: %s

en: Error closing file: %s
vi: Gặp lỗi khi đóng tập tin: %s

en: Unable to find default local file monitor type
vi: Không tìm thấy kiểu theo dõi tập tin cục bộ mặc định

en: Error writing to file: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi vào tập tin: %s

en: Error removing old backup link: %s
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ liên kết sao lưu cũ : %s

en: Error creating backup copy: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo bản sao lưu : %s

en: Error renaming temporary file: %s
vi: Gặp lỗi khi thay đổi tên của tập tin tạm thời: %s

en: Error truncating file: %s
vi: Gặp lỗi khi cắt ngắn tập tin: %s

en: Error opening file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin “%s”: %s

en: Target file is a directory
vi: Tập tin đích là một thư mục

en: Target file is not a regular file
vi: Tập tin đích không phải là một tập tin bình thường

en: The file was externally modified
vi: Tập tin đã bị sửa đổi bên ngoài

en: Error removing old file: %s
vi: Gặp lỗi khi xóa tập tin cũ: %s

en: Invalid GSeekType supplied
vi: GSeekType được cung cấp không hợp lệ

en: Invalid seek request
vi: Yêu cầu tìm không hợp lệ

en: Cannot truncate GMemoryInputStream
vi: Không thể cắt GMemoryInputStream

en: Memory output stream not resizable
vi: Luồng ra bộ nhớ không thể thay đổi kích thước

en: Failed to resize memory output stream
vi: Gặp lỗi khi thay đổi kích thước luồng ra bộ nhớ

en: Amount of memory required to process the write is larger than available address space
vi: Việc ghi này yêu cầu một vùng nhớ lớn hơn sức chứa địa chỉ sẵn có hiện tại

en: Requested seek before the beginning of the stream
vi: Đã yêu cầu tìm nơi đằng trước đầu của luồng

en: Requested seek beyond the end of the stream
vi: Đã yêu cầu tìm nơi đằng sau cuối của luồng

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement unmount.
en: mount doesn't implement "unmount"
vi: hàm mount (gắn) không thực hiện hàm "unmount" (bỏ gắn)

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement eject.
en: mount doesn't implement "eject"
vi: hàm mount (gắn) không thực hiện hàm "eject" (đầy ra)

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement any of unmount or unmount_with_operation.
en: mount doesn't implement "unmount" or "unmount_with_operation"
vi: hàm mount (gắn) không thực hiện hàm "unmount" hoặc "unmount_with_operation" (bỏ gắn)

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement any of eject or eject_with_operation.
en: mount doesn't implement "eject" or "eject_with_operation"
vi: hàm mount (gắn) không thực hiện hàm "eject" hoặc "eject_with_operation" (đầy ra)

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement remount.
en: mount doesn't implement "remount"
vi: hàm mount (gắn) không thực hiện hàm "remount" (gắn lại)

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement content type guessing.
en: mount doesn't implement content type guessing
vi: hàm mount (gắn) không thực hiện đoán nội dung

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement content type guessing.
en: mount doesn't implement synchronous content type guessing
vi: hàm mount (gắn) không thực hiện đoán nội dung đồng bộ

en: Hostname '%s' contains '[' but not ']'
vi: Tên máy “%s” có chứa “[” nhưng không có “]”

en: Network unreachable
vi: Mạng không thể tiếp cận

en: Host unreachable
vi: Máy không thể tiếp cận

en: Could not create network monitor: %s
vi: không thể tạo trình theo dõi mạng: %s

en: Could not create network monitor:
vi: Không thể tạo bộ theo dõi mạng:

en: Could not get network status:
vi: Không thể lấy trạng thái mạng:

en: NetworkManager version too old
vi: Phiên bản của Trình quản lý mạng là quá cũ

en: Output stream doesn't implement write
vi: Luồng xuất không thực hiện hàm write (ghi)

en: Source stream is already closed
vi: Luồng nguồn đã bị đóng

en: Error resolving '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi phân giải “%s”: %s

en: The resource at '%s' does not exist
vi: Tài nguyên tại “%s” không tồn tại

en: The resource at '%s' failed to decompress
vi: Tài nguyên tại “%s” gặp lỗi giải nén

en: The resource at '%s' is not a directory
vi: Tài nguyên tại “%s” không phải là thư mục

en: Input stream doesn't implement seek
vi: Luồng nhập vào không thực hiện chức năng seek

en: List sections containing resources in an elf FILE
vi: Danh sách phần chứa tài nguyên của tập tin elf

en: List resources
    If SECTION is given, only list resources in this section
    If PATH is given, only list matching resources
vi: Danh sách tài nguyên
    Nếu chỉ định phần, chỉ liệt kê tài nguyên của phần đó
    Nếu chỉ định đường dẫn, chỉ liệt kê tài nguyên khớp

en: FILE [PATH]
vi: TẬP-TIN [ĐƯỜNG-DẪN]

en: SECTION
vi: PHẦN

en: List resources with details
    If SECTION is given, only list resources in this section
    If PATH is given, only list matching resources
    Details include the section, size and compression
vi: Danh sách tài nguyên chi tiết
    Nếu chỉ định phần, chỉ liệt kê tài nguyên của phần đó
    Nếu chỉ định đường dẫn, chỉ liệt kê tài nguyên khớp
    Chi tiết bao gồm phần, kích thước và nén

en: Extract a resource file to stdout
vi: Trích tập tin tài nguyên ra đầu ra

en: FILE PATH
vi: ĐƯỜNG DẪN

en: Usage:
      gresource [--section SECTION] COMMAND [ARGS...]
    
    Commands:
      help                      Show this information
      sections                  List resource sections
      list                      List resources
      details                   List resources with details
      extract                   Extract a resource
    
    Use 'gresource help COMMAND' to get detailed help.
vi: Cách dùng:
      gresource [--section PHẦN] LỆNH [THAM-SỐ…]
    
    Lệnh:
      help                      Hiện thông tin này
      sections                  Liệt kê các phần tài nguyên
      list                      Liệt kê tài nguyên
      details                   Liêt kê tài nguyên chi tiết
      extract                   Trích tài nguyên
    
    Dùng “gresource help LỆNH” để biết chi tiết.

en: Usage:
      gresource %s%s%s %s
    
    %s
vi: Cách dùng:
      gresource %s%s%s %s
    
    %s

en:   SECTION   An (optional) elf section name
vi:   PHẦN      Tên phần elf (tùy chọn)

en:   COMMAND   The (optional) command to explain
vi:   LỆNH      Lệnh để giải thích (tùy chọn)

en:   FILE      An elf file (a binary or a shared library)
vi:   TẬP TIN   Tẹn tập tin elf (chương trình hoặc thư viện)

en:   FILE      An elf file (a binary or a shared library)
                or a compiled resource file
vi:   TẬP TIN   Tập tin elf (chương trình hoặc thư viện)
                hoặc tập tin tài nguyên đã biên dịch

en: [PATH]
vi: [ĐƯỜNG DẪN]

en:   PATH      An (optional) resource path (may be partial)
vi:   ĐƯỜNG DẪN (Một phần) Đường dẫn tài nguyên (tùy chọn)

en: PATH
vi: ĐƯỜNG DẪN

en:   PATH      A resource path
vi:   ĐƯỜNG DẪN Đường dẫn tài nguyên

en: No such schema '%s'
vi: Không có lược đồ “%s”

en: Schema '%s' is not relocatable (path must not be specified)
vi: Lược đồ “%s” không thể tái định vị (không cần chỉ định đường dấn)

en: Schema '%s' is relocatable (path must be specified)
vi: Lược đồ “%s” có thể tái định vị (cần chỉ định đường dẫn)

en: Empty path given.
vi: Đường dẫn rỗng.

en: Path must begin with a slash (/)
vi: Đường dẫn phải bắt đầu bằng dấu “/”

en: Path must end with a slash (/)
vi: Đường dẫn phải kết thúc bằng dấu “/”

en: Path must not contain two adjacent slashes (//)
vi: Đường dẫn không được chứa hai dấu gạch chéo liên tiếp (//)

en: The provided value is outside of the valid range
vi: Giá trị cung cấp ngoài phạm vi hợp lệ

en: The key is not writable
vi: Khóa không ghi được

en: List the installed (non-relocatable) schemas
vi: Danh sách lược đồ (không thể tái định vị) đã cài đặt

en: List the installed relocatable schemas
vi: Danh sách lược đồ (có thể thể tái định vị) đã cài đặt

en: List the keys in SCHEMA
vi: Liệt kê khóa trong lược đồ

en: SCHEMA[:PATH]
vi: LƯỢC_ĐỒ[:ĐƯỜNG DẪN]

en: List the children of SCHEMA
vi: Liệt kê con của LƯỢC_ĐỒ

en: List keys and values, recursively
    If no SCHEMA is given, list all keys
vi: Danh sách khóa và giá trị, đệ quy
    Nếu không cho LƯỢC_ĐỒ, liệt kê mọi khóa

en: [SCHEMA[:PATH]]
vi: [LƯỢC_ĐỒ[:ĐƯỜNG DẪN]]

en: Get the value of KEY
vi: Lấy giá trị của KHÓA

en: SCHEMA[:PATH] KEY
vi: LƯỢCĐỒ[:ĐƯỜNG DẪN] KHÓA

en: Query the range of valid values for KEY
vi: Truy vấn khoảng giá trị hợp lệ cho KHÓA

en: Set the value of KEY to VALUE
vi: Đặt giá trị GIÁ TRỊ cho KHÓA

en: SCHEMA[:PATH] KEY VALUE
vi: LƯỢCĐỒ[:ĐƯỜNG DẪN] KHÓA GIÁ-TRỊ

en: Reset KEY to its default value
vi: Phục hồi giá trị mặc định cho KHÓA

en: Reset all keys in SCHEMA to their defaults
vi: Phục hồi mọi khóa trong LƯỢCĐỒ về mặc định

en: Check if KEY is writable
vi: Kiểm tra quyền ghi của KHÓA

en: Monitor KEY for changes.
    If no KEY is specified, monitor all keys in SCHEMA.
    Use ^C to stop monitoring.
vi: Theo dõi thay đổi của KHÓA.
    Nếu không chỉ định KHÓA, theo dõi mọi khóa trong LƯỢCĐỒ.
    Nhấn ^C để ngưng.

en: SCHEMA[:PATH] [KEY]
vi: LƯỢCĐỒ[:ĐƯỜNGDẪN] [KHÓA]

en: Usage:
      gsettings --version
      gsettings [--schemadir SCHEMADIR] COMMAND [ARGS...]
    
    Commands:
      help                      Show this information
      list-schemas              List installed schemas
      list-relocatable-schemas  List relocatable schemas
      list-keys                 List keys in a schema
      list-children             List children of a schema
      list-recursively          List keys and values, recursively
      range                     Queries the range of a key
      get                       Get the value of a key
      set                       Set the value of a key
      reset                     Reset the value of a key
      reset-recursively         Reset all values in a given schema
      writable                  Check if a key is writable
      monitor                   Watch for changes
    
    Use 'gsettings help COMMAND' to get detailed help.
vi: Cách dùng:
      gsettings --version
      gsettings [--schemadir SCHEMADIR] LỆNH [ĐỐI SỐ…]
    
    Commands:
      help                      Hiện thông tin này
      list-schemas              Liệt kê lược đồ đã cài đặt
      list-relocatable-schemas  Liệt kê lược đồ có thể tái định vị
      list-keys                 Liệt kê khóa trong lược đồ
      list-children             Liệt kê khóa con trong lược đồ
      list-recursively          Liệt kê khóa và giá trị đệ quy
      range                     Truy vấn một vùng khóa
      get                       Lấy giá trị khóa
      set                       Đặt giá trị khóa
      reset                     Đặt lại giá trị khóa
      reset-recursively         Đặt lại mọi giá trị khóa trong lược đồ
      writable                  Kiểm tra khóa có ghi được không
      monitor                   Theo dõi thay đổi
    
    Dùng “gsettings help LỆNH” để biết chi tiết.

en: Usage:
      gsettings [--schemadir SCHEMADIR] %s %s
    
    %s
vi: Cách dùng:
      gsettings [--schemadir SCHEMADIR] %s %s
    
    %s

en:   SCHEMADIR A directory to search for additional schemas
vi:   SCHEMADIR Thư mục cần tìm lược đồ bổ sung

en:   SCHEMA    The name of the schema
      PATH      The path, for relocatable schemas
vi:   LƯỢC_ĐỒ    Tên lược đồ
      PATH      Đường dẫn, cho lược đồ tái định vị

en:   KEY       The (optional) key within the schema
vi:   KEY       Khóa trong lược đồ (tùy chọn)

en:   KEY       The key within the schema
vi:   KEY       Khóa trong lược đồ

en:   VALUE     The value to set
vi:   VALUE     Giá trị cần đặt

en: Could not load schemas from %s: %s
vi: Không thể tải lược đồ từ “%s”: %s

en: No schemas installed
vi: Chưa cài đặt lược đồ nào

en: Empty schema name given
vi: Tên lược đồ rỗng

en: No such key '%s'
vi: Không có khóa “%s”

en: Invalid socket, not initialized
vi: Ổ cắm mạng không hợp lệ, chưa được khởi tạo

en: Invalid socket, initialization failed due to: %s
vi: Ổ cắm mạng không hợp lệ, khởi động thất bại vì: %s

en: Socket is already closed
vi: Ổ cắm mạng đã được đóng

en: Socket I/O timed out
vi: Hết giờ Ổ cắm mạng I/O

en: creating GSocket from fd: %s
vi: đang tạo GSocket từ fd: %s

en: Unable to create socket: %s
vi: Không thể tạo ổ cắm mạng: %s

en: Unknown family was specified
vi: Không biết họ đã cho

en: Unknown protocol was specified
vi: Không biết giao thức đã cho

en: Cannot use datagram operations on a non-datagram socket.
vi: Không thể dùng thao tác datagram với một ổ cắm mạng không-phải-datagram.

en: Cannot use datagram operations on a socket with a timeout set.
vi: Không thể dùng thao tác datagram với một ổ cắm mạng với đặt thời hạn chờ tối đa.

en: could not get local address: %s
vi: không thể lấy địa chỉ cục bộ: %s

en: could not get remote address: %s
vi: không thể lấy địa chỉ ở xa: %s

en: could not listen: %s
vi: không thể lắng nghe: %s

en: Error binding to address: %s
vi: Lỗi liên kết địa chỉ: %s

en: Error joining multicast group: %s
vi: Gặp lỗi khi tham gia nhóm multicast: %s

en: Error leaving multicast group: %s
vi: Gặp lỗi khi rời nhóm multicast: %s

en: No support for source-specific multicast
vi: Không hỗ trợ multicast nguồn chỉ định

en: Error accepting connection: %s
vi: Gặp lỗi khi chấp nhận kết nối: %s

en: Connection in progress
vi: Kết nối đang hình thành

en: Unable to get pending error:
vi: Không thể lấy lỗi đang chờ:

en: Error receiving data: %s
vi: Gặp lỗi khi nhận dữ liệu: %s

en: Error sending data: %s
vi: Gặp lỗi khi gửi dữ liệu: %s

en: Unable to shutdown socket: %s
vi: Không thể tắt ổ cắm mạng: %s

en: Error closing socket: %s
vi: Gặp lỗi khi đóng ổ cắm mạng: %s

en: Waiting for socket condition: %s
vi: Đang chờ ổ cắm mạng: %s

en: Error sending message: %s
vi: Gặp lỗi khi gửi thông điệp: %s

en: GSocketControlMessage not supported on Windows
vi: GSocketControlMessage không được hỗ trợ trên Windows

en: Error receiving message: %s
vi: Gặp lỗi khi nhận thông điệp: %s

en: Unable to read socket credentials: %s
vi: Không thể đọc giấy ủy nhiệm ổ cắm mạng: %s

en: g_socket_get_credentials not implemented for this OS
vi: g_socket_get_credentials không được hỗ trợ trên hệ điều hành này

en: Could not connect to proxy server %s:
vi: Không thể kết nối đến máy ủy nhiệm %s:

en: Could not connect to %s:
vi: Không thể kết nối đến %s:

en: Could not connect:
vi: không thể kết nối:

en: Unknown error on connect
vi: Gặp lỗi chưa biết lạ khi kết nối

en: Proxying over a non-TCP connection is not supported.
vi: Không hỗ trợ ủy nhiệm thông qua kết nối không phải TCP.

en: Proxy protocol '%s' is not supported.
vi: Không hỗ trợ giao thức ủy nhiệm “%s”.

en: Listener is already closed
vi: Bên lắng nghe đã đóng

en: Added socket is closed
vi: Ổ cắm mạng được thêm đã đóng

en: SOCKSv4 does not support IPv6 address '%s'
vi: SOCKSv4 không hỗ trợ địa chỉ IPv6 “%s”

en: Username is too long for SOCKSv4 protocol
vi: Tên người dùng hoặc mật khẩu quá dài cho giao thức SOCKSv4

en: Hostname '%s' is too long for SOCKSv4 protocol
vi: Tên máy “%s” quá dài đối cho giao thức SOCKSv4

en: The server is not a SOCKSv4 proxy server.
vi: Máy chủ không phải là máy ủy nhiệm SOCKSv4.

en: Connection through SOCKSv4 server was rejected
vi: Kết nối qua máy chủ SOCKSv4 bị từ chối

en: The server is not a SOCKSv5 proxy server.
vi: Máy chủ không phải máy SOCKSv5.

en: The SOCKSv5 proxy requires authentication.
vi: Máy ủy nhiệm SOCKSv5 cần xác thực.

en: The SOCKSv5 proxy requires an authentication method that is not supported by GLib.
vi: Máy ủy nhiệm SOCKSv5 cần dùng phương thức xác thực không được hỗ trợ bởi GLib.

en: Username or password is too long for SOCKSv5 protocol.
vi: Tên người dùng hoặc mật khẩu quá dài cho giao thức SOCKSv5.

en: SOCKSv5 authentication failed due to wrong username or password.
vi: Xác thực SOCKSv5 thất bại vì sai tên người dùng hoặc mật khẩu.

en: Hostname '%s' is too long for SOCKSv5 protocol
vi: Tên máy “%s” quá dài cho giao thức SOCKSv5

en: The SOCKSv5 proxy server uses unknown address type.
vi: Máy chủ ủy nhiệm SOCKSv5 dùng kiểu địa chỉ lạ.

en: Internal SOCKSv5 proxy server error.
vi: Lỗi nội bộ máy chủ SOCKSv5.

en: SOCKSv5 connection not allowed by ruleset.
vi: Không cho phép kết nối SOCKSv5 dựa theo tập quy tắc.

en: Host unreachable through SOCKSv5 server.
vi: Không thể tiếp cận thông qua máy chủ SOCKSv5.

en: Network unreachable through SOCKSv5 proxy.
vi: Không thể tiếp cận mạng thông qua máy chủ SOCKSv5.

en: Connection refused through SOCKSv5 proxy.
vi: Kết nối bị từ chối thông qua máy chủ SOCKSv5.

en: SOCKSv5 proxy does not support 'connect' command.
vi: Ủy nhiệm SOCKSv5 không hỗ trợ lệnh “connect” (kết nối).

en: SOCKSv5 proxy does not support provided address type.
vi: Ủy nhiệm SOCKSv5 không hỗ trợ kiểu địa chỉ cung cấp.

en: Unknown SOCKSv5 proxy error.
vi: Lỗi ủy nhiệm SOCKSv5 lạ.

en: Can't handle version %d of GThemedIcon encoding
vi: Không thể quản lý phiên bản %d của bảng mã GThemedIcon

en: No valid addresses were found
vi: Không tìm thấy địa chỉ hợp lệ nào

en: Error reverse-resolving '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi phân giải ngược “%s”: %s

en: No DNS record of the requested type for '%s'
vi: Không có loại bản ghi DNS được yêu cầu cho “%s”

en: Temporarily unable to resolve '%s'
vi: Tạm thời không thể phân giải “%s”

en: Error resolving '%s'
vi: Gặp lỗi khi phân giải “%s”

en: Cannot decrypt PEM-encoded private key
vi: Không thể giải mã khóa riêng mã hóa dạng PEM

en: No PEM-encoded private key found
vi: Không tìm thấy khóa riêng mã hóa dạng PEM

en: Could not parse PEM-encoded private key
vi: Không thể phân tích khóa riêng mã hóa dạng PEM

en: No PEM-encoded certificate found
vi: Không tìm thấy chứng nhận mã hóa dạng PEM

en: Could not parse PEM-encoded certificate
vi: Không thể phân tích chứng nhận mã hóa dạng PEM

en: This is the last chance to enter the password correctly before your access is locked out.
vi: Đây là cơ hội cuối để nhập đúng mật khẩu trước khi truy cập bị khóa.

en: Several password entered have been incorrect, and your access will be locked out after further failures.
vi: Mật khẩu nhập sai đã vài lần, truy cập của bạn sẽ bị khóa để ngăn lỗi có thể xảy ra.

en: The password entered is incorrect.
vi: Mật khẩu nhập sai.

en: Expecting 1 control message, got %d | Expecting 1 control message, got %d
vi[0]: Cần một thông điệp điều khiển, nhưng lại nhận được %d

en: Unexpected type of ancillary data
vi: Gặp dữ liệu bổ sung kiểu bất thường

en: Expecting one fd, but got %d
     | Expecting one fd, but got %d
vi[0]: Cần một fd, nhưng lại nhận được %d

en: Received invalid fd
vi: Nhận fd không hợp lệ

en: Error sending credentials:
vi: Gặp lỗi khi gửi giấy ủy nhiệm:

en: Error checking if SO_PASSCRED is enabled for socket: %s
vi: Gặp lỗi khi kiểm tra nếu SO_PASSCRED được bật cho ổ cắm mạng: %s

en: Error enabling SO_PASSCRED: %s
vi: Gặp lỗi khi bật SO_PASSCRED: %s

en: Expecting to read a single byte for receiving credentials but read zero bytes
vi: Cần đọc một byte duy nhất để nhận giấy ủy nhiệm nhưng không đọc được byte nào

en: Not expecting control message, but got %d
vi: Chờ thông điệp điều khiển, nhận được %d

en: Error while disabling SO_PASSCRED: %s
vi: Gặp lỗi khi khi tắt SO_PASSCRED: %s

en: Error reading from file descriptor: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc từ bộ mô tả tập tin: %s

en: Error closing file descriptor: %s
vi: Gặp lỗi khi đóng bộ mô tả tập tin: %s

en: Filesystem root
vi: Gốc hệ thống tập tin

en: Error writing to file descriptor: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi vào bộ mô tả tập tin: %s

en: Abstract UNIX domain socket addresses not supported on this system
vi: Địa chỉ ổ cắm mạng UNIX trừu tượng không được hỗ trợ trên hệ thống này

en: volume doesn't implement eject
vi: hàm volume (khối tin) không thực hiện hàm eject (đầy ra)

note: Translators: This is an error * message for volume objects that * don't implement any of eject or eject_with_operation.
en: volume doesn't implement eject or eject_with_operation
vi: hàm volume (khối tin) không thực hiện hàm "eject" hoặc "eject_with_operation" (đầy ra)

en: Error reading from handle: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc từ handle: %s

en: Error closing handle: %s
vi: Gặp lỗi khi đóng handle: %s

en: Error writing to handle: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi vào handle: %s

en: Not enough memory
vi: Không đủ bộ nhớ

en: Internal error: %s
vi: Lỗi nội bộ : %s

en: Need more input
vi: Cần thêm đầu vào

en: Invalid compressed data
vi: Sai nén dữ liệu

en: Address to listen on
vi: Địa chỉ cần lắng nghe

en: Ignored, for compat with GTestDbus
vi: Bỏ qua, mục đích tương thích với GTestDbus

en: Print address
vi: Địa chỉ in

en: Print address in shell mode
vi: In địa chỉ trong chế độ hệ vỏ

en: Run a dbus service
vi: Chạy dịch vụ dbus

en: Wrong args
vi: Tham số sai

en: Unexpected attribute '%s' for element '%s'
vi: Thuộc tính bất thường “%s” cho phần tử “%s”

en: Attribute '%s' of element '%s' not found
vi: Không tìm thấy thuộc tính “%s” của phần tử “%s”

en: Unexpected tag '%s', tag '%s' expected
vi: Thẻ bất thường “%s”, mong đợi thẻ “%s”

en: Unexpected tag '%s' inside '%s'
vi: Thẻ bất thường “%s” bên trong “%s”

en: No valid bookmark file found in data dirs
vi: Không tìm thấy tập tin liên kết lưu hợp lệ trong các thư mục dữ liệu

en: A bookmark for URI '%s' already exists
vi: Một liên kết lưu URI “%s” đã có

en: No bookmark found for URI '%s'
vi: Không tìm thấy liên kết lưu URI “%s”

en: No MIME type defined in the bookmark for URI '%s'
vi: Chưa chỉ định kiểu MIME trong liên kết lưu URI “%s”

en: No private flag has been defined in bookmark for URI '%s'
vi: Chưa chỉ định cờ riêng trong liên kết lưu URI “%s”

en: No groups set in bookmark for URI '%s'
vi: Chưa đặt nhóm trong liên kết lưu URI “%s”

en: No application with name '%s' registered a bookmark for '%s'
vi: Không có ứng dụng tên “%s” đã đăng ký một liên kết lưu “%s”

en: Failed to expand exec line '%s' with URI '%s'
vi: Gặp lỗi khi mở rộng dòng thực hiện “%s” bằng URI “%s”

en: Partial character sequence at end of input
vi: Character sequence riêng phần ở cuối đầu vào

en: Cannot convert fallback '%s' to codeset '%s'
vi: Không thể chuyển đổi fallback “%s” thành codeset “%s”

en: The URI '%s' is not an absolute URI using the "file" scheme
vi: URI “%s” không phải URI tuyệt đối sử dụng lược đồ tập tin

en: The local file URI '%s' may not include a '#'
vi: URI tập tin cục bộ “%s” có thể không bao gồm “#”

en: The URI '%s' is invalid
vi: URI “%s” không hợp lệ

en: The hostname of the URI '%s' is invalid
vi: Tên chủ của URI “%s” không hợp lệ

en: The URI '%s' contains invalidly escaped characters
vi: URI “%s” chứa không hợp lệ các ký tự thoát

en: The pathname '%s' is not an absolute path
vi: Tên đường dẫn “%s” không phải một đường dẫn tuyệt đối

en: Invalid hostname
vi: Tên chủ không hợp lệ

[ctx: GDateTime]
note: Translators: this is the preferred format for expressing the date and the time
en: %a %b %e %H:%M:%S %Y
vi: %A, %d %B năm %Y %T %Z

[ctx: GDateTime]
note: Translators: this is the preferred format for expressing the date
en: %m/%d/%y
vi: %d/%m/%y

[ctx: GDateTime]
note: Translators: this is the preferred format for expressing 12 hour time
en: %I:%M:%S %p
vi: %I:%M %p

[ctx: full month name]
en: January
vi: Tháng giêng

[ctx: full month name]
en: February
vi: Tháng hai

[ctx: full month name]
en: March
vi: Tháng ba

[ctx: full month name]
en: April
vi: Tháng tư

[ctx: full month name]
en: May
vi: Tháng năm

[ctx: full month name]
en: June
vi: Tháng sáu

[ctx: full month name]
en: July
vi: Tháng bảy

[ctx: full month name]
en: August
vi: Tháng tám

[ctx: full month name]
en: September
vi: Tháng chín

[ctx: full month name]
en: October
vi: Tháng mười

[ctx: full month name]
en: November
vi: Tháng mười một

[ctx: full month name]
en: December
vi: Tháng mười hai

[ctx: abbreviated month name]
en: Jan
vi: Th1

[ctx: abbreviated month name]
en: Feb
vi: Th2

[ctx: abbreviated month name]
en: Mar
vi: Th3

[ctx: abbreviated month name]
en: Apr
vi: Th4

[ctx: abbreviated month name]
en: May
vi: Th5

[ctx: abbreviated month name]
en: Jun
vi: Th6

[ctx: abbreviated month name]
en: Jul
vi: Th7

[ctx: abbreviated month name]
en: Aug
vi: Th8

[ctx: abbreviated month name]
en: Sep
vi: Th9

[ctx: abbreviated month name]
en: Oct
vi: Th10

[ctx: abbreviated month name]
en: Nov
vi: Th11

[ctx: abbreviated month name]
en: Dec
vi: Th12

[ctx: full weekday name]
en: Monday
vi: Thứ hai

[ctx: full weekday name]
en: Tuesday
vi: Thứ ba

[ctx: full weekday name]
en: Wednesday
vi: Thứ tư

[ctx: full weekday name]
en: Thursday
vi: Thứ năm

[ctx: full weekday name]
en: Friday
vi: Thứ sáu

[ctx: full weekday name]
en: Saturday
vi: Thứ bảy

[ctx: full weekday name]
en: Sunday
vi: Chủ Nhật

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Mon
vi: T2

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Tue
vi: T3

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Wed
vi: T4

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Thu
vi: T5

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Fri
vi: T6

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Sat
vi: T7

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Sun
vi: CN

en: Error opening directory '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi khi mở thư mục “%s”: %s

en: Could not allocate %lu byte to read file "%s" | Could not allocate %lu bytes to read file "%s"
vi[0]: Không thể cấp phát %lu byte để đọc tập tin "%s"

en: Error reading file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi khi đọc tập tin “%s”: %s

en: File "%s" is too large
vi: Tập tin "%s" quá lớn

en: Failed to read from file '%s': %s
vi: Không đọc được từ tập tin “%s”: %s

en: Failed to open file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi khi mở tập tin “%s”: %s

en: Failed to get attributes of file '%s': fstat() failed: %s
vi: Không lấy được các thuộc tính của tập tin “%s”: fstat() không được: %s

en: Failed to open file '%s': fdopen() failed: %s
vi: Không mở được tập tin “%s”: fdopen() không được: %s

en: Failed to rename file '%s' to '%s': g_rename() failed: %s
vi: Không đổi tên tập tin “%s” thành “%s” được: “g_rename()” không được: %s

en: Failed to create file '%s': %s
vi: Không tạo được tập tin “%s”: %s

en: Failed to write file '%s': write() failed: %s
vi: Việc ghi tập tin “%s” gặp lỗi: write() gặp lỗi: %s

en: Failed to write file '%s': fsync() failed: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin “%s”: lỗi fsync(): %s

en: Existing file '%s' could not be removed: g_unlink() failed: %s
vi: Không thể gỡ bỏ tập tin tồn tại “%s”: “g_unlink()” thất bại: %s

en: Template '%s' invalid, should not contain a '%s'
vi: Mẫu “%s” không hợp lệ, không được chứa “%s”

en: Template '%s' doesn't contain XXXXXX
vi: Biểu mẫu “%s” không chứa XXXXXX

en: Failed to read the symbolic link '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi đọc liên kết mềm “%s”: %s

en: Symbolic links not supported
vi: Không hỗ trợ liên kết mềm

en: Could not open converter from '%s' to '%s': %s
vi: Không thể mở bộ chuyển đổi từ “%s” sang “%s”: %s

en: Can't do a raw read in g_io_channel_read_line_string
vi: Không thể thực hiện đọc thô trong g_io_channel_read_line_string

en: Leftover unconverted data in read buffer
vi: Để lại dữ liệu chưa được chuyển đổi trong buffer đọc

en: Channel terminates in a partial character
vi: Kênh tận hết trong ký tự riêng phần

en: Can't do a raw read in g_io_channel_read_to_end
vi: Không thể thực hiện đọc thô trong g_io_channel_read_to_end

en: Valid key file could not be found in search dirs
vi: Không tìm thấy tập tin khóa hợp lệ nằm trong thư mục tìm kiếm

en: Not a regular file
vi: Không phải là một tập tin thông thường

en: Key file contains line '%s' which is not a key-value pair, group, or comment
vi: Tập tin khóa chứa dòng “%s” mà không phải là cặp giá trị khóa, nhóm, hoặc chú thích.

en: Invalid group name: %s
vi: Tên nhóm không hợp lệ: %s

en: Key file does not start with a group
vi: Tập tin khóa không bắt đầu với nhóm.

en: Invalid key name: %s
vi: Tên khóa không hợp lệ: %s

en: Key file contains unsupported encoding '%s'
vi: Tập tin khóa chứa bảng mã không được hỗ trợ “%s”.

en: Key file does not have group '%s'
vi: Tập tin khóa không có nhóm “%s”.

en: Key file does not have key '%s' in group '%s'
vi: Tập tin khóa không chứa khóa “%s” trong nhóm “%s”.

en: Key file contains key '%s' with value '%s' which is not UTF-8
vi: Tập tin khóa chứa khóa “%s” có giá trị “%s” không phải là UTF-8.

en: Key file contains key '%s' which has a value that cannot be interpreted.
vi: Không thể phân tích giá trị “%s” chứa trong tập tin khóa.

en: Key file contains key '%s' in group '%s' which has a value that cannot be interpreted.
vi: Tập tin khóa chứa khóa “%s” trong nhóm “%s” có giá trị không thể diễn giải.

en: Key '%s' in group '%s' has value '%s' where %s was expected
vi: Khóa “%s” trong nhóm “%s” có giá trị “%s” trong khi cần %s

en: Key file contains escape character at end of line
vi: Tập tin khóa chứa ký tự thoạt tại kết thức dòng.

en: Key file contains invalid escape sequence '%s'
vi: URI “%s” chứa không hợp lệ các ký tự thoát

en: Value '%s' cannot be interpreted as a number.
vi: Không thể giải dịch giá trị “%s” dạng con số.

en: Integer value '%s' out of range
vi: Giá trị số nguyên “%s” ở ngoài phạm vi

en: Value '%s' cannot be interpreted as a float number.
vi: Không thể giải dịch giá trị “%s” dạng con số thực dấu chấm động.

en: Value '%s' cannot be interpreted as a boolean.
vi: Không thể giải dịch giá trị “%s” dạng lô-gíc (đúng/sai).

en: Failed to get attributes of file '%s%s%s%s': fstat() failed: %s
vi: Không lấy được các thuộc tính của tập tin “%s%s%s%s”: fstat() lỗi: %s

en: Failed to map %s%s%s%s: mmap() failed: %s
vi: Không ánh xạ được tập tin “%s%s%s%s”: mmap() lỗi: %s

en: Failed to open file '%s': open() failed: %s
vi: Không mở được tập tin “%s”: fdopen() không được: %s

en: Error on line %d char %d:
vi: Lỗi trên dòng %d ký tự %d:

en: Invalid UTF-8 encoded text in name - not valid '%s'
vi: Văn bản được mã hóa UTF-8 không hợp lệ “%s”

en: '%s' is not a valid name
vi: “%s” không phải là tên hợp lệ

en: '%s' is not a valid name: '%c'
vi: “%s” không phải là tên hợp lệ: “%c”

en: Error on line %d: %s
vi: Lỗi trên dòng %d: %s

en: Failed to parse '%-.*s', which should have been a digit inside a character reference (&#234; for example) - perhaps the digit is too large
vi: Không phân tách được “%-.*s”, nó nên là một con số bên trong một tham chiếu ký tự (v.d. “&#234”) — có lẽ con số quá lớn.

en: Character reference did not end with a semicolon; most likely you used an ampersand character without intending to start an entity - escape ampersand as &amp;
vi: Tham chiếu ký tự đã không kết thúc bằng dấu chấm phẩy; dường như bạn đã dùng một ký tự (và) mà không phải để bắt đầu một thự thể - thoát dấu (và) như là &amp

en: Character reference '%-.*s' does not encode a permitted character
vi: Tham chiếu ký tự “%-.*s” không mã hóa một ký tự cho phép.

en: Empty entity '&;' seen; valid entities are: &amp; &quot; &lt; &gt; &apos;
vi: Thực thể trống “&;” được thấy; những mục nhập hợp lệ là: &amp; &quot; &lt; &gt; &apos;

en: Entity name '%-.*s' is not known
vi: Thực thể lạ “%-.*s”

en: Entity did not end with a semicolon; most likely you used an ampersand character without intending to start an entity - escape ampersand as &amp;
vi: Thực thể đã không kết thúc bằng dấu chấm phẩy; dường như bạn đã dùng ký tự (và) mà không phải để bắt đầu một thự thể - thoát khỏi dấu (và) như là &amp;

en: Document must begin with an element (e.g. <book>)
vi: Tài liệu phải bắt đầu bằng một phần tử (vd: <book>)

en: '%s' is not a valid character following a '<' character; it may not begin an element name
vi: “%s” không phải một ký tự hợp lệ đi theo ký tự “<” ; nó có thể không bắt đầu tên phần tử

en: Odd character '%s', expected a '>' character to end the empty-element tag '%s'
vi: Ký tự lẻ “%s”, cần một dấu ngoặc nhọn đóng “>” để kết thúc thẻ rỗng “%s”

en: Odd character '%s', expected a '=' after attribute name '%s' of element '%s'
vi: Ký tự lẻ “%s”, cần một “=” sau tên thuộc tính “%s” của phần tử “%s”

en: Odd character '%s', expected a '>' or '/' character to end the start tag of element '%s', or optionally an attribute; perhaps you used an invalid character in an attribute name
vi: Ký tự lẻ “%s”, cần một ký tự “>” hay “/” để kết thúc thẻ khởi đầu của phần tử “%s”, hay tùy ý một thuộc tính; có lẽ bạn đã dùng một ký tự bát hợp lệ trong một tên thuộc tính

en: Odd character '%s', expected an open quote mark after the equals sign when giving value for attribute '%s' of element '%s'
vi: Ký tự lẻ “%s” , mong muốn một dấu ngoặc kép sau dấu bằng khi nhận giá trị cho thuộc tính “%s” của phần tử “%s”

en: '%s' is not a valid character following the characters '</'; '%s' may not begin an element name
vi: “%s” không phải một ký tự hợp lệ đi theo các ký tự “</” ; “%s” có thể không khởi đầu một tên phần tử

en: '%s' is not a valid character following the close element name '%s'; the allowed character is '>'
vi: “%s” không phải một ký tự hợp lệ đi theo tên phần tử đóng “%s'; ký tự được phép là “>”

en: Element '%s' was closed, no element is currently open
vi: Phần tử “%s” đã được đóng, không có phần tử mở hiện thời

en: Element '%s' was closed, but the currently open element is '%s'
vi: Phần tử “%s” đã được đóng, nhưng phần tử mở hiện thời là “%s”

en: Document was empty or contained only whitespace
vi: Tài liệu trống hay chỉ chứa không gian trống

en: Document ended unexpectedly just after an open angle bracket '<'
vi: Tài liệu đã kết thúc không mong muốn ngay sau một dấu ngoặc nhọn mở “<”

en: Document ended unexpectedly with elements still open - '%s' was the last element opened
vi: Tài liệu đã kết thúc không mong muốn với các phần tử vẫn còn mở - “%s” là phần tử đã mở cuối cùng

en: Document ended unexpectedly, expected to see a close angle bracket ending the tag <%s/>
vi: Tài liệu kết thúc không mong muốn, được cho là thấy dấu ngoặc nhọn kết thúc tag <%s/>

en: Document ended unexpectedly inside an element name
vi: Tài liệu được kết thúc không mong muốn bên trong tên phần tử

en: Document ended unexpectedly inside an attribute name
vi: Tài liệu được kết thúc không mong muốn bên trong tên thuộc tính

en: Document ended unexpectedly inside an element-opening tag.
vi: Tài liệu được kết thúc không mong muốn bên trong tag của phần tử mở.

en: Document ended unexpectedly after the equals sign following an attribute name; no attribute value
vi: Tài liệu kết thúc không mong muốn sau dấu bằng đi theo một tên thuộc tính; không có giá trị thuộc tính

en: Document ended unexpectedly while inside an attribute value
vi: Tài liệu được kết thúc không mong muốn trong khi nằm trong một giá trị thuộc tính

en: Document ended unexpectedly inside the close tag for element '%s'
vi: Tài liệu được kết thúc không mong muốn bên trong tag đóng cho phần tử “%s”

en: Document ended unexpectedly inside a comment or processing instruction
vi: Tài liệu được kết thúc không mong muốn bên trong một ghi chú hay hướng dẫn tiến trình

en: Usage:
vi: Cách dùng:

en: [OPTION...]
vi: [TÙY_CHỌN…]

en: Help Options:
vi: Tùy chọn trợ giúp:

en: Show help options
vi: Hiển thị các tùy chọn trợ giúp

en: Show all help options
vi: Hiển thị mọi tùy chọn trợ giúp

en: Application Options:
vi: Tùy chọn ứng dụng:

en: Options:
vi: Tùy chọn:

en: Cannot parse integer value '%s' for %s
vi: Không phân tách giá trị số nguyên “%s” cho %s.

en: Integer value '%s' for %s out of range
vi: Giá trị số nguyên “%s” cho %s ở ngoài phạm vi.

en: Cannot parse double value '%s' for %s
vi: Không thể phân tích cú pháp giá trị số chính đôi “%s” cho %s

en: Double value '%s' for %s out of range
vi: Giá trị số chính đôi “%s” cho %s ở ngoài phạm vi

en: Error parsing option %s
vi: Gặp lỗi khi phân tích tùy chọn %s

en: Missing argument for %s
vi: Thiếu đối số cho %s

en: Unknown option %s
vi: Không biết tùy chọn %s.

en: corrupted object
vi: đối tượng bị hỏng

en: internal error or corrupted object
vi: lỗi nội bộ hay đối tượng bị hỏng

en: out of memory
vi: hết bộ nhớ

en: backtracking limit reached
vi: không thể rút lùi nữa

en: the pattern contains items not supported for partial matching
vi: mẫu chứa mục không được hỗ trợ khi khớp bộ phận

en: back references as conditions are not supported for partial matching
vi: khi khớp bộ phận, không hỗ trợ rút lui làm điều kiện

en: recursion limit reached
vi: đã đến mức giới hạn đệ quy

en: invalid combination of newline flags
vi: kết hợp cờ dòng mới một cách không hợp lệ

en: bad offset
vi: độ lệch sai

en: short utf8
vi: utf8 ngắn

en: recursion loop
vi: vòng lặp đệ quy

en: unknown error
vi: lỗi lạ

en: \ at end of pattern
vi: \ ở kết thúc của mẫu

en: \c at end of pattern
vi: \c ở kết thúc của mẫu

en: unrecognized character following \
vi: có ký tự lạ phía sau \

en: numbers out of order in {} quantifier
vi: các con số không theo thứ tự đúng trong chuỗi hạn định số lượng {}

en: number too big in {} quantifier
vi: con số quá lớn trong chuỗi hạn định số lượng {}

en: missing terminating ] for character class
vi: thiếu ] chấm dứt cho lớp ký tự

en: invalid escape sequence in character class
vi: gặp dãy thoát không hợp lệ trong lớp ký tự

en: range out of order in character class
vi: phạm vi không theo thứ tự đúng trong lớp ký tự

en: nothing to repeat
vi: không có gì cần lặp lại

en: unexpected repeat
vi: lặp lại bất thường

en: unrecognized character after (? or (?-
vi: không nhận dạng ký tự nằm sau (? hoặc (?-

en: POSIX named classes are supported only within a class
vi: Lớp POSIX có tên chỉ được hỗ trợ bên trong lớp

en: missing terminating )
vi: thiếu dấu chấm dứt )

en: reference to non-existent subpattern
vi: tham chiếu đến mẫu phụ không tồn tại

en: missing ) after comment
vi: thiếu ) nằm sau chú thích

en: regular expression is too large
vi: biểu thức chính quy quá lớn

en: failed to get memory
vi: không lấy được bộ nhớ

en: ) without opening (
vi: có ) mà không có ( mở đầu

en: code overflow
vi: tràn mã

en: unrecognized character after (?<
vi: không nhận dạng ký tự nằm sau (?<

en: lookbehind assertion is not fixed length
vi: khẳng định lookbehind (thấy ở sau) không có độ dài cố định

en: malformed number or name after (?(
vi: có con số hay tên dạng sai nằm sau (?(

en: conditional group contains more than two branches
vi: nhóm điều kiện chứa nhiều hơn hai nhánh

en: assertion expected after (?(
vi: mong đợi khẳng định nằm sau (?(

note: translators: '(?R' and '(?[+-]digits' are both meant as (groups of) * sequences here, '(?-54' would be an example for the second group.
en: (?R or (?[+-]digits must be followed by )
vi: (?R hay (?[+-]chữ số phải có ) theo sau

en: unknown POSIX class name
vi: không rõ tên lớp POSIX

en: POSIX collating elements are not supported
vi: Không hỗ trợ phần tử đối chiếu POSIX

en: character value in \x{...} sequence is too large
vi: dãy \x{…} chứa giá trị ký tự quá lớn

en: invalid condition (?(0)
vi: điều kiện không hợp lệ (?(0)

en: \C not allowed in lookbehind assertion
vi: \C không được phép trong khẳng định lookbehind (thấy ở sau)

en: escapes \L, \l, \N{name}, \U, and \u are not supported
vi: không hỗ trợ thoát \L, \l, \N{tên}, \U và \u

en: recursive call could loop indefinitely
vi: lời gọi đệ quy có thể bị lặp vô hạn

en: unrecognized character after (?P
vi: không nhận dạng ký tự nằm sau (?P

en: missing terminator in subpattern name
vi: thiếu dấu chấm dứt trong tên mẫu phụ

en: two named subpatterns have the same name
vi: hai mẫu phụ có tên cũng có cùng một tên

en: malformed \P or \p sequence
vi: dãy \P hay \p dạng sai

en: unknown property name after \P or \p
vi: có tên thuộc tính không rõ nằm sau \P hay \p

en: subpattern name is too long (maximum 32 characters)
vi: tên mẫu phụ quá dài (tối đa 32 ký tự)

en: too many named subpatterns (maximum 10,000)
vi: quá nhiều mẫu phụ có tên (tối đa 10 000)

en: octal value is greater than \377
vi: giá trị bát phân lớn hơn \377

en: overran compiling workspace
vi: tràn vùng làm việc biên dịch

en: previously-checked referenced subpattern not found
vi: không tìm thấy mẫu phụ đã tham chiếu mà đã kiểm tra trước

en: DEFINE group contains more than one branch
vi: nhóm DEFINE (định nghĩa) chứa nhiều hơn một nhánh

en: inconsistent NEWLINE options
vi: các tùy chọn NEWLINE (dòng mới) không thống nhất với nhau

en: \g is not followed by a braced, angle-bracketed, or quoted name or number, or by a plain number
vi: \g không đi trước một tên có dấu ngoặc móc, ngoặc vuông, tên hoặc số trích dẫn hoặc một con số không phải số thuần túy

en: a numbered reference must not be zero
vi: tham chiếu đánh số phải khác không

en: an argument is not allowed for (*ACCEPT), (*FAIL), or (*COMMIT)
vi: không chấp nhận đối số cho (*ACCEPT), (*FAIL) hoặc (*COMMIT)

en: (*VERB) not recognized
vi: không nhận ra (*VERB)

en: number is too big
vi: số quá lớn

en: missing subpattern name after (?&
vi: thiếu tên mẫu phụ sau (?&

en: digit expected after (?+
vi: cần một chữ số sau (?+

en: ] is an invalid data character in JavaScript compatibility mode
vi: ] là kí tự không hợp lệ trong chế độ tương thích JavaScript

en: different names for subpatterns of the same number are not allowed
vi: không cho phép tên khác nhau cho mẫu con trong cùng số

en: (*MARK) must have an argument
vi: (*MARK) phải có đối số

en: \c must be followed by an ASCII character
vi: \c phải theo sau là một kí tự ASCII

en: \k is not followed by a braced, angle-bracketed, or quoted name
vi: \k không đi trước một tên có dấu ngoặc móc, ngoặc vuông, tên trích dẫn

en: \N is not supported in a class
vi: \N không được hỗ trợ trong lớp

en: too many forward references
vi: quá nhiều tham chiếu tới

en: name is too long in (*MARK), (*PRUNE), (*SKIP), or (*THEN)
vi: tên quá dài trong (*MARK), (*PRUNE), (*SKIP) hoặc (*THEN)

en: character value in \u.... sequence is too large
vi: dãy \u… chứa giá trị ký tự quá lớn

en: Error while matching regular expression %s: %s
vi: Gặp lỗi trong khi khớp biểu thức chính quy %s: %s

en: PCRE library is compiled without UTF8 support
vi: Thư viện PCRE đã biên dịch không có khả năng hỗ trợ UTF-8

en: PCRE library is compiled without UTF8 properties support
vi: Thư viện PCRE đã biên dịch không có khả năng hỗ trợ thuộc tính UTF-8

en: PCRE library is compiled with incompatible options
vi: Thư viện PCRE đã biên dịch với tùy chọn không tương thích

en: Error while optimizing regular expression %s: %s
vi: Gặp lỗi trong khi tối hưu hóa biểu thức chính quy %s: %s

en: Error while compiling regular expression %s at char %d: %s
vi: Gặp lỗi trong khi biên dịch biểu thức chính quy %s ở ký tự %d: %s

en: hexadecimal digit or '}' expected
vi: cần chữ số thập lục hay dấu ngoặc móc đóng “}”

en: hexadecimal digit expected
vi: cần chữ số thập lục

en: missing '<' in symbolic reference
vi: thiếu dấu ngoặc nhọn mở “<” trong tham chiếu ký hiệu

en: unfinished symbolic reference
vi: tham chiếu ký hiệu chưa hoàn thành

en: zero-length symbolic reference
vi: tham chiếu ký hiệu có độ dài số không

en: digit expected
vi: đợi chữ số

en: illegal symbolic reference
vi: tham chiếu ký hiệu không cho phép

en: stray final '\'
vi: dấu gạch ngược kết thúc rải rác “\”

en: unknown escape sequence
vi: dãy thoát lạ

en: Error while parsing replacement text "%s" at char %lu: %s
vi: Gặp lỗi trong khi phân tách văn bản thay thế “%s” ở ký tự %lu: %s

en: Quoted text doesn't begin with a quotation mark
vi: Văn bản trích dẫn không bắt đầu bằng một dấu trích dẫn

en: Unmatched quotation mark in command line or other shell-quoted text
vi: Dấu ngoặc kép không ăn khớp trong dòng lệnh hay một shell-quoted text khác

en: Text ended just after a '\' character. (The text was '%s')
vi: Văn bản được kết thúc ngay sau ký tự “\”. (văn bản đã là “%s”)

en: Text ended before matching quote was found for %c. (The text was '%s')
vi: Text đã kết thúc trước khi làm khớp dấu ngoặc kép cho %c. (text là “%s”)

en: Text was empty (or contained only whitespace)
vi: Văn bản trống (hay chỉ gồm các ký tự trắng)

en: Failed to read data from child process (%s)
vi: Không đọc được dữ liệu từ tiến trình con (%s)

en: Unexpected error in select() reading data from a child process (%s)
vi: Lỗi không mong muốn trong select() đọc dữ liệu từ tiến trình con (%s)

en: Unexpected error in waitpid() (%s)
vi: Lỗi không mong muốn trong waitpid() (%s)

en: Child process exited with code %ld
vi: Tiến trình con thoát với mã %ld

en: Child process killed by signal %ld
vi: Tiến trình con bị giết bằng tín hiệu %ld

en: Child process stopped by signal %ld
vi: Tiến trình con bị dừng bằng tín hiệu %ld

en: Child process exited abnormally
vi: Tiến trình con thoát bất thường

en: Failed to read from child pipe (%s)
vi: Không đọc được từ đường ống dẫn lệnh con (%s)

en: Failed to fork (%s)
vi: Không rẽ nhánh được (%s)

en: Failed to change to directory '%s' (%s)
vi: Không thay đổi được thư mục “%s” (%s)

en: Failed to execute child process "%s" (%s)
vi: Không thự thi được tiến trình con "%s" (%s)

en: Failed to redirect output or input of child process (%s)
vi: Không gửi được lần nữa đầu ra hay đầu vào của tiến trình con (%s)

en: Failed to fork child process (%s)
vi: Không rẽ nhánh được tiến trình con (%s)

en: Unknown error executing child process "%s"
vi: Gặp lỗi chưa biết khi thực thi tiến trình con "%s"

en: Failed to read enough data from child pid pipe (%s)
vi: Không đọc được đủ dữ liệu từ pid pipe con(%s)

en: Failed to read data from child process
vi: Không đọc được dữ liệu từ tiến trình con

en: Failed to create pipe for communicating with child process (%s)
vi: Không tạo được pipe để liên lạc với tiến trình con (%s)

en: Failed to execute child process (%s)
vi: Không thực thi được tiến trình con (%s)

en: Invalid program name: %s
vi: Tên chương trình không hợp lệ: %s

en: Invalid string in argument vector at %d: %s
vi: Gặp chuỗi không hợp lệ trong véc-tơ đối số tại %d: %s

en: Invalid string in environment: %s
vi: Gặp chuỗi không hợp lệ trong môi trường: %s

en: Invalid working directory: %s
vi: Thư mục làm việc không hợp lệ: %s

en: Failed to execute helper program (%s)
vi: Gặp lỗi khi thực thi chương trình bổ trợ (%s)

en: Unexpected error in g_io_channel_win32_poll() reading data from a child process
vi: Gặp lỗi không mong muốn trong g_io_channel_win32_poll() đọc dữ liệu từ tiến trình con

en: Failed to allocate memory
vi: Gặp lỗi khi cấp phát bộ nhớ

en: Character out of range for UTF-8
vi: Ký tự nằm ngoài vùng UTF-8

en: Invalid sequence in conversion input
vi: Sequence bất hợp lệ trong đầu vào chuyển đổi

en: Character out of range for UTF-16
vi: Ký tự nằm ngoài vùng UTF-16

[ctx: full month name with day]
en: January
vi: Tháng giêng

[ctx: full month name with day]
en: February
vi: Tháng hai

[ctx: full month name with day]
en: March
vi: Tháng ba

[ctx: full month name with day]
en: April
vi: Tháng tư

[ctx: full month name with day]
en: May
vi: Tháng năm

[ctx: full month name with day]
en: June
vi: Tháng sáu

[ctx: full month name with day]
en: July
vi: Tháng bảy

[ctx: full month name with day]
en: August
vi: Tháng tám

[ctx: full month name with day]
en: September
vi: Tháng chín

[ctx: full month name with day]
en: October
vi: Tháng mười

[ctx: full month name with day]
en: November
vi: Tháng mười một

[ctx: full month name with day]
en: December
vi: Tháng mười hai

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Jan
vi: Th1

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Feb
vi: Th2

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Mar
vi: Th3

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Apr
vi: Th4

[ctx: abbreviated month name with day]
en: May
vi: Th5

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Jun
vi: Th6

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Jul
vi: Th7

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Aug
vi: Th8

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Sep
vi: Th9

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Oct
vi: Th10

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Nov
vi: Th11

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Dec
vi: Th12
