glib 2.35.9 - en to th translation catalogue (1037 entries)

en: GApplication options
th: ตัวเลือกของ GApplication:

en: Show GApplication options
th: แสดงตัวเลือกของ GApplication

en: Enter GApplication service mode (use from D-Bus service files)
th: เข้าสู่โหมดบริการ GApplication (ใช้จากแฟ้มบริการ D-Bus)

en: Override the application's ID
th: กำหนดค่าทับ ID ของโปรแกรม

en: Print help
th: แสดงวิธีใช้

en: [COMMAND]
th: [คำสั่ง]

en: Print version
th: แสดงรุ่น

en: Print version information and exit
th: แสดงรุ่นของโปรแกรมแล้วจบการทำงาน

en: List applications
th: แสดงรายชื่อโปรแกรม

en: List the installed D-Bus activatable applications (by .desktop files)
th: แสดงรายชื่อของโปรแกรมที่สามารถเรียกผ่าน D-Bus (โดยใช้แฟ้ม .desktop) ที่ติดตั้งไว้

en: Launch an application
th: เรียกโปรแกรมทำงาน

en: Launch the application (with optional files to open)
th: เรียกโปรแกรมทำงาน (โดยอาจระบุแฟ้มที่จะเปิดด้วยก็ได้)

en: APPID [FILE...]
th: APPID [แฟ้ม...]

en: Activate an action
th: เรียกการกระทำ

en: Invoke an action on the application
th: เรียกการกระทำกับตัวโปรแกรม

en: APPID ACTION [PARAMETER]
th: APPID การกระทำ [พารามิเตอร์]

en: List available actions
th: แสดงรายชื่อการกระทำที่ใช้ได้

en: List static actions for an application (from .desktop file)
th: แสดงรายชื่อการกระทำที่ตายตัวสำหรับโปรแกรมหนึ่งๆ (จากแฟ้ม .desktop)

en: COMMAND
th: คำสั่ง

en: The command to print detailed help for
th: คำสั่งที่ต้องการแสดงรายละเอียดวิธีใช้

en: Application identifier in D-Bus format (eg: org.example.viewer)
th: ชื่อประจำตัวของโปรแกรมในรูปแบบของ D-Bus (เช่น: org.example.viewer)

en: FILE
th: แฟ้ม

en: Optional relative or absolute filenames, or URIs to open
th: ชื่อแฟ้มแบบสัมพัทธ์หรือพาธเต็ม หรือ URI ที่จะเปิด (มีหรือไม่ก็ได้)

en: ACTION
th: การกระทำ

en: The action name to invoke
th: การกระทำที่จะเรียก

en: PARAMETER
th: พารามิเตอร์

en: Optional parameter to the action invocation, in GVariant format
th: พารามิเตอร์ของการเรียกการกระทำ ในรูปแบบ GVariant (มีหรือไม่ก็ได้)

en: Unknown command %s
th: ไม่รู้จักคำสั่ง %s

en: Usage:
th: วิธีใช้:

en: Arguments:
th: อาร์กิวเมนต์:

en: Commands:
th: คำสั่ง:

note: Translators: do not translate 'help', but please translate 'COMMAND'.
en: Use '%s help COMMAND' to get detailed help.
th: สั่ง '%s help COMMAND' เพื่อดูรายละเอียดวิธีใช้

en: %s command requires an application id to directly follow
th: คำสั่ง %s ต้องตามด้วยชื่อประจำตัวของโปรแกรมทันที

en: invalid application id: '%s'
th: ชื่อประจำตัวของโปรแกรมไม่ถูกต้อง: '%s'

note: Translators: %s is replaced with a command name like 'list-actions'
en: '%s' takes no arguments
th: '%s' ไม่ต้องการอาร์กิวเมนต์

en: unable to connect to D-Bus: %s
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ D-Bus: %s

en: error sending %s message to application: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะส่งข้อความ %s ไปยังโปรแกรม: %s

en: action name must be given after application id
th: ต้องมีชื่อการกระทำตามหลังชื่อประจำตัวของโปรแกรม

en: invalid action name: '%s'
    action names must consist of only alphanumerics, '-' and '.'
th: ชื่อการกระทำไม่ถูกต้อง: '%s'
    ชื่อการกระทำต้องประกอบด้วยตัวอักษร, ตัวเลข, '-' และ '.' เท่านั้น

en: error parsing action parameter: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงพารามิเตอร์ของการกระทำ: %s

en: actions accept a maximum of one parameter
th: การกระทำรับพารามิเตอร์ไม่เกินหนึ่งตัว

en: list-actions command takes only the application id
th: คำสั่ง list-actions รับเพียงชื่อประจำตัวของโปรแกรมเท่านั้น

en: unable to find desktop file for application %s
th: หาแฟ้มเดสก์ท็อปสำหรับโปรแกรม %s ไม่พบ

en: unrecognised command: %s
th: พบคำสั่งที่ไม่รู้จัก: %s

en: Too large count value passed to %s
th: มีการส่งค่า count ที่สูงเกินไปมาให้ %s

en: Seek not supported on base stream
th: สตรีมฐานไม่รองรับการเลื่อนตำแหน่งอ่านเขียน

en: Cannot truncate GBufferedInputStream
th: ไม่สามารถตัดท้าย GBufferedInputStream ทิ้ง

en: Stream is already closed
th: สตรีมถูกปิดไปแล้ว

en: Truncate not supported on base stream
th: สตรีมฐานไม่รองรับการตัดท้ายทิ้ง

en: Operation was cancelled
th: การกระทำถูกยกเลิก

en: Invalid object, not initialized
th: อ็อบเจกต์ผิดพลาด ยังไม่ได้ตั้งค่าเริ่มต้น

en: Incomplete multibyte sequence in input
th: มีลำดับไบต์ที่ไม่สมบูรณ์ในข้อมูลเข้า

en: Not enough space in destination
th: มีที่ว่างไม่พอที่ปลายทาง

en: Invalid byte sequence in conversion input
th: มีลำดับไบต์ที่ไม่ถูกต้องในข้อมูลที่ป้อนให้ตัวแปลงรหัส

en: Error during conversion: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างแปลงรหัส: %s

en: Cancellable initialization not supported
th: ไม่รองรับการตั้งค่าเริ่มต้นแบบยกเลิกได้

en: Conversion from character set '%s' to '%s' is not supported
th: ไม่รองรับการแปลงรหัสอักขระจาก '%s' ไปเป็น '%s'

en: Could not open converter from '%s' to '%s'
th: ไม่สามารถเปิดตัวแปลงรหัสอักขระจาก '%s' ไปเป็น '%s' ได้

en: %s type
th: ชนิด %s

en: Unknown type
th: ชนิดข้อมูลไม่รู้จัก

en: %s filetype
th: ชนิดแฟ้ม %s

en: GCredentials is not implemented on this OS
th: ยังไม่รองรับ GCredentials ในระบบปฏิบัติการนี้

en: There is no GCredentials support for your platform
th: ไม่รองรับ GCredentials สำหรับแพลตฟอร์มของคุณ

en: GCredentials does not contain a process ID on this OS
th: GCredentials ไม่มีข้อมูล ID ของโพรเซสในระบบปฏิบัติการนี้

en: Credentials spoofing is not possible on this OS
th: ไม่สามารถปลอมแปลงข้อมูลลับในระบบปฏิบัติการนี้ได้

en: Unexpected early end-of-stream
th: พบจุดจบสตรีมก่อนกำหนด

en: Unsupported key '%s' in address entry '%s'
th: ไม่รองรับคีย์ '%s' ในรายการที่อยู่ '%s'

en: Address '%s' is invalid (need exactly one of path, tmpdir or abstract keys)
th: ที่อยู่ '%s' ใช้การไม่ได้ (ต้องมีคีย์ path, tmpdir หรือ abstract ดัวใดตัวหนึ่ง)

en: Meaningless key/value pair combination in address entry '%s'
th: คู่คีย์/ค่าไม่มีความหมายในรายการที่อยู่ '%s'

en: Error in address '%s' - the port attribute is malformed
th: พบข้อผิดพลาดในที่อยู่ '%s' - ค่าพอร์ตผิดรูปแบบ

en: Error in address '%s' - the family attribute is malformed
th: พบข้อผิดพลาดในที่อยู่ '%s' - ค่า family ผิดรูปแบบ

en: Address element '%s' does not contain a colon (:)
th: อิลิเมนต์ที่อยู่ '%s' ไม่มีทวิภาค (:)

en: Key/Value pair %d, '%s', in address element '%s' does not contain an equal sign
th: คู่คีย์/ค่าที่ %d ('%s') ในอิลิเมนต์ที่อยู่ '%s' ไม่มีเครื่องหมายเท่ากับ

en: Error unescaping key or value in Key/Value pair %d, '%s', in address element '%s'
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะถอดรหัสหลีกของคีย์หรือค่าในคู่คีย์/ค่าที่ %d ('%s') ในอิลิเมนต์ที่อยู่ '%s'

en: Error in address '%s' - the unix transport requires exactly one of the keys 'path' or 'abstract' to be set
th: พบข้อผิดพลาดในที่อยู่ '%s' - ช่องขนส่งของยูนิกซ์ต้องมีการกำหนดคีย์ 'path' หรือ 'abstract' ตัวใดตัวหนึ่ง

en: Error in address '%s' - the host attribute is missing or malformed
th: พบข้อผิดพลาดในที่อยู่ '%s' - ค่า host ขาดหายไปหรือผิดรูปแบบ

en: Error in address '%s' - the port attribute is missing or malformed
th: พบข้อผิดพลาดในที่อยู่ '%s' - ค่า port ขาดหายไปหรือผิดรูปแบบ

en: Error in address '%s' - the noncefile attribute is missing or malformed
th: พบข้อผิดพลาดในที่อยู่ '%s' - ค่า noncefile ขาดหายไปหรือผิดรูปแบบ

en: Error auto-launching:
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกทำงานอัตโนมัติ:

en: Unknown or unsupported transport '%s' for address '%s'
th: ไม่รู้จักหรือไม่รองรับการขนส่ง '%s' สำหรับที่อยู่ '%s'

en: Error opening nonce file '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดแฟ้มเฉพาะกาล '%s': %s

en: Error reading from nonce file '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านแฟ้มเฉพาะกาล '%s': %s

en: Error reading from nonce file '%s', expected 16 bytes, got %d
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านแฟ้มเฉพาะกาล '%s' ต้องการ 16 ไบต์แต่ได้รับ %d ไบต์

en: Error writing contents of nonce file '%s' to stream:
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียนข้อมูลของแฟ้มเฉพาะกาล '%s' ลงในสตรีม:

en: The given address is empty
th: ที่อยู่ที่กำหนดว่างเปล่า

en: Cannot spawn a message bus when setuid
th: ไม่สามารถสร้างโพรเซสสำหรับบัสข้อความในขณะที่มีการ setuid

en: Cannot spawn a message bus without a machine-id:
th: ไม่สามารถสร้างโพรเซสสำหรับบัสข้อความโดยไม่มี ID ของเครื่อง:

en: Cannot autolaunch D-Bus without X11 $DISPLAY
th: ไม่สามารถเรียก D-Bus แบบอัตโนมัติโดยไม่มีค่า $DISPLAY ของ X11 ได้

en: Error spawning command line '%s':
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างโพรเซสสำหรับบรรทัดคำสั่ง '%s':

en: (Type any character to close this window)
th: (กดปุ่มใดๆ เพื่อปิดหน้าต่างนี้)

en: Session dbus not running, and autolaunch failed
th: dbus ของวาระไม่ได้ทำงานอยู่ และการเรียกทำงานอัตโนมัติก็ล้มเหลว

en: Cannot determine session bus address (not implemented for this OS)
th: ไม่สามารถกำหนดที่อยู่ของบัสของวาระได้ (ยังไม่รองรับสำหรับระบบปฏิบัติการนี้)

en: Cannot determine bus address from DBUS_STARTER_BUS_TYPE environment variable - unknown value '%s'
th: ไม่สามารถกำหนดที่อยู่ของบัสจากตัวแปรภาวะแวดล้อม DBUS_STARTER_BUS_TYPE ได้ - ไม่รู้จักค่า '%s'

en: Cannot determine bus address because the DBUS_STARTER_BUS_TYPE environment variable is not set
th: ไม่สามารถกำหนดที่อยู่ของบัสเนื่องจากไม่มีการกำหนดตัวแปรภาวะแวดล้อม DBUS_STARTER_BUS_TYPE ไว้

en: Unknown bus type %d
th: ไม่รู้จักชนิดบัส %d

en: Unexpected lack of content trying to read a line
th: ไม่มีเนื้อหาให้อ่านขณะพยายามอ่านหนึ่งบรรทัด

en: Unexpected lack of content trying to (safely) read a line
th: ไม่มีเนื้อหาให้อ่านขณะพยายามอ่านหนึ่งบรรทัด (อย่างปลอดภัย)

en: Exhausted all available authentication mechanisms (tried: %s) (available: %s)
th: ได้ลองกลไกการยืนยันตัวบุคคลที่มีทั้งหมดแล้ว (ที่ลอง: %s) (ที่มี: %s)

en: Cancelled via GDBusAuthObserver::authorize-authenticated-peer
th: ถูกยกเลิกผ่าน GDBusAuthObserver::authorize-authenticated-peer

en: Error when getting information for directory '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลของไดเรกทอรี '%s': %s

en: Permissions on directory '%s' are malformed. Expected mode 0700, got 0%o
th: การกำหนดสิทธิ์ของไดเรกทอรี '%s' ผิดรูปแบบ ต้องการ 0700 แต่พบ 0%o

en: Error creating directory '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างไดเรกทอรี '%s': %s

en: Error opening keyring '%s' for reading:
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดพวงกุญแจ '%s' เพื่ออ่าน:

en: Line %d of the keyring at '%s' with content '%s' is malformed
th: บรรทัด %d ของพวงกุญแจที่ '%s' ซึ่งมีเนื้อหา '%s' ผิดรูปแบบ

en: First token of line %d of the keyring at '%s' with content '%s' is malformed
th: โทเคนแรกของบรรทัด %d ของพวงกุญแจที่ '%s' ซึ่งมีเนื้อหา '%s' ผิดรูปแบบ

en: Second token of line %d of the keyring at '%s' with content '%s' is malformed
th: โทเคนที่สองของบรรทัด %d ของพวงกุญแจที่ '%s' ซึ่งมีเนื้อหา '%s' ผิดรูปแบบ

en: Didn't find cookie with id %d in the keyring at '%s'
th: ไม่พบคุกกี้ที่มี ID %d ในพวงกุญแจที่ '%s'

en: Error deleting stale lock file '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้มล็อค '%s' ที่ตาย: %s

en: Error creating lock file '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างแฟ้มล็อค '%s': %s

en: Error closing (unlinked) lock file '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปิดแฟ้มล็อค '%s': %s

en: Error unlinking lock file '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้มล็อค '%s': %s

en: Error opening keyring '%s' for writing:
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดพวงกุญแจ '%s' เพื่ออ่าน:

en: (Additionally, releasing the lock for '%s' also failed: %s)
th: (นอกจากนี้ การปลดแฟ้มล็อคสำหรับ '%s' ก็ล้มเหลว: %s)

en: The connection is closed
th: การเชื่อมต่อถูกปิดไปแล้ว

en: Timeout was reached
th: หมดเวลาคอย

en: Unsupported flags encountered when constructing a client-side connection
th: พบแฟล็กที่ไม่รองรับขณะสร้างการเชื่อมต่อฝั่งลูกข่าย

en: No such interface 'org.freedesktop.DBus.Properties' on object at path %s
th: ไม่มีอินเทอร์เฟซ 'org.freedesktop.DBus.Properties' ในออบเจ็กต์ที่พาธ %s

en: No such property '%s'
th: ไม่มีคุณสมบัติ '%s'

en: Property '%s' is not readable
th: คุณสมบัติ '%s' ไม่สามารถอ่านได้

en: Property '%s' is not writable
th: คุณสมบัติ '%s' ไม่สามารถเขียนได้

en: Error setting property '%s': Expected type '%s' but got '%s'
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดคุณสมบัติ '%s': ต้องการชนิด '%s' แต่ได้รับ '%s'

en: No such interface '%s'
th: ไม่มีอินเทอร์เฟซ '%s'

en: No such interface
th: ไม่มีอินเทอร์เฟซที่ว่า

en: No such interface '%s' on object at path %s
th: ไม่มีอินเทอร์เฟซ '%s' ในออบเจ็กต์ที่พาธ %s

en: No such method '%s'
th: ไม่มีเมธอด '%s'

en: Type of message, '%s', does not match expected type '%s'
th: ชนิดของข้อความ '%s' ไม่ตรงกับชนิด '%s' ที่ต้องการ

en: An object is already exported for the interface %s at %s
th: มีออบเจ็กต์ที่ส่งออกไปแล้วสำหรับอินเทอร์เฟซ %s ที่ %s

en: Unable to retrieve property %s.%s
th: ไม่สามารถดึงค่าคุณสมบัติ %s.%s

en: Unable to set property %s.%s
th: ไม่สามารถกำหนดค่าคุณสมบัติ %s.%s

en: Method '%s' returned type '%s', but expected '%s'
th: เมธอด '%s' คืนค่าชนิด '%s' แต่ควรเป็น '%s'

en: Method '%s' on interface '%s' with signature '%s' does not exist
th: ไม่มีเมธอด '%s' ในอินเทอร์เฟซ '%s' ซึ่งมีลายเซ็น '%s'

en: A subtree is already exported for %s
th: มีต้นไม้ย่อยที่ส่งออกไปแล้วสำหรับ %s

en: type is INVALID
th: ชนิดเป็น INVALID

en: METHOD_CALL message: PATH or MEMBER header field is missing
th: ข้อความ METHOD_CALL: ข้อมูลส่วนหัว PATH หรือ MEMBER ขาดหายไป

en: METHOD_RETURN message: REPLY_SERIAL header field is missing
th: ข้อความ METHOD_RETURN: ข้อมูลส่วนหัว REPLY_SERIAL ขาดหายไป

en: ERROR message: REPLY_SERIAL or ERROR_NAME header field is missing
th: ข้อความ ERROR: ข้อมูลส่วนหัว REPLY_SERIAL หรือ ERROR_NAME ขาดหายไป

en: SIGNAL message: PATH, INTERFACE or MEMBER header field is missing
th: ข้อความ SIGNAL: ข้อมูลส่วนหัว PATH, INTERFACE หรือ MEMBER ขาดหายไป

en: SIGNAL message: The PATH header field is using the reserved value /org/freedesktop/DBus/Local
th: ข้อความ SIGNAL: ข้อมูลส่วนหัว PATH ใช้ค่า /org/freedesktop/DBus/Local ที่สงวนไว้

en: SIGNAL message: The INTERFACE header field is using the reserved value org.freedesktop.DBus.Local
th: ข้อความ SIGNAL: ข้อมูลส่วนหัว INTERFACE ใช้ค่า org.freedesktop.DBus.Local ที่สงวนไว้

en: Wanted to read %lu byte but only got %lu | Wanted to read %lu bytes but only got %lu
th[0]: ต้องการอ่าน %lu ไบต์ แต่ได้รับเพียง %lu

en: Expected NUL byte after the string '%s' but found byte %d
th: ต้องการไบต์ NUL หลังสตริง '%s' แต่พบไบต์ %d

en: Expected valid UTF-8 string but found invalid bytes at byte offset %d (length of string is %d). The valid UTF-8 string up until that point was '%s'
th: ต้องการสตริง UTF-8 ที่ถูกต้องตามรูปแบบ แต่พบไบต์ที่ผิดรูปแบบที่ออฟเซ็ต %d (ความยาวของสตริงคือ %d) ข้อความ UTF-8 ที่ถูกต้องนับจนถึงจุดดังกล่าวคือ '%s'

en: Parsed value '%s' is not a valid D-Bus object path
th: ค่า '%s' ที่แจงได้ไม่ใช่พาธของออบเจ็กต์ D-Bus ที่ใช้การได้

en: Parsed value '%s' is not a valid D-Bus signature
th: ค่า '%s' ที่แจงได้ไม่ใช่ลายเซ็น D-Bus ที่ใช้การได้

en: Encountered array of length %u byte. Maximum length is 2<<26 bytes (64 MiB). | Encountered array of length %u bytes. Maximum length is 2<<26 bytes (64 MiB).
th[0]: พบแอร์เรย์ความยาว %u ไบต์ ความยาวสูงสุดที่ใช้ได้คือ 2<<26 ไบต์ (64 MiB)

en: Encountered array of type 'a%c', expected to have a length a multiple of %u bytes, but found to be %u bytes in length
th: พบแอร์เรย์ชนิด 'a%c' ซึ่งควรมีความยาวเป็นจำนวนเท่าของ %u ไบต์ แต่พบว่ายาว %u ไบต์

en: Parsed value '%s' for variant is not a valid D-Bus signature
th: ค่า '%s' ที่แจงได้จาก variant ไม่ใช่ลายเซ็น D-Bus ที่ใช้การได้

en: Error deserializing GVariant with type string '%s' from the D-Bus wire format
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะถอดลำดับข้อมูล GVariant ด้วยชนิดสตริง '%s' จากรูปแบบการเชื่อมสายของ D-Bus

en: Invalid endianness value. Expected 0x6c ('l') or 0x42 ('B') but found value 0x%02x
th: ค่าของชนิด endian ไม่ถูกต้อง ต้องการ 0x6c ('l') หรือ 0x42 ('B') แต่พบค่า 0x%02x

en: Invalid major protocol version. Expected 1 but found %d
th: รุ่นหลักของโพรโทคอลไม่ถูกต้อง ต้องการค่า 1 แต่พบค่า %d

en: Signature header with signature '%s' found but message body is empty
th: พบส่วนหัวลายเซ็นซึ่งมีลายเซ็น '%s' แต่ตัวเนื้อความว่างเปล่า

en: Parsed value '%s' is not a valid D-Bus signature (for body)
th: ค่า '%s' ที่แจงได้ไม่ใช่ลายเซ็น D-Bus ที่ใช้การได้ (สำหรับเนื้อความ)

en: No signature header in message but the message body is %u byte | No signature header in message but the message body is %u bytes
th[0]: ไม่พบส่วนหัวลายเซ็นในข้อความ แต่กลับมีเนื้อความยาว %u ไบต์

en: Cannot deserialize message:
th: ไม่สามารถถอดลำดับข้อความ:

en: Error serializing GVariant with type string '%s' to the D-Bus wire format
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเข้าลำดับข้อมูล GVariant ด้วยชนิดสตริง '%s' ไปเป็นรูปแบบการเชื่อมสายของ D-Bus

en: Message has %d file descriptors but the header field indicates %d file descriptors
th: ข้อความมี file descriptor %d อัน แต่ข้อมูลส่วนหัวระบุ file descriptor %d อัน

en: Cannot serialize message:
th: ไม่สามารถเข้าลำดับข้อความ:

en: Message body has signature '%s' but there is no signature header
th: เนื้อความมีลายเซ็น '%s' แต่กลับไม่มีส่วนหัวลายเซ็น

en: Message body has type signature '%s' but signature in the header field is '%s'
th: เนื้อความมีลายเซ็นของชนิดเป็น '%s' แต่ลายเซ็นที่ส่วนหัวกลับเป็น %s

en: Message body is empty but signature in the header field is '(%s)'
th: เนื้อความว่างเปล่า แต่ลายเซ็นที่ส่วนหัวเป็น '(%s)'

en: Error return with body of type '%s'
th: ได้รับข้อผิดพลาดโดยมีเนื้อความชนิด '%s'

en: Error return with empty body
th: ได้รับข้อผิดพลาดโดยเนื้อความว่างเปล่า

en: Unable to get Hardware profile: %s
th: อ่านโพรไฟล์ของฮาร์ดแวร์ไม่สำเร็จ: %s

en: Unable to load /var/lib/dbus/machine-id or /etc/machine-id:
th: ไม่สามารถโหลด /var/lib/dbus/machine-id หรือ /etc/machine-id:

en: Error calling StartServiceByName for %s:
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียก StartServiceByName สำหรับ %s:

en: Unexpected reply %d from StartServiceByName("%s") method
th: ได้รับคำตอบ %d ที่ไม่คาดหมายจากเมธอด StartServiceByName("%s")

en: Cannot invoke method; proxy is for a well-known name without an owner and proxy was constructed with the G_DBUS_PROXY_FLAGS_DO_NOT_AUTO_START flag
th: ไม่สามารถเรียกเมธอด พร็อกซีใช้สำหรับชื่อที่เป็นที่รู้จักโดยไม่มีเจ้าของ และพร็อกซีถูกสร้างมาโดยใช้แฟล็ก G_DBUS_PROXY_FLAGS_DO_NOT_AUTO_START

en: Abstract name space not supported
th: ไม่รองรับ abstract name space

en: Cannot specify nonce file when creating a server
th: ไม่สามารถระบุแฟ้มเฉพาะกาลขณะสร้างเซิร์ฟเวอร์

en: Error writing nonce file at '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียนแฟ้มเฉพาะกาลที่ '%s': %s

en: The string '%s' is not a valid D-Bus GUID
th: สตริง '%s' ไม่ใช่ GUID ของ D-Bus ที่ใช้ได้

en: Cannot listen on unsupported transport '%s'
th: ไม่สามารถรอรับการเชื่อมต่อผ่านช่องขนส่ง '%s' ที่ไม่รองรับ

en: Commands:
      help         Shows this information
      introspect   Introspect a remote object
      monitor      Monitor a remote object
      call         Invoke a method on a remote object
      emit         Emit a signal
    
    Use "%s COMMAND --help" to get help on each command.
th: คำสั่ง:
      help         แสดงข้อความวิธีใช้นี้
      introspect   สำรวจตรวจตราออบเจ็กต์ระยะไกล
      monitor      เฝ้าสังเกตออบเจ็กต์ระยะไกล
      call         เรียกเมธอดที่ออบเจ็กต์ระยะไกล
      emit         ยิงสัญญาณ
    
    ใช้ "%s คำสั่ง --help" เพื่อขอดูวิธีใช้ของแต่ละคำสั่ง

en: Error: %s
th: ข้อผิดพลาด: %s

en: Error parsing introspection XML: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจง XML ของ introspection: %s

en: Error: %s is not a valid name
th: ข้อผิดพลาด: %s ไม่ใช่ชื่อที่ใช้ได้

en: Connect to the system bus
th: เชื่อมต่อไปยังบัสของระบบ

en: Connect to the session bus
th: เชื่อมต่อไปยังบัสของวาระ

en: Connect to given D-Bus address
th: เชื่อมต่อไปยังที่อยู่ D-Bus ที่กำหนด

en: Connection Endpoint Options:
th: ตัวเลือกสำหรับจุดปลายของการเชื่อมต่อ:

en: Options specifying the connection endpoint
th: ตัวเลือกสำหรับระบุจุดปลายของการเชื่อมต่อ

en: No connection endpoint specified
th: ไม่ได้ระบุจุดปลายของการเชื่อมต่อ

en: Multiple connection endpoints specified
th: มีการระบุจุดปลายของการเชื่อมต่อหลายจุด

en: Warning: According to introspection data, interface '%s' does not exist
th: คำเตือน: ตามข้อมูล introspection แล้ว ไม่มีอินเทอร์เฟซ '%s' อยู่

en: Warning: According to introspection data, method '%s' does not exist on interface '%s'
th: คำเตือน: ตามข้อมูล introspection แล้ว ไม่มีเมธอด '%s' ในอินเทอร์เฟซ '%s'

en: Optional destination for signal (unique name)
th: ปลายทางของสัญญาณ ถ้าต้องการ (เป็นชื่อเอกลักษณ์)

en: Object path to emit signal on
th: พาธของออบเจ็กต์ที่จะยิงสัญญาณไป

en: Signal and interface name
th: สัญญาณและชื่ออินเทอร์เฟซ

en: Emit a signal.
th: ยิงสัญญาณ

en: Error connecting: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเชื่อมต่อ: %s

en: Error: object path not specified.
th: ข้อผิดพลาด: ไม่ได้ระบุพาธของออบเจ็กต์

en: Error: %s is not a valid object path
th: ข้อผิดพลาด: %s ไม่ใช่พาธของออบเจ็กต์ที่ใช้ได้

en: Error: signal not specified.
th: ข้อผิดพลาด: ไม่ได้ระบุสัญญาณ

en: Error: signal must be the fully-qualified name.
th: ข้อผิดพลาด: สัญญาณต้องเป็นชื่อที่มีโดเมนเต็ม

en: Error: %s is not a valid interface name
th: ข้อผิดพลาด: %s ไม่ใช่ชื่ออินเทอร์เฟซที่ใช้ได้

en: Error: %s is not a valid member name
th: ข้อผิดพลาด: %s ไม่ใช่ชื่อสมาชิกที่ใช้ได้

en: Error: %s is not a valid unique bus name.
th: ข้อผิดพลาด: %s ไม่ใช่ชื่อบัสที่ใช้ได้

note: Use the original non-"parse-me-harder" error
en: Error parsing parameter %d: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงพารามิเตอร์ %d: %s

en: Error flushing connection: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปล่อยข้อมูลคงค้างของการเชื่อมต่อ: %s

en: Destination name to invoke method on
th: ชื่อปลายทางที่จะเรียกเมธอด

en: Object path to invoke method on
th: พาธของออบเจ็กต์ที่จะเรียกเมธอด

en: Method and interface name
th: ชื่อเมธอดและอินเทอร์เฟซ

en: Timeout in seconds
th: กำหนดเวลาคอยเป็นวินาที

en: Invoke a method on a remote object.
th: เรียกเมธอดที่ออบเจ็กต์ระยะไกล

en: Error: Destination is not specified
th: ข้อผิดพลาด: ไม่ได้ระบุปลายทาง

en: Error: %s is not a valid bus name
th: ข้อผิดพลาด: %s ไม่ใช่ชื่อบัสที่ใช้ได้

en: Error: Object path is not specified
th: ข้อผิดพลาด: ไม่ได้ระบุพาธของออบเจ็กต์

en: Error: Method name is not specified
th: ข้อผิดพลาด: ไม่ได้ระบุชื่อเมธอด

en: Error: Method name '%s' is invalid
th: ข้อผิดพลาด: ชื่อเมธอด '%s' ไม่ใช่ชื่อที่ใช้ได้

en: Error parsing parameter %d of type '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงพารามิเตอร์ %d ซึ่งเป็นชนิด '%s': %s

en: Destination name to introspect
th: ชื่อปลายทางที่จะสำรวจตรวจตรา

en: Object path to introspect
th: พาธของออบเจ็กต์ที่จะสำรวจตรวจตรา

en: Print XML
th: แสดง XML

en: Introspect children
th: สำรวจตรวจตราออบเจ็กต์ลูกด้วย

en: Only print properties
th: แสดงคุณสมบัติเท่านั้น

en: Introspect a remote object.
th: สำรวจตรวจตราออบเจ็กต์ระยะไกล

en: Destination name to monitor
th: ชื่อปลายทางที่จะเฝ้าสังเกต

en: Object path to monitor
th: พาธของออบเจ็กต์ที่จะเฝ้าสังเกต

en: Monitor a remote object.
th: เฝ้าสังเกตออบเจ็กต์ระยะไกล

en: Unnamed
th: ไม่มีชื่อ

en: Desktop file didn't specify Exec field
th: แฟ้มเดสก์ท็อปไม่ได้ระบุเขตข้อมูล Exec

en: Unable to find terminal required for application
th: หาเทอร์มินัลซึ่งต้องใช้ในการเปิดโปรแกรมไม่พบ

en: Can't create user application configuration folder %s: %s
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ %s สำหรับเก็บค่าตั้งโปรแกรมของผู้ใช้: %s

en: Can't create user MIME configuration folder %s: %s
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ %s สำหรับเก็บค่าตั้ง MIME ของผู้ใช้: %s

en: Application information lacks an identifier
th: ขาดชื่อในข้อมูลเกี่ยวกับโปรแกรม

en: Can't create user desktop file %s
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มเดสก์ท็อป %s สำหรับผู้ใช้

en: Custom definition for %s
th: ข้อกำหนดกำหนดเองสำหรับ %s

en: drive doesn't implement eject
th: ไดรว์ไม่รองรับคำสั่งดันแผ่นออก

note: Translators: This is an error * message for drive objects that * don't implement any of eject or eject_with_operation.
en: drive doesn't implement eject or eject_with_operation
th: ไดรว์ไม่รองรับคำสั่ง eject หรือ eject_with_operation

en: drive doesn't implement polling for media
th: ไดรว์ไม่รองรับคำสั่งวนตรวจสื่อ

en: drive doesn't implement start
th: ไดรว์ไม่รองรับคำสั่ง start

en: drive doesn't implement stop
th: ไดรว์ไม่รองรับคำสั่ง stop

en: TLS support is not available
th: ไม่มีการรองรับ TLS

en: DTLS support is not available
th: ไม่มีการรองรับ DTLS

en: Can't handle version %d of GEmblem encoding
th: ไม่สามารถจัดการกับรหัสของ GEmblem รุ่น %d ได้

en: Malformed number of tokens (%d) in GEmblem encoding
th: จำนวนโทเคนในรหัสของ GEmblem (%d) ไม่ถูกต้อง

en: Can't handle version %d of GEmblemedIcon encoding
th: ไม่สามารถจัดการกับรหัสของ GEmblemedIcon รุ่น %d ได้

en: Malformed number of tokens (%d) in GEmblemedIcon encoding
th: จำนวนโทเคนในรหัสของ GEmblemedIcon (%d) ไม่ถูกต้อง

en: Expected a GEmblem for GEmblemedIcon
th: ต้องการข้อมูล GEmblem สำหรับ GEmblemedIcon

en: Operation not supported
th: ไม่รองรับการกระทำนี้

note: Translators: This is an error message when * trying to find the enclosing (user visible) * mount of a file, but none exists.
en: Containing mount does not exist
th: ไม่มีจุดเมานท์ที่บรรจุแฟ้มอยู่

en: Can't copy over directory
th: ไม่สามารถคัดลอกทับไดเรกทอรี

en: Can't copy directory over directory
th: ไม่สามารถคัดลอกไดเรกทอรีทับไดเรกทอรี

en: Target file exists
th: มีแฟ้มปลายทางอยู่ก่อนแล้ว

en: Can't recursively copy directory
th: ไม่สามารถคัดลอกไดเรกทอรีทั้งยวง

en: Splice not supported
th: ไม่รองรับการต่อถ่าย (splice)

en: Error splicing file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะต่อถ่าย (splice) แฟ้ม: %s

en: Copy (reflink/clone) between mounts is not supported
th: ไม่รองรับการคัดลอก (เชื่อมโยง/สำเนา) แฟ้มข้ามอุปกรณ์

en: Copy (reflink/clone) is not supported or invalid
th: ไม่รองรับการคัดลอก (เชื่อมโยง/สำเนา) แฟ้ม หรือสั่งการไม่ถูกต้อง

en: Copy (reflink/clone) is not supported or didn't work
th: ไม่รองรับการคัดลอก (เชื่อมโยง/สำเนา) แฟ้ม หรือไม่ทำงาน

en: Can't copy special file
th: ไม่สามารถคัดลอกแฟ้มพิเศษได้

en: Invalid symlink value given
th: ได้รับชื่อ symlink ที่ใช้การไม่ได้

en: Trash not supported
th: ไม่รองรับการใช้ถังขยะ

en: File names cannot contain '%c'
th: ชื่อแฟ้มจะมีอักขระ '%c' ไม่ได้

en: volume doesn't implement mount
th: โวลุมไม่รองรับการเมานท์

en: No application is registered as handling this file
th: ไม่มีโปรแกรมที่ลงทะเบียนสำหรับจัดการแฟ้มประเภทนี้ไว้

en: Enumerator is closed
th: ตัวแจงนับถูกปิด

en: File enumerator has outstanding operation
th: ตัวแจงนับแฟ้มมีการกระทำค้างอยู่

en: File enumerator is already closed
th: ตัวแจงนับแฟ้มถูกปิดไปแล้ว

en: Can't handle version %d of GFileIcon encoding
th: ไม่สามารถจัดการกับรหัสของ GFileIcon รุ่น %d ได้

en: Malformed input data for GFileIcon
th: ข้อมูลเข้าของ GFileIcon ผิดรูปแบบ

en: Stream doesn't support query_info
th: สตรีมไม่รองรับ query_info

en: Seek not supported on stream
th: สตรีมไม่รองรับการเลื่อนตำแหน่งอ่านเขียน

en: Truncate not allowed on input stream
th: สตรีมข้อมูลเข้าไม่สามารถตัดท้ายทิ้งได้

en: Truncate not supported on stream
th: สตรีมไม่รองรับการตัดท้ายทิ้ง

en: Bad HTTP proxy reply
th: พบคำตอบที่ผิดรูปแบบจากพร็อกซี HTTP

en: HTTP proxy connection not allowed
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้เชื่อมต่อพร็อกซี HTTP

en: HTTP proxy authentication failed
th: ยืนยันตัวบุคคลกับพร็อกซี HTTP ไม่สำเร็จ

en: HTTP proxy authentication required
th: พร็อกซี HTTP ต้องการยืนยันตัวบุคคล

en: HTTP proxy connection failed: %i
th: เชื่อมต่อพร็อกซี HTTP ไม่สำเร็จ: %i

en: HTTP proxy server closed connection unexpectedly.
th: เซิร์ฟเวอร์พร็อกซี HTTP ปิดการเชื่อมต่อกะทันหัน

en: Wrong number of tokens (%d)
th: จำนวนโทเคน (%d) ไม่ถูกต้อง

en: No type for class name %s
th: ไม่มีชนิดสำหรับคลาสชื่อ %s

en: Type %s does not implement the GIcon interface
th: ชนิด %s ไม่ได้ทำอินเทอร์เฟซ GIcon

en: Type %s is not classed
th: ชนิด %s ไม่ได้เป็นคลาส

en: Malformed version number: %s
th: เลขรุ่นมีรูปแบบไม่ถูกต้อง: %s

en: Type %s does not implement from_tokens() on the GIcon interface
th: ชนิด %s ไม่ได้ทำ from_tokens() ของอินเทอร์เฟซ GIcon

en: Can't handle the supplied version of the icon encoding
th: ไม่สามารถจัดการกับรหัสของไอคอนรุ่นที่ระบุได้

en: No address specified
th: ไม่ได้ระบุที่อยู่

en: Length %u is too long for address
th: ความยาว %u ยาวเกินไปสำหรับที่อยู่

en: Address has bits set beyond prefix length
th: ที่อยู่มีการกำหนดบิตที่เกินความยาวของ prefix

en: Could not parse '%s' as IP address mask
th: ไม่สามารถแจง '%s' ในฐานะแมสก์ของที่อยู่ไอพี

en: Not enough space for socket address
th: มีที่ว่างไม่พอสำหรับที่อยู่ซ็อกเก็ต

en: Unsupported socket address
th: ไม่รองรับที่อยู่ซ็อกเก็ต

en: Input stream doesn't implement read
th: สตรีมข้อมูลเข้ายังไม่รองรับการอ่าน

note: Translators: This is an error you get if there is already an * operation running against this stream when you try to start * one Translators: This is an error you get if there is * already an operation running against this stream when * you try to start one
en: Stream has outstanding operation
th: สตรีมมีการกระทำค้างอยู่

en: Copy with file
th: คัดลอกไปพร้อมกับแฟ้ม

en: Keep with file when moved
th: ติดตามไปกับแฟ้มเมื่อย้าย

en: 'version' takes no arguments
th: 'version' ไม่รับอาร์กิวเมนต์

en: Usage:
th: วิธีใช้:

en: Print version information and exit.
th: แสดงรุ่นของโปรแกรมแล้วจบการทำงาน

en: Commands:
th: คำสั่ง:

en: Concatenate files to standard output
th: แสดงแฟ้มต่างๆ ต่อกันออกทางเอาต์พุตมาตรฐาน

en: Copy one or more files
th: คัดลอกแฟ้มตั้งแต่หนึ่งแฟ้มขึ้นไป

en: Show information about locations
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับตำแหน่งที่กำหนด

en: List the contents of locations
th: แสดงเนื้อหาของตำแหน่งที่กำหนด

en: Get or set the handler for a mimetype
th: อ่านหรือตั้งค่าตัวจัดการสำหรับ mimetype

en: Create directories
th: สร้างไดเรกทอรี

en: Monitor files and directories for changes
th: เฝ้าสังเกตการเปลี่ยนแปลงของแฟ้มและไดเรกทอรี

en: Mount or unmount the locations
th: เมานท์หรือเลิกเมานท์ตำแหน่งที่กำหนด

en: Move one or more files
th: ย้ายแฟ้มตั้งแต่หนึ่งแฟ้มขึ้นไป

en: Open files with the default application
th: เปิดแฟ้มด้วยโปรแกรมปริยาย

en: Rename a file
th: เปลี่ยนชื่อแฟ้ม

en: Delete one or more files
th: ลบแฟ้มตั้งแต่หนึ่งแฟ้มขึ้นไป

en: Read from standard input and save
th: อ่านจากอินพุตมาตรฐานและบันทึก

en: Set a file attribute
th: กำหนดแอตทริบิวต์ของแฟ้ม

en: Move files or directories to the trash
th: ย้ายแฟ้มหรือไดเรกทอรีไปลงถังขยะ

en: Lists the contents of locations in a tree
th: แสดงเนื้อหาของตำแหน่งที่กำหนดในแบบต้นไม้

en: Use %s to get detailed help.
th: สั่ง %s เพื่อดูรายละเอียดวิธีใช้

note: Translators: commandline placeholder
en: LOCATION
th: ตำแหน่ง

en: Concatenate files and print to standard output.
th: พิมพ์เนื้อหาของแฟ้มต่างๆ เรียงต่อกันออกทางเอาต์พุตมาตรฐาน

en: gio cat works just like the traditional cat utility, but using GIO
    locations instead of local files: for example, you can use something
    like smb://server/resource/file.txt as location.
th: gio cat ทำงานเหมือนกับ cat ดั้งเดิม แต่ใช้ตำแหน่ง GIO
    แทนแฟ้มในเครื่อง: ตัวอย่างเช่น คุณสามารถใช้ตำแหน่งอย่าง
    smb://server/resource/file.txt ได้

en: No files given
th: ไม่ได้ระบุแฟ้มใดๆ

en: No target directory
th: ไม่มีไดเรกทอรีปลายทาง

en: Show progress
th: แสดงความคืบหน้า

en: Prompt before overwrite
th: ถามก่อนเขียนทับ

en: Preserve all attributes
th: รักษาแอตทริบิวต์ไว้ทั้งหมด

en: Backup existing destination files
th: สำรองแฟ้มปลายทางที่มีอยู่เดิมด้วย

en: Never follow symbolic links
th: ไม่ต้องเดินไปตามลิงก์สัญลักษณ์

en: Transferred %s out of %s (%s/s)
th: ถ่ายโอนแล้ว %s จาก %s (%s/s)

note: Translators: commandline placeholder
en: SOURCE
th: ต้นทาง

note: Translators: commandline placeholder
en: DESTINATION
th: ปลายทาง

en: Copy one or more files from SOURCE to DESTINATION.
th: คัดลอกแฟ้มตั้งแต่หนึ่งแฟ้มขึ้นไปจาก "ต้นทาง" ไปยัง "ปลายทาง"

en: gio copy is similar to the traditional cp utility, but using GIO
    locations instead of local files: for example, you can use something
    like smb://server/resource/file.txt as location.
th: gio copy ทำงานคล้ายกับ cp ดั้งเดิม แต่ใช้ตำแหน่ง GIO
    แทนแฟ้มในเครื่อง: ตัวอย่างเช่น คุณสามารถใช้ตำแหน่งอย่าง
    smb://server/resource/file.txt ได้

en: Destination %s is not a directory
th: ปลายทาง %s ไม่ใช่ไดเรกทอรี

en: %s: overwrite '%s'?
th: %s: เขียนทับ '%s' หรือไม่?

en: List writable attributes
th: แสดงแอตทริบิวต์ที่เขียนได้

en: Get file system info
th: อ่านข้อมูลเกี่ยวกับระบบแฟ้ม

en: The attributes to get
th: แอตทริบิวต์ต่างๆ ที่จะอ่าน

en: ATTRIBUTES
th: แอตทริบิวต์

en: Don't follow symbolic links
th: ไม่เดินไปตามลิงก์สัญลักษณ์

en: attributes:
th: แอตทริบิวต์:

note: Translators: This is a noun and represents and attribute of a file
en: display name: %s
th: ชื่อสำหรับแสดงผล: %s

note: Translators: This is a noun and represents and attribute of a file
en: edit name: %s
th: ชื่อสำหรับแก้ไข: %s

en: name: %s
th: ชื่อ: %s

en: type: %s
th: ชนิด: %s

en: size:
th: ขนาด:

en: hidden
th: ซ่อน

en: uri: %s
th: URI: %s

en: Error getting writable attributes: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลแอตทริบิวต์ที่เขียนได้: %s

en: Settable attributes:
th: แอตทริบิวต์ที่กำหนดค่าได้:

en: Writable attribute namespaces:
th: namespace ของแอตทริบิวต์ที่เขียนได้:

en: Show information about locations.
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับตำแหน่ง

en: gio info is similar to the traditional ls utility, but using GIO
    locations instead of local files: for example, you can use something
    like smb://server/resource/file.txt as location. File attributes can
    be specified with their GIO name, e.g. standard::icon, or just by
    namespace, e.g. unix, or by '*', which matches all attributes
th: gio info ทำงานคล้ายกับ ls ดั้งเดิม แต่ใช้ตำแหน่ง GIO
    แทนแฟ้มในเครื่อง: ตัวอย่างเช่น คุณสามารถใช้ตำแหน่งอย่าง
    smb://server/resource/file.txt ได้ แอตทริบิวต์ของแฟ้ม
    สามารถระบุด้วยชื่อ GIO เช่น standard::icon หรือเพียงแค่
    namespace เช่น unix หรือใช้ '*' ซึ่งจะหมายถึงแอตทริบิวต์ทั้งหมด

en: No locations given
th: ไม่ได้ระบุตำแหน่งใดๆ

en: Show hidden files
th: แสดงแฟ้มซ่อน

en: Use a long listing format
th: ใช้รูปแบบรายการแบบยาว

en: Print full URIs
th: พิมพ์ URI แบบเต็ม

en: List the contents of the locations.
th: แสดงเนื้อหาของตำแหน่งที่กำหนด

en: gio list is similar to the traditional ls utility, but using GIO
    locations instead of local files: for example, you can use something
    like smb://server/resource/file.txt as location. File attributes can
    be specified with their GIO name, e.g. standard::icon
th: gio list ทำงานคล้ายกับ ls ดั้งเดิม แต่ใช้ตำแหน่ง GIO
    แทนแฟ้มในเครื่อง: ตัวอย่างเช่น คุณสามารถใช้ตำแหน่งอย่าง
    smb://server/resource/file.txt ได้ แอตทริบิวต์ของแฟ้ม
    สามารถระบุด้วยชื่อ GIO เช่น standard::icon

en: HANDLER
th: ตัวจัดการ

en: Get or set the handler for a mimetype.
th: อ่านหรือตั้งค่าตัวจัดการสำหรับ mimetype

en: If no handler is given, lists registered and recommended applications
    for the mimetype. If a handler is given, it is set as the default
    handler for the mimetype.
th: ถ้าไม่ได้ระบุตัวจัดการ จะแสดงรายชื่อโปรแกรมที่ลงทะเบียนไว้และที่แนะนำ
    สำหรับ mimetype ที่กำหนด ถ้าระบุตัวจัดการ จะกำหนดตัวจัดการนั้น
    เป็นตัวจัดการปริยายสำหรับ mimetype ที่กำหนด

en: Must specify a single mimetype, and maybe a handler
th: ต้องระบุ mimetype รายการเดียว และอาจระบุตัวจัดการด้วย

en: No default applications for '%s'
th: ไม่มีโปรแกรมปริยายสำหรับ '%s'

en: Default application for '%s': %s
th: โปรแกรมปริยายสำหรับ '%s': %s

en: Registered applications:
th: โปรแกรมที่ลงทะเบียนไว้:

en: No registered applications
th: ไม่มีโปรแกรมที่ลงทะเบียนไว้

en: Recommended applications:
th: โปรแกรมที่แนะนำ:

en: No recommended applications
th: ไม่มีโปรแกรมที่แนะนำ

en: Failed to load info for handler '%s'
th: โหลดข้อมูลสำหรับตัวจัดการ '%s' ไม่สำเร็จ

en: Failed to set '%s' as the default handler for '%s': %s
th: กำหนด '%s' เป็นตัวจัดการปริยายสำหรับ '%s' ไม่สำเร็จ: %s

en: Create parent directories
th: สร้างไดเรกทอรีแม่ด้วย

en: Create directories.
th: สร้างไดเรกทอรี

en: gio mkdir is similar to the traditional mkdir utility, but using GIO
    locations instead of local files: for example, you can use something
    like smb://server/resource/mydir as location.
th: gio mkdir ทำงานคล้ายกับ mkdir ดั้งเดิม แต่ใช้ตำแหน่ง GIO
    แทนแฟ้มในเครื่อง: ตัวอย่างเช่น คุณสามารถใช้ตำแหน่งอย่าง
    smb://server/resource/mydir ได้

en: Monitor a directory (default: depends on type)
th: เฝ้าสังเกตไดเรกทอรี (ค่าปริยาย: ขึ้นอยู่กับชนิด)

en: Monitor a file (default: depends on type)
th: เฝ้าสังเกตแฟ้ม (ค่าปริยาย: ขึ้นอยู่กับชนิด)

en: Monitor a file directly (notices changes made via hardlinks)
th: เฝ้าสังเกตแฟ้มโดยตรง (สังเกตการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นโดยทาง hardlink)

en: Monitors a file directly, but doesn't report changes
th: เฝ้าสังเกตแฟ้มโดยตรง แต่ไม่รายงานการเปลี่ยนแปลง

en: Report moves and renames as simple deleted/created events
th: รายงานการย้ายและการเปลี่ยนชื่อเป็นเหตุการณ์การลบ/สร้างอย่างง่าย

en: Watch for mount events
th: เฝ้าดูเหตุการณ์การเมานท์

en: Monitor files or directories for changes.
th: เฝ้าสังเกตแฟ้มหรือไดเรกทอรีเพื่อดูการเปลี่ยนแปลง

en: Mount as mountable
th: เมาทน์ตามที่กำหนดให้เมานท์ได้

en: Mount volume with device file
th: เมาทน์โวลุมด้วยแฟ้มอุปกรณ์

en: Unmount
th: เลิกเมานท์

en: Eject
th: เอาสื่อออก

en: Unmount all mounts with the given scheme
th: เลิกเมานท์จุดเมานท์ทั้งหมดที่มี scheme ที่กำหนด

en: Ignore outstanding file operations when unmounting or ejecting
th: ละเลยการกระทำสำคัญกับแฟ้มขณะเลิกเมานท์หรือเอาสื่อออก

en: Use an anonymous user when authenticating
th: ใช้ผู้ใช้นิรนามในการยืนยันตัวบุคคล

note: Translator: List here is a verb as in 'List all mounts'
en: List
th: แสดงรายชื่อ

en: Monitor events
th: เฝ้าสังเกตเหตุการณ์ต่างๆ

en: Show extra information
th: แสดงข้อมูลเพิ่มเติม

en: Error mounting location: Anonymous access denied
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเมานท์ตำแหน่ง: การเข้าถึงแบบนิรนามถูกปฏิเสธ

en: Error mounting location: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเมานท์ตำแหน่ง: %s

en: Error unmounting mount: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเลิกเมานท์จุดเมานท์: %s

en: Error finding enclosing mount: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะหาจุดเมานท์ที่บรรจุ: %s

en: Error ejecting mount: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเอาสื่อที่จุดเมานท์ออก: %s

en: Error mounting %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเมานท์ %s: %s

en: Mounted %s at %s
th: เมานท์ %s ที่ %s แล้ว

en: No volume for device file %s
th: ไม่มีโวลุมสำหรับแฟ้มอุปกรณ์ %s

en: Mount or unmount the locations.
th: เมานท์หรือเลิกเมานท์ตำแหน่ง

en: Don't use copy and delete fallback
th: ไม่ใช้วิธีการสำรองด้วยการคัดลอกและลบ

en: Move one or more files from SOURCE to DEST.
th: ย้ายแฟ้มตั้งแต่หนึ่งแฟ้มขึ้นไปจาก "ต้นทาง" ไปยัง "ปลายทาง"

en: gio move is similar to the traditional mv utility, but using GIO
    locations instead of local files: for example, you can use something
    like smb://server/resource/file.txt as location
th: gio move ทำงานคล้ายกับ mv ดั้งเดิม แต่ใช้ตำแหน่ง GIO
    แทนแฟ้มในเครื่อง: ตัวอย่างเช่น คุณสามารถใช้ตำแหน่งอย่าง
    smb://server/resource/file.txt ได้

en: Target %s is not a directory
th: ปลายทาง %s ไม่ใช่ไดเรกทอรี

en: Open files with the default application that
    is registered to handle files of this type.
th: เปิดแฟ้มด้วยโปรแกรมปริยายที่ลงทะเบียนไว้
    สำหรับจัดการแฟ้มชนิดนี้

en: No files to open
th: ไม่มีแฟ้มที่จะเปิด

en: Ignore nonexistent files, never prompt
th: ไม่ต้องสนใจแฟ้มที่ไม่มีอยู่ ไม่ต้องถาม

en: Delete the given files.
th: ลบแฟ้มที่กำหนด

en: No files to delete
th: ไม่มีแฟ้มที่จะลบ

en: NAME
th: ชื่อ

en: Rename a file.
th: เปลี่ยนชื่อแฟ้ม

en: Missing argument
th: อาร์กิวเมนต์ไม่ครบ

en: Too many arguments
th: อาร์กิวเมนต์เกิน

en: Rename successful. New uri: %s
th: เปลี่ยนชื่อสำเร็จแล้ว URI ใหม่: %s

en: Only create if not existing
th: สร้างเมื่อไม่มีอยู่เท่านั้น

en: Append to end of file
th: เขียนต่อท้ายแฟ้ม

en: When creating, restrict access to the current user
th: เมื่อสร้างแฟ้ม ให้จำกัดการเข้าถึงเฉพาะสำหรับผู้ใช้ปัจจุบัน

en: When replacing, replace as if the destination did not exist
th: เมื่อแทนที่ ให้แทนที่เสมือนหนึ่งปลายทางไม่มีอยู่

note: Translators: The "etag" is a token allowing to verify whether a file has been modified
en: Print new etag at end
th: พิมพ์ etag ค่าใหม่เมื่อจบการทำงาน

note: Translators: The "etag" is a token allowing to verify whether a file has been modified
en: The etag of the file being overwritten
th: etag ของแฟ้มที่จะถูกเขียนทับ

note: Translators: The "etag" is a token allowing to verify whether a file has been modified
en: Etag not available
th: แฟ้มไม่มี etag

en: Read from standard input and save to DEST.
th: อ่านข้อมูลจากอินพุตมาตรฐานแล้วบันทึกลง "ปลายทาง"

en: No destination given
th: ไม่ได้ระบุปลายทาง

en: Type of the attribute
th: ชนิดของแอตทริบิวต์

en: TYPE
th: ชนิด

en: ATTRIBUTE
th: แอตทริบิวต์

en: VALUE
th: ค่า

en: Set a file attribute of LOCATION.
th: กำหนดแอตทริบิวต์แฟ้มของตำแหน่ง

en: Location not specified
th: ไม่ได้ระบุตำแหน่ง

en: Attribute not specified
th: ไม่ได้ระบุแอตทริบิวต์

en: Value not specified
th: ไม่ได้ระบุค่า

en: Invalid attribute type %s
th: ชนิดของแอตทริบิวต์ %s ไม่ถูกต้อง

en: Error setting attribute: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดค่าแอตทริบิวต์: %s

en: Empty the trash
th: เทถังขยะ

en: Move files or directories to the trash.
th: ย้ายแฟ้มหรือไดเรกทอรีไปลงถังขยะ

en: Follow symbolic links, mounts and shortcuts
th: เดินไปตามลิงก์สัญลักษณ์, จุดเมานท์ และจุดลัดต่างๆ

en: List contents of directories in a tree-like format.
th: แสดงเนื้อหาของไดเรกทอรีในรูปแบบคล้ายโครงสร้างต้นไม้

en: Element <%s> not allowed inside <%s>
th: อิลิเมนต์ <%s> ไม่สามารถอยู่ใน <%s> ได้

en: Element <%s> not allowed at toplevel
th: อิลิเมนต์ <%s> ไม่สามารถอยู่ที่ระดับบนสุดได้

en: File %s appears multiple times in the resource
th: แฟ้ม %s ปรากฏหลายครั้งในทรัพยากร

en: Failed to locate '%s' in any source directory
th: ไม่พบ '%s' ในไดเรกทอรีซอร์สใดๆ

en: Failed to locate '%s' in current directory
th: ไม่พบ '%s' ในไดเรกทอรีปัจจุบัน

en: Unknown processing option "%s"
th: ไม่รู้จักตัวเลือก "%s" ของการประมวลผล

en: Failed to create temp file: %s
th: สร้างแฟ้มชั่วคราวไม่สำเร็จ: %s

en: Error reading file %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านแฟ้ม %s: %s

en: Error compressing file %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบีบอัดแฟ้ม %s

en: text may not appear inside <%s>
th: ไม่สามารถมีข้อความอยู่ใน <%s> ได้

en: name of the output file
th: ชื่อของแฟ้มผลลัพธ์

en: The directories where files are to be read from (default to current directory)
th: ไดเรกทอรีที่จะอ่านแฟ้มต่างๆ (ค่าปริยายคือไดเรกทอรีปัจจุบัน)

en: DIRECTORY
th: ไดเรกทอรี

en: Generate output in the format selected for by the target filename extension
th: สร้างผลลัพธ์ในรูปแบบที่กำหนดโดยนามสกุลของแฟ้มผลลัพธ์

en: Generate source header
th: สร้างข้อมูลส่วนหัวของซอร์ส

en: Generate sourcecode used to link in the resource file into your code
th: สร้างซอร์สโค้ดที่จะใช้เชื่อมโยงแฟ้มทรัพยากรเข้าในโค้ดของคุณ

en: Generate dependency list
th: สร้างรายชื่อสิ่งที่โค้ดจำเป็นต้องใช้

en: name of the dependency file to generate
th: ชื่อของแฟ้มรายชื่อสิ่งจำเป็นต้องใช้ที่จะสร้าง

en: Don't automatically create and register resource
th: ไม่ต้องสร้างและลงทะเบียนทรัพยากรโดยอัตโนมัติ

en: Don't export functions; declare them G_GNUC_INTERNAL
th: ไม่ต้องส่งออกฟังก์ชันต่างๆ แต่ประกาศเป็น G_GNUC_INTERNAL

en: C identifier name used for the generated source code
th: ชื่ออ้างอิงภาษาซีที่จะใช้ในซอร์สโค้ดที่สร้างขึ้น

en: Compile a resource specification into a resource file.
    Resource specification files have the extension .gresource.xml,
    and the resource file have the extension called .gresource.
th: คอมไพล์ข้อกำหนดทรัพยากรให้เป็นแฟ้มทรัพยากร
    แฟ้มข้อกำหนดทรัพยากรจะมีนามสกุลเป็น .gresource.xml
    และแฟ้มทรัพยากรจะมีนามสกุลเป็น .gresource

en: You should give exactly one file name
th: คุณควรระบุชื่อแฟ้มแฟ้มเดียว

en: empty names are not permitted
th: ห้ามใช้ชื่อว่างเปล่า

en: invalid name '%s': names must begin with a lowercase letter
th: ชื่อ '%s' ใช้ไม่ได้: ชื่อต้องขี้นต้นด้วยตัวพิมพ์เล็ก

en: invalid name '%s': invalid character '%c'; only lowercase letters, numbers and hyphen ('-') are permitted.
th: ชื่อ '%s' ใช้ไม่ได้: อักขระ '%c' ใช้ไม่ได้ ใช้ได้เฉพาะตัวพิมพ์เล็ก, ตัวเลข และยัติภังค์ ('-') เท่านั้น

en: invalid name '%s': two successive hyphens ('--') are not permitted.
th: ชื่อ '%s' ใช้ไม่ได้: ใช้ยัติภังค์สองตัวติดกัน ('--') ไม่ได้

en: invalid name '%s': the last character may not be a hyphen ('-').
th: ชื่อ '%s' ใข้ไม่ได้: อักขระสุดท้ายจะเป็นยัติภังค์ ('-') ไม่ได้

en: invalid name '%s': maximum length is 1024
th: ชื่อ '%s' ใช้ไม่ได้: ความยาวสูงสุดคือ 1024

en: <child name='%s'> already specified
th: <child name='%s'> ถูกระบุไปแล้ว

en: cannot add keys to a 'list-of' schema
th: ไม่สามารถเพิ่มคีย์ใน schema 'list-of'

en: <key name='%s'> already specified
th: <key name='%s'> ถูกระบุไปแล้ว

en: <key name='%s'> shadows <key name='%s'> in <schema id='%s'>; use <override> to modify value
th: <key name='%s'> ทับซ้อนกับ <key name='%s'> ใน <schema id='%s'>; ใช้ <override> หากต้องการเปลี่ยนค่า

en: exactly one of 'type', 'enum' or 'flags' must be specified as an attribute to <key>
th: ต้องระบุ 'type', 'enum' หรือ 'flags' อย่างใดอย่างหนึ่ง ให้เป็นแอตทริบิวต์ของ <key>

en: <%s id='%s'> not (yet) defined.
th: <%s id='%s'> (ยัง) ไม่ได้กำหนด

en: invalid GVariant type string '%s'
th: สตริงระบุชนิดของ GVariant '%s' ใช้การไม่ได้

en: <override> given but schema isn't extending anything
th: มี <override> แต่ schema ไม่ได้ขยายสิ่งใดเลย

en: no <key name='%s'> to override
th: ไม่มี <key name='%s'> ที่จะทับค่า

en: <override name='%s'> already specified
th: มีการระบุ <override name='%s'> ไปแล้ว

en: <schema id='%s'> already specified
th: มีการระบุ <schema id='%s'> ไปแล้ว

en: <schema id='%s'> extends not yet existing schema '%s'
th: <schema id='%s'> ขยาย schema '%s' ที่ยังไม่มีอยู่

en: <schema id='%s'> is list of not yet existing schema '%s'
th: <schema id='%s'> เป็นลิสต์ของ '%s' ที่ยังไม่มีอยู่

en: Can not be a list of a schema with a path
th: ไม่สามารถเป็นลิสต์ของ schema ที่มีพาธ

en: Can not extend a schema with a path
th: ไม่สามารถขยาย schema ที่มีพาธ

en: <schema id='%s'> is a list, extending <schema id='%s'> which is not a list
th: <schema id='%s'> เป็นลิสต์ แต่ขยาย <schema id='%s'> ซึ่งไม่ใช่ลิสต์

en: <schema id='%s' list-of='%s'> extends <schema id='%s' list-of='%s'> but '%s' does not extend '%s'
th: <schema id='%s' list-of='%s'> ขยาย <schema id='%s' list-of='%s'> แต่ '%s' ไม่ได้ขยาย '%s'

en: a path, if given, must begin and end with a slash
th: ถ้ามีการกำหนดพาธ พาธจะต้องขึ้นต้นและลงท้ายด้วยขีดทับ

en: the path of a list must end with ':/'
th: พาธของลิสต์ต้องลงท้ายด้วย ':/'

en: <%s id='%s'> already specified
th: มีการระบุ <%s id='%s'> ไปแล้ว

en: Only one <%s> element allowed inside <%s>
th: สามารถมีอิลิเมนต์ <%s> เพียงอิลิเมนต์เดียวเท่านั้นใน <%s>

en: Element <%s> not allowed at the top level
th: อิลิเมนต์ <%s> ไม่สามารถอยู่ที่ระดับบนสุดได้

note: Translators: Do not translate "--strict".
en: --strict was specified; exiting.
th: มีการระบุ --strict ดังนั้นจะจบการทำงานตรงนี้

en: This entire file has been ignored.
th: จะละเลยแฟ้มนี้ทั้งแฟ้ม

en: Ignoring this file.
th: จะละเลยแฟ้มนี้

en: No such key '%s' in schema '%s' as specified in override file '%s'
th: ไม่มีคีย์ '%s' ใน schema '%s' ตามที่ระบุในแฟ้มทับค่า '%s'

en: ; ignoring override for this key.
th: ; จะละเลยการทับค่าสำหรับคีย์นี้

en:  and --strict was specified; exiting.
th:  และมีการระบุ --strict ดังนั้นจะจบการทำงานตรงนี้

en: error parsing key '%s' in schema '%s' as specified in override file '%s': %s.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงคีย์ '%s' ใน schema '%s' ตามที่ระบุในแฟ้มทับค่า '%s': %s

en: Ignoring override for this key.
th: จะละเลยการทับค่าสำหรับคีย์นี้

en: override for key '%s' in schema '%s' in override file '%s' is outside the range given in the schema
th: การทับค่าสำหรับคีย์ '%s' ใน schema '%s' ในแฟ้มทับค่า '%s' อยู่นอกช่วงที่กำหนดใน schema

en: override for key '%s' in schema '%s' in override file '%s' is not in the list of valid choices
th: การทับค่าสำหรับคีย์ '%s' ใน schema '%s' ในแฟ้มทับค่า '%s' ไม่อยู่ในรายชื่อของตัวเลือกที่ใช้ได้

en: where to store the gschemas.compiled file
th: ตำแหน่งที่จะเก็บแฟ้ม gschemas.compiled

en: Abort on any errors in schemas
th: ล้มเลิกการทำงานเมื่อพบข้อผิดพลาดใดๆ ใน schema

en: Do not write the gschema.compiled file
th: ไม่ต้องเขียนแฟ้ม gschemas.compiled

en: Do not enforce key name restrictions
th: ไม่ต้องบังคับใช้ข้อกำหนดของชื่อคีย์

en: Compile all GSettings schema files into a schema cache.
    Schema files are required to have the extension .gschema.xml,
    and the cache file is called gschemas.compiled.
th: คอมไพล์แฟ้ม schema ของ GSettings ทั้งหมดลงในแคชของ schema
    แฟ้ม schema ต้องมีนามสกุลเป็น .gschema.xml
    และแฟ้มแคชจะมีชื่อเป็น gschemas.compiled

en: You should give exactly one directory name
th: คุณต้องระบุชื่อไดเรกทอรีชื่อเดียว

en: No schema files found:
th: ไม่พบแฟ้ม schema:

en: doing nothing.
th: ไม่ทำอะไร

en: removed existing output file.
th: ลบแฟ้มผลลัพธ์ที่มีอยู่ทิ้งแล้ว

en: Invalid filename %s
th: ชื่อแฟ้ม %s ผิดรูปแบบ

en: Error getting filesystem info for %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลระบบแฟ้มสำหรับ %s: %s

en: Containing mount for file %s not found
th: ไม่พบจุดเมานท์ที่บรรจุแฟ้ม %s

en: Can't rename root directory
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อไดเรกทอรีราก

en: Error renaming file %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปลี่ยนชื่อแฟ้ม %s: %s

en: Can't rename file, filename already exists
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อแฟ้ม เนื่องจากมีแฟ้มชื่อเดียวกันอยู่ก่อนแล้ว

en: Invalid filename
th: ชื่อแฟ้มผิดรูปแบบ

en: Error opening file %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดแฟ้ม %s: %s

en: Error removing file %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้ม %s: %s

en: Error trashing file %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะทิ้งแฟ้ม %s ลงถังขยะ: %s

en: Unable to create trash dir %s: %s
th: สร้างไดเรกทอรีถังขยะ '%s' ไม่สำเร็จ: %s

en: Unable to find toplevel directory to trash %s
th: หาไดเรกทอรีระดับบนสุดสำหรับทิ้ง %s ลงถังขยะไม่สำเร็จ

en: Unable to find or create trash directory for %s
th: หาหรือสร้างไดเรกทอรีถังขยะสำหรับ %s ไม่สำเร็จ

en: Unable to create trashing info file for %s: %s
th: สร้างแฟ้มข้อมูลการทิ้งขยะสำหรับ %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Unable to trash file %s across filesystem boundaries
th: ไม่สามารถทิ้งแฟ้ม %s ลงถังขยะโดยข้ามขอบเขตของระบบแฟ้ม

en: Unable to trash file %s: %s
th: ทิ้งแฟ้ม %s ลงถังขยะไม่สำเร็จ: %s

en: Unable to trash file %s
th: ทิ้งแฟ้ม %s ลงถังขยะไม่สำเร็จ

en: Error creating directory %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างไดเรกทอรี %s: %s

en: Filesystem does not support symbolic links
th: ระบบแฟ้มไม่รองรับลิงก์สัญลักษณ์

en: Error making symbolic link %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างลิงก์สัญลักษณ์ %s: %s

en: Symbolic links not supported
th: ไม่รองรับลิงก์สัญลักษณ์

en: Error moving file %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายแฟ้ม %s: %s

en: Can't move directory over directory
th: ไม่สามารถย้ายไดเรกทอรีทับไดเรกทอรี

en: Backup file creation failed
th: สร้างแฟ้มสำรองไม่สำเร็จ

en: Error removing target file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้มปลายทาง: %s

en: Move between mounts not supported
th: ไม่รองรับการย้ายแฟ้มข้ามอุปกรณ์

en: Could not determine the disk usage of %s: %s
th: ไม่สามารถพิจารณาการใช้เนื้อที่ดิสก์ของ %s: %s

en: Attribute value must be non-NULL
th: ค่าแอตทริบิวต์ต้องไม่ใช่ตัวชี้ศูนย์

en: Invalid attribute type (string expected)
th: ชนิดของแอตทริบิวต์ใช้การไม่ได้ (ต้องการสตริง)

en: Invalid extended attribute name
th: ชื่อแอตทริบิวต์ส่วนขยายเพิ่มใช้การไม่ได้

en: Error setting extended attribute '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดแอตทริบิวต์ส่วนขยาย '%s': %s

en:  (invalid encoding)
th:  (รหัสอักขระไม่ถูกต้อง)

en: Error when getting information for file '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับแฟ้ม '%s': %s

en: Error when getting information for file descriptor: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับ file descriptor: %s

en: Invalid attribute type (uint32 expected)
th: ชนิดของแอตทริบิวต์ไม่ถูกต้อง (ต้องการ uint32)

en: Invalid attribute type (uint64 expected)
th: ชนิดของแอตทริบิวต์ไม่ถูกต้อง (ต้องการ uint64)

en: Invalid attribute type (byte string expected)
th: ชนิดของแอตทริบิวต์ไม่ถูกต้อง (ต้องการสตริงของไบต์)

en: Cannot set permissions on symlinks
th: ไม่สามารถกำหนดสิทธิ์ให้กับ symlink ได้

en: Error setting permissions: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดสิทธิ์: %s

en: Error setting owner: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดเจ้าของ: %s

en: symlink must be non-NULL
th: symlink ต้องไม่ใช่ตัวชี้ศูนย์

en: Error setting symlink: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนด symlink: %s

en: Error setting symlink: file is not a symlink
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนด symlink: แฟ้มไม่ใช่ symlink

en: Error setting modification or access time: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดเวลาเปลี่ยนแปลงหรือเข้าถึง: %s

en: SELinux context must be non-NULL
th: SELinux context ต้องไม่ใช่ตัวชี้ศูนย์

en: Error setting SELinux context: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนด SELinux context: %s

en: SELinux is not enabled on this system
th: ไม่ได้เปิดใช้งาน SELinux ในระบบนี้

en: Setting attribute %s not supported
th: ไม่รองรับการกำหนดแอตทริบิวต์ %s

en: Error reading from file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลจากแฟ้ม: %s

en: Error seeking in file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเลื่อนตำแหน่งอ่านเขียนแฟ้ม: %s

en: Error closing file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปิดแฟ้ม: %s

en: Unable to find default local file monitor type
th: ไม่สามารถหาชนิดปริยายของการเฝ้ามองแฟ้มในเครื่อง

en: Error writing to file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียนข้อมูลลงแฟ้ม: %s

en: Error removing old backup link: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้มสำรองเก่า: %s

en: Error creating backup copy: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างสำเนาสำรอง: %s

en: Error renaming temporary file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปลี่ยนชื่อแฟ้มสำรอง: %s

en: Error truncating file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตัดท้ายแฟ้มทิ้ง: %s

en: Error opening file '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดแฟ้ม '%s': %s

en: Target file is a directory
th: แฟ้มปลายทางเป็นไดเรกทอรี

en: Target file is not a regular file
th: แฟ้มปลายทางไม่ใช่แฟ้มปกติ

en: The file was externally modified
th: แฟ้มถูกแก้ไขโดยโปรแกรมอื่น

en: Error removing old file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบแฟ้มเดิม: %s

en: Invalid GSeekType supplied
th: ได้รับค่า GSeekType ที่ใช้การไม่ได้

en: Invalid seek request
th: คำสั่งเลื่อนตำแหน่งอ่านเขียนผิดเงื่อนไข

en: Cannot truncate GMemoryInputStream
th: ไม่สามารถตัดท้าย GMemoryInputStream ทิ้ง

en: Memory output stream not resizable
th: สตรีมข้อมูลออกในหน่วยความจำไม่สามารถเปลี่ยนขนาดได้

en: Failed to resize memory output stream
th: เปลี่ยนขนาดสตรีมข้อมูลออกในหน่วยความจำไม่สำเร็จ

en: Amount of memory required to process the write is larger than available address space
th: ปริมาณหน่วยความจำที่ต้องการสำหรับการเขียนใหญ่เกินขอบเขตของแอดเดรสที่มี

en: Requested seek before the beginning of the stream
th: มีการร้องขอให้เลื่อนตำแหน่งไปก่อนหน้าจุดเริ่มต้นของสตรีม

en: Requested seek beyond the end of the stream
th: มีการร้องขอให้เลื่อนตำแหน่งเลยจุดสิ้นสุดของสตรีมออกไป

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement unmount.
en: mount doesn't implement "unmount"
th: การเมานท์นี้ยังไม่รองรับคำสั่ง "unmount"

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement eject.
en: mount doesn't implement "eject"
th: การเมานท์นี้ยังไม่รองรับคำสั่ง "eject"

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement any of unmount or unmount_with_operation.
en: mount doesn't implement "unmount" or "unmount_with_operation"
th: การเมานท์นี้ยังไม่รองรับคำสั่ง "unmount" หรือ "unmount_with_operation"

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement any of eject or eject_with_operation.
en: mount doesn't implement "eject" or "eject_with_operation"
th: การเมานท์นี้ยังไม่รองรับคำสั่ง "eject" หรือ "eject_with_operation"

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement remount.
en: mount doesn't implement "remount"
th: การเมานท์นี้ยังไม่รองรับคำสั่ง "remount"

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement content type guessing.
en: mount doesn't implement content type guessing
th: การเมานท์นี้ยังไม่รองรับการเดาชนิดเนื้อหา

note: Translators: This is an error * message for mount objects that * don't implement content type guessing.
en: mount doesn't implement synchronous content type guessing
th: การเมานท์นี้ยังไม่รองรับการเดาชนิดเนื้อหาแบบซิงโครนัส

en: Hostname '%s' contains '[' but not ']'
th: ชื่อโฮสต์ '%s' มี '[' แต่ไม่มี ']'

en: Network unreachable
th: ไม่สามารถติดต่อเครือข่ายได้

en: Host unreachable
th: ไม่สามารถติดต่อโฮสต์ได้

en: Could not create network monitor: %s
th: ไม่สามารถสร้างตัวเฝ้าสังเกตเครือข่าย: %s

en: Could not create network monitor:
th: ไม่สามารถสร้างตัวเฝ้าสังเกตเครือข่าย:

en: Could not get network status:
th: ไม่สามารถอ่านสถานะของเครือข่ายได้:

en: NetworkManager version too old
th: รุ่นของ NetworkManager เก่าเกินไป

en: Output stream doesn't implement write
th: สตรีมข้อมูลออกยังไม่รองรับการเขียนข้อมูล

en: Source stream is already closed
th: สตรีมต้นทางถูกปิดไปแล้ว

en: Error resolving '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดหาที่อยู่ '%s': %s

en: The resource at '%s' does not exist
th: ไม่มีทรัพยากรอยู่ที่ '%s'

en: The resource at '%s' failed to decompress
th: คลายบีบอัดทรัพยากรที่ '%s' ไม่สำเร็จ

en: The resource at '%s' is not a directory
th: ทรัพยากรที่ '%s' ไม่ใช่ไดเรกทอรี

en: Input stream doesn't implement seek
th: สตรีมข้อมูลเข้ายังไม่รองรับการเลื่อนตำแหน่งอ่าน/เขียน

en: List sections containing resources in an elf FILE
th: แสดงรายชื่อหัวข้อย่อยที่บรรจุทรัพยากรในแฟ้ม ELF

en: List resources
    If SECTION is given, only list resources in this section
    If PATH is given, only list matching resources
th: แสดงรายชื่อทรัพยากร
    ถ้ามีการกำหนดหัวข้อ ก็จะแสดงเฉพาะทรัพยากรที่อยู่ในหัวข้อที่กำหนด
    ถ้ามีการกำหนดพาธ ก็จะแสดงเฉพาะทรัพยากรที่ตรงตามที่กำหนด

en: FILE [PATH]
th: แฟ้ม [พาธ]

en: SECTION
th: หัวข้อ

en: List resources with details
    If SECTION is given, only list resources in this section
    If PATH is given, only list matching resources
    Details include the section, size and compression
th: แสดงรายชื่อทรัพยากรพร้อมรายละเอียด
    ถ้ามีการกำหนดหัวข้อ ก็จะแสดงเฉพาะทรัพยากรที่อยู่ในหัวข้อที่กำหนด
    ถ้ามีการกำหนดพาธ ก็จะแสดงเฉพาะทรัพยากรที่ตรงตามที่กำหนด
    รายละเอียดที่แสดง ได้แก่ หัวข้อ, ขนาด และการบีบอัด เป็นต้น

en: Extract a resource file to stdout
th: แตกแฟ้มทรัพยากรออกทางเอาต์พุตมาตรฐาน

en: FILE PATH
th: แฟ้ม พาธ

en: Usage:
      gresource [--section SECTION] COMMAND [ARGS...]
    
    Commands:
      help                      Show this information
      sections                  List resource sections
      list                      List resources
      details                   List resources with details
      extract                   Extract a resource
    
    Use 'gresource help COMMAND' to get detailed help.
th: วิธีใช้:
      gresource [--section หัวข้อ] คำสั่ง [อาร์กิวเมนต์...]
    
    คำสั่ง:
      help                      แสดงข้อความวิธีใช้นี้
      sections                  แสดงหัวข้อต่างๆ ของทรัพยากร
      list                      แสดงรายชื่อทรัพยากร
      details                   แสดงรายชื่อทรัพยากรพร้อมรายละเอียด
      extract                   แตกทรัพยากรจากการบีบอัด
    
    เรียก 'gresource help คำสั่ง' เพื่อดูวิธีใช้อย่างละเอียด

en: Usage:
      gresource %s%s%s %s
    
    %s
th: วิธีใช้:
      gresource %s%s%s %s
    
    %s

en:   SECTION   An (optional) elf section name
th:   หัวข้อ      ชื่อหัวข้อ ELF (ระบุหรือไม่ก็ได้)

en:   COMMAND   The (optional) command to explain
th:   คำสั่ง      คำสั่งที่ต้องการให้อธิบาย (ระบุหรือไม่ก็ได้)

en:   FILE      An elf file (a binary or a shared library)
th:   แฟ้ม       แฟ้ม ELF (ไบนารีหรือไลบรารีใช้ร่วม)

en:   FILE      An elf file (a binary or a shared library)
                or a compiled resource file
th:   แฟ้ม       แฟ้ม ELF (ไบนารีหรือไลบรารีใช้ร่วม)
                หรือทรัพยากรที่คอมไพล์แล้ว

en: [PATH]
th: [พาธ]

en:   PATH      An (optional) resource path (may be partial)
th:   พาธ       พาธของทรัพยากร (ระบุหรือไม่ก็ได้) (อาจระบุเพียงบางส่วนก็ได้)

en: PATH
th: พาธ

en:   PATH      A resource path
th:   พาธ       พาธของทรัพยากร

en: No such schema '%s'
th: ไม่มี schema '%s'

en: Schema '%s' is not relocatable (path must not be specified)
th: schema '%s' ไม่สามารถย้ายที่ได้ (ต้องไม่ระบุพาธ)

en: Schema '%s' is relocatable (path must be specified)
th: schema '%s' สามารถย้ายที่ได้ (ต้องระบุพาธ)

en: Empty path given.
th: พาธที่กำหนดมาว่างเปล่า

en: Path must begin with a slash (/)
th: พาธต้องขึ้นต้นด้วยขีดทับ (/)

en: Path must end with a slash (/)
th: พาธต้องลงท้ายด้วยขีดทับ (/)

en: Path must not contain two adjacent slashes (//)
th: พาธต้องไม่มีขีดทับสองตัวติดกัน (//)

en: The provided value is outside of the valid range
th: ค่าที่กำหนดมาอยู่นอกช่วงที่ใช้ได้

en: The key is not writable
th: คีย์นี้ไม่สามารถเขียนได้

en: List the installed (non-relocatable) schemas
th: แสดงรายชื่อ schema (ที่ย้ายที่ไม่ได้) ที่ติดตั้งไว้

en: List the installed relocatable schemas
th: แสดงรายชื่อ schema ที่ย้ายที่ได้ที่ติดตั้งไว้

en: List the keys in SCHEMA
th: แสดงคีย์ต่างๆ ใน SCHEMA

en: List the children of SCHEMA
th: แสดงโหนดลูกต่างๆ ของ SCHEMA

en: List keys and values, recursively
    If no SCHEMA is given, list all keys
th: แสดงคีย์และค่าต่างๆ แบบไล่ลงทุกลำดับชั้น
    ถ้าไม่ระบุ SCHEMA ก็จะแสดงคีย์ทั้งหมด

en: Get the value of KEY
th: อ่านค่าของ KEY

en: Query the range of valid values for KEY
th: สอบถามช่วงของค่าต่างๆ ที่ใช้ได้สำหรับ KEY

en: Query the description for KEY
th: สอบถามคำบรรยายของ KEY

en: Set the value of KEY to VALUE
th: กำหนดค่าของ KEY ให้เป็น VALUE

en: Reset KEY to its default value
th: ล้างค่า KEY ให้เป็นค่าปริยาย

en: Reset all keys in SCHEMA to their defaults
th: ล้างค่า KEY ทั้งหมดใน SCHEMA ให้เป็นค่าปริยาย

en: Check if KEY is writable
th: ตรวจสอบว่า KEY สามารถเขียนได้หรือไม่

en: Monitor KEY for changes.
    If no KEY is specified, monitor all keys in SCHEMA.
    Use ^C to stop monitoring.
th: เฝ้าสังเกตการเปลี่ยนแปลงใน KEY
    ถ้าไม่ระบุ KEY ก็จะเฝ้าสังเกตทุกคีย์ใน SCHEMA
    กด ^C เมื่อต้องการหยุดเฝ้าสังเกต

en: Usage:
      gsettings --version
      gsettings [--schemadir SCHEMADIR] COMMAND [ARGS...]
    
    Commands:
      help                      Show this information
      list-schemas              List installed schemas
      list-relocatable-schemas  List relocatable schemas
      list-keys                 List keys in a schema
      list-children             List children of a schema
      list-recursively          List keys and values, recursively
      range                     Queries the range of a key
      describe                  Queries the description of a key
      get                       Get the value of a key
      set                       Set the value of a key
      reset                     Reset the value of a key
      reset-recursively         Reset all values in a given schema
      writable                  Check if a key is writable
      monitor                   Watch for changes
    
    Use 'gsettings help COMMAND' to get detailed help.
th: วิธีใช้:
      gsettings --version
      gsettings [--schemadir SCHEMADIR] COMMAND [ARGS...]
    
    คำสั่ง:
      help                      แสดงข้อความวิธีใช้นี้
      list-schemas              แสดงรายชื่อ schema ที่ติดตั้งไว้
      list-relocatable-schemas  แสดงรายชื่อ schema ที่ย้ายที่ได้
      list-keys                 แสดงคีย์ต่างๆ ใน schema
      list-children             แสดงโหนดลูกต่างๆ ของ schema
      list-recursively          แสดงคีย์และค่าต่างๆ แบบไล่ลงทุกลำดับชั้น
      range                     สอบถามช่วงของค่าสำหรับคีย์
      describe                  สอบถามคำบรรยายของคีย์
      get                       อ่านค่าของคีย์
      set                       กำหนดค่าของคีย์
      reset                     ล้างค่าของคีย์
      reset-recursively         ล้างค่าทั้งหมดใน schema ที่กำหนด
      writable                  ตรวจสอบว่าคีย์สามารถเขียนได้หรือไม่
      monitor                   เฝ้าสังเกตการเปลี่ยนแปลง
    
    เรียก 'gsettings help <คำสั่ง>' เพื่อดูวิธีใช้อย่างละเอียด

en: Usage:
      gsettings [--schemadir SCHEMADIR] %s %s
    
    %s
th: วิธีใช้:
      gsettings [--schemadir SCHEMADIR] %s %s
    
    %s

en:   SCHEMADIR A directory to search for additional schemas
th:   SCHEMADIR ไดเรกทอรีที่จะค้นหา schema เพิ่มเติม

en:   SCHEMA    The name of the schema
      PATH      The path, for relocatable schemas
th:   SCHEMA    ชื่อของ schema
      PATH      พาธ สำหรับ schema ที่ย้ายที่ได้

en:   KEY       The (optional) key within the schema
th:   KEY       คีย์ใน schema (ระบุหรือไม่ก็ได้)

en:   KEY       The key within the schema
th:   KEY       คีย์ใน schema

en:   VALUE     The value to set
th:   VALUE     ค่าที่จะกำหนด

en: Could not load schemas from %s: %s
th: ไม่สามารถโหลด schema จาก %s: %s

en: No schemas installed
th: ไม่ได้ติดตั้ง schema ไว้

en: Empty schema name given
th: ชื่อ schema ที่กำหนดมาว่างเปล่า

en: No such key '%s'
th: ไม่มีคีย์ '%s'

en: Invalid socket, not initialized
th: ซ็อกเก็ตผิดพลาด ยังไม่ได้ตั้งค่าเริ่มต้น

en: Invalid socket, initialization failed due to: %s
th: ซ็อกเก็ตผิดพลาด ตั้งค่าเริ่มต้นไม่สำเร็จเนื่องจาก: %s

en: Socket is already closed
th: ซ็อกเก็ตถูกปิดไปแล้ว

en: Socket I/O timed out
th: การอ่าน/เขียนซ็อกเก็ตหมดเวลาคอย

en: creating GSocket from fd: %s
th: ขณะสร้าง GSocket จาก fd: %s

en: Unable to create socket: %s
th: สร้างซ็อกเก็ตไม่สำเร็จ: %s

en: Unknown family was specified
th: มีการระบุ family ที่ไม่รู้จัก

en: Unknown protocol was specified
th: มีการระบุโพรโทคอลที่ไม่รู้จัก

en: Cannot use datagram operations on a non-datagram socket.
th: ไม่สามารถใช้การกระทำ datagram กับซ็อกเก็ตที่ไม่ได้เป็น datagram ได้

en: Cannot use datagram operations on a socket with a timeout set.
th: ไม่สามารถใช้การกระทำ datagram กับซ็อกเก็ตที่มีการกำหนดเวลาคอยได้

en: could not get local address: %s
th: ไม่สามารถหาที่อยู่ฝั่งนี้ได้: %s

en: could not get remote address: %s
th: ไม่สามารถหาที่อยู่ฝั่งโน้นได้: %s

en: could not listen: %s
th: ไม่สามารถ listen: %s

en: Error binding to address: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะ bind กับที่อยู่: %s

en: Error joining multicast group: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเข้าร่วมกลุ่มมัลติแคสต์: %s

en: Error leaving multicast group: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะออกจากกลุ่มมัลติแคสต์: %s

en: No support for source-specific multicast
th: ไม่รองรับมัลติแคสต์แบบเจาะจงแหล่ง

en: Error accepting connection: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะรับการเชื่อมต่อ: %s

en: Connection in progress
th: กำลังอยู่ระหว่างเชื่อมต่อ

en: Unable to get pending error:
th: อ่านข้อผิดพลาดที่คั่งค้างอยู่ไม่สำเร็จ:

en: Error receiving data: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะรับข้อมูล: %s

en: Error sending data: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะส่งข้อมูล: %s

en: Unable to shutdown socket: %s
th: ปิดการทำงานซ็อกเก็ตไม่สำเร็จ: %s

en: Error closing socket: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปิดซ็อกเก็ต: %s

en: Waiting for socket condition: %s
th: กำลังรอเงื่อนไขของซ็อกเก็ต: %s

en: Error sending message: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะส่งข้อความ: %s

en: GSocketControlMessage not supported on Windows
th: ไม่รองรับ GSocketControlMessage บนวินโดวส์

en: Error receiving message: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะรับข้อความ: %s

en: Unable to read socket credentials: %s
th: อ่านข้อมูลลับของซ็อกเก็ตไม่สำเร็จ: %s

en: g_socket_get_credentials not implemented for this OS
th: ยังไม่รองรับ g_socket_get_credentials สำหรับระบบปฏิบัติการนี้

en: Could not connect to proxy server %s:
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์พร็อกซี %s:

en: Could not connect to %s:
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยัง %s:

en: Could not connect:
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อ:

en: Unknown error on connect
th: เกิดข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุขณะเชื่อมต่อ

en: Proxying over a non-TCP connection is not supported.
th: ไม่รองรับการทำพร็อกซีผ่านการเชื่อมต่อที่ไม่ใช่ TCP

en: Proxy protocol '%s' is not supported.
th: ไม่รองรับโพรโทคอล '%s' สำหรับพร็อกซี

en: Listener is already closed
th: Listener ถูกปิดไปแล้ว

en: Added socket is closed
th: ซ็อกเก็ตที่เพิ่มถูกปิดไปแล้ว

en: SOCKSv4 does not support IPv6 address '%s'
th: SOCKSv4 ไม่รองรับที่อยู่ IPv6 '%s'

en: Username is too long for SOCKSv4 protocol
th: ชื่อผู้ใช้ยาวเกินไปสำหรับโพรโทคอล SOCKSv4

en: Hostname '%s' is too long for SOCKSv4 protocol
th: ชื่อโฮสต์ '%s' ยาวเกินไปสำหรับโพรโทคอล SOCKSv4

en: The server is not a SOCKSv4 proxy server.
th: เซิร์ฟเวอร์ไม่ได้เป็นพร็อกซีสำหรับ SOCKSv4

en: Connection through SOCKSv4 server was rejected
th: การเชื่อมต่อผ่านเซิร์ฟเวอร์ SOCKSv4 ถูกปฏิเสธ

en: The server is not a SOCKSv5 proxy server.
th: เซิร์ฟเวอร์ไม่ได้เป็นพร็อกซีสำหรับ SOCKSv5

en: The SOCKSv5 proxy requires authentication.
th: พร็อกซี SOCKSv5 ต้องการการยืนยันตัวบุคคล

en: The SOCKSv5 proxy requires an authentication method that is not supported by GLib.
th: พร็อกซี SOCKSv5 ต้องการการยืนยันตัวบุคคลด้วยวิธีที่ GLib ไม่รองรับ

en: Username or password is too long for SOCKSv5 protocol.
th: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านยาวเกินไปสำหรับโพรโทคอล SOCKSv5

en: SOCKSv5 authentication failed due to wrong username or password.
th: การยืนยันตัวบุคคลของ SOCKSv5 ล้มเหลว เพราะชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Hostname '%s' is too long for SOCKSv5 protocol
th: ชื่อโฮสต์ '%s' ยาวเกินไปสำหรับโพรโทคอล SOCKSv5

en: The SOCKSv5 proxy server uses unknown address type.
th: เซิร์ฟเวอร์พร็อกซี SOCKSv5 ใช้ที่อยู่ที่ไม่ทราบชนิด

en: Internal SOCKSv5 proxy server error.
th: เกิดข้อผิดพลาดภายในของเซิร์ฟเวอร์พร็อกซี SOCKSv5

en: SOCKSv5 connection not allowed by ruleset.
th: ชุดกฎเกณฑ์ไม่อนุญาตให้เชื่อมต่อ SOCKSv5

en: Host unreachable through SOCKSv5 server.
th: ไม่สามารถติดต่อโฮสต์ผ่านเซิร์ฟเวอร์ SOCKSv5 ได้

en: Network unreachable through SOCKSv5 proxy.
th: ไม่สามารถติดต่อเครือข่ายผ่านพร็อกซี SOCKSv5

en: Connection refused through SOCKSv5 proxy.
th: การเชื่อมต่อผ่านพร็อกซี SOCKSv5 ถูกปฏิเสธ

en: SOCKSv5 proxy does not support 'connect' command.
th: พร็อกซี SOCKSv5 ไม่รองรับคำสั่ง 'connect'

en: SOCKSv5 proxy does not support provided address type.
th: พร็อกซี SOCKSv5 ไม่รองรับที่อยู่ชนิดที่กำหนดมา

en: Unknown SOCKSv5 proxy error.
th: เกิดข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุที่พร็อกซี SOCKSv5

en: Can't handle version %d of GThemedIcon encoding
th: ไม่สามารถจัดการกับรหัสของ GThemedIcon รุ่น %d ได้

en: No valid addresses were found
th: ไม่พบที่อยู่ที่ถูกต้อง

en: Error reverse-resolving '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดหาที่อยู่ '%s' ย้อนกลับ: %s

en: No DNS record of the requested type for '%s'
th: ไม่มีระเบียน DNS ชนิดที่ร้องขอสำหรับ '%s'

en: Temporarily unable to resolve '%s'
th: ไม่สามารถเปิดหาที่อยู่ '%s' ได้ชั่วคราว

en: Error resolving '%s'
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดหาที่อยู่ '%s'

en: Cannot decrypt PEM-encoded private key
th: ไม่สามารถถอดรหัสลับกุญแจส่วนตัวที่ลงรหัสแบบ PEM

en: No PEM-encoded private key found
th: ไม่พบกุญแจส่วนตัวที่ลงรหัสแบบ PEM

en: Could not parse PEM-encoded private key
th: ไม่สามารถแจงกุญแจส่วนตัวที่ลงรหัสแบบ PEM

en: No PEM-encoded certificate found
th: ไม่พบใบรับรองที่ลงรหัสแบบ PEM

en: Could not parse PEM-encoded certificate
th: ไม่สามารถแจงใบรับรองที่ลงรหัสแบบ PEM

en: This is the last chance to enter the password correctly before your access is locked out.
th: นี่เป็นโอกาสสุดท้ายที่คุณจะป้อนรหัสผ่านให้ถูกต้อง ก่อนที่การเข้าถึงของคุณจะถูกล็อค

en: Several password entered have been incorrect, and your access will be locked out after further failures.
th: รหัสผ่านผิดหลายครั้ง การเข้าถึงของคุณจะถูกล็อคในที่สุดถ้าคุณยังป้อนผิดอยู่

en: The password entered is incorrect.
th: รหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Expecting 1 control message, got %d | Expecting 1 control message, got %d
th[0]: ต้องการข้อความควบคุม 1 ข้อความ แต่ได้รับ %d ข้อความ

en: Unexpected type of ancillary data
th: พบข้อมูลช่วยเป็นชนิดที่ไม่คาดหมาย

en: Expecting one fd, but got %d
     | Expecting one fd, but got %d
th[0]: ต้องการ fd หนึ่งรายการ แต่ได้รับ %d รายการ

en: Received invalid fd
th: ได้รับ fd ที่ไม่ถูกต้อง

en: Error sending credentials:
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะส่งข้อมูลลับ:

en: Error checking if SO_PASSCRED is enabled for socket: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตรวจสอบว่าเปิดใช้ SO_PASSCRED กับซ็อกเก็ตหรือไม่: %s

en: Error enabling SO_PASSCRED: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดใช้ SO_PASSCRED: %s

en: Expecting to read a single byte for receiving credentials but read zero bytes
th: ต้องการอ่านหนึ่งไบต์เพื่อรับข้อมูลลับ แต่ไม่ได้รับสักไบต์

en: Not expecting control message, but got %d
th: ไม่ต้องการข้อความควบคุม แต่ได้รับ %d ข้อความ

en: Error while disabling SO_PASSCRED: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปิด SO_PASSCRED: %s

en: Error reading from file descriptor: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านจาก file descriptor: %s

en: Error closing file descriptor: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปิด file descriptor: %s

en: Filesystem root
th: รากระบบแฟ้ม

en: Error writing to file descriptor: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียนลง file descriptor: %s

en: Abstract UNIX domain socket addresses not supported on this system
th: ระบบนี้ไม่รองรับที่อยู่ UNIX domain socket แบบ abstract

en: volume doesn't implement eject
th: โวลุมยังไม่รองรับการดันสื่อออก

note: Translators: This is an error * message for volume objects that * don't implement any of eject or eject_with_operation.
en: volume doesn't implement eject or eject_with_operation
th: โวลุมยังไม่รองรับคำสั่ง eject หรือ eject_with_operation

en: Error reading from handle: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านจาก handle: %s

en: Error closing handle: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปิด handle: %s

en: Error writing to handle: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียนลง handle: %s

en: Not enough memory
th: หน่วยความจำไม่พอ

en: Internal error: %s
th: ข้อผิดพลาดภายใน: %s

en: Need more input
th: ต้องการข้อมูลเข้าเพิ่มเติม

en: Invalid compressed data
th: ข้อมูลบีบอัดผิดรูปแบบ

en: Address to listen on
th: ที่อยู่ที่จะใช้รอรับการเชื่อมต่อ

en: Ignored, for compat with GTestDbus
th: ไม่สนใจ มีเพื่อให้เข้ากันได้กับ GTestDbus

en: Print address
th: แสดงที่อยู่

en: Print address in shell mode
th: แสดงที่อยู่ในแบบเชลล์

en: Run a dbus service
th: ทำงานเป็นบริการ dbus

en: Wrong args
th: อาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้อง

en: Unexpected attribute '%s' for element '%s'
th: พบแอตทริบิวต์ '%s' ที่ไม่ต้องการ สำหรับอิลิเมนต์ '%s'

en: Attribute '%s' of element '%s' not found
th: ไม่พบแอตทริบิวต์ '%s' สำหรับอิลิเมนต์ '%s'

en: Unexpected tag '%s', tag '%s' expected
th: พบแท็ก '%s' ที่ไม่ต้องการ ขณะที่ต้องการแท็ก '%s'

en: Unexpected tag '%s' inside '%s'
th: พบแท็ก '%s' ที่ไม่ต้องการภายใน '%s'

en: No valid bookmark file found in data dirs
th: ไม่พบแฟ้มที่คั่นหน้าที่ใช้การได้ในไดเรกทอรีข้อมูล

en: A bookmark for URI '%s' already exists
th: มีที่คั่นหน้าสำหรับ URI '%s' อยู่ก่อนแล้ว

en: No bookmark found for URI '%s'
th: ไม่พบที่คั่นหน้าสำหรับ URI '%s'

en: No MIME type defined in the bookmark for URI '%s'
th: ไม่ได้กำหนดชนิด MIME ไว้ในที่คั่นหน้าสำหรับ URI '%s'

en: No private flag has been defined in bookmark for URI '%s'
th: ไม่ได้กำหนดแฟล็กส่วนตัวไว้ในที่คั่นหน้าสำหรับ URI '%s'

en: No groups set in bookmark for URI '%s'
th: ไม่ได้กำหนดกลุ่มไว้ในที่คั่นหน้าสำหรับ URI '%s'

en: No application with name '%s' registered a bookmark for '%s'
th: ไม่มีโปรแกรมประยุกต์ชื่อ '%s' ที่ลงทะเบียนที่คั่นหน้าสำหรับ '%s' ไว้

en: Failed to expand exec line '%s' with URI '%s'
th: กระจายบรรทัดคำสั่ง '%s' ด้วย URI '%s' ไม่สำเร็จ

en: Partial character sequence at end of input
th: มีลำดับไบต์ไม่เต็มอักขระอยู่ที่ท้ายข้อมูลเข้า

en: Cannot convert fallback '%s' to codeset '%s'
th: ไม่สามารถแปลงสตริงซ่อมเสริม '%s' ให้เป็นรหัส '%s' ได้

en: The URI '%s' is not an absolute URI using the "file" scheme
th: URI '%s' ไม่ใช่ URI สัมบูรณ์ที่ใช้ scheme "file"

en: The local file URI '%s' may not include a '#'
th: URI ของแฟ้มท้องถิ่น '%s' ต้องไม่มี '#'

en: The URI '%s' is invalid
th: URI '%s' ใช้ไม่ได้

en: The hostname of the URI '%s' is invalid
th: ชื่อโฮสต์ของ URI '%s' ใช้ไม่ได้

en: The URI '%s' contains invalidly escaped characters
th: URI '%s' มีอักขระหลีกที่ไม่ถูกต้อง

en: The pathname '%s' is not an absolute path
th: ชื่อพาธ '%s' ไม่ใช่พาธเต็ม

en: Invalid hostname
th: ชื่อโฮสต์ผิดรูปแบบ

[ctx: GDateTime]
note: Translators: this is the preferred format for expressing the date and the time
en: %a %b %e %H:%M:%S %Y
th: %a %e %b %Ey, %H:%M:%S

[ctx: GDateTime]
note: Translators: this is the preferred format for expressing the date
en: %m/%d/%y
th: %d/%m/%Ey

[ctx: full month name]
en: January
th: มกราคม

[ctx: full month name]
en: February
th: กุมภาพันธ์

[ctx: full month name]
en: March
th: มีนาคม

[ctx: full month name]
en: April
th: เมษายน

[ctx: full month name]
en: May
th: พฤษภาคม

[ctx: full month name]
en: June
th: มิถุนายน

[ctx: full month name]
en: July
th: กรกฎาคม

[ctx: full month name]
en: August
th: สิงหาคม

[ctx: full month name]
en: September
th: กันยายน

[ctx: full month name]
en: October
th: ตุลาคม

[ctx: full month name]
en: November
th: พฤศจิกายน

[ctx: full month name]
en: December
th: ธันวาคม

[ctx: abbreviated month name]
en: Jan
th: ม.ค.

[ctx: abbreviated month name]
en: Feb
th: ก.พ.

[ctx: abbreviated month name]
en: Mar
th: มี.ค.

[ctx: abbreviated month name]
en: Apr
th: เม.ย.

[ctx: abbreviated month name]
en: May
th: พ.ค.

[ctx: abbreviated month name]
en: Jun
th: มิ.ย.

[ctx: abbreviated month name]
en: Jul
th: ก.ค.

[ctx: abbreviated month name]
en: Aug
th: ส.ค.

[ctx: abbreviated month name]
en: Sep
th: ก.ย.

[ctx: abbreviated month name]
en: Oct
th: ต.ค.

[ctx: abbreviated month name]
en: Nov
th: พ.ย.

[ctx: abbreviated month name]
en: Dec
th: ธ.ค.

[ctx: full weekday name]
en: Monday
th: จันทร์

[ctx: full weekday name]
en: Tuesday
th: อังคาร

[ctx: full weekday name]
en: Wednesday
th: พุธ

[ctx: full weekday name]
en: Thursday
th: พฤหัสบดี

[ctx: full weekday name]
en: Friday
th: ศุกร์

[ctx: full weekday name]
en: Saturday
th: เสาร์

[ctx: full weekday name]
en: Sunday
th: อาทิตย์

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Mon
th: จ.

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Tue
th: อ.

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Wed
th: พ.

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Thu
th: พฤ.

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Fri
th: ศ.

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Sat
th: ส.

[ctx: abbreviated weekday name]
en: Sun
th: อา.

en: Error opening directory '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดไดเรกทอรี '%s': %s

en: Could not allocate %lu byte to read file "%s" | Could not allocate %lu bytes to read file "%s"
th[0]: ไม่สามารถจองหน่วยความจำ %lu ไบต์เพื่ออ่านแฟ้ม "%s"

en: Error reading file '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านแฟ้ม '%s': %s

en: File "%s" is too large
th: แฟ้ม "%s" ใหญ่เกินไป

en: Failed to read from file '%s': %s
th: อ่านข้อมูลจากแฟ้ม '%s' ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to open file '%s': %s
th: เปิดแฟ้ม '%s' ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to get attributes of file '%s': fstat() failed: %s
th: อ่านแอตทริบิวต์ของแฟ้ม '%s' ไม่สำเร็จ: fstat() ล้มเหลว: %s

en: Failed to open file '%s': fdopen() failed: %s
th: เปิดแฟ้ม '%s' ไม่สำเร็จ: fdopen() ล้มเหลว: %s

en: Failed to rename file '%s' to '%s': g_rename() failed: %s
th: เปลี่ยนชื่อแฟ้ม '%s' ไปเป็น '%s' ไม่สำเร็จ: g_rename() ล้มเหลว: %s

en: Failed to create file '%s': %s
th: สร้างแฟ้ม '%s' ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to write file '%s': write() failed: %s
th: เขียนแฟ้ม '%s' ไม่สำเร็จ: write() ล้มเหลว: %s

en: Failed to write file '%s': fsync() failed: %s
th: เขียนแฟ้ม '%s' ไม่สำเร็จ: fsync() ล้มเหลว: %s

en: Existing file '%s' could not be removed: g_unlink() failed: %s
th: ไม่สามารถลบแฟ้ม '%s' ที่มีอยู่ได้: g_unlink() ล้มเหลว: %s

en: Template '%s' invalid, should not contain a '%s'
th: แม่แบบ '%s' ใช้ไม่ได้ ไม่ควรมี '%s'

en: Template '%s' doesn't contain XXXXXX
th: แม่แบบ '%s' ไม่มี XXXXXX

en: Failed to read the symbolic link '%s': %s
th: อ่านลิงก์สัญลักษณ์ '%s' ไม่สำเร็จ: %s

en: Could not open converter from '%s' to '%s': %s
th: ไม่สามารถเปิดตัวแปลงรหัสอักขระจาก '%s' ไปเป็น '%s' ได้: %s

en: Can't do a raw read in g_io_channel_read_line_string
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลแบบดิบใน g_io_channel_read_line_string

en: Leftover unconverted data in read buffer
th: มีข้อมูลตกค้างไม่ได้แปลงอยู่ในบัฟเฟอร์สำหรับอ่าน

en: Channel terminates in a partial character
th: แชนเนลจบด้วยข้อมูลไม่เต็มอักขระ

en: Can't do a raw read in g_io_channel_read_to_end
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลแบบดิบใน g_io_channel_read_to_end

en: Valid key file could not be found in search dirs
th: ไม่พบแฟ้มคีย์ที่ใช้การได้ในไดเรกทอรีแหล่งค้นหา

en: Not a regular file
th: ไม่ใช่แฟ้มปกติ

en: Key file contains line '%s' which is not a key-value pair, group, or comment
th: แฟ้มคีย์มีบรรทัด '%s' ซึ่งไม่ใช่รูปแบบคู่คีย์-ค่า, กลุ่ม, หรือหมายเหตุ ที่ถูกต้อง

en: Invalid group name: %s
th: ชื่อกลุ่มผิดรูปแบบ: %s

en: Key file does not start with a group
th: แฟ้มคีย์ไม่ได้ขึ้นต้นด้วยกลุ่ม

en: Invalid key name: %s
th: ชื่อคีย์ผิดรูปแบบ: %s

en: Key file contains unsupported encoding '%s'
th: แฟ้มคีย์มีเนื้อหาเป็นรหัสอักขระ '%s' ซึ่งไม่รองรับ

en: Key file does not have group '%s'
th: แฟ้มคีย์ไม่มีกลุ่ม '%s'

en: Key file does not have key '%s' in group '%s'
th: แฟ้มคีย์ไม่มีคีย์ '%s' ในกลุ่ม '%s'

en: Key file contains key '%s' with value '%s' which is not UTF-8
th: แฟ้มคีย์มีคีย์ '%s' ซึ่งมีค่า '%s' ซึ่งไม่ใช่รูปแบบ UTF-8

en: Key file contains key '%s' which has a value that cannot be interpreted.
th: แฟ้มคีย์มีคีย์ '%s' ซึ่งมีค่าที่ไม่สามารถตีความได้

en: Key file contains key '%s' in group '%s' which has a value that cannot be interpreted.
th: แฟ้มคีย์มีคีย์ '%s' ในกลุ่ม '%s' ซึ่งมีค่าที่ไม่สามารถตีความได้

en: Key '%s' in group '%s' has value '%s' where %s was expected
th: คีย์ '%s' ในกลุ่ม '%s' มีค่า '%s' แต่ต้องการค่า %s

en: Key file contains escape character at end of line
th: แฟ้มคีย์มีอักขระหลีกที่ท้ายบรรทัด

en: Key file contains invalid escape sequence '%s'
th: แฟ้มคีย์มีลำดับหลีก '%s' ที่ไม่ถูกต้อง

en: Value '%s' cannot be interpreted as a number.
th: ค่า '%s' ไม่สามารถตีความเป็นตัวเลขได้

en: Integer value '%s' out of range
th: ค่าจำนวนเต็ม '%s' ออกนอกช่วง

en: Value '%s' cannot be interpreted as a float number.
th: ค่า '%s' ไม่สามารถตีความเป็นตัวเลข float ได้

en: Value '%s' cannot be interpreted as a boolean.
th: ค่า '%s' ไม่สามารถตีความเป็นบูลีนได้

en: Failed to get attributes of file '%s%s%s%s': fstat() failed: %s
th: อ่านแอตทริบิวต์ของแฟ้ม '%s%s%s%s' ไม่สำเร็จ: fstat() ล้มเหลว: %s

en: Failed to map %s%s%s%s: mmap() failed: %s
th: แม็ปแฟ้ม '%s%s%s%s' ไม่สำเร็จ: mmap() ล้มเหลว: %s

en: Failed to open file '%s': open() failed: %s
th: เปิดแฟ้ม '%s' ไม่สำเร็จ: open() ล้มเหลว: %s

en: Error on line %d char %d:
th: มีข้อผิดพลาดที่บรรทัด %d อักขระที่ %d:

en: Invalid UTF-8 encoded text in name - not valid '%s'
th: พบข้อความลงรหัส UTF-8 ไม่ถูกต้องในชื่อ - ข้อความที่ผิด: '%s'

en: '%s' is not a valid name
th: '%s' ไม่ใช่ชื่อที่ใช้ได้

en: '%s' is not a valid name: '%c'
th: '%s' ไม่ใช่ชื่อที่ใช้ได้: '%c'

en: Error on line %d: %s
th: มีข้อผิดพลาดที่บรรทัด %d: %s

en: Failed to parse '%-.*s', which should have been a digit inside a character reference (&#234; for example) - perhaps the digit is too large
th: ไม่สามารถแจง '%-.*s' ซึ่งควรจะเป็นตัวเลขภายในตัวอ้างอิงอักขระ (เช่น &#234;) เป็นไปได้ว่าตัวเลขอาจจะมากเกินไป

en: Character reference did not end with a semicolon; most likely you used an ampersand character without intending to start an entity - escape ampersand as &amp;
th: ตัวอ้างอิงอักขระไม่ได้ปิดด้วยอัฒภาค เป็นไปได้สูงที่คุณอาจใช้ ampersand โดยไม่ได้จงใจให้เริ่มเอนทิตี ถ้าใช่ ก็จงหลีก ampersand โดยแทนด้วย &amp; เสีย

en: Character reference '%-.*s' does not encode a permitted character
th: ตัวอ้างอิงอักขระ '%-.*s' ไม่ได้ลงรหัสอักขระที่อนุญาตให้ใช้ได้

en: Empty entity '&;' seen; valid entities are: &amp; &quot; &lt; &gt; &apos;
th: พบเอนทิตีว่างเปล่า '&;' ซึ่งไม่ถูกต้อง ค่าที่ใช้ได้คือ: &amp; &quot; &lt; &gt; &apos;

en: Entity name '%-.*s' is not known
th: ไม่รู้จักเอนทิตีชื่อ '%-.*s'

en: Entity did not end with a semicolon; most likely you used an ampersand character without intending to start an entity - escape ampersand as &amp;
th: เอนทิตีไม่ได้ปิดด้วยอัฒภาค เป็นไปได้สูงที่คุณอาจใช้ ampersand โดยไม่ได้จงใจให้เริ่มเอนทิตี ถ้าใช่ ก็จงหลีก ampersand โดยแทนด้วย &amp; เสีย

en: Document must begin with an element (e.g. <book>)
th: เอกสารต้องเริ่มด้วยอิลิเมนต์ (เช่น <book>)

en: '%s' is not a valid character following a '<' character; it may not begin an element name
th: '%s' ไม่ใช่อักขระที่ใช้ตามหลัง '<' ได้ จึงไม่สามารถใช้ขึ้นต้นชื่ออิลิเมนต์ได้

en: Odd character '%s', expected a '>' character to end the empty-element tag '%s'
th: พบอักขระแปลกปลอม '%s' ในขณะที่มองหาอักขระ '>' ที่จะมาปิดแท็กอิลิเมนต์เปล่า '%s'

en: Odd character '%s', expected a '=' after attribute name '%s' of element '%s'
th: พบอักขระแปลกปลอม '%s' ในขณะที่กำลังมองหา '=' หลังชื่อแอตทริบิวต์ '%s' ของอิลิเมนต์ '%s'

en: Odd character '%s', expected a '>' or '/' character to end the start tag of element '%s', or optionally an attribute; perhaps you used an invalid character in an attribute name
th: พบอักขระแปลกปลอม '%s' ในขณะที่กำลังมองหา '>' หรือ '/' ที่จะมาปิดแท็กตั้งต้นของอิลิเมนต์ '%s' หรือไม่ก็เป็นแอตทริบิวต์ เป็นไปได้ว่าคุณกำลังใช้อักขระที่ใช้ไม่ได้ในชื่อแอตทริบิวต์

en: Odd character '%s', expected an open quote mark after the equals sign when giving value for attribute '%s' of element '%s'
th: พบอักขระแปลกปลอม '%s' ในขณะที่กำลังมองหาอัญประกาศเปิดหลัง '=' ในการกำหนดค่าให้กับแอตทริบิวต์ '%s' ของอิลิเมนต์ '%s'

en: '%s' is not a valid character following the characters '</'; '%s' may not begin an element name
th: '%s' ไม่ใช่อักขระที่ตามหลัง '</' ได้ '%s' ไม่สามารถใช้ขึ้นต้นชื่ออิลิเมนต์ได้

en: '%s' is not a valid character following the close element name '%s'; the allowed character is '>'
th: '%s' ไม่ใช่อักขระที่ใช้ตามหลังชื่ออิลิเมนต์ '%s' ในแท็กปิดได้ อักขระเดียวที่อนุญาตคือ '>'

en: Element '%s' was closed, no element is currently open
th: พบการปิดอิลิเมนต์ '%s' แต่ไม่มีอิลิเมนต์ใดเปิดอยู่

en: Element '%s' was closed, but the currently open element is '%s'
th: พบการปิดอิลิเมนต์ '%s' แต่อิลิเมนต์ที่เปิดอยู่คือ '%s'

en: Document was empty or contained only whitespace
th: เอกสารว่างเปล่า หรือมีแต่อักขระช่องว่าง

en: Document ended unexpectedly just after an open angle bracket '<'
th: เอกสารจบแบบผิดปกติหลังจากวงเล็บแหลม '<'

en: Document ended unexpectedly with elements still open - '%s' was the last element opened
th: เอกสารจบแบบผิดปกติ โดยยังมีอิลิเมนต์เปิดอยู่ - '%s' คืออิลิเมนต์ที่เปิดล่าสุด

en: Document ended unexpectedly, expected to see a close angle bracket ending the tag <%s/>
th: เอกสารจบแบบผิดปกติ ในขณะที่กำลังมองหาวงเล็บแหลมที่จะมาปิดแท็ก <%s/>

en: Document ended unexpectedly inside an element name
th: เอกสารจบแบบผิดปกติระหว่างกลางชื่ออิลิเมนต์

en: Document ended unexpectedly inside an attribute name
th: เอกสารจบแบบผิดปกติระหว่างกลางชื่อแอตทริบิวต์

en: Document ended unexpectedly inside an element-opening tag.
th: เอกสารจบแบบผิดปกติระหว่างกลางแท็กเปิดอิลิเมนต์

en: Document ended unexpectedly after the equals sign following an attribute name; no attribute value
th: เอกสารจบแบบผิดปกติหลังจากเครื่องหมาย '=' หลังชื่อแอตทริบิวต์ โดยไม่มีค่าของแอตทริบิวต์

en: Document ended unexpectedly while inside an attribute value
th: เอกสารจบแบบผิดปกติระหว่างกลางค่าแอตทริบิวต์

en: Document ended unexpectedly inside the close tag for element '%s'
th: เอกสารจบแบบผิดปกติระหว่างกลางแท็กปิดสำหรับอิลิเมนต์ '%s'

en: Document ended unexpectedly inside a comment or processing instruction
th: เอกสารจบแบบผิดปกติระหว่างกลางหมายเหตุหรือคำสั่งประมวลผล

en: Help Options:
th: ตัวเลือกแสดงวิธีใช้:

en: Show help options
th: แสดงวิธีใช้ตัวเลือกต่างๆ

en: Show all help options
th: แสดงวิธีใช้ตัวเลือกต่างๆ ทั้งหมด

en: Application Options:
th: ตัวเลือกของโปรแกรม:

en: Options:
th: ตัวเลือก:

en: Cannot parse integer value '%s' for %s
th: ไม่สามารถแจงค่าจำนวนเต็ม '%s' สำหรับ %s

en: Integer value '%s' for %s out of range
th: ค่าจำนวนเต็ม '%s' สำหรับ %s ออกนอกช่วงที่กำหนด

en: Cannot parse double value '%s' for %s
th: ไม่สามารถแจงค่า double '%s' สำหรับ %s

en: Double value '%s' for %s out of range
th: ค่า double '%s' สำหรับ %s ออกนอกช่วงที่กำหนด

en: Error parsing option %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงตัวเลือก: %s

en: Missing argument for %s
th: ขาดอาร์กิวเมนต์สำหรับ %s

en: Unknown option %s
th: ไม่รู้จักตัวเลือก %s

en: corrupted object
th: ออบเจกต์เสียหาย

en: internal error or corrupted object
th: ข้อผิดพลาดภายในหรือออบเจกต์เสียหาย

en: out of memory
th: หน่วยความจำเต็ม

en: backtracking limit reached
th: เกินขอบเขตการถอยคืน

en: the pattern contains items not supported for partial matching
th: แพตเทิร์นมีรายการที่ไม่รองรับในการจับคู่ทีละส่วน

en: internal error
th: ข้อผิดพลาดภายใน

en: back references as conditions are not supported for partial matching
th: ไม่รองรับการใช้การอ้างอิงย้อนกลับเป็นเงื่อนไขในการจับคู่ทีละส่วน

en: recursion limit reached
th: เกินขอบเขตการเรียกตัวเอง

en: invalid combination of newline flags
th: ชุดของแฟล็กการขึ้นบรรทัดใหม่มีค่าไม่เข้ากัน

en: bad offset
th: ออฟเซ็ตไม่ถูกต้อง

en: short utf8
th: UTF-8 ไม่ครบอักขระ

en: recursion loop
th: เกิดวงวนเรียกตัวเอง

en: unknown error
th: ข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: \ at end of pattern
th: พบ \ ที่ท้ายแพตเทิร์น

en: \c at end of pattern
th: พบ \c ที่ท้ายแพตเทิร์น

en: unrecognized character following \
th: พบอักขระที่ไม่รู้จักตามหลัง \

en: numbers out of order in {} quantifier
th: ค่าตัวเลขผิดพลาดในตัวระบุปริมาณ {}

en: number too big in {} quantifier
th: ค่าตัวเลขสูงเกินไปในตัวระบุปริมาณ {}

en: missing terminating ] for character class
th: ไม่มี ] ปิดในคลาสอักขระ

en: invalid escape sequence in character class
th: มีลำดับอักขระหลีกที่ไม่ถูกต้องในคลาสอักขระ

en: range out of order in character class
th: ค่าช่วงผิดพลาดในคลาสอักขระ

en: nothing to repeat
th: ไม่มีสิ่งที่จะซ้ำ

en: unexpected repeat
th: พบการซ้ำที่ไม่คาดหมาย

en: unrecognized character after (? or (?-
th: พบอักขระที่ไม่รู้จักหลัง (? หรือ (?-

en: POSIX named classes are supported only within a class
th: ใช้ชื่อคลาสอักขระของ POSIX ได้ในคลาสเท่านั้น

en: missing terminating )
th: ไม่มี ) ปิด

en: reference to non-existent subpattern
th: มีการอ้างถึงแพตเทิร์นย่อยที่ไม่มีอยู่

en: missing ) after comment
th: ไม่มี ) หลังหมายเหตุ

en: regular expression is too large
th: นิพจน์เรกกิวลาร์ยาวเกินไป

en: failed to get memory
th: จองหน่วยความจำไม่สำเร็จ

en: ) without opening (
th: พบ ) โดยไม่มี ( เปิด

en: code overflow
th: โค้ดล้น

en: unrecognized character after (?<
th: พบอักขระที่ไม่รู้จักหลัง (?<

en: lookbehind assertion is not fixed length
th: แพตเทิร์นตรวจค่าย้อนไม่ได้มีความยาวคงที่

en: malformed number or name after (?(
th: ตัวเลขหรือชื่อผิดรูปแบบหลัง (?(

en: conditional group contains more than two branches
th: กลุ่มเงื่อนไขมีทางเลือกที่เป็นไปได้มากกว่าสองทาง

en: assertion expected after (?(
th: ต้องการแพตเทิร์นตรวจค่าหลัง (?(

note: translators: '(?R' and '(?[+-]digits' are both meant as (groups of) * sequences here, '(?-54' would be an example for the second group.
en: (?R or (?[+-]digits must be followed by )
th: (?R หรือ (?[+-]ตัวเลข ต้องตามด้วย ) เสมอ

en: unknown POSIX class name
th: พบชื่อคลาสของ POSIX ที่ไม่รู้จัก

en: POSIX collating elements are not supported
th: ไม่รองรับ collating element ของ POSIX

en: character value in \x{...} sequence is too large
th: ค่าอักขระในลำดับ \x{...} มีค่าสูงเกินไป

en: invalid condition (?(0)
th: เงื่อนไข (?(0) ใช้ไม่ได้

en: \C not allowed in lookbehind assertion
th: ใช้ \C ในแพตเทิร์นตรวจค่าย้อนไม่ได้

en: escapes \L, \l, \N{name}, \U, and \u are not supported
th: ไม่รองรับรหัสหลีก \L, \l, \N{ชื่อ}, \U, และ \u

en: recursive call could loop indefinitely
th: การเรียกตัวเองมีโอกาสวนรอบไม่รู้จบ

en: unrecognized character after (?P
th: พบอักขระที่ไม่รู้จักหลัง (?P

en: missing terminator in subpattern name
th: ไม่มีตัวปิดในชื่อแพตเทิร์นย่อย

en: two named subpatterns have the same name
th: มีแพตเทิร์นย่อยชื่อซ้ำกัน

en: malformed \P or \p sequence
th: ลำดับ \P หรือ \p ผิดรูปแบบ

en: unknown property name after \P or \p
th: พบชื่อคุณสมบัติที่ไม่รู้จักหลัง \P หรือ \p

en: subpattern name is too long (maximum 32 characters)
th: ชื่อแพตเทิร์นย่อยยาวเกินไป (ความยาวสูงสุดคือ 32 อักขระ)

en: too many named subpatterns (maximum 10,000)
th: มีแพตเทิร์นย่อยมากเกินไป (สูงสุดได้ 10,000 แพตเทิร์น)

en: octal value is greater than \377
th: ค่าเลขฐานแปดสูงกว่า \377

en: overran compiling workspace
th: ใช้พื้นที่ทำงานสำหรับการคอมไพล์หมดแล้ว

en: previously-checked referenced subpattern not found
th: ไม่พบแพตเทิร์นย่อยที่ตรวจสอบไปก่อนหน้าที่อ้างถึง

en: DEFINE group contains more than one branch
th: กลุ่ม DEFINE มีทางเลือกมากกว่าหนึ่งทาง

en: inconsistent NEWLINE options
th: ตัวเลือก NEWLINE ขัดแย้งกันเอง

en: \g is not followed by a braced, angle-bracketed, or quoted name or number, or by a plain number
th: \g ไม่ได้ตามด้วยชื่อหรือตัวเลขในวงเล็บปีกกา ในวงเล็บแหลม หรือในเครื่องหมายคำพูด หรือไม่ได้ตามด้วยตัวเลขล้วน

en: a numbered reference must not be zero
th: การอ้างอิงด้วยตัวเลขต้องไม่ใช่ศูนย์

en: an argument is not allowed for (*ACCEPT), (*FAIL), or (*COMMIT)
th: ห้ามใช้อาร์กิวเมนต์สำหรับ (*ACCEPT), (*FAIL), หรือ (*COMMIT)

en: (*VERB) not recognized
th: ไม่รู้จัก (*VERB)

en: number is too big
th: ตัวเลขใหญ่เกินไป

en: missing subpattern name after (?&
th: ไม่มีแพตเทิร์นย่อยหลัง (?&

en: digit expected after (?+
th: ต้องการตัวเลขหลัง (?+

en: ] is an invalid data character in JavaScript compatibility mode
th: ] เป็นอักขระข้อมูลที่ใช้ไม่ได้ในโหมดเข้ากันกับจาวาสคริปต์

en: different names for subpatterns of the same number are not allowed
th: ไม่อนุญาตให้ใช้ชื่อที่ต่างกันสำหรับแพตเทิร์นย่อยของจำนวนเดียวกัน

en: (*MARK) must have an argument
th: (*MARK) ต้องมีอาร์กิวเมนต์

en: \c must be followed by an ASCII character
th: \c ต้องตามด้วยอักขระแอสกี

en: \k is not followed by a braced, angle-bracketed, or quoted name
th: \k ไม่ได้ตามด้วยชื่อในวงเล็บปีกกา ในวงเล็บแหลม หรือในเครื่องหมายคำพูด

en: \N is not supported in a class
th: ไม่รองรับ \N ในคลาส

en: too many forward references
th: มีการอ้างอิงไปข้างหน้ามากเกินไป

en: name is too long in (*MARK), (*PRUNE), (*SKIP), or (*THEN)
th: ชื่อยาวเกินไปใน (*MARK), (*PRUNE), (*SKIP), หรือ (*THEN)

en: character value in \u.... sequence is too large
th: ค่าอักขระในลำดับ \u.... มีค่าสูงเกินไป

en: Error while matching regular expression %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะจับคู่นิพจน์เรกกิวลาร์ %s: %s

en: PCRE library is compiled without UTF8 support
th: ไลบรารี PCRE ถูกคอมไพล์มาแบบไม่รองรับ UTF8

en: PCRE library is compiled without UTF8 properties support
th: ไลบรารี PCRE ถูกคอมไพล์มาแบบไม่รองรับคุณสมบัติ UTF8

en: PCRE library is compiled with incompatible options
th: ไลบรารี PCRE ถูกคอมไพล์มาด้วยตัวเลือกที่ไม่เข้ากัน

en: Error while optimizing regular expression %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะออปติไมซ์นิพจน์เรกกิวลาร์ %s: %s

en: Error while compiling regular expression %s at char %d: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงนิพจน์เรกกิวลาร์ %s ที่อักขระที่ %d: %s

en: hexadecimal digit or '}' expected
th: ต้องการเลขฐานสิบหกหรือ '}'

en: hexadecimal digit expected
th: ต้องการเลขฐานสิบหก

en: missing '<' in symbolic reference
th: ไม่มี '<' ในตัวอ้างอิงสัญลักษณ์

en: unfinished symbolic reference
th: ตัวอ้างอิงสัญลักษณ์ไม่สมบูรณ์

en: zero-length symbolic reference
th: ตัวอ้างอิงสัญลักษณ์มีความยาวเป็นศูนย์

en: digit expected
th: ต้องการตัวเลข

en: illegal symbolic reference
th: ตัวอ้างอิงสัญลักษณ์ไม่ถูกต้อง

en: stray final '\'
th: '\' ปราศจากข้อมูลอยู่ที่ท้ายสตริง

en: unknown escape sequence
th: ลำดับอักขระหลีกไม่รู้จัก

en: Error while parsing replacement text "%s" at char %lu: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงข้อความสำหรับแทนที่ "%s" ที่อักขระที่ %lu: %s

en: Quoted text doesn't begin with a quotation mark
th: ข้อความคำพูดไม่ได้ขึ้นต้นด้วยอัญประกาศ

en: Unmatched quotation mark in command line or other shell-quoted text
th: พบอัญประกาศไม่เข้าคู่ในบรรทัดคำสั่งหรือข้อความคำพูดของเชลล์

en: Text ended just after a '\' character. (The text was '%s')
th: ข้อความจบทันทีหลังอักขระ '\' (ข้อความที่ว่าคือ '%s')

en: Text ended before matching quote was found for %c. (The text was '%s')
th: ข้อความจบเสียก่อนจะพบอัญประกาศที่เข้าคู่กับ %c (ข้อความที่ว่าคือ '%s')

en: Text was empty (or contained only whitespace)
th: ข้อความว่างเปล่า (หรือมีแต่อักขระช่องว่าง)

en: Failed to read data from child process (%s)
th: อ่านข้อมูลจากโพรเซสลูกไม่สำเร็จ (%s)

en: Unexpected error in select() reading data from a child process (%s)
th: เกิดข้อผิดพลาดไม่คาดหมายใน select() ระหว่างอ่านข้อมูลจากโพรเซสลูก (%s)

en: Unexpected error in waitpid() (%s)
th: เกิดข้อผิดพลาดไม่คาดหมายใน waitpid() (%s)

en: Child process exited with code %ld
th: โพรเซสลูกจบการทำงานด้วยรหัส %ld

en: Child process killed by signal %ld
th: โพรเซสลูกถูกฆ่าด้วยสัญญาณ %ld

en: Child process stopped by signal %ld
th: โพรเซสลูกถูกหยุดด้วยสัญญาณ %ld

en: Child process exited abnormally
th: โพรเซสลูกจบการทำงานแบบไม่ปกติ

en: Failed to read from child pipe (%s)
th: อ่านข้อมูลจากไปป์จากโพรเซสลูกไม่สำเร็จ (%s)

en: Failed to fork (%s)
th: fork ไม่สำเร็จ (%s)

en: Failed to change to directory '%s' (%s)
th: เข้าไปที่ไดเรกทอรี '%s' ไม่สำเร็จ (%s)

en: Failed to execute child process "%s" (%s)
th: ดำเนินงานโพรเซสลูก "%s" ไม่สำเร็จ (%s)

en: Failed to redirect output or input of child process (%s)
th: เปลี่ยนทิศทางข้อมูลเข้าหรือออกจากโพรเซสลูกไม่สำเร็จ (%s)

en: Failed to fork child process (%s)
th: fork โพรเซสลูกไม่สำเร็จ (%s)

en: Unknown error executing child process "%s"
th: เกิดข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุขณะดำเนินงานโพรเซสลูก "%s"

en: Failed to read enough data from child pid pipe (%s)
th: อ่านข้อมูลจากไปป์จากโพรเซสลูกได้ไม่เพียงพอ (%s)

en: Failed to read data from child process
th: อ่านข้อมูลจากโพรเซสลูกไม่สำเร็จ

en: Failed to create pipe for communicating with child process (%s)
th: สร้างไปป์เพื่อสื่อสารกับโพรเซสลูกไม่สำเร็จ (%s)

en: Failed to execute child process (%s)
th: ดำเนินงานโพรเซสลูกไม่สำเร็จ (%s)

en: Invalid program name: %s
th: ชื่อโปรแกรมผิดรูปแบบ: %s

en: Invalid string in argument vector at %d: %s
th: สตริงผิดรูปแบบในเวกเตอร์ของอาร์กิวเมนต์ที่ตำแหน่ง %d: %s

en: Invalid string in environment: %s
th: สตริงผิดรูปแบบในตัวแปรสภาพแวดล้อม: %s

en: Invalid working directory: %s
th: ไดเรกทอรีใช้งานมีรูปแบบไม่ถูกต้อง: %s

en: Failed to execute helper program (%s)
th: ดำเนินงานโปรแกรมช่วยไม่สำเร็จ (%s)

en: Unexpected error in g_io_channel_win32_poll() reading data from a child process
th: เกิดข้อผิดพลาดไม่คาดหมายใน g_io_channel_win32_poll() ระหว่างอ่านข้อมูลจากโพรเซสลูก

en: Failed to allocate memory
th: จองหน่วยความจำไม่สำเร็จ

en: Character out of range for UTF-8
th: อักขระอยู่นอกช่วงของ UTF-8

en: Invalid sequence in conversion input
th: มีลำดับข้อมูลที่ไม่ถูกต้องในข้อมูลที่ป้อนให้ตัวแปลงรหัส

en: Character out of range for UTF-16
th: อักขระอยู่นอกช่วงของ UTF-16

en: %u byte | %u bytes
th[0]: %u ไบต์

note: Translators: the %s in "%s bytes" will always be replaced by a number.
en: %s byte | %s bytes
th[0]: %s ไบต์

[ctx: full month name with day]
en: January
th: มกราคม

[ctx: full month name with day]
en: February
th: กุมภาพันธ์

[ctx: full month name with day]
en: March
th: มีนาคม

[ctx: full month name with day]
en: April
th: เมษายน

[ctx: full month name with day]
en: May
th: พฤษภาคม

[ctx: full month name with day]
en: June
th: มิถุนายน

[ctx: full month name with day]
en: July
th: กรกฎาคม

[ctx: full month name with day]
en: August
th: สิงหาคม

[ctx: full month name with day]
en: September
th: กันยายน

[ctx: full month name with day]
en: October
th: ตุลาคม

[ctx: full month name with day]
en: November
th: พฤศจิกายน

[ctx: full month name with day]
en: December
th: ธันวาคม

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Jan
th: ม.ค.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Feb
th: ก.พ.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Mar
th: มี.ค.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Apr
th: เม.ย.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: May
th: พ.ค.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Jun
th: มิ.ย.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Jul
th: ก.ค.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Aug
th: ส.ค.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Sep
th: ก.ย.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Oct
th: ต.ค.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Nov
th: พ.ย.

[ctx: abbreviated month name with day]
en: Dec
th: ธ.ค.
