libc 2.37.9000 - en to vi translation catalogue (1411 entries)

en: %.*s: ARGP_HELP_FMT parameter requires a value
vi: %.*s: Tham số “ARGP_HELP_FMT” cần có một giá trị

en: %.*s: Unknown ARGP_HELP_FMT parameter
vi: %.*s: Không hiểu tham số “ARGP_HELP_FMT”

en: Garbage in ARGP_HELP_FMT: %s
vi: Gặp rác trong “ARGP_HELP_FMT”: %s

en: Mandatory or optional arguments to long options are also mandatory or optional for any corresponding short options.
vi: Các đối số là bắt buộc hay chỉ là tùy chọn khi dùng với tùy chọn dài thì tùy chọn ngắn tương ứng với nó cũng vậy.

en: Usage:
vi: Cách dùng:

en:   or:
vi:      hoặc:

en:  [OPTION...]
vi:  [CÁC TÙY CHỌN…]

en: Try `%s --help' or `%s --usage' for more information.
vi: Hãy chạy lệnh “%s --help” (trợ giúp) hay “%s --usage” (cách dùng) để xem thông tin thêm.

en: Report bugs to %s.
vi: Hãy thông báo lỗi cho %s
    Thông báo lỗi dịch cho: <https://translationproject.org/team/vi.html>.

en: Give this help list
vi: Hiển thị trợ giúp này

en: Give a short usage message
vi: Hiển thị thông tin về cách dùng dạng ngắn

en: NAME
vi: TÊN

en: Set the program name
vi: Đặt tên chương trình

en: SECS
vi: GIÂY

en: Hang for SECS seconds (default 3600)
vi: Treo trong vòng GIÂY giây (mặc định là 3600)

en: Print program version
vi: In ra phiên bản chương trình

en: (PROGRAM ERROR) No version known!?
vi: (LỖI CHƯƠNG TRÌNH) Không có phiên bản đã biết!?

en: %s: Too many arguments
vi: %s: Quá nhiều đối số

en: (PROGRAM ERROR) Option should have been recognized!?
vi: (LỖI CHƯƠNG TRÌNH) Nên nhận biệt tùy chọn mà chưa?

en: %s%s%s:%u: %s%sUnexpected error: %s.
    %n
vi: %s%s%s:%u: %s%sGặp lỗi bất thường: %s.
    %n

en: %s%s%s:%u: %s%sAssertion `%s' failed.
    %n
vi: %s%s%s:%u: %s%s Khẳng định “%s” gặp lỗi.
    %n

en: Create C header file NAME containing symbol definitions
vi: Tạo tập tin phần đầu C TÊN chứa các lời định nghĩa ký hiệu

en: Do not use existing catalog, force new output file
vi: Đừng dùng phân loại đã tồn tại, ép buộc tập tin xuất mới

en: Write output to file NAME
vi: Ghi kết xuất vào tập tin TÊN

en: Generate message catalog.
    If INPUT-FILE is -, input is read from standard input.  If OUTPUT-FILE
    is -, output is written to standard output.
vi: Tạo phân loại thông điệp. Nếu TẬP-TIN-ĐẦU-VÀO là “-”,
    thì dữ liệu đầu vào được đọc từ đầu vào tiêu chuẩn.
    Nếu TẬP-TIN-ĐẦU-RA là “-” thì kết xuất được ghi vào đầu ra tiêu chuẩn.

en: -o OUTPUT-FILE [INPUT-FILE]...
    [OUTPUT-FILE [INPUT-FILE]...]
vi: -o TẬP-TIN-ĐẦU-RA [TẬP-TIN-ĐẦU-VÀO]…
    [TẬP-TIN-ĐẦU-RA [TẬP-TIN-ĐẦU-VÀO]…]

en: For bug reporting instructions, please see:
    %s.
vi: Để tìm hướng dẫn về thông báo lỗi, hãy xem:
    %s.
    Thông báo lỗi dịch cho: <https://translationproject.org/team/vi.html>.

en: Copyright (C) %s Free Software Foundation, Inc.
    This is free software; see the source for copying conditions.  There is NO
    warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
vi: Tác quyền © %s của Tổ chức Phần mềm Tự do.
    Chương trình này là phần mềm tự do; xem mã nguồn để tìm điều kiện sao chép.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ; NGAY CẢ KHI NÓ ĐƯỢC BÁN HAY THÍCH HỢP CHO MỤC ĐÍCH CÁ NHÂN.

en: Written by %s.
vi: Viết bởi %s.

en: *standard input*
vi: *đầu vào tiêu chuẩn*

en: cannot open input file `%s'
vi: không thể mở tập tin nhập vào “%s”

en: illegal set number
vi: số thứ tự tập hợp không hợp lệ

en: duplicate set definition
vi: lời định nghĩa tập hợp bị trùng

en: this is the first definition
vi: đây là lời định nghĩa thứ nhất

en: unknown set `%s'
vi: không rõ tập hợp “%s”

en: invalid quote character
vi: ký tự trích dẫn không hợp lệ

en: unknown directive `%s': line ignored
vi: không rõ chỉ thị “%s”: dòng bị bỏ qua

en: duplicated message number
vi: số thứ tự thông điệp trùng

en: duplicated message identifier
vi: định danh thông điệp bị trùng

en: invalid character: message ignored
vi: ký tự không hợp lệ: thông điệp bị bỏ qua

en: invalid line
vi: dòng không hợp lệ

en: malformed line ignored
vi: dòng dạng sai bị bỏ qua

en: cannot open output file `%s'
vi: không thể mở tập tin kết xuất “%s”

en: invalid escape sequence
vi: dây thoát không hợp lệ

en: unterminated message
vi: thông điệp chưa chấm dứt

en: while opening old catalog file
vi: trong khi mở tập tin phân loại cũ

en: conversion modules not available
vi: mô-đun chuyển đổi không sẵn sàng

en: cannot determine escape character
vi: không thể giải quyết ký tự thoát chuỗi

en: Don't buffer output
vi: Đừng đệm kết xuất

en: Dump information generated by PC profiling.
vi: Đổ thông tin được tạo khi đo hiệu năng sử dụng PC.

en: [FILE]
vi: [TẬP-TIN]

en: cannot open input file
vi: không thể mở tập tin đầu vào

en: cannot read header
vi: không thể đọc phần đầu

en: invalid pointer size
vi: kích cỡ con trỏ không hợp lệ

en: Usage: xtrace [OPTION]... PROGRAM [PROGRAMOPTION]...\n
vi: Cách dùng: xtrace [TÙY-CHỌN]… CHƯƠNG-TRÌNH [TÙY_CHỌN_CHƯƠNG_TRÌNH]…\n

en: Try \`%s --help' or \`%s --usage' for more information.\n
vi: Hãy chạy lệnh “%s --help” (trợ giúp) hoặc “%s --usage” (cách dùng) để xem thêm thông tin.\n

en: %s: option '%s' requires an argument.\n
vi: %s: tùy chọn “%s” yêu cầu một tham số.\n

en: Trace execution of program by printing currently executed function.
    
         --data=FILE          Don't run the program, just print the data from FILE.
    
       -?,--help              Print this help and exit
          --usage             Give a short usage message
       -V,--version           Print version information and exit
    
    Mandatory arguments to long options are also mandatory for any corresponding
    short options.
vi: Dò tìm đường khi thực hiện chương trình bằng cách in hàm đang được chạy.
    
         --data=TẬP-TIN       Đừng chạy chương trình, chỉ in dữ liệu từ TẬP-TIN.
    
       -?,--help              In trợ giúp này rồi thoát
          --usage             Hiển thị hướng dẫn ngắn gọn
       -V,--version           In thông tin phiên bản rồi thoát
    
    Mọi đối số bắt buộc phải sử dụng cùng với tùy chọn dài
    cũng bắt buộc với các tùy chọn ngắn tương ứng.

en: For bug reporting instructions, please see:\\n%s.\\n
vi: Để tìm hướng dẫn về thông báo lỗi, hãy xem:\\n%s.\\nThông báo lỗi dịch cho: <https://translationproject.org/team/vi.html>.\\n

en: xtrace: unrecognized option \`$1'\n
vi: xtrace: không nhận ra tùy chọn \“$1”\n

en: No program name given\n
vi: Chưa nhập tên chương trình\n

en: executable \`$program' not found\n
vi: không tìm thấy tập tin thực hiện được \“$program”\n

en: \`$program' is no executable\n
vi: \“$program” không có khả năng thực thi\n

en: unsupported dlinfo request
vi: yêu cầu dlinfo không được hỗ trợ

en: invalid namespace
vi: không gian tên không hợp lệ

en: invalid mode
vi: chế độ không hợp lệ

en: invalid mode parameter
vi: tham số chế độ không hợp lệ

en: unknown or unsupported flag
vi: cờ không xác định hoặc không được hỗ trợ

en: Cache file has wrong endianness.
vi: Tập tin nhớ đêm sai endianness.

en: Cache generated by:
vi: Bộ nhớ tạm được tạo bởi:

en: Can't open cache file %s
vi: Không thể mở tập tin nhớ tạm %s

en: mmap of cache file failed.
vi: gặp lỗi khi mmap tập tin nhớ tạm.

en: File is not a cache file.
vi: Tập tin không phải là một tập tin nhớ tạm.

en: %d libs found in cache `%s'
vi: Tìm thấy %d thư viện trong bộ nhớ tạm “%s”

en: Malformed extension data in cache file %s
vi: Dữ liệu mở rọng sai dạng trong tập tin nhớ đệm %s

en: Writing of cache extension data failed
vi: Gặp lỗi khi ghi dữ liệu nhớ tạm mở rộng

en: %s: ISA level is too high (%d > %d)
vi: %s: Mức ISA là quá cao (%d > %d)

en: Can't create temporary cache file %s
vi: Không thể tạo tập tin nhớ tạm kiểu tạm thời %s

en: Writing of cache data failed
vi: Gặp lỗi khi ghi dữ liệu nhớ tạm

en: Changing access rights of %s to %#o failed
vi: Gặp lỗi khi thay đổi quyền truy cập của %s thành %#o

en: Renaming of %s to %s failed
vi: Gặp lỗi khi thay đổi tên %s thành %s

en: Could not create library path
vi: Không thể tạo đường dẫn thư viện

en: error while loading shared libraries
vi: gặp lỗi khi nạp thư viện dùng chung

en: DYNAMIC LINKER BUG!!!
vi: LỖI LIÊN KẾT ĐỘNG!!!

en: cannot create scope list
vi: không thể tạo danh sách phạm vi

en: shared object not open
vi: chưa mở đối tượng dùng chung

en: DST not allowed in SUID/SGID programs
vi: Không cho phép DST trong chương trình kiểu SUID/SGID

en: empty dynamic string token substitution
vi: sự thay thế thẻ bài chuỗi động trống

en: cannot load auxiliary `%s' because of empty dynamic string token substitution
vi: không thể nạp bổ trợ “%s” do sự thay thế thẻ bài chuỗi động trống

en: cannot allocate dependency buffer
vi: không thể cấp phát bộ đệm phụ thuộc

en: cannot allocate dependency list
vi: không thể cấp phát danh sách quan hệ phụ thuộc

en: cannot allocate symbol search list
vi: không thể cấp phát danh sách tìm kiếm ký hiệu

en: cannot map pages for fdesc table
vi: không thể ánh xạ trang cho bảng fdesc

en: cannot map pages for fptr table
vi: không thể ánh xạ trang cho bảng fptr

en: internal error: symidx out of range of fptr table
vi: lỗi nội bộ: symidx ở ngoại phạm vi của bảng fptr

en: cannot create HWCAP priorities
vi: không thể tạo ưu tiên HWCAP

en: cannot create capability list
vi: không thể tạo danh sách khả năng

en: cannot allocate name record
vi: không thể cấp phát bản ghi tên

en: cannot create cache for search path
vi: không thể tạo bộ nhớ tạm cho đường dẫn tìm kiếm

en: cannot create RUNPATH/RPATH copy
vi: không thể tạo bản sao RUNPATH/RPATH

en: cannot create search path array
vi: không thể tạo mảng đường dẫn tìm kiếm

en: cannot stat shared object
vi: không thể lấy trạng thái về đối tượng dùng chung

en: cannot create shared object descriptor
vi: không thể tạo bộ mô tả đối tượng dùng chung

en: cannot read file data
vi: không thể đọc dữ liệu tập tin

en: ELF load command address/offset not page-aligned
vi: Địa chỉ/bù của câu lệnh nạp ELF không phải được sắp trang đúng

en: object file has no loadable segments
vi: tập tin đối tượng không có đoạn nạp được

en: cannot dynamically load executable
vi: không thể nạp động tập tin thực hiện được

en: object file has no dynamic section
vi: tập tin đối tượng không có phần động

en: cannot dynamically load position-independent executable
vi: không thể nạp động tập tin thực hiện được không phụ thuộc vị trí

en: shared object cannot be dlopen()ed
vi: đối tượng dùng chung không thể được dlopen()

en: cannot allocate memory for program header
vi: không thể cấp phát bộ nhớ cho phần đầu chương trình

en: cannot enable executable stack as shared object requires
vi: không thể hiệu lực ngăn xếp thực hiện được theo yêu cầu của đối tượng dùng chung

en: cannot close file descriptor
vi: không thể đóng bộ mô tả tập tin

en: file too short
vi: tập tin quá ngắn

en: invalid ELF header
vi: phần đầu ELF không hợp lệ

en: ELF file data encoding not big-endian
vi: Bảng mã dữ liệu tập tin ELF không có kiểu về cuối lớn (big-endian)

en: ELF file data encoding not little-endian
vi: Bảng mã dữ liệu tập tin ELF không có kiểu về cuối nhỏ (little-endian)

en: ELF file version ident does not match current one
vi: ident phiên bản tập tin ELF không tương ứng với cái hiện tại

en: ELF file OS ABI invalid
vi: Hệ điều hành ABI của tập tin ELF không phải hợp lệ

en: ELF file ABI version invalid
vi: Phiên bản ABI của tập tin ELF không phải hợp lệ

en: nonzero padding in e_ident
vi: không có phần đệm số không trong e_ident

en: internal error
vi: lỗi nội bộ

en: ELF file version does not match current one
vi: Phiên bản tập tin ELF không tương ứng với điều hiện thời

en: only ET_DYN and ET_EXEC can be loaded
vi: chỉ có thể nạp ET_DYN và ET_EXEC

en: ELF file's phentsize not the expected size
vi: kích cỡ phentsize của tập tin ELF là bất thường

en: wrong ELF class: ELFCLASS64
vi: lớp ELF không đúng: ELFCLASS64

en: wrong ELF class: ELFCLASS32
vi: lớp ELF không đúng: ELFCLASS32

en: cannot open shared object file
vi: không thể mở tập tin đối tượng dùng chung

en: failed to map segment from shared object
vi: lỗi ánh xạ đoạn từ đối tượng dùng chung

en: cannot change memory protections
vi: không thể thay đổi sự bảo vệ bộ nhớ

en: cannot map zero-fill pages
vi: không thể ánh xạ trang điền số không

en: symbol lookup error
vi: lỗi tra cứu ký hiệu

en: cannot extend global scope
vi: không thể kéo dài phạm vi toàn cục

en: TLS generation counter wrapped!  Please report this.
vi: Bộ đếm tạo TLS đã bao bọc! Hãy thông báo lỗi này.

en: cannot allocate address lookup data
vi: không thể cấp phát dữ liệu tìm kiếm địa chỉ

en: invalid mode for dlopen()
vi: chế độ không hợp lệ đối với dlopen()

en: no more namespaces available for dlmopen()
vi: không có sẵn miền tên thêm nữa đối với dlmopen()

en: invalid target namespace in dlmopen()
vi: miền tên đích không hợp lệ trong dlmopen()

en: cannot allocate memory in static TLS block
vi: không thể cấp phát bộ nhớ trong khối TLS tĩnh

en: cannot make segment writable for relocation
vi: không thể làm cho đoạn có khả năng ghi để tái định vị

en: %s: out of memory to store relocation results for %s
vi: %s: không đủ bộ nhớ để cất giữ kết quả tái định vị đối với %s

en: cannot restore segment prot after reloc
vi: không thể phục hồi giao thức (prot) đoạn sau khi tái định vị

en: cannot apply additional memory protection after relocation
vi: không thể áp dụng sự bảo vệ bộ nhớ thêm sau khi tái định vị

en: RTLD_NEXT used in code not dynamically loaded
vi: RTLD_NEXT được dùng trong mã không phải được nạp động

en: cannot create TLS data structures
vi: không thể tạo các cấu trúc dữ liệu TLS

en: version lookup error
vi: lỗi tra cứu phiên bản

en: cannot allocate version reference table
vi: không thể cấp phát bảng tham chiếu phiên bản

en: DT_RELR without GLIBC_ABI_DT_RELR dependency
vi: DT_RELR không phụ thuộc GLIBC_ABI_DT_RELR

en: Print cache
vi: In bộ nhớ đệm

en: Generate verbose messages
vi: Tạo thông tin chi tiết

en: Don't build cache
vi: Đừng xây dựng bộ nhớ tạm

en: Don't update symbolic links
vi: Đừng cập nhật các liên kết mềm

en: Change to and use ROOT as root directory
vi: Chuyển đổi và dùng GỐC làm thư mục gốc

en: ROOT
vi: GỐC

en: CACHE
vi: NHỚ_ĐỆM

en: Use CACHE as cache file
vi: Dùng cái này làm TẬP-TIN nhớ đệm

en: CONF
vi: CẤU_HÌNH

en: Use CONF as configuration file
vi: Dùng CẤU_HÌNH làm tập tin cấu hình

en: Only process directories specified on the command line.  Don't build cache.
vi: Chỉ xử lý các thư mục được chỉ ra trên dòng lệnh. Đừng xây dựng bộ nhớ tạm.

en: Manually link individual libraries.
vi: Liên kết bằng tay các thư viện riêng.

en: FORMAT
vi: ĐỊNH_DẠNG

en: Format to use: new (default), old, or compat
vi: Định dạng cần dùng: new (mặc định), old, compat (mới,cũ,tương thích)

en: Ignore auxiliary cache file
vi: Bỏ qua tập tin nhớ tạm bổ trợ

en: Configure Dynamic Linker Run Time Bindings.
vi: Cấu hình ràng buộc liên kết động khi chạy.

en: Path `%s' given more than once
vi: Đường dẫn “%s” được đưa ra nhiều lần

en: (from %s:%d and %s:%d)
vi: (từ %s:%d và %s:%d)

en: Could not form glibc-hwcaps path
vi: Không thể tạo thành đường dẫn glibc-hwcaps

en: Listing directory %s
vi: Thư mục liệt kê “%s”

en: Can't stat %s
vi: Không thể lấy thống kê về %s

en: Can't stat %s
vi: Không thể lấy thống kê về %s

en: %s is not a symbolic link
vi: %s không phải là một liên kết mềm

en: Can't unlink %s
vi: Không thể bỏ liên kết %s

en: Can't link %s to %s
vi: Không thể liên kết %s tới %s

en:  (changed)
vi:  (đã thay đổi)

en:  (SKIPPED)
vi:  (BỊ BỎ QUA)

en: Can't find %s
vi: Không tìm thấy %s

en: Cannot lstat %s
vi: Không thể lstat %s

en: Ignored file %s since it is not a regular file.
vi: Đã bỏ qua tập tin %s vì nó không phải là tập tin thông thường.

en: No link created since soname could not be found for %s
vi: Chưa tạo liên kết vì không tìm thấy soname đối với %s

en:  (from %s:%d)
vi:  (từ %s:%d)

en: Can't open directory %s
vi: Không thể mở thư mục %s

en: Could not form library path
vi: Không thể tạo đường dẫn thư viện

en: Input file %s not found.
vi: Không tìm thấy tập tin đầu vào %s.

en: Cannot stat %s
vi: Không thể lấy trạng thái về %s

en: libc6 library %s in wrong directory
vi: thư viện libc6 %s nằm trong thư mục không đúng

en: libraries %s and %s in directory %s have same soname but different type.
vi: thư viện %s và %s trong thư mục %s có cùng một soname còn có kiểu khác nhau.

en: Warning: ignoring configuration file that cannot be opened: %s
vi: Cảnh báo: đang bỏ qua tập tin cấu hình, cái mà đã không thể mở được: %s

en: %s:%u: hwcap directive ignored
vi: %s:%u: chỉ thị hwcap bị bỏ qua

en: need absolute file name for configuration file when using -r
vi: dùng tùy chọn “-r” thì cũng cần tên tập tin tuyệt đối cho tập tin cấu hình

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ

en: %s:%u: cannot read directory %s
vi: %s:%u: không thể đọc thư mục %s

en: relative path `%s' used to build cache
vi: đường dẫn tương đối “%s” được dùng để xây dựng bộ nhớ tạm

en: Can't chdir to /
vi: Không thể chuyển đổi thư mục (chdir) sang /

en: Can't open cache file directory %s
vi: Không thể mở thư mục nhớ tạm %s

en: Written by %s and %s.
vi: Tác giả: %s và %s.

en: Usage: ldd [OPTION]... FILE...
          --help              print this help and exit
          --version           print version information and exit
      -d, --data-relocs       process data relocations
      -r, --function-relocs   process data and function relocations
      -u, --unused            print unused direct dependencies
      -v, --verbose           print all information
vi: Cách dùng: ldd [TÙY_CHỌN]… TẬP-TIN…
          --help              in trợ giúp này rồi thoát
          --version           in thông tin phiên bản rồi thoát
      -d, --data-relocs       xử lý tái định vị dữ liệu
      -r, --function-relocs   xử lý tái định vị dữ liệu và hàm
      -u, --unused            in các quan hệ phụ thuộc trực tiếp không dùng
      -v, --verbose           in mọi thông tin

en: ldd: option \`$1' is ambiguous
vi: ldd: tùy chọn “$1” chưa rõ ràng

en: unrecognized option
vi: không nhận ra tùy chọn

en: Try \`ldd --help' for more information.
vi: Hãy chạy lệnh trợ giúp “ldd --help” để xem thông tin thêm.

en: missing file arguments
vi: đối số tập tin còn thiếu

note: TRANS This is a ``file doesn't exist'' error TRANS for ordinary files that are referenced in contexts where they are TRANS expected to already exist.
en: No such file or directory
vi: Không có tập tin hoặc thư mục như vậy

en: not regular file
vi: không phải tập tin thường

en: warning: you do not have execution permission for
vi: cảnh báo: bạn không có đủ thẩm quyền đối với

en: 	not a dynamic executable
vi: 	không phải một tập tin thực hiện được kiểu động

en: exited with unknown exit code
vi: đã thoát với mã thoát không rõ

en: error: you do not have read permission for
vi: lỗi: bạn không có quyền đọc

en: cannot find program header of process
vi: không tìm thấy phần đầu của tiến trình

en: cannot read program header
vi: không thể đọc phần đầu của chương trình

en: cannot read dynamic section
vi: không thể đọc phần động

en: cannot read r_debug
vi: không đọc được  r_debug

en: cannot read program interpreter
vi: không thể đọc bộ giải dịch (phiên dịch) chương trình

en: cannot read link map
vi: không đọc được ánh xạ liên kết

en: cannot read object name
vi: không thể đọc tên đối tượng

en: cannot allocate buffer for object name
vi: không thể cấp phát bộ nhớ đệm cho tên đối tượng

en: List dynamic shared objects loaded into process.
vi: Liệt kê các đối tượng chia sẻ động được tải vào một tiến trình.

en: Exactly one parameter with process ID required.
vi: Yêu cầu chính xác một tham số với ID tiến trình.

en: invalid process ID '%s'
vi: mã số ID tiến trình sai “%s”

en: cannot open %s
vi: không mở được %s

en: cannot open %s/task
vi: không thể mở %s/task

en: cannot prepare reading %s/task
vi: không thể chuẩn bị cho việc đọc %s/task

en: invalid thread ID '%s'
vi: ID tuyến trình không hợp lệ “%s”

en: cannot attach to process %lu
vi: không thể gán cho tiến trình %lu

en: no valid %s/task entries
vi: không có mục %s/nhiệm vụ hợp lệ

en: cannot get information about process %lu
vi: không thể lấy thông tin về tiến trình %lu

en: process %lu is no ELF program
vi: tiến trình %lu không phải là chương trình kiểu ELF

en: file %s is truncated
vi: tập tin “%s” bị cắt ngắn

en: %s is a 32 bit ELF file.
vi: %s là một tập tin ELF 32-bit.

en: %s is a 64 bit ELF file.
vi: %s là một tập tin ELF 64-bit.

en: Unknown ELFCLASS in file %s.
vi: Không rõ lớp ELFCLASS trong tập tin %s.

en: %s is not a shared object file (Type: %d).
vi: %s không phải là tập tin đối tượng dùng chung (Kiểu: %d).

en: more than one dynamic segment
vi: nhiều hơn một đoạn động

en: Cannot fstat file %s.
vi: Không thể lấy thống kê tập tin %s.

en: File %s is empty, not checked.
vi: Tập tin %s là trống nên không được kiểm tra.

en: File %s is too small, not checked.
vi: Tập tin %s quá nhỏ nên không được kiểm tra.

en: Cannot mmap file %s.
vi: Không thể mmap tập tin %s.

en: %s is not an ELF file - it has the wrong magic bytes at the start.
vi: %s không phải là tập tin ELF — có những byte ma thuật không đúng tại khởi đầu của nó.

en: Usage: sln src dest|file
vi: Cách dùng: sln nguồn đích|tập_tin

en: %s: file open error: %m
vi: %s: lỗi mở tập tin: %m

en: No target in line %d
vi: Không có đích trên dòng %d

en: %s: destination must not be a directory
vi: %s: đích không thể là thư mục

en: %s: failed to remove the old destination
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ được đích cũ

en: %s: invalid destination: %s
vi: %s: đích không hợp lệ: %s

en: Invalid link from "%s" to "%s": %s
vi: Liên kết không hợp lệ từ “%s” đến “%s”: %s

en: Usage: sotruss [OPTION...] [--] EXECUTABLE [EXECUTABLE-OPTION...]
      -F, --from FROMLIST     Trace calls from objects on FROMLIST
      -T, --to TOLIST         Trace calls to objects on TOLIST
    
      -e, --exit              Also show exits from the function calls
      -f, --follow            Trace child processes
      -o, --output FILENAME   Write output to FILENAME (or FILENAME.$PID in case
    			  -f is also used) instead of standard error
    
      -?, --help              Give this help list
          --usage             Give a short usage message
          --version           Print program version
vi: Cách dùng: sotruss [TÙY CHỌN…] [--] LỆNH-THỰC-THI [TÙY-CHỌN-LỆNH-THỰC-THI…]
      -F, --from FROMLIST     Dấu vết các cuộc gọi đối tượng trên FORMLIST
      -T, --to TOLIST         Dấu vết các cuộc gọi đối tượng trên TOLIST
    
      -e, --exit              Cũng đồng thời hiển thị cả kết thúc từ cú gọi hàm
      -f, --follow            Dấu vết tiến trình con
      -o, --output FILENAME   ghi kết xuất ra FILENAME (hay FILENAME.$PID trong trường hợp
                                -f được sử dụng) thay cho đầu ra lỗi chuẩn
    
      -?, --help              Hiển thị trợ giúp này
          --usage             Đưa ra cách dùng dạng ngắn gọn
          --version           Hiển thị thông tin về phiên bản

en: Mandatory arguments to long options are also mandatory for any corresponding\nshort options.\n
vi: Các đối số bắt buộc với tùy chọn dài thì cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn\ntương ứng.\n

en: %s: option requires an argument -- '%s'\n
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một tham số -- “%s”\n

en: %s: option is ambiguous; possibilities:
vi: %s: tùy chọn chưa rõ ràng; khả năng là:

en: Written by %s.\n
vi: Tác giả: %s.\n

en: Usage: %s [-ef] [-F FROMLIST] [-o FILENAME] [-T TOLIST] [--exit]
    	    [--follow] [--from FROMLIST] [--output FILENAME] [--to TOLIST]
    	    [--help] [--usage] [--version] [--]
    	    EXECUTABLE [EXECUTABLE-OPTION...]\n
vi: Cách dùng: %s [-ef] [-F TỪ_DANH_SÁCH] [-o TÊN_TỆP_TIN] [-T TỚI_DANH_SÁCH] [--exit]
    	    [--follow] [--from TỪ_DANH_SÁCH] [--output TÊN_TỆP_TIN] [--to TỚI_DANH_SÁCH]
    	    [--help] [--usage] [--version] [--]
    	    LỆNH-THỰC-THI [TÙY-CHỌN-LỆNH-THỰC-THI…]\n

en: %s: unrecognized option '%c%s'\n
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “%c%s”\n

en: Output selection:
vi: Xuất vùng chọn:

en: print list of count paths and their number of use
vi: in danh sách các đường dẫn đếm và số lần dùng mỗi đường dẫn

en: generate flat profile with counts and ticks
vi: tạo lược tả phẳng có số đếm và vạch khấc

en: generate call graph
vi: tạo đồ thị gọi

en: Read and display shared object profiling data.
vi: Đọc và hiển thị dữ liệu lược tả đối tượng chia sẻ.

en: SHOBJ [PROFDATA]
vi: SHOBJ [DỮ_LIỆU_LƯỢC_TẢ]

en: failed to load shared object `%s'
vi: lỗi nạp đối tượng dùng chung “%s”

en: cannot create internal descriptor
vi: không thể tạo bộ mô tả nội bộ

en: Reopening shared object `%s' failed
vi: Lỗi mở lại đối tượng dùng chung “%s”

en: reading of section headers failed
vi: lỗi đọc phần đầu của phần

en: reading of section header string table failed
vi: lỗi đọc bảng chuỗi phần đầu của phần

en: *** Cannot read debuginfo file name: %m
vi: *** Không thể đọc tên tập tin chứa thông tin gỡ lỗi: %m

en: cannot determine file name
vi: không thể phân giải tên tập tin

en: reading of ELF header failed
vi: lỗi đọc phần đầu ELF

en: *** The file `%s' is stripped: no detailed analysis possible
vi: *** Tập tin “%s” bị tước nên không thể phân tích chi tiết

en: failed to load symbol data
vi: lỗi nạp dữ liệu ký hiệu

en: cannot load profiling data
vi: không thể nạp dữ liệu đo hiệu năng sử dụng

en: while stat'ing profiling data file
vi: trong khi lấy thống kê về tập tin dữ liệu do hiệu năng sử dụng

en: profiling data file `%s' does not match shared object `%s'
vi: tập tin dữ liệu do hiệu năng sử dụng “%s” không tương ứng với đối tượng dùng chung “%s”

en: failed to mmap the profiling data file
vi: lỗi mmap tập tin dữ liệu do hiệu năng sử dụng

en: error while closing the profiling data file
vi: gặp lỗi khi đóng tập tin dữ liệu do hiệu năng sử dụng

en: `%s' is no correct profile data file for `%s'
vi: “%s” không phải là tập tin dữ liệu lược tả đúng dành cho “%s”

en: cannot allocate symbol data
vi: không thể cấp phát dữ liệu ký hiệu

en: String table string is too long
vi: Chuỗi bảng chuỗi là quá lớn

en: String table has too many entries
vi: Bảng chuỗi có quá nhiều mục tin

en: String table is too large
vi: Bảng chuỗi quá lớn

en: cannot open output file
vi: không thể mở tập tin kết xuất

en: error while closing input `%s'
vi: gặp lỗi khi đóng dữ liệu đầu vào “%s”

en: illegal input sequence at position %zd
vi: dãy đầu vào không hợp lệ tại vị trí %zd

en: incomplete character or shift sequence at end of buffer
vi: dãy ký tự hoặc dời chưa hoàn toàn ở kết thúc của bộ đệm

en: error while reading the input
vi: gặp lỗi khi đọc dữ liệu đầu vào

en: unable to allocate buffer for input
vi: không thể cấp phát bộ đệm cho dữ liệu đầu vào

en: Input/Output format specification:
vi: Đặc tả định dạng Vào/Ra:

en: encoding of original text
vi: bảng mã của văn bản gốc

en: encoding for output
vi: bảng mã cho kết xuất

en: Information:
vi: Thông tin:

en: list all known coded character sets
vi: liệt kê tất cả các bộ ký tự đã mã hóa được biết

en: Output control:
vi: Điều khiển xuất:

en: omit invalid characters from output
vi: bỏ sót ký tự không hợp lệ khỏi kết xuất

en: FILE
vi: TẬP-TIN

en: output file
vi: tập tin kết xuất

en: suppress warnings
vi: thu hồi cảnh báo

en: print progress information
vi: in thông tin tiến hành

en: Convert encoding of given files from one encoding to another.
vi: Chuyển đổi bảng mã của các tập tin đã đưa ra từ bảng mã này sang bảng mã khác.

en: [FILE...]
vi: [TẬP-TIN…]

en: failed to start conversion processing
vi: lỗi bắt đầu tiến trình chuyển đổi

en: conversions from `%s' and to `%s' are not supported
vi: không hỗ trợ chức năng chuyển đổi từ “%s” hoặc đến “%s”

en: conversion from `%s' is not supported
vi: không hỗ trợ chức năng chuyển đổi từ “%s”

en: conversion to `%s' is not supported
vi: không hỗ trợ chức năng chuyển đổi đến “%s”

en: conversion from `%s' to `%s' is not supported
vi: không hỗ trợ chức năng chuyển đổi từ “%s” đến “%s”

en: error while closing output file
vi: gặp lỗi khi đóng tập tin kết xuất

en: conversion stopped due to problem in writing the output
vi: tiến trình chuyển đổi bị dừng chạy do vấn đề khi ghi kết xuất

en: illegal input sequence at position %ld
vi: dãy đầu vào không hợp lệ ở vị trí %ld

en: internal error (illegal descriptor)
vi: gặp lỗi nội bộ (bộ mô tả không hợp lệ)

en: unknown iconv() error %d
vi: không rõ lỗi iconv() %d

en: The following list contains all the coded character sets known.  This does
    not necessarily mean that all combinations of these names can be used for
    the FROM and TO command line parameters.  One coded character set can be
    listed with several different names (aliases).
vi: Danh sách bên dưới chứa tất cả các bộ ký tự đã mã hóa mà được biết.
    Không nhất thiết có nghĩa là tất cả các tổ hợp những tên này có thể
    được dùng làm tham số dòng lệnh TỪ và ĐẾN. Một bộ ký tự đã mã hóa
    cũng có thể được liệt kê với vài tên khác nhau (các bí danh).

en: Create fastloading iconv module configuration file.
vi: Tạo tập tin cấu hình mô-đun iconv sẽ nạp nhanh.

en: [DIR...]
vi: [THƯ_MỤC…]

en: PATH
vi: ĐƯỜNG-DẪN

en: Prefix used for all file accesses
vi: Tiền tố được dùng cho mọi việc truy cập tập tin

en: Put output in FILE instead of installed location (--prefix does not apply to FILE)
vi: Để kết xuất vào TẬP-TIN thay vào vị trí đã cài đặt (--prefix không áp dụng cho TẬP-TIN)

en: Do not search standard directories, only those on the command line
vi: Đừng tìm kiếm trong các thư mục chuẩn, chỉ trong những thư mục trong dòng lệnh

en: Directory arguments required when using --nostdlib
vi: Tùy chọn “--nostdlib” cũng cần thiết đối số thư mục

en: no output file produced because warnings were issued
vi: chưa xuất tập tin do cảnh báo

en: while inserting in search tree
vi: trong khi chèn vào cây tìm kiếm

en: cannot generate output file
vi: không thể tạo tập tin kết xuất

en: write of %zu bytes failed after %td: %m
vi: ghi %zu byte không thành công sau %td: %m

en: write returned 0 after writing %td bytes of %zu
vi: ghi trả về 0 sau khi ghi %td byte của %zu

en: read of %zu bytes failed after %td: %m
vi: đọc %zu byte không thành công sau %td: %m

en: rcmd: Cannot allocate memory
vi: rcmd: Không thể cấp phát bộ nhớ

en: rcmd: socket: All ports in use
vi: rcmd: ổ cắm: tất cả các cổng đang được dùng

en: connect to address %s:
vi: kết nối tới địa chỉ %s:

en: Trying %s...
vi: Đang thử %s…

en: rcmd: write (setting up stderr): %m
vi: rcmd: ghi (đang cài đặt đầu lỗi tiêu chuẩn): %m

en: rcmd: poll (setting up stderr): %m
vi: rcmd: thăm dò (đang cài đặt đầu lỗi tiêu chuẩn): %m

en: poll: protocol failure in circuit setup
vi: thăm dò: lỗi giao thức trong cài đặt mạch điện

en: socket: protocol failure in circuit setup
vi: ổ cắm: lỗi giao thức trong cài đặt mạch điện

en: rcmd: %s: short read
vi: rcmd: %s: đọc ngắn

en: lstat failed
vi: lstat bị lỗi

en: cannot open
vi: không thể mở

en: fstat failed
vi: fstat bị lỗi

en: bad owner
vi: chủ sai

en: writeable by other than owner
vi: người khác với chủ cũng có quyền ghi vào

en: hard linked somewhere
vi: đã liên kết cứng với một vị trí nào đó

en: out of memory
vi: hết bộ nhớ

en: Error: .netrc file is readable by others.
vi: Lỗi: người khác cũng có quyền đọc tập tin .netrc.

en: Remove 'password' line or make file unreadable by others.
vi: Gỡ bỏ dòng “mật khẩu” hoặc làm cho tập tin không cho phép người khác đọc.

en: Unknown .netrc keyword %s
vi: Không hiểu từ khóa .netrc %s

en: cannot read character map directory `%s'
vi: không thể đọc thư mục ánh xạ ký tự “%s”

en: character map file `%s' not found
vi: không tìm thấy tập tin ánh xạ ký tự “%s”

en: default character map file `%s' not found
vi: không tìm thấy tập tin ánh xạ ký tự mặc định “%s”

en: character map `%s' is not ASCII compatible, locale not ISO C compliant [--no-warnings=ascii]
vi: ánh xạ ký tự “%s” không tương thích với ASCII, miền địa phương không tùy theo ISO C [--no-warnings=ascii]

en: %s: <mb_cur_max> must be greater than <mb_cur_min>
vi: %s: <mb_cur_max> phải lớn hơn <mb_cur_min>

en: syntax error in prolog: %s
vi: lỗi cú pháp trong prolog: %s

en: invalid definition
vi: lời định nghĩa không hợp lệ

en: bad argument
vi: đối số sai

en: duplicate definition of <%s>
vi: lời định nghĩa trùng của <%s>

en: value for <%s> must be 1 or greater
vi: giá trị cho <%s> phải ≥ 1

en: value of <%s> must be greater or equal than the value of <%s>
vi: giá trị của <%s> phải ≥ giá trị <%s>

en: argument to <%s> must be a single character
vi: đối số cho <%s> phải là một ký tự riêng lẻ

en: character sets with locking states are not supported
vi: không hỗ trợ bộ ký tự có tình trạng khóa

en: syntax error in %s definition: %s
vi: gặp lỗi cú pháp trong lời định nghĩa %s: %s

en: no symbolic name given
vi: chưa đưa ra tên tượng trưng

en: invalid encoding given
vi: đưa ra bảng mã không hợp lệ

en: too few bytes in character encoding
vi: bảng mã ký tự chứa quá ít byte

en: too many bytes in character encoding
vi: bảng mã ký tự chứa quá nhiều byte

en: no symbolic name given for end of range
vi: chưa đưa ra tên tượng trưng cho kết thúc phạm vi

en: %1$s: definition does not end with `END %1$s'
vi: %1$s: lời định nghĩa không kết thúc với: END %1$s”

en: only WIDTH definitions are allowed to follow the CHARMAP definition
vi: cho phép chỉ lời định nghĩa WIDTH (chiều rộng) nằm sau lời định nghĩa CHARMAP (ánh xạ ký tự)

en: value for %s must be an integer
vi: giá trị cho %s phải là số nguyên

en: %s: error in state machine
vi: %s: lỗi trong máy trạng thái

en: %s: premature end of file
vi: %s: gặp kết thúc tập tin quá sớm

en: unknown character `%s'
vi: không rõ ký tự “%s”

en: number of bytes for byte sequence of beginning and end of range not the same: %d vs %d
vi: số byte cho dãy byte ở đầu và cuối của phạm vi không phải là trùng: %d so với %d

en: invalid names for character range
vi: tên không hợp lệ cho phạm vi ký tự

en: hexadecimal range format should use only capital characters
vi: định dạng vùng dạng thập lục phân chỉ nên dùng chữ HOA

en: <%s> and <%s> are invalid names for range
vi: <%s> và <%s> là tên không hợp lệ với phạm vi

en: upper limit in range is smaller than lower limit
vi: giới hạn trên của phạm vi là nhỏ hơn giới hạn dưới

en: resulting bytes for range not representable.
vi: không thể đại diện số byte kết quả cho phạm vi.

en: No definition for %s category found
vi: Không tìm thấy lời định nghĩa cho phân loại %s

en: %s: field `%s' not defined
vi: %s: chưa định nghĩa trường “%s”

en: %s: field `%s' must not be empty
vi: %s: trường “%s” không thể là rỗng

en: %s: invalid escape `%%%c' sequence in field `%s'
vi: %s: dãy thoát không hợp lệ: “%%%c” trong trường “%s”

en: %s: terminology language code `%s' not defined
vi: %s: chưa định nghĩa mã ngôn ngữ thuật ngữ “%s”

en: %s: field `%s' must not be defined
vi: %s: trường “%s” không nên được định nghĩa

en: %s: language abbreviation `%s' not defined
vi: %s: chưa định nghĩa từ viết tắt ngôn ngữ “%s”

en: %s: `%s' value does not match `%s' value
vi: %s: giá trị “%s” không tương ứng với giá trị “%s”

en: %s: numeric country code `%d' not valid
vi: %s: mã quốc gia thuộc kiểu số “%d” là không hợp lệ

en: %s: field `%s' declared more than once
vi: %s: trường “%s” khai báo nhiều lần

en: %s: unknown character in field `%s'
vi: %s: không rõ ký tự trong trường “%s”

en: %s: incomplete `END' line
vi: %s: dòng “END” chưa hoàn thiện

en: %s: syntax error
vi: %s: lỗi cú pháp

en: `%.*s' already defined in charmap
vi: “%.*s” đã được định nghĩa trong ánh xạ ký tự

en: `%.*s' already defined in repertoire
vi: “%.*s” đã được định nghĩa trong repertoire

en: `%.*s' already defined as collating symbol
vi: “%.*s” đã được định nghĩa là ký hiệu đối chiếu

en: `%.*s' already defined as collating element
vi: “%.*s” đã được định nghĩa là phần tử đối chiếu

en: %s: `forward' and `backward' are mutually excluding each other
vi: %s: “forward” (tiếp tới) và “backward” (lùi lại) thì loại từ lẫn nhau

en: %s: `%s' mentioned more than once in definition of weight %d
vi: %s: “%s” được ghi nhiều lần để định nghĩa độ đậm %d

en: %s: too many rules; first entry only had %d
vi: %s: quá nhiều quy tắc; mục nhập thứ nhất chỉ có %d

en: %s: not enough sorting rules
vi: %s: không đủ quy tắc sắp xếp

en: %s: empty weight string not allowed
vi: %s: không cho phép chuỗi độ đậm rỗng

en: %s: weights must use the same ellipsis symbol as the name
vi: %s: độ đậm phải dùng cùng một ký hiệu dấu chấm lửng với tên

en: %s: too many values
vi: %s: quá nhiều giá trị

en: order for `%.*s' already defined at %s:%zu
vi: thứ tự “%.*s” đã được định nghĩa ở %s:%zu

en: %s: the start and the end symbol of a range must stand for characters
vi: %s: ký hiệu đầu và ký hiệu cuối của một phạm vi phải đại diện ký tự

en: %s: byte sequences of first and last character must have the same length
vi: %s: dãy byte của ký tự đầu và ký tự cuối phải có cùng một chiều dài

en: %s: byte sequence of first character of range is not lower than that of the last character
vi: %s: dãy byte của ký tự đầu của phạm vi không phải nhỏ hơn ký tự cuối

en: %s: symbolic range ellipsis must not directly follow `order_start'
vi: %s: dấu chấm lửng phạm vi tượng trưng không thể nằm đúng sau “order_start”

en: %s: symbolic range ellipsis must not be directly followed by `order_end'
vi: %s: dấu chấm lửng phạm vi tượng trưng không thể nằm đúng trước “order_end”

en: `%s' and `%.*s' are not valid names for symbolic range
vi: “%s” và “%.*s” không phải là tên hợp lệ cho phạm vi tượng trưng

en: %s: order for `%.*s' already defined at %s:%zu
vi: %s: thứ tự “%.*s” đã được định nghĩa ở %s:%zu

en: %s: `%s' must be a character
vi: %s: “%s” phải là một ký tự

en: %s: `position' must be used for a specific level in all sections or none
vi: %s: “position” (vị trí) phải được dùng cho một cấp cụ thể trong tất cả các phần, hoặc trong không phần gì

en: symbol `%s' not defined
vi: chưa định nghĩa ký hiệu “%s”

en: symbol `%s' has the same encoding as
vi: ký hiệu “%s” có cùng một bảng mã với

en: symbol `%s'
vi: ký hiệu “%s”

en: too many errors; giving up
vi: quá nhiều lỗi nên chịu thua

en: %s: nested conditionals not supported
vi: %s: không hỗ trợ điều kiện lồng nhau

en: %s: more than one 'else'
vi: %s: nhiều hơn một “else” (nếu không)

en: %s: duplicate definition of `%s'
vi: %s: định nghĩa “%s” trùng

en: %s: duplicate declaration of section `%s'
vi: %s: định nghĩa phần “%s” trùng

en: %s: unknown character in collating symbol name
vi: %s: không rõ ký tự trong tên ký hiệu đối chiếu

en: %s: unknown character in equivalent definition name
vi: %s: không rõ ký tự trong tên lời định nghĩa tương đương

en: %s: unknown character in equivalent definition value
vi: %s: không rõ ký tự trong giá trị lời định nghĩa tương đương

en: %s: unknown symbol `%s' in equivalent definition
vi: %s: không rõ ký hiệu “%s” trong lời định nghĩa tương đương

en: error while adding equivalent collating symbol
vi: gặp lỗi khi thêm ký hiệu đối chiếu tương đương

en: duplicate definition of script `%s'
vi: lời định nghĩa văn lệnh “%s” trùng

en: %s: unknown section name `%.*s'
vi: %s: không rõ tên phần “%.*s”

en: %s: multiple order definitions for section `%s'
vi: %s: nhiều lời định nghĩa thứ tự cho phần “%s”

en: %s: invalid number of sorting rules
vi: %s: số quy tắc sắp xếp không hợp lệ

en: %s: multiple order definitions for unnamed section
vi: %s: nhiều lời định nghĩa thứ tự cho phần không tên

en: %s: missing `order_end' keyword
vi: %s: thiếu từ khóa “order_end”

en: %s: order for collating symbol %.*s not yet defined
vi: %s: chưa định nghĩa thứ tự cho ký hiệu đối chiếu %.*s

en: %s: order for collating element %.*s not yet defined
vi: %s: chưa định nghĩa thứ tự cho phần tử đối chiếu %.*s

en: %s: cannot reorder after %.*s: symbol not known
vi: %s: không thể sắp xếp lại sau %.*s: ký hiệu không rõ

en: %s: missing `reorder-end' keyword
vi: %s: thiếu từ khóa “reorder-end”

en: %s: section `%.*s' not known
vi: %s: không rõ phần “%.*s”

en: %s: bad symbol <%.*s>
vi: %s: ký hiệu sai <%.*s>

en: %s: cannot have `%s' as end of ellipsis range
vi: %s: không thể dùng “%s” làm kết thúc của phạm vi dấu chấm lửng

en: %s: empty category description not allowed
vi: %s: không cho phép mô tả phân loại rỗng

en: %s: missing `reorder-sections-end' keyword
vi: %s: thiếu từ khóa “reorder-sections-end”

en: %s: '%s' without matching 'ifdef' or 'ifndef'
vi: %s: “%s” không có “ifdef” hoặc “ifndef” tương ứng

en: %s: 'endif' without matching 'ifdef' or 'ifndef'
vi: %s: “endif” không có “ifdef” hoặc “ifndef” tương ứng

en: No character set name specified in charmap
vi: Chưa định nghĩa tên bộ ký tự trong ánh xạ ký tự

en: character L'\u%0*x' in class `%s' must be in class `%s'
vi: ký tự L”\u%0*x” trong lớp “%s” cũng phải nằm trong lớp “%s”

en: character L'\u%0*x' in class `%s' must not be in class `%s'
vi: ký tự L”\u%0*x” trong lớp “%s” không thể nằm trong lớp “%s”

en: internal error in %s, line %u
vi: gặp lỗi nội bộ trong %s, dòng %u

en: character '%s' in class `%s' must be in class `%s'
vi: ký tự “%s” trong lớp “%s” cũng phải nằm trong lớp “%s”

en: character '%s' in class `%s' must not be in class `%s'
vi: ký tự “%s” trong lớp “%s” không thể nằm trong lớp “%s”

en: <SP> character not in class `%s'
vi: ký tự <SP> không phải nằm trong lớp “%s”

en: <SP> character must not be in class `%s'
vi: ký tự <SP> không thể nằm trong lớp “%s”

en: character <SP> not defined in character map
vi: ký tự <SP> không phải được định nghĩa trong ánh xạ ký tự

en: `digit' category has not entries in groups of ten
vi: phân loại “digit” (chữ số) không có mục nhập theo nhóm mười

en: no input digits defined and none of the standard names in the charmap
vi: chưa định nghĩa chữ số đầu vào hoặc tên tiêu chuẩn trong ánh xạ ký tự

en: not all characters used in `outdigit' are available in the charmap
vi: không phải tất cả các ký tự được dùng trong “outdigit” cũng sẵn sàng trong ánh xạ ký tự

en: not all characters used in `outdigit' are available in the repertoire
vi: không phải tất cả các ký tự được dùng trong “outdigit” cũng sẵn sàng trong repertoire

en: character class `%s' already defined
vi: lớp ký tự “%s” đã được định nghĩa

en: implementation limit: no more than %Zd character classes allowed
vi: giới hạn thực hiện: không cho phép vượt quá %Zd lớp ký tự

en: character map `%s' already defined
vi: ánh xạ ký tự “%s” đã được định nghĩa

en: implementation limit: no more than %d character maps allowed
vi: giới hạn thực hiện: không cho phép vượt quá %d ánh xạ ký tự

en: %s: field `%s' does not contain exactly ten entries
vi: %s: trường “%s” không chứa chính xác mười mục nhập

en: to-value <U%0*X> of range is smaller than from-value <U%0*X>
vi: giá trị Đến <U%0*X> của phạm vi là nhỏ hơn giá trị Từ <U%0*X>

en: start and end character sequence of range must have the same length
vi: dãy ký tự đầu và cuối của phạm vi phải có cùng một chiều dài

en: to-value character sequence is smaller than from-value sequence
vi: dãy ký tự của giá trị Đến là nhỏ hơn dãy ký tự của giá trị Từ

en: premature end of `translit_ignore' definition
vi: gặp kết thúc quá sớm của lời định nghĩa “translit_ignore”

en: syntax error
vi: lỗi cú pháp

en: %s: syntax error in definition of new character class
vi: %s: gặp lỗi cú pháp trong lời định nghĩa của lớp ký tự mới

en: %s: syntax error in definition of new character map
vi: %s: gặp lỗi cú pháp trong lời định nghĩa của ánh xạ ký tự mới

en: ellipsis range must be marked by two operands of same type
vi: phạm vi dấu chấm lửng phải được đánh dấu bằng hai toán lớp cùng kiểu

en: with symbolic name range values the absolute ellipsis `...' must not be used
vi: đối với giá trị tên tượng trưng thì không cho phép dùng dấu chấm lửng tuyệt đối “…”

en: with UCS range values one must use the hexadecimal symbolic ellipsis `..'
vi: đối với giá trị phạm vi UCS thì phải dùng dấu chấm lửng tượng trưng thập lục “..”

en: with character code range values one must use the absolute ellipsis `...'
vi: đối với giá trị phạm vi mã ký tự thì phải dùng dấu chấm lửng tuyệt đối “…”

en: duplicated definition for mapping `%s'
vi: gặp lời định nghĩa trùng của sự ánh xạ “%s”

en: %s: `translit_start' section does not end with `translit_end'
vi: %s: phần “translit_start” không kết thúc với “translit_end”

en: %s: duplicate `default_missing' definition
vi: %s: lời định nghĩa “default_missing” trùng

en: previous definition was here
vi: lời định nghĩa trước ở đây

en: %s: no representable `default_missing' definition found
vi: %s: không tìm thấy lời định nghĩa “default_missing” có thể đại diện

en: %s: character `%s' not defined while needed as default value
vi: %s: chưa định nghĩa ký tự “%s” mà cần thiết làm giá trị mặc định

en: %s: character `%s' in charmap not representable with one byte
vi: %s: ký tự “%s” trong ánh xạ ký tự không thể được đại diện dùng một byte

en: %s: character `%s' needed as default value not representable with one byte
vi: %s: ký tự “%s” cần thiết làm giá trị mặc định mà không thể được đại diện dùng một byte

en: no output digits defined and none of the standard names in the charmap
vi: chưa định nghĩa chữ số kết xuất hoặc tên tiêu chuẩn trong ánh xạ ký tự

en: %s: transliteration data from locale `%s' not available
vi: %s: không có sẵn dữ liệu chuyển chữ từ miền địa phương “%s”

en: %s: table for class "%s": %lu bytes
vi: %s: bảng cho lớp “%s”: %lu byte

en: %s: table for map "%s": %lu bytes
vi: %s: bảng cho ánh xạ “%s”: %lu byte

en: %s: table for width: %lu bytes
vi: %s: bảng cho chiều rộng: %lu byte

en: %s: no identification for category `%s'
vi: %s: không có đồ nhận diện phân loại “%s”

en: %s: unknown standard `%s' for category `%s'
vi: %s: tiêu chuẩn chưa biết “%s” cho phân loại “%s”

en: %s: duplicate category version definition
vi: %s: lời định nghĩa phiên bản phân loại trùng

en: %s: invalid value for field `%s'
vi: %s: giá trị không hợp lệ cho trường “%s”

en: %s: field `%s' undefined
vi: %s: chưa định nghĩa trường “%s”

en: %s: value for field `%s' must not be an empty string
vi: %s: giá trị cho trường “%s” không thể là một chuỗi rỗng

en: %s: no correct regular expression for field `%s': %s
vi: %s: không có biểu thức chính quy đúng cho trường “%s”: %s

en: %s: value of field `int_curr_symbol' has wrong length
vi: %s: giá trị của trường “int_curr_symbol” có chiều dài không đúng

en: %s: value of field `int_curr_symbol' does not correspond to a valid name in ISO 4217 [--no-warnings=intcurrsym]
vi: %s: giá trị của trường “int_curr_symbol” không tương ứng với tên hợp lệ theo ISO 4217 [--no-warnings=intcurrsym]

en: %s: field `%s' not defined, using defaults
vi: %s: chưa định nghĩa trường “%s”, đang sử dụng các mặc định

en: %s: value for field `%s' must be in range %d...%d
vi: %s: giá trị của trường “%s” phải nằm trong phạm vi %d…%d

en: %s: value for field `%s' must be a single character
vi: %s: giá trị của trường “%s” phải là một ký tự riêng lẻ

en: %s: `-1' must be last entry in `%s' field
vi: %s: “-1” phải là mục nhập cuối cùng trong trường “%s”

en: %s: values for field `%s' must be smaller than 127
vi: %s: các giá trị cho trường “%s” phải nhỏ hơn 127

en: conversion rate value cannot be zero
vi: giá trị tỷ lệ chuyển đổi không thể là số không

en: %s: invalid escape sequence in field `%s'
vi: %s: dây thoát không hợp lệ trong trường “%s”

en: %s: direction flag in string %Zd in `era' field is not '+' nor '-'
vi: %s: cờ hướng trong chuỗi %Zd trong trường “era” không phải là “+”, cũng không phải là” -”

en: %s: direction flag in string %Zd in `era' field is not a single character
vi: %s: cờ hướng trong chuỗi %Zd trong trường “era” không phải là một ký tự riêng lẻ

en: %s: invalid number for offset in string %Zd in `era' field
vi: %s: số không hợp lệ với bù trong hướng %Zd trong trường “era”

en: %s: garbage at end of offset value in string %Zd in `era' field
vi: %s: gặp rác ở kết thúc của giá trị bù trong chuỗi %Zd trong trường “era”

en: %s: invalid starting date in string %Zd in `era' field
vi: %s: ngày bắt đầu không hợp lệ trong chuỗi %Zd trong trường “era”

en: %s: garbage at end of starting date in string %Zd in `era' field
vi: %s: gặp rác ở kết thúc của ngày bắt đầu trong chuỗi %Zd trong trường “era”

en: %s: starting date is invalid in string %Zd in `era' field
vi: %s: ngày bắt đầu không hợp lệ trong chuỗi %Zd trong trường “era”

en: %s: invalid stopping date in string %Zd in `era' field
vi: %s: ngày kết thúc không hợp lệ trong chuỗi %Zd trong trường “era”

en: %s: garbage at end of stopping date in string %Zd in `era' field
vi: %s: gặp rác ở kết thúc của ngày kết thúc trong chuỗi %Zd trong trường “era”

en: %s: missing era name in string %Zd in `era' field
vi: %s: thiếu tên thời đại trong chuỗi %Zd trong trường “era”

en: %s: missing era format in string %Zd in `era' field
vi: %s: thiếu định dạng thời đại trong chuỗi %Zd trong trường “era”

en: %s: third operand for value of field `%s' must not be larger than %d
vi: %s: toán hạng thứ ba cho giá trị của trường “%s” không thể vượt quá %d

en: %s: values for field `%s' must not be larger than %d
vi: %s: giá trị cho trường “%s” không thể vượt quá %d

en: %s: too few values for field `%s'
vi: %s: quá nhiều giá trị cho trường “%s”

en: extra trailing semicolon
vi: thừa dấu chấm phẩy

en: %s: too many values for field `%s'
vi: %s: quá nhiều giá trị cho trường “%s”

en: trailing garbage at end of line
vi: gặp rác đi theo ở kết thúc dòng

en: garbage at end of number
vi: gặp rác ở kết thúc số

en: garbage at end of character code specification
vi: gặp rác ở kết thúc của đặc tả mã ký tự

en: unterminated symbolic name
vi: tên tượng trưng chưa chấm dứt

en: invalid UTF-8 sequence %s
vi: dây UTF-8 không hợp lệ %s

en: illegal 8-bit character in untranslated string
vi: ký tự 8 bit không hợp lệ trong chuỗi chưa được dịch

en: illegal escape sequence at end of string
vi: dãy thoát không hợp lệ ở kết thúc của chuỗi

en: unterminated string
vi: chuỗi chưa chấm dứt

en: illegal 8-bit escape sequence
vi: dây thoát 8-bit không hợp lệ

en: symbol `%.*s' not in charmap
vi: ký hiệu “%.*s” không nằm trong ánh xạ ký tự

en: symbol `%.*s' not in repertoire map
vi: ký hiệu “%.*s” không nằm trong ánh xạ repertoire

en: unknown name "%s"
vi: không hiểu tên “%s”

en: System information:
vi: Thông tin hệ thống:

en: Write names of available locales
vi: Ghi tên của các miền địa phương sẵn sàng

en: Write names of available charmaps
vi: Ghi tên của các ánh xạ ký tự sẵn sàng

en: Modify output format:
vi: Sửa đổi định dạng xuất:

en: Write names of selected categories
vi: Ghi tên của các phân loại đã chọn

en: Write names of selected keywords
vi: Ghi tên của các từ khóa đã chọn

en: Print more information
vi: In thêm thông tin

en: Get locale-specific information.
vi: Lấy thông tin đặc trưng cho miền địa phương.

en: NAME
    [-a|-m]
vi: TÊN
    [-a|-m]

en: while preparing output
vi: trong khi chuẩn bị kết xuất

en: Cannot set %s to default locale
vi: Không thể đặt %s thành miền địa phương mặc định

en: warning: The LOCPATH variable is set to "%s"
vi: cảnh báo: Biến LOCPATH được đặt thành " %s"

en: Input Files:
vi: Các tập tin đầu vào:

en: Symbolic character names defined in FILE
vi: Các tên ký tự tượng trưng được định nghĩa trong TẬP-TIN

en: Source definitions are found in FILE
vi: Các lời định nghĩa nguồn nằm trong TẬP-TIN

en: FILE contains mapping from symbolic names to UCS4 values
vi: TẬP-TIN chứa sự ánh xạ từ tên tượng trưng đến giá trị UCS4

en: Create output even if warning messages were issued
vi: Tạo kết xuất thậm chí nếu có cảnh báo

en: Do not create hard links between installed locales
vi: Không tạo liên kết cứng giữa các miền địa phương đã cài đặt

en: Optional output file prefix
vi: Tiền tố tập tin xuất tùy chọn

en: Strictly conform to POSIX
vi: Làm cho hợp hoàn toàn với POSIX

en: Suppress warnings and information messages
vi: Thu hồi các cảnh báo và thông điệp thông tin

en: Print more messages
vi: In thêm thông điệp

en: <warnings>
vi: <cảnh báo>

en: Comma-separated list of warnings to disable; supported warnings are: ascii, intcurrsym
vi: Danh sách cảnh bảo ngăn cách bằng dấu phẩy bị tắt; các cảnh báo được hỗ trợ là: ascii, intcurrsym

en: Comma-separated list of warnings to enable; supported warnings are: ascii, intcurrsym
vi: Danh sách cảnh bảo ngăn cách bằng dấu phẩy được bật; các cảnh báo được hỗ trợ là: ascii, intcurrsym

en: Archive control:
vi: Điều khiển kho lưu:

en: Don't add new data to archive
vi: Đừng thêm dữ liệu mới vào kho lưu

en: Add locales named by parameters to archive
vi: Thêm vào kho lưu các miền địa phương được tham số đặt tên

en: Replace existing archive content
vi: Thay thế nội dung kho lưu đã có

en: Remove locales named by parameters from archive
vi: Gỡ bỏ các miền địa phương được đặt tên bằng tham số từ kho lưu

en: List content of archive
vi: Liệt kê nội dung của kho lưu

en: locale.alias file to consult when making archive
vi: tập tin locale.alias cần đọc khi tạo kho lưu

en: Generate little-endian output
vi: Tạo kết xuất little-endian (nhỏ trước)

en: Generate big-endian output
vi: Tạo kết xuất big-endian (lớn trước)

en: Compile locale specification
vi: Biên dịch đặc tả miền địa phương

en: NAME
    [--add-to-archive|--delete-from-archive] FILE...
    --list-archive [FILE]
vi: TÊN
    [--add-to-archive|--delete-from-archive] TẬP-TIN…
    --list-archive [TẬP-TIN]

en: cannot create directory for output files
vi: không thể tạo thư mục cho tập tin kết xuất

en: FATAL: system does not define `_POSIX2_LOCALEDEF'
vi: NGHIÊM TRỌNG: hệ thống không định nghĩa “_POSIX2_LOCALEDEF”

en: cannot open locale definition file `%s'
vi: không thể mở tập tin định nghĩa miền địa phương “%s”

en: cannot write output files to `%s'
vi: không thể ghi tập tin kết xuất vào “%s”

en: no output file produced because errors were issued
vi: chưa xuất ra tập tin do có lỗi phát sinh

en: System's directory for character maps : %s
    		       repertoire maps: %s
    		       locale path    : %s
    %s
vi: Thư mục của hệ thống cho ánh xạ ký tự: %s
        ánh xạ repertoire        : %s
        đường dẫn miền địa phương: %s
    %s

en: cannot create output path '%s': %s
vi: không thể tạo đường dẫn đầu ra “%s”: %s

en: no write permission to output path '%s': %s
vi: không có quyền ghi với đường dẫn đầu ra '%s': %s

en: circular dependencies between locale definitions
vi: quan hệ phụ thuộc vòng tròn giữa các lời định nghĩa miền địa phương

en: cannot add already read locale `%s' a second time
vi: không thể thêm lần thứ hai miền địa phương đã đọc “%s”

en: cannot create temporary file: %s
vi: không thể tạo tập tin tạm thời: %s

en: cannot initialize archive file
vi: không thể khởi tạo tập tin kho lưu

en: cannot resize archive file
vi: không thể thay đổi kích cỡ của tập tin kho lưu

en: cannot map archive header
vi: không thể ánh xạ phần đầu của kho lưu

en: failed to create new locale archive
vi: gặp lỗi khi tạo kho lưu miền địa phương mới

en: cannot change mode of new locale archive
vi: không thể chuyển đổi chế độ của kho lưu miền địa phương mới

en: cannot read data from locale archive
vi: không thể đọc dữ liệu từ kho lưu miền địa phương

en: cannot map locale archive file
vi: không thể ánh xạ tập tin kho lưu

en: cannot lock new archive
vi: không thể khóa kho lưu mới

en: cannot extend locale archive file
vi: không thể kéo dài tập tin kho lưu miền địa phương

en: cannot change mode of resized locale archive
vi: không thể chuyển đổi chế độ của kho lưu miền địa phương có kích cỡ đã thay đổi

en: cannot rename new archive
vi: không thể thay đổi tên của kho lưu mới

en: cannot open locale archive "%s"
vi: không thể mở kho lưu miền địa phương “%s”

en: cannot stat locale archive "%s"
vi: không thể lấy thống kê về kho lưu miền địa phương “%s”

en: cannot lock locale archive "%s"
vi: không thể khóa kho lưu miền địa phương “%s”

en: cannot read archive header
vi: không thể đọc phần đầu của kho lưu

en: bad magic value in archive header
vi: giá trị ma thuật sai trong phần đầu lưu trữ

en: locale '%s' already exists
vi: miền địa phương “%s” đã có

en: cannot add to locale archive
vi: không thể thêm vào kho lưu miền địa phương

en: locale alias file `%s' not found
vi: không tìm thấy tập tin bí danh miền địa phương “%s”

en: Adding %s
vi: Đang thêm “%s”

en: stat of "%s" failed: %s: ignored
vi: gặp lỗi khi lấy thống kê về “%s”: %s: bị bỏ qua

en: "%s" is no directory; ignored
vi: “%s” không phải là thư mục nên bị bỏ qua

en: cannot open directory "%s": %s: ignored
vi: không thể mở thư mục “%s”: %s: bị bỏ qua

en: incomplete set of locale files in "%s"
vi: tập hợp tập tin miền địa phương chưa hoàn toàn trong “%s”

en: cannot read all files in "%s": ignored
vi: không thể đọc tất cả các tập tin trong “%s”: bị bỏ qua

en: locale "%s" not in archive
vi: miền địa phương “%s” không nằm trong kho lưu

en: argument to `%s' must be a single character
vi: đối số cho “%s” phải là một ký tự riêng lẻ

en: syntax error: not inside a locale definition section
vi: gặp lỗi cú pháp: không phải bên trong một phần định nghĩa miền địa phương

en: cannot open output file `%s' for category `%s'
vi: không thể mở tập tin kết xuất “%s” cho phân loại “%s”

en: failure while writing data for category `%s'
vi: gặp lỗi khi ghi dữ liệu về phân loại “%s”

en: cannot create output file `%s' for category `%s'
vi: không thể tạo tập tin kết xuất “%s” cho phân loại “%s”

en: expecting string argument for `copy'
vi: mong đợi đối số chuỗi cho “copy” (sao chép)

en: locale name should consist only of portable characters
vi: tên miền địa phương nên chứa chỉ ký tự khả chuyển

en: no other keyword shall be specified when `copy' is used
vi: dùng “copy” (sao chép) thì không chỉ ra từ khóa khác

en: `%1$s' definition does not end with `END %1$s'
vi: lời định nghĩa “%1$s” không kết thúc với “END %1$s”

en: syntax error in repertoire map definition: %s
vi: lỗi cú pháp trong lời định nghĩa ánh xạ repertoire: %s

en: no <Uxxxx> or <Uxxxxxxxx> value given
vi: chưa đưa ra giá trị <Uxxxx> hoặc <Uxxxxxxxx>

en: cannot save new repertoire map
vi: không thể lưu ánh xạ repertoire mới

en: repertoire map file `%s' not found
vi: không tìm thấy tập tin ánh xạ repertoire “%s”

en: Set the owner, group and access permission of the slave pseudo terminal corresponding to the master pseudo terminal passed on file descriptor `%d'.  This is the helper program for the `grantpt' function.  It is not intended to be run directly from the command line.
vi: Đặt chủ sở hữu, nhóm và quyền truy cập của thiết bị cuối ảo phụ để tương ứng với thiết bị cuối ảo chính được nhập dùng bộ mô tả tập tin “%d”. Đây là chương trình bổ trợ cho hàm “grantpt”. Nó không dự định được chạy trực tiếp từ dòng lệnh.

en: The owner is set to the current user, the group is set to `%s', and the access permission is set to `%o'.
    
    %s
vi: Chủ được đặt thành người dùng hiện thời
    Nhóm được đặt thành “%s”
    Quyền truy cập được đặt thành “%o”
    
    %s

en: too many arguments
vi: quá nhiều đối số

en: needs to be installed setuid `root'
vi: cần phải được cài đặt “setuid root”

en: memory is consistent, library is buggy
vi: bộ nhớ nhất quán mà thư viện chứa lỗi

en: memory clobbered before allocated block
vi: đang ghi đè vào bộ nhớ được dành riêng cho hệ thống, đằng trước khối đã cấp phát cho bạn

en: memory clobbered past end of allocated block
vi: đang ghi đè vào bộ nhớ được dành riêng cho hệ thống, đằng sau khối đã cấp phát cho bạn

en: block freed twice
vi: khối được giải phóng hai lần

en: bogus mcheck_status, library is buggy
vi: trạng thái mcheck_status giả, thư viện chứa lỗi

en: %s: option '%s' requires an argument\n
vi: %s: tùy chọn “%s” yêu cầu một tham số \n

en: Usage: memusage [OPTION]... PROGRAM [PROGRAMOPTION]...
    Profile memory usage of PROGRAM.
    
       -n,--progname=NAME     Name of the program file to profile
       -p,--png=FILE          Generate PNG graphic and store it in FILE
       -d,--data=FILE         Generate binary data file and store it in FILE
       -u,--unbuffered        Don't buffer output
       -b,--buffer=SIZE       Collect SIZE entries before writing them out
          --no-timer          Don't collect additional information through timer
       -m,--mmap              Also trace mmap & friends
    
       -?,--help              Print this help and exit
          --usage             Give a short usage message
       -V,--version           Print version information and exit
    
     The following options only apply when generating graphical output:
       -t,--time-based        Make graph linear in time
       -T,--total             Also draw graph of total memory use
          --title=STRING      Use STRING as title of the graph
       -x,--x-size=SIZE       Make graphic SIZE pixels wide
       -y,--y-size=SIZE       Make graphic SIZE pixels high
    
    Mandatory arguments to long options are also mandatory for any corresponding
    short options.
vi: Cách dùng: memusage [TÙY_CHỌN]… CHƯƠNG_TRÌNH [TÙY_CHỌN_CHƯƠNG_TRÌNH]…
    Đo hiệu năng sử dụng bộ nhớ của CHƯƠNG_TRÌNH.
    
       -n,--progname=TÊN      Tên của tập tin chương trình lược tả
       -p,--png=TẬP-TIN       Tạo đồ họa PNG và lưu nó vào TẬP-TIN này
       -d,--data=TẬP-TIN      Tạo dữ liệu nhị phân và lưu nó vào TẬP-TIN này
       -u,--unbuffered        Đừng chuyển hoán đệm kết xuất
       -b,--buffer=CỠ         Thu thập kích CỠ mục nhập trước khi ghi ra
          --no-timer          Đừng thu thập thêm thông tin thông qua bộ đếm
       -m,--mmap              Cũng đo mmap v.v.
    
       -?,--help              In trợ giúp này rồi thoát
          --usage             Hiển thị hướng dẫn ngắn
       -V,--version           In thông tin phiên bản rồi thoát
    
    Các tùy chọn bên dưới chỉ áp dụng khi tạo kết xuất đồ họa:
       -t,--time-based        Làm cho đồ thị là đường theo thời gian
       -T,--total             Cũng vẽ đồ thị đại diện tổng số tiêu hao bộ nhớ
          --title=CHUỖI       Tựa đề của đồ thị là chuỗi này
       -x,--x-size=CỠ         Kích CỠ này là chiều rộng của đồ thị, theo điểm ảnh
       -y,--y-size=CỠ         Kích CỠ này là chiều cao của đồ thị, theo điểm ảnh
    
    Mọi đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc
    với tùy chọn ngắn tương ứng.

en: Syntax: memusage [--data=FILE] [--progname=NAME] [--png=FILE] [--unbuffered]
    	    [--buffer=SIZE] [--no-timer] [--time-based] [--total]
    	    [--title=STRING] [--x-size=SIZE] [--y-size=SIZE]
    	    PROGRAM [PROGRAMOPTION]...
vi: Cú pháp: memusage [--data=TẬP-TIN] [--progname=TÊN] [--png=TẬP-TIN] [--unbuffered]
    	    [--buffer=CỠ] [--no-timer] [--time-based] [--total]
    	    [--title=CHUỖI] [--x-size=CỠ] [--y-size=CỠ]
    	    CHƯƠNG_TRÌNH [TÙY_CHỌN_CHƯƠNG_TRÌNH]…

en: memusage: option \`${1##*=}' is ambiguous
vi: memusage: tùy chọn “${1##*=}” chưa rõ ràng

en: memusage: unrecognized option \`$1'
vi: memusage: không nhận ra tùy chọn \“$1”

en: No program name given
vi: Chưa đưa ra tên chương trình

en: Name output file
vi: Đặt tên của tập tin kết xuất

en: STRING
vi: CHUỖI

en: Title string used in output graphic
vi: Chuỗi tựa đề được dùng trong đồ họa kết xuất

en: Generate output linear to time (default is linear to number of function calls)
vi: Tạo đồ thị đường theo thời gian (mặc định là đồ thị đường theo số cuộc gọi hàm)

en: Also draw graph for total memory consumption
vi: Cũng vẽ đồ thị đại diện tổng số tiêu hao bộ nhớ

en: VALUE
vi: GIÁ-TRỊ

en: Make output graphic VALUE pixels wide
vi: Đặt đồ họa kết xuất có chiều rộng GIÁ_TRỊ (theo điểm ảnh)

en: Make output graphic VALUE pixels high
vi: Đặt đồ họa kết xuất có chiều cao GIÁ_TRỊ (theo điểm ảnh)

en: Generate graphic from memory profiling data
vi: Tạo đồ họa từ dữ liệu đo hiệu năng sử dụng bộ nhớ

en: DATAFILE [OUTFILE]
vi: TẬP-TIN-DỮ-LIỆU [TẬP-TIN-ĐẦU-RA]

en: Unknown system error
vi: Gặp lỗi hệ thống không rõ

en: unable to free arguments
vi: không thể giải phóng đối số

en: Success
vi: Thành công

en: Probable success
vi: Rất có thể thành công

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Probably not found
vi: Rất có thể không tìm thấy

en: Cache expired
vi: Bộ nhớ tạm quá hạn

en: NIS+ servers unreachable
vi: Không thể tới máy phục vụ NIS+

en: Unknown object
vi: Đối tượng không rõ

en: Server busy, try again
vi: Máy phục vụ đang bận, hãy thử lại

en: Generic system error
vi: Lỗi hệ thống chung

en: First/next chain broken
vi: Móc xích thứ nhất/kế bị hỏng

note: TRANS The file permissions do not allow the attempted operation.
en: Permission denied
vi: Không đủ quyền truy cập

en: Not owner
vi: Không phải chủ

en: Name not served by this server
vi: Tên không phải được phục vụ bằng máy này

en: Server out of memory
vi: Tràn bộ nhớ của máy phục vụ

en: Object with same name exists
vi: Một đối tượng cùng tên đã có

en: Not master server for this domain
vi: Không phải máy phục vụ chính cho miền này

en: Invalid object for operation
vi: Đối tượng không hợp lệ với thao tác

en: Malformed name, or illegal name
vi: Tên dạng sai hoặc không hợp lệ

en: Unable to create callback
vi: Không thể tạo cuộc gọi ngược

en: Results sent to callback proc
vi: Kết quả được gửi cho tiến trình gọi ngược

en: Not found, no such name
vi: Không tìm thấy, không có tên như vậy

en: Name/entry isn't unique
vi: Tên/mục nhập không phải là duy nhất

en: Modification failed
vi: Lỗi sửa đổi

en: Database for table does not exist
vi: Không có cơ sở dư liệu cho bảng đó

en: Entry/table type mismatch
vi: Sai khớp mục nhập và bảng

en: Link points to illegal name
vi: Liên kết chỉ tới tên không hợp lệ

en: Partial success
vi: Thành công một phần

en: Too many attributes
vi: Quá nhiều thuộc tính

en: Error in RPC subsystem
vi: Gặp lỗi trong hệ thống con RPC

en: Missing or malformed attribute
vi: Thuộc tính còn thiếu hoặc dạng sai

en: Named object is not searchable
vi: Đối tượng có tên không thể được tìm

en: Error while talking to callback proc
vi: Gặp lỗi khi liên lạc với tiến trình gọi ngược

en: Non NIS+ namespace encountered
vi: Gặp miền tên không phải NIS+

en: Illegal object type for operation
vi: Kiểu đối tượng không hợp lệ cho thao tác

en: Passed object is not the same object on server
vi: Đối tượng đã phân tích không phải trùng với đối tượng trên máy phục vụ

en: Modify operation failed
vi: Thao tác sửa đổi bị lỗi

en: Query illegal for named table
vi: Truy vấn không hợp lệ cho bảng đã đặt tên

en: Attempt to remove a non-empty table
vi: Đã thử gỡ bỏ một bảng không-rỗng

en: Error in accessing NIS+ cold start file.  Is NIS+ installed?
vi: Gặp lỗi khi truy cập tập tin khởi chạy lạnh NIS+. NIS+ đã được cài đặt chưa?

en: Full resync required for directory
vi: Thư mục cần thiết đồng bộ lại đầy đủ

en: NIS+ operation failed
vi: Thao tác NIS+ gặp lỗi

en: NIS+ service is unavailable or not installed
vi: Dịch vụ NIS+ không sẵn sàng hoặc chưa được cài đặt

en: Yes, 42 is the meaning of life
vi: Đúng vậy, đời sống nghĩa là 42

en: Unable to authenticate NIS+ server
vi: Không thể xác thực với máy phục vụ NIS+

en: Unable to authenticate NIS+ client
vi: Không thể xác thực với trình khách NIS+

en: No file space on server
vi: Không còn chỗ chứa tập tin trên máy phục vụ

en: Unable to create process on server
vi: Không thể tạo tiến trình trên máy phục vụ

en: Master server busy, full dump rescheduled.
vi: Máy phục vụ chính đang bận nên lập kế hoạch lại cho tiến trình đổ đầy đủ.

en: LOCAL entry for UID %d in directory %s not unique
vi: Mục nhập LOCAL (cục bộ) cho UID %d trong thư mục %s không phải duy nhất

en: UNKNOWN
vi: KHÔNG RÕ

en: BOGUS OBJECT
vi: ĐỐI TƯỢNG GIẢ

en: NO OBJECT
vi: KHÔNG CÓ ĐỐI TƯỢNG

en: DIRECTORY
vi: THƯ MỤC

en: GROUP
vi: NHÓM

en: TABLE
vi: BẢNG

en: ENTRY
vi: MỤC TIN

en: LINK
vi: LIÊN KẾT

en: PRIVATE
vi: RIÊNG

en: (Unknown object
vi: (Đối tượng không rõ

en: Name : `%s'
vi: Tên  : “%s”

en: Type : %s
vi: Kiểu : %s

en: Master Server :
vi: Máy phục vụ chính:

en: Replicate :
vi: Tái tạo   :

en: 	Name       : %s
vi: 	Tên        : %s

en: 	Public Key :
vi: 	Khóa công  :

en: None.
vi: Không có.

en: Diffie-Hellmann (%d bits)
vi: Diffie-Hellmann (%d bit)

en: RSA (%d bits)
vi: RSA (%d bit)

en: Unknown (type = %d, bits = %d)
vi: Không rõ (kiểu = %d, bít = %d)

en: 	Universal addresses (%u)
vi: 	Địa chỉ chung (%u)

en: Time to live :
vi: Thời gian sống:

en: Default Access rights :
vi: Quyền truy cập mặc định :

en: 	Type         : %s
vi: 	Kiểu         : %s

en: 	Access rights:
vi: 	Quyền truy cập:

en: Group Flags :
vi: Cờ nhóm     :

en: 
    Group Members :
vi: 
    Thành viên của nhóm :

en: Table Type          : %s
vi: Kiểu bảng           : %s

en: Number of Columns   : %d
vi: Số cột              : %d

en: Character Separator : %c
vi: Dấu tách ký tự      : %c

en: Search Path         : %s
vi: Đường dẫn tìm kiếm  : %s

en: Columns             :
vi: Cột                 :

en: 	[%d]	Name          : %s
vi: 	[%d]	Tên           : %s

en: 		Attributes    :
vi: 		Thuộc tính      :

en: 		Access Rights :
vi: 		Quyền truy cập:

en: Linked Object Type :
vi: Kiểu đối tượng đã liên kết:

en: Linked to : %s
vi: Được liên kết đến: %s

en: 	Entry data of type %s
vi: 	Dữ liệu mục nhập có kiểu %s

en: 	[%u] - [%u bytes]
vi: 	[%u] - [%u byte]

en: Encrypted data
vi: Dữ liệu đã mật mã

en: Binary data
vi: Dữ liệu nhị phân

en: Object Name   : %s
vi: Tên đối tượng : %s

en: Directory     : %s
vi: Thư mục       : %s

en: Owner         : %s
vi: Chủ                   : %s

en: Group         : %s
vi: Nhóm          : %s

en: Access Rights :
vi: Quyền truy cập:

en: 
    Time to Live  :
vi: 
    Thời gian sống:

en: Creation Time : %s
vi: Giờ tạo       : %s

en: Mod. Time     : %s
vi: Giờ sửa       : %s

en: Object Type   :
vi: Kiểu đối tượng:

en:     Data Length = %u
vi:     Độ dài dữ liệu = %u

en: Status            : %s
vi: Trạng thái        : %s

en: Number of objects : %u
vi: Số đối tượng      : %u

en: Object #%d:
vi: Đối tượng số %d:

en: Group entry for "%s.%s" group:
vi: Mục nhập nhóm cho nhóm “%s.%s”:

en:     Explicit members:
vi:     Thành viên dứt khoát:

en:     No explicit members
vi:     Không có thành viên rõ ràng

en:     Implicit members:
vi:     Thành viên ngầm:

en:     No implicit members
vi:     Không có thành viên ngầm

en:     Recursive members:
vi:     Thành viên đệ quy:

en:     No recursive members
vi:     Không có thành viên đệ quy

en:     Explicit nonmembers:
vi:     Dứt khoát không phải bộ phận:

en:     No explicit nonmembers
vi:     Không phải thành viên rõ ràng

en:     Implicit nonmembers:
vi:     Không phải thành viên ngầm:

en:     No implicit nonmembers
vi:     Không phải thành viên ngầm

en:     Recursive nonmembers:
vi:     Không phải thành viên đệ quy

en:     No recursive nonmembers
vi:     Không phải thành viên không đệ quy

en: Request arguments bad
vi: Sai đối số yêu cầu

en: RPC failure on NIS operation
vi: Lỗi RPC trên thao tác NIS

en: Can't bind to server which serves this domain
vi: Không thể đóng kết với máy có phục vụ miền này

en: No such map in server's domain
vi: Không có ánh xạ như vậy trong miền của máy phục vụ

en: No such key in map
vi: Không có khóa như vậy trong ánh xạ

en: Internal NIS error
vi: Lỗi NIS nội bộ

en: Local resource allocation failure
vi: Lỗi cấp phát tài nguyên cục bộ

en: No more records in map database
vi: Không có mục ghi thêm nữa trong cơ sở dữ liệu ánh xạ

en: Can't communicate with portmapper
vi: Không thể liên lạc với portmapper

en: Can't communicate with ypbind
vi: Không thể liên lạc với ypbind

en: Can't communicate with ypserv
vi: Không thể liên lạc với ypserv

en: Local domain name not set
vi: Chưa đặt tên miền cục bộ

en: NIS map database is bad
vi: Cơ sở dữ liệu ánh xạ NIS là sai

en: NIS client/server version mismatch - can't supply service
vi: Sai khớp trình khách/phục vụ NIS nên không thể cung cấp dịch vụ

en: Database is busy
vi: Cơ sở dữ liệu đang bận

en: Unknown NIS error code
vi: Mã lỗi NIS không rõ

en: Internal ypbind error
vi: Lỗi ypbind nội bộ

en: Domain not bound
vi: Không tìm thấy miền

en: System resource allocation failure
vi: Lỗi cấp phát tài nguyên hệ thống

en: Unknown ypbind error
vi: Lỗi ypbind không rõ

en: yp_update: cannot convert host to netname
vi: yp_update: không thể chuyển đổi máy sang netname

en: yp_update: cannot get server address
vi: yp_update: không thể lấy địa chỉ của máy phục vụ

en: Haven't found "%s" in hosts cache!
vi: Không tìm thấy “%s” trong bộ nhớ tạm các máy phục vụ!

en: Reloading "%s" in hosts cache!
vi: Đang nạp lại “%s” trong bộ nhớ tạm các máy phục vụ!

en: add new entry "%s" of type %s for %s to cache%s
vi: thêm mục nhập mới “%s” có kiểu %s cho %s nhớ tạm %s

en:  (first)
vi:  (đầu tiên)

en: checking for monitored file `%s': %s
vi: đang kiểm tra cho tập tin theo dõi “%s”: %s

en: monitored file `%s` changed (mtime)
vi: tập tin theo dõi “%s” đã thay đổi (mtime)

en: pruning %s cache; time %ld
vi: đang xén bộ nhớ tạm %s; thời gian %ld

en: considering %s entry "%s", timeout %<PRIu64>
vi: đang suy xét mục nhập %s “%s”, thời hạn %<PRIu64>

en:  - all data:
vi:  - mọi dữ liệu:

en:  - remaining data %p:
vi:  - dữ liệu còn lại %p:

en: invalid persistent database file "%s": %s
vi: tập tin cơ sở dữ liệu bền bỉ không hợp lệ “%s”: %s

en: uninitialized header
vi: phần đầu chưa khởi tạo

en: header size does not match
vi: kích cỡ phần đầu không khớp nhau

en: file size does not match
vi: kích cỡ tập tin không khớp nhau

en: verification failed
vi: gặp lỗi khi thẩm tra

en: suggested size of table for database %s larger than the persistent database's table
vi: kích cỡ bảng đã đệ nghị cho cơ sở dữ liệu %s vẫn lớn hơn bảng của cơ sở dữ liệu bền bỉ

en: cannot create read-only descriptor for "%s"; no mmap
vi: không thể tạo bộ mô tả chỉ-đọc cho “%s”; không có mmap

en: cannot access '%s'
vi: không thể truy cập đến “%s”

en: database for %s corrupted or simultaneously used; remove %s manually if necessary and restart
vi: cơ sở dữ liệu cho %s bị hỏng hoặc được dùng đồng thời; bạn hãy tự gỡ bỏ %s nếu cần, rồi khởi chạy lại

en: cannot create %s; no persistent database used
vi: không thể tạo %s; không có cơ sở dữ liệu bền bỉ được dùng

en: cannot create %s; no sharing possible
vi: không thể tạo %s; không thể dùng chung

en: cannot write to database file %s: %s
vi: không thể ghi vào tập tin cơ sở dữ liệu %s: %s

en: cannot open socket: %s
vi: không thể mở ổ cắm: %s

en: cannot enable socket to accept connections: %s
vi: không thể hiệu lực ổ cắm chấp nhận kết nối: %s

en: disabled inotify-based monitoring for file `%s': %s
vi: tắt theo dõi trên cơ-sở-inotify cho tập tin “%s”: %s

en: monitoring file `%s` (%d)
vi: theo dõi tập tin “%s“ (%d)

en: disabled inotify-based monitoring for directory `%s': %s
vi: tắt theo dõi trên cơ-sở-inotify cho thư mục “%s”: %s

en: monitoring directory `%s` (%d)
vi: thư mục theo dõi “%s” (%d)

en: monitoring file %s for database %s
vi: tập tin theo dõi %s cho cơ sở dữ liệu %s

en: stat failed for file `%s'; will try again later: %s
vi: gặp lỗi khi lấy thống kê cho tập tin “%s”; sẽ thử lại sau: %s

en: provide access to FD %d, for %s
vi: cung cấp truy cập vào FD %d, cho %s

en: cannot handle old request version %d; current version is %d
vi: không thể quản lý phiên bản yêu cầu cũ %d; phiên bản hiện thời là %d

en: request from %ld not handled due to missing permission
vi: yêu cầu từ %ld không được xử lý do quyền truy cập bị thiếu

en: request from '%s' [%ld] not handled due to missing permission
vi: yêu cầu từ “%s” [%ld] không được xử lý do quyền truy cập bị thiếu

en: request not handled due to missing permission
vi: yêu cầu không được xử lý do quyền truy cập bị thiếu

en: cannot write result: %s
vi: không thể ghi kết quả: %s

en: error getting caller's id: %s
vi: gặp lỗi khi lấy mã số gọi: %s

en: cannot open /proc/self/cmdline: %m; disabling paranoia mode
vi: không thể mở “/proc/self/cmdline”: %m; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot change to old UID: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể chuyển đổi sang UID cũ: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot change to old GID: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể chuyển đổi sang GID cũ: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot change to old working directory: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể chuyển đổi sang thư mục hoạt động cũ: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: re-exec failed: %s; disabling paranoia mode
vi: lỗi thực hiện lại: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot change current working directory to "/": %s
vi: không thể chuyển đổi thư mục hoạt động hiện thời sang “/”: %s

en: short read while reading request: %s
vi: đọc ngắn khi đọc yêu cầu: %s

en: key length in request too long: %d
vi: chiều dài khóa quá dài trong yêu cầu: %d

en: short read while reading request key: %s
vi: đọc ngắn khi đọc khóa yêu cầu: %s

en: handle_request: request received (Version = %d) from PID %ld
vi: handle_request: (quản lý yêu cầu) nhận được yêu cầu (Phiên bản = %d) từ PID %ld

en: handle_request: request received (Version = %d)
vi: handle_request: (quản lý yêu cầu) nhận được yêu cầu (Phiên bản = %d)

en: ignored inotify event for `%s` (file exists)
vi: bỏ qua sự kiện inotify cho “%s” (tập tin đã sẵn có)

en: monitored file `%s` was %s, removing watch
vi: tập tin đã theo dõi “%s” bị %s, đang gỡ bỏ đồng hồ

en: failed to remove file watch `%s`: %s
vi: gặp lỗi khi gỡ bỏ đồng hồ tập tin “%s“: %s

en: monitored file `%s` was written to
vi: tập tin đã theo dõi “%s” được ghi vào

en: monitored parent directory `%s` was %s, removing watch on `%s`
vi: thư mục cha đã theo dõi “%s” bị %s, đang gỡ bỏ đồng hồ trên “%s”

en: monitored file `%s` was %s, adding watch
vi: tập tin đã theo dõi “%s” bị %s, đang thêm đồng hồ

en: failed to add file watch `%s`: %s
vi: gặp lỗi khi thêm đồng hồ tập tin “%s”: %s

en: disabled inotify-based monitoring after read error %d
vi: đã tắt theo dõi trên-cơ-sở-inotify sau khi gặp lỗi đọc %d

en: could not initialize conditional variable
vi: không thể khởi tạo biến điều kiện

en: could not start clean-up thread; terminating
vi: không thể bắt đầu nhánh làm sạch nên chấm dứt

en: could not start any worker thread; terminating
vi: không thể bắt đầu bất cứ nhánh làm việc nào nên chấm dứt

en: Failed to run nscd as user '%s'
vi: Gặp lỗi khi chạy nscd dưới quyền người dùng “%s”

en: initial getgrouplist failed
vi: getgrouplist (lấy danh sách nhóm) đầu tiên bị lỗi

en: getgrouplist failed
vi: getgrouplist (lấy danh sách nhóm) bị lỗi

en: setgroups failed
vi: setgroups (đặt các nhóm) bị lỗi

en: short write in %s: %s
vi: ghi ngắn trong %s: %s

en: Haven't found "%s" in group cache!
vi: Không tìm thấy “%s” trong bộ nhớ tạm nhóm!

en: Reloading "%s" in group cache!
vi: Đang nạp lại “%s” trong bộ nhớ tạm nhóm!

en: Invalid numeric gid "%s"!
vi: GID thuộc số không hợp lệ “%s”!

en: freed %zu bytes in %s cache
vi: đã giải phóng %zu byte trong bộ nhớ tạm %s

en: no more memory for database '%s'
vi: không có bộ nhớ còn lại cho cơ sở dữ liệu “%s”

en: Haven't found "%s" in netgroup cache!
vi: Không tìm thấy “%s” trong bộ nhớ tạm nhóm mạng (netgroup)!

en: Reloading "%s" in netgroup cache!
vi: Đang nạp lại “%s” trong bộ nhớ tạm nhóm mạng (netgroup)!

en: Haven't found "%s (%s,%s,%s)" in netgroup cache!
vi: Không tìm thấy “%s (%s,%s,%s)” trong bộ nhớ tạm nhóm mạng (netgroup)!

en: Reloading "%s (%s,%s,%s)" in netgroup cache!
vi: Đang nạp lại “%s (%s,%s,%s)” trong bộ nhớ tạm nhóm mạng (netgroup)!

en: Read configuration data from NAME
vi: Đọc tập tin cấu hình từ TÊN

en: Do not fork and display messages on the current tty
vi: Dòng tạo lại và hiển thị thông điệp trên TTY hiện thời

en: Print contents of the offline cache file NAME
vi: In nội dung của tập tin nhớ tạm ngoại tuyến TÊN

en: Do not fork, but otherwise behave like a daemon
vi: Không rẽ nhánh tiến trình (fork), nhưng mặt khác vận hành như một dịch vụ nền (daemon)

en: NUMBER
vi: SỐ

en: Start NUMBER threads
vi: Khởi chạy SỐ tuyến trình

en: Shut the server down
vi: Tắt máy phục vụ

en: Print current configuration statistics
vi: In thống kê cấu hình hiện thời

en: Invalidate the specified cache
vi: Làm mất hiệu lực bộ nhớ tạm đã chỉ định

en: TABLE,yes
vi: BẢNG,có

en: Use separate cache for each user
vi: Dùng bộ nhớ tạm riêng cho mỗi người dùng

en: Name Service Cache Daemon.
vi: Trình nền nhớ tạm dịch vụ tên.

en: wrong number of arguments
vi: số đối số không đúng

en: failure while reading configuration file; this is fatal
vi: gặp lỗi khi đọc tập tin cấu hình: đây là một lỗi nghiêm trọng

en: already running
vi: đang chạy

en: cannot create a pipe to talk to the child
vi: không thể tạo đường ống để nói chuyện với con

en: cannot fork
vi: không thể tạo tiến trình con

en: cannot change current working directory to "/"
vi: không thể chuyển đổi thư mục hoạt động hiện thời sang “/”

en: Could not create log file
vi: Không thể tạo tập tin ghi lưu

en: write incomplete
vi: chưa ghi xong

en: cannot read invalidate ACK
vi: không thể làm mất hiệu lực ACK

en: invalidation failed
vi: gặp lỗi khi thử làm mất hiệu lực

en: Only root is allowed to use this option!
vi: Chỉ cho phép ngươi chủ (root) dùng tùy chọn này!

en: '%s' is not a known database
vi: “%s” không phải là kiểu cơ sở dữ liệu đã biết

en: secure services not implemented anymore
vi: không còn thực hiện lại dịch vụ bảo mật

en: Supported tables:
    %s
    
    For bug reporting instructions, please see:
    %s.
vi: Các bảng được hỗ trợ:
    %s
    
    Để tìm hướng dẫn về cách thông báo lỗi, xem tại:
    %s.

en: 'wait' failed
vi: “wait” bị lỗi

en: child exited with status %d
vi: con kết thúc với trạng thái %d

en: child terminated by signal %d
vi: con bị chấm dứt bởi tín hiệu %d

en: database %s is not supported
vi: cơ sở dữ liệu %s không được hỗ trợ

en: Parse error: %s
vi: Lỗi phân tích: %s

en: Must specify user name for server-user option
vi: Phải chỉ ra tên người dùng cho tùy chọn server-user (người dùng máy phục vụ)

en: Must specify user name for stat-user option
vi: Phải chỉ ra tên người dùng cho tùy chọn stat-user (người dùng thống kê?)

en: Must specify value for restart-interval option
vi: Phải chỉ ra giá trị cho tùy chọn restart-interval (khoảng khởi chạy lại)

en: Unknown option: %s %s %s
vi: Không rõ tùy chọn %s %s %s

en: cannot get current working directory: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể lấy thư mục hoạt động hiện thời: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: maximum file size for %s database too small
vi: kích cỡ tập tin tối đa quá nhỏ cho cơ sở dữ liệu %s

en: cannot write statistics: %s
vi: không thể ghi thống kê: %s

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

en: Only root or %s is allowed to use this option!
vi: Chỉ cho phép root hoặc %s dùng tùy chọn này!

en: nscd not running!
vi: nscd không đang chạy!

en: cannot read statistics data
vi: không thể đọc dữ liệu thống kê

en: nscd configuration:
    
    %15d  server debug level
vi: cấu hình nscd:
    
    %15d cấp gỡ lỗi máy phục vụ

en: %3ud %2uh %2um %2lus  server runtime
vi: %3ud %2uh %2um %2lus  m.chủ  thời gian chạy

en:     %2uh %2um %2lus  server runtime
vi:     %2uh %2um %2lus  m.chủ  thời gian chạy

en:         %2um %2lus  server runtime
vi:         %2um %2lus  m.chủ  thời gian chạy

en:             %2lus  server runtime
vi:             %2lus  m.chủ  thời gian chạy

en: %15d  current number of threads
    %15d  maximum number of threads
    %15lu  number of times clients had to wait
    %15s  paranoia mode enabled
    %15lu  restart internal
    %15u  reload count
vi: %15d  số tuyến hiện thời
    %15d  số tuyến tối đa
    %15lu số lần trình khách phải đợi
    %15s  chế độ rất cẩn thận được hiệu lực
    %15lu khởi chạy lại nội bộ
    %15u  tải lại số lượng

en: 
    %s cache:
    
    %15s  cache is enabled
    %15s  cache is persistent
    %15s  cache is shared
    %15zu  suggested size
    %15zu  total data pool size
    %15zu  used data pool size
    %15lu  seconds time to live for positive entries
    %15lu  seconds time to live for negative entries
    %15<PRIuMAX>  cache hits on positive entries
    %15<PRIuMAX>  cache hits on negative entries
    %15<PRIuMAX>  cache misses on positive entries
    %15<PRIuMAX>  cache misses on negative entries
    %15lu%% cache hit rate
    %15zu  current number of cached values
    %15zu  maximum number of cached values
    %15zu  maximum chain length searched
    %15<PRIuMAX>  number of delays on rdlock
    %15<PRIuMAX>  number of delays on wrlock
    %15<PRIuMAX>  memory allocations failed
    %15s  check /etc/%s for changes
vi: 
    Bộ nhớ tạm %s:
    
    %15s  bộ nhớ tạm được hiệu lực
    %15s  bộ nhớ tạm vĩnh cửu
    %15s  bộ nhớ tạm dùng chung
    %15zu  kích cỡ gợi ý
    %15zu  tổng số kích cỡ dữ liệu gộp
    %15zu  kích cỡ dữ liệu gộp được dùng
    %15lu  giây thời gian hoạt động cho mục nhập dương
    %15lu  giây thời gian hoạt động cho mục nhập âm
    %15<PRIuMAX>  lần ghé bộ nhớ tạm cho mục nhập dương
    %15<PRIuMAX>  lần ghé bộ nhớ tạm cho mục nhập âm
    %15<PRIuMAX>  lần trượt bộ nhớ tạm cho mục nhập dương
    %15<PRIuMAX>  lần trượt bộ nhớ tạm cho mục nhập âm
    %15lu%%  tỷ lệ ghé bộ nhớ tạm
    %15zu  số giá trị được nhớ tạm hiện thời
    %15zu  số tối đa giá trị được nhớ tạm
    %15zu  chiều dài dây tối đa được tìm kiếm
    %15<PRIuMAX>  số lần hoãn đối với rdlock
    %15<PRIuMAX>  số lần hoãn đối với wrlock
    %15<PRIuMAX>  lỗi cấp phát bộ nhớ
    %15s  kiểm tra “/etc/%s” để tìm thay đổi

en: Haven't found "%s" in user database cache!
vi: Không tìm thấy “%s” trong bộ nhớ tạm cơ sở dữ liệu người dùng!

en: Reloading "%s" in user database cache!
vi: Đang nạp lại “%s” trong bộ nhớ tạm cơ sở dữ liệu người dùng!

en: Invalid numeric uid "%s"!
vi: UID thuộc số không hợp lệ “%s”!

en: Failed opening connection to the audit subsystem: %m
vi: Gặp lỗi khi mở kết nối đến hệ thống con kiểm tra chặt chẽ: %m

en: Failed to set keep-capabilities
vi: Gặp lỗi khi đặt keep-capabilities (giữ các khả năng)

en: prctl(KEEPCAPS) failed
vi: prctl(KEEPCAPS) gặp lỗi

en: Failed to initialize drop of capabilities
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo sự bỏ các khả năng

en: cap_init failed
vi: cap_init gặp lỗi

en: Failed to drop capabilities
vi: Gặp lỗi khi bỏ các khả năng

en: cap_set_proc failed
vi: cap_set_proc gặp lỗi

en: Failed to unset keep-capabilities
vi: Lỗi hủy đặt keep-capabilities (giữ các khả năng)

en: Failed to determine if kernel supports SELinux
vi: Gặp lỗi giải quyết nếu hạt nhân hỗ trợ SELinux

en: Failed to start AVC thread
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy tuyến trình AVC

en: Failed to create AVC lock
vi: Gặp lỗi khi tạo khóa AVC

en: Failed to start AVC
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy AVC

en: Access Vector Cache (AVC) started
vi: AVC (truy cập vào bộ nhớ tạm véc-tơ) đã được khởi chạy

en: Error querying policy for undefined object classes or permissions.
vi: Lỗi truy vấn chính sách cho lớp đối tượng chưa được định nghĩa hoặc các quyền.

en: Error getting security class for nscd.
vi: Gặp lỗi khi lấy lớp ngữ cảnh an ninh của nscd.

en: Error translating permission name "%s" to access vector bit.
vi: Gặp lỗi khi dịch tên quyền hạn “%s” để truy cập bít véc tơ.

en: Error getting context of socket peer
vi: Gặp lỗi lấy ngữ cảnh của đồng đẳng ổ cắm

en: Error getting context of nscd
vi: Gặp lỗi khi lấy ngữ cảnh của nscd

en: Error getting sid from context
vi: Gặp lỗi khi lấy sid từ ngữ cảnh

en: 
    SELinux AVC Statistics:
    
    %15u  entry lookups
    %15u  entry hits
    %15u  entry misses
    %15u  entry discards
    %15u  CAV lookups
    %15u  CAV hits
    %15u  CAV probes
    %15u  CAV misses
vi: 
    Thống kê AVC SELinux:
    
    %15u  lần tra cứu mục nhập
    %15u  lần ghé mục nhập
    %15u  lần trượt mục nhập
    %15u  lần hủy mục nhập
    %15u  lần tra cứu CAV
    %15u  lần ghé CAV
    %15u  lần thăm dò CAV
    %15u  lần trượt CAV

en: Haven't found "%s" in services cache!
vi: Không tìm thấy “%s” trong bộ nhớ tạm dịch vụ!

en: Reloading "%s" in services cache!
vi: Đang nạp lại “%s” trong bộ nhớ tạm dịch vụ!

en: database [key ...]
vi: cơ sở dữ liệu [khóa …]

en: CONFIG
vi: CẤU_HÌNH

en: Service configuration to be used
vi: Cấu hình dịch vụ cần dùng

en: disable IDN encoding
vi: tắt mã hóa IDN

en: do not filter out unsupported IPv4/IPv6 addresses (with ahosts*)
vi: đừng lọc ra các địa chỉ IPv4/IPv6 không được hỗ trợ (với ahosts*)

en: Get entries from administrative database.
vi: Lấy các mục nhập từ cơ sở dữ liệu quản trị.

en: Enumeration not supported on %s
vi: Chức năng đếm không được hỗ trợ trên %s

en: Could not allocate group list: %m
vi: Không cấp phát danh sách nhóm: %m

en: Unknown database name
vi: Không rõ tên cơ sở dữ liệu

en: Supported databases:
vi: Các cơ sở dữ liệu được hỗ trợ:

en: Unknown database: %s
vi: Không rõ cơ sở dữ liệu: %s

en: Convert key to lower case
vi: Chuyển đổi khóa sang chữ thường

en: Do not print messages while building database
vi: Đừng in thông điệp trong khi xây dựng cơ sở dữ liệu

en: Print content of database file, one entry a line
vi: In nội dung của tập tin cơ sở dữ liệu, một mục nhập trên mỗi dòng

en: CHAR
vi: CHỮ

en: Generated line not part of iteration
vi: Dòng được tạo không phải là bộ phận của sự lặp lại

en: Create simple database from textual input.
vi: Tạo cơ sở dữ liệu đơn giản từ đầu vào theo đúng nguyên văn.

en: INPUT-FILE OUTPUT-FILE
    -o OUTPUT-FILE INPUT-FILE
    -u INPUT-FILE
vi: TẬP-TIN-ĐẦU-VÀO TẬP-TIN-ĐẦU-RA
    -o TẬP-TIN-ĐẦU-RA TẬP-TIN-ĐẦU-VÀO
    -u TẬP-TIN-ĐẦU-VÀO

en: cannot open database file `%s'
vi: không thể mở tập tin cơ sở dữ liệu “%s”

en: no entries to be processed
vi: không mục nào được xử lý

en: cannot create temporary file name
vi: không tạo được tên tập tin tạm thời

en: cannot create temporary file
vi: không thể tạo tập tin tạm thời

en: cannot stat newly created file
vi: không thể lấy thống kê về tập tin mới được tạo

en: cannot rename temporary file
vi: không thể đổi tên tập tin tạm thời

en: cannot create search tree
vi: không thể tạo cây tìm kiếm

en: duplicate key
vi: trùng lặp khóa

en: problems while reading `%s'
vi: gặp vấn đề khi đọc “%s”

en: failed to write new database file
vi: gặp lỗi khi ghi tập tin cơ sở dữ liệu mới

en: cannot stat database file
vi: không thể lấy thống kê tập tin cơ sở dữ liệu

en: cannot map database file
vi: không thể ánh xạ tập tin cơ sở dữ liệu

en: file not a database file
vi: tập tin không phải là cơ sở dữ liệu

en: cannot initialize SELinux context
vi: không thể khởi tạo ngữ cảnh SELinux

en: cannot set file creation context for `%s'
vi: không thể đặt ngữ cảnh tạo tập tin cho “%s”

en: Usage: %s [-v specification] variable_name [pathname]
vi: Cách dùng: %s [-v đặc_tả] tên_biến [đường_dẫn]

en:        %s -a [pathname]
vi:            %s -a [đường_dẫn]

en: Usage: getconf [-v SPEC] VAR
      or:  getconf [-v SPEC] PATH_VAR PATH
    
    Get the configuration value for variable VAR, or for variable PATH_VAR
    for path PATH.  If SPEC is given, give values for compilation
    environment SPEC.
vi: Cách dùng: getconf [-v ĐẶC_TẢ] BIẾN
         hoặc: getconf [-v ĐẶC_TẢ] BIẾN_ĐƯỜNG_DẪN ĐƯỜNG_DẪN
    
    Lấy giá trị cấu hình của BIẾN, hay của BIẾN_ĐƯỜNG_DẪN
    cho đường dẫn ĐƯỜNG_DẪN.
    Đưa ra ĐẶC_TẢ thì xuất giá trị cho môi trường biên dịch ĐẶC_TẢ.

en: unknown specification "%s"
vi: không rõ đặc tả “%s”

en: Couldn't execute %s
vi: Không thể thực hiện %s

en: undefined
vi: chưa định nghĩa

en: Unrecognized variable `%s'
vi: Không nhận ra biến “%s”

en: %s: option '%s%s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn “%s%s” chưa rõ ràng

en: %s: option '%s%s' is ambiguous; possibilities:
vi: %s: tùy chọn “%s%s” chưa rõ ràng; khả năng là:

en: %s: unrecognized option '%s%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “%s%s”

en: %s: option '%s%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “%s%s” không không cho phép một đối số

en: %s: option '%s%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn “%s%s” cần một đối số

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- “%c”

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn cần một đối số -- “%c”

en: No match
vi: Không khớp

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Tên loại ký tự không hợp lệ

en: Trailing backslash
vi: Có gạch chéo ngược theo sau

en: Invalid back reference
vi: Tham chiếu ngược không hợp lệ

en: Unmatched [, [^, [:, [., or [=
vi: Chưa khớp cặp ký tự [, [^, [:, [., hay [=

en: Unmatched ( or \(
vi: Chưa khớp cặp ký tự “(” hay “\(”

en: Unmatched \{
vi: Chưa khớp ký tự “\{”

en: Invalid content of \{\}
vi: Nội dung của “\{\}” không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Sai kết thúc phạm vi

en: Memory exhausted
vi: Hết bộ nhớ

en: Invalid preceding regular expression
vi: Biểu thức chính quy đi trước không hợp lệ

en: Premature end of regular expression
vi: Biểu thức chính quy kết thúc quá sớm

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Unmatched ) or \)
vi: Chưa khớp ký tự “)” hay “\)”

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy đi trước

en: parameter null or not set
vi: tham số vô giá trị hoặc chưa được đặt

en: Resolver Error 0 (no error)
vi: Lỗi bộ giải quyết 0 (không có lỗi)

en: Unknown host
vi: Máy lạ

en: Host name lookup failure
vi: Lỗi tra cứu tên máy

en: Unknown server error
vi: Gặp lỗi hệ thống không rõ

en: No address associated with name
vi: Không có địa chỉ liên quan đến tên

en: Resolver internal error
vi: Lỗi nội bộ của bộ giải quyết

en: Unknown resolver error
vi: Không rõ lỗi bộ giải quyết

en: %s: line %d: cannot specify more than %d trim domains
vi: %s: dòng %d: không thể chỉ ra nhiều hơn %d miền trim

en: %s: line %d: list delimiter not followed by domain
vi: %s: dòng %d: dấu tách danh sách không có miền theo sau

en: %s: line %d: expected `on' or `off', found `%s'
vi: %s: dòng %d: cần “on” (bật) hoặc “off” (tắt), nhưng lại nhận được “%s”

en: %s: line %d: bad command `%s'
vi: %s: dòng %d: câu lệnh sai “%s”

en: %s: line %d: ignoring trailing garbage `%s'
vi: %s: dòng %d: đang bỏ qua rác đi theo “%s”

en: Illegal opcode
vi: Opcode (mã thao tác) không hợp lệ

en: Illegal operand
vi: Toán hạng không hợp lệ

en: Illegal addressing mode
vi: Chế độ đánh địa chỉ không hợp lệ

en: Illegal trap
vi: Bẫy không hợp lệ

en: Privileged opcode
vi: Opcode (mã thao tác) đặc quyền

en: Privileged register
vi: Thanh ghi đặc quyền

en: Coprocessor error
vi: Lỗi bộ đồng xử lý

en: Internal stack error
vi: Lỗi nội bộ tràn ngăn xếp (stack)

en: Integer divide by zero
vi: Phép chia cho không

en: Integer overflow
vi: Tràn số nguyên

en: Floating-point divide by zero
vi: Số thực dấu chấm động chia cho không

en: Floating-point overflow
vi: Tràn dấu chấm động

en: Floating-point underflow
vi: Số thực dấu chấm động tràn ngầm

en: Floating-poing inexact result
vi: Số thực dấu chấm động: kết quả không chính xác

en: Invalid floating-point operation
vi: Toán tử với số thực dấu chấm động không hợp lệ

en: Subscript out of range
vi: Chỉ số dưới ở ngoài phạm vi

en: Address not mapped to object
vi: Địa chỉ không được ánh xạ đến đối tượng

en: Invalid permissions for mapped object
vi: Quyền cho đối tượng đã ánh xạ không hợp lệ

en: Invalid address alignment
vi: Căn chỉnh địa chỉ không hợp lệ

en: Nonexisting physical address
vi: Không tồn tại địa chỉ vật lý

en: Object-specific hardware error
vi: Đặc tính đối tượng phần cứng bị lỗi

en: Process breakpoint
vi: Điểm ngắt tiến trình

en: Process trace trap
vi: Bẫy tiến trình (process) theo vết

en: Child has exited
vi: Tiến trình con đã thoát

en: Child has terminated abnormally and did not create a core file
vi: Tiến trình con đã bị chấm dứt bất thường và không tạo ra tập tin lõi (core)

en: Child has terminated abnormally and created a core file
vi: Tiến trình con đã bị chấm dứt bất thường và tạo ra một tập tin lõi (core)

en: Traced child has trapped
vi: Dấu vết tiến trình con được bắt

en: Child has stopped
vi: Tiến trình con đã dừng

en: Stopped child has continued
vi: Tiến trình con bị dừng vẫn tiếp tục chạy

en: Data input available
vi: Dữ liệu nhập sẵn dùng

en: Output buffers available
vi: Bộ đệm xuất sẵn dùng

en: Input message available
vi: Bộ đệm nhập sẵn dùng

en: I/O error
vi: Lỗi V/R

en: High priority input available
vi: Mức ưu tiên nhập liệu cao đã sẵn sàng

en: Device disconnected
vi: Thiết bị ngắt kết nối

en: Signal sent by kill()
vi: Tín hiệu đã gửi bởi kill()

en: Signal sent by sigqueue()
vi: Tín hiệu đã gửi bởi sigqueue()

en: Signal generated by the expiration of a timer
vi: Tín hiệu được sinh ra khi đồng hồ (hẹn giờ) hết

en: Signal generated by the completion of an asynchronous I/O request
vi: Tín hiệu được sinh ra bởi yêu cầu V/R đồng bộ hóa được thực hiện xong

en: Signal generated by the arrival of a message on an empty message queue
vi: Tín hiệu được sinh ra bởi thông điệp mới đến của hàng đợi thông điệp rỗng

en: Signal sent by tkill()
vi: Tín hiệu đã gửi bởi tkill()

en: Signal generated by the completion of an asynchronous name lookup request
vi: Tín hiệu được sinh ra bởi yêu cầu đồng bộ hóa tìm kiếm tên được thực hiện xong

en: Signal generated by the completion of an I/O request
vi: Tín hiệu được sinh ra bởi yêu cầu V/R được thực hiện xong

en: Signal sent by the kernel
vi: Tín hiệu được gửi bởi nhân

en: Unknown signal %d
vi: Tín hiệu không rõ %d

en: %s%sUnknown signal %d
vi: %s%sTín hiệu không rõ %d

en: Unknown signal
vi: Tín hiệu không rõ

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ

en: Real-time signal %d
vi: Tín hiệu thời gian thực %d

en: Unknown signal %d
vi: Tín hiệu không rõ %d

en: out of memory
vi: hết bộ nhớ

en: auth_unix.c: Fatal marshalling problem
vi: auth_unix.c: lỗi nghiêm trọng khi sắp đặt vào hàng ngũ

en: %s: %s; low version = %lu, high version = %lu
vi: %s: %s; phiên bản dưới = %lu, phiên bản trên = %lu

en: %s: %s; why = %s
vi: %s: %s; tại vì = %s

en: %s: %s; why = (unknown authentication error - %d)
vi: %s: %s; tại vì = (không rõ lỗi xác thực - %d)

en: RPC: Success
vi: RPC: Thành công

en: RPC: Can't encode arguments
vi: RPC: Không thể mã hóa đối số

en: RPC: Can't decode result
vi: RPC: Không thể giải mã kết quả

en: RPC: Unable to send
vi: RPC: Không thể gửi

en: RPC: Unable to receive
vi: RPC: Không thể nhận

en: RPC: Timed out
vi: RPC: Quá hạn

en: RPC: Incompatible versions of RPC
vi: RPC: Các phiên bản RPC không tương thích với nhau

en: RPC: Authentication error
vi: RPC: Lỗi xác thực

en: RPC: Program unavailable
vi: RPC: Chương trình không sẵn sàng

en: RPC: Program/version mismatch
vi: RPC: Sai khớp chương trình và phiên bản

en: RPC: Procedure unavailable
vi: RPC: Thủ tục không sẵn sàng

en: RPC: Server can't decode arguments
vi: RPC: Trình phục vụ không thể giải mã đối số

en: RPC: Remote system error
vi: RPC: Lỗi hệ thống ở xa

en: RPC: Unknown host
vi: RPC: Máy lạ

en: RPC: Unknown protocol
vi: RPC: Không rõ giao thức

en: RPC: Port mapper failure
vi: RPC: Lỗi ánh xạ cổng

en: RPC: Program not registered
vi: RPC: Chưa đăng ký chương trình

en: RPC: Failed (unspecified error)
vi: RPC: Lỗi chưa định nghĩa

en: RPC: (unknown error code)
vi: RPC: (mã lỗi không rõ)

en: Authentication OK
vi: Xác thực được

en: Invalid client credential
vi: Thông tin xác thực trình khách không hợp lệ

en: Server rejected credential
vi: Trình phục vụ đã từ chối thông tin xác thực

en: Invalid client verifier
vi: Đồ thẩm tra trình khách không hợp lệ

en: Server rejected verifier
vi: Trình phục vụ đã từ chối đồ thẩm tra

en: Client credential too weak
vi: Thông tin xác thực của trình khách quá yếu

en: Invalid server verifier
vi: Đồ thẩm tra trình phục vụ không hợp lệ

en: Failed (unspecified error)
vi: Lỗi chưa định nghĩa

en: clnt_raw.c: fatal header serialization error
vi: clnt_raw.c: lỗi nghiêm trọng khi xếp theo thứ tự

en: pmap_getmaps.c: rpc problem
vi: pmap_getmaps.c: lỗi RPC

en: Cannot register service
vi: Không thể đăng ký dịch vụ

en: Cannot create socket for broadcast rpc
vi: Không thể tạo ổ cắm cho RPC quảng bá

en: Cannot set socket option SO_BROADCAST
vi: Không thể đặt tùy chọn ổ cắm SO_BROADCAST

en: Cannot send broadcast packet
vi: Không thể gửi gói tin quảng bá

en: Broadcast poll problem
vi: Vấn đề thăm dò quảng bá

en: Cannot receive reply to broadcast
vi: Không thể nhận đáp ứng quảng bá

en: svc_run: - out of memory
vi: svc_run: - tràn bộ nhớ

en: svc_run: - poll failed
vi: svc_run: - lỗi thăm dò

en: can't reassign procedure number %ld
vi: không thể gán lại thủ tục số %ld

en: couldn't create an rpc server
vi: không thể tạo một trình phục vụ RPC

en: couldn't register prog %ld vers %ld
vi: không thể đăng ký chương trình %ld phiên bản %ld

en: registerrpc: out of memory
vi: registerrpc: tràn bộ nhớ

en: trouble replying to prog %d
vi: gặp khó đáp ứng chương trình %d

en: never registered prog %d
vi: chưa bao giờ đăng ký chương trình %d

en: svc_tcp.c - tcp socket creation problem
vi: svc_tcp.c — vấn đề tạo ổ cắm TCP

en: svc_tcp.c - cannot getsockname or listen
vi: svc_tcp.c — không thể getsockname (lấy tên ổ cắm) hoặc lắng nghe

en: svcudp_create: socket creation problem
vi: svcudp_create: vấn đề tạo ổ cắm

en: svcudp_create - cannot getsockname
vi: svcudp_create — không thể getsockname (lấy tên ổ cắm)

en: svcudp_create: xp_pad is too small for IP_PKTINFO
vi: svcudp_create: xp_pad quá nhỏ cho IP_PKTINFO

en: enablecache: cache already enabled
vi: enablecache: bộ nhớ tạm đã được hiệu lực

en: enablecache: could not allocate cache
vi: enablecache: không thể cấp phát bộ nhớ tạm

en: enablecache: could not allocate cache data
vi: enablecache: không thể cấp phát dữ liệu của bộ nhớ tạm

en: enablecache: could not allocate cache fifo
vi: enablecache: không thể cấp phát FIFO (vào trước, ra trước) của bộ nhớ tạm

en: cache_set: victim not found
vi: cache_set: không tìm thấy nạn nhân

en: cache_set: victim alloc failed
vi: cache_set: lỗi cấp phát nạn nhân

en: cache_set: could not allocate new rpc_buffer
vi: cache_set: không thể cấp phát bộ đệm RPC (rpc_buffer) mới

en: svc_unix.c - AF_UNIX socket creation problem
vi: svc_unix.c — vấn đề tạo ổ cắm AF_UNIX

en: svc_unix.c - cannot getsockname or listen
vi: svc_unix.c — không thể getsockname (lấy tên ổ cắm) hoặc lắng nghe

en: failed to turn on BTI protection
vi: gặp lỗi khi bật bảo vệ BTI

en: error due to GNU_PROPERTY_1_NEEDED_INDIRECT_EXTERN_ACCESS
vi: lỗi bởi vì to GNU_PROPERTY_1_NEEDED_INDIRECT_EXTERN_ACCESS

en: Hangup
vi: Tạm dừng

en: Interrupt
vi: Ngắt

en: Quit
vi: Thoát

en: Illegal instruction
vi: Chỉ lệnh không hợp lệ

en: Trace/breakpoint trap
vi: Bẫy vết/điểm ngắt

en: Aborted
vi: Bị hủy bỏ

en: Floating point exception
vi: Ngoại lệ dấu chấm động

en: Killed
vi: Bị buộc kết thúc

en: Bus error
vi: Lỗi bus

en: Bad system call
vi: Cuộc gọi hệ thống sai

en: Segmentation fault
vi: Lỗi phân đoạn

note: TRANS There is no process reading from the other end of a pipe. TRANS Every library function that returns this error code also generates a TRANS @code{SIGPIPE} signal; this signal terminates the program if not handled TRANS or blocked.  Thus, your program will never actually see @code{EPIPE} TRANS u
en: Broken pipe
vi: Ống dẫn bị hỏng

en: Alarm clock
vi: Đồng hồ báo động

en: Terminated
vi: Đã kết thúc

en: Urgent I/O condition
vi: Tình trạng V/R khẩn cấp

en: Stopped (signal)
vi: Bị dừng (tín hiệu)

en: Stopped
vi: Bị dừng

en: Continued
vi: Đã tiếp tục

en: Child exited
vi: Tiến trình con đã thoát

en: Stopped (tty input)
vi: Bị dừng (đầu vào tty)

en: Stopped (tty output)
vi: Bị dừng (kết xuất tty)

en: I/O possible
vi: V/R có thể

en: CPU time limit exceeded
vi: Vượt quá giới hạn thời gian CPU

en: File size limit exceeded
vi: Vượt quá giới hạn kích cỡ tập tin

en: Virtual timer expired
vi: Bộ đếm thời gian ảo đã quá hạn

en: Profiling timer expired
vi: Bộ đếm thời gian đo hiệu năng sử dụng đã quá hạn

en: User defined signal 1
vi: Tín hiệu do người dùng định nghĩa 1

en: User defined signal 2
vi: Tín hiệu do người dùng định nghĩa 2

en: Window changed
vi: Cửa sổ đã thay đổi

en: EMT trap
vi: Bẫy EMT

en: Stack fault
vi: Lỗi ngăn xếp (Stack)

en: Power failure
vi: Mất điện đột ngột

en: Information request
vi: Yêu cầu thông tin

en: Resource lost
vi: Tài nguyên bị mất

note: TRANS Only the owner of the file (or other resource) TRANS or processes with special privileges can perform the operation.
en: Operation not permitted
vi: Thao tác không được phép

note: TRANS No process matches the specified process ID.
en: No such process
vi: Không có tiến trình như vậy

note: TRANS An asynchronous signal occurred and prevented TRANS completion of the call.  When this happens, you should try the call TRANS again. TRANS TRANS You can choose to have functions resume after a signal that is handled, TRANS rather than failing with @code{EINTR}; see @ref{Interrupted TRANS Primi
en: Interrupted system call
vi: Cuộc gọi hệ thống bị gián đoạn

note: TRANS Usually used for physical read or write errors.
en: Input/output error
vi: Lỗi vào/ra

note: TRANS The system tried to use the device TRANS represented by a file you specified, and it couldn't find the device. TRANS This can mean that the device file was installed incorrectly, or that TRANS the physical device is missing or not correctly attached to the TRANS computer.
en: No such device or address
vi: Không có thiết bị hoặc địa chỉ như vậy

note: TRANS Used when the arguments passed to a new program TRANS being executed with one of the @code{exec} functions (@pxref{Executing a TRANS File}) occupy too much memory space.  This condition never arises on TRANS @gnuhurdsystems{}.
en: Argument list too long
vi: Danh sách đối số quá dài

note: TRANS Invalid executable file format.  This condition is detected by the TRANS @code{exec} functions; see @ref{Executing a File}.
en: Exec format error
vi: Lỗi định dạng thực hiện

note: TRANS For example, I/O on a descriptor that has been TRANS closed or reading from a descriptor open only for writing (or vice TRANS versa).
en: Bad file descriptor
vi: Bộ mô tả tập tin sai

note: TRANS This error happens on operations that are TRANS supposed to manipulate child processes, when there aren't any processes TRANS to manipulate.
en: No child processes
vi: Không có tiến trình con

note: TRANS Allocating a system resource would have resulted in a TRANS deadlock situation.  The system does not guarantee that it will notice TRANS all such situations.  This error means you got lucky and the system TRANS noticed; it might just hang.  @xref{File Locks}, for an example.
en: Resource deadlock avoided
vi: Tránh tài nguyên bế tắc

note: TRANS The system cannot allocate more virtual memory TRANS because its capacity is full.
en: Cannot allocate memory
vi: Không thể cấp phát bộ nhớ

note: TRANS An invalid pointer was detected. TRANS On @gnuhurdsystems{}, this error never happens; you get a signal instead.
en: Bad address
vi: Địa chỉ sai

note: TRANS A file that isn't a block special file was given in a situation that TRANS requires one.  For example, trying to mount an ordinary file as a file TRANS system in Unix gives this error.
en: Block device required
vi: Cần có thiết bị khối

note: TRANS A system resource that can't be shared is already in use. TRANS For example, if you try to delete a file that is the root of a currently TRANS mounted filesystem, you get this error.
en: Device or resource busy
vi: Thiết bị hoặc tài nguyên đang bận

note: TRANS An existing file was specified in a context where it only TRANS makes sense to specify a new file.
en: File exists
vi: Tập tin đã sẵn có

note: TRANS An attempt to make an improper link across file systems was detected. TRANS This happens not only when you use @code{link} (@pxref{Hard Links}) but TRANS also when you rename a file with @code{rename} (@pxref{Renaming Files}).
en: Invalid cross-device link
vi: Liên kết thiết bị chéo không hợp lệ

note: TRANS The wrong type of device was given to a function that expects a TRANS particular sort of device.
en: No such device
vi: Không có thiết bị như vậy

note: TRANS A file that isn't a directory was specified when a directory is required.
en: Not a directory
vi: Không phải là một thư mục

note: TRANS You cannot open a directory for writing, TRANS or create or remove hard links to it.
en: Is a directory
vi: Là một thư mục

note: TRANS This is used to indicate various kinds of problems TRANS with passing the wrong argument to a library function.
en: Invalid argument
vi: Đối số không hợp lệ

note: TRANS The current process has too many files open and can't open any more. TRANS Duplicate descriptors do count toward this limit. TRANS TRANS In BSD and GNU, the number of open files is controlled by a resource TRANS limit that can usually be increased.  If you get this error, you might TRANS want 
en: Too many open files
vi: Quá nhiều tập tin đang mở

note: TRANS There are too many distinct file openings in the entire system.  Note TRANS that any number of linked channels count as just one file opening; see TRANS @ref{Linked Channels}.  This error never occurs on @gnuhurdsystems{}.
en: Too many open files in system
vi: Quá nhiều tập tin còn đang mở trong hệ thống

note: TRANS Inappropriate I/O control operation, such as trying to set terminal TRANS modes on an ordinary file.
en: Inappropriate ioctl for device
vi: ioctl không thích hợp với thiết bị

note: TRANS An attempt to execute a file that is currently open for writing, or TRANS write to a file that is currently being executed.  Often using a TRANS debugger to run a program is considered having it open for writing and TRANS will cause this error.  (The name stands for ``text file busy''.)  This 
en: Text file busy
vi: Tập tin văn bản đang bận

note: TRANS The size of a file would be larger than allowed by the system.
en: File too large
vi: Tập tin quá lớn

note: TRANS Write operation on a file failed because the TRANS disk is full.
en: No space left on device
vi: Không có đủ chỗ trống trên thiết bị

note: TRANS Invalid seek operation (such as on a pipe).
en: Illegal seek
vi: Di chuyển vị trí không hợp lệ

note: TRANS An attempt was made to modify something on a read-only file system.
en: Read-only file system
vi: Hệ thống tập tin chỉ cho đọc

note: TRANS The link count of a single file would become too large. TRANS @code{rename} can cause this error if the file being renamed already has TRANS as many links as it can take (@pxref{Renaming Files}).
en: Too many links
vi: Quá nhiều liên kết

note: TRANS Used by mathematical functions when an argument value does TRANS not fall into the domain over which the function is defined.
en: Numerical argument out of domain
vi: Đối số thuộc số ở ngoại miền

note: TRANS Used by mathematical functions when the result value is TRANS not representable because of overflow or underflow.
en: Numerical result out of range
vi: Kết quả nằm ở ngoại phạm vi

note: TRANS The call might work if you try again TRANS later.  The macro @code{EWOULDBLOCK} is another name for @code{EAGAIN}; TRANS they are always the same in @theglibc{}. TRANS TRANS This error can happen in a few different situations: TRANS @itemize @bullet TRANS @item TRANS An operation that would bl
en: Resource temporarily unavailable
vi: Tài nguyên tạm thời không sẵn sàng

note: TRANS An operation that cannot complete immediately was initiated on an object TRANS that has non-blocking mode selected.  Some functions that must always TRANS block (such as @code{connect}; @pxref{Connecting}) never return TRANS @code{EAGAIN}.  Instead, they return @code{EINPROGRESS} to indicate t
en: Operation now in progress
vi: Thao tác đang trong tiến trình

note: TRANS An operation is already in progress on an object that has non-blocking TRANS mode selected.
en: Operation already in progress
vi: Thao tác đã đang ở trong tiến trình

note: TRANS A file that isn't a socket was specified when a socket is required.
en: Socket operation on non-socket
vi: Thao tác kiểu ổ cắm trên cái không phải ổ cắm

note: TRANS The size of a message sent on a socket was larger than the supported TRANS maximum size.
en: Message too long
vi: Thông điệp quá dài

note: TRANS The socket type does not support the requested communications protocol.
en: Protocol wrong type for socket
vi: Giao thức kiểu không đúng cho ổ cắm

note: TRANS You specified a socket option that doesn't make sense for the TRANS particular protocol being used by the socket.  @xref{Socket Options}.
en: Protocol not available
vi: Giao thức không sẵn sàng

note: TRANS The socket domain does not support the requested communications protocol TRANS (perhaps because the requested protocol is completely invalid). TRANS @xref{Creating a Socket}.
en: Protocol not supported
vi: Giao thức không được hỗ trợ

note: TRANS The socket type is not supported.
en: Socket type not supported
vi: Kiểu ổ cắm không được hỗ trợ

note: TRANS The operation you requested is not supported.  Some socket functions TRANS don't make sense for all types of sockets, and others may not be TRANS implemented for all communications protocols.  On @gnuhurdsystems{}, this TRANS error can happen for many calls when the object does not support the
en: Operation not supported
vi: Thao tác không được hỗ trợ

note: TRANS The socket communications protocol family you requested is not supported.
en: Protocol family not supported
vi: Nhóm giao thức không được hỗ trợ

note: TRANS The address family specified for a socket is not supported; it is TRANS inconsistent with the protocol being used on the socket.  @xref{Sockets}.
en: Address family not supported by protocol
vi: Nhóm địa chỉ không được giao thức hỗ trợ

note: TRANS The requested socket address is already in use.  @xref{Socket Addresses}.
en: Address already in use
vi: Địa chỉ đang được dùng

note: TRANS The requested socket address is not available; for example, you tried TRANS to give a socket a name that doesn't match the local host name. TRANS @xref{Socket Addresses}.
en: Cannot assign requested address
vi: Không thể gán địa chỉ đã yêu cầu

note: TRANS A socket operation failed because the network was down.
en: Network is down
vi: Mạng không hoạt động

note: TRANS A socket operation failed because the subnet containing the remote host TRANS was unreachable.
en: Network is unreachable
vi: Không thể kết nối mạng

note: TRANS A network connection was reset because the remote host crashed.
en: Network dropped connection on reset
vi: Mạng đã bỏ kết nối khi đặt lại

note: TRANS A network connection was aborted locally.
en: Software caused connection abort
vi: Phần mềm đã gây ra kết nối hủy bỏ

note: TRANS A network connection was closed for reasons outside the control of the TRANS local host, such as by the remote machine rebooting or an unrecoverable TRANS protocol violation.
en: Connection reset by peer
vi: Kết nối bị đặt lại bởi ngang hàng

note: TRANS The kernel's buffers for I/O operations are all in use.  In GNU, this TRANS error is always synonymous with @code{ENOMEM}; you may get one or the TRANS other from network operations.
en: No buffer space available
vi: Không có vùng đệm sẵn sàng

note: TRANS You tried to connect a socket that is already connected. TRANS @xref{Connecting}.
en: Transport endpoint is already connected
vi: Điểm cuối truyền đã được kết nối

note: TRANS The socket is not connected to anything.  You get this error when you TRANS try to transmit data over a socket, without first specifying a TRANS destination for the data.  For a connectionless socket (for datagram TRANS protocols, such as UDP), you get @code{EDESTADDRREQ} instead.
en: Transport endpoint is not connected
vi: Điểm cuối truyền chưa kết nối

note: TRANS No default destination address was set for the socket.  You get this TRANS error when you try to transmit data over a connectionless socket, TRANS without first specifying a destination for the data with @code{connect}.
en: Destination address required
vi: Địa chỉ đích là bắt buộc phải có

note: TRANS The socket has already been shut down.
en: Cannot send after transport endpoint shutdown
vi: Không thể gửi sau khi điểm cuối truyền bị tắt

en: Too many references: cannot splice
vi: Quá nhiều tham chiếu: không thể splice (trao đổi dữ liệu giữa hai tập tin)

note: TRANS A socket operation with a specified timeout received no response during TRANS the timeout period.
en: Connection timed out
vi: Kết nối đã quá hạn

note: TRANS A remote host refused to allow the network connection (typically because TRANS it is not running the requested service).
en: Connection refused
vi: Kết nối bị từ chối

note: TRANS Too many levels of symbolic links were encountered in looking up a file name. TRANS This often indicates a cycle of symbolic links.
en: Too many levels of symbolic links
vi: Quá nhiều cấp liên kết mềm

note: TRANS Filename too long (longer than @code{PATH_MAX}; @pxref{Limits for TRANS Files}) or host name too long (in @code{gethostname} or TRANS @code{sethostname}; @pxref{Host Identification}).
en: File name too long
vi: Tên tập tin quá dài

note: TRANS The remote host for a requested network connection is down.
en: Host is down
vi: Máy không chạy

en: No route to host
vi: Không có đường dẫn đến máy

note: TRANS Directory not empty, where an empty directory was expected.  Typically, TRANS this error occurs when you are trying to delete a directory.
en: Directory not empty
vi: Thư mục không rỗng

note: TRANS The file quota system is confused because there are too many users. TRANS @c This can probably happen in a GNU system when using NFS.
en: Too many users
vi: Quá nhiều người dùng

note: TRANS The user's disk quota was exceeded.
en: Disk quota exceeded
vi: Vượt quá hạn ngạch đĩa

note: TRANS This indicates an internal confusion in the TRANS file system which is due to file system rearrangements on the server host TRANS for NFS file systems or corruption in other file systems. TRANS Repairing this condition usually requires unmounting, possibly repairing TRANS and remounting the fi
en: Stale file handle
vi: Bộ xử lý tập tin chớm hỏng

note: TRANS An attempt was made to NFS-mount a remote file system with a file name that TRANS already specifies an NFS-mounted file. TRANS (This is an error on some operating systems, but we expect it to work TRANS properly on @gnuhurdsystems{}, making this error code impossible.)
en: Object is remote
vi: Đối tượng ở xa

note: TRANS This is used by the file locking facilities; see TRANS @ref{File Locks}.  This error is never generated by @gnuhurdsystems{}, but TRANS it can result from an operation to an NFS server running another TRANS operating system.
en: No locks available
vi: Không có khóa sẵn sàng

note: TRANS This indicates that the function called is TRANS not implemented at all, either in the C library itself or in the TRANS operating system.  When you get this error, you can be sure that this TRANS particular function will always fail with @code{ENOSYS} unless you TRANS install a new version of 
en: Function not implemented
vi: Hàm chưa có đoạn mã thực hiện

note: TRANS While decoding a multibyte character the function came along an invalid TRANS or an incomplete sequence of bytes or the given wide character is invalid.
en: Invalid or incomplete multibyte or wide character
vi: Ký tự đa byte hoặc rộng không hợp lệ hoặc chưa hoàn thiện

en: Bad message
vi: Thông điệp sai

en: Identifier removed
vi: Định danh bị gỡ bỏ

en: Multihop attempted
vi: Đa nhảy được thử

en: No data available
vi: Không có dữ liệu sẵn sàng

en: Link has been severed
vi: Liên kết đã bị ngắt

en: No message of desired type
vi: Không có thông điệp kiểu đã muốn

en: Out of streams resources
vi: Hết tài nguyên luồng dữ liệu

en: Device not a stream
vi: Thiết bị không phải luồng dữ liệu

en: Value too large for defined data type
vi: Giá trị quá lớn cho kiểu dữ liệu đã định nghĩa

en: Protocol error
vi: Lỗi giao thức

en: Timer expired
vi: Quá hạn

note: TRANS An asynchronous operation was canceled before it TRANS completed.  @xref{Asynchronous I/O}.  When you call @code{aio_cancel}, TRANS the normal result is for the operations affected to complete with this TRANS error; @pxref{Cancel AIO Operations}.
en: Operation canceled
vi: Thao tác bị hủy bỏ

en: Owner died
vi: Chủ đã chết

en: State not recoverable
vi: Tình trạng không thể phục hồi được

en: Interrupted system call should be restarted
vi: Cuộc gọi hệ thống bị gián đoạn nên được khởi chạy lại

en: Channel number out of range
vi: Số thứ tự kênh ở ngoài phạm vi

en: Level 2 not synchronized
vi: Cấp 2 không được đồng bộ

en: Level 3 halted
vi: Cấp 3 bị dừng

en: Level 3 reset
vi: Cấp 3 được đặt lại

en: Link number out of range
vi: Số thứ tự liên kết ở ngoài phạm vi

en: Protocol driver not attached
vi: Trình điều khiển giao thức không được gắn nối

en: No CSI structure available
vi: Không có cấu trúc CSI sẵn sàng

en: Level 2 halted
vi: Cấp 2 bị dừng

en: Invalid exchange
vi: Trao đổi không hợp lệ

en: Invalid request descriptor
vi: Bộ mô tả yêu cầu không hợp lệ

en: Exchange full
vi: Trao đổi đầy đủ

en: No anode
vi: Không có dương cực

en: Invalid request code
vi: Mã yêu cầu không hợp lệ

en: Invalid slot
vi: Khoảng không hợp lệ

en: File locking deadlock error
vi: Lỗi khóa tập tin bế tắc

en: Bad font file format
vi: Định dạng tập tin phông sai

en: Machine is not on the network
vi: Máy không nằm trên mạng

en: Package not installed
vi: Gói chưa được cài đặt

en: Advertise error
vi: Lỗi quảng cáo

en: Srmount error
vi: Lỗi gắn kết Srmount

en: Communication error on send
vi: Lỗi liên lạc khi gửi

en: RFS specific error
vi: Lỗi đặc trưng cho RFS

en: Name not unique on network
vi: Tên không duy nhất trên mạng

en: File descriptor in bad state
vi: Bộ mô tả tập tin ở tình trạng sai

en: Remote address changed
vi: Địa chỉ ở xa đã thay đổi

en: Can not access a needed shared library
vi: Không thể truy cập vào một thư viện dùng chung cần thiết

en: Accessing a corrupted shared library
vi: Đang truy cập vào một thư viện dùng chung bị hỏng

en: .lib section in a.out corrupted
vi: Phần .lib trong a.out bị hỏng

en: Attempting to link in too many shared libraries
vi: Đang thử liên kết trong quá nhiều thư viện dùng chung

en: Cannot exec a shared library directly
vi: Không thể thực hiện trực tiếp một thư viện dùng chung

en: Streams pipe error
vi: Lỗi ống dẫn luồng

en: Structure needs cleaning
vi: Cấu trúc cần làm sạch

en: Not a XENIX named type file
vi: Không phải một tập tin kiểu đặt tên XENIX

en: No XENIX semaphores available
vi: Không có cờ hiệu XENIX sẵn sàng

en: Is a named type file
vi: Là một tập tin kiểu đặt tên

en: Remote I/O error
vi: Lỗi V/R ở xa

en: No medium found
vi: Không tìm đĩa đa phương tiện

en: Wrong medium type
vi: Kiểu đĩa đa phương tiện không đúng

en: Required key not available
vi: Khóa cần thiết không sẵn sàng

en: Key has expired
vi: Khóa đã quá hạn

en: Key has been revoked
vi: Khóa đã bị hủy bỏ

en: Key was rejected by service
vi: Khóa bị dịch vụ từ chối

en: Operation not possible due to RF-kill
vi: Thao tác không được bởi vì RF-kill

en: Memory page has hardware error
vi: Trang nhớ có lỗi phần cứng

en: RPC struct is bad
vi: Cấu trúc RPC sai

note: TRANS The file was the wrong type for the TRANS operation, or a data file had the wrong format. TRANS TRANS On some systems @code{chmod} returns this error if you try to set the TRANS sticky bit on a non-directory file; @pxref{Setting Permissions}.
en: Inappropriate file type or format
vi: Định dạng hoặc kiểu tập tin không thích hợp

en: RPC bad procedure for program
vi: RPC: thủ tục sai đối với chương trình

en: Authentication error
vi: Lỗi xác thực

note: TRANS On @gnuhurdsystems{}, opening a file returns this error when the file is TRANS translated by a program and the translator program dies while starting TRANS up, before it has connected to the file.
en: Translator died
vi: Trình dịch đã chết

en: RPC version wrong
vi: RPC: phiên bản không đúng

note: TRANS You did @strong{what}?
en: You really blew it this time
vi: Chắc là một trường hợp sai

note: TRANS This means that the per-user limit on new process would be exceeded by TRANS an attempted @code{fork}.  @xref{Limits on Resources}, for details on TRANS the @code{RLIMIT_NPROC} limit.
en: Too many processes
vi: Quá nhiều tiến trình

note: TRANS This error code has no purpose.
en: Gratuitous error
vi: Lỗi không có lý do

note: TRANS A function returns this error when certain parameter TRANS values are valid, but the functionality they request is not available. TRANS This can mean that the function does not implement a particular command TRANS or option value or flag bit at all.  For functions that operate on some TRANS ob
en: Not supported
vi: Không được hỗ trợ

en: RPC program version wrong
vi: RPC: phiên bản chương trình không đúng

note: TRANS On @gnuhurdsystems{}, servers supporting the @code{term} protocol return TRANS this error for certain operations when the caller is not in the TRANS foreground process group of the terminal.  Users do not usually see this TRANS error because functions such as @code{read} and @code{write} trans
en: Inappropriate operation for background process
vi: Thao tác không thích hợp với tiến trình chạy nền

note: TRANS Go home and have a glass of warm, dairy-fresh milk. TRANS @c Okay.  Since you are dying to know, I'll tell you. TRANS @c This is a joke, obviously.  There is a children's song which begins, TRANS @c "Old McDonald had a farm, e-i-e-i-o."  Every time I see the (real) TRANS @c errno macro EIO, I 
en: Computer bought the farm
vi: Máy tính đã chết

note: TRANS In @theglibc{}, this is another name for @code{EAGAIN} (above). TRANS The values are always the same, on every operating system. TRANS TRANS C libraries in many older Unix systems have @code{EWOULDBLOCK} as a TRANS separate error code.
en: Operation would block
vi: Thao tác sẽ chặn

en: Need authenticator
vi: Cần xác thực

en: RPC program not available
vi: RPC: chương trình không sẵn sàng

en: Error in unknown error system:
vi: Lỗi trong hệ thống lỗi không rõ:

en: Address family for hostname not supported
vi: Nhóm địa chỉ cho tên máy không được hỗ trợ

en: Temporary failure in name resolution
vi: Tạm thời không thể phân giải tên

en: Bad value for ai_flags
vi: Giá trị sai đối với “ai_flags” (cờ)

en: Non-recoverable failure in name resolution
vi: Lỗi không thể phục hồi khi phân giải tên

en: ai_family not supported
vi: “ai_family” không được hỗ trợ

en: Memory allocation failure
vi: Gặp lỗi khi cấp phát bộ nhớ

en: No address associated with hostname
vi: Không có địa chỉ liên quan đến tên máy

en: Name or service not known
vi: Không rõ tên hoặc dịch vụ

en: Servname not supported for ai_socktype
vi: Tên máy không được hỗ trợ đối với “ai_socktype” (kiểu ổ cắm)

en: ai_socktype not supported
vi: “ai-socktype” (kiểu ổ cắm) không được hỗ trợ

en: System error
vi: Lỗi hệ thống

en: Processing request in progress
vi: Yêu cầu xử lý đang chạy

en: Request canceled
vi: Yêu cầu bị hủy bỏ

en: Request not canceled
vi: Yêu cầu chưa bị hủy bỏ

en: All requests done
vi: Mọi yêu cầu hoàn tất

en: Interrupted by a signal
vi: Bị ngắt bởi tín hiệu

en: Parameter string not correctly encoded
vi: Chuỗi tham số không phải được mã  hóa đúng

en: Result too large for supplied buffer
vi: Kết quả quá lớn đối với bộ đệm được cung cấp

en: CPU ISA level is lower than required
vi: mức ISA CPU thấp hơn yêu cầu

en: %s is for unknown machine %d.
vi: %s là cho máy không rõ %d.

en: rebuild shared object with IBT support enabled
vi: biên dịch lại đối tượng được chia sẻ với hỗ trợ IBT được bật

en: rebuild shared object with SHSTK support enabled
vi: biên dịch lại đối tượng được chia sẻ với hỗ trợ SHSTK được bật

en: has characters other than ASCII alphanumerics, '-' or '+'
vi: có các ký tự không phải là chữ cái ASCII, “-” hay “+”

en: has fewer than 3 characters
vi: có ít hơn 3 ký tự

en: has more than 6 characters
vi: có nhiều hơn 6 ký tự

en: %s: warning: zone "%s" abbreviation "%s" %s
vi: %s: cảnh báo: múi giờ “%s” viết tắt “%s” %s

en: %s: usage: %s OPTIONS TIMEZONE ...
    Options include:
      -c [L,]U   Start at year L (default -500), end before year U (default 2500)
      -t [L,]U   Start at time L, end before time U (in seconds since 1970)
      -i         List transitions briefly (format is experimental)
      -v         List transitions verbosely
      -V         List transitions a bit less verbosely
      --help     Output this help
      --version  Output version info
    
    Report bugs to %s.
vi: %s: cách dùng: %s CÁC-TÙY-CHỌN TÊN-MÚI-GIỜ …
    Các tùy chọn bao gồm:
      -c [L,]U   Bắt đầu tại năm L (mặc định -500), kết thúc trước năm U (mặc định 2500)
      -t [L,]U   Bắt đầu tại thời gian L, kết thúc trước thời gian U (tính bằng giây kể từ 1970)
      -i         Liệt kê vắn tắt các thời điểm quá độ (định dạng là thử nghiệm)
      -v         Liệt kê chi tiết các thời điểm quá độ
      -V         Liệt kê ít chi tiết hơn một chút các thời điểm quá độ
      --help     Xuất ra trợ giúp này
      --version  Xuất ra thông tin về phiên bản
    
    Báo cáo lỗi cho %s.
    Thông báo lỗi dịch cho: <http://translationproject.org/team/vi.html>.

en: %s: wild -c argument %s
vi: %s: đối số “-c” đại diện %s

en: %s: wild -t argument %s
vi: %s: đối số “-t” đại diện %s

en: %s: Memory exhausted: %s
vi: %s: Hết bộ nhớ: %s

en: size overflow
vi: tràn cỡ

en: integer overflow
vi: tràn số nguyên

en: command line
vi: dòng lệnh

en: standard input
vi: đầu vào tiêu chuẩn

en: "%s", line %<PRIdMAX>:
vi: “%s”, dòng %<PRIdMAX>:

en:  (rule from "%s", line %<PRIdMAX>)
vi:  (quy tắc từ “%s”, dòng %<PRIdMAX>)

en: warning:
vi: cảnh báo:

en: %s: Can't chdir to %s: %s
vi: %s: Không thể chuyển thư mục sang %s: %s

en: wild compilation-time specification of zic_t
vi: đặc tả thời gian biên dịch đại diện của zic_t

en: incompatible -b options
vi: các tùy chọn -b không tương thích với nhau

en: invalid option: -b '%s'
vi: tùy chọn không hợp lệ -b “%s”

en: %s: More than one -d option specified
vi: %s: Đã chỉ ra nhiều hơn một tùy chọn “-d”

en: %s: More than one -l option specified
vi: %s: Đã chỉ ra nhiều hơn một tùy chọn “-l”

en: %s: More than one -p option specified
vi: %s: Đã chỉ ra nhiều hơn một tùy chọn “-p”

en: %s: More than one -t option specified
vi: %s: Đã chỉ ra nhiều hơn một tùy chọn “-t”

en: %s: More than one -L option specified
vi: %s: Đã chỉ ra nhiều hơn một tùy chọn “-L”

en: %s: More than one -r option specified
vi: %s: Đã chỉ ra nhiều hơn một tùy chọn “-r”

en: %s: invalid time range: %s
vi: %s: vùng thời gian không hợp lệ: %s

en: -s ignored
vi: -s bị bỏ qua

en: empty file name
vi: tên tập tin rỗng

en: file name '%s' begins with '/'
vi: tên tập tin “%s” bắt đầu bằng “/”

en: file name '%s' contains '%.*s' component
vi: tên tập tin “%s” có chứa thành phần “%.*s”

en: file name '%s' component contains leading '-'
vi: thành phần tên tập tin “%s” có chứa “-” ở đầu

en: file name '%s' contains overlength component '%.*s...'
vi: tên tập tin “%s” có chứa thành phần quá dài “%.*s…”

en: file name '%s' contains byte '%c'
vi: tên tập tin “%s” có chứa byte “%c”

en: file name '%s' contains byte '\%o'
vi: tên tập tin “%s” có chứa byte “\%o”

en: %s: Can't create %s/%s: %s
vi: %s: Không thể tạo %s/%s: %s

en: %s: Can't remove %s/%s: %s
vi: %s: Không thể gỡ bỏ %s/%s: %s

en: symbolic link used because hard link failed: %s
vi: liên kết mềm được sử dụng bởi vì liên kết cứng gặp lỗi: %s

en: %s: Can't read %s/%s: %s
vi: %s: Không thể đọc %s/%s: %s

en: copy used because hard link failed: %s
vi: sử dụng cách sao chép bởi vì liên kết cứng gặp lỗi: %s

en: copy used because symbolic link failed: %s
vi: sử dụng cách sao chép bởi vì liên kết mềm gặp lỗi: %s

en: same rule name in multiple files
vi: nhiều tập tin chứa cùng một tên quy tắc

en: %s in ruleless zone
vi: %s trong múi giờ không có quy tắc

en: line too long
vi: dòng quá dài

en: %s: Can't open %s: %s
vi: %s: Không thể mở %s: %s

en: input line of unknown type
vi: dòng đầu vào có kiểu không rõ

en: expected continuation line not found
vi: không tìm thấy đường tiếp tục cần

en: fractional seconds rejected by pre-2018 versions of zic
vi: các giây phân số bị từ chối với phiên bản zic trước năm 2018

en: time overflow
vi: tràn thời gian

en: values over 24 hours not handled by pre-2007 versions of zic
vi: giá trị nhiều hơn 24 giờ không được xử lý bởi phiên bản zic trước năm 2007

en: invalid saved time
vi: thời gian đã lưu không hợp lệ

en: wrong number of fields on Rule line
vi: số trường không đúng trên dòng Quy tắc (Rule)

en: Invalid rule name "%s"
vi: Tên quy tắc không hợp lệ “%s”

en: wrong number of fields on Zone line
vi: số trường không đúng trên dòng Múi Giờ (Zone)

en: "Zone %s" line and -l option are mutually exclusive
vi: Dòng “Zone %s” và tùy chọn “-l” loại từ lẫn nhau

en: "Zone %s" line and -p option are mutually exclusive
vi: Dòng “Zone %s” và tùy chọn “-p” loại từ lẫn nhau

en: duplicate zone name %s (file "%s", line %<PRIdMAX>)
vi: tên múi giờ trùng %s (tập tin “%s”, dòng %<PRIdMAX>)

en: wrong number of fields on Zone continuation line
vi: số trường không đúng trên dòng tiếp tục Múi Giờ (Zone)

en: invalid UT offset
vi: khoảng bù UT không hợp lệ

en: invalid abbreviation format
vi: định dạng viết tắt không hợp lệ

en: Zone continuation line end time is not after end time of previous line
vi: Giờ kết thúc dòng tiếp tục Múi Giờ không nằm sau giờ kết thúc của dòng trước

en: format '%s' not handled by pre-2015 versions of zic
vi: định dạng “%s” không được xử lý bởi phiên bản zic trước năm 1998

en: invalid leaping year
vi: năm nhuận không hợp lệ

en: invalid month name
vi: tên tháng không hợp lệ

en: invalid day of month
vi: ngày tháng không hợp lệ

en: time too small
vi: thời gian quá nhỏ

en: time too large
vi: thời gian quá lớn

en: invalid time of day
vi: giờ ngày không hợp lệ

en: leap second precedes Epoch
vi: giây nhuận đứng trước “Epoch”

en: wrong number of fields on Leap line
vi: sai số của trường trên dòng Leap (nhuận)

en: invalid Rolling/Stationary field on Leap line
vi: trường Rolling/Stationary (đang lăn/không di chuyển) không hợp lệ trên dòng Leap (năm nhuận)

en: invalid CORRECTION field on Leap line
vi: trường CORRECTION (sửa lỗi) không hợp lệ trên dòng Leap (năm nhuận)

en: wrong number of fields on Expires line
vi: số trường không đúng trên dòng Expires

en: multiple Expires lines
vi: nhiều dòng Expires

en: wrong number of fields on Link line
vi: số trường không đúng trên dòng Link (liên kết)

en: invalid starting year
vi: năm bắt đầu không hợp lệ

en: invalid ending year
vi: năm kết thúc không hợp lệ

en: starting year greater than ending year
vi: năm bắt đầu nằm sau nằm kết thúc

en: invalid weekday name
vi: tên ngày tuần không hợp lệ

en: reference clients mishandle more than %d transition times
vi: các máy khách tham chiếu đã quên không xử lý nhiều hơn %d thời điểm quá độ

en: pre-2014 clients may mishandle more than 1200 transition times
vi: các máy khách trước-2014 có lẽ đã quên không xử lý nhiều hơn 1200 thời điểm quá độ

en: too many transition times
vi: quá nhiều thời điểm chuyển tiếp

en: %%z UT offset magnitude exceeds 99:59:59
vi: %%z UTC đại lượng bù vượt quá 99:59:59

en: %s: pre-%d clients may mishandle distant timestamps
vi: %s: các máy khách trước-%d có lẽ đã giải quyết dấu vết thời gian xa không đúng

en: two rules for same instant
vi: hai quy tắc cho cùng một thời khắc

en: can't determine time zone abbreviation to use just after until time
vi: không thể dò tìm từ viết tắt múi giờ cần dùng đúng sau thời gian đích đến

en: UT offset out of range
vi: khoảng bù UT ở ngoài phạm vi

en: too many local time types
vi: quá nhiều kiểu thời gian địa phương

en: too many leap seconds
vi: quá nhiều giây năm nhuận

en: Leap seconds too close together
vi: Các giây nhuận quá gần nhau

en: last Leap time does not precede Expires time
vi: thời gian Nhuận cuối không ở trước thời gian Hết hạn

en: "%s" is undocumented; use "last%s" instead
vi: "%s" chưa có tài liệu; dùng "last%s" để thay thế

en: "%s" is ambiguous in pre-2017c zic
vi: "%s" là chưa rõ ràng với zic trước-2017c

en: Odd number of quotation marks
vi: Số lẻ các dấu trích dẫn

en: use of 2/29 in non leap-year
vi: dùng 2/29 trong năm không nhuận

en: rule goes past start/end of month; will not work with pre-2004 versions of zic
vi: quy tắc vượt quá kết thúc của tháng nên sẽ không hoạt động được với phiên bản zic được phát hành trước năm 2004

en: time zone abbreviation has fewer than 3 characters
vi: từ viết tắt múi giờ phải ít hơn 3 ký tự

en: time zone abbreviation has too many characters
vi: từ viết tắt múi giờ chứa quá nhiều ký tự

en: time zone abbreviation differs from POSIX standard
vi: từ viết tắt múi giờ không tùy theo tiêu chuẩn POSIX

en: too many, or too long, time zone abbreviations
vi: quá nhiều hoặc quá dài các từ viết tắt múi giờ

en: %s: Can't create directory %s: %s
vi: %s: Không thể tạo thư mục %s: %s
