gnome-applets - en to cy translation catalogue (920 entries)

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Keyboard Accessibility Preferences
cy: Hoffterau Hygyrchedd _Bysellfwrdd

en: AccessX Status Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Cyflwr AccessX

en: Keyboard Accessibility Status
cy: Cyflwr Hygyrchedd Bysellfwrdd

en: Keyboard Accessibility Status Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Cyflwr Hygyrchedd Bysellfwrdd

en: Shows the status of keyboard accessibility features
cy: Dangosir cyflwr nodweddion hygyrchedd bysellfwrdd

en: AccessX Status
cy: Cyflwr AccessX

en: Shows the state of AccessX features such as latched modifiers
cy: Dangos cyflwr nodweddion AccessX megis addasyddion ar glicied

en: There was an error launching the help viewer: %s
cy: Roedd gwall wrth lansio'r gwelydd cymorth: %s

en: There was an error launching the keyboard preferences dialog: %s
cy: Roedd gwall wrth lansio deialog hoffterau'r bysellfwrdd: %s

en: Shows keyboard status when accessibility features are used.
cy: Dangosir cyflwr y bysellfwrdd pan fod nodweddion hygyrchedd yn cael eu defnyddio.

en: XKB Extension is not enabled
cy: Nid yw'r estyniad XKB wedi ei alluogi

en: Unknown error
cy: Gwall anhysbys

en: Error: %s
cy: Gwall: %s

en: Displays current state of keyboard accessibility features
cy: Dangosir cyflwr cyfredol nodweddion hygyrchedd y bysellfwrdd

en: Battery Charge Monitor
cy: Monitor Cyflwr Batri

en: Battstat Factory
cy: Ffatri Battstat

en: Monitor a laptop's remaining power
cy: Monitro faint o bŵer sydd ar ôl gan liniadur

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

en: 0 for no label, 1 for percentage and 2 for time remaining
cy: 0 er mwyn peidio cael label, 1 yn rhoi canran a 2 yn rhoi'r amser sy'n weddill

en: Beep for warnings
cy: Bipio ar gyfer rhybuddion

en: Beep when displaying a warning
cy: Bipio wrth ddangos rhybudd

en: Drain from top
cy: Gwagu o'r pen

en: Full Battery Notification
cy: Hysbysiad Batri Llawn

en: Low Battery Notification
cy: Hysbysiad Batri Isel

en: Notify user when the battery is full
cy: Hysbysu'r defnyddiwr pan mae'r batri'n llawn

en: Notify user when the battery is low
cy: Hysbysu'r defnyddiwr pan mae'r batri'n isel

en: Red value level
cy: Lefel gwerth Coch

en: Show the battery meter draining from the top of the battery. Only implemented for traditional battery view.
cy: Dangos y mesur batri yn gwacáu o ben y batri. Dim ond ar gael ar gyfer yr olwg batri traddodiadol.

en: Show the horizontal battery
cy: Dangos y batri llorweddol

en: Show the time/percent label
cy: Dangos y label amser/canran

en: Show the traditional, horizontal battery on the panel
cy: Dangos y batri traddodiadol, sy'n gorwedd ar ei ochr, ar y panel

en: Show the upright, smaller battery on the panel
cy: Dangos y batri llai, sy'n sefyll i fyny, ar y panel

en: The battery level below which the battery is displayed as red. Also the value at which the low battery warning is displayed.
cy: Os yw lefel y batri islaw'r lefel hwn, dangosir y batri yn goch. Dyma hefyd y gwerth pan ddechreuir dangos y rhybudd batri isel.

en: Upright (small) battery
cy: Batri (bach) sy'n sefyll i fyny

en: Use the value defined in red_value as a time remaining to show the warning dialog rather than a percentage
cy: Defnyddio'r gwerth a ddiffinnir yn red_value fel amser yn weddill, yn hytrach na chanran yn weddill, i ddangos y ddeialog rhybudd

en: Warn on low time rather than low percentage
cy: Rhybuddio pan mae'r amser, yn hytrach na'r canran, yn isel

en: System is running on AC power
cy: Mae'r system yn defnyddio pŵer allanol

en: System is running on battery power
cy: Mae'r system yn defnyddio pŵer y batri

en: Battery charged (%d%%)
cy: Batri wedi siarsio (%d%%)

en: Unknown time (%d%%) remaining
cy: Amser anhysbys (%d%%) ar ôl

en: Unknown time (%d%%) until charged
cy: Amser anhysbys (%d%%) cyn pŵer llawn

en: %d minute (%d%%) remaining | %d minutes (%d%%) remaining
cy[0]: %d munud (%d%%) ar ôl
cy[1]: %d funud (%d%%) ar ôl
cy[2]: %d funud (%d%%) ar ôl
cy[3]: %d munud (%d%%) ar ôl

en: %d minute until charged (%d%%) | %d minutes until charged (%d%%)
cy[0]: %d munud cyn pŵer llawn (%d%%)
cy[1]: %d funud cyn pŵer llawn (%d%%)
cy[2]: %d funud cyn pŵer llawn (%d%%)
cy[3]: %d munud cyn pŵer llawn (%d%%)

en: %d hour (%d%%) remaining | %d hours (%d%%) remaining
cy[0]: %d awr (%d%%) ar ôl
cy[1]: %d awr (%d%%) ar ôl
cy[2]: %d awr (%d%%) ar ôl
cy[3]: %d awr (%d%%) ar ôl

en: %d hour until charged (%d%%) | %d hours until charged (%d%%)
cy[0]: %d awr cyn pŵer llawn (%d%%)
cy[1]: %d awr cyn pŵer llawn (%d%%)
cy[2]: %d awr cyn pŵer llawn (%d%%)
cy[3]: %d awr cyn pŵer llawn (%d%%)

note: TRANSLATOR: "%d %s %d %s" are "%d hours %d minutes" * Swap order with "%2$s %2$d %1$s %1$d if needed
en: %d %s %d %s (%d%%) remaining
cy: %d %s %d %s (%d%%) ar ôl

en: hour | hours
cy[0]: awr
cy[1]: awr
cy[2]: awr
cy[3]: awr

en: minute | minutes
cy[0]: munud
cy[1]: funud
cy[2]: funud
cy[3]: munud

note: TRANSLATOR: "%d %s %d %s" are "%d hours %d minutes" * Swap order with "%2$s %2$d %1$s %1$d if needed
en: %d %s %d %s until charged (%d%%)
cy: %d %s %d %s cyn pŵer llawn (%d%%)

en: Battery Monitor
cy: Monitor Batri

en: Your battery is now fully recharged
cy: Mae eich batri nawr wedi ei sarsio'n llwyr

en: Battery Notice
cy: Hysbys Batri

en: You have %d minute of battery power remaining (%d%% of the total capacity). | You have %d minutes of battery power remaining (%d%% of the total capacity).
cy[0]: Mae %d munud o bŵer batri ar ôl (%d%% o'r holl gynnwys)
cy[1]: Mae %d funud o bŵer batri ar ôl (%d%% o'r holl gynnwys)
cy[2]: Mae %d funud o bŵer batri ar ôl (%d%% o'r holl gynnwys)
cy[3]: Mae %d munud o bŵer batri ar ôl (%d%% o'r holl gynnwys)

note: TRANSLATORS: this is a list, it is left as a single string * to allow you to make it appear like a list would in your * locale.  This is if the laptop does not support suspend.
en: To avoid losing your work:
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
cy: I osgoi colli eich chwaith:
     • cysylltwch eich gliniadur â phwynt pŵer allanol, neu
     • cadwch bob dogfen sydd ar agor, a chau'ch gliniadur i lawr.

note: TRANSLATORS: this is a list, it is left as a single string * to allow you to make it appear like a list would in your * locale.  This is if the laptop supports suspend.
en: To avoid losing your work:
     • suspend your laptop to save power,
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
cy: I osgoi colli eich chwaith:
     • seibiwch eich gliniadur er mwyn arbed pŵer,
     • cysylltwch eich gliniadur â phwynt pŵer allanol, neu
     • cadwch bob dogfen sydd ar agor, a chau'ch gliniadur i lawr.

en: Your battery is running low
cy: Mae eich batri yn rhedeg yn isel

en: No battery present
cy: Dim batri'n bresennol

en: Battery status unknown
cy: Statws batri yn anhysbys

en: N/A
cy: Amherthnasol

en: There was an error displaying help: %s
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth: %s

en: This utility shows the status of your laptop battery.
cy: Mae'r cyfleuster hwn yn dangos cyflwr batri eich gliniadur.

note: true
en: HAL backend enabled.
cy: Ochr gefn HAL wedi'i alluogi.

note: false
en: Legacy (non-HAL) backend enabled.
cy: Hen ochr gefn (nid HAL) wedi'i alluogi.

en: <b>Appearance</b>
cy: <b>Ymddangosiad</b>

en: <b>Notifications</b>
cy: <b>Rhybuddion</b>

en: <small>(shows single image for status and charge)</small>
cy: <small>(dangos un ddelwedd ar gyfer statws a phŵer</small>

en: <small>(two images: one for status, one for charge)</small>
cy: <small>(dwy ddelwedd: un ar gyfer statws, un ar gyfer pŵer)</small>

en: Battery Charge Monitor Preferences
cy: Hoffterau'r Monitor Cyflwr Batri

en: Show _percentage remaining
cy: Dangos _canran sy'n weddill

en: Show _time remaining
cy: Dangos _amser ar ôl

en: _Compact view
cy: _Golwg gryno

en: _Expanded view
cy: _Golwg wedi'i ehangu

en: _Notify when battery is fully recharged
cy: _Rhybuddio pan fo'r batri wedi ei ail-drydanu'n llwyr

en: _Show time/percentage:
cy: _Dangos amser/canran:

note: TRANSLATOR: This is the beginning of the sentence 'Warn when battery charge drops to: [XX] percent/minutes remaining'
en: _Warn when battery charge drops to:
cy: _Rhybuddio pan fo pŵer y batri'n gostwng i:

note: TRANSLATOR: this is a selectable item in a drop-down menu to end * this sentence: *   "Warn when battery charge drops to: [XX] percent".
en: Percent
cy: y cant

note: TRANSLATOR: this is a selectable item in a drop-down menu to end * this sentence: *   "Warn when battery charge drops to: [XX] minutes remaining"
en: Minutes Remaining
cy: munud ar ôl

en: Battery Status Utility
cy: Cyfleuster Cyflwr Batri

en: Battery fully re-charged
cy: Mae'r batri wedi ail-drydanu’n llwyr

en: Battery power low
cy: Mae pŵer y batri'n isel

en: Character Palette
cy: Palet Nodau

en: Charpicker Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Dewis Nodau

en: Insert characters
cy: Mewnosod nodau

en: Available palettes
cy: Paletau sydd ar gael

note: TRANSLATOR: This sentance reads something like 'Insert "PILCROW SIGN"' *             hopefully, the name of the unicode character has already *             been translated.
en: Insert "%s"
cy: Mewnosod "%s"

en: Insert special character
cy: Mewnosod nod arbennig

en: insert special character %s
cy: mewnosod nod arbennig %s

en: Gnome Panel applet for selecting strange characters that are not on my keyboard. Released under GNU General Public Licence.
cy: Rhaglennig Panel GNOME sy'n medru dewis nodau anarferol nad ydynt ar fy mysellfwrdd. Ar gael dan Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU.

en: Characters shown on applet startup
cy: Nodau a ddangosir wrth i'r rhaglennig gychwyn

en: DEPRECATED - Characters shown on applet startup
cy: ANARGYMHELLIR - Nodau a ddangosir wrth i'r rhaglennig gychwyn

en: List of available palettes
cy: Rhestr o'r paletau sydd ar gael

en: List of strings containing the available palettes
cy: Rhestr o linynnau sy'n cynnwys y paletau sydd ar gael

en: The string that the user had selected when the applet was last used. This string will be displayed when the user starts the applet.
cy: Y llinyn dewisodd y defnyddiwr y tro diwethaf defnyddiwyd y rhaglennig hwn. Caiff y llinyn yma ei ddangos pan mae'r defnyddiwr yn cychwyn y rhaglennig.

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Palette:
cy: _Palet:

en: Palette entry
cy: Cofnod palet

en: Modify a palette by adding or removing characters
cy: Newid palet gan ychwanegu neu dynnu nodau

en: Add Palette
cy: Ychwanegu Palet

en: Edit Palette
cy: Golygu'r Palet

en: Palettes list
cy: Rhestr paletau

en: _Palettes:
cy: _Paletau:

en: Add button
cy: Ychwanegu botwm

en: Click to add a new palette
cy: Cliciwch er mwyn ychwanegu palet newydd

en: Edit button
cy: Golygu botwm

en: Click to edit the selected palette
cy: Cliciwch er mwyn golygu'r paletau a ddewiswyd

en: Delete button
cy: Dileu'r botwm

en: Click to delete the selected palette
cy: Cliciwch er mwyn dileu'r palet a ddewiswyd

en: Character Palette Preferences
cy: Hoffterau'r Palet Nodau

en: CPU Frequency Scaling Monitor
cy: Monitor Gradd Amledd y CPU

en: Monitor the CPU Frequency Scaling
cy: Monitro beth yw amledd y CPU

en: A 0 value means to show cpu frequency, 1 to show frequency and units, and 2 to show percentage instead of frequency.
cy: Gwerth o 0 er mwyn dangos amledd y cpu, 1 i ddangos amledd a'r unedau, a 2 i ddangos canran yn lle amledd.

en: A 0 value means to show the applet in graphic mode (pixmap only), 1 to show the applet in text mode (not to show the pixmap) and 2 to show the applet in graphic and text mode.
cy: Gwerth o 0 er mwyn dangos y rhaglennig mewn modd graffig (pixmap yn unig), 1 i ddangos y rhaglennig mewn modd testun (peidio â dangos y pixmap) a 2 i ddangos y rhaglennig mewn modd testun a graffig.

en: CPU to Monitor
cy: CPU i'w fonitro

en: Mode to show cpu usage
cy: Modd i ddangos defnydd y CPU

en: Mode to show the frequency selector drop down menu
cy: Y modd i ddangos y ddewislen gwympo sy'n dewis amledd

en: Set the CPU to monitor. In a single processor system you don't have to change it.
cy: Dewis y CPU i'w fonitro. Mewn system un prosesydd, does dim rhaid ei newid.

en: The type of text to display (if the text is enabled).
cy: Y math o destun i'w ddangos (os yw'r testun wedi ei alluogi).

en: <b>Display Settings</b>
cy: <b>Gosodiadau Dangos</b>

en: <b>Frequency Selector</b>
cy: <b>Dewiswr Amledd</b>

en: <b>Monitor Settings</b>
cy: <b>Gosodiadau Monitro</b>

en: CPU Frequency Monitor Preferences
cy: Hoffterau'r Monitor Amledd CPU

en: Show CPU frequency as _frequency
cy: Dangos amledd CPU fel _amledd

en: Show CPU frequency as _percentage
cy: Dangos amledd CPU fel _canran

en: Show frequency _units
cy: Dangos unedau _amledd

en: Show m_enu:
cy: Dangos _dewislen:

en: _Appearance:
cy: _Ymddangosiad:

en: _Monitored CPU:
cy: Y CPU gaiff ei _fonitro:

en: Could not open help document
cy: Methwyd agor y ddogfen help

en: This utility shows the current CPU Frequency Scaling.
cy: Mae'r rhaglennig yma yn dangos Gradd Amledd CPU cyfredol.

en: This utility shows the current CPU Frequency
cy: Mae'r rhaglennig yma yn dangos amledd CPU cyfredol

en: Graphic
cy: Graffigol

en: Text
cy: Testunol

en: Graphic and Text
cy: Graffigol a Thestunol

en: Frequencies
cy: Amleddau

en: Governors
cy: Rheolwyr

en: Frequencies and Governors
cy: Amleddau a Rheolwyr

en: Frequency Scaling Unsupported
cy: Ni Chynhelir Graddio Amledd

note: If there is no cpufreq support it shows only the cpu frequency, * I think is better than do nothing. I have to notify it to the user, because * he could think that cpufreq is supported but it doesn't work succesfully
en: CPU frequency scaling unsupported
cy: Ni chynhelir graddio amledd y CPU

en: You will not be able to modify the frequency of your machine.  Your machine may be misconfigured or not have hardware support for CPU frequency scaling.
cy: Fyddwch chi ddim yn medru newid amledd eich peiriant. Efallai bod eich peiriant wedi ei gamosod, neu ddim yn cynnal graddio amledd y CPU mewn caledwedd.

en: _Frequencies
cy: _Amleddau

en: _Governors
cy: _Rheolwyr

en: Disk Mounter
cy: Gosodwr Disgiau

en: Drive Mount Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglenigion Gosod Disgiau

en: Factory for drive mount applet
cy: Ffatri ar gyfer rhaglenigion gosod disgiau

en: Mount local disks and devices
cy: Gosod disgiau a dyfeisiau

en: (mounted)
cy: (wedi gosod)

en: (not mounted)
cy: (heb osod)

en: (not connected)
cy: (heb gysylltu)

en: Cannot execute '%s'
cy: Methu rhedeg '%s'

en: Mount Error
cy: Gwall Gosod

en: Unmount Error
cy: Gwall Dadosod

en: Eject Error
cy: Gwall Allfwrw

en: Error
cy: Gwall

en: _Play DVD
cy: _Chwarae DVD

en: _Play CD
cy: _Chwarae CD

en: _Open %s
cy: _Agor %s

en: _Mount %s
cy: _Gosod %s

en: Un_mount %s
cy: Dad_osod %s

en: _Eject %s
cy: _Allfwrw %s

en: Applet for mounting and unmounting block volumes.
cy: Rhaglennig er mwyn gosod a dadosod cyfrolau bloc.

en: Interval timeout to check mount point status
cy: Yr ysbaid diweddaru statws pwynt gosod

en: Time in seconds between status updates
cy: Yr amser mewn eiliadau rhwng diweddariadau statws

en: A set of eyeballs for your panel
cy: Par o lygaid ar gyfer eich panel

en: Geyes
cy: Llygaid GNOME

en: Geyes Applet Factory
cy: Ffatri Llygaid GNOME

en: A goofy little xeyes clone for the GNOME panel.
cy: Rhaglen yn debyg i xeyes ar gyfer panel GNOME.

en: The eyes look in the direction of the mouse pointer
cy: Mae'r llygaid yn edrych yng nghyfeiriad y pwyntydd

en: Directory in which the theme is located
cy: Y cyfeiriadur mae'r thema ynddi

en: Can not launch the eyes applet.
cy: Methwyd lansio'r rhaglennig llygaid.

en: There was a fatal error while trying to load the theme.
cy: Roedd gwall marwol wrth geisio llwytho thema.

en: Geyes Preferences
cy: Hoffterau Llygaid GNOME

en: Themes
cy: Themâu

en: _Select a theme:
cy: _Dewiswch thema:

en: Alt+Control changes layout.
cy: Alt+Control yn newid cynllun.

en: Alt+Shift changes layout.
cy: Alt+Shift yn newid cynllun.

en: Arabic keymap
cy: Bysellfap Arabeg

en: Armenian
cy: Armeneg

en: Basque
cy: Basg

en: Belgian
cy: Belgaidd

en: Both Alt keys together change layout.
cy: Y ddwy fysell Alt gyda'i gilydd yn newid cynllun.

en: Both Ctrl keys together change layout.
cy: Y ddwy fysell Ctrl gyda'i gilydd yn newid cynllun.

en: Both Shift keys together change layout.
cy: Y ddwy fysell Shift gyda'i gilydd yn newid cynllun.

en: Brazil Portuguese keymap
cy: Bysellfap Portiwgaleg Brasil

en: Bulgarian Cyrillic
cy: Bwlgareg Cyrilig

en: Bulgarian keymap
cy: Bysellfap Bwlgaraidd

en: CapsLock key changes layout.
cy: Bysell CapsLock yn newid cynllun.

en: Control+Shift changes layout.
cy: Control+Shift yn newid cynllun.

en: Czech keymap
cy: Bysellfap Tsiec

en: Danish keymap
cy: Bysellfap Daneg

en: Dutch keymap
cy: Bysellfap Iseldireg

en: English keymap
cy: Bysellfap Saesneg

en: Estonian keymap
cy: Bysellfap Estoneg

en: Finnish keymap
cy: Bysellfap Ffinneg

en: French Swiss
cy: Ffrangeg y Swistir

en: French Swiss keymap
cy: Bysellfap Ffrangeg y Swistir

en: French keymap
cy: Bysellfap Ffrangeg

en: French-Canadian 105-key
cy: Ffrangeg Canada 105-bysell

en: GB 102-key
cy: Prydain Fawr 102-bysell

en: GB 105-key
cy: Prydain Fawr 105-bysell

en: Generic Keyboard
cy: Bysellfwrdd Generig

en: Georgian Latin
cy: Lladin Georgeg

en: Georgian Russian layout
cy: Cynllun Georgaidd Rwsieg

en: Georgian keymap
cy: Bysellfap Georgeg

en: German
cy: Almaeneg

en: German Swiss with Euro
cy: Almaeneg y Swistir gydag Ewro

en: German keymap
cy: Bysellfap Almaeneg

en: Greek keymap
cy: Bysellfap Groeg

en: Hebrew keymap
cy: Bysellfap Hebraeg

en: Hungarian 101-key latin 1
cy: Lladin-1 101-bysell Hwngareg

en: Hungarian 101-key latin 2
cy: Lladin-2 101-bysell Hwngareg

en: Hungarian 105-key latin 1
cy: Lladin-1 105-Bysell Hwngareg

en: Hungarian 105-key latin 2
cy: Lladin-2 105-Bysell Hwngareg

en: Hungarian PC/AT 101 keyboard
cy: Bysellfwrdd PC/AT 101 Hwngareg

en: Hungarian latin1
cy: Lladin-1 Hwngareg

en: Icelandic keymap
cy: Bysellfap Islandeg

en: Italian keymap
cy: Bysellfap Eidaleg

en: Japanese keymap
cy: Bysellfap Japanëeg

en: Lao keymap
cy: Bysellfap Lao

en: Layout shift behavior
cy: Ymddygiad newid cynllun

en: Left Alt key changes layout.
cy: Bysell Alt ochr chwith yn newid cynllun.

en: Left Ctrl key changes group.
cy: Bysell Ctrl ochr chwith yn newid grŵp.

en: Left Shift key changes group.
cy: Bysell Shift ochr chwith yn newid grŵp.

en: Left Win-key changes layout.
cy: Bysell Windows ochr chwith yn newid cynllun.

en: Lithuanian keymap
cy: Bysellfap Lithwaneg

en: Macedonian
cy: Macedoneg

en: Menu key changes layout.
cy: Bysell bwydlen yn newid cynllun.

en: Mongolian alt keymap
cy: Bysellfap Mongoleg arall

en: Mongolian keymap
cy: Bysellfwrdd Mongoleg

en: Mongolian phonetic keymap
cy: Bysellfap seinegol Mongoleg

en: Norwegian
cy: Norwyeg

en: Plain Russian keymap
cy: Bysellfap Rwsieg plaen

en: Polish
cy: Pwyleg

en: Polish deadkeys
cy: Bysellau marw Pwyleg

en: Portugal
cy: Portiwgal

en: Portugal Deadkeys
cy: Bysellau marw Portiwgal

en: Portuguese keymap
cy: Bysellfap Portiwgaleg

en: Right Alt key changes layout.
cy: Bysell Alt ochr dde yn newid cynllun.

en: Right Ctrl key changes group.
cy: Bysell Ctrl ochr dde yn newid grŵp.

en: Right Shift key changes group.
cy: Bysell Shift ochr dde yn newid grŵp.

en: Right Win-key changes layout.
cy: Bysell Windows ochr dde yn newid cynllun.

en: Russian Cyrillic
cy: Rwsieg Cyrilig

en: Russian keymap
cy: Bysellfap Rwsieg

en: Serbian keymap
cy: Bysellfap Serbeg

en: Shift+CapsLock changes layout.
cy: Shift+CapsLock yn newid cynllun.

en: Slovak keymap
cy: Bysellfap Slofaceg

en: Slovenian
cy: Slofeneg

en: Slovenian keymap
cy: Bysellfap Slofeneg

en: Spanish keymap
cy: Bysellfap Sbaeneg

en: Sun (!not PC!) type5 Hungarian latin 2
cy: Latin-2 type5 Hwngaraidd Sun (!nid PC!)

en: Swedish
cy: Swedeg

en: Swedish keymap
cy: Bysellfap Swedeg

en: Swiss keymap
cy: Bysellfap Swistirol

en: Thai
cy: Tai

en: Thai Kedmanee
cy: Tai Kedmani

en: Thai keymap
cy: Bysellfap Tai

en: Turkish "F" keyboard
cy: Bysellfwrdd "F" Tyrceg

en: Turkish "Q" keyboard
cy: Bysellfwrdd "Q" Tyrceg

en: Turkish keymap
cy: Bysellfap Tyrceg

en: UK 105-key
cy: 105-bysell Deyrnas Unedig

en: UK PC/AT keyboard
cy: Bysellfap PC/AT Deyrnas Unedig

en: US 101-key keyboard
cy: 101-bysell Unol Daleithiau

en: US 105-key keyboard (with windows keys)
cy: Bysellfwrdd 105-bysell Unol Daleithiau (gyda bysellau Windows)

en: US 84-key
cy: 84-Bysell Unol Daleithiau

en: US DEC 450
cy: DEC 450 Unol Daleithiau

en: US IBM RS/6000
cy: RS/6000 IBM Unol Daleithiau

en: US International
cy: Rhyngwladol Unol Daleithiau

en: US Macintosh
cy: Macintosh Unol Daleithiau

en: US PC/AT 101 keyboard
cy: Bysellfap PC/AT 101 Unol Daleithiau

en: US Silicon Graphics 101-key
cy: Sililcon Graphics 101-bysell Unol Daleithiau

en: US Sun type5
cy: type5 Unol Daleithiau Sun

en: Armenian Sun keymap
cy: Bysellfap Armeneg Sun

en: Azerbaijani Turkish Sun keymap
cy: Bysellfap Tyrceg Azerbaijani Sun

en: Belarusian Sun keymap
cy: Bysellfap Belarwsieg Sun

en: Brazil Portuguese Sun USB keymap
cy: Bysellfap USB Portiwgaleg Brasil Sun

en: Brazil Portuguese Sun keymap
cy: Bysellfap Portiwgaleg Brasil Sun

en: British Sun Type-4 keymap
cy: Bysellfap Type-4 Prydeinig Sun

en: British Sun USB keymap
cy: Bysellfap USB Prydeinig Sun

en: British Sun keymap
cy: Bysellfap Prydeinig Sun

en: Bulgarian Sun keymap
cy: Bysellfap Bwlgareg Sun

en: Canadian Sun keymap
cy: Bysellfap Canadaidd Sun

en: Czech Sun keymap
cy: Bysellfap Tieceg Sun

en: Danish Sun Type-4 keymap
cy: Bysellfap Type-4 Daneg Sun

en: Danish Sun USB keymap
cy: Bysellfap USB Daneg Sun

en: Danish Sun keymap
cy: Bysellfap Daneg Sun

en: Dutch Sun keymap
cy: Bysellfap Iseldireg Sun

en: Estonian Sun keymap
cy: Bysellfap Estoneg Sun

en: Finnish Sun keymap
cy: Bysellfap Ffineg Sun

en: French Sun USB keymap
cy: Bysellfap USB Ffrangeg Sun

en: French Sun keymap
cy: Bysellfap Ffrangeg Sun

en: German Sun Type-4 keymap
cy: Bysellfap Type-4 Almaeneg Sun

en: German Sun USB keymap
cy: Bysellfap USB Almaeneg Sun

en: German Sun keymap
cy: Bysellfap Almaeneg Sun

en: Hebrew Sun keymap
cy: Bysellfap Bebraeg Sun

en: Hungarian latin2 Sun keymap
cy: Bysellfap Hwngareg latin2 Sun

en: Hungarian type5 latin 1 keymap
cy: Bysellfap type5 latin1 Hwngareg

en: Icelandic Sun keymap
cy: Bysellfap Islandeg Sun

en: Italian Sun Type-4 keymap
cy: Bysellfap Type-4 Eidaleg Sun

en: Italian Sun USB keymap
cy: Bysellfap USB Eidaleg Sun

en: Italian Sun keymap
cy: Bysellfap Eidaleg Sun

en: Japanese Sun Type-4 keymap
cy: Bysellfap Type-4 Japaneg Sun

en: Japanese Sun keymap
cy: Bysellfap Japaneg Sun

en: Latvian Sun keymap
cy: Bysellfap Latfieg Sun

en: Lithuanian Sun keymap
cy: Bysellfap Lithwaneg Brasil

en: Macedonian Sun keymap
cy: Bysellfap Macedoneg Sun

en: Norwegian Sun keymap
cy: Bysellfap Norwyeg Sun

en: Polish Sun keymap
cy: Bysellfap Pwyleg Sun

en: Portuguese Sun Type-4 keymap
cy: Bysellfap Type-4 Portiwgaleg Sun

en: Portuguese Sun keymap
cy: Bysellfap Portiwgaleg Sun

en: Romanian Sun keymap
cy: Bysellfap Rwmaneg Sun

en: Russian Sun keymap
cy: Bysellfap Rwsieg Sun

en: Serbian Sun standard keymap
cy: Bysellfap Safonol Serbeg

en: Slovak Sun keymap
cy: Bysellfap Slofaceg Sun

en: Slovenian Sun keymap
cy: Bysellfap Slofeneg Sun

en: Spanish Sun Type-4 keymap
cy: Bysellfap Type-4 Sbaeneg Sun

en: Spanish Sun USB keymap
cy: Bysellfap USB Sbaeneg Sun

en: Spanish Sun keymap
cy: Bysellfap Sbaeneg Sun

en: Swedish Sun Type-4 keymap
cy: Bysellfap Type-4 Swedeg Sun

en: Swedish Sun USB keymap
cy: Bysellfap USB Swedeg Sun

en: Swedish Sun keymap
cy: Bysellfap Swedeg Sun

en: Swiss German Sun keymap
cy: Bysellfap Swistir Almaeneg Sun

en: Thai Sun keymap
cy: Bysellfap Siameg

en: Turkish Sun keymap
cy: Bysellfap Tyrceg Sun

en: US Sun Type-4 keymap
cy: Bysellfwrdd Type-4 yr Unol Daleithiau Sun

en: US Sun USB keymap
cy: Bysellfwrdd USB yr Unol Daleithiau Sun

en: US Sun type5 keymap
cy: Bysellfwrdd type5 Unol Daleithiau Sun

en: Ukrainian Sun keymap
cy: Bysellfap Wcraineg Sun

en: Vietnamese Sun keymap
cy: Bysellfap Fietnameg Sun

en: Keyboard _Preferences
cy: Hoffterau _Bysellfwrdd

en: Show Current _Layout
cy: Dangos y _Cynllun Presennol

en: _Groups
cy: _Grwpiau

en: Keyboard Indicator
cy: Dangosydd Bysellfwrdd

en: Keyboard applet factory
cy: Ffatri rhaglennig bysellfwrdd

en: Keyboard layout indicator
cy: Dangosydd cynlluniau bysellfwrdd

en: Keyboard Layout "%s"
cy: Cynllun Bysellfwrdd "%s"

en: Copyright (c) Sergey V. Udaltsov 1999-2004
cy: Hawlfraint © Sergey V. Udaltsov 1999-2004

en: Keyboard layout indicator applet for GNOME
cy: Rhaglennig GNOME i ddangos cynlluniau bysellfwrdd

en: Keyboard Indicator (%s)
cy: Dangosydd Bysellfwrdd (%s)

en: No description.
cy: Dim disgrifiad

en: Failed to init GConf: %s
cy: Methwyd ymgychwyn GConf: %s

en: Activate more plugins
cy: Gweithredu mwy o ategion

en: Active _plugins:
cy: _Ategion gweithredol:

en: Add Plugin
cy: Ychwanegu Ategyn

en: Close the dialog
cy: Cau'r nodyn

en: Configure the selected plugin
cy: Cyflunio'r ategyn a ddewiswyd

en: Deactivate selected plugin
cy: Anweithredu'r ategyn a ddewiswyd

en: Decrease the plugin priority
cy: Lleihau blaenoriaeth yr ategyn

en: Increase the plugin priority
cy: Cynyddu blaenoriaeth yr ategyn

en: Keyboard Indicator Plugins
cy: Ategion Dangosydd Bysellfwrdd

en: The list of active plugins
cy: Y rhestr o ategion gweithredol

en: _Available plugins:
cy: _Ategion ar gael:

en: Keyboard Indicator Test (%s)
cy: Prawf Dangosydd Bysellfwrdd (%s)

en: Indicator:
cy: Dangosydd:

en: layout "%s" | layouts "%s"
cy[0]: cynlluniau "%s"
cy[1]: cynllun "%s"
cy[2]: cynlluniau "%s"
cy[3]: cynlluniau "%s"

en: option "%s" | options "%s"
cy[0]: opsiynau "%s"
cy[1]: opsiwn "%s"
cy[2]: opsiynau "%s"
cy[3]: opsiynau "%s"

en: model "%s", %s and %s
cy: model "%s", %s a %s

en: no layout
cy: dim cynllun

en: no options
cy: dim opsiynau

en: Enable/disable installed plugins
cy: Galluogi/analluogi'r ategion sydd wedi'u gosod

en: Keyboard Indicator plugins
cy: Ategion Dangosyddion Bysellfwrdd

en: Keyboard Layout
cy: Cynllun Bysellfwrdd

en: Secondary groups
cy: Grwpiau eilaidd

en: Show flags in the applet
cy: Dangos baneri yn y rhaglennig

en: Show flags in the applet to indicate the current layout
cy: Dangos baneri yn y rhaglennig i ddangos y cynllun cyfredol

en: The list of enabled Keyboard Indicator plugins
cy: Y rhestr o ategion Dangosydd Bysellfwrdd sydd wedi galluogi

en: _Details
cy: _Manylion

en: _Update
cy: _Diweddaru

en: Factory for creating the weather applet.
cy: Ffatri er mwyn creu'r rhaglennig tywydd.

en: Gweather Applet Factory
cy: Ffatri rhaglenigion Tywydd

en: Monitor the current weather conditions, and forecasts
cy: Monitro cyflwr cyfredol y tywydd a rhagolygon y tywydd

en: Weather Report
cy: Adroddiad Tywydd

en: © 1999-2005 by S. Papadimitriou and others
cy: © 1999-2005 gan S. Papadimitriou ac eraill

en: A panel application for monitoring local weather conditions.
cy: Rhaglennig panel er mwyn monitro amodau tywydd lleol.

en: GNOME Weather
cy: Tywydd GNOME

en: Weather Forecast
cy: Rhagolygon y Tywydd

en: City: %s
    Sky: %s
    Temperature: %s
cy: Dinas: %s
    Awyr: %s
    Tymheredd: %s

en: Updating...
cy: Diweddaru...

en: Details
cy: Manylion

en: City:
cy: Dinas:

en: Last update:
cy: Diweddariad diweddaf:

en: Conditions:
cy: Amodau:

en: Sky:
cy: Awyr:

en: Temperature:
cy: Tymheredd:

en: Feels like:
cy: Teimlo fel:

en: Dew point:
cy: Pwynt gwlith:

en: Relative humidity:
cy: Lleithder cymharol:

en: Wind:
cy: Gwynt:

en: Pressure:
cy: Gwasgedd:

en: Visibility:
cy: Gwelededd:

en: Sunrise:
cy: Codiad haul:

en: Sunset:
cy: Machlud haul:

en: Current Conditions
cy: Amodau Cyfredol

en: Forecast Report
cy: Adroddiad Rhagolwg

en: See the ForeCast Details
cy: Gweld Manylion y Rhagolwg

en: Forecast
cy: Rhagolwg

en: Radar Map
cy: Map Radar

en: _Visit Weather.com
cy: _Ymweld â Weather.com

en: Visit Weather.com
cy: Ymweld â Weather.com

en: Click to Enter Weather.com
cy: Cliciwch er mwyn ymweld â Weather.com

en: Forecast not currently available for this location.
cy: Nid oes rhagolwg ar gael ar gyfer y lleoliad hwn ar hyn o bryd.

note: Accessible Name and Description for the components in Preference Dialog
en: Location view
cy: Golwg lleoliadau

en: Select Location from the list
cy: Dewiswch leoliad o'r rhestr

en: Update spin button
cy: Botwm troelli diweddaru

en: Spinbutton for updating
cy: Botwm troelli er mwyn diweddaru

en: Address Entry
cy: Blwch Cyfeiriad

en: Enter the URL
cy: Penodwch y LAU

en: Failed to load the Locations XML database.  Please report this as a bug.
cy: Methu llwytho'r gronfa Lleoliadau XML.  Adroddwch hwn fel nam.

en: Weather Preferences
cy: Hoffterau Tywydd

en: _Automatically update every:
cy: _Ysbaid diweddaru awtomatig:

note: * Units settings page. Temperature Unit
en: _Temperature unit:
cy: Uned _tymheredd:

en: Default
cy: Rhagosodiad

note: Speed Unit
en: _Wind speed unit:
cy: _Uned cyflymder gwynt:

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "meters per second"
en: m/s
cy: metr/eiliad

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "kilometers per hour"
en: km/h
cy: km/awr

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "miles per hour"
en: mph
cy: mya

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "knots"
en: knots
cy: clymau

en: Beaufort scale
cy: Graddfa Beaufort

note: Pressure Unit
en: _Pressure unit:
cy: Uned _gwasgedd:

note: Distance Unit
en: _Visibility unit:
cy: Uned _gwelededd:

note: TRANSLATOR: The distance unit "meters"
en: meters
cy: metr

note: TRANSLATOR: The distance unit "miles"
en: miles
cy: milltir

en: Enable _radar map
cy: Galluogi map _radar

en: Use _custom address for radar map
cy: Defnyddio cyfeiriad _addasedig ar gyfer y map radar

en: A_ddress:
cy: _Cyfeiriad:

en: Update
cy: Diweddaru

en: minutes
cy: munud

en: Display
cy: Dangos

en: General
cy: Cyffredinol

en: _Select a location:
cy: _Dewiswch leoliad:

en: _Find:
cy: Canfod:

en: Find _Next
cy: Canfod y _Nesaf

en: Location
cy: Lleoliad

en: Invest
cy: Buddsoddi

en: Track your invested money.
cy: Cadw trywydd ar yr arian rydych chi wedi ei fuddsoddi.

en: _Refresh
cy: _Adnewyddu

en: 1d
    5d
    3m
    6m
    1y
    3y
cy: 1d
    5d
    3m
    6m
    1bl
    3bl

en: Auto _refresh
cy: Adnewyddu'n _awtomatig

en: Downloading chart from <b>Yahoo!</b>
cy: Llwytho'r siart i lawr o <b>Yahoo!</b>

en: Exponential moving average:
cy: Cyfartaledd newidiol esbonyddol:

en: Fast stoch
cy: Stocastig cyflym

en: Financial Chart
cy: Siart Ariannol

en: Indicators:
cy: Dangosyddion:

en: Moving average:
cy: Cyfartaledd newidiol:

en: Overlays:
cy: Troshaenau:

en: Slow stoch
cy: Stocastig araf

en: Splits
cy: Holltau

en: Volumes
cy: Cyfeintiau

en: _Graph style:
cy: _Arddull graff:

en: _Options
cy: _Opsiynau

en: _Ticker symbol:
cy: Symbol ar y _ticiwr:

en: Display yahoo charts
cy: Dangos siartiau Yahoo!

en: <b>Stocks</b>
cy: <b>Stociau</b>

en: <i><small><b>Note:</b> Quotes are delayed at least 15 minutes.
    <b>Source: </b> Yahoo!</small></i>
cy: <i><small><b>Sylwer:</b> Mae oedi o 15 munud cyn dangos y prisiau.
    <b>Ffynhonnell: </b> Yahoo!</small></i>

en: Invest Preferences
cy: Hoffterau Buddsoddi

en: Invest Website
cy: Safle Gwe Buddsoddi

en: Financial Chart - %s
cy: Siart Ariannol - %s

en: Opening Chart
cy: Agor Siart

en: Downloading Chart
cy: Llwytho Siart i Lawr

en: Reading Chart chunk
cy: Darllen talp o'r Siart

en: Invest Applet
cy: Rhaglennig Buddsoddi

en: Amount
cy: Cyfanswm

en: Price
cy: Pris

en: Commission
cy: Comisiwn

note: TRANSLATOR: Change this to the default location name, * used when you first start the Weather Applet. This is * the common localised name that corresponds to * the location code (DEFAULT_CODE) you will put on the next message * For example, for the Greek locale, we set this to "Athens", the * capita
en: DEFAULT_LOCATION
cy: Cardiff

note: TRANSLATOR: Change this to the code of your default location that * corresponds to the DEFAULT_LOCATION name you put above. This is * normally a four-letter (ICAO) code and can be found in * http://cvs.gnome.org/viewcvs/gnome-applets/gweather/Locations.xml.in * NB. The web page is over 1.7MB in size
en: DEFAULT_CODE
cy: EGFF

note: TRANSLATOR: Change this to the zone of your default location that * corresponds to the DEFAULT_LOCATION and DEFAULT_CODE you put above. * Normally, US and Canada locations have zones while the rest do not. * Check * http://cvs.gnome.org/viewcvs/gnome-applets/gweather/Locations.xml.in * as any zone y
en: DEFAULT_ZONE
cy: :RGPMS

note: TRANSLATOR: Change this to the radar of your default location that * corresponds to the DEFAULT_LOCATION and DEFAULT_CODE you put above. * Normally, US and Canada locations have radar names while the rest do * not. Check * http://cvs.gnome.org/viewcvs/gnome-applets/gweather/Locations.xml.in * as any
en: DEFAULT_RADAR
cy: ---

note: TRANSLATOR: Change this to the coordinates of your default location * that corresponds to the DEFAULT_LOCATION and DEFAULT_CODE you put * above. Check * http://cvs.gnome.org/viewcvs/gnome-applets/gweather/Locations.xml.in * as any coordinates you put here must also be present in the * Locations.xml 
en: DEFAULT_COORDINATES
cy: 51-24N 003-21W

note: TRANSLATOR: This is the default unit to use for temperature measurements. Valid values are: "K" (Kelvin), "C" (Celsius) and "F" (Fahrenheit)
en: DEFAULT_TEMP_UNIT
cy: C

note: TRANSLATOR: This is the default unit to use for wind speed. Valid values are: "m/s" (meters per second), "km/h" (kilometers per hour), "mph" (miles per hour) and "knots"
en: DEFAULT_SPEED_UNIT
cy: mph

note: TRANSLATOR: This is the default unit to use for atmospheric pressure. Valid values are: "kPa" (kiloPascals), "hPa" (hectoPascals), "mb" (millibars), "mmHg" (millimeters of mercury), "inHg" (inches of mercury) and "atm" (atmosphere)
en: DEFAULT_PRESSURE_UNIT
cy: mb

note: TRANSLATOR: This is the default unit to use for visibility distance. Valid values are: "m" (meters), "km" (kilometers) and "mi" (miles)
en: DEFAULT_DISTANCE_UNIT
cy: mi

en: Variable
cy: Newidiol

en: North
cy: Gogledd

en: North - NorthEast
cy: Gogledd - Gogledd Ddwyrain

en: Northeast
cy: Gogledd Ddwyrain

en: East - NorthEast
cy: Dwyrain - Gogledd Ddwyrain

en: East
cy: Dwyrain

en: East - Southeast
cy: Dwyrain - De Ddwyrain

en: Southeast
cy: De Ddwyrain

en: South - Southeast
cy: De - De Ddwyrain

en: South
cy: De

en: South - Southwest
cy: De - De Orllewin

en: Southwest
cy: De Orllewin

en: West - Southwest
cy: Gorllewin - De Orllewin

en: West
cy: Gorllewin

en: West - Northwest
cy: Gorllewin - Gogledd Orllewin

en: Northwest
cy: Gogledd Orllewin

en: North - Northwest
cy: Gogledd - Gogledd Orllewin

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Invalid
cy: Annilys

en: Clear Sky
cy: Awyr Las

en: Broken clouds
cy: Cymylau dor

en: Scattered clouds
cy: Cymylau ar wasgar

en: Few clouds
cy: Ambell gwmwl

en: Overcast
cy: Cymylog

note: TRANSLATOR: If you want to know what "blowing" "shallow" "partial" * etc means, you can go to http://www.weather.com/glossary/ and * http://www.crh.noaa.gov/arx/wx.tbl.html NONE
en: Thunderstorm
cy: Mellt a Tharanau

note: DRIZZLE
en: Drizzle
cy: Glaw man

en: Light drizzle
cy: Glaw man ysgafn

en: Moderate drizzle
cy: Glaw man cymedrol

en: Heavy drizzle
cy: Glaw man trwm

en: Freezing drizzle
cy: Glaw man iasoer

note: RAIN
en: Rain
cy: Glaw

en: Light rain
cy: Glaw ysgafn

en: Moderate rain
cy: Glaw cymedrol

en: Heavy rain
cy: Glaw trwm

en: Rain showers
cy: Cawodydd glaw

en: Freezing rain
cy: Glaw iasoer

note: SNOW
en: Snow
cy: Eira

en: Light snow
cy: Eira ysgafn

en: Moderate snow
cy: Eira cymedrol

en: Heavy snow
cy: Eira trwm

en: Snowstorm
cy: Storm eira

en: Blowing snowfall
cy: Eira chwyth

en: Snow showers
cy: Cawodydd eira

en: Drifting snow
cy: Eira crwydrol

note: SNOW_GRAINS
en: Snow grains
cy: Grawn eira

en: Light snow grains
cy: Grawn eira ysgafn

en: Moderate snow grains
cy: Grawn eira cymedrol

en: Heavy snow grains
cy: Grawn eira trwm

note: ICE_CRYSTALS
en: Ice crystals
cy: Crisialau iâ

note: ICE_PELLETS
en: Ice pellets
cy: Pelenni iâ

en: Few ice pellets
cy: Ambell belen iâ

en: Moderate ice pellets
cy: Pelenni iâ cymedrol

en: Heavy ice pellets
cy: Pelenni iâ trwm

en: Ice pellet storm
cy: Storom belenni iâ

en: Showers of ice pellets
cy: Cawodydd o belenni iâ

note: HAIL
en: Hail
cy: Cenllysg

en: Hailstorm
cy: Storm genllysg

en: Hail showers
cy: Cawodydd o gesair

note: SMALL_HAIL
en: Small hail
cy: Cesair bach

en: Small hailstorm
cy: Cawod o gesair bach

en: Showers of small hail
cy: Cawodydd o gesair bach

note: PRECIPITATION
en: Unknown precipitation
cy: Gwlybaniaeth anhysbys

note: MIST
en: Mist
cy: Niwl

note: FOG
en: Fog
cy: Niwl

en: Fog in the vicinity
cy: Niwl yn y cyffiniau

en: Shallow fog
cy: Niwl bas

en: Patches of fog
cy: Niwl ysbeidiol

en: Partial fog
cy: Niwl rhannol

en: Freezing fog
cy: Niwl rhewllyd

note: SMOKE
en: Smoke
cy: Mwg

note: VOLCANIC_ASH
en: Volcanic ash
cy: Lludw folcanig

note: SAND
en: Sand
cy: Tywod

en: Blowing sand
cy: Tywod chwyth

en: Drifting sand
cy: Tywod crwydrol

note: HAZE
en: Haze
cy: Tawch

note: SPRAY
en: Blowing sprays
cy: Ewyn chwyth

note: DUST
en: Dust
cy: Llwch

en: Blowing dust
cy: Llwch chwyth

en: Drifting dust
cy: Llwch crwydrol

note: SQUALL
en: Squall
cy: Hyrddwynt

note: SANDSTORM
en: Sandstorm
cy: Storm dywod

en: Sandstorm in the vicinity
cy: Storm dywod yn y cyffiniau

en: Heavy sandstorm
cy: Storm dywod trwm

note: DUSTSTORM
en: Duststorm
cy: Storm lwch

en: Duststorm in the vicinity
cy: Storm lwch yn y cyffiniau

en: Heavy duststorm
cy: Storm lwch trwm

note: FUNNEL_CLOUD
en: Funnel cloud
cy: Cwmwl tynffedol

note: TORNADO
en: Tornado
cy: Corwynt

note: DUST_WHIRLS
en: Dust whirls
cy: Chwyrliadau llwch

en: Dust whirls in the vicinity
cy: Chwyrliadau llwch yn y cyffiniau

note: TRANSLATOR: this is a format string for strftime *             see `man 3 strftime` for more details
en: %a, %b %d / %H:%M
cy: %a. %b %d / %H:%M

en: Unknown observation time
cy: Amser arsyllu anhysbys

note: TRANSLATOR: This is the temperature in kelvin
en: %.1f K
cy: %.1f °K

note: TRANSLATOR: This is the wind speed in knots
en: %0.1f knots
cy: %0.1f cwlwm

note: TRANSLATOR: This is the wind speed in miles per hour
en: %.1f mph
cy: %.1f mya

note: TRANSLATOR: This is the wind speed in kilometers per hour
en: %.1f km/h
cy: %.1f km/a

note: TRANSLATOR: This is the wind speed in meters per second
en: %.1f m/s
cy: %.1f m/e

note: TRANSLATOR: This is the wind speed as a Beaufort force factor * (commonly used in nautical wind estimation).
en: Beaufort force %.1f
cy: Grym Beaufort %.1f

en: Calm
cy: Llonydd

note: TRANSLATOR: This is the visibility in miles
en: %.1f miles
cy: %.1f milltir

en: Retrieval failed
cy: Methodd cyrchiad

en: WeatherInfo missing location
cy: Safle coll WeatherInfo

en: Failed to get METAR data.
cy: Methwyd cyrchu data METAR.

en: A three-digit-long code for retrieving radar maps from weather.com, found from http://cvs.gnome.org/viewcvs/*checkout*/gnome-applets/gweather/Locations.xml.in
cy: Cod tri-digid er mwyn cyrchu mapiau radar o weather.com, ddarganfyddwyd o http://cvs.gnome.org/viewcvs/*checkout*/gnome-applets/gweather/Locations.xml.in

en: A unique zone for the city, as found from http://cvs.gnome.org/viewcvs/*checkout*/gnome-applets/gweather/Locations.xml.in
cy: Cod unigryw ar gyfer y ddinas, fel y gwelir yn http://cvs.gnome.org/viewcvs/*checkout*/gnome-applets/gweather/Locations.xml.in

en: Determines whether the applet automatically updates its weather statistics or not.
cy: Penderfynu a ydy'r rhaglennig yn diweddaru ei ystadegau tywydd yn awtomatig ai peidio.

en: Display radar map
cy: Dangos map radar

en: Distance unit
cy: Uned bellter

en: Fetch a radar map on each update.
cy: Cyrchu map radar ar bob diweddariad.

en: If true, then retrieve a radar map from a location specified by the "radar" key.
cy: Os yn wir, yna cyrchu map radar o'r lleoliad a benodwyd gan yr allwedd "radar".

en: Latitude and longitude of your location expressed in DD-MM-SS[NS] DD-MM-SS[EW].
cy: Lledred a hydred eich lleoliad, yn y ffurf graddau-munudau-eiliadau (gogledd-de) graddau-munudau-eiliadau (dwyrain-gorllewin).

en: Location coordinates
cy: Cyfesurynnau lleoliad

en: Nearby city
cy: Dinas gerllaw

en: Nearby major zone, such as a capital city, as found from http://cvs.gnome.org/viewcvs/*checkout*/gnome-applets/gweather/Locations.xml.in
cy: Y brif ardal gyfagos, fel prifddinas, a welir ar http://cvs.gnome.org/viewcvs/*checkout*/gnome-applets/gweather/Locations.xml.in

en: Not used anymore
cy: Ni ddefnyddir bellach

en: Pressure unit
cy: Uned wasgedd

en: Radar location
cy: Lleoliad radar

en: Speed unit
cy: Uned gyflymder

en: Temperature unit
cy: Uned dymheredd

en: The city that gweather displays information for.
cy: Y ddinas mae gweather yn dangos gwybodaeth ar ei chyfer.

en: The custom url from where to retrieve a radar map.
cy: Y cyfeiriad addasedig i gyrchu'r map radar ohoni.

en: The interval, in seconds, between automatic updates.
cy: Yr ysbaid, mewn eiliadau, rhwng diweddariadau awtomatig.

en: The unit to use for pressure.
cy: Yr uned i'w ddefnyddio ar gyfer gwasgedd.

en: The unit to use for temperature.
cy: Yr uned i'w ddefnyddio ar gyfer tymheredd.

en: The unit to use for visibility.
cy: Yr uned i'w ddefnyddio ar gyfer gwelededd.

en: The unit to use for wind speed.
cy: Yr uned i'w ddefnyddio ar gyfer cyflymder gwynt.

en: Update interval
cy: Ysbaid diweddaru

en: Update the data automatically
cy: Diweddaru'r data'n awtomatig

en: Url for the radar map
cy: LAU ar gyfer y map radar

en: Use custom url for the radar map
cy: Defnyddio LAU addasedig ar gyfer y map radar

en: Use metric units
cy: Defnyddio unedau metrig

en: Use metric units instead of english units.
cy: Defnyddio unedau metrig yn hytrach nag unedau Saesneg.

en: Weather for a city
cy: Tywydd y ddinas

en: Weather location information
cy: Gwybodaeth lleoliad tywydd

en: Weather location information.
cy: Gwybodaeth lleoliad tywydd.

en: Zone location
cy: Lleoliad parth

en: Deskbar (ne Mini-Commander)
cy: Bar Penbwrdd (Mini-Commander gynt)

en: Deskbar (transparent upgrade from Mini-Commander)
cy: Bar penbwrdd (uwchraddiad tryloyw o Mini-Commander)

en: Command Line
cy: Llinell Orchymyn

en: Mini-Commander
cy: Gorchmynydd Pitw

en: MiniCommander Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglenigion Gorchymynydd Pitw

en: This GNOME applet adds a command line to the panel. It features command completion, command history, and changeable macros.
cy: Rhaglennig GNOME sy'n ychwanegu llinell orchymyn i'r panel. Mae posib cwblhau gorchmynion, rhoi hanes gorchmynion, a newid macros.

en: No items in history
cy: Dim eitemau yn yr hanes

note: build file select dialog
en: Start program
cy: Cychwyn rhaglen

en: Command line
cy: Llinell orchymyn

en: Type a command here and Gnome will execute it for you
cy: Teipiwch orchymyn yma ac fe fydd GNOME yn ei weithredu ar eich cyfer

en: Cannot get schema for %s: %s
cy: Methu cyrchu'r sgema ar gyfer %s: %s

en: Cannot set schema for %s: %s
cy: Methu gosod sgema ar gyfer %s: %s

en: Set default list value for %s
cy: Gosod y gwerth rhestr rhagosodedig ar gyfer %s

en: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL is set, not installing schemas
cy: Mae GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL wedi ei osod, ni chaiff y sgemâu eu gosod

en: Must set the GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable
cy: Mae'n rhaid gosod y newidyn amgylchol GCONF_CONFIG_SOURCE

en: Failed to access configuration source(s): %s
cy: Methwyd cyrchu ffynhonnell(au) cyfluniad: %s

en: Error syncing config data: %s
cy: Gwall wrth gysoni data cyfluniad: %s

en: List of GConfValue entries containing strings for the macro commands.
cy: Rhestr o gofnodion GConfValue sy'n cynnwys llinynnau ar gyfer gorchmynion yr arallenwau.

en: List of GConfValue entries containing strings for the macro patterns.
cy: Rhestr o gofnodion GConfValue yn cynnwys llinynnau ar gyfer patrymau'r arallenwau.

en: Macro command list
cy: Rhestr gorchmynion arallenwau

en: Macro pattern list
cy: Rhestr patrymau arallenwau

en: <b>Auto Completion</b>
cy: <b>Cwblhad Awtomatig</b>

en: <b>Colors</b>
cy: <b>Lliwiau</b>

en: <b>Size</b>
cy: <b>Maint</b>

en: Add New Macro
cy: Ychwanegu Macro Newydd

en: Co_mmand:
cy: _Gorchymyn:

en: Command Line Preferences
cy: Hoffterau'r Llinell Orchymyn

en: Command line _background:
cy: _Cefndir y llinell orchymyn:

en: Command line _foreground:
cy: _Blaendir y llinell orchymyn:

en: E_nable history-based auto completion
cy: _Galluogi cwblhad awtomatig yn seiliedig ar yr hanes

en: Pick a color
cy: Dewiswch liw

en: _Add Macro...
cy: _Ychwanegu Macro...

en: _Delete Macro
cy: _Diddymu'r Arallenw

en: _Macros:
cy: _Arallenwau:

en: _Pattern:
cy: _Patrwm:

en: _Use default theme colors
cy: Defnyddio lliwiau thema _rhagosodedig

en: _Width:
cy: _Lled:

en: pixels
cy: picsel

en: Attempt to autocomplete a command from the history of commands entered.
cy: Ceisio cyflawni gorchymyn yn awtomatig o'r hanes o orchmynion a roddwyd.

en: Background color, blue component
cy: Lliw'r cefndir, cydran las

en: Background color, green component
cy: Lliw'r cefndir, cydran wyrdd

en: Background color, red component
cy: Lliw'r cefndir, cydran goch

en: Foreground color, blue component
cy: Lliw'r blaendir, cydran las

en: Foreground color, green component
cy: Lliw'r blaendir, cydran wyrdd

en: Foreground color, red component
cy: Lliw'r blaendir, cydran goch

en: History list
cy: Rhestr hanes

en: List of GConfValue entries containing strings for history entries.
cy: Rhestr o gofnodion GConfValue sy'n cynnwys llinynnau ar gyfer cofnodion hanes.

en: Perform history autocompletion
cy: Cwblhau yn awtomatig o'r hanes

en: Show a frame surrounding the applet.
cy: Dangos ffrâm o gwmpas y rhaglennig.

en: Show a handle so the applet can be detached from the panel.
cy: Dangos dolen fel y gellir datgysylltu'r rhaglennig o'r panel.

en: Show frame
cy: Dangos ffrâm

en: Show handle
cy: Dangos dolen

en: The blue component of the background color.
cy: Cydran glas lliw cefndir y rhaglennig.

en: The blue component of the foreground color.
cy: Cydran glas lliw blaendir y rhaglennig.

en: The green component of the background color.
cy: Cydran wyrdd lliw cefndir y rhaglennig.

en: The green component of the foreground color.
cy: Cydran wyrdd lliw blaendir y rhaglennig.

en: The red component of the background color.
cy: Cydran goch lliw cefndir y rhaglennig.

en: The red component of the foreground color.
cy: Cydran goch lliw blaendir y rhaglennig.

en: This per-applet key is deprecated in favour of the global key, /schemas/apps/mini-commander-global/macro_patterns.
cy: Mae'r fysell un-rhaglennig wedi ei anghymeradwyo: defnyddiwch y fysell gyffredinol, /schemas/apps/mini-commander-global/macro_patterns.

en: Use the default theme colors
cy: Defnyddio lliwiau rhagosodedig y thema

en: Use theme colors instead of custom ones.
cy: Defnyddio lliwiau'r thema yn hytrach na rhai addasedig.

en: Width
cy: Lled

en: Width of the applet
cy: Lled y rhaglennig

en: Browser
cy: Porwr

en: Click this button to start the browser
cy: Cliciwch y botwm yma er mwyn cychwyn y porwr

en: History
cy: Hanes

en: Click this button for the list of previous commands
cy: Cliciwch y botwm yma er mwyn gweld hanes gorchmynion

en: Command line has been disabled by your system administrator
cy: Mae'r llinell orchymyn wedi ei analluogi gan eich gweinyddwr system

en: Mini-Commander applet
cy: Rhaglennig Mini-Commander

en: This applet adds a command line to the panel
cy: Mae'r rhaglennig yma yn ychwanegu llinell orchymyn i'r panel

en: You must specify a pattern
cy: Mae'n rhaid i chi benodi patrwm

en: You must specify a pattern and a command
cy: Mae'n rhaid i chi benodi patrwm a gorchymyn

en: You must specify a command
cy: Mae'n rhaid i chi benodi gorchymyn

en: You may not specify duplicate patterns
cy: Ni chewch benodi'r un patrwm ddwywaith

en: Pattern
cy: Patrwm

en: Command
cy: Gorchymyn

en: Adjust the sound volume
cy: Addasu uchder y sain

en: Volume Control
cy: Rheolwr Uchder Sain

en: Mu_te
cy: _Distewi

en: _Open Volume Control
cy: _Agor y Rheolwr Uchder Sain

en: The volume control did not find any elements and/or devices to control. This means either that you don't have the right GStreamer plugins installed, or that you don't have a sound card configured.
cy: Wnaeth rheolwr lefel y sain ddim canfod unrhyw elfennau a/neu ddyfeisiau i'w rheoli. Golyga hyn naill ai nad yw'r ategion GStreamer cywir wedi eu gosod, neu nad oes gerdyn sain wedi ei chyflunio.

en: You can remove the volume control from the panel by right-clicking the speaker icon on the panel and selecting "Remove From Panel" from the menu.
cy: Gallwch dynnu rheolwr lefel y sain o'r panel gan dde-glicio ar eicon y seinydd ar y panel a dewis "Tynnu o'r Panel" o'r ddewislen.

en: Failed to start Volume Control: %s
cy: Methwyd ymgychwyn Rheolydd Uchder Sain: %s

en: %s: muted
cy: %s: wedi tewi

en: Failed to display help: %s
cy: Methwyd dangos cymorth: %s

en: Volume control for your GNOME Panel.
cy: Rheolydd sain eich Panel GNOME.

en: Using GStreamer 0.10.
cy: Yn defnyddio GStreamer 0.10.

en: Using GStreamer 0.8.
cy: Yn defnyddio GStreamer 0.8.

en: Volume Applet
cy: Rhaglennig Uchder Sain

note: FIXME: * - maybe we want to rename the element to its actual name *     if we've found that? create element
en: Unknown Volume Control %d
cy: Rheolydd Uchder Sain Anhysbys %d

en: Channel controlled by applet. Only for OSS setups
cy: Y sianel a reolir gan y rhaglennig. Systemau OSS yn unig

en: Saved mute state
cy: Cyflwr myd cadw

en: Saved volume to restore on startup
cy: Y cyflwr lefel sain cadw i'w adfer wrth gychwyn

note: make window look cute
en: Volume Control Preferences
cy: Hoffterau'r Rheolwr Sain

en: Select the device and track to control.
cy: Dewiswch y ddyfais a'r trac i'w reoli:

en: Activate and monitor a dial-up network connection
cy: Gweithredu a monitro cysylltiad rhwydwaith deialu-i-fyny

en: Modem Monitor
cy: Monitor Modem

en: _Activate
cy: _Gweithredu

en: _Deactivate
cy: _Dadweithredu

en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: Connection active, but could not get connection time
cy: Cysylltiad yn gweithio, ond methu cael ei amser

en: Time connected: %.1d:%.2d
cy: Amser cysylltiad: %.1d:%.2d

en: Not connected
cy: Heb gysylltu

en: To connect to your Internet service provider, you need administrator privileges
cy: I gysylltu â'ch darparwr gwasanaeth Rhyngrwyd, rhaid cael breintiau gweinyddwr

en: To disconnect from your Internet service provider, you need administrator privileges
cy: I ddatgysylltu â'ch darparwr gwasanaeth Rhyngrwyd, rhaid cael breintiau gweinyddwr

en: The entered password is invalid
cy: Mae'r cyfrinair a roddwyd yn anghywir.

en: Check that you have typed it correctly and that you haven't activated the "caps lock" key
cy: Gwiriwch eich bod wedi ei deipio'n iawn, ac nad ydych wedi pwyso "Caps Lock"

en: Do you want to connect?
cy: Hoffwch gysylltu?

en: Do you want to disconnect?
cy: Ydych chi am ddatgysylltu?

en: C_onnect
cy: _Cysylltu

en: _Disconnect
cy: _Datgysylltu

en: Could not launch network configuration tool
cy: Methu lansio rhaglen cyfluniad rhwydwaith

en: Check that it's installed in the correct path and that it has the correct permissions
cy: Gwiriwch ei fod wedi ei osod yn y llwybr cywir a bod ei ganiatâd yn gywir

en: Applet for activating and monitoring a dial-up network connection.
cy: Rhaglennig er mwyn gweithredu a monitro cysylltiad rhwydwaith deialu-i-fyny.

en: <span weight="bold" size="larger">Connecting with Internet Service Provider</span>
cy: <span weight="bold" size="larger">Cysylltu â Darparwr Gwasanaeth Rhyngrwyd</span>

en: <span weight="bold" size="larger">Root password required</span>
cy: <span weight="bold" size="larger">Angen cyfrinair gwraidd</span>

en: Enter password
cy: Rhowch y cyfrinair

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: A system load indicator
cy: Dangosydd llwyth system

en: System Monitor
cy: Monitor System

en: _Open System Monitor
cy: _Agor y Monitor System

en: A system load monitor capable of displaying graphs for CPU, ram, and swap space use, plus network traffic.
cy: Monitor llwyth system sy'n gallu dangos graffiau defnydd CPU, cof a gofod cyfnewid, a thraffig rhwydwaith.

en: There was an error executing '%s': %s
cy: Roedd gwall wrth weithredu '%s': %s

en: Processor
cy: Prosesydd

en: Memory
cy: Cof

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Swap Space
cy: Gofod Cyfnewid

en: Load Average
cy: Cyfartaledd Llwyth

en: Disk
cy: Disg

note: xgettext: use and cache are > 1 most of the time, please assume that they always are.
en: %s:
    %u%% in use by programs
    %u%% in use as cache
cy: %s:
    %u%% yn cael ei ddefnyddio gan y rhaglenni
    %u%% yn cael ei ddefnyddio fel storfa

en: The system load average is %0.02f
cy: Llwyth y system ar gyfartaledd yw %0.02f

en: %s:
    %u%% in use | %s:
    %u%% in use
cy[0]: %s:
    %u%% mewn defnydd
cy[1]: %s:
    %u%% mewn defnydd
cy[2]: %s:
    %u%% mewn defnydd
cy[3]: %s:
    %u%% mewn defnydd

en: CPU Load
cy: Llwyth CPU

en: Memory Load
cy: Llwyth y Cof

en: Net Load
cy: Llwyth y Rhwydwaith

en: Swap Load
cy: Llwyth Cyfnewid

en: Disk Load
cy: Llwyth Disg

en: Applet refresh rate in milliseconds
cy: Cyfradd diweddaru'r rhaglennig mewn milfedau eiliad

en: Background color for disk load graph
cy: Lliw'r cefndir ar gyfer graff llwyth disg

en: CPU graph background color
cy: Lliw cefndir y graff CPU

en: Enable CPU load graph
cy: Galluogi graff llwyth CPU

en: Enable disk load graph
cy: Galluogi graff llwyth disg

en: Enable load average graph
cy: Galluogi graff cyfartaledd llwyth

en: Enable memory load graph
cy: Galluogi graff llwyth cof

en: Enable network load graph
cy: Galluogi graff llwyth rhwydwaith

en: Enable swap load graph
cy: Galluogi graff llwyth cyfnewid

en: For horizontal panels, the width of the graphs in pixels. For vertical panels, this is the height of the graphs.
cy: Ar gyfer paneli llorweddol, lled y graffiau mewn picseli. Ar gyfer paneli fertigol, dyma uchder y graffiau.

en: Graph color for Ethernet network activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd rhwydwaith Ethernet

en: Graph color for PLIP network activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd rhwydwaith PLIP

en: Graph color for SLIP network activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd rhwydwaith SLIP

en: Graph color for buffer memory
cy: Lliw'r graff ar gyfer cof byffer

en: Graph color for cached memory
cy: Lliw'r graff ar gyfer cof yn y storfa

en: Graph color for disk read
cy: Lliw'r graff ar gyfer darllen disg

en: Graph color for disk write
cy: Lliw'r graff ar gyfer ysgrifennu i'r ddisg

en: Graph color for iowait related CPU activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd o'r CPU sy'n gysylltiedig ag iowait

en: Graph color for load average
cy: Lliw'r graff ar gyfer y cyfartaledd llwyth

en: Graph color for nice-related CPU activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd neis o'r CPU

en: Graph color for other network usage
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd rhwydwaith arall

en: Graph color for shared memory
cy: Lliw'r graff ar gyfer cof wedi ei rhannu

en: Graph color for system-related CPU activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd y CPU gan y system

en: Graph color for user-related CPU activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd y CPU gan ddefnyddwyr

en: Graph color for user-related memory usage
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd y cof gan ddefnyddwyr

en: Graph color for user-related swap usage
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd y cyfnewid gan ddefnyddwyr

en: Graph size
cy: Maint graff

en: Load graph background color
cy: Lliw cefndir y graff llwyth

en: Memory graph background color
cy: Lliw cefndir y graff cof

en: Network graph background color
cy: Lliw cefndir y graff rhwydwaith

en: Swap graph background color
cy: Lliw cefndir y graff cyfnewid

en: Monitored Resources
cy: Adnoddau a Monitrwyd

en: _Processor
cy: _Prosesydd

en: _Memory
cy: _Cof

en: _Network
cy: _Rhwydwaith

en: S_wap Space
cy: _Gofod Cyfnewid

en: _Load
cy: _Llwyth

en: _Harddisk
cy: _Disgen Galed

en: Options
cy: Hoffterau

en: System m_onitor width:
cy: _Lled y monitor system:

en: System m_onitor height:
cy: _Uchder y monitor system:

en: Sys_tem monitor update interval:
cy: _Ysbaid diweddaru'r monitor system:

en: milliseconds
cy: milfedau o eiliadau

en: Colors
cy: Lliwiau

en: _User
cy: _Defnyddiwr

en: S_ystem
cy: _System

en: N_ice
cy: _Neis

en: I_dle
cy: _Seibio

en: Sh_ared
cy: Wedi _Rhannu

en: _Buffers
cy: _Byfferau

en: Cach_ed
cy: _Storfa

en: F_ree
cy: _Rhydd

en: PL_IP
cy: _PLIP

en: Othe_r
cy: _Eraill

en: _Background
cy: _Cefndir

en: _Used
cy: _Wedi Defnyddio

en: _Free
cy: _Rhydd

en: Load
cy: Llwyth

en: _Average
cy: _Cyfartaledd

en: Harddisk
cy: Disgen Galed

en: _Read
cy: _Darllen

en: _Write
cy: _Ysgrifennu

en: System Monitor Preferences
cy: Hoffterau'r Monitor System

en: CD Player (Deprecated)
cy: Chwaraewr CD (Anargymhellir)

en: Panel applet for playing audio CDs
cy: Rhaglennig panel ar gyfer chwarae CD

en: Alert you when new mail arrives
cy: Eich hysbysu pan mae e-bost newydd yn cyrraedd

en: Inbox Monitor (Deprecated)
cy: Monitor Blwch Derbyn (Anargymhellir)

en: Factory for deprecating applets
cy: Ffatri ar gyfer rhaglenigion na argymhellir eu defnyddio bellach

en: Null Applet Factory
cy: Ffatri rhaglenigion gwag

en: Monitor the quality of a wireless network link
cy: Gwylio ansawdd cyswllt rhyngrwyd diwifr

en: Wireless Link Monitor
cy: Monitor Cysylltiad Diwifr

en: Some panel items are no longer available
cy: Dyw rhai o eitemau'r panel ddim bellach ar gael

en: One or more panel items (also referred to as applets) are no longer available in the GNOME desktop.
cy: Dyw un neu fwy o eitemau'r panel (cyfeirir atynt hefyd fel rhaglenigion) ddim ar gael bellach yn y penbwrdd GNOME.

en: These items will now be removed from your configuration:
cy: Fe dynnir yr eitemau canlynol o'ch cyfluniad:

en: You will not receive this message again.
cy: Fyddwch chi ddim yn derbyn y neges hon eto.

en: Create, view, and manage sticky notes on the desktop
cy: Creu, gweld, a threfnu nodiadau gludiog ar y penbwrdd

en: Sticky Notes
cy: Nodiadau Gludiog

en: Sticky Notes Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Nodiadau Gludiog

en: Hi_de Notes
cy: Cu_ddio Nodiadau

en: _Delete Notes
cy: _Dileu Nodiadau

en: _Lock Notes
cy: _Cloi Nodiadau

en: _New Note
cy: Nodyn _Newydd

en: This note is locked.
cy: Mae'r nodyn wedi ei gloi.

en: This note is unlocked.
cy: Mae'r nodyn wedi ei ddatgloi.

en:     Font C_olor:
cy:     Lliw _Ffont:

en:     Font Co_lor:
cy:     Lliw Ff_ont:

en:     Note C_olor:
cy:    Ll_iw Nodyn:

en:     Note _Color:
cy:    _Lliw Nodyn:

en:     _Font:
cy:    _Ffont:

en: <b>Behavior</b>
cy: <b>Ymddygiad</b>

en: <b>Default Note Properties</b>
cy: <b>Priodweddau Nodyn Rhagosodedig</b>

en: <b>Delete all sticky notes?</b>
    
    This cannot be undone.
cy: <b>Dileu pob nodyn gludiog?</b>
    
    Fedrwch chi ddim dadwneud hyn.

en: <b>Delete this sticky note?</b>
    
    This cannot be undone.
cy: <b>Dileu'r nodyn gludiog?</b>
    
    Fedrwch chi ddim dadwneud hyn.

en: <b>Properties</b>
cy: <b>Priodweddau</b>

en: Choose a base color to use for all sticky notes
cy: Dewiswch liw sail i'w ddefnyddio ar gyfer pob nodyn gludiog

en: Choose a color for the note
cy: Dewiswch liw ar gyfer y nodyn

en: Choose a font for the note
cy: Dewiswch ffont ar gyfer y nodyn

en: Choose a font to use for all sticky notes
cy: Dewiswch ffont i'w ddefnyddio ar gyfer pob nodyn gludiog

en: Choose if notes are visible on all workspaces
cy: Dewis a yw nodiadau yn weladwy ar bob gweithfan

en: Choose if the default style is forced on all notes
cy: Dewis os gorfodir i bob nodyn ddefnyddio'r arddull rhagosodedig

en: Close note
cy: Cau'r nodyn

en: Force _default color and font on notes
cy: Gorfodi defnydd y lliw a ffont _rhagosodedig

en: H_eight:
cy: _Uchder:

en: Lock/Unlock note
cy: Cloi/Datgloi'r nodyn

en: Pick a color for the sticky note
cy: Dewiswch liw ar gyfer y nodyn gludiog

en: Pick a default sticky note color
cy: Dewiswch liw rhagosodedig nodiadau gludiog

en: Pick a default sticky note font
cy: Dewiswch ffont rhagosodedig nodiadau gludiog

en: Pick a font for the sticky note
cy: Dewiswch ffont ar gyfer y nodyn gludiog

en: Resize note
cy: Newid maint y nodyn

en: Specify a title for the note
cy: Penodwch deitl ar gyfer y nodyn

en: Specify the default height (in pixels) of new notes
cy: Penodi lled rhagosodedig nodiadau newydd, mewn picseli

en: Specify the default width (in pixels) of new notes
cy: Penodi lled rhagosodedig nodiadau newydd, mewn picseli

en: Sticky Note
cy: Nodyn Gludiog

en: Sticky Note Properties
cy: Priodweddau Nodyn Gludiog

en: Sticky Notes Preferences
cy: Hoffterau Nodiadau Gludiog

en: Use co_lor from the system theme
cy: Defnyddio'r _lliw o thema'r system

en: Use default co_lor
cy: Defnyddio'r rhagosodiad _lliw

en: Use default fo_nt
cy: Defnyddio'r rhagosodiad _ffont

en: Use fo_nt from the system theme
cy: Defnyddio'r _ffont o thema'r system

en: _Delete All
cy: _Dileu Popeth

en: _Delete Note...
cy: _Dileu'r Nodyn...

en: _Lock Note
cy: _Cloi'r Nodyn

en: _Put notes on all workspaces
cy: _Rhoi nodiadau ar bob gweithfan

en: _Title:
cy: _Teitl:

en: Autosave timeout in minutes
cy: Ysbaid cadw awtomatig mewn munudau

en: By default, sticky notes are given the current date as the title when they are created. This format is used; anything that can be parsed by strftime() is valid.
cy: Yn rhagosodedig, rhoddir y dyddiad cyfredol yn deitl i nodiadau gludiog pan gaent eu creu. Defnyddir y fformat yma; mae unrhyw beth gall strftime() ei ramadegu yn ddilys.

en: Date format of note's title
cy: Ffurf dyddiad teitl nodyn

en: Default color for font
cy: Y lliw rhagosodedig ar gyfer y ffont

en: Default color for new notes
cy: Y lliw rhagosodedig ar gyfer nodiadau newydd

en: Default color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#30FF50".
cy: Y lliw rhagosodedig ar gyfer nodiadau gludiog newydd. Dylai hwn fod ar ffurf hecs HTML, er enghraifft "#30FF50".

en: Default font color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#000000".
cy: Y lliw rhagosodedig ar gyfer nodiadau gludiog newydd. Dylai hwn fod ar ffurf hecs HTML, er enghraifft "#30FF50".

en: Default font for new notes
cy: Y ffont rhagosodedig ar gyfer nodiadau newydd

en: Default font for new sticky notes. This should be a Pango Font Name, for example "Sans Italic 10"
cy: Y ffont rhagosodedig ar gyfer nodiadau gludiog newydd. Dylai hyn fod yn Enw Ffont Pango, er enghraifft "Sans Italic 10"

en: Default height for new notes
cy: Uchder rhagosodedig nodiadau newydd

en: Default height for new sticky notes in pixels.
cy: Uchder rhagosodedig ar gyfer nodiadau newydd mewn picseli.

en: Default width for new notes
cy: Y rhagosodiad lled ar gyfer nodiadau newydd

en: Default width for new sticky notes in pixels.
cy: Y lled rhagosodedig ar gyfer nodiadau gludiog newydd mewn picseli.

en: Empty notes are always deleted without confirmation
cy: Caiff nodiadau gludiog eu dileu heb gadarnhad bod tro

en: Every time the specified number of minutes pass, the sticky notes are automatically saved.
cy: Bob tro mae'r nifer penodedig o funudau yn mynd heibio, caiff y nodiadau gludiog eu harbed yn awtomatig.

en: If this option is disabled, a custom color can be used as the default color for all sticky notes.
cy: Os yw'r opsiwn hwn wedi ei analluogi, gellir defnyddio lliw addasedig fel y lliw rhagosodedig ar gyfer pob nodyn gludiog.

en: If this option is disabled, a custom font can be used as the default font for all sticky notes.
cy: Os yw'r opsiwn hwn wedi ei analluogi, gellir defnyddio ffont addasedig fel y ffont rhagosodedig ar gyfer pob nodyn gludiog.

en: If this option is enabled, the custom colors and fonts that have been assigned to individual notes will be ignored.
cy: Os yw'r opsiwn hwn wedi ei alluogi, caiff y lliwiau a ffontiau addasedig a rhoddwyd i nodiadau unigol eu hanwybyddu.

en: Specifies whether the sticky notes are locked (non-editable) or not.
cy: Penodi os mae'r nodiadau gludiog wedi eu cloi (ni ellir eu golygu) ai peidio.

en: Specifies whether the sticky notes are visible on ALL workspaces on the desktop, or not.
cy: Penodi os mae'r nodiadau gludiog yn weladwy ar BOB gweithfan ar y penbwrdd ai peidio.

en: Sticky notes' locked state
cy: Cyflwr cloi'r nodiadau gludiog

en: Sticky notes' workspace stickyness
cy: Gludiogrwydd gweithfan nodiadau gludiog

en: Whether to ask for confirmation when deleting a note
cy: A ddylid gofyn am gadarnhad wrth ddileu nodyn

en: Whether to force the default color and font on all notes
cy: A ddylid gorfodi'r lliw a ffont rhagosodedig ar bob nodyn

en: Whether to use the default system color
cy: A ddylid defnyddio lliw rhagosodedig y system

en: Whether to use the default system font
cy: A ddylid defnyddio ffont rhagosodedig y system

en: %d note | %d notes
cy[0]: %d nodyn
cy[1]: %d nodyn
cy[2]: %d nodyn
cy[3]: %d nodyn

en: Show sticky notes
cy: Dangos nodiadau Gludiog

en: Sticky Notes for the GNOME Desktop Environment
cy: Nodiadau Gludiog ar gyfer Amgylchedd Penbwrdd GNOME

en: Go to Trash
cy: Mynd i'r Sbwriel

en: Trash
cy: Sbwriel

en: _Empty Trash
cy: _Gwagio'r Sbwriel

en: _Open
cy: _Agor

en: Unable to find the Trash directory: %s
cy: Methu darganfod y blygell Sbwriel: %s

en: No Items in Trash
cy: Dim eitemau yn y sbwriel

en: %d Item in Trash | %d Items in Trash
cy[0]: %d Eitem yn y Sbwriel
cy[1]: %d Eitem yn y Sbwriel
cy[2]: %d Eitem yn y Sbwriel
cy[3]: %d Eitem yn y Sbwriel

en: Removing item %s of %s
cy: Tynnu eitem %s o %s

en: <i>Removing: %s</i>
cy: <i>Tynnu: %s</i>

en: Empty all of the items from the trash?
cy: Gwacáu'r holl eitemau o'r sbwriel?

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
cy: Os wnewch chi wacáu'r sbwriel, caiff bob eitem ynddo ei dileu am byth. Sylwer, yn lle gwneud hyn, y gallwch yn hytrach eu dileu bob yn un.

en: Error while spawning nautilus:
    %s
cy: Gwall wrth is-gychwyn nautilus: 
    %s

en: Trash Applet
cy: Rhaglennig Sbwriel

en: A GNOME trash bin that lives in your panel. You can use it to view the trash or drag and drop items into the trash.
cy: Bin sbwriel GNOME sy'n byw o fewn eich panel. Gallwch ei ddefnyddio i weld y sbwriel, neu lusgo a gollwng eitemau i mewn i'r sbwriel

en: Delete Immediately?
cy: Dileu'n Syth?

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
cy: Methu symud eitemau i'r sbwriel: ydych chi am eu dileu'n syth?

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
cy: Methu symud rhai eitemau i'r sbwriel: ydych chi am ddileu'r rhain yn syth?

en: Unable to move to trash:
    %s
cy: Methu symud i'r sbwriel:
    %s

en: <b>From:</b>
cy: <b>O:</b>

en: <big><b>Emptying the Trash</b></big>
cy: <big><b>Gwacáu'r Sbwriel</b></big>

en: Emptying the Trash
cy: Gwacáu'r Sbwriel
