gnome-applets - en to is translation catalogue (505 entries)

en: _Keyboard Accessibility Preferences
is: _Stilla lyklaborðsaðgengi

en: _Help
is: _Hjálp

en: _About
is: _Um

en: AccessX Status Applet Factory
is: AccessX stöðuforritsverksmiðja

en: Keyboard Accessibility Status Applet Factory
is: Stöðuforritsverksmiðja lyklaborðsaðgengis

en: Keyboard Accessibility Status
is: Staða lyklaborðsaðgengis

en: Shows the status of keyboard accessibility features
is: Sýnir stöðu lyklaborðsaðgengissérkenna

en: Shows the state of AccessX features such as latched modifiers
is: Sýnir stöðu AccessX sérkenna svo sem læstra breytilykla

en: There was an error launching the help viewer: %s
is: Villa kom upp við ræsingu hjálparskoðarans: %s

en: Open the universal access preferences dialog
is: Opna stillingar fyrir altækan aðgang

en: There was an error launching the keyboard preferences dialog: %s
is: Villa kom upp við ræsingu kjörstillingaglugga lyklaborðs: %s

en: AccessX Status
is: Staða AccessX

en: Shows keyboard status when accessibility features are used.
is: Sýnir stöðu lyklaborðs þegar aðgengissérkenni eru notuð.

en: XKB Extension is not enabled
is: XKB viðauki er ekki virkur

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Error: %s
is: Villa: %s

en: Displays current state of keyboard accessibility features
is: Sýnir stöðu lyklaborðsaðgengisþátta

en: _Preferences
is: _Stillingar

en: Battery Charge Monitor Preferences
is: Stillingar rafhlöðueftirlits

en: Appearance
is: Útlit

en: _Compact view
is: Þ_jöppuð sýn

en: (shows single image for status and charge)
is: (sýnir eina mynd fyrir stöðu og hleðslu)

en: _Expanded view
is: _Stærri sýn

en: (two images: one for status, one for charge)
is: (sýnir tvær myndir, eina fyrir stöðu og hina fyrir hleðslu)

en: _Show time/percentage:
is: _Sýna tíma eða hlutfall:

en: Show _time remaining
is: Birta _tíma sem er eftir

en: Show _percentage remaining
is: Birta _prósentuhlutfall sem er eftir

en: Notifications
is: Tilkynningar

note: TRANSLATOR: This is the beginning of the sentence
en: _Warn when battery charge drops to:
is: _Birta aðvörun þegar hleðsla rafhlöðunnar er:

en: _Notify when battery is fully recharged
is: _Birta tilkynningu þegar rafhlaðan er fullhlaðin

en: Battstat Factory
is: Rafhlöðuhleðslu smáforritasmiðja

en: Battery Charge Monitor
is: Hleðslumælir rafhlöðu

en: Monitor a laptop's remaining power
is: Fylgist með hve mikil hleðsla er eftir á fartölvurafhlöðu

en: Red value level
is: Rautt ástand

en: The battery level below which the battery is displayed as red. Also the value at which the low battery warning is displayed.
is: Staða rafhlöðunnar þar sem hún verður rauð. Einnig það gildi þar sem viðvörun um lága hleðslu rafhlöðu birtist.

en: Warn on low time rather than low percentage
is: Vara við litlum tíma, frekar en lágu prósentugildi

en: Use the value defined in red-value as a time remaining to show the warning dialog rather than a percentage.
is: Nota gildið sem er skilgreint í rautt-gildi sem tímann sem eftir er við birtingu aðvörunarglugga, frekar en prósentu.

en: Low Battery Notification
is: Tilkynning um litla hleðslu

en: Notify user when the battery is low.
is: Láta notanda vita þegar rafhlaða er næstum því tóm.

en: Full Battery Notification
is: Tilkynning um fulla hleðslu

en: Notify user when the battery is full.
is: Láta notanda vita þegar rafhlaða er fullhlaðin.

en: Beep for warnings
is: Bípa fyrir viðvaranir

en: Beep when displaying a warning.
is: Gefa hljóðmerki þegar varúðartilkynning er birt.

en: Drain from top
is: Tæma að ofan

en: Show the battery meter draining from the top of the battery. Only implemented for traditional battery view.
is: Sýnir rafhlöðumælinn tæmast ofan frá. Aðeins hægt í venjulegum rafhlöðu-sýniham

en: Upright (small) battery
is: Lóðrétt (lítil) rafhlaða

en: Show the upright, smaller battery on the panel.
is: Sýna uppréttu, minni rafhlöðuna á skjástikunni.

en: Show the horizontal battery
is: Sýna lárétta rafhlöðu

en: Show the traditional, horizontal battery on the panel.
is: Sýna hefðbundnu, láréttu rafhlöðuna á skjástikunni.

en: Show the time/percent label
is: Sýna tíma/prósentu merkingu

en: 0 for no label, 1 for percentage and 2 for time remaining.
is: 0 fyrir enga merkingu, 1 fyrir prósentu og 2 fyrir tíma þar til lokið.

en: Battery Status Utility
is: Rafhlöðustöðuverkfæri

en: Battery power low
is: Lítil hleðsla á rafhlöðu

en: Battery fully re-charged
is: Rafhlaðan er nú fullhlaðin

en: System is running on AC power
is: Kerfið notar nú veituspennu

en: System is running on battery power
is: Kerfið notar nú rafhlöðu

en: Battery charged (%d%%)
is: Rafhlaða hlaðin (%d%%)

en: Unknown time (%d%%) remaining
is: Óþekktur tími (%d%%) eftir

en: Unknown time (%d%%) until charged
is: Óþekktur tími (%d%%) þar til rafhlaða er fullhlaðin

en: %d minute (%d%%) remaining | %d minutes (%d%%) remaining
is[0]: %d mínúta (%d%%) eftir
is[1]: %d mínútur (%d%%) eftir

en: %d minute until charged (%d%%) | %d minutes until charged (%d%%)
is[0]: %d mínúta þar til hlaðin (%d%%)
is[1]: %d mínútur þar til hlaðin (%d%%)

en: %d hour (%d%%) remaining | %d hours (%d%%) remaining
is[0]: %d klukkustund (%d%%) eftir
is[1]: %d klukkustundir (%d%%) eftir

en: %d hour until charged (%d%%) | %d hours until charged (%d%%)
is[0]: %d klukkustund þar til hlaðin (%d%%)
is[1]: %d klukkustundir þar til hlaðin (%d%%)

note: TRANSLATOR: "%d %s %d %s" are "%d hours %d minutes" * Swap order with "%2$s %2$d %1$s %1$d if needed
en: %d %s %d %s (%d%%) remaining
is: %d %s og %d %s (%d%%) eftir

en: hour | hours
is[0]: klukkustund
is[1]: klukkustundir

en: minute | minutes
is[0]: mínúta
is[1]: mínútur

note: TRANSLATOR: "%d %s %d %s" are "%d hours %d minutes" * Swap order with "%2$s %2$d %1$s %1$d if needed
en: %d %s %d %s until charged (%d%%)
is: %d %s og %d %s þar til hlaðin (%d%%)

en: Battery Monitor
is: Rafhlöðumælir

en: Your battery is now fully recharged
is: Rafhlaðan er nú fullhlaðin

en: Battery Notice
is: Rafhlöðu tilkynning

note: we don't know the remaining time
en: You have %d%% of your total battery capacity remaining.
is: Þú hefur  %d%% af rafhlöðu til taks

en: You have %d minute of battery power remaining (%d%% of the total capacity). | You have %d minutes of battery power remaining (%d%% of the total capacity).
is[0]: Þú hefur %d mínútu eftir af hleðslu rafhlöðu (%d%% af heildar hleðslu)
is[1]: Þú hefur %d mínútur eftir af hleðslu rafhlöðu (%d%% af heildar hleðslu)

note: TRANSLATORS: this is a list, it is left as a single string * to allow you to make it appear like a list would in your * locale.  This is if the laptop does not support suspend.
en: To avoid losing your work:
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
is: Til að forðast að glata gögnum skalt þú:
     • tengja fartölvuna við aflgjafa, eða
     • vista opin skjöl og slökkva á fartölvunni.

note: TRANSLATORS: this is a list, it is left as a single string * to allow you to make it appear like a list would in your * locale.  This is if the laptop supports suspend.
en: To avoid losing your work:
     • suspend your laptop to save power,
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
is: Til að forðast að glata gögnum skalt þú:
       leggja fartölvuna til hvílu til að spara afl,
       tengja fartölvuna við aflgjafa, eða
       vista opin skjöl og slökkva á fartölvunni.

en: Your battery is running low
is: Rafhlaðan er að verða tóm

en: No battery present
is: Engin rafhlaða til staðar

en: Battery status unknown
is: Staða rafhlöðu óþekkt

en: N/A
is: Á ekki við

en: There was an error displaying help: %s
is: Villa kom upp við sýningu hjálpar: %s

en: This utility shows the status of your laptop battery.
is: Tól sem sýnir hleðslustöðu rafhlöðu í fartölvum.

note: true
en: upower backend enabled.
is: upower bakendi virkjaður.

note: false
en: Legacy (non-HAL) backend enabled.
is: Erfður (ekki-HAL) bakhluti virkjaður

note: TRANSLATOR: this is a selectable item in a drop-down menu to end * this sentence: *   "Warn when battery charge drops to: [XX] percent".
en: Percent
is: %

note: TRANSLATOR: this is a selectable item in a drop-down menu to end * this sentence: *   "Warn when battery charge drops to: [XX] minutes remaining"
en: Minutes Remaining
is: mínútur eftir

en: Brightness Applet
is: Smáforrit til að breyta birtustigi

en: Adjusts Laptop panel brightness
is: Breytir birtustigi skjás

en: Adjusts laptop panel brightness.
is: Stillir birtu fartölvuskjás

en: Cannot connect to gnome-settings-daemon
is: Get ekki tengst gnome-settings-daemon

en: Cannot get laptop panel brightness
is: Fæ ekki upplýsingar um birtu fartölvuskjás

en: LCD brightness : %d%%
is: Birta LCD-skjás : %d%%

en: Licensed under the GNU General Public License Version 2
is: Leyft samkvæmt almenna GNU-almenningshugbúnaðarleyfinu útgáfu 2

en: Brightness Applet is free software; you can redistribute it and/or
    modify it under the terms of the GNU General Public License
    as published by the Free Software Foundation; either version 2
    of the License, or (at your option) any later version.
is: Þetta er frjáls hugbúnaður; þú mátt dreifa honum og/eða breyta
    samkvæmt skilmálum í almenna GNU GPL notkunarleyfinu eins og
    það er gefið út af Frjálsu hugbúnaðarstofnuninni; annaðhvort útgáfu 2
    af GPL-leyfinu, eða (ef þér sýnist svo) einhverja nýrri útgáfu leyfisins.

en: Brightness Applet is distributed in the hope that it will be useful,
    but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
    GNU General Public License for more details.
is: Hugbúnaðnum er dreift í þeirri von að hann geti verið gagnlegur,
    en ÁN ALLRAR ÁBYRGÐAR; einnig án þeirrar ábyrgðar sem gefin er
    í skyn með SELJANLEIKA eða EIGINLEIKUM TIL TILTEKINNA NOTA. Sjá
    almenna GNU-GPL notkunarleyfið fyrir nánari upplýsingar.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License
    along with this program; if not, write to the Free Software
    Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA
    02110-1301, USA.
is: Það ætti að hafa fylgt afrit af almenna GNU almennings hugbúnaðarleyfinu
    með forritinu; ef ekki skrifið þá Frjálsu hugbúnarstofnuninni: Free Software
    Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA
    02110-1301, USA.

en: Charpicker Applet Factory
is: Táknavals smáforritasmiðja

en: Character Palette
is: Stafatafla

en: Insert characters
is: Setja inn staftákn

en: Characters shown on applet startup
is: Tákn sýnd við ræsingu forrits

en: The string that the user had selected when the applet was last used. This string will be displayed when the user starts the applet.
is: Strengurinn sem notandinn valdi síðast þegar forritið var notað. Þessi strengur verður sýndur þegar notandinn ræsir forritið.

en: List of available palettes
is: Listi tiltækra spjalda

en: List of strings containing the available palettes.
is: Listi strengja sem innihalda tiltækt litaval

en: Available palettes
is: Tiltæk spjöld

note: TRANSLATOR: This sentance reads something like 'Insert "PILCROW SIGN"' *             hopefully, the name of the unicode character has already *             been translated.
en: Insert "%s"
is: Setja inn "%s"

en: Insert special character
is: Setja inn sértákn

en: insert special character %s
is: setja inn sértáknið %s

en: Gnome Panel applet for selecting strange characters that are not on my keyboard. Released under GNU General Public Licence.
is: Gnome skjástikuforrit til að velja ókunna stafi sem ekki eru á lyklaborðinu. Gefið út undir GNU almenningsleyfinu (GPL) notandaleyfinu.

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _OK
is: Í _lagi

en: _Palette:
is: _Spjald:

en: Palette entry
is: Færsla á spjaldi

en: Modify a palette by adding or removing characters
is: Breyta spjaldi með því að bæta við táknum eða fjarlægja þau

en: Add Palette
is: Nýtt mynstur

en: Edit Palette
is: Breyta mynstri

en: Palettes list
is: Spjaldalisti

en: _Palettes:
is: _Spjöld:

en: _Add
is: _Bæta við

en: Add button
is: Bæta við hnapp

en: Click to add a new palette
is: Smellið til að bæta við nýju spjaldi

en: _Edit
is: _Sýsla

en: Edit button
is: Breyta hnapp

en: Click to edit the selected palette
is: Smellið til að breyta völdu spjaldi

en: _Delete
is: _Eyða

en: Delete button
is: Eyða hnapp

en: Click to delete the selected palette
is: Smellið til að eyða völdu spjaldi

en: Character Palette Preferences
is: Kjörstillinfar táknspjalda

en: _Close
is: _Loka

en: Command Factory
is: Skipanasmiðja

en: Command
is: Skipun

en: Shows the output of a command
is: Birtir úttak frá skipun

en: Command to execute
is: Skipun til að keyra

en: Width of output
is: Breidd úttaks

en: Show icon
is: Birta táknmynd

en: Command Applet Preferences
is: Kjörstillingar skipanaforrits

en: Command:
is: Skipun:

en: Interval (seconds):
is: Tíðni (sekúndur):

en: Maximum width (chars):
is: Hámarksbreidd (stafir):

en: CPU Frequency Monitor Preferences
is: Stillingar á forritinu sem vaktar örgjörvatíðnina

en: Monitor Settings
is: Vöktunarstillingar

en: _Monitored CPU:
is: Ör_gjörvi sem á að vakta:

en: Display Settings
is: Stillingar skjás

en: _Appearance:
is: Útl_it:

en: Show CPU frequency as _frequency
is: Sýna tíðni örgjörva sem _tíðni

en: Show frequency _units
is: Sýna _tíðnieiningar

en: Show CPU frequency as _percentage
is: Sýna tíðni örgjörva sem _prósentuhlutfall

en: CPU Frequency Scaling Monitor
is: Vaktari tíðniskölunar örgjörva

en: Monitor the CPU Frequency Scaling
is: Vakta tíðniskölun örgjörvans

en: CPU to Monitor
is: Örgjörvi sem vakta á

en: Set the CPU to monitor. In a single processor system you don't have to change it.
is: Velja hvaða örgjörva skal fylgst með. Ef tölvan hefur aðeins einn örgjörva þá er óþarfi að breyta þessu.

en: Mode to show cpu usage
is: Hamur til að sýna örgjörvanotkun

en: The type of text to display (if the text is enabled).
is: Hverskonar texta á að sýna (ef textahamur er virkjaður).

en: Could not open help document
is: Gat ekki opnað hjálparskjal

en: This utility shows the current CPU Frequency Scaling.
is: Þetta tól sýnir núverandi tíðniskölun örgjörvans.

en: This utility shows the current CPU Frequency
is: Þetta tól sýnir núverandi tíðni örgjörvans

en: Graphic
is: Grafík

en: Text
is: Texti

en: Graphic and Text
is: Grafík og texti

en: Change CPU Frequency scaling
is: Breyta kvörðun á tíðni örgjörvans

en: Privileges are required to change the CPU Frequency scaling.
is: Heimildir þarf til að breyta tíðni örgjörvans.

en: Drive Mount Applet Factory
is: Verksmiðja fyrir disktengingar smáforritið

en: Factory for drive mount applet
is: Verksmiðja fyrir disktengi smáforritið

en: Disk Mounter
is: Disktengir

en: Mount local disks and devices
is: Tengja staðværa diska og önnur tæki við skrárkeri

en: (mounted)
is: (tengt við skráarkerfi)

en: (not mounted)
is: (ótengt við skráarkerfi)

en: Could not find Nautilus
is: Gat ekki fundið Nautilus

en: _Play DVD
is: _Spila DVD

en: _Play CD
is: _Spila geisladisk

en: _Open %s
is: _Opna %s

en: Un_mount %s
is: _Aftengja %s frá skráarkerfi

en: _Mount %s
is: _Tengja %s við skráarkerfi

en: _Eject %s
is: _Ýta %s út

en: Applet for mounting and unmounting block volumes.
is: Smáforrit til að tengja og aftengja blokk gagnahirslur ( Harða diska, netdrif ofl. )

en: Geyes Applet Factory
is: Geyes smáforritasmiðja

en: Eyes
is: Augu

en: A set of eyeballs for your panel
is: Augu fyrir skjástikuna

en: Directory in which the theme is located
is: Mappan þar sem þemað er staðsett

en: A goofy set of eyes for the GNOME panel. They follow your mouse.
is: Kjánaleg augu fyrir GNOME stikuna. Þau fylgjast með músinni.

en: The eyes look in the direction of the mouse pointer
is: Augun horfa í átt að músarbendli þínum

en: Can not launch the eyes applet.
is: Get ekki ræst augna-smáforritið

en: There was a fatal error while trying to load the theme.
is: Alvarleg villa átti sér stað  þegar reynt var að hlaða þemanu.

en: Geyes Preferences
is: Kjörstillingar Geyes

en: Themes
is: Þemu

en: _Select a theme:
is: _Veldu þema:

en: _Details
is: _Smáatriði

en: _Update
is: _Uppfæra

en: Gweather Applet Factory
is: Gweather smáforritasmiðja

en: Factory for creating the weather applet.
is: Verksmiðja sem býr til Veður - skjástikuforritið

en: Weather Report
is: Veðurfregnir

en: Monitor the current weather conditions, and forecasts
is: Fylgstu með veðurskilyrðum og veðurspám

en: Update the data automatically
is: Uppfæra gögnin sjálfvirkt

en: Determines whether the applet automatically updates its weather statistics or not.
is: Stýrir hvort smáforritið nær sjálfkrafa í uppfærðar veðurupplýsingar eða ekki.

en: Update interval
is: Uppfærslutíðni

en: The interval, in seconds, between automatic updates.
is: Tímabil, í sekúndum milli sjálfvirkra uppfærslna.

en: Display radar map
is: Sýna radarmynd

en: Fetch a radar map on each update.
is: Ná í radarmynd við hverja uppfærslu.

en: Show notification
is: Birta tilkynningu

en: Show detailed forecast
is: Sýna ítarlega veðurspá

en: © 1999-2005 by S. Papadimitriou and others
is: © 1999-2005 S. Papadimitriou o.fl.

en: A panel application for monitoring local weather conditions.
is: Skjáforrit sem fylgist með veðurskilyrðum

en: GNOME Weather
is: GNOME Veður

en: Weather Forecast
is: Veðurspá

en: City: %s
    Sky: %s
    Temperature: %s
is: Borg: %s
    Skýjafar: %s
    Hitastig: %s

en: Updating...
is: Uppfæri...

en: Details
is: Smáatriði

en: City:
is: Borg:

en: Last update:
is: Síðast uppfært:

en: Conditions:
is: Skilyrði:

en: Sky:
is: Skýjafar:

en: Temperature:
is: Hitastig:

en: Feels like:
is: Upplifast eins og:

en: Dew point:
is: Daggarmark:

en: Relative humidity:
is: Rakastig:

en: Wind:
is: Vindhraði:

en: Pressure:
is: þrýstingur:

en: Visibility:
is: Skyggni:

en: Sunrise:
is: Sólarupprás:

en: Sunset:
is: Sólsetur:

en: Current Conditions
is: Núverandi skilyrði:

en: Forecast Report
is: Veðurspárskýrsla

en: See the ForeCast Details
is: Sjá nákvæmari veðurspá

en: Forecast
is: Veðurspá

en: Radar Map
is: Ratsjármynd

note: XXX: weather.com? is this an advert?
en: _Visit Weather.com
is: _Heimsækja Weather.com

en: Visit Weather.com
is: Heimsækja Weather.com

en: Click to Enter Weather.com
is: Smelltu til að fara inn á Weather.com

en: Forecast not currently available for this location.
is: Veðurspá ekki tiltæk fyrir þessa staðsetningu.

note: Accessible Name and Description for the components in Preference Dialog
en: Location view
is: Staðsetningarsýn

en: Select Location from the list
is: Veldu staðsetningu af lista

en: Update spin button
is: Uppfæra spunahnapp

en: Spinbutton for updating
is: Spunahnappur til að uppfæra

en: Address Entry
is: Upplýsingar um heimilisfang

en: Enter the URL
is: Sláðu inn vefslóð

en: Failed to load the Locations XML database.  Please report this as a bug.
is: Gat ekki hlaðið XML staðsetningagagnagrunninum. Vinsamlegast tilkynnið
        þetta sem villu

en: Weather Preferences
is: Kjörstillingar Veðurs

en: _Automatically update every:
is: _Sjálfvirk uppfærsla hverja:

note: * Units settings page. Temperature Unit
en: _Temperature unit:
is: _Hitamæliseiningar:

note: Default means device with default route set
en: Default
is: Sjálfgefið

note: Speed Unit
en: _Wind speed unit:
is: Eining _vindhraða

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "kilometers per hour"
en: km/h
is: km/klst

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "miles per hour"
en: mph
is: mílur/klst

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "knots"
en: knots
is: hnútar

en: Beaufort scale
is: Beaufort skali (vindhraði)

note: Pressure Unit
en: _Pressure unit:
is: Eining _loftþrýstings

note: TRANSLATOR: The pressure unit "millibars"
en: mb
is: millibör

note: Distance Unit
en: _Visibility unit:
is: Eining _skyggnis

note: TRANSLATOR: The distance unit "meters"
en: meters
is: metrar

note: TRANSLATOR: The distance unit "miles"
en: miles
is: mílur

en: Enable _radar map
is: Virkja _ratsjárkort

en: Use _custom address for radar map
is: Nota _sérsniðnar upplýsingar fyrir ratsjárkort

en: A_ddress:
is: Heimilisfang:

en: Update
is: Uppfæra

en: minutes
is: mínútur

en: Display
is: Skjár

en: General
is: Almennt

en: _Select a location:
is: _Velja staðsetningu

en: _Find:
is: _Finna:

en: Find _Next
is: Finna _næsta

en: Location
is: Staðsetning

en: Inhibit Applet
is: Hindrunarsmáforrit

en: Allows user to inhibit automatic power saving
is: Leyfa notandanum að koma í veg fyrir sjálfvirkan orkusparnað

en: Allows user to inhibit automatic power saving.
is: Leyfir notanda að hindra sjálfvirkan aflsparnað

en: Cannot connect to gnome-session
is: Get ekki tengst gnome-session

en: Automatic sleep inhibited
is: Sjálfvirkur svefn hindraður

en: Automatic sleep enabled
is: Sjálfvirkur svefn virkjaður

en: Manual inhibit
is: Handvirk hindrun

en: Inhibit Applet is free software; you can redistribute it and/or
    modify it under the terms of the GNU General Public License
    as published by the Free Software Foundation; either version 2
    of the License, or (at your option) any later version.
is: Þetta er frjáls hugbúnaður; þú mátt dreifa honum og/eða breyta
    samkvæmt skilmálum í almenna GNU GPL notkunarleyfinu eins og
    það er gefið út af Frjálsu hugbúnaðarstofnuninni; annaðhvort útgáfu 2
    af GPL-leyfinu, eða (ef þér sýnist svo) einhverja nýrri útgáfu leyfisins.

en: Inhibit Applet is distributed in the hope that it will be useful,
    but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
    GNU General Public License for more details.
is: Hugbúnaðnum er dreift í þeirri von að hann geti verið gagnlegur,
    en ÁN ALLRAR ÁBYRGÐAR; einnig án þeirrar ábyrgðar sem gefin er
    í skyn með SELJANLEIKA eða EIGINLEIKUM TIL TILTEKINNA NOTA. Sjá
    almenna GNU-GPL notkunarleyfið fyrir nánari upplýsingar.

en: Financial Chart
is: Fjármagnsgraf

en: Today
is: Í dag

en: Line
is: Lína

en: Bar
is: Stika

en: Scale:
is: Kvarði:

en: Linear
is: Línulegt

en: Logarithmic
is: Lógaritmískt

en: Invest
is: Fjárfesting

en: Track your invested money.
is: Fylgstu með fjárfestingunum þínum

note: Instead of adding a single stock to the list of stocks, the
en: Add Group
is: Bæta við hópi

en: Financial Chart - %s
is: Fjárhagsgraf - %s

en: Opening Chart
is: Opna graf

en: Currency Rate
is: Gengi gjaldmiðils

en: Symbol
is: Tákn

en: Amount
is: Upphæð

en: Price
is: Verð

en: Commission
is: Umboðslaun

en: This GNOME applet adds a command line to the panel. It features command completion, command history, and changeable macros.
is: Þetta GNOME smáforrit bætir skipanalínu við skjáborðið. Það býður uppá að ljúka skipunum, sögu skipana, og útskiptanlega fjölva.

en: No items in history
is: Sagan er tóm

note: build file select dialog
en: Start program
is: Ræsa forrit

en: Command line
is: Skipanalína

en: Type a command here and Gnome will execute it for you
is: Sláðu inn skipun hérna og GNOME mun framkvæma hana

en: Browser
is: Vafri

en: Click this button to start the browser
is: Smelltu á þennan hnapp til að ræsa vafra

en: History
is: Ferill

en: Click this button for the list of previous commands
is: Smelltu á þennan hnapp til að sjá lista yfir fyrri skipanir

en: Command line has been disabled by your system administrator
is: Skipanalína hefur verið gerð óvirk af kerfisstjóra

en: Mini-Commander applet
is: Mini-Commander smáforritið

en: This applet adds a command line to the panel
is: Þetta smáforrit bætir skipanalínu við skjástikuna

en: Command Line Preferences
is: Stillingar á skipanalínunni

en: Auto Completion
is: Sjálfvirk klárun

en: E_nable history-based auto completion
is: Fra_mkvæma sjálfvirka útfyllingu byggða á ferli

en: Size
is: Stærð

en: _Width:
is: _Breidd:

en: pixels
is: mynddílar

en: Colors
is: Litir

en: _Use default theme colors
is: _Nota sjálfgefna liti úr þema

en: Command line _foreground:
is: _Forgrunnur skipanalínu:

en: Command line _background:
is: _Bakgrunnur skipanalínu:

en: Pick a color
is: Veldu lit

en: _Macros:
is: _Fjölvar:

en: _Add Macro...
is: _Bæta við fjölva...

en: Macros
is: Fjölvar

en: Add New Macro
is: Bæta við nýjum fjölva

en: _Pattern:
is: _Mynstur:

en: Co_mmand:
is: Ski_pun:

en: MiniCommander Applet Factory
is: Mini-Commander smáforritasmiðja

en: Command Line
is: Skipanalína

en: Macro pattern list
is: Fjölvamynstralisti

en: Macro command list
is: Fjölvaskipanalisti

en: Show handle
is: Sýna hald

en: Show a handle so the applet can be detached from the panel.
is: Sýna hald svo smáforritið geti verið losað frá stikunni.

en: Show frame
is: Sýna ramma

en: Show a frame surrounding the applet.
is: Sýna ramma utan um smáforritið.

en: Perform history autocompletion
is: Framkvæma sjálfvirka útfyllingu byggða á sögu

en: Attempt to autocomplete a command from the history of commands entered.
is: Reyna að ljúka skipunum sjálfvirkt með því að nota sögu skipanna sem hafa verið slegnar inn.

en: Width
is: Breidd

en: Width of the applet
is: Breidd tólstikuforritsins

en: Use the default theme colors
is: Nota sjálfgefna ásýndarliti

en: Use theme colors instead of custom ones.
is: Nota ásýndarliti í stað sérsniðinna lita.

en: Foreground color
is: Forgrunnslitur

en: Background color
is: Bakgrunnslitur

en: History list
is: Vinnsluferill

en: You must specify a pattern
is: Þú verður að tilgreina mynstur

en: You must specify a pattern and a command
is: Þú verður að tilgreina mynstur og skipun

en: You must specify a command
is: Þú verður að tilgreina skipun

en: You may not specify duplicate patterns
is: Þú getur ekki tilgreint sama mynstur tvisvar

en: Pattern
is: Mynstur

en: _Activate
is: _Virkja

en: _Deactivate
is: _Afvirkja

en: _Properties
is: _Eiginleikar

en: Enter password
is: Settu inn lykilorð

en: Root password required
is: Lykilorðs kerfisstjóra er krafist

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Connecting with Internet Service Provider
is: Tengist við netþjónustu

en: Modem Monitor
is: Vaktari mótalds

en: Activate and monitor a dial-up network connection
is: Virkja og vakta upphringitengingu við netkerfi

en: Connection active, but could not get connection time
is: Tengin er virk en fékk ekki tengitímann

en: Time connected: %.1d:%.2d
is: Tengt í: %.1d:%.2d

en: Not connected
is: Ótengt

en: To connect to your Internet service provider, you need administrator privileges
is: Þú þarft að vera kerfisstjórnandi til að tengjast við netþjónustuna

en: To disconnect from your Internet service provider, you need administrator privileges
is: Þú þarft að vera kerfisstjórnandi til að aftengjast netþjónustunni

en: The entered password is invalid
is: Lykilorðið sem þú slóst inn er ógilt

en: Check that you have typed it correctly and that you haven't activated the "caps lock" key
is: Athugaðu hvort þú hafir ekki skrifað það rétt og að „caps lock“ hnappurinn sé ekki virkur

en: Do you want to connect?
is: Viltu tengjast?

en: Do you want to disconnect?
is: Viltu aftengjast?

en: C_onnect
is: _Tengjast

en: _Disconnect
is: _Aftengjast

en: Could not launch network configuration tool
is: Gat ekki ræst netuppsetningartól

en: Check that it's installed in the correct path and that it has the correct permissions
is: Athugið hvort það er sett upp á réttri slóð og hvort það hefur rétt leyfi

en: Applet for activating and monitoring a dial-up network connection.
is: Smáuforrit til að virkja og vakta upphringi nettengingu.

en: _Open System Monitor
is: _Opna kerfisvakt

en: System Monitor
is: Kerfisvakt

en: A system load indicator
is: Kerfisálagsvísir

en: Enable CPU load graph
is: Virkja álagsgraf örgjörva

en: Enable memory load graph
is: Virkja minnisnotkunargraf

en: Enable network load graph
is: Virkja netálagsgraf

en: Enable swap load graph
is: Virkja minnisvíxlunarnotkunargraf

en: Enable load average graph
is: Virkja meðalálagsgraf

en: Enable disk load graph
is: Virkja disknotkunargraf

en: Applet refresh rate in milliseconds
is: Uppfærslutíðni smáforrits í millisekúndum

en: Graph size
is: Stærð grafs

en: For horizontal panels, the width of the graphs in pixels. For vertical panels, this is the height of the graphs.
is: Fyrir láréttar stikur er þetta breidd grafanna í punktum. Fyrir lóðréttar stikur er þetta hæð grafanna.

en: Graph color for user-related CPU activity
is: Litur á grafi notendatengda örgjörvavirkni

en: Graph color for system-related CPU activity
is: Litur á grafi stýriskerfistengda örgjörvavirkni

en: Graph color for nice-related CPU activity
is: Litur á grafi fyrir nice-tengda örgjörvavirkni

en: Graph color for iowait-related CPU activity
is: Litur á grafi fyrir bið-tengda örgjörvavirkni

en: CPU graph background color
is: Bakgrunnslitur fyrir örgjörvagraf

en: Graph color for user-related memory usage
is: Litur á grafi fyrir notendatengdra minnisnotkun

en: Graph color for shared memory
is: Litur á grafi fyrir samnýtt minni

en: Graph color for buffer memory
is: Litur á grafi fyrir biðminni

en: Graph color for cached memory
is: Litur flýtisminnisgrafs

en: Memory graph background color
is: Bakgrunnslitur minnisgrafs

en: Graph color for input network activity
is: Litur á grafi fyrir innkomandi netnotkun

en: Graph color for output network activity
is: Litur á grafi fyrir útfarandi netnotkun

en: Graph color for loopback network usage
is: Litur á grafi fyrir svarprófunar netnotkun

en: Network graph background color
is: Bakgrunnslitur netkerfisgrafs

en: Graph color for user-related swap usage
is: Litur fyrir graf notendatengdrar síðuskrárnotkunar

en: Swap graph background color
is: Bakgrunnslitur síðuskrárgrafs

en: Graph color for load average
is: Litur meðalálagsgraf

en: Load graph background color
is: Bakgrunnslitur álagsgrafs

en: Graph color for disk read
is: Litur disklestragrafs

en: Graph color for disk write
is: Litur diskskriftagrafs

en: Background color for disk load graph
is: Bakgrunnslitur fyrir disknotkunargraf

en: A system load monitor capable of displaying graphs for CPU, ram, and swap space use, plus network traffic.
is: Álagsvakt kerfis getur sýnt gröf fyrir örgjörva, minnisnotkun, plássnotkun síðuskrár auk netumferðar.

en: There was an error executing '%s': %s
is: Villa átti sér stað við ræsingu '%s' : %s

en: Processor
is: Örgjörvi

en: Memory
is: Minni

en: Network
is: Netkerfi

en: Swap Space
is: Síðuskrá

en: Load Average
is: Meðaltalsálag

en: Disk
is: Diskur

note: xgettext: use and cache are > 1 most of the time, please assume that they always are.
en: %s:
    %u%% in use by programs
    %u%% in use as cache
is: %s:\n
    %u%% notað af forritum\n
    %u%% notað sem flýtiminni

en: The system load average is %0.02f
is: Meðalkerfisálag er %0.02f

note: xgettext: same as in graphic tab of g-s-m
en: %s:
    Receiving %s
    Sending %s
is: %s:
    Tek á móti %s
    Sendi %s

en: %s:
    %u%% in use | %s:
    %u%% in use
is[0]: %s:
    %u%% í notkun
is[1]: %s:
    %u%% í notkun

en: CPU Load
is: Örgjörvaálag

en: Memory Load
is: Minnisnotkun

en: Net Load
is: Netálag

en: Swap Load
is: Síðuskrárnotkun

en: Disk Load
is: Disknotkun

en: %s/s
is: %s/sek

en: Monitored Resources
is: Vöktuð aðföng

en: _Processor
is: _Örgjörvi

en: _Memory
is: _Minni

en: _Network
is: _Netkerfi

en: S_wap Space
is: _Síðuskrá

en: _Load
is: Á_lag

en: _Harddisk
is: _Harður diskur

en: Options
is: Valmöguleikar

en: System m_onitor width:
is: Breidd _kerfisvaktar:

en: System m_onitor height:
is: Hæð _kerfisvaktar:

en: Sys_tem monitor update interval:
is: _Uppfærslutíðni k_erfisvaktar:

en: milliseconds
is: millisekúndur

en: _User
is: _Notandi

en: S_ystem
is: K_erfi

en: N_ice
is: _Nice (kurteisi)

en: I_OWait
is: inntak/úttak_bið

en: I_dle
is: I_ðjuleysi

en: Sh_ared
is: Sa_mnýtt

en: _Buffers
is: _Biðminni

en: Cach_ed
is: _Flýtiminni

en: F_ree
is: _Laust

en: _In
is: _Inn

en: _Out
is: Ú_t

en: _Background
is: _Bakgrunnur

en: _Used
is: _Notað

en: _Free
is: _Laust

en: Load
is: Hlaða

en: _Average
is: Með_altal

en: Harddisk
is: Harður diskur

en: _Read
is: _Lestur

en: _Write
is: _Skrift

en: System Monitor Preferences
is: Kjörstillingar kerfisvaktar

en: b/s
is: b/sek

en: B/s
is: B/sek

en: bits
is: bitar

en: bytes
is: bæti

en: kb/s
is: kb/sek

en: KiB/s
is: KiB/sek

en: Mb/s
is: Mb/sek

en: MiB/s
is: MiB/sek

en: Internet Address:
is: Internetslóð:

en: Netmask:
is: Nethula (netmask):

en: Hardware Address:
is: Vistfang vélbúnaðar:

en: P-t-P Address:
is: P-t-P vistfang:

en: Bytes in:
is: Bæti inn:

en: Bytes out:
is: Bæti út:

en: none
is: ekkert

en: IPv6 Address:
is: IPv6 vistfang:

en: Signal Strength:
is: Styrkur merkis:

en: Sticky Notes Applet Factory
is: Skjástikuforritsverksmiðja Minnismiða

en: Sticky Notes
is: Minnismiðar

en: Create, view, and manage sticky notes on the desktop
is: Búa til, skoða og sjá um með minnismiða á skjáborðinu

en: Default width for new notes
is: Sjálfgefin breidd nýrra miða

en: Default width for new sticky notes in pixels.
is: Sjálfgefin breidd nýrra minnismiða í punktum.

en: Default height for new notes
is: Sjálfgefin hæð nýrra miða

en: Default color for new notes
is: Sjálfgefinn litur nýrra miða

en: Default color for font
is: Sjálfgefinn litur stafaleturs

en: Default font for new notes
is: Sjálfgefið stafaletur nýrra miða

en: Default font for new sticky notes. This should be a Pango Font Name, for example "Sans Italic 10".
is: Sjálfgefið letur fyrir ný klísturminnisblöð. Þetta ætti að vera Pango leturnafn, til dæmis "Sans Italic 10"

en: Sticky notes' workspace stickyness
is: Líming minnismiðanna við vinnusvæði

en: Specifies whether the sticky notes are visible on ALL workspaces on the desktop, or not.
is: Tilgreinir hvort minnismiðarnir eru sjáanlegir á ÖLLUM vinnusvæðum skjáborðsins eða ekki

en: Sticky notes' locked state
is: Læsingarstaða minnismiðanna

en: Specifies whether the sticky notes are locked (non-editable) or not.
is: Tilgreinir hvort minnismiðarnir eru læstir (óbreytanlegir) eða ekki

en: Date format of note's title
is: Dagsetningarsnið í titli miðans

en: By default, sticky notes are given the current date as the title when they are created. This format is used; anything that can be parsed by strftime() is valid.
is: Sjálfgefin stilling er að minnismiðar fá dagsetninguna í dag sem titil þegar þeir eru búnir til. Þetta snið er notað, allt sem strftime() ræður við að þátta er gilt.

en: Whether to use the default system color
is: Hvort nota eigi sjálfgefin kerfislit

en: If this option is disabled, a custom color can be used as the default color for all sticky notes.
is: Ef þessi valmöguleiki er ekki valinn er hægt að nota sérsniðinn lit sem sjálfgefinn lit fyrir alla minnismiða.

en: Whether to use the default system font
is: Hvort nota eigi sjálfgefið kerfisletur

en: If this option is disabled, a custom font can be used as the default font for all sticky notes.
is: Ef þessi valmöguleiki er ekki valinn er hægt að nota sérsniðið stafaletur sem sjálfgefið letur fyrir alla minnismiða.

en: Whether to force the default color and font on all notes
is: Hvort neyða eigi sjálfgefinn lit og stafaletur á alla miða

en: If this option is enabled, the custom colors and fonts that have been assigned to individual notes will be ignored.
is: Ef þessi valmöguleiki er valinn verða sérsniðnir litir og letur sem hafa verið tengd ákveðnum miðum hunsuð.

en: Whether to ask for confirmation when deleting a note
is: Hvort eigi að biðja um staðfestingu þegar miða er eytt

en: Empty notes are always deleted without confirmation.
is: Tómum minnisblöðum er alltaf eytt án þess að krefast samþykkis.

en: %d note | %d notes
is[0]: %d miði
is[1]: %d miðar

en: Show sticky notes
is: Sýna minnismiðana

en: Sticky Notes for the GNOME Desktop Environment
is: Minnismiðar fyrir GNOME skjáborðsumhverfið

en: _New Note
is: _Nýr miði

en: Hi_de Notes
is: _Fela miða

en: _Lock Notes
is: _Læsa miða

en: _Delete Notes
is: _Eyða miðum

en: This note is locked.
is: Þessi miði er læstur.

en: This note is unlocked.
is: Þessi miði er ólæstur.

en: Tracker is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
    
    Tracker is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
    
    You should have received a copy of the GNU General Public License along with Tracker; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301, USA.
is: Þetta er frjáls hugbúnaður; þú mátt dreifa honum og/eða breyta samkvæmt skilmálum í almenna GNU GPL notkunarleyfinu eins og það er gefið út af Frjálsu hugbúnaðarstofnuninni; annaðhvort útgáfu 2 af GPL-leyfinu, eða (ef þér sýnist svo) einhverja nýrri útgáfu leyfisins.
    
    Hugbúnaðnum er dreift í þeirri von að hann geti verið gagnlegur, en ÁN ALLRAR ÁBYRGÐAR; einnig án þeirrar ábyrgðar sem gefin er í skyn með SELJANLEIKA eða EIGINLEIKUM TIL TILTEKINNA NOTA. Sjá almenna GNU GPL notkunarleyfið fyrir nánari upplýsingar.
    
    Það ætti að hafa fylgt afrit af almenna GNU almennings hugbúnaðarleyfinu
    með forritinu; ef ekki skrifið þá Frjálsu hugbúnarstofnuninni: Free Software
    Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA
    02110-1301, USA.

en: Trash
is: Rusl

en: Go to Trash
is: Fara í ruslið

en: %d Item in Trash | %d Items in Trash
is[0]: %d atriði í ruslinu
is[1]: %d atriði í ruslinu

en: No Items in Trash
is: Ruslið er tómt

en: A GNOME trash bin that lives in your panel. You can use it to view the trash or drag and drop items into the trash.
is: GNOME ruslafatan sem býr á stikunni þinni. Þú getur notað hana til að skoða ruslið eða þú getur dregið hluti og kastað í hana.

en: Delete Immediately?
is: Eyða núna strax?

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
is: Get ekki fært atriði í ruslið, viltu eyða því núna strax?

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
is: Get ekki fært suma hluti í ruslið, viltu eyða þeim núna strax?<

note: Translators: the %s in this string should be read as %d.
en: Removing item %s of %s
is: Fjarlægi atriði %s af %s

en: Empty all of the items from the trash?
is: Fjarlægja öll atriði úr ruslinu?

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
is: Ef þú velur að tæma ruslið verða öll atriði í því horfinn til
       eilífðar. Athugaðu að þú getur einnig fjarlægt þau eitt og eitt í einu.

en: _Empty Trash
is: _Tæma ruslið

en: Emptying the Trash
is: Tæmi ruslið
