gnome-applets - en to th translation catalogue (661 entries)

en: _Keyboard Accessibility Preferences
th: ปรับแต่งสิ่งอำนวยความสะดวกแ_ป้นพิมพ์

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: Shows the state of AccessX features such as latched modifiers
th: แสดงสถานะของ AccessX เช่นการค้างปุ่มใช้ไว้

en: There was an error launching the help viewer: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกโปรแกรมแสดงวิธีใช้: %s

en: Open the universal access preferences dialog
th: เปิดกล่องโต้ตอบปรับแต่งการเข้าถึงหลากหลาย

en: There was an error launching the keyboard preferences dialog: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดกล่องโต้ตอบปรับแต่งแป้นพิมพ์: %s

note: Note to translators: the first letter of the alphabet, not the indefinite article
en: a
th: ก

en: AccessX Status
th: สถานะ AccessX

en: Shows keyboard status when accessibility features are used.
th: แสดงสถานะแป้นพิมพ์เมื่อใช้สิ่งอำนวยความสะดวก

en: XKB Extension is not enabled
th: ส่วนขยาย XKB ไม่ทำงาน

en: Unknown error
th: ข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก

en: Error: %s
th: ผิดพลาด: %s

en: Keyboard Accessibility Status
th: สถานะสิ่งอำนวยความสะดวกแป้นพิมพ์

en: Displays current state of keyboard accessibility features
th: แสดงสถานะปัจจุบันของสิ่งอำนวยความสะดวกแป้นพิมพ์

en: AccessX Status Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตสถานะ AccessX

en: Keyboard Accessibility Status Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตสถานะสิ่งอำนวยความสะดวกแป้นพิมพ์

en: Shows the status of keyboard accessibility features
th: แสดงสถานะสิ่งอำนวยความสะดวกแป้นพิมพ์

en: System is running on AC power
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากปลั๊กไฟ

en: System is running on battery power
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากแบตเตอรี่

en: Battery charged (%d%%)
th: แบตเตอรี่อัดเต็มแล้ว (%d%%)

en: Unknown time (%d%%) remaining
th: ไม่ทราบเวลาที่เหลือ (%d%%)

en: Unknown time (%d%%) until charged
th: ไม่ทราบเวลาจนกว่าจะอัดเต็ม (%d%%)

en: %d minute (%d%%) remaining | %d minutes (%d%%) remaining
th[0]: เหลืออีก %d นาที (%d%%)

en: %d minute until charged (%d%%) | %d minutes until charged (%d%%)
th[0]: เหลืออีก %d นาทีจึงจะอัดเต็ม (%d%%)

en: %d hour (%d%%) remaining | %d hours (%d%%) remaining
th[0]: เหลืออีก %d ชั่วโมง (%d%%)

en: %d hour until charged (%d%%) | %d hours until charged (%d%%)
th[0]: เหลืออีก %d ชั่วโมงจึงจะอัดเต็ม (%d%%)

note: TRANSLATOR: "%d %s %d %s" are "%d hours %d minutes" * Swap order with "%2$s %2$d %1$s %1$d if needed
en: %d %s %d %s (%d%%) remaining
th: เหลืออีก %d %s %d %s (%d%%)

en: hour | hours
th[0]: ชั่วโมง

en: minute | minutes
th[0]: นาที

note: TRANSLATOR: "%d %s %d %s" are "%d hours %d minutes" * Swap order with "%2$s %2$d %1$s %1$d if needed
en: %d %s %d %s until charged (%d%%)
th: อัดอีก %d %s %d %s จึงจะเต็ม (%d%%)

en: Battery Monitor
th: แอพเพล็ตติดตามสถานะแบตเตอรี่

en: Your battery is now fully recharged
th: แบตเตอรี่ถูกอัดเต็มแล้ว

en: Battery Notice
th: แจ้งเตือนแบตเตอรี่

note: we don't know the remaining time
en: You have %d%% of your total battery capacity remaining.
th: คุณเหลือพลังงานแบตเตอรี่ %d%% ของทั้งหมด

en: You have %d minute of battery power remaining (%d%% of the total capacity). | You have %d minutes of battery power remaining (%d%% of the total capacity).
th[0]: เหลืออีก %d นาที  แบตเตอรี่จะหมด (เหลือ %d%% ของความจุทั้งหมด)

note: TRANSLATORS: this is a list, it is left as a single string * to allow you to make it appear like a list would in your * locale.  This is if the laptop does not support suspend.
en: To avoid losing your work:
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
th: เพื่อไม่ให้สูญเสียงานที่ค้างอยู่ กรุณา:
     • เสียบปลั๊กไฟ หรือ
     • บันทึกเก็บเอกสารที่เปิดอยู่แล้วปิดเครื่อง

note: TRANSLATORS: this is a list, it is left as a single string * to allow you to make it appear like a list would in your * locale.  This is if the laptop supports suspend.
en: To avoid losing your work:
     • suspend your laptop to save power,
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
th: เพื่อไม่ให้สูญเสียงานที่ค้างอยู่ กรุณา:
     • เข้าโหมดพักเครื่อง เพื่อประหยัดพลังงาน หรือ
     • เสียบปลั๊กไฟ หรือ
     • บันทึกเก็บเอกสารที่เปิดอยู่แล้วปิดเครื่อง

en: Your battery is running low
th: แบตเตอรี่ใกล้หมดแล้ว

en: No battery present
th: ไม่มีแบตเตอรี่ในเครื่อง

en: Battery status unknown
th: ไม่ทราบสถานะแบตเตอรี่

en: N/A
th: ไม่รู้

en: There was an error displaying help: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้: %s

en: This utility shows the status of your laptop battery.
th: แอพเพล็ตนี้แสดงสถานะแบตเตอรี่ของแล็ปท็อปคุณ

note: true
en: upower backend enabled.
th: เปิดใช้แบ็กเอนด์ upower

note: false
en: Legacy (non-HAL) backend enabled.
th: เปิดใช้แบ็กเอนด์เก่า (ไม่ใช่ HAL)

en: Battery Charge Monitor
th: แบตเตอรี่

en: Monitor a laptop's remaining power
th: ติดตามพลังงานที่เหลือในแบตเตอรี่ของแล็ปท็อป

en: Battery Charge Monitor Preferences
th: ปรับแต่งแอพเพล็ตติดตามสถานะแบตเตอรี่

en: Appearance
th: รูปโฉม

en: _Compact view
th: แบบ_ย่อ

en: (shows single image for status and charge)
th: (แสดงรูปเดียว ทั้งสถานะและประจุ)

en: _Expanded view
th: แบบเ_ต็ม

en: (two images: one for status, one for charge)
th: (สองรูป: รูปหนึ่งแสดงสถานะ รูปหนึ่งแสดงประจุ)

en: _Show time/percentage:
th: แ_สดงเวลา/เปอร์เซ็นต์

en: Show _time remaining
th: แสดงเ_วลาที่เหลือ

en: Show _percentage remaining
th: แสดงเ_ปอร์เซนต์ประจุที่เหลือ

en: Notifications
th: การแจ้งเหตุ

note: TRANSLATOR: This is the beginning of the sentence 'Warn when battery charge drops to: [XX] percent/minutes remaining'
en: _Warn when battery charge drops to:
th: เตือนเมื่อประจุแบตเตอรี่_ลดลงเหลือ:

en: _Notify when battery is fully recharged
th: เตือนเมื่อแบตเตอรี่อัดเต็_ม

en: _Preferences
th: _ปรับแต่ง

en: Battstat Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตติดตามแบตเตอรี่

en: Red value level
th: ระดับค่าสีแดง

en: The battery level below which the battery is displayed as red. Also the value at which the low battery warning is displayed.
th: ระดับพลังงานซึ่งถ้าต่ำกว่านี้จะแสดงแบตเตอรี่เป็นสีแดง และจะแสดงค่าขีดระดับพลังงานที่จะแจ้งเตือนแบตเตอรี่อ่อนด้วย

en: Warn on low time rather than low percentage
th: เตือนเมื่อเวลาเหลือน้อย แทนเปอร์เซ็นต์ประจุเหลือน้อย

en: Use the value defined in red-value as a time remaining to show the warning dialog rather than a percentage.
th: ใช้ค่าที่กำหนดใน red-value เป็นค่าเวลาจ่ายไฟที่เหลือที่จะแสดงกล่องโต้ตอบคำเตือน แทนที่จะใช้ค่าเปอร์เซ็นต์ประจุ

en: Low Battery Notification
th: แจ้งแบตเตอรี่ใกล้หมด

en: Notify user when the battery is low.
th: แจ้งผู้ใช้เมื่อแบตเตอรี่ใกล้หมด

en: Full Battery Notification
th: แจ้งแบตเตอรี่เต็ม

en: Notify user when the battery is full.
th: แจ้งผู้ใช้เมื่อแบตเตอรี่เต็ม

en: Beep for warnings
th: บี๊ปเมื่อเตือน

en: Beep when displaying a warning.
th: ออกเสียงบี๊ปเมื่อแสงคำเตือน

en: Drain from top
th: ไหลออกด้านบน

en: Show the battery meter draining from the top of the battery. Only implemented for traditional battery view.
th: แสดงมิเตอร์แบตเตอรี่โดยให้พลังงานไหลออกจากด้านบน ใช้กับการแสดงแบตเตอรี่แบบเก่าเท่านั้น

en: Upright (small) battery
th: แบตเตอรี่แนวตั้ง (ขนาดเล็ก)

en: Show the upright, smaller battery on the panel.
th: แสดงแบตเตอรี่แนวตั้งขนาดเล็กบนพาเนล

en: Show the horizontal battery
th: แสดงแบตเตอรี่แนวนอน

en: Show the traditional, horizontal battery on the panel.
th: แสดงแบตเตอรี่แนวนอนแบบเก่าบนพาเนล

en: Show the time/percent label
th: แสดงเวลา/เปอร์เซ็นต์

en: 0 for no label, 1 for percentage and 2 for time remaining.
th: 0 คือไม่แสดง, 1 คือแสดงเปอร์เซ็นต์ประจุ และ 2 คือแสดงเวลาที่เหลือ

note: TRANSLATOR: this is a selectable item in a drop-down menu to end * this sentence: *   "Warn when battery charge drops to: [XX] percent".
en: Percent
th: เปอร์เซ็นต์

note: TRANSLATOR: this is a selectable item in a drop-down menu to end * this sentence: *   "Warn when battery charge drops to: [XX] minutes remaining"
en: Minutes Remaining
th: นาทีจะหมด

en: Battery Status Utility
th: แอพเพล็ตแสดงสถานะแบตเตอรี่

en: Battery power low
th: แบตเตอรี่ใกล้หมด

en: Battery fully re-charged
th: แบตเตอรี่อัดเต็มแล้ว

en: Available palettes
th: แท่นอักขระที่มี

note: TRANSLATOR: This sentance reads something like 'Insert "PILCROW SIGN"' *             hopefully, the name of the unicode character has already *             been translated.
en: Insert "%s"
th: แทรก "%s"

en: Insert special character
th: แทรกอักขระพิเศษ

en: insert special character %s
th: แทรกอักขระพิเศษ %s

en: Gnome Panel applet for selecting strange characters that are not on my keyboard. Released under GNU General Public Licence.
th: แอพเพล็ตในพาเนล สำหรับเลือกอักขระ ที่ไม่อยู่บนแป้มพิมพ์ จัดแจกภายใต้ GNU General Public License

en: Character Palette
th: แท่นอักขระ

en: Insert characters
th: แทรกอักขระ

en: Charpicker Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตแท่นอักขระ

en: Characters shown on applet startup
th: อักขระที่แสดงเมื่อเริ่มใช้แอพเพล็ต

en: The string that the user had selected when the applet was last used. This string will be displayed when the user starts the applet.
th: ข้อความที่ผู้ใช้เลือกครั้งสุดท้ายที่แอพเพล็ตนี้ถูกใช้ ข้อความนี้จะถูกแสดงเมื่อผู้ใช้เปิดแอพเพล็ต

en: List of available palettes
th: รายชื่อแท่นอักขระที่มี

en: List of strings containing the available palettes.
th: รายการข้อความบรรยายแท่นอักขระที่มี

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _OK
th: _ตกลง

en: _Palette:
th: แ_ท่นอักขระ:

en: Palette entry
th: รายการในแท่นอักขระ

en: Modify a palette by adding or removing characters
th: แก้ไขแท่นอักขระโดยเพิ่มหรือลบอักขระ

en: Add Palette
th: เพิ่มแท่นอักขระ

en: Edit Palette
th: แก้ไขแท่นอักขระ

en: Palettes list
th: รายการแท่นอักขระ

en: _Palettes:
th: แ_ท่นอักขระ:

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: Add button
th: ปุ่มเพิ่ม

en: Click to add a new palette
th: คลิกถ้าจะเพิ่มแท่นอักขระใหม่

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: Edit button
th: ปุ่มแก้ไข

en: Click to edit the selected palette
th: คลิกถ้าจะแก้ไขแท่นอักขระที่เลือก

en: _Delete
th: _ลบ

en: Delete button
th: ปุ่มลบ

en: Click to delete the selected palette
th: คลิกถ้าจะลบแท่นอักขระที่เลือก

en: Character Palette Preferences
th: ปรับแต่งแท่นอักขระ

en: _Close
th: ปิ_ด

en: CPU Frequency Monitor Preferences
th: ปรับแต่งแอพเพล็ตติดตามการปรับความถี่ซีพียู

en: Monitor Settings
th: การติดตาม

en: _Monitored CPU:
th: _ซีพียูที่ติดตาม:

en: Display Settings
th: การแสดงผล

en: _Appearance:
th: รู_ปโฉม:

en: Show CPU frequency as _frequency
th: แสดงความถี่ซีพียูด้วยค่าความ_ถี่

en: Show frequency _units
th: แสดงห_น่วยความถี่

en: Show CPU frequency as _percentage
th: แสดงความถี่ซีพียูเป็นเ_ปอร์เซ็นต์

en: CPU Frequency Scaling Monitor
th: ความถี่ซีพียู

en: Monitor the CPU Frequency Scaling
th: ติดตามการปรับความถี่ของซีพียู

en: CPU to Monitor
th: ซีพียูที่จะติดตาม

en: Set the CPU to monitor. In a single processor system you don't have to change it.
th: ตั้งซีพียูที่จะติดตาม ถ้าระบบของคุณมีซีพียูตัวเดียว คุณก็ไม่ต้องตั้งอะไร

en: Mode to show cpu usage
th: รูปแบบการแสดงความถี่ซีพียู

en: A 'graphic' value means to show the applet in graphic mode (pixmap only), 'text' to show the applet in text mode (not to show the pixmap) and 'both' to show the applet in graphic and text mode.
th: ค่า 'graphic' หมายถึงแสดงแอพเพล็ตในโหมดกราฟิก (รูปภาพเท่านั้น), 'text' หมายถึงแสดงแอพเพล็ตในโหมดข้อความ (ไม่แสดงรูปภาพ) และ 'both' หมายถึงแสดงแอพเพล็ตในโหมดรูปภาพและข้อความ

en: The type of text to display (if the text is enabled).
th: ชนิดของข้อความที่จะแสดง (ถ้าเปิดใช้การแสดงข้อความ)

en: A 'frequency' value means to show cpu frequency, 'frequency-unit' to show frequency and units, and 'percentage' to show percentage instead of frequency.
th: ค่า 'frequency' หมายถึงแสดงความถี่ซีพียู, 'frequency-unit' จะแสดงความถี่พร้อมหน่วย และ 'percentage' จะแสดงความถี่เป็นเปอร์เซ็นต์แทนค่าจริง

en: Could not open help document
th: ไม่สามารถเปิดคู่มือการใช้งานได้

en: This utility shows the current CPU Frequency Scaling.
th: แอพเพล็ตแสดงสถานะการปรับความถี่ซีพียู

en: This utility shows the current CPU Frequency
th: แอพเพล็ตนี้แสดงความถี่ปัจจุบันของซีพียู

en: Graphic
th: รูปภาพ

en: Text
th: ข้อความ

en: Graphic and Text
th: รูปภาพและข้อความ

en: Frequency Scaling Unsupported
th: ระบบไม่รองรับการปรับความถี่ซีพียู

note: If there is no cpufreq support it shows only the cpu frequency, * I think is better than do nothing. I have to notify it to the user, because * he could think that cpufreq is supported but it doesn't work succesfully
en: CPU frequency scaling unsupported
th: ระบบไม่รองรับการปรับความถี่ซีพียู

en: You will not be able to modify the frequency of your machine.  Your machine may be misconfigured or not have hardware support for CPU frequency scaling.
th: คุณจะไม่สามารถปรับเปลี่ยนความถี่ของเครื่องคุณได้ เพราะอาจตั้งค่าไว้ไม่ถูกต้อง หรือฮาร์ดแวร์ไม่รองรับการปรับความถี่ซีพียู

en: Change CPU Frequency scaling
th: เปลี่ยนการปรับความถี่ของซีพียู

en: Privileges are required to change the CPU Frequency scaling.
th: ต้องมีสิทธิ์พิเศษของระบบจึงจะปรับความถี่ของซีพียูได้

en: (mounted)
th: (เมานท์แล้ว)

en: (not mounted)
th: (ไม่ได้เมานท์)

en: Cannot start Nautilus File Manager
th: ไม่สามารถเปิดโปรแกรมจัดการแฟ้ม Nautilus

en: Could not find Nautilus
th: หา Nautilus ไม่พบ

en: _Play DVD
th: เ_ล่นดีวีดี

en: _Play CD
th: เ_ล่นซีดี

en: _Open %s
th: _เปิด %s

en: Un_mount %s
th: เ_ลิกเมานท์ %s

en: _Mount %s
th: เ_มานท์ %s

en: _Eject %s
th: _ดันแผ่น %s ออก

en: Applet for mounting and unmounting block volumes.
th: แอพเพล็ตสำหรับเมานท์และเลิกเมานท์โวลุม

en: Disk Mounter
th: เมานท์ดิสก์

en: Drive Mount Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตเมานท์ไดรว์

en: Factory for drive mount applet
th: โรงงานสำหรับแอพเพล็ตเมานท์ไดรว์

en: Mount local disks and devices
th: เมานท์ดิสก์หรืออุปกรณ์บนเครื่อง

en: A goofy set of eyes for the GNOME panel. They follow your mouse.
th: ตากลิ้งกลอกไปมาเล่นๆ อยู่ในพาเนล คอยมองตามเมาส์ของคุณ

en: Eyes
th: กลิ้งกลอก

en: The eyes look in the direction of the mouse pointer
th: ตาคู่นี้มองตามตัวชี้เมาส์

en: Geyes Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตกลิ้งกลอก

en: A set of eyeballs for your panel
th: ตาคู่หนึ่งสำหรับพาเนลของคุณ

en: Directory in which the theme is located
th: โฟลเดอร์ที่ชุดตกแต่งอยู่

en: Can not launch the eyes applet.
th: เรียกแอพเพล็ตกลิ้งกลอกไม่สำเร็จ

en: There was a fatal error while trying to load the theme.
th: เกิดข้อผิดพลาดสาหัสขณะโหลดชุดตกแต่ง

en: Geyes Preferences
th: ปรับแต่งกลิ้งกลอก

en: Themes
th: ชุดตกแต่ง

en: _Select a theme:
th: เ_ลือกชุดตกแต่ง:

en: © 1999-2005 by S. Papadimitriou and others
th: สงวนลิขสิทธิ์ © 1999-2005 โดย S. Papadimitriou และคนอื่นๆ

en: A panel application for monitoring local weather conditions.
th: แอพเพล็ตสำหรับติดตามสภาพอากาศท้องถิ่น

en: Weather Report
th: รายงานอากาศ

en: Weather Forecast
th: พยากรณ์อากาศ

en: City: %s
    Sky: %s
    Temperature: %s
th: เมือง: %s
    ท้องฟ้า: %s
    อุณหภูมิ: %s

en: Updating...
th: กำลังปรับข้อมูล...

en: _Details
th: _รายละเอียด

en: _Update
th: ปรับ_ข้อมูล

en: Details
th: รายละเอียด

en: City:
th: เมือง:

en: Last update:
th: ปรับข้อมูลครั้งสุดท้าย:

en: Conditions:
th: สภาพอากาศ:

en: Sky:
th: ท้องฟ้า:

en: Temperature:
th: อุณหภูมิ:

en: Feels like:
th: รู้สึกเหมือน:

en: Dew point:
th: จุดน้ำค้าง:

en: Relative humidity:
th: ความชื้นสัมพัทธ์:

en: Wind:
th: ลม:

en: Pressure:
th: ความกดอากาศ:

en: Visibility:
th: ทัศนวิสัย:

en: Sunrise:
th: ดวงอาทิตย์ขึ้น:

en: Sunset:
th: ดวงอาทิตย์ตก:

en: Current Conditions
th: สภาพอากาศปัจจุบัน

en: Forecast Report
th: รายงานพยากรณ์อากาศ

en: See the ForeCast Details
th: แสดงรายละเอียดการพยากรณ์อากาศ

en: Forecast
th: พยากรณ์อากาศ

en: Radar Map
th: แผนที่เรดาร์

note: XXX: weather.com? is this an advert?
en: _Visit Weather.com
th: ไ_ปที่ Weather.com

en: Visit Weather.com
th: ไ_ปที่ Weather.com

en: Click to Enter Weather.com
th: คลิกเพื่อเรียกชม Weather.com

en: Forecast not currently available for this location.
th: ไม่มีข้อมูลพยากรณ์อากาศสำหรับตำแหน่งนี้

note: Accessible Name and Description for the components in Preference Dialog
en: Location view
th: มุมมองตำแหน่งที่ตั้ง

en: Select Location from the list
th: เลือกตำแหน่งที่ตั้งจากรายการ

en: Update spin button
th: ปุ่มหมุนปรับช่วงเวลาปรับข้อมูล

en: Spinbutton for updating
th: ปุ่มหมุนสำหรับปรับช่วงเวลาระหว่างการปรับข้อมูล

en: Address Entry
th: ช่องรับตำแหน่ง

en: Enter the URL
th: ป้อน URL

en: Failed to load the Locations XML database.  Please report this as a bug.
th: โหลดฐานข้อมูล XML ของสถานที่ไม่สำเร็จ กรุณารายงานข้อผิดพลาดนี้

en: Weather Preferences
th: ปรับแต่งแอพเพล็ตแสดงสภาพอากาศ

en: _Automatically update every:
th: เ_รียกอ่านข้อมูลทุกๆ:

note: * Units settings page. Temperature Unit
en: _Temperature unit:
th: หน่วย_อุณหภูมิ:

note: Default means device with default route set
en: Default
th: ปริยาย

en: Kelvin
th: เคลวิน

note: TRANSLATORS: Celsius is sometimes referred Centigrade
en: Celsius
th: เซลเซียส

en: Fahrenheit
th: ฟาเรนไฮต์

note: Speed Unit
en: _Wind speed unit:
th: หน่วยความเร็ว_ลม:

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "meters per second"
en: m/s
th: เมตร/วินาที

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "kilometers per hour"
en: km/h
th: กม./ชม.

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "miles per hour"
en: mph
th: ไมล์/ชม.

note: TRANSLATOR: The wind speed unit "knots"
en: knots
th: นอต

en: Beaufort scale
th: มาตราโบฟอร์ต

note: Pressure Unit
en: _Pressure unit:
th: หน่วยความ_กดอากาศ:

note: TRANSLATOR: The pressure unit "kiloPascals"
en: kPa
th: กิโลปาสคาล

note: TRANSLATOR: The pressure unit "hectoPascals"
en: hPa
th: เฮกโตปาสคาล

note: TRANSLATOR: The pressure unit "millibars"
en: mb
th: มิลลิบาร์

note: TRANSLATOR: The pressure unit "millibars of mercury"
en: mmHg
th: มม.ปรอท

note: TRANSLATOR: The pressure unit "inches of mercury"
en: inHg
th: นิ้วปรอท

note: TRANSLATOR: The pressure unit "atmospheres"
en: atm
th: บรรยากาศ

note: Distance Unit
en: _Visibility unit:
th: หน่วย_ทัศนวิสัย:

note: TRANSLATOR: The distance unit "meters"
en: meters
th: เมตร

note: TRANSLATOR: The distance unit "kilometers"
en: km
th: กิโลเมตร

note: TRANSLATOR: The distance unit "miles"
en: miles
th: ไมล์

en: Enable _radar map
th: แ_สดงแผนที่เรดาร์

en: Use _custom address for radar map
th: ตั้_งตำแหน่งแผนที่เรดาร์เอง

en: A_ddress:
th: _ตำแหน่ง:

en: Update
th: ปรับข้อมูล

en: minutes
th: นาที

en: Display
th: การแสดงผล

en: General
th: ทั่วไป

en: _Select a location:
th: เ_ลือกตำแหน่งที่ตั้ง:

en: _Find:
th: _หา:

en: Find _Next
th: หา_ต่อ

en: Location
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: Update the data automatically
th: ปรับข้อมูลโดยอัตโนมัติ

en: Determines whether the applet automatically updates its weather statistics or not.
th: กำหนดว่าแอพเพล็ตจะปรับข้อมูลสถิติสภาพอากาศโดยอัตโนมัติหรือไม่

en: Update interval
th: ช่วงเวลาการปรับข้อมูล

en: The interval, in seconds, between automatic updates.
th: ช่วงเวลาเป็นวินาทีระหว่างการปรับข้อมูลอัตโนมัติแต่ละครั้ง

en: Display radar map
th: แสดงแผนที่เรดาร์

en: Fetch a radar map on each update.
th: ดึงข้อมูลแผนที่เรดาร์ในแต่ละครั้งที่ปรับข้อมูล

en: Show notification
th: แจ้งเหตุ

en: Show notifications for critical weather conditions
th: แจ้งเหตุเมื่อมีสภาพอากาศที่วิกฤติ

en: Show detailed forecast
th: แสดงรายละเอียดพยากรณ์อากาศ

en: If true, additional details about weather will be downloaded and shown.
th: ถ้าเป็นจริง ก็จะดาวน์โหลดและแสดงรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับสภาพอากาศด้วย

en: Gweather Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตสภาพอากาศ

en: Factory for creating the weather applet.
th: โรงงานสร้างแอพเพล็ตสภาพอากาศ

en: Monitor the current weather conditions, and forecasts
th: ติดตามสภาพอากาศปัจจุบัน และอ่านพยากรณ์อากาศ

en: Invest Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตนักลงทุน

en: Factory for creating the invest applet.
th: โรงงานสร้างแอพเพล็ตนักลงทุน

en: Invest
th: นักลงทุน

en: Track your invested money.
th: ติดตามเงินลงทุนของคุณ

en: Refresh
th: ปรับข้อมูล

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: Help
th: วิธีใช้

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Financial Chart
th: ผังการเงิน

en: _Ticker symbol:
th: _รหัสหลักทรัพย์:

en: Auto _refresh
th: _ปรับข้อมูลอัตโนมัติ

en: Today
th: วันนี้

en: 5 Days
th: 5 วัน

en: 3 Months
th: 3 เดือน

en: 6 Months
th: 6 เดือน

en: 1 Year
th: 1 ปี

en: 5 Years
th: 5 ปี

en: Maximum
th: สูงสุด

en: _Graph style:
th: รูปแบบ_กราฟ:

note: see http://biz.yahoo.com/charts/guide11.html and http://en.wikipedia.org/wiki/Moving_average
en: Moving average:
th: ความเคลื่อนไหวเฉลี่ย:

note: see http://biz.yahoo.com/charts/guide12.html and http://en.wikipedia.org/wiki/Moving_average#Exponential_moving_average
en: Exponential moving average:
th: ความเคลื่อนไหวเฉลี่ยเอกซ์โพเนนเชียล:

note: see http://en.wikipedia.org/wiki/Technical_analysis#Overlays
en: Overlays:
th: การซ้อนข้อมูล:

note: see http://biz.yahoo.com/charts/guide10.html and http://en.wikipedia.org/wiki/Technical_indicator#Charting_terms_and_indicators
en: Indicators:
th: ตัวชี้วัด:

en: Line
th: เส้น

en: Bar
th: แท่ง

en: Candle
th: แท่งเทียน

en: Scale:
th: มาตราส่วน:

en: Linear
th: เชิงเส้น

en: Logarithmic
th: ลอการิทึม

note: Please keep this term short. For its meaning, see http://biz.yahoo.com/charts/guide6.html and http://en.wikipedia.org/wiki/Stock_split
en: Splits
th: แตกพาร์

note: Please keep this term short. For its meaning, see http://biz.yahoo.com/charts/guide20.html and http://en.wikipedia.org/wiki/Volume_%28finance%29
en: Volumes
th: ปริมาณ

en: _Options
th: _ตัวเลือก

en: Downloading chart from <b>Yahoo!</b>
th: กำลังดาวน์โหลดชาร์ตจาก <b>Yahoo!</b>

en: Invest Preferences
th: ปรับแต่งแอพเพล็ตนักลงทุน

en: label
th: ป้ายชื่อ

en: Stocks
th: หุ้น

note: Instead of adding a single stock to the list of stocks, the 'Add Group' button adds a group (kind of a sub folder) to which numerous stocks can be added. A group here refers to a group of stocks.
en: Add Group
th: เพิ่มกลุ่ม

note: An index value (for instance the NASDAQ Composite) is based on a number of stocks. This option allows to also show the quotes of the stocks an index is based on.
en: Show stocks of index values
th: แสดงหุ้นที่ใช้คำนวณดัชนี

en: An index value, for instance the <i>NASDAQ Composite</i> (^IXIC), is based on a number of stocks. This option allows to also show the quotes of the <i><b>stocks</b></i> an index is based on.
th: ดัชนี เช่นดัชนี <i>NASDAQ Composite</i> (^IXIC) จะคำนวณจากหุ้นจำนวนหนึ่ง ตัวเลือกนี้จะแสดงราคาของ <i><b>หุ้น</b></i> ต่างๆ ที่ใช้ในการคำนวณดัชนีด้วย

en: Hide charts in quotes list
th: ซ่อนกราฟในตารางราคา

en: A small chart image is shown next to each quote. The retrieval of each chart image causes network traffic. Hiding charts reduces the network bandwidth demand significantly.
th: จะมีภาพเล็กๆ แสดงกราฟอยู่ข้างๆ ราคาของหุ้นแต่ละหุ้น การดึงภาพกราฟแต่ละภาพจะเกิดการรับส่งข้อมูลทางเครือข่าย การซ่อนกราฟจะช่วยลดการใช้แบนด์วิดท์เครือข่ายลงอย่างมาก

en: <i><small><b>Source:</b> <a href="http://finance.yahoo.com/">Yahoo! Finance</a> (at least 15 minutes delayed)</small></i>
th: <i><small><b>ที่มา:</b> <a href="http://finance.yahoo.com/">Yahoo! Finance</a> (ข้อมูลล่าช้าอย่างน้อย 15 นาที)</small></i>

en: Currency
th: สกุลเงิน

en: Type the target currency to which all stock quotes will be converted to.
th: ป้อนสกุลเงินที่จะใช้แสดงราคาหุ้นทั้งหมด

note: a) We aren't configured yet
en: <b>You have not entered any stock information yet</b>
th: <b>คุณยังไม่ได้ป้อนข้อมูลหลักทรัพย์ใดๆ เลย</b>

en: <b>No stock quotes are currently available</b>
th: <b>ไม่มีข้อมูลราคาหลักทรัพย์ในขณะนี้</b>

en: The server could not be contacted. The computer is either offline or the servers are down. Try again later.
th: ไม่สามารถติดต่อเซิร์ฟเวอร์ได้ คอมพิวเตอร์ของคุณอาจออฟไลน์อยู่ หรือมิฉะนั้น เซิร์ฟเวอร์ก็อาจจะล่ม กรุณาลองใหม่ภายหลัง

en: Financial Chart - %s
th: ผังการเงิน - %s

en: Opening Chart
th: กำลังเปิดผัง

en: Chart downloaded
th: ดาวน์โหลดผังแล้ว

en: Chart could not be downloaded
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดผังได้

en: Symbol
th: รหัสหลักทรัพย์

en: Label
th: ชื่อ

en: Amount
th: ปริมาณ

en: Price
th: ราคา

en: Commission
th: ค่านายหน้า

en: Currency Rate
th: อัตราแลกเปลี่ยน

en: Stock Group
th: กลุ่มหุ้น

note: translators: Asks the user to confirm deletion of a group of stocks
en: Delete entire stock group?
th: จะลบกลุ่มหุ้นทั้งกลุ่มหรือไม่?

note: translators: stocks can be grouped together into a "stock group". The user wants to delete a group, but the group still contains stocks. By deleting the group, also all stocks will be removed from configuration
en: This removes all stocks contained in this stock group!
    Do you really want to remove this stock group?
th: การลบนี้จะลบหุ้นทั้งหมดที่อยู่ในกลุ่มหุ้นนี้!
    คุณต้องการจะลบกลุ่มหุ้นกลุ่มนี้จริงหรือไม่?

en: Invest could not connect to Yahoo! Finance
th: แอพเพล็ตนักลงทุนไม่สามารถเชื่อมต่อไปยัง Yahoo! Finance ได้

note: Translators: This is share-market jargon. It is the average percentage change of all stock prices. The %s gets replaced with the string value of the change (localized), including the percent sign.
en: Average change: %s
th: ราคาเปลี่ยนแปลงเฉลี่ย: %s

note: Translators: This is share-market jargon. It refers to the total difference between the current price and purchase price for all the shares put together for a particular currency. i.e. How much money would be earned if they were sold right now. The first string is the change value, the second the cu
en: Positions balance: %s %s (%s)
th: สถานะกำไร-ขาดทุน: %s %s (%s)

en: Updated at %s
th: ปรับข้อมูลเมื่อ %s

note: model: SYMBOL, LABEL, TICKER_ONLY, BALANCE, BALANCE_PCT, VALUE, VARIATION_PCT, PB Translators: these words all refer to a stock. Last is short for "last price". Gain is referring to the gain since the stock was purchased.
en: Ticker
th: หลักทรัพย์

en: Last
th: ล่าสุด

en: Change %
th: % เปลี่ยน

en: Chart
th: ผัง

en: Gain
th: กำไร

en: Gain %
th: % กำไร

en: This GNOME applet adds a command line to the panel. It features command completion, command history, and changeable macros.
th: แอพเพล็ตนี้เพิ่มบรรทัดคำสั่งในพาเนล สามารถเติมเต็มคำสั่ง เก็บประวัติคำสั่ง และตั้งแมโครได้

en: No items in history
th: ประวัติคำสั่งว่างอยู่

note: build file select dialog
en: Start program
th: เริ่มโปรแกรม

en: Command line
th: บรรทัดคำสั่ง

en: Type a command here and Gnome will execute it for you
th: ป้อนคำสั่งลงในนี้แล้ว Gnome จะเรียกใช้มันให้คุณ

en: Command Line Preferences
th: ปรับแต่งบรรทัดคำสั่ง

en: Auto Completion
th: การเติมเต็มคำสั่งโดยอัตโนมัติ

en: E_nable history-based auto completion
th: เ_ปิดใช้การเติมเต็มคำสั่งจากประวัติการใช้งาน

en: Size
th: ขนาด

en: _Width:
th: ความ_กว้าง:

en: pixels
th: พิกเซล

en: Colors
th: สี

en: _Use default theme colors
th: ใ_ช้สีปริยายจากชุดตกแต่ง

en: Command line _foreground:
th: สีตัว_อักษรบรรทัดคำสั่ง:

en: Command line _background:
th: _พื้นหลังบรรทัดคำสั่ง:

en: Pick a color
th: เลือกสี

en: _Macros:
th: แ_มโคร:

en: _Add Macro...
th: เ_พิ่มแมโคร...

en: _Delete Macro
th: _ลบแมโคร...

en: Macros
th: แมโคร

en: Add New Macro
th: เพิ่มแมโครใหม่

en: _Pattern:
th: รูปแ_บบ:

en: Co_mmand:
th: _คำสั่ง:

en: Browser
th: เปิดหา

en: Click this button to start the browser
th: เรียกหาโปรแกรมที่จะใช้

en: History
th: ประวัติ

en: Click this button for the list of previous commands
th: ปุ่มนี้ใช้แสดงรายการคำสั่งที่เคยใช้มา

en: Command line has been disabled by your system administrator
th: ผู้ดูแลระบบปิดไม่ให้ใช้บรรทัดคำสั่งไว้

en: Command Line
th: บรรทัดคำสั่ง

en: Mini-Commander applet
th: แอพเพล็ตบันทัดคำสั่ง

en: This applet adds a command line to the panel
th: แอพเพล็ตนี้ใส่บรรทัดคำสั่งไว้ในพาเนล

en: MiniCommander Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตบรรทัดคำสั่ง

en: Mini-Commander
th: แอพเพล็ตบรรทัดคำสั่ง

en: Macro pattern list
th: รายการรูปแบบแมโคร

en: List of entries containing strings for the macro patterns.
th: รายการของสตริงที่เป็นแพตเทิร์นของแมโคร

en: Macro command list
th: รายการคำสั่งแมโคร

en: List of entries containing strings for the macro commands.
th: รายการของสตริงที่เป็นคำสั่งของแมโคร

en: Show handle
th: แสดงที่จับ

en: Show a handle so the applet can be detached from the panel.
th: แสดงที่จับจะได้ใช้ดึงแอพเพล็ตออกมาจากพาเนลได้

en: Show frame
th: แสดงกรอบ

en: Show a frame surrounding the applet.
th: แสดงกรอบรอบๆ แอพเพล็ต

en: Perform history autocompletion
th: เปิดใช้การเติมเต็มคำสั่งจากประวัติใช้งาน

en: Attempt to autocomplete a command from the history of commands entered.
th: พยายามเติมคำสั่งจากประวัติการใช้งาน

en: Width
th: กว้าง

en: Width of the applet
th: ความกว้างของแอพเพล็ต

en: Use the default theme colors
th: ใช้สีปริยายจากชุดตกแต่ง

en: Use theme colors instead of custom ones.
th: ใช้สีปริยายจากชุดตกแต่งแทนที่จะตั้งสีเอง

en: Foreground color
th: สีข้อความ

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: History list
th: รายการประวัติคำสั่ง

en: List of entries containing strings for history entries.
th: รายการของสตริงที่เป็นประวัติคำสั่ง

en: You must specify a pattern
th: คุณต้องกำหนดรูปแบบ

en: You must specify a pattern and a command
th: คุณต้องกำหนดรูปแบบและคำสั่ง

en: You must specify a command
th: คุณต้องกำหนดคำสั่ง

en: You may not specify duplicate patterns
th: คุณจะกำหนดรูปแบบซ้ำไม่ได้

en: Pattern
th: รูปแบบ

en: Command
th: คำสั่ง

en: Modem Monitor
th: โมเด็ม

en: Connection active, but could not get connection time
th: เชื่อมต่ออยู่ แต่อ่านเวลาที่เชื่อมต่อไม่ได้

en: Time connected: %.1d:%.2d
th: เวลาที่เชื่อมต่อ: %.1d:%.2d

en: Not connected
th: ไม่ได้เชื่อมต่ออยู่

en: To connect to your Internet service provider, you need administrator privileges
th: ในการเชื่อมต่อไปยังผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ต คุณต้องมีสิทธิ์ความเป็นผู้ดูแลระบบ

en: To disconnect from your Internet service provider, you need administrator privileges
th: ในการตัดการเชื่อมต่อกับผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ต คุณต้องมีสิทธิ์ความเป็นผู้ดูแลระบบ

en: The entered password is invalid
th: รหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Check that you have typed it correctly and that you haven't activated the "caps lock" key
th: กรุณาตรวจสอบว่าคุณป้อนรหัสถูกต้องหรือไม่ โดยเฉพาะปุ่ม "caps lock" ไม่ได้กดอยู่

en: Do you want to connect?
th: ต้องการเชื่อมต่อหรือไม่?

en: Do you want to disconnect?
th: ต้องการตัดการเชื่อมต่อหรือไม่?

en: C_onnect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: _Disconnect
th: ยุ_ติการเชื่อมต่อ

en: Could not launch network configuration tool
th: ไม่สามารถเรียกเครื่องมือตั้งค่าระบบเครือข่ายได้

en: Check that it's installed in the correct path and that it has the correct permissions
th: กรุณาตรวจสอบว่าได้ติดตั้งเครื่องมือไว้ในที่ที่ถูกต้องและกำหนดสิทธิ์การใช้งานไว้เหมาะสมหรือไม่

en: Applet for activating and monitoring a dial-up network connection.
th: แอพเพล็ตสำหรับเชื่อมต่อและติดตามเครือข่ายที่ผ่านสายโทรศัพท์

en: _Activate
th: เ_ชื่อมต่อ

en: _Deactivate
th: _ตัดการเชื่อมต่อ

en: _Properties
th: คุณ_สมบัติ

en: Enter password
th: ป้อนรหัสผ่าน

en: Root password required
th: ต้องการรหัสผ่านผู้ดูแลระบบ

en: Password:
th: _รหัสผ่าน:

en: Connecting with Internet Service Provider
th: กำลังเชื่อมต่อกับผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ต

en: Activate and monitor a dial-up network connection
th: เชื่อมต่อและติดตามเครือข่ายที่ผ่านสายโทรศัพท์

en: A system load monitor capable of displaying graphs for CPU, ram, and swap space use, plus network traffic.
th: แอพเพล็ตติดตามทรัพยากรระบบ สามารถแสดงกราฟระดับการใช้งานตัวประมวลผล หน่วยความจำ พื้นที่สลับ และการจราจรในเครือข่าย

en: Start system-monitor
th: เปิดเครื่องมือเฝ้าสังเกตระบบ

en: There was an error executing '%s': %s
th: ผิดพลาดขณะเรียกใช้ '%s': %s

en: Processor
th: ตัวประมวลผล

en: Memory
th: หน่วยความจำ

en: Network
th: เครือข่าย

en: Swap Space
th: พื้นที่สลับ

en: Load Average
th: โหลดเฉลี่ย

en: Disk
th: ดิสก์

note: xgettext: use and cache are > 1 most of the time, please assume that they always are.
en: %s:
    %u%% in use by programs
    %u%% in use as cache
th: %s:
    %u%% ใช้งานโดยโปรแกรม
    %u%% ใช้งานเป็นแคช

en: The system load average is %0.02f
th: โหลดเฉลี่ยของระบบคือ %0.02f

note: xgettext: same as in graphic tab of g-s-m
en: %s:
    Receiving %s
    Sending %s
th: %s:
    กำลังรับ %s
    กำลังส่ง %s

en: %s:
    %u%% in use | %s:
    %u%% in use
th[0]: %s:
    ใช้งานอยู่ %u%%

en: CPU Load
th: การใช้งาน CPU

en: Memory Load
th: การใช้หน่วยความจำ

en: Net Load
th: การใช้งานเครือข่าย

en: Swap Load
th: การใช้งานพื้นที่สลับ

en: Disk Load
th: การใช้ดิสก์

en: System Monitor
th: ทรัพยากรระบบ

en: _Open System Monitor
th: _เปิดโปรแกรมติดตามทรัพยากรระบบ

en: A system load indicator
th: แสดงการใช้งานทรัพยากรระบบ

en: Enable CPU load graph
th: แสดงกราฟตัวประมวลผล

en: Enable memory load graph
th: แสดงกราฟหน่วยความจำ

en: Enable network load graph
th: แสดงกราฟเครือข่าย

en: Enable swap load graph
th: แสดงกราฟเนื้อที่สลับ

en: Enable load average graph
th: แสดงกราฟ load average

en: Enable disk load graph
th: แสดงกราฟการใช้งานดิสก์

en: Applet refresh rate in milliseconds
th: จำนวนมิลลิวินาทีระหว่างการเขียนแอพเพล็ต

en: Graph size
th: ขนาดกราฟ

en: For horizontal panels, the width of the graphs in pixels. For vertical panels, this is the height of the graphs.
th: ความกว้างของกราฟ (ในหน่วยพิกเซล) ถ้าอยู่ในพาเนลแนวขวาง  หรือความสูงถ้าอยู่ในพาเนลแนวตั้ง

en: Graph color for user-related CPU activity
th: สีกราฟตัวประมวลผลส่วนงานผู้ใช้

en: Graph color for system-related CPU activity
th: สีกราฟตัวประมวลผลส่วนงานระบบ

en: Graph color for nice-related CPU activity
th: สีกราฟกิจกรรมของซีพียูที่เกี่ยวกับ nice

en: Graph color for iowait-related CPU activity
th: สีกราฟกิจกรรมของซีพียูที่เกี่ยวกับการติดต่ออุปกรณ์เข้า-ออก

en: CPU graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟตัวประมวลผล

en: Graph color for user-related memory usage
th: สีกราฟหน่วยความจำส่วนที่ใช้งานโดยผู้ใช้

en: Graph color for shared memory
th: สีกราฟหน่วยความจำใช้ร่วม

en: Graph color for buffer memory
th: สีกราฟหน่วยความจำบัฟเฟอร์

en: Graph color for cached memory
th: สีกราฟหน่วยความจำแคช

en: Memory graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟหน่วยความจำ

en: Graph color for input network activity
th: สีกราฟแสดงการใช้งานเครือข่ายขาเข้า

en: Graph color for output network activity
th: สีกราฟแสดงการใช้งานเครือข่ายขาออก

en: Graph color for loopback network usage
th: สีกราฟการใช้งานเครือข่ายวนกลับ

en: Network graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟเครือข่าย

en: Graph color for user-related swap usage
th: สีกราฟพื้นที่สลับส่วนที่ใช้งานโดยผู้ใช้

en: Swap graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟพื้นที่สลับ

en: Graph color for load average
th: สีกราฟ load average

en: Load graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟ load

en: Graph color for disk read
th: สีกราฟการอ่านดิสก์

en: Graph color for disk write
th: สีกราฟการเขียนดิสก์

en: Background color for disk load graph
th: สีพื้นหลังของกราฟการใช้งานดิสก์

en: The desktop description file to execute as the system monitor
th: แฟ้ม .desktop ที่จะเรียกทำงานเป็นโปรแกรมติดตามทรัพยากรระบบ

en: Monitored Resources
th: ทรัพยากรที่จะติดตาม

en: _Processor
th: _ตัวประมวลผล

en: _Memory
th: _หน่วยความจำ

en: _Network
th: เค_รือข่าย

en: S_wap Space
th: _พื้นที่สลับ

en: _Load
th: โห_ลด

en: _Harddisk
th: ฮาร์ด_ดิสก์

en: Options
th: ตัวเลือก

en: System m_onitor width:
th: _ความกว้างของแอพเพล็ต:

en: System m_onitor height:
th: _ความสูงของแอพเพล็ต:

en: Sys_tem monitor update interval:
th: _ปรับข้อมูลทุกๆ:

en: milliseconds
th: มิลลิวินาที

en: _User
th: ผู้ใ_ช้

en: S_ystem
th: _ระบบ

en: I_OWait
th: รอ I/_O

en: I_dle
th: _ว่าง

en: Sh_ared
th: ใช้_ร่วม

en: _Buffers
th: _บัฟเฟอร์

en: Cach_ed
th: แ_คช

en: F_ree
th: เ_หลือ

en: _In
th: เ_ข้า:

en: _Out
th: _ออก

en: _Local
th: _วนกลับ

en: _Background
th: _พื้นหลัง

en: _Used
th: ใ_ช้อยู่

en: _Free
th: เ_หลือ

en: Load
th: โหลด

en: _Average
th: เฉ_ลี่ย

en: Harddisk
th: ฮาร์ดดิสก์

en: _Read
th: _อ่าน:

en: _Write
th: เ_ขียน:

en: System Monitor Preferences
th: ปรับแต่งแอพเพล็ตติดตามทรัพยากรระบบ

en: b/s
th: บิต/วินาที

en: B/s
th: ไบต์/วินาที

en: bits
th: บิต

en: bytes
th: ไบต์

en: kb/s
th: กิโลบิต/วินาที

en: KiB/s
th: กิบิไบต์/วินาที

en: kb
th: กิโลบิต

en: KiB
th: กิบิไบต์

en: Mb/s
th: เมกะบิต/วินาที

en: MiB/s
th: เมบิไบต์/วินาที

en: Mb
th: เมกะบิต

en: MiB
th: เมบิไบต์

en: A little applet that displays some information on the traffic on the specified network device
th: แอพเพล็ตเล็กๆ ที่แสดงข้อมูลเกี่ยวกับการจราจรบนอุปกรณ์เครือข่ายที่ระบุ

en: Netspeed Website
th: เว็บไซต์ของแอพเพล็ตความเร็วเน็ต

en: Device Details for %s
th: รายละเอียดอุปกรณ์สำหรับ %s

en: _In graph color
th: สีกราฟขาเ_ข้า

en: _Out graph color
th: สีกราฟขา_ออก

en: Internet Address:
th: ที่อยู่อินเทอร์เน็ต:

en: Netmask:
th: เน็ตแมสก์:

en: Hardware Address:
th: ที่อยู่ฮาร์ดแวร์:

en: P-t-P Address:
th: ที่อยู่ P-t-P:

en: Bytes in:
th: ไบต์ขาเข้า:

en: Bytes out:
th: ไบต์ขาออก:

en: none
th: ไม่มี

en: IPv6 Address:
th: ที่อยู่ IPv6:

en: Signal Strength:
th: คุณภาพสัญญาณ:

en: %s is down
th: %s ปิดทำงาน

en: %s: %s
    in: %s out: %s
th: %s: %s
    เข้า: %s ออก: %s

en: has no ip
th: ไม่มีไอพี

en: %s: %s
    sum: %s
th: %s: %s
    รวม: %s

en: 
    ESSID: %s
    Strength: %d %%
th: 
    ESSID: %s
    คุณภาพสัญญาณ: %d %%

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: Do you want to disconnect %s now?
th: คุณต้องการตัดการเชื่อมต่อที่ %s เดี๋ยวนี้หรือไม่?

en: Do you want to connect %s now?
th: คุณต้องการเชื่อมต่อ %s เดี๋ยวนี้หรือไม่?

en: <b>Running command %s failed</b>
    %s
th: <b>เรียกคำสั่ง %s ไม่สำเร็จ</b>
    %s

en: Netspeed
th: ความเร็วเน็ต

en: There was an error displaying help:
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้:
    %s

en: Network _device:
th: อุป_กรณ์เครือข่าย:

en: General Settings
th: ค่าตั้งทั่วไป

en: Show _sum instead of in & out
th: แสดงผล_รวมแทนค่าขาเข้า & ขาออก

en: Show _bits instead of bytes
th: แสดงเป็น_บิตแทนไบต์

en: Change _icon according to the selected device
th: ปรับเปลี่ยนไ_อคอนตามอุปกรณ์ที่เลือก

en: Netspeed Preferences
th: ปรับแต่งแอพเพล็ตความเร็วเน็ต

en: Device _Details
th: _รายละเอียดอุปกรณ์

en: Netspeed Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตความเร็วเน็ต

en: Netspeed Applet
th: แอพเพล็ตความเร็วเน็ต

en: Network Monitor
th: เฝ้าสังเกตเครือข่าย

en: Show sum
th: แสดงผลรวม

en: Show sum instead of in &amp; out
th: แสดงผลรวมแทนค่าขาเข้า &amp; ขาออก

en: Show bits
th: แสดงค่าบิต

en: Show bits instead of bytes
th: แสดงเป็นบิตแทนไบต์

en: Change icon
th: ปรับเปลี่ยนไอคอน

en: Change icon according to the selected device
th: ปรับเปลี่ยนไอคอนตามอุปกรณ์ที่เลือก

en: Auto change device
th: เปลี่ยนอุปกรณ์อัตโนมัติ

en: Refresh time
th: เวลาปรับข้อมูล

en: Refresh time in milliseconds
th: เวลาปรับข้อมูลเป็นมิลลิวินาที

en: Network device
th: อุปกรณ์เครือข่าย

en: Up command
th: คำสั่งเปิดทำงาน

en: Down command
th: คำสั่งปิดทำงาน

en: In graph color
th: สีกราฟขาเข้า

en: Out graph color
th: สีกราฟขาออก

en: Sticky Notes Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตโน้ตติดกาว

en: Sticky Notes
th: โน้ตติดกาว

en: Create, view, and manage sticky notes on the desktop
th: สร้าง แสดง และจัดการโน้ตติดกาว บนพื้นโต๊ะ

en: This note is locked.
th: โน้ตนี้ล็อคอยู่

en: This note is unlocked.
th: โน้ตนี้ไม่ได้ล็อคไว้

en: Delete this sticky note?
th: จะลบโน้ตติดกาวแผ่นนี้หรือไม่?

en: This cannot be undone.
th: การกระทำนี้ไม่สามารถเรียกคืนได้

en: _Delete All
th: _ลบทั้งหมด

en: Delete all sticky notes?
th: จะลบโน้ตติดกาวทั้งหมดหรือไม่?

en: Sticky Note
th: โน้ตติดกาว

en: Lock/Unlock note
th: ล็อค/ปลดล็อค โน้ต

en: Close note
th: ปิดโน้ต

en: Resize note
th: ปรับขนาดโน้ต

en: Sticky Notes Preferences
th: ปรับแต่งโน้ตติดกาว

en: Default Note Properties
th: คุณสมบัติปริยายของโน้ต

en: H_eight:
th: ความสู_ง:

en: Specify the default width (in pixels) of new notes
th: ตั้งความกว้างปริยายของโน้ต (ในหน่วยพิกเซล)

en: Specify the default height (in pixels) of new notes
th: ตั้งความสูงปริยายของโน้ต (ในหน่วยพิกเซล)

en: Use co_lor from the system theme
th: _ใช้สีปริยายของชุดตกแต่ง

en: Font Co_lor:
th: สีตัว_อักษร:

en: Note C_olor:
th: สีแผ่นโ_น้ต:

en: Choose a base color to use for all sticky notes
th: เลือกสีปริยายสำหรับโน้ตทั้งหมด

en: Pick a default sticky note color
th: เลือกสีปริยายสำหรับโน้ตติดกาว

en: Use fo_nt from the system theme
th: ใ_ช้แบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง

en: _Font:
th: แ_บบอักษร:

en: Choose a font to use for all sticky notes
th: เลือกแบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตทั้งหมด

en: Pick a default sticky note font
th: เลือกแบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตติดกาว

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: _Put notes on all workspaces
th: _แสดงโน้ตในทุกพื้นที่ทำงาน

en: Choose if notes are visible on all workspaces
th: เลือกว่าจะแสดงโน้ตบนทุกพื้นที่ทำงานหรือไม่

en: Force _default color and font on notes
th: บังคับใ_ห้โน้ตทุกแผ่นใช้สีและแบบอักษรปริยาย

en: Choose if the default style is forced on all notes
th: เลือกว่าจะบังคับให้โน้ตทุกแผ่นใช้รูปโฉมปริยายหรือไม่

en: Hide notes when the des_ktop is clicked on
th: ซ่อนโน้ตเมื่อคลิกที่_พื้นโต๊ะ

en: Choose whether to hide all notes when selecting on the desktop
th: เลือกว่าจะซ่อนโน้ตทั้งหมดเมื่อเลือกที่พื้นโต๊ะหรือไม่

en: Sticky Note Properties
th: คุณสมบัติโน้ตติดกาว

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: _Title:
th: _ชื่อโน้ต:

en: Specify a title for the note
th: ตั้งชื่อโน้ต

en: Use default co_lor
th: _ใช้สีปริยาย

en: Font C_olor:
th: สีตัว_อักษร:

en: Note _Color:
th: สีแผ่นโ_น้ต:

en: Use default fo_nt
th: ใช้_แบบอักษรปริยาย

en: Choose a color for the note
th: เลือกสีสำหรับโน้ตนี้

en: Pick a color for the sticky note
th: เลือกสีสำหรับโน้ตติดกาว

en: Choose a font for the note
th: เลือกแบบอักษรสำหรับโน้ต

en: Pick a font for the sticky note
th: เลือกแบบอักษรสำหรับโน้ตติดกาว

en: %d note | %d notes
th[0]: %d แผ่น

en: Show sticky notes
th: แสดงโน้ตติดกาว

en: Sticky Notes for the GNOME Desktop Environment
th: โน้ตติดกาวสำหรับ GNOME

en: _New Note
th: _สร้างโน้ตใหม่

en: Hi_de Notes
th: _ซ่อนโน้ตทั้งหมด

en: _Lock Notes
th: ล็_อคโน้ต

en: _Delete Notes
th: ล_บโน้ตทั้งหมด

en: _Delete Note...
th: _ลบโน้ต...

en: _Lock Note
th: ล็อ_คโน้ต

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Go to Trash
th: ทิ้งขยะลงถัง

en: Default width for new notes
th: ความกว้างปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default width for new sticky notes in pixels.
th: ความกว้างปริยายสำหรับโน้ตใหม่ในหน่วยพิกเซล

en: Default height for new notes
th: ความสูงปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default color for new notes
th: สีปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default color for new sticky notes. This can be standard name, hexadecimal value, RGB color or RGBA color.
th: สีปริยายสำหรับโน้ตติดกาวใหม่ สามารถเป็นชื่อมาตรฐาน, ค่าฐานสิบหก, สี RGB, หรือสี RGBA

en: Default color for font
th: สีปริยายสำหรับตัวอักษร

en: Default font color for new sticky notes. This can be standard name, hexadecimal value, RGB color or RGBA color.
th: สีปริยายของตัวอักษรสำหรับโน้ตติดกาวใหม่ สามารถเป็นชื่อมาตรฐาน, ค่าฐานสิบหก, สี RGB, หรือสี RGBA

en: Default font for new notes
th: แบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default font for new sticky notes. This should be a Pango Font Name, for example "Sans Italic 10".
th: แบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตที่สร้างใหม่ ควรใช้ชื่อแบบอักษรของ Pango ตัวอย่างเช่น "Sans Italic 10"

en: Sticky notes' workspace stickyness
th: สถานะการแสดงบนทุกพื้นที่ทำงานของโน้ตติดกาว

en: Specifies whether the sticky notes are visible on ALL workspaces on the desktop, or not.
th: กำหนดว่าจะแสดงโน้ตบนทุกพื้นที่ทำงานหรือไม่

en: Sticky notes' locked state
th: สถานะการล็อคของโน้ตติดกาว

en: Specifies whether the sticky notes are locked (non-editable) or not.
th: กำหนดว่าโน้ตทั้งหมดถูกล็อคอยู่ (แก้ไขไม่ได้) หรือไม่

en: Date format of note's title
th: รูปแบบวันที่สำหรับชื่อโน้ต

en: By default, sticky notes are given the current date as the title when they are created. This format is used; anything that can be parsed by strftime() is valid.
th: โน้ตสร้างใหม่จะมีชื่อเป็นวันที่ที่ถูกสร้าง ใช่ค่านี้กำหนดรูปแบบวันที่ที่ควรใช้ สามารถตั้งเป็นอะไรก็ได้ที่ใช้ได้ใน strftime()

en: Whether to use the default system color
th: กำหนดว่าจะใช้สีปริยายของชุดตกแต่งหรือไม่

en: If this option is disabled, a custom color can be used as the default color for all sticky notes.
th: ถ้าไม่เลือกตัวเลือกนี้ สามารถตั้งสีสำหรับใช้เป็นสีปริยาย ในโน้ตติดกาวทั้งหมด

en: Whether to use the default system font
th: กำหนดว่าจะใช้แบบอักษรปริยายของชุดตกแต่งหรือไม่

en: If this option is disabled, a custom font can be used as the default font for all sticky notes.
th: ถ้าไม่เลือกตัวเลือกนี้ สามารถตั้งแบบอักษรสำหรับใช้เป็นสีปริยาย ในโน้ตติดกาวทั้งหมด

en: Whether to force the default color and font on all notes
th: กำหนดว่าจะบังคับให้โน้ตทุกแผ่นใช้สีและแบบอักษรปริยายหรือไม่

en: If this option is enabled, the custom colors and fonts that have been assigned to individual notes will be ignored.
th: ถ้าเลือก สีและแบบอักษรที่ตั้งไว้เฉพาะสำหรับโน้ตแต่ละแผ่นจะไม่ถูกใช้

en: Whether to hide all notes when the desktop is selected
th: กำหนดว่าจะซ่อนโน้ตทั้งหมดเมื่อคลิกที่พื้นโต๊ะหรือไม่

en: If this option is enabled, selecting the desktop in any way will automatically hide all the open notes.
th: ถ้าเลือกตัวเลือกนี้ จะซ่อนโน้ตที่เปิดอยู่ทั้งหมดเมื่อเลือกพื้นโต๊ะไม่ว่าจะด้วยวิธีใด

en: Whether to ask for confirmation when deleting a note
th: กำหนดว่าจะขอคำยืนยันก่อนจะลบโน้ตหรือไม่

en: Empty notes are always deleted without confirmation.
th: ไม่ต้องขอคำยืนยันจากผู้ใช้เมื่อจะลบโน้ตเปล่า

en: %d Item in Trash | %d Items in Trash
th[0]: มีข้อมูล %d ชิ้นในถังขยะ

en: No Items in Trash
th: ถังขยะว่างอยู่

en: Error while spawning Nautilus:
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียก Nautilus:
    %s

en: A GNOME trash bin that lives in your panel. You can use it to view the trash or drag and drop items into the trash.
th: ถังขยะของ GNOME บนพาเนล ที่คุณสามารถใช้เปิดดูถังขยะหรือลากสิ่งของไปทิ้งลงถังขยะได้

en: Delete Immediately?
th: ลบทันทีไหม?

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
th: ไม่สามารถย้ายสิ่งของลงถังขยะได้ ต้องการลบทันทีเลยไหม?

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
th: ไม่สามารถย้ายสิ่งของบางชิ้นลงถังขยะได้ ต้องการลบทันทีเลยไหม?

en: Trash Applet
th: แอพเพล็ตถังขยะ

note: Translators: the %s in this string should be read as %d.
en: Removing item %s of %s
th: กำลังลบรายการที่ %s ใน %s

note: Translators: %s is a file name
en: Removing: %s
th: กำลังลบ: %s

en: Empty all of the items from the trash?
th: แน่ใจหรือว่าต้องการลบทุกอย่างในถังขยะอย่างถาวร?

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
th: เทถังขยะแล้วข้อมูลจะถูกลบทิ้งโดยถาวร สังเกตว่าคุณสามารถสั่งลบข้อมูลทีละชิ้นได้เช่นกัน

en: _Empty Trash
th: เ_ทขยะทิ้ง

en: _Open Trash
th: _เปิดถังขยะ

en: Emptying the Trash
th: เทขยะทิ้ง

en: From:
th: จาก:

en: Window Picker
th: เลือกหน้าต่าง

en: Show windows from all workspaces
th: แสดงหน้าต่างจากทุกพื้นที่ทำงาน

en: Show the home title and
    log out icon when on the desktop
th: แสดงป้ายโฟลเดอร์บ้านและ
    ไอคอนออกจากระบบเมื่ออยู่บนพื้นโต๊ะ

en: Show the application title and
    close icon
th: แสดงชื่อโปรแกรมและ
    ไอคอนปิด

en: Grey out non-active window icons
th: แช่แข็งไอคอนหน้าต่างที่ไม่ทำงานเป็นสีเทา

en: Automatically expand task list to use full space
th: ขยายรายชื่อทาสก์ให้ใช้พื้นที่เต็มโดยอัตโนมัติ

en: Home
th: บ้าน

en: Log off, switch user, lock screen or power down the computer
th: ออกจากระบบ, สลับผู้ใช้, ล็อคหน้าจอ หรือปิดเครื่องคอมพิวเตอร์

en: Close window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Close
th: ปิด

en: Close current window.
th: ปิดหน้าต่างปัจจุบัน

en: Window Task Button
th: ปุ่มทาสก์ของหน้าต่าง
