gnome-boxes master - en to gu translation catalogue (201 entries)

en: A simple GNOME 3 application to access remote or virtual systems. Unlike some other virtual machine management software, Boxes is targeted towards typical desktop end-users. For this reason, Boxes will not provide many advanced options to tweak virtual machines. Instead Boxes will focus on getting things working out of the box with very little input from user.
gu: સાદા GNOME 3 કાર્યક્રમ દૂરસ્થ અથવા વર્ચ્યુઅલ સિસ્ટમોને વાપરવા માટે છે. કેટલાક અન્ય બીજા વર્ચ્યુઅલ મશીન સંચાલન સોફ્ટવેરથી અલગ, બોક્સ ખાસ ડેસ્કટોપ અતિમ-વપરાશકર્તા તરફ લક્ષ્ય થયેલ છે. આ કારણ માટે, બોક્સ ટ્વીક વર્ચ્યુઅલ મશીનમાં ઘણાં ઉન્નત વિકલ્પોને પૂરા પાડશે નહિં. બોક્સ વપરાશકર્તામાંથી ઘણાં ઓછા ઇનપુટ સાથે બોક્સની બહાર કામ કરશે.

en: You want to install Boxes if you just want a very safe and easy way to try out new operating systems or new (potentially unstable) versions of your favorite operating system(s), or need to connect to a remote machine (for example, in your office).
gu: તમે બોક્સને સ્થાપિત કરવા માંગતા હોય તો જો તમે ફક્ત તમારી પસંદીદા ઓપરેટીંગ સિસ્ટમ (ઓ) ની નવી ઓપરેટીંગ સિસ્ટમો અથવા નવી (અસ્થિર) આવૃત્તિઓને પ્રયત્ન કરવા સરળ રીત અને સલામત રીત માંગતા હોય તો, અથવા દૂરસ્થ મશીનમાં જોડાવાની જરૂર હોય તો (ઉદાહરણ તરીકે, તમારી ઓફિસમાં).

en: Boxes
gu: બોક્સ

en: Virtual machine viewer/manager
gu: વર્ચ્યુઅલ મશીન દર્શક/સંચાલક

en: View and use virtual machines
gu: વર્ચ્યુઅલ મશીનને વાપરો અને દેખો

en: virtual machine;vm;
gu: વર્ચ્યુઅલ મશીન;vm;

en: Collections
gu: સંગ્રહ

en: The list of boxes collections
gu: બોક્સની યાદીઓનો સંગ્રહ

en: Screenshot interval
gu: સ્ક્રીનશોટ અંતરાલ

en: The interval in seconds between screenshot updates
gu: સ્ક્રીનશોટ સુધારા વચ્ચે સેકંડમાં અંતરાલ

en: Window size
gu: વિન્ડો માપ

en: Window size (width and height)
gu: વિન્ડો માપ (પહોળાઇ અને ઊંચાઇ)

en: Window position
gu: વિન્ડો સ્થાન

en: Window position (x and y)
gu: વિન્ડો સ્થાન (x અને y)

en: Window maximized
gu: મહત્તમ થયેલ વિન્ડો

en: Window maximized state
gu: મહત્તમ થયેલ વિન્ડોની સ્થિતિ

en: _Username
gu: વપરાશકર્તાનામ (_U)

en: _Password
gu: પાસવર્ડ (_P)

en: Sign In
gu: પ્રવેશો

en: _New
gu: નવું (_N)

en: Back
gu: પાછળ

en: Select Items
gu: વસ્તુઓને પસંદ કરો

en: Search
gu: શોધો

en: <b><span size="large">No boxes found</span></b>
gu: <b><span size="large">બોક્સ મળ્યા નથી</span></b>

en: Create one using the button on the top left.
gu: ઉંચે ડાબે બટનની મદદથી એકને બનાવો.

en: Net:
gu: નેટ:

en: Force Shutdown
gu: જબરદસ્તી બંધ કરો

en: P_ause
gu: અટકાવો (_a)

en: _Delete
gu: કાઢી નાંખો (_D)

en: _Properties
gu: ગુણધર્મો (_P)

en: _Cancel
gu: રદ કરો (_C)

en: Select All
gu: બધું પસંદ કરો

en: Select Running
gu: ચાલી રહ્યુ છે તે પસંદ કરો

en: Select None
gu: કંઇ પસંદ કરો નહિં

en: Revert to this state
gu: આ સ્થિતિમાં પાછા જાવો

en: Rename
gu: ફરીથી નામ આપો

en: Delete
gu: કાઢા નાંખો

en: Done
gu: પૂર્ણ થયુ

en: Choose express install to automatically preconfigure the box with optimal settings.
gu: ઓપ્ટીમલ સુયોજનો સાથે બોક્સને પુન:રૂપરેખાંકિત કરવા માટે આપમેળે એક્સપ્રેસ સ્થાપન પસંદ કરો.

en: Express Install
gu: એક્સપ્રેસ સ્થાપન

en: Username
gu: વપરાશકર્તાનામ

en: Password
gu: પાસવર્ડ

en: _Add Password
gu: પાસવર્ડ ઉમેરો (_A)

en: Product Key
gu: પ્રોડક્ટ કી

en: Unknown media
gu: અજ્ઞાત મીડિયા

en: Introduction
gu: પરિચય

en: Source Selection
gu: સ્ત્રોત પસંદગી

en: Preparation
gu: તૈયારી

en: Setup
gu: સુયોજન

en: Review
gu: રિવ્યૂ

en: Enter URL
gu: URL દાખલ કરો

en: Select a file
gu: ફાઇલ પસંદ કરો

en: Create a Box
gu: બોક્સને બનાવો

en: C_reate
gu: બનાવો (_r)

en: C_ontinue
gu: ચાલુ રાખો (_o)

en: _Back
gu: પાછળ (_B)

en: Creating a Box will allow you to use another operating system directly from your existing login.
    
    You may connect to an existing machine <b><i>over the network</i></b> or create a <b><i>virtual machine</i></b> that runs locally on your own.
gu: બોક્સને બનાવવું તમારા હાલનાં પ્રવેશ માંથી સીધુ બીજી ઓપરેટીંગ સિસ્ટમને વાપરવા માટે તમને પરવાનગી આપશે.
    
    તમે <b><i>નેટવર્ક પર</i></b> હાલનાં મશીનને જોડી શકો છો અથવા <b><i>વર્ચ્યુઅલ મશીન</i></b> ને બનાવો કે જે તે તમારાં પોતાના પર સ્થાનિક રીતે ચાલે છે.

en: Insert operating system installation media or select a source below
gu: ઓપરેટીંગ સિસ્ટમ સ્થાપન મીડિયાને દાખલ કરો અથવા નીચે સ્ત્રોત પસંદ કરો

en: Any trademarks shown above are used merely for identification of software products you have already obtained and are the property of their respective owners.
gu: ઉપર બતાવેલ કોઇપણ ટ્રેડમાર્ક  સોફ્ટવેર પ્રોડક્ટોનાં ઓળખાણ માટે વાપરેલ છે જે તમે પહેલેથી જ પ્રાપ્ત કરેલ છે અને તેને સંબંધિત માલિકોની પ્રોપર્ટી છે.

en: Preparing to create new box
gu: નવા બોક્સને બનાવવા માટે તૈયારી કરી રહ્યા છે

en: Virtualization extensions are unavailable on your system. If your system is recent (post 2008), check your BIOS settings to enable them.
gu: વર્ચ્યુઅલાઇઝેશન ઍક્સટેન્શન તમારી સિસ્ટમ પર બિનઉપલબ્ધ છે. જો તમારી સિસ્ટમ તાજેતરની છે (2008 પછીની), તેઓને સક્રિય કરવા માટે તમારાં BIOS સુયોજનોને ચકાસો.

en: A simple GNOME 3 application to access remote or virtual systems
gu: દૂરસ્થ અથવા વર્ચ્યુઅલ મશીનોને વાપરવા માટે સાદો GNOME 3 કાર્યક્રમ

en: Help
gu: મદદ

en: About
gu: વિશે

en: Quit
gu: બહાર નીકળો

en: Display version number
gu: આવૃત્તિ નંબર દર્શાવો

en: Open in full screen
gu: સંપૂર્ણ સ્ક્રીનમાં ખોલો

en: Check virtualization capabilities
gu: વર્ચ્યુઅલાઇઝેશન ક્ષમતા ચકાસો

en: Open box with UUID
gu: UUID સાથે ખુલ્લુ બોક્સ

en: Search term
gu: પદ શોધો

note: A 'broker' is a virtual-machine manager (local or remote). Currently libvirt and ovirt are supported.
en: URI to display, broker or installer media
gu: દર્શાવવા માટે URI, બ્રોકર અથવા સ્થાપક મીડિયા

en: - A simple application to access remote or virtual machines
gu: - દૂરસ્થ અથવા વર્ચ્યુઅલ મશીનોને વાપરવા માટે સાદો કાર્યક્રમ

en: Too many command line arguments specified.
gu: ઘણી આદેશ વાક્ય દલીલો સ્પષ્ટ થયેલ છે.

en: _Undo
gu: છેલ્લી ક્રિયા રદ કરો (_U)

en: Box '%s' has been deleted
gu: બોક્સ '%s' ને કાઢી દેવામાં આવ્યુ છે

en: %u box has been deleted | %u boxes have been deleted
gu[0]: %u બોક્સને કાઢી દેવામાં આવ્યુ છે
gu[1]: %u બોક્સ કાઢી દેવામાં આવ્યા છે

en: New and Recent
gu: નવું અને તાજેતરનું

en: (press [left] Ctrl+Alt keys to ungrab)
gu: (પકડવુ ન હોય તો [left] Ctrl+Alt કી દબાવો)

en: Unsupported disk image format.
gu: બિનઆધારભૂત ડિસ્ક ઇમેજ બંધારણ.

en: System
gu: સિસ્ટમ

en: Name
gu: નામ

en: Virtualizer
gu: વર્ચ્યુઅલાઇઝર

en: Troubleshooting log
gu: મુશ્કેલીનિવારણ લૉગ

en: _Save
gu: સંગ્રહો (_S)

en: Copy to clipboard
gu: ક્લિપબોર્ડમાં નકલ કરો

en: _Close
gu: બંધ કરો (_C)

en: Save log
gu: લૉગ સંગ્રહો

en: Error saving: %s
gu: સંગ્રહ કરી રહ્યા હોય ત્યારે ભૂલ: %s

en: Protocol
gu: પ્રોટોકોલ

note: Only add smartcart support to guests if HAVE_SMARTCARD, as qemu built without smartcard support will not start vms with it.
en: Add support to guest
gu: મહેમાનમાં આધારને ઉમેરો

en: USB device support
gu: USB ઉપકરણ આધાર

en: Smartcard support
gu: સ્માર્ટકાર્ડ આધાર

note: Translators: empty is listed as the filename for a non-mounted CD
en: empty
gu: ખાલી

note: Translators: This is the text on the button to select an iso for the cd
en: Select
gu: પસંદ કરો

note: Translators: Remove is the label on the button to remove an iso from a cdrom drive
en: Remove
gu: દૂર કરો

en: Select a device or ISO file
gu: ઉપકરણ અથવા ISO ફાઇલને પસંદ કરો

en: _Open
gu: ખોલો (_O)

note: Translators: First '%s' is filename of ISO or CD/DVD device that user selected and Second '%s' is name of the box.
en: Insertion of '%s' as a CD/DVD into '%s' failed
gu: '%s' માં CD/DVD તરીકે '%s' ને ઉમેરવાનું નિષ્ફળ

note: Translators: '%s' here is name of the box.
en: Removal of CD/DVD from '%s' failed
gu: '%s' માંથી CD/DVD નું નિરાકરણ નિષ્ફળ

en: Memory
gu: મેમરી

en: Maximum Disk Size
gu: મહત્તમ ડિસ્ક માપ

en: There is not enough space on your machine to increase the maximum disk size.
gu: મહત્તમ ડિસ્ક માપને વધારવા માટે તમારાં મશીન પર પૂરતી જગ્યા નથી.

en: When you force shutdown, the box may lose data.
gu: જ્યારે તમે બંધ કરવા દબાણ કરો ત્યારે, બોક્સ માહિતીને ગુમાવી શકે છે.

en: _Shutdown
gu: બંધ કરો (_S)

note: Translators: The %s will be expanded with the name of the vm
en: Restoring %s from disk
gu: ડિસ્કમાંથી %s ને પુન:સંગ્રહી રહ્યા છે

note: Translators: The %s will be expanded with the name of the vm
en: Starting %s
gu: %s શરૂ કરી રહ્યા છે

en: Restart of '%s' is taking too long. Force it to shutdown?
gu: '%s' ને પુન:શરૂ કરવા લાંબો સમય લે છે. તેને જબરદસ્તી બંધ કરો?

en: Import '%s' from system broker
gu: સિસ્ટમ બ્રોકરમાંથી '%s' આયાત કરો

note: Translators: %u here is the number of boxes available for import
en: Import %u box from system broker | Import %u boxes from system broker
gu[0]: સિસ્ટમ બ્રોક્સમાંથી %u બોક્સને આયાત કરો
gu[1]: સિસ્ટમ બ્રોક્સોમાંથી %u બોક્સને આયાત કરો

en: Will import '%s' from system broker
gu: સિસ્ટમ બ્રોકરમાંથી '%s' ને આયાત કરશે

note: Translators: %u here is the number of boxes available for import
en: Will import %u box from system broker | Will import %u boxes from system broker
gu[0]: સિસ્ટમ બ્રોક્સમાંથી '%u' ને આયાત કરશે
gu[1]: સિસ્ટમ બ્રોક્સોમાંથી '%u' ને આયાત કરશે

en: No boxes to import
gu: આયાત કરવા માટે બોક્સ નથી

en: Failed to find suitable disk to import for box '%s'
gu: બોક્સ '%s' માટે આયાત કરવા માટે સુસંગત ડિસ્કને શોધવામાં નિષ્ફળતા

note: Translators: The %s will be expanded with the name of the vm
en: Connecting to %s
gu: %s સાથે જોડાઇ રહ્યા છે

en: Connection to '%s' failed
gu: '%s' નું જોડાણ નિષ્ફળ

en: Saving…
gu: સંગ્રહી રહ્યા છે...

en: '%s' could not be restored from disk
    Try without saved state?
gu: '%s' ને ડિસ્કમાંથી પુન:સંગ્રહી શક્યા નહિં
    શું સંગ્રહ કર્યા વગર પ્રયત્ન કરવા માંગો છો?

en: Restart
gu: પુન:શરૂ કરો

en: Failed to start '%s'
gu: '%s' ને શરૂ કરવામાં નિષ્ફળતા

note: Translators: %s => name of launched box
en: '%s' requires authentication
gu: '%s' ને સત્તાધિકરણની જરૂર છે

note: FIXME: add proper UI & docs
en: • The CPU is capable of virtualization: %s
gu: • CPU એ વર્ચ્યુઅલાઇઝેશનને સક્ષમ છે: %s

en: • The KVM module is loaded: %s
gu: • KVM મોડ્યુલ લાવેલ છે: %s

en: • Libvirt KVM guest available: %s
gu: • Libvirt KVM મહેમાન ઉપલબ્ધ છે: %s

en: • Boxes storage pool available: %s
gu: • બોક્સ સંગ્રહ પુલ ઉપલબ્ધ: %s

en: • The SELinux context is default: %s
gu: • SELinux સંદર્ભ મૂળભૂત છે: %s

en: Report bugs to <%s>.
gu: <%s> માં ભલોનો અહેવાલ થાય છે.

en: %s home page: <%s>.
gu: %s ઘર પાનું: <%s>.

en: No such file %s
gu: આવી ફાઇલ %s નથી

en: Sign In to %s
gu: %s માં પ્રવેશો

en: Not connected to %s
gu: %s સાથે જોડાયેલ નથી

en: Connection to oVirt broker failed
gu: oVirt બ્રોકરનું જોડાણ નિષ્ફળ

en: Login
gu: પ્રવેશ

en: Display
gu: દર્શાવો

en: Devices
gu: ઉપકરણો

en: Snapshots
gu: સ્નેપશોટ

en: Changes require restart of '%s'.
gu: ફેરફારોને '%s' ને પુન:શરૂ કરવાની જરૂર છે.

en: _Restart
gu: પુન:શરૂ કરો (_R)

en: Pausing '%s' failed
gu: '%s' ને અટકાવવામાં નિષ્ફળતા

note: Translators: This is a button to open box(es) in new window(s)
en: _Open in new window | _Open in %d new windows
gu[0]: નવી વિન્ડોમાં ખોલો (_O)
gu[1]: %d નવી વિન્ડો (ઓ) માં ખોલો (_O)

note: This goes with the "Click on items to select them" string and is about selection of items (boxes) when the main collection view is in selection mode.
en: %d selected | %d selected
gu[0]: %d પસંદ થયેલ છે
gu[1]: %d પસંદ થયેલ છે

en: (Click on items to select them)
gu: (તેઓને પસંદ કરવા માટે વસ્તુઓ પર ક્લિક કરો)

en: Reverting to %s…
gu: %s માં પાછા જઇ રહ્યા છે...

en: Failed to apply snapshot
gu: સ્નેપશોટને લાગુ કરવામાં નિષ્ફળતા

en: Snapshot "%s" deleted.
gu: સ્નેપશોટ "%s" ને કાઢી નાંખેલ છે.

en: Creating new snapshot…
gu: નવાં સ્નેપશોટને બનાવી રહ્યા છે...

en: Failed to create snapshot of %s
gu: %s નાં સ્નેપશોટને બનાવવામાં નિષ્ફળતા

note: Translators: "Unknown" is a placeholder for a box name when it could not be determined
en: Unknown
gu: અજ્ઞાત

en: Automatic redirection of USB device '%s' for '%s' failed
gu: USB ઉપકરણ '%s' માટે '%s' નું આપમેળે દિશામાન નિષ્ફળ

en: Redirection of USB device '%s' for '%s' failed
gu: USB ઉપકરણ '%s' માટે '%s' નું દિશામાન નિષ્ફળ

en: Share clipboard
gu: ક્લિપબોર્ડ વહેંચો

en: Resize guest
gu: મહેમાનનું માપ બદલો

en: Redirect new USB devices
gu: નવાં USB ઉપકરણોને દિશામાન કરો

en: USB devices
gu: USB ઉપકરણો

en: Invalid URI
gu: અમાન્ય URI

en: The port must be specified once
gu: પોર્ટે એકવાર સ્પષ્ટ કરવુ જ જોઇએ

en: Missing port in Spice URI
gu: Spice URI માં ગુમ થયેલ પોર્ટ

en: Downloading device drivers…
gu: ઉપકરણ ડ્રાઇવરોને ડાઉનલોડ કરી રહ્યા છે…

en: no password
gu: પાસવર્ડ નથી

en: Express installation of %s requires an internet connection.
gu: %s નાં એક્સપ્રેસ સ્થાપનને ઇન્ટરનેટ જોડાણની જરૂરિયાત છે.

en: Your SELinux context looks incorrect, you can try to fix it by running:
    %s
gu: તમારું SELinux સંદર્ભ અયોગ્ય લાગે છે, તમે તેને ચલાવીને સુધારવાનો પ્રયત્ન કરી શકો છો:
    %s

en: SELinux not installed?
gu: શું SELinux સ્થાપિત થયેલ નથી?

en: Could not get 'gnome-boxes' storage pool information from libvirt. Make sure 'virsh -c qemu:///session pool-dumpxml gnome-boxes' is working.
gu: libvirt માંથી 'gnome-boxes' સંગ્રહ પુલ જાણકારીને મેળવી શક્યા નહિં. ખાતરી કરો કે 'virsh -c qemu:///session pool-dumpxml gnome-boxes' કામ કરી રહ્યુ છે.

en: %s is known to libvirt as GNOME Boxes's storage pool but this directory does not exist
gu: %s એ GNOME બોક્સનાં સંગ્રહ પુલ તરીકે  libvirt માં જાણીતુ છે પરંતુ ડિરેક્ટરી અસ્તિત્વમાં નથી

en: %s is known to libvirt as GNOME Boxes's storage pool but is not a directory
gu: %s એ GNOME બોક્સનાં સંગ્રહ પુલ તરીકે libvirt  માં જાણીતુ નથા પરંતુ ડિરેક્ટરી નથી

en: %s is known to libvirt as GNOME Boxes's storage pool but is not user-readable/writable
gu: %s એ GNOME બોક્સનાં સંગ્રહ પુલ તરીકે  libvirt માં જાણીતુ છે પરંતુ વપરાશકર્તાને વાંચી શકાય/લખી શકાય તેમ નથી

en: yes
gu: હા

en: no
gu: ના

note: No guest caps or none compatible FIXME: Better error messsage than this please?
en: Incapable host system
gu: અસક્ષમ યજમાન સિસ્ટમ

en: An error occurred during installation preparation. Express Install disabled.
gu: સ્થાપન તૈયારી દરમ્યાન ભૂલ ઉદ્ભવી. એક્સપ્રેસ સ્થાપન નિષ્ક્રિય થયેલ છે.

en: Live box '%s' has been deleted automatically.
gu: જીવંત બોક્સ '%s' ને આપમેળે કાઢી દેવામાં આવ્યુ છે.

en: Installing…
gu: સ્થાપિત કરી રહ્યા છે…

note: Translators: We show 'Live' tag next or below the name of live OS media or box based on such media. http://en.wikipedia.org/wiki/Live_CD
en: Live
gu: જીવંત

note: This string is about automatic installation progress
en: %d%% Installed | %d%% Installed
gu[0]: %d%% સ્થાપિત થયેલ છે
gu[1]: %d%% સ્થાપિત થયેલ છે

en: Importing…
gu: આયાત કરી રહ્યા છીએ…

en: Box import from file '%s' failed.
gu: ફાઇલ '%s' માંથી બોક્સ આયાત કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Read-only
gu: ફક્ત વાંચી શકાય તેવું

en: 32-bit x86 system
gu: 32-બીટ x86 સિસ્ટમ

en: 64-bit x86 system
gu: 64-બીટ x86 સિસ્ટમ

note: Translator comment: %s is name of vendor here (e.g Canonical Ltd or Red Hat Inc)
en:  from %s
gu:  %s માંથી

en: Box creation failed
gu: બોક્સ બનાવવામાં નિષ્ફળતા

en: Please enter desktop or collection URI
gu: મહેરબાની કરીને ડેસ્કટોપ અથવા સંગ્રહ URI ને દાખલ કરો

en: Will add boxes for all systems available from this account.
gu: આ ખાતામાંથી ઉપલબ્ધ બધી સિસ્ટમો માટે બોક્સ ઉમેરાશે.

en: Will add a single box.
gu: એકજ બોક્સને ઉમેરશે.

note: ignore any parsing error
en: Desktop Access
gu: ડેસ્કટોપ વપરાશ

en: Empty location
gu: ખાલી સ્થાન

en: Unsupported protocol '%s'
gu: બિનઆધારભૂત પ્રોટોકોલ '%s'

en: Unknown installer media
gu: અજ્ઞાત સ્થાપક મીડિયા

en: Analyzing…
gu: વિશ્લેષણ કરી રહ્યા છે...

en: Failed to analyze installer media. Corrupted or incomplete media?
gu: સ્થાપક મીડિયાનું વિશ્ર્લેષણ કરવામાં નિષ્ફળતા. ભાંગેલ અથવા અપૂરતી મીડિયા?

note: We did this, so ignore!
en: Box setup failed
gu: બોક્સ સુયોજન નિષ્ફળ

en: Boxes will create a new box with the following properties:
gu: નીચેનાં ગુણધર્મો સાથે બોક્સો નવા બોક્સને બનાવશે:

en: Type
gu: પ્રકાર

en: Host
gu: યજમાન

en: Port
gu: પોર્ટ

en: TLS Port
gu: TLS પોર્ટ

en: Will add boxes for all systems available from this account:
gu: આ ખાતામાંથી ઉપલબ્ધ બધી સિસ્ટમો માટે બોક્સ ઉમેરાશે:

en: Disk
gu: ડિસ્ક

en: %s maximum
gu: %s મહત્તમ

en: Downloading media…
gu: મીડિયાને ડાઉનલોડ કરી રહ્યા છે...

en: Download failed.
gu: ડાઉનલોડ નિષ્ફળ.

en: C_ustomize…
gu: વૈવિધ્ય (_u)…
