gnome-boxes master - en to te translation catalogue (202 entries)

en: A simple GNOME 3 application to access remote or virtual systems. Unlike some other virtual machine management software, Boxes is targeted towards typical desktop end-users. For this reason, Boxes will not provide many advanced options to tweak virtual machines. Instead Boxes will focus on getting things working out of the box with very little input from user.
te: రిమోట్ లేదా వర్చ్యువల్ వ్యవస్థలను ఏక్సెస్ చేయుటకు ఒక సులువైన గ్నోమ్ 3 అనువర్తనము. కొన్ని వర్చ్యువల్ మిషన్ నిర్వహణ సాఫ్ట్‌వేర్ వలె కాక, బాక్సెస్ మామూలు డెస్కుటాప్ వాడుకరులను ఉద్దేశించినది. ఈ కారణం చేత, బాక్సెస్ అనునది వర్చ్యువల్ మిషన్ల కొరకు మరిన్ని అధునాతన ఐచ్చికాలను అందించదు. వాడుకరి నుండి కొద్దిపాటి ఇన్పుట్‌తోనే పనిజరిగేట్లు చేయడంపట్ల బాక్సెస్ దృష్టిసారించింది.

en: You want to install Boxes if you just want a very safe and easy way to try out new operating systems or new (potentially unstable) versions of your favorite operating system(s), or need to connect to a remote machine (for example, in your office).
te: మీరు కొత్త ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్ చాలా సురక్షితంగా మరియు సులువుగా సంస్థాపించి ప్రయత్నించాలన్నా లేదా మీ అభీష్ట ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్(ల) కొత్త (స్థిరంకాని)  వర్షన్లు ప్రయత్నించిచూడాలన్నా, లేదా రిమోట్ మిషన్ (ఉదాహరణకు, మీ కార్యాలయం నందలిది)కు అనుసంధానం కావాలన్నా మీరు బాక్సెస్ సంస్థాపించుకోవచ్చు.

en: Boxes
te: పెట్టెలు

en: Virtual machine viewer/manager
te: వర్చ్యువల్ మిషన్ వీక్షకము/నిర్వాహకము

en: View and use virtual machines
te: వాస్తవ యంత్రాలను వీక్షించండి మరియు ఉపయోగించండి

en: virtual machine;vm;
te: వర్చ్యువల్ మిషన్;vm;

en: Collections
te: సేకరణలు

en: The list of boxes collections
te: పెట్టెల సేకరణల జాబితా

en: Screenshot interval
te: తెరపట్టు అంతరం

en: The interval in seconds between screenshot updates
te: తెరపట్టు నవీకరణల మధ్య అంతరం సెకన్లలో

en: Window size
te: కిటికీ పరిమాణం

en: Window size (width and height)
te: కిటికీ పరిమాణం (వెడల్పు మరియు ఎత్తు)

en: Window position
te: కిటికీ స్థానము

en: Window position (x and y)
te: కిటికీ స్థానము (x మరియు y)

en: Window maximized
te: గరిష్టీకరించబడిన కిటికీ

en: Window maximized state
te: కిటికీ గరిష్టీకరణ స్థితి

en: _Username
te: వాడుకరిపేరు (_U)

en: _Password
te: సంకేతపదము (_P)

en: Sign In
te: ప్రవేశించు

en: _New
te: కొత్త (_N)

en: Back
te: వెనుకకు

en: Select Items
te: అంశాలు ఎంపికచేయి

en: Search
te: వెతుకు

en: <b><span size="large">No boxes found</span></b>
te: <b><span size="large">బాక్సెస్ కనబడలేదు</span></b>

en: Create one using the button on the top left.
te: పై ఎడమన వున్న బటన్ వుపయోగించి వొకటి సృష్టించు

en: CPU:
te: సిపియు:

en: Net:
te: నెట్:

en: Force Shutdown
te: బలవంతపు మూసివేత

en: P_ause
te: నిలిపివేయి (_a)

en: _Delete
te: తొలగించు(_D)

en: _Properties
te: లక్షణాలు (_P)

en: _Cancel
te: రద్దుచేయి (_C)

en: Select All
te: అన్నింటిని ఎంచుకొను

en: Select Running
te: నడుచుచున్నది యెంపికచేయి

en: Select None
te: ఏది యెంచవద్దు

en: Revert to this state
te: ఈ స్థితికి తిరిగివుంచు

en: Rename
te: పేరుమార్చు

en: Delete
te: తొలగించు

en: Done
te: అయినది

en: Choose express install to automatically preconfigure the box with optimal settings.
te: అనుకూల అమరికలతో స్వరూపణాన్ని స్వయంచలకంగా స్వరూపించుటకు ఎక్స్‍ప్రెస్ స్థాపనను ఎంచుకోండి.

en: Express Install
te: ఎక్స్‍ప్రెస్ స్థాపన

en: Username
te: వాడుకరిపేరు

en: Password
te: సంకేతపదం

en: _Add Password
te: సంకేతపదాన్ని జతచేయి (_A)

en: Product Key
te: ప్రొడక్ట్ కీ

en: Unknown media
te: తెలియని మాధ్యమం

en: Introduction
te: పరిచయం

en: Source Selection
te: మూలం ఎంపిక

en: Preparation
te: తయారుచేస్తుంది

en: Setup
te: అమరిక

en: Review
te: సమీక్ష

en: Enter URL
te: URL ప్రవేశపెట్టండి

en: Select a file
te: ఒక ఫైలును ఎంచుకోండి

en: Create a Box
te: ఒక పెట్టెను సృష్టించండి

en: C_reate
te: సృష్టించు (_r)

en: C_ontinue
te: కొనసాగు (_o)

en: _Back
te: వెనక్కి (_B)

en: Creating a Box will allow you to use another operating system directly from your existing login.
    
    You may connect to an existing machine <b><i>over the network</i></b> or create a <b><i>virtual machine</i></b> that runs locally on your own.
te: మీరు ఒక పెట్టెను సృష్టించుట ద్వారా మీరు ప్రవేశించివున్న వ్యవస్థ నుండి వేరొక నిర్వహణ వ్యవస్థను ఉపయోగించవచ్చును.
    
    మీరు <b><i>నెట్‌వర్క్ ద్వారా</i></b> అనుసంధానమవ్వవచ్చు లేక ఒక కొత్త <b><i>వాస్తవ యంత్రాన్ని</i></b> సృష్టించినట్టయితే, దానిని స్థానికంగా వాడుకోవచ్చును.

en: Insert operating system installation media or select a source below
te: నిర్వహణ వ్యవస్థ స్థాపక మాధ్యమాన్ని చొప్పించండి లేదా క్రింద ఉన్న మూలాన్ని ఎంచుకోండి

en: Any trademarks shown above are used merely for identification of software products you have already obtained and are the property of their respective owners.
te: ఇక్కడ చూపించిన వాణిజ్యగుర్తులు కేవలం సాఫ్ట్‍వేర్ ఉత్పత్తులను గుర్తుంచుటకు మాత్రమే, వాటిపై సర్వహక్కులు సంబంధిత యజమానులు కలిగివున్నారు.

en: Preparing to create new box
te: కొత్త పెట్టెను సృష్టించుటకు సిద్ధంచేస్తున్నది

en: Virtualization extensions are unavailable on your system. If your system is recent (post 2008), check your BIOS settings to enable them.
te: మీ వ్యవస్థపైన వర్చ్యులైజేషన్ పొడిగింతలు అందుబాటులో లేవు. మీ వ్యవస్థ ఇటీవలదైతే (2008 తరువాతది), మీ BIOS అమరికలను చేతనించు.

en: A simple GNOME 3 application to access remote or virtual systems
te: సుదూర లేదా వాస్తవ వ్యవస్థల ప్రాప్తికై రూపొందించిన ఒక సరళమైన గ్నోమ్ 3 అనువర్తనం

en: Help
te: సహాయం

en: About
te: గురించి

en: Quit
te: నిష్క్రమించు

en: Display version number
te: రూపాంతర సంఖ్యను చూపించు

en: Open in full screen
te: పూర్తితెరలో తెరువు

en: Check virtualization capabilities
te: వర్ట్యువలైజేషన్ సామర్థ్యాలను పరిశీలించండి

en: Open box with UUID
te: పెట్టెను UUIDతో తెరువు

en: Search term
te: శోధన పదం

note: A 'broker' is a virtual-machine manager (local or remote). Currently libvirt and ovirt are supported.
en: URI to display, broker or installer media
te: ప్రదర్శించాల్సిన URI, మధ్యవర్తి లేదా స్థాపక మాధ్యమం

en: - A simple application to access remote or virtual machines
te: - సుదూర లేదా వాస్తవ యంత్రాల ప్రాప్తికై రూపొందించిన ఒక సరళమైన అనువర్తనం

en: Too many command line arguments specified.
te: చాలా ఆదేశ పరామితులు పేర్కొనబడినవి.

en: _Undo
te: చేయవద్దు (_U)

en: Box '%s' has been deleted
te: '%s' పెట్టె తొలగించబడింది

en: %u box has been deleted | %u boxes have been deleted
te[0]: %u పెట్టె తొలగించబడింది
te[1]: %u పెట్టెలు తొలగించబడ్డాయి

en: New and Recent
te: కొత్తది మరియు ఇటీవలి

en: (press [left] Ctrl+Alt keys to ungrab)
te: (పట్టువిడువుటకు [left] Ctrl+Alt కీలు వత్తుము)

en: Unsupported disk image format.
te: తోడ్పాటులేని డిస్కు ఇమేజ్ ఫార్మాట్.

en: System
te: వ్యవస్థ

en: Name
te: పేరు

en: Virtualizer
te: వర్ట్యులైజర్

en: Troubleshooting log
te: ట్రబుల్‌షూటింగ్ లాగ్

en: _Save
te: భద్రపరుచు (_S)

en: Copy to clipboard
te: క్లిప్‌బోర్డునకు నకలుతీయి

en: _Close
te: మూసివేయి (_C)

en: Save log
te: లాగ్ దాయి

en: Error saving: %s
te: దాయుటలో దోషం: %s

en: Protocol
te: ప్రోటోకాల్

note: Only add smartcart support to guests if HAVE_SMARTCARD, as qemu built without smartcard support will not start vms with it.
en: Add support to guest
te: అతిథికి తోడ్పాటు జతచేయి

en: USB device support
te: USB పరికరం తోడ్పాటు

en: Smartcard support
te: స్మార్టుకార్డ్ తోడ్పాటు

note: Translators: empty is listed as the filename for a non-mounted CD
en: empty
te: ఖాళీ

note: Translators: This is the text on the button to select an iso for the cd
en: Select
te: ఎంపికచేయి

note: Translators: Remove is the label on the button to remove an iso from a cdrom drive
en: Remove
te: తీసివేయి

en: Select a device or ISO file
te: ఒక పరికరాన్ని లేదా ISO ఫైలును ఎంచుకోండి

en: _Open
te: తెరువుము (_O)

note: Translators: First '%s' is filename of ISO or CD/DVD device that user selected and Second '%s' is name of the box.
en: Insertion of '%s' as a CD/DVD into '%s' failed
te: CD/DVD వలె '%s' ను '%s' లోనికి చొప్పించుట విఫలమైంది

note: Translators: '%s' here is name of the box.
en: Removal of CD/DVD from '%s' failed
te: '%s' నుండి CD/DVDను తీసివేయుట విఫలమైంది

en: Memory
te: జ్ఞాపకశక్తి

en: Maximum Disk Size
te: గరిష్ఠ డిస్కు పరిమాణం

en: There is not enough space on your machine to increase the maximum disk size.
te: గరిష్ట డిస్కు పరిమాణంను పెంచుటకు మీ మిషన్‌పైన తగినంత జాగా లేదు.

en: When you force shutdown, the box may lose data.
te: బలవంతంగా మూసివేసినపుడు, పెట్టె డేటాను కోల్పోయే అవకాశం ఉన్నది.

en: _Shutdown
te: మూసివేయి (_S)

note: Translators: The %s will be expanded with the name of the vm
en: Restoring %s from disk
te: డిస్కు నుండి %s పునరుద్ధరిస్తోంది

note: Translators: The %s will be expanded with the name of the vm
en: Starting %s
te: %s ప్రారంభించబడుతోంది

en: Restart of '%s' is taking too long. Force it to shutdown?
te: '%s' యొక్క పునఃప్రారంభం చాలాసేపు పడుతోంది. బలవంతంగా మూసివేయాలా?

en: Import '%s' from system broker
te: మీ వ్యవస్థ బ్రోకర్ నుండి '%s' దిగుమతిచేయి

note: Translators: %u here is the number of boxes available for import
en: Import %u box from system broker | Import %u boxes from system broker
te[0]: వ్యవస్థ బ్రోకర్ నుండి %u బాక్స్ దిగుమతి చేయి
te[1]: వ్యవస్థ బ్రోకర్ నుండి %u బాక్సులు దిగుమతి చేయి

en: Will import '%s' from system broker
te: వ్యవస్థ బ్రోకర్ నుండి '%s' దిగుమతి చేయును

note: Translators: %u here is the number of boxes available for import
en: Will import %u box from system broker | Will import %u boxes from system broker
te[0]: %u బాక్స్ సిస్టమ్ బ్రోకర్ నుండి దిగుమతిచేయును
te[1]: %u బాక్సులను సిస్టమ్ బ్రోకర్ నుండి దిగుమతిచేయును

en: No boxes to import
te: దిగుమతి చేయుటకు ఏ బాక్సులులేవు

en: Failed to find suitable disk to import for box '%s'
te: బాక్స్ '%s' కొరకు దిగుమతి చేయుటకు తగు డిస్కును కనుగొనుటలో విఫలమైంది

note: Translators: The %s will be expanded with the name of the vm
en: Connecting to %s
te: %s కు అనుసంధానిస్తోంది

en: Connection to '%s' failed
te: '%s'కి అనుసంధానం విఫలమైంది

en: Saving…
te: దాయుచున్నది...

en: '%s' could not be restored from disk
    Try without saved state?
te: '%s' డిస్కువుండి తిరిగివుంచబడలేదు
    దాచిన స్థితి లేకుండా ప్రయత్నించు?

en: Restart
te: పునఃప్రారంభించు

en: Failed to start '%s'
te: '%s' ప్రారంభించుటో విఫలమైంది

note: Translators: %s => name of launched box
en: '%s' requires authentication
te: '%s' కు ధృవీకరణ అవసరం

note: FIXME: add proper UI & docs
en: • The CPU is capable of virtualization: %s
te: • సిపియు వర్ట్యువలైజేషన్ సామర్థ్యం కలదు: %s

en: • The KVM module is loaded: %s
te: • KVM పర్వికము లోడయింది: %s

en: • Libvirt KVM guest available: %s
te: • లిబ్‌వర్ట్ KVM అతిథి లభ్యం: %s

en: • Boxes storage pool available: %s
te: • బాక్సెస్ నిల్వ పూల్ అందుబాటులో వుంది: %s

en: • The SELinux context is default: %s
te: • SELinux సందర్భం అప్రమేయం: %s

en: Report bugs to <%s>.
te: లోపాలను <%s>కు నివేదించండి.

en: %s home page: <%s>.
te: %s నివాస పుట: <%s>.

en: No such file %s
te: %s వంటి ఫైలు లేదు

en: Sign In to %s
te: %s కు ప్రవేశించు

en: Not connected to %s
te: %s కు అనుసంధానం కాలేదు

en: Connection to oVirt broker failed
te: oVirt బ్రోకర్‌కు అనుసంధానం విఫలమైంది

en: Login
te: ప్రవేశించండి

en: Display
te: తెర

en: Devices
te: పరికరాలు

en: Snapshots
te: స్నాప్‌షాట్లు

en: Changes require restart of '%s'.
te: మారులకు '%s' పునఃప్రారంభించాలి.

en: _Restart
te: పునఃప్రారంభించు (_R)

en: Pausing '%s' failed
te: '%s' నిలిపివుంచుట విఫలమైంది

note: Translators: This is a button to open box(es) in new window(s)
en: _Open in new window | _Open in %d new windows
te[0]: కొత్త విండో తెరువుము (_O)
te[1]: %d కొత్త విండోలు తెరువుము (_O)

note: This goes with the "Click on items to select them" string and is about selection of items (boxes) when the main collection view is in selection mode.
en: %d selected | %d selected
te[0]: %d ఎంపికచేయబడింది
te[1]: %d ఎంపికచేయబడినవి

en: (Click on items to select them)
te: (అంశములను ఎంపికచేయుటకు వాటిపై నొక్కండి)

en: Reverting to %s…
te: %s కు తిరిగివుంచుతోంది...

en: Failed to apply snapshot
te: స్నాప్‌షాట్ వర్తింపచేయుటకు విఫలమైంది

en: Snapshot "%s" deleted.
te: స్నాప్‌షాట్ "%s" తొలగించబడింది.

en: Creating new snapshot…
te: కొత్త స్నాప్‌షాట్ సృష్టిస్తోంది...

en: Failed to create snapshot of %s
te: %s స్నాప్‌షాట్ సృష్టించుటకు విఫలమైంది

note: Translators: "Unknown" is a placeholder for a box name when it could not be determined
en: Unknown
te: తెలియని

en: Automatic redirection of USB device '%s' for '%s' failed
te: USB పరికరం '%s' స్వయంచాలకంగా '%s' కు రీడైరక్ట్ అవ్వుట విఫలమైంది

en: Redirection of USB device '%s' for '%s' failed
te: USB పరికరం '%s' అనునది '%s' కు రీడైరక్ట్ అవ్వుట విఫలమైంది

en: Share clipboard
te: కీబోర్డును పంచుకొను

en: Resize guest
te: అథితి పరిమాణంమార్చు

en: Redirect new USB devices
te: కొత్త USB పరికరాలు రీడైరెక్ట్ చేయి

en: USB devices
te: USB పరికరాలు

en: Invalid URI
te: చెల్లని URI

en: The port must be specified once
te: పోర్టు తప్పక వొకసారి తెలుపాలి

en: Missing port in Spice URI
te: స్పైస్ URI నందు పోర్టు దోరకలేదు

en: Downloading device drivers…
te: పరికర డ్రైవర్లను డౌనులోడుచేస్తోంది...

en: no password
te: సంకేతపదం లేదు

en: Express installation of %s requires an internet connection.
te: %s యొక్క ఎక్స్‌ప్రెస్ సంస్థాపనకు ఇంటర్నెట్ అనుసంధానం అవసరం.

en: Your SELinux context looks incorrect, you can try to fix it by running:
    %s
te: మీ SELinux సందర్భం తప్పుగా అనిపిస్తుంది, మీరు దానిని క్రింద పేర్కొన్న ఆదేశాన్ని నడుపుట ద్వారా సరిచేయటకు ప్రయత్నించవచ్చు:
    %s

en: SELinux not installed?
te: SELinux స్థాపించలేదా?

en: Could not get 'gnome-boxes' storage pool information from libvirt. Make sure 'virsh -c qemu:///session pool-dumpxml gnome-boxes' is working.
te: libvirt నుండి 'గ్నోమ్-బాక్సెస్' నిల్వ పూల్ సమాచారం పొందలేక పోయింది. 'virsh -c qemu:///session pool-dumpxml gnome-boxes' పనిచేయునట్లు చూసుకోండి.

en: %s is known to libvirt as GNOME Boxes's storage pool but this directory does not exist
te: %s అనునది libvirt కు గ్నోమ్ బాక్సెస్ యొక్క నిల్వ పూల్‌గా తెలియును అయితే యీ డైరెక్టరీ లేదు

en: %s is known to libvirt as GNOME Boxes's storage pool but is not a directory
te: %s అనునది libvirt నకు గ్నోమ్ బాక్సెస్ నిల్వ పూల్‌గా తెలియును అయితే డైరెక్టరీ కాదు

en: %s is known to libvirt as GNOME Boxes's storage pool but is not user-readable/writable
te: %s అనునది libvirt కు గ్నోమ్ బాక్సెస్ నిల్వ పూల్‌గా తెలియును అయితే వాడుకరి వ్రాయదగు/చదువదగునది కాదు

en: yes
te: అవును

en: no
te: వద్దు

note: No guest caps or none compatible FIXME: Better error messsage than this please?
en: Incapable host system
te: అసమర్థ అతిథ్య వ్యవస్థ

en: An error occurred during installation preparation. Express Install disabled.
te: స్థాపనకు సిద్ధం చేయుటలో ఒక దోషం సంభవించినది. ఎక్స్‍ప్రెస్ స్థాపన అచేతనమైవుంది.

en: Live box '%s' has been deleted automatically.
te: లైవ్ బాక్స్ '%s' స్వయంచాలకంగా తొలగించబడింది.

en: Installing…
te: సంస్థాపిస్తోంది...

note: Translators: We show 'Live' tag next or below the name of live OS media or box based on such media. http://en.wikipedia.org/wiki/Live_CD
en: Live
te: ప్రత్యక్షం

note: This string is about automatic installation progress
en: %d%% Installed | %d%% Installed
te[0]: %d%% స్థాపించబడింది
te[1]: %d%% స్థాపించబడ్డాయి

en: Importing…
te: దిగుమతిచేస్తోంది...

en: Box import from file '%s' failed.
te: ఫైల్ '%s' నుండి బాక్స్ దిగుమతి విఫలమైంది.

en: Read-only
te: చదువుటకు-మాత్రమే

en: 32-bit x86 system
te: 32-బిట్ x86 వ్యవస్థ

en: 64-bit x86 system
te: 64-బిట్ x86 వ్యవస్థ

note: Translator comment: %s is name of vendor here (e.g Canonical Ltd or Red Hat Inc)
en:  from %s
te:  %s నుండి

en: Box creation failed
te: పెట్టె సృష్టించుటలో విఫలమైంది

en: Please enter desktop or collection URI
te: దయచేసి డెస్క్‍టాప్ లేదా URI సేకరణను ప్రవేశపెట్టండి

en: Will add boxes for all systems available from this account.
te: ఈ ఖాతా నుండి అందుబాటులో ఉన్న వ్యవస్థలన్నిటికీ పెట్టెలను జతచేస్తుంది.

en: Will add a single box.
te: ఒకే పెట్టెను జతచేస్తుంది.

note: ignore any parsing error
en: Desktop Access
te: డెస్క్‍టాప్ ప్రాప్తి

en: Empty location
te: ఖాళీ స్థానం

en: Unsupported protocol '%s'
te: మద్ధతులేని ప్రోటోకాల్ '%s'

en: Unknown installer media
te: తెలియని స్థాపక మాధ్యమం

en: Analyzing…
te: విశ్లేషించుచున్నది…

en: Failed to analyze installer media. Corrupted or incomplete media?
te: సంస్థాపక మాధ్యమం విశ్లేషణ విఫలమైంది. పాడైన లేదా అసంపూర్ణ మాధ్యమం?

note: We did this, so ignore!
en: Box setup failed
te: పెట్టె అమరిక విఫలమైంది

en: Boxes will create a new box with the following properties:
te: క్రింద పేర్కొన్న లక్షణాలతో బాక్సెస్ ఒక కొత్త పెట్టెను సృష్టిస్తుంది:

en: Type
te: రకం

en: Host
te: హోస్టు

en: Port
te: పోర్టు

en: TLS Port
te: TLS పోర్టు

en: Will add boxes for all systems available from this account:
te: ఈ ఖాతా నుండి అందుబాటులో ఉన్న వ్యవస్థలన్నిటికీ పెట్టెలను జతచేస్తుంది.

en: Disk
te: డిస్క్

en: %s maximum
te: %s గరిష్టం

en: Downloading media…
te: మాధ్యమాన్ని డౌనులోడుచేస్తోంది...

en: Download failed.
te: దింపుకోలు విఫలమైంది.

en: C_ustomize…
te: మలచిన... (_u)
