gnome-boxes master - en to vi translation catalogue (278 entries)

en: Boxes
vi: Máy

en: Virtualization made simple
vi: Ảo hóa trở nên đơn giản

en: A simple GNOME 3 application to manage virtual systems. Unlike some other virtual machine management software, Boxes is targeted towards typical desktop end-users. For this reason, Boxes will not provide many advanced options to tweak virtual machines. Instead Boxes will focus on getting things working out of the box with very little input from user.
vi: Một ứng dụng đơn giản trong GNOME 3 để quản lý hệ thống ảo. Không giống như một số phần mềm quản lý máy ảo khác, Boxes hướng tới người dùng cuối là máy tính để bàn điển hình. Vì lý do này, Boxes sẽ không cung cấp nhiều tùy chọn nâng cao để tinh chỉnh máy ảo. Thay vào đó, Boxes sẽ tập trung vào việc giúp mọi thứ hoạt động hiệu quả với rất ít thông tin đầu vào từ người dùng.

en: You want to install Boxes if you just want a very safe and easy way to try out new operating systems or new (potentially unstable) versions of your favorite operating system(s).
vi: Bạn muốn cài đặt Boxes, nếu như bạn chỉ muốn thử hệ điều hành mới hoặc phiên bản mới (có thể không ổn định) của (các) hệ điều hành yêu thích của bạn một cách an toàn và dễ dàng.

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: Virtual machine viewer/manager
vi: Xem/Quản lý máy ảo

en: View and use virtual machines
vi: Xem và sử dụng các máy ảo

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: virtual machine;vm;
vi: virtual machine;máy;ảo;may;ao;vm;

en: Screenshot interval
vi: Nghỉ giữa hai lần chụp

en: The interval in seconds between screenshot updates
vi: Thời gian nghỉ tính theo giây giữa các lần tạo bản chụp

en: Window size
vi: Kích thước cửa sổ

en: Window size (width and height)
vi: Kích thước cửa sổ (rộng và cao)

en: Window position
vi: Vị trí cửa sổ

en: Window position (x and y)
vi: Vị trí cửa sổ (x và y)

en: Window maximized
vi: Cửa sổ phóng to

en: Window maximized state
vi: Trạng thái cửa sổ phóng to

en: First run
vi: Lần chạy đầu tiên

en: Whether Boxes is running for the first time
vi: Cho dù Boxes đang chạy lần đầu tiên

en: Override theme
vi: Ghi đè chủ đề

en: Whether Boxes will override the user's theme
vi: Liệu Boxes có ghi đè chủ đề của người dùng hay không

en: Shared folders
vi: Thư mục chia sẻ

en: Variant array of shared folders’ names and path mapping
vi: Mảng biến thể của tên và bản đồ đường dẫn của thư mục được chia sẻ

en: Unknown media
vi: Đa phương tiện chưa biết

en: No operating systems found
vi: Không tìm thấy hệ điều hành

en: Try a different search
vi: Thử một tìm kiếm khác

en: Search for an OS or enter a download link…
vi: Tìm kiếm một hệ điều hành hoặc nhập liên kết tải xuống…

en: Boxes was unable to identify the operating system on the image file.
vi: Hộp không thể xác định hệ điều hành trên tệp tin ảnh.

en: It is not advised to try booting an unknown OS, but you may try your luck forcing a specific kind of OS from the list below:
vi: Không nên thử khởi động một hệ điều hành không xác định, nhưng bạn có thể thử vận may của mình chọn một loại hệ điều hành cụ thể từ danh sách dưới đây:

en: Template
vi: Mẫu

en: Unknown OS
vi: Hệ điều hành chưa biết

en: Search for an OS…
vi: Tìm kiếm một hệ điều hành…

en: Create a Virtual Machine
vi: Tạo Máy Ảo

en: A new virtual machine will be created and an operating system installed into it. Select an operating system source to begin.
vi: Một máy ảo mới sẽ được tạo và một hệ điều hành được cài đặt. Chọn một nguồn hệ điều hành để bắt đầu.

en: Detected Sources
vi: Nguồn được Phát hiện

en: Featured Downloads
vi: Tải xuống nổi bật

en: You will be notified when the download has completed.
vi: Bạn sẽ được thông báo khi việc tải xuống hoàn tất.

en: Select an OS Source
vi: Chọn một Nguồn Hệ điều hành

en: Operating System Download
vi: Tải xuống Hệ điều hành

en: Browse and search for operating systems to install.
vi: Duyệt và tìm kiếm các hệ điều hành để cài đặt.

en: Operating System Image File
vi: Tệp Hình ảnh Hệ điều hành

en: Select a file to install a virtual machine.
vi: Chọn một tập tin để cài đặt máy ảo.

en: Preparing…
vi: Chuẩn bị…

en: Preparing to create a new box
vi: Chuẩn bị tạo máy ảo mới

en: Review and Create
vi: Xem lại và Tạo

en: Boxes is ready to set up a new box with the following properties:
vi: Đã sẵn sàng cài đặt máy mới với các thuộc tính sau đây:

en: Virtualization extensions are unavailable on your system.
    Check your BIOS settings to enable them.
vi: Tiện ích mở rộng ảo hóa không sẵn dùng trên hệ thống của bạn.
    Kiểm tra cài đặt BIOS của bạn để bật chúng.

en: Resource Allocation
vi: Phân bổ Tài nguyên

en: Customize
vi: _Tuỳ chỉnh

en: Express Installation
vi: Cài đặt Nhanh

en: Cancel
vi: Thôi

en: Next
vi: Tiếp theo

en: _Username
vi: Tên người _dùng

en: _Password
vi: _Mật mã

en: Sign In
vi: Đăng nhập

en: New
vi: Mới

en: Back
vi: Quay lại

en: Application Menu
vi: Thanh Công cụ

en: Select Items
vi: Chọn Các mục

en: List view
vi: Xem dạng danh sách

en: Grid view
vi: Xem dạng lưới

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Downloads
vi: Tải xuống

en: Ready to Receive File
vi: Sẵn sàng Nhận Tập tin

en: You will find your file in the Downloads directory.
vi: Bạn sẽ tìm thấy tệp của mình trong thư mục Tải xuống.

en: Actions
vi: Hành động

en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Ready to install
vi: Sẵn sàng để cài đặt

en: Welcome to Boxes
vi: Chào mừng đến Máy

en: Use the <b>+</b> button to create your first virtual machine.
vi: Chỉ cần nhấn nút <b>+</b> để tạo máy ảo đầu tiên.

[ctx: shortcut window]
en: Overview
vi: Tổng quan

[ctx: shortcut window]
en: Help
vi: Trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Open main menu
vi: Mở trình đơn chính

[ctx: shortcut window]
en: Create a new virtual machine
vi: Khởi tạo máy ảo mới

[ctx: shortcut window]
en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: shortcut window]
en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

[ctx: shortcut window]
en: Close Window/Quit Boxes
vi: Đóng Cửa sổ/Thoát chương trình

[ctx: shortcut window]
en: Box Creation and Properties
vi: Khởi tạo máy và Thuộc tính

[ctx: shortcut window]
en: Switch to the next page
vi: Chuyển sang trang tiếp theo

[ctx: shortcut window]
en: Switch to the previous page
vi: Chuyển sang trang trước

[ctx: shortcut window]
en: Box Display
vi: Hiển thị Box

[ctx: shortcut window]
en: Grab/Ungrab keyboard
vi: Bắt/Nhả bàn phím

[ctx: shortcut window]
en: Back to overview
vi: Quay lại trang tổng quan

[ctx: shortcut window]
en: Fullscreen/Restore from fullscreen
vi: Toàn màn hình/Thoát khỏi toàn màn hình

en: Boxes snapshots your virtual machine before applying changes allowing you to revert them.
vi: Chụp lại máy ảo của bạn trước khi áp dụng các thay đổi cho phép bạn hoàn nguyên chúng.

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

en: Help
vi: Trợ giúp

en: About Boxes
vi: Giới thiệu Máy

en: Troubleshooting Log
vi: Nhật ký Khắc phục Sự cố

en: _Copy to Clipboard
vi: _Sao chép vào Bảng nhớ tạm

en: _Apply
vi: Á_p dụng

en: Select a device or ISO file
vi: Chọn thiết bị hoặc tập tin ISO

en: _Favorite
vi: _Yêu thích

en: P_ause
vi: _Dừng

en: _Delete
vi: _Xóa

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select Running
vi: Chọn cái đang chạy

en: Select None
vi: Không chọn gì

en: Local Folder
vi: Thư mục Trên máy

en: Name
vi: Tên

en: Select Shared Folder
vi: Chọn Thư mục Chia sẻ

en: Save
vi: Lưu

en: Revert to this state
vi: Trở lại trạng thái này

en: Rename
vi: Đổi tên

note: Delete
en: Delete
vi: Xóa bỏ

en: Done
vi: Hoàn tất

en: Oops, something went wrong
vi: Oops, có gì đó không ổn

en: Boxes cannot access the virtualization backend.
vi: Máy không thể truy cập phụ trợ ảo hóa.

en: Choose express install to automatically preconfigure the box with optimal settings.
vi: Chọn cài đặt nhanh để tự động cấu hình máy với thiết lập tối ưu.

note: Translators: 'Express Install' means that the new box installation will be fully automated, the user won't be asked anything while it's performed.
en: Express Install
vi: Cài đặt nhanh

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Password
vi: Mật mã

en: _Add Password
vi: _Thêm Mật mã

en: Product Key
vi: Khoá sản phẩm

en: Welcome Tutorial
vi: Chào mừng đến tệp Hướng dẫn

en: Boxes makes it easy to install and run virtual machines.
vi: Máy giúp bạn dễ dàng cài đặt và chạy các máy ảo.

en: With express installation, Boxes will set the install options for a new virtual machine. Just start the installation and everything will be taken care of for you.
vi: Với cài đặt nhanh, Máy sẽ thiết lập các tùy chọn cài đặt cho một máy ảo mới. Chỉ cần bắt đầu cài đặt và mọi thứ sẽ được thực hiện.

en: Easy Downloads
vi: Tải xuống dễ dàng

en: With Boxes, you don't need to download an operating system to create a virtual machine. Instead, just pick the operating system you want to setup, and Boxes will automatically download it for you.
vi: Với Máy, bạn không cần phải tải xuống một hệ điều hành để tạo ra một máy ảo. Thay vào đó, chỉ cần chọn hệ điều hành bạn muốn thiết lập và Máy sẽ tự động tải xuống cho bạn.

en: Drag and Drop
vi: Kéo và Thả

en: Sharing files is as simple as dropping them onto your virtual machine. They will appear in your Downloads folder.
vi: Chia sẻ tệp cũng đơn giản như thả chúng vào máy ảo của bạn. Chúng sẽ xuất hiện trong thư mục Tải xuống của bạn.

note: Translators: Accessibility name for context menu with box-related actions (e.g Pause, Delete etc)
en: Box actions
vi: Hộp thoại hành động

note: Open in new Window
en: Open in New Window
vi: Mở trong Cửa sổ mới

note: Send files
en: Send File…
vi: Gửi Tập tin…

note: Take Screenshot
en: Take Screenshot
vi: Chụp Màn hình

note: Favorite
en: Remove from Favorites
vi: Xóa khỏi mục Yêu thích

en: Add to Favorites
vi: Thêm vào mục Yêu thích

en: Force Shutdown
vi: Buộc tắt máy

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Restart
vi: Khởi động lại

note: Properties (in separate section)
en: Properties
vi: Thuộc tính

note: Translators: %s => the timestamp of when the screenshot was taken.
en: Screenshot from %s
vi: Chụp màn hình lúc %s

en: A simple GNOME 3 application to access virtual systems
vi: Ứng dụng GNOME 3 đơn giản để truy cập hệ thống ảo

en: Display version number
vi: Số phiên bản hiển thị

en: Show help
vi: Hiển thị trợ giúp

en: Open in full screen
vi: Mở toàn màn hình

en: Check virtualization capabilities
vi: Kiểm kha khả năng ảo hoá

en: Open box with UUID
vi: Mở hộp bằng UUID

en: Search term
vi: Cụm từ tìm kiếm

note: A 'broker' is a virtual-machine manager (local or remote). Currently only libvirt is supported.
en: URL to display, broker or installer media
vi: URL hiển thị, trung gian hoặc phương tiện cài đặt

en: — A simple application to access virtual machines
vi: — Ứng dụng đơn giản để truy cập máy ảo

en: Too many command line arguments specified.
vi: Quá nhiều đối số dòng lệnh được xác định.

en: Box “%s” installed and ready to use
vi: Máy "%s" đã cài đặt và sẵn sàng sử dụng

en: “%s“ is running in the background
vi: "%s" đang chạy ẩn dưới nền hệ thống

en: Box “%s” has been deleted
vi: Đã xoá máy "%s"

en: %u box has been deleted | %u boxes have been deleted
vi[0]: Đã xoá %u máy

en: _Undo
vi: _Hoàn tác

en: Boxes is doing something
vi: Máy đang làm một việc

en: Select files to transfer
vi: Chọn các tập tin để chuyển

en: _Open
vi: _Mở

en: Open
vi: Mở

en: Previous
vi: Kế tiếp

en: 32-bit x86 system
vi: Hệ thống x86 32 bít

en: 64-bit x86 system
vi: Hệ thống x86 64 bít

note: Translator comment: %s is name of vendor here (e.g Canonical Ltd or Red Hat Inc)
en:  from %s
vi:  từ %s

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Disk
vi: Đĩa

note: Translators: This is disk size. E.g "1 GB maximum".
en: %s maximum
vi: %s tối đa

en: Failed to analyze installer media. Corrupted or incomplete media?
vi: Lỗi phân tích phương tiện cài đặt. Phương tiện đã bị hư hay không đầy đủ?

en: Create
vi: Tạo

en: Configuration modified
vi: Cấu hình đã sửa đổi

en: Boxes failed to snapshot your virtual machine before applying your changes.
vi: Máy chụp nhanh máy ảo thất bại, trước khi áp dụng thay đổi.

en: Boxes failed to apply VM configuration changes: %s
vi: Máy không thể áp dụng thay đổi cấu hình máy ảo: %s

note: TODO: unify the reboot requests for non-properties
en: Changes require restart of “%s”.
vi: Các thay đổi yêu cầu khởi động lại "%s".

en: _Restart
vi: _Khởi động lại

en: Press (left) Ctrl+Alt to ungrab
vi: Nhấn phím Ctrl(bên trái)+Alt để nhả

en: Press & release (left) Ctrl+Alt to ungrab keyboard.
vi: Nhấn & thả (bên trái) Ctrl+Alt để bỏ khóa bàn phím.

en: Exit fullscreen
vi: Thoát khỏi Toàn màn hình

en: Downloading media
vi: Đang tải xuống tệp

en: “%s” download complete
vi: đã hoàn tất việc tải "%s"

en: Install
vi: Cài đặt

note: We did this, so ignore!
en: Failed to download
vi: Tải xuống thất bại

en: New and Recent
vi: Mới và Mới dùng

en: Unsupported disk image format.
vi: Định dạng ảnh đĩa không được hỗ trợ.

en: System
vi: Hệ thống

note: Translators: This is memory or disk size. E.g. "1 GB used".
en: %s used
vi: %s đã sử dụng

note: Translators: This is memory or disk size. E.g. "1 GB (recommended)".
en: %s (recommended)
vi: %s (khuyên dùng)

note: Translators: Accessibility name for context menu with a set of keyboard combos (that would normally be intercepted by host/client, to send to the box.
en: Send key combinations
vi: Gửi tổ hợp bàn phím

en: _Name
vi: _Tên

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: Broker
vi: Trung gian

note: Translators: This is the protocal being used to connect to the display/desktop, e.g Spice, VNC, etc.
en: Display Protocol
vi: Hiển thị các Giao thức

note: Translators: This is the URL to connect to the display/desktop. e.g spice://somehost:5051.
en: Display URL
vi: Hiển thị URL

note: Translators: empty is listed as the filename for a non-mounted CD
en: empty
vi: rỗng

note: Translators: This is the text on the button to select an iso for the cd
en: _Select
vi: _Chọn

note: Translators: Remove is the label on the button to remove an iso from a cdrom drive
en: _Remove
vi: _Loại bỏ

note: Translators: First “%s” is filename of ISO or CD/DVD device that user selected and Second “%s” is name of the box.
en: Insertion of “%s” as a CD/DVD into “%s” failed
vi: Chèn "%s" dưới dạng CD/DVD vào "%s" thất bại

note: Translators: “%s” here is name of the box.
en: Removal of CD/DVD from “%s” failed
vi: Loại bỏ CD/DVD khỏi "%s" thất bại

note: I/O 100 MiB/s
en: I/O
vi: Vào/Ra

en: _Force Shutdown
vi: Buộc _Tắt máy

en: _Troubleshooting Log
vi: _Nhật ký khắc phục sự cố

en: Edit XML
vi: Sửa XML

en: _Memory:
vi: _Bộ nhớ:

en: Maximum Disk Space
vi: Kích cỡ Không gian đĩa Tối đa

en: There is not enough space on your machine to increase the maximum disk size.
vi: Không có đủ không gian trên máy của bạn để tăng kích thước đĩa tối đa.

en: Maximum _Disk Size:
vi: Kích cỡ Đĩ_a Tối đa:

note: qemu-img doesn't support resizing disk image with snapshots: https://bugs.launchpad.net/qemu/+bug/1563931
en: Storage resize requires deleting associated snapshot. | Storage resize requires deleting %llu associated snapshots.
vi[0]: Thay đổi kích thước phần lưu trữ yêu cầu xóa %llu bản chụp nhanh liên quan.

en: _Run in background
vi: C_hạy ẩn

en: “%s” will not be paused automatically.
vi: "%s" sẽ không tự động tạm dừng.

en: “%s” will be paused automatically to save resources.
vi: "%s" sẽ tạm dừng tự động để lưu tài nguyên.

en: Boxes is not authorized to run in the background
vi: Máy không được phép chạy ẩn dưới nền hệ thống

en: Manage permissions
vi: Quản lý quyền

en: 3D Acceleration
vi: Tăng tốc 3D

note: Translators: The %s will be expanded with the name of the vm
en: Restoring %s from disk
vi: Phục hồi %s từ đĩa

note: Translators: The %s will be expanded with the name of the vm
en: Starting %s
vi: Khởi động %s

en: Restart of “%s” is taking too long. Force it to shutdown?
vi: Khởi động '%s' mất nhiều thời gian. Buộc tắt máy này nhé?

en: _Shutdown
vi: Tắt máy

en: Cloning “%s”…
vi: Sao nguyên bản “%s”…

en: Installing…
vi: Đang cài đặt…

en: Setting up clone…
vi: Thiết lập bản sao…

en: Importing…
vi: Đang nhập…

en: host: %s
vi: máy chủ: %s

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Disconnected
vi: Đã ngưng kết nối

en: Running
vi: Đang chạy

en: Paused
vi: Tạm dừng

en: Powered Off
vi: Tắt nguồn

note: Translators: The %s will be expanded with the name of the vm
en: Connecting to %s
vi: Kết nối đến %s

en: Authentication failed: %s
vi: Xác thực thất bại: %s

en: Connection to “%s” failed
vi: Lỗi kết nối đến “%s”

en: Machine is under construction
vi: Máy đang được xây dựng

en: Saving…
vi: Đang lưu…

en: “%s” could not be restored from disk
    Try without saved state?
vi: "%s" không thể khôi phục từ đĩa
    Thử lại mà không lưu lại trạng thái?

en: Failed to start “%s”
vi: Không khởi động được "%s"

note: Translators: %s => name of launched box
en: “%s” requires authentication
vi: “%s” yêu cầu xác thực

note: FIXME: add proper UI & docs
en: • The CPU is capable of virtualization: %s
vi: • CPU có khả năng ảo hoá: %s

en: • The KVM module is loaded: %s
vi: • Môđun KVM đã nạp: %s

en: • Libvirt KVM guest available: %s
vi: • Libvirt KVM guest sẵn sàng: %s

en: • Boxes storage pool available: %s
vi: • Nhóm lưu trữ Máy có sẵn: %s

en: • The SELinux context is default: %s
vi: • Ngữ cảnh SELinux là mặc định: %s

en: Report bugs to <%s>.
vi: Thông báo lỗi (tiếng Anh) cho <%s>.

en: %s home page: <%s>.
vi: Trang chủ %s: <%s>.

en: No such file %s
vi: Không thấy tập tin %s

en: Sign In to %s
vi: Đăng nhập vào %s

en: Not connected to %s
vi: Chưa kết nối đến %s

en: Boxes wants to run VM in background
vi: Máy muốn chạy VM (máy ảo) dưới nền của hệ thống

en: General
vi: Tổng quát

en: Devices & Shares
vi: Thiết bị & Chia sẻ

en: Snapshots
vi: Bản chụp nhanh

en: Protocol
vi: Thuộc tính

en: Pausing “%s” failed
vi: Gặp lỗi khi tạm dừng “%s”

[ctx: 0 items selected]
note: Translators: This is a button to open box(es) in new window(s)
en: _Open in new window
vi: Mở tro_ng cửa sổ mới

en: _Open in new window | _Open in %u new windows
vi[0]: _Mở trong %u cửa sổ mới

note: This goes with the "Click on items to select them" string and is about selection of items (boxes) when the main collection view is in selection mode.
en: %u selected | %u selected
vi[0]: đã chọn %u

en: (Click on items to select them)
vi: (Nhấn vào mục để chọn)

en: Reverting to %s…
vi: Kết nối đến %s…

en: Failed to apply snapshot
vi: Thất bại trong việc áp dụng bản chụp nhanh

en: Snapshot “%s” deleted.
vi: Đã xóa điểm ảnh “%s”.

en: No snapshots created yet. Create one using the button below.
vi: Chưa có bản chụp nhanh nào được tạo. Tạo một cái bằng nút bên dưới.

en: Creating new snapshot…
vi: Đang tạo bản chụp mới…

en: Failed to create snapshot of %s
vi: Thất bại trong việc tạo bản chụp nhanh của %s

note: Translators: "Unknown" is a placeholder for a box name when it could not be determined
en: Unknown
vi: Không biết

en: Redirection of USB device “%s” for “%s” failed
vi: Chuyển hướng thiết bị USB "%s" cho "%s" thất bại

note: Translators: %s => a link to the website where users can download the guest tools.
en: SPICE guest tools are not running. These tools improve user experience and enable host and box interactions, such as copy and paste. Please visit %s to download and install these tools from within the box.
vi: Các công cụ khách SPICE không chạy. Những công cụ này cải thiện trải nghiệm người dùng và cho phép tương tác máy chủ và máy ảo, chẳng hạn như sao chép và dán. Vui lòng truy cập %s để tải xuống và cài đặt các công cụ này từ bên trong máy ảo.

en: USB devices
vi: Thiết bị USB

en: Folder Shares
vi: Thư mục Chia sẻ

en: Invalid URL
vi: URL không hợp lệ

en: The port must be specified once
vi: Phải xác định cổng ít nhất một lần

en: Missing port in Spice URL
vi: Thiếu cổng trong URL Spice

note: Translators: "%s" is a file name.
en: Copying “%s” to “Downloads”
vi: Sao chép "%s" vào thư mục "Tải xuống"

note: An error occurred when trying to setup unattended installation, but it's likely that a non-unattended installation will work. When this happens, just disable unattended installs, and let the caller decide if it wants to retry a non-automatic install or to just abort the box creation..
en: An error occurred during installation preparation. Express Install disabled.
vi: Lỗi trong quá trình chuẩn bị cài đặt. Tắt cài đặt nhanh.

en: Downloading device drivers…
vi: Đang lấy trình điều khiển thiết bị về…

en: no password
vi: không mật mã

en: Express installation of %s requires an internet connection.
vi: Việc cài đặt nhanh %s yêu cầu kết nối internet.

en: GNOME Boxes credentials for “%s”
vi: Chứng danh Máy cho "%s"

en: Your SELinux context looks incorrect, you can try to fix it by running:
    %s
vi: Ngữ cảnh SELinux của bạn trông không đúng. Bạn có thể thử sửa bằng cách chạy:
    %s

en: SELinux not installed?
vi: Chưa cài đặt SELinux?

en: Could not get “gnome-boxes” storage pool information from libvirt. Make sure “virsh -c qemu:///session pool-dumpxml gnome-boxes” is working.
vi: Không thể lấy thông tin hộp lưu trữ "gnome-boxes"từ libvirt. Hãy chắc chắn rằng "virsh -c qemu:///session pool-dumpxml gnome-boxes" đang hoạt động.

en: %s is known to libvirt as GNOME Boxes’s storage pool but this directory does not exist
vi: %s được libvirt gọi là nhóm lưu trữ của Máy nhưng thư mục này không tồn tại

en: %s is known to libvirt as GNOME Boxes’s storage pool but is not a directory
vi: %s được libvirt gọi là nhóm lưu trữ của Máy nhưng không phải là một thư mục

en: %s is known to libvirt as GNOME Boxes’s storage pool but is not user-readable/writable
vi: %s được libvirt gọi là nhóm lưu trữ của Máy nhưng không thể đọc/ghi người dùng được

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

note: No guest caps or none compatible FIXME: Better error messsage than this please?
en: Incapable host system
vi: Hệ thống chủ không đủ khả năng

note: Translators: This is the name of the snapshot taken right after installing a VM.
en: Just installed
vi: Vừa mới cài đặt

en: Box import from file “%s” failed.
vi: Nhập máy từ tệp "%s" thất bại.

en: Read-only
vi: Chỉ đọc
