gnome-calendar master - en to th translation catalogue (292 entries)

en: Calendar
th: ปฏิทิน

en: Access and manage your calendars
th: เข้าถึงและจัดการปฏิทินต่างๆ ของคุณ

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: Calendar;Event;Reminder;
th: ปฏิทิน;งานกิจกรรม;ปลุกเตือน;

en: Window maximized
th: หน้าต่างขยายแผ่อยู่

en: Window maximized state
th: สถานะขยายแผ่ของหน้าต่าง

en: Window size
th: ขนาดหน้าต่าง

en: Window size (width and height).
th: ขนาดหน้าต่าง (ความกว้างและความสูง)

en: Type of the active view
th: ชนิดของมุมมองที่ทำงาน

en: Type of the active window view, default value is: monthly view
th: ชนิดของมุมมองหน้าต่างที่ทำงาน ค่าปริยายคือ: มุมมองรายเดือน

en: Weather Service Configuration
th: การตั้งค่าบริการพยากรณ์อากาศ

en: Whether weather reports are shown, automatic locations are used and a location-name
th: กำหนดว่าจะให้แสดงรายงานพยากรณ์อากาศโดยตรวจหาสถานที่ตั้งอัตโนมัติหรือไม่

en: Zoom level of the week grid
th: ระดับการซูมของกริดสัปดาห์

en: The current zoom level of the week grid
th: ระดับการซูมปัจจุบันของกริดสัปดาห์

en: Manage your schedule
th: จัดการกำหนดการของคุณ

en: GNOME Calendar is an elegant tool to help you plan and stay on top of your schedule for upcoming days and weeks, whether your months are filled with meetings and appointments, public events, travel logistics, or other commitments in your life.
th: “ปฏิทิน” ของ GNOME เป็นเครื่องมืออันงดงามที่ช่วยคุณวางแผนและจัดกำหนดการของคุณสำหรับวันและสัปดาห์ถัดๆ ไป ไม่ว่าจะเป็นประชุมและนัดหมาย งานกิจกรรม การท่องเที่ยว หรือเหตุการณ์อื่นๆ ในชีวิตของคุณ

en: Easily create and manage unlimited calendars and events with GNOME Calendar's infinite scrolling month view, week timetable, and scheduling list view.
th: สร้างและจัดการปฏิทินและงานกิจกรรมต่างๆ ได้อย่างไม่มีขีดจำกัดโดยง่ายดายด้วยมุมมองเดือนที่สามารถเลื่อนดูได้แบบไม่สิ้นสุด รวมไปถึงตารางเวลารายสัปดาห์ และมุมมองรายการสำหรับจัดกำหนดการ

en: Integrating the latest GNOME technologies and design best practices, GNOME Calendar builds on top of the mature Evolution data server to manage large quantities of events and to provide integration with other applications. You can add calendars from various online calendaring services (like NextCloud, Google Calendar, and CalDAV / WebDAV servers), enabling you to synchronize your events across multiple devices and platforms. GNOME Calendar also supports local and offline calendaring, so you can use it anywhere and anytime while travelling (or after civilization's collapse.)
th: “ปฏิทิน” ของ GNOME สร้างขึ้นจากเซิร์ฟเวอร์ข้อมูล Evolution ที่สมบูรณ์เพื่อจัดการกับงานกิจกรรมปริมาณมากและเพื่อรองรับการใช้งานร่วมกับแอปพลิเคชันอื่นๆ โดยได้มีการผสานรวมเทคโนโลยีล่าสุดและแนวทางการออกแบบที่ดีที่สุดของ GNOME เอาไว้ด้วย คุณสามารถเพิ่มปฏิทินจากบริการปฏิทินออนไลน์ต่างๆ (เช่น NextCloud, Google Calendar และเซิร์ฟเวอร์ CalDAV / WebDAV) ซึ่งให้คุณเชื่อมข้อมูลงานกิจกรรมของคุณได้ในอุปกรณ์และแพลตอฟร์มต่างๆ นอกจากนั้น “ปฏิทิน” ของ GNOME ยังรองรับปฏิทินแบบใช้ภายในเครื่องหรือแบบออฟไลน์ ซึ่งให้คุณสามารถใช้งานได้จากที่ไหนก็ได้และเมื่อใดก็ได้ขณะเดินทาง (หรือหลังจากที่อารยธรรมล่มสลายไปแล้วก็ได้)

en: Week view
th: มุมมองสัปดาห์

en: Month view
th: มุมมองเดือน

en: Event editor
th: เครื่องมือแก้ไขงานกิจกรรม

note: Translators: %1$s is a date, %2$s is the start hour, and %3$s is the end hour Translators: %1$s is the event name, %2$s is the start hour, and %3$s is the end hour
en: %1$s, %2$s – %3$s
th: %1$s %2$s – %3$s

en: Read-Only Calendar
th: ปฏิทินแบบอ่านอย่างเดียว

en: Display Calendar
th: แสดงปฏิทิน

en: Edit calendar
th: แก้ไขปฏิทิน

en: Calendar Settings
th: ค่าตั้งปฏิทิน

note: Create the new toast TRANSLATORS: %s is a calendar name.
en: Calendar “%s” removed
th: ลบปฏิทิน “%s” แล้ว

en: _Undo
th: เ_รียกคืน

en: Calendars
th: ปฏิทิน

en: _Add Calendar
th: เ_พิ่มปฏิทิน

en: Calendar URL
th: URL ปฏิทิน

en: Location
th: สถานที่

en: On This Computer
th: ในคอมพิวเตอร์เครื่องนี้

en: Edit Calendar
th: แก้ไขปฏิทิน

en: Account
th: บัญชี

en: Open in Settings
th: เปิดในการตั้งค่า

en: Calendar Name
th: ชื่อปฏิทิน

en: Color
th: สี

en: _Display Calendar
th: แ_สดงปฏิทิน

en: Default _Calendar
th: _ปฏิทินปริยาย

en: Add new events to this calendar by default
th: เพิ่มงานกิจกรรมใหม่ในปฏิทินนี้โดยปริยาย

en: _Remove Calendar
th: _ลบปฏิทิน

en: Add Calendar | Add %1$u Calendars
th[0]: เพิ่มปฏิทิน %1$u อัน

[ctx: button]
en: Add Calendar
th: เพิ่มปฏิทิน

en: The URL you have entered appears to be invalid.
th: ดูเหมือนว่า URL ที่คุณป้อนจะมีรูปแบบไม่ถูกต้อง

en: A valid user and password are required to connect to this calendar.
th: ต้องระบุผู้ใช้และรหัสผ่านที่ถูกต้องเพื่อเชื่อมต่อกับปฏิทินนี้

en: New Calendar
th: ปฏิทินใหม่

en: Create a Local Calendar
th: สร้างปฏิทินในเครื่อง

en: Connect to an Online Calendar
th: เชื่อมต่อกับปฏิทินออนไลน์

en: HTTPS, CalDAV, or Webcal URLs are supported. Online calendars that can only be updated by the provider will be added as read-only.
th: รองรับ URL ที่เป็น HTTPS, CalDAV หรือ Webcal ปฏิทินออนไลน์ที่เฉพาะผู้ให้บริการเท่านั้นสามารถปรับปรุงข้อมูลได้จะถูกเพิ่มแบบอ่านอย่างเดียว

en: If the calendar belongs to one of your online accounts, you can add it through the <a href="GOA">online account settings</a>.
th: ถ้าปฏิทินที่ต้องการเพิ่มเป็นส่วนหนึ่งของบัญชีออนไลน์ของคุณ คุณก็สามารถเพิ่มปฏิทินผ่าน <a href="GOA">ค่าตั้งบัญชีออนไลน์</a> ได้

en: Credentials
th: ข้อมูลลับ

en: User
th: ผู้ใช้

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Connect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: %1$u day, %2$u hour, and %3$u minute before | %1$u day, %2$u hour, and %3$u minutes before
th[0]: %1$u วัน %2$u ชั่วโมง %3$u นาทีก่อน

en: %1$u day, %2$u hours, and %3$u minute before | %1$u day, %2$u hours, and %3$u minutes before
th[0]: %1$u วัน %2$u ชั่วโมง %3$u นาทีก่อน

en: %1$u days, %2$u hour, and %3$u minute before | %1$u days, %2$u hour, and %3$u minutes before
th[0]: %1$u วัน %2$u ชั่วโมง %3$u นาทีก่อน

en: %1$u days, %2$u hours, and %3$u minute before | %1$u days, %2$u hours, and %3$u minutes before
th[0]: %1$u วัน %2$u ชั่วโมง %3$u นาทีก่อน

en: %1$u day and %2$u hour before | %1$u day and %2$u hours before
th[0]: %1$u วัน %2$u ชั่วโมงก่อน

en: %1$u days and %2$u hour before | %1$u days and %2$u hours before
th[0]: %1$u วัน %2$u ชั่วโมงก่อน

en: %1$u day and %2$u minute before | %1$u day and %2$u minutes before
th[0]: %1$u วัน %2$u นาทีก่อน

en: %1$u days and %2$u minute before | %1$u days and %2$u minutes before
th[0]: %1$u วัน %2$u นาทีก่อน

en: %1$u day before | %1$u days before
th[0]: %1$u วันก่อน

en: %1$u hour and %2$u minute before | %1$u hour and %2$u minutes before
th[0]: %1$u ชั่วโมง %2$u นาทีก่อน

en: %1$u hours and %2$u minute before | %1$u hours and %2$u minutes before
th[0]: %1$u ชั่วโมง %2$u นาทีก่อน

en: %1$u hour before | %1$u hours before
th[0]: %1$u ชั่วโมงก่อน

en: %1$u minute before | %1$u minutes before
th[0]: %1$u นาทีก่อน

en: Event start time
th: เวลาเริ่มต้นงานกิจกรรม

en: Toggle Alarm Sound
th: เปิด-ปิดใช้เสียงแจ้งเตือน

en: Remove Alarm
th: ลบรายการแจ้งเตือน

[ctx: grid sunday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Sunday. * * NOTE: These grid abbreviations are always shown together * and in order, e.g. "S M T W T F S". * Please make sure these abbreviations match GNOME Shell's * abbreviations for your language.
en: S
th: อา.

[ctx: grid monday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Monday
en: M
th: จ.

[ctx: grid tuesday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Tuesday
en: T
th: อ.

[ctx: grid wednesday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Wednesday
en: W
th: พ.

[ctx: grid thursday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Thursday
en: T
th: พฤ.

[ctx: grid friday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Friday
en: F
th: ศ.

[ctx: grid saturday]
note: Translators: Calendar grid abbreviation for Saturday
en: S
th: ส.

en: Edit Date
th: แก้ไขวันที่

en: Edit date
th: แก้ไขวันที่

en: Date
th: วันที่

en: Time
th: เวลา

en: Edit Time
th: แก้ไขเวลา

en: Change Timezone
th: เปลี่ยนเขตเวลา

en: Edit time
th: แก้ไขเวลา

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Done
th: เ_สร็จ

en: New Event
th: งานกิจกรรมใหม่

en: Event Details
th: รายละเอียดงานกิจกรรม

en: Edit Event
th: แก้ไขงานกิจกรรม

en: This event is in a read-only calendar. It cannot be edited or deleted.
th: งานกิจกรรมนี้อยู่ในปฏิทินที่อ่านได้อย่างเดียว ไม่สามารถแก้ไขหรือลบได้

en: Reminders
th: เตือนความจำ

en: Notes
th: หมายเหตุ

en: Delete Event
th: ลบงานกิจกรรม

en: Add Reminder
th: เพิ่มรายการเตือนความจำ

en: Event start
th: เวลาเริ่มต้นงานกิจกรรม

en: 5 Minutes
th: 5 นาที

en: 10 Minutes
th: 10 นาที

en: 15 Minutes
th: 15 นาที

en: 30 Minutes
th: 30 นาที

en: 1 Hour
th: 1 ชั่วโมง

en: 1 Day
th: 1 วัน

en: 2 Days
th: 2 วัน

en: 3 Days
th: 3 วัน

en: 1 Week
th: 1 สัปดาห์

en: _All Day
th: _ทั้งวัน

en: _Time Slot
th: _ช่วงเวลา

en: Start Date
th: วันที่เริ่มต้น

en: End Date
th: วันที่สิ้นสุด

en: Start Time
th: เวลาเริ่มต้น

en: End Time
th: เวลาสิ้นสุด

en: Repeat
th: ทำซ้ำ

en: No Repeat
th: ไม่ทำซ้ำ

en: Daily
th: ทุกวัน

en: Monday – Friday
th: จันทร์ – ศุกร์

en: Weekly
th: ทุกสัปดาห์

en: Monthly
th: ทุกเดือน

en: Yearly
th: ทุกปี

en: End Repeat
th: สิ้นสุดทำซ้ำ

en: Forever
th: ตลอดกาล

en: Number of Occurrences
th: จำนวนครั้งที่เกิด

en: Until Date
th: จนถึงวันที่

en: End Repeat Date
th: วันที่สิ้นสุดทำซ้ำ

en: Title
th: ชื่อ

note: Translators: "%1$s" is the city / region name, and * "%2$s" is the country name (already localized).
en: %1$s, %2$s
th: %1$s %2$s

en: Select Timezone
th: เลือกเขตเวลา

en: Search Locations
th: ค้นหาสถานที่

en: Search for a Timezone
th: ค้นหาเขตเวลา

en: Quit GNOME Calendar
th: ออกจากปฏิทิน GNOME

en: Display version number
th: แสดงเลขรุ่น

en: Enable debug messages
th: เปิดใช้ข้อความแก้จุดบกพร่อง

en: Open calendar on the passed date
th: เปิดปฏิทินในวันที่กำหนด

en: Open calendar showing the passed event
th: เปิดปฏิทินแสดงงานกิจกรรมที่กำหนด

en: Weather
th: พยากรณ์อากาศ

en: Manage Calendars
th: จัดการปฏิทิน

en: _Calendars
th: _ปฏิทิน

en: _Synchronize Calendars
th: _ปรับข้อมูลปฏิทินให้ตรงกัน

en: _Manage Calendars…
th: _จัดการปฏิทิน…

en: This calendar is hidden
th: ปฏิทินนี้ถูกซ่อนไว้

en: January
th: มกราคม

en: February
th: กุมภาพันธ์

en: March
th: มีนาคม

en: April
th: เมษายน

en: May
th: พฤษภาคม

en: June
th: มิถุนายน

en: July
th: กรกฎาคม

en: August
th: สิงหาคม

en: September
th: กันยายน

en: October
th: ตุลาคม

en: November
th: พฤศจิกายน

en: December
th: ธันวาคม

en: Today %s
th: วันนี้ %s

en: Tomorrow %s
th: พรุ่งนี้ %s

en: Yesterday %s
th: เมื่อวาน %s

note: * Translators: %1$s is a month name (e.g. November), %2$d is the day * of month, and %3$ is the hour. This format string results in dates * like "November 21, 22:00".
en: %1$s %2$d, %3$s
th: %2$d %1$s %3$s

note: * Translators: %1$s is a month name (e.g. November), %2$d is the day * of month, %3$d is the year, and %4$s is the hour. This format string * results in dates like "November 21, 2020, 22:00".
en: %1$s %2$d, %3$d, %4$s
th: %2$d %1$s %3$d %4$s

en: Today
th: วันนี้

en: Tomorrow
th: พรุ่งนี้

en: Yesterday
th: เมื่อวาน

note: * Translators: %1$s is a month name (e.g. November), and %2$d is * the day of month. This format string results in dates like * "November 21".
en: %1$s %2$d
th: %2$d %1$s

note: * Translators: %1$s is a month name (e.g. November), %2$d is the day * of month, and %3$d is the year. This format string results in dates * like "November 21, 2020".
en: %1$s %2$d, %3$d
th: %2$d %1$s %3$d

note: * Translators: %1$s is the start hour, and %2$s is the end hour, for * example: "Today, 19:00 — 22:00"
en: Today, %1$s — %2$s
th: วันนี้ %1$s — %2$s

note: * Translators: %1$s is the start hour, and %2$s is the end hour, for * example: "Tomorrow, 19:00 — 22:00"
en: Tomorrow, %1$s – %2$s
th: พรุ่งนี้ %1$s – %2$s

note: * Translators: %1$s is the start hour, and %2$s is the end hour, for * example: "Tomorrow, 19:00 — 22:00"
en: Yesterday, %1$s – %2$s
th: เมื่อวาน %1$s – %2$s

note: * Translators: %1$s is a month name (e.g. November), %2$d is the day * of month, %3$s is the start hour, and %4$s is the end hour. This * format string results in dates like "November 21, 19:00 — 22:00".
en: %1$s %2$d, %3$s – %4$s
th: %2$d %1$s %3$s – %4$s

note: * Translators: %1$s is a month name (e.g. November), %2$d is the day * of month, %3$d is the year, %4$s is the start hour, and %5$s is the * end hour. This format string results in dates like: * * "November 21, 2021, 19:00 — 22:00".
en: %1$s %2$d, %3$d, %4$s – %5$s
th: %2$d %1$s %3$d %4$s – %5$s

en: View Additional Details
th: ดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: Edit Additional Details
th: แก้ไขรายละเอียดเพิ่มเติม

en: <b>This event is part of a read-only calendar</b>
        You cannot delete or change this event.
th: <b>งานกิจกรรมนี้เป็นส่วนหนึ่งของปฏิทินที่อ่านได้อย่างเดียว</b>
        คุณไม่สามารถลบหรือเปลี่ยนแปลงงานกิจกรรมนี้ได้

en: No event notes
th: ไม่มีหมายเหตุงานกิจกรรม

note: Translators: %s is the meeting service name for the event (e.g. "Google Meet")
en: 
    
    On %s
th: 
    
    บน %s

note: Translators: %s is a URL informed as the location of the event Translators: %s is the location of the event (e.g. "Downtown, 3rd Avenue")
en: 
    
    At %s
th: 
    
    ที่ %s

note: * Translators: %a is the abbreviated day name, %B is the month name * and %d is the day of the month as a number between 0 and 31. * More formats can be found on the doc: * https://docs.gtk.org/glib/method.DateTime.format.html
en: %a %B %d
th: %a %d %B

en: Unknown Service
th: บริการไม่รู้จัก

note: Translators: "Join" as in "Join meeting"
en: _Join
th: เ_ข้าร่วม

en: %s (this calendar is read-only)
th: %s (ปฏิทินนี้อ่านได้อย่างเดียว)

en: from next Monday
th: จากวันจันทร์หน้า

en: from next Tuesday
th: จากวันอังคารหน้า

en: from next Wednesday
th: จากวันพุธหน้า

en: from next Thursday
th: จากวันพฤหัสบดีหน้า

en: from next Friday
th: จากวันศุกร์หน้า

en: from next Saturday
th: จากวันเสาร์หน้า

en: from next Sunday
th: จากวันอาทิตย์หน้า

en: to next Monday
th: ถึงวันจันทร์หน้า

en: to next Tuesday
th: ถึงวันอังคารหน้า

en: to next Wednesday
th: ถึงวันพุธหน้า

en: to next Thursday
th: ถึงวันพฤหัสบดีหน้า

en: to next Friday
th: ถึงวันศุกร์หน้า

en: to next Saturday
th: ถึงวันเสาร์หน้า

en: to next Sunday
th: ถึงวันอาทิตย์หน้า

en: from Today
th: จากวันนี้

en: from Tomorrow
th: จากพรุ่งนี้

en: from Yesterday
th: จากเมื่อวานนี้

note: Translators: * this is the format string for representing a date consisting of a month * name and a date of month.
en: from %1$s %2$s
th: จาก %2$s %1$s

en: to Today
th: ถึงวันนี้

en: to Tomorrow
th: ถึงพรุ่งนี้

en: to Yesterday
th: ถึงเมื่อวานนี้

note: Translators: * this is the format string for representing a date consisting of a month * name and a date of month.
en: to %1$s %2$s
th: ถึง %2$s %1$s

note: Translators: %1$s is the start date (e.g. "from Today") and %2$s is the end date (e.g. "to Tomorrow")
en: New Event %1$s %2$s
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %2$s %1$s

en: New Event Today
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันนี้

en: New Event Tomorrow
th: งานกิจกรรมใหม่พรุ่งนี้

en: New Event Yesterday
th: งานกิจกรรมใหม่เมื่อวานนี้

en: New Event next Monday
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันจันทร์หน้า

en: New Event next Tuesday
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันอังคารหน้า

en: New Event next Wednesday
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันพุธหน้า

en: New Event next Thursday
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันพฤหัสบดีหน้า

en: New Event next Friday
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันศุกร์หน้า

en: New Event next Saturday
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันเสาร์หน้า

en: New Event next Sunday
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันอาทิตย์หน้า

note: Translators: %d is the numeric day of month
en: New Event on January %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d มกราคม

en: New Event on February %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d กุมภาพันธ์

en: New Event on March %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d มีนาคม

en: New Event on April %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d เมษายน

en: New Event on May %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d พฤษภาคม

en: New Event on June %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d มิถุนายน

en: New Event on July %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d กรกฎาคม

en: New Event on August %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d สิงหาคม

en: New Event on September %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d กันยายน

en: New Event on October %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d ตุลาคม

en: New Event on November %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d พฤศจิกายน

en: New Event on December %d
th: งานกิจกรรมใหม่ในวันที่ %d ธันวาคม

en: Edit Details…
th: แก้ไขรายละเอียด…

en: Add
th: เพิ่ม

en: Search Events
th: ค้นหางานกิจกรรม

en: Search events
th: ค้นหางานกิจกรรม

[ctx: tooltip]
en: Synchronizing Remote Calendars
th: ปรับข้อมูลปฏิทินทางไกลให้ตรงกัน

[ctx: tooltip]
en: Search
th: ค้นหา

[ctx: tooltip]
en: Add Event
th: เพิ่มงานกิจกรรม

en: Show Weather
th: แสดงพยากรณ์อากาศ

en: Automatic Location
th: สถานที่อัตโนมัติ

en: Search locations
th: ค้นหาสถานที่

en: Week
th: สัปดาห์

en: Month
th: เดือน

en: Another event deleted
th: ลบงานกิจกรรมอื่นแล้ว

en: Event deleted
th: ลบงานกิจกรรมแล้ว

en: Could not import some files: Not ICS files
th: ไม่สามารถนำเข้าบางไฟล์ได้: ไม่ใช่ไฟล์ ICS

en: Could not import “%s”: Not an ICS file
th: ไม่สามารถนำเข้า “%s” ได้: ไม่ใช่ไฟล์ ICS

en: Drop Event Files to Import
th: ปล่อยไฟล์งานกิจกรรมเพื่อนำเข้า

en: Main Menu
th: เมนูหลัก

en: _Today
th: _วันนี้

en: Go to Today
th: ไปที่วันนี้

en: _Week
th: _สัปดาห์

en: _Month
th: เ_ดือน

en: _Date & Time Settings…
th: _ตั้งค่าวันที่และเวลา…

en: _Online Accounts…
th: บัญชี_ออนไลน์…

en: _Keyboard Shortcuts
th: ปุ่ม_ลัดแป้นพิมพ์

en: _About Calendar
th: เ_กี่ยวกับ “ปฏิทิน”

[ctx: shortcut window]
en: General
th: ทั่วไป

[ctx: shortcut window]
en: Open Main Menu
th: เปิดเมนูหลัก

[ctx: shortcut window]
en: Open Calendars Menu
th: เปิดเมนูปฏิทิน

[ctx: shortcut window]
en: New Event
th: งานกิจกรรมใหม่

[ctx: shortcut window]
en: Manage Calendars
th: จัดการปฏิทิน

[ctx: shortcut window]
en: Synchronize Calendars
th: ปรับข้อมูลปฏิทินให้ตรงกัน

[ctx: shortcut window]
en: Close Window
th: ปิดหน้าต่าง

[ctx: shortcut window]
en: Search
th: ค้นหา

[ctx: shortcut window]
en: Show Help
th: แสดงวิธีใช้

[ctx: shortcut window]
en: Shortcuts
th: ปุ่มลัด

[ctx: shortcut window]
en: Navigation
th: การท่องดู

[ctx: shortcut window]
en: Go Back
th: ย้อนกลับ

[ctx: shortcut window]
en: Go Forward
th: ต่อไป

[ctx: shortcut window]
en: Show Today
th: แสดงวันนี้

[ctx: shortcut window]
en: Next View
th: มุมมองถัดไป

[ctx: shortcut window]
en: Previous View
th: มุมมองก่อนหน้า

[ctx: shortcut window]
en: View
th: มุมมอง

[ctx: shortcut window]
en: Week View
th: มุมมองสัปดาห์

[ctx: shortcut window]
en: Month View
th: มุมมองเดือน

en: Import %d event | Import %d events
th[0]: นำเข้า %d งานกิจกรรม

en: Import Files…
th: นำเข้าไฟล์…

en: _Import
th: นำเ_ข้า

en: C_alendar
th: _ปฏิทิน

en: No error
th: ไม่มีข้อผิดพลาด

en: Bad argument to function
th: อาร์กิวเมนต์ที่ส่งให้ฟังก์ชันไม่ถูกต้อง

en: Failed to allocate a new object in memory
th: จัดสรรอ็อบเจกต์ใหม่ในหน่วยความจำไม่สำเร็จ

en: File is malformed, invalid, or corrupted
th: ไฟล์ผิดรูปแบบ ไม่ถูกต้อง หรือชำรุด

en: Failed to parse the calendar contents
th: แจงเนื้อหาปฏิทินไม่สำเร็จ

en: Failed to read file
th: อ่านไฟล์ไม่สำเร็จ

en: Internal error
th: ข้อผิดพลาดภายใน

en: File is not an iCalendar (.ics) file
th: ไฟล์ไม่ใช่ไฟล์ iCalendar (.ics)

en: Starts
th: เริ่มต้น

en: Ends
th: สิ้นสุด

en: Description
th: คำบรรยาย

note: * Translators: %A is the full day name, %B is the month name * and %d is the day of the month as a number between 0 and 31. * More formats can be found on the doc: * https://docs.gtk.org/glib/method.DateTime.format.html
en: %A %B %d
th: วัน%Aที่ %d %B

en: On-going
th: กำลังเกิด

en: No events
th: ไม่มีงานกิจกรรม

en: New Event…
th: งานกิจกรรมใหม่…

en: Other event | Other %d events
th[0]: งานกิจกรรมอื่น %d งาน

en: Week %d
th: สัปดาห์ที่ %d

en: Modify Multiple Events?
th: ต้องการแก้ไขงานกิจกรรมหลายงานหรือไม่?

en: The event you are trying to modify is recurring. The changes you have selected should be applied to:
th: งานกิจกรรมที่คุณกำลังจะแก้ไขเป็นงานกิจกรรมที่เกิดซ้ำ การเปลี่ยนแปลงที่คุณเลือกควรนำไปใช้กับ:

en: _Only This Event
th: เ_ฉพาะงานกิจกรรมนี้

en: _Subsequent Events
th: งานกิจกรรมที่_ตามมา

en: _All Events
th: _ทุกงานกิจกรรม
