calls main - en to vi translation catalogue (120 entries)

en: Phone
vi: Điện thoại

en: A phone dialer and call handler
vi: Gọi điện và quản lý cuộc gọi

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: Telephone;Call;Phone;Dial;Dialer;PSTN;
vi: Điện thoại;Gọi;Gọi điện;Gọi điện thoại;PSTN;

en: A phone dialer and call handler (daemon mode)
vi: Gọi điện và quản lý cuộc gọi (chế độ daemon)

en: Make phone and SIP calls
vi: Thực hiện các cuộc gọi điện thoại và các cuộc gọi qua giao thức SIP (Giao thức Khởi tạo Phiên)

en: Calls is a simple, elegant phone dialer and call handler for GNOME. It can be used with a cellular modem for plain old telephone calls as well as VoIP calls using the SIP protocol.
vi: Calls là một bộ gọi và quản lý cuộc gọi đơn giản và hiệu quả dành cho GNOME. Có thể dùng Calls qua một mô-đem tế bào để thực hiện các cuộc gọi điện thoại truyền thống hoặc sử dụng giao thức SIP để thực hiện các cuộc gọi VoIP.

note: Translators: A screenshot description.
en: Placing a call
vi: Đang thực hiện cuộc gọi

note: Translators: A screenshot description.
en: The call history
vi: Lịch sử cuộc gọi

en: Whether calls should automatically use the default origin
vi: Các cuộc gọi có nên tự động sử dụng nguồn gốc mặc định hay không

en: The country code as reported by the modem
vi: Mã quốc gia, do mô-đem thông báo

en: The country code is used for contact name lookup
vi: Mã quốc gia được dùng để tra tên liên lạc

en: The plugins to load automatically
vi: Tự động tải các trình cắm (plugin)

en: These plugins will be automatically loaded on application startup.
vi: Các trình cắm này sẽ được tự động tải khi ứng dụng khởi động.

en: Audio codecs to use for VoIP calls in order of preference
vi: Các bộ codec âm thanh dùng để gọi VoIP, theo thứ tự ưu tiên

en: The preferred audio codecs to use for VoIP calls (if available)
vi: Các bộ codec âm thanh được ưu tiên dùng để gọi VoIP (nếu có)

en: Whether to allow using SDES for SRTP without TLS as the transport
vi: Có cho phép sử dụng SDES cho SRTP mà không giao vận bằng  giao thức TLS hay không

en: Set to true if you want to allow with keys exchanged in cleartext.
vi: Chọn có nếu bạn cho phép trao đổi khóa không được mã hóa.

en: Default (uninitialized) state
vi: Trạng thái mặc định (chưa được khởi tạo)

en: Initializing account…
vi: Đang khởi tạo tài khoản...

en: Uninitializing account…
vi: Đang xóa khởi tạo tài khoản...

en: Connecting to server…
vi: Đang kết nối với máy chủ...

en: Account is online
vi: Tài khoản trực tuyến

en: Disconnecting from server…
vi: Đang ngắt kết nối với máy chủ...

en: Account is offline
vi: Tài khoản ngoại tuyến

en: Account encountered an error
vi: Tài khoản gặp lỗi

en: No reason given
vi: Không có nguyên do nào được đưa ra

en: Initialization started
vi: Khởi tạo đã bắt đầu

en: Initialization complete
vi: Khởi tạo hoàn thành

en: Uninitialization started
vi: Xóa khởi tạo đã bắt đầu

en: Uninitialization complete
vi: Xóa khởi tạo hoàn thành

en: No credentials set
vi: Chưa có thông tin định danh nào được thiết lập

en: Starting to connect
vi: Đang bắt đầu kết nối

en: Connection timed out
vi: Kết nối hết thời gian

en: Domain name could not be resolved
vi: Không thể phân giải tên miền

en: Server did not accept username or password
vi: Máy chủ không chấp nhận tên người dùng hoặc mật khẩu

en: Connecting complete
vi: Kết nối hoàn thành

en: Starting to disconnect
vi: Đang bắt đầu ngắt kết nối

en: Disconnecting complete
vi: Ngắt kết nối hoàn thành

en: Internal error occurred
vi: Đã xảy ra lỗi nội bộ

en: Edit account: %s
vi: Chỉnh sửa tài khoản: %s

en: Add new account
vi: Thêm tài khoản mới

en: Account overview
vi: Tổng quan tài khoản

en: Tried dialing invalid tel URI `%s'
vi: URI điện thoại `%s' không hợp lệ

en: Don't know how to open `%s'
vi: Không biết cách mở `%s'

en: The name of the plugin to use as a call provider
vi: Tên trình cắm được dùng để làm nhà cung cấp cuộc gọi

en: PLUGIN
vi: TRÌNH CẮM

en: Whether to present the main window on startup
vi: Có hiển thị cửa sổ chính khi khởi động ứng dụng hay không

en: Dial a telephone number
vi: Gọi số điện thoại

en: NUMBER
vi: SỐ

en: Enable verbose debug messages
vi: Bật chế độ thông báo sửa lỗi chi tiết

en: Print current version
vi: In phiên bản hiện tại

en: Anonymous caller
vi: Người gọi nặc danh

en: %s
    yesterday
vi: %s
    hôm qua

en: Can't place calls: No modem or VoIP account available
vi: Không thể thực hiện cuộc gọi: Không có mô-đem hay tài khoản VoIP

en: Can't place calls: No plugin loaded
vi: Không thể thực hiện cuộc gọi: Chưa tải trình cắm

en: Contacts
vi: Danh bạ

en: Dial Pad
vi: Bàn Phím Nhập Số

note: Recent as in "Recent calls" (the call history)
en: Recent
vi: Gần đây

en: Missed call
vi: Cuộc gọi nhỡ

note: %s is a name here
en: Missed call from <b>%s</b>
vi: Cuộc gọi nhỡ từ <b>%s</b>

note: %s is a id here
en: Missed call from %s
vi: Cuộc gọi nhỡ từ %s

en: Missed call from unknown caller
vi: Cuộc gọi nhỡ từ số lạ

en: Call back
vi: Gọi lại

en: VoIP Accounts
vi: Tài khoản VoIP

en: Add VoIP Accounts
vi: Thêm Tài khoản VoIP

en: You can add VoIP account here. It will allow you to place and receive VoIP calls using the SIP protocol. This feature is still relatively new and not yet feature complete (i.e. no encrypted media).
vi: Bạn có thể thêm tài khoản VoIP tại đây. Tài khoản VoIP cho phép bạn thực hiện và nhận các cuộc gọi VoIP sử dụng giao thức SIP. Tính năng này vẫn còn tương đối mới và chưa hoàn thiện (ví dụ, các nội dung đa phương tiện vẫn chưa được mã hóa).

en: _Add Account
vi: _Thêm Tài Khoản

note: Translators: This is a verb, not a noun. Call the number of the currently selected row.
en: Call
vi: Gọi

en: _Delete Call
vi: _Xóa Cuộc Gọi

note: Translators: This is a phone number
en: _Copy number
vi: _Sao chép số

en: _Add contact
vi: _Thêm vào danh bạ

en: _Send SMS
vi: _Gửi tin nhắn SMS

en: On hold
vi: Đang chờ máy

en: No Contacts Found
vi: Không Tìm Thấy Địa Chỉ Liên Lạc

en: No Recent Calls
vi: Không Có Cuộc Gọi Nào Gần Đây

en: _Cancel
vi: _Hủy

en: _Close
vi: Đó_ng

en: _Send
vi: _Gửi

en: _VoIP Accounts
vi: _Tài khoản VoIP

en: _Keyboard shortcuts
vi: _Phím tắt bàn phím

en: _Help
vi: _Trợ giúp

note: "Calls" is the application name, do not translate
en: _About Calls
vi: _Giới thiệu Calls

en: Enter a VoIP address
vi: Nhập địa chỉ VoIP

en: SIP Account
vi: Tài khoản SIP

en: New Call
vi: Cuộc Gọi Mới

en: Back
vi: Quay Lại

en: Unknown reason
vi: Không rõ nguyên do

en: Outgoing call started
vi: Cuộc gọi đi đã bắt đầu

en: New incoming call
vi: Cuộc gọi đến mới

en: Call accepted
vi: Cuộc gọi được chấp thuận

en: Call ended
vi: Cuộc gọi kết thúc

en: Call disconnected (busy or call refused)
vi: Cuộc gọi bị ngắt (máy bận hoặc cuộc gọi bị từ chối)

en: Call disconnected (wrong id or network problem)
vi: Cuộc gọi bị ngắt (sai định danh hoặc lỗi mạng)

en: Call disconnected (error setting up audio channel)
vi: Cuộc gọi bị ngắt (lỗi thiết lập kênh âm thanh)

note: Translators: Transfer is for active or held calls
en: Call transferred
vi: Cuộc gọi được chuyển tiếp

note: Translators: Deflecting is for incoming or waiting calls
en: Call deflected
vi: Cuộc gọi được đổi hướng

en: Call disconnected (unknown reason code %i)
vi: Cuộc gọi bị ngắt (mã không rõ nguyên do %i)

en: ModemManager unavailable
vi: Không có chương trình ModemManager

en: No voice-capable modem available
vi: Không có mô-đem có khả năng xử lý ghi âm giọng nói (voice-capable)

en: Normal
vi: Bình thường

en: Initialized
vi: Đã được khởi tạo

en: DBus unavailable
vi: Không có DBus

en: No encryption
vi: Không mã hóa

note: TODO Optional encryption
en: Force encryption
vi: Bắt buộc phải Mã hóa

en: Cryptographic key exchange unsuccessful
vi: Trao đổi khóa mật mã không thành công

en: Add Account
vi: Thêm Tài Khoản

en: _Log In
vi: _Đăng Nhập

en: Manage Account
vi: Quản lý Tài khoản

en: _Apply
vi: Á_p dụng

en: _Delete
vi: _Xóa

en: Server
vi: Máy Chủ

en: Display Name
vi: Hiển Thị Tên

en: Optional
vi: Tùy Chọn

en: User ID
vi: Định danh người dùng

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Port
vi: Cổng

en: Transport
vi: Vận chuyển

en: Media Encryption
vi: Mã Hóa Nội Dung Đa Phương Tiện

en: Use for Phone Calls
vi: Dùng Cho Các Cuộc Gọi Điện Thoại

en: Automatically Connect
vi: Tự Động Kết Nối
