connections master - en to vi translation catalogue (72 entries)

en: Connections
vi: Kết nối

en: View and use other desktops
vi: Xem và sử dụng màn hình làm việc từ máy khác

en: Connections allows you to connect to and use other desktops. This can be a great way to access content or software on a different desktop operating system. It can also be used as a way to provide support to users who might need help.
vi: Kết nối cho phép bạn kết nối và sử dụng các máy tính để bàn khác. Đây có thể là một cách tuyệt vời để truy cập nội dung hoặc phần mềm trên một hệ điều hành máy tính để bàn khác. Nó cũng có thể được sử dụng như một cách để cung cấp hỗ trợ cho những người dùng có thể cần giúp đỡ.

en: A range of different operating systems can be connected to, including Linux and Windows desktops. You can also connect to virtual machines.
vi: Một loạt các hệ điều hành khác nhau có thể được kết nối, bao gồm cả máy tính để bàn Linux và Windows. Bạn cũng có thể kết nối với các máy ảo.

en: Connections uses the widely supported VNC and RDP protocols, and one of these must be enabled on the desktop that you want to connect to.
vi: Kết nối sử dụng các giao thức VNC và RDP được hỗ trợ rộng rãi và một trong số này phải được bật trên máy tính để bàn mà bạn muốn kết nối.

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: Remote Desktop (VNC) file
vi: Tập tin điều khiển màn hình từ xa (VNC)

en: Delete
vi: Xóa

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: A remote desktop client for the GNOME desktop environment
vi: Một chương trình điều khiển màn hình từ xa cho môi trường máy tính để bàn GNOME

en: Couldn’t open file of unknown mime type %s
vi: Không thể mở tập tin của kiểu mime chưa biết %s

en: Connection to “%s” has been deleted
vi: Kết nối đến “%s” đã bị xóa bỏ

en: Undo
vi: Hồi lại

en: URL to connect
vi: URL để kết nối

en: Open .vnc or .rdp file at the given PATH
vi: Mở tập tin .vnc hoặc .rdp ở /ĐƯỜNG/DẪN/ đã cho

en: Open in full screen
vi: Mở toàn màn hình

en: Too many command-line arguments specified.
vi: Quá nhiều đối số dòng lệnh được đưa ra.

note: Translators: %s => the timestamp of when the screenshot was taken.
en: Screenshot from %s
vi: Hình chụp vào %s

en: Screenshot taken
vi: Chụp màn hình

note: Translators: Open is a verb
en: Open
vi: Mở

en: “%s” requires authentication
vi: “%s” cần xác thực

en: Authentication failed: %s
vi: Gặp lỗi khi xác thực: %s

en: No Thanks
vi: Không, cảm ơn

en: Close
vi: Đóng

en: Take Screenshot
vi: Chụp màn hình

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Enter the network identifier of the remote desktop to connect to:
vi: Nhập định danh mạng của màn hình nền từ xa để kết nối với:

en: Connection Type
vi: Kiểu kết nối

en: RDP (standard for connecting to Windows)
vi: RDP (tiêu chuẩn để kết nối đến Windows)

en: VNC (standard for connecting to Linux)
vi: VNC (tiêu chuẩn để kết nối đến Linux)

en: Help
vi: Xem trợ giúp

en: Connect
vi: Kết nối

en: _Username
vi: Tên người _dùng

en: _Password
vi: _Mật mã

en: Sign In
vi: Đăng nhập

en: Welcome to Connections
vi: Chào mừng bạn dùng "Kết nối"

en: Learn about how Connections works.
vi: Tìm hiểu về cách hoạt động của "Kết nối".

en: Use other desktops, remotely
vi: Điều khiển máy tính để bàn khác, qua mạng

en: Use Connections to view the screen of other desktops. You can control them using the pointer and keyboard, too!
vi: Dùng "Kết nối" để xem màn hình của các màn hình nền khác. Bạn cũng có thể điều khiển chúng bằng con trỏ và bàn phím!

en: Connect to different operating systems
vi: Kết nối đến hệ điều hành khác

en: Access Linux, Mac, and Windows desktops using Connections.
vi: Truy cập máy tính để bàn Linux, Mac và Windows bằng cách dùng "Kết nối".

en: Enable remote desktop before connecting
vi: Bật cho điều khiển màn hình từ xa trước khi kết nối

en: Computers need to be set up for remote desktop before you can connect to them.
vi: Máy tính cần được cài đặt cho phép điều khiển màn hình qua mạng trước khi bạn có thể kết nối với chúng.

en: We hope that you enjoy Connections!
vi: Chúng tôi hy vọng bạn thích "Kết nối"!

en: More information can be found in the help.
vi: Muốn có thêm thông tin có thể tìm thấy trong phần trợ giúp.

en: Connection preferences
vi: Tùy thích kết nối

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Name
vi: Tên

en: New
vi: Mớn

en: Application Menu
vi: Trình đơn ứng dụng

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Go Back
vi: Lùi lại

en: Display Menu
vi: Hiển thị trình đơn

en: Disconnect
vi: Ngắt kết nối

en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: About Connections
vi: Giới thiệu về "Kết nối"

en: Ctrl + Alt + Backspace
vi: Ctrl + Alt + Xóa lùi

en: Display
vi: Hiển thị

en: Scaling
vi: Tỷ lệ

en: View only
vi: Chỉ xem

en: Show local pointer
vi: Hiển thị con trỏ cục bộ

en: Enable audio
vi: Bật âm thanh

en: Bandwidth
vi: Băng thông

en: High quality
vi: Chất lượng cao

en: Fast refresh
vi: Làm mới nhanh

en: Scale mode
vi: Chế độ co giãn

en: Fit window
vi: Vừa khít cửa sổ

en: Original size
vi: Kích cỡ gốc

en: Just hit the <b>+</b> button to make your first connection.
vi: Chỉ cần bấm vào nút <b>+</b> để tạo kết nối đầu tiên.

en: Couldn’t parse the file
vi: Không thể phân tích cú pháp tập tin

note: Translators: %s is a VNC file key
en: VNC File is missing key “%s”
vi: Tập tin VNC thiếu khóa “%s”
