connections master - en to th translation catalogue (87 entries)

en: Connections
th: การเชื่อมต่อ

en: View and use other desktops
th: ดูและใช้คอมพิวเตอร์เครื่องอื่นๆ

en: Connections allows you to connect to and use other desktops. This can be a great way to access content or software on a different desktop operating system. It can also be used as a way to provide support to users who might need help.
th: “การเชื่อมต่อ” ให้คุณเชื่อมต่อและใช้คอมพิวเตอร์เครื่องอื่นๆ ได้ ซึ่งเป็นวิธีที่ดีในการเข้าถึงเนื้อหาหรือซอฟต์แวร์บนระบบปฏิบัติการเดสก์ท็อปอื่น โดยสามารถใช้เพื่อให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ที่อาจต้องการความช่วยเหลือได้

en: A range of different operating systems can be connected to, including Linux and Windows desktops. You can also connect to virtual machines.
th: คุณสามารถเชื่อมต่อกับระบบปฏิบัติการต่างๆ ได้ รวมถึง Linux และ Windows นอกจากนี้ยังสามารถเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์เสมือนได้เช่นกัน

en: Connections uses the widely supported VNC and RDP protocols, and one of these must be enabled on the desktop that you want to connect to.
th: “การเชื่อมต่อ” ใช้โพรโทคอล VNC และ RDP ที่รองรับกันอย่างกว้างขวาง และคุณจะต้องเปิดใช้โพรโทคอลแบบใดแบบหนึ่งนี้บนเครื่องที่คุณต้องการเชื่อมต่อไปด้วย

en: vnc;rdp;remote;desktop;windows;support;access;view
th: vnc;rdp;ระยะไกล;คอมพิวเตอร์;windows;รองรับ;เข้าถึง;ดู;

en: Remote Desktop (VNC) file
th: ไฟล์ Remote Desktop (VNC)

en: Delete
th: ลบ

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: A remote desktop client for the GNOME desktop environment
th: ลูกข่ายเดสก์ท็อประยะไกลสำหรับสภาพแวดล้อมเดสก์ท็อป GNOME

en: Couldn’t open file of unknown mime type %s
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ที่มีชนิดไมม์ %s ซึ่งไม่รู้จัก

en: Connection to “%s” has been deleted
th: การเชื่อมต่อกับ “%s” ถูกลบแล้ว

en: Undo
th: เรียกคืน

en: URL to connect
th: URL ที่จะเชื่อมต่อ

en: Open .vnc or .rdp file at the given PATH
th: เปิดไฟล์ .vnc หรือ .rdp ที่พาธตามที่ระบุ

en: PATH
th: พาธ

en: Open in full screen
th: เปิดแบบเต็มจอ

en: Too many command-line arguments specified.
th: ระบุอาร์กิวเมนต์บรรทัดคำสั่งมากเกินไป

note: Translators: %s => the timestamp of when the screenshot was taken.
en: Screenshot from %s
th: ภาพหน้าจอเมื่อ %s

en: Screenshot taken
th: เก็บภาพหน้าจอแล้ว

note: Translators: Open is a verb
en: Open
th: เปิด

en: Authentication failed: %s
th: ยืนยันตัวตนไม่สำเร็จ: %s

en: Connecting to “%s” for the first time. To be sure you're connecting to the machine it claims to be, please verify the fingerprints match. This process is only done once.
th: กำลังเชื่อมต่อกับ “%s” เป็นครั้งแรก เพื่อให้แน่ใจว่าคุณกำลังเชื่อมต่อกับเครื่องดังกล่าวจริงๆ โปรดยืนยันว่าลายนิ้วมือดังกล่าวตรงกันทั้งสองฝั่ง โดยกระบวนการนี้จะทำเพียงครั้งเดียว

en: The remote server “%s” certificate doesn't match local copy. It may be someone's pretending to be the server.
th: ใบรับรอง “%s” ที่เซิร์ฟเวอร์ระยะไกลไม่ตรงกับฉบับที่อยู่ในเครื่อง อาจเป็นไปได้ว่ามีคนกำลังปลอมแปลงเซิร์ฟเวอร์ดังกล่าว

en: The remote server “%s” requires a username and password to continue to connect.
th: ใบรับรอง “%s” ที่เซิร์ฟเวอร์ระยะไกลต้องการชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านเพื่อใช้ในการเชื่อมต่อ

en: _No Thanks
th: ไ_ม่เป็นไร

en: _Close
th: _ปิด

note: Translators: Combo item for resizing remote desktop to window's size
en: Resize desktop
th: เปลี่ยนขนาดเดสก์ท็อป

en: Take Screenshot
th: เก็บภาพหน้าจอ

en: Fullscreen
th: เต็มจอ

en: Enter the network identifier of the remote desktop to connect to:
th: ป้อนหมายเลขเครือข่ายของเดสก์ท็อประยะไกลที่จะเชื่อมต่อ:

en: Connection Type
th: ชนิดการเชื่อมต่อ

en: RDP (standard for connecting to Windows)
th: RDP (มาตรฐานสำหรับการเชื่อมต่อกับระบบ Windows)

en: VNC (standard for connecting to Linux)
th: VNC (มาตรฐานสำหรับการเชื่อมต่อกับระบบ Linux)

en: Help
th: วิธีใช้

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: _Username
th: _ชื่อผู้ใช้

en: _Password
th: รหัส_ผ่าน

en: Sign In
th: ลงชื่อเข้า

note: Translators: The dialog with this title is shown to the user before opening the connection if needed (e.g. certificate confirmation).
en: Open Connection
th: เปิดการเชื่อมต่อ

en: Verify
th: ยืนยัน

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Verify Fingerprint
th: ยืนยันลายนิ้วมือ

en: On Windows run certlm.msc or certmgr.msc
    and copy the certificate from
    <b>Remote Desktop>Certificates</b> to a file.
    Then obtain its fingerprint via
    "certutil.exe -hashfile file SHA256".
    
    If GNOME is used on the connected endpoint,
    the fingerprint can be verified in the <b>Settings>Sharing</b>
    panel or <b>Settings>System</b> panel under
    <b>Remote Desktop>Verify Encryption</b>.
th: ใน Windows ให้เรียกใช้ certlm.msc หรือ certmgr.msc
    แล้วคัดลอกใบรับรองจาก
    <b>เดสก์ท็อประยะไกล>ใบรับรอง</b> ไปยังไฟล์
    แล้วดึงลายนิ้วมือของใบรับรองออกมาโดยใช้คำสั่ง
    “certutil.exe -hashfile file SHA256”
    
    ถ้ามีการใช้ GNOME อยู่ที่ตำแหน่งข้อมูลซึ่งเชื่อมต่ออยู่
    คุณสามารถยืนยันลายนิ้วมือได้ในแผง <b>ตั้งค่า>การใช้ร่วมกัน</b>
    หรือแผง <b>ตั้งค่า>ระบบ</b> ภายใต้หัวข้อ
    <b>เดสก์ท็อประยะไกล>ยืนยันการเข้ารหัสลับ</b>

en: Unexpected Certificate
th: ใบรับรองที่ไม่คาดคิด

en: Delete Local Certificate
th: ลบใบรับรองในเครื่อง

en: Authentication Required
th: ต้องยืนยันตัวตน

en: Username…
th: ชื่อผู้ใช้…

en: Password…
th: รหัสผ่าน…

en: Domain…
th: โดเมน…

en: Domain field is commonly optional and can be
    left empty.
th: ช่อง “โดเมน” ไม่บังคับกรอก
    และสามารถเว้นว่างได้

en: Authenticate
th: ยืนยันตัวตน

en: Welcome to Connections
th: ยินดีต้อนรับสู่ “การเชื่อมต่อ”

en: Click next to learn about remote desktop.
th: คลิก “ถัดไป” เพื่อเรียนรู้เกี่ยวกับเดสก์ท็อประยะไกล

en: Access other desktops
th: เข้าถึงคอมพิวเตอร์เครื่องอื่นๆ

en: Connections allows viewing the screens of other desktops. They can also be controlled using the pointer and keyboard.
th: “การเชื่อมต่อ” สามารถให้คุณดูหน้าจอของคอมพิวเตอร์เครื่องอื่นๆ ได้ และยังสามารถควบคุมเครื่องโดยใช้ตัวชี้เมาส์และแป้นพิมพ์ได้ด้วย

en: Connect to different operating systems
th: เชื่อมต่อกับระบบปฏิบัติการต่างๆ

en: You can access Linux, Mac, and Windows desktops.
th: คุณสามารถเข้าถึงคอมพิวเตอร์ระบบ Linux, Mac และ Windows ได้

en: Setup is required
th: จำเป็นต้องตั้งค่าก่อน

en: Remote desktop typically needs to be enabled on the computer you want to connect to.
th: โดยปกติแล้ว คุณจะต้องเปิดใช้เดสก์ท็อประยะไกลบนคอมพิวเตอร์ที่คุณต้องการเชื่อมต่อเสียก่อน

en: Start by creating your first connection
th: เริ่มจากตั้งค่าการเชื่อมต่อแรกของคุณ

en: To begin, you will need the address of the computer you want to connect to.
th: เมื่อต้องการเริ่ม คุณจะต้องทราบที่อยู่ของเครื่องคอมพิวเตอร์ที่คุณต้องการเชื่อมต่อ

en: Connection preferences
th: ปรับแต่งการเชื่อมต่อ

en: Address
th: ที่อยู่

en: Name
th: ชื่อ

en: Fit window
th: ปรับพอดีหน้าต่าง

en: Original size
th: ขนาดดั้งเดิม

en: New
th: ใหม่

en: Application Menu
th: เมนูแอปพลิเคชัน

en: Search
th: ค้นหา

en: Go Back
th: ย้อนกลับ

en: Display Menu
th: เมนูการแสดงผล

en: Disconnect
th: ตัดการเชื่อมต่อ

en: Keyboard shortcuts
th: ปุ่มลัดแป้นพิมพ์

en: Keyboard Shortcuts
th: ปุ่มลัดแป้นพิมพ์

en: About Connections
th: เกี่ยวกับ “การเชื่อมต่อ”

en: Display
th: การแสดงผล

en: View only
th: ดูอย่างเดียว

en: Show local pointer
th: แสดงตัวชี้เมาส์จากในเครื่อง

en: Enable audio
th: เปิดใช้ระบบเสียง

en: Bandwidth
th: แบนด์วิดธ์

en: High quality
th: คุณภาพสูง

en: Fast refresh
th: รีเฟรชแบบเร็ว

en: Scale mode
th: โหมดปรับมาตราส่วน

en: Click the add button to create your first connection
th: คลิกปุ่มเพิ่มเพื่อสร้างการเชื่อมต่อรายการแรกของคุณ

en: Couldn’t parse the file
th: ไม่สามารถแจงไฟล์ได้

note: Translators: %s is a VNC file key
en: VNC File is missing key “%s”
th: ไฟล์ VNC ไม่มีคีย์ “%s”
