gnome-contacts master - en to vi translation catalogue (142 entries)

en: Contacts
vi: Danh bạ

en: A contacts manager for GNOME
vi: Bộ quản lý danh bạ dành cho GNOME

en: Contacts keeps and organize your contacts information. You can create, edit, delete and link together pieces of information about your contacts. Contacts aggregates the details from all your sources providing a centralized place for managing your contacts.
vi: Sổ danh bạ giúp bạn lưu giữ và tổ chức các liên hệ của mình. Bạn có thể tạo, sửa, xóa và liên kết các liên lạc của mình thành nhóm. Các liên lạc được tập hợp từ mọi nguồn và cung cấp cho bạn một nơi tập trung để quản lý các liên lạc của mình.

en: Contacts will also integrate with online address books and automatically link contacts from different online sources.
vi: Sổ danh bạ cũng được kết hợp với các sổ địa chỉ trên mạng khác và tự động liên kết các liên lạc từ các nguồn khác nhau trên mạng.

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: friends;address book;
vi: friends;bạn;bè;ban;be;danh;ba;bạ;address book;sổ;địa;chỉ;so;dia;chi;liên;lạc;lien;lac;

[ctx: shortcut window]
en: Overview
vi: Miêu tả chung

[ctx: shortcut window]
en: Help
vi: Trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Open menu
vi: Mở trình đơn

[ctx: shortcut window]
en: Create a new contact
vi: Tạo một liên lạc mới

[ctx: shortcut window]
en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: shortcut window]
en: Shortcut list
vi: Danh sách phím tắt

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

en: Cancel
vi: Thôi

en: Done
vi: Xong

en: Take a Picture…
vi: Chụp một Bức ảnh…

en: Select a File…
vi: Chọn một Tập tin…

en: Select a Contact
vi: Chọn một Liên lạc

en: Take Another…
vi: Thêm một cái khác…

en: Change Addressbook
vi: Đổi Sổ địa chỉ

en: Linked Accounts
vi: Những tài khoản đã liên kết

en: You can link contacts by selecting them from the contacts list
vi: Bạn có thể liên kết liên lạc bằng cách chọn chúng từ danh sách liên lạc

en: Link Contacts
vi: Liên kết Liên lạc

en: Type to search
vi: Gõ từ cần tìm

note: Link refers to the verb, from linking contacts together
en: Link
vi: Liên kết

en: Remove
vi: Loại bỏ

en: List Contacts By:
vi: Liệt kê Liên lạc bởi:

en: First Name
vi: Tên

en: Surname
vi: Họ

en: Change Address Book…
vi: Đổi Sổ địa chỉ…

en: Online Accounts <sup>↗</sup>
vi: Tài khoản trực tuyến <sup>↗</sup>

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

en: Help
vi: Trợ giúp

en: About Contacts
vi: Giới thiệu Danh bạ

en: Share
vi: Chia sẻ

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Unlink
vi: Bỏ liên kết

en: Delete
vi: Xóa

en: Create new contact
vi: Tạo liên lạc mới

en: Add contact
vi: Thêm liên lạc

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Cancel selection
vi: Hủy lựu chọn

en: Back
vi: Quay lại

en: _Cancel
vi: Thô_i

en: Main Menu
vi: Trình đơn chính

en: Loading
vi: Đang tải

en: Contacts Setup
vi: Cài đặt danh bạ

en: _Quit
vi: T_hoát

en: Cancel setup and quit
vi: Hủy cài đặt và thoát

en: _Done
vi: _Xong

en: Setup complete
vi: Cài đặt đã hoàn tất

en: Welcome
vi: Chào mừng

en: Please select your main address book: this is where new contacts will be added. If you keep your contacts in an online account, you can add them using the online accounts settings.
vi: Vui lòng chọn sổ địa chỉ chính của bạn: đây là nơi mà liên lạc mới sẽ được lưu vào. Nếu bạn lưu liên lạc trong tài khoản trực tuyến, bạn có thể thêm chúng thông qua mục cài đặt tài khoản trực tuyến.

en: Local Address Book
vi: Sổ địa chỉ nội bộ

en: Change Address Book
vi: Đổi sổ địa chỉ

en: Change
vi: Đổi

en: New contacts will be added to the selected address book.
    You are able to view and edit contacts from other address books.
vi: Liên lạc mới sẽ được thêm vào sổ danh bạ đã chọn.
    Bạn có thể xem và sửa các liên lạc từ sổ danh bạ khác.

en: Show contact with this email address
vi: Hiện liên lạc với địa chỉ thư điện tử này

en: Show contact with this individual id
vi: Hiện liên lạc với mã số cá nhân này

en: Show contacts with the given filter
vi: Hiện liên lạc với bộ lọc đã cung cấp

en: Show the current version of Contacts
vi: Hiện phiên bản hiện tại của Danh bạ

en: No contact with id %s found
vi: Không tìm thấy liên lạc với id %s

en: Contact not found
vi: Không tìm thấy liên lạc

en: GNOME Contacts
vi: Danh bạ GNOME

en: About GNOME Contacts
vi: Giới thiệu Danh bạ GNOME

en: Contact Management Application
vi: Ứng dụng quản lý Danh bạ

en: No contact with email address %s found
vi: Không tìm thấy liên lạc có địa chỉ thư điện tử %s

en: Failed to set avatar.
vi: Không thể đặt ảnh đại diện.

en: Browse for more pictures
vi: Duyệt thêm các ảnh khác

en: _Open
vi: _Mở

en: Change avatar
vi: Đổi ảnh đại diện

en: Add name
vi: Thêm tên

en: Favorites
vi: Yêu thích

en: All Contacts
vi: Mọi liên lạc

en: No primary addressbook configured
vi: Chưa cấu hình sổ địa chỉ chính

en: Unable to create new contacts: %s
vi: Không thể tạo liên lạc mới: %s

en: Unable to find newly created contact
vi: Không thể tìm thấy liên lạc vừa mới tạo

en: Website
vi: Trang thông tin điện tử

en: Nickname
vi: Biệt hiệu

en: Birthday
vi: Ngày sinh

en: Note
vi: Ghi chú

en: Unable to take photo.
vi: Không thể chụp ảnh.

en: Day
vi: Ngày

en: Month
vi: Tháng

en: Year
vi: Năm

en: Change Birthday
vi: Đổi ngày sinh

en: Set
vi: Đặt

en: Street
vi: Đường

en: Extension
vi: Ngõ/phố/phường

en: City
vi: Thành phố

en: State/Province
vi: Tỉnh/Bang

en: Zip/Postal Code
vi: Mã bưu điện (Zip)

en: PO box
vi: Hộp bưu điện

en: Country
vi: Quốc gia

en: Delete field
vi: Xóa trường

en: Email address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Add email
vi: Thêm thư điện tử

en: Phone number
vi: Số điện thoại

en: Add number
vi: Thêm số điện thoại

en: Set Birthday
vi: Đặt ngày sinh

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Local Contact
vi: Danh bạ cục bộ

en: Local network
vi: Mạng nội bộ

en: Is this the same person as %s from %s?
vi: Đây có phải cùng một người với %s từ %s?

en: Is this the same person as %s?
vi: Đây có phải cùng một người với %s?

en: %d Selected | %d Selected
vi[0]: Đã chọn %d

en: _Add
vi: _Thêm

en: Editing %s
vi: Đang sửa %s

en: _Undo
vi: Hoà_n tác

en: Contacts unlinked
vi: Liên lạc đã hủy liên kết

en: Unmark as favorite
vi: Hủy đánh dấu yêu thích

en: Mark as favorite
vi: Đánh dấu yêu thích

en: New Contact
vi: Liên lạc mới

en: %d contacts linked | %d contacts linked
vi[0]: đã liên kết %d liên lạc

en: Deleted contact %s
vi: Đã xóa liên lạc %s

en: %d contact deleted | %d contacts deleted
vi[0]: đã xóa %d liên lạc

en: %s linked to %s
vi: %s liên kết đến %s

en: %s linked to the contact
vi: %s liên kết đến danh bạ

en: Other
vi: Khác

note: List most specific first, always in upper case
en: Home
vi: Nhà riêng

en: Work
vi: Cơ quan

note: List most specific first, always in upper case
en: Personal
vi: Cá nhân

note: List most specific first, always in upper case
en: Assistant
vi: Trợ lý

en: Work Fax
vi: Fax cơ quan

en: Callback
vi: Số gọi lại

en: Car
vi: Ôtô

en: Company
vi: Công ty

en: Home Fax
vi: Fax nhà riêng

en: Mobile
vi: Di động

en: Pager
vi: Máy nhắn tin

en: Radio
vi: Đài phát thanh

en: First-time setup done.
vi: Cài đặt lần đầu hoàn tất.

en: Set to true after the user has run the first-time setup wizard.
vi: Gán là đúng sau khi người dùng đã chạy trình cài đặt tự động lần đầu.

en: Sort contacts on surname.
vi: Sắp xếp liên lạc theo họ.

en: If this is set to true, the list of contacts will be sorted on their surnames. Otherwise, it will be sorted on the first names of the contacts.
vi: Nếu cái này được gán là đúng, danh sách liên lạc sẽ được sắp xếp theo họ. Nếu không, nó sẽ được sắp xếp theo tên của liên lạc.

en: The default height of the contacts window.
vi: Chiều cao mặc định của cửa sổ liên lạc.

en: If the window size has not been changed by the user yet this will be used as the initial value for the height of the window.
vi: Nếu kích cỡ cửa số chưa được thay đổi bởi người dùng, cái này sẽ được dùng như là giá trị ban đầu cho chiều cao cửa sổ.

en: The default width of the contacts window.
vi: Chiều rộng mặc định của cửa sổ liên lạc.

en: If the window size has not been changed by the user yet this will be used as the initial value for the width of the window.
vi: Nếu kích cỡ cửa số chưa được thay đổi bởi người dùng, cái này sẽ được dùng như là giá trị ban đầu cho chiều rộng cửa sổ.

en: Is the window maximized?
vi: Cửa sổ có đang được phóng to tối đa?

en: Stores if the window is currently maximized.
vi: Lưu trữ nếu cửa sổ đang được phóng to tối đa.

en: Is the window fullscreen
vi: Cửa sổ có đang phóng to toàn màn hình
