gnome-desktop - en to cy translation catalogue (73 entries)

en: The Mysterious GEGL
cy: Y GEGL Rhyfeddol

en: The Squeaky Rubber Gnome
cy: Y Corrach Rwber sy'n Gwichio

en: Wanda The GNOME Fish
cy: Wanda pysgodyn GNOME

en: Could not locate the directory with header images.
cy: Methwyd canfod y cyfeiriadur gyda'r delweddau pennawd.

en: Failed to open directory with header images: %s
cy: Methwyd agor y cyfeiriadur gyda'r delweddau pennawd: %s

en: Unable to load header image: %s
cy: Methu llwytho delwedd pennawd: %s

en: Could not locate the GNOME logo.
cy: Methwyd lleoli y logo GNOME.

en: Unable to load '%s': %s
cy: Methu llwytho '%s': %s

en: Could not open the address "%s": %s
cy: Methwyd agor y cyfeiriad "%s": %s

en: Could not locate the file with GNOME version information.
cy: Methwyd lleoli'r ffeil gyda gwybodaeth fersiwn GNOME.

en: Version
cy: Fersiwn

en: Distributor
cy: Dosbarthwr

en: Build Date
cy: Dyddiad Adeiladu

en: About GNOME
cy: Ynghylch GNOME

en: News
cy: Newyddion

en: Software
cy: Meddalwedd

en: Developers
cy: Datblygwyr

en: Friends of GNOME
cy: Cyfeillion GNOME

en: Contact
cy: Cyswllt

en: Welcome to the GNOME Desktop
cy: Croeso i'r penbwrdd GNOME

en: Brought to you by:
cy: Daethpwyd atoch gan:

en: About the GNOME Desktop
cy: Ynghylch y Penbwrdd GNOME

en: Learn more about GNOME
cy: Dysgu mwy am GNOME

en: GNOME also includes a complete development platform for applications programmers, allowing the creation of powerful and complex applications.
cy: Mae GNOME hefyd yn cynnwys llwyfan datblygaeth cyflawn ar gyfer rhaglennwyr rhaglennu, sy'n caniatau creu rhaglenni pwerus a chymleth.

en: GNOME includes most of what you see on your computer, including the file manager, web browser, menus, and many applications.
cy: Mae GNOME yn cynnwys y rhan fwyaf o beth rydych chi'n ei weld ar eich cyfrifiadur, yn cynnwys y rhelolydd ffeiliau, dewislenni, a llawer o rhaglenni.

note: NOTE TO AUTHORS: Do not put anything in the following paragraphs that will be substituted by the configure script. Otherwise you will break the translations.
en: GNOME is a Free, usable, stable, accessible desktop environment for the Unix-like family of operating systems.
cy: Mae GNOME yn amgylchedd penbwrdd Rhydd, defnyddiadwy, pwerus, sefydlog, hygyrch ar gyfer y teulu systemau gweithredu sy'n debyg i Unix.

en: GNOME's focus on usability and accessibility, regular release cycle, and strong corporate backing make it unique among Free Software desktops.
cy: Mae canolbwyntiad GNOME ar ddefnyddioldeb a hygyrchedd, cylchdro rhyddhau rheolaidd, a chefnogaeth corffforaethol gref yn ei wneud e'n unigryw ymysg penbyrddau Meddalwedd Rhydd.

en: GNOME's greatest strength is our strong community. Virtually anyone, with or without coding skills, can contribute to making GNOME better.
cy: Cryfder mwyaf GNOME yw ein cymuned gref. Gall bron unrhywun, gyda neu heb sgiliau rhaglennu, gyfrannu at wella GNOME.

en: Hundreds of people have contributed code to GNOME since it was started in 1997; many more have contributed in other important ways, including translations, documentation, and quality assurance.
cy: Mae cannoedd o bobl wedi cyfrannu côd i GNOME ers iddo gychwyn yn 1997; mae llawer eraill wedi cyfrannu mewn ffyrdd pwysig eraill, yn cynnwys cyfieithiadau, dogfenniaeth, a sicrhau ansawdd.

en: Error reading file '%s': %s
cy: Gwall tra'n darllen y ffeil '%s': %s

en: Error rewinding file '%s': %s
cy: Gwall tra'n ailddirwyn y ffeil '%s': %s

en: No name
cy: Dim enw

en: File '%s' is not a regular file or directory.
cy: Nid yw'r ffeil '%s' yn ffeil rheolaidd neu gyfeiriadur.

en: Error cannot find file id '%s'
cy: Methwyd canfod y ffeil '%s'

en: No filename to save to
cy: Dim enw ffeil i gadw ato.

en: Starting %s
cy: Dechrau %s

en: No URL to launch
cy: Dim LAU i'w lansio

en: Not a launchable item
cy: Nid yw'n eitem y gellir lansio

en: No command (Exec) to launch
cy: Dim gorchymyn (Exec) i'w lansio

en: Bad command (Exec) to launch
cy: Gorchymyn annilys (Exec) i'w lansio

en: Unknown encoding of: %s
cy: Amgodiad anhysbys o: '%s'

en: Error writing file '%s': %s
cy: Gwall tra'n ysgrifennu i'r ffeil '%s': %s

en: Directory
cy: Cyfeiriadur

en: Application
cy: Rhaglen

en: Link
cy: Cyswllt

en: FSDevice
cy: DyfaisFS

en: MIME Type
cy: Math MIME

en: Service
cy: Gwasanaeth

en: ServiceType
cy: MathGwasanaeth

en: _URL:
cy: _LAU:

en: Comm_and:
cy: _Gorchymyn:

note: Name
en: _Name:
cy: _Enw:

note: Generic Name
en: _Generic name:
cy: Enw _generig:

note: Comment
en: Co_mment:
cy: _Sylw:

en: Browse
cy: Pori

en: _Type:
cy: _Math:

en: _Icon:
cy: _Eicon:

en: Browse icons
cy: Pori eiconau:

en: Run in t_erminal
cy: Gweithredu mewn _terfynell

en: Language
cy: Iaith

en: Name
cy: Enw

en: Generic name
cy: Enw generig

en: Comment
cy: Sylw

en: _Try this before using:
cy: _Ceisio hyn cyn ddefnyddio:

en: _Documentation:
cy: _Dogfennaeth:

en: _Name/Comment translations:
cy: _Cyfieithiadau enw/sylw:

en: _Add/Set
cy: _Ychwanegu/Gosod

en: Add or Set Name/Comment Translations
cy: Ychwanegu neu Osod Cyfieithiadau Enw/Sylw

en: Re_move
cy: _Tynnu

en: Remove Name/Comment Translation
cy: Gwaredu Cyfieithiad Enw/Sylw

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Advanced
cy: Pellach

en: _Show Hints at Startup
cy: _Dangos Awgrymiadau wrth Ddechrau
